Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 322 - ไอโมบาย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 26 / เข้าชม: 284851
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile 322 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2008 22:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 322 - ไอโมบาย
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/imobile/322/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/322.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 22 Apr 2009 19:47; ทั้งหมด 1 ครั้ง
pepsipepsa
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2008 23:01  

ว๊าว...ววววววว มาแนวสไลด์ด้วย...ยยยยยยยย
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2008 04:47  

โอ๊ว....ตัวนี้ดีไซน์ได้เข้าท่าดีแฮะ
ไม่ธรรมดา...ดูจูงใจน่าใช้ขึ้นเยอะเลย
Gypizoie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2008 13:03  

โอ้โหทำมาซะสวยเลยครับ สไลด์ด้วย

เพิ่งทำรุ่นที่มี2ซิมป่าวครับหรือว่าทำมาก่อนแล้ว

แต่คุณสมบัติก็ยังคงเดิมๆอยู่ พวกที่ว่า
1.จอสี
2.มีกล้อง และต้องถ่ายวิดิโอได้ด้วย
3.ฟังเพลงได้ดูหนังได้
4.ใส่ bt เข้าไปจะได้ดูทันสมัยนิดนึง
ก็คงประมาณนี้แหละครับ ทำมาหลายๆรุ่นก็เหมือนซื้อเครื่องเดียวกันแต่คนละราคาและคนละรูปทรงกัน ไม่รู้ว่ารุ่นนี้มี Dictionary หรือเปล่า เพราะ รุ่นก่อนๆจะมีติดมาด้วย

แต่น่าเสียดายกล้องยัง 3แสนอยู่เลย ราคาคงไม่แพงมาก ไม่เกิน5,000 ผมว่านะ

ราคาถูกจะเอาอะไรดูดีไปซะทุกอย่าง ไม่งั้นรุ่นแพงๆที่มีฟังก์ชั่นครบทุกอย่างคงจะไม่ทำขายกันแล้วหล่ะ

ป.ล.ความคิดเห็นส่วนตัวครับ
PM_Lover
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: MonkeyZ TowN
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2008 23:16  

- -'

ตอนแรกนึกว่าทัช

สไลด์แล้วไม่สวยอ่า
Badz_Innate
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2008 14:27  

อืม
สวย
ชอบ
รองรับสองซิมด้วยนะ
ไอโมบายเขาพัฒนาแล้ว
แต่..ทำไมกล้องสามแสน
กั๊กทำไม
เฮ่อ
เดี๋ยวนี้
ออกมาเดิมๆ
ไม่มีอะไรแปลกใหม่
เบื่อ
เซง
เย่วววว
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2008 19:44  

สวยดีค่ะ
แต่...อยากให้กล้องเป็นซัก 1.3 ล้านพักเซล จะดีมากเลย Shocked
Hinokami Akira
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2008 13:22  

รูปร่างสวยดีอะแต่....Spec ต่ำไปหน่อยนะ ....
eric2529na
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ศรีสะเกษ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2008 14:49  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อะคับ

ก็น่าสนดีอะ

แต่ลูกเล่นเหมือนเดิม
chairasu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2008 22:18  

กล้องผมว่า เฉย ๆ นะ ถึง 1.3 มันก็ไม่ได้ ดีเด่อะไรเลย ผมนิยมที่ 640*480 มากกว่าถ่ายไวดีชอบ ๆ
HanD_of_GoD
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2009 20:13  

ยังไม่วางครับ คาดว่าน่าจะเป็นงาน Mobile Expo 2009 ที่ศูนย์สิริกิต วันที่ 29 มค.นี่คงจะเปิดตัว สไลด์โฟน 2 ซิม คิดว่าน่าจะเปิดตัวในงาน 4-5รุ่น เน้น 2 ซิม / ดูทีวี
anonttttttt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดูมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 07:24  

ผมไปดูมาแล้วครับ ราคาประมาณ 3000-3500 แล้วแต่ที่ครับ ดูเรียบเก๋ สวยงามมาก เมนูเข้าท่าดี กล้องความละเอียดไม่มากแต่ชัดมากครับ ใส่ได้สองซิมอะ น่าใช้ดีครับ แต่เป็นสไลด์นี่สิ อายุการใช้งานไม่น่าเกิน 1 ปีครับ ทำใจ i-mobile อายุไขประมาณ 1 ปีครับ คนที่ชอบเปลี่ยนโทรศัพท์บ่อยใช้ไปเหอะครับ
ken123456
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ดูมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 11:01  

anonttttttt ผู้เขียน:
ผมไปดูมาแล้วครับ ราคาประมาณ 3000-3500 แล้วแต่ที่ครับ ดูเรียบเก๋ สวยงามมาก เมนูเข้าท่าดี กล้องความละเอียดไม่มากแต่ชัดมากครับ ใส่ได้สองซิมอะ น่าใช้ดีครับ แต่เป็นสไลด์นี่สิ อายุการใช้งานไม่น่าเกิน 1 ปีครับ ทำใจ i-mobile อายุไขประมาณ 1 ปีครับ คนที่ชอบเปลี่ยนโทรศัพท์บ่อยใช้ไปเหอะครับ
ผมเหงราคา2990 เองนะคับ
yu224
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 322 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 12:05  

download Themes ได้ปะ
john_fahthai
Year's Star

จังหวัด: หนองคาย
หัวข้อ : ลงจาวาไม่ได้
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 00:28  

ไม่ทราบว่าตกลงรุ่นนี้ รองรับจาวาหรือไม่ครับ พอดีเอาไฟล์ .jar มาลงแล้วลงไม่ได้ เครื่องไม่รู้จักไฟล์ ทำไงดีครับ
เด็กมหาชัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2009 09:14  

ไปซื้อมาแล้วครับ ชอบสีเงินอ่ะสวยดี ทรงมาน คล้ายกะ โซนี่ เลยอ่ะ มีอยู่รุ่นนึง เหมือนกานเกือบทุกจุดเลยคับ ส่วนราคา 3290 (ศูนย์ไอโมบาย) ประกัน 1 ปี มีสายชาร์ท เมม 1 กิก
หูฟัง และทีไม่แน่ใจก็คือ หูฟังมานขนาดน่าจะเท่ากะ หูฟังซาเบาว์ทั่วไปนะ มานใหญ่.ๆ
ราคาต่อลองได้ มา 3000 ถ้วนคับ ก็ว่ายังแพงอยู่ดี และต้องซื้อสาย USB เพิ่มอีกตะหาก
ลองใช้ดูก็น่าจะโอเคนะคับ เสียงดังดี ถึงจะไม่ใช่ แอมป์ยามาฮ่า ก็เหาะ แต่ ปุ่ม มานแข็งๆ ไปหน่อยนะ ผม ว่า Embarassed
Siamphoneuser
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 20:23  

เพื่อนไปซื้อมาใช้ยังไม่ทันครบ10วันเลยเหอะๆ สายแพขาดเฉย สงสัยจะโชคร้าย-*- Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 13:46  

ใครรู้วิธีใช้โทรศัพท์เป็นโมเด็มต่อคอมพิวเตอร์เล่นอินเตอร์เน็ตที่คอมฯช่วยบอกวิธีทำที
จะขอบคุณมาก
NaZaaaaa
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 13:59  

Anonymous ผู้เขียน:
ใครรู้วิธีใช้โทรศัพท์เป็นโมเด็มต่อคอมพิวเตอร์เล่นอินเตอร์เน็ตที่คอมฯช่วยบอกวิธีทำที
จะขอบคุณมาก

มันใช้เป็นโมเดมมิด้าย...
ตอนซื้อเค้าไม่ได้บอกเหรอคร่า
jojojojo sung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 322
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 16:31  

ซื้อมาเมื่อวานนี้เองครับ 2,990 แถมเมม 1 GB ติดกันรอยให้ด้วย (ขอเอาเองน่ะ)
ศูนย์ I-mobile ชั้นใต้ดิน เซ็นทรัลลาดพร้าว

ตอนแรกจะเอาเจ้า 222 แต่ของดันหมด
พนักงานก็เชียร์เจ้าตัวนี้เหลือเกิน (เพราะแกะกล่องแล้ว)
ซึ่งมันก็ดีกว่าจิงๆ นั่นแหล่ะ

เอาเป็นว่าจะลองลุ้นกับ I-mobile ดูหล่ะกัน เพราะเป็นเครื่องแรกที่ซื้อของไอโมบาย

ชอบ สองซิม ขนาดไม่ใหญ่เกินไป มีบลูทูธ จอแจ่ม แบตไม่น้อยเกินไป มีแบล็คลิสต์
เสียงสนทนา ชัดเจนทั้งสองซิม เสียงเพลงภายนอกพอทน แต่ หูฟัง ไพเราะไม่น่าเชื่อ
และก็เป็นแบบ 3.5 ด้วย ดีจัง
แบต และสมอลทอร์ค ราคาไม่แพงจนเกินไป

ไม่ชอบ วัสดุพลาสติก มันวับบบ จับเป็นรอยนิ้ว ดูก็องๆๆ ยังไงไม่รู้ ถ้าทำหล่นคงต้องบ๊ายบายกันไปเลยยมั้ง
ฟังชั่นสมุดบันทึก จำกัดข้อความไว้ที่ 35 ตัวอักษร (แอบเซ็งมากมาย เพราะใช้ฟังชั่นนี้เยอะ)
ความจำในเครื่องน้อย ทำอะไรแทบไม่ค่อยได้ (แต่ก็ดีกว่าไม่มี เพราะ 222 ไม่มีเลย)

สรุป โดยรวม พอใจในระดับนึง เพราะเสียงคุยชัดเจนในระดับที่น่าพอใจ (อนาคตไม่รู้)
ฟังชั่นอื่นๆ ยังทำงานได้ตามปกติ และยังรอลุ้นต่อไปครับ
777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 11:42  

ซื้อมาแล้วไม่ค่อยพอใจลย เปืดเครื่องอยู่ดีๆดับเองเฉย
พอไป O เค้าบอกว่าต้องส่งซ่อม 1 เดือนอะ
ใครเจอปัญหานี้บ้างครับบอกหน่อย
คนเซ็งจัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แย่ๆ
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 20:41  

ซื้อมาแล้วค่ะ
เซ็งมาก
ใช้แค่อาทิตย์เดียว
กล้องพัง
พอเปิดกล้องมันขึ้นว่าโมดูกล้องไม่พร้อมตลอดเลย
ใครเป็นบ้างคะ
แล้วบางทีเล่นๆอยู่ก็
ออกจากเมนูเองเฉยเลย

งงมาก
ว่าจะเอาไปเข้าศูนย์แล้ว
ไม่รู้ว่าจะต้องเข้านานเป็นเดือนอีกหรือปล่าว

เศร้าสุดๆ
Evil or Very Mad
ถามมาสิชอบจะตอบให้
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ : Re: แย่ๆ
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 09:23  

คนเซ็งจัด ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วค่ะ
เซ็งมาก
ใช้แค่อาทิตย์เดียว
กล้องพัง
พอเปิดกล้องมันขึ้นว่าโมดูกล้องไม่พร้อมตลอดเลย
ใครเป็นบ้างคะ
แล้วบางทีเล่นๆอยู่ก็
ออกจากเมนูเองเฉยเลย

งงมาก
ว่าจะเอาไปเข้าศูนย์แล้ว
ไม่รู้ว่าจะต้องเข้านานเป็นเดือนอีกหรือปล่าว

เศร้าสุดๆ
Evil or Very Mad

ลองให้เค้าเร่งให้ดิคับ Wink
lonsomo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ทน
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 16:11  

ก็ซื่อมาได้ 4 วันเอาใส่กระเป๋ากางเกง แล้วก้าวขาขึ้นรถมอได

ดูอีกที่หน้าจอแตกเลย :(
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 322 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 08:39  

คล้ายๆ BenQ-SIEMENS Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 23:01  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 322 - ไอโมบาย
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/imobile/322/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/322.htm

หล่นแล้วแตกเป็นชิ้นๆเลยครับ T-T
boyteam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 01:38  

รุ่นนี้ม่านมีประกัน น่าจอแตกด้วยนะครับ เปรียนฟรี เราไปเปรียนมาละเครื่องห่ายซื้อเครื่องใหม่ได้ในราคาครึ่งหนึ่งครับ เราเคยไปถามที่ศนร์ฟิวเจออ่ะครับ แต่ต้องซื้อที่ร้านของ ไอไมบายชอปนะครับ เพราะม่านจะถามชื่อผู้ซื้อด้วย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: