Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 คนที่ใช้ 523 ช่วยทีค่ะ นะคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 6933
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : คนที่ใช้ 523 ช่วยทีค่ะ นะคะ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ปัญหามีอยู่ว่า...
1. ไฟล์วิดิโอที่ 523 รองรับ คือนามสกุลไหนเหรอคะ?
2. พอแปลงไฟล์ จะแปลงแบบไหน ถึงจะออกมาคุณภาพดีเยี่ยม เสียงกับภาพไปพร้อมกันอ่าค่ะ
3. ทำไมเรา ใช้ดิคชันนารีไม่ได้เลยอ่ะคะ? มันบอกว่า "ข้อมูลดิคชันนารีผิดพลาด"
4. การที่จะแปลงไฟล์หนังต่างๆ ลงมาดูในเครื่อง ควรใช้โปรแกรมแปลงไฟล์อันไหนดีคะ

ใครเป็นผู้รู้ ช่วยตอบด้วยนะคะ งงมาหลายอาทิตย์แล้วค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้ามากๆด้วยนะคะ

Crying or Very sad Crying or Very sad
melinee_pcd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชม.
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: คนที่ใช้ 523 ช่วยทีค่ะ นะคะ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

daonoiokka ผู้เขียน:
ปัญหามีอยู่ว่า...
1. ไฟล์วิดิโอที่ 523 รองรับ คือนามสกุลไหนเหรอคะ?
2. พอแปลงไฟล์ จะแปลงแบบไหน ถึงจะออกมาคุณภาพดีเยี่ยม เสียงกับภาพไปพร้อมกันอ่าค่ะ
3. ทำไมเรา ใช้ดิคชันนารีไม่ได้เลยอ่ะคะ? มันบอกว่า "ข้อมูลดิคชันนารีผิดพลาด"
4. การที่จะแปลงไฟล์หนังต่างๆ ลงมาดูในเครื่อง ควรใช้โปรแกรมแปลงไฟล์อันไหนดีคะ

ใครเป็นผู้รู้ ช่วยตอบด้วยนะคะ งงมาหลายอาทิตย์แล้วค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้ามากๆด้วยนะคะ

Crying or Very sad Crying or Very sad

1.3gp , mp4
3.ข้อมูลดิกอยู่ในเมมที่แถมมาให้ ถ้าใส่เมมคิดว่าน่าจะได้ แต่ถ้าไม่มีหรือเปิดไม่ได้เข้าศุนย์
2-4. http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=273977 (ทำคล้ายกัน)
daonoiokka
Year's Star

หัวข้อ : Re: คนที่ใช้ 523 ช่วยทีค่ะ นะคะ

ขอบพระคุณมากๆนะคะ
เรื่องดิกชันนารี ok แร้วค่ะ
แต่ว่า...
เรื่องแปลงไฟล์สิคะ ยังไม่ได้เลยค่ะ
คือ เราจะแปลงจากไฟล์ .dat เป็นไฟล์ที่ 523 รองรับ ลงมาดูในโทสับอ่าค่ะ
แต่ทำตามที่บอกไว้แล้ว
มันยังบอกว่าไฟล์ผิดพลาดอยู่เรย
mp4 ที่ควรจะเลือก ควรจะแปลง อันไหนดีอ่าคะ?...
แล้ว .mp4 ธรรมดา มันต่างกะ พวกที่ใช้เล่นipod ตรงไหนอ่าคะ
ขอความกรุณาอีกทีนะคร๊า
คงไม่ว่ากันน๊า
ขอบพระคุณล่วงหน้าอีกครั้งค๊า
melinee_pcd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชม.

daonoiokka ผู้เขียน:
ขอบพระคุณมากๆนะคะ
เรื่องดิกชันนารี ok แร้วค่ะ
แต่ว่า...
เรื่องแปลงไฟล์สิคะ ยังไม่ได้เลยค่ะ
คือ เราจะแปลงจากไฟล์ .dat เป็นไฟล์ที่ 523 รองรับ ลงมาดูในโทสับอ่าค่ะ
แต่ทำตามที่บอกไว้แล้ว
มันยังบอกว่าไฟล์ผิดพลาดอยู่เรย
mp4 ที่ควรจะเลือก ควรจะแปลง อันไหนดีอ่าคะ?...
แล้ว .mp4 ธรรมดา มันต่างกะ พวกที่ใช้เล่นipod ตรงไหนอ่าคะ
ขอความกรุณาอีกทีนะคร๊า
คงไม่ว่ากันน๊า
ขอบพระคุณล่วงหน้าอีกครั้งค๊า

ขนาดVDO size ต้อง 176x144 นะคับ
ถ้าไม่ได้ลอง upload VDO ลงมาให้หน่อยที่กระทู้เนี่ยแหละขอ upload-thai นะคับ
daonoiokka
Year's Star

หัวข้อ : คนที่ใช้ 523 ช่วยทีค่ะ นะคะ

ไม่เป็นอารายแร้วนะคร๊า
แปลงไฟล์ได้แร้วคร๊า
ใช้โปรแกรม total video converter คร่ะ
ขอบคุงมากนะคร๊าสำหรับคำแนะนำ
^^
แต่ว่า... มีอยู่คำถามนึงคือ...
รุ่นนี้รองรับเมมการ์ดได้สูงสุดเท่าไหร่อ่าคะ
จะประมาณกี่ GB เหรอคะ?
อยากรู้จริงๆค่ะ
HanD_of_GoD
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 17:04  

แนะนำที่ไม่เกิน 2 GB ครับ เกินกว่านั้น เครื่องออาจจะอืด-ช้า หรืออาจจะแฮงก์ได้ครับ เนื่องจาก CPU จะทำงานหนักในการประมวลผล
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: