Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 H2O Z1 - เอชทูโอ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 26 / เข้าชม: 123464
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : H2O Z1 - เอชทูโอ
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2009 18:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ H2O Z1 - เอชทูโอ
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/h2o/z1.htm

Soju Phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ก้อหาซื้อได้ตามร้าน TG Fone ทุกสาขานะคะ หรือร้าน DTAC ก็มีในบางสาขาค่ะ
Soju Phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

มีทั้งหมด 3 สีนะคะ
1. ขาว-ชมพู
2. ขาว-ม่วง
3. ดำ-ทอง
ลองไปดูที่ shop ก้อได้นะคะ จะได้เห็นเครื่องจริง
หุ่นไล่ไก่ 555.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีสีอื่น ลายอื่นป่ะ?? ?
ชอบบอดี้มันอ่า
แต่ไม่ชอบลายกับสีเลย
หวานเกิ๊น น น เหอะๆๆ ๆ

= ='
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

เห็นแล้ว. . .
อยากขายเครื่องเก่าซื้อเครื่องนี้แทนเลยล่ะค่ะ
ตอนนี้อยากรู้ ว่าขายที่ไหนบ้างเหรอคะ อยากได้จริงๆ นะเออ

ปล.ลืมกรี๊ด แบบว่าน่ารักได้ใจมากๆ Laughing
จิ๊กกี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบมิ๊กี้

มิกกี้spas ผู้เขียน:
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะคะ

1. สามารถลงโปรแกรมเพิ่มได้ไหมคะ อยากได้ dictionary thai-eng
ไม่ได้ครับ ต้องซื้อพวกที่เป็น Windows Mobile หรือ symbian OS ครับ
2. ใส่ซิมได้ของทุกเครือข่ายเลยหรือเปล่า
ใส่ได้ TrueMove Dtac GSM ใส่ Hutch ไม่ได้ครับ
3. เอาไปไว้ในที่ที่มี wireless แล้วสามารถเล่นเน็ตได้เลยไหมคะ หรือเล่นได้เฉพาะผ่าน wap เพราะที่โรงเรียนมีwirelessให้ใช้ฟรีอ่ะคะ
ไม่ได้เช่นกันครับ

ขอโทดที่ถามเยอะนะคะ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องมือถือมากอ่าคะ

ปล. N80 ตอนนี้ขายได้เท่าไหร่เหรอคะ ซื้อมาตั้งแต่ออกวันแรกเลย เสียดายตังจริงๆ ตอนนี้เลยซื้อเครื่องถูกๆดีกว่า :p
มิกกี้spas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะคะ

1. สามารถลงโปรแกรมเพิ่มได้ไหมคะ อยากได้ dictionary thai-eng
2. ใส่ซิมได้ของทุกเครือข่ายเลยหรือเปล่า
3. เอาไปไว้ในที่ที่มี wireless แล้วสามารถเล่นเน็ตได้เลยไหมคะ หรือเล่นได้เฉพาะผ่าน wap เพราะที่โรงเรียนมีwirelessให้ใช้ฟรีอ่ะคะ

ขอโทดที่ถามเยอะนะคะ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องมือถือมากอ่าคะ

ปล. N80 ตอนนี้ขายได้เท่าไหร่เหรอคะ ซื้อมาตั้งแต่ออกวันแรกเลย เสียดายตังจริงๆ ตอนนี้เลยซื้อเครื่องถูกๆดีกว่า :p
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :

โอ้ว อย่างแบ๊วอะ
ปลาทองแก้มป่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แอ๊บ

ใครเคยใช้แล้วมั่ง ไม่กล้าซื้อ แนะนำด้วยนะ เพราะไม่ค่อยรู้จักยี่ห้อนี้เลย แต่อยากได้มากจริงๆๆน่ารักสุดๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 14:53  

ถอยมาแล้วสองอาทิตย์ น่ารักมากๆ ..

เครื่องเล็กกว่าที่คิด ..

เรื่องกล้องนี่ตัดไปได้เลย เพราะห่วยแตก แต่ให้อภัยเพราะมันน่ารัก ฮ่าๆ ..

ทัชสกรีนก็โอเค ไม่หน่วง เพิ่มเมมเป็น 4 GB ก็ไม่มีปัญหา ..

สรุปคือความน่ารักกินขาด โฮะๆ ..
อยากทราบค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2009 21:24  

อยากทราบว่าเปลี่ยนหน้ากากได้มั้ยค่ะ
คุณย่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2009 23:26  

แบตหมดเร็วรึเปล่าคะ? สแตนบายได้กีวันคะ?
koyote
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ไปดูมาแล้วที่ศูนย์ TG
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 14:07  

Body ก้อน่ารักดีน่ะ มักสำหรับวัยทีนอ่ะ น่าจอใหญ่ดีด้วย ราคา 3,990.-
Soju Phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 16:10  

- หน้ากากเปลี่ยนไม่ได้นะคะ
- แบตก็แสตนบายได้ประมาณ1-2 วันขึ้นอยู่กับการใช้งานค่ะ
nutjungja
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 16:03  

อยาก ทราบว่า

มัน ทน หรือปล่าว คะ

เห็นมันน่ารักดี

อยากซื้อมาแต่กลัวมันไม่ทนอ่ะค่ะ
soundcheck
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 03:13  

แอบไปเล่นที่ช็อปมา ก็โอเคนะ สีทอง-ดำ สวยสุดๆ ดูดีมาก เดี๋ยวถ้ามีเงินเหลือจะไปถอยสักเคื่อง
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยแต่รูป
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2009 13:29  

ซื้อเมื่อวานที่ TG Fone ฟิวฯ รังสิต
เฉพาะเครื่องนี้ หรือมีอาการอย่างเดียวกันทุกเครื่องก็ไม่ทราบ
เครื่องสวยน่าสัมผัส เริ่มต้นชาร์จไฟ ปรากฏว่าไม่ยอมเต็ม ทิ้งไว้ทั้งคืน พอเช้าก็ยังวิ่งอยู่
และวอลล์ชาร์จก็ร้อนจัด ก็ลองถอดสายมาใช้งาน หลังจากใส่ 2 ซิมแล้ว เวลาโทรคุย
ฝ่ายตรงข้ามไม่ค่อยได้ยินเสียงเรา และครู่เดียวจะมีเสียงสัญญานกวน โดยปลายสายจะไม่ได้ยินเราพูดเลย ได้ยินแต่เสียงวี๊ดของสัญญาน
วันรุ่งขึ้นจะเอาไปเปลี่ยน ร้านนี้บอกว่าต้องทิ้งไว้ตรวจสอบอาการ ว่าเสียจริง พอถามว่าแล้วไม่ลองดูเหรอ เช็คก็รู้ อาการเสียหรอก ๆ คงไม่มีมั๊ง เค้าคงคิดว่าเรากวน ก็เลยบอกว่ายังไงก็เปลี่ยนไม่ได้ ต้องเอาไว้ซ่อม 1 อาทิตย์ โดยส่งเข้าบริษัทให้ช่างดู พร้อมกับขอบัตรประชาชน กำละสิ ตรูเป็นพม่าซะล่วย เค้าบอกว่าไม่มีบัตรอาจไม่มีสิทธิ์ (เกี่ยวไรกะเลือกตั้งเป่าฟระ) ถ้าคนอื่นมาสรวมเค้าไม่รับผิดชอบ งงสิ เลยถามว่า แค่ออกใบรับให้ ซ่อมเสร็จก็ถือใบมาเอา เค้าก็เลยทำให้อย่างเสียไม่ได้ เฮ้อ Evil or Very Mad
ได้ข้อสรุปว่า
1.TG Fone ไม่มีนโยบายเปลี่ยนเครื่องมานานแล้ว ยกเว้นเสียจริง แต่หน้าร้านก็ไม่มีการเปลี่ยนให้ ต้องส่งเข้าบริษัท
2. เครื่อง no name ซื้อแล้วต้องเตรียมใจ ความจริงใหม่ในตลาด ควรกำหนดให้เปลี่ยนเครื่องได้ทันที ไม่งั้นลูกค้าไม่ข้องแวะแน่นอน เพราะตัวเลือกมีมาก
3. อย่าไว้ใจร้านค้า พูดดีตอนจะซื้อ พูดห่วยตอนบริการหลังการขาย แต่จริง ๆ ร้านที่เปลี่ยนเครื่องได้ภายใน 7 วันก็ยังมีอยู่นะ
เพิ่งซื้อเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สวยแต่รูป จิงๆๆยืนยัน
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2009 16:06  

เพิ่งซื้อ ผู้เขียน:
ซื้อเมื่อวานที่ TG Fone ฟิวฯ รังสิต
เฉพาะเครื่องนี้ หรือมีอาการอย่างเดียวกันทุกเครื่องก็ไม่ทราบ
เครื่องสวยน่าสัมผัส เริ่มต้นชาร์จไฟ ปรากฏว่าไม่ยอมเต็ม ทิ้งไว้ทั้งคืน พอเช้าก็ยังวิ่งอยู่
และวอลล์ชาร์จก็ร้อนจัด ก็ลองถอดสายมาใช้งาน หลังจากใส่ 2 ซิมแล้ว เวลาโทรคุย
ฝ่ายตรงข้ามไม่ค่อยได้ยินเสียงเรา และครู่เดียวจะมีเสียงสัญญานกวน โดยปลายสายจะไม่ได้ยินเราพูดเลย ได้ยินแต่เสียงวี๊ดของสัญญาน
วันรุ่งขึ้นจะเอาไปเปลี่ยน ร้านนี้บอกว่าต้องทิ้งไว้ตรวจสอบอาการ ว่าเสียจริง พอถามว่าแล้วไม่ลองดูเหรอ เช็คก็รู้ อาการเสียหรอก ๆ คงไม่มีมั๊ง เค้าคงคิดว่าเรากวน ก็เลยบอกว่ายังไงก็เปลี่ยนไม่ได้ ต้องเอาไว้ซ่อม 1 อาทิตย์ โดยส่งเข้าบริษัทให้ช่างดู พร้อมกับขอบัตรประชาชน กำละสิ ตรูเป็นพม่าซะล่วย เค้าบอกว่าไม่มีบัตรอาจไม่มีสิทธิ์ (เกี่ยวไรกะเลือกตั้งเป่าฟระ) ถ้าคนอื่นมาสรวมเค้าไม่รับผิดชอบ งงสิ เลยถามว่า แค่ออกใบรับให้ ซ่อมเสร็จก็ถือใบมาเอา เค้าก็เลยทำให้อย่างเสียไม่ได้ เฮ้อ Evil or Very Mad
ได้ข้อสรุปว่า
1.TG Fone ไม่มีนโยบายเปลี่ยนเครื่องมานานแล้ว ยกเว้นเสียจริง แต่หน้าร้านก็ไม่มีการเปลี่ยนให้ ต้องส่งเข้าบริษัท
2. เครื่อง no name ซื้อแล้วต้องเตรียมใจ ความจริงใหม่ในตลาด ควรกำหนดให้เปลี่ยนเครื่องได้ทันที ไม่งั้นลูกค้าไม่ข้องแวะแน่นอน เพราะตัวเลือกมีมาก
3. อย่าไว้ใจร้านค้า พูดดีตอนจะซื้อ พูดห่วยตอนบริการหลังการขาย แต่จริง ๆ ร้านที่เปลี่ยนเครื่องได้ภายใน 7 วันก็ยังมีอยู่นะ

เหตุการณืคล้ายๆๆกับของ ท่าน"เพิ่งซื้อ" คับ ไอ้ร้าน เวลลลเนี่ย แมร่่งงไม่ค่อยเทคแคร์ลูกค้าเลย มันจะทำตอนเดียวคือตอนที่เราจะซื้อมัน หลังจากท่านซื้อแล้วก็เตรียมตัวมาเป็นพวกกระผมได้เลย คือมันไม่แยแสเหมือนกัน ฝากทุกท่านที่กำลังมองหาโทรสับใหม่นะครับ ร้านมีเยอะแยะ ยี่ห้อก็เยะอแยะจนท่านเลือกไม่ถูก ฉะนั้นไม่ควรอย่างยิ่งที่จะเป็นลูค้าร้านมัน ร้าน TGfone ่าเนี่ย
เคยๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 21:25  

ซื้อที่ร้าน TGfone มาแล้วคนขายก็กวนตีนถามว่า real sim รึป่าวมันก็บอกใช่
แต่พอมาถึงบ้าน กลับไม่ใช่ เซงกะร้านนี้ 2 หนแล้ว ก่อนหน้านี้ก็ ซื้อ LG เวลาโทรเข้า
เครื่องค้าง เอาไปร้านรอมันเกือบ 2 อาทิตย์ทั้งที่เราซื้อมือ 1 พอได้ใหม่ก็ค้างอีก
ลองเครื่องทั้งร้านค้างมันทุกเครื่อง เลยต้องเอา SE มาแทนทั้งที่ไม่อยากได้
ขอตังคืนมันก็ไม่ให้ ทุเรศชิบร้านเฮงซวย
Soju Phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบคุณ "เพิ่งซื้อ", "เคยๆ", "เพิ่งซื้อเหมือนกัน"
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 09:56  

ต้องขอโทษด้วยนะคะ กับความไม่สะดวก ทางบริษัทจะรีบทำการแก้ไขโดยเร็วที่สุด รบกวนฝากเบอร์ติดต่อ หรือ เมล์ มาที่ patapee1462.pure_pure@hotmail.com เพื่อให้เจ้าหน้าที่ติดต่อกลับไปหาค่ะ

ขอบคุณค่ะ
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชี้แจงหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 14:03  

ก่อนอื่นต้องขอโทษที่จุดประเด็น ซึ่งโดยปกติแล้วการซื้อ ๆ ขาย ๆ ของร้านค้าที่เกี่ยวกับบริการแล้วมักจะหลีกไม่พ้นเรื่องที่มีทั้งคนชอบและไม่ชอบ เชื่อว่าร้านที่บริการได้ 100 % ไม่มีแน่นอนครับ สำหรับผมแล้วไม่ได้ติดใจหรือมีปัญหากับพนักงานเพราะทราบว่าต้องทำตามนโยบายบริษัทเท่านั้น ประเด็นของผมจึงมุ่งไปที่นโยบายของ TG โดยตรง และเรื่องที่ผมจะพูดไปนี้ไม่ใช่เหตุผลที่บ.จะไปเอาผิดกับพนักงานขาย เพราะทุกคนก็ทำตามหน้าที่อย่างเต็มความสามารถ และที่ผ่านมาหากข้อความรุนแรงไปก็ต้องขออภัย และยืนยันครับว่าผมเขียนข้อความเดียว ส่วนข้อความอื่นก็เป็นสิทธิของท่านนั้น ๆ ที่จะระบาย
ผมยังยืนยันครับว่าต้องการเห็น TG Group พัฒนาและเติบโตต่อไปโดยเริ่มที่รับฟังความเห็นลูกค้าเพื่อพัฒนาโปรดักซ์และการบริการหลังการขายให้เป็นที่ยอมรับยิ่งขึ้น
และเพื่อหลีกเลี่ยงหรือลดปัญหาหน้าร้าน ผมขอเสนอความคิดเห็นดังนี้ครับ
1. สำหรับโปกดักซ์ใหม่ควรแจ้งพนักงานให้ชัดเจนว่าเปลี่ยนหน้าร้านได้ และหากเกรงปัญหาที่เกิดจาก user ก็ควรมีเจ้าหน้าที่เทคนิคประจำร้าน
2. เมื่อต้องรับเครื่องไว้เพื่อซ่อมหรือตรวจสอบ ในกรณีเพิ่งซื้อวันสองวัน ไม่จำเป็นต้องขอบัตรประชาชนให้อึดอัดครับ (มันเหมือนกับเราทำอะไรผิด) ถ้าผ่านไปหลายวันแล้วจำหน้าลูกค้าไม่ได้ก็อีกเรื่องหนึ่ง หากออกใบรับแล้ว ใบนั้นก็แทนทุกอย่างอยู่แล้ว ใครแสดงใบรับซ่อมก็รับเครื่องไป นี่เป็นความเห็นส่วนตัวครับ
3. ฝ่ายลูกค้าสัมพันธ์ติดต่อได้ยากมาก ขนาดวันนี้เป็นวันอังคารยังมีเสียงเทปตอบรับว่าเป็นวันหยุด ให้ติดต่อมาใหม่ตั้งแต่วันจันทร์ถึงวันศุกร์
ก็เป็นที่น่ายินดีและเป็นเกียรติทีเดียวที่ทาง TG ได้ติดต่อกลับมาถามถึงปัญหา แสดงให้เห็นถึงความจริงใจและยึดหลักการให้ความสำคัญลูกค้าเป็นอันดับหนึ่งเสมอ คราวหน้าหากกลับเข้าไปซื้อใหม่ เชื่อว่าจะได้รับการบริการที่ดีและมีความสบายใจแน่นอนครับ
ขอบคุณครับ
เคยๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถึง TGfone
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2009 19:32  

ช่วยปรับปรุงระบบการขายหน่อยคะ กรุณาให้พนักงานอธิบายให้ละเอียดเกี่ยว
กับตัวสินค้าก่อนที่จะขาย แล้วก็เรื่องรับประกัน เพิ่งซื้อเครื่องไปวันเดียว เครื่อง
เสียต้องรอถึง 7 วัน ลองคิดในทางกลับกันบ้างว่าถ้าเป็นคุณ เสียเงินซื้อไปแล้ว
แต่ไม่ได้ใช้ของที่ต้องการ จะรู้สึกอย่างไรทั้งๆที่ซื้อของมือหนึ่ง ของใหม่แกะกล่อง
Soju Phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยินดีรับฟัง และจะนำไปปรับปรุงค่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 10:40  

ทางบริษัทต้องขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ติชมนะคะ ซึ่งเรายินดีรับฟังทุกข้อคิดเห็นเพื่อนำมาปรับปรุงแก้ไขให้ดีขึ้น เราจะนำข้อแนะนำของท่านมาพัฒนาระบบการทำงานให้รวดเร็วยิ่งขึ้น เพื่อตอบสนองความพอใจของลูกค้าได้ทุกๆคนที่มาใช้บริการกับเราค่ะ
ซื้อมาแล้วค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 11:05  

ก็ ok นะ

ไม่มีปัญหาอะไร

สรุป คุ้มๆๆๆ (น่ารักสุดๆ
แสง สี เสียง ครบ)
ZazaKung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แฟนใช้อยู่พอคุยแล้วเสียอารมณ์
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 18:45  

ผมว่ามันน่าจะเป็นเหมือนกันทุกเครื่องเลยนะ

เวลาโทรแล้วปลายสายไม่ได้ยิน

มีแต่เสียง วิ้ง ๆ ๆ เวลาเสียบสายชาทมีเสียงดัง

พอใส่ สมอทอก แล้วเสียงมันสะท้อน(แถมเสียงดังน่ารำคาญก็ดังมากขึ้น)

เพิ่งซื้อมาก็เป็นเลย

ตอนแรกแฟนซื้อเพราะเห็นน่ารักก็เลยซื้อ

แต่พอมาใช้แล้วเกิดปัญหา

ก็เลยมาหาข้อมูลดูอยากจะเปลียนเครื่องไม่รู้จาเปลียนได้รึป่าว
Soju Phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบคุณ ZazaKung
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 09:22  

เครื่องโดยปกติแล้วไม่ควรจะพบปัญหาเช่นนี้นะคะ อาจเป็นเพราะเครื่องนั้นมีปัญหา ถ้ายังไงลองนำกลับไปที่ร้านให้พนักงานลองเช็คให้ดูนะคะ หรือลองโทรเข้ามาสอบถามที่ call center 02-237-5559 ขออภัยในความไม่สะดวกนะคะ
กดก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 20:11  

ตอนนี้ใช้สีชมพู แต่อยากเป็นเป็นสีเข้ม ๆ จะซื้อหน้ากาก แล้วจ้างช่างเปลี่ยน ราคาเท่าไหร่ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: