Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony-Ericsson T610
 หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 343 / เข้าชม: 187472
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony-Ericsson T610
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2003 23:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

ความเห็นของคุณกับ Sony-Ericsson T610
http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/t610.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 12 Apr 2003 16:01; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Khomsiri
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2003 03:26  

ตั้งแต่ขาย T68i ไปมาใช้ P800 แล้วก็ขายซื้อ 6100 มาใช้ แต่อยากได้ที่มีFM ก็เลยไปเปลี่ยนที่ร้านเป็น 6610
ตอนนี้ก็เลยใช้ 6610

แต่ในบรรดาที่เคยใช้มาชอบ T68i ที่สุดเลย

ก็เคยคิดว่าวันนึง SonyEricsson คงจะออกรุ่นที่มากกว่า 256สี แล้วเครื่องเล็กหน่อยออกมา

ตอนนี้ก็ออกมาแล้ว ดูๆ แล้วเป็นรุ่นที่อับขึ้นจาก T68i อย่างแท้จริง เพราะเห็นมีทั้ง bluetooth มี infared และยังมีกล้องอีกต่างหาก ก็ขอให้ราคาอย่าแพงมากเลยสักสองหมื่นต้นก็พอแล้ว

ออกมาเมื่อไหร่ซื้อแน่นอนเลย เพราะผมเป็นสาวกเหนียวแน่นของ T68i

สนใจสายดาต้าลิงค์มือถือดูได้ที่นี่
http://ThaiDataLink.tarad.com

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Khomsiri เมื่อวันที่ 01 Apr 2003 11:31; ทั้งหมด 1 ครั้ง
HSCD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2003 09:07  

Perfect!
Saint_T68i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2003 11:09  

อืมน่าสนใจมากครับ แต่มีกล้องในตัวแบบนี้ราคากระชากใจแหงเลย ไว้รอให้ออกมาซักพัก แล้วราคาลงซักนิดก่อนค่อยซื้อแล้วกัน (แบบงบน้อย) จอสีมากกว่า 256 สีด้วย ดีเลย หวังว่ารูปที่จะเอามาโชว์ตอนโทรเข้าคงมากกว่า 10 เลขหมายนะ ออ เสียงเป็น Poly ด้วยแจ่มล่ะ ยังไงก็ขอรอด้วยคน แบบว่าถ้าออกแล้วเอาราคามาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
t610
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2003 12:14  

มี 65536 สี ขนาดใกล้เคียงกับ t68 เลย
เข้าไปดูเว็บนี้ดิ

www.threegmobile.net

www.sonyericsson.com/t610

อันนี้มีreviewแหละ
www.mobile-review.com/review/sonyericsson-t610-en.shtml
Khomsiri
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2003 22:01  

2-3 วันนี้ผมได้ลองอ่น review ของ T610 ในหลายๆ เว็บดูนะครับ

ก็มีเรื่องหนักใจอยู่หลายเรื่องเหมือนกัน

เรื่องแรกคงจะเป็นกำหนดการวางตลาด ซึ่งเท่าที่อ่านดูในยุโรบจะวางจำหน่ายสิ้นเดือนพฤษภาคมซึ่งช้ามาก!!! (ทั้งๆที่7250ก็ออกมาแล้วแท้ๆ) ถ้าหากวางตลาดช้าล่ะก็
จะโดนหลายๆ ยี่ห้อเค้าแซงไปหมด เท่าที่ดู สำหรับ T610 ถ้าใครที่ชอบ T68i อย่างผมก็คงอยากได้รุ่นนี้ไว้ แต่สำหรับหลายๆ คน เมื่อถึงเวลาที่วางจำหน่ายจริงอาจจะโดนยี่ห้ออื่นๆ รุ่นใกล้เคียงแย่งไปหมด
เพราะว่าลูกเล่นหลายอย่างที่น้อยกว่าเค้านั่นเอง ผมได้อ่านreview ของ Motorola รุ่นE390
ต้องยอมรับว่าเหนือกว่า T610 หลายอย่างเหมือนกัน
แต่ยังไม่แน่ใจว่าหน่วยความจำนั้นเท่าไหร่(เดาว่าน่าจะมากกว่า 2MB เพราะว่ามันสามารถเล่น MP3 และฟัง FM ได้ด้วย)

ผมได้อ่าน review หลายๆ ที่ก็ไม่พบว่า T610 รองรับ memory stick duo หรือไม่ เพราะเห็นข้างหน้าเว็บ SiamPhone เขียนว่ารองรับ แต่ผมอ่านในเว็บต่างประเทศหลายๆเว็บก็ไม่เจอ ทำให้ไม่แน่ใจเท่าไหร่

แต่ที่ได้เห็นแล้วคือผมได้ไปโหลดไฟล์วีดีโอที่ต่างประเทศเค้าทดสอบความไวของการกดเมนูต่าง ไวมากเลยครับ สำหรับใครที่กลัวว่า software จะช้าเหมือน T68i ก็สบายใจได้เลยครับ เท่าๆที่ดูหลายๆรอบแล้ว ผมว่าจะเร็วกว่ารุ่น 6610 ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ซะอีก

วันนี้ก็ลองโทรไปถามที่ศูนย์ SonyEricsson ว่ารุ่น T610 จะเข้ามาจำหน่ายเมื่อไหร่
ก็ได้แต่คำตอบว่า "ไม่รู้ค่ะ" "ไม่ทราบค่ะ" เฮ้อ ถ้าการตลาดห่วยแบบนี้จะสู่ที่อื่นเค้าได้งัยเนี่ย

สงสัย การรอคอย T610 ของผม คงผิดหวังอีกตามเคย เป็นไปได้ก็ใส่ๆ ลูกเล่นให้มันสมราคานิดนึงล่ะกันนะ แบบว่า "ราคาสูง ก็ให้คนที่ซื้อเค้าคุ้มค่าหน่อยนะ"
t610
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2003 11:42  

t610 รองรับ memory stick duo ครับแต่ใช้ใน mp3 รุ่นใหม่คือ
HBM 30 เป็น bluetooth ครับ เห็นแล้วเครื่องเล็กสวยดีครับ
เข้าไปดูได้ครับ

http://www.mobile-review.com/exhibition/cebit-se-en.shtml

http://www.sonyericsson.com/cebit

มีรุ่นใหม่อีก 2 รุ่น 65536 สี เป็นระบบ CDMA
http://www.phonescoop.com/news/item.php?id=489
น้องโบ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2003 02:25  

สนใจรุ่นนี้เหมือนกัน ก็ดูๆ อยู่แต่ก็ไม่รู้รายละเอียดมากนัก ไม่รู้จะดีไหม แต่กว่าจะวางขาย มันช้าไปหน่อย คงโดยรายอื่นแย่งไปซะหมด
TM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2003 03:51  

ผมว่ามันจะออกในไตรมาสที่2นะ เห็นเว็บเมืองนอกเค้าบอกอย่างนั้น ไม่ใช่3อย่างที่เว็บนี้บอก ก็น่าประมาณเมษาก็ออกแล้ว เมืองไทยเร็วจะตายไปเดี่ยวก็ได้ใช้แล้ว ผมเป็นคนที่ชอบsonyericssonมากๆเลย เมื่อก่อนใช้t68อยู่ชอบมากๆแต่ไม่ชอบเรื่องจอมันไม่ละเอียด เลยเปลี่ยนมา7650โดยรวมๆแล้วก็ใช้ได้ แต่ไม่ค่อยชอบโนเกีย เห็นรุ่นนี้แล้วนึกถึงt68ขนาดก็เท่ากันด้วย ซื้อแน่ๆ แต่มันไม่ค่อยจะสมกับเป็นโทรศัพท์ใหม่เลยอ่ะ 3650ถ่ายvdoกับใส่การ์ดเพิ่มได้ แล้วฟังmp3ได้ด้วย
ถ้ารุ่นนี้ทำได้แบบใส่MSเพิ่มได้ ฟังmp3ได้ ถ่ายวีดีโอได้นะมันจะสุดยอดของสุดยอดมากๆเลยนะ อีกอย่างไอ้ที่ฟังmp3ของรุ่นนี้ชอบนะมันเล็กมากๆเลยเท่าก้องไม่ขีดแน่ แต่ไม่ชอบนะที่เวลาโทรศัพท์เข้ามาแล้วต้องเอาไอ้นี่มารับน่ะผมว่ามันดูตลกนะ น่าจะให้หูฟุงbluetoothแบบปกติน่าจะเท่กว่า

สรุป โทรศัพท์ในฝัน
- จอสีสวยๆ
- ถ่ายรูป+vdo รับส่งรูป+vdo+เสียงได้
- ฟังmp3ได้(FMได้ก็ดี)
- Bluetooth(ใช้หูฟังได้แบบ7650ไม่เอา)
- ขนาดเล็กๆบางๆเบาๆ(เท่าT28ได้ยิ่งดี)
- ส่งข้อมูลเร็ว
- แบตทน
- java C++ html ฯลฯ
- อ่านไทย พิมพ์ไทย
- เพิ่มmemoryได้
- เสียงชัดเปิดลำโพงนอกได้
- เสียงเรียกเข้าแบบเท่ๆ
แค่นี้ก็เกินพอใจ
Kee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????? ??? ???????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2003 22:44  

สวยจัง ท่าทางว่าจาดีอยู่ ราคาเท่าไหร่อ่ะ มีข้อเสียมั้ย จาเข้าเมืองไทยเมื่อไหร่
Khomsiri
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2003 13:30  

แจ้งความคืบหน้าของ T610 ครับ

วันนี้ 26-3-46 ได้โทรไปสอบถามที่ศูนย์ SonyEricsson ได้ความว่า จะมีแผนนำ T310 มาจำหน่ายในเร็วๆ นี้ ส่วน T610 ยังไม่ทราบ

ผมเลยค่อนข้างแน่ใจว่า เดือนเมษานี้ยังงัย เราคงไม่มีทางได้ยลโฉมเจ้า T610 จากศูนย์อย่างแน่นอนครับ คนที่รอและหวังว่าจะเข้ามาจำหน่ายตอนเมษาก็คงต้องรอกันต่อไปครับ

มีอะไรคืบหน้าจะมารายงานให้ทราบกันอีกครับผม ^_^
.......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...........
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2003 17:47  

มันรองรับ MemStick ที่ไหน ทำไมเวปนี้ชอบมั่วข้อมูลมือถืออยู่เรื่อยเลย
t68i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2003 17:47  

เปิดตัวที่สวีเดน เดือน พ.ค.46 นี้ครับ
.............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2003 14:28  

ขนาดบริษัทเขายังไม่รู้เลยแล้ว ไอ้พวกนี้ทำไมมันรู้ดีนักวะว่าออกวางตลาดตอนไหน กูล่ะเบื่อพวกลูกเศรษฐีบ้ามือถือจริงๆ รู้ให้มันจริงๆหน่อยทุกรุ่นไม่จำเป็นต้องเข้ามาในไทยหรอกนะ บริษัทเขาดูความเหมาะสมว่ารุ่นไหนน่าจะทำตลาดได้ รุ่นไหนแพงมีคนที่มีปัญญาซื้อน้อยก็ไม่เข้า ใครรวยจริงอยากได้ก็ไปหิ้วเอาที่สิงคโปร์ โน่น ****คนที่เข้า เวบนี้อยากได้ข้อมูลจริงๆ ถูกต้อง******ไม่ใช่มีคนมาเท่าไร อยากได้ เมื่อไหรเข้าไทย บางคนถามทุกรุ่น เปิดรุ่นไหนเจอที่นั่นถามจริงๆเหอะถ้ามันเข้ามาวันนี้พรุ่ง จะซื้อเหรอตั้งใจเรียน.................ตั้งใจทำมาหากินเถอะ พี่มีร้านมือถือเหมือนกันถ้าคิดจะบ้า ต้องบ้าให้ได้เงิน แฟนพันธุ์แท้งัย แจกมือถือเป็น เข่งๆ สมัครไปเลยถ้าคิดว่าเจ๋งแล้ว...........................................................
????????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????? ????? ?.?. ??????? t610
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2003 14:42  

หนังสือพิมพ์today(singapore)รายงานว่าจะเข้า singapore แน่นอน เดือน พ.ค. แล้วก็โดยปกติมือถือที่ singapore จะมาก่อนที่บ้านเราประมาณ 2-3 สัปดาห์ เท่านัน ดังนั้นคนไทยคงจะได้ยลโฉมกันประมาณ พ.ค. หรืออย่างช้าน่าจะประมาณ มิ.ย. นะ
t610
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2003 11:41  

มันรองรับ Memory Stick กับอุปกรเสริมเป็น mp3 bluetooth
โดยอัดเพลงเข้าแผ่น Memory Stick แล้วเสียบกับเครื่องเล่น mp3
thomasjain48
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony-Ericsson T610
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2003 18:01  

ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบ ericsson อยู่แล้วแต่พอมารวมกันเป็น sonyericsson ก็หลงไหลมากครับ ericsson ผมใช้มาหลายรุ่นและพอมาเป็น sonyericsson ก็ใช้ทุกรุ่นยกเว้น t200 เพราะใช้ไม่ทันตั้งแต่ t68 t68i t600 t100 t300 แล้วมาเป็นสุดหล่อของผม p800 ระดับสุดยอดขนาดนี้ถ้าใครมาว่าสุดหล่อผมขนาดใหญ่ไปหน่อยก็ขอให้ใช้ความคิดให้ดีครับว่า option เกินตัว แล้วะ610 หรือรุ่นใหม่ๆก็มี ลูกเล่นต่างกันไปจะให้มันได้ครบทุกอย่างก็ไปผลิตเองหรือไม่เห็นค่ายไหนดีกว่าก็ไปใช้ค่ายนั้นซะไม่ต้องมาว่าร้ายค่ายนี้แล้วไม่ควนเข้ามาด้วยซ้ำ ใช้ความคิดนะ จอสีเคื่องแรกของโลกก็ของ ericsson t68 mms เจ้าแรกก็ sonyericsson t68i จำไว้ครับ อย่าง nokia ที่พวกงมงายบ้ากันนักหนาก็โทษนะครับ โง่มาก ปล่อยให้มันหลอกอยู่ได้ เปลี่ยนหน้ากาก หน่อย ก็เปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่แล้ว ผมก็เคยใช้ 7650 7210 2 รุ่นนี้และรุ่นใหม่บอกตรงๆ สีไม่ได้เรื่องเลย ส่วน 6100 6610 7210 3 เครื่องนี้ ต่างแค่รูปร่าง แค่นั้น พอดีกว่าไม่อยากพูดมากครับ ก็เอาเป็นว่าอย่ามาว่า ค่ายผมแล้วกันคนที่เข้ามาก็คือคนที่ชื่นชอบครับไม่ใชผู้ทำลาย ส่วน t610 เป็นอีกรุ่นที่ผมจะเล่นแต่ p 800 ชองผมเครื่องนี้รักมากยิ่งกว่าแฟนอีก เพราะรอเขามาเป็น ปี และราคาเครื่องนอกสู.ด้วยต้นปี มาปั๊บ วื่อเลย 39500 บาท ก็เลยไม่เอาไปเถินหลอนะลูกพ่อส่วน t610 ก็จะซื้อมาเป็นคู่กันครับ sonyericsson จงเจริณครับ thomasjain48 -p800 ไปละครับได้ข่าวอะไรจะมาบอกกล่าวครับ
..............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2003 22:26  

มันมาพล่ามบ้าอะไรน่ะ ใช้รุ่นไหนไม่เห็นต้องบอกใครเลยมือถือใครเขาก็มีกันทั้งบ้านทั้งเมืองนั่นแหละ บ้า...........
cdma
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2003 22:34  

เออ เห็นด้วยว่ะ.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony-Ericsson T610
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2003 01:20  

ผมไม่ได้บ้านะครับผมไม่ได้ไประรานคุณนะครับกรุณาใช้คำพูดที่ดีๆหน่อยนะครับ ใช่มือถือใครก็มีแต่จะมีกี่คนที่มีปัญญาได้ใช้รุ่นดีๆ แพงๆ ตัวคุณเองไม่ทราบว่าใช้รุ่นไรอยู่มิทราบจะมีปัญญาใช้เหมือนผมไหมมิทราบ ชาตินี้เปลี่ยนมาแล้วกี่เครื่องมิทราบ ผมใช้มาแล้ว 16 เครื่ิงเองครับท่านผู้อ่านต้องเข้าใจผมนะครับ
TDU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? !
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2003 10:39  

โอ้โห ใช้มาตั้ง 16 เครื่อง ! อยากรู้จังว่าเป็นคนที่ทางบริษัทเขาเอาเครื่องมาให้ทดลองใช้หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ก้ออย่าพูดมากเลยครับ มันทำให้ึคนอื่นรู้สึกไม่ดี
แต่ถ้าใช่ก้ออย่าทำตัวแบบนี้เลย คนเขาไม่นับถือหรอก

มีสมองใช้โพสต์กระทู้ที่มันสร้างสรรค์หน่อย เอาความรุ้ที่ได้มาบอกข้อดีข้อเสียของแต่ละรุ่นดีกว่า ที่คุณเคยโพสต์ไปมันก้อแค่ข้อมูลโดยรวมเท่านั้น

ปล.คราวหลังจะไม่โพสต์กระทู้แบบนี้อีกแย้ว (T-T) ขอโทษด้วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2003 15:11  

thomasjain48 ผู้เขียน:
ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบ ericsson อยู่แล้วแต่พอมารวมกันเป็น sonyericsson ก็หลงไหลมากครับ ericsson ผมใช้มาหลายรุ่นและพอมาเป็น sonyericsson ก็ใช้ทุกรุ่นยกเว้น t200 เพราะใช้ไม่ทันตั้งแต่ t68 t68i t600 t100 t300 แล้วมาเป็นสุดหล่อของผม p800 ระดับสุดยอดขนาดนี้ถ้าใครมาว่าสุดหล่อผมขนาดใหญ่ไปหน่อยก็ขอให้ใช้ความคิดให้ดีครับว่า option เกินตัว แล้วะ610 หรือรุ่นใหม่ๆก็มี ลูกเล่นต่างกันไปจะให้มันได้ครบทุกอย่างก็ไปผลิตเองหรือไม่เห็นค่ายไหนดีกว่าก็ไปใช้ค่ายนั้นซะไม่ต้องมาว่าร้ายค่ายนี้แล้วไม่ควนเข้ามาด้วยซ้ำ ใช้ความคิดนะ จอสีเคื่องแรกของโลกก็ของ ericsson t68 mms เจ้าแรกก็ sonyericsson t68i จำไว้ครับ อย่าง nokia ที่พวกงมงายบ้ากันนักหนาก็โทษนะครับ โง่มาก ปล่อยให้มันหลอกอยู่ได้ เปลี่ยนหน้ากาก หน่อย ก็เปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่แล้ว ผมก็เคยใช้ 7650 7210 2 รุ่นนี้และรุ่นใหม่บอกตรงๆ สีไม่ได้เรื่องเลย ส่วน 6100 6610 7210 3 เครื่องนี้ ต่างแค่รูปร่าง แค่นั้น พอดีกว่าไม่อยากพูดมากครับ ก็เอาเป็นว่าอย่ามาว่า ค่ายผมแล้วกันคนที่เข้ามาก็คือคนที่ชื่นชอบครับไม่ใชผู้ทำลาย ส่วน t610 เป็นอีกรุ่นที่ผมจะเล่นแต่ p 800 ชองผมเครื่องนี้รักมากยิ่งกว่าแฟนอีก เพราะรอเขามาเป็น ปี และราคาเครื่องนอกสู.ด้วยต้นปี มาปั๊บ วื่อเลย 39500 บาท ก็เลยไม่เอาไปเถินหลอนะลูกพ่อส่วน t610 ก็จะซื้อมาเป็นคู่กันครับ sonyericsson จงเจริณครับ thomasjain48 -p800 ไปละครับได้ข่าวอะไรจะมาบอกกล่าวครับ

ที่ว่าเป็นมือถือจอสีเครื่องแรกของโลกนะจริงหรือเปล่าครับ ( Siemens เค้าถามมา)
แฟนอีริคสัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2003 16:26  

จริงๆก็ยี่ห้อแรกของโลกครับ
ส่วนเป็นจอสีเครื่องแรกของโลกหรือเปล่าไม่รู้ แต่ที่รู้คือเป็นเครื่องแรกของไทยครับ
แต่คุณthomasjain48 ก็ไม่น่าอวดคุณสมบัติขนาดนั้น
ควรให้ผู้ใช้ตัดสินใจเอง แต่ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ผิดหวังกับโนเกียเหมือนกัน
และรอคอย t610 อยู่ ถ้าออกมาเมื่อไหร่ ซื้อแน่นอน
mmc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2003 16:28  

จอสีเครื่องแรกของโลกน่ะ SIEMENS E10 น่ะครับ thomasjain48 ไม่รู้เกิดทันรึเปล่าหรือมาใช้เครื่องแรกที่ T68 ก็ไม่รู้ แล้วเครื่องที่สองน่ะ มันก็ SIEMENS S25 จำไว้จะได้ไม่ขายหน้าใครเขา ....ฮา..ฮา...ฮา
mmc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2003 16:32  

แถมอีกนิดละกัน จริงๆ แล้วเป็นสีเครื่องแรกของไทยด้วย
Khomsiri
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2003 20:46  

มีเรื่องชี้แจ้งเกี่ยวกับ MS DUO (Memory Stick DUO) ครับ

ซึ่งหลายๆ คนสงสัยว่า Sony Ericsson T610 รองรับ MS DUO หรือไม่

ผมได้อ่าน review ของเว็บไซต์ต่างประเทศที่เค้าได้นำเครื่องจริงมาทดสอบแล้ว ปรากฏว่า ตัวเครื่อง T610 ไม่มีช่องไว้เสียบ MS DUO แต่อย่างใดครับ ซึ่งทำให้แน่ใจในเบื้องต้นว่า T610 ไม่สามารถใช้ MS DUO ในการเพิ่มหน่วยความจำตัวเครื่องได้ครับ นั่นหมายถึง T610 ไม่ได้รองรับ MS DUO โดยตรง

สำหรับเรื่องแฮนด์ฟรีMP3รุ่น HBM-30 ซึ่งบางเว็บนำมาเขียนทำให้เข้าใจเกี่ยวกับการรองรับ MS DUO ของ T610 ผิดนั้น จริงๆ แล้วเครื่องเล่น HBM-30 นั้นรองรับความจุจาก MS DUO ได้ 64 MB เพื่อบรรจุไฟล์ MP3และATRACT3 และไม่เกี่ยวกับหน่วยความจำของ T610 แต่อย่างใด

ดังนั้นจึงสรุปได้ว่า T610 นั้นรองรับแฮนด์ฟรี HBM-30 ซึ่งมีการใช้ MS DUO ครับ ตัวเครื่อง T610 ไม่ได้รองรับโดยตรง

ส่วนจุดขายของ T610 นั้นทาง Sony ได้เน้นที่ความสวยของจอภาพและความสะดวกในการถ่ายภาพ หรือส่งภาพแนบไปทาง MMS หรือ e-mail ซึ่งเรียกว่า "Quick Share" ซึ่งทาง Sony โฆษณาว่าใช้การกดปุ่มภายใน 3 คลิ๊กเท่านั้น

โดยคุณสมบัติทั่วไปของ SE T610 มีดังนี้ครับ
1.ตัวเครื่องเป็น Aluminium
2.จอภาพขนาดใหญ่ 128x160 และมี 65536 สี
3.ลูกเล่นที่มีใน T68i ก็จะมีครบทั้งหมดพร้อมทั้งปรับปรุงขึ้น เช่น
--ภาพเคลื่อนไหว
--อินฟาเรด และ บลูทูธ
--MMS
--GPRS
--การรับ-ส่งไฟล์
--โชว์ภาพคนโทรเข้า, ตั้งเสียงเฉพาะบุคคล
--ใช้จอยสติ๊ก(ตรงนี้สามารถเข้าเมนูได้เร็วกว่า T68i มากครับ โดย Softwareเร็วขึ้นมาก)
4.Camera built-in
5.เสียงเรียกเข้า Polyphonic(แบบ32) + แต่งเสียงแบบโพลีโฟนิคได้จากตัวเครื่อง
6.รองรับฟอร์แมต JAVA และ Mophun (โหลดเพิ่มได้ เช่น เกมส์, แอบพลิเคชั่น)

ส่วนเรื่องกำหนดวางตลาดนั้น หลายเว็บบอกว่าภายในไตรมาสที่ 2 (เมษา-มิถุนา) แต่ก็มีบางเว็บบอกว่าไตรมาสที่ 3 ความเห็นส่วนตัวของผมคิดว่าน่าจะเข้ามาจำหน่ายในเอเชียในไตรมาสที่ 2 ครับ คิดว่าคงเป็นช่วง พฤษภา-มิถุนา ตามกลไกการตลาด

สำหรับใครที่คิดอยากจะเปลี่ยนมือถือตอนนี้ขอให้รออีกสักพักครับอย่ารีบร้อน เพราะว่า ในเดือนเมษายน จะมีมือถือรุ่นใหม่ๆ เปิดตัวหลายรุ่นครับ ซึ่งจะเป็นจอสีซะส่วนใหญ่ แล้วเดือนพฤษภาก็จะมีการเปิดตัวของ Smart Phone ด้วยครับ
ซื้อมือถือรุ่นที่ถูกใจที่สุดครับ จะได้รักมันและอยู่กับมันนานๆ (ประหยัดตังค์ด้วย) ^_^

แมวเหมียวพุงป่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2003 22:25  

ใครที่คิดจะใช้ SPV คิดให้หนักๆนะ

ข้อเสียเพียบ
มีการเทียบกับ N3650, SE-P800และ SPV เกือบยิ่สิบอย่าง ได้คะแนน 42, 60,37 ตามลำดับ

ข้อเสียร้ายกาจ... เกือบ ... ที่สุดของ SPV คือ ไม่มี software เพิ่มเติมให้เล่น และไม่อนุญาตให้ลงได้ด้วย .. ไปดูที่ http://www.spvmobile.com/ ได้ครับ

แต่ที่ว่าแย่ๆๆๆ ยังเทียบไม่ได้กับแบตที่หมดเร็วกว่า notebook ซะอีก!
danny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : go high-tech with CDMA
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2003 22:47  

นี่ใช้t68iอยู่ พอเห็นข่าวเรื่อง t610ก็น่าสนใจมากเลย เพราะคงคุณสมบัติที่มีใน t68i ไว้หมด แถมเพิ่มอีกเยอะแยะ หน้าจอกว้างด้วย แถมไม่ใช่ฝาพับอีก .... แต่คิดไปคิดมา อยากรอโทรศัพท์ระบบ CDMA ใหม่ๆ ที่ดูน่าสนใจมากกว่าอ่ะ เห็นเค้าบอกจะสามารถใช้เทคโนโลยี่ใหม่ได้มากมายมหาศาลเลยหนิ ถ้าเป็น CDMA เพราะสามารถรับส่งข้อมูลด้วยความเร็วสูงมาก (เช่นดูทีวีผ่านมือถือ) ใครรู้ๆอะไรก็ช่วยๆบอกหน่อยนะ
ปอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2003 12:03  

ถ้าชอบก็ต้องรอ รอทั้งเวลาวางขาย และเวลาราคาลดลง เรายังรอ t68i หลังจากวางขายได้ตั้ง เกือบครึ่งปี ซื้อมาราคา 13000 ถือว่าสุดคุ้มแล้ว ตอนนี้ใช้มาได้ ครึ่งปีแล้ว คิดว่าต้องรอ t610 อีกครึ่งปีก็ไม่มีปัญหา (เหมือนพวกครึ่งๆไงไม่รู้) ตอนนี้ t610 เป็นมือถือในอนาคตของเราไปแล้ว กิ๊กมากตรงที่กล้องมันมีแฟลชในตัวด้วยอะ อยากได้มั่กมาก...
danny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : flash
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2003 22:07  

เอ๋ แฟลช ของ t610 มันเป็นแบบ clip on .. เป็นอุปกรณ์เสริมไม่ใช่เหรอ? แล้วอยากรู้อีกอย่าง ตรงที่เป็นแผ่นกลมๆเงินๆข้างๆ เลนส์กล้องอ่ะ มันใช้สำหรับส่องดูเวลาถ่ายรูปตัวเอง แบบ gd88 รึป่าวอ่ะ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2003 04:17  

ก็ยังไม่วายโดนพวกปากไม่สิ้นกลิ่นน้ำนมตอกกลับครับผมทราบครับว่า siemens ออกจอสีมาก่อนแต่แค่ 4 สี มันต่างจาก 256 สี นะครับ อยู่ 252สีแนะใช้สมองหน่อยนะแค่นี้แหละครับพวกที่ตอบโต้ผมมาแสดงว่าเป็นพวก กระเทยแน่ปากชอบกัดชาวบ้านเขาและขอขอบพระคุณนะครับกัยคนหลังๆที่ไม่สนใจว่าใครจะเป็นไงและเข้ามากระทู้เพราะอยากรู้อยากแสดงจริงๆและที่ว่าผมมีบริษัทรเอามาให้ใช้หรือเปล่าก็ขอชี้แจงว่าผมเป็นลูกกำพร้าไม่มีใครทำงานใหญ่โตหรอกครับหาใช้ด้วยลำแข่งของตัวเองไม่เดือดร้อนใครครับ และใช้เงินสดซื้อทั้งนั้นถ้าพูดปลดขอให้ชีวิตล้มเหลวครับและใครที่จะตอบโต้ผมก็ขอให้มีปัญญาใช้เท่าผมค่อยต่อว่านะครับถ้าใครต่ำก่วา ก็พิจรณาสักนิดว่าเรามีคุณสมบัตรพอเปล่าครับ ขอบพระคุณทุกท่านปดิบัตรงานแล้วค่อยเจอกันครับ
V
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2003 16:24  

พอดีบ้านเรารวยกว่าคุนthomasjain48มากนะเพราะพ่เราเปนเจ้าของ โรงแรมและบริษัท หลายแห่งนะผมก็ใช้แค่ 6610 และพ่ผมก้ใช้แค่3350 ผมไม่รุนะว่าคุนจามาอวดเรื่องพวกนี้ทำห่าอะไรวะไ้กระจอก เอ๊ย
yed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2003 19:32  

เราเป็นเจ้าของร้านมือถืออยู่ เปลี่ยนแม่งทุกวันเลย วันละเครื่อง ยังไม่เห็นต้องประกาศใครเลย โคตรเซ็งพวกขี้อวดเลยว่ะ ว่างๆมาชลบุรีซิจาให้ฟรี สัก 2-3 เครื่องเอาไว้เล่นเกมส์น่ะ
bump
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....???....
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2003 20:03  

ใช้ 16 เครื่องโคตรขี้อวดเลย........
คนอื่น(กูด้วย) ก็ใช้มาพอๆกัน เค้ายังไม่อวดเลย...
.....เรื่องจอสีข้อมูลก็ไม่ปึ๊ก แล้วยังมาเถียงข้าๆคูๆ อีก
ที่คนอื่นเค้าแก้เรื่องข้อมูลให้ก็ดีแล้ว... ยังไปว่าเค้าอีก
ไม่รู้จะว่าไงดี...... เอาเหอะ.... อยู่อย่างนั้นไปแล้วกัน... :]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2003 13:11  

เอาเป็นว่าผมกราบขอประธานโทษท่านผู้มีเงินรำ่ำรวยทั้งหลายแหลครับที่ผมภูฒืใจคือผมเป็นเด็กกรำพร้าไม่มีพ่อแม่หาทุกอย่างด้วยตัวเองและสามารถหาใช้ได้ด้วยตนเองแค่นี้เองครับและประเด็นจริงๆคือผมอยากจะบอกว่าผมชอบ sonyericsson เท่านั้นเองครับก็เหมือนกับคนที่ชอบ nokia ถ้ามีใครมาว่าสิ่งที่เราชื่นชอบก็ไม่พอใจครับ และแค่อยากจะหาเพื่อนที่ชื่นชอบ sonyericsson มาคุยถึงสิ่งที่เราชื่นชอบเท่านั้นเองครับจริงๆผมไม่เคยคิดต่อปากกับใครหลอกครับเพราะผมไม่ได้มีกิจการใหญ่โตหรือรับสมบัติมาจากตระกูลและตอนนี้ผม 21 ปีเองครับ...ผมถึงภูมิใจในสิ่งที่ผมหาได้ด้วยตัวเองครับต้องกราบขออภัยทุกๆท่านที่ไม่ชอบนะครับ ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .....???....
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2003 13:14  

bump ผู้เขียน:
ใช้ 16 เครื่องโคตรขี้อวดเลย........
คนอื่น(กูด้วย) ก็ใช้มาพอๆกัน เค้ายังไม่อวดเลย...
.....เรื่องจอสีข้อมูลก็ไม่ปึ๊ก แล้วยังมาเถียงข้าๆคูๆ อีก
ที่คนอื่นเค้าแก้เรื่องข้อมูลให้ก็ดีแล้ว... ยังไปว่าเค้าอีก
ไม่รู้จะว่าไงดี...... เอาเหอะ.... อยู่อย่างนั้นไปแล้วกัน... :]
คนอย่างนี้เขาเรียกว่าอันธพาลครับใช้กูมึงไร้การศึกษา
ปอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: flash
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2003 16:29  

danny ผู้เขียน:
เอ๋ แฟลช ของ t610 มันเป็นแบบ clip on .. เป็นอุปกรณ์เสริมไม่ใช่เหรอ? แล้วอยากรู้อีกอย่าง ตรงที่เป็นแผ่นกลมๆเงินๆข้างๆ เลนส์กล้องอ่ะ มันใช้สำหรับส่องดูเวลาถ่ายรูปตัวเอง แบบ gd88 รึป่าวอ่ะ?

ใช่แล้วแหล่ะ แฟลช มันเป็นอุปกรณ์เสริมอะค่ะ เราก็มั่ววว อยากได้จนตาลายแล้ว
danny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : t610 vs ???? E390
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2003 20:49  

อยากเปรียบเทียบ 2 รุ่นนี้อ่ะ เท่าทีดู E390 ิดีกว่า T610 ตรงที่เล่น mp3 ได้ด้วยอ่ะ (ซึ่งแปลว่าหน่วยความจำในเครื่องคงเยอะน่าดู ) แล้วก็มีบางข้ออ่ะ ที่คิดว่า t610 น่าจะทำดีกว่านี้
- memory 2mb เองอ่ะ แบบนี้โหลด java + ถ่ายรูปได้ไม่สะใจอ่ะดิ
- หน้าจอเป็น STN อ่ะ พอเจอแดดยามกลางวัน หน้าจอจะดำไปหมด มองยากโคดๆ
ส่วนข้อดีนั่นทุกคนคงจะรู้ดีอยู่แล้วนะคับ...
(ช่วยแนะนำๆหน่อยนะ เพราะไม่รู้จะเลือกรุ่นใหนดีอ่ะ)
คนธรรมดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2003 16:24  

ไม่ต้องใจร้อนครับ รุ่นไหนที่เราเห็นในเว็บนี้แสดงว่าจะมีการจำหน่ายกันปีหน้า ดูตัวอย่างเช่น 7250 เราเห็นกันตั้งแต่ปีที่แล้วแหน่ะเพิ่งจะมีขายปีนี้ ประเทศอื่นเขาตกรุ่นไปแล้ว รุ่นนี้ก็เหมือนกันพอตกรุ่นในต่างประเทศ มันก็มาเองแหละ ประมาณปีหน้าอ่ะม้างอย่าเพิ่งแตกตื่นกัน รอมันมาก่อนดีกว่า เพราะตอนนี้เท่าที่ทราบยังไม่มีวางขายที่ไหนเลยนี่นา ใจเยนๆๆๆๆๆๆๆ รอปีใหม่ก่อน
danny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MPF-10
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2003 17:56  

แฟลช MPF-10 ที่เป็นอุปกรณ์เสริม T610
http://www.expansys.com/product.asp?code=MPF-10
goja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2003 00:46  

เถียงกันทำไมล่ะ น่าเสียใจมาก ขอบคุณคนที่มาโพส ให้ความรู้
ผิดบ้างถูกบ้างไม่ว่าเลย ดีกว่าไม่รู้

แต่ขอร้องอย่ามาด่ากันเองเลย โตๆกันแล้ว

ถ้าด่ากันในกระทู้โนเกียจะไม่ว่าเลย
คนรักโนเกีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2003 11:27  

การโพสต์ให้ความรู้คงไม่ต้องแล้วมั้งเพราะเท่าที่อ่านมาเห็นแต่ละคนรู้ดีมากเลย มากกว่าเจ้าระบบเขาอีก รู้แม้กระทั่งขายเมื่อไหร ไตรมาสไหนทั้งๆ ที่เจ้าหน้าที่ของบริษัทนั้นยังไม่รู้เลย..........บางคนก้อวิจารณ์ว่าระบบเมืองไทยยังห่วยแตกบ้าง อะไรต่ออะไร มากมาย ถ้าการพัฒนาระบบใช้เงินเพียง 100-200 บาทป่านนี้คงไปไกลแล้วครับ ตอนนี้เอาเท่าที่เขามีให้ก้อบุญแล้ว ถ้าอยากจะได้ที่มันเจ๋งแจ๋วเหมือนเมืองนอกเขาก้อไปอยู่เมืองนอกเถอะ หรือไม่ก้อไปบอกพ่อให้ไปตั้งบริษัทเองซะเลยดีกว่ามั้ย...................แล้วที่แนะให้ไปทะเลาะในกระทู้โนเกียน่ะบ้าหรือเปล่า เพราะเท่าที่อ่านดูเขาไม่ได้พูดถึง โนเกียเลยนะ.............ไ อ้ ปื้ ด เอ้ย
bump
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : post...
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2003 02:03  

ที่รู้ๆเนี่ย เกิดจาก คนอื่นเขาลอง search ดู ตาม web ของเมืองนอกบ้าง......เมืองไทยบ้าง
อ่าน กระทู้จาก web bord ของเมืองนอกบ้าง...........
เพราะตอนนี้ยังไม่มี mobile สัก brand ผลิต โดย คนไทย หรือ เป็น brand ของไทยเอง..
รู้อะไรมาก็บอก กล่าว อยาก แลกเปลี่ยน ความคิดเห็น ครับ..........
แต่ละคน เค้าก็ พยายามที่จะถามว่า เข้าเมื่อไหร่อะ..... ราคาเท่าไหร่อะ.....
ให้น้อยที่สุดน่ะคับ.....ก็ศูนย์ที่เมืองไทยก็รู้กันอยู่.. ถามอะไรก็ไม่ค่อยรู้....(บางศูนย์นะคับ)
สำหรับคนรัก sonyericcsson คับลอง link ไปที่นี่ดูสิคับ
- www.esato.com
- http://mobile.burn.com/
- http://www.mobilemag.ch/
ท่านซาตาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2003 22:24  

มิตซูบิชิ M320 สุดยอดที่สุดในโลกนี้แล้ว ใช้มา 467 เครื่องแล้ว รุ่นนี้ดีสุด เพราะถูก ไม่ต้องดิ้นรนไปทำงานหาตังเปลี่ยนมือถือให้บ้าบอเหมือน คนในกระทู้นี้บางคน เงินน่ะเก็บเอาไป เที่ยวหญิงหรือเล่น แร๊คน่าร๊อกที่ว่ากันว่าไร้สาระแล้วยังจะดีกว่าเสียอีก และแถมอีกหน่อย เอ็งมีปัญญาซื้อ p800 จริงๆหรือเปล่าวะ หรือว่าแค่พูดอวดเฉยๆ
คนสด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2003 23:31  

ใช้ M320 เหมือนกัน สุดยอดที่สุดในโลกจริงๆ ราคาคุ้มสุดๆ จอสี 4096สีราคาถูก ไม่เหมือนมือถือบางรุ่น แค่รับ MMSกะมี JAVA ได้หน่อย ก็บวกราคาเพิ่มตั้ง 5-6พัน อยากรู้ว่าความสามารถรับสุ่งMMS กะมี JAVA เนี่ย มันตั้ง5-6พันเลยเหรอ แถมความชัดของภาพของM320ก็ ละเอียดกว่า เสียแต่สีมันจืดไปเท่านั้น จอใหญ่กว่าด้วย
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2003 10:56  

ไม่เห็นในเวปเค้าบอกว่า รองรับ MS DUO เลย ทำไมมั่วจัง ข่อยล่ะงง
ะะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2003 00:03  

ไช้ m320 เหมือนกันแต่ทำหายในรถแทกชี็นะ เลยโกรธเลยไม่ชื้อไห้ไหมเลย รุนนี้ดีเบาดีด้วย แต่ m320 ใหญ่ไปหน่อยนะ
Sir Ed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2003 12:33  

~ใช้m320เหมือนกันครับแต่เข้ามาอ่านของอิริคสันครับแบบอยากเปรียบเทียบดูนะครับผมว่าm320คุ้มกว่านครับ
bump
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2003 02:56  

....กลายเป็น กระทู้ m320 ไปซะแล้ว....ไหงเปนงี้อา..... (ล้อเล่น) :]
โย๊โย๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2003 11:50  

เข้ามาอ่าน ไม่เห็นมีใครพูดถึงราคาเลยแฮะมีแต่คนเถียงกัน อยากรู้ราคาจังใครรู้บอกมั่งนะ
อยากรู้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 May 2003 10:20  

อยากรู้ราคาเหมือนกันครับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยซินะ พยายามคุยกันในเรื่องเดียวกันหน่อยซิ คนไทยจะได้พัฒนา นะคร๊าบบบบ (ไม่ได้ว่าใครน้าาา แค่แนะนำน่ะ)
A
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 01 May 2003 17:11  

ไม่รู้ต้องสาธยายทำไม ว่าใช้มากีเครื่องแล้ว จะบอกว่ายังไงก็ได้ จะบอกว่าใช้มากี่เครื่องก็ได้ จะบอกว่ารวยแค่ใหนก็ได้ จะบอกว่าเป็นลูกำพร้าก็ได้

ถ้าอย่างนั้นละก็ ลองฟังเรื่องของผมดูนะ ผมเป็นลูกกำพร้าครับ อายุ 21 ปี หากินด้วยลำแข้งของตัวเองครับ มือถือใช้มาแล้วทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ เครื่องละ 3 รอบแล้ว ตอนนี้เหน็บอยู่ที่เอว 5 เครื่องครับ แต่ละเครื่องไม่ต่ำกว่าสองหมื่นครับ (ไม่รู้ว่าถึง 16 เครื่องหรือเปล่ามันนับไม่ไหว)

ฮ่า ฮ๋า ปังยาอ่อง โรกจิก :)
Kap
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 01 May 2003 23:11  

เราว่านะถ้าเทียบกับ nokia นะ Sony Ericsson เหนือก่าเยอะ เพราะ nokia ยังไม่มีจอ 65 k เลย design sonyฯ ก็เหนือก่าเยอะ

นี้ที่นี้มีให้ลองด้วย : http://www.sonyericsson.com/au/spg.jsp?page=start

กดตรง Try the phone
kap
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : $850 AU
วันที่โพสท์ : 01 May 2003 23:15  

ที่ australia มันลงในหนังสือ T3 ว่าประมาณ $850 AU
$1=26฿
hippo17
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Sony-Ericsson T610
วันที่โพสท์ : 01 May 2003 23:56  

Sony Ericsson T610 ราคา $419 (usd)
Sony Ericsson T310 ราคา $249 (usd)

ลองเข้าไปดูที่ http://www.allglobaltk.com/ ซิ
Khomsiri
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2003 01:14  

hippo17 ผู้เขียน:
Sony Ericsson T610 ราคา $419 (usd)
Sony Ericsson T310 ราคา $249 (usd)

ลองเข้าไปดูที่ http://www.allglobaltk.com/ ซิ

ต้องขอบคุณมากๆ นะครับ เพราะผมเองก็ไม่ได้ไปหาข่าวคราวของ T610 นานแล้ว ตอนนี้ก็เลยพอทราบว่า ที่ต่างประเทศเค้ากำหนดวางจำหน่ายกัน 15/5/46 และในประเทศเราก็คงไม่นานคงมีเข้ามา เท่าที่เห็นตอนนี้ที่ MBK เห็นมีแต่ T310 ก็ปลายเดือนนี้เราคงได้เห็นเครื่องนอกของ T610 กันนะครับ

และราคาที่ต่างประเทศก็พอๆ กับ 3650 ซะด้วย ก็ไม่รู้ว่าพ่อค้าในไทยเค้าจะกำหนดราคากันยังงัย แต่ถ้าซื้อช่วงแรกๆ คงแพงหูฉี่แน่ๆ

ต้องขอบคุณมากๆ ครับสำหรับลิงค์ดีๆ

สนนราคาที่เว็บเมืองนอก 419$ ก็ลองเอา 40คูณก็จะได้ราคาคร่าวๆ นะ

^_^ ในที่สุดก็จะได้ใช้สักทีนะ T610

อ้างอิงจาก http://www.allglobaltk.com
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2003 17:56  

Khomsiri ผู้เขียน:
hippo17 ผู้เขียน:

ต้องขอบคุณมากๆ นะครับ เพราะผมเองก็ไม่ได้ไปหาข่าวคราวของ T610 นานแล้ว ตอนนี้ก็เลยพอทราบว่า ที่ต่างประเทศเค้ากำหนดวางจำหน่ายกัน 15/5/46 และในประเทศเราก็คงไม่นานคงมีเข้ามา เท่าที่เห็นตอนนี้ที่ MBK เห็นมีแต่ T310 ก็ปลายเดือนนี้เราคงได้เห็นเครื่องนอกของ T610 กันนะครับ

และราคาที่ต่างประเทศก็พอๆ กับ 3650 ซะด้วย ก็ไม่รู้ว่าพ่อค้าในไทยเค้าจะกำหนดราคากันยังงัย แต่ถ้าซื้อช่วงแรกๆ คงแพงหูฉี่แน่ๆ

ต้องขอบคุณมากๆ ครับสำหรับลิงค์ดีๆ

สนนราคาที่เว็บเมืองนอก 419$ ก็ลองเอา 40คูณก็จะได้ราคาคร่าวๆ นะ

^_^ ในที่สุดก็จะได้ใช้สักทีนะ T610

อ้างอิงจาก http://www.allglobaltk.com

แนะนำอย่าเพิ่งซื้อเครื่องนอกเลยคับ แพงเวอร์แน่ ๆ รอเครื่อง 0 ได้รอก่อนเถอะครับ
Nut1113
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2003 09:57  

นั่นสิครับ อยากให้ T610 เข้ามาในไทยเร็วๆ จัง อยากเห็นหน้าตาจริง ราคาประมาณ 16000-17000 ก็น่าใช้ครับ
Today
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2003 17:10  

ตอนนี้ราคาขึ้นเป็น 479 $ แล้ว ลองเข้าไปดูที่เว็ปเดิม http://www.allglobaltk.com/
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2003 22:13  

Today ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาขึ้นเป็น 479 $ แล้ว ลองเข้าไปดูที่เว็ปเดิม http://www.allglobaltk.com/

ถ้าเป็นมือถือที่ขายในเวปราคาจะแพงครับ ตอนนี้เห็นเพื่อนคนนึงบอกว่าที่สิงคโปร์จะเิปิดตัวที่ 18000 ครับ(ตีเป็นเงินไทยแล้ว)
Today
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2003 22:54  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
ถ้าเป็นมือถือที่ขายในเวปราคาจะแพงครับ ตอนนี้เห็นเพื่อนคนนึงบอกว่าที่สิงคโปร์จะเิปิดตัวที่ 18000 ครับ(ตีเป็นเงินไทยแล้ว)

อืม อยากทราบว่าจาเปิดตัววันที่เท่าไหร่ครับ แล้วเมืองไทยอีกนานมั้ยครับกว่าจาเข้ามา ราคาจะแพงกว่าสิงค์โปร์มากมั้ยครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2003 00:34  

เห็นว่าเมืองไทยตอนนี้มีอยู่ 2 ตัวครับ คนที่ทำงานที่ 0 (ไ่ม่รู้ 0 ไหน) เขานำภาพมาให้ดูแล้วในเวปพันทิพย์ดอทคอม แง้ม ๆ มาว่าราคาสุงมาก แต่ว่าตอนเปิดตัวก็ราคาคงมีการเปลี่ยนแปลงหนะครับ
NK
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2003 18:06  

มันจาเกินสองหมื่นหรือเปล่าครับ....??
tum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 11 May 2003 19:17  

อย่าพึงเลยครับ ต่อนนี้แพงมาก แว้วๆมา ว่า อาจ ถึง 25000.-เลยละครับ
รออยู่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2003 11:26  

กว่าจาเข้ามาไทยอีกนานมั้ยเนี่ย ยิ่งเครื่องศูนย์สงสัยต้องรอนานแน่ๆเลยอะ ใครมีข่าวใหม่ๆก้อช่วยโพสไว้ด้วยนะคับ ขอบคุณครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2003 22:57  

รออยู่ครับ ผู้เขียน:
กว่าจาเข้ามาไทยอีกนานมั้ยเนี่ย ยิ่งเครื่องศูนย์สงสัยต้องรอนานแน่ๆเลยอะ ใครมีข่าวใหม่ๆก้อช่วยโพสไว้ด้วยนะคับ ขอบคุณครับ

เห็นมีคนเมลล์ไปถามที่เวป โซนี่-อิริคสัน แล้ว เขาบอกว่าสำหรับประเทศไทยจะมาเดือนหน้าครับ ราคาราว ๆ 2 หมื่นบาทไทย
ปอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2003 11:51  

ดูในกระทู้ พันธุ์ทิพย์ เค้าบอกว่าไปเจอมาแล้ว ชื่อร้านไร จำไม่ได้
ราคาอยู่ที่ 24000 แพงมะ แต่คงยังไม่มี เมนูไทยหรอก มั้ง
อยากได้อ่ะ
Khomsiri
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2003 06:02  

เมื่อวานนี้ไปเดิน MBK มาเจอร้านนึง เค้าเอา T610 มาวางขายแล้ว

ราคา 24900 บาท แบบนี้รอเครื่องศูนย์ดีกว่า มีประกันให้ มีภาษาไทย แล้วก็คงถูกกว่า

คิดว่าเดือนหน้าคงมี T610 เครื่องศูนย์วางจำหน่ายแล้ว (อย่านานเหมือนคราว P800 เลยนะ)
ปอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2003 11:45  

ราคาที่ uk อยู่ที่ 230 pounds อ่ะค่ะ ไม่รู้มาถึงไทยแลนด์ จะซักเท่าไหร่
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2003 15:37  

Khomsiri ผู้เขียน:
เมื่อวานนี้ไปเดิน MBK มาเจอร้านนึง เค้าเอา T610 มาวางขายแล้ว

ราคา 24900 บาท แบบนี้รอเครื่องศูนย์ดีกว่า มีประกันให้ มีภาษาไทย แล้วก็คงถูกกว่า

คิดว่าเดือนหน้าคงมี T610 เครื่องศูนย์วางจำหน่ายแล้ว (อย่านานเหมือนคราว P800 เลยนะ)

เครื่องนอกเพิ่งนำเข้ามาเมื่อวันที่ 20 พ.ค.นี้คับ ราคา 20500 บาท
poyyy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2003 01:22  

ผู้จะซื้อ T610 ลองเข้าไปอ่านใน webboard ของ www.esato.com ดูบ้างนะครับ อย่าเพิ่งหน้ามืดตามัว เค้าบอก java มีปัญหาว่า run ช้า ไม่เหมือน ใน nokia
Comman
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????????????????????? T610
วันที่โพสท์ : 22 May 2003 15:03  

สำหรับ T61จ ออกจำหน่ายเดือน กรกฎาคม ราคา 19,000 บาท. ส่วนรุ่นT618 Sony ericsson ไม่ได้นำเข้ามาขายขอรับ สำหรับสาวก Sony erisson ผมคิดว่าน่าจะหาซื้อได้ที่ MBK ก่อนซัก 1 เดือน
Khomsiri
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2003 11:22  

ไปเดิน MBK มาเมื่อวานนี้
ร้านที่ชั้น3 ขายอยู่ 20,500฿
ร้านชั้น4 ขายอยู่ 21,500-22,000฿

ส่วนราคาเครื่องศูนย์ มาเดือนหน้านี้ครับ(มิถุนา) ราคาอยู่ที่ 19,xxx฿
รอเครื่องศูนย์ดีกว่านะครับถูกกว่า มีประกันและรองรับภาษาไทยด้วย

ผมเองก็กำลังจาะขาย T68i(ซื้อมาเดือน3) เครื่องศูนย์ สีเทา 007 สภาพใหม่มาก
แล้วก็จะไปใช้ T610 ครับ

ใช้แล้วก็จะมาลงผลทดสอบไว้ที่โพสต์นี้นะครับ

NK
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2003 21:58  

ราคาอันนี้ค่อนข้างชัวร์หรือเปล่าครับ
เพราะเห็นหลายๆกระทู้บ้างก็ว่า
24000 หรือ 22000
บางทีก้อ 18000 งงไปหมดแล้วครับ
ถ้า 19000 จริง ก้อจะได้ประหยัดตังค์ไปหลายเลย :)
เจน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2003 13:33  

เพิ่งไปซื้อมาจาก MBK เมื่อวานค่ะ แต่ตั้งค่า GPRS ของ AIS ไม่ได้เลยค่ะ คู่มือก็ไม่มีให้มา ถ้าใครใช้อยู่รบกวนช่วยบอกวิธีตั้งค่าหน่อย จะขอบคุณมากเลยค่ะ
Chot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2003 17:49  

คู่มือของ T610 หาได้ที่ http://clubsonyericsson.com/en/products_t610.htm ครับ
เป็นไฟล์ Acrobat ครับ :D
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2003 01:46  

poyyy ผู้เขียน:
ผู้จะซื้อ T610 ลองเข้าไปอ่านใน webboard ของ www.esato.com ดูบ้างนะครับ อย่าเพิ่งหน้ามืดตามัว เค้าบอก java มีปัญหาว่า run ช้า ไม่เหมือน ใน nokia

ผมว่าลองใช้เองดีกว่าจะได้รู้ แต่ว่ามีผุ้ทำรีวิวตัวนี้แ้ล้วคับ คนไทยนะครับที่ทำ ไปดูกันที่เวปนี้เลย http://www.mobikiss.com
Khomsiri
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2003 02:27  

ราคาล่าสุด 27/5/46

ที่ MBK ชั้น4 นะครับอยู่ที่ 19,500-20,000฿

ลองจับเครื่องดูแล้ว เล็กแล้วก็เบามากครับ สวยดีเหมือนกัน น่าเสียดายที่ยังไม่มีโอกาสได้เปิดเล่น เลยไม่รู้ว่าสีสวยมั้ย

เอาไว้เครื่องศูนย์ออกแล้วจะมารายงานให้ทราบนะครับ
NK
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2003 16:18  

ขนาดกะน้ำหนัก ไม่หนี T68i มากนัก
ก้อเบาสุดโต่งเลยนะครับนี่....
เหมือนไม่ได้ถืออะไรเลยอ่ะ
อ่านไน review แล้วน่าสนใจทีเดียว
ถ้าราคาไม่ถึง 20,000 คงได้เจอกัน....
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2003 22:41  

น้ำหนัก 95 g ถือว่าเบาดีครับ ขนาดกำลังเหมาะมือ แต่ผิดหวังมากกับสีสันที่จืดชืดของหน้าจอแบบ STN
NK
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2003 08:34  

จืดชืดนี่มันยังไงเหรอครับ
แบบ ยังไม่เคยจับตัวจริงน่ะครับ เลยไม่รู้
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2003 13:37  

NK ผู้เขียน:
จืดชืดนี่มันยังไงเหรอครับ
แบบ ยังไม่เคยจับตัวจริงน่ะครับ เลยไม่รู้

ลองดูหน้าจอของ sanyo scp-550 คับ หรือลองดู มือถือจอสีของโนเกียดู จืดแบบนั้นหล่ะ
lol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2003 17:35  

มีอุปกรณ์เสริมตัวไหนที่ใช้กะ memory card มั่งคะ แล้วจะจุได้เท่าไหร่ : 1 card
ลองมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2003 14:44  

ลองไปเล่นที่MBKมาแล้วครับ ขายกันที่ 20,500 - 19,500 หน้าจอสีสวยครับสว่างและสวยกว่า Nokia แน่ๆ แต่ต้องยอมรับครับที่สู้ Sumsung ไม่ได้จริงๆ(เพราะเป็นTFT) แต่จอTFTก็มีข้อเสียตรงที่กินไฟนะครับ.... รุ่นนี้รองรับJ2MEแบบ CIDC/MIDP ด้วย กล้องก็okครับมี preview แบบ realtime ที่เร็วใช้ได้ Infrared,Bluetoothไม่ได้ลองเล่นแต่มีแน่ๆ เกมส์ที่ให้มามีน้อยไปหน่อยแต่ไปdownloadเพิ่มได้ที่webของSEครับรวมทั้งsoftwareต่างๆด้วย ตอนนี้มีนำเข้าสีเดียวครับคือ...ดำ แต่จริงๆแล้วมี3สี ดำน้ำเงินแล้วก็แดง
กำลังรอเครื่อง0อยู่เหมือนกันครับ(เผื่อว่าเครื่องหิ้วจะราคาลงมากว่านี้....)
NK
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2003 08:56  

ดำนี่คือดำ-ขาวใช่ป่ะครับ??
Toto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2003 22:25  

ราคา ณ วันนี้ที่MBK 19,000 ครับ ผมใจร้อนซื้อช่วงขาดตลาด ก็ 20,500 (เสียดายเงิน 1,500 เหมือนกัน เท่าที่ได้ลองใช้ดู สรุปได้ดังนี้
1. Java ก็ไม่ช้าเกินไปนัก อาจช้ากว่าโนเกียสัก 5-10 วินาที
2. การตั้งค่า GPRS ก็ไม่ยากเช่นกัน ให้ทางศูนย์ส่ง SMS มาให้โดยใช้ค่าของ T68i ก็ใช้ได้ครับ หรืออาจตั้งด้วย Manual โดยทำตามคำแนะนำของ จนท. GPRS ของ AIS หรือ DTAC ได้ครับ การเข้าWap สดวกดี แต่ Wapsite ของอีริคสันไม่ค่อยมีอะไร
3. ภาพแบคกราวด์ทำเองได้ง่ายๆ ทำให้ได้ขนาด 128คูณ127 และควรเป็นไฟล์ JPG
ถ้าเป็น BMP เมโมรี่ 2 M หมดอย่างรวดเร็วครับ
4. หน้าจอ STN คมชัดสุดๆครับ (นึกไม่ถึงเหมือนกัน) เพียงแต่ต้องดูตรงๆ แบบดูคนเดียวไม่เผื่อแผ่ใคร ที่ผมพลาดล็อตแรกเพราะคนขายเค้าเปิด ซาเจ็ม My x6 ที่เป็น TFT เทียบให้ดู มุมมองมันดีกว่าเยอะครับ แต่ต้องตัดใจจากรุ่น/ยี่ห้ออื่นๆ เพราะโดยรวมยังไงๆ
T610 สมบูรณ์แบบกว่าจริงๆ (อันนี้สำหรับผมเองนะ) ส่วนบางท่านลองแล้วอาจไม่ชอบ
เป็นนานาจิตตังครับผม
สุดท้าย สี มีเพียงรุ่นขาว-ดำ ส่วนแดง-ดำ กับน้ำเงิน-ดำ ยังไม่มี
Toto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2003 22:41  

เพิ่มอีกนิด ในส่วนการ Sync กับ Outlook ผ่านโปรแกรมที่ให้มา โดยพอร์ตอินฟาเรดหรือ บลูธูท ทำได้ยอดเยี่ยมน่าประทับใจ เพราะถึงแม้เครื่องจะพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้ แต่ใน Outlook พิมพ์ชื่อเป็นไทยไว้อย่างไร ใน T610 ก็เห็นตามนั้นครับ
Theme ที่ใช้เพื่อสร้างอารมณ์ในการใช้งานมีให้ 1 อย่างคือ คลาสสิค ดาวน์โหลดได้แต่คงต้องรอไปก่อนเพราะเห็นมีแค่รุ่น T310 เท่านั้น
ตาต้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2003 03:58  

เราใช้มือถือเครื่องแรกประมาณปี 42 (ถ้าไม่นับเครื่อง "มือหิ้ว" ก่อนหน้านั้นนะ) ตอนแรกๆก็อวดแหละ แบบข้ามีมือถือนะเฟ้ย เองมีแค่เพจ กาจอก โด่..

พอต่อมาก็รู้ว่า กะอีแค่มีมือถือ ไม่ได้ช่วยให้เรากลายเป็นคนพิเศษหรือเด่นกว่าใครๆหรอก ของอย่างนี้ใครมีเงินก็หาซื้อได้ ไม่มีเงินก็ผ่อนได้ อดข้าวซื้อเอาก็ได้ ก็แค่ของนอกกาย ถ้าใครมีมากๆแล้วกลายเป็นเทวดา นี่ก็จะเป็นวิธีเป็นเทวดาที่ง่ายที่สุดในโลก

แบบเราไม่ได้อายุ 21 ไม่ได้มีมือถือ 16 เครื่อง (เพื่อเอาไว้คุยอวดคน?) ไม่ได้รู้สึกว่า การได้ใช้มือถือหลายๆเครื่องจะทำให้เราวิเศษเกินคนตรงไหน ซื้อเครื่องนึงก็ตะบี้ตะบันใช้กันยาวนาน ตกแล้วไม่เสียก็ใช้ต่อไป เพราะไม่ได้เป็นคนทันสมัย เห่อตามแฟชั่น ต้องมีมือถือหลายๆเครื่องจึงจะรู้สึกว่าตัวเองเป็นคนมีคุณค่าให้คนนับถือ

คนแบบนี้น่าสงสารมากกว่าจะน่าหมั่นไส้ในความขี้อวด

ตัวตนจริงๆของคนน่ะนะ ดูได้จากสิ่งที่เขาอวดอ้าง ยิ่ง "อวด" มากเท่าไร ก็แสดงว่ายิ่ง "ขาด" มากเท่านั้น การคุยโอ้อวดเป็นเพียงการเติมเต็มสิ่งที่ขาดไปเท่านั้นเอง

กะอีแค่หา "มือถือ" มาประดับตัวน่ะ ไม่ยากหรอก แต่หา "ปัญญา" มาประดับตัวสิยากกว่า

เข้าเรื่องนะครับ เผลอสั่งสอนเด็กเยอะไปหน่อย คือจะเล่าเกี่ยวกับ t610 ที่ใช้อยู่สู่กันฟัง คือเรามีแล้วเราก็เอามาคุยเหมือนกัน แต่เอามาเล่าสู่กันฟังว่ามันดีไม่ดียังไง ไม่ได้แค่เอามา "คุย" ว่ามีมือถือเยอะแยะเป็นโหลๆ แต่ไม่ได้ทำอะไรที่เป็นประโยชน์กับคนอื่นๆเลย

ตอนนี้เรามี t610 นอนอุ่นๆอยู่ในมือแล้ว คนที่มี 16 เครื่องไม่ต้องมาถามนะว่าบ้านเรารวยหรือเปล่าถึงได้มี ไม่ต้องสนใจด้วยว่าเรามีรายได้เท่าไรถึงซื้อได้ เพราะเราซื้อมาเพื่อเอามา "ใช้" ไม่ได้เอามา "อวด"

เท่าที่ใช้ดู ใช้แล้วดีครับ พกแล้วดูรวยขึ้น เอ๊ย..ไม่ใช่ ตอนแรกที่เปิดเครื่องก็ชอบหน้าจอมากครับ หน้าจอใหญ่ สีสดดี ขนาดของหน้าจอคือ 128 x 160 แต่พื้นที่หน้าจอสำหรับแอพพลิเคชั่น ขนาด 128 x 127 (ไม่รู้หายไปไหนพิกเซลนึง) คือเว้นช่วงบนกับช่วงล่างที่เข้าไปใช้ไม่ได้

ภาพที่ถ่ายจากกล้องก็คมชัดดี ถ่ายง่ายทั้งแนวตั้งแนวนอน เวลาถ่ายแนวนอนดูเผินๆเหมือนคุณกำลังใช้กล้องดีจิตอลธรรมดาถ่ายรูป และชัตเตอร์ก็จะอยู่ในตำแหน่งเดียวกับกล้องถ่ายรูปทั่วไปพอดี การถ่ายรูปรูปหนึ่งกดเพียง 3 ที (ไม่นับปลดล็อกเครื่อง) เท่านั้นเอง

เสียงริงโทนโพลีโฟนิค 32 voices โมดูลเสียงดีมาก ใกล้เคียงกับเสียงดนตรีจริงมากที่สุดเท่าที่เคยได้ยินมา แบบทำเสียงอะไรไป ฟังจากคอมยังไง เสียงก็ออกมาอย่างนั้น ระดับเสียงของเครื่องดนตรีแต่ละชิ้นสม่ำเสมอเท่ากับเสียงจากซาวน์การ์ด (เราเทียบกับ sb live โหลดไฟล์ 2gmgsmt)

ถ้าใครชอบเสียงโพลีโฟนิคที่เพราะๆเหมือนจริง เอารุ่นนี้เลยครับ ไม่ต้องไปสนใจ 40 voices ของอีกยี่ห้อนึงเลย (ไม่บอกดีกว่านะ) รายนั้นเสียงเยอะจริง แต่โมดูลเสียงไม่เพราะ ไม่สมจริงเท่า t610 จำนวน voices เยอะๆ ไม่มีประโยชน์อะไรหรอกครับ เพลงทั่วไปบรรเลงยัดเยียดกันสัก 10-15 นี่ก็เต็มที่แล้ว มีเยอะก็ไม่ได้ใช้ครับ

ถ้าอยากแต่งริงโทนเอง แต่ไม่รู้เรื่องดนตรี ไม่ยากครับ t610 เขามี Music DJ มาให้ เราสามารถผสมเสียงทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้เอง ผสมกันได้หลายร้อยหลายพันแบบ รับรองไม่ซ้ำใคร โดยที่ไม่ต้องมีความรู้เรื่องดนตรีก็ทำได้ง่ายมากๆเลย

เกี่ยวกับ อินฟราเรด เคยรู้สึกไหมครับว่า Nokia น่ะ "กั๊ก" เราไว้เกี่ยวกับเรื่องนี้ คือไม่ยอมให้เราบีมข้อมูลกันเองระหว่างมือถือได้ ทั้งที่ในทางเทคนิคมันทำได้เลย อยู่ที่ os ที่เขาเขียนไว้ให้ทำได้หรือเปล่าเท่านั้น การจะส่งออกนำเข้าไฟล์ข้อมูล ต้องผ่าน wap หรือผ่านคอมอย่างเดียว เราสงสัยอยู่ว่าเพื่อผลประโยชน์ทางธุรกิจหรือเปล่า จะได้เก็บเงินจากค่าบริการเชื่อมต่อและขายริงโทน ไม่รู้เคยมีใครสงสัยเหมือนเราบ้างมั้ย

การนำข้อมูลเข้าออกกับเครื่องคอมทำได้ง่าย พอเปิดอินฟราเรดปุ๊บ จ่อปั๊บ คลิกขวาไฟล์ที่ต้องการแล้ว send to ได้เลย หรือจะส่งไฟล์ออกก็เลือกไฟล์แล้วส่ง มันก็จะเซฟให้เองในเครื่องคอม ไม่ต้องเปิดโปรแกรมให้วุ่นวาย ยิ่งถ้าใครที่ต้องทำงานโหลดไฟล์เข้าๆออกๆอย่างเรานี่จะรู้สึก

ปุ่มจอยสติ๊กใช้ง่ายดีครับ เลื่อนได้สะดวก ตรงกลางกดแทน ok ได้ (ตรงกลางมีไฟแดงตอนปิดเครื่องชาร์จไฟด้วย) แต่ไม่รู้ทำไม เรากดแล้วมันไม่ค่อยโอเค มันจะกลายเป็นกดซ้ายบ้างขวาบ้างทุกที คือจะกดต้องตั้งใจนิดนึงและกดลงไปตรงๆ อย่าเอานิ้วบี้ ไม่รู้เป็นกะเราคนเดียวหรือเปล่า หรือเรายังไม่ชินก็ไม่รู้ ใครใช้แล้วตรงนี้เป็นไงบ้างช่วยบอกหน่อย

ถ้าเครื่องศูนย์นำมาขายสัก 19xxx เราว่า 7250 สะเทือนแน่เลย t610 จะมีข้อด้อยกว่า 7250 อยู่นิดเดียวตรงที่ไม่มีวิทยุ ไม่มีสปีกเกอร์โฟน ส่วนนอกนั้นอะไรที่ 7250 มี t610 ก็มี บางอย่างที่มีก็ดีกว่าด้วย และมีอะไรที่ 7250 ไม่มี อย่างบลูตุ๊ด

เราว่าคุ้มค่าการรอคอยนะครับรุ่นนี้ แต่รออีกนิดเครื่องศูนย์ก็จะขายแล้วครับ (1 กค.) ราคาคงป้วนเปี้ยนแถวสองหมื่นนะเราว่า แต่ถ้าใจร้อน อยากซื้อเครื่องนอกที่โขกราคากันอยู่ตอนนี้ก็ได้ ก็จ่ายค่าใจร้อนไปสักพันสองพัน ถ้าจ่ายได้และเต็มใจจ่าย ก็ไม่ว่าอะไรหรอก

ซื้อแล้วก็เอามาเล่ากันฟังบ้างนะครับ
teerawut panason
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2003 10:05  

`ผมอีกแล้วครับท่าน ใช้ พี800 อยู่ชอบมากกกกกกกกกกกกกกก.ครับแต่เป็นเครื่องนอกพอดี เมมโมรี มันเจ๊ง ก็เอากลับไปที่ร้านที่ซื้อก็อย่างที่รู้พอจบการขายเขาก็ไม่สนใจเราแล้วบอกว่าให้เอาไปให่ ไอโมบาย เช็คให้พอผมไปทางร้านเขาบอกว่า พี800 เครื่องนอก โซนี่อิริคสัน ไทย ไม่รับ ก็เซ่งไปเลยก็เลยคิดว่าจะไปเปลี่ยนเป็นเครื่อง 0 แต่พอดีไปเจอ ที610 เข้า อีกตามเคยครับท่าน เครื่องนอกที่โครตโกงราคา พี800 มันตีให้ผมแค่ 18000 เอง จาก 38500 ส่วน ที610 ราคาที่ 23500 ผมก็ต้องเอาเพราะใจร้อนอยากได้มากและตอนนั้นมันมีแค่ร้านเดียว แต่พอได้ใช้ก็ชอบใจมากครับ มีทุกอย่างที่ต้องการ ใช้ได้ประมาณ 2อาทิตย์ ก็ไปเดินเล่น ก็เพลอใจไปเปลี่ยนเอา วี200 มาใช้ชอบตรงที่กล้องเขาสุดยอดสีสันอลังการมาก แต่เชื่อไหมใช้ได้ 1 วันก็ไปเปลี่ยนเอา ที 610 กลับมาครับ ตอนเปลี่ยน วี200 เพิ่มเงิน 3000 บาท แต่พอไปเปลี่ยนอีกที ก็เพิ่มอีก 1500 บาท โง่มากอยู่ๆเอาเงินไปให้เขา 4500 บาท วี 200 ที่ไม่ชอบก็ตรง อ๊อปชั่นน้อยมาก แมสเสจ รับมา แต่ส่งตอไปไม่ได้และถ้าเป็นรูปภาพก็ เซฟไม่ได้ แต้เป็นที610 มีข้อดีเยอะ อย่างคุณที่กล่าวไว้ข้างบนผม ชอบมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก.......................ตอนนี้เก็บตังไว้รอ เซ็ด 1010 ของ โซนี่อิริคซัน ครับ ใครอยากแลกเปลี่ยนความคิดเห็นก็เชิญครับ 06-6686884 ก็อตครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2003 13:16  

ยินดีด้วยถ้าได้มือถือตามที่ถูกใจจริง ๆ แต่่ว่าการจะเลือกซื้อมือถือซักเครื่องคราวหลังก็ตรวจสอบคุณสมบัติและรายละเอียดของเครื่องก่อนซื้อจะดีครับ จะได้ไม่ต้องเสียเงินโดยไม่จำเป็นแบบนี้อีก
joe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2003 03:02  

ฟังก์ชั่นรุ่นนี้สุดยอดเลยน่าใช้มาก แต่รูปทรงน่าจะทำให้ดูดีกว่านี้นะครับ
NK
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2003 14:08  

ขอชมคุณตาต้าหน่อยครับ...พูดถูกใจผมมากทีเดียว
ผมอยากเขียนอย่างงั้นนานแล้ว แต่หักห้ามใจทุกที

ฮ่าๆๆ
ลองมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2003 17:49  

ข้อดีของ Sony Ericsson มากๆข้อนึงก็คือInfrared portนั่นแหล่ะครับ ใช้ง่ายมากก แค่วางใกล้ กด Send File เสร็จ!!(โดยเฉพาะWindowXP) ใครที่เป็นprogrammerก็มี tools & technical specification document support ด้วย(download ในเวปของSEฟรี)
.......
เมื่อวานก่อน โทรไปถามร้านตัวแทนจำหน่ายดูเค้าบอกว่า ราคา 0 ไม่น่าเกิน17,000!!!!
สุดยอดครับ ถ้าจริงเนี่ย..นอกจากถูกแล้วยังดีอีกด้วย แฟนๆSEเตรียมเก็บตังค์รอได้เลย
ส่วนตัวผมซื้อแน่ๆครับ
(ขอบคุณ คุณตาต้าที่เอื้อเฝื้อข้อมูลที่มีค่าครับ softwareของT610เยอะจริงๆ)
NK
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2003 10:19  

ลองมาแล้ว ผู้เขียน:
ข้อดีของ Sony Ericsson มากๆข้อนึงก็คือInfrared portนั่นแหล่ะครับ ใช้ง่ายมากก แค่วางใกล้ กด Send File เสร็จ!!(โดยเฉพาะWindowXP) ใครที่เป็นprogrammerก็มี tools & technical specification document support ด้วย(download ในเวปของSEฟรี)
.......
เมื่อวานก่อน โทรไปถามร้านตัวแทนจำหน่ายดูเค้าบอกว่า ราคา 0 ไม่น่าเกิน17,000!!!!
สุดยอดครับ ถ้าจริงเนี่ย..นอกจากถูกแล้วยังดีอีกด้วย แฟนๆSEเตรียมเก็บตังค์รอได้เลย
ส่วนตัวผมซื้อแน่ๆครับ
(ขอบคุณ คุณตาต้าที่เอื้อเฝื้อข้อมูลที่มีค่าครับ softwareของT610เยอะจริงๆ)

ฟันฟ้าก้อใช้ง่ายเหมือนกันนะ กด sendๆ ไปมันก็ไปเอง...หุหุ

ไม่เกิน 17000 เหรอ...ว้าววว ราคาพอรับได้ ต้องงี้สิ ไม่แพงๆ
แต่ตอนนี้ดันไปติดใจ 6600 ซะแล้วน่ะสิครับ ทำไงดี...ผมใจโลเลไปแล้ว
Komson
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2003 16:22  

Nokia 6600 น่าสนใจกว่ามากครับ Symbian OS 7.0s ตัวใหม่ ใน 6600 มี support การใช้ภาษาไทยในตัวด้วยครับ
ปอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2003 17:39  

[quote="Komson"]Nokia 6600 น่าสนใจกว่ามากครับ Symbian OS 7.0s ตัวใหม่ ใน 6600 มี support การใช้ภาษาไทยในตัวด้วยครับ[/quote

ตะว่า มันใหญ่ มันหนา และมันน่าจาแพงกว่า 610 นา
ชอบก็ตรง memory ของมันเนี่ยล่ะ
Siamphone
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2003 18:14  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่ประมาณ 17500 กว่าๆ เครื่องนำเข้า (17.06.2003) มาบุญครอง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Siamphone เมื่อวันที่ 22 Jun 2003 22:13; ทั้งหมด 1 ครั้ง
tu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ?????...
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2003 13:44  

เครื่อง 0 ราคาเริ่มที่ 20000 แพงมาก จะซื้อไหม
Oh+....ka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2003 15:50  

วันก่อน ไปเดินดูมาค่ะที่ Central Pinklao....ราคาที่สอบถามตอนนี้ 17,000.....แต่ต้องรอของ.........แต่มาอ่านในกระทู้ แล้วตกใจ ราคา บางคนแจ้งมาสูงจังเลยนะคะ.....เริ่ม งง แล้วล่ะ.....
kratik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2003 01:16  

ไม่ทราบว่า ระหว่าง t610 กับ p800 อันไหนภาพสวยกว่ากันคะ

เพราะเห็นว่าt610 ตั้ง65000แหน่ะ แต่p800แค่ 4096สีเอง

มีคนเชียร์ให้ซื้อt610ซะเป็นส่วนใหญ่

แต่ไม่ทราบข้อแตกต่างระหว่างสองรุ่นนี้ อยากทราบแค่ในส่วนของจอกับการดาวน์โหลดพวกเกมส์ต่างๆน่ะค่ะ

อันไหนจะดีกว่ากันก็ไม่ทราบ แล้วถ้าใช้p800 เอาไปดาวน์โหลดให้รับภาษาไทยได้

ตามมาบุญครอง จะปลอดภัยกับเครื่องมั้ยคะ จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: