Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG GM730 Eigen - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 190 / เข้าชม: 905925
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: LG GM730 Eigen - แอลจี
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 16:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
มือใหม่อยากถาม ตอนแรกจะซื้อ 5800 แต่เพื่อนแนะนำมาลองไปดู LG GM730 เลยอยากถามคนที่ใช้อยู่
1.WM มันใช้ยากไหมครับ(ส่วนตัวคุ้นเคยแต่ซิมเบี้ยน)
2.มีเมนูภาษาไทยหรือเปล่า(อิงลิชไม่แข็งแรง)
3.GPS ของกามินสามารถลงได้ไหมครับ

WM ไม่ยากครับ ถ้าคุณใช้คอมพิวเตอร์ PC ที่เป็น Windows เหมือนกัน ไม่นานก็คล่อง

Windows Mobile ใช้ง่ายกว่าที่คุณคิด
http://www.touchphoneview.com/press/wm/wm.htm

Windows Mobile ไม่มีเมนูภาษาไทยอยู่แล้วครับ นอกจากโปรแกรมเสริมในบางยี่ห้อ แต่สามารถลงโปรแกรมที่ช่วยให้พิมพ์ไทย/อ่านข้อความ/ดูเว็บไซต์ภาษาไทยได้

เรื่อง Garmin ผมไม่มั่นใจว่าลงได้ไหม แต่รองรับ Google Maps
ดูโปรแกรมนำทางเพิ่มเติมของ LG GM730 ได้ที่
http://th.lgapplication.com/web.application.RetrieveCategoryApplList.dev
อุ้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG GM730 Eigen - แอลจี
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 21:30  

อยากได้มากมายเลย...เล่นเวบได้ดีมั้ยครับ ถ้าเทียบกับ blackberry
คือว่าอยากเอามาเล่นเวบ youtube hi5 facebook ด้วย เจ้าเครื่องนี้ทำได้หรือเปล่า
ขอคำแนะนำด้วยครับ จะได้ตัดสินใจไวไวพรุ่งนี้ว่าจะไปสอยแล้วครับ..ขอบคุณครับ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 22:37  

อุ้ม ผู้เขียน:
อยากได้มากมายเลย...เล่นเวบได้ดีมั้ยครับ ถ้าเทียบกับ blackberry
คือว่าอยากเอามาเล่นเวบ youtube hi5 facebook ด้วย เจ้าเครื่องนี้ทำได้หรือเปล่า
ขอคำแนะนำด้วยครับ จะได้ตัดสินใจไวไวพรุ่งนี้ว่าจะไปสอยแล้วครับ..ขอบคุณครับ

มือถือรุ่นใหม่ สามารถเข้า Youtube / hi5 / Facebook / twitter ได้หมดแหล่ะครับ รวมไปถึงเว็บไซต์ Social network อื่นๆ ด้วย เพราะเว็บไซต์เหล่านี้เค้าทำหน้าเพจในเวอร์ชั่นที่รองรับมือถือด้วย เมื่อเปิดเว็บไซต์ดังกล่าวจากมือถือก็จะรีเนมชื่อโดเมนให้อัตโนมัติไปยังเวอร์ชั่นสำหรับมือถือ เช่น www.youtube.com ก็จะกลายเป็น m.youtube.com เป็นต้น เพื่อตัดทอนองค์ประกอบต่างๆ บนหน้าเว็บที่ไม่สำคัญออกไป ช่วยให้เข้าถึงเว็บไซต์ได้รวดเร็วขึ้น

สรุป LG GM730 รองรับ youtube hi5 facebook ได้ครับ เมื่อเข้าไปดูวีดีโอใน youtube ผ่าน Wi-Fi ทำได้รวดเร็วมาก ไม่ต่างจากคอมพิวเตอร์เลย แต่ภาพไม่คมชัดเท่าไร ลองปรับ Bitrate ในเครื่องเล่นแล้ว ภาพก็ยังแตก (จะเล่นผ่าน Windows Media Player) แต่ไม่ซีเรียสเท่าไรครับ (พอดีน้องผมเอา HTC G1 ที่เป็นแอนดรอยด์มาลองเปิด Youtube คลิปเดียวกัน สรุปว่า G1 กินขาด ภาพคมชัด การสตรีมมิ่งก็รวดเร็ว)
อุ้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 23:42  

ขอบคุณมากครับผม เรื่องความคมชัดน่าจะพอรับได้ครับ เพราะราคา lg Gm730 กับ G1 มันก็ต่างกันอยู่มากทีเดียวครับ ไม่รู้ว่าจะได้โปรโมชั่นที่แถม External Drive 60Gb กับโปรแกรม 4 โปรแกรมหรือเปล่า ขอบคุณครับ..
ข้าวมันไก่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 13:03  

ซื้อเลยครับผมว่าคุ้มมากๆ กับราคาแค่นี้ 13900 เขาแถมฟรีอีก 4 โปรแกรมเลยนะเด็ดๆเลยละ ราคาตั้ง 4000 แน่ะ Shocked Shocked Shocked
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 13:13  

ไข่เจียวยัดไส้ ผู้เขียน:
ช่วยดูเปรียบเทียบให้หน่อยครับ ว่าเอาอันไหนดี
1. LG GM730 Eigen
2. Sumsung Jet
3. HTC 3G

ขอกล่าวถึง Samsung Jet ก่อนละกันครับ เพราะใช้ OS คนละแบบกับ 2 รุ่นที่เหลือ คือเป็น OS ที่ทางซัมซุงพัฒนาเอง มีจุดเด่นที่ความเร็วของ CPU - 800 MHz ฟังก์ชั่นครบครัน ที่น่าสนใจก็จะเป็นระบบ สมาร์ท อันล็อค, Music Recognition, โมชั่นเซนเซอร์, โปรแกรมตกแต่งภาพถ่าย, โปรแกรมตัดต่อวีดีโอ
ดูเพิ่มเติมได้ที่ http://www.siamphone.com/review/2009/samsung/jet/page.htm

ที่นี้ก็มามาถึงคิว LG GM730 กับ HTC 3G ที่พอเทียบกันได้เพราะมีพื้นฐานมาจาก Windows Mobile เหมือนกัน จุดเด่นของ OS นี้ จะมีฟังก์ชั่นที่ครบครัน เทียบเท่ากับคอมพิวเตอร์ PC ความเร็วของหน่วยประมวลผลพอๆ กัน 528 MHz CPU ยี่ห้อเดียวกัน เครือข่ายการเชื่อมต่อเหมือนกัน แต่จุดเด่นของ LG GM730 น่าสนใจมากกว่า ทั้ง S-Class, ปุ่ม Optical Joystick, จอแสดงผลดีกว่า, รองรับวิทยุ FM กล้องละเอียดมากกว่า ถ้าเทียบด้านคุณสมบัติแล้ว ผมเทใจให้ GM730 ส่วนสาวก HTC 3G ก็อย่าเพิ่งโวยวาย ที่ผมเทใจให้ GM730 ก็เพราะรุ่นนี้ใหม่กว่า แล้วไม่ได้ออกมาเพื่อเทียบกับ HTC 3G แต่ผมมองว่า เอามาเทียบกับ Samsung i900 Omnia มากกว่า

Samsung Jet กับ LG GM730 อันไหนน่าใช้กว่ากัน ผมก็ตัดสินใจยากไม่แพ้คนถามหรอกครับ ถ้าดูตามเนื้อผ้าแล้ว Samsung Jet จะเหนือกว่าด้านความบันเทิง โดยเฉพาะเครื่องเล่นเพลง ที่มีการตั้งค่ามากกว่า GM730 รองรับหูฟัง 3.5 มม. (LG ไม่มีอาจต้องใช้ Adapter ช่วยแปลง) จอแสดงผลผมว่า Samsung Jet ทำได้ดีกว่า ส่วนข้อดีกับข้อเสียของ LG GM730 ผมกล่าวไปแล้วก่อนหน้านี้

ปล. ดาวน์โหลดโปรแกรมของ LG GM730 ได้ที่ http://www.lgapplication.com

ขอบคุณมากมายครับ ที่ช่วยตอบให้
ขอถามอีกข้อครับ ทั้งสามอันนี้สามารถใช้ GPS แบบไม่เสียค่าต่อ gprs และสามารถนำทางได้รึป่าวครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 13:46  

ข้าวมันไก่ ผู้เขียน:
ซื้อเลยครับผมว่าคุ้มมากๆ กับราคาแค่นี้ 13900 เขาแถมฟรีอีก 4 โปรแกรมเลยนะเด็ดๆเลยละ ราคาตั้ง 4000 แน่ะ Shocked Shocked Shocked

PR แอลจีนี่กระจายไปทั่วทุกเว็บจริงๆ -*- สงสัยเปลี่ยนการตลาดเป็นแบบขายตรง Twisted Evil
อุ้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 21:40  

พรุ่งนี้วันเสาร์จะไปซื้อแล้ว ขอถามอีกคำถามเดียวคับ
อันนี้ข้อมูลของ LG GM730
บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Video recording)
ความละเอียด 400 x 240 พิกเซล, 15 เฟรมต่อวินาที
เครื่องเล่นวีดีโอ MPEG4/3GP/WMV

อันนี้ของ HTC Touch Cruise T4242
บันทึกภาพวีดีโอ พร้อมเครื่องเล่น (Video recording & Playback)
รองรับไฟล์วีดีโอ : WMV, ASF, MP4, 3GP, 3G2, M4V และ AVI

จะเห็นว่าLG รู้จักไฟล์วีดีโอน้อยกว่า htc มีโปรแกรมที่ติดตั้งเพิ่มแล้วอ่านไฟล์วีโีโอได้หลากหลายเหมือน htc มั้ยครับ ..ขอบคุณครับ
อุ้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 21:47  

อ่านไปอ่านมา เจอว่า LG 730 บราวเซอร์เป็น โอเปร่า ที่ยังอ่านภาษาไทยไม่ได้ด้วย
แต่ HTC Touch Cruise T4242 มี IE ที่อ่านไทยได้ และยังมีโอเปร่าด้วย
สองตัวนี้เลือกตัวไหนดีครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 01:37  

อ่านไปอ่านมา เจอว่า LG 730 บราวเซอร์เป็น โอเปร่า ที่ยังอ่านภาษาไทยไม่ได้ด้วย
แต่ HTC Touch Cruise T4242 มี IE ที่อ่านไทยได้ และยังมีโอเปร่าด้วย
สองตัวนี้เลือกตัวไหนดีครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

LG GM730 ก็มี IE ครับ อ่านไทยได้เหมือนกัน (ลง Opera ได้เช่นกัน) หมอกิตคอนเฟิร์มเลย

คือ Windows Mobile เดิมทีไม่รองรับภาษาไทยอยู่แล้วครับ
แต่สามารถลงซอฟต์แวร์เพิ่มเติม เพื่อให้อ่านภาษาไทย กับ พิมพ์ไทยได้
Viva
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2009 19:36  

อยากได้สีเขียวมากเลยค้ะ มีใครทราบมั้ยค่ะว่าเค้าจะวางขายเมื่อไหร่ นี่กะว่าจะซื้อในงานมือถือพอดี อยากทราบไว้ตัดสินใจอะค้ะว่าจะรอดีหรือป่าว กลัวว่าจะนานและไม่มีของแถมแล้ว
Guests
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 17:07  

iphone แค่ของเล่น
winmobile ใช้งานจริง
ส่วนตัวจริงครับ ไม่ได้มาตั้งประเด็นใดๆ

สวยดี น่าเล่น เอ้ย น่าใช้ Shocked
มะตะนอย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 18:46  

ซื้อมาแล้ว

แต่ไม่สามารถอ่านและเขียนภาษาไทยได้

อยากได้โปรแกรม dictionary เกมส์ และโปรแกรมต่าง ๆ ที่สามารถมาลงกับเครื่องได้

เราลองหาใน thai-g แล้ว แต่ไม่เจอเลย

ใครก็ได้ช่วยแนะนำหน่อย
user id
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 22:46  

มะตะนอย ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว

แต่ไม่สามารถอ่านและเขียนภาษาไทยได้

อยากได้โปรแกรม dictionary เกมส์ และโปรแกรมต่าง ๆ ที่สามารถมาลงกับเครื่องได้

เราลองหาใน thai-g แล้ว แต่ไม่เจอเลย

google เลยครับมีทุกสิ่งให้เลือกสรรพ์
wave 2009
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 23:44  

ซื้อมาแล้ว

ลง thai-g แล้ว register ให้เรียบร้อย เสร็จแล้วไปโหลดโปรแกรม dic ใน web ของ thai g ได้เลยครับ โปรแกรมก็หาได้ทั่วไปครับ

หมายเหตุ ยังไม่ได้ใช้รุ่นนี้ครับ แต่สนใจอยู่ พอดีใช้ PDA เหมือนกัน เลยมาตอบให้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 09:20  

ซื้อมาแล้ว

ลงโปรแกรม ภาษาไทยเพิ่มครับ ไม่ยาก

เข้าไปพูดคุยกับชาว Windows Mobile ได้ที่ห้องนี้ครับ

http://community.siamphone.com/viewforum.php?f=66
used มาแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 00:46  

อยากบอกว่าทาง LG เตรียมตัวมาแย่มากคับไม่ได้ Discredit นะครับ แต่มาจากประสบการณ์ใช้งานจริง เพราะเพิ่งซื้อมา แม้ตัวHardwareจะให้สเปคมาสูงแต่การเตรียมการด้าน Software และ Accessory ก่อนปล่อยออกตลาดนี่แย่มากครับ จากที่ซื้อมาพบจุดสังเกตดังนี้
1 โปรแกรมภาษาไทยกับ Dictionary นี่ยังงงทั้งคนขายและคนซื้อ บางที่มีให้บางที่ต้องไปโหลดมาเอง
2 ปากกาไม่มีที่เก็บต้องห้อยไว้ซึ่งอาจทำให้เครื่องเป็นรอยง่ายๆ
3 ไม่มีแผ่นกันรอยแถมแต่ไปขอติดฟรีที่ศูนย์ LG ได้แต่ล่าสุดไปติดมาไม่พอดีต้องตัดซึ่งก็ยังไม่พอดีอยู่ดี ไม่รู้ทางLg เตรียมการกันยังงัยถึงพลาดเรื่องนี้ได้
4 G-Sensor ไม่มี application มาควบคุมทำให้นำไปใช้กับโปรแกรมอื่นๆที่ลงทีหลังไม่ได้
5 การบันทึกเสียงสนทนา จะถูกบังคับให้เซฟไว้ในความจำของเครื่องไม่ว่าจะลงโปรแกรมตัวไหนก็เจอแบบนี้ ต่อให้ไปตั้งค่าก็แล้ว ก็ยังเป็นหมือนเดิม
6 แบตเล็กมาก ใช้หมดวันต่อวันเลยขนาดไม่ค่อยต่อเน็ต

คนที่ซื้อ ไปหลายคนคงรอให้ทาง LG ออก FW ใหม่มาแก้ข้อบกพร่องเหล่านี้เร็วๆ
มดตะนอย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 06:54  

อยากบอกว่าทาง LG เตรียมตัวมาแย่มากคับไม่ได้ Discredit นะครับ แต่มาจากประสบการณ์ใช้งานจริง เพราะเพิ่งซื้อมา แม้ตัวHardwareจะให้สเปคมาสูงแต่การเตรียมการด้าน Software และ Accessory ก่อนปล่อยออกตลาดนี่แย่มากครับ จากที่ซื้อมาพบจุดสังเกตดังนี้
1 โปรแกรมภาษาไทยกับ Dictionary นี่ยังงงทั้งคนขายและคนซื้อ บางที่มีให้บางที่ต้องไปโหลดมาเอง
2 ปากกาไม่มีที่เก็บต้องห้อยไว้ซึ่งอาจทำให้เครื่องเป็นรอยง่ายๆ
3 ไม่มีแผ่นกันรอยแถมแต่ไปขอติดฟรีที่ศูนย์ LG ได้แต่ล่าสุดไปติดมาไม่พอดีต้องตัดซึ่งก็ยังไม่พอดีอยู่ดี ไม่รู้ทางLg เตรียมการกันยังงัยถึงพลาดเรื่องนี้ได้
4 G-Sensor ไม่มี application มาควบคุมทำให้นำไปใช้กับโปรแกรมอื่นๆที่ลงทีหลังไม่ได้
5 การบันทึกเสียงสนทนา จะถูกบังคับให้เซฟไว้ในความจำของเครื่องไม่ว่าจะลงโปรแกรมตัวไหนก็เจอแบบนี้ ต่อให้ไปตั้งค่าก็แล้ว ก็ยังเป็นหมือนเดิม
6 แบตเล็กมาก ใช้หมดวันต่อวันเลยขนาดไม่ค่อยต่อเน็ต

คนที่ซื้อ ไปหลายคนคงรอให้ทาง LG ออก FW ใหม่มาแก้ข้อบกพร่องเหล่านี้เร็วๆ

ใช่เลยอ่ะ

เรางงมากเลยเหมือนกันน่ะ

ตอนซื้อ ซื้อที่ศูนย์บริการขาย(ห้างแห่งหนึ่ง) แล้วพนักงานบอกให้ไปเปลี่ยนเป็นภาษาไทยและลงโปรแกรมเพิ่มเติมได้ที่ศูนย์เซอร์วิชอีกที่นึง

แต่พอไปแล้ว...ทางศูนย์บอกว่ารุ่นนี้ยังใหม่อยู่ นี่เป็นเครื่องแรกเลย
พนักงานพยายามจะลงภาษาไทยให้...แต่ไม่สามารถ (ทั้ง ๆ ที่นี่เป็นศูนย์บริการแอลจีโดยเฉพาะ)

นอกจากนี้ยังไม่สามารถลงโปรแกรมอื่นเพิ่มเติมได้อีกด้วย

ตอนนี้เซ็งมากเลย....กะว่าซื้อมาสำเร็จรูปแล้วจะสามารถใช้งานได้ทันที

ตอนนี้ผ่านไปหลายยยยวันแล้วยังไม่สามารถเลยอ่ะ

Confused คนหัดใช้ Crying or Very sad
suratation
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 12:18  

มี DA Phone GM730 Eigen ราคาพิเศษครับ 11000 ประกัน1ปีดีคอม ของใหม่ยังไม่ออกจากศูนย์ สนใจติดต่อเพชร 0875740739 http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=590290
kilo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 21:44  

วันแรกซื้อ [สี่วันที่แล้ว] เค้าบอกยังไม่มีแผ่นกันรอยขายค่ะ ต้องรอก่อน
วันนี้ถ่อไป TME เพราะเห็นใน webbordบอกว่า LG จะแจกแผ่นกันรอยให้ หรือไม่แจกก็มีขายก็ยังดี เพราะกลัวเป็นรอยมาก ไปแล้วไปถึงก็บอกง่ายๆว่า ของมาวันเสาร์ครับ แค่นั้นครับ เดินทั่วงานก็ไม่มี สุดท้ายไป MBK ให้เค้าตัดของ iphone มาติดให้ เหอๆ ทำไงใด้ครับ ไม่อยากให้จอเป็นรอย จริงๆ lg ทำออกมาก็น่าจะมีให้หน่อยนะครับ เพราะเป็น touchscreen มีแต่จอ ใครไม่กลัวผมไม่รู้ แต่ผมกลัวเป็นรอยครับ
ญ่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 01:08  

ตอนนี้ตัดสินใจว่าจะเลือก LG GM730 กับ BlackBerry Curve 8520
ตัดสินใจไม่ถูกจะเลือกอะไรดีคะ ช่วยหน่อยค่ะ
Human
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 01:12  

มันไม่มีแฟลช....อ่ะ...แล้วจะถ่ายที่มืด..หรือตอนกลางคืนไงอะ
tried
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 10:47  

ญ่า ผู้เขียน:
ตอนนี้ตัดสินใจว่าจะเลือก LG GM730 กับ BlackBerry Curve 8520
ตัดสินใจไม่ถูกจะเลือกอะไรดีคะ ช่วยหน่อยค่ะ

มีความจำเป็นต้องใช้โปรแกรมที่รันบน window mobile ไหมครับถ้าไม่มีก็ BlackBerry Curve 8520 แต่ถ้ามีลองไปดู ACER F900 ดีกว่า 15900 ผมใช้อยู่จอสวย ของแถมครบครัน ซอง+กันรอยพร้อม
shinea
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 11:56  

arena กะ Eigen อันไหนมันดีกว่ากันอ่ะ
พูดถึงความเสถียรในการใช้งาน
azazelu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 13:43  

shinea ผู้เขียน:
arena กะ Eigen อันไหนมันดีกว่ากันอ่ะ
พูดถึงความเสถียรในการใช้งาน

ประเด็นอยู่ที่ใช้งานอะไรบ้างมากกว่า
ถึงจะบอกได้ว่าเสถียรหรือไม่ ถ้าไม่คิดจะลงโปรแกรมอะไรเพิม Arena ดีกว่าอยู่แล้ว
Kit Motorola Seacon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 12:48  

ราคาพิเศษจ้า เครื่องศูนย์084-3264820 13900ไม่ขายขายเพียง 13XXX บาทจ้าแถมMEM 4 GB กระเป๋า ช้าหมดแร้วจะเสียจายยยยยยย
0843264820
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 16:23  

อยากทราบว่า หน้าจอหมุนอัตโนมัติ หรือเปล่า เวลาหมุนหน้าตาตอนฟังเพลง ดุภาพ พิมข้อความ
used it
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 17:55  

อยากทราบว่า หน้าจอหมุนอัตโนมัติ หรือเปล่า เวลาหมุนหน้าตาตอนฟังเพลง ดุภาพ พิมข้อความ

หมุนเฉพาะ โปรแกรมของ LG ถส่วนโรแกรมอื่นๆที่เอามาลงเองไม่สามารถปรับให้ใช้ได้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 23:53  

ของผมใส่ซิมแล้วมันมองไม่เห็นชื่อ...กะSMS...ที่มีอยู่ในซิมเลยครับ...แต่โทรออกได้....เพิ่งซื้อมาวันนี้เลย....สงสัยงานเข้าแล้ว
Kit Motorola Seacon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 17:23  

รุ่นนี้เจิดมากคะ แวะมาลองเร่นเครื่องจริง ที่ศูนย์ของซ้อสิคะ ซ้อมีให้เร่นเกือบจะทุกรุ่นได้ได้เลยคร่า แต่เอาเอาไปแหย่รู้5555 ร้อเร่นนะคะ ซื้อกลับติไม้ติดมือ ให้ราคาพิเศษคนกันเองแค่บอกว่ามาจากเว็บซ้อลดไปเลย 300 บาทคะ 0843264820
ศูนยือยู่ชั้น 2 ซีคอนสแควรื โซน โลตัส ร้านขาว-แดง เด่น เดิ้น เป้นสง่าตามคอนเส็ปแอลจีคร่า
Badz_Innate
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 09:52  

ดูจากวิดิโอรีวิว ของ ยูทูบ แล้วมันดูหน่วง ๆไงไม่รู้นะ ไม่รู้สิ ไม่ปลื้ม
กดแล้วต้องกดอีก ไม่ค่อยไปสักเท่าไร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 11:50  

จากผู้ใช้ได้เกือบอาทิต ทุกอย่างโอเคเลยครับ ระบบสัมผัสดีครับ พึ่งใช้ครั้งแรกอาการแฮงยังไม่มี ชอบที่ลูกเล่นเยอะมากๆ มี2ระบบ คือวินโดโมบาย กับ เอสคราส์ของlg ทำให้ไม่น่าเบื่อ
แต่งงมากตอนเล่นแรกๆไม่ค่อยชิน บางครั้งกดไปเรื่อยๆจนเจอ กล้องชัดดี เสียเรื่องไม่มีแฟรช ไม่เป็นไร สำหรับผู้ที่คิดจะซื้อ สำหรับผมใช่ได้เลยครับ แต่ถ้าอยากได้ฟังชั่นใช้งานง่ายผมว่าลองมอง lg gt505ดีกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 18:04  

ถามเรื่องหูฟังหน่อยได้ไหมอ่ะครับ
คือว่าปกติเคยใช้แต่โทรศัพท์หูฟัง 3.5
หูแบบนี้ดีอ่ะเปล่าอ่ะครับ กำลังจะตัดสินใจซื้ออยู่
เพราะว่าถ้าหูฟังไม่เพราะเท่าไหร่
จะไปซื้อไอโฟนมือ 2 เล่นอ่ะครับ
Pa LP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 19:32  

ซื้อมาแล้วรู้สึกว่าเล่นwindow mobileไม่ถนัดอ้ะคะ ยังไม่ได้แกะพลาสติกหุ้มเลยด้วย ซื้อมาแค่7วัน

ขาย13200คะ ราคาต่อรองกันได้น้ะ มีใบประกันพร้อม เข้าศูนย์ได้ตลอดเวลา

โทร 0840946681
neonicus
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 01:08  

รุ่นนี้ไม่มีช่องหูฟัง 3.5mm นะครับ
เป็นช่อง usb แต่ว่ายังไม่เห็นสายแปลงเลยเหมือนกัน
PatJJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: reply
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 11:27  

agachart ผู้เขียน:
สุดท้ายมาเถียงระบบปฏิบัติการบนเครื่อง มันก็ดีแย่คงละแบบ
WinMoยกมาจากWinCeจากพวกีดีเอ/ออแกนไนเซอร์
เพิ่มการทำงานที่เคลื่อนที่ได้ทุกเวลา เช่นเดียวกับ web OSที่ปาล์มกำลัง
กลับมาใหม่ พวกนี้เน้นไปลักษณะการใช้งานตั้งแต่เริ่มแล้ว
พวกซิ้มเบี้ยน แมคไอโฟน และอื่นๆ ไม่ได้จริงใจพัฒนาแอปเพิ่มทำงาน
หรอกแค่ให้มีไว้ใช้ ใช่ดีไม่ดีไม่สน เล่นอย่างเดียว มากกว่า แม้แต่ซิ้มเบี้ยน
ที่อยู่บนมือถือมาตลอดเป็นสิบปี ไม่น่าเชื่อมีแต่ garbage getgets ซะงั้น

นั่นสิ คุณพูดถึง ปาล์ม นี่คิดถึงจริงๆ เสถียรที่สุด เป็นมิตรกับผู้ใช้ที่สุด
เสียตรงเรื่อง อะไหล่ของตัวเครื่อง+แบตฯ+ศูนย์บริการ
เมื่อไหร่ ยี่ห้อพวกนี้ SS, LG, SE จะนำ Palm OS มาใช้นะ
รับรองว่า ยี่ห้อ N..... ที่นับวัน function แย่ลงๆ พับแน่ๆ
PatJJ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 11:33  

พรุ่งนี้วันเสาร์จะไปซื้อแล้ว ขอถามอีกคำถามเดียวคับ
อันนี้ข้อมูลของ LG GM730
บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Video recording)
ความละเอียด 400 x 240 พิกเซล, 15 เฟรมต่อวินาที
เครื่องเล่นวีดีโอ MPEG4/3GP/WMV

อันนี้ของ HTC Touch Cruise T4242
บันทึกภาพวีดีโอ พร้อมเครื่องเล่น (Video recording & Playback)
รองรับไฟล์วีดีโอ : WMV, ASF, MP4, 3GP, 3G2, M4V และ AVI

จะเห็นว่าLG รู้จักไฟล์วีดีโอน้อยกว่า htc มีโปรแกรมที่ติดตั้งเพิ่มแล้วอ่านไฟล์วีโีโอได้หลากหลายเหมือน htc มั้ยครับ ..ขอบคุณครับ

มีใครช่วยเทียบคุณสมบัติ ทั้ง 2รุ่นนี้ +กะ SS Omnia Lite ให้ดูหน่อยสิครับ Rolling Eyes
kotochimo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 13:17  

อยากทราบว่าwindow mobile นี่ลงพวกเกมส์หรือapplicationเสริมได้เยอะมั้ยคะ คือจริงๆอยากได้i-phone เห็นของเพื่อนแล้วเล่นเกมส์ได้เยอะดี(พวกcooking mama,เกมส์อื่นๆ) แต่ราคามันก็แพงเกิ๊น ตัวเองไม่ค่อยรู้เรื่องwinmoเท่าไร เลยอยากทราบค่ะ
อีกเรื่องคือเกมส์บนเว็บพวกfacebook นี่เข้าเล่นได้มั้ยคะ ถ้าเป็นwinmo? Razz
ขอบคุณค่ะ
mo25555522
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 21:07  

คือเราเผลอไป lock sim ให้ใช้กับ sim อื่นไม่ได้ แต่ดันลืม pw อ๋าาา เลยทำให้เวลาใส่ sim อื่นแล้วโทรไม่ได้เลย มัน lock ไว้เลย hard reset ก็ไม่หาย ทำยังไงดีอ๋าค่ะ ใครมีวิธีแนะนำไหมค่ะ

Sad Sad

ขอบคุณมากค่ะ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 22:00  

ฝาหลังคล้ายๆ 5800

ข้างหน้าเหมือน F480 + 5800
//
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 11:41  

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ระหว่าง LG GM730 กับ Samsung Omnia i900 ซื้อรุ่นไหนดีกว่ากันคะ
BeNGY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 21:24  

ระหว่าง Arena กับ GM 730 รุ่นไหนน่าเล่นกว่ากันอ่ะคะ
กำลังชั่งใจ อยากลองใช้ WinMo เพราะลงอะไรเพิ่มได้
แต่ชอบตัวเครื่องของ Arena มากกว่า

แล้วปัญหาระหว่าง 2 รุ่นนี้ อันไหนมีเยอะกว่ากันค่ะ

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยค่ะ
suratation
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 17:24  

ขาย LG GM 730 ของใหม่ ประกัน1ปีดีคอม ราคา11500 ครับ ราคาพิเศษเพราะผมเป็นดีลเลอร์ สนใจติดต่อ เพชร 0875740739 ครับ
sujukki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 11:30  

พอดีกำลังตัดสิน ระหว่าง LG GM730 กับ Nokia 5800 XP ไม่รู้อันไหนจะดีกว่ากันอะครับ มีท่านเทพคนไหนช่วยแนะนำหน่อยครับ กำลังชั่งใจ 2 ตัวนี้อยู่ ส่วนตัวผมชอบเทคโนโลยีมากๆ LG GM730 ลองเล่นแล้ว ok เลยอะครับ ติดแค่เรื่องหูฟัง ทำไมเขาไม่ทำหูแบบ 3.5 เสียบ ดันทำแบบ Sumsung -*- ซึ่งชอบหูฟัง Nokia มากกว่า ส่วนระบบ ผมว่า LG กินขาด ยังไงก็ขอความเห็นในการเลือกตัดสินใจด้วยนะครับ

ปล.ผมเป็นคนเบื่อง่าย บางทีอาจมีการเปลี่ยนมือถือ Nokia กับ LG ถ้าขายอันไหนขายได้ราคาดีกว่ากันอะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 18:13  

อยากทราบว่าตัวบราวเซอร์มันรองรับ แฟรช ไหม คือมันจะดูยูทูปในเว็บตรงๆที่ไม่ใช่เเบบโมบายได้หรือไม่ เคยเหนว่า WM มันสามารถลงโปรแกรมที่เล่นยูทูปในเว็บตรงๆ ได้หรือเปล่า
dada12
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 15:56  

เคยเห็นหัวต่อแปลงจาก usb เป็น 3.5 ของ phillips เอามาใช้ก็ได้นี่ครับ
ARM2009
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 11:27  

mo25555522 ผู้เขียน:
คือเราเผลอไป lock sim ให้ใช้กับ sim อื่นไม่ได้ แต่ดันลืม pw อ๋าาา เลยทำให้เวลาใส่ sim อื่นแล้วโทรไม่ได้เลย มัน lock ไว้เลย hard reset ก็ไม่หาย ทำยังไงดีอ๋าค่ะ ใครมีวิธีแนะนำไหมค่ะ

Sad Sad

ขอบคุณมากค่ะ Very Happy

ลองวิธีนี้ดูนะครับ
- Start - Settings - System - Clear Storage
- ใส่ PW ค่าเริ่มต้น ส่วนมากจะเป็น 1234
- แล้วเลือกติ๊กที่เป็น Delete Internal Memory
- แล้วกดปุ่ม clear
หมายเหตุ : มันจะกลับสู่ค่าเริ่มต้นใหม่ของเครื่อง โปรแกรมต่างๆ หรือ อะไรที่อยู่เครื่องที่เราเคยลงมันจะลบหายใหม่หมดเลยนะครับ ระวังนิดนึงนะครับ
COO7
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 15:15  

ตรวจสอบราคา ล่าสุด ให้หน่อยนะครับ
buig
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 15:21  

เพิ่งได้มาครับ ใส่ memory card แล้วไม่เจอครับช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าต้องทำอย่างไรอีกบ้างครับ
hellomotorola
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 07:22  

ให้กล้องมาตั้ง 5 ล้าน

แต่แฟลชหาย??
obese72
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 19:57  

ไม่มีแฟลชก็ถ่ายย้อนแสงไม่ได้จริงครับ แต่ภาพถ่ายที่ได้นี่ สมจริง คมชัดมากๆ เลยนะครับ แฟนผมเลิกติเรื่องแฟลชเลย นอกจากเวลาถ่ายที่มืด หรือย้อนแสง
คนในวงการขายมือถือ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 16:56  

เปงความเหงส่วนตัวมากๆเลยนะครับ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวนิสหน่อยครับ

ผมเปงคนอยู่ในวงการมือถือมานานเปง10แล้ว ผมได้แอบคาดหวังว่า LG จะดีเท่า Samsung แต่สุดท้ายแล้วผมคิดผิดอย่างมาก ผิดหวังกับสินค้า LG ไปตลอดเลยเพราะ GM 730

ตัว GM730 ผมได้มาฟรีครับ เลยกล้าโยนทิ้ง เอิ๊กๆๆ แบบว่าห่วยมากในความรู้สึกผม Touchscreen ที่ไม่เป็นธรรมชาติ การใช้งาน gps ห่วยใช้งานยาก สู้ไม่ต้องมีไปดีกว่า
แบบว่าทำออกมาแล้ว แต่ติดโน้นติดนี้ น่าเบื่อครับ

G / E เล่น wap หรือจะดู youtube ก้อไม่ได้ ผมว่า มันน่าจะทำได้ เนื่องจาก เปงการโหลดข้อมูล มาเก็บไว้ก่อนแล้วค่อยเปิดเล่น ไม่น่าจะมีปัญหา แต่ GM 730 ทำไม่ได้

เข้าเอ็ม พอออกจากโปรแกรม เครื่องแฮง ช้าๆ restart อย่างเดียว
jjaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 20:50  

ตกลงมันลงเกมแบบไอโฟนได้ไหมคะ ช่วยตอบหนูหน่อยน้า

//cooking mama มันสนุกจิงๆน้อ///

หรือจะช่วยเเนะนำรุ่นไหนดีคะ ที่เล่นเกมได้หนุกๆ

นอกจากไอโฟน..... มันเเพงจังเลยยย
DarkJoJoE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 20:43  

แล้วหูฟังเป็น 3.5 มั้ยอะ กำลังตัดสินใจอยู่ mini usb ด้วยหรือเปล่า
fulllinecomputer
Year's Star

หัวข้อ : ขายถูกเครื่อง LG GM730 เครื่องใหม่ซื้อมาซ้ำกับแฟน ขายขาดทุน
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 12:29  

ซื้อมา 13,900 บาท ไม่ได้ใช้เลย ขายแค่ 12,500 บาท

ติดต่อ สมบูรณ์
เบอร์ 0896890333
ฟังแล้วเบื่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2009 11:23  

คนในวงการขายมือถือ ผู้เขียน:
เปงความเหงส่วนตัวมากๆเลยนะครับ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวนิสหน่อยครับ

ผมเปงคนอยู่ในวงการมือถือมานานเปง10แล้ว ผมได้แอบคาดหวังว่า LG จะดีเท่า Samsung แต่สุดท้ายแล้วผมคิดผิดอย่างมาก ผิดหวังกับสินค้า LG ไปตลอดเลยเพราะ GM 730

ตัว GM730 ผมได้มาฟรีครับ เลยกล้าโยนทิ้ง เอิ๊กๆๆ แบบว่าห่วยมากในความรู้สึกผม Touchscreen ที่ไม่เป็นธรรมชาติ การใช้งาน gps ห่วยใช้งานยาก สู้ไม่ต้องมีไปดีกว่า
แบบว่าทำออกมาแล้ว แต่ติดโน้นติดนี้ น่าเบื่อครับ

G / E เล่น wap หรือจะดู youtube ก้อไม่ได้ ผมว่า มันน่าจะทำได้ เนื่องจาก เปงการโหลดข้อมูล มาเก็บไว้ก่อนแล้วค่อยเปิดเล่น ไม่น่าจะมีปัญหา แต่ GM 730 ทำไม่ได้

เข้าเอ็ม พอออกจากโปรแกรม เครื่องแฮง ช้าๆ restart อย่างเดียว

โปรแกรม WM มีให้ลงเป็นร้อย อีแค่เซฟยูทูป โหย โวยวายซะ
touch screen ไม่เป็นธรรมชาติ ก็เป็นปกติ อย่าไปเทียบไอโฟน สิครับ ดูราคาแฃ้วปหกตาเปิดกะลาออกมาบ้างว่าเค้าให้อะไรมาบ้างในราคานี้
GPS ห่วยแตกใช้ยาก อ่อนเองหรือเปล่าครับ Garmin XT ก็ลงได้
แฮงก์ช้า ถามจริง เคยใช้ wm หรือเปล่า่ โปรแกรมมันรัน อยู่ หรือเปล่า บริหารแรมเป็นมั้ย

ผมว่าน่าจะเป็นคนที่เคยใช้โทรศัพท์ที่มีให้ครบๆมาก่อนแล้วมาเม้นต์นะครับ
หรือไม่ก็สาวกไอโฟน ลื่นปรื้ดๆ wm มันมีความยืดหยุ่นพอสมควร อยู่ที่ว่าคุณจะศึกษา หรือจะ อยู่ในกะลา อย่างเดียว นะครับ

ปล ผมเห็นแล้วอดไม่ได้ที่จะมาแย้ง เพราะความคิดที่ดูจะ "โจมตี" แบบไม่ลืมหูลืมตาครับ Shocked
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2009 22:45  

ฟังแล้วเบื่อ ผู้เขียน:
คนในวงการขายมือถือ ผู้เขียน:

โปรแกรม WM มีให้ลงเป็นร้อย อีแค่เซฟยูทูป โหย โวยวายซะ
touch screen ไม่เป็นธรรมชาติ ก็เป็นปกติ อย่าไปเทียบไอโฟน สิครับ ดูราคาแฃ้วปหกตาเปิดกะลาออกมาบ้างว่าเค้าให้อะไรมาบ้างในราคานี้
GPS ห่วยแตกใช้ยาก อ่อนเองหรือเปล่าครับ Garmin XT ก็ลงได้
แฮงก์ช้า ถามจริง เคยใช้ wm หรือเปล่า่ โปรแกรมมันรัน อยู่ หรือเปล่า บริหารแรมเป็นมั้ย

ผมว่าน่าจะเป็นคนที่เคยใช้โทรศัพท์ที่มีให้ครบๆมาก่อนแล้วมาเม้นต์นะครับ
หรือไม่ก็สาวกไอโฟน ลื่นปรื้ดๆ wm มันมีความยืดหยุ่นพอสมควร อยู่ที่ว่าคุณจะศึกษา หรือจะ อยู่ในกะลา อย่างเดียว นะครับ

ปล ผมเห็นแล้วอดไม่ได้ที่จะมาแย้ง เพราะความคิดที่ดูจะ "โจมตี" แบบไม่ลืมหูลืมตาครับ Shocked

เห็นด้วยครับ เท่าที่อ่านมาผมว่าเค้าอาจจะไม่เคยใช้ WM ทำให้ไม่เข้าใจธรรมชาติของมัน
ผมใช้ GPS เทียบกับ NK 5800 XM โปรแกรม Garmin XT เหมือนกัน GPS ของ LG ไวกว่าเยอะ เชื่อถือได้ ไม่หลุดง่าย ส่วน 5800 หลุดแล้วหลุดอีก ......
หากศึกษาจริง ๆ LG ตัวนี้ให้ Ram กับ Rom มากที่สุดแล้วในราคาระดับนี้ ยี่ห้ออื่น 20000 ไปแล้วยังให้ Ram น้อยกว่าเลย ......
ตอนนี้ ผมรอ อัพเป็น 6.5 อยู่ เมื่อไรจะออกเป็นทางการก็ไม่รู้ คาดว่า UI น่าจะดีขึ้น
koi_shiyo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 19:19  

มีใครขายถูกๆๆมั้ย
ขาย GM730
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 14:55  

koi_shiyo ผู้เขียน:

ขายครับ Gm730

ซื้อมา 5jan10

อปกรณ์ครบ ขาย 7500 อยู่จตุจักร

0838224040
koi_shiyo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 22:13  

ขาย GM730 ผู้เขียน:
koi_shiyo ผู้เขียน:

ขายครับ Gm730

ซื้อมา 5jan10

อปกรณ์ครบ ขาย 7500 อยู่จตุจักร

0838224040

ทำไม ถึงขายละครับ ... ยังไม่ถึงสองอาทิตย์

ชื่อที่จะติดต่ออะครับ...
หนอนอ้วน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 21:56  

ผมเพิ่งจะมาสนใจ LG นะครับ ตัว 730นี่ เห็นในโฆษณาบอกว่า สามารถหาตำแหน่งของเพื่อนหรือคู่สนทนาด้วยระบบ GPS ได้ด้วย มันเป็นอย่างไรครับ ผู้รู้ช่วยอธิบายที ขอบคุณครับ
BB99_99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 15:57  

ขาย LG GM730 สภาพ 99% ประกัน 1 ปีเต็ม
อุปกรณ์ 1. ปากกา stylus
2. เมม 4 GB
3. หูฟัง แถมตัวแปลง แจ็ค 3.5 mm.
4.CD ของในกล่องทั้งหมด

ขาย 7200 บาท
อยู่ ปทุม นัดรับของได้ที่ ฟิวเจอร์ - เซียร์ - เดอะมอล งามวงค์วาน
เบอร์ 084-6555687 เบียร์

Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 06:56  

avcom ผู้เขียน:
ผมเห็นด้วยกับอีกท่านที่ว่า ปัญหาของมันคือเป็น WM นี่แหล่ะ เพราะ WM มันมีปัญหาเรื่องอืดและไม่เสถียร ไม่ว่าจะป้อนแรมรอมโปรเซสเซอร์เข้าไปเท่าไหร่ ผมยกตัวอย่างง่ายๆ เลยนะ Samsung Omnia HD ที่กำลังจะออกใหม่ ไหงเค้าเปลี่ยนมาใช้ Symbian series 60 V.5 (ตัวเดียวกับ 5800 Xpressmusic) แทนหล่ะครับ ถ้าดีจริงทำไมไม่ใช้ WM ต่อหล่ะ ก็มันไม่ดีจริงงัย แฮงค์บ่อย ไม่ลื่นไหล เพราะยี่ห้อเกาหลีพวกนี้ SS LG เค้าเน้นความลื่นไหลในการใช้งานเพื่อเอามาสู้กับพวก iPhone แต่พอเจอ OS ที่อืดและกู่ไม่ขึ้นใครก็เผ่นทั้งนั้นแหล่ะครับ อีกอย่างนะ WM มันมีปัญหาเรื่องแสดงเฉดสีได้แค่ 65,000 สีอ่ะ รู้กันป่าว ต่อให้ใช้จอที่คุณภาพสูงขนาดไหนมาแสดง มันก็ได้แค่นั้น เคยลองเอาเครื่อง HTC มา แล้วแสดงภาพที่มันมีเฉดสีแบบไล่โทนนะ เทียบกับ Nokia เครื่องละหมื่นกว่าบาท ของโนเกียไล่โทนสีได้เนียน (เพราะ Symbian มันเป็น 16.7 ล้านสี) ถึงแม้ว่าภาพอาจจะดูมัวๆ และจอไม่สว่างเท่า แต่มันก็ไล่เฉดสีได้ ในขณะที่ HTC ภาพเฉดสีมันเป็นริ้ว เป็นแท่งๆ ก้อนๆ ไปเลย น่าเกลียดมาก เพราะมันแสดงได้แค่ 65K งัย แล้วใครที่ชอบบอกว่า Symbian เนี่ยฟังค์ชั่น PM กับจำนวน app ที่หาได้สู้ WM ไม่ได้ ผมขอบอกเลยว่า โกหก และมั่วนิ่มครับ

มั่วมากๆ...ไปเอาความคิดนี้มาจากไหนเนี่ย
mija_noy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 09:13  

[COLOR="Green"]ขออนุญาตขาย LG GM730 Windows Mobile[/COLOR]

- อุปกรณ์ครบ+ซิลิโคลน+ฟิมล์กันรอย

- Mem 4G

- ไม่เคยตก

- หูฟังยังไม่ได้แกะออกมาเลย

- พลาสติกตัวเครื่องยังไม่ได้ลอกออกเลยค่ะ ไม่มีรอยแม้แต่ขนแมว ยกเว้นฝุ่น

- ประกันเหลือ 11 เดือน

- ยังไม่ได้อัพรอมเป็น 6.5 นะคะ ศูนย์แอลจีบอกว่ามาปลายเดือนกุมภาพันธ์ค่ะ

รายละเอียดเพิ่มเติม http://www.siamphone.com/catalog/LG/gm730.htm

[COLOR="Red"]ขอขายที่ 7500 บาท[/COLOR] ติดต่อ: 0850191913

นัดดูของได้ที่ BTS อนุสาวรียชัย เซนทรัลลาดพร้าว และอื่น ๆ ตามที่ตกลง ไม่รับจองนะคะ

EMS + 70 บาท

[CENTER]

[/CENTER]

ป.ล. ภาพที่ 3 ไม่ชัดเพราะกระจกในห้องน้ำไม่ได้เช็ดนะคะ
knot_kun
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 22:18  

ขายมังดิ

---- ปิดแล้ว 1x,xxx.-

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย knot_kun เมื่อวันที่ 26 Mar 2010 00:00; ทั้งหมด 1 ครั้ง
c.boys
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 00:02  

ขาย LG GM730 สภาพ 99% ประกัน 1 ปีเต็ม
อุปกรณ์ 1. ปากกา stylus
2. เมม 4 GB
3. หูฟัง แถมตัวแปลง แจ็ค 3.5 mm.
4.CD ของในกล่องทั้งหมด

ขาย 7200 บาท
อยู่ ปทุม นัดรับของได้ที่ ฟิวเจอร์ - เซียร์ - เดอะมอล งามวงค์วาน
เบอร์ 084-6555687 เบียร์

ขายไปหรือยังครับ
ZaKaChI
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 00:29  

ทำไมมีแต่คนบอกขาย .... หรือมันไม่ดีจริงๆ - -''
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 18:47  

รบกวนสอบถามผู้ใช้ครับ
รุ่นนี้ค้างบ่อยมั้ยครับ
หน้าจอเสียง่ายมั้ย
ถ้าเทียบกับ SS Omnia Lite รุ่นไหนค้างบ่อยกว่ากัน รุ่นไหนจอเสียง่ายกว่ากันครับ
TATUM101
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 10:04  

LG GM730 ครบกล่องสวยๆ 95%up ประกันถึง 30กย53 6000 ถ้วนๆๆๆเลย
0819109102
000667
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 20:17  

ขายไปยังครับ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 16:37  

อ้างถึง:
LG GM730 ครบกล่องสวยๆ 95%up ประกันถึง 30กย53 6000 ถ้วนๆๆๆเลย
0819109102

ขายยังครับขายเม้นตอบเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 20:25  

อ้างถึง:
0819109102

ยังอยู่ครับ

ไม่ได้เข้ามาบ่อย

เบอร์โทรมีครับ โทรมาได้เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 20:27  

อ้างถึง:
0819109102

ยังอยู่ครับ

ไม่ได้เข้ามาบ่อย

เบอร์โทรมีครับ โทรมาได้เลย

ใครสนใจจริง ลดค่ารถให้มารับอีก 400 บาท
rama2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : UP เป็น WINDOWS MOBILE 6.5 WORK เลย
วันที่โพสท์ : 27 May 2010 22:45  

ซื้อมาใช้ตั้งแต่ 3 ตุลา ปีที่แล้ว

ในเดือนสองเดือนมานี้ ว่าจะขายมัน สัก 7-8000 เมื่อวานไป up เป็น windows mobile 6.5 pro ที่ศูนย์บริการ LG ที่ถนนตากสิน

wowwwwwwwwwwww
ให้ 9000 ก็ไม่ขายครับ (ราคาศูนย์ตอนนี้ 11900 มั้ง)

เร็วกว่าเดิม ไม่แฮงค์ง่ายเหมือน 6.1 ทำงานราบรื่นดีมาก

โหลด office mobile2010 มาใช้อีก สุดยอด
atkdead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 28 May 2010 13:41  

Mobile Phones Reviews --> http://phonesreviewsuk.blogspot.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 15:35  

ขาย LG GM730 Eigen ค่ะ เหลือประกันอีก 5 เดือน สภาพยังใหม่อยู่เลยนะคะ ไม่มีรอยขีดข่วน

มีฟิลม์กันรอยทั้งหน้าและหลังค่ะ อุปกรณ์มีทั้งแผ่นลงโปรแกรม, ที่ชาร์จแบต, หูฟังสมอลทอล์ค

ซองหนัง ของ LG, พร้อมกล่องค่ะ ส่วน Stylus พอดีเราทำหายไปน่ะค่ะ เลยยอมลดราคาลงมาอีก

แต่สามารถหาซื้อได้ตามศูนย์ LG นะคะ

ถ้า หากสนใจสามารถติดต่อได้ ตลอดเวลาค่ะ

ราคา/ บาท : 7600

ชื่อ : ปุ๋ย
มือถือ : 085-828-8410
เดียร์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 22:06  

ขอขายด้วยคนครับ รุ่นเดียวกันนี่แหละ จะไปเล่น iphone แล้ว

จำได้ว่าซื้อมา 13000 กว่าบาท
LG GM730
windows mobile6.5
ทุกอย่างโอเค อุปกรณ์ครบ
MEMERY 4 Gb.
เหลือประกัน 4 เดือนกว่า

นัดพบและวิ่งมาดูของเอง อยู่แถวเซ็นทรัลพระราม 2
พอใจค่อยจ่าย

ตัดใจขายได้แค่ 7,400 เท่านั้นไม่ต้องต่อแล้วนะ
โทรมา 089 4569 725
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 23:20  

แล้วอยากโหลดโปรแกรมอื่นๆลงทำได้ไหมคะ
ลงธีมสวยๆได้ไหม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 16:44  

ขาย LG GM730 อายุ 7 เดือน กล่องครบ สภาพ 98% ไม่มีรอยไดๆเลย ไม่เคยตก

ขาย 5500 ครับ
ขายเพราะจะไปเปลี่ยนเป็น lolipop ครับ

085-807-8828

ปิ่นเกล้าครับ
DM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2010 15:34  

ขายครับ LG GM730 EIGEN

6,500 บาท ไม่ลดกว่านี้แล้ว ตามศูนย์ ตอนนี้ 11,900

นัดมาดูเครื่อง พอใจก็ซื้อกัน แถว ๆ เซ็นทรัลพระราม 2

089 4569 725
มวนวน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2010 21:14  

เดินดู Jaymart ตอนนี้ 9,900 ครับ
แต่เขาว่าเหลือไม่มาก ใครอยากได้รีบเลย
Nutts
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 12:32  

มวนวน ผู้เขียน:
เดินดู Jaymart ตอนนี้ 9,900 ครับ
แต่เขาว่าเหลือไม่มาก ใครอยากได้รีบเลย

ขาย LG GM 730อายุ4 เดือน เครื่อง Jaymart มีใบเสร็จ ราคา 6500 บาท สภาพดี อุปกรณ์ครบ พร้อมกล่อง GARMin 0814089857 ขายเพราะได้เครื่องใหม่ของที่ Office
sweet04
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 22:54  

Nutts ผู้เขียน:
มวนวน ผู้เขียน:

ขาย LG GM 730อายุ4 เดือน เครื่อง Jaymart มีใบเสร็จ ราคา 6500 บาท สภาพดี อุปกรณ์ครบ พร้อมกล่อง GARMin 0814089857 ขายเพราะได้เครื่องใหม่ของที่ Office

ขายมั่งดิ เก็บไว้หลายเดือนละ มี BB ใช้อยู่
ขาย 6500 บาทนะ
ต่อรองได้นิดหน่อย
มีประกันอีกเดือนกว่า ใหม่มาก ไม่เคยตก พลาสติดยังไม่แกะเลย
สนใจโทร 0860353599 / แทน
เด็กโข่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 19:50  

อยากได้จัง แต่ตังค์มี สามพัน TT
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 00:18  

^
^
^
ซื้อมือ2 มาอ่ะ ราคา3500

สถาพเป๊ะมากม่ายมีลอยอารัยเลย

ปล.3000 ลองเดินดูดีๆๆน่าจะมีขายนะ 555+
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 00:20  

แล้วอีกอย่างอัพเปง6.5 ด้ายฟรีที่ 0 LG เลยนะครับ
poj666
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย LG GM730 ใช้งานไม่ถึงอาทิตย์ window mobile
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2010 20:12  

ขาย LG GM730 ใช้งานไม่ถึงอาทิตย์ window mobile

ขาย GM730ได้มาไม่ถึงสามเดือน ใช้งานไม่ถึงอาทิตย์ เหมือนใหม่
ได้มาเป็นของขวัญ แต่ไม่ค่อยถนัดจอสัมผัส
ขับรถโทรลำบาก ดูของได้ครับ

3500 baht

0818355457
NoiPP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 08:26  

มือ1 ตอนนี้ราคาถูกสุดอยู่ประมาณเท่าไหร่คับ ใครพอทราบ
Alexis
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 13:25  

ขาย LG GM730 EIGEN
มือหนึ่งของแท้ 100%
รับประกันร้าน 4 เดือน
ราคา 7500 บาท

สนใจติดต่อ alxvslp@hotmail.com
ปานเทพ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2012 23:16  

ขาย LG Gm730 มือหนึ่ง ของค้างสต๊อก ตัวโชว์สภาพ 100 % อุปกรณ์ครบยกกล่อง เป็นวินโดว์ 6.5 แค่ 2,500 บาทเท่านั้น ติดต่อ (082) 577-1133
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: