Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 222 - ไอโมบาย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 82 / เข้าชม: 338353
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile 222 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 17:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 222 - ไอโมบาย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/222.htm

Poster
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 18:23  

เป็นทางเลือกที่ไม่ต้องมีลูกเล่นอะไรมาก
แต่แบตเตอรี่720 mAh ถือว่าน้อยมาก
1 1 5 0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 21:09  

ีมีของหมอโอค และ ของบี้ The Star แล้ว ผลิตแบบนี้มาอีกทำมายยยยย -*-
SuRaZa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2009 22:32  

กล้องดิจิตอล CIF 325x288 พิกเซล (Digital Camera)

กับ VGA อันใหน ชัดกว่ากันงะ

แต่ก็ดีนะ เครื่องแบบนี้ เอาไมสำหรับ พวกเจ้า ชู้ เพราะมันมี 2 ซิม แล้วดูแล้วไม่แพง แน่ๆๆเลย
happycat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 23:54  

SuRaZa ผู้เขียน:
กล้องดิจิตอล CIF 325x288 พิกเซล (Digital Camera)

แต่ก็ดีนะ เครื่องแบบนี้ เอาไมสำหรับ พวกเจ้า ชู้ เพราะมันมี 2 ซิม แล้วดูแล้วไม่แพง แน่ๆๆเลย

VGA 640x480 ขนาดภาพ

CIF 325x288 ขนาดภาพ
Hinokami Akira
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 10:56  

SuRaZa ผู้เขียน:

VGA กล้องความละเอียด 300,000 Pix

325 x 288 = 39,600 Px
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 11:52  

1,990
qtc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 15:44  

มันมี บลูทูธไม๊ครับ
Anycall110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 11:43  

มีบลูตู๊ด ซักทีซิ เบื่อแล้วแบบนี้ น่าจะขายซัก 1500 ก้อพอแล้ว
icorn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 22:25  

Anycall110 ผู้เขียน:
มีบลูตู๊ด ซักทีซิ เบื่อแล้วแบบนี้ น่าจะขายซัก 1500 ก้อพอแล้ว

รอ 1500 แล้วค่อยซื้อหละกัน

ตอนแรกเล็ง 522 ไว้นะ เจอตัวนี้ กว้างน้อยกว่า ถูกกว่าด้วย

ต้องการแค่ 2 Sim จริงๆ อย่างอื่นไม่ต้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2009 09:06  

ลงในทีวีแค่ 1200บาทเอง
mimikiki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิอิ
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2009 10:58  

Anonymous ผู้เขียน:

อิอิ.. ส่งสัยจะดูไม่ละเอียด ลองดูตามนี้นะคะ http://www.i-mobilephone.com/form/tha/webpage.aspx?lang=th&id=442
MarkZn123
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : -.-
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2009 20:26  

เสียดาย เรื่องกล้อง -*-

3แสนก้อน้อยแล้ว นี่3หมื่นกว่าๆ
charg0079
Year's Star

หัวข้อ : เกี่ยวกับ สาย usb
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 01:11  

i-mobile 222 รุ่นนี้ ต่อสาย USB แล้ว ทำไมส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer)
ไม่ได้ครับ แต่สาย usb นี้เป็นของมือถืออีกยี่ห้อหนึ่ง)

-สาย usb เสียบกับคอมแล้ว สามารถ ชาร์ตไฟได้อย่างเดียวครับ

เกี่ยวกับสาย usb หรือป่าวครับ ต้องเป็นจอง i-mobile โดยตรงไหมครับ

ใครทราบ บอกด้วยครับ
pmK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เกี่ยวกับ สาย usb
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 12:38  

charg0079 ผู้เขียน:
i-mobile 222 รุ่นนี้ ต่อสาย USB แล้ว ทำไมส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer)
ไม่ได้ครับ แต่สาย usb นี้เป็นของมือถืออีกยี่ห้อหนึ่ง)

-สาย usb เสียบกับคอมแล้ว สามารถ ชาร์ตไฟได้อย่างเดียวครับ

เกี่ยวกับสาย usb หรือป่าวครับ ต้องเป็นจอง i-mobile โดยตรงไหมครับ

ใครทราบ บอกด้วยครับ

ไม่ได้เกียวที่ยูเอสบีคับ

เกียวกับที่ตัวเครื่อง

เป็นปันหาทุกเครื่องครับต้องถอดออก

อ่าคับ
pmK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 12:40  

โบนัสโทรฟรี1200

:lol:
42714271
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 13:57  

เพิ่งซื้อมาเมื่อกี้เองคะ ราคา 1,990 บาท ต้องการใช้2ซิม แค่โทรอย่างเดียว ถูกใจมากคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 14:03  

usb กับคอมฯ ไม่ได้จริงๆด้วย เอารูปลงยังไงละเนี้ย Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 00:38  

2 sim แบบ stand by พร้อมกัน 2 sim แต่ตอนคนโทรเข้าคุยได้แค่ซิมเดียว

หรือ

2 sim แบบ stand by พร้อมกัน 2 sim แต่ตอนคนโทรเข้าคุยได้แบบสายซ้อน

........คนใช้แล้วช่วยบอกที กำลังเล็งตัวนี้อยู่เรยย Wink
pmK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 13:11  

2 sim แบบ stand by พร้อมกัน 2 sim แต่ตอนคนโทรเข้าคุยได้แค่ซิมเดียว

หรือ

2 sim แบบ stand by พร้อมกัน 2 sim แต่ตอนคนโทรเข้าคุยได้แบบสายซ้อน

........คนใช้แล้วช่วยบอกที กำลังเล็งตัวนี้อยู่เรยย Wink

ไม่น่าจาได้
pmK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 13:12  

usb กับคอมฯ ไม่ได้จริงๆด้วย เอารูปลงยังไงละเนี้ย Sad

ก็ถอดการ์ด
kamojang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 01:30  

pmK ผู้เขียน:

หรือ

ไม่น่าจาได้

รับได้ทีละเบอร์ครับ ลองแหละ
edwards
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ed
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 23:32  

ซื้อมาแล้วล่ะ ตอนนี้มีแต่สีดำอ่ะเสียงดังดี

ในกล่องมี เครื่อง + ที่ชาร์จ + หุฟัง แบบ 3.5 มม. + ซิมทรู โทรฟรีเดือนละ 100 x 12 เดือน

ซื้อมาจากมาบุญครอง ที่ร้านนาซ่า 1770 บาท

ถ้าเอาจริงๆ ที่โทรฟรีมาลบ ก็จะเหลือค่าเครื่องแค่ 570 คุ้มมากๆ

ตัวเครื่องเล็กดี ทรงมันเหมือน โซนี้ รุ่นที่เดินได้อ่ะ (ไม่รู้ว่าจำกันได้ไหม)

ข้อเสีย กล้องอุบาวท์สุดๆ (แต่ไม่ได้ใชเลยไม่ค่อยสนใจเท่าไร)
charg0079
Year's Star

หัวข้อ : ไม่คิดอะไรมากครับ
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 12:08  

ไม่คิดอะไรมากครับ

ถึง Data Transfer ไม่ได้

แต่ใส่ 2 ซิมได้ก็พอครับ

เอามาใช้งานครับ

ใส่แต่ MP3
thammasat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เงินค่าโทร
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 17:15  

อยากทราบว่าค่าโทรฟรีที่ได้เดือนละ 100 บาทนี่ ใช้โทรหาเครือข่ายไหนก้อได้ หรือว่าโทรได้แต่เครือข่ายทรูคะ แล้วโปรโมชันที่ได้คืออะไรคะ
palm27
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 20:01  

ถามผู้ใช้คะว่า แบตอึดรึป่าวคะ อยู่ได้ประมาณกี่วันคะ เพราะตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ระหว่าง จีเน็ต219 กับไอโมบาย222 คะ เพื่อนใช้จีเน็ตอยู่ บอกว่าคุยปกติ อยู่ได้ประมาณ2วัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ed
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2009 10:36  

edwards ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วล่ะ ตอนนี้มีแต่สีดำอ่ะเสียงดังดี

ในกล่องมี เครื่อง + ที่ชาร์จ + หุฟัง แบบ 3.5 มม. + ซิมทรู โทรฟรีเดือนละ 100 x 12 เดือน

ซื้อมาจากมาบุญครอง ที่ร้านนาซ่า 1770 บาท

ถ้าเอาจริงๆ ที่โทรฟรีมาลบ ก็จะเหลือค่าเครื่องแค่ 570 คุ้มมากๆ

ตัวเครื่องเล็กดี ทรงมันเหมือน โซนี้ รุ่นที่เดินได้อ่ะ (ไม่รู้ว่าจำกันได้ไหม)

ข้อเสีย กล้องอุบาวท์สุดๆ (แต่ไม่ได้ใชเลยไม่ค่อยสนใจเท่าไร)

ถ้าแถมซิมโทรฟรี นี่ หน้ากล่องมันจะมีสติกเกอร์ บอกไว้หรือไม่ หรือว่าต้องถามคนขาย
I_222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 13:37  

เพิ่งซื้อเมื่อวานที่คาร์ฟูหาดใหญ่ 1890฿ ไม่แถม Mem อ่ะ
I_222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 13:51  

เพิ่งซื้อเมื่อวานที่คาร์ฟูหาดใหญ่ 1890฿ ไม่แถม Mem อ่ะ
GeeGeeGeeGeeGee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 12:01  

ที่ต่อยูเอสบีแล้วไม่ขึ้นเนี่ย ปิดเครื่องยังอะ

น้อง iMobile ต้องปิดเครื่องก่อนนะจ๊ะ ถึงจะขึ้นบนคอมอะ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : o k
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 13:37  

http://www.i-mobilephone.com/form/tha/webpage.aspx?lang=th&id=442

Exclamation เงื่อนไขการรับโบนัส โทรฟรี คือได้ภายใน 7 วันที่เปิดใช้ยริการ
และหลังจากนั้น ทุกวันที่ 1 ของเดือน เป็นรัยะเวลา 12 เดือน ใช่หรือไม่?

Question
- -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 13:43  

Cool ขออภัยพิมพ์ผิด หลายคำ

ถ้าแถมซิมโทรฟรี นี่ หน้ากล่องมันจะมีสติกเกอร์ บอกไว้หรือไม่ หรือว่าต้องถามคนขาย

เค้าแกะแล้วยัดใส่ไว้ในเครื่องให้เรียบร้อย - -" เห็นตอนแรกตกใจ

ปล.ผมซื้อร้านเดียวกันนี่แหละ เหลือ 1760 ลดลง 10 บาท (เมื่อวาน)
วานิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Bobile
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 11:34  

เรื่องความคุ้มก็ดีนะรูปทรงก็ ok แต่ไม่ชอบกล้องเท่าไหร่
เราว่า 202 ก่อนตัวนี้ดีกว่านี้นะ
แต่เราชอบ w375 มากกว่าความสามารถพอกันมากกว่านิดหน่อยแต่คิดว่าสวยและดูดีกว่านะ
vvvv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อือ
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 11:36  

ก็จริงนะเราก็ชอบ w375 มากกว่ามันบางดี ชอบๆ
I_222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 16:31  

ไม่ว่าจะเปิดเครื่องหรือปิดเครื่อง ต่อสาย USB กับคอมฯส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer)
ไม่ได้ครับ ชาร์จได้อย่างเดียว......แย่จัง
eakkaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 09:49  

I_222 ผู้เขียน:
ไม่ว่าจะเปิดเครื่องหรือปิดเครื่อง ต่อสาย USB กับคอมฯส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer)
ไม่ได้ครับ ชาร์จได้อย่างเดียว......แย่จัง

คิดเหมือนกันเลยครับ
มือถือราคาไม่เกิน2000 ถ้ารู้งี้คงหาซื้อตัวอื่น
แต่ซื้อมาแล้วก็ทำใจใช้มันไป ราคาแค่นี้ใช้ได้สักครึ่งปีผมก็โอเคละ
Bluetooth ก็ไม่มี สาย usb ก็ไม่ได้
จะแลกข้อมูลกันไม่สะดวกเลยอะ
แต่ก็นะ ราคามันก็โออยู่ (เพียงแต่ราคาเดียวกันมีตัวที่ โอกว่า) Embarassed
eee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 01:56  

- - ผู้เขียน:
Cool ขออภัยพิมพ์ผิด หลายคำ

เค้าแกะแล้วยัดใส่ไว้ในเครื่องให้เรียบร้อย - -" เห็นตอนแรกตกใจ

ปล.ผมซื้อร้านเดียวกันนี่แหละ เหลือ 1760 ลดลง 10 บาท (เมื่อวาน)

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
papa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : รบกวนสอบถามข้อมูลครับ
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 13:34  

เจ้า 222 นี่เวลาเล่นวีดีโอใฃ้ไฟล์นามสกุลอะไรครับ ผมโหลด 3gp mp4 และ avi ลงในเม็มแต่พอเปิดก็เปิดไม่ได้ใครทราบบ้างครับ ขอบคุณ
zxvczxvczxvc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 14:21  

usb โอนข้อมูลไม่ได้ แล้วเอา mp3 ลงยังไงอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 01:52  

zxvczxvczxvc ผู้เขียน:
usb โอนข้อมูลไม่ได้ แล้วเอา mp3 ลงยังไงอะครับ

ต้องเปิดฝาหลังแล้วแกะ micro sd
mitscsu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Imobile 222
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 22:35  

ราคาแค่นี้อะนะคับ ถ้าหวังกล้องดีๆ ก็ไม่ต้องซื้อหรอกคับ แต่โดยส่วนตัวแล้วนะคับผมชอบนะ ถึงกล้องไม่ชัด ก็ไม่เป็นไร เพราะคนที่ซื้อโทรศัพท์ราคาแค่นี้คงไม่หวังกล้อง 2ล้านพิกเซลหรอกจิงมั้ยคับ แล้วอีกอย่างผมว่าลูกเล่นอื่นๆมัันก็โอเคนะคับ เสียงนี่ผมว่าดีกว่าโนเกียมากโขอยู่ ทั้งลำโพงแล้วก็ในหูฟัง เสียงดังฟังชัดเสียงฟังแล้วไม่อารมณ์เสียเหมือนพวก N70 N72 ส่วนเรื่องที่บอกว่าเสียบ USB แล้วไม่ขั้นเพราะมันไม่มีเมมในตัวอะคับมันเลยไม่ขึ้น ผมว่ามันเป็นโทรศัพท์หลักได้สบายๆ เอามาเป็นโทรศัพท์เครื่องหลักได้ดีเลยทีเดียว นานจิตตังคับ ตัวผมเองใช้ I-Mobile มาแล้วหลายเครื่อง ก็ไม่เคยมีปัญหานะคับ แต่ถ้าใครสนใจรุ่นนี้ละก้อ ไม่ผิดหวังนะคับสำหรับโทรศัพท์ราคาแค่นี้

ผมถอยมาเมื่อวานที่โลตัสนครปฐม 1890 ไม่มีเมม แต่เมม 1 G แค่ 99 เอง ซื้อเพิ่มคงไม่ทำให้ล้มละลายหรอกเนอะ เท่าที่ใช้ตอนนี้นะคับ แบตอึดมากมาย เสียงดังดี แล้วก้อรูปทรวงสวยโดนใจ แต่วัสดุในการผลิตอาจจะไม่น่าประทับใจเท่าไรนะคับ ก็มันแค่ 1890 นิคับ
warlock
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 12:54  

น่าสนใจดีคับ Laughing
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 13:10  

LG รุ่น KP199 ดีกว่าครับ TG ขาย 1890

มี fm อัด fm ได้ บันทึกสถานีได้
mp3 มีอีควอไลเซอร์
แถมเมม 1gb
กล้อง vga ปรับแสง ความไวชัตเตอร์ ถ่ายเป้นชุด เอฟเฟครูป ความเข้ม แสงสีขาว
ถ่ายวิดีโอได้ไม่จำกัด
เปลี่ยนธีมตามช่วงเวลาได้ ชม วัน เดือน ปี ฤดูกาล
ตั้งปลุก บันทึกความจำ คำนวณBMIอ้วนผอม คำนวณประจำเดือน
เปลี่ยนรูปตอนเปิดเครื่อง ปิดเครื่อง screensaver
ตัวเลขใหญ่ กดแล้วเครื่องบอกได้ว่ากดเลขอะไร
เล่น wap ได้
มีบลูทูธ!!
แถม USB!!
หูฟังแบบรับสายได้สองข้าง เสียงดี
แบต 1300 แอม!! คุยยาว 10 ชม

ซื้อมาแล้ว ปลื้มสุดๆ ไม่น่าเชื่อเครื่องไม่ถึง 2k ทำได้ขนาดนี้ TWT
warlock
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 13:27  

Larvaz ผู้เขียน:
LG รุ่น KP199 ดีกว่าครับ TG ขาย 1890

มี fm อัด fm ได้ บันทึกสถานีได้
แถมเมม 1gb
กล้อง vga ปรับแสง ความไวชัตเตอร์ ถ่ายเป้นชุด เอฟเฟครูป ความเข้ม แสงสีขาว
เปลี่ยนธีมตามช่วงเวลาได้ ชม วัน เดือน ปี ฤดูกาล
ตั้งปลุก บันทึกความจำ คำนวณBMIอ้วนผอม คำนวณประจำเดือน
เปลี่ยนรูปตอนเปิดเครื่อง ปิดเครื่อง screensaver
ตัวเลขใหญ่ กดแล้วเครื่องบอกได้ว่ากดเลขอะไร
มีบลูทูธ!!
แถม USB!!
หูฟังแบบรับสายได้สองข้าง เสียงดี

ซื้อมาแล้ว ปลื้มสุดๆ ไม่น่าเชื่อเครื่องไม่ถึง 2k ทำได้ขนาดนี้ TWT

รุ่นนี้ 2 SIM หรือป่าวคับ Question
Kenta4902
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รบกวนสอบถามข้อมูลครับ
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 00:51  

papa ผู้เขียน:
เจ้า 222 นี่เวลาเล่นวีดีโอใฃ้ไฟล์นามสกุลอะไรครับ ผมโหลด 3gp mp4 และ avi ลงในเม็มแต่พอเปิดก็เปิดไม่ได้ใครทราบบ้างครับ ขอบคุณ
จากข้อมูลที่ผมได้มาเปน mpeg คับ ว่าแต่เจ้า222 นี่ใส่เม็มได้สูงสุดเท่าไหร่ มีใครทราบบ้าง แล้วมันมีสีไรบ้าง
bb_area
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 01:45  

สามารถใช้เป็น โมเดม ได้รึเปล่าครับ ...
ant2006
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้งาน i mobile
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 06:34  

ผมซื้อ I Mobile รุ่น 222 เมื่อต้นเดือน ผมก็จะลองเล่นทุกอย่างตามที่ผมเคยใช้ มาหลายรุ่น จนผมต้องไปถามร้านที่ผมซื้อ คำตอบคือ ขายอย่างเดยว พวกนี้รุ้น้อยกว่าพวกเราด้วยซ้ำไป
ในคู่มือ บอกว่า video M JPEC รองรับ AVI แต่ไม่ได้บอก เป็น Clip หรือ File ทุเลสมาก แปลงอะไรก็ไม่ได้ แสดงว่าให้ถ่ายเล่นที่ตัวเครื่องอย่างเดียว ไม่สามารถนำคลิปอื่นลงได้เลย
AVI แบบ M JPEC ก็ลงไม่ได้ เวลาถ่ายดู ก็กระตุก เหมือนผีถ้วยแก้ว ส่วนหูฟังที่ให้มา ไม่ลง โรโก I Mobile สงสัยเอาของเฮงซวยมาแถม กดเปลี่ยนสถานีวิทยุก็ไม่ได้ อย่างอื่นก็โอเคนะ
หยวนน่ะ ถือคติว่า ของดีไม่มีถูก ของถูกไม่มีดี หรอกนะ ถือว่าใช้ 2 ซิม ไม่ต้องถือ 2 เครื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 11:18  

Larvaz ผู้เขียน:

แถมเมม 1gb
มีบลูทูธ!!
แถม USB!!

แล้วมันใช้ 2 sim ได้หรือป่าว..เกรียนเอ้ยยยย
carin2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ : Re: ใช้งาน i mobile
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 23:52  

ant2006 ผู้เขียน:
ผมซื้อ I Mobile รุ่น 222 เมื่อต้นเดือน ผมก็จะลองเล่นทุกอย่างตามที่ผมเคยใช้ มาหลายรุ่น จนผมต้องไปถามร้านที่ผมซื้อ คำตอบคือ ขายอย่างเดยว พวกนี้รุ้น้อยกว่าพวกเราด้วยซ้ำไป
ในคู่มือ บอกว่า video M JPEC รองรับ AVI แต่ไม่ได้บอก เป็น Clip หรือ File ทุเลสมาก แปลงอะไรก็ไม่ได้ แสดงว่าให้ถ่ายเล่นที่ตัวเครื่องอย่างเดียว ไม่สามารถนำคลิปอื่นลงได้เลย
AVI แบบ M JPEC ก็ลงไม่ได้ เวลาถ่ายดู ก็กระตุก เหมือนผีถ้วยแก้ว ส่วนหูฟังที่ให้มา ไม่ลง โรโก I Mobile สงสัยเอาของเฮงซวยมาแถม กดเปลี่ยนสถานีวิทยุก็ไม่ได้ อย่างอื่นก็โอเคนะ
หยวนน่ะ ถือคติว่า ของดีไม่มีถูก ของถูกไม่มีดี หรอกนะ ถือว่าใช้ 2 ซิม ไม่ต้องถือ 2 เครื่อง

เอาหูฟังน้องไอ รุ่นอื่นมาใช้ได้หนิคะ มันใช้กันได้ทุกรุ่นอะ (แนะนำของ 502 มีสายคล้องคอ+เสียงดี) แถมราคาหูฟังสมอลล์ทอล์ค น้องไอของแท้ราคาถูกกว่าโนเมียของเก๊อีก (ซื้อมา 199 จากศูนย์ ประกัน 3 เดือน)
naisan
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 22:05  

ถอยมาแล้วครับ มาบุญครอง 1690 คุณภาพคับแก้วครับ จุดประสงค์หลักของผมคือต้องการ 2 SIM แต่พอลองฟังเสียงเครื่องเล่นและ FM แล้วเสียงดีครับ พอๆ กับ W302 ที่ผมใช้อยู่เลย Very Happy
NaZaaaaa
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : Re: สงสัย
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 12:58  

bb_area ผู้เขียน:
สามารถใช้เป็น โมเดม ได้รึเปล่าครับ ...

ไม่ได้ค่า....
OpOOOOO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 21:51  

Sad
คือว่าเราซื้อมาแล้วอ่ะครับ
แต่มันเล่นไฟล์วีดีโอไม่ได้T^Tลองโทรถามทาง i mobile อ่ะครับบอกว่าถ่ายเองดูเอง
-*- ถ่ายได้ตั้ง10วิแหนะ*3*
แล้วถ้าจะไปอัพเกรดโปรแกรมเนี้ยมันพอจะทำได้ป่ะครับ
เบอร์สวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 17:45  

วันนี้ไปซื้อมาแล้วร้านนิด 1660 บาทคิดว่าคุ้มหักค่าโทรฟรี 1200 บาทเหลือค่าเครื่อง 460 บาทเอง เสียแต่ไม่แถมเมมมาให้ ต้องไปซื้ออีกร้อยกว่าบาท โทรชัดเจนดี สายรับได้ทีละสาย ถ้ารับซิม 1 มีโทรเข้าซิม 2 จะติดต่อไม่ได้พอเราวางสายก็จะบอกว่ามีใครโทรมา ที่ซิม 2 แค่นี้ราคานี้คิดว่าโอเค เรื่องกล้องไม่ต้องสนใจหรอกอยากชัดก็ไปซื้อกล้อง 10 ล้านพิกซ์ ราคาสามพันเยอะแยะไป ถ้าเอาไว้โทรคุ้มค่า อย่างอื่นยังไม่ได้ลองเล่นชาร์ทแบตอยู่
OpOOOOO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 18 May 2009 17:46  

ที่ว่าโทรฟรีอ่ะครับ1200บาท
แปลว่าได้ทีลั100ใช่ป่ะครับ
ผมได้มา200แล้ว
แต่ใช้โทรออกไม่ได้เลยอ่ะทำไงถึงได้ใช้เงินโบนัสได้อ่าครับ Crying or Very sad
ตอบทีน้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Chrote
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 12:48  

ผมใช้รุ่นอื่น แต่เจอเหมือนกัน
สุดท้ายก็รู้วิธี
ต้องใช้สาย USB สั้นๆเท่านั้นครับ ถึงจะใช้ได้
ผมใช้ยาวแค่0.5เมตร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 05:57  

ปัญหารุ่นนี้คือเครื่องดับบ่อยมากเมื่อวานนี้เอาไปอัฟซอฟแวร์ใหม่ ที่ศูนย์ เจอแบบเดียวกันเลย

อัพแล้วก็หาย โดยทั่วไปโอเค ชอบ แต่กล้องแย่
0001
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 11
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 10:51  

Embarassed
แล้วเรื่องที่ว่าได้โบนัสโทรอ่ะ เราได้มา200แล้ว
แต่ใช้เงินโบนัส200ไม่ได้เลย
ต้องทำไงถึงได้ใช้หรอ
หรือว่าต้องเติมเงินเข้าแล้วจะ+โบนัสให้
แล้วโบนัสสามารถใช้ร่วมกิจกรรมอื่นๆได้ป่ะครับ Sad
0001
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 13:52  

ตอบหน่อยสิครับ Crying or Very sad

แล้วเรื่องที่ว่าได้โบนัสโทรอ่ะ เราได้มา200แล้ว
หรือว่าต้องเติมเงินเข้าแล้วจะ+โบนัสให้
แล้วโบนัสสามารถใช้ร่วมกิจกรรมอื่นๆได้ป่ะครับ Embarassed
peegogo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 22:17  

มีปัญหา ตอน sms ยาวๆ อะครับ มันขึ้น

massage downloaded คร้าบบบบ Smile
12022
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 13:31  

0001 ผู้เขียน:
ตอบหน่อยสิครับ Crying or Very sad

แล้วโบนัสสามารถใช้ร่วมกิจกรรมอื่นๆได้ป่ะครับ Embarassed

โบนัสใช้โทรฟรีในเครือข่ายทรูเท่านั้น นอกเครือข่ายจะไปหักค่าโทรกระเป๋าหลัก
ปอปุ้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile 222
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 21:52  

เสียบสาย usb ไม่ได้เหมือนกัน พอดีจะลงเพลงให้อา
เลยเอาเม็มของ 222 ถอดมาใส่ 520 ของเรา
แล้วก็ลงได้

แนะนำให้เอาเม็มของ 222 ไปใส่เครื่องที่มันต่อคอมได้
จะได้ลงเพลง ลงรูปได้ 555

ปล.ที่บ้านไม่มีช่องการ์ดรีดเดอร์อ่ะนะ
แก้ปัญหาไปก่อน 55
2499
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2009 17:59  

ลองซื้อมาใช้ดู (เลือกโทรศัพท์มาวางเรียงกันแล้วปิดตาจิ้ม)
มีปัญหาอย่างเดียว กับรุ่นนี้ คือมันปิดได้ แต่เปิดเครื่องไม่ได้ นอกจากเสียบสายชาร์ทแล้วเปิดกับตั้งเวลาตั้งค่าเครื่องว่าให้เปิดตอนไหน
หรือว่าเครื่องเรามีปัญหา

(เมม1GBราคาเท่าไรกันแน่ 180 หรือ 140) Question
ถามมาสิชอบจะตอบให้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 222
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 18:12  

ปอปุ้ย ผู้เขียน:
เสียบสาย usb ไม่ได้เหมือนกัน พอดีจะลงเพลงให้อา
เลยเอาเม็มของ 222 ถอดมาใส่ 520 ของเรา
แล้วก็ลงได้

แนะนำให้เอาเม็มของ 222 ไปใส่เครื่องที่มันต่อคอมได้
จะได้ลงเพลง ลงรูปได้ 555

ปล.ที่บ้านไม่มีช่องการ์ดรีดเดอร์อ่ะนะ
แก้ปัญหาไปก่อน 55

รุ่น 222 ต้องโอนถ่ายข้อมูลผ่าน Card Reader เท่านั้นครับ Laughing

เซเว่นขายการ์ดรีดเดอร์ 99บ. ครับ
ที่พันทิพย์ผมซื้อมา 29บ. ครับ แหะๆ Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 18:17  

peegogo ผู้เขียน:
มีปัญหา ตอน sms ยาวๆ อะครับ มันขึ้น

massage downloaded คร้าบบบบ Smile

เข้าไปที่ sms > ตั้งค่าข้อความ > แก้ไขรูปแบบ > รูปแบบที่ใช้ > ดูในช่อง ชนิดข้อความ ให้เลือกเป็น อักษรครับ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 18:18  

0001 ผู้เขียน:

อ่า เอ่อ รบกวนสอบถามกับทางทรุคับ 1331 ครับผม Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 18:42  

2499 ผู้เขียน:
ลองซื้อมาใช้ดู (เลือกโทรศัพท์มาวางเรียงกันแล้วปิดตาจิ้ม)
มีปัญหาอย่างเดียว กับรุ่นนี้ คือมันปิดได้ แต่เปิดเครื่องไม่ได้ นอกจากเสียบสายชาร์ทแล้วเปิดกับตั้งเวลาตั้งค่าเครื่องว่าให้เปิดตอนไหน
หรือว่าเครื่องเรามีปัญหา

(เมม1GBราคาเท่าไรกันแน่ 180 หรือ 140) Question

ตัวเครื่องผิดปกติครับ

1GB ที่ศูนย์ขาย 350บ. คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 18:50  

OpOOOOO ผู้เขียน:
Sad
คือว่าเราซื้อมาแล้วอ่ะครับ
แต่มันเล่นไฟล์วีดีโอไม่ได้T^Tลองโทรถามทาง i mobile อ่ะครับบอกว่าถ่ายเองดูเอง
-*- ถ่ายได้ตั้ง10วิแหนะ*3*
แล้วถ้าจะไปอัพเกรดโปรแกรมเนี้ยมันพอจะทำได้ป่ะครับ

หน้าจอไอโมบายแต่ละรุ่นความละเอียดของสีจะอยู่ที่ 262,144 สี 240x320 Pixel
ต้องแปลงไฟล์วีดีโอที่จะนำเข้ามาให้ได้ค่าตามนี้ครับ ผมใช้ Total vedio converter ครับ แปลงดูได้ทุกไฟล์ครับ จริงๆมีรายละเอียดมากกว่านี้ครับ เคยมีคนตอบไปบ้างแล้ว ลองคุ้ยดูจากกระทู้เก่าๆนะครับ Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 18:52  

Chrote ผู้เขียน:

ผมใช้รุ่นอื่น แต่เจอเหมือนกัน
สุดท้ายก็รู้วิธี
ต้องใช้สาย USB สั้นๆเท่านั้นครับ ถึงจะใช้ได้
ผมใช้ยาวแค่0.5เมตร

ถ้ารุ่นอื่นได้ครับ แต่รุ่น 222 ขอย้ำอีกครั้งว่าต้องผ่าน Card Reader เท่านั้นครับ Smile
erlicheer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-mobile 222
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 08:16  

จะไปซื้อเร็วนี้ๆค่ะ อยากทราบราคาล่าสุด

และรุ่นนี้ไม่มีปัญหาใช้ได้กับทั้ง3ระบบเลยใช่มั้ยค่ะ

แล้วเวลาไปซื้อต้องเช็คอะไรบ้างอะคะ

ขอบคุณ
หญิงอ้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็โอเคอยู่
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 08:44  

ตอนนี้ก็ใช้รุ่นนี้อยู่ค่ะ
ถึงแม้ว่าจะใช้งานอะไรไม่ได้มาก ลูกเล่นน้อย แต่โดยรวมก็โอเคนะ

ใช้งาน 2 ซิม แบบโอเคเลยค่ะ ราคาไม่แพงด้วย
anglelemon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 22:35  

วันนี้เห็นที่ช้อป มีสี 4คะ ดำ บรอนด์ ขาว ชมพู
แต่สีชมพู สีไม่สวยเลยคะ
-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 16:01  

ไม่รู้ ว่ารุ่นนี้ ตั้งเวลา เปิด-ปิด เครื่องได้ ไหมจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 23:19  

เพิ่งไปซื้อสีชมพูมาใช้ได้ 2 วันเอง สวยหวานมากมายเลยอ่ะ คุ้มกับราคาด้วยค่ะ
NaZaaaaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 19:54  

มาแน่ พี่ชาย 222

223 มี Bluetooth

1990.- คร่า...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 07:32  

มันใช้เป็นโมเด็มต่อกะมือถือได้มั้ยอ่าคะ ตอบด้วยน้าค้า อยากรู้จิงๆ
NaZaaaaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 17:20  

มันใช้เป็นโมเด็มต่อกะมือถือได้มั้ยอ่าคะ ตอบด้วยน้าค้า อยากรู้จิงๆ

เหมือนเค้าเคยตอบไปแล้วเลยอ่า...

ไม่ได้คร่า...

สาย USB เสียบแล้วก็จะได้แค่ชาร์ตแบต

ไม่สามารถดูข้อมูลในเครื่องได้นะคร่า..
plskm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 00:29  

ลองดู H2O N1 ดูสิ ครบตามที่ทุกท่านอยากได้ เสียอย่างแบตน้อยเกินไป

http://www.siamphone.com/catalog/h2o/n1.htm

เคยใช้ iMobile บางรุ่น เวลาใช้ Data Transfer ผ่านสาย USB จะต้องปิดเครื่องก่อนฃ
ไม่รู้ว่ารุ่นนี้จะต้องปิดเครื่องก่อนหรือเปล่า
aio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 222 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 18:44  

มีชิพของ ย่ามาฮ่า รึเปล่า
Auge_Eye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 222 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 02:26  

เพิ่งไปซื้อมาวันนี้นะคะที่โลตัส

ราคา 1390 บาทค่ะ

ก็ฟังชั่นก็ดีนะคะ เสียงก็ชัดพอฟังได้ค่ะ

ถือว่าคุ้มมากๆค่ะ

(รู้สึกว่าจะเหลือแต่สีดำนะคะ)
green
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 20:21  

update ห้างบัวเขียว 945 บาท 5-7 ตุลาคมนี้ จ๊ะ
http://www.tescolotus.com/showpromotion.php?lang=th&id=225&photoid=1333
7ver
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 23:22  

อยู่เชียงใหม่ หาซื้อสีขาวไม่ได้เลย

ช่วยแนะนำหน่อยครับ
boommika
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 20:05  

แล้วมันเล่น gprs ได้ด้วยหรอ

ส่งmms ไงอ่ะ
แบมบูสกลนคร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 09:14  

ไอโมบาย222ไม่ดีเลย
กล้องไม่ชัดน่าเกลียดมาก

แต่เราไม่มีเงินซื้อรุ่นใหม่
เราไม่อยากใช้รุ่นนี้เลย

usbก็เสียบเข้าไม่ได้ น่าเกลียดจัง
วีดีโอก็ช้ามากๆ
Sad
ราคาที่เราซื้อนะตั้ง 1800 บาทแน่ะ
แพงก็แพงดีก็ไม่ดี

ตอนเเรกนะเราไม่ได้ตั้งใจว่าจะซื้อรุ่นนี้
แต่รุ่น 318 เขาเลิกผลิตพอดี เราก็เลยได้รุ่นนี้อ่ะ Sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: