Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson SATIO - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 25, 26, 27  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2657 / เข้าชม: 2061920
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
86%
 86%  [ 1155 ]
ดี - GOOD - 4
10%
 10%  [ 141 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 12 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 6 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 17 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1331

Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson SATIO - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 22:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมอยากให้คุณที่ไม่ใช้ยูสเซอร์ทั้งหลายไปสมัครสมาชิกกันก่อนเลยครับ ใครมาโพสอะไรจะได้รู้ตัวตนที่แน่ชัด อย่ากลัวสิ ถ้าจะโพส Cool

เห็นบ่อยๆก็คุณรอดูก่อนค่อยบ่น~อ่ะครับ เจอทุกบอร์ดเยย หุๆ ^^

บอร์ดนี้ตึกคักมากมายครับ
xcrozx
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson SATIO - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 22:14  

aukkarapong ผู้เขียน:
ผมอยากให้คุณที่ไม่ใช้ยูสเซอร์ทั้งหลายไปสมัครสมาชิกกันก่อนเลยครับ ใครมาโพสอะไรจะได้รู้ตัวตนที่แน่ชัด อย่ากลัวสิ ถ้าจะโพส Cool

เห็นบ่อยๆก็คุณรอดูก่อนค่อยบ่น~อ่ะครับ เจอทุกบอร์ดเยย หุๆ ^^

ผมเห็นด้วยนะ เผลอๆเป็นคนเดียวกันแหละพวก multiple personality
รู้นืสัยเลยคนแบนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 22:18  

บอร์ดสาธารณะเดี๋ยวนี้ มีคนมาออกกฏ เยอะไปหมดเลย

Admin เขายังไม่ออกมาพูดเรื่องนี้เลย

คงเห็นแนวเดียวกับผมมั้ง ว่า มี Login ก็ไม่ได้เป็นตัวบ่งชี้ ว่าดีหรือไม่ดี

เพราะอย่างคุณ รอดูก่อนค่อยบ่น~ นี่ก็ไม่ใช่ Login

อย่าง คุณ Siamphoneuser ที่เมื่อก่อน สธืตอยู่ในบอร์ด SE มี Login แต่ไปป่วนด่าชาวบ้าน ซะจน โดนAdmin ออกมาแฉ และแบนไป ในที่สุด

เท่าที่ผมสังเกตุ ข้อมูลข่าวสารดีดีหลายๆอย่าง ก็มาจากคนนอกเวป ที่ผ่านมาแล้วมา โพสแบ่งปันกันก็เยอะครับ

ตัดสืนคนที่ Login ผมว่าความคืดคุณมัน......

แล้วแต่คุณแล้วกันครับ บอกได้แค่นั้นจรืงๆ
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 22:25  

Tutorial: Browsing the Web With Satio

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/STDfMLIySQo&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/STDfMLIySQo&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="425" height="344"></embed></object>

ทดสองทั้ง 3 Browser เลยนะครับ
-ติดเครื่อง
-OperaMini 4
-OperaMini 5 Beta

แกะกล่องจากประเทศข้างเคียงเพื่อนบ้านเรานี่เองครับ

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/GWHLlPQj9g8&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/GWHLlPQj9g8&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

อันนี้จากที่ได้มาเขาบอกว่ามาจากเวียดนาม....เป็นเครื่องของเครือข่าย Vietel ครับ
-ของเค้ามีซองแถมให้ด้วย!!
-แล้วมี IM920 ให้อีก!!(ไว้ตั้งSatioหรือรุ่นอื่นๆ+อ่านMicroSDครับ)
-Batt BST-33 รหัสเดียวกันแต่ ความจุต่างกัน...
-เปลี่ยนธีมไวมากกดแล้วแทบจะเปลี่ยนเลย(ไม่รู็Symbianเป็นอย่างนี่หมดหรือเปล่า)

ปล.มั่นใจแล้วว่าเครื่องจำหน่ายฝาหลังเป็นโลหะเหมือนเดิมแล้วครับ^^
ปล.เบอร์มือถือที่เค้าโทรไปตอนท้ายสวยมาก~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 22:32  

xcrozx ผู้เขียน:

ผมเห็นด้วยนะ เผลอๆเป็นคนเดียวกันแหละพวก multiple personality

เหตุผลที่ผมไม่สมัครสมาชิคมันก็มีอยู่ครับเช่น
-สมัครไปก็ไม่ได้ประโยชน์อะไรเพิ่มขึ้นมา(ยกเว้นเข้าไปโพสในส่วนของ BB ซึ่งผมก็ไม่ค่อยได้สนใจ)
-ผมคิดว่าจะMemberหรือGuestก็ไม่ต่างกัน สุดท้ายก็สามารถถอด Login ได้อยู่ดีอย่างที่เคยเห็นกันมาแล้ว
-อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมคิดว่าเป็นGuestอย่างนี้จริงใจกว่าครับ อย่างน้อยผมก็ไม่Editข้อความหนีหายไปไหนแน่นอน

คุณจะคิดอย่างไรเรื่องLoginผมก็ไม่ได้ว่านะครับ แต่ถ้าใครถอดLoginมาโพสเค้าคงรู้สึกสำนึกอยู่ในใจอยู่แล้วล่ะครับว่าสิ่งที่เค้าทำไปนั้นมันน่าอนาถแค่ไหน...แต่ก็อย่ามาตัดสินคนด้วยเรื่องไร้สาระแบบนี้ครับ

แล้วก็อย่ามาทะเลาะกันเรื่องนี้เลยครับมันดูไร้สาระ - -"
xcrozx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 22:39  

รอดูก่อนค่อยบ่น~ ผู้เขียน:
xcrozx ผู้เขียน:

เหตุผลที่ผมไม่สมัครสมาชิคมันก็มีอยู่ครับเช่น
-สมัครไปก็ไม่ได้ประโยชน์อะไรเพิ่มขึ้นมา(ยกเว้นเข้าไปโพสในส่วนของ BB ซึ่งผมก็ไม่ค่อยได้สนใจ)
-ผมคิดว่าจะMemberหรือGuestก็ไม่ต่างกัน สุดท้ายก็สามารถถอด Login ได้อยู่ดีอย่างที่เคยเห็นกันมาแล้ว
-อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมคิดว่าเป็นGuestอย่างนี้จริงใจกว่าครับ อย่างน้อยผมก็ไม่Editข้อความหนีหายไปไหนแน่นอน

คุณจะคิดอย่างไรเรื่องLoginผมก็ไม่ได้ว่านะครับ แต่ถ้าใครถอดLoginมาโพสเค้าคงรู้สึกสำนึกอยู่ในใจอยู่แล้วล่ะครับว่าสิ่งที่เค้าทำไปนั้นมันน่าอนาถแค่ไหน...แต่ก็อย่ามาตัดสินคนด้วยเรื่องไร้สาระแบบนี้ครับ

แล้วก็อย่ามาทะเลาะกันเรื่องนี้เลยครับมันดูไร้สาระ - -"

พูดถึงเรื่องไร้สาระ จิงๆก็ไร้สาระกันทั้งหมดและที่เถียงกัน

กะไอ้แค่โทรศัพท์ ช่างมันเหอะ แต่อ่านไปอ่านมา มันมาอารมณ์ร่วมด้วยแหะ 5555 แต่ก็ขำๆแหละ คิดซะว่า เมียเรายังอยู่ยังไม่ได้โดนแย่ง ไม่ได้ตกงาน พอแหละ
มือถือซื้อมาแล้ว ไม่ชอบ ก็ยังพอหาซื้อใหม่ได้ แต่ของบางอย่างมันหาซื้อไม่ได้น่า...

จิงปะ ถ้าจิงก็อ่านสนุกๆ มันส์ดี
Msconfig
Bronze Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 23:38  

Anonymous ผู้เขียน:
Msconfig ผู้เขียน:
ผมนั่งอ่านไอ้ที่คอยจะโจมตีมาเยอะจริงๆ ผมล่ะอยากจะเป็น Admin เพื่อจะนั่งดู IP ของไอ้คนโพสจริงๆ เห็นมีหลายชื่อเหลือเกิน แต่ไม่ได้เป็น User Siamphone มาแบบหน้าใหม่ๆ อยากจะเห็น IP พวกมันจริงๆ เห็นรุมด่ากันมันเลยสินะ ไอ้พวกสมองว่างงาน จะด่าจะอะไรแล้วมันได้ประโยชน์อะไรบ้างเนีย - -* สงสัยคงอารมดีเหมือนตอนดูดกัญชาอยู่ที่บ้าน กระมั้ง Embarassed ช่วงที่มาด่านี่สงสัยตังหมดเลยด่า SE เพื่อเอาแก้ขัดเอามันไปก่อน สงกระสัย

อย่าเอาแต่พูดถึง Admin เลยดีกว่าครับ คุณแค่คอยดูพฤติกรรมของตัวเองไม่ให้โดน Admin เขาออกมาแบนก็ลำบากจะแย่อยู่แล้ว สำหรับคุณอะ

คนเข้ามาใหม่อาจจะยังไม่รู้ ว่ายูเซอร์นี้เคยโดนแอดมินตามกระทู้เรื่องถอดยูเซอร์มาโพส ทั้งยังเคยกรอกรหัสผิดล็อคอินไม่ได้ก็เลยมาโทษแอดมินซะงั้น หาว่าโดนแบน และไม่ใช่ออกมาโทษธรรมดา แต่ออกมาด่า Admin

ผมว่าตัวคุณเอง คอยดูพฤติกรรมตัวเองดีกว่า หายไปจากบอร์ดนี้นานๆอย่านึกว่าคนเค้าไม่รู้

ปล.อีกหนึ่งในปลาเน่าของ SE

555555555 อ่านแล้วขำอะครับผมไปเคยโดนแบนตอนไหนเหรอครับ *-* ช่วยทำให้กระจ่างหน่อย แล้วที่กล่าวหามานั้นเป็นใครเหรอครับ siamphoneuser อะครับ ผมไม่เกี่ยวนะ คุณอย่าเอามาแปะมั่วจิครับ มันไม่ดีนะนู๋ แล้วที่แน่ๆ กล้าสมัคร User กันบ้างไหม เอาจริงๆ ถึงจะถอด ลีอคอินแล้วมาทำเนียน Admin เค้าดู IP ก็รุ้แล้วล่ะคราบ หรือกลัวกันเลยไม่กล้าสมัคร
ส่วน คุณ รอดูก่อนค่อยบ่น ผมเห็นเค้าไม่ได้ทำความเดือดร้อนอะไรให้พวกคุณเลย แล้วทำไมพวก คุณ คุณ ไร้ชื่อเสียงเรียงนามทั้งหลายถึงต้องไปหาเรื่องมาตีเค้าด้วยอะครับ

สงสัยจะใช้จริงๆอะครับ กัญชาที่บ้านหมด เลยมาทำเรื่องไร้สาระแล้วสบายใจตาลอย
(ตรูกำลังจะบินได้) ประมาณนั้น แก้ขัดเพราะกัญชาหมดนี่เอง Embarassed Embarassed Embarassed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 23:56  

Camera test: Satio vs Nikon D70S vs Sony Cybershot W180 vs Xperia X1i.

http://sandeepmurali.shutterfly.com/satio/81

นี่คือสิ่งที่หลายๆคนอยากชมกันนะครับ เปรียบเทียบกล้อง Satio กับ DSLR,Compact และมือถือทั่วไป โดยมีผู้ร่วมแข่งขันดังนี้ครับ

1) The Satio
2)The Nikon D70S
3) The Sony Cybershot W180
4)The Xperia X1i

แต่ต้องขอเตือนไว้ก่อนว่าคนเทสคือ Test Pilot ของ Satio ก็จริงแต่เค้าก็มีความเป็นโปรด้านถ่ายภาพด้วย ดังนั้นจะ Comment อะไรก็ขอให้นึกถึงเค้าก่อนและกันครับ(ฮ่าๆๆ)

รายละเอียดตามไปดูใน Link เองนะครับ ภาพเยอะ แปะไม่ไหวแต่มีข้อความที่น่าสนใจค่อนข้างเยอะเช่น ทำไม Satio ถึงเน้น Noiseเยอะแต่Detailเยอะตาม แต่ W108 ถึงเน้นลด Noiseแต่ภาพออกเบลอ....และอื่นๆ ตามไปอ่านเองนะค้าบ~

http://sandeepmurali.shutterfly.com/satio/81

ปล.มีเกมให้เล่นกันโดยห้ามดูใน Link ก่อนนะครับ

จากข้างบนการทดสอบนี้มีเครื่องร่วมทดสอบ 4 เครื่องคือ

มีภาพดังนี้ ให้ทายว่าภาพไหนเป็นของเครื่องใดบ้างครับ (ทายถูกไม่มีรางวัลนะ)

1

2

3

4
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 00:03  

แต่ดูทั้งหมดเลย Satio ภาพชัดกว่าหมดเลยนะเนีย W180 - Xperia X1i 2 ตัวนี้พอพอกันเลย แต่เจอภาพอื่นที่เป็นตัวอักษรมันก็ต่างกันไปคนละแนวเลยแอะ

ขอแก้เป็นไม่ตอบละกันนะครับแฮะๆ พอดีผมหน้าแตกดังโป๊ะเลย ตอบผิดนี่เอง คริคริ มะกี้เข้าใจผิดดูผิดไปหน่อย ปล่อยไก่ตัวยักเลย

ส่วนคำแปล สงสัยต้องเปิดดิกกันยาวอะครับ Eng ไม่แข็งแรง อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Msconfig เมื่อวันที่ 07 Oct 2009 00:16; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 00:12  

ผมทายถูกตั้ง 1 ภาพแหน่ะ + +* ภาพที่ 1 คือ Satio อิอิ แต่ดูทั้งหมดเลย Satio ภาพชัดกว่าหมดเลยนะเนีย W180 - Xperia X1i 2 ตัวนี้พอพอกันเลย แต่เจอภาพอื่นที่เป็นตัวอักษรมันก็ต่างกันไปคนละแนวเลยแอะ

ถ้าแน่ใจว่าถูก......ลองคลิกขวาที่รูปกดดูUrlจะเห็นเฉลยครับ

ปล.อย่าเพิ่งมาเฉลยนะเผื่อมีคนอยากเล่น~^^

ปอลอจุด เค้ามีคำอธิบายสำหรับกล้องทุกตัวว่าทำไมภาพออกมาต่างกัน ลองอ่านดูครับ..สาระล้วนๆ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 00:18  

W180 สีเข็มดีจังเลย Embarassed

ข้างบนผมแก้ใหม่เป็นไม่ตอบและ ตอบผิดT_T หน้าแตกเยยง่ะT_T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 00:25  

ถ้าอยากให้แปลเดี๋ยวผมแปลให้ก็ได้ครับ แต่ขอเสียงสักสองสามเสียงค่าเหนื่อย ฮ่าๆๆ

ปล.ก่อนหน้านั้นเอาเวอชั่นซับนรกไปก่อน

อาจ เป็น fairer จะเปรียบเทียบระหว่าง Satio และ W180. นี่วิธีที่ทั้ง softwares กล้องมีแตกต่างกันเช่นวันและคืน. Satio ของโมดูลลดเสียงเลี้ยงในใจรักษารายละเอียดในขณะที่โมดูล W180 มีเพียงหนึ่งเป้าหมายในใจตน. เสียงฆ่าตาย.

หลายคนจะพอใจกับผลลัพธ์ของ W180. ฉันไม่. Output Satio ของเสียงในขณะที่มี chroma สามารถมองเห็นการแก้ไขในการโพสต์โดยไม่เสียรายละเอียด. สิ่งที่ควรจำไว้ก็คือว่าหาก downsamples output Satio ไปที่ขนาดของตัวอย่าง D70S เสียงจะชัดมากน้อย. Blurriness เกิดจากขั้นตอนวิธีการลดเสียงก้าวร้าวใน W180 จะไม่สามารถแก้ไขไม่ว่าอะไร.

อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 00:48  

Satio In Action ครับ
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/9Auqac_w82A&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/9Auqac_w82A&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

nHD Game NFS:Carbon
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/QIL62cCDyss&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/QIL62cCDyss&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

คลิบน่าจะเป็นเครื่องจำหน่ายแล้วนะครับ - -"

เพราะในหลายประเทศเริ่มวางจำหน่ายไปตั้งแต่เมื่อวันก่อนแล้วครับ(วันที่3)

ปล.คลิบเกมนั่นเล่นจาก Satio แล้วต่อ TV-Out ไปยัง TV นะครับ ไม่ใช่ Remote Play เหมือร Aino

ฝันดีครับ ^^
สงสัยเมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 02:26  

Satio In Action ครับ
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/9Auqac_w82A&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/9Auqac_w82A&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

nHD Game NFS:Carbon
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/QIL62cCDyss&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/QIL62cCDyss&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

คลิบน่าจะเป็นเครื่องจำหน่ายแล้วนะครับ - -"

เพราะในหลายประเทศเริ่มวางจำหน่ายไปตั้งแต่เมื่อวันก่อนแล้วครับ(วันที่3)

ปล.คลิบเกมนั่นเล่นจาก Satio แล้วต่อ TV-Out ไปยัง TV นะครับ ไม่ใช่ Remote Play เหมือร Aino

ฝันดีครับ ^^

เกมรถ แต่ทำไมบังคับแนวนั้นหว่า -*-

บังคับยากโครต ไม่แปลกใจเลยทำไมคนเล่นถึงขับชนจัง ขอบซ้ายเนี่ย
ZhiirO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 02:35  

นี่ผมจะซื้อก็เพราะว่า มันดีไซน์ถูกใจ... ชอบกล้อง ถ่ายประมาณนี้ก็พอแล้ว

จริงๆจะ 5 ล้านก็ไม่ว่าหรอก ( อ่าห่ะๆๆ~ ) เครื่องก็ไม่ได้อืดจนรับไม่ได้...

ลองเล่นแล้วก็ถูกใจ~

...

แค่นี้มันก็พอแล้วแหละ ถูกใจตัวเองนี่แหละ ไม่รู้จะทะเลาะกันทำไมนะเนี่ย...

คนซื้อก็ตัดสินใจเป็นนะขอรับ... ลองเล่นแล้ว ถูกใจ ไม่ถูกใจ ก็เป็นเรื่องของเค้าแล้วล่ะ

( บ่นทำไมเนีย เค้าจบกันไปแล้ว... - -" )

แค่อยากระบายมั่ง เพราะพี่ผมก็บ่น จะซื้อไปทำไม เอา iPhone ดีกว่า

ก็รู้ว่าดีกว่า แต่ชอบใช้มือถือถ่าย ควักถ่ายๆ ~

...ก็บอกให้พก DSLR พกให้ชิน (ชิน.....ดิ ฮ่วย !) อีก...เฮ้อ...

หลายคนหลายความเห็นครับ

ดึกแล้วนอนดีกว่า =___=

. . . . ( ^__^)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 03:33  

ทั้งหน้า บร้าไปแล้ว มีมายอกันเองอยู่ 2 คน

Spam ยังคงอยู่ ฮ่าๆๆ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 04:52  

รู้นืสัยเลยคนแบนี้ ผู้เขียน:

บอร์ดสาธารณะเดี๋ยวนี้ มีคนมาออกกฏ เยอะไปหมดเลย

Admin เขายังไม่ออกมาพูดเรื่องนี้เลย

คงเห็นแนวเดียวกับผมมั้ง ว่า มี Login ก็ไม่ได้เป็นตัวบ่งชี้ ว่าดีหรือไม่ดี

เพราะอย่างคุณ รอดูก่อนค่อยบ่น~ นี่ก็ไม่ใช่ Login

อย่าง คุณ Siamphoneuser ที่เมื่อก่อน สธืตอยู่ในบอร์ด SE มี Login แต่ไปป่วนด่าชาวบ้าน ซะจน โดนAdmin ออกมาแฉ และแบนไป ในที่สุด

เท่าที่ผมสังเกตุ ข้อมูลข่าวสารดีดีหลายๆอย่าง ก็มาจากคนนอกเวป ที่ผ่านมาแล้วมา โพสแบ่งปันกันก็เยอะครับ

ตัดสืนคนที่ Login ผมว่าความคืดคุณมัน......

แล้วแต่คุณแล้วกันครับ บอกได้แค่นั้นจรืงๆ

เออ ด่ากันไม่พอ ยังมาด่าผมด้วยอีกนะครับ คุณนี่มันจริงๆ ผมยังไม่ได้พูดอะไรเลย

ที่ผมอยากให้พวกคุณสมัครmember ก็เพราะจะได้ระบุได้ว่าเป็นใคร เพราะในบอร์ดนี้ไม่มี ip แสดงขึ้นครับ คุณพวกที่ไม่มี member ทั้งหลาย ซึ่งบางคนเป็นคนดีและบางคนก็ไม่เป็น (ผมยังไม่ได้พูดเลยว่าคนที่ไม่ใช่ member เป็นคนไม่ดี) แต่ถ้าคุณสมัครสมาชิก แสดงว่าคุณบริสุทธิใจ เพราะในการสมัครสมาชิกต้องกรอกข้อมูลส่วนตัว และสามารถเปิดประวัติการโพสดูได้อีกด้วยครับ แล้วอีกอย่างนึง ถ้าเกิดไปโพสแล้วทำให้คนอื่นเข้าใจผิด หรือโพสข้อความที่แตกแยก ตัวคนที่โพสก็สามารถแก้ถ้อยคำเหล่านั้นเองได้ และสามารถลบออกได้ด้วย ซึ่งมันทำให้บอร์ดสงบสุข ซึ่งผมเห็นว่ามันเป็นเรื่องดีครับ

ส่วนคุณคนที่มาด่าผม กล้าจิงทำไมไม่ใช้ Member ล่ะครับ เห็นๆกันอยู่ว่าส่วนใหญ่คนที่เข้ามาด่าคนอื่น มันคือ SP Guest ซึ่งระบุตัวตนไม่ได้ อยากด่าใครก็ด่า ไม่มีใครรู้ว่าเป็นใคร ซึ่ง SP Guest บางคนก็เป็นคนดี แต่ขอบอกว่าส่วนน้อย ส่วนใหญ่จะเป็นพวกแบบคุณทั้งนั้น

ส่วน Member บางคนที่โพสก่อกวนตั้งแต่ผมมาเล่นบอร์ดนี้พบได้น้อยมากๆๆๆๆ เพิ่งเคยเห็นแค่ 2 คนในปีนี้ั้ทั้งปี กลับกันคนที่ก่อกวนโดยใช้ SP Guest นั้นมากมายมหาศาลดังเช่นบอร์ดนี้กับบอร์ด X6 เหมือนกันเปะ

ส่วนพวกที่ถอด Login แล้วมาโพส วิธีนี้แก้ไขได้ครับ

ตอนนี้ผมรายงานไปที่ Admin Board เสนอให้บอร์ดขึ้น IP ของเครื่องที่โพสด้วย จะได้สามรถระบุตัวตนของคนที่โพสได้ด้วย ไม่ใช่เข้ามา 4 รอบ ใช้ชื่อ 4 ชื่อ แล้วเวลามาป่วนก็จับตัวไม่ได้ แล้วอีกอย่าง เลข IP ยังสามารถใช้หาแหล่งที่อยู่ในการแจ้งความดำเนินคดีตามพรบ.การกระทำผิดทางคอมพิวเตอร์ได้ด้วยครับ

พวกที่โพสก่อกวน ทำให้ผู้อื่นเสียหาย ถ้าเกิดการแจ้งความขึ้น อาจจะมีสิทธิโดนครับ
Confused

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aukkarapong เมื่อวันที่ 07 Oct 2009 06:50; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 05:02  

ขอนิดนึงละกัน ไม่เคยตอบเลยซักกระทู้ แต่อันนี้อ่านๆไปคันปาก
ออกตัวก่อนนะครับ ผมก็ใช้ SE เหมือนกัน ใช้อยู่ 11 เครื่องที่บ้าน เฉพาะของผมก็ 3 เครื่องแล้ว

ไม่เกี่ยวอะไรกับ Satio เลย แต่ที่จะพูดเนี่ยคือ ทำไมจะต้องมาเถียงกันว่าของค่ายใหนดีกว่าค่ายใหน
มีปัญญาใช้อันใหน พอใจใช้อันใหน ชอบยี่ห้อใหนก็ใช้มันไปสิ
คนนึงก็ปกป้องเหมือนอีกฝ่ายมันจะมายึดประเทศตัวเอง
อีกคนนึงก็ทำเหมือนว่าถ้าเถียงชนะแล้วจะได้เป็นนายก หรือได้ 73000 ล้านมากอดเล่น

บ้ากันรึเปล่า !!! ลืมรึเปล่าว่าเถียงกันเรื่องมือถือ
มือถือเนี่ย พอใจจะใช้ก็ใช้กันไป ไม่พอใจก็ขายซะทิ้งซะ
บางคนอ้างเหตุผลว่า เืพื่อคนอื่นจะได้ซื้อไปใช้แล้วคุ้ม ไม่โดนหลอก
ถามจริงๆ ถ้าไอ้คนอื่นๆที่พูดถึงเนี่ย โดนหลอกหรือไม่โดนหลอก
แล้วชีวิตคนอ้างมันจะได้อะไรดี หรือเสียอะไรไหม
ไม่ได้เกี่ยวกันเลยซักนิด ถึงคนโดนหลอกมันจะแบมือขอเงินมา
จะผ่อนเอา จะเอาเงินสดเขวี้ยงร้านแลกมา มันก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับคนอ้างอยู่ดี
ถึงมันโดนหลอกไป ซื้อมาไม่คุ้ม .... แล้วไง แล้วจะทำไม

ผมล่ะคนนึงที่พอใจจะใช้ SE ทั้งๆที่มันห่วย กระจอกกว่า NK ไม่คุ้มเท่า Samsung
ผมล่ะคนนึงที่พอใจจะเอาเงินสดไปโปรยเล่นให้ Shop SE เพื่อแลกมือถือราคาแพงกว่าความสามารถ
ผมล่ะคนนึงที่พอใจจะใช้แม้ใครจะว่าอะไรก็ตาม ... อย่าได้แคร์

เพราะไม่ได้เอาไปเขวี้ยงหัวพ่อใคร
เพราะไม่ได้ไปปล้นใครเค้ามา
เพราะไม่ได้แบมือขอตังใครมาซื้อ
เพราะไม่ต้องผ่อนจ่ายให้ลำบากตัวเอง
เพราะซื้อแล้วยังกินดีอยู่ดีเหมือนเดิม
เพราะเชื่ออย่างนึงว่า .... มันไม่ได้ไปหนักหัวใคร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 05:07  

คนเดียวกับ Rep บนนะ
เผื่อใครอยากจะคุยต่อ e-Mail มาได้ที่ tar.md@wp-engineering.com
oSouLmatEo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 08:04  

ถ้าอยากให้แปลเดี๋ยวผมแปลให้ก็ได้ครับ แต่ขอเสียงสักสองสามเสียงค่าเหนื่อย ฮ่าๆๆ

1 เสียงสำหรับเราละกัน
ตก Eng ฮ่าๆๆ
atthaphon_s
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 08:28  

Board สาธารณะ ย่อมมีเรื่องกระทบกระทั่งกันบ้างเป็นธรรมดา แต่อย่าถือนำมาเป็นอารมณ์กลายเป็น lกรีeu ในสังคมออนไลน์ หรือ นักเลงคีย์บอร์ด ไปหละครับ เพราะใครผ่านไปผ่านมาเขาจะดูแล้วไม่งาม....

ต่อจาก post ของผม หวังว่าคงจะไม่มีอีกนะครับ.....

ส่วนพวก IP ซ้ำๆ นี่เลิกได้แล้วนะครับ พอไม่มีแนวร่วม แล้วก็มากวนซ้ำไม่เลิกนะครับ กรุณาหยุดพฦติกรรมเหล่านี้ นอกจากจะไม่เป็นผลดีกับตัวเองแล้วยังสร้างความรำคาญกับบุคคลอื่นๆ ด้วยครับ

ขอความร่วมมือด้วยครับ ขอบคุณครับ
oSouLmatEo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 08:30  

atthaphon_s ผู้เขียน:
Board สาธารณะ ย่อมมีเรื่องกระทบกระทั่งกันบ้างเป็นธรรมดา แต่อย่าถือนำมาเป็นอารมณ์กลายเป็น lกรีeu ในสังคมออนไลน์ หรือ นักเลงคีย์บอร์ด ไปหละครับ เพราะใครผ่านไปผ่านมาเขาจะดูแล้วไม่งาม....

ต่อจาก post ของผม หวังว่าคงจะไม่มีอีกนะครับ.....

ส่วนพวก IP ซ้ำๆ นี่เลิกได้แล้วนะครับ พอไม่มีแนวร่วม แล้วก็มากวนซ้ำไม่เลิกนะครับ กรุณาหยุดพฦติกรรมเหล่านี้ นอกจากจะไม่เป็นผลดีกับตัวเองแล้วยังสร้างความรำคาญกับบุคคลอื่นๆ ด้วยครับ

ขอความร่วมมือด้วยครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณเช่นกันค่ะ ^^
xcrozx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 08:37  

oSouLmatEo ผู้เขียน:

ขอบคุณเช่นกันค่ะ ^^

เดานะ เดียวก็มาอีก
xcrozx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 08:47  

เค้าถ่าย Satio ไม่ใ่ช่ตำแน่งเดียวกับกล้องอื่นอะ เหมือนจะไกลกว่านิดหน่อย >.<
atthaphon_s
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 08:52  

อ้างถึง:

เดานะ เดียวก็มาอีก

ไม่มีปัญาหา ผมเอาผงซักฟอกมา รับประกันว่า ขาวสะอาดหมดจด ^^
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 08:59  

เอาแล้วครับ ลูกพี่ออกมาแล้ว พวก IP ซ้ำๆ อย่างที่เน้นๆกันจงสถิตเอาไว้ในสมองด้วยนะครับ อิอิ

ส่วนคุณรอดูก่อนค่อยบ่น ผมให้อีก 1 เสียงนะ ในการแปลไทยให้หน่อย แฮะๆ คาราะ 1 จอกคราบ

ส่วนคลิบ VDO ที่เห็น ผมพอใจมากเลยครับ ได้ขนาดนี้ก็ไม่ต้องมีอะไรให้บ่นแล้วล่ะครับ เทพสุดทรีนเยยคราบ เคอิโง๊ะ Embarassed
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 09:00  

ดีใจจังเลยครับ

ในที่สุด Mod ก้อมาซะที ช่วยซักฟอกให้มันขาวสะอาดทีเถอะครับ

ตอนนี้บอร์ดอันนี้เละเทะไปหมดแล้วครับ สู้ๆครับ

อย่าลืมแวะมาบ่อยๆนะครับ จะได้หมดตัวก่อปัญหาสักทีครับ

เรื่องที่ผมเสนอให้บอร์ดขึ้น IP ของคนที่โพส ท่านลองพิจารณาดูครับ ผมว่าจะดีมากๆเลยครับ

Cool
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 09:03  

ทั้งหน้า บร้าไปแล้ว มีมายอกันเองอยู่ 2 คน

เนีย ถ้าโพสแบบนี้ผมว่านั่งเงียบๆจะดีกว่านะ Wink
SMILEMAN
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 09:29  

MOD เยี่ยมคับ

ขอแปลด้วยคับ 1 เสียงง Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 09:41  

ก่อนอื่นเลยต้องขอขอบคุณครับ ^^ถึงจะมาช้าไป 30 กว่าหน้าแต่ก็ยังดีกว่าไม่มา ฮ่าๆๆ

ปล.เดี๋ยวว่างๆมาแปลให้นะ ^^
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 10:27  

ก่อนอื่นเลยต้องขอขอบคุณครับ ^^ถึงจะมาช้าไป 30 กว่าหน้าแต่ก็ยังดีกว่าไม่มา ฮ่าๆๆ

ปล.เดี๋ยวว่างๆมาแปลให้นะ ^^

แต้งกิ้วหลายจ้า จะแปลตอนไหนจะนานเพียงใดเราก้จะรอนะนาย เอิกๆ เพราะก็ไม่ได้หายไปไหนนี่นา วันๆทำงานหน้าคอม พอว่างก็เปิด Siamphone ดู ตลอดอยู่แล้วล่ะ Embarassed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 10:55  

Camera test: Satio vs Nikon D70S vs Sony Cybershot W180 vs Xperia X1i.

จาก : http://sandeepmurali.shutterfly.com/satio/81

ผู้ร่วมทดสอบครับ

ภาพที่เค้าจะใช้เปรียบเทียบคือสิ่งที่ท้าทายสำหรับกล้องทุกระดับนั่นคือ Textbook หรือภาพตัวอักษรในหนังสือครับ โดยแบ่งเป็น

-Small text. ซึ่งระดับความละเอียดของพิกเซลเป็นส่วนสำคัญครับ

-High contrast. บีบให้โปรแกรมลดNoiseในกล้องเข้ามาซึ่งจะส่งผลให้เกิดJPEG artifact(คือภาพแตกๆบริเวณรอบๆวัตถุ)

-A grayscale image.อันนี้ก็ดูระดับความละเอียดเช่นกันครับแต่เน้นไปดูด้าน Charoma noise

-Solid white.อันนี้จะแสดง Luminous Noise

*Noise จะมี 2 แบบ
-Luminous Noise คือจุดๆสีเดียวกัน แต่สว่างไม่เท่ากัน
-Chroma Noise คือจุดๆสว่างพอๆกัน แต่เป็นคนละสีกัน

ความทละเอียดของSatioจะได้เปรียบกว่าชาวบ้านเค้านิดหน่อยคือ 12.1 ล้านส่วน w180 คือ 10.1 ล้าน และ D70S คือ 6.1 ล้าน และสุดท้าย 3.2 ล้านสำหรับ X1 ครับ(สังเกตุอะไรมั้ยว่าทำไมต้องมี .1ทั้งๆที่ Satio ถ่ายภาพออกมา 4000x3000 มันก็น่าจะเป็น 12.0 สิถ้าไม่ลืมเดี๋ยวมาบอก) แต่อย่าลืมว่า D70S นั่นมีขนาดเซ็นเซอร์ที่ใหญ่ทุกอันรวมกันเสียอีกและเพื่อเพิ่มความท้าทายโดยจะติด AF Nikkor 50 f1.4 lens โดยเค้าบอกว่าเป็นเลนส์ที่คมที่สดของNikonครับ

แต่เพื่อความเท่าเทียมโดยจะถ่ายภาพในD70S ออกมาเป็นไฟล์ JPG(ซึ่งได้รายละเอียดดน้อยกว่าRAWเล็กน้อยเพื่อที่จะได้เทียบรูปทีออกมาจากSoftwareของกล้องโดยตรงโดยทุกภาพจะถ่ายโดยการใช้มือถือและเปิดแฟรช(ยกเว้นP1i)และเปิดโหมดป้องันภาพสั่นในSatioและW180 (การตั้งค่าหลังจากนี้อ่านเองนะครับแปลมาก็ทัพศัพท์ - -")

การถ่ายภาพแบบนี้มีตัวแปรมากมายครับ ทุกตัวต่างมีระยะโฟกัสต่างกัน โดยสิ่งที่เค้าทำคือจะถ่ายให้เห็นหนังสือให้มากที่สุดเท่าที่กล้องตัวนั้นจะทำได้(สาเหตุที่ทำให้ระยะแต่ละภาพไม่เท่ากัน) และปัญหายิ่งกว่านั้นคือความละเอียดภาพที่ถ่ายมาเมื่อนำมา 100%Crop แล้วเค้าจะไม่Resizeให้ขนาดเท่ากันเพื่อที่จะให้เห็นรายละเอียดที่แท้จริงของภาพดั้งเดิมครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 10:57  

เริ่มจากภาพที่ได้จากกล้องทั้ง4เลยครับรูปขนาดเต็มกดLinkข้างล่างครับ

Satio

D70S

W180http://i226.photobucket.com/albums/dd9/first_synn/Test_2/W180.jpg

X1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 10:58  

Sample 1 (100% crop):

D70S

Satio

W180

X1

จะเห็นได้ว่า D70S ชนะกล้องอื่นๆไปได้ขาดลอยเนื่องจากผลรวมของเซ็นเซอร์ขนาดใหญ่และเลนส์ความคมชัดสูงก็พอแล้วที่จะรับมือกับคู๋แข่งรายอื่นๆทั้งหมด
โดยแนวของโดมและจุดเม็ดสีถูกแสดงออกมาได้เกือบสมบูรณ์แบบและNoiseที่น้อยมาก อีกทั้งตัวอักษรที่ยังสามารถอ่านได้ (Noise Reduction ปิดอยู่ด้วยนะครับ)

ดูเหมือนว่าคู่แข่งที่พอจะวัดกันได้คือ Satio กับ W180 ครับซอฟแวร์ของทั้ง2ทำให้ทั้ง2ภาพมีความแตกต่างกันเหมือนกลางวันกับกลางคืนเลย(ไม่ใช่ด้านคุณภาพนะครับ)โดยSatioเสียสละNoise Reduction เพื่อแลกกับความละเอียดที่มากที่สุด แต่ในขณะที่ W180 มีแค่สิ่งเดียวในใจคือ ฆ่า Noise ให้หมด - -"

หลายๆคนจะพึงพอใจกับภาพของ W180 มากกว่า แต่เค้าไม่คิดอย่างนั้นครับ โดยภาพของ Satio นั้น Noise เยอะก็จริงแต่เป็น Charoma Noise ซึ่งสามารถนำมาแก้ไขได้โดยที่ภาพไม่สูญเสียรายละเอียด และอีกสิ่งที่ควรจะรู้ไว้คือถ้าลดขนาดภาพของSatioมาเท่ากับ D70S แล้ว Noise ดังกล่าวจะลดลงอย่างมาก แต่ในขณะที่ความมัวอันเกิดจากการ noise reduction มากเกินไปโดย W180 นั้น ไม่สามารถแก้ไขได้ไม่ว่าจะอย่างไรก็ตาม

แล้วสำหรับ X1....ขอบคุณที่มานะ(กรรม แล้วจะพามันมาเทสทำไมเนี่ย)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 10:58  

Sample 2 (100% crop):

D70S

Satio

W180

X1

และอีกครั้งD70S ชนะขาดลอยในการควบคุม Noise แต่ก็แลกด้วยความคมชัดของพิกเซลซึ่ง พิกเซลที่มากกว่าอีก6ล้านของ Satio นั้นเริ่มจะแสดงพลังด้วยความคมชัดของตัวอักษร แต่Noiseทั้ง2ชนิดก็ยังเห็นได้อย่างชัดเจน

น่าผิดหวังสำหรับ W180 ซึ่งการลด Noise ที่มากเกินทำให้ภาพเกิดเบลอมากในส่วนของตัวอักษร และสิ่งที่ได้ด้อยกว่า Satio อย่างชัดเจน

ส่วน X1 นั้นก็ไม่มีอะไรให้พูดถึง - -"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 10:59  

Sample 3 (100% crop):

D70S

Satio

W180

X1

ภาพนี้มาจากอีกด้านของหนังสือซึ่งใกล้กับตัวกล้องเข้ามานิดหน่อย และหน้าหนังสือได้เปิดขึ้นมาเล็กน้อย และตอนนี้เองที่จุดแข็งของD70Sกลายเป็นข้อด้อยเซนเซอร์ที่ใหญ่กว่าทำให้มี depths of field(ระยะชัดลึกที่เราาจะเห็นเป็นภาพวัตถุชัดแต่ฉากหลังเบลอๆนั่นแหละครับ) เล็กกว่า เซนเซอร์ที่เล็กกว่าโดยทั้งSatio,D70S ทั่งคู่อยู่ใน f2.8 เท่ากันแต่ของDSLRนั้นหลุดโฟกัสไปแล้ว (เพื่อที่จะให้DoF เท่ากัน D70S ควรจะทำ Stoping Down คือการวัดDoF ซึ่งต้องใช้ขาตั้งกล้อง) และเป็นอีกครังหนึ่งที่ Noise Reductionของ W180 ทำงานมากเกินไป...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 10:59  

Sample 4 (100% crop):

D70S

Satio

W180

X1

ภาพนี้มาจากมุมบนซ้าย(เลขหน้านั่นเอง) และอีกครั้งที่ D70S ได้ภาพออกมาโล่งที่สุด(Noiseน้อย) และ Satio ได้ภาพที่คมชัดที่สุด(แต่Noiseเยอะ) และอีกครั้งที่ W180 ทำให้ภาพออกมาเบลอ และ X1 เกิด JPG Artifacts จากการที่มี Noise Reduction ที่ไม่ดี

ถ้าเขาใช้ D90(12.3ล้าน)ความแตกต่างกับ Satio จะยิ่งห่างชั้นกว่ามาก

สรุป
ไม่ต้องเทียบเเรื่องขนาดของเซนเซอร์และคุณภาพของเลนส์เพราะว่าเรารู้กันตั้งแต่แรกว่าD70Sนั้นสร้างความแตกต่างอย่างเห็นได้ชัด แต่ไม่ว่าอย่างไรก็ตาม Satio ได้ผลที่เกินคาดในผลที่ดีกว่า W180 มากในเครื่องคุณภาพของความคมชัดทั้งที่มีความแตกต่างกันเพียง 2 ล้านพิกเซล และ เลนส์ที่ด้อยกว่า แต่ด้วย photosite(ส่วนรับภาพบนเซนเซอร์)ที่หนาแน่นกว่า ทำให้ภาพออกมา Noise เยอะกว่าแต่ว่าก็เป็นสิ่งที่สามารถแก้ไขได้ภาพหลัง

เป็นสิ่งดีที่ SE ไม่ได้ใส่ "aggressive noise reduction algorithm" มาให้เนื่องจากจะทำให้ขัดกับความคมชัดของภาพที่ถ่ายจาก Satio ส่วน X1 นั้นถูกใส่เข้ามาเพื่อเปรียบเทียบว่า เซนเซอร์ของมือถือพัฒนาไปมากแค่ไหนในช่วงเวลาสั้นๆ

ปล.ผมแปลไม่ตรงกับเค้าทุกคำพูดนะครับเนื่องจากจะทำให้เวลาอ่านมันแปลกๆและก็ข้ามลายระเอียดที่ไม่สำคัญไป ถ้าผิดพลาดก็บอกได้นะครับ ^^
oSouLmatEo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 11:23  

อ่านแล้วกระจ่างขึ้นเยอะ
หลังจากที่ งงๆ ก๊งๆ อยู่นาน แปลไม่รู้เรื่อง
จากที่ดู ก็มีข้อดี ข้อเสีย ต่างกัน แล้วแต่คนจะมอง และนำไปใช้
ไม่อยากแสดงความคิดเห็นมาก เนื่องจากไม่มีความรู้เรื่องนี้เท่าที่ควร
เดี๋ยวจะโดนข้อหา เข้าข้างกันเองอีก

แต่ก็บอกได้คำเดียวว่า พอใจ Satio ละกัน

แต่เหนือสิ่งอื่นใด
ทำไมสมัยเรียนไม่ตั้งใจเรียน Eng ให้มากกว่านี้นะ มัวแต่คิดว่าไม่ใช่ภาษาพ่อ ภาษาแม่
ก็ได้แต่เศร้ามาจนถึงวันนี้ T^T
SMILEMAN
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 11:40  

ทำไมสมัยเรียนไม่ตั้งใจเรียน Eng ให้มากกว่านี้นะ มัวแต่คิดว่าไม่ใช่ภาษาพ่อ ภาษาแม่
ก็ได้แต่เศร้ามาจนถึงวันนี้ T^T

เช่นกันคับผม

5 5 5

ขอบคุณผู้แปลด้วยนะคับ

(หายข้องใจ แล้วไปอ่านหนังสือสอบ CM & Highway EN. Lab > Fight )

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 11:46  

อ่านแล้วกระจ่างขึ้นเยอะ
หลังจากที่ งงๆ ก๊งๆ อยู่นาน แปลไม่รู้เรื่อง
จากที่ดู ก็มีข้อดี ข้อเสีย ต่างกัน แล้วแต่คนจะมอง และนำไปใช้
ไม่อยากแสดงความคิดเห็นมาก เนื่องจากไม่มีความรู้เรื่องนี้เท่าที่ควร
เดี๋ยวจะโดนข้อหา เข้าข้างกันเองอีก

แต่ก็บอกได้คำเดียวว่า พอใจ Satio ละกัน

เท่าที่อ่านผมสรุปได้ว่า DSLR นั้นจะเน้นความ Balance ระหว่าง คมชัดกับ Noise ได้ดีที่สุด แต่ Satio นั้นจะเน้นความชัดเพียงอย่างเดียว ซึ่งน่าจะด้วยความคิดที่ว่า Noise สามารถแก้ภายหลังได้ ส่วน W180 นั้นน่าจะเกิดจากการที่เป็นกล้อง Compact ถ่ายมาเสร็จส่วนใหญ่คงไม่ Edit กันจึงลด Noise ให้เยอะเข้าไว้ทำให้ภาพดูเนียนโดยไม่ต้องแก้ไขมากกว่าครับ

สรุปว่ากล้องแต่ละประเภทมันมีข้อดีต่างกัน แล้วแต่จะเลือกใช้กันละครับ

ปล. เรียนภาษาผมว่าเมื่อไหร่ก็ยังทันนะครับถ้ายังมีความตั้งใจที่จะเรียนรู้ ผมเองก็ไม่ได้เก่งอะไรมากแปลไปเปิดดิกไปด้วยแต่อาศัยพยายามเอามากกว่าครับ ผิดพลาดต้องขออภัยด้วยนะ~
Beeginner
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 11:46  

SMILEMAN ผู้เขียน:

เช่นกันคับผม

5 5 5

ขอบคุณผู้แปลด้วยนะคับ

(หายข้องใจ แล้วไปอ่านหนังสือสอบ CM & Highway EN. Lab > Fight )

คุณ SMILEMAN เรียนวิศวะโยธาเหรอคะ
อิอิ เจอเผ่าเดียวกันแล้วเรา ตั้งใจเรียนนะคะ
รุ่นพี่คนนี้เอาใจช่วย Very Happy
seasons
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 12:14  

เนีย ถ้าโพสแบบนี้ผมว่านั่งเงียบๆจะดีกว่านะ Wink

เห็นด้วยครับ เงียบไปเลยครับ อย่ามาวุ่นวายเลย หายจากบอร์ดเลยยิ่งดีนะ หาเรื่องไม่เลิกเลย
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 14:38  

ขอบคุณมอดด้วยครับ ที่ช่วยเหลือ
เพราะเข้ามาหาข้อมูลแล้วเจอแต่ข้อความอะไรก็ไม่รู้
อ่านๆไป ปวดหัวไป
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 14:45  

มว่าพอเถอะครับ มัวแต่ต่อความยาวสาวความยืดเมื่อไหร่มันจะจบครับ

แล้วคุณ รอดูก่อนค่อยบ่น~ มีแปลแบบนี้ของ AINO บ้างมั้ยครับ อิอิ^^
xcrozx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 14:59  

ยังไม่เลิกด่าอีก Mod Mod Mod มาเร็ว
gettymaru
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 15:24  

ภาษาอังกฤาแข็งแรง ผมแปลออกมาแล้ว เอามาเรียบเรียงบอกล่าให้คนอื่นไม่รู้จะเข้าใจกันหรือเปล่า แต่อ่านจากที่ได้คุณ รอดูฯ แล้วเข้าใจง่ายดี
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 16:04  

เฉยได้ก็เฉยซะครับ มันจะได้หยุด ณ ตรงนั้น ถ้ามัวแต่ แรงกลับไปร้อนกลับไป มันก็เดือดอยู่อย่างนั้นแหละครับ จะเก็บมาคิดอะไรมากมายนะคนเรา
ไม่ได้มีประโยชน์ได้เสียอะไรเลยสักนิดเดียว Embarassed
atthaphon_s
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 16:11  

อ้างถึง:

ปล. ย้ำว่าผมม่ได้ด่าคุณคืดไปเอง

อย่าต่อความยาวสาวความยืดกันเลยครับ ^^ น่าๆ ใจเย็นๆ กันหน่อย เดี๋ยวบอร์ดมันจะเดือด คนเขาอยากจะเข้ามาหาความรู้กันนะครับ

คนเรามันพลาดกันได้

หากต่อปากต่อคำกัน เดี๋ยวมันก็ออกทะเลกันไปอีก แนะนำหากไม่พอใจก็สมัครสมาชิก แล้ว PM คุยกับเขาหลังไมค์ไปเลยไม่ง่ายกว่าหรือครับท่าน

อ้างถึง:

คุณบอก ว่าก็ไม่ด้ว่าคนไม่มี Loogin เป็นคนไม่ดี

ที่เผมเขียนไว้ว่า

"ตัดสืนคนที่ Login ผมว่าความคืดคุณมัน...... "

ผมยังม่ได้ด่าคุณเลย ..................... คุณเตืมคำว่าอะไรลงไปครับ ถึงออกมาหาว่าผมด่า

อย่าร้อนตัวสืครับ ผมอาจบอกว่า คุณมันเหมารวม หรือ คุณมันใจร้อน ไปหน่อยก็ได้

กับมาหาว่าผมด่าซะงั้น เลยรู้ว่าคุณเป็นคนมีทัศนคตืในการใช้ชีวตแบบ ........ ?? : P

โอ่ย ธรรมดาครับ คือ ช่วงนี้คนป่วนบอร์ดมันเยอะ ทำให้บางคนถึงขนาดรำคาญ จนกต้องกล่าวแบบนี้ออกมา แน่นอนว่า คำกล่าวที่เกิดจากอารมณ์โทษะ หรือโมโหชั่วขณะ บางทีเขาอาจจะไม่ได้ตั้งใจให้มันเป็นแบบนั้นหรอกครับ

คือ ถ้าเขาแรงมา เราแรงไป มันจะพาลไม่เป็นผลดีต่อใครทั้งหมดนะครับ มันอยู่ที่เราจะตีความตะหากครับ หากคิดว่ามันไม่ดี แล้วเป็นเดือดเป็นร้อน มันก็จะไม่ดีไป เจ้าตัวเขาคงไม่ได้หมายความอย่างที่ท่านกล่าวมาหรอกครับ จริงมั๊ย

ไม่ต้องถามนะครับ ว่าโพสที่ผม Quote นี้มันหายไปใหน.... นี่ผมแค่ออกมาชี้แจงเล็กๆ น้อยๆ ครับ เดี๋ยวคืนนี้โพสนี้ผมก็ลบทิ้งแล้วครับ ขอบคุณครับ

ฝากถึง หลายๆ ท่านด้วยนะครับ ไม่ทราบว่า online บ้านเดียวกันหรือเปล่าครับ เห็น ip เดียวกันบานเลย ถ้าบ้านเดียวกันแนะนำ ใช้ login เดียวกันไปเลยก็ได้นะครับ เพื่อเป็นการลดโลกร้อน Rolling Eyes
atthaphon_s
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 16:18  

เฉยได้ก็เฉยซะครับ มันจะได้หยุด ณ ตรงนั้น ถ้ามัวแต่ แรงกลับไปร้อนกลับไป มันก็เดือดอยู่อย่างนั้นแหละครับ จะเก็บมาคิดอะไรมากมายนะคนเรา
ไม่ได้มีประโยชน์ได้เสียอะไรเลยสักนิดเดียว Embarassed

ถูกต้องครับ แรงมา->แรงกลับ นอกจากจะไม่เกิดผลดีแล้ว ยังสร้างความรำคาญให้กับบุคคลรอบข้างอีกด้วย

เราควร "สามนฉันท์" กันครับพี่น้อง เขาแรงมา เราหยุดซะ มันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น มันก็จะกลายเป็นแค่ post เปล่าๆ ที่ไม่มีใครเหลียวแลไปเองครับ
ZhiirO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 16:29  

ถ้ามีสติ คิดกันได้งี้ทุกคน

คงไม่ร้อนแรงกันงี้หรอกครับ ห่ะๆๆ - -* ( รวมถึงประเทศด้วยล่ะ~ )

สันติครับ สันติ !

เอ่อ...

แล้วขายในไทยเมื่อไหร่เหรอครับ ?

ไปถาม 0 ที่ฟิวเจอร์รังสิตมา

บอกว่าเครื่องจะมีให้ลองหลังงาน Expo 2 อาทิตย์

แต่ Satio ยังไม่มา เพราะไม่มีแท่นวาง -*- ( มันหายากเลยสินะเท่นวางเนี่ย T_T )

แต่ดันลืมถามว่าขายเมื่อไหร่ ?

แล้วมันขายเมื่อไหร่ครับ ?

แล้วก็ พอไม่มีของแถมแล้ว ราคาจะลงจากนั้นอีกมั้ยครับ ?

ขอบคุณครับผม !

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 16:34  

ZhiirO ผู้เขียน:
ถ้ามีสติ คิดกันได้งี้ทุกคน

คงไม่ร้อนแรงกันงี้หรอกครับ ห่ะๆๆ - -* ( รวมถึงประเทศด้วยล่ะ~ )

สันติครับ สันติ !

เอ่อ...

แล้วขายในไทยเมื่อไหร่เหรอครับ ?

ไปถาม 0 ที่ฟิวเจอร์รังสิตมา

บอกว่าเครื่องจะมีให้ลองหลังงาน Expo 2 อาทิตย์

แต่ Satio ยังไม่มา เพราะไม่มีแท่นวาง -*- ( มันหายากเลยสินะเท่นวางเนี่ย T_T )

แต่ดันลืมถามว่าขายเมื่อไหร่ ?

แล้วมันขายเมื่อไหร่ครับ ?

แล้วก็ พอไม่มีของแถมแล้ว ราคาจะลงจากนั้นอีกมั้ยครับ ?

ขอบคุณครับผม !

ขายเดือน พ.ย. ค่ะ สำหรับวันที่เราไม่แน่ใจ
แต่คนที่จองไปก่อนจะได้ของวันที่ 5 พ.ย.
เพราะงั้นขายจริงก็ไม่น่าจะไกลจากนี้เท่าไหร่ค่ะ

ส่วนของแถม ถ้าไม่มี ราคาไม่ลดแน่นอนค่ะ (ในช่วงเวลานี้นะคะ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 16:41  

ห่ะๆๆ... ไม่ลงแฮะ เศร้าใจๆ... =__="

ยังไงก็ต้องลงเร็วล่ะนะ ( มั้ง ) ความรู้สึกมันบอก... ตอนใช้ K810 ซื้อมาแปปๆ ลดไปเป็ร 10k

...

นั่งดูทั้งวันอ่ะครับ บอร์ดนี้... K790i มา ก็ปาเข้าไป 38 หน้า

อันนี้ทะลุ เพราะทะเลาะ เหอๆ~

ปล.

มานั่งรอดูอะไรใหม่ๆ

. . . . ( "-___-)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 17:19  

bannakan ผู้เขียน:
มว่าพอเถอะครับ มัวแต่ต่อความยาวสาวความยืดเมื่อไหร่มันจะจบครับ

แล้วคุณ รอดูก่อนค่อยบ่น~ มีแปลแบบนี้ของ AINO บ้างมั้ยครับ อิอิ^^

Aino มาแบบเงียบๆอ่ะครับไม่ค่อยมีอะไรมากมาย ไว้หาเจอจะบอกนะ ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 17:25  

Sony Ericsson Satio hits the shelves, costs a fortune

http://www.gsmarena.com/sony_ericsson_satio_hits_the_shelves_costs_a_fortune-news-1163.php

Sony Ericsson Satio is out there just today and can be yours for 650 euro (don't say we didn't warn you). The price is high, but the phone is still hot. We'll be doing our best to acquire one for an in-depth review as soon as possible, but until that happens you might want to check our preview article.

ราคาต่างประเทศโหดมาก(คาดว่าเป็นของอเมริกา) 650 ยูโรก็ 31,000+ แต่บ้านเราแค่ 24990 เท่านั้นเองครับ (แต่ราคา UK จริงๆแค่ 509 ยูโรเท่าๆกับของเรานะ ไม่รู้ GSM Arena เอาราคามาจากไหน

แถม Tutorial: The Satio YouTube Client

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/j8fz942g_u0&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/j8fz942g_u0&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="425" height="344"></embed></object>
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 18:09  

เฮ้อ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 19:07  

เออ ด่ากันไม่พอ ยังมาด่าผมด้วยอีกนะครับ คุณนี่มันจริงๆ ผมยังไม่ได้พูดอะไรเลย

ที่ผมอยากให้พวกคุณสมัครmember ก็เพราะจะได้ระบุได้ว่าเป็นใคร เพราะในบอร์ดนี้ไม่มี ip แสดงขึ้นครับ คุณพวกที่ไม่มี member ทั้งหลาย ซึ่งบางคนเป็นคนดีและบางคนก็ไม่เป็น (ผมยังไม่ได้พูดเลยว่าคนที่ไม่ใช่ member เป็นคนไม่ดี) แต่ถ้าคุณสมัครสมาชิก แสดงว่าคุณบริสุทธิใจ เพราะในการสมัครสมาชิกต้องกรอกข้อมูลส่วนตัว และสามารถเปิดประวัติการโพสดูได้อีกด้วยครับ แล้วอีกอย่างนึง ถ้าเกิดไปโพสแล้วทำให้คนอื่นเข้าใจผิด หรือโพสข้อความที่แตกแยก ตัวคนที่โพสก็สามารถแก้ถ้อยคำเหล่านั้นเองได้ และสามารถลบออกได้ด้วย ซึ่งมันทำให้บอร์ดสงบสุข ซึ่งผมเห็นว่ามันเป็นเรื่องดีครับ

ส่วนคุณคนที่มาด่าผม กล้าจิงทำไมไม่ใช้ Member ล่ะครับ เห็นๆกันอยู่ว่าส่วนใหญ่คนที่เข้ามาด่าคนอื่น มันคือ SP Guest ซึ่งระบุตัวตนไม่ได้ อยากด่าใครก็ด่า ไม่มีใครรู้ว่าเป็นใคร ซึ่ง SP Guest บางคนก็เป็นคนดี แต่ขอบอกว่าส่วนน้อย ส่วนใหญ่จะเป็นพวกแบบคุณทั้งนั้น

ส่วน Member บางคนที่โพสก่อกวนตั้งแต่ผมมาเล่นบอร์ดนี้พบได้น้อยมากๆๆๆๆ เพิ่งเคยเห็นแค่ 2 คนในปีนี้ั้ทั้งปี กลับกันคนที่ก่อกวนโดยใช้ SP Guest นั้นมากมายมหาศาลดังเช่นบอร์ดนี้กับบอร์ด X6 เหมือนกันเปะ

ส่วนพวกที่ถอด Login แล้วมาโพส วิธีนี้แก้ไขได้ครับ

ตอนนี้ผมรายงานไปที่ Admin Board เสนอให้บอร์ดขึ้น IP ของเครื่องที่โพสด้วย จะได้สามรถระบุตัวตนของคนที่โพสได้ด้วย ไม่ใช่เข้ามา 4 รอบ ใช้ชื่อ 4 ชื่อ แล้วเวลามาป่วนก็จับตัวไม่ได้ แล้วอีกอย่าง เลข IP ยังสามารถใช้หาแหล่งที่อยู่ในการแจ้งความดำเนินคดีตามพรบ.การกระทำผิดทางคอมพิวเตอร์ได้ด้วยครับ

พวกที่โพสก่อกวน ทำให้ผู้อื่นเสียหาย ถ้าเกิดการแจ้งความขึ้น อาจจะมีสิทธิโดนครับ
Confused

รู้ไหมว่าทำไมเขายกเลิกการโชว์ IP

เพราะว่าการโชว์ IP ทำให้เครื่องของคุณมีสิทธิ์โดนส่องได้ มันมีโปรแกรมออกมาแล้ว ขอแค่รู้ IP ก็พอ เครื่องใครมีกล้องก็ระวังให้ดีหละ โดนส่องตอนทำนู่นนี่นั่นไม่รู้ตัวหรอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 19:49  

Tom Dunmore demonstrates the new Sony Ericsson Satio

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/2yrb6Jwvntc&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/2yrb6Jwvntc&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

ไม่มีอะไรมากแต่อย่างน้อยก็เป็นไม่กี่คลิบที่เป็นภาษาที่สามารถฟังรู้เรื่องและสำเนียงค่อนข้างฟังง่ายครับ - -"

Tom Dunmore เป็น editor-in-chief of Stuff ของ http://www.stuff.tv/ ซึ่งเป็นนิตยสาร Gadget ที่ขายดีที่สุดในโลก(เค้าบอกมานะ - -")
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 20:22  

อ้างถึง:

รู้ไหมว่าทำไมเขายกเลิกการโชว์ IP

เพราะว่าการโชว์ IP ทำให้เครื่องของคุณมีสิทธิ์โดนส่องได้ มันมีโปรแกรมออกมาแล้ว ขอแค่รู้ IP ก็พอ เครื่องใครมีกล้องก็ระวังให้ดีหละ โดนส่องตอนทำนู่นนี่นั่นไม่รู้ตัวหรอก

เอ่อ ไม่ทราบว่าชื่อโปรแกรมอะไรครับ ที่มันแฮกได้หมดเนี่ย ผมอยากจารู้จิงๆเลย ถ้าไม่ใช่เทพของแฮคเกอร์ทำขึ้นมา ผมไม่เชื่อหรอกครับ

เพราะผมคนนึงที่ไม่เคยถูกแฮคครับ อย่างแรก บ้านผมมีเซิฟเวอร์ 1 ตัวคอยแชร์เน็ท มีไฟร์วอล์

แล้วก็ Link เน็ทเข้ามาที่เครื่องนี้ แล้วเครื่องนี้ก็มีไฟร์วอล์ แล้วอีกอย่างนึง โปรแกรมแฮคที่ว่ามันไม่มีอยู่จริงหรอกครับ ถ้าจาแฮคกันให้ได้จริงๆต้องใช้คนกับฝีมือล้วนๆ ไม่อยากจะบอกว่ามันไม่ใช่ง่ายๆหรอกนะครับ ในการเข้าไปยึดเครื่องของคนอื่นจากเครื่องของเราผ่านเครือข่ายอินเทอร์เน็ทน่ะครับ ผมเองก็ศึกษาเกี่ยวกับการแฮคอยู่ พูดตรงๆมันไม่ได้ทำกันง่ายๆอย่างที่คุณบอกเลยสักนิด ขนาดเครื่องอยู่ในวงแลนเดียวกัน ยังแฮคไม่ใช่ง่ายๆเลยครับ และอีกอย่างอาจจะเป็นที่เครื่องบางคนไม่ยอม Update Windows บ่อยๆ ทำให้เครื่องของตัวเองมีช่องโหว่เกิดขึ้นครับ

คนส่วนใหญ่จะโดนแฮกเพราะลงโปรแกรมของแฮกเกอร์ เช่นเข้าเว็ป18+ ของฝรั่ง แล้วมันจะให้เราลงโปรแกรม โปรแกรมพวกนั้นมันก็คือโทรจั่นดีๆนี่เอง มันก็เข้ามาเปิด port เครื่องเราไว้รอให้แฮกเกอร์มาแฮค อันนี้ก็ช่วยไม่ได้ครับ

ยังงัยก็แล้วแต่ มีบอร์ดเยอะแยะที่มีระบบโชว์ IP เช่น Pantip yimsiam และอีกมากมาย ยังงัยผมก็สนับสนุนให้บอร์ดนี้ติดตั้งระบบโชว์ IP ครับ Cool
Lula
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 20:24  

Proximity Sensor

มีจริง ๆ เหรอครับ

ขนาดในหน้า Spec ยังไม่บอกเลย แล้วถ้ามีจริง ๆ ซ้อนตรงมุม ๆ เขาจะเอามาทำไมล่ะครับ

ถ้าอยู่ตรงนั้น จอมันก็ไม่ดับอะสิ ( ชี้ให้ดูหน่อยครับถ้ามี )
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 20:36  

Lula ผู้เขียน:

ขนาดในหน้า Spec ยังไม่บอกเลย แล้วถ้ามีจริง ๆ ซ้อนตรงมุม ๆ เขาจะเอามาทำไมล่ะครับ

ถ้าอยู่ตรงนั้น จอมันก็ไม่ดับอะสิ ( ชี้ให้ดูหน่อยครับถ้ามี )

ผมเซฟภาพมาจาก Offical User Manual เลยนะครับ ดูที่เลข 4 ครับ

User Manual ตัวเต็มๆดูไ้ด้ที่....
https://fjallfoss.fcc.gov/prod/oet/forms/blobs/retrieve.cgi?attachment_id=1153746&native_or_pdf=pdf

แถมโฆษณาตัวใหม่ของ Satio เน้นโชว์ Application และ Hi-def Video Playback ครับ

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Wgk3nAKF0Tg&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Wgk3nAKF0Tg&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 20:37  

ผมไม่อยากจะพูดอะไรหรอกนะครับ เกรงใจ Mod แต่พูดตรงๆ เค้าพิมชื่อว่า รู้นืสัยเลยคนแบนี้

แล้วพิมว่า ผมไปว่าคนที่ไม่ใช่ Login เป็นคนไม่ดี ซึ่งผมเองยังไม่ได้พูดสักนิด

ผมอยากให้คุณที่ไม่ใช้ยูสเซอร์ทั้งหลายไปสมัครสมาชิกกันก่อนเลยครับ ใครมาโพสอะไรจะได้รู้ตัวตนที่แน่ชัด อย่ากลัวสิ ถ้าจะโพส

แล้วตบท้ายด้วย ตัดสืนคนที่ Login ผมว่าความคืดคุณมัน...... แล้วแต่คุณแล้วกันครับ บอกได้แค่นั้นจรืงๆ

ใครมาอ่าน ก็เดือดครับ ลองเข้าใจผมดูมั่งละกันครับ ว่าใครเริ่มก่อน
แร้วกระทู้ ที่ Mod ลบไป นี่หรอคือไม่ได้ว่ากัน แถมมีตบท้ายแลบลิ้นใส่ เป็นพวกคุณเองก็น่าจะมีอารมณ์นะครับ เนี่ยหรือที่ไม่ได้ว่าผมน่ะ ยังมีต่อท้ายได้อีกนะครับบ ลองอ่านดู

อ้างถึง:
"ตัดสืนคนที่ Login ผมว่าความคืดคุณมัน...... "

ผมยังม่ได้ด่าคุณเลย ..................... คุณเตืมคำว่าอะไรลงไปครับ ถึงออกมาหาว่าผมด่า

อย่าร้อนตัวสืครับ ผมอาจบอกว่า คุณมันเหมารวม หรือ คุณมันใจร้อน ไปหน่อยก็ได้

กับมาหาว่าผมด่าซะงั้น เลยรู้ว่าคุณเป็นคนมีทัศนคตืในการใช้ชีวตแบบ ........ ?? : P

แล้วอย่างนี้ผมจะเรียกเขาว่าผู้ก่อกวนได้ไหมครับ ผมจะพยายามไม่สนใจนะครับ คนแบบนี้ เถียงไปก็ไม่เจริญครับ แหมม พูดออกมาได้ "เลยรู้ว่าคุณเป็นคนมีทัศนคตืในการใช้ชีวตแบบ ........ ??" เป็นพวกคุณอ่าน จะเคืองกันไหมครับ ถ้าอยู่ดีๆมีคนมาโพสแบบนี้

ผมจะพยายามไม่ตอบโต้นะครับ ฝาก Mod ช่วยดูแลด้วยล่ะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aukkarapong เมื่อวันที่ 07 Oct 2009 20:44; ทั้งหมด 4 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 20:38  

ภาพนี้เห็นชัดมากครับ

http://xperia-x1.com/wp-content/uploads/2009/06/satio-front-top.jpg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 20:39  

ภาพนี้เห็นชัดมากครับ

แก้รูปไม่ขึ้น - -"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 21:04  

อ้างถึง:

เอ่อ ไม่ทราบว่าชื่อโปรแกรมอะไรครับ ที่มันแฮกได้หมดเนี่ย ผมอยากจารู้จิงๆเลย ถ้าไม่ใช่เทพของแฮคเกอร์ทำขึ้นมา ผมไม่เชื่อหรอกครับ

เพราะผมคนนึงที่ไม่เคยถูกแฮคครับ อย่างแรก บ้านผมมีเซิฟเวอร์ 1 ตัวคอยแชร์เน็ท มีไฟร์วอล์

แล้วก็ Link เน็ทเข้ามาที่เครื่องนี้ แล้วเครื่องนี้ก็มีไฟร์วอล์ แล้วอีกอย่างนึง โปรแกรมแฮคที่ว่ามันไม่มีอยู่จริงหรอกครับ ถ้าจาแฮคกันให้ได้จริงๆต้องใช้คนกับฝีมือล้วนๆ ไม่อยากจะบอกว่ามันไม่ใช่ง่ายๆหรอกนะครับ ในการเข้าไปยึดเครื่องของคนอื่นจากเครื่องของเราผ่านเครือข่ายอินเทอร์เน็ทน่ะครับ ผมเองก็ศึกษาเกี่ยวกับการแฮคอยู่ พูดตรงๆมันไม่ได้ทำกันง่ายๆอย่างที่คุณบอกเลยสักนิด ขนาดเครื่องอยู่ในวงแลนเดียวกัน ยังแฮคไม่ใช่ง่ายๆเลยครับ และอีกอย่างอาจจะเป็นที่เครื่องบางคนไม่ยอม Update Windows บ่อยๆ ทำให้เครื่องของตัวเองมีช่องโหว่เกิดขึ้นครับ

คนส่วนใหญ่จะโดนแฮกเพราะลงโปรแกรมของแฮกเกอร์ เช่นเข้าเว็ป18+ ของฝรั่ง แล้วมันจะให้เราลงโปรแกรม โปรแกรมพวกนั้นมันก็คือโทรจั่นดีๆนี่เอง มันก็เข้ามาเปิด port เครื่องเราไว้รอให้แฮกเกอร์มาแฮค อันนี้ก็ช่วยไม่ได้ครับ

ยังงัยก็แล้วแต่ มีบอร์ดเยอะแยะที่มีระบบโชว์ IP เช่น Pantip yimsiam และอีกมากมาย ยังงัยผมก็สนับสนุนให้บอร์ดนี้ติดตั้งระบบโชว์ IP ครับ Cool

พันธุ์ทิพย์เค้าไม่โชว์ IP แล้วคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 21:06  

อ้างถึง:

พันธุ์ทิพย์เค้าไม่โชว์ IP แล้วคับ

เค้าโชว์เฉพาะ Ticket ID ครับ เพราะ Member เค้าไม่ได้สมัครง่ายๆแบบที่อื่น....

น่าสงสารนะ...
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 21:23  

เหอะๆ ขออภัยละกานครับ

แค่นี้พอละ

ผมเลิกโพสที่นี่ดีกว่าครับ มีแต่คนด่า คนโพสว่ากัน ผิดพลาดบ้างก็โดนด่า แต่ก่อนผมเคยเข้าไปครับ แล้วเห็นมัน show ip ซึ่งตอนนี้ไม่ได้เข้าไปนานแล้วครับ

มีแต่คนพูดว่ากัน พูดดีๆกันไม่เป็น บอร์ดนี้ผมลาขาดครับ บายๆครับทุกท่านนน

ผมไม่อยากโพสโต้ตอบแล้วนะครับ เบื่อแล้วครับ Mod มาก็ยังมีคนมีด่าอยุเหมือนเก่า ไม่ยอมเลิกกันเสียทีครับ ถ้าไม่พัฒนาระบบการโพส show ip รึ ระบบสมาชิกก็จะเป็นแบบนีไปเรื่อยๆแหละครับบ
atthaphon_s
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 21:30  

ขันติครับขันติ บอร์ดโทรศัพท์คร๊าบบบบบบบบบบบบ แก๊งๆๆ
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 21:32  

ผมเซฟภาพมาจาก Offical User Manual เลยนะครับ ดูที่เลข 4 ครับ

User Manual ตัวเต็มๆดูไ้ด้ที่....
https://fjallfoss.fcc.gov/prod/oet/forms/blobs/retrieve.cgi?attachment_id=1153746&native_or_pdf=pdf

แถมโฆษณาตัวใหม่ของ Satio เน้นโชว์ Application และ Hi-def Video Playback ครับ

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Wgk3nAKF0Tg&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Wgk3nAKF0Tg&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Proximity Sensor มันเอาไว้ทำอะไรครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 21:39  

bannakan ผู้เขียน:

Proximity Sensor มันเอาไว้ทำอะไรครับ

Proximity Sensor เอาไว้วัดระยะห่างของวัตถุที่อยู่หน้า Sensor ครับ มีไว้เพื่อปิดระบบทัชเวลาที่เอาโทรศัพท์แนบหูหรืออยู่ในกางเกง จะได้ไม่ไปกดหน้าจอโดยอุบัติเหตุครับ

ปล.คุณ aukkarapong อย่าไปคิดมากกับคนแบบนี้เลยครับ ผมว่าจริงๆก็มีอยู่แค่ไม่กี่คนเท่านั้นเอง
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 23:06  

ฝากถึง หลายๆ ท่านด้วยนะครับ ไม่ทราบว่า online บ้านเดียวกันหรือเปล่าครับ เห็น ip เดียวกันบานเลย ถ้าบ้านเดียวกันแนะนำ ใช้ login เดียวกันไปเลยก็ได้นะครับ เพื่อเป็นการลดโลกร้อน

^
^
นี่แหละครับที่ทำให้เกรียนสดุ้ง คริคริ headbang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 01:09  

แกะกล่อง(อีกแล้ว)คราวนี้สีเงินครับ

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/6hYEOT_8u4U&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/6hYEOT_8u4U&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

น่าจะครบทุกสีแล้วนะครับ - -"

ปล.ของไทยเราจองก่อนชาวบ้านเค้าแต่ได้หลังสุด T_T
HD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 02:11  

watch High definition movies in widescreen
แปลตรงๆมันแปลว่าอะรครับ คุณ รอดูก่อนค่อยบ่น~

ดูหนัง HD ได้ หรือ
ถ่ายVDO ออกมาเป็น HD เหมือนเจ้าอื่นได้
ตายไปอีกหนึ่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 02:21  

ฝากถึง หลายๆ ท่านด้วยนะครับ ไม่ทราบว่า online บ้านเดียวกันหรือเปล่าครับ เห็น ip เดียวกันบานเลย ถ้าบ้านเดียวกันแนะนำ ใช้ login เดียวกันไปเลยก็ได้นะครับ เพื่อเป็นการลดโลกร้อน

^
^
นี่แหละครับที่ทำให้เกรียนสดุ้ง คริคริ headbang

เกรียน จะสดุ้งรึเปล่าไม่รู้

แต่ที่แน่ๆ คนมี Login สมาชืก อย่างคุณ aukkarapong

ยังโดนจนเลิกเล่นที่นี่ปแล้ว อะ ^^

-------------------------------------------------------------------------------

แค่นี้พอละ

ผมเลิกโพสที่นี่ดีกว่าครับ

บอร์ดนี้ผมลาขาดครับ บายๆครับทุกท่านนน

เบื่อแล้วครับ Mod มาก็ยังมีคนมีด่าอยุเหมือนเก่า
iiiiidodoodsdf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 02:41  

U1i
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 08:04  

แกะกล่อง(อีกแล้ว)คราวนี้สีเงินครับ

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/6hYEOT_8u4U&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/6hYEOT_8u4U&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

น่าจะครบทุกสีแล้วนะครับ - -"

ปล.ของไทยเราจองก่อนชาวบ้านเค้าแต่ได้หลังสุด T_T

เห็นเอากล่อง AINO วางคู่ไว้นึกว่าจะเอามาเปิดโชอันไหนสวยกว่ากัน
EvilSteP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 09:24  

ขอถามแบบละเอียดเลยนะครับ เรื่อง web Browser ของ Satio กับ iPhone

เรื่องการแสดงผล
Font ต่างๆ
ความเร็ว

คือผมเคยเล่นของ iPhone มา ค่อนข้างพอใจกับตัว Browser ของ

เลยอยากได้ข้อมูลจริงๆ สำหรับคนที่ลองแล้วนะครับ ว่า Satio ทำได้ดีกว่า หรือ แย่กว่า
ในด้านไหนบ้าง
zmjk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 09:34  

EvilSteP ผู้เขียน:
ขอถามแบบละเอียดเลยนะครับ เรื่อง web Browser ของ Satio กับ iPhone

Font ต่างๆ
ความเร็ว

คือผมเคยเล่นของ iPhone มา ค่อนข้างพอใจกับตัว Browser ของ

เลยอยากได้ข้อมูลจริงๆ สำหรับคนที่ลองแล้วนะครับ ว่า Satio ทำได้ดีกว่า หรือ แย่กว่า

ถ้าจะเอาตรงๆ ตามจรืง ผมแนะว่าไปตั้งกระทู้ถามใน Pantip จะดีกว่าครับ

"เลยอยากได้ข้อมูลจริงๆ "

รอดูครับ
EvilSteP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 09:48  

zmjk ผู้เขียน:

Font ต่างๆ
ความเร็ว

ถ้าจะเอาตรงๆ ตามจรืง ผมแนะว่าไปตั้งกระทู้ถามใน Pantip จะดีกว่าครับ

รอดูครับ

เหอะๆ ซะงั้น นี่ผมหาข้อมูล มือถือ จากบอร์ดมือถือ ไม่ได้แล้วซะเนี่ย - -"
เทพเกืนยุค
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 10:02  

zmjk ผู้เขียน:

Font ต่างๆ
ความเร็ว

รอดูครับ

เหอะๆ ซะงั้น นี่ผมหาข้อมูล มือถือ จากบอร์ดมือถือ ไม่ได้แล้วซะเนี่ย - -"

ยังหาได้ครับ แต่ต้องดูบอร์ดด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 10:10  

Font ต่างๆ
ความเร็ว

การแสดงผล ผมให้ Symbian ก่อนครับ เนื่องจากว่ารองรับ Flash Lite 3.0 อีกทั้งอนาคตยังมีFlash 10.1 คอยอยู่ภายในต้นปี แต่ทางด้าน Iphone นั้นยังไม่มีวี่แววว่าจะได้ใช้ Flash Lite เลยครับ(เหตุเกิดจากตัว Apple เองที่ไม่ยอมให่้ Iphone ใช้ Application ของคนอื่น)

Font ต่างๆ อันนี้อยู่ที่ความชอบนะครับ แต่อน่นอนว่าถ้าหากไม่พอใจก็สามารถเปลี่ยนได้ทั้งคู่อยู่แล้ว แต่ไอโฟนต้องทำขั้นตอนยุ่งยากกว่าหน่อยนึงครับ

ความเร็ว อันนี้ไม่แน่ใจว่าความเร็ว(ลื่นไหล) UI หรือความเร็วในการ Load Page ต่างๆนะครับ ถ้าความลื่นไหลของ UI ก็คงต้อง Iphone ครับ แต่ถ้าความเร็วก็ขึ้นอยู่กับกรณี ถ้าวัดกันโดยไม่เปิด Flash ผมว่าคงพอๆกัน แต่ถ้าเปิด Flash Symbian จะช้ากว่า แต่จะแสดงผลได้สมบูรณ์กว่าครับ แต่ในส่วนนี้ขึ้นอยู่กับการเชื่อมต่อ Internet มากกว่าตัวมือถือครับ

ปล.ถ้าอยากดูความเร็วลองดูใน Clip ด้านบนครับมีอันนึงเป็นเรื่องนี้โดยเฉพาะ
ปล.2 พันทิพก็ใช่ว่าจจะเป็นกลางนะครับ ความเห็นดีๆมีอยู่ไม่เท่าไหร่ นอกนั้นอาศัยตามน้ำเอา - -"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 10:36  

ขอบคุณ สำหรับข้อมูลมากครับ

อีกเรื่องนึงครับ เรื่องการเชื่อมต่อ wifi
ผมมีปัญหากับการเชื่อมต่อ wifi ของ w705 มาก คือมันหลุดบ่อยมาก พอหลุดแล้วมันจะไปเชื่อมต่อ GPRS แทน

Satio ปรับปรุงในส่วนนี้ขึ้นมาแล้วรึยังครับ

แล้วเรื่อง GPS ของ Satio เป็นแบบไหนครับ มีตัวรับส่งสัญญาณในตัวเลยรึป่าวครับ มีโปรแกรมนำเส้นทางแบบ Real time มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 10:54  

ขอบคุณ สำหรับข้อมูลมากครับ

อีกเรื่องนึงครับ เรื่องการเชื่อมต่อ wifi
ผมมีปัญหากับการเชื่อมต่อ wifi ของ w705 มาก คือมันหลุดบ่อยมาก พอหลุดแล้วมันจะไปเชื่อมต่อ GPRS แทน

Satio ปรับปรุงในส่วนนี้ขึ้นมาแล้วรึยังครับ

แล้วเรื่อง GPS ของ Satio เป็นแบบไหนครับ มีตัวรับส่งสัญญาณในตัวเลยรึป่าวครับ มีโปรแกรมนำเส้นทางแบบ Real time มั้ยครับ

Wifi ผมไม่ทราบนะครับว่า W705เป็นแบบไหนแต่เท่าที่ลองเล่นมาผมนั่งเล่นอยู่ 6 ชั่วโมงก็ปกติดีนะครับ ความเร็วก็ตามเน็ทที่ใช้้เลยครับ ส่วนเวลาจะเชื่อต่อกับเครือข่ายไหน Satio จะขึ้นให้เลือกตลอดครับว่าจะใช้ Wi-Fi, GPRS

GPS เป็นระบบ GPS+aGPS ครับซึ่ง aGPS คือระบบที่ใช้ข้อมูลจาก CellSite(เสา) ของมือถือว่าเราอยู่บริเวณไหน แล้วส่งข้อมูลนี้ผ่าน Internet เพื่อค้นหาว่าดาวเทียมดวงไหนอยู่ใกล้เราทำให้หาข้อมูลและเชื่อมต่อดาวเทียมได้ไวขึ้นครับ โดยจะเสียค่า GPRS เล็กน้อย แต่ก็สามารถปิดการทำงานได้แต่จะทำให้ค้นหาดาวเทียมในตอนแรกได้ช้าลง

ส่วนโปรแกรมนำทางมีมาให้ในเครื่องคือ Googlemap+WisePilot แต่ทั้งสองเป็นโปรแรกมที่ต้องโหลดแผนที่ผ่านเครือข่าย Internet จึงต้องเสียค่า GPRS ไม่ก็ใช้ Wi-Fi ครับ โดย WisePilot นำทางในรถได้ดีมากเลยครับ

แต่ทางแก้หากไม่อยากโหลดแผนที่ผ่าน Internet ก็คือลงโปรแกรม GarminXT ซึ่งสามารถนำทางแบบ Offline ได้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 11:03  

"ลงโปรแกรม GarminXT ซึ่งสามารถนำทางแบบ Offline ได้ครับ"

หมายความว่าผมสามารถใช้โปรแกรมนำทางนี้ได้ เวลาขับรถได้เลยมั้ยครับ เหมือน GPS ติดรถยนต์ทั่วไปมั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 11:04  

"ลงโปรแกรม GarminXT ซึ่งสามารถนำทางแบบ Offline ได้ครับ"

หมายความว่าผมสามารถใช้โปรแกรมนำทางนี้ได้ เวลาขับรถได้เลยมั้ยครับ เหมือน GPS ติดรถยนต์ทั่วไปมั้ยครับ

ครับ Garmin เป็นผู้ผลิต GPS ติดรถอยู่แล้วด้วยครับ...
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 11:06  

เย้!!!!!!!! รู้สึกบอร์ดจะสงบขึ้นเยอะ บรรยากาศดีดีนั้นกลับมาสู่เราชาว SE อีกครั้ง Cool

ปล. โดนเรื่อง IP ไปทีเดียว มนุษย์ที่สังคมไม่ต้องการ กระเจิงหายหมดเยย คริคริ

ของคุณ Mod มากเลยครับ Embarassed
EvilSteP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 11:11  

ถ้าผมต้องการโหลดพวกโปรแกรมเสริมของ Satio

แนะนำลิงค์เว็บไซด์ให้หน่อยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 11:18  

ถ้าผมต้องการโหลดพวกโปรแกรมเสริมของ Satio

แนะนำลิงค์เว็บไซด์ให้หน่อยครับ

ถ้าเป็น Link ของ Satio โดยเฉพาะยังไม่มีนะครับ แต่เนื่องจาก OS เดียวกันกับ 5800 ดังนั้น โปรแกรมที่โพสใน http://www.nokiagang.com ในส่วนของ Symbian 9.4 สามารถใช้ร่วมกันได้เกือบทั้งหมดครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 11:27  

ขอถามเพิ่มนิดนึง เพราะไม่เคยเล่น wifi เลย
ถ้าหากที่บ้านมี wireless แล้ว
จะมีวิธีเชื่อมต่อยังไงกับมือถือบ้างที่ไม่ต้องเสียเงิน
ขอบคุณล่วงจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 11:30  

ขอถามเพิ่มนิดนึง เพราะไม่เคยเล่น wifi เลย
ถ้าหากที่บ้านมี wireless แล้ว
จะมีวิธีเชื่อมต่อยังไงกับมือถือบ้างที่ไม่ต้องเสียเงิน
ขอบคุณล่วงจ้า

ถ้ามือถือมี Wi-Fi ก็เชื่อมต่อมือถือเข้ากับ Router ที่บ้านเหมือนใช้ NB เชื่อมได้เลยครับไม่มีข้อแตกต่างอะไรเป็นพิเศษ ^^
เอาเท่าแต่ก่อนเล้ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 11:34  

Font ต่างๆ
ความเร็ว

การแสดงผล ผมให้ Symbian ก่อนครับ เนื่องจากว่ารองรับ Flash Lite 3.0 อีกทั้งอนาคตยังมีFlash 10.1 คอยอยู่ภายในต้นปี แต่ทางด้าน Iphone นั้นยังไม่มีวี่แววว่าจะได้ใช้ Flash Lite เลยครับ(เหตุเกิดจากตัว Apple เองที่ไม่ยอมให่้ Iphone ใช้ Application ของคนอื่น)

Font ต่างๆ อันนี้อยู่ที่ความชอบนะครับ แต่อน่นอนว่าถ้าหากไม่พอใจก็สามารถเปลี่ยนได้ทั้งคู่อยู่แล้ว แต่ไอโฟนต้องทำขั้นตอนยุ่งยากกว่าหน่อยนึงครับ

ความเร็ว อันนี้ไม่แน่ใจว่าความเร็ว(ลื่นไหล) UI หรือความเร็วในการ Load Page ต่างๆนะครับ ถ้าความลื่นไหลของ UI ก็คงต้อง Iphone ครับ แต่ถ้าความเร็วก็ขึ้นอยู่กับกรณี ถ้าวัดกันโดยไม่เปิด Flash ผมว่าคงพอๆกัน แต่ถ้าเปิด Flash Symbian จะช้ากว่า แต่จะแสดงผลได้สมบูรณ์กว่าครับ แต่ในส่วนนี้ขึ้นอยู่กับการเชื่อมต่อ Internet มากกว่าตัวมือถือครับ

ปล.ถ้าอยากดูความเร็วลองดูใน Clip ด้านบนครับมีอันนึงเป็นเรื่องนี้โดยเฉพาะ
ปล.2 พันทิพก็ใช่ว่าจจะเป็นกลางนะครับ ความเห็นดีๆมีอยู่ไม่เท่าไหร่ นอกนั้นอาศัยตามน้ำเอา - -"

ไปว่าที่นู้นเขาตามน้ำ

ที่นู้นเขาก็ว่าใน Siamphone มีแต่ Spam โดยเฉพาะของ SE อะครับ

สาดกันไปมา

แต่ที่นี่ตอนนี้ก็ดีขึ้นหน่อยนึง หลังจากมีคนทักเรื่อง Spam

เพราะการตอบก็เรื่ม ไม่กล้าชูหาง ตัวเองเท่าเมื่อก่อน

สังเกตุดูก็ เพลาอาการลงเยอะ

เห็นแล้วก็ตลกดี เมื่อก่อนอะไรก็นำโด่งหมด

รู้จักกั๊กๆคำ ก็ดีแล้ว ^^
ตายไปอีกหนึ่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 11:42  

^
^

เกรียนสะดุ้งรึเปล่าไม่รู้

แต่ที่เห็น คนมี Login Memer อย่างคุณ aukkarapong

ก็โดนจนหนี หายไปอีกคนแล้วอะ ^^

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

แค่นี้พอละ

บอร์ดนี้ผมลาขาดครับ บายๆครับทุกท่านนน

เบื่อแล้วครับ Mod มาก็ยังมีคนมีด่าอยุเหมือนเก่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 11:49  

ไม่ทราบว่าคนเดิมหรือคนใหม่นะครับ แต่ผมก็ตอบเหมือนเดิมอยู่แล้วล่ะครับ ถ้าอันไหนมันจริงผมก็พูดตามตรง ถ้าอันไหนมันต้องตัดสินระหว่างคนผมก็บอกให้คิดเอง

แต่ที่แน่ๆเรื่อง Internet ผมก็ตอบเช่นนี้มาหลายหน้าแล้วล่ะครับ ลองไปดูหน้าเก่าๆก่อนดีกว่านะครับ ^_^
xcrozx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 12:00  

ไม่ทราบว่าคนเดิมหรือคนใหม่นะครับ แต่ผมก็ตอบเหมือนเดิมอยู่แล้วล่ะครับ ถ้าอันไหนมันจริงผมก็พูดตามตรง ถ้าอันไหนมันต้องตัดสินระหว่างคนผมก็บอกให้คิดเอง

แต่ที่แน่ๆเรื่อง Internet ผมก็ตอบเช่นนี้มาหลายหน้าแล้วล่ะครับ ลองไปดูหน้าเก่าๆก่อนดีกว่านะครับ ^_^

เห็นใจคุณ รอดู จิงๆ โดนทุกนัด แล้วไอ้คนที่มาว่าเนี่ย คนเดิมแน่ๆ ท่าทางจะไม่มีตังค์ซื้อเลยชอบมาว่ายี่ห้อนี่

บอกให้พอก็พอ มันก็ยังไม่ยอมพอ

ยังไงเอาใจช่วย รอดู นะครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่มีที่มาและที่ไป ไม่ได้กล่าวลอยๆครับ
สับสน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 12:12  

HD ผู้เขียน:

watch High definition movies in widescreen
แปลตรงๆมันแปลว่าอะรครับ คุณ รอดูก่อนค่อยบ่น~

ถ่ายVDO ออกมาเป็น HD เหมือนเจ้าอื่นได้

ไม่ค่อยเข้าใจที่สื่อครับ
นับวันนับวัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 12:14  

ตายไปอีกหนึ่ง ผู้เขียน:

^
^

เกรียนสะดุ้งรึเปล่าไม่รู้

แต่ที่เห็น คนมี Login Memer อย่างคุณ aukkarapong

ก็โดนจนหนี หายไปอีกคนแล้วอะ ^^

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

แค่นี้พอละ

คนทื้งบอร์ดไปอีกคนแล้ว
สับสน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 12:15  

HD ผู้เขียน:

ไม่ค่อยเข้าใจที่สื่อครับ
xcrozx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 12:16  

^
^
^
ถ่ายไม่ได้เป็น HD, แต่ที่เป้น HD คือ VDO ที่เห้นใน youtube
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 12:29  

คือสามารถดูไฟล์ Video ความละเอียดสูงสุด 720p ได้เลยด้วยจอ WideScreen ของเครื่องครับ

แต่ในจุดนี้เค้าสร้างมาเพื่อต่อกับ TV-Out กับTV LCD,Plasma,LED มากกว่าครับเพราะถ้าดูในเครื่องจริงๆแค่เท่ากับความละเอียดจอก็เพียงพอแล้วครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 13:05  

NDTV 24x7 Cell Guru Satio and Dino Morea

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/UrfY44Y2Gbg&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/UrfY44Y2Gbg&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

คลิบนี้เป็นรายการทาง TV นะครับ ตอนแรกผมก็นึกว่าจะไม่มีอะไรแต่พอดูไปสักพักก็เห็น เค้าเขย่าเปลี่ยน Wallpaper ได้ด้วยเป็น Gesture Control อย่างนึงที่นำไปปรับใช้ได้หลากหลายมากเลยครับเ่ช่นเปลี่ยนเพลง หรือ ตัดสาย และยังมีฟังก์ชั่น Seach ซึ่งสามารถค้นหาในเครื่องหรือInternet ก็ได้(เคยให้ดูแล้ว)บางคนอาจจะไม่เคยเห็นนะครับ สิ่งเหล่านี้มันเป็นอะไรที่เล็กๆน้อยๆก็จริงแต่มันก็ช่วยเสริมความน่าใช้งานของเครื่องได้ดีทีเดียวครับ...หลังๆเป็นบทสัมภาษณ์ ไปฟังกันเองนะครับ - -"
รอแล้วถ้าไม่มีหละ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 15:37  

Nupong ผู้เขียน:
นอกเขายังไม่แน่เลย ผู้เขียน:
โชว์ห่วย ผู้เขียน:
พอประมาณหน่อย ผู้เขียน:
เรืองหูฟัง 3.1 กับเรื่องจอ AMLED เมื่อก่อนชาว SE หาเรื่องมาสวด มาด่า มองม่เห็น เหมือนพกท่อนไม้บ้าง หูฟังแบบเดืมเทพเสียงดีสุดแล้ว เรื่องMemอีก

เวลาผ่าน ทุกวันนี้รุ่นใหม่ๆ เปลี่ยนปใช้เหมือนเจ้าที่ ชาวSE เคยด่าไว้

แต่ผลมันกับ แตกต่างโดยสื้นเชืง เมื่อมันยัดอยู่ในมือถือ SE ทั้งในปัจจุบัน และอนาคต ที่จะยัดเป็นมาตราฐาน

อ่านบอร์ดของเจ้านี้แล้วปลง ทุกทีสืน่า เฮ้อ............

ขายของซะจนคนซื้อมา กุมขมับ ไมมันไม่เหมือนที่ อวยในบอร์ด ลงไปก็ 2หมื่นกว่า
เอาไปคืนก็ไม่ทันแล้ว กำ ชีวืตดันเชื่อพวกรถขายยา อวยซะเทพ

ขอไม่เอา คุณรอดูก่อนค่อยบ่น~ ขอคนอื่นมาเขียนบ้างเถอะครับ เว้นวรรคเถอะ (แต่คงไม่ทำแน่เลย T_T)

เสียงเราจะถึงเขา จนเห็นใจ กระแสคนไม่เอา คุณหมน้า....

นานๆเข้าบอร์ด SE ที
ก็ยังคงน่าเบื่อ เหมือนเดม พวกให้ข้อมูลเชียร์ก็เวอ่อร์ ตลอด ออกมาขายจรืงก็งั้นๆเมื่ออยู่ในตลาด

สงสารคนที่ซื้อมาแล้วมันไม่เหมือนที่ บอกในนี้เหมือนกันนะ

จากClip ที่คุณ รอดูก่อนค่อยบ่น~ เอามาลงบ้าง จากคนอื่นบ้าง

คนที่เขาคืดและเชื่อตามคุณเขาอาจมีงบก้อนเดียวหรือจำกัด

แต่เข้ามาเจอแต่ข้อมูลโยงป ซะดีเว่อร์ ทั้งที่คลุมเครือ

ก็งดให้ข้อมูลในเรื่องนั้นๆบ้างก็ดีครับ ชัวแล้วค่อยลง ขนาดลื้งค์ต้นทางที่คุณโยงปเขายังไม่ชัว ม่ยืนยันเท่าคุณเลยนะครับ

เราก็ตัดสืนใจอยู่หลายรอบ ตอนอ่านข้อมูล บอร์ดนี้(เพราะรู้สึกมันแนว + มากไป)

ก็เลยไปหาข้อมูลจากที่อื่น เลยได้คำตอบดีดีมาช่วยในการตัดสืนใจ

สรุปเลยยกเลืกความคืด ที่จะจองเจ้าSatio ไป

เราก็รู้สึกว่าทำมอ่านไปอ่านมา

คุณสมบัตื ความที่มัน อาจจะลองรับ นั่นนี่ ในอนาคต

ไมมันเยอะ ครอบคลุม รอที่จะใส่เข้า Satio เยอะขนาดนั้นได้

นั่นก็เป็นไปได้ นั่นเราก็มี อนาคตต่อยอด มาใช้กับ Satio ได้นะ

อ่านจนกลัวความครอบจักรวาล ไกลข้ามไปรองรับข้างหน้าอีกหลายปีเลย -*-
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 25, 26, 27  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: