Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W919 - เวลคอม

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 17 / เข้าชม: 156329
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : WellcoM W919 - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 15:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ WellcoM W919 - เวลคอม
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/wellcom/w919.htm

Poster
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 17:58  

งามครับ
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 04:45  

จอOLEDซะด้วยนะเนี่ย...แจ๋วจริง
JOhn NeKKaseD
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 15:18  

ผมว่าไม่ค่อยสวยแฮะ เหลี่ยมๆแปลกๆ แต่ก็ไม่แน่ ต้องเจอตัวจริงก่อน
inexttou
Year's Star

จังหวัด: ขอนแ่ก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 22:19  

สวยดีครับ
แต่ 5 - 6 พันนี้แพงไปนิสนึงนะ
i-เวลคอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 18:40  

ตัวจริงหนาไปนิด แต่ก็สวยใช้ได้ เสียดายที่ใส่ซิมฮัทช์ไม่ได้
LMBUTAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยมากครับ
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 15:59  

สวยดีครับ
ได้แรงบันดาลใจมาจากมือถือญี่ปุ่นมากๆ

แต่ราคาแพงไปนิด ถ้าเทียบกับฟังชั่นที่ให้

น่าจะพัฒนา user inerface ข้างในด้วยนะครับ
รับรอง แจ่ม
maxzaaa375
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 21:22  

มันเปิดได้2ทิศทางเหมือน p905i มั้ย
Blueheaven
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 22:56  

อยากได้แต่มันไม่ real time อะ ถ้า realtime นี่คว้าเลย

ตอนนี้เลยชั่งใจไม่ถูก ใจนึงอยากได้แบบ realtime แต่อีกใจก็อยากได้อันนี้อะสวยดี

ใครมี realtime รุ่นอื่นแนะนำบ้างก็ได้นะอิอิ
Blueheaven
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 19:52  

ไม่มีใครใช้รุ่นนี้เลยเหรอ -.- เดินทั่ว MBK หาไมได้เลย อยากได้ง่า

เดิน MBK กว่าจะได้ร้านที่ขาย wellcom ได้ก็ยากละ ถามว่ามีรุ่น นี้ไหม ก็ไม่มีสักร้านจะบ้าตาย
gkit
Year's Star

จังหวัด: ฝั่งธน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 12:40  

พอดีบ้านผมล้อมรอบด้วย เซ็นทรัลพระราม2 กับ เดอะมอล์บางแค 2ห้างนี้มีศูนย์ของwellcom แต่รุ่นนี้มีข้อเสียอยู่2อย่างคือ ไม่มีจาวากับแบตความจุน้อยไปหน่อย หรือว่าใครซื้อมาแล้วมีจาวา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 09:58  

Blueheaven ผู้เขียน:
อยากได้แต่มันไม่ real time อะ ถ้า realtime นี่คว้าเลย

ตอนนี้เลยชั่งใจไม่ถูก ใจนึงอยากได้แบบ realtime แต่อีกใจก็อยากได้อันนี้อะสวยดี

ใครมี realtime รุ่นอื่นแนะนำบ้างก็ได้นะอิอิ

รองรับการทำงาน 2 ซิมการ์ด พร้อมกัน (Dual SIM cards)

อันนี้มันก็เรียลไทม์แล้วไม่ใช่เหรอครับ?

ถ้าจะเอาแบบโทรออกพร้อมกันได้2เบอร์เลย ผมว่ามันยังไม่มีเลยนะ

แต่ถ้าโทนออกเบอร์นึง แล้วรับเบอร์นึง อันนี้ได้ครับ

หรือรับพร้อมกันทั้ง2เบอร์ก็ได้นะ
hatto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 23:02  

ข้อดี

1. จอแสดงผลใหญ่ 2.6 นิ้ว สีสวย คมชัดมาก อีกทั้งหมุนมาดูทีวีในแนวนอนได้
2. มีจอด้านนอกสำหรับแสดงสถานะของเครื่อง
3. โปรแกรมวินโดวส์ ไลฟ์ แมสเซนเจอร์ติดตั้งให้เสร็จ
4. รองรับการเล่นรอมเกมเครื่องแฟมิคอม
5. ทั้งทีวีและวิทยุรองรับการบันทึกเป็นไฟล์วิดีโอและเสียงทั้งหมด
6. กล้องดิจิตอล 1.2 เมกะพิกเซล
7. ใส่ซิมการ์ดได้สองใบ ใช้ทุกฟังก์ชั่น

ข้อเสีย

1. เปิดเบราเซอร์ในแนวนอนไม่ได้
2. ไม่มีระบบสะกดคำ แชตเป็นภาษาไทยกับเพื่อนมีหวังนิ้วหงิก
3. ตั้งเวลาอัดวิดีโอและเสียงจากทีวีและวิทยุไม่ได้
4. ตัวเครื่องมีขนาดใหญ่
Laughing Laughing Laughing Laughing
มาขายมือถือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 13:53  

ขายรุ่นนี้ค่ะ ใจจริงไม่อยากขายเพราะชอบมากพอดีไม่มีเงินใช้
ราคาที่ซื้อมาประมาณสิ้นเดือนกุมภาพันธ์ 2552 ราคาที่ซื้อ 5990 บาทค่ะ
ใช้มาแค่ 4 เดือนเอง อุปกรณ์อยู่ครบเครื่องศูนย์ 100 %
ประศูนย์ยังไม่หมดด้วยนะค่ะ
จะขายที่ราคา 3800 บาทคะ ราคาต่อรองกันได้นะค่ะ
โทร 086-6623204 ขอสายเก๊ต คะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 20:18  

สวยจังอยากได้บ้าง
prae2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 12:28  

สวยดีค่ะ
ใช้อยู่ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 13:50  

ใช้รุ่นนี้อยู่นะคะ
ข้อดีคือ ลูกเล่นเยอะดี จอใหญ่
ข้อเสียคือ

1.ทีวีหาคลื่นยาก เคยหาช่องเทียบกับ ไอโมบาย ของไอโมบายดีกว่า
2.ทีวีไม่ค่อยชัด เมื่อเทียบกับไอโมบาย
3.แบตหมดเร็วมากเต็มที่ 1 วันเองขนาดไม่ได้เปิดทีวี แค่เปิดฝาเครื่องแบตก็หมด (หรือแบตเราเสือม)
4.เสียงเรียกเข้า สามารถใช้ได้แค่ 5 เพลง (ต้องเอาเพลงไปใส่ไว้ใน profile) หรือเราหาไม่เป็นเองไม่รู้นะ
5.หนัก Confused
6.หูฟังพังแล้ว เพิ่งซื้อเมื่อเดือน เมษาเอง

แค่นี้อ่ะค่ะ
kid^_^
Year's Star

หัวข้อ : Re: WellcoM W919 - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2010 01:33  

หน้าตาสวยงามดีจริง ๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: