Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5630 Xpress Music - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 470 / เข้าชม: 1421730
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: Nokia 5630 Xpress Music - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 23:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

5630xm ที่จ.พิโลกราคาเท่าไร ใครรู้ช่วยบอกด้วย
เย้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 5630 Xpress Music - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 18:52  

เพิ่งซื้อต่อเพื่อนมาแล้วคับ เหมือนเครื่องมือ 1 มาก มันซื้อมาเดือน ม.ค.ปลาย

แลกกับn70 ที่ทะลอกปอกเบือก (ยับเยิน) ค้างแฮค ๆ 555+ กับเงินอีก 4000 บาท

ถือว่าคุ้ม ถูกไจโคดด เล่นเวบผ่านรไวเรท ไวมาก แต่มันดันไม่ไห้การ์ดมา เหอๆๆ

โดยรวมถือว่าOkเลยครับ ผมลองไปถาม มือหนึ่งมันยัง 7700 อยู่เลย ไม่ลดเลยซื้อต่อเพื่อนเลยคับ

ผมจะบรรยายสรรพคุณเจ้า 5630 ให้ฟังนะ(สำหรับคนที่คิดว่าจะซื้อ รือะไรยังไง)

ข้อดีๆๆ

1.มีกล้องหน้าครับ ที่ถือว่าชัด ถ้ามีแสง กับกล้องหลัง ไฟแฟลชแรงดีถือว่าโอเลย
ชัดกว่า n70อีก

2. เล่นเวบผ่านไวเรท ไวมากครับ ไม่รู้ว่าเล่นในห้างหรือป่าวนะ อันนี้ไม่รู้ครับ ในมอผมยังไมได้ลอง ดูวีดีโอผ่านเวบยูทูแถบจาไม่สะดุดเลย ครับ เยี่ยม เกินราคา ไวกว่ามือถือมียี่ห้อ+แพงกว่าบางรุ่น(ไม่ขอบอกละกัน)

3.เครื่องเบามากครับ หน้าจอเล็กไปหน่อย ถ้าดูแบบแนวกนอนก็ถือว่า ถูๆไถๆไปได้

4. เวลาดูตัวเลขบนหน้าจอ ใหญ่ดีครับ สำหรับคนแก่ๆ อิอิ

5.รูปทรงสวย กว่าในเวบครับ คอมเฟริม

6.เพลงคือว่าชัด โอ เสียงไม่แหลมเหมือนn70คับผม

7.ไม่มีอาการค้างนะ เท่าที่เล่นๆมา ทั้งวัน

ข้อเสีย
มีจีพีเอส แต่ไม่รุ่นไช่ยังไง งงอยู่ กับเกม ไม่เหนมีเลยที่มันจะเล่นได้อะ ไครรู้บอกทีนะ

ที่ชาจแบตมันร้อนมากเลย เปนไรป่าว มันเป็นขอโมโตอะ เพื่อนไห้มา ที่ชาจของโนเกียเปนยังไงครับ ร้อนหรือป่าวบอกด้วยนะ กลัวมันระเบิด
Chatlove
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 20:54  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้มีชิพเสียงเหมือน5320ไหมครับ???
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 09:28  

Chatlove ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ารุ่นนี้มีชิพเสียงเหมือน5320ไหมครับ???
ส่วนมาก
Nokia XpressMusic และ X-Series จะมีชิพเสียงเฉพาะอยู่แล้วครับ Wink
Chatlove
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 22:18  

gappkoo ผู้เขียน:
ส่วนมาก
Nokia XpressMusic และ X-Series จะมีชิพเสียงเฉพาะอยู่แล้วครับ Wink

พอดีตัวนี้ไม่เห็นรายละเอียดเกี่ยวกับชิพเสียงเหมือน5320อ่ะครับก็เลยแอบสงสัย ถ้ามีจริงก็คิดว่าน่าสอยขึ้น>,<

แล้วอีกอย่างนึงคือว่าอ่านคอมเม้นจากผู้ใช้มาอ่ะครับว่า ใช้ๆแล้วเครื่องชอบดับบ่อย ทั้งตอนโทร ตอนฟังเพลง ไม่ทราบว่าตอนนี้เค้าแก้ไขหมดยังครับ?
pimp777
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 08:51  

เราก็ใช้รุ่นซื้อมาใช้มือ2อะ เพราะ n95 พัง
เพราะมันถูกดีและมีไวไฟก็เลยซื้อมา
เราก็เห็นเขาโพสในกระทู้เวบต่างๆ บอกว่า เครื่องดับ ฟังเพลงแล้วเครื่องดับ
เราเครื่องมือ2ใช้มา เกือบเดือนปกติทุกอย่างนะ อาจเปนเพราะเราไม่ลงโปรแกรมอะไรมาก
แล้วก็ไม่เคยเสีบสาย usbจากคอม แต่ก็เสียการ์ดปกตินะ ลงเพลงลงหนังเยอะ
เล่นเน็ตก็ไม่ดับ เราว่าเป็นที่การใช้งานหรือป่าว
inseekung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 10:15  

คือผมอยากทราบว่าตอนนี้รุ่นนี้ในศูนย์โนเกียนี่เท่าไหร่แล้วหรอคับ?
เดือนน่าจะซื้อละ รอมาตั้งนาน ใครุบอกด้วยนะคับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 11:48  

ส่วนมาก

พอดีตัวนี้ไม่เห็นรายละเอียดเกี่ยวกับชิพเสียงเหมือน5320อ่ะครับก็เลยแอบสงสัย ถ้ามีจริงก็คิดว่าน่าสอยขึ้น>,<

แล้วอีกอย่างนึงคือว่าอ่านคอมเม้นจากผู้ใช้มาอ่ะครับว่า ใช้ๆแล้วเครื่องชอบดับบ่อย ทั้งตอนโทร ตอนฟังเพลง ไม่ทราบว่าตอนนี้เค้าแก้ไขหมดยังครับ?

อาจจะมีปัญหาบางเครื่องนะครับผม Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 12:01  

inseekung ผู้เขียน:
คือผมอยากทราบว่าตอนนี้รุ่นนี้ในศูนย์โนเกียนี่เท่าไหร่แล้วหรอคับ?
เดือนน่าจะซื้อละ รอมาตั้งนาน ใครุบอกด้วยนะคับ

7300 - 7500 บาท ตอนนี้ส่ง 6900 บาท

ราคา่ส่งคืออะไรหรอคับ?

แล้วรุ่นนี้มีwifไช่ไหมคับ?
wifiนี่ยังไงหรอคับ คือเข้าเนตได้เลย ไม่ต้องเสียตังหรอคับ หรือคืออะไรคับช่วยบอกที?

ขอบคุณมากคับผม
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 12:07  

Anonymous ผู้เขียน:
inseekung ผู้เขียน:

7300 - 7500 บาท ตอนนี้ส่ง 6900 บาท

ราคา่ส่งคืออะไรหรอคับ?

แล้วรุ่นนี้มีwifไช่ไหมคับ?
wifiนี่ยังไงหรอคับ คือเข้าเนตได้เลย ไม่ต้องเสียตังหรอคับ หรือคืออะไรคับช่วยบอกที?

ขอบคุณมากคับผม

ราคาส่ง หมายถึงราคาปลีกอะครับ เพราะ ถ้าขาย 6900 บาท นี้ไม่ได้กำไรแน่นอนครับ

มีแน่นอนครับ wi-fi
ใช่ครับเข้าเน็ตไม่เสียเงิน แต่บางสถานที่เท่านั่นนะครับ Laughing
asxz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 20:55  

รุ่นนี้จะกด ใช้ video call ยังไงหรอคะ?

ลองทำมานานละค่ะสงสัยมากเลย

คือใช้ไม่เป็นอะคะยังไม่เคยใช้

รบกวนด้วยค่ะ ^ ^
เษก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 16:59  

ผมใช้ 6530 มา 2-3 เดือนแล้ว
ข้อเสียสำหลับผมนะ
กล้องก็งั้นๆ มีเน็ตทั้งที ก็จอไม่ชัดเพราะผมเน้นไม่ใหญ่มาก

ผมใช้ 5500 มาก่อนผมชอบมาก ผมเอาซองซีรีโคนหุ้มมา 4 ปีไม่เอาออกเลยอิอิ
ผมเป็นช่างนะ สิ่งที่ได้จาก 5500
ไฟฉาย (ใช้บ่อยมากเวลาไปตรวจงานตามตู้ไฟ)
กล้องที่ถือว่าชัดมาก ไม่เคยพกกล้องเลยถ้าตัวนี้ยังอยู่
เสียง OK มาก
ตัวเล็ก กะทัดรัด ชอบมากไม่เกะกะ
ถ่ายโอนข้อมูลสดวกมาก
เวลาขับรถ มีอ่านเมลเข้า มีเสียงภาษาไทยที่ชัดมากเพียงเอานิ้วเคาะที่ปุ่มหน้าเครื่อง
บอกได้คำเดียว ผมมีเพียงเครื่องเดียวไปใหนไปกัน แต่NOKIA ทำไมทำบอดี้ กาก แบบนั้นนะเสียดายจริงๆตรงนี้
ช่วยที่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 20:58  

ช่วยทีครับ ผมต่อ wifi ที่มหลาลัยไมได้อะ

มันขึ้นว่า เว็บเกตเวย์ไม่ตอบรับ ทั้งๆที่ มันขึ้น3ขีดเลย ไม่ล๊อคด้วยนะ โน้ตบุคเล่นได้

ทำไมเล่นไมได้อะครับ เสียใจมาก อุส่าจะซื้อมาออนmsn เชคเมล ในห้องเรียนโดยเฉพาะTT

แต่เล่นที่อื่นเล่นได้นะครับ มันเป็นเพราะอะไร ตั้งค่ายังไงบอกที่ดิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 21:26  

ถามหน่อยค่ะ

รุ่นนี้ช้เป็นโมเด็มต่อเล่นเน็ตกะโน้ตบุ๊คได้เปล่าคะ

แบบว่าไม่รู้เรื่องระบบเท่าไร Confused
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 10:43  

ถามหน่อยค่ะ

รุ่นนี้ช้เป็นโมเด็มต่อเล่นเน็ตกะโน้ตบุ๊คได้เปล่าคะ

แบบว่าไม่รู้เรื่องระบบเท่าไร Confused

ได้ครับผม แต่ต้องลงโปรแกรม Nokia Pc Suite หรือ Nokia Ovi Suite ก่อนนะครับ Laughing
trust.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 11:28  

asxz ผู้เขียน:
รุ่นนี้จะกด ใช้ video call ยังไงหรอคะ?

ลองทำมานานละค่ะสงสัยมากเลย

คือใช้ไม่เป็นอะคะยังไม่เคยใช้

รบกวนด้วยค่ะ ^ ^

ใช้ซิม 3g รึป่าวค่ะ

ต้องโทรไปเบอร์ที่ใช้ 3G เท่านั้น พอกดโทรจะมีให้เลือกว่า จะโทรแบบเสียง หรือแบบวิดิโอคะ

ใช้รุ่นนี้ได้ 2 เดือน ไปถอย 5800 มาอีกแล้ว กิเลศ อยากได้หน้าจอใหญ่ๆ เน้นเล่นเนตค่ะ

ขอเสียคือจอเล็ก อื่นๆ ใช้ดีมาก คอนเฟิร์ม 5630 สุดยอดแล้ว ทำงานเร็วมาก ทั้งแฮก ทั้ง signed ลงโปรแกรมมากมาย ไม่ดับ ไม่แฮงก์ เป็นรุ่นที่ประทับใจอีกรุ่นคะ

ถึงคุณ เย้

เกมส์มีเพียบค่ะ โหลดที่ nokiagang.com หรือ flashfly.net/forums ค่ะ เลือกที่เป็น s60 v3 หน้าจอ 240*320 นะคะ ธีมก็มีมากมายเหมือนกันค่ะ
THE_KILLER
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 19:20  

มีใครอยู่จังหวัดนครสวรรค์บ้างมั้ยครับ ผมไปหาดูในบิ๊กซีเค้าบอกว่ามันเลิกผลิตแล้วเป็นความจริงหรือเปล่าครับ คือผมอยากได้มาก แต่ไปถามร้านไหนๆก็บอกว่าไม่มีเลิกผลิตแล้ว ที่พี่ๆบอกว่าราคาเจ็ดพันหกพันกว่าบาทนี่พี่อยู่จังหวัดไหนกันหรอครับ(ชอบมากๆ^^)แล้วเป็นของมือหนึ่งใช่มั้ยคับ ถ้าพูดถึงมือสองละก็ในนครสวรรค์มีเพียบเลยคับ(แต่อยากได้ของใหม่อ่ะคับ)

ช่วยผมด้วย!!!!!!!(T T)
toon17
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 23:21  

ขาย Nokia 5630 เพิ่งซื้อมา 4 วัน เครื่องศูนย์ Mlink
อุปกรณ์ครบกล่อง ขาย 5900 บาท
081-3-44-88-38
yutti
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 11:13  

ขายรุ่นนี้ครับ ซื้อมาประมาณ 1 อาทิตย์ครับ ราคา 5500 บาท
สภาพใหม่ อุปกรณ์ใช้แต่ที่ชาร์จ เครื่องไม่มีปัญหาใด ร้อนเงินครับ

ติตต่อ แฟลต 0858480901 หรือ 0838203889
เซงจิต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 13:12  

มีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีเรื่องน่าเซ็งมากแล้วๆๆๆๆๆ~!!!!

เรื่องใบอนุญาตลงโปแกรมต่างๆ
Sad Sad
มันต้องลงทะเบียนอย่างไรน่ะ??
ขอร้องน่ะๆๆๆๆๆๆ
เซ็งมากๆเลยช่วยตอบหน่อยนะครับ
กราบเท้าเลย
TTToTTT
WinPotato
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 17:31  

สอบถามผู้ที่ใช้รุ่นนี้อยู่อ่าครับ

ตอนนี้ผมกำลังสนใจรุ่นนี้อยู่ เครื่องเก่าผมใช้ n70 มีข้อความ 600-700ข้อความอ่ะครับ

ถ้าผมซื้อแล้วจะย้ายข้อความจาก n70 ไป 5630 ยังไงครับ

รบกวนด้วยครับ
yokky040
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 18:30  

ขาย nokia 5630 ครับ ซื้อมา 2 week 26/2/53 เครือ่งของ MFA ครับ ตั้งใจว่าจะไว้จะให้น้องสาวใช้ แต่ว่าน้องได้ omnia มาแล้ว เลยจะขายครับ
ติดfilm แล้ว มีซอง ซิลิโคนให้ ครับ
กทม 0822244136
littlekabin
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 10:21  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คับ !? Rolling Eyes

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย littlekabin เมื่อวันที่ 28 Mar 2010 19:53; ทั้งหมด 1 ครั้ง
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 12:13  

littlekabin ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คัย !? Rolling Eyes

6900 - 7200 บาท
littlekabin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 17:11  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คัย !? Rolling Eyes

แล้วตอนนี้ ยังมีขายอยู่อีกมั้ยคับ! Razz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 08:48  

แล้วตอนนี้ ยังมีขายอยู่อีกมั้ยคับ! Razz

อยากได้ผมมีของ ได้เป็นรางวัลตอนปีใหม่ไม่ได้ใช้ครับ ขาย 5900 บาทเท่านั้น
ติดต่อ 0858480901 ครับ
น้องฝากขาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 09:32  

[b]น้องที่ทำงานฝากมือถือใหม่มากๆ มาขายครับ เพราะน้องเขาได้เป็นรางวัลจากงานปีใหม่ที่ทำงาน ตอนแรกดขาจะใช้ แต่เผอิญที่ทำงานซื้อ HTC ให้ใช้ก็เลยนำมาขาย เครื่องใหม่มาก ไม่ได้ใช้เลยซักอย่าง เสียอย่างเดียวที่แกะซีลพลาสติกออกมา รวมทั้งสติ๊กเกอร์ศูนย์ติดหน้าจอ ไม่งั้นก็ของใหม่ดีๆ นี้เอง ลองเปิดเครื่อง โทรเข้า-ออกเรียบร้อย พร้อมทั้ง up software ตัวใหม่ให้เรียบร้อย
อุปกรณ์ที่ขาย : ขาย NOKIA 5630 Xpress Music สีเทา-ฟ้า สภาพใหม่มาก เพราะไม่ได้ใช้
อุปกรณ์ครบ : เมม 4 กิ๊ก, หูฟังรีโมต, สายดาต้า 3 ที่ชาร์จแบต
ราคา : 5,900 บาท (ถ้ามารับเองใกล้บ้าน 5,700 บาท)
สภาพ : 99 % ใหม่กิ๊ก (1% ที่หายไปเพราะแกะซีลพลาสติก และสติ๊กเกอร์ศูนย์ติดหน้าจอออก)
ตำหนิ : ไม่มีตำหนิเลยครับ
วันที่ซื้อมา : ต้นปีนี้
ประกัน : อีกประมาณ 7 เดือน
เหตุผลในการขาย : น้องที่ทำงานฝากขายครับ
หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ : 08-5848-0901, 08-3820-3889
วิธีส่งมอบสินค้า : ถ้าสนใจรับสินค้านัดดูและรับของได้ที่ เดอะมอล์ลบางกะปิ แฟชั่นฯ เซ็นทรัลรามอินทรา อนุสาวรีย์ หรือแล้วแต่ที่ผมสะดวก ต่างจังหวัดก็คุยกันได้ครับ[/b
littlekabin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 18:09  

แฮ่ๆ Very Happy
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 08:49  

มีแน่นอน อิอิ Laughing
littlekabin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 20:10  

ทำไมไปดูตามร้านเค้าบอกว่าหมดแล้วอ่ะ

บ้าจนจะเข้ารพ.ได้แล้วนะเนี่ย
inthach
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 14:52  

น้องฝากขาย ผู้เขียน:
[b]น้องที่ทำงานฝากมือถือใหม่มากๆ มาขายครับ เพราะน้องเขาได้เป็นรางวัลจากงานปีใหม่ที่ทำงาน ตอนแรกดขาจะใช้ แต่เผอิญที่ทำงานซื้อ HTC ให้ใช้ก็เลยนำมาขาย เครื่องใหม่มาก ไม่ได้ใช้เลยซักอย่าง เสียอย่างเดียวที่แกะซีลพลาสติกออกมา รวมทั้งสติ๊กเกอร์ศูนย์ติดหน้าจอ ไม่งั้นก็ของใหม่ดีๆ นี้เอง ลองเปิดเครื่อง โทรเข้า-ออกเรียบร้อย พร้อมทั้ง up software ตัวใหม่ให้เรียบร้อย
อุปกรณ์ที่ขาย : ขาย NOKIA 5630 Xpress Music สีเทา-ฟ้า สภาพใหม่มาก เพราะไม่ได้ใช้
อุปกรณ์ครบ : เมม 4 กิ๊ก, หูฟังรีโมต, สายดาต้า 3 ที่ชาร์จแบต
ราคา : 5,900 บาท (ถ้ามารับเองใกล้บ้าน 5,700 บาท)
สภาพ : 99 % ใหม่กิ๊ก (1% ที่หายไปเพราะแกะซีลพลาสติก และสติ๊กเกอร์ศูนย์ติดหน้าจอออก)
ตำหนิ : ไม่มีตำหนิเลยครับ
วันที่ซื้อมา : ต้นปีนี้
ประกัน : อีกประมาณ 7 เดือน
เหตุผลในการขาย : น้องที่ทำงานฝากขายครับ
หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ : 08-5848-0901, 08-3820-3889
วิธีส่งมอบสินค้า : ถ้าสนใจรับสินค้านัดดูและรับของได้ที่ เดอะมอล์ลบางกะปิ แฟชั่นฯ เซ็นทรัลรามอินทรา อนุสาวรีย์ หรือแล้วแต่ที่ผมสะดวก ต่างจังหวัดก็คุยกันได้ครับ[/b

น่าสนมาก ๆ ครับ แฮ่ ๆ แต่ช่วงนี้จน

555+ Laughing สู้ๆ ขายให้ได้ไวไว นะครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 15:06  

ทำไมไปดูตามร้านเค้าบอกว่าหมดแล้วอ่ะ

Nokia ยังผลิตไม่หยุด ไม่มีได้ไง - -* Shocked
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 16:33  

ไปถามศูนย์โนเกียมาวันนี่ (3 เม.ษ.)
เขาบอกว่าเลิกผลิตแล้วครับ

T_T

กรรม ว่าจะถอยซะหน่อย
littlekabin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 18:41  

Nokia ยังผลิตไม่หยุด ไม่มีได้ไง - -* Shocked

เย่ๆๆๆ ซื้อมาแล้ว
ดีใจจริงๆ
หลังจากที่ รอรอรอรอ มา นานแสน นาน Very Happy Smile Surprised
lnwnut007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 23:18  

ราคาตอนนี้เท่าไหร่อ่ะครับ
qqqa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 21:26  

ไปถามศูนย์โนเกียมาวันนี่ (3 เม.ษ.)

T_T

ว่าจะซื้อเหมือนกัน
แต่มีคนบอกว่า ดับบ่อยอะ
แล้วที่เลิกผลิตเพราะมันไม่ดี เครื่องมีปัญหา
จริงเหรอ?

แล้วตกลงเลิกผลิตแล้วจริงอะ?
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 09:47  

qqqa ผู้เขียน:

T_T

ว่าจะซื้อเหมือนกัน
แต่มีคนบอกว่า ดับบ่อยอะ
แล้วที่เลิกผลิตเพราะมันไม่ดี เครื่องมีปัญหา
จริงเหรอ?

แล้วตกลงเลิกผลิตแล้วจริงอะ?

ยังมีนิครับผม แถวบ้านผม - -*
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 09:48  

lnwnut007 ผู้เขียน:
ราคาตอนนี้เท่าไหร่อ่ะครับ

7290 บาท ครับผม ^ ^ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 09:48  

เย่ๆๆๆ ซื้อมาแล้ว
ดีใจจริงๆ
หลังจากที่ รอรอรอรอ มา นานแสน นาน Very Happy Smile Surprised

ช่ายๆ นานมาก ยินดีด้วยจ้า
lnwnut007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 23:46  

ทำไมราคาแต่ละที่มันต่างกันจังเลยอ่ะครับ

ไปเจอที่เซนทัลลาดพร้าวมา ร้านTWZราคา6290เองอ่ะครับ

บางที7990เริ่มงงกับราคาแหะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 00:27  

ทำไมราคาแต่ละที่มันต่างกันจังเลยอ่ะครับ

ไปเจอที่เซนทัลลาดพร้าวมา ร้านTWZราคา6290เองอ่ะครับ

บางที7990เริ่มงงกับราคาแหะ

ปัจจุบัน ราคา ยัง 7590 บาท นะครับผม ^ ^
ดูราคาปัจจุบันที่
www.nokia.co.th/5630xpressmusic Wink
lnwnut007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 22:46  

ไปซื้อมาแล้วครับ อัพเดตราคาให้ จ่ายไป6290บาทครับ ราคานี้ชัว ที่ร้าน twz

ที่เซนทัลลาดพร้าว

เพิ่งซื้อตะกี๊เอง
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 01:00  

ไปซื้อมาแล้วครับ อัพเดตราคาให้ จ่ายไป6290บาทครับ ราคานี้ชัว ที่ร้าน twz

ที่เซนทัลลาดพร้าว

เพิ่งซื้อตะกี๊เอง

ลดแล้วหล่ะ ^ ^
PongYo!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 01:21  

รุ่นนี้ดูมาตั้งแต่ ปีที่แล้วโน้นคับ

แต่ไม่มีตัง ซื้ออ่าดิ 555+ ดูอยุ่ตลอดในเวปโน้นเวปนี้

ในที่สุดตอนนี้ เครื่องเก่ามีปัญหาเลยเข้ามาดูราคาอีกที

ถ้าไม่ 6000ก่าบาท ก็น่าจะซื้อได้คับ(งบประมานอยู่ที่ ม๊ามี๊ 555+)

>>>>ตอนเช้า จะไปตระเวน หา ไอรุ่นนี้แหละครับบบบบบ!!!<<<<
PongYo!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 12:58  

ไปดูมาแล้วครับ ที่ ศูนย์ เทเลวิช นราธิวาส

ราคา 7690 บาท โห!!! พี่เค้าบอกว่า นี้ราคาลดลงแล้วนะน้อง - -* จาก 8600.

คิดหนักเลยคับ งบประมาณมีไม่มาก สงสัยต้อง เอา 5130 xp แล้วละ T_T...
lnwnut007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 17:29  

หาร้าน twz ซิครับ twz กับ เทเลวิช มันคนละร้านกันนะครับ

ผมว่ามันน่าจะราคาเดียวกัน ผมเจอtwz 2-3สาขาก็ราคา 6290 บาออ่ะครับ

ร้านอื่นราคา7xxxหมดเลยอ่ะ ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมราคาต่างกันได้ขนาดนี้

แบบว่าเพิ่งซื้อมาได้ 4 วัน เห่อของใหม่มากมาย ได้เล่น ไวไฟสมใจ 55
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 00:37  

PongYo!! ผู้เขียน:
รุ่นนี้ดูมาตั้งแต่ ปีที่แล้วโน้นคับ

แต่ไม่มีตัง ซื้ออ่าดิ 555+ ดูอยุ่ตลอดในเวปโน้นเวปนี้

ในที่สุดตอนนี้ เครื่องเก่ามีปัญหาเลยเข้ามาดูราคาอีกที

ถ้าไม่ 6000ก่าบาท ก็น่าจะซื้อได้คับ(งบประมานอยู่ที่ ม๊ามี๊ 555+)

>>>>ตอนเช้า จะไปตระเวน หา ไอรุ่นนี้แหละครับบบบบบ!!!<<<<

ปล. C5 กำลังมาแรง ง ง
หุหุ ลองดูจิ
5630Xm มีของน้อยมาก
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 00:38  

ไปดูมาแล้วครับ ที่ ศูนย์ เทเลวิช นราธิวาส

ราคา 7690 บาท โห!!! พี่เค้าบอกว่า นี้ราคาลดลงแล้วนะน้อง - -* จาก 8600.

คิดหนักเลยคับ งบประมาณมีไม่มาก สงสัยต้อง เอา 5130 xp แล้วละ T_T...

นิ 5233 ก็อีกตัวเลือกหนึ่งนะ
หรือ
7230 6303i Classic 2710Ne
ก็ดีนะ ^ ^
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 00:38  

หาร้าน twz ซิครับ twz กับ เทเลวิช มันคนละร้านกันนะครับ

ผมว่ามันน่าจะราคาเดียวกัน ผมเจอtwz 2-3สาขาก็ราคา 6290 บาออ่ะครับ

ร้านอื่นราคา7xxxหมดเลยอ่ะ ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมราคาต่างกันได้ขนาดนี้

แบบว่าเพิ่งซื้อมาได้ 4 วัน เห่อของใหม่มากมาย ได้เล่น ไวไฟสมใจ 55

ยินดีด้วยนะครับผม ^ ^
PongYo!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 15:46  

เย้++++++++++++++++++++++++!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ไป สอยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย มาแล้ว มะวานซีนนนนนน

5630 xp ราคา ได้มา 7,690 บาท - .- (ต่อเค้าแล้วไม่ลดเลย) ที่ เทเลวิช

เครื่อง รอง สุดท้าย แล้วด้วยยยยยยยยยยยยย ดีใจ มากกมายย!!

พอเล่นดู วุ้ววว โครต เจ๋งเลยวะ รุ่นนี้ บอกได้คำเดียว สุดยอดดดดดดดด!!!!!!!!!!!!!!!!

2 คืนที่ผ่านมา นอนตี 4 ตี 5 คิดดู ดิ แม้มนอนเล่นมือถือ ทั้งเน็ต ทั้งดูคิป โหลด อัพเดท

สุดยอดจิงๆครับ คัยยังไม่มีตอนนี้ ขอบอกไปหามาเปนเจ้าของได้แล้วนะครับ

ราคา 7,690 บาท ที่ผมซื้อ บอกได้คำเดียวว่า คุ้ม(สัดๆ) 555+
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 15:49  

เย้++++++++++++++++++++++++!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ไป สอยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย มาแล้ว มะวานซีนนนนนน

5630 xp ราคา ได้มา 7,690 บาท - .- (ต่อเค้าแล้วไม่ลดเลย) ที่ เทเลวิช

เครื่อง รอง สุดท้าย แล้วด้วยยยยยยยยยยยยย ดีใจ มากกมายย!!

พอเล่นดู วุ้ววว โครต เจ๋งเลยวะ รุ่นนี้ บอกได้คำเดียว สุดยอดดดดดดดด!!!!!!!!!!!!!!!!

2 คืนที่ผ่านมา นอนตี 4 ตี 5 คิดดู ดิ แม้มนอนเล่นมือถือ ทั้งเน็ต ทั้งดูคิป โหลด อัพเดท

สุดยอดจิงๆครับ คัยยังไม่มีตอนนี้ ขอบอกไปหามาเปนเจ้าของได้แล้วนะครับ

ราคา 7,690 บาท ที่ผมซื้อ บอกได้คำเดียวว่า คุ้ม(สัดๆ) 555+

ยินดีด้วยจ้า ^ ^ Wink
lnwnut007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2010 00:54  

แบบว่าอยากรู้ว่าเพื่อนๆใช้ตัวนี้แล้วลงโปรแกรมอะไรมันบ้างอ่ะครับ

อยากคุยกับคนที่ใช้รุ่นเดียวกัน ไงแอดเมล์มาหน่อนนะครับ miracle_nut_n@hotmail.com
win91132
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 17:37  

ซื้อกล่อง 5630 พร้อมคู่มือ
0866555727
h182
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 23:04  

ไปถอยมาแล้วครับวันนี้เอง
ที่ ร้าน TWZ เซ็นปิ่น
6290 บาทครับ
พนง.งานเขาบอกว่าเครื่องสุดท้าย

ใช้อิอ้อนซื้อ รวมดอกก็ปาเข้าไป 7000 นิดๆ อิอิ

ลองใช้ดูวันแรกก็ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ เน่ทก็ไวดีแต่จอเล็กไปนิด
ติดใจอยู่อย่างเดียว
สาย data link ที่แม่งแถมมา โคตรสั้น ทำห่าไรไม่ได้เลย สั้นจัด เวง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 10:54  

เป็นลิงไรไม่รู้ฟังวิทยุทีไร restart เองตลอด ไปอ่านเวปนอกหลายคนก็เป็นเหมือนกัน ยังแก้ไม่ได้
lnwnut007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 17:28  

ใช้มาได้เกือบเดือนแล้ว มีค้างบ้างเพราะเปิดหลายโปรแกรม ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะตอนนี้ ดีหมดยกเว้นจอเล็กไปนิด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 09:52  

เพิ่งซื้อจากโลตัสพิดโลก 5,690 บาท เครื่องสุดท้าย แบตทน เน็ตแรงดีครับ
lnwnut007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 23:47  

งะ ลงอีกแล้วหรอครับนั่น
เพิง่ซื้อมาคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 19:36  

ตอนนี้กำลังเห่อมากเลยอ่ะ เลยเน็ตดูยูทูปแบบกระจายอ่ะ เนตแรงมากๆยอมรับเลย

ยูทูปไม่สะดุดเลย ขนาดเล่นผ่านไวเรทข้างบ้านนะเนี่ย

อยากทราบว่า 5630 ลง Ovi Maps 3 3.03 ได้ไหมคะ
lnwnut007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 22:14  

เคยโหลดจาoviมาลงนะ mapอ่ะ แต่มันเปิดไม่ได้ ไม่รุเปนไร
tangzaza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 11:28  

เพื่อนบอกว่าลำโพงเสียงแย่มาก
มะรู้จะใช่หรือป่าว
วิส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 12:24  

ลำโพงมันสเตอริโอไม่ไช่หรือครับ(ผมว่าเสียงไม่น่าจะแย่เท่าไหร่นะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2010 06:18  

ช่วยด้วย เราเผลอไปฟอร์แมตการ์ดในเครื่อง มีใครรู้วิธีกู้ข้อมูลคืนไหมคะ
xdx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jul 2010 19:09  

ลำโพงมัน mono
เษก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 08:37  

ช่วยด้วยจะออกต่างจังหวัดจำเป็นต้องพิมพ์ข้อความไปด้วยแต่หา สมุดโน๊ตมันไม่เจอ
มือ--สายดาต้า--คอมฯ(ใช้งานบน PC Suite หน้าสมุดจดบันทึกมันอยู่ใหน??)
ช่วยบอกตรงๆๆด้วยนะครับ เร่งด่วนมากครับขอบคุณครับ
sake_sp@hotmail.com
-------------------------------------------------------------------------------------
ส่วนเรื่องการใช้งานที่ผ่านมาจะเป็นปี ก็ไม่ต่างกะ รุ่นแรงๆนะครับส่วนตัวผม
มีไวไฟล์ ปุ่มเล็กจิ้มไม่ได้ vdo ก็เดียวนี้แอบมีกะตุ๊ก กล้องก็พื้นๆๆ กล้องหน้าจอไม่ต้องพูดถึงรู้ๆๆกันอยู่
**พวกหน้ากาก ผมทำเครื่องตกพื้นพรม หน้ากาก แตก ใช้ไปสะพักปุ่มลดเสียงหาย
ไปเปลี่ยนหน้ากาก ต้องที่ศูนย์เท่านั้นโดนไป 600+ นี่เครื่องมีประกันโดนค่าช่างไป 100บาท
ถ้าเครื่องหมดประกันจะโดนค่าช่าง 400 บาท+
โนเกียขายเครื่องถูกแต่ มันแอบทำหน้ากากหลายชิ้นแล้วไม่ค่อยมีคุณภาพ เปลี่ยนทีนรกดีดีนี่เอง
ใช้โนเกียมานาน กำลังมองหาค่ายอื่นๆดูแล้วเดียวนี้ราคาก็ไม่แพงกันทั้งนั้น ระบบก็พอๆกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 16:10  

ตอนนี้มันยังมีขายที่ไหนอีกบ้างครับ
อยากได้มากๆๆๆ
aou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2011 03:54  

มีขายที่เจมาร์คฟิวเจอร์รังสิต ครับเหลือ 1 เครื่องสุดท้ายเป็นเครื่องค้าง STOCK ราคา 2500 บาท ราคานี้จริงๆไม่ต้องตกจัย
ตอนนี้มันยังมีขายที่ไหนอีกบ้างครับ
อยากได้มากๆๆๆ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2017 19:33  

Nokiaaa
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5

ไปยังหัวข้อ: