Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony-Ericsson T610
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 343 / เข้าชม: 190542
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2003 12:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

จอของ T610 สวยกว่าP800แน่นอนครับ แต่มันเทียบอย่างอื่นไม่ได้ เช่น memory ที่เอาไว้เก็บรูปหรือเกมส์เนี่ย T610 น้อยกว่ามากครับ(2M) แล้วก็เนื่องจาก P800 เป็น symbian os เลยอาจจะทำให้มันเสถียรกว่า T610 ครับ ส่วนเรื่องเกมส์ P800 จะsupportมากกว่าเพราะว่า Java บน symbian เป็นแบบทั้ง personal Java แล้วก็ CLDC/MIDP 1.0 ด้วย morphun game ก็supportนะ ส่วนT610จะsupport Java Game/Application CLDC/MIDP 1.0 & morphun game แต่ว่าเวลานี้คนทำเกมส่วนใหญ่ จะทำเป็นแบบที่T610 support ไม่ต้องเป็นห่วง เรื่องราคาผมก็ถามมาเหมือนกันเค้าบอกว่าเครื่อง 0 "ไม่น่า"เกิน 17,000 ครับ
Aorta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2003 22:03  

วันนี้ได้ไปงาน Shin Fun Fair มาครับ นึกว่าจะไปถอยเจ้าตัวเล็กนี่ซักหน่อยเพราะได้ข่าวมาจะเปิดตัวในงาน แต่ปรากฏว่าเป็นการเปิดตัวจริงๆ ครับยังไม่มีจำหน่าย เศร้าเลย... สอบถามได้ความว่า จะวางจำหน่ายที่ 0 ในวันที่ 3 ก.ค. นี้ล่ะครับ ราคาที่ Confirm แล้วอยู่ที่ 17900 บาทขาดตัวครับ ทราบแล้วเปลี่ยน
????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Program ?? Theme
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2003 23:00  

Theme Creator Pro 3G : Program ทำ Theme ของ Sony Ericsson T610, T68i, T310 Download here :
http://members.lycos.co.uk/themecreator/downloads.htm (TCPro3Setup.exe)
และก็ตัวอย่าง Theme (T610PreOrig.zip)
ทำง่ายจริง ๆ ครับ
???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Program ?? Theme
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2003 23:05  

Theme Creator Pro 3G : Program ทำ Theme ของ Sony Ericsson T610, T68i, T310 Download here :
http://members.lycos.co.uk/themecreator/downloads.htm (TCPro3Setup.exe)
และก็ตัวอย่าง Theme (T610PreOrig.zip)
ทำง่ายจริง ๆ ครับ
แท่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2003 12:56  

ตกลงเครื่อง 0 ขายวันที่ 3 ก.ค.แน่นอนใช่ไหมครับ โอเคครับงั้นผมรอซื้อเครื่อง 0 ดีกว่าอีกไม่กี่วันเอง ตอนแรกใจร้อนมากๆจะไปซื้อวันอาทิตย์ที่ 29 มิ.ย.นี้เครื่องหิ้ว 17900 ใช่ไหมครับเครื่อง 0 แล้วเจอกันครับแน่นอน T610 ชอบที่สุดรอมานานซื้อแน่นอน
Raspberry
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2003 01:35  

อยากถามคนที่ใช้ค่ะว่ากล้องของตัวนี้เวิร์คมั้ย ความละเอียดเท่าไหร่คะ
zoom ได้รึป่าว แล้วก็รายละเอียดเกี่ยวกับการส่งภาพอะไรอย่างี้นะค่ะว่า
ส่งต่อไปให้ยี่ห้อื่นได้มั้ย เวลาถ่ายรูปมี mode ให้เลือกมั้ยคะ
ลองมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2003 09:54  

เท่าที่รู้นะครับ...ชูมได้1ระยะครับ ส่วนวิธีโอนภาพให้เครื่องอื่นก็ Infrared หรือว่า bluetooth ครับ อย่างที่มีคนpostไว้แล้ว Sony Ericsson ไม่ได้ lock infrared ไว้ครับ ไม่เหมือน "N .. K .. .."
McDO!
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2003 10:24  

t 310 เจ๋งกว่านะคับ
cyber_eak
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2003 18:33  

อัพเดทราคาล่าสุดครับ
เครื่องนอกชั้น 4 มาบุญครองบางร้าน ต่ำสุดที่ 16,000 บาท
เครื่องศูนย์ตามร้านใหญ่ 17,900 บาท เริ่มวางขายประมาณวันที่ 9 ก.ค.46
เครื่องศุนย์ชั้น 4 มาบุญครอง จะออกไล่เลี่ยกับเครื่องศูนย์ตามร้านใหญ่ หรือออกก่อน 2-3 วัน ราคาที่สอบถามจะวางขายประมาณ 17,000 บาทครับ
ไม่แพงอย่างที่หลายคนคิดนะครับ
999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2003 22:52  

ใครช่วยผมทีครับ ผมจะโชว์หน้าคนที่โทรเข้ามาต้องทำอย่างไรครับ t610 ครับเพิ่งซื้อมาครับ ช่วยบอกหน่อยครับ เพราะถ่ายรูปเพื่อนแล้วจะเซฟแบบให้มีหน้ามันโชว์น่ะครับเวลามันโทรมา ขอบคุณมากครับช่วยบอกผมทีครับ
แท่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2003 23:13  

ต้องซูมตรงไหนครับ ผมซื้อมาไม่เห็นซุมให้เลยครับ t610 ตกลงซูมได้ไหมครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2003 19:50  

ลองมาแล้ว ก๊าบบ ที่ งาน it mobile รีบๆ ไปชมกานนะ อิอิ
neOn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2003 20:34  

ใครลองใช้แล้วมีปัญหาเรื่องสัญญาณไหมคับ แบบ T600 ผมใช้อยู่ ต้องปิดเคื่องเปิดใหม่ทุกวัน ไม่งั้นบางทีสัญญาณหาย ถามที่ร้านใน MBK เค้าก็บ่นๆ กันให้ฟังว่า เป็นเหมือนกัน
เลยไม่รู้ว่า T610 จะเป็นเหมือนกัหรือเปล่าอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2003 03:50  

เครื่องนี้ สุดยอดมากครับ ทุกอย่างดีหมด ยกเว้น จอสี ของมาน เท่าน้าน เอง ที่กาจอก แต่เอาไปใช้งานไม่โชว์มากมาย ก้อถือว่า ดีมากๆ เลยนะเนี่ย
ZooM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2003 06:38  

ถึงคุณthomasjain48 คุณเคยใช้16เครื่อง ผมว่าอย่ามาอวดในนี้เลยดีกว่า ผมเคยใช้มือถือรุ่นแรกๆเครื่องละแสนกว่า บ้านผมซื้อ3เครื่อง มีของพ่อ แม่ และของพี่ ตอนนั้นคุณมีปัญญามั้ย แต่ตอนนี้ผมใช้แค่m320 ไม่อยากตามเทคโนโลยีและแฟชั่น
ซื้อมาแล้วกั๊บ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2003 10:34  

สัญญานดีมากครับ T610 สวยดีครับ แม้กล้องจะด้อยกว่ายี่ห้ออื่นแต่หากถ่ายที่แสงดีๆก็โอเคครับ ชอบรูปทรงและฟังค์ชั่นมากๆครับ ออกแบบมาได้เหมาะมากผมว่ารุ่นนี้ ซื้อมาแล้วไม่เสียดายเงินเลย กะจะใช้นานๆรออิริกสันฝาพับตัวใหม่ที่ไม่รู้จะออกมาเมื่อไหร่อิอิ ชอบเสียงดนตรีเพราะดีและหน้าจอที่สว่างๆมากๆเวลาอยู่มรที่ร่มอิอิ แต่ออกนอกอาคารมองไม่ค่อยเห็นคิกๆๆ สรุปคือ ถูกใจมากๆครับ T610 ตัวนี้เบาดีมาก
tul
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2003 23:44  

วันนี้ผมไปดูที่ MBK มาคับ ราคาเครื่องศูนย์อยู่ที่ 16700 บาทคับ
น่าใช้มากๆเลยคับตัวนี้...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2003 19:14  

16600 บาท เครื่องประกันศูนย์ พิมไทยได้ครับ ดีจิงๆ
อยากได้มั่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2003 21:58  

สุดยอดเจ๋งเลยอ่ะ....ฟังชั่นเยอะสมกับราคาจิงๆ ซื้อมาคงไม่เสียดายตังเหมือนตอนซื้อโนเกีย.....
เอ่อ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2003 22:12  

แล้วทำเปนรูปขึ้นเวลามีคนโทรเข้าได้มั้ยอ่ะ? ถ้าทำได้ก้อดีมากเลย ช่วยตอบด้วยนะ
neOn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2003 10:33  

บท review T610 VS. 7250 ครับ
http://www.ocworkbench.com/2003/sonyericsson/t610/p1.htm
ละเอียดมั๊กๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2003 17:08  

neOn ผู้เขียน:
บท review T610 VS. 7250 ครับ
http://www.ocworkbench.com/2003/sonyericsson/t610/p1.htm
ละเอียดมั๊กๆ
hengymaru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : :>
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2003 18:35  

ซื้อมาแล้ว กล้องก็ สีไม่ค่อยสดใส แต่รูปทรงก็ ถูกใจดี หน้าจอก็ชอบ แต่เสียดาย set Gprs ของ 1-2-call ไม่เป็นง่า ใครเซ็ตได้ ช่วยบอกที
อ่อ เครื่องนอก ราคา 15500 แต่พิมพ์ไทยไม่ได้ อ่านภาษาไทยได้
เครื่องศูนย์ พิมพ์ไทยได้ 16500 เพิ่งถามมาล่าสุด มาบุญครอง
hengymaru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2003 18:40  

เอ่อ.. ผู้เขียน:
แล้วทำเปนรูปขึ้นเวลามีคนโทรเข้าได้มั้ยอ่ะ? ถ้าทำได้ก้อดีมากเลย ช่วยตอบด้วยนะ

ทำได้คร๊าบ
Nut1113
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2003 18:58  

น่าใช้ครับ รุ่นนี้ ชอบตรงที่มี Bluetooth กับ กล้อง
maewmew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?bluetooth
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2003 21:42  

Nut1113 ผู้เขียน:
น่าใช้ครับ รุ่นนี้ ชอบตรงที่มี Bluetooth กับ กล้อง

bluetooth ใช้ทำอะไรได้บ้างค่ะ พอดีไม่ค่อยรู้ช่วยตอบให้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
sake
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 16:04  

ตอนนี้ 17900 แล้ว อย่าตกใจกัน
sake
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 16:22  

ที่บอก 17900 นี่ ของเจมาร์ท น่ะครับ
normal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : picture view
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2003 14:03  

999 ผู้เขียน:
ใครช่วยผมทีครับ ผมจะโชว์หน้าคนที่โทรเข้ามาต้องทำอย่างไรครับ t610 ครับเพิ่งซื้อมาครับ ช่วยบอกหน่อยครับ เพราะถ่ายรูปเพื่อนแล้วจะเซฟแบบให้มีหน้ามันโชว์น่ะครับเวลามันโทรมา ขอบคุณมากครับช่วยบอกผมทีครับ

1.st Method: Very easy.. go to phonebook...then manage contact...choose name ....then press MORE on the right and choose Edit Picture and u can attach pic.
2.nd Method: Go to Picture, then My picture...choose more and and Add to contact....VERY EASY
hengymaru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: :>
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2003 21:46  

hengymaru ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว กล้องก็ สีไม่ค่อยสดใส แต่รูปทรงก็ ถูกใจดี หน้าจอก็ชอบ แต่เสียดาย set Gprs ของ 1-2-call ไม่เป็นง่า ใครเซ็ตได้ ช่วยบอกที
อ่อ เครื่องนอก ราคา 15500 แต่พิมพ์ไทยไม่ได้ อ่านภาษาไทยได้
เครื่องศูนย์ พิมพ์ไทยได้ 16500 เพิ่งถามมาล่าสุด มาบุญครอง

หลังจากเอาไปเล่นอีกซักพัก จึงได้รู้ว่ากล้องของโทรศัพท์รุ่นนี้ไม่ได้เห่ยแบบที่คิด เพราะว่าสามารถเพิ่มแสงและลดแสงได้ด้วย ไม่ใช่ถ่ายได้แบบมืดๆ อย่างเดียว สรุปแล้วว่าชอบม๊าก มาก ขอรับ ประทับใจ
hengymaru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2003 22:09  

น่าเสียดายที่บันทึกเสียงขณะพูดคุยไม่ได้ (แหม่ บางครั้งก็อยากบันทึกเสียงใครบางคนเพื่อเอาไว้ฟังเวลาเหงา) แล้วก็ทำชอทคัทสำหรับเบอร์โทรที่โทรออกบ่อยๆ ไม่ได้ (เช่น กด 2 ตัวเดียว ก็ลัดเข้าเบอร์ที่ตั้งไว้ แบบ siemens)
รู้สึกจะมีเหมือนกัน เมนูชอทคัท แต่ก็ต้องเข้าหน้าหลักที่เมนูก่อน ไม่รู้สึกว่าต่างจากการไปหาใน addressbook ซักเท่าไหร่ แต่โดยรวมๆ แล้วก็ยังโอเคอยู่ ยังไงก็จะลองเอาไปใช้ดูอีกซักพัก อาจจะเห็นข้อดีขึ้นอีกนิด
ลองมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2003 14:51  

แล้วก็ทำชอทคัทสำหรับเบอร์โทรที่โทรออกบ่อยๆ ไม่ได้ (เช่น กด 2 ตัวเดียว ก็ลัดเข้าเบอร์ที่ตั้งไว้ แบบ siemens)
รู้สึกจะมีเหมือนกัน เมนูชอทคัท แต่ก็ต้องเข้าหน้าหลักที่เมนูก่อน ไม่รู้สึกว่าต่างจากการไปหาใน addressbook ซักเท่าไหร่ แต่โดยรวมๆ แล้วก็ยังโอเคอยู่ ยังไงก็จะลองเอาไปใช้ดูอีกซักพัก อาจจะเห็นข้อดีขึ้นอีกนิด
-----------
รู้สึกว่าจะทำได้นะครับ ลองอ่านคู่มือดีๆเจอแน่ เพราะว่าผมลองกดเลขตัวเดียวแล้วมันโทรออกได้เลยเหมือนยี่ห้ออื่น แต่ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าsetยังไงแค่นั้น
ลองมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2003 15:30  

ตอนนี้ผมซื้อมาแล้วครับด้วยราคา 16,300 บาทเครื่องศูนย์ imobile (แต่ขายข้างนอกนะ) ถ้าที่ร้าน imobile เอง ราคา 17,900 บาท ส่วนเครื่องหิ้วตอนนี้ราคาตกลงมามากเหลือแค่ 14,800 บาทครับ เครื่อง0ราคาวิ่งอยู่ที่ 16,300 16,500 16,800 และ 17,900 บาทครับ
โดยรวมแล้วเครื่องนี้ดีมากครับ ผมจะสรุปข้อดีข้อเสียเป็นอย่างๆไปนะครับ
ข้อดี:
1. สวย เล็ก น้ำหนักเบา(มาก)
2. รูปทรงจับถนัด ปุ่มกดง่าย
3. ICON และ function ต่างๆ เข้าใจง่าย
4. ใช้งาน file รูปภาพได้หลายอย่าง wbmp, jpg, gif (128 X 160)
5. จอสีสวย 16 bit (65535 colors) เฉพาะในที่ร่ม
6. bluetooth ใช้งานได้ไม่ยากนัก
7. game สนุก และ download เพิ่มเองได้โดย wap หรือ เอาลง com ก่อนแล้วใช้ infrared หรือ bluetooth
8. polyphonic 32 และรองรับ file midi ธรรมดา (*.mid) โดยที่ไม่ต้องนำไปแปลงก่อนเหมือน N..k..
9. ลำโพงเสียงดีที่สุดแล้วครับ การที่เราจะเล่น polyphonic ให้ได้เสียงดีๆเนี่ย ไม่ใช่ว่ารองรับการเล่น track มากๆ (polyphonic 24, 32, 40) แล้วเสียงจะดีตามนะครับ ถ้าได้อ่าน T610 white paper แล้วก็จะเข้าใจว่า ทำไม T610 ถึงเสียงดีกว่า Sumsung ที่เล่นได้มาก track กว่า (polyphonic 40) ลำโพงของT610รองรับคลื่นความถี่ถึง 15000 Hz ซึ่งสูงกว่าโทรศัพท์ทั่วๆไป
10. รองรับอุปกรณ์เสริมของรุ่นเก่าได้(T68i)เพราะใช้ช่องเสียบแบบเดิม
11. synchronize organizer กับ outlook ได้ผ่านsoftwareของ sony ericsson ทาง IR,Bluetooth,Data cable
12. ราคาไม่แพงมากนัก
13. กล้องสามารถเปลี่ยน mode (night) และ ใช้ effect ได้ (gray scale, sepia, negative) นอกจากนั้น ยังเปลี่ยน size และตั้งเวลาถ่ายได้
ลองมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2003 15:56  

ข้อเสีย:
1. จอสู้ Sumsungและยี่ห้ออื่นๆที่เป็นTFT ไม่ได้จริงๆ (แต่ดีกว่า N..k..นะ)
2. ถ้าใส่ปลอกแล้ว Jog panel มันจะกดเองบ่อยๆ ถ้าไม่ key lock ไว้นะครับ รับรองส่ง SMS มากมาย (โดนมาแล้ว)
3. หน้าจอและบริเวณส่วนบนของโทรศัพท์จะเปื้อนรอยมันได้ง่ายมากๆๆ (ก็เลยต้องแถมผ้าเช็ดโทรศัพท์มาให้ไง...)
4. เข้าเมนูและfunctionต่างๆได้ช้ากว่า Nokia (ให้ผู้ใช้Nokiaเค้าทดลองแล้วบอกมา)
5. มีสีเดียวคือ ขาว.....ตอนนี้นะ (เห็นมีข่าวลือว่า อีก 2 เดือนจะเอาสีอื่นเข้ามา ไม่confirmครับ)
6. กล้องค่อนข้างจะมืด ถ่ายตอนกลางคืนแทบจะไม่ได้เลย แต่ถ้ากลางวันก็okครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2003 18:36  

17900 เครื่องศูนย์เอไอเอส
hengymaru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2003 19:17  

ลองมาแล้ว ผู้เขียน:
ข้อเสีย:
6. กล้องค่อนข้างจะมืด ถ่ายตอนกลางคืนแทบจะไม่ได้เลย แต่ถ้ากลางวันก็okครับ

6 >> ที่ว่ากล้องค่อนข้างมืด ไม่ทราบว่า ได้กดปุ่มเพิ่มแสงที่จอยสติ้กหรือยัง?? เพราะว่า พอลองกดขึ้นแล้ว แสงก็ โอเคขึ้นค่ะ

ส่วนเมนู ชอทคัท อ่านในคู่มือก็ยังไม่เห็นมีนะค่ะ แต่กดแค่ปุ่มเดียวก็โทรออกได้จริงๆ แต่โทรออกเบอร์ใครไม่รู้ใน addressbook แบบสุ่มโทร ลองดูค่ะ
ส่วนซองพลาสติก ตอนนี้ใช้ของ T100 จะใส่ได้พอดี แล้วเอามาตัดเองตรงส่วนที่เป็น joystick (เพราะว่าเป็นคนบ้าเห่อ ขี้เกียจหยิบเข้าหยิบออกมาเล่นบ่อยๆ ยิ่งมีกล้องก็ยิ่งถ่ายนั่นถ่ายนี่เล่นเพลินไปเลย)
ข้อเสียอีกข้อค่ะ อาจไม่สำคัญแต่ว่า กับคนที่ต้องใช้ก็สำคัญค่ะ หาเมนูคำนวนค่าเงินตราต่างประเทศไม่เจอ คิดว่าโทรศัพท์รุ่นนี้น่าจะทำไว้ลองรับการใช้งานประเภทนี้ซะอีก สำหรับพวกที่เดินทางบ่อยๆ

.. แต่เป็นรอยนิ้วมือง่ายจริงๆ นั่นแหละ
klgpowkjujf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: picture view
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2003 12:50  

normal ผู้เขียน:
999 ผู้เขียน:

1.st Method: Very easy.. go to phonebook...then manage contact...choose name ....then press MORE on the right and choose Edit Picture and u can attach pic.
2.nd Method: Go to Picture, then My picture...choose more and and Add to contact....VERY EASY

ไม่ต้อง "กระแดะ"หรอกคนเขาถามเพราะอยากรู้ เดี๋ยวจะไม่เข้าใจเอาไทยก้อได้นะน้อง
???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2003 16:34  

T610 VS 7250 nokia ดับ
http://www.esato.com/phones/index.php?phone=74&cp=54 T610 VS 7250
boso9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : T610
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2003 23:00  

ผมเป็นอีกคนที่ใช้T68i อยู่ชอบในตัวมันหลายอย่างโดยเฉพาะ Jotstrilk เป็นจุดที่ทำให้ผมตัดสินใจซื้อมัน และมาเจอ T610 ก็เลยชอบมากมีหลายอย่างที่เหมือนกับ T68i ทีเคยคิดไว้ว่าน่าจะเป็นจอสีที่ 65K นะแต่มีขนาดไม่ใหญ่เหมือน P800 แล้วก็มีให้ใน T610 นี่เอง
ถ้าคุณชอบ Ericsson จริงก็คงชอบ T610 ด้วยเหมือนผมครับ ตอนนี้ออกมาใหม่ ราคายังสูงอยู่ ถ้าไม่อยากได้จริงๆ คงต้องรออีกหน่อยน้าจะลดลงมาอีกมาก เหมือนรุ่นก่อนๆ นะครับ
Marius
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2003 14:25  

จอสวยมากเลยครับ ละเอียดจริงๆ
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2003 19:17  

Maxinus ผู้เขียน:
พูดใหม่ได้นะคับ จอ....ห่วย สี....ห่วย ดีไซน์...ดี
pay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : themes
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2003 22:44  

อยากถามว่า โหลดโปรแกรมthemes creator pro 3gใช้สำหรับt610 เว็บไหนและหาได้คือโปรแกรมthemes creator pro 2g นะซิ ช่วยบอกหน่อย หานานไม่เจอเลย แล้วโหลดโปรแกรมแต่งรูปภาพSonyericsson image Editor V.1.5.0เรียบร้อยแล้ว เอารูปตัวส่วนใส่ลงแล้วปรับแต่งแล้วส่งอินฟาเรดใส่มือถือ ก็โอเคประหยัดค่าโทร แต่อยากได้theme แบบต่างๆๆ และมีเว็บให้โหลดแบบต่างๆ เห็นสวยอยากโหลดแต่ไม่มีโปรแกรมthemes creator pro 3g ไม่รู้ว่าหาได้ที่ไหนนะ อ้อ.มีเว็บหนี่งจำไม่ได้ มีเขียนบอกว่าโหลดthemes creator pro 3g ก็กดโหลดแต่ดันเป็นthemes creator pro 2g อะไรหว่านะซิ
???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? ??????????
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2003 23:59  

http://members.lycos.co.uk/themecreator/downloads.htm (TCPro3Setup.exe ขอย้ำ TCPro3Setup.exe ไม่ใช่ TCPro2Setup.exe)
???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Every Thing About T610
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2003 00:02  

www.myt610.com
Theme, Ringtone, Wallpaper, Free Games and Software
maewmew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2003 20:57  

mcdo8000 ผู้เขียน:
Maxinus ผู้เขียน:
พูดใหม่ได้นะคับ จอ....ห่วย สี....ห่วย ดีไซน์...ดี

เห็นคุณบอกว่ารุ่นนี้ จอไม่ดี สีไม่ดี แล้วในความคิดของคุณสีของรุ่นไหนสีสวยที่สุดค่ะ เพราะตอนนี้กำลังลังเลว่าจะซื้อรุ่นไหนดี ช่วยบอกด้วยค่ะ คนอื่น ๆ ก็บอกได้นะค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
pay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : theme
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2003 02:09  

ขอบคุณมาก โหลดTheme Creator Pro 3Gได้แล้ว และขอบคุณทั้งหลายๆๆ
แล้วมีเว็บที่มีthemeต่างๆแบบมีเว็บอะไรบ้างดี
SJB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Khun Kratik
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2003 11:44  

คนละแนวกันครับ P800 เป็นพวก Smartphone ใช้ Symbian OS มีความสามารถด้าน PDA และเป็น Touch Screen ราคาจะต่างกับ T610 ที่เป็น Camera Phone ครับ เรื่องการแสดงภาพถ่ายบนจอ T610 อาจให้ภาพที่สวยกว่าเนื่องจากจอแสดงผลสีได้มากกว่าครับ แต่ภาพที่ถ่ายจาก P800 จะมีคุณภาพมากกว่าเมื่อแสดงภาพบนคอมพิวเตอร์เพราะสามารถถ่ายภาพที่มี Resolution ได้สูงกว่าและมี Functions ช่วยในการถ่ายภาพมากกว่าครับ
ส่วนการดาวน์โหลดพวกเกมส์ต่างๆ P800 น่าจะดีกว่าเพราะมีเกมส์ให้เลือกบน Symbian Platform มากกว่า นอกจากนี้เนื้อหาของเกมส์ก็น่าจะดีกว่าเพราะไม่ถูกจำกัดเรื่องขนาดของหน่วยความจำที่ต้องใช้ครับ
เรื่องรับ-ส่งภาษาไทยนั้น ผมแนะนำให้ซื้อเครื่องศูนย์จะดีกว่าครับเพราะจะมี ThaiPlus มาให้ด้วย นอกจากยังมีประกันด้วย สบายใจกว่าครับ ราคาก็ไม่ต่างกันมากนักแล้ว

สรุปก็คือถ้าคุณสนใจหรือต้องการใช้ความสามารถด้าน PDA ก็เลือก P800 ที่มีลูกเล่นและความสามารถมากกว่า แต่ถ้าไม่สนใจหรือไม่ใช้ ก็เลือก T610 จะถูกกว่าครับ
maewmew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2003 22:41  

ใครรู้บ้างว่าสีน้ำเงินและสีแดงของเครื่องศูนย์ จะเข้ามาเมื่อไหร่ ช่วยตอบหน่อยซิ
Natachai
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????? ???????????? ???????????????????? T610 ??? Sagem Myx-6
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2003 16:33  

ที่รู้มา Sagem ความละเอียดที่ได้ 640x480 แน่ะ แต่ Sony T610 ไม่เห็นพูดถึงความละเอียดเลย ไม่รู้ซูมได้หรือเปล่าครับ อ้อ ไปอ่านในweb บอกว่า T610 สนทนาต่อเนื่อง 18 ชม. ผมว่าสงสัยคงจะเขียนผิดใช่ไหม่ครับ ใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณผู้รู้
SJB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2003 09:50  

kratik ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า ระหว่าง t610 กับ p800 อันไหนภาพสวยกว่ากันคะ

เพราะเห็นว่าt610 ตั้ง65000แหน่ะ แต่p800แค่ 4096สีเอง

มีคนเชียร์ให้ซื้อt610ซะเป็นส่วนใหญ่

แต่ไม่ทราบข้อแตกต่างระหว่างสองรุ่นนี้ อยากทราบแค่ในส่วนของจอกับการดาวน์โหลดพวกเกมส์ต่างๆน่ะค่ะ

อันไหนจะดีกว่ากันก็ไม่ทราบ แล้วถ้าใช้p800 เอาไปดาวน์โหลดให้รับภาษาไทยได้

ตามมาบุญครอง จะปลอดภัยกับเครื่องมั้ยคะ จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า

รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ

คนละแนวกันครับ P800 เป็นพวก Smartphone ใช้ Symbian OS มีความสามารถด้าน PDA และเป็น Touch Screen ราคาจะต่างกับ T610 ที่เป็น Camera Phone ครับ เรื่องการแสดงภาพถ่ายบนจอ T610 อาจให้ภาพที่สวยกว่าเนื่องจากจอแสดงผลสีได้มากกว่าครับ แต่ภาพที่ถ่ายจาก P800 จะมีคุณภาพมากกว่าเมื่อแสดงภาพบนคอมพิวเตอร์เพราะสามารถถ่ายภาพที่มี Resolution ได้สูงกว่าและมี Functions ช่วยในการถ่ายภาพมากกว่าครับ
ส่วนการดาวน์โหลดพวกเกมส์ต่างๆ P800 น่าจะดีกว่าเพราะมีเกมส์ให้เลือกบน Symbian Platform มากกว่า นอกจากนี้เนื้อหาของเกมส์ก็น่าจะดีกว่าเพราะไม่ถูกจำกัดเรื่องขนาดของหน่วยความจำที่ต้องใช้ครับ
เรื่องรับ-ส่งภาษาไทยนั้น ผมแนะนำให้ซื้อเครื่องศูนย์จะดีกว่าครับเพราะจะมี ThaiPlus มาให้ด้วย นอกจากยังมีประกันด้วย สบายใจกว่าครับ ราคาก็ไม่ต่างกันมากนักแล้ว

สรุปก็คือถ้าคุณสนใจหรือต้องการใช้ความสามารถด้าน PDA ก็เลือก P800 ที่มีลูกเล่นและความสามารถมากกว่า แต่ถ้าไม่สนใจหรือไม่ใช้ ก็เลือก T610 จะถูกกว่าครับ
adisakura
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? t610
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2003 15:57  

ตอนนี้เครื่องศูนย์ ราคา 16,900 บาท ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2003 17:45  

ราคา 17900 บาท เครื่อง0
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2003 23:19  

ตอนนี้ราคา 16300 ครับสำหรับเครื่อง 0 ที่ mbk สังเกตุตรงปุ่มกดไทย และเครื่องนอกราคา 15500 ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2003 14:29  

อยากถามคนที่มี t610 ว่าถ่ายรูปได้ทั้งหมดกี่รูปคะ จากเมมโมรี่ที่เครื่องเหลือไว้ให้ ขอถามคนที่เคยใช้นะคะ ไม่เอาแบบข้อมูลว่ามี 2mbแล้ว ถ่ายรูปละประมาณ10kb ได้ประมาณ 200นะคะ ขอแบบเคยลองแล้วจริงๆว่าถ่ายได้ทั้งหมดกี่รูปกันแน่ เพราะอ่านจาก reviewมาเค้าบอกว่ารูป 4 kb แต่กินความจำในเครื่องไปมากกว่านั้น(ประมาณ 40kb) เลยอยากถามคนที่มี t610จริงๆน่ะค่ะ ช่วยตอบด้วยนะคะ
Up to you
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony-Ericsson T610
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2003 16:44  

MrPhone ผู้เขียน:
ความเห็นของคุณกับ Sony-Ericsson T610
http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/t610.htm
Amazing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony-Ericsson T610
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2003 16:51  

เรื่องเทคโนโลยีใหม่ๆ โซนี่ อีริคสัน ก็ไม่แพ้ค่ายอื่นๆอยู่แล้วแล้วt610นี่ก็ถือว่าแจ๋วเลยทีเดียวราคาก็ไม่สูงมากนัก ผมว่าดีน่าใช้
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2003 09:43  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากถามคนที่มี t610 ว่าถ่ายรูปได้ทั้งหมดกี่รูปคะ จากเมมโมรี่ที่เครื่องเหลือไว้ให้ ขอถามคนที่เคยใช้นะคะ ไม่เอาแบบข้อมูลว่ามี 2mbแล้ว ถ่ายรูปละประมาณ10kb ได้ประมาณ 200นะคะ ขอแบบเคยลองแล้วจริงๆว่าถ่ายได้ทั้งหมดกี่รูปกันแน่ เพราะอ่านจาก reviewมาเค้าบอกว่ารูป 4 kb แต่กินความจำในเครื่องไปมากกว่านั้น(ประมาณ 40kb) เลยอยากถามคนที่มี t610จริงๆน่ะค่ะ ช่วยตอบด้วยนะคะ

มันเป็น bug ที่เกิดขึ้นในรุ่น T610 ครับ ทำให้กินเนื้อที่ถ่ายได้อย่างมากแค่ 10-20 รูปครับ ตอนนี้ทาง SE กำลังแก้ไข bug ตัวนี้อยู่ครับ
โย่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2003 22:00  

หา wap ที่ download themes ได้ที่ wap ไรคับ
maewmew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2003 21:07  

มันเป็น bug ที่เกิดขึ้นในรุ่น T610 ครับ ทำให้กินเนื้อที่ถ่ายได้อย่างมากแค่ 10-20 รูปครับ ตอนนี้ทาง SE กำลังแก้ไข bug ตัวนี้อยู่ครับ[/quote]

ถ้าแก้ไขได้แล้ว จะทำให้ได้รูปมากขึ้นใช่ไหมค่ะ แล้วเมื่อไหร่จะแก้ไขเสร็จ แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่าเครื่องรุ่นไหนที่แก้ไขเสร็จแล้วบ้าง ถ้าซื้อช่วงปลายเดือนสิงหาคมนี้จะแก้เสร็จหรือเปล่าค่ะ ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
christina
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2003 21:06  

เราว่าน่าจะ ขอย้ำว่า น่าจะ น่าใช้มากกว่าโนเกียที่มีอยู่บางรุ่นในตอนนี้ซะอีกนะ น่าสน น่าสน เสียดายทรงไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ แต่ฟังค์ชั่นก็ดีมากๆแล้ว อ้อ ขอบคุณคุณตาต้าที่ออกความคิดเห็นแทนในบางส่วน อ้อ ข้อร้องอย่ามาด่า กะเทย นะคะไม่ดีค่ะไม่ดี เหมือนคนไม่มีสมองที่เที่ยวด่าคนอื่นไม่ดูตัวเอง เอ่อไม่ทราบว่าหิวข้าวไม่คะ คุณ 16 มือถือ........
SJB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2003 12:27  

ที่ http://www.esato.com/web/ และ http://www.sonyericsson.com/fun/ สำหรับที่หลังนี่ต้องลงทะเบียนก่อนครับ
โย่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2003 21:54  

เออ ผมลองใช้ v200 กับ t610 แล้ว ผมว่า t610 มีดีกว่าเยอะคับ v200 มีดีแค่รูปคับ v200 ชัดมาก ๆ แต่ t610 มี function ที่ดีกว่า
passer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : IrDA ??? Nokia ???????????? .... ??????????????? ????
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2003 16:27  

นายธนเดช อิทธิอาชา ผู้เขียน:
ตอนนี้โทรศัพท์ที่ไม่ได้ใช้ Symbian Os 6.0 กับ 7.0 ผมว่าไม่น่าใช้งานกับราคาที่ซื้อไปครับ

รวมถึงระบบการจัดการ file ต่างๆ ในเครื่องด้วยรึป่าวครับ อย่างเช่น
การ <b>BEAM</b> <u>รูปภาพ หรือ ข้อความ หรือ midi </u>ไปมาระหว่าง โทรศัพท์ กับ computer , PDA ผ่าน IrDA

เพราะ อย่างที่เคยมีคนบอก และ ก็ลองกับเครื่องเพื่อนๆ มาแล้วคือ Nokia 7250,7250i ไม่สามารถทำได้ แต่ ของเพื่อน SE T610 สามารถทำได้

หรือว่า ของทาง <i>Nokia7250,7250i กับ รุ่นอื่นๆนั้น ต้องใช้ โปรแกรม PC Suite เท่านั้น</i> ???? แล้ว PC Suite จะ สามารถจัดการกับข้อมูลพวกนี้ได้รึป่าว หรือได้แต่ phonebook กะ calendar

แล้ว อยากถามเพื่อนๆ ด้วยครับว่า ตกลงที่เขียนไว้ว่า 7250,7250i มี <b>เครื่องคำนวณอัตราแลกเปลี่ยน, พื้นที่, ส่วนสูง, น้ำหนัก และ เครื่องวัดอุณหภูมิ </b> น่ะ มีจริงหรือ ????
Super
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2003 17:40  

Oh+....ka ผู้เขียน:
วันก่อน ไปเดินดูมาค่ะที่ Central Pinklao....ราคาที่สอบถามตอนนี้ 17,000.....แต่ต้องรอของ.........แต่มาอ่านในกระทู้ แล้วตกใจ ราคา บางคนแจ้งมาสูงจังเลยนะคะ.....เริ่ม งง แล้วล่ะ.....

เพิ่งซื้อ ที610 มาเมื่อวันที่ 6/08/03 ที่มาบุญครอง ในราคา 16200 บาท ราคาที่ทางร้านแจ้งมา 16300 เดินสอบถามและต่อรองราคาเกือบ 2 ชั่วโมง มีอยู่เพียง 2 ร้านที่ลดลงมา เหลือ 16200 ก็เลย ตสจ ซื้อมา ภาพถ่ายไม่ค่อยชัด อาจเป็นเพราะจอไม่ใช่ TFT ซื้อมาได้แค่ 2 วันก็รู้สึกเบื่อแล้ว และเริ่มคิดได้ว่า ก็เป็นแค่มือถือ ไม่น่าจะซื้อแพง ๆ เลย
ลองเข้าไปโหลด theme ใน Sonyericsson website via wap is quite great. The most thing with this phone that impresses me a lot is MUSIC DJ. I created my own ring tone by using MUSIC DJ that comes with this phone.
สาระ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2003 09:26  

ผมเป็นแฟน Ericsson มาตลอดตั้งแต่รุ่นเสายางหมุนได้ ปุ่มสีส้มในระบบ 900 เปลี่ยนมาเรื่อยครับตั้งแต่ NH97 NH237 NH337 GF788 (ฝาฟลิบ) T66 จนกระทั่งมาเป็น Sony Ericsson T600 (สัญญาณแย่เหมือน T66 ผมเกือบวางมวยกับพนักงานล็อกเล่ย์บางเขนมาแล้วเรื่องเอาไปให้ตรวจเช็คสัญญาณ พี่แกขึ้น SOS CALL ONLY ทั้งวันไม่หายเลย โทรไปถาม AIS ก็บอกสัญญาณปรกติ เอาเครื่องไปเช็คที่ล็อคเล่ย์บางเขน ช่างก็บอกว่าเครื่องไม่มีปัญหา...แล้วมันเป็นอะไรกันแน่! เสียงานเสียการไม่ต้องทำงานกันเลย มือถือซื้อมาใช้อยู่ดีๆ ก็โทรไม่ได้ แล้วมันจะเป็นมือถือได้ไง? นี่ขนาดยังอยู่ในประกันฯ ยังปัดความรับผิดชอบ โยนกันไปโยนกันมาขนาดนี้ ห่วยมาก T66 กะ T600 เนี่ย ใครคิดจะซื้ออย่าเด็ดขาดเชียวนะครับ!) ร่ายมาซะยาว ต่อมาก็เปลี่ยนเป็น T68i T300 และล่าสุดนี้เพิ่งซื้อ T310 มาใช้ เพราะชอบมากทั้งรูปทรงและความสามารถ หากหน่วยความจำจะน้อยไปนิดก็ไม่เป็นปัญหาเพราะภาพ เสียง เกมส์ ซีมที่ Preset มาในเครื่องก็มากเกินพอแล้วครับสำหรับผม..
ส่วนกล้อง MCA-25 ที่แถมมากับ T310 ผมให้เพื่อนที่ซื้อ T300 ต่อจากผมไปใช้ ซึ่งก็สามารถนำไปใช้ด้วยกันได้

ความจริงแล้วผมก็ชอบ T610 นะ แต่ชอบสีน้ำเงินตัดดำมากกว่า สำหรับผมแล้วคิดว่ายังไม่น่าซื้อ T610 ในตอนนี้ เนื่องจาก
1. ราคายังแพง 2. เพื่อนที่ซื้อมาใช้บอกว่าตัว Software ยังมีอาการ Bug ให้เห็น ซึ่งทาง SE เองก็กำลังดำเนินการแก้ไขอยู่ ผมว่า น่าจะรอปรับปรุง Software Version ใหม่จะดีกว่าและราคาก็น่าจะถูกลงด้วย 3. ตอนนี้เครื่องศูนย์ยังไม่มีสีน้ำเงินตัดดำครับ คงต้องรออีกสักพัก
เหตุผลข้อสุดท้ายที่ทิ้ง T610 แล้วตัดสินใจซื้อ T310 ก็เพราะ ผมเพิ่งซื้อกล้องดิจตอล Minolta รุ่น Dimage Xi ความละเอียด 3 ล้านพิกเซลมาใช้ เพราะรู้ๆ กันอยู่ว่ามือถือติดกล้องรุ่นไหนๆ ก็ยังไม่ดีเท่ากล้องดิจิตอลจริงๆ

สำหรับความคิดของผมนะครับ ผมคิดว่า หากคุณจะซื้อมือถือติดกล้อง T610 ไว้ใช้ในรูปแบบโทรศัพท์และถ่ายรูป ผมว่าคุณซื้อ T310 แล้วซื้อกล้องดิจิตอลจริงๆ ความละเอียดสัก 2 ล้านพิกเซลจะดีกว่านะครับ
T310 + กล้อง MCA-25 ราคา 9900 (เครื่องศูนย์) + กล้องดิจิตอล 2 ล้านพิกเซล ราคาประมาณ 12000 = 21900 บาท แต่ถ้าซื้อ T610 ราคา 17900 (เครื่องศูนย์) คุณต้องซื้อแฟลชซึ่งเป็นอุปกรณ์เสริมอีกต่างหาก (ยังไม่ทราบราคา) ราคารวมกันก็น่าจะตกราวๆ นี้

T610 ซูมภาพไม่ได้ ใส่ Effect ลงไปในภาพก็ไม่ได้ ถ่ายภาพได้แค่ 2 ขนาดคือ 120x160 และ 288x352 พิกเซล เอาไว้สำหรับส่ง MMS หรือ Forward ให้เพื่อนดูทางอีเมล์ หรือโหลดเข้าเครื่องคอมพ์ไว้ดูเล่น แต่หากพิมพ์ออกมาเป็นภาพขนาด 3X5 นิ้วก็แตกแล้วครับ เพราะความละเอียดของภาพมันน้อยเกินไปนั่นเอง!

หากเทียบกับ กล้อง MCA-25 ที่แถมมากับ T310 แล้วยังเทียบไม่ได้เลยครับ ไม่ว่าจะเป็นโปรแกรมซูมภาพ การใส่ Effect ลงไปในภาพ สามารถตั้งขนาดภาพได้ 4 ขนาด ขนาดสูงสุดคือ 640x480 พิกเซล กล้อง MCA-25 มีหมด! คุณภาพของภาพที่ออกมาก็ดีกว่าเห็นๆ!
หากตั้งขนาดภาพไว้ที่ 640x480 พิกเซล ซึ่งเป็นความละเอียดสูงสุด ก็สามารถสั่งพิมพ์ภาพขนาด 3X5 นิ้วได้โดยภาพไม่แตกเลยครับ

นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ได้โจมตี T610 ใจจริงยังไงๆ ผมก็รัก SE ทุกรุ่นแหละครับ แต่หาก T610 มีสีน้ำเงินตัดดำเข้ามาเมื่อไหร่แล้วราคาถูกลงกว่านี้ก็อาจเปลี่ยนมาใช้ดูบ้างก็ได้ เพราะลองมาหมดแล้วเกือบทุกรุ่น (ยกเว้นรุ่น T65) แต่ยังไงก็ตามหากต้องการถ่ายรูป ผมคงไม่เอาเจ้า T610 มาถ่ายหรอกครับ!
ขี้เกียจมานั่งหงุดหงิดเพราะถ่ายภาพในร้านอาหารไฟสลัวๆ ก็ไม่ได้ ถ่ายในที่ร่มก็ไม่ดี อ้าว! ภาพนี้ดี ภาพนั้นสวย อยากจะพิมพ์มาใส่อัลบั้มไว้ดู พอพิมพ์ออกมาดูไม่จืดเลยครับ! สู้เอากล้องดิจิตอลจริงๆ มาถ่ายไม่ดีกว่าหรือ? จะนั่ง จะนอน จะเดิน จะยืนถ่ายที่ไหนๆ ก็ได้...สบายมากเลยครับ!
SJB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2003 13:41  

อย่างที่คุณสาระเขียนมานั่นแหล่ะครับ กล้องที่ Built-in หรือ Added-on นั้นอย่างไรก็สู้กล้องทั่วไปไม่ได้แน่ๆ เพราะติดปัญหาที่
1.ขนาดของเลนส์และกล้องเอง จะย่อให้เล็กลงมากๆก็ต้องตัดอะไรไปบ้าง
2.พื้นที่หน่วยความจำ ถ้าต้องการภาพที่มีความละเอียดสูงก็ต้องใช้หน่วยความจำมากด้วย เครื่องโทรศัพท์ทั่วไปมีหน่วยความจำแค่ 2-4 MB เท่านั้น(ยกเว้นพวกที่มีหน่วยความจำเสริมได้เช่น 3650 และ P800) ถึงทำกล้องให้ถ่ายได้ ก็คงเก็บได้ไม่กี่รูปเท่านั้นครับ
3.จอของโทรศัพท์เองก็ยังแสดงได้ไม่กี่สี แค่ 4k ถึง 65k เท่านั้น ยังไม่ถึงระดับ 16M
4.การส่งหาภาพให้กัน ทุกวันนี้ก็ยังมีข้อจำกัดเรื่องขนาดและราคาค่าส่ง
ดังนั้นกล้อง Built-in หรือ Added-on ก็คงทำได้แค่เล็กๆน้อยๆเท่านั้นเช่นเอาไว้เป็น Wallpaper ของโทรศัพท์ เอาไว้แสดงเวลาโทรเข้ามาหรือส่งความคิดถึงกัน แต่ถ้าคิดจะถ่ายมาเก็บ ขยายหรือ print ออกมาละก้อคงต้องเล่นกล้องที่เป็นกล้องจริงครับ
เทห์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2003 22:44  

คนไทยมันเวอร์ของไหม่ตอนนี้ไม่สนแล้วไปที่ไหม่กว่าอีก.........เอ้อ(ตามหลังตลอด)
สาระ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2003 09:44  

T 610 เครื่องศูนย์ ราคา 17900 บาท ยังถือว่าแพง กล้องถ่ายรูปไม่ชัด ทำได้แค่ส่งให้เพื่อนทาง MMS หรืออีเมล์ หรือจะเก็บภาพไว้ในเครื่องคอมพ์แล้วเปิดดูเล่น แต่ถ้าจะพิมพ์ใส่กระดาษ แค่ขนาด 3X5 นิ้วภาพก็แตกแล้วครับ! เพราะความละเอียดน้อยเกินไปนั่นเอง

หากต้องการเน้นถ่ายรูปจะต้องซื้อแฟลช (อุปกรณ์เสริม) เพิ่มเติม ซึ่งยังไม่ทราบราคา เบ็ดเสร็จก็ตกราวๆ 20000 บาท และขณะนี้ Software ก็ยังมีปัญหากิน Memoly ถ้ารอได้ควรรอให้ทาง SE แก้ไข Bug ให้เรียบร้อยเสียก่อนและราคาถูกกว่านี้ค่อยซื้อจะดีกว่า!

อีกทางเลือกหนึ่งก็คือ..
หากซื้อ T310 แถมกล้อง MCA-25 ราคาแค่ 9900 บาท (กล้อง MCA-25 คุณภาพยังดีกว่ากล้องที่ Built-in มาใน T610 ซะอีก!) หากต้องการถ่ายภาพสวยๆ ก็ซื้อกล้องดิจิตอลจริงๆ คุณภาพปานกลางราคาตกประมาณ 10000-12000 บาท รวมแล้วราคาพอๆ กะ T610+แฟลช (อุปกรณ์เสริม)

T310 ใช้ดีมากครับ เพราะผมใช้อยู่ หากดูดีๆ หุ่นยังสวยกว่า T610 ซะด้วยซ้ำ! ถ้าต่อกล้อง MCA-25 จะเข้าสู่ฟังก์ชั่นถ่ายภาพทันที สามารถเลือกขนาดภาพได้ 4 ขนาด ขนาดสูงสุด 640X480 พิกเซล มีโปรแกรมซูมภาพได้ ใส่ effect ลงไปในภาพได้ ถ่ายเสร็จโหลดเข้าเครื่องคอมพ์แล้วสั่งพิมพ์ใส่กระดาษขนาดภาพ 3X5 นิ้วสบายๆ โดยที่ภาพไม่แตก ถ้าเลือกขนาดเล็กสุดสำหรับทำเป็น Picture CLI

ภาพถ่ายจากกล้อง MCA-25 เมื่อต่อเข้ากับ T310 จะให้คุณภาพของภาพได้ดีกว่าภาพที่ถ่ายด้วยมือถือติดกล้อง T610 ไม่เชื่อลองนำมาเปรียบเทียบดูสิครับ!
พลูโต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????......
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2003 12:29  

อยากทราบรายละเอียดของรุ่นนี้ให้มากขึ้นได้ไหมคะ เช่น
1.โชว์รูปเวลาโทรเข้าได้กี่รูป
2.เก็บข้อความภาพได้ไหม ถ้าได้ๆกี่ภาพ
3.ข้อความธรรมดาเก็บได้เท่าไหร่
4.โดยรวมแล้วเมื่อเทียบกับ 7250i อันไหนดีกว่ากันคะ ถ้าไม่นับที่ 7250 หน้าจอสีไม่
สวย นะคะ
5.แล้วถ้าจะซื้อควรซื้อรุ้่นไหนดีกว่ากัน

ข้อข้อมูลผู้ที่เคยใช้ตามจิงเลยนะคะ
USA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2003 11:45  

รุ่น T610 เห้นทีอเมริกาตอนนี้ขายอยู่ที่ราคา $299.99 และราคาหลัง rebate อยู่ที่ $249.99
พีร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2003 15:52  

ตอนนี้ผมเก็บได้ 10 ภาพที่เอามาโชว์หน้าคนโทรเข้า เพราะถ่ายรูปไว้แค่นี้ คิดว่าน่าจะเก็บได้อีกคือ หากกล้องเราเก็บได้กี่ภาพก็คงสามารถโชว์ได้ภาพตามที่กล้องถ่ายเก็บไว้น่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2003 19:03  

ไม่ทราบว่า ระหว่าง t610 กับ p800 อันไหนภาพสวยกว่ากันคะ

เพราะเห็นว่าt610 ตั้ง65000แหน่ะ แต่p800แค่ 4096สีเอง

มีคนเชียร์ให้ซื้อt610ซะเป็นส่วนใหญ่

แต่ไม่ทราบข้อแตกต่างระหว่างสองรุ่นนี้ อยากทราบแค่ในส่วนของจอกับการดาวน์โหลดพวกเกมส์ต่างๆน่ะค่ะ

อันไหนจะดีกว่ากันก็ไม่ทราบ แล้วถ้าใช้p800 เอาไปดาวน์โหลดให้รับภาษาไทยได้

ตามมาบุญครอง จะปลอดภัยกับเครื่องมั้ยคะ จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า

T610 น่าจะดีกว่า เพราะใหม่กว่า เล็กกว่า จอสีกว้างยาวมีความละเอียดสูง แต่ราคาถูกกว่า P800 มาก ผมคิดว่าน่าจะเหมาะสำหรับผู้หญิงนะครับ
P800 เหมาะสำหรับการใช้งานในรูปแบบของ PDA ซะมากกว่า เพราะหน้าจอเป็นแบบ Touch Screen ขึ้นอยุ่กับว่า คุณต้องการใช้งานในรูปแบบใด
SJB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? Kratik
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2003 21:16  

T610 ถือได้ว่าเป็นโทรศัพท์ระดับ Hi-End ที่มี Functions เรียกได้ว่าเกือบครบทุกอย่างเท่าที่โทรศัพท์มือถือควรมี (ยกเว้นวิทยุ) เด่นที่จอภาพเมื่อเทียบกับจอของยี่ห้ออื่นที่เป็นจอแบบ STN ด้วยกัน แต่จะเสียเปรียบเมื่อเทียบกับ Samsung ในรุ่นที่ใช้จอ TFT คุณภาพเสียงก็อยู่ในขั้นดีมากครับ จะมีข้อด้อยก็ตรงเรื่องคุณภาพของภาพที่ถ่ายได้แค่ 120x160 และ 288x352 ซึ่งพอเพียงกับการถ่ายไว้โชว์ว่าใครโทรเข้ามากับเอาไว้ส่ง MMS เท่านั้น จะเอาไปขยายเอาไปพิมพ์เพื่อประโยชน์อื่นคงไม่ค่อยได้ครับ
ส่วน P800 นั้นจัดอยู่ในพวก Smart Phone ซึ่งจะมีความสามารถมากกว่าโทรศัพท์ทั่วๆไป จะใช้ OS (Operating System) ต่างๆกันไป เช่น Symbian บ้าง Windows Pocket PC บ้าง พวก Smart Phone จะเด่นที่คุณสามารถลงโปรแกรมเพิ่มเติมได้และสามารถขยายหน่วยความจำได้ ทำให้คุณสามารถใช่งานได้อย่างกว้างขวาง อย่าง P800 ที่ใช้ Symbian 7.0 มีโปรแกรมให้เลือกกว่า 200 โปรแกรม ทั้งบัญชี-การเงิน Dictionary ตกแต่งภาพ Tools + Utilities เรื่องส่วนตัว Internet ฯลฯ เกมก็มีเป็นร้อยครับ
ที่คุณถามมานั้น กล้อง P800 ถ่ายภาพออกมาจะได้ภาพที่มีคุณภาพดีกว่าครับถ้าเอาไปดูที่อื่นเช่นบนคอมพิวเตอร์ แต่ถ้าเอามาดูบนจอมือถือ จอของ T610 จะแสดงภาพได้ดีกว่าเพราะสามารถแสดงสีได้มากกว่าครับ เรื่องการดาวน์โหลดเกมส์นั้นก็ไม่ยากทั้งคู่ครับ เกมส์ของ P800 จะเด่นที่เนื้อหาของเกมส์ลึกกว่าเพราะไม่มีข้อจำกัดเรื่องของหน่วยความจำ แต่เกมส์สำหรับ T610 จะหาได้ง่ายกว่าครับ สำหรับเรื่องภาษาไทยของ P800 นั้น ถ้าคุณซื้อของศูนย์ก็จะมี ThaiPlus มาให้ คุณสามารถรับ อ่าน เขียน ส่ง ข้อความต่างเห็นภาษาไทยได้ครับ สบายใจกว่าที่ต้องไปให้ตามร้านเขาโหลดเพิ่มเติม บางร้านก็ดี มีความสามารถครับ แต่บางร้านก็แย่ไม่รับผิดชอบ เครื่องราคาหลายหมื่นนะครับ
เลือก T610 หรือ P800 ดี ก็อยู่ที่ว่าถ้าคุณต้องการโทรศัพท์ที่มาความสามารถครบเครื่องก็เลือก T610 ครับ แต่ถ้าต้องการโทรศัพท์ที่ทำอะไรได้มากกว่าโทรศัพท์ก็คงต้องเลือก P800 ที่แพงกว่าประมาณหนึ่งหมื่นบาทครับ
ลองมากแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2003 15:02  

Update ล่าสุดครับ......
ผมได้ทดลองเรื่องเสียง polyphonic ของT610แล้วเทียบกับ
Sagem MyX-6
Siemens SL55
Sumsung ???
Nokia 6100,5100
ผลก็คือ ชนะขาดครับ... เพราะกว่ามากจริงๆ แต่เครื่องที่ซื้อเนี่ยต้องไม่ใช่เครื่องหิ้วรุ่นแรกๆที่ออกที่ Malaysia นะครับ(รุ่นนั้นมีBugที่PCB)
ข้อดีอีกอย่างเรื่อง polyphonic ของ T610 คือ มันไม่ต้องใช้programเพื่อแปลงfileก่อนเหมือน nokia ผมทดลองกับ siemensและSagemแล้ว 2 ยี่ห้อนี้ไม่ต้องใช้ program แปลงก่อนและสามารถโหลดเข้ามือถือได้เลยผ่านIR(ไม่ต้องใช้ PC Suitเหมือน nokia) แต่เล่นfile midi ที่ผมใช้ทดสอบได้ไม่สมบูรณ์ T610สมบูรณ์แบบมากในเรื่อง การเล่น file midi
File midi ที่ผมใช้ทดสอบเป็น sound track ของgame final fantasy 8 ซึ่งเป็น file midi ที่มีจำนวน track สูง เหมาะสำหรับนำมาทดสอบมือถือ polyphonic ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *****
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2003 22:25  

มีปัญหาอยู่ว่าตอนนี้ไม่สามารภใช้สายดาต้าลิงค์ได้ใครใช้เป็นช่วย mail ให้หน่อยนะครับ
chayensainom@hotmail.com
pop_wizard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2003 13:34  

นี่ถ้ามีช่อง สำหรับ ใส่ memory เพิ่มเติมได้ จะไม่ลังเลที่จะซื้อเลยนะเนี่ย เบื่อที่จะต้อง upload บ่อย ๆ
???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2003 23:11  

ขอแนะนำเรื่องขนาดรูปนะครับเพื่อประหยัดพื้นที่

- wallpaper = 128 x 127 pixel
- screensaver = 128 x 160 pixel
- รูปสำหรับ phonebook = 110 x 103 pixel

ถ้าทำรูปให้ได้ขนนาดตามนี้ภาพจะชัดขึ้นครับแถมประหยัดพื้นที่ด้วย
แมวเหมียวพุงแฟ่บจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2003 12:39  

เพิ่งเปลี่ยนจาก P800 เป็น T610

โอ้ย .. ปรับตัวกันเกือบตาย
P800 มันเหมือน Benz S-500 เพียบพร้อมทุกอย่าง โอ่อ่า หรูหรา luxery ... ยกเว้นเรื่องหาที่จอดกะกะซวบน้ำมัน ... อ้อ .. ภาษาไทยมีปัญหาเล็กน้อย

T610 เหมือนกับ Benz sport หนะ ... เพียบพร้อม -เกือบ- ทุกอย่าง ขนาดเล็ก น้ำหนักเบา ภาษาไทย OK ทั้งป้อนเข้า และแสดงออก ไม่กินแบต (P800 ใช้เต็มที่ วันเดียวจอด)

ราคาหมื่นกลาง-ปลาย กับเกือบสามหมื่น คงเทียบกันไม่ได้

ข้อดีของ T610 คือ เล็ก เบา แบตอยู่ได้นาน ประสิทธิภาพสูง หน้าจอสวย ลูกเล่นหลากหลาย รองรับทั้ง IR และ Bluetooth

การติดต่อโลกภายนอก ก็ได้ทั้ง GPRS-WAP และ GPRS-WWW (อันหลังนี่ ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ต้องใช้ร่วมกับ Palm ถึงได้เต็มที่)

สีหน้าจอ 64k คงไม่ใช่เพื่อ MMS หรือถ่ายรูปเป็นหลัก แต่เพื่อ Web/WAP มากกว่า เพราะสีซีดๆ 4k ของ P800 ทำให้เข้า web หลายแห่งลำบากพอสมควร

สิ่งที่แย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ของ T610 คือ ไม่มีไฟบอกสถานะ!!!!!!!

SE ทุกรุ่น จะมีไฟ LED เขียว บอกว่า กำลังเชื่อมต่อ network อยู่ (เขียวกระพริบ ช้าๆ แสดงว่า เครื่อข่าย OK, เร็วๆ แสดงว่า เครื่อข่ายสัญญาณอ่อน), บอกว่า กำลังชาร์จไฟอยู่ (เขียวติดตลอด), บอกว่าแบตเกือบหมด (แดง) ฯลฯ รุ่น Bluetooth จะมี LED สีน้ำเงิน บอกว่า เปิดหรือ ปิด BT (ซึ่งกินแบตแหลก)

แต่ T610 นี่ ไม่มีอะไรเลย ...

ข้อเสียที่สองคือ ปุ่มปรับความดัง ดันไปวางใกล้กับปุ่มถ่ายรูป .. ตอนคุยๆอยู่ เผลอไปปรับความดัง แล้วโดนปุ่มถ่ายรูป แบตตกฮวบๆเลยแหละ

นอกนั้น almost perfect โดยเฉพาะวัตถุที่ทำ สวยเนียนนวล น่าสัมผัสมากๆๆ :-)
SupraRx-7
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Bug ??? T610
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2003 23:14  

ทราบมาว่า T610 มี Bug เกี่ยวกับรูปที่ถ่าย อยากทราบว่าเมื่อไหร่เค้าจาแก้ได้ แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าเครื่องไหนแก้แล้ว ถ้าคนที่ซื้อไปแล้ว ทางศูนย์จะแก้ให้ได้หรือเปล่าคับ คือตอนนี้อยากซื้อมากแต่ว่าอยากให้เค้าแก้ให้ได้ก่อน จะได้ซื้อทั้งที อยากได้ของดีๆ ไปเลยอะคับ
mmc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2003 11:05  

Bug อะไรนั่นน่ะไม่ค่อยเจอเท่าไรหรอก เรื่องความอืดนี่แหละสำคัญ ใครบอกว่ามันเร็วจริงอยู่บางอย่างเร็ว แต่ที่ผิดหวังก้อตรงเรื่องถ่ายภาพนี่แหละ หลังจากกดชัตเตอร์ แล้วมันจะขึ้น please wait นานมากถ้าคุณไม่รอ "หน้าเบี้ยวครับ"หมายถึงรูปถ่ายนะ และอีกอย่างเวลาคุณเปลี่ยน ธีม ไม่เข้าใจว่าทำไมช้าขนาดนั้น เข้าเล่นเกมส์ก้อโหลดโคตรนานกว่าจาได้เล่น
mmc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2003 11:15  

Anonymous ผู้เขียน:

ความจำในเครื่องมีเหลือประมาณ 700 kb หน่อยๆ แต่ถ้าจะถ่ายรูปจะได้ไม่เกิน25 ภาพครับ(เลือกการถ่ายแบบ 288*352 ครับ)
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2003 13:48  

ตอนนี้มี SW ตัวใหม่ให้ up แล้วหล่ะครับ
SupraRx-7
Year's Star

หัวข้อ : Bug again
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2003 21:42  

พี่ฉัตรชัยคับ แล้ว SW ที่ให้อับนั้นสามารถแก้ Bug รูปถ่ายที่ใช้พื้นที่เกินจริงได้เหรอคับ (ที่รูปละ 4KB กลายเป็น 40KB) เพราะถ้าแก้ได้จริงก็ทำให้ถ่ายรูปได้เพิ่มขึ้น จากตอนที่Bug คือ ประมาณ15-20 รูป ถ้าไม่มี Bug จะได้ประมาณ 100 รูปขึ้นซึ่งมันต่างกันมาก และจะทำให้น่าใช้ขึ้นอีกมากเลย อยากให้แก้ได้จิงๆจัง จะได้ซื้อไวไว
nookies
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2003 13:13  

ตอนนี้ทาง 0 เค้าได้เเก้พวกปัญหาบั๊กหมดไปยังอะครับ เเล้วถ้าเราซื้อเครือ่งหิ้ว จะมีปัญหาเรือ่งบั๊กรึเปล่าอะครับ

เเล้วถ้าเลือกระหว่าง T310 กับ T610 อันไหนมันจะดีกว่ากันอะครับ ตอนนี้ยัง 2 จิต2ใจอยู่เหมือนกัน
nookies
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : some question
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2003 14:35  

อยากถามว่าถ้าซื้อ T610 มาเเล้วๆ เราจะซื้อกล้อง MCA-25 มาใช้ร่วมกับมันได้ไหมอะครับ

ดูเเล้ว T310 ไม่มีกล้องเเบบ build-in เเต่น้ำหนักมันพอๆกับ T610 เลย

เล้วจริงเหลือครับที่เค้ว่าสัญญานของ SE ไม่ค่อยดีเท่าไร เเล้วสัญญาณอินฟราเรดเป็นไงบ้างอะครับดีเท่าโนเกียรึเปล่า เพราะผมเคยใช้ siemen มาอินฟราเรดมันห่วยมากชอบตัดเองตลอด เเล้วสายดาต้าลิงค์นี้ราคาประมาณเท่าไรอะครับตอนนี้

เเล้วตอนนี้ราคา 0 กับเครื่องหิ้วอยู่ที่เท่าไรเเล้วอะครับ ผมเคยซือ้เครือ่งหิ้วมาที ของมันชอบไม่ครบตลอดเลย เเล้วพอซือ้มามีปัญหาก็ไม่รับผิดชอบ ถ้าใครรู้จักร้านที่ขายเครือ่งหิ้วเเล้วรับผิดชอบช่วยบอกผมหน่อยสิครับ ที่ MBKหรือ เดอะมอล์ บางกะปิอะครับ

อีกคำถามอะครับ ถ้าเราซือ้เครือ่ง 0 มา เราจะเอามันเข้า0 ที่ประเทศไหนก็ได้รึเปล่า หรือเข้าได้เฉพาะที่ ประเทศไทยอย่างเดียวอ่าครับ
???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? (???????????)
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2003 16:22  

T620 ???
http://www.gsmspain.com/foros/showthread.php?s=&threadid=146980
SupraRx-7
Year's Star

หัวข้อ : T620
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2003 00:57  

มี se T620 ออกแล้วเหรอ ไปดูกัน
http://www.mobile-review.com/preview/se-t620-en.shtml
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: some question
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2003 19:52  

nookies ผู้เขียน:
อยากถามว่าถ้าซื้อ T610 มาเเล้วๆ เราจะซื้อกล้อง MCA-25 มาใช้ร่วมกับมันได้ไหมอะครับ

ดูเเล้ว T310 ไม่มีกล้องเเบบ build-in เเต่น้ำหนักมันพอๆกับ T610 เลย

เล้วจริงเหลือครับที่เค้ว่าสัญญานของ SE ไม่ค่อยดีเท่าไร เเล้วสัญญาณอินฟราเรดเป็นไงบ้างอะครับดีเท่าโนเกียรึเปล่า เพราะผมเคยใช้ siemen มาอินฟราเรดมันห่วยมากชอบตัดเองตลอด เเล้วสายดาต้าลิงค์นี้ราคาประมาณเท่าไรอะครับตอนนี้

เเล้วตอนนี้ราคา 0 กับเครื่องหิ้วอยู่ที่เท่าไรเเล้วอะครับ ผมเคยซือ้เครือ่งหิ้วมาที ของมันชอบไม่ครบตลอดเลย เเล้วพอซือ้มามีปัญหาก็ไม่รับผิดชอบ ถ้าใครรู้จักร้านที่ขายเครือ่งหิ้วเเล้วรับผิดชอบช่วยบอกผมหน่อยสิครับ ที่ MBKหรือ เดอะมอล์ บางกะปิอะครับ

อีกคำถามอะครับ ถ้าเราซือ้เครือ่ง 0 มา เราจะเอามันเข้า0 ที่ประเทศไหนก็ได้รึเปล่า หรือเข้าได้เฉพาะที่ ประเทศไทยอย่างเดียวอ่าครับ

สำหรับสัญญาน IR นะครับ รับรองว่าสู้Nokiaได้สบายๆ แถมยังเหนือกว่าตรงที่ไม่ต้องลงprogramเพื่มเพื่อที่จะส่งfileไปมือถือด้วย!! แค่ click ขวาที่fileที่จะส่ง --> send to nearby computer --> แค่นี้!! เรื่องสัญญานโทรศัพท์...ผมไม่เคยเจอปัญหาแบบว่าNokiaมีสัญญานแต่T610ไม่มีนะครับ เอาเป็นว่าดีพอๆกับยี่ห้ออื่น ส่วนเครื่องหิ้วราคาไม่น่าเกิน 16500 นะ(อันนี้ไม่ชัวร์นะครับอาจจะถูกกว่านี้) เรื่องกล้องMCA-25ใช้กันได้แน่นอนครับ สายดาต้าลิงค์....ผมไม่รู้เพราะว่าใช้แต่IR(บ่อยด้วยสิ) สุดท้าย...ซื้อเครื่อง0ที่MBKดีกว่าหิ้วมาจะครับ ในความคิดของผม เผื่ออีกหน่อย0อาจจะเปิดให้ไป upgrade firmware ได้
โย่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sw ??????????
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2003 22:23  

sw คืออะไรคับช่วยอธิบายหน่อย
โอ๋ อิอิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SW
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2003 17:30  

SW=SoftWare ซอร์ฟแวร์นั่นเองครับ
สาระ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2003 22:56  

ผมว่านะ ถ้าคุณต้องการซื้อมือถือที่เป็น PDA ได้ด้วยก็ต้อง P800 แต่ดูยังไงก็ไม่เหมาะกับผู้หญิงเลยครับ แต่ถ้าคุณกำลังต้องการ PDA มาใช้งานจริงๆ และไม่อยากพกพามือถืออีกเครื่องไปไหนมาไหน ก็ควรซื้อ P800 เพราะขนาดก็พอๆ กับ PDA แถมไม่ต้องพกมือถืออีกเครื่องให้เกะกะ
แต่ถ้าไม่ได้เน้นการใช้งานในรูปแบบของ PDA ผมว่า T610 ดีกว่าครับ เล็กว่า เบากว่า ฟังก์ชั่นเหลือใช้ผมว่าคุณอาจใช้ไม่ครบด้วยซ้ำไป
..:: Globalops ::..
Year's Star

จังหวัด: C @ M b l2 ! D g E
หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2003 17:33  

คือมันใช้เมมใส่เพิ่มได้ไม๊อ่ะคับ แล้วเมมประเภทไหนหรอ
bigboo
Year's Star

หัวข้อ : ??????????? T610 ???????????????????????????????, ??????????? Software ???????????????
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2003 21:29  

คือผมอยากทราบว่า T610 อัดเสียงได้นานกี่นาทีครับ? เพราะได้ยินมาว่า Memory จะ Share กับการเก็บรูปจากการถ่ายด้วยมือถือด้วย?

ปัญหาเรื่อง Software ที่เกี่ยวกับเรื่องการบันทีกข้อมูลรูปภาพจะเพี้ยน เช่น 4K เป็น 40K นี่ไม่ทราบแก้ไขได้หรือยังครับ?

คำถามสุดท้ายครับ ถ้าให้เลือกมือถือจอสีที่อัดเสียงได้และมีกล้องจะเลือก T610 ไหมครับ?
ลองมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2003 14:23  

..:: Globalops ::.. ผู้เขียน:
คือมันใช้เมมใส่เพิ่มได้ไม๊อ่ะคับ แล้วเมมประเภทไหนหรอ

ใส่เมมเพิ่มไม่ได้ครับ Memoryทั้งหมดที่มีคือ 2MB ครับ แต่ใช้ได้จริงๆหลังจากลบพวก ภาพ,ring tone, game ที่0ให้มาก็จะมีประมาณ...ก็เกือบๆ2MBนั่นแหล่ะครับ (ไม่แนะนำให้ลบพวกเกมนะครับเพราะว่าback upไม่ได้)
???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Theme Z600
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2003 21:40  

Theme Z600 ใช้ได้กับ T610 ครับ :
http://www.chrixkit.com/SE/LimeSilver.zip
<^>:G:<^>
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ChumPhon
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2003 20:42  

I think.......::.......PERFECT!!
โย่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2003 20:54  

เออ มันสามารถแก้ไข บั๊ก ได้หรือยังคับ เพราะผมรำคาญมากมันใส่รูปได้น้อยมากอะคับ

แล้วถ้าไปแก้ประมาณท่าไรอะคับ
โย่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2003 21:15  

เออ รุ่นนี้สามารถแก้ไขบัก๊ได้หรือยังคับ
เด็ก bu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2003 14:23  

ก็สวยดีนะ อยากได้แต่รู้สึกว่าราคาแพงไปหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2003 12:05  

อยากแต่งเพลง ใน T 610 ทำได้มั้ยค่ะ ทำไง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: