Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 รบกวนคับ HTC Diamond (^^) New User

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 6729
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รบกวนคับ HTC Diamond (^^) New User
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2008 03:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

[size=18][/size] Embarassed
เพิ่งซื้อ HTC Diamond Touch
มา ไม่รู้คิดผิดป่าว 555++
แต่ว่ามะเคยมีความรู้ ข้อมูล
เกี่ยวกับตัว HTC Diamond เลย
จะรบกวนขอข้อมูล หรือว่าเป็น
Program ที่เราควรจะมี รวมถึง
Game และเกี่ยวกับ Internet
ด้วยอ่ะคับ... (^^)
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: รบกวนคับ HTC Diamond (^^) New User
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2008 18:00  

paraside ผู้เขียน:
Embarassed
เพิ่งซื้อ HTC Diamond Touch
มา ไม่รู้คิดผิดป่าว 555++
แต่ว่ามะเคยมีความรู้ ข้อมูล
เกี่ยวกับตัว HTC Diamond เลย
จะรบกวนขอข้อมูล หรือว่าเป็น
Program ที่เราควรจะมี รวมถึง
Game และเกี่ยวกับ Internet
ด้วยอ่ะคับ... (^^)

มีโปรแกรมภาษาไทยมาให้แล้วใช่ไหมครับ ถ้าซื้อเครื่องศูนย์ในไทย ถ้ามีภาษาไทยแล้วก็สบายครับ

ส่วนโปรแกรมที่ต้องลงเพิ่ม ตอนนี้ผมใช้ออมเนีย ผมลงแต่เกมส์ครับ เพราะ โปรแกรมพื้นฐาน Windows Mobile ให้มาครบแล้วสำหรับผมนะ ไม่จำเป็นต้องลงเพิ่มเลย

นอกจากคุณอยากได้โปรแกรมอะไรที่นอกเหนือจากในเครื่องค่อยหากันอีกที

ถ้าอยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ Windows Mobile ฏ้ลองหาอ่านรีวิวในสยามโฟนดูครับ
รีวิว Diamond อาจจะน้อย แต่ก็ลองอ่านของ touch Pro ดูครับคล้ายกัน

อ่อ Diamond ใช้หน้าจอ VGA เวลาเล่นเกมที่โหลดจาก PDA ทั่วไป
มันอาจจะแสดงผลไม่เต็มจอนะครับ ผมใช้ Omnia หน้าจอมันยาวกว่า PDA ทั่วไป เวลาลงเกม ด้านล่างมันก็ว่างๆ แต่ตอนนี้มีเกมส์ออกมารองรับหน้าจอ 240 x 400 เยอะแล้วค่อยยังขั่วหน่อย มีปัยหาอะไรในการใช้งานแวะเข้ามาถามได้ครับ คนตอบอาจจะน้อยไปหน่อย แต่ก็ยังดีที่มีคนแวะมาถาม ><"
indexplus
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2008 08:36  

Laughing มันแพง.................
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: