Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung i770 - ซัมซุง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 13 / เข้าชม: 68920
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung i770 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2008 18:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung i770 - ซัมซุง
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/i770.htm

tphilakone
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2008 11:03  

งามอี่หลี พ่อแม่ผีน้อง
แต่เป็นหยัง จอสัมผัส TFT-LCD มีแค่ 65K สี
nokia เขาทำ 16 bit กันหมดแล้ว
ดีจังเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อย่าห่วงจอ
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2008 13:14  

ผมใช้ i320 จอสวยใสกว่าพวกที่มีตัวเลขมาก ๆอีกบานตะไท อยากให้ดูของจริงอย่าห่วงแต่ตัวเลขคับ
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2008 05:02  

เมื่อไหร่ ฮัทช์ จะเอาเข้ามาขายซะทีนะ
ในฐานะลูกค้าของฮัทช์ ก็อยากจะใช้ของดีๆเหมือนชาวบ้านเขามั่งอ่ะ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2008 10:49  

Columbuz ผู้เขียน:
เมื่อไหร่ ฮัทช์ จะเอาเข้ามาขายซะทีนะ
ในฐานะลูกค้าของฮัทช์ ก็อยากจะใช้ของดีๆเหมือนชาวบ้านเขามั่งอ่ะ

น่าเห็นใจลูกค้าที่มีทางเลือกน้อยนะครับ

แอบชอบปุ่มกลม ๆ ตรงกลาง ซึ่งผมไม่รู้ว่ามันสามารถทำอะไรได้อีกบ้าง

นอกจากเป็น Navi key
PM_Lover
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: MonkeyZ TowN
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2008 23:29  

ชอบตรง

"ไม่จำกัดจำนวนรายการโทร"

หุหุ

ตรวจเช็คอาไรย้อนหลังได้เป็นปีเลยป่ะคับนี่?
ปลงนะเรา
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2008 09:41  

PM_Lover ผู้เขียน:
ชอบตรง

"ไม่จำกัดจำนวนรายการโทร"

หุหุ

ตรวจเช็คอาไรย้อนหลังได้เป็นปีเลยป่ะคับนี่?

เครื่อง Windows Mobile เป็นแบบนี้ทุกรุ่นครับ มันจำจนกว่าจะเต็มหน่วยความจำหล่ะครับ คิดว่านะ ผมเคยสูงสุดก็ 3-4 เดือน เพราะส่วนใหญ่ต้อง Hard Reset ก่อนเพราะลงโปรแกรมบ่อย เครื่อง Hang

สงสัยเครื่องมันเป็น Dual Mode งี้ GSM 3 ค่ายก็ใช้ได้สิครับ ทำไมต้องรอ Hutch
syscata
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจ๋ง
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2008 18:43  

สีสวยดีนะเออ!

ใช้ ev-do ได้ด้วย อย่างนี้ผมเล่น cat ดีกว่าเพราะไม่ได้อยู๋กรุงเทพ

เออ.. แล้ว "ระบบ Dual mode" ไม่ใช่ว่ามันใส่ได้สองซิม?

ผมเข้าใจว่ามันใช้ CDMA กับ GSM ได้ ผมเข้าใจถูกป่ะ?
Zotaohm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2008 21:36  

http://www.mobileburn.com/review.jsp?Id=5830

รีวิวรุ่นนี้นะครับ ไม่ทราบมีวางขายหรือยัง ราคาเท่าไหร่ ใครทราบบ้างครับ
Minddragon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Meen
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2008 22:06  

tphilakone ผู้เขียน:
แต่เป็นหยัง จอสัมผัส TFT-LCD มีแค่ 65K สี

^ 16bit ก็ได้ 65536 สีนะครับ ของ Nokia มัน 24bit(16ล้านสี) ไม่ใช่หรอ?
ส่วนทำไมรองรับแค่ 16bit ลองถาม Microsoft ดูครับ เพราะว่า OS มันรองรับแค่นี้เองครับ
Samsung Omnia จอก็รองรับถึง 262k(18bit) กว่าๆ แต่ว่าตัว Windows Mobile มันสามารถแสดงได้แค่ 16bit เอง >.<
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Meen
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2008 09:45  

Minddragon ผู้เขียน:
tphilakone ผู้เขียน:

^ 16bit ก็ได้ 65536 สีนะครับ ของ Nokia มัน 24bit(16ล้านสี) ไม่ใช่หรอ?
ส่วนทำไมรองรับแค่ 16bit ลองถาม Microsoft ดูครับ เพราะว่า OS มันรองรับแค่นี้เองครับ
Samsung Omnia จอก็รองรับถึง 262k(18bit) กว่าๆ แต่ว่าตัว Windows Mobile มันสามารถแสดงได้แค่ 16bit เอง >.<

ผมพึ่งจะทราบนะครับว่าการแสดงผลเกี่ยวกัน OS ด้วย เป็นความรู้ใหม่ที่จะลองศึกษา

แต่ในการใช้งานจริงแล้ว สีของจอ ที่ 6 หมื่น หรือ 16 ล้านสีนั้น

สายตาของคนเราก็แยกไม่ออกหรอกครับ ว่ามันมีจำนวนทั้งหมดกี่สี

ซึ่งการแสดงผลในการใช้งานจริงก็ไม่เป็นปัญหาแต่อย่างใดเลย เนื่องจากไม่ต่างกันมากนัก

ถ้าราคาไม่แพง ก็นับว่าเป็นโทรศัพย์ที่น่าสนใจเลยครับ
vain
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2009 20:00  

แล้วอย่างนี้ถ้าหิ้วเข้ามาเองจะใช้กับ hutch ได้้มั้ยครับ รบกวนใครทราบช่วยตอบทีี
cvs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2009 11:52  

ใครรู้บ้างงง จะเข้าเมืองไทยหรือเปล่าครับ
navi_mapper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Samsung i770 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 18:36  

ไม่มีใครเข้ามาตอบเลยหรอครับ
ใครพอจะทราบบ้างมั้ย
อยากรู้จริงๆ อยากรู้ก่อนที่จะสั่งเข้ามา
ไม่อยากเสียเงินเปล่าๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: