Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยด้วย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3957
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2009 18:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีผมซื้อเครื่อง i-mobile 318i มาจากร้านแต่ใช้ไม่นานตูดช๊าตเสียส่งซ่อมศุนย์เปลี่ยนแล้วไม่ได้บอกลงโปรแกรมทางศุนย์นครสวรรค์ลงเป็น i-mobile 318เฉยเลยคับพอเปิดดูเครื่องมันก็ไม่มีดิกชั่นนารีเพราะทางศูนย์ลงเป็นi-mobile 318ไม่ใช่i-mobile 318iแล้วใช้มาไม่ถึงเดือนเครื่องมันหน้าจอไม่ดีมันเออเรอะหน้าจอเหลือครึ่งเดียวบ้างจอขาวบ้างเครื่องไม่ค่อยมีคลื่นบ้างจะแก้ไขยังไงคับเพราะส่งศูนย์2ครั้งยังไม่แก้ไขได้เลยคับช่วยด้วยคับ
HanD_of_GoD
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2009 17:48  

อย่างนี้ต้องกลับไปที่ศูนย์แล้วละครับ ต้องให้เค้าอัพเกรดซอฟท์แวร์ให้ใหม่ให้ตรงรุ่นกับ บอร์ดของคุณนะครับ เนื่องจาก 318 กับ 318i ตัวฮาร์ดแวร์ต่างกันหลายส่วนนะครับ ตัวซอฟท์แวร์ก็มีรายละเอียดปลีกย่อยไม่เหมือนกัน จึงมีผลต่อการแสดงผลของเครื่อง อาการแบบนี้อย่าปล่อยทิ้งไว้นานครับ รีบเอาไปแก้ที่ศูนย์ให้ถูกต้องดีกว่าครับ ถ้าเกิดมันผิดจริง ๆละก็ ส่วน ดิกก็บอกเค้าตอนส่งเครื่องซ่อมว่าคุณต้องการให้ลง ดิก ให้ด้วย เจ้าหน้าที่เค้าก็จะจัดการให้ครับ
dew309
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 13:07  

ทำไมศูนย์ที่นั่น...ห่วยอย่างนี้ละครับ.....เดี๋ยวนี้ ไอ-โมบาย เขาออนไลน์แล้วละครับ....เขาไปอยู่ป่าหรือดอยไหนมาครับ.....เขามีโปรแกรมกันทุกศูนย์แล้วครับ.....ทุกศูนย์ดาวโหลดจากอินเตอเนทจากศูนย์ใหย่ได้แล้วครับ.....โปรแกรมทุกอย่างเลยครับ.....ลองถามเขาดูครับให้เขาส่งให้ครับ....ถ้าไม่ได้แล้วผมจะแจ้งให้ใหม่ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: