Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung i8910 HD - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 24, 25, 26, 27, 28  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2711 / เข้าชม: 2304846
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: Samsung i8910 HD - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 14:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
มีวิธีทำให้ rom นอก ใช้ keyboard ไทย ได้ไหมครับ

ใครทราบกรุณาช่วยทีนะครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับผม
junior30001
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung i8910 HD - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 22:07  

,ใครเป็นบ้างลง hx v3 แล้วบางทีมันอยู่ดีๆเปิดเครื่องมาใหม่ก็ บูตไม่ขึ้น มันจะเหมือนรีเฟรชหน้าจอใหม่อย่างนั้นแหละเรื่อยๆ ขนาดไม่ได้เป็นไรแบตหมด พอเปิดใหม่ก็เอ๋อไปเลยซะงั้น รบกวนด้วยครับอยากรู้สาเหตุ แล้วทำไม fw ไทยมันลงไม่ได้ครับ อาการมันเป็นแบบนี้หลายครั้งแล้ว
อ่อที่ลงของไทยไม่ได้มันขึ้น
C:/........../I8910DXIF6_XDX.ubootldr.img is not found or these is other problem in system ......

Crying or Very sad

พอติ้ก ตรงช่อง option AP ตรงคำว่า boot ออกก็ได้ปรกติ ไม่ทราบว่าจะมีปัญหาอะไรไหมแล้วที่เกิดคืออะไร สับสนไปหมดครับ รบกวนด้วย ขอบคุณครับ
12341122
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 10:03  

kumchai_r ผู้เขียน:
kumchai_r ผู้เขียน:
Vivaz 720 MHz ช้ากว่า i8910 HD 600 MHz ? [VDO]

http://www.cookiecoffee.com/news/6581/vivaz-720-mhz-slower-i8910-hd-600-mhz-vdo#more-6581

บอร์ด คอฟฟี่ ครุ๊กกี้ มันเชื่อถือไม่ได้หรอกครับ คนเขาแบน ทั้ง พันทิพย์แว้วว

เหรอครับ แต่ดูจากวีดีโอแล้วมันชัดเจนขนาดนั้น และเป็นเครื่องขายจริงด้วย ถ้าคุณยอมรับความจริงไม่ได้ ผมว่าคุณควรอยู่เฉยๆเถอะครับ และพูดถึงบอร์ดพันธ์ทิพย์โดยเฉพาะห้องมาบุญครอง ผมเลิกเข้านานแล้วล่ะครับ รู้สึกว่าพวกเกรียนเต็มไปหมด ส่วนใหญ่จะเป็นพวกสาวกที่มีผลประโยชน์และได้รับเงินจากค่ายมือถือ

คุณเอง ก้อรับความจริงไม่ได้ ละซิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 10:36  

junior30001 ผู้เขียน:
,ใครเป็นบ้างลง hx v3 แล้วบางทีมันอยู่ดีๆเปิดเครื่องมาใหม่ก็ บูตไม่ขึ้น มันจะเหมือนรีเฟรชหน้าจอใหม่อย่างนั้นแหละเรื่อยๆ ขนาดไม่ได้เป็นไรแบตหมด พอเปิดใหม่ก็เอ๋อไปเลยซะงั้น รบกวนด้วยครับอยากรู้สาเหตุ แล้วทำไม fw ไทยมันลงไม่ได้ครับ อาการมันเป็นแบบนี้หลายครั้งแล้ว
C:/........../I8910DXIF6_XDX.ubootldr.img is not found or these is other problem in system ......

พอติ้ก ตรงช่อง option AP ตรงคำว่า boot ออกก็ได้ปรกติ ไม่ทราบว่าจะมีปัญหาอะไรไหมแล้วที่เกิดคืออะไร สับสนไปหมดครับ รบกวนด้วย ขอบคุณครับ

เป็นเหมือนกัน อัพไม่ได้ของไทยอะ รอคนเก่งๆมาตอบให้ ตอนนี้ใช้ rom ของ N2o2 อยุู่ เราว่าค่อนข้างดีกว่า ตัว HX แต่ม่ายมีคีบอดไทย ซะงั้น ไม่รู้ต้องทำไงถึงใช้ คีบอดไทยได้
k.teerapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 17:57  

เป็นเหมือนกัน อัพไม่ได้ของไทยอะ รอคนเก่งๆมาตอบให้ ตอนนี้ใช้ rom ของ N2o2 อยุู่ เราว่าค่อนข้างดีกว่า ตัว HX แต่ม่ายมีคีบอดไทย ซะงั้น ไม่รู้ต้องทำไงถึงใช้ คีบอดไทยได้

ผมไม่เคยเจออาการนี้เหมือนกัน
ผมก็อัพกลับด้วยวิธีนี้เหมือนกันใช้มาอาทิตย์กว่าแล้วไม่เจอปัญหาไดๆ
aonboy
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 19:44  

ใครที่จะสนใจขาย Somsung i9810 พอดีผมจะขอซื้อ เอาสภาพดีๆไม่เคยซ่อม จะไปซื้อเองที่
มาบุญครองก้ไปไม่ได้ ติดพวกชุมนุม พอดีผมอยู่ จ.เพชรบุรี ให้เบอร์ใว้นะครับ หรือ
083-5443066 บอย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 23:33  

k.teerapat ผู้เขียน:

ผมก็อัพกลับด้วยวิธีนี้เหมือนกันใช้มาอาทิตย์กว่าแล้วไม่เจอปัญหาไดๆ

รบกวนอัพรอม ไทย ที่ใช้อยู่ให้หน่อยซิครับ ผมโหลดมาจาก เวปรวม FW มันก็ยังอัพไม่ได้เหมือนเดิมเลย
k.teerapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 07:33  

รบกวนอัพรอม ไทย ที่ใช้อยู่ให้หน่อยซิครับ ผมโหลดมาจาก เวปรวม FW มันก็ยังอัพไม่ได้เหมือนเดิมเลย

http://www.rapidgsm.com/samsung/i8910-omnia-hd-firmware-contents/
ผมโหลดที่นี้ ใช้ได้ปกติครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 08:04  

http://www.rapidgsm.com/samsung/i8910-omnia-hd-firmware-contents/
ผมโหลดที่นี้ ใช้ได้ปกติครับ

โหลดไม่ได้แล้วครับ พอจะมีทางอื่นไหมครับ ขอบคุณครับ
meawmeaw555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 12:13  

ขออนุญาติขาย samsung hd เครื่องใช้เองสภาพดีมีรอยขนแมวที่ฝาหลังนิดหน่อยใช้มาประมาณ 2 เดือน อุปกรณ์ครบ ขอขาย 12000 0893551656 เตยครับ
kittyyyyy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 17:02  

ถามหน่อยค่ะ

ทำไมเครื่องนู๋แจ่ม ถึงมี ซองจดหมายกระพริบมุมขวาบนตลอดเลย ทำยังไงให้หายหรออ่า

ตอนนี้ใช้โปรแกรมอะไรเล่น msn กัน

โปรแกรมแปลงไฟล์ลงนู๋แจ่มตัวไหนเวิร์คบ้าง

แล้วก็รายชื่อเกมส์มันๆ ด้วยน๊า

มีโปรแกรมดิกไหมชื่ออะไรบ้าง

อันสุดท้าย คือ gps นำทางตัวไหนหน้าใช้สุดค่ะ

ขอบคุณท่านที่ตอบมากๆ ค๊า
k.teerapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 18:36  

kittyyyyy ผู้เขียน:
ถามหน่อยค่ะ

ทำไมเครื่องนู๋แจ่ม ถึงมี ซองจดหมายกระพริบมุมขวาบนตลอดเลย ทำยังไงให้หายหรออ่า

ตอนนี้ใช้โปรแกรมอะไรเล่น msn กัน

โปรแกรมแปลงไฟล์ลงนู๋แจ่มตัวไหนเวิร์คบ้าง

แล้วก็รายชื่อเกมส์มันๆ ด้วยน๊า

มีโปรแกรมดิกไหมชื่ออะไรบ้าง

อันสุดท้าย คือ gps นำทางตัวไหนหน้าใช้สุดค่ะ

ขอบคุณท่านที่ตอบมากๆ ค๊า

-ลอบลบข้อความที่อยู่ในซิมดูครับ
-ผมใช้ MediaCoder แปลงครับ แจ่มและชัด
-แผนที่ก็ รูท66 ผมว่ามันดีแล้วครับ แค่มันไม่ค่อยสวย
อย่างอื่นก็ลองดูเอานะครับ
KiityV2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 20:02  

เล่นเกมส์แล้วไม่เต็มจอ
ใช้ HX-29-JB2

มันชอบมี ปุ่มกลมๆ คล้ายจอ เอาออกไงค่ะ
อ่าวลืมlogin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 20:35  

KiityV2 ผู้เขียน:
เล่นเกมส์แล้วไม่เต็มจอ
ใช้ HX-29-JB2

มันชอบมี ปุ่มกลมๆ คล้ายจอ เอาออกไงค่ะ

menu > setting > Application mgr. > Installed apps. > เลือกเกม > option > suite settings > On-screen keyboard เลือกเป็น off
k.teerapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 23:25  

HX-V4-Main ออกแล้ว
ใครลองแล้วบอกหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้บ้าง
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 08:51  

หูฟัง Edifier-H130 หาซื้อได้ที่ไหนครับ
สกายi8910
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 21:05  

ไม่ได้เข้ามาตั้งนานครับ

เลยมาอัพเดตซะหน่อยครับ

-ตอนนี้ HX 4 final ออกแล้วครับ
ใช้งานได้ดีเยี่ยม เรียกได้ว่าดีที่สุดเลย เพราะว่า ในหน้าเมนูเราสามารถใช้นิ้วถูเลื่อนได้แล้ว ของเค้าดีจริง แล้วที่สำคัญมีคีบอดไทยครับ ขา chat ทั้งหลาย หายห่วงได้เลย

-ต่อมาครับ เกมขับรถ rally ของเครื่อง sony ก็ สามารถลงแล้วเล่นได้ อย่างลื่นไหลมากๆ ขาดก็แค่เสียงตอนรถวิ่ง ไม่มี แค่นั้น แต่รับรองมันครับ

-ไม่ทราบว่ามีใครลองทำไปบ้างแล้วยังครับ หน้าจอ home แบบ เครื่องไหวได้ หรือที่เรียกว่า animation wallpaper ครับ เครื่องของพวกเราก็สามารถทำไดเ้เช้นกันแล้วไม่หนักเครื่อเลยแม้แต่น้อย โดยสามารถนำไฟล์ gif มาแปลงเป็น swf แล้ว ใช้ได้เลย เพียงแค่ต้องเซ็ทรูปให้อยู่ขนาด 360*640 ครับ ใครสนใจยังไงถามได้ครับ เดี๋ยวสอนให้ ครับ

ใครใีไรอัพเดทมาบอกกล่าวกันบ้างนะครับ บ๊ายบาย
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 11:13  

สกายi8910 ผู้เขียน:
มาอัพเดตซะหน่อยครับ
-ตอนนี้ HX 4 final ออกแล้วครับ ใช้งานได้ดีเยี่ยม เรียกได้ว่าดีที่สุดเลย เพราะว่า ในหน้าเมนูเราสามารถใช้นิ้วถูเลื่อนได้แล้ว ของเค้าดีจริง แล้วที่สำคัญมีคีบอดไทยครับ ขา chat ทั้งหลาย หายห่วงได้เลย

...อ่าว แล้วก้อไม่ post link ไว้ให้ download ซ๊ะงั๊น Rolling Eyes

Confused นั่นสิจะอีกนานมั๊ยกว่าจะมา post link เนี่ยะ
บ่ายบ่าย

Razz ...อ๋อ บ่ายๆจามาอีกรอบ Oเคร เลยอย่าลืมเอา link download HX4 final มาด้วล่ะ
...เฮ๊อออ
k.teerapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 14:07  

HX-V4 final โหลดได้ที่นี่ครับ
http://hx-custom-roms.com/?page_id=1245
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 14:20  

Laughing 555 เจ้ข้างบนนี่โพสกวนดี
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 14:55  

http://hx-custom-roms.com/?page_id=1245

...ขอบคุณมากๆจ้า file มโหฬาลมากไว้ว่างๆจะ load มา up เล่น
Laughing 555 เจ้ข้างบนนี่โพสกวนดี

...อยากให้ Webboard มีมิตรภาพไม่อยากเห็นทะเลาะกันเลย เครื่องใครๆก็รักเน๊อะ ใช้เครื่องไม่เหมือนกันก็เป็นเพื่อนกันได้นี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2010 15:45  

ขอถามหน่อยครับ โหลดตัวไหนที่มีคีย์บอร์ดไทย ครับ หรือมีทุกตัว

Download firmware:

Main localization with English, German, Italian, France and spain

Main English/turkish localization

Main Russian, Greek, Dutch

Main slovenia slovak, Czech

ขอบคุณครับ
aonboy
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 01 May 2010 20:57  

ขอโทษนะคับ ผมได้เครื่องนอกมา จะอัพFW เป็นระบบภาษาไทย ยังไงครับ ใครมีช่วยโพสให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 04:21  

โหลด hx4 แต่ไม่มีคีย์ไทยนิครับ
ต้องโหลดตัวใหนถึงมีคีย์ไทยมาให้ครับ
สกายi8910
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 09:49  

โหลดตัวนี้ครับจะมี คีบอดไทย
Main localization with English, German, Italian, France and spain
เพราะว่าตัวนี้เป้น final ครับ

ใครที่ใช้ HX4 แล้วไม่มีแสดงว่า ยังไม่ใช่ตัวเต็มครับ ^^

link : http://hx-custom-roms.com/?page_id=1245 ครับ ลุยเลย

สิง่ที่ต้องโหลดจะมี 2 ตัวนะครับ ตัวแรกคือ ตัว rom หลัก ๆ อีกตัวนึงเป้น ไฟล์ IMA ครับ ให้ใช้ 8 GB นะครับ

วิธีการลง แสนจะง่ายดายครับ

ขั้นแรก ลง HX4 ไปก่อนครับ พอลงเสร็จ

ขั้นที่ 2 เปิดโปรแกรม Symbian_ROM_Flashing_Tool_v1.50.exe ครับ แล้ว เอาอันอื่นออกให้หมด จะเห็นบรรทัดที่เขียนว่า content SMD ครับ กดไปเลย แล้ว แตกไฟล์ 8GB ออกมา เราจะเห็นตัว *.IMA ครับ เลือกมันซะ รอประมาณ 10 วิ ก็ อัพเสร็จแล้วครับ

rom ตัวนี้ ใช้งานได้ดีมาก แบตก็ทนดีคับ ส่วนใครติดใจ taskmam3d นะครับ ต้องลงเพิ่มเติมครับ โดยให้ไปที่ E:/goodie ครับ จะเจอโปรแกรมที่จำเป้นในการลงเครื่อง ถ้าไม่อยากลงก็ม่ายเป้นไรคราฟ แต่ผมว่า 3D task นี่มันดีมากๆเลย

อีกสักครู่ ถ้าใครอยากได้ วิธีทำ animation wallpaper เดี๋ยวจะเข้ามาบอกให้ครับ ขอไปนั่งเรียบเรียงสักเดี๋ยวครับ ( ใครเก่ง flash ล่ะ มันเลยครับ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 09:51  

aonboy ผู้เขียน:
ขอโทษนะคับ ผมได้เครื่องนอกมา จะอัพFW เป็นระบบภาษาไทย ยังไงครับ ใครมีช่วยโพสให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมาก

เครื่องนอก นี่ลง ตัว HX4 final ได้เลยครับ อ่านไทยพิมไทย แถม เปลี่ยนฟอรฺนไทยเป้นแบบน่ารักได้อีกครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 09:54  

Grace71 ผู้เขียน:
มาอัพเดตซะหน่อยครับ
-ตอนนี้ HX 4 final ออกแล้วครับ ใช้งานได้ดีเยี่ยม เรียกได้ว่าดีที่สุดเลย เพราะว่า ในหน้าเมนูเราสามารถใช้นิ้วถูเลื่อนได้แล้ว ของเค้าดีจริง แล้วที่สำคัญมีคีบอดไทยครับ ขา chat ทั้งหลาย หายห่วงได้เลย

...อ่าว แล้วก้อไม่ post link ไว้ให้ download ซ๊ะงั๊น Rolling Eyes

Confused นั่นสิจะอีกนานมั๊ยกว่าจะมา post link เนี่ยะ
บ่ายบ่าย

Razz ...อ๋อ บ่ายๆจามาอีกรอบ Oเคร เลยอย่าลืมเอา link download HX4 final มาด้วล่ะ
...เฮ๊อออ

ไม่ได้เห็นคุณ Grace71 ซะนานเลย ครับ ก่อนหน้านี้ อ่านที่คุณ Grace71 ตอบกระทู้ ก่อนได้เครื่องนี้มาเล่น เรียกได้ว่าเป้นผู้จุดประกาย Razz
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 10:51  

อีกสักครู่ ถ้าใครอยากได้ วิธีทำ animation wallpaper เดี๋ยวจะเข้ามาบอกให้ครับ ขอไปนั่งเรียบเรียงสักเดี๋ยวครับ ( ใครเก่ง flash ล่ะ มันเลยครับ)

...คุณสกายi8910 นี่เรียนจบแล้วจะเติบโตในสายงานวิชาการแน่นอน ขออวยพรให้เลย
ไม่ได้เห็นคุณ Grace71 ซะนานเลย ครับ ก่อนหน้านี้ อ่านที่คุณ Grace71 ตอบกระทู้ ก่อนได้เครื่องนี้มาเล่น เรียกได้ว่าเป้นผู้จุดประกาย Razz

...ขอบคุณที่นึกถึงกันจ้า เห็นมั๊ยทุกวันนี้ยังไม่มีเครื่องรุ่นไหนมีความสามารถทาง Multimedia ได้เท่า นู๋แจ่มเลย เวลาเล่น file VDO ให้เพื่อนๆดูชอบกันมาก ถ่ายภาพก็สวยระดับกล้อง Compact เล็กๆเลย Chipset ก็ Hi-end ตอนนี้ นู๋แจ่มเป็นเครื่องรุ่นเดียวที่ SAMSUNG กล้านำไปลง Windows Phone 7series แรกออก Shows
....ไปสิงอยู่ Board HD2 อ่ะ เพราะเครื่อง WM จะทำงานได้คล่องกว่า Symbian แต่ไปไหนต่อไหนยังเอา นู๋แจ่มไปเป็นเพื่อน เล่น Multimedia เสมอ
สกายi8910
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 23:00  

วิธีการทำหน้าจอเคลื่อนไหว สำหรับ i8910

ก่อนอื่นเลย ต้องขออธิบาย รายละเอียดคราวๆก่อนครับ การที่จะทำภาพเคลื่อนไหวนั้น สามารถทำได้หลายวิธีครับ โดยสามารถหาได้จากไฟล์ที่เป็น นามสกุล GIF นั้นเอง แต่......แต่ยังไม่พอแค่นั้นครับเราต้องนำนามสกุล GIF ที่เราได้มา มาแปลงเป็น ไฟล์ Flash ซึ่งที่นามสกุลเป็น SWF ครับ ฟังแล้วมันดูยุ่งยากใช่ไหมครับ บางคนสงสัยว่าไฟล์ flashเป็นอย่างไร เอาเป้นว่า ถ้าใครชอบเล่นเกมใน facebook แบบนั้นเลยครับ เวปไซด์บางเวปไซด์ส่วนมากเดี๋ยวนี้ก็เป้น flash ซะเกือบหมด แสดงว่า......แสดงว่า ใครชำนาญการสร้างไฟล์ flash ก็สามารถทำ ภาพ wallpaper สวยๆได้ สบายเลยครับ เอาล่ะเมื่อรู้ ที่มาที่ไปแล้ว เรามาลงมือกันได้เลยครับ

สิ่งที่ต้องเตรียม(ในเครื่อง)

1. เครื่องจะต้อง hack แล้วนะครับ เพราะว่าเครื่องที่ hack แล้วนั้น จะมี rompatcher ครับ และที่สำคัญ ใน rompatcher จะต้องมี patch ที่มีชื่อว่า C2Z ด้วยครับ สำคัญเลยครับ เพราะฉะนั้น ต้องผ่านขั้นตอนนี้ให้ได้ก่อนนะครับ ใครยังไม่ได้ hack ไปศึกษากันเลยครับ หน้าตาเป้นอย่างที่เห้นครับ

จะเห็นว่ามี patch ที่ ชื่อว่า C2Z สำคัญมากๆ

2. เป้นขั้นตอนการ หาไฟล์ GIF หรือ SWF เอาล่ะครับ ใครเก่ง flash ก็สร้างเองเลย แต่เอามาแบ่งกันบ้างนะครับ อิอิ หรือ สามารถหาเอาจากในเนตได้ google ช่วยท่านได้ครับ หรืออีกวิธี ผม upload ไว้ให้ลองเอาไปใช้

http://www.upload-thai.com/download.php?id=e75362d9fe45e46efcaedab09ad29aa7

โหลดไปแตกไฟล์ออกมาจะได้ *.swf ครับ ซึ่ง เป้นไฟล์ที่เกิดจากโปรแกรม flash แต่ถ้า ใครถนัด ทำเป็น gif ก่อน แล้วค่อยมาแปลงไฟล์ เป้น Swf ได้ครับ ด้วยโปรแกรม GIF2SWF
http://www.downloaddd.com/graphic-image-tools/191-gif2swf-gif-to-swf-converter-v.1.2.html

ปล...... ขนาดของภาพนั้นจะต้องเป็น 360*640 นะครับ

จากนั้น....... จับยัดลงใน เมม เราเลยครับ

ยังมีต่อนะๆๆๆๆ
สกายi8910
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 23:01  

วิธีการเปลี่ยน หน้าจอ

มีขั้นตอนหลักๆ ดังนี้ครับ ยุ่งยากนิดนึง แต่คนไม่มีความรู้อย่างผมก็ทำได้ไม่ยากครับ
1. Copy ไฟล์ *.swf ที่เราเครียมไว้ ไปวางไว้ใน C:/ ครับ
2. ทำการ rename มันเลยครับ เป็น gadget.swf เท่านั้นนะครับ

3. ไปที่ setting > personal > home screen > ให้เลือกเป็น basic ก่อนครับ ใครอยู่ที่ basic อยู่แล้ว ก็ไม่ต้องไปเปลี่ยนอะไรมันครับ

4. จากนั้น ไปที่ application > rompatcher > ให้เลือกที่ C2Z แล้ว กดให้ในเป็นสีเขียวครับ ตามภาพเลยครับ

5. จากนั้นกลับไปที่ setting > personal > home screen > เปลี่ยนจาก basic ไปเป็น sumsung widget ครับ

6. กด ออกมาที่ หน้าจอแรก ถ้าสำเร็จก็จะเป็0นภาพ . swf ที่เราตั้งไว้

!!!!!!! แต่ว่า เราไม่สามารถใช้ widget ได้นะครับ ผมก็ไม่ทราบว่าเป็นเพราะสาเหตุใด แต่ผมไม่แน่ใจว่าถ้าเราพลิกแพลง ลง นาฬิกา flash น่ารักๆ จะใช้ได้ไหม ใครลองแล้วบอกกันบ้างนะ หรือบางที อาจจะเล่นเกม flash ผ่าน หน้าจอตรงนี้ก็ได้ ผมยังไม่มีเวลาลองเลย เอาเป็นว่า ผมอธิบายพอเป็นแนวทางไปประยุกษ์ได้นะครับ
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 03:00  

ลง hx_v4 เรียบร้อยแล้วครับ widget บางตัวใช้ไม่ได้ครับ เช่น ที่เป็น note มันเปิดไม่ได้ครับ พอเปิดมันก็เงียบครับ ตัวที่บอกเวลาดิจิตอล เวลาไม่เดิน พอกดที่ตัวมัน เพื่อให้เปิดตั้งเวลาปลุกมันก็ไม่มีอะไรขึ้นมาครับ widgetเวลาตัวนี้ผมจะใช้คู่กับwidget ปฏิทินครับ ใครเป็นมั่งครับ ผมลง Cube-widget-bar ด้วยครับ ใครลงแล้วทดสอบให้หน่อยครับว่าเป็นเหมือนผมไหมครับ ตัว widget เวลาแบบhtc สามารถตั้งค่าเมนูด้านบนได้ไหมครับ เพราะบางตัวใช้งานไม่ได้ ถึงจะลง x-plore ให้เหมือนกับรูปไอคอนมันก็ใช้งานไม่ได้อ่ะ, กล้องถ่ายวีดีโอ สโลว์โมชั่น เวลากดถ่ายมันจะดีเลย์นานเลยกว่าจะถ่ายตรงนี้ก็เป็นบักอีกอันนึง กำลังคิดอยู่ว่าจะกลับไปใช้ V3 ดีไหมเพราะใช้งานV3โอเคดีไม่พบปัญหา ร่วมกันทดสอบครับ ตัวไหนดีก็ลงใช้กันครับ ขอบคุณครับ
SGBB
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 12:56  

อยากจะสอบถามว่า ลงภาษาเพิ่มหรือว่าเปลี่ยนเปนภาษาจีนได้มั้ยคะ

อ่าน พิม จีนอะคะ ขอบคุณคะ
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 13:52  

SGBB ผู้เขียน:
อยากจะสอบถามว่า ลงภาษาเพิ่มหรือว่าเปลี่ยนเปนภาษาจีนได้มั้ยคะ

อ่าน พิม จีนอะคะ ขอบคุณคะ

ผมลอง ตัวที่ใช้อยู่ ใช้ภาษาจีนไม่ได้ครับ
kittyxxx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 21:24  

ขอวิธีติดตั้ง route66 พร้อมวิธีใช้หน่อยค่ะ

_/\_ ขอบคุณมากค๊าา
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 21:59  

ที่กด *#0*# เพื่อทดสอบใช้ฮาร์ดแวร์ อยากรู้ว่ารูปที่ถ่ายจากกล้องหน้ามันไปเก็บไว้ไหนอะครับ Question
NongNot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 19:57  

ไม่ทราบขั้นตอนการลงตัว HX 4 อ่ะครับ ผมดาวน์โหลดไฟล์มาแล้ว พอเข้าโปรแกรมไป มันขึ้นว่า Disconnect อ่ะครับ แล้วก็กดดาวน์โหลดไม่ได้ ไม่ทราบว่าจะทำให้โทรศัพท์มัน connect กับโปรแกรมยังไงครับ
k.teerapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 22:26  

เข้า Boot mode
ปิดเครื่อง

กด เพิ่มเสียง+ล็อคปุ่ม+ปุ่มวางสาย(เปิดเครื่อง)
inclass7
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 02:54  

ผมก้อลง Cube-widget-bar wideget เน่าเยอะมากๆเลยครับ

มีวิธีแก้ไขไหมครับ ชอบ Cube-widget-bar มากกว่าอ่า
ISO7X
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 12:04  

ตอนนี้ i8910HD ตามศูนย์ หรือตามร้านทั่วไปราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วครับ แล้วเริ่มหายากรึยังครับ ผมสนใจรุ่นนี้ตั้งแต่ราคามัน 2xxxx แล้ว แต่ไม่มีอำนาจวาสสนาจะเอื้ิมถึง ยิ่งตอนนี้เห็นมี F/W ที่ท่านๆนำมาอัพกันเอง ดูความสามารถของมันแล้วยิ่งอยากได้มากมายครับ Laughing
ronnie
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2010 19:44  

จะเห็นว่ามี patch ที่ ชื่อว่า C2Z สำคัญมากๆ

คุณ สกายi8910 ลงตัว C2Z ไม่มีปัญหาเหรอ เราเคยลงเมื่อนานมาแล้ว

ทำให้เครื่องมีปัญหา กว่าจะหาสาเหตุเจอ เล่นเอาเหนื่อยเลย เข้าศูนย์ก็แก้ไขไม่ได้

จนเราต้องหาเองจนเจอ
k.teerapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 14:28  

ใครมี BlockBreakerDeluxe2
ที่ไม่เด้งบ้าง ถึง boss ด่าน 5 เด้งตลอดเลย
สงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2010 01:30  

ตอนนี้รุ่นนี้แก้เรื่องเสียงไม่ดีจากการถ่ายวีดีโอได้ยังครับ???
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 21:00  

NongNot ผู้เขียน:
ไม่ทราบขั้นตอนการลงตัว HX 4 อ่ะครับ ผมดาวน์โหลดไฟล์มาแล้ว พอเข้าโปรแกรมไป มันขึ้นว่า Disconnect อ่ะครับ แล้วก็กดดาวน์โหลดไม่ได้ ไม่ทราบว่าจะทำให้โทรศัพท์มัน connect กับโปรแกรมยังไงครับ

วิธีการดูจากลิ้งค์นี้ครับ http://samsungi8910omnia.com/how-to-flash-and-debrand-your-samsung-i8910-debrand-tutorial/
มันจะต้องลงโปรแกรมบางอย่างในเครื่องก่อนครับ
1.Microsoft Msxml.msi
2.I8910 Flashing drivers (Install all of these)
แล้วนู๋แจ่มถึงจะต่อกับเครื่องคอมได้ครับ มันจะมีหัวข้อ 1-4 ให้โหลด โหลด 1 กับ 2 มา แล้วsetup ลงเครื่อง เสร็จ ก็ทำการลง hx v4 ได้ครับ
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 21:03  

สงสัย ผู้เขียน:
ตอนนี้รุ่นนี้แก้เรื่องเสียงไม่ดีจากการถ่ายวีดีโอได้ยังครับ???

ถ้าเป็น firmware ที่มากับศูนย์ ตอบว่ายังไม่แก้ครับ แต่ถ้ามาอัพ firmware ของนอก แก้นานแล้วครับ ตอนนี้เราก็สามารถใช้ firmware นอกได้ และได้มานานแล้วครับ อ่านไทยออกเขียนไทยได้ครับ
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 21:13  

inclass7 ผู้เขียน:
ผมก้อลง Cube-widget-bar wideget เน่าเยอะมากๆเลยครับ

มีวิธีแก้ไขไหมครับ ชอบ Cube-widget-bar มากกว่าอ่า

ไม่รู้ถ้าไม่ลงตัว cube-widget-bar widget จะเน่าหรือไม่ เพราะผมก็เป็น ผมก็ลง hx v4 + Cube เลย ถ้าใครลง hx-v4 แล้วไม่ได้ลง Cube-widget-bar มันจะเป็นเหมือนกันไหม ถ้าไม่เน่า ผมคงต้องลงใหม่ ไม่เอา Cube-widget-bar (รอมันแก้ก่อนค่อยลงใหม่) อยากรู้ครับ มีใคร มาตอบทีครับ เคยถามไว้ ไม่เห็นมีใครมาตอบเลย รอ......
lvlickey
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 21:30  

ลง hx v4 แต่ไม่ลง cube เพราะที่นี่บอกว่ามีปัญหาเยอะ

เครื่องลื่นดีค่ะ เล่นมา 3 วัน ยังไม่มีปัญหา
ชอบทุกอย่าง ยกเว้นกลับไปลง asphalt4 เวอร์ชันที่ลงกับ i8910 ไม่ได้
เครื่องฟ้องว่ามันไม่ใช่รุ่นเดียวกัน (ไม่ใช่ตรงไหนฟร่ะ ?!?!?!)

สรุปว่าคุ้มถ้าคิดจะลงใหม่ เพราะว่าเกมส์อื่นๆ เล่นได้ลื่นขึ้นมาก ไม่กระตุกเลย ^^
สงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 04:48  

siamice ผู้เขียน:
สงสัย ผู้เขียน:

ถ้าเป็น firmware ที่มากับศูนย์ ตอบว่ายังไม่แก้ครับ แต่ถ้ามาอัพ firmware ของนอก แก้นานแล้วครับ ตอนนี้เราก็สามารถใช้ firmware นอกได้ และได้มานานแล้วครับ อ่านไทยออกเขียนไทยได้ครับ

ทำยากไหมครับ แล้วทำแล้วมีผลเสียอะไรไหม ผมสนใจรุ่นนี้อยู่ติดแค่เรื่องนี้เรื่องเดียว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 15:29  

มีปัญหาที่โปรแกรม Podcasts ครับ

เมื่อคืนนี้ผมเปิด โปรแกรม Podcasts แล้วให้มัน download ไฟล์จากข่าว+บทเรียนอังกฤษ ระหว่างที่ดาวน์โหลดอยู่ ผมดันเอา memory card ออกจากเครื่องเพื่อจะ copy เพลงในคอม ไม่นึกว่า podcast มันใช้ memory card อยู่ครับ

หลังจากนั้นก็กดใช้งาน โปรแกรม Podcasts ไม่ได้เลยครับ เข้าไปแล้วมันก็ค้างไป แต่ถ้ากดปุ่มเมนู (ปุ่มกลาง) หรือกดปุ่มวางสายก็ยังออกมาข้างนอกได้ครับ ตอนนี้หาวิธีแก้ทำยังไงดีครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
kimna
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 19:19  

รบกวนหน่อยครับ พอดี กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่
อยากทราบว่า ตอนนี้ ยังพอหาเครื่องมือ หนึ่ง ได้ไหมครับ
ถ้า stand by เครื่อง แลัถ่ายรูป และเล่นอินเตอร์เน็นี่ ใช้ได้ ถึง สองวันไหมครับ
เครื่องมีปัญหาหน่วง หรือค้างบ้างหรือเปล่า
ขอบคุณครับ
jew14
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 08:40  

ขายแล้วนะครับ ขายมือถือ Samsung i8910HD สภาพ 90% ครับ ซื้อจากในงาน TME เมื่อวันที่7/2/53 ขอขายในราคา 12,000 บาทครับ จะเก็บรวบรวมเงินไปซื้อ IPHONE อ่ะครับ อุปกรณ์ทุกอย่างครบนะครับ

จากรูปจะมีรอยขีดข่วนเล็กอยู่ที่เดียว และมีรอยจากฟิล์มกันรอยครับ ไปเปลี่ยนฟิล์มใหม่ก็หายแล้วครับ สนใจติดต่อได้ที่ 081-6444696 จิ๋วนะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jew14 เมื่อวันที่ 14 May 2010 20:44; ทั้งหมด 1 ครั้ง
5-ZiGEN
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 21:40  

ไฟล์ 8gb ใครใจดีช่วยอัพให้ทีครับ โหลดจากเว็ปมันช้ามาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 01:02  

ทำยังไงดีครับ route 66 มันไม่มีภาษาไทยอะ ผมต้องการใช้มากด้วยอะ

อยากได้แบบที่มันมากับตัวเครื่องอะครับ พอลงFWใหม่แล้วมันกลายเป็นอังกฤษเลย

ให้ศูนย์ลงได้ไหมครับ
nongkot
Year's Star

หัวข้อ : ขาย
วันที่โพสท์ : 14 May 2010 14:54  

ขอโทษครับ ขออนุญาติขายเครื่องใหม่
ซื้อมาจาก Jaymart ได้ 5 วัน(8-พ.ค-53)ลองเล่นได้ 2 วัน ยังไม่ได้แกะสติ๊กเกอร์ หน้าจอและกล้อง เลยครับ เครื่องไม่มีปัญหาหรือตำหนิใดๆ สภาพ 100% อุปกรณ์ครบ+mem8G ตอนซื้ออยากได้มาก แต่มีเหตุที่ต้องใช้เงินตอนนี้ และคงกลับมาซื้อใหม่

ขอขายที่ 15900 บาท
T-081-8245023
สะดวกแถว รังสิต-ดอนเมือง หรือ ชลบุรี(งาน) ครับ
ขอโทษเพื่อนสมาชิกอีกครั้งนะครับ
k.teerapat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 17:22  

ทำยังไงดีครับ route 66 มันไม่มีภาษาไทยอะ ผมต้องการใช้มากด้วยอะ

อยากได้แบบที่มันมากับตัวเครื่องอะครับ พอลงFWใหม่แล้วมันกลายเป็นอังกฤษเลย

ลงจากแผ่น route 66 ที่แถมมาให้มีไทยครับ
แล้วไปตั้งค่าภาษาในโปรแกรม route 66 อีกทีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 20:06  

ลงจากแผ่น route 66 ที่แถมมาให้มีไทยครับ
แล้วไปตั้งค่าภาษาในโปรแกรม route 66 อีกทีครับ

ผมลองดแล้วมันไม่มี เป็นที่FWรึเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 20:11  

ใครเป็นบ้าง HX4Final

ลงแล้วใช้โปรแกรม 101 big button sound ไม่ได้

กดได้บางอัน บางอันก็กดไม่ติด
kimna
Year's Star

หัวข้อ : สอบถามครับ
วันที่โพสท์ : 14 May 2010 20:32  

รบกวนหน่อยครับ พอดี กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่
อยากทราบว่า ตอนนี้ ยังพอหาเครื่องมือ หนึ่ง ได้ไหมครับ
ถ้า stand by เครื่อง แลัวถ่ายรูป และเล่นอินเตอร์เน็นตใช้ได้ ถึง สองวันไหมครับ
เครื่องมีปัญหาหน่วง หรือค้างบ้างหรือเปล่า
ขอบคุณครับ
paitool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 20:34  

ซัมซุงHDมือ2
อุปกรณ์เเท้+หุฟัง+ดาต้า+ที่ชาร์ท+ซีดีคู่มือ+กล่อง+ซีลีโคนสีเเดง +เมมนอก 4 กิ๊ก

ประกันถึง31/10/53 ขาย 11111 บาท 0819109102
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามครับ
วันที่โพสท์ : 14 May 2010 21:09  

kimna ผู้เขียน:
ถ้า stand by เครื่อง แลัวถ่ายรูป และเล่นอินเตอร์เน็นตใช้ได้ ถึง สองวันไหมครับ
ขอบคุณครับ

ถึงครับ แต่ถ้าไวไฟหนักๆมาก คงไม่ถึงนะ

เครื่องไม่ค้างนะถ้าไม่ลงโปรแกรมเยอะจนเกินความจำเป็น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 21:10  

เซงครับ

อัพ HX4 final แล้วร้สึกว่าบัคเยอะมากๆๆๆๆๆ

อยากจะกลับไปใช้ของศนย์เลย เซงจริงๆ

เล่นโปรแกรมบางโปรแกรมก็ไม่มีเสียง java ก็ลื่นขึ้นก็จริง

แต่ไม่คุ้มอะ เซงๆ -*-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 00:02  

เซงครับ

อัพ HX4 final แล้วร้สึกว่าบัคเยอะมากๆๆๆๆๆ

อยากจะกลับไปใช้ของศนย์เลย เซงจริงๆ

เล่นโปรแกรมบางโปรแกรมก็ไม่มีเสียง java ก็ลื่นขึ้นก็จริง

อย่างเพิ่งเซงครับ มีอะไรผิดพลาดหรือเปล่าครับ ลง hxv4 แต่อย่าลง cube widget bar เพราะมันมีปัญหาทำให้ widget หลายตัวใช้ไม่ได้ครับ บัคมันก็จะมีบ้างเป็นธรรมดาครับ แต่เท่าที่เจอตัว hxv4 นะคือกล้องถ่ายสโลว์โมชั่น ชัตเตอร์มันจะทำงานช้าตอนเรากดถ่าย ส่วนที่มี วิธีแก้ออกมาคือ การแก้ไม่ให้ มีเดียบราวเซอร์ มันโชว์รูปในโปรแกรมอื่นๆขึ้นมา และมี path อื่นๆอีกต้องลองไปไล่ดูใน www.hx-custom-roms.com ครับ ส่วนเกมส์ก็เล่นมีเสียงปกตินะ ตัวไหนที่ไม่มีเสียงหรือครับ แต่ถ้าไม่ชอบ hxv4 ก็ถอยไปใช้ hxv3 ได้ครับ ผมเคยใช้ hxv3-17 ไม่พบปัญหาเลย แต่มันจะสกอเมนูไม่ได้ ดูๆแล้ว v4 ก็ใช้งานไม่ต่างกับ v3 เลยจากการใช้งานมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 08:02  

เซงครับ

อย่างเพิ่งเซงครับ มีอะไรผิดพลาดหรือเปล่าครับ ลง hxv4 แต่อย่าลง cube widget bar เพราะมันมีปัญหาทำให้ widget หลายตัวใช้ไม่ได้ครับ บัคมันก็จะมีบ้างเป็นธรรมดาครับ แต่เท่าที่เจอตัว hxv4 นะคือกล้องถ่ายสโลว์โมชั่น ชัตเตอร์มันจะทำงานช้าตอนเรากดถ่าย ส่วนที่มี วิธีแก้ออกมาคือ การแก้ไม่ให้ มีเดียบราวเซอร์ มันโชว์รูปในโปรแกรมอื่นๆขึ้นมา และมี path อื่นๆอีกต้องลองไปไล่ดูใน www.hx-custom-roms.com ครับ ส่วนเกมส์ก็เล่นมีเสียงปกตินะ ตัวไหนที่ไม่มีเสียงหรือครับ แต่ถ้าไม่ชอบ hxv4 ก็ถอยไปใช้ hxv3 ได้ครับ ผมเคยใช้ hxv3-17 ไม่พบปัญหาเลย แต่มันจะสกอเมนูไม่ได้ ดูๆแล้ว v4 ก็ใช้งานไม่ต่างกับ v3 เลยจากการใช้งานมา

แล้วโปรแกรมที่ต้องใช้ flash lite มีปัญหาไหมครับ ผมติดอย่ที่โปรแกรมใช้ flash lite มีปัญหาเนี่ยแหละ ไอ้โปรแกรม 101 big button sound ก็ไม่มีเสียง ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้เล่นอย่
ลงroute 66 ภาษาไทยก็ไม่ได้
wasuuuu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 18:51  

เซงครับ

แล้วโปรแกรมที่ต้องใช้ flash lite มีปัญหาไหมครับ ผมติดอย่ที่โปรแกรมใช้ flash lite มีปัญหาเนี่ยแหละ ไอ้โปรแกรม 101 big button sound ก็ไม่มีเสียง ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้เล่นอย่
ลงroute 66 ภาษาไทยก็ไม่ได้

route66 รู้สึกว่าลงแล้วต้องโหลดแผนที่ไทยกับเสียงไทยนะครับ ไม่นานเท่าไร
พึ่งลงhx4เมื่อคืน ยังไม่ได้ลงอะไรเสริมเลย
ส่วนตัวชอบเฟิร์มแวร์ศูนย์ เพราะไม่รู้ทำไม เฟิร์มแวร์ที่ลง มันหลุดเวลาลงอะไรเพลินๆแบบบูตไม่ขึ้น แต่ก็อยากลงเพราะว่าเร็วมาก เทียบกันเห็นๆเลยก็ว่าได้ ใช้งานได้เหมือนกัน แต่ยังไม่ได้ลอง fontrouter เลยอ่ะ เด๋วไปลองก่อน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 21:45  

แล้วโหลดแผนที่ไทยได้ที่ไหนหรอครับ พอจะมีลิ้งค์ไหม

ช่วยที่ครับ ผมเล่นตัวนี้ไม่อยากไปเล่นตัวอื่นอะ
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 03:39  

แล้วโหลดแผนที่ไทยได้ที่ไหนหรอครับ พอจะมีลิ้งค์ไหม

ช่วยที่ครับ ผมเล่นตัวนี้ไม่อยากไปเล่นตัวอื่นอะ

ขอแนะนำแบบคราวๆนะครับ เพราะจำรายละเอียดแบบละเอียดไม่ได้ครับ

ให้ลงโปรแกรม route 66 จากซีดี ที่มากับเครื่อง ครับเลือกติดตั้ง โปรแกรมจะติดตั้งได้ เราต้องต่อมือถือกับคอม ในโหมด mass storage นะครับ มันจะเห็นเป็น 2 ไดว์ฟ คือ เม็มเครื่อง กับ เม็มการ์ด นะครับ ให้เราเลือกลงได้ครับ ผมเลือกเม็มเครื่องครับ เพราะเวลาถอดเม็มการ์ดออกไปใช้งานโปรแกรมก็ยังสามารถใช้งานได้ครับ ตอนติดตั้งมันจะมีบอกว่าปรับปรุงข้อมูลในเม็มหรือไม่ อันนี้คือการถามว่า จะ Format เม็มหรือไม่ ต้องตอบว่าไม่ปรับปรุงนะครับ ไม่งั้นข้อมูลหายหมด อันนี้ห้ามพลาดนะครับ พอติดตั้งเสร็จ ก็ให้ปรับโหมดต่อusb ที่มือถือให้มันเปลี่ยนเป็น pc studio ครับ เพราะเราจะไปรันไฟล์ Install เจ้า route 66 ในเครื่องครับ โดยเปิดโปรแกรมพวก file manager ไฟล์ Install มันจะอยู่ใน ไดเร็กทอรี่ samsung/applications ครับ พอลงในมือถือเสร็จ เราก็มาเข้าโปรแกรม route66 อันนี้จำไม่ค่อยได้ว่ามันจะถามอะไรมั่ง แต่มีคำถามนึงเกี่ยวกับการ ทำการซิงโคไนท์ว่าโปรแกรมของเรามีลิขสิทธิ์ถูกต้อง ให้ตอบให้มันทำ มันจะ connect ผ่านไวไฟ หรือ gprs ก็ได้ครับ เลือกเสร็จมันก็จะทำผ่านครับ เพราะเราลงโปรแกรมจากซีดีที่มากับเครื่องมันจะมีรหัสลิขสิทธ์ถูกต้องมาแล้วครับ มันถึงซิงโคไนท์ผ่าน พอเสร็จก็มาโหลดพวกแผนที่เสียงพูดหรืออื่นๆที่โหลดได้ฟรีอันนี้ต้องดูกันเองนะครับ วิธีคือต้องลงโปรแกรม Route 66 Sync ในคอม จากซีดีนั่นแหละครับ พอลงเสร็จ ก็เปิดโปแกรม แล้วทำการ สร้างบัญชีชื่อก่อน พอทำเสร็จ ก็ต่อมือถือกับคอม โดยใช้โหมด mass storage นะครับ ไม่งั้นโปรแกรมมันไม่เห็น เสร็จแล้วก็เข้าไปใน ร้าน Route 66 store เลือกจากด้านซ้าย ทีนี้เราก็ หาๆๆๆ ทุกอย่างที่มันไม่เสียตังค์น่ะครับ โหลดมาลงเครื่องเราได้เลยครับ พวกแผนที่ เสียงนำทาง ชาย หญิง และจะมีอย่างอื่นที่ฟรีอีก อันนี้ลองๆหาดูนะครับ จำไม่ได้ โหลดเสร็จ ก็ส่งเข้ามือถือได้เลยก็ใช้โปรแกรมนี้น่ะแหละส่งเข้า มันจะมีให้เลือก เป็นอันเสร็จ ก็ไปปรับภาษาในโปรแกรม Route 66 ครับ ถ้าผิดพลาดตรงไหนก็แจ้งแก้ไขด้วยนะครับ โชคดีครับ อิอิสำหรับผมโปรแกรมที่ใช้นำทางคือ garmin เป็นหลักครับ ลองลงมาก็ Sygic ส่วน Route 66 ไม่ค่อยได้ใช้ครับ อ้อ Route 66 จะให้ใช้แผนที่ฟรีเฉพาะ กรุงเทพ นะครับเท่าที่เคยใช้มา ตอนนี้ไม่รู้ให้ใช้ฟรีทั้งประเทศหรือยัง .........
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 16:31  

เซงครับ

^อันนี้คือผมเอง siamice ลืม login>>>^

ผมเพิ่งรู้ครับ บัคของกล้องตอนถ่ายสโลว์โมชั่น จะมีตัวแก้มาให้ด้วยแล้ว ให้เข้าไปที่ e:\goodies\pan-focus.sis ลงตัวนี้แล้วหายครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 16:59  

ตอนนี้เท่าไร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 18:02  

ขอแนะนำแบบคราวๆนะครับ เพราะจำรายละเอียดแบบละเอียดไม่ได้ครับ

ให้ลงโปรแกรม route 66 จากซีดี ที่มากับเครื่อง ครับเลือกติดตั้ง โปรแกรมจะติดตั้งได้ เราต้องต่อมือถือกับคอม ในโหมด mass storage นะครับ มันจะเห็นเป็น 2 ไดว์ฟ คือ เม็มเครื่อง กับ เม็มการ์ด นะครับ ให้เราเลือกลงได้ครับ ผมเลือกเม็มเครื่องครับ เพราะเวลาถอดเม็มการ์ดออกไปใช้งานโปรแกรมก็ยังสามารถใช้งานได้ครับ ตอนติดตั้งมันจะมีบอกว่าปรับปรุงข้อมูลในเม็มหรือไม่ อันนี้คือการถามว่า จะ Format เม็มหรือไม่ ต้องตอบว่าไม่ปรับปรุงนะครับ ไม่งั้นข้อมูลหายหมด อันนี้ห้ามพลาดนะครับ พอติดตั้งเสร็จ ก็ให้ปรับโหมดต่อusb ที่มือถือให้มันเปลี่ยนเป็น pc studio ครับ เพราะเราจะไปรันไฟล์ Install เจ้า route 66 ในเครื่องครับ โดยเปิดโปรแกรมพวก file manager ไฟล์ Install มันจะอยู่ใน ไดเร็กทอรี่ samsung/applications ครับ พอลงในมือถือเสร็จ เราก็มาเข้าโปรแกรม route66 อันนี้จำไม่ค่อยได้ว่ามันจะถามอะไรมั่ง แต่มีคำถามนึงเกี่ยวกับการ ทำการซิงโคไนท์ว่าโปรแกรมของเรามีลิขสิทธิ์ถูกต้อง ให้ตอบให้มันทำ มันจะ connect ผ่านไวไฟ หรือ gprs ก็ได้ครับ เลือกเสร็จมันก็จะทำผ่านครับ เพราะเราลงโปรแกรมจากซีดีที่มากับเครื่องมันจะมีรหัสลิขสิทธ์ถูกต้องมาแล้วครับ มันถึงซิงโคไนท์ผ่าน พอเสร็จก็มาโหลดพวกแผนที่เสียงพูดหรืออื่นๆที่โหลดได้ฟรีอันนี้ต้องดูกันเองนะครับ วิธีคือต้องลงโปรแกรม Route 66 Sync ในคอม จากซีดีนั่นแหละครับ พอลงเสร็จ ก็เปิดโปแกรม แล้วทำการ สร้างบัญชีชื่อก่อน พอทำเสร็จ ก็ต่อมือถือกับคอม โดยใช้โหมด mass storage นะครับ ไม่งั้นโปรแกรมมันไม่เห็น เสร็จแล้วก็เข้าไปใน ร้าน Route 66 store เลือกจากด้านซ้าย ทีนี้เราก็ หาๆๆๆ ทุกอย่างที่มันไม่เสียตังค์น่ะครับ โหลดมาลงเครื่องเราได้เลยครับ พวกแผนที่ เสียงนำทาง ชาย หญิง และจะมีอย่างอื่นที่ฟรีอีก อันนี้ลองๆหาดูนะครับ จำไม่ได้ โหลดเสร็จ ก็ส่งเข้ามือถือได้เลยก็ใช้โปรแกรมนี้น่ะแหละส่งเข้า มันจะมีให้เลือก เป็นอันเสร็จ ก็ไปปรับภาษาในโปรแกรม Route 66 ครับ ถ้าผิดพลาดตรงไหนก็แจ้งแก้ไขด้วยนะครับ โชคดีครับ อิอิสำหรับผมโปรแกรมที่ใช้นำทางคือ garmin เป็นหลักครับ ลองลงมาก็ Sygic ส่วน Route 66 ไม่ค่อยได้ใช้ครับ อ้อ Route 66 จะให้ใช้แผนที่ฟรีเฉพาะ กรุงเทพ นะครับเท่าที่เคยใช้มา ตอนนี้ไม่รู้ให้ใช้ฟรีทั้งประเทศหรือยัง .........

ขอบคุณมากครับท่าน ตอนนี้ใช้ได้ละ อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 23:15  

มีใครใช้ HX4 - final บ้าง

สโลโมชั่นทำไมมันมืดอะ ลงแพทช์ที่เขามีให้ก็ยังไม่หายอะ ทำไงดี
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 02:08  

สโลโมชั่นทำไมมันมืดอะ ลงแพทช์ที่เขามีให้ก็ยังไม่หายอะ ทำไงดี

ก็ปรับค่าแสงสว่างที่เป็นรูปบวกลบด้านขวาสิครับ ??? พอหรือเปล่า จำไม่ได้ว่า firmware เก่าๆแสงจะมืดแบบนี้หรือเปล่า เป็นเฉพาะสโลโมชั่น จำไม่ได้ก่อนลง patch มืดหรือเปล่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 12:48  

ก็ปรับค่าแสงสว่างที่เป็นรูปบวกลบด้านขวาสิครับ ??? พอหรือเปล่า จำไม่ได้ว่า firmware เก่าๆแสงจะมืดแบบนี้หรือเปล่า เป็นเฉพาะสโลโมชั่น จำไม่ได้ก่อนลง patch มืดหรือเปล่า

มันมืดตื๋อเลยครับ แต่ฟาสโมชั่นสว่างปกติ ลงแก้บัคก็ไม่หายครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 13:00  

ช่วยหน่อยครับเดือดร้อนมากๆ
เครื่องมีปัญหาคับ หน้าจอมืดสนิทเวลามีสายเรียกซ้อนและไม่สามารถเรียกใช้เมนูอื่นได้เวลาใช้สาย ส่งซ่อมศูนย์มา 2 ครั้งแล้วก็ไม่หาย
อยากทราบว่าเครื่องของท่านใดมีอาการแบบนี้บ้าง ถ้าไม่รังเกียจช่วยทิ้งเบอร์โทรไว้ ใครก็ได้ครับจะโทรไปอธิบายอาการให้ฟัง ตอนนี้กลุ้มใจมากคับ ใครกรุณาให้ความช่วยเหลือจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ หรือติดต่อ 089-2541806 คับ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 18:28  

เครื่องมีปัญหาคับ หน้าจอมืดสนิทเวลามีสายเรียกซ้อนและไม่สามารถเรียกใช้เมนูอื่นได้เวลาใช้สาย ส่งซ่อมศูนย์มา 2 ครั้งแล้วก็ไม่หาย
อยากทราบว่าเครื่องของท่านใดมีอาการแบบนี้บ้าง ถ้าไม่รังเกียจช่วยทิ้งเบอร์โทรไว้ ใครก็ได้ครับจะโทรไปอธิบายอาการให้ฟัง ตอนนี้กลุ้มใจมากคับ ใครกรุณาให้ความช่วยเหลือจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ หรือติดต่อ 089-2541806 คับ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

ไม่เคยเจออาการแบบนี้ครับ เคยลง firmware ใหม่เองหรือยัง หรือใช้เดิมๆแล้วมีอาการแบบที่กล่าวมา แล้วลอง hard reset หรือยังครับ
NongNot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 19:43  

ผมเคยเป็นครับ Proximity sensor(ตัวจับระยะห่างระหว่างใบหน้ากับเครื่อง) พังครับ อาการคือ พอเวลาโทรออกแล้วจอดับสนิท ไม่สามารถใช้ฟังก์ชั่นอะไรในขณะโทรศัพท์ได้เลย กดปุ่มปลดล็อคก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

วิธีแก้
- ลอง Hard reset ดูก่อนครับว่าหายมั้ย
- ส่งศูนย์เปลี่ยน sensor ครับ
benitora
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 20:48  

หนูแจ่มเปงรอยอยากเปลี่ยนกรอบแล้วอะ

อยากรู้กรอบหนูแจ่มราคาทะไหร่หรอ

ที่ 0 อะ
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 22:38  

ผมเคยเป็นครับ Proximity sensor(ตัวจับระยะห่างระหว่างใบหน้ากับเครื่อง) พังครับ อาการคือ พอเวลาโทรออกแล้วจอดับสนิท ไม่สามารถใช้ฟังก์ชั่นอะไรในขณะโทรศัพท์ได้เลย กดปุ่มปลดล็อคก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

วิธีแ
- ลอง Hard reset ดูก่อนครับว่าหายมั้ย

วิธีเช็ค sensor ให้กด *#0*# แล้วเลือก sensors เสร็จ ก็ลองเอานิ้วไปปิดเซ็นเซอร์ที่อยู่ข้างๆกล้องตัวหน้าดู มันจะสั่นและจอเป็นสีฟ้า พอเอานิ้วออกจะหาย อันนี้ปกติไม่เสียครับ ถ้าไม่เป็นแบบที่บอกคือเสียครับ หรือว่าเข้าไปปุ๊ปมันสั่นเลยก็เสียครับ
yanuannoi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 09:44  

สมาชิกใหม่ครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ Very Happy
ขอความช่วยเหลือหน่อยนะครับ พอดีโปรแกรม PowerDicSymbian ไม่มีfile .dat ที่ใช้สำหรับแปลอังกฤษเป็นไทยได้ครับ ใครจะพอมีให้โหลดได้บ้างครับ Crying or Very sad
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 10:12  

yanuannoi ผู้เขียน:
สมาชิกใหม่ครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ Very Happy
ขอความช่วยเหลือหน่อยนะครับ พอดีโปรแกรม PowerDicSymbian ไม่มีfile .dat ที่ใช้สำหรับแปลอังกฤษเป็นไทยได้ครับ ใครจะพอมีให้โหลดได้บ้างครับ Crying or Very sad

ผมก็อยากได้ด้วย แต่ไม่มีก็ใช้โปรแกรมอื่นแปลก็มีให้ใช้ครับ ลองหาดูครับ
rps-za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 20 May 2010 16:10  

วิธีแ

วิธีเช็ค sensor ให้กด *#0*# แล้วเลือก sensors เสร็จ ก็ลองเอานิ้วไปปิดเซ็นเซอร์ที่อยู่ข้างๆกล้องตัวหน้าดู มันจะสั่นและจอเป็นสีฟ้า พอเอานิ้วออกจะหาย อันนี้ปกติไม่เสียครับ ถ้าไม่เป็นแบบที่บอกคือเสียครับ หรือว่าเข้าไปปุ๊ปมันสั่นเลยก็เสียครับ
ช่างศูนย์เค้าบอกว่าเค้าเปลี่ยนบอร์ดให้ 2 ครั้งแล้วเพราะเซนเซอร์มันติดมากับบอร์ด แต่ลองทำตามวิธีที่คุณบอกแล้วมันก็ฟ้องว่าเซนเซอร์ยังเสียอยู่จริงๆ ศูนย์ก็บอกให้ส่งไปซ่อมใหม่ เซ็งมากๆเลยศูนย์ที่นี่ ซ่อมครั้งนึงอาทิตย์นึง ไม่เคยแจ้งความคืบหน้าต้องโทรถามโทรตามตลอด โทรไปก็ไม่ค่อยมีคนรับ 20 ครัง จะมีคนรับซักครั้ง รับปากจะโทรกลับแล้วก็ไม่โทร แกะเข้าแกะออกเครื่องช้ำไปหมดแล้ว จริงๆแล้วผมชอบรุ่นนี้มากๆนะแต่ถ้าบริการหลังการขายเป็นแบบนี้นี่คงเป็นซัมซุงเครื่องสุดท้ายของผมแล้วล่ะ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 17:26  

rps-za ผู้เขียน:

วิธีแ

ช่างศูนย์เค้าบอกว่าเค้าเปลี่ยนบอร์ดให้ 2 ครั้งแล้วเพราะเซนเซอร์มันติดมากับบอร์ด แต่ลองทำตามวิธีที่คุณบอกแล้วมันก็ฟ้องว่าเซนเซอร์ยังเสียอยู่จริงๆ ศูนย์ก็บอกให้ส่งไปซ่อมใหม่ เซ็งมากๆเลยศูนย์ที่นี่ ซ่อมครั้งนึงอาทิตย์นึง ไม่เคยแจ้งความคืบหน้าต้องโทรถามโทรตามตลอด โทรไปก็ไม่ค่อยมีคนรับ 20 ครัง จะมีคนรับซักครั้ง รับปากจะโทรกลับแล้วก็ไม่โทร แกะเข้าแกะออกเครื่องช้ำไปหมดแล้ว จริงๆแล้วผมชอบรุ่นนี้มากๆนะแต่ถ้าบริการหลังการขายเป็นแบบนี้นี่คงเป็นซัมซุงเครื่องสุดท้ายของผมแล้วล่ะ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad

มีคนพูดกันมากเลยเรื่องศูนย์บริการ samsung เนี่ยะ ไม่รู้ทำไมไม่ปรับปรุงสักที เห็นใจครับ ผมก็เคยเอา jet ไปเครม คนรับก็วิเคราะห์อาการไม่ออก ซึ่งผมก็ไม่แน่ใจว่าที่ผมวิเคราะห์ว่าทัชสกรีนเสียนั้นถูกหรือไม่จึงให้เค้าเช็คดูก่อน จนผมกลัวว่าจะวิเคราะห์ผิด (เพราะเวลาเราเข้าโหมดทดสอบจอทัชมันจะทดสอบไม่ออกเพราะจะทัชได้ปกติทั้งหน้าจอ แต่ประเด็นคือรุ่นนี้ถ้าเราทัชค้างจะกดปุ่มอะไรไม่ได้เลยมันจะกดไม่ติด อาการเหมือนทัชค้าง) แล้วจะซ่อมเสียเที่ยวเสียเวลา เลยต้องบอกว่าอาการมันเหมือนกับว่าทัชสกรีนจะเสีย คือเครื่องมันจะชอบค้างแบบว่ากดปุ่มอะไรไม่ได้ แต่ถ้าคลึงหน้าจอหน่อยจะกดได้ มีปัญหาบ่อยเวลาใช้ปุ่มกล้อง หรือ ปุ่มต่างๆ จะกดไม่ติด เค้าถึงได้ลองดูตามที่บอก ตอนแรกเค้าก็ยังไม่เชื่อ จนมีช่างอีกคนเข้ามาถึงจะเข้าใจ แล้วก็บอกต้องรออะไหล่ ช่วงที่ส่งมีม็อบที่สีลม สาขาสีลมปิด เค้าก็บอกต้องรออะไหล่ที่สาขาสีลม ไว้ได้แล้วจะโทรตามให้มาเปลี่ยนอะไหล่ รอมาสองอาทิตย์แล้วยังไม่โทรมาเลย โชคดีเครื่องนู๋แจ่มผมยังไม่มีปัญหา ไม่งั้นก็เซ็งอีกรอบสองแน่ๆ เฟิร์มแวร์ก็ไม่อัพเดรทสักที ถ้าไม่ชอบ symbian และ hardware นู๋แจ่ม และถ้าต่างประเทศไม่ดัน firmware ดีๆขึ้นมาให้ใช้กัน นู๋แจ่มคงจะดับแน่ๆเลย ผมคงหนีไปเล่นตัวอื่นนานแล้วเหมือนกัน สู้ๆครับ
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 May 2010 20:52  

hx v5 ออกแล้วครับ ใครอยากลองไปโหลดได้คับ www.hx-custom-roms.com

ลองลงแล้วครับ ถ้าลงใช้ cube widget bar เพิ่ม จะทำให้ widget บางตัวใช้งานไม่ได้เหมือนเวอร์ชั่น hx v4 ครับ

แต่ถ้าไม่ลง cube widget bar ก็ใช้งานปกติครับ ส่วนอะไรจะเปลี่ยนบ้างก็ดูจากข้อมูลในเว็บครับ การเปิดใช้งาน 3d contact กับ 3d task ก็สามารถเปิดได้ โดยลง patch ของ hx v4 ได้เลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 22:20  

benitora ผู้เขียน:
หนูแจ่มเปงรอยอยากเปลี่ยนกรอบแล้วอะ

อยากรู้กรอบหนูแจ่มราคาทะไหร่หรอ

ที่ 0 อะ

แพงครับ เขาบอกมาว่าเป็นพัน และต้องสั่งของด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 22:32  

benitora ผู้เขียน:

ที่ 0 อะ

แพงครับ เขาบอกมาว่าเป็นพัน และต้องสั่งของด้วย

ไม่ทราบว่ากี่พันครับ ใครพอจะทราบมั่งครับ
เพิ่งลงตัว v4 ไป ตอนนี้ v5 มาแล้ว -*-
จะดูที่เขาอัพเดทก่อนถ้าไม่คุ้มก็ยังไม่อยากอัพเพราะ อัพบ่อยๆ ผมต้องมานั่งเซ็ตใหม่ อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 02:02  

ถ้า นู๋แจ่มลง แอนดรอย จะได้ไหมครับ มันจะเป็นไปได้ไหม ถ้านำมายัดลงเครื่อง แบบที่ลง fw หรือมัน เป็นไปไม่ได้เลย

เห็นมันมีตัว sdk android อยุ ไม่รู้ว่าจะเป็นการแก้ไขซอร์สโค๊ดให้ตรงกับ ฮาร์ดแวร์ แล้วนำลงเครื่องหรือปล่าว
หรือซอฟแวร์จะรู้จักกับฮาร์ดแวร์เอง

-*-
NongNot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 02:18  

cube widget bar คืออะไรเหรอครับ แล้วโหลดได้ที่ไหน รวมถึงพวก patch ต่างๆด้วยอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าพวกเกมส์สำหรับหนูแจ่มจะไปหาโหลดได้จากที่ไหนมั่งอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 16:44  

ผมลอง v5 ละ ไม่ประทับใจเท่าไร

รู้สึกว่า 4final เร็วกว่า
สกายi8910
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 09:23  

V5 ผมยังไม่ได้ลองเลย
แต่ตอนนี้ผมลงตัว N2O3 ครับ
มีเวอร์ชั่น อินเตอร์มาแล้วด้วยครับ
มี คีบอดไทย ภาษาไทย ครบๆ
แถมยังถ่ายรูปจากกล้องหน้าได้อีก(ไม่เหมือน ของ HX ถ่ายไม่ได้ )

เห็นวันนี้ ทาง HX จะปล่อยตัว V5 ที่มี turbo mode มาให้่ลองกันนะครับ เห็นดูจาก video ลากความเร็วไปถึง 900 up เลย ทีเดียว
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 14:12  

ผมลอง v5 ละ ไม่ประทับใจเท่าไร

รู้สึกว่า 4final เร็วกว่า

สงสัยมันจะช้าเพราะ theme effect มั๊งครับ เราสามารถปิดได้ครับ
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 14:16  

V5 ผมยังไม่ได้ลองเลย
แต่ตอนนี้ผมลงตัว N2O3 ครับ
มีเวอร์ชั่น อินเตอร์มาแล้วด้วยครับ
มี คีบอดไทย ภาษาไทย ครบๆ
แถมยังถ่ายรูปจากกล้องหน้าได้อีก(ไม่เหมือน ของ HX ถ่ายไม่ได้ )

เห็นวันนี้ ทาง HX จะปล่อยตัว V5 ที่มี turbo mode มาให้่ลองกันนะครับ เห็นดูจาก video ลากความเร็วไปถึง 900 up เลย ทีเดียว

น่าสนใจครับ ขอลิ้งค์ที่เกี่ยวข้องครับ
NongNot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 00:13  

ไม่ทราบว่า firmware เวอร์ชั่นเดิมที่ติดมากับเครื่องจะสามารถหาโหลดจากไหนได้บ้างครับ
พอดีตอนนี้เครื่องมีปัญหาต้องเข้าศูนย์ เลยกลัวทางศูนย์จะไม่รับประกันเพราะเปลี่ยน firmware ที่ไม่ได้มาจากศูนย์(hx v4)

รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 14:36  

ไม่ทราบว่า firmware เวอร์ชั่นเดิมที่ติดมากับเครื่องจะสามารถหาโหลดจากไหนได้บ้างครับ
พอดีตอนนี้เครื่องมีปัญหาต้องเข้าศูนย์ เลยกลัวทางศูนย์จะไม่รับประกันเพราะเปลี่ยน firmware ที่ไม่ได้มาจากศูนย์(hx v4)

รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ไม่รู้ใช้ได้ไหม ลองดูแล้วกันครับ
www.filecrop.com/Samsung-I8910-Omnia-HD-firmware-XXJB1.html
NongNot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 May 2010 20:32  

cube widget bar คืออะไรเหรอครับ แล้วโหลดได้ที่ไหน รวมถึงพวก patch ต่างๆด้วยอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าพวก เกมส์ สำหรับหนูแจ่มจะไปหาโหลดได้จากที่ไหนมั่งอ่ะครับ(HX v4)

รบกวนถามอีกครั้งนะครับ
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 22:07  

ไม่ทราบว่าพวก เกมส์ สำหรับหนูแจ่มจะไปหาโหลดได้จากที่ไหนมั่งอ่ะครับ(HX v4)

cube widget bar ก็จะเปลี่ยนด้านบนที่ไว้เปลี่ยนหน้า ให้เป็นแบบ กล่อง 3d ก็ไม่มีอะไรมาก แต่มันเคลื่อนไหวแบบสามดี สวยๆ เวลาเปลี่ยนหน้าเท่านั้น
ส่วนข้อมูล cube widget bar และ patch หาได้ใน www.hx-custom-roms.com
ส่วนโปรแกรมเกมส์ต่างๆ อันนี้ค้นหาจาก google ได้ครับ
waaaZu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 00:03  

cube widget bar ก็จะเปลี่ยนด้านบนที่ไว้เปลี่ยนหน้า ให้เป็นแบบ กล่อง 3d ก็ไม่มีอะไรมาก แต่มันเคลื่อนไหวแบบสามดี สวยๆ เวลาเปลี่ยนหน้าเท่านั้น
ส่วนข้อมูล cube widget bar และ patch หาได้ใน www.hx-custom-roms.com
ส่วนโปรแกรมเกมส์ต่างๆ อันนี้ค้นหาจาก google ได้ครับ

อย่าลืม ไส่คำว่า s60 v5 ด้วยนะครับ แล้วก็เลือกเกมไหนก็ได้ ถ้าเกมจอเล็กก็จะมีปุ่มให้ ถ้าเกมที่เต็มจอ(360*640) ถ้ามีปุ่มมาบังก็เข้าไปที่ menu - setting - Application mgr. - InstalledApps. แล้วเลือกชื่อเกม กด option - suite settings - On-screen keyboardปรับเป็นOff เข้าเกม ครับผม

ปล.เกมบางเกมเป็นเกมเฉพาะรุ่นนะครับ พวก 3d เกมของ 5800 บางเกมผมยังเล่นไม่ได้ครับ ของ gameloft ใช้ได้ครับ เกมเยอะ ตอนนี้ถ้าที่เล่นจบไปแล้วแนะนำบางเกมก็

*** ทุกเกมอย่าลืมดูว่าเต็มจอหรือไม่ ***
Let'sGolf 3D อย่าลืมไส่คำว่า i8910 ตอนหา
Uno HD
Prince of persia HD
ssx3

uniwar s60 v5
castle of magic s60 v5
Prince of persia : the forgotten sands s60 v5
final fantasy s60 v5
gears s60 v5
marble maze
tattoo ink

ส่วนใหญ่ลองไปดูที่ nokiagang.com เวบ flashfly ก็มี ในบอร์ดของ ห้าแปด00 น่ะ
NongNot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 11:09  

ขอบคุณมากนะครับ คุณ siamice แล้วก็คุณ waaaZu

ขอบคุณครับ
nonsum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 19:43  

ขอถามผู้รู้ด้วยครับ เรื่อง message

ผมลองเล่นดูพบว่าเราสามารถ setting ให้เครื่องสามารถจัดเก็บข้อความใน mem ได้ สาม แบบ ด้วยกันคือ C , D, and memory stick

ผมสงสัยนะครับว่า ถ้าผม setting use memory stick สำหรับการจัดเก็บข้อความแล้ว และผมก็เคย save message ไว้ใน Drive C ด้วย หากผมใช้การเชื่อมต่อ เพื่อใช้ samsung pc studio แล้ว ผมจะดู ข้อความที่จัดเก็บใน C ได้อย่างไรครับ (ถึงแม้ว่าลองใช้ file manager ลองดูก็มองไม่เห็นอะไรเหมือนกัน)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 20:22  

nonsum ผู้เขียน:
ขอถามผู้รู้ด้วยครับ เรื่อง message

ผมลองเล่นดูพบว่าเราสามารถ setting ให้เครื่องสามารถจัดเก็บข้อความใน mem ได้ สาม แบบ ด้วยกันคือ C , D, and memory stick

ผมสงสัยนะครับว่า ถ้าผม setting use memory stick สำหรับการจัดเก็บข้อความแล้ว และผมก็เคย save message ไว้ใน Drive C ด้วย หากผมใช้การเชื่อมต่อ เพื่อใช้ samsung pc studio แล้ว ผมจะดู ข้อความที่จัดเก็บใน C ได้อย่างไรครับ (ถึงแม้ว่าลองใช้ file manager ลองดูก็มองไม่เห็นอะไรเหมือนกัน)

PC studio มันโชวข้อความทั้งหมดที่มีในเครื่องอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ
nonsum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 12:18  

PC studio มันโชวข้อความทั้งหมดที่มีในเครื่องอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ

ไม่นะครับ ผมมีปัญหามากเวลานำเครื่องไปซ่อม ที่ศูนย์ จะ format เครื่องท่าเดียวเลย ซึ่งจะหายหมด ถ้าเราไม่ save ใส่ mem แต่บางครั้งผมลืมเปลี่ยน setting to mem มันเลย default ไป :C ดึงยังไงก็ไม่ออกมาครับ
siamice
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 14:13  

ไม่นะครับ ผมมีปัญหามากเวลานำเครื่องไปซ่อม ที่ศูนย์ จะ format เครื่องท่าเดียวเลย ซึ่งจะหายหมด ถ้าเราไม่ save ใส่ mem แต่บางครั้งผมลืมเปลี่ยน setting to mem มันเลย default ไป :C ดึงยังไงก็ไม่ออกมาครับ

ลองเปลี่ยนกลับไปใช้ c: เก็บก่อน แล้วต่อ pc studio ดูว่าเห็นไหม ถ้าพบแล้วก็ดึงออกมา แล้วค่อย เปลี่ยนที่นู๋แจ่มไปใช้ mem card อีกทีครับ ลองวิธีนี้ดูยังครับ
paitool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 22:27  

พี่น้อง ใครสนใจรุ่นนี้ หรือมีเพื่อนสนใจอยู่

ผมเอามาเสนอครับ

.Omnia HD สวย98%เครื่องศูนย์
+เมมนอกอีก4กิ๊ก+ที่ชาร์ท+หูฟัง2ท่อน+ดาต้า+ซีดี+คู่มือ+กล่อง มารับไปเลย 12000 บาทถ้วน 0819109102
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 24, 25, 26, 27, 28  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: