Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 I-Mobile 518 โดนไวรัสเข้าคับ ทำไง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 8894
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : I-Mobile 518 โดนไวรัสเข้าคับ ทำไง
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2008 11:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

เป็นมา สองวันแล้วคับจะลบมันก็ไม่ใด้
jeep_08
Year's Star

จังหวัด: ปราจีนบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อาการเป็นอย่างไร
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2008 00:01  

ให้ข้อมูลมากกว่านี้ได้ไหม เช่น นับเลขครบแล้วดับ หรือ เครื่องค้าง
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2008 19:17  

อัพโปรแกรมดีกว่าครับที่ศูนย์ครับ....เครื่องประกันไม่เสียเงิน
tei1992
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 13:11  

ฟอแมตเลยครับ ถ้าไม่เสียดายของในเครื่อง ข้อมูลพื้นฐานของเครื่อง มันจะสร้างขึ้นมาโดยอัตโนมัติ (คิดว่านะ) ถ้าไม่แน่ใจ ก็เสียบเข้าคอม โชว์ไฟล์ที่ซ่อนไว้ แล้วสำรองข้อมูลสำคัญๆไว้ในคอมก่้อนครับ คอมก็ต้องป้องกันด้วยนะ...
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 16:38  

ฟอร์แมทแล้วเครื่องเปิดไม่ติดนะครับ....อัพเกรดก็ไม่ได้ครับ....ทางที่ดีเข้าศูนย์ครับไม่เสี่ยงมาก....20 นาทีก็ได้แล้วครับ.....ถ้าช่างว่าง
melinee_pcd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชม.
หัวข้อ : โดนไวรัส
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2009 19:25  

ถ้าเสี่ยงก็ไปหาศูนย์เถอะคับ ผมแนะนำ
HanD_of_GoD
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 16:30  

อัพโปรแกรมก็อาจจะไม่ช่วยนะครับ หากไม่มีการจัดการส่วนพื้นที่จัดเก็บให้ตัวไวรัสหายไป เนื่องจาก 518 ตัวโปรแกรมอัพเกรดจไม่สั่งฟอร์แมตครับ ต้องฟอร์แมตเองแบบแมนนวลครับ เพราะงั้นลองฟอร์แมตเองดูก่อนดีกว่าครับ จากนั้นไปที่ตั้งค่า โรงงาน กดรหัส "0000" เครื่องจะสร้างโฟลเดอร์ให้ใหม่เองครับ หรือไม่ก็ไปที่เมนูที่เราต้องการให้มีโฟลเดอร์ เมื่อเราจะบันทึกมันก็จะสร้างโฟลเดอร์ให้เองโดยอัตโนมัติครับ เช่น อยากให้มีโฟลเดอร์รูปก็ไปที่กล้อง แล้วกดถ่ายรูปซักรูปแล้วกดบันทึก มันก็จะสร้างโฟลเดอร์ให้เองครับ ที่สำคัญอย่าเสี่ยง เสียบเข้าคอม เลย ครับ โค้ดไวรัสบางตัว สามารถปลอมตัวเองเป็นไฟล์ระบบแล้วฝังตัว อยู่ใน รีจิสทรีของคอม เราได้ หากคอมเราไม่การป้องกันที่ดีพอ หรือไม่ค่อยอัพเดท ไฟล์แสกนละก้อ อย่าเสี่ยงเลยครับ ตัดใจ ฟอร์แมทไปดีกว่าครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: