Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony-Ericsson T610
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 343 / เข้าชม: 187678
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : t 160
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 15:40  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่ได้ครับ ผมลองแล้ว เสียทั้งเวลาและเงินด้วยครับ
อีริค คันโตนา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : t 160
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 15:40  

ไม่ได้ครับ ผมลองแล้ว เสียทั้งเวลาและเงินด้วยครับ
อยากทราบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 05:15  

ตอนนี้ถ้าซื้อมือ2สภาพ95%ของครบมีประกันเหลือ6เดือน ราคา5พัน
นี่ราคาถูกไม๊ครับ
steave
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2005 22:08  

เวลาโหลดริงโทนมาจะเซฟลงเครื่องไงครับ
Tem
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Sony-Ericsson ????????
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 21:06  

Rolling Eyes โซนี่ ใช้ดีมาก....................... Very Happy แถมยังเล่น แชต ได้ด้วย ( t610 ) Shocked Razz Rolling Eyes Wink Laughing Surprised Smile Sad Razz Mad Confused Neutral [/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? t630
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 21:47  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
jaaey ผู้เขียน:
อยากได้ t610 มานานแล้ว พอมีกะตังปรากฏว่าดันมร t630 มาเปรียบเทียบอีก
ไม่รู้แพงกว่า 610 มากรึป่าว
แล้วฟังก์ชัน 610 เทียบกะ 630 เป็นยังไงคะ
ไม่รู้ต้องรออีกนานไหมถ้านานก้อจาเอา 610 ละนะ ...

โดยรวมนั้น t610 ต่างกับ T630 ในส่วนของ HW ครับ สำหรับฟังก์ชั่นการทำงานนั้นไม่ต่างกันเลย แต่ความสามารถในการถ่ายภาพของ T630 นั้นจะถ่ายขนาดภาพได้สูงสุด 640*480

แล้วความสามารถในการถ่ายภาพของ T610 นั้นจะถ่ายขนาดภาพได้สูงสุด เท่าไรครับ Confused
PEPO..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 02:30  

T610ไม่รองรับเพลงทูโทนนะค่ะ แล้วเวลาดาว์โหลดตามแผ่นพับ
ทางศุนย์ที่คุณไปดาว์โหลดมาจะส่งชืท่อเวปไซ มาให้ดาว์โหลด
T610คุณต้องเล่นอินเตอร์เนตบนมือถือก่อนนะค่ะ
แล้วให้ลิงซ์ไปที่เวปที่เขาส่งมาให้ จะเจอชื่อเพลงแล้วดาว์โหลดค่ะ
คนหลงผิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Attention PLEASE!!!
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2005 09:18  

เพิ่งซื้อT610 มาได้ประมาณ 2 เดือนกว่าๆ Arrow จากร้าน"m-shop" สาขาJusco รัตนาธิเบศ ประกันของ "i-mobile" Exclamation เครื่องห่วยแตกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตอนซื้อก็ถามคนขายว่าเป็นversion ภาษาไทยรึเปล่า? เค้าก็บอกว่าใช่ เอาไปupgradeได้ แต่พอเอามาใช้จริงกลายเป็นว่า ใช้ภาษาไทยไม่ได้ หลังจากนั้น
ซื้อมาไม่กี่อาทิตย์ก็เกิดอาการซะแล้ว คือ ปุ่มกดค้าง กดอะไรไม่ได้เลย รับสายไม่ได้ โทรออกก็ไม่ได้ ต้องรอไปสักพักใหญ่ๆถึงจะหายเป็นปกติ เป็นแบบนี้บ่อยมากๆ เลยเอาไปเข้าศูนย์ i-mobile ที่ software park แถวๆเมืองทอง (ไกลมากๆๆ บ้านอยู่ปิ่นเกล้า) ไปถึงศุนย์ให้ทิ้งเครื่องไว้แล้วอีกวันไปเอา พอไปเอาก็ได้คำตอบว่าเครื่องใช้ได้แล้ว แต่up เป็นภาษาไทยไม่ได้นะ ทำการเปลี่ยนจอให้ใหม่ด้วย เราก็เลยถามว่าอาการปุ่มค้างนี้ไม่ได้เป็นเพราะsoftwareของเครื่องหรอ?? เค้าก็บอกว่าไม่ใช่! ถามว่าแน่ใจรึเปล่า เค้าก็ตอบว่าไม่ใช่ที่software แล้วไอ้ที่upเป็นภาษาไทยล่ะ ทำไมไม่ได้ เพราะตอนซื้อมาที่ร้าน m-shop บอกว่าได้ เค้าตอบมาว่า รุ่นนี้upไม่ได้จริงๆ คงต้องไปต่อว่าที่ร้านm-shopเอง อะok แล้วก็เอากลับมาใช้ ปรากฎว่าเช้าวันรุ่งขึ้นก็เกิดอาการปุ่มกดค้างอีก ทีนี่เลยทนไม่ได้ โทรไปที่ศูนย์ตั้งแต่มันเปิดบริการ เค้าก็จำโทรศัพท์เราได้นะเพราะเพิ่งเข้าไปซ่อมมา แล้วเค้าก็บอกว่าต้องเอาเครื่องไปทิ้งไว้ 3 วัน!!! เราเกิดอาการเซ็งสุดๆ แล้วไอ้ที่เอาไปซ่อมมาแล้วอ่ะ ทำอะไรไปบ้าง??? เค้าก็บอกว่าไม่รู้ น่าจะเป็นที่ตัว software! อ้าว...
Arrow เราก็เลยถามว่า แล้วถ้าเอาไปซ่อมอีกแล้วจะใช้ได้เป็นปกติมั๊ย จะมีอาการปุ่มค้างอีกมั๊ย? เค้าตอบว่า ก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน (อ้าววววววว) แล้วถ้าเป็นอีกจะทำไง เค้าตอบว่า ก็เอามาซ่อมใหม่! เฮ้ย...อย่างี้หมายความว่าไงเนี่ย แสดงว่า i-mobile เอาเครื่องมาย้อมแมวขายนี่หว่า เอาเครื่องห่วยๆมาขาย แถมไม่รับผิดชอบอีกไอ้คนขายที่ร้าน m-shopก็ไม่รู้เรื่องเลย เราเคยโทรไปถามที่ศูนย์ sony ericsson แล้วเค้าบอกว่า i-mobile ของ Samartเนี่ย ชอบเอาเครื่องต่างประเทศเข้ามาขาย แล้วเครื่องส่วนใหญ่ก็จะเป็นเครื่องที่ไม่ได้คุณภาพ ซึ่ง SEเองไม่นำเข้ามาขายในไทย เพราะถ้าSEนำเข้ามาจะมีคุณภาพและรับประกันของ loxleyจะรับผิดชอบมากกว่านี้
Arrow อย่าซื้อเครื่องจาก m-shop กับ i-mobile เด็ดขาดนะ
เรากำลังจะขายเครื่องทิ้งแล้วซื้อเครื่องใหม่ เครื่องนี้ยังมีประกันเหลืออยู่ตั้ง 9 เดือนแหนะ ขายได้เท่าไหร่เนี่ย!
ihave name
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2005 11:47  

กระทู้ข้างบนน่ะ ต้องการโจมตีโซนี่หรือป่าว ผมใช้ไม่เคยมีปัญหาเลย ดีมากๆ ดูดี มี style
LoNgManz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Attention PLEASE!!!
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2005 20:40  

คนหลงผิด ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อT610 มาได้ประมาณ 2 เดือนกว่าๆ Arrow จากร้าน"m-shop" สาขาJusco รัตนาธิเบศ ประกันของ "i-mobile" Exclamation เครื่องห่วยแตกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตอนซื้อก็ถามคนขายว่าเป็นversion ภาษาไทยรึเปล่า? เค้าก็บอกว่าใช่ เอาไปupgradeได้ แต่พอเอามาใช้จริงกลายเป็นว่า ใช้ภาษาไทยไม่ได้ หลังจากนั้น
ซื้อมาไม่กี่อาทิตย์ก็เกิดอาการซะแล้ว คือ ปุ่มกดค้าง กดอะไรไม่ได้เลย รับสายไม่ได้ โทรออกก็ไม่ได้ ต้องรอไปสักพักใหญ่ๆถึงจะหายเป็นปกติ เป็นแบบนี้บ่อยมากๆ เลยเอาไปเข้าศูนย์ i-mobile ที่ software park แถวๆเมืองทอง (ไกลมากๆๆ บ้านอยู่ปิ่นเกล้า) ไปถึงศุนย์ให้ทิ้งเครื่องไว้แล้วอีกวันไปเอา พอไปเอาก็ได้คำตอบว่าเครื่องใช้ได้แล้ว แต่up เป็นภาษาไทยไม่ได้นะ ทำการเปลี่ยนจอให้ใหม่ด้วย เราก็เลยถามว่าอาการปุ่มค้างนี้ไม่ได้เป็นเพราะsoftwareของเครื่องหรอ?? เค้าก็บอกว่าไม่ใช่! ถามว่าแน่ใจรึเปล่า เค้าก็ตอบว่าไม่ใช่ที่software แล้วไอ้ที่upเป็นภาษาไทยล่ะ ทำไมไม่ได้ เพราะตอนซื้อมาที่ร้าน m-shop บอกว่าได้ เค้าตอบมาว่า รุ่นนี้upไม่ได้จริงๆ คงต้องไปต่อว่าที่ร้านm-shopเอง อะok แล้วก็เอากลับมาใช้ ปรากฎว่าเช้าวันรุ่งขึ้นก็เกิดอาการปุ่มกดค้างอีก ทีนี่เลยทนไม่ได้ โทรไปที่ศูนย์ตั้งแต่มันเปิดบริการ เค้าก็จำโทรศัพท์เราได้นะเพราะเพิ่งเข้าไปซ่อมมา แล้วเค้าก็บอกว่าต้องเอาเครื่องไปทิ้งไว้ 3 วัน!!! เราเกิดอาการเซ็งสุดๆ แล้วไอ้ที่เอาไปซ่อมมาแล้วอ่ะ ทำอะไรไปบ้าง??? เค้าก็บอกว่าไม่รู้ น่าจะเป็นที่ตัว software! อ้าว...
Arrow เราก็เลยถามว่า แล้วถ้าเอาไปซ่อมอีกแล้วจะใช้ได้เป็นปกติมั๊ย จะมีอาการปุ่มค้างอีกมั๊ย? เค้าตอบว่า ก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน (อ้าววววววว) แล้วถ้าเป็นอีกจะทำไง เค้าตอบว่า ก็เอามาซ่อมใหม่! เฮ้ย...อย่างี้หมายความว่าไงเนี่ย แสดงว่า i-mobile เอาเครื่องมาย้อมแมวขายนี่หว่า เอาเครื่องห่วยๆมาขาย แถมไม่รับผิดชอบอีกไอ้คนขายที่ร้าน m-shopก็ไม่รู้เรื่องเลย เราเคยโทรไปถามที่ศูนย์ sony ericsson แล้วเค้าบอกว่า i-mobile ของ Samartเนี่ย ชอบเอาเครื่องต่างประเทศเข้ามาขาย แล้วเครื่องส่วนใหญ่ก็จะเป็นเครื่องที่ไม่ได้คุณภาพ ซึ่ง SEเองไม่นำเข้ามาขายในไทย เพราะถ้าSEนำเข้ามาจะมีคุณภาพและรับประกันของ loxleyจะรับผิดชอบมากกว่านี้
Arrow อย่าซื้อเครื่องจาก m-shop กับ i-mobile เด็ดขาดนะ
เรากำลังจะขายเครื่องทิ้งแล้วซื้อเครื่องใหม่ เครื่องนี้ยังมีประกันเหลืออยู่ตั้ง 9 เดือนแหนะ ขายได้เท่าไหร่เนี่ย!

มันเป็นจิงๆนะไอ้อาการเนี่ยเคยเจอแต่ก็คิดไรมากละ ยี่ห้ออื่นเขาก็เป็น ตอนนี้ผมขาย Nokia มาซื้อ SE แว้ว ด้วยเหตุผลมันสวยดีแค่เนี่ย ไม่ดีก็เปลี่ยนง่ายจะตายยย
Gigamazx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? GPRS ??? MMS ???????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2005 15:19  

คืออย่างนี้คับ ผมใช้ Orange อยู่คับ เข้าไปดูการตั้งค่าต่าง ๆ ของ Orange มาแล้ว ตั้งค่าตามนั้นเสร็จ ไม่สามารถใช้งาน GPRS และ MMS ได้อะคับ มันจะแจ้งว่า การเชื่อมต่อ GPRS ล้มเหลว อย่างเนี่ยคับ ใครพอรู้วิธีการตั้งค่าต่าง ๆ แบบละเอียดไหมคับ ขอบคุณมากคับผม
Wongsakorn
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2005 22:59  

ตอนนี้ราคาเครื่องใหม่มันเท่าไรอ่ะครับบอกหน่อย
ชอบ Sony Ericsson มานาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2005 21:26  

นั้นสิ ราคา เท่าไหร่ครับ
ผ่านมา ผ่านไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2005 02:24  

เปนรุ่นที่น่าสนมาก ผ่านไป2ปี ยังมีคนใช้ล้นหลาม ไม่ตกรุ่นเรย
แวะมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2005 11:39  

MBK และ ร้านทั่วไป 6,370-6,500
ร้านใหญ่ๆและ ศูนย์ต่างๆ 6,900 บาท

สวยใช้ได้เลย มี BT นี่แหละจุดเด่น
termites
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2005 11:45  

เวลาซื้อ ดูด้วยว่ามีสติ๊กเกอร์ Loxley รับประกันด้านในหรือเปล่า เขาจะพิมพ์ เดือน/ปีไว้
เช่นช่วงนี้ก็จะเป็น 03/05

ตอนนี้เรื่องภาษาไทยหมดไปแล้ว
แป้นพิมพ์มีภาษาไทย
เมนูเปลี่ยนเป็นภาษาไทยได้
รับ พิมพ์ ข้อความภาษาไทยได้

ก็เป็นรุ่นที่เคยแพง และยังมีเทคโนโลยี ดีๆติดมาเพียบพร้อม
ถือว่าไม่เลวเลย ประมาณว่าเป็รุ่นบุกเบิกของ Sony Ericson รุ่นหนึ่ง
เลยตั้งใจทำเป็นพิเศษ

ส่วนเรื่อง เครื่องไม่ดี ผมว่า ถ้าเป็นผมก็คง บ่นๆๆๆๆๆๆ เหมือนกันครับ
น่าเห็นใจ สำหรับคนที่ซื้อเครื่องใหม่ๆ แล้วใช้ไม่คุ้ม

แต่มันก็เป็นเกือบๆทุกยี่ห้อแหละ แล้วแต่จังหวะ
termites
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2005 11:47  

ตอนนี้เรื่องภาษาไทยหมดไปแล้ว

พิมพ์ผิด ต้องเป็น

ตอนนี้ปัญหาเรื่องภาษาไทยหมดไปแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2005 23:58  

ตอนนี้ เหลือ 3180 แล้ว อ่า จิง หรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2005 23:59  

เอ๊ยยย 3840 พูดผิด
แวะมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2005 07:28  

ไม่จริงครับ ล่าสุด ถูกสุดน่าจะอยู่ที่ 6,370 B.
ร้านทั่วๆไป 6,500 B. up
ร้านมีชื่อ 6,900 B.
:Pong:
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: In Thailand
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2005 15:24  

ออกมา 17900.- ตอนนี้ 5990.- เสียตรงจอ กับความจำ
เผอิญเหลือเกิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 11:59  

ปัจจุบันตอนนี้ราคาคงที่ของ T610 อยู่ที่เท่าไรครับและภายในปีนี้มีแนวโน้มว่าจะลดลงหรือขึ้นไหมเห็นน้ำมันแพงเลยบ้าตามเขาหน่อยนะ
Homeeee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2005 18:25  

เครื่องศูนย์ล็อกซ์เลย์อยุที่ 5,990 บาท รึ 5,900 บาทนะครับ
ชะอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2005 10:37  

คืออย่างนี้คับ ผมใช้ Orange อยู่คับ เข้าไปดูการตั้งค่าต่าง ๆ ของ Orange มาแล้ว ตั้งค่าตามนั้นเสร็จ ไม่สามารถใช้งาน GPRS และ MMS ได้อะคับ มันจะแจ้งว่า การเชื่อมต่อ GPRS ล้มเหลว อย่างเนี่ยคับ ใครพอรู้วิธีการตั้งค่าต่าง ๆ แบบละเอียดไหมคับ ขอบคุณมากคับผม
sony-e
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2005 16:33  

โฆษณาหนังสือพิมพ์วันที่ 5 เม.ษ.2548
ราคา ของใหม่ 5990
ใช้ได้ แต่อยากให้ T630ลดลงอีกชอบจอนะ
boonie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 18:01  

ซื้อมาแย้ว 5900 เครื่องสวย ส่วนประกอบดูดีมีระดับ เล่น bluetooth สนุกดีอะ จิงๆ อยากซื้อ T630 เพราะความสามารถเยอะก่าแต่เครื่องไม่สวยเลย ปุ่มกด เหมือน K700 เราว่ามันเหมือนปุ่มเครื่องคิดเลขนะ ไม่รู้สิ ทุกท่านว่าไง ถ้าอยากได้มือถือเรียบๆ ไม่เรื่องมาก จิงๆแล้วผมกผ้ว่าจอสีสวยดีออกนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony-Ericsson T610
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2005 11:08  

MrPhone ผู้เขียน:
ความเห็นของคุณกับ Sony-Ericsson T610
http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/t610.htm

how much is price of this phone in thailand ( bkk ) thanks in advance if you inform me .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2005 09:11  

Khor apai na...computer rao pim phasaa Thai mai daai Mad

^ Anyway, I also want to know how much t610 is in Thailand right now...still thinking whether to buy here in America or Thailand....

Also, can someone tell me whether the font in the phone is in Thai or English...I'd rather have it be in Thai na...heh heh

Thank you khrap
รามันย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2005 19:43  

ซื้อมาเเล้ว 5990 เหมือนกันครับ ผมมีงบพอซื้อ T630 เเต่ก็ไม่ได้ซื้อครับ เพราะถึงภาพมันจะชัดกว่า T610 ผมก็ไม่สนใจอยู่ดี ก็ถือว่าคุ้มค่าสำหรับผมครับ เพราะเน้นการใช้งานเป้นหลัก ไม่ได้สนใจลูกเล่นด้านอื่นๆ เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2005 17:30  

Anonymous ผู้เขียน:
Khor apai na...computer rao pim phasaa Thai mai daai Mad

^ Anyway, I also want to know how much t610 is in Thailand right now...still thinking whether to buy here in America or Thailand....

Also, can someone tell me whether the font in the phone is in Thai or English...I'd rather have it be in Thai na...heh heh

Thank you khrap

T610 = 5,520 B (Price at Nasa phone , MBK)
T630= 5,610 B (Nasa phone also)

90 Baht different Shocked Shocked
samuttapon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: chiangmai
หัวข้อ : Re: ??????? GPRS ??? MMS ???????
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2005 15:20  

Gigamazx ผู้เขียน:

================================================
ขั้นแรกต้องถามว่าคุณอยู่จังหวัดอะไรเพราะ orange ไม่สามารถใช้ GPRS ได้ทุกจังหวัดครับ
ถ้าคุณอยู่ จังหวัดที่สามารถใช้ GPRS ของ Orange ได้คุณต้องโทรไปที่ศูนย์ orange เพื่อ
ขอเปิดใช้บริการ GPRS และ MMS ก่อน ถ้าคุณตั้งไม่เป็นก็ถามการตั้งค่าต่างๆได้ในต้อนนั้น
แต่ก็สามารถเข้าไปตั้งผ่าน net ได้ที่ web ของ SE โดยตรงครับแล้วจะมี SMS มาให้
instal ค่าต่าง ๆ ลงเครื่อง ครับ... GPRS ของ orange ข้อนข้างช้าง ครับ
samuttapon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: chiangmai
หัวข้อ : Re: ?????? Data Link ???? Theme ??? Net ???????????
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2005 15:36  

Anonymous ผู้เขียน:
ฉัตรชัย ผู้เขียน:
nutthed ผู้เขียน:
พยายามอยู่นานก็ยังทำไม่ได้ซักที...รบกวนท่านผู้รู้ช่วยสอนให้หน่อยครับ

ให้เราโหลด theme จาก net ก่อนคับ ซึ่งให้เราดาวโหลดมาเก็บไว้ใน pc โดยปกติจะมาในรูปแบบไฟล์ zip หลังจากแตกไฟล์แล้ว ให้เราส่งไฟล์ที่แตก zip ส่งเข้ามือถือโดยผ่านสาย datalink นั่นเอง

แล้วใช้โปรแกรมอะไรเป็นตัวส่ง Theme เข้ามือถือล่ะครับเพราะ file ที่ได้จะเป็น .thm ซึ่งโปรแกรมที่ให้มาพร้อมกับโทรศัพท์อ่าน file ประเภทนี้ไม่ได้น่ะครับ

================================================
ผมใช้ BT เป็นตัววส่ง ไฟล์ เข้ามือถือ รู้สึกว่า คลิกขวาแล้วไปที่ sent เลือก BT เลือก T610
ไฟล์ *.thm จะเข้าไปอยู่ใน folder Theme ในเครื่องเอง
แต่ใช้ datalink หลังจากลง driver จนครบแล้ว restart PC แล้วเสียบ สาย datalink
รู้สึกมันจะเจออีก drive ภายในจะมร folder ต่าง ๆ ให้ copy *.thm ไปไว้ใน folder theme
ก็เป็นอันเสร็จ จากนั้นก็ไปเลือกเปลี่ยน theme เองในมือถือ
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2005 12:00  

รายละเอียด sony T610
http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=pp1_1_1&zone=pp&lm=pp1&pid=10055
CSR-NAKA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2005 15:52  

Shocked SONYERICSSON จัดงาน PROMOTION ที่ เซ็นทัรลลาดพร้าวค่ะ

Laughing ตั้งแต่วันอังคารที่ 15 - วันอาทิตย์ที่ 20 พฤศจิกายน
Razz ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว ชั้น 1 หน้าโออิชิ ค่ะ
Very Happy คุณสามารถตรวจเช็คสภาพตัวเครื่องและสอบถามข้อมูลการใช้งานได้ค่ะ
Smile และภายในงานมีการจำหน่ายโทรศัพท์และอุปกรณ์ของโซนี่อิริคสัน
Embarassed ในราคาโปรโมชั่นค่ะ

Wink สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ CALLcenter SOnyericsson 02-2483030
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2006 13:10  

se นี่ไม่ค่อยมีปัญหานะครับ แต่ละรุ่นก็ดีๆ ไม่ค่อยมีใครบ่นกัน
กามมี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2006 11:54  

DE ผู้เขียน:
se นี่ไม่ค่อยมีปัญหานะครับ แต่ละรุ่นก็ดีๆ ไม่ค่อยมีใครบ่นกัน

เราจะเอาเพลงลงโทรศํพท์ ทำอย่างไรค่ะ
นายเค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2006 14:01  

ตอนนี้ตึ๊งได้พันเดียวครับ T610
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 111
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 09:16  

mmc ผู้เขียน:
จอสีเครื่องแรกของโลกน่ะ SIEMENS E10 น่ะครับ thomasjain48 ไม่รู้เกิดทันรึเปล่าหรือมาใช้เครื่องแรกที่ T68 ก็ไม่รู้ แล้วเครื่องที่สองน่ะ มันก็ SIEMENS S25 จำไว้จะได้ไม่ขายหน้าใครเขา ....ฮา..ฮา...ฮา
[img]sms.pl/images/dwl/telkat/model_771_1_1134670510.jpg[/img]
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 111
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 09:19  

[quote="Author"]
mmc ผู้เขียน:
จอสีเครื่องแรกของโลกน่ะ SIEMENS E10 น่ะครับ thomasjain48 ไม่รู้เกิดทันรึเปล่าหรือมาใช้เครื่องแรกที่ T68 ก็ไม่รู้ แล้วเครื่องที่สองน่ะ มันก็ SIEMENS S25 จำไว้จะได้ไม่ขายหน้าใครเขา ....ฮา..ฮา...ฮา
help me!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากขายมือถือรุ่น t610 ขายที่ไหนดีถิงจะได้เงินเยอะ
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 17:19  

1. ตอนนี้ใช้มือถือรุ่นนี้ t610 อยู่ แต่ไม่รู้ว่าจะขายที่ไหน ใครรู้ช่วยบอกที่ได้มั้ยค่ะ แร้วถ้าขายได้ จะขายได้ประมาณเท่าไหร่
2. อยากรู้ว่า มือถือรุ่น t610 กับ รุ่น t620 มันต่างกันยังไง เห็นคนใช้ รุ่น t620 มันเหมือนกับรุ่น ที 610 เปี๋ยบ ใครรู้ความแตกต่างของทั้ง 2 เครื่องก็ช่วยตอบกระทู้นี้ด้วยค่ะ
3. อยากโหลดเกมลง เครื่องค่ะ แต่ไม่รู้ทำไง ลองโหลดดูแร้ว ไม่เห็นจะเข้าเครื่องเรย เสียเงิน 50 บาทฟรีๆๆ เรยนะเนี่ย เครียด เรยอยากให้ผู้รู้ช่วยอธิบาย การโหลดเกม อย่างละเอียด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากขายมือถือรุ่น t610 ขายที่ไหนดีถิงจะได้เงินเยอะ
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 08:09  

help me! ผู้เขียน:
1. ตอนนี้ใช้มือถือรุ่นนี้ t610 อยู่ แต่ไม่รู้ว่าจะขายที่ไหน ใครรู้ช่วยบอกที่ได้มั้ยค่ะ แร้วถ้าขายได้ จะขายได้ประมาณเท่าไหร่
2. อยากรู้ว่า มือถือรุ่น t610 กับ รุ่น t620 มันต่างกันยังไง เห็นคนใช้ รุ่น t620 มันเหมือนกับรุ่น ที 610 เปี๋ยบ ใครรู้ความแตกต่างของทั้ง 2 เครื่องก็ช่วยตอบกระทู้นี้ด้วยค่ะ
3. อยากโหลดเกมลง เครื่องค่ะ แต่ไม่รู้ทำไง ลองโหลดดูแร้ว ไม่เห็นจะเข้าเครื่องเรย เสียเงิน 50 บาทฟรีๆๆ เรยนะเนี่ย เครียด เรยอยากให้ผู้รู้ช่วยอธิบาย การโหลดเกม อย่างละเอียด

ควรจะใช้คอมแล้วหาโหลดเกมหรืออื่นๆจาก Internet เอามาไว้ในคอมก่อนแล้วค่อยใช้สาย USB Cable DCU-11 ต่อกับโทรศัพท์เพื่อดึงไฟล์นั้นๆจากคอมมาลงเครื่องอีกทีจะดีกว่าที่สำคัญฟรีไม่ต้องเสียตังค์ด้วย หรือถ้าหากต้องการได้สาย USB Cable DCU-11 ก็ลองเมล์มาคุยกันได้นะที่ jimbovy@msn.com ยินดีขายให้ถูกๆของยังใหม่เอี่ยมอยู่เลยมีกล่องพร้อม
quad
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 09:28  

กลับมารำลึกถึงอดีต น่าจะเก็บ T610 ไว้

ตอนปล่อยไป ใหม่กิ๊กเลย

Laughing Laughing Laughing
Msconfig
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Sony-Ericsson T610
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 11:24  

ของผมยังอยู่ดีเลย เก็บไว้ทุกวันนี้ สภาพยังปกติดีไม่มีรอยเพราะพึ่งเสียตังซื้อกรอบใหม่จากทางศูนย์ไปยอมเสียตังแพงเพื่อของที่สมบูรณ์อิอิ ใช้งานได้ทุกอย่างเลย ตอนนั้นจัดไป 15000 กว่าๆทุกวันนี้ยังอยู่ดีอิอิทนโคตาระเปลือกชุดเก่าตกไม่รู้จะตกยังไงแล้วเละไปหมด เปลี่ยนเปลือกใหม่แล้วเลยถนอมเก็บไว้เป็นของเก่า^^ Embarassed
gettymaru
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 12:06  

ผมได้ประสบการณ์ไม่ค่อยดีกับ T610 เพราะซื้อเครื่องนอก ร้านตู้ แต่ผมก็รักมันนะ ใช้อยู่นาน พอ W800 ออกมานั่นแหละ ถึงปล่อย T610 ไป

ยังนึกถึงความคลาสสิคของมันไม่หายเลย Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: