Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia Care Center (สาขาเชียงใหม่)
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 152 / เข้าชม: 308353
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia Care Center (สาขาเชียงใหม่)
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 11:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

เชิญทางนี้ค่ะ

Nokia Care Center (สาขาเชียงใหม่)

บริการงานซ่อม รวดเร็วทันใจ และได้รับมาตราฐานระดับโลก โดยช่างผู้ชำนาญการ
มีที่จอดรถกว้างขวาง พนักให้บริการอย่างเป็นกันเองค่ะ
เปิดบริการ 9.00-19.00 น. วันจันทร์ – เสาร์
ตั้งอยู่ที่ 201/1 ต.หายยา อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50100 (สนาม ไดร์กอล์ฟ ตรงข้ามห้างเซ็นทรัลแอร์พอร์ต)
หรือโทรสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 053-203321-3 ในเวลาทำการค่ะ

Nazix1
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 13:06  

ดีจัง
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 15:25  

ดีนะเนี่ยทำไม ที่อื่นไม่เป็นแบบนี้บ้างละ
KOB001
Year's Star

หัวข้อ : เรื่องง่าน ๆๆ สำหรับโนเกีย
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2009 13:23  

สอบถามข้อมูลเกี่ยวกับโนเกียได้ทุกรุ่นนะครับ ยินดีให้คำปรึกษาครับ

KOB 001
Year's Star

หัวข้อ : Nokia Care Center เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2009 18:19  

ยินดีให้คำปรึกษานะครับ
godhand358
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 14:39  

คือผมใช้ N81 อยู่น่ะครับ แล้วทีนี้เวลาถ่ายรูปเนี่ย รูปมันจะไปขึ้นที่ คลังภาพ(Gallery)

ใช่ไหมครับ..

แต่พอใช้ไปใช้มา พอผมถ่ายรุปเสร็จแล้วจะกลับไปดูรูปที่ผมเพิ่งถ่ายไป ปรากฏว่ามันไม่ขึ้น

อะครับ ถ่ายไป 3-4 รูปก็ไม่ขึ้น แบบนี้ปัญหาเกิดจากอะไรครับ ?

ปล.แล้วมีขายฝาครอบด้านหลังของ N81 ไหมครับ พอดีฝาหลังผมรอยขีดข่วนเยอะมาก

อยากเปลี่ยน Shocked
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 10:57  

godhand358 ผู้เขียน:
คือผมใช้ N81 อยู่น่ะครับ แล้วทีนี้เวลาถ่ายรูปเนี่ย รูปมันจะไปขึ้นที่ คลังภาพ(Gallery)

ใช่ไหมครับ..

แต่พอใช้ไปใช้มา พอผมถ่ายรุปเสร็จแล้วจะกลับไปดูรูปที่ผมเพิ่งถ่ายไป ปรากฏว่ามันไม่ขึ้น

อะครับ ถ่ายไป 3-4 รูปก็ไม่ขึ้น แบบนี้ปัญหาเกิดจากอะไรครับ ?

ปล.แล้วมีขายฝาครอบด้านหลังของ N81 ไหมครับ พอดีฝาหลังผมรอยขีดข่วนเยอะมาก

อยากเปลี่ยน Shocked

อาการนี้น่าจะเกิดขึ้นที่เมมโมรี่การ์ดนะครับ เหมือนกับว่าในเมมโมรี่การ์ดมีไฟล์ที่ถูกซ่อนเอาไว้

อ่ะครับวิธีแก้ไขนะครับถอดเมมโมรี่การ์ดออกแล้วเอาไปใส่ในการ์ดรีดเดอร์เข้าไปดูข้อมูลในเม

มว่ามีไฟล์ไหนบ้างที่สีของไฟล์มันเป็นสีจาง ๆ พอเจอแล้วให้คลุมทั้งหมดแล้วเลือกที่พรอเพอตี้

เอาเครื่องหมายในช่องสี่เหลี่ยมออกทั้งหมดแล้วลองใช้งานดูครับผมว่าน่าจะใช้ได้นะครับ

ส่วนเรื่องฝาหลังมีขายครับ
N_Nong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Songkhla
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 17:03  

แหม.....พี่ KOB001 ไม่ค่อยจะโปรโมทฯ สาขาเลยนะคะ
ถ้า job เยอะๆๆ จะไหวเหรอเนี้ย

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
N_Nong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2009 17:12  

แหม.....พี่ KOB001 ไม่ค่อยจะโปรโมทฯ สาขาเลยนะคะ

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ปิ่นแก้ว
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
หัวข้อ : Re: Nokia Care Center เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 15:09  

KOB 001 ผู้เขียน:

พี่ค่ะ แล้วตอนนี้มี N82 ขายไหมค่ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ แล้ว N93 มีหน้ากากทั้งชุดขายไหมค่ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ (ลูกค้าเก่าค่ะ 0871774402)
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia Care Center เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 18:36  

ปิ่นแก้ว ผู้เขียน:

พี่ค่ะ แล้วตอนนี้มี N82 ขายไหมค่ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ แล้ว N93 มีหน้ากากทั้งชุดขายไหมค่ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ (ลูกค้าเก่าค่ะ 0871774402)

ต้องขอโทษด้วยนะครับทางศูนย์บริการโนเกียแคร์เป็นศูนย์บริการหลังการขายไม่มีเครื่องจำหน่ายครับผม ส่วนหน้ากากทั้งชุดของ N93 ต้องขอเช็คราคากับทางสำนักงานใหญ่ก่อนนะครับว่ายังมีของอยู่หรือเปล่าครับ ถ้าได้เรื่องยังไงเดี๋ยวผมจะโทรแจ้งนะครับ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2009 18:37  

N_Nong ผู้เขียน:

นั่นแน่มีการแซวด้วยอ่ะ อิอิ ส่วนเรื่อง Job มะมีปัญหาครับผม Laughing Laughing Laughing
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ : สอบถามข้อมูลการใช้งานโนเกีย
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2009 16:51  

สอบถามข้อมูลการใช้งานโนเกียทุกรุ่นได้นะครับ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามข้อมูลการใช้งานโนเกีย
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 12:34  

สอบถามข้อมูลการใช้งานโนเกียทุกรุ่นได้นะครับ

ยินดีให้คำปรึกษานะครับ สอบถามข้อมูลการใช้งานโนเกียทุกรุ่นได้นะครับ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 10:09  

cnx_smiles
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 23:05  

ถ้าสมอทอล์กไม่ดีเครมได้มั๊ยคับ ซื้อมายังไม่ถึงเดือน
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 15:18  

cnx_smiles ผู้เขียน:
ถ้าสมอทอล์กไม่ดีเครมได้มั๊ยคับ ซื้อมายังไม่ถึงเดือน

เคลมได้ครับ เรียนนิดหนึ่งนะครับ เรื่องของการรับประกันนะครับ

ตัวเครื่อง รับประกัน 1 ปี

สมอทอล์ก สายชาร์จ แบตฯ รับประกัน 6 เดือน นะครับ

ขอบคุณครับ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 15:26  

snow6969
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 16:42  

ขอสอบถามปัญหาหน่อยนะค่ะ

คือเราใช้ N95 เวลาต่อUSBเลือกโหมดเป็น PC Suite แล้วตัวโปรแกรมมองไม่เห็นเครื่องค่ะแต่ดูในDevice Manager มันเห็นโทรศัพท์ เชื่อมต่อโหมดอื่นก็ใช้ได้ปกติค่ะ

รบกวนช่วยดูด้วยนะค่ะ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2009 09:46  

snow6969 ผู้เขียน:

คือเราใช้ N95 เวลาต่อUSBเลือกโหมดเป็น PC Suite แล้วตัวโปรแกรมมองไม่เห็นเครื่องค่ะแต่ดูในDevice Manager มันเห็นโทรศัพท์ เชื่อมต่อโหมดอื่นก็ใช้ได้ปกติค่ะ

รบกวนสอบถามนิดนะครับ PC Suite ที่ใช้เวอร์ชั่นอะไรครับ ถ้าเป็นไปได้ แนะนำให้ลองใช้เวอร์ชั่น7.1 นะครับ หรือว่า PC Suite อันเดิมของคุณเป็นเวอร์ชั่นนี้แล้วนะครับ ก่อนที่จะเชื่อมต่อนะครับลองปิด เปิด เครื่องดูสัก หนึ่งครั้งแล้วลองเชื่อมต่อดูนะครับ
snow6969
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 17:59  

snow6969 ผู้เขียน:

รบกวนสอบถามนิดนะครับ PC Suite ที่ใช้เวอร์ชั่นอะไรครับ ถ้าเป็นไปได้ แนะนำให้ลองใช้เวอร์ชั่น7.1 นะครับ หรือว่า PC Suite อันเดิมของคุณเป็นเวอร์ชั่นนี้แล้วนะครับ ก่อนที่จะเชื่อมต่อนะครับลองปิด เปิด เครื่องดูสัก หนึ่งครั้งแล้วลองเชื่อมต่อดูนะครับ

PC Suite เวอร์ชั่น7.1 ค่ะ ลองทำทุกวิธีแล้วอ่ะค่ะไม่ได้เลยอ่ะค่ะ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2009 10:25  

โอเคครับถ้าไม่ได้นะ ผมอาจจะให้คุณตั้งค่าตามเดิมดูนะครับแล้วลองเชื่อมต่ออีกครั้ง ถ้าไม่ได้

อีกผมแนะนำเอาเครื่องเข้าที่ศูนย์ให้เค้าเช็คอ่ะครับ
dee_surat
Year's Star

จังหวัด: suratthani
หัวข้อ : Re: Nokia Care Center (สาขาเชียงใหม่)
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 10:08  

เชิญทางนี้ค่ะ

บริการงานซ่อม รวดเร็วทันใจ และได้รับมาตราฐานระดับโลก โดยช่างผู้ชำนาญการ
มีที่จอดรถกว้างขวาง พนักให้บริการอย่างเป็นกันเองค่ะ
เปิดบริการ 9.00-19.00 น. วันจันทร์ – เสาร์
ตั้งอยู่ที่ 201/1 ต.หายยา อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50100 (สนาม ไดร์กอล์ฟ ตรงข้ามห้างเซ็นทรัลแอร์พอร์ต)
หรือโทรสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 053-203321-3 ในเวลาทำการค่ะ

ขอแนะนำ Nokia Care Center (สาขาสุราษฎร์ธานี) ด้วยคนค่ะ

บริการรวดเร็ว ทันใจ รอรับได้ เชิญได้เลยค่ะ

หรือติดต่อได้ที่ 077-288668

dee_surat
Year's Star

จังหวัด: suratthani
หัวข้อ : NOKIA CARE (สาขาสุราษฎร์ธานี)
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 10:15  

ขอแนะนำ NOKIA CARE POINT (สาขาสุราษฎร์ธานี)

บริการซ่อม รวดเร็ว ทันใจ รอรับได้

ติดต่อได้ที่ 22/36 ถ.ราษฎร์อุทิศ ต.ตลาด

อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี

Tel 077-288668

Nazix1 ผู้เขียน:
ดีจัง
ninezy
Year's Star

จังหวัด: น่าน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 23:02  

สอบถามหน่อยค่ะ พอดีซื้อ N95 8G มาแล้วหน้ากากด้านหน้าเป็นสีดำ ด้านหลังเป็นสีน้ำตาล
อยากจะเปลี่ยนด้านหลังเป็นสีดำเหมือนข้างหน้าอ่ะค่ะ
ซื้อเฉพาะด้านหลังได้ป่าวค่ะ
ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ขอบคุณค่ะ
urana_iko
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 13:48  

สอบถามหน่อยค่ะ

หูฟังโนเกียที่ใช้ได้กับ n73me มีรุ่นไหนบ้าง ราคาเท่าไหร่บ้างค่ะ

แล้วแบตฯ อีกค่ะ ราคาเท่าไหร่เอ่ย

ขอบคุณมาก ค่ะ Wink
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 22:46  

ninezy ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยค่ะ พอดีซื้อ N95 8G มาแล้วหน้ากากด้านหน้าเป็นสีดำ ด้านหลังเป็นสีน้ำตาล
อยากจะเปลี่ยนด้านหลังเป็นสีดำเหมือนข้างหน้าอ่ะค่ะ
ซื้อเฉพาะด้านหลังได้ป่าวค่ะ
ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ได้ครับ นิดหนึงนะครับด้านหลังที่ว่านั้นตรงไหนครับ ฝาครอบแบตหรือ

เปล่าครับ ถ้าที่ฝาครอบแบตอันละ 150 ครับ แต่ถ้าเป็นส่วนที่เรียกว่า C COVER เดี๋ยวผมเช็ค

ราคาให้นะครับแล้วจะรีบมาตอบครับ ต้องขออภัยที่มาตอบช้านะครับเพราะว่าช่วงนี้งานเยอะ

มากครับ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 22:49  

urana_iko ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยค่ะ

หูฟังโนเกียที่ใช้ได้กับ n73me มีรุ่นไหนบ้าง ราคาเท่าไหร่บ้างค่ะ

แล้วแบตฯ อีกค่ะ ราคาเท่าไหร่เอ่ย

ขอบคุณมาก ค่ะ Wink
ราคาหูฟังของ N73 อยู่ประมาณ 695 บาทครับ ส่วนรุ่น

เดี๋ยวผมเช็คให้อีกทีนะครับ ส่วนราคาแบเตอรี่ เป้นแบบ BP-6M ราคาอยู่ที่ 1950 บาท ครับ
talentman
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 01:50  

สอบถามหน่อยครับ

เครื่องผม N76 พอปิดเครื่องเปิดใหม่ (ปิด เปิด ตอนใส่แบตอยู่ธรรมดาๆเลยครับ)

มันจะให้ตั้งเวลากับวันที่ตลอดเลยครับ

แบตไม่เสื่อมนะครับปรกติดี

อาการแบบนี้เป็นที่อะไรหรอครับ
Amnartsak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนเรื่องN76อ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 01:37  

คือว่าผมซื้อหน้ากากมาแล้วใส่ไม่เป็น

ถ้าจะเอาไปให้ที่Nokia Careใส่ให้จะได้ป่าวคับ

แล้วค่าบริการเท่าไหร่อ่ะ?

รบกวนด้วยนะครับ
Amnartsak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : อีกข้อครับกับN76
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 01:40  

คือว่าถ่ายรูปแล้วไม่อยู่ในแกลลอรี่อ่ะ

มีไหนไม่รู้

ทั้งๆที่ผมก็ตั้งเมมไว้ในเมมโมรีแล้วนะ

ทุกวันนี้ผมต้องถ่ายเก็บไว้ในเมมเครื่องอ่ะ

แล้วค่อยย้ายไปเมมโมรี่อีกทีนึง

แล้วก็เครื่องชอบรีสตาร์ทเองอ่ะ

เป็นไรมั้ยครับนี่??? สงสารมานอ่ะ
looghmoo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 11:53  

อยากสอบถามว่า "โนเกีย N97 ที่นำมาขายที่ศูนย์เป็นเฟิร์มแวร์เวอร์ชั่นไหน และ RM อะไรครับ"
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 17:05  

looghmoo ผู้เขียน:
อยากสอบถามว่า "โนเกีย N97 ที่นำมาขายที่ศูนย์เป็นเฟิร์มแวร์เวอร์ชั่นไหน และ RM อะไรครับ"

เฟิร์มแวร์เวอร์ชั่น 10.0.012 RM 505 ครับผม
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ : Re: อีกข้อครับกับN76
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 17:08  

Amnartsak ผู้เขียน:
คือว่าถ่ายรูปแล้วไม่อยู่ในแกลลอรี่อ่ะ

มีไหนไม่รู้

ทั้งๆที่ผมก็ตั้งเมมไว้ในเมมโมรีแล้วนะ

ทุกวันนี้ผมต้องถ่ายเก็บไว้ในเมมเครื่องอ่ะ

แล้วค่อยย้ายไปเมมโมรี่อีกทีนึง

แล้วก็เครื่องชอบรีสตาร์ทเองอ่ะ

เป็นไรมั้ยครับนี่??? สงสารมานอ่ะ

อาการแบบนี้ผมแนะนำพบคุณหมอที่ศูนย์โนเกียเลยครับ หรือไม่โทรสอบถามเบื้องต้นได้นะ

ครับ 053-203321-3 ครับ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนเรื่องN76อ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 17:17  

Amnartsak ผู้เขียน:
คือว่าผมซื้อหน้ากากมาแล้วใส่ไม่เป็น

ถ้าจะเอาไปให้ที่Nokia Careใส่ให้จะได้ป่าวคับ

แล้วค่าบริการเท่าไหร่อ่ะ?

รบกวนด้วยนะครับ
กรณีอะไหล่ที่เป็นของเทียมนะครับทางศูนย์ไม่ได้รับเปลี่ยนครับ

แต่ถ้าเป็นของแท้ทางศูนย์จะคิดค่าบริการ ถ้าเครื่องอยู่ในประกันจะไม่มีค่าใช้จ่ายนะครับ และ

เครื่องที่อยู่นอกประกันจะมีค่าใช่จ่ายที่ 400 ครับ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 17:48  

talentman ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยครับ

เครื่องผม N76 พอปิดเครื่องเปิดใหม่ (ปิด เปิด ตอนใส่แบตอยู่ธรรมดาๆเลยครับ)

มันจะให้ตั้งเวลากับวันที่ตลอดเลยครับ

แบตไม่เสื่อมนะครับปรกติดี

อาการแบบนี้เป็นที่อะไรหรอครับ

อาการนี้จะเป็นตัวแบตเตอรี่แบ๊คอัพเสียนะครับ
MooOwn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Korea, seoul
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 11:36  

ดีจริงๆๆ

คน ชม ก็สะดวกสบาย แล้ว
kanconroe
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 16:57  

ลำโพง N81 ทั้ง 2 ลูก เท่าไหร่ครับ
romeo1993
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 13:16  

พอดีพึ่งซื้อ 6700 มาแล้วเป็นรอบอ่ะค่ะ
จะมีกรอบด้านหลังเปลี่ยนไหมค่ะ
คิดค่าบริการเท่าไรค่ะ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 15:18  

romeo1993 ผู้เขียน:
พอดีพึ่งซื้อ 6700 มาแล้วเป็นรอบอ่ะค่ะ
จะมีกรอบด้านหลังเปลี่ยนไหมค่ะ
คิดค่าบริการเท่าไรค่ะ

มีครับ ค่าบริการนะครับ 100 บาท ไม่รวมอะไหล่นะครับ ส่วนราคาอะไหล่ยังไม่มีราคามานะ

ครับ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 15:19  

MooOwn ผู้เขียน:
ดีจริงๆๆ

คน ชม ก็สะดวกสบาย แล้ว

ขอบคุณมากครับ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 15:22  

kanconroe ผู้เขียน:
ลำโพง N81 ทั้ง 2 ลูก เท่าไหร่ครับ

ข้างละ 100 บาท ครับ ยังไม่รวมค่าบริการนะครับ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 15:28  

ผมอาจเข้ามาตอบช้าสักนิดนะครับแต่เข้ามาตอบให้แน่นอนครับ ยังไงต้องโทษไว้ด้วยนะครับ
hydeless
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 17:34  

อยากทราบราคา ชุดบอดี้ทั้งหมดของ N95 กับ ราคาแบตครับ
lunatic_popeye
Year's Star

จังหวัด: ลำพูน
หัวข้อ : n 81
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 10:23  

ปุ่มกด nokia n81 มันรวนครับ

ตรงรับสายวางสาย และปุุ่มกดทิศทาง

ถ้าซ่อมจะเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ
kanconroe
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 19:10  

ครับ แล้วถ้าเราไปซื้อเปลี่ยนเองได้มั้ยครับ พวก หน้ากากอะครับ เอามาเปลี่ยนเอง

แล้วค่าบริการเท่าไหร่อะครับ

แล้วสรุปว่าเคสกลางแท้มันมีลำโพงติดมาด้วยรึป่าวครับ[/quote]
romeo1993
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2009 18:30  

พอดีว่า
ลำโพง 6700 อ่ะค่ะ
น้ำมันเข้า
แล้วมันเน่ามากมาย
ไอ่ตรงที่เป็นผ้าที่หุ้มไว้ก็เปื่อยๆอ่ะค่ะ

และถ้าเราจะเปลี่ยนหนิมีอะไหล่ไหมค่ะ
ละราคาประมานเท่าไรค่ะ?
pingping12345
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 08:05  

พี่ครับ ที่เชียงใหม่ N86 สีขาวขายกันหรือยังอ่ะ ถ้าขายแล้วไปซื้อที่ไหน

ยังไม่ขาย มาวันไหนอ่ะครับ
kohkha2
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 18:16  

ผมเป็นลูกค้าเคยใช้บริการซ่อม n91 ตอนนี้ผมมาเรียนอยู่ที่ไต้หวัน ก็ยังคงใช้โนเกียอยู่เหมือนเดิม ผมมีปัญหาคือผมซื้อโนเกีย n78 เครื่องใหม่มีประกันศูนย์โนเกีย แต่ผมให้ร้านที่ซื้อลง fmเวอร์ชั่นที่เป็นภาษาไทยให้ พอถือเครื่องกลับบ้านผมดันไปอัพ fw อัพเสร็จเครื่องกลับเป็นภาษาจีนเหมือนเดิม ผมจะทำไงดีครับถึงจะสามารถกลับมาใช้ fw ภาษาไทยได้ครับ ผมต้องการเล่น msn คุยกับแฟนครับ และเวลาแฟนส่ง แมสเสจมามันเป็นบล๊อค 4 เหลี่ยมอย่างเดียวเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Sad
siwasasom
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 23:43  

ผมใช้ n81 update firmware แล้วหน้าจอค้าง และเครื่อง restart ตลอดครับควร เข้าศูนย์หรือเปล่าครับ

ปล.ประกันหมดเจอปัญหาทันที่เลยครับ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 18:15  

hydeless ผู้เขียน:
อยากทราบราคา ชุดบอดี้ทั้งหมดของ N95 กับ ราคาแบตครับ

ขอโทษนะครับไม่ทราบว่าเป็น N95 ธรรมดาหรือว่า 8GB ครับ ราคาดังนี้นะครับ

ธรรมดาทั้งชุด 10ชิ้น ราคา 3227.11 ไม่รวม vat และค่าบริการนะครับ

8GB ทั้งชุด 9ชิ้น ราคา 3288.77 ไม่รวม vat และค่าบริการนะครับ

ราคา Batt นะครับ BL-5F ราคา 1500 ครับ ขอโทษที่มาตอบช้านะครับ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ : Re: n 81
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 18:19  

lunatic_popeye ผู้เขียน:
ปุ่มกด nokia n81 มันรวนครับ

ตรงรับสายวางสาย และปุุ่มกดทิศทาง

ถ้าซ่อมจะเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ

เครื่องอยู่ในประกัรไหมครับ ถ้าอยู่ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ แต่ถ้าไม่อยู่ในประกันต้องเอาเครื่องเข้ามา

เช็คครับแล้วจะมีเจ้าหน้าที่เค้าประเมินราคาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 18:31  

kanconroe ผู้เขียน:
ครับ แล้วถ้าเราไปซื้อเปลี่ยนเองได้มั้ยครับ พวก หน้ากากอะครับ เอามาเปลี่ยนเอง

แล้วค่าบริการเท่าไหร่อะครับ

แล้วสรุปว่าเคสกลางแท้มันมีลำโพงติดมาด้วยรึป่าวครับ
[/quote]

ไม่มีจำหน่ายออกไปครับต้องนำมาเปลี่ยนที่ศูนย์อย่างเดียวครับ /เคสกลางแท้มันมีลำโพงติดมา

ด้วยครับ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 18:41  

romeo1993 ผู้เขียน:
พอดีว่า
ลำโพง 6700 อ่ะค่ะ
น้ำมันเข้า
แล้วมันเน่ามากมาย
ไอ่ตรงที่เป็นผ้าที่หุ้มไว้ก็เปื่อยๆอ่ะค่ะ

และถ้าเราจะเปลี่ยนหนิมีอะไหล่ไหมค่ะ
ละราคาประมานเท่าไรค่ะ?

ตัวนี้อะไหล่ยังไม่มาครับเดี๋ยวถ้ามาแล้วจะแจ้งราคาให้ทราบทันทีเลยครับ ต้องขออภัยด้วยนะครับ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 18:52  

pingping12345 ผู้เขียน:
พี่ครับ ที่เชียงใหม่ N86 สีขาวขายกันหรือยังอ่ะ ถ้าขายแล้วไปซื้อที่ไหน

ยังไม่ขาย มาวันไหนอ่ะครับ

เรื่องเครื่องต้องโทรสอบถามที่เบอร์ 053-903544 ครับ ( อยู่เชียงใหม่เปล่าครับ ) เบอร์นี้เป็น

เบอร์โนเกีย Shop นะครับ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 11:23  

kohkha2 ผู้เขียน:
ผมเป็นลูกค้าเคยใช้บริการซ่อม n91 ตอนนี้ผมมาเรียนอยู่ที่ไต้หวัน ก็ยังคงใช้โนเกียอยู่เหมือนเดิม ผมมีปัญหาคือผมซื้อโนเกีย n78 เครื่องใหม่มีประกันศูนย์โนเกีย แต่ผมให้ร้านที่ซื้อลง fmเวอร์ชั่นที่เป็นภาษาไทยให้ พอถือเครื่องกลับบ้านผมดันไปอัพ fw อัพเสร็จเครื่องกลับเป็นภาษาจีนเหมือนเดิม ผมจะทำไงดีครับถึงจะสามารถกลับมาใช้ fw ภาษาไทยได้ครับ ผมต้องการเล่น msn คุยกับแฟนครับ และเวลาแฟนส่ง แมสเสจมามันเป็นบล๊อค 4 เหลี่ยมอย่างเดียวเลยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Sad

ลองอัพเดทผ่านทางหน้าเวบของไทยดูอ่ะครับผมคิดว่าน่าจะทำได้นะครับ www.nokia.co.th
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 11:25  

siwasasom ผู้เขียน:
ผมใช้ n81 update firmware แล้วหน้าจอค้าง และเครื่อง restart ตลอดครับควร เข้าศูนย์หรือเปล่าครับ

ปล.ประกันหมดเจอปัญหาทันที่เลยครับ

อาการนี้น่าจะเข้าศูนย์นะครับ ลองมาปรึกษาเจ้าหน้าที่ก่อนได้ครับว่าจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรได้

บ้างครับ
baboon
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อมาวันนี้กลับบ้านจอเสีย N85
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 19:24  

ซื้อ N85 วันนี้ตอนบ่ายๆที่โรบินสันเชียงใหม่ค่ะ กลับมาบ้านลองเข้าไปใช้ทุกอย่างที่มีในเครื่อง พอมาถึงตอนเปลี่ยน theme ลองเปลี่ยนเป็นสีเขียวๆ แล้วออกมาดูหน้าแรก (wallpaper) อยากรู้ว่ามันเป็นลายหรือรูปยังไง ปรากฎว่า มุมซ้ายบนทั้งแถบเป็นสีเพี้ยนเห็นได้ชัด (เหมือนมุมของจอทีวี เวลาที่โดนแม่เหล็กแล้วสีตรงมุมเปลี่ยน)

พยายามคิดว่ามันคงเป็นลูกเล่นของ theme เลยเอารูปต่างๆ รูปการ์ตูน รูปถ่าย มาลองตั้งเป็นwallpaper เผื่อว่าสีมุมนั้นมันจะปกติ แต่กลายเป็นว่ามันยังเป็นสีแปลกๆเฉพาะมุมนั้นค่ะ แย่แล้วทีนี้ ร้านนี้ไม่รับเปลี่ยนคืนใน 7 วันด้วย แบบนี้เอาเข้าศูนย์ได้รึเปล่าคะ คือมือถือไม่เคยเสียค่ะ เครื่องนี้เครื่องแรก ทำอะไรไม่ถูก ไม่รู้ซ่อมได้รึเปล่า ค่าซ่อมจะแพงมากไหมคะ ท่าทางมันจะเป็นเยอะน่ะค่ะ มันเสียเป็นมุมแบบว่าใหญ่ประมาณ 1 นิ้ว ที่สีมันเพี้ยนจนเกือบขาว จอOLED นี่ซ่อมได้ใช่ไหมคะ
hydeless
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2009 23:52  

hydeless ผู้เขียน:

ขอโทษนะครับไม่ทราบว่าเป็น N95 ธรรมดาหรือว่า 8GB ครับ ราคาดังนี้นะครับ

ธรรมดาทั้งชุด 10ชิ้น ราคา 3227.11 ไม่รวม vat และค่าบริการนะครับ

8GB ทั้งชุด 9ชิ้น ราคา 3288.77 ไม่รวม vat และค่าบริการนะครับ

ราคา Batt นะครับ BL-5F ราคา 1500 ครับ ขอโทษที่มาตอบช้านะครับ

ตอบช้า แต่ก็เข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อมาวันนี้กลับบ้านจอเสีย N85
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 12:55  

baboon ผู้เขียน:
ซื้อ N85 วันนี้ตอนบ่ายๆที่โรบินสันเชียงใหม่ค่ะ กลับมาบ้านลองเข้าไปใช้ทุกอย่างที่มีในเครื่อง พอมาถึงตอนเปลี่ยน theme ลองเปลี่ยนเป็นสีเขียวๆ แล้วออกมาดูหน้าแรก (wallpaper) อยากรู้ว่ามันเป็นลายหรือรูปยังไง ปรากฎว่า มุมซ้ายบนทั้งแถบเป็นสีเพี้ยนเห็นได้ชัด (เหมือนมุมของจอทีวี เวลาที่โดนแม่เหล็กแล้วสีตรงมุมเปลี่ยน)

พยายามคิดว่ามันคงเป็นลูกเล่นของ theme เลยเอารูปต่างๆ รูปการ์ตูน รูปถ่าย มาลองตั้งเป็นwallpaper เผื่อว่าสีมุมนั้นมันจะปกติ แต่กลายเป็นว่ามันยังเป็นสีแปลกๆเฉพาะมุมนั้นค่ะ แย่แล้วทีนี้ ร้านนี้ไม่รับเปลี่ยนคืนใน 7 วันด้วย แบบนี้เอาเข้าศูนย์ได้รึเปล่าคะ คือมือถือไม่เคยเสียค่ะ เครื่องนี้เครื่องแรก ทำอะไรไม่ถูก ไม่รู้ซ่อมได้รึเปล่า ค่าซ่อมจะแพงมากไหมคะ ท่าทางมันจะเป็นเยอะน่ะค่ะ มันเสียเป็นมุมแบบว่าใหญ่ประมาณ 1 นิ้ว ที่สีมันเพี้ยนจนเกือบขาว จอOLED นี่ซ่อมได้ใช่ไหมคะ

ในส่วนอาการที่แจ้งมานะครับเครื่องอยู่ในระยะประกันไม่มีค่าใช้ในการซ่อมครับ หรือไม่ก็เข้ามาติดต่อกับเจ้าหน้าที่เพื่อให้เค้าเช็คเครื่องก็ได้ครับ ย้ำนะครับ เครื่องอยู่ในประกันไม่มีค่าใช้จ่ายยกเว้น เครื่องตกกระแทกหรือตกน้ำมานะครับ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ : 5530
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 10:54  

มีใครสนใจ 5530 บ้างไหมครับสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้นะครับ
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ : 5530
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 17:04  

มีใครสนใจ 5530 บ้างไหมครับ Very Happy Very Happy Very Happy
KOB 001
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia Care Center (สาขาเชียงใหม่)
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 18:42  

สวัสดีครับสอบถามข้อมูลได้ครับ
ookoyzaoo
Year's Star

จังหวัด: แพร่
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 20:18  

^
2730c จะมาวางขายเมื่อไหร่ครับ
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 13:38  

ookoyzaoo ผู้เขียน:
^
2730c จะมาวางขายเมื่อไหร่ครับ

ออกวางจำหน่าย ไตรมาสที่ 4 ปี 2009 (ตุลาคม 52) ครับ ( ยังไงต้องลองเช็ควันและเวลา

ที่แน่นอนอีกทีนะครับ )
kasalong2410
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 11:46  

บริการดีมากมายคับ ผมไปมาแล้วคับ ทันใจติดตามของได้ตลอดเลยคับ
tk_jojo
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2009 22:46  

K KOB 001 ครับ

ดูแล้วK KOB001 น่าจะแนะนำสิ่งที่ผมอยากรู้ให้ผมได้ขอรบกวนนะครับ ผมใช้N95 8GBอยู่ครับ เห็นมี N97 และ N97 Mini ออกมาให้เล่นกัน พอจะเปรียบเทียบให้ผมได้มั๊ยครับว่าข้อดีที่แตกต่างกันของทั้ง 3 รุ่น(สำหรับการใช้งานจริงนะครับ) ว่าแตกต่างกันอย่างไร มีอะไรที่พิเศษกว่ากัน เอาหลักๆที่สำคัญครับ [/b]เพราะหากเป็นข้อมูลรายละเอียดอื่นๆweb SPก็ให้มามากมายอยู่แล้วครับ เอาเป็นความเห็นของK KOBเลยครับ เช่น ผมเสียดายอยู่อย่างสำหรับ N95 8GBที่ใช้อยู่คือไม่มี Fright Modeครับ อีกอย่างนึงทำไมTheme ภาพไม่สามารถเคลื่อนไหวได้ครับ รออยู่นะครับ

ขอบคุณครับ

JoJo
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 11:15  

tk_jojo ผู้เขียน:

ดูแล้วK KOB001 น่าจะแนะนำสิ่งที่ผมอยากรู้ให้ผมได้ขอรบกวนนะครับ ผมใช้N95 8GBอยู่ครับ เห็นมี N97 และ N97 Mini ออกมาให้เล่นกัน พอจะเปรียบเทียบให้ผมได้มั๊ยครับว่าข้อดีที่แตกต่างกันของทั้ง 3 รุ่น(สำหรับการใช้งานจริงนะครับ) ว่าแตกต่างกันอย่างไร มีอะไรที่พิเศษกว่ากัน เอาหลักๆที่สำคัญครับ [/b]เพราะหากเป็นข้อมูลรายละเอียดอื่นๆweb SPก็ให้มามากมายอยู่แล้วครับ เอาเป็นความเห็นของK KOBเลยครับ เช่น ผมเสียดายอยู่อย่างสำหรับ N95 8GBที่ใช้อยู่คือไม่มี Fright Modeครับ อีกอย่างนึงทำไมTheme ภาพไม่สามารถเคลื่อนไหวได้ครับ รออยู่นะครับ

ขอบคุณครับ

JoJo
สวัสดีครับคุณ tk_jojo ข้อแตกต่างในส่วนของ N97 และ N97 Mini นั่นนะครับผมยังบอกอะไรยังไม่ได้ครับเพราะว่ายังไม่ได้ลองเล่นตัวเครื่อง N97 Mini เดี๋ยวผมขอติดไว้ก่อนนะครับ ถ้าได้เล่นเครื่อง N97 Mini เมื่อไหร่จะเอาข้อแตกต่างมาลงให้นะครับ ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับที่ยังไม่มีข้อมูลครับ
kasuya
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 15:01  

tk_jojo ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

JoJo

Offline mode ไงละครับ
cassanowa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 19:18  

แบตแท้ n73 ราคาเท่าไหร่เหรอครับ BP-6M หนะ
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 13:48  

cassanowa ผู้เขียน:
แบตแท้ n73 ราคาเท่าไหร่เหรอครับ BP-6M หนะ

ราคา 1950 ครับผม
framelord
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 19:02  

ใกล้ บ้าน ผมเลยยย Very Happy
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 00:31  

framelord ผู้เขียน:
ใกล้ บ้าน ผมเลยยย Very Happy

ยินดีให้บริการนะครับ
framelord
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 22:38  

ไปเล่นN97มาด้วยหละ
thanestum
Year's Star

จังหวัด: ตราด
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 10:12  

อยากถามหน่อยอ่ะครับ ตอนนี้ผมมี n73 me มือสอง ซื้อมาก็ให้ที่ร้านเค้าอัพเดทFW เป็น V 4.0839.42.2.1 27-09-2008 rm-133 แต่เครื่องมันจะกระตุกเป็นบางช่วงตลอดเลยครับ เช่นเล่นเกมตัวต่อ(คิดว่าใช้กราฟฟิกน้อยๆ) หรือดูไฟล์วีดีโอ 3gp(ภาพที่กระตุกคือภาพค้างแต่เสียงยังไปต่อ จะค้างสักประมาณ2วิแล้วเล่นต่อ ซึ่งมันน่ารำคาญมาก)
เรื่องโปรแกรมก็ยังไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรมากนอกจาก สมาทมูฟวี่ เพียงตัวเดียวและเกมส์ตัวต่อ
ตอนแรกคิดว่าเป็นที่เม็ม 2G แต่ลองถอดออกแล้วดูคลิป มันก็ยังกระตุกอยู่ (กระตุกเหมือนมันโหลดอะไรสักอย่างอยู่) T_T
รวมๆแล้วที่อยากถามนะครับ ว่าผมจะทำยังไงให้เครื่องมันเร็วขึ้นเล่นเกมส์ดูหนังไม่กระตุก การฮาร์ดรีเซท จะช่วยแก้ปัญหาได้มั้ยครับ และหลังจากฮาร์ดรีเซทแล้วโปรแกรมพวก ออฟฟิส ไลฟ์บล็อก หรือโปรแกรมที่มากับเครื่องตอนแรก จะหายไปมั้ยครับ
thanestum
Year's Star

จังหวัด: ตราด
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 18:48  

thanestum ผู้เขียน:
อยากถามหน่อยอ่ะครับ ตอนนี้ผมมี n73 me มือสอง ซื้อมาก็ให้ที่ร้านเค้าอัพเดทFW เป็น V 4.0839.42.2.1 27-09-2008 rm-133 แต่เครื่องมันจะกระตุกเป็นบางช่วงตลอดเลยครับ เช่นเล่นเกมตัวต่อ(คิดว่าใช้กราฟฟิกน้อยๆ) หรือดูไฟล์วีดีโอ 3gp(ภาพที่กระตุกคือภาพค้างแต่เสียงยังไปต่อ จะค้างสักประมาณ2วิแล้วเล่นต่อ ซึ่งมันน่ารำคาญมาก)
เรื่องโปรแกรมก็ยังไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรมากนอกจาก สมาทมูฟวี่ เพียงตัวเดียวและเกมส์ตัวต่อ
ตอนแรกคิดว่าเป็นที่เม็ม 2G แต่ลองถอดออกแล้วดูคลิป มันก็ยังกระตุกอยู่ (กระตุกเหมือนมันโหลดอะไรสักอย่างอยู่) T_T
รวมๆแล้วที่อยากถามนะครับ ว่าผมจะทำยังไงให้เครื่องมันเร็วขึ้นเล่นเกมส์ดูหนังไม่กระตุก การฮาร์ดรีเซท จะช่วยแก้ปัญหาได้มั้ยครับ และหลังจากฮาร์ดรีเซทแล้วโปรแกรมพวก ออฟฟิส ไลฟ์บล็อก หรือโปรแกรมที่มากับเครื่องตอนแรก จะหายไปมั้ยครับ

เหอะๆ แก้ได้แล้วครับเกือบไปฮาร์ดรีเซท พอดีแฟนผมลองเปลี่ยนธีมดู ผลปรากฎว่า เครื่องลื่นปื้ดเลยครับ เข้าเกมส์ ดูหนังไม่กระตุกสักนิด ผมเลยลบธีมออกไปเลยครับ
***ดูลายละเอียดธีมใน app.manager มันมีขนาด 2Mb พี่ๆคิดว่าไฟล์ธีมมันใหญ่ไปมั้ยครับ หรือเครื่องผมมันประมวลผลช้า(ยังไม่รู้เลย n73มีหน่วยประมวลผลเท่าไหร่)
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 10:25  

สวัสดีครับ ช่วงนี้งานเยอะเลยมาตอบช้านิดนะครับ

ส่วน N73 หน่วยความจำ 42 เมกะไบต์ (ตัวเครื่อง)

การ์ดหน่วยความจำ miniSD 2 GB ถอดเปลี่ยนได้ทันที (Hot-swap Function) ครับ
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 17:10  

สวัสดีปีใหม่ย้อนหลังนะครับทุกท่าน คิดสิ่งใดสมปรารถนานะครับ เงินทองไหลเทมาทุกท่านนะ

ครับ

มีคำถามที่อยากถามเชิญได้เลยนะครับยินดีให้คำปรึกษาครับ
gudekzap
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 22:04  

ถามเรื่อง body e75เฉพาะส่วนslideข้างบน ไม่เอาปุ่มก็ได้คับ
หรือทั้งcase ราคาเท่าไหร่คับ
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 14:05  

gudekzap ผู้เขียน:
ถามเรื่อง body e75เฉพาะส่วนslideข้างบน ไม่เอาปุ่มก็ได้คับ
หรือทั้งcase ราคาเท่าไหร่คับ

ราคานะครับ slide = 470 บาท

ราคาทั้งชุดนะครับ = 2,870 ไม่รวมค่าบริการ นะครับ
patcharapon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อ่างทอง
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 22:45  

ผมอยากทราบว่า ลำโพงของ 5530 ทำไมเสียงไม่เหมือนกัน ข้างซ้ายเสียงชัดดี แต่ข้างขวาเสียงมันออกจะแหลมๆไป เป็นเพราะสาเหตุใด (ใช้อีควอแบบค่าล่วงหน้า อย่างอื่นไม่ได้ปรับอะไร)
patcharapon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อ่างทอง
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 22:47  

อีกอย่างครับ คือ 5530 ใช้ Ovi maps ได้หรือป่าวครับ
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 07:45  

patcharapon ผู้เขียน:
ผมอยากทราบว่า ลำโพงของ 5530 ทำไมเสียงไม่เหมือนกัน ข้างซ้ายเสียงชัดดี แต่ข้างขวาเสียงมันออกจะแหลมๆไป เป็นเพราะสาเหตุใด (ใช้อีควอแบบค่าล่วงหน้า อย่างอื่นไม่ได้ปรับอะไร)

ในกรณีนี้อาจจะเป็นในส่วนการออกแบบในการใช้งานของระบบเสียงสเตอริโอ ที่แยกซ้ายและขวา ( ความคิดส่วนตัวนะครับ )เพราะว่าผมเองก็ใช้ 5530 อยู่ และก็พยายามที่จะลองฟังและแยกเสียง ว่ามีความแตกต่างกันมากน้อยเพียงใด ยังไงแล้วเดี๋ยวผมจะสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมจากทางโนเกียให้อีกทีนะครับ
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 07:47  

patcharapon ผู้เขียน:
อีกอย่างครับ คือ 5530 ใช้ Ovi maps ได้หรือป่าวครับ

ใช้ได้ครับ ใช้ผ่านท่งระบบเครือข่ายนะครับ ถ้าใช้แบบ GPS โดยตรงแล้วใช้ไม่ได้ครับต้องซื้ออุปกรณ์เพิ่มนะครับ
chanatib
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 07:58  

อยากทราบหูฟังแบบบลูทูธสเตอริโอของโนเกีย มีขายที่ไหนและราคาประมาณเท่าไหร่่ครับ
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 17:35  

chanatib ผู้เขียน:
อยากทราบหูฟังแบบบลูทูธสเตอริโอของโนเกีย มีขายที่ไหนและราคาประมาณเท่าไหร่่ครับ

มีขายที่ศูนย์โนเกียแคร์ทุกสาขา และ ร้านขายมือถือชั้นนำครับ ส่วนราคามีให้เลือหลายราคา ราคา

เริ่มต้นที่ 2890 บาท ครับ
chanatib
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 12:14  

มีขายที่ศูนย์โนเกียแคร์ทุกสาขา และ ร้านขายมือถือชั้นนำครับ ส่วนราคามีให้เลือหลายราคา ราคา

ขอบคุณมากครับ ผมหาแถวนครศรี สุราษฎร์ไม่มีเลย อยากทราบว่าที่สาขาเชียงใหม่มีไหมครับ และสั่ซื้อได้ป่าว หากได้ส่งเมล์ให้ผมทราบด้วยครับ tib2499@hotmail.com
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 12:37  

ขอบคุณมากครับ ผมหาแถวนครศรี สุราษฎร์ไม่มีเลย อยากทราบว่าที่สาขาเชียงใหม่มีไหมครับ และสั่ซื้อได้ป่าว หากได้ส่งเมล์ให้ผมทราบด้วยครับ tib2499@hotmail.com
ได้

สาขาเชียงใหม่มีครับยังไงลองโทรสอบถามก่อนนนะครับ 035-203321 ครับ
Sup36
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 20:56  

ขอถามหน่อยคับ ทำไมเครื่องที่มีปัญหาส่วนมากเมื่อส่งศูนย์ ศูนย์แล้วมักจะบอกบ่อยๆว่าบอร์ดชื้น คับ ช่วยอธิบาย และบอกวิธีป้องกันหน่อยคับ
แล้วX6 16gb พบปัญหาอะไรบ้างหรือป่าวคับ(นอกจากฝาหลังบางเครื่องปิดไม่สนิท)กำลังเก็บเงินซื้อคับ Laughing
junenyhihi
Year's Star

จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 00:36  

สวัสดีครับ
Nokia Care Center (สาขาเชียงใหม่)มีหน้ากาก ปุ่มกด อะไหล่จำหน่ายอะป่าว?ครับ

พอดีทำน๊อตNokia6300หายอะครับ
แล้วเอาปุ่มกดไว้ไหนไม่รู้
เลยมาถามว่ามีจำหน่ายอะป่าวว Smile)
หมดประกันแล้วครับ

ถ้ามีบอกกันด้วยเน้อ^^
แล้วต้องเสียค่าเปลี่ยนอะป่าวเอ่ย?
tenoy102
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 19:56  

ผมใช้nokia 6220C แล้วตอนนี้ผมอยากเปลี่ยนกรอบยังอยู่ในช่วงประกัน

หากผมจะเปลี่ยนจะต้องใช้เงินเท่าไรคับ

มีอีกปัญหาหนึ่งคับ

เวลาผมจะถ่ายรูปบ้างครั้งก็ถ่ายได้บ้างครั้งก็ถ่ายไม่ได้มันแสดงว่าเกิดข้อผิดพลาดในอุปกรณ์
ให้ปิดแล้วลองใหม่คับ

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรคับ
PrinceNUT
Year's Star

จังหวัด: ลำพูน
วันที่โพสท์ : 25 May 2010 10:30  

Nokia N78 ไฟแฟลตกล้องไม่ทำงานครับ * ช่วยด้วยครับ *
----------------------------------------------------------------------------
ปัญหามันมีอยู่ว่าอย่างนี้นะครับ...
ผมทำเครื่องหลุดมือตกลงไปบนพื้นสูงประมาณ 1 เมตร
พอเก็บเครื่องขึ้นมามันไม่ดับนะครับ ไม่มีรอยด้วยนะครับ
*แต่พอผมเปิดกล้องถ่ายรูปเพื่อใช้งาน ปรากฎว่าถ่ายภาพได้ตามปกติ แต่ไฟแฟลตไม่ยอมออกครับ
*ทั้งที่ผมตั้งค่าให้มันเป็นแบบกำหนดเองให้แฟลตเปิดทำงาน แต่มันไม่ทำงานไม่มีแสงอะไรออกมาเหมือนทุกครั้งครับ
*ผมอยากทรายว่าอาการแบบนี้เป็นเพราะผมทำเครื่องตกหรือป่าวครับขอผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ
*ผมเกรงว่าไฟแฟลตมันจะเสียอะครับ มันมีอะหลั่ยเปลี่ยนมั้ยครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่เหรอครับ ( ขอแนะนำร้านซ้อมแถวเชียงใหม่ให้ด้วยนะครับ ) พอดีผมเป็นคนเชียงใหม่ครับ
ขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่ช่วยตอบคำถามในครั้งนี้ล่วงหน้านะครับ
**ผมทำเครื่องตกประมาณ 4-5 ครั้งแต่มันอยู่ในซองหนังเก็บมือถือนะครับ**

ปล.ที่ Nokia Care เชียงใหม่ มีอะหลั่ยไฟแฟลตขายและเปลี่ยนมั้ยครับ ถ้ามีช่วยตอบด่วนนะครับ
atkdead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 28 May 2010 13:37  

Mobile Phones Reviews --> http://phonesreviewsuk.blogspot.com
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 13:58  

Sup36 ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยคับ ทำไมเครื่องที่มีปัญหาส่วนมากเมื่อส่งศูนย์ ศูนย์แล้วมักจะบอกบ่อยๆว่าบอร์ดชื้น คับ ช่วยอธิบาย และบอกวิธีป้องกันหน่อยคับ
แล้วX6 16gb พบปัญหาอะไรบ้างหรือป่าวคับ(นอกจากฝาหลังบางเครื่องปิดไม่สนิท)กำลังเก็บเงินซื้อคับ Laughing

ในกรณีนี้นะครับเป็นการเช็คจากทางช่างที่ทำการแกะเครื่องดูนะครับ เมื่อพบคราบความชื้นจะแจ้งให้กับทางลูกค้ารับทราบครับและทางช่างก็ทำการเก็บข้อมูลที่โดนความชื้น (รูปภาพ)ไว้ให้ลูกค้าสามารถตรวจสอบได้ครับ
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 14:00  

junenyhihi ผู้เขียน:
สวัสดีครับ
Nokia Care Center (สาขาเชียงใหม่)มีหน้ากาก ปุ่มกด อะไหล่จำหน่ายอะป่าว?ครับ

พอดีทำน๊อตNokia6300หายอะครับ
แล้วเอาปุ่มกดไว้ไหนไม่รู้
เลยมาถามว่ามีจำหน่ายอะป่าวว Smile)
หมดประกันแล้วครับ

ถ้ามีบอกกันด้วยเน้อ^^
แล้วต้องเสียค่าเปลี่ยนอะป่าวเอ่ย?

มีจำหน่ายครับ กรณีหมดประกันมีค่าบริการ 400 บาทนะครับไม่รวมค่าอะไหล่ครับ
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 14:12  

tenoy102 ผู้เขียน:
ผมใช้nokia 6220C แล้วตอนนี้ผมอยากเปลี่ยนกรอบยังอยู่ในช่วงประกัน

หากผมจะเปลี่ยนจะต้องใช้เงินเท่าไรคับ

มีอีกปัญหาหนึ่งคับ

เวลาผมจะถ่ายรูปบ้างครั้งก็ถ่ายได้บ้างครั้งก็ถ่ายไม่ได้มันแสดงว่าเกิดข้อผิดพลาดในอุปกรณ์
ให้ปิดแล้วลองใหม่คับ

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรคับ

กรอบ 6220 C ทั้งชุดราคา ประมาณ 1000 บาท ครับไม่รวม ค่า SERVICE (400) ครับ

ถ่ายรูปได้บ้างไม่ได้บ้างอาจจะต้องลองอัพซอฟ์ฟแวร์ดูนะครับ
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 14:20  

PrinceNUT ผู้เขียน:

Nokia N78 ไฟแฟลตกล้องไม่ทำงานครับ * ช่วยด้วยครับ *
----------------------------------------------------------------------------
ปัญหามันมีอยู่ว่าอย่างนี้นะครับ...
ผมทำเครื่องหลุดมือตกลงไปบนพื้นสูงประมาณ 1 เมตร
พอเก็บเครื่องขึ้นมามันไม่ดับนะครับ ไม่มีรอยด้วยนะครับ
*แต่พอผมเปิดกล้องถ่ายรูปเพื่อใช้งาน ปรากฎว่าถ่ายภาพได้ตามปกติ แต่ไฟแฟลตไม่ยอมออกครับ
*ทั้งที่ผมตั้งค่าให้มันเป็นแบบกำหนดเองให้แฟลตเปิดทำงาน แต่มันไม่ทำงานไม่มีแสงอะไรออกมาเหมือนทุกครั้งครับ
*ผมอยากทรายว่าอาการแบบนี้เป็นเพราะผมทำเครื่องตกหรือป่าวครับขอผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ
*ผมเกรงว่าไฟแฟลตมันจะเสียอะครับ มันมีอะหลั่ยเปลี่ยนมั้ยครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่เหรอครับ ( ขอแนะนำร้านซ้อมแถวเชียงใหม่ให้ด้วยนะครับ ) พอดีผมเป็นคนเชียงใหม่ครับ
ขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่ช่วยตอบคำถามในครั้งนี้ล่วงหน้านะครับ
**ผมทำเครื่องตกประมาณ 4-5 ครั้งแต่มันอยู่ในซองหนังเก็บมือถือนะครับ**

ปล.ที่ Nokia Care เชียงใหม่ มีอะหลั่ยไฟแฟลตขายและเปลี่ยนมั้ยครับ ถ้ามีช่วยตอบด่วนนะครับ

แบบนี้ต้องให้ทางช่างทำการตรวจเช็คก่อนนะครับว่ามีอาการเสียตรงจุดไหน ถ้าเสียที่แฟลต อาจจะต้องเปลี่ยนกล้องด้วยนะครับ อะไหล่แฟลตอย่างเดียวไม่มีขายครับ
nengforza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 17:36  

คุณ KOB 001 ครับพอดี Nokia 5130 express music ผมมีปัญหาคือกดเข้าโหมดกล้องแล้วแล้วหน้าจอก็จะค้างครับแต่พอกดปุ่มตรงกลางมันก็จะได้ยินเสียงลั่นชัตเตอร์แล้วสักพักก็จะมีรูปที่เราถ่ายขึ้นมาครับ ไม่ทราบว่าถ้าเอาไปซ่อมจะใช้เวลานานไหมครับ ประกันยังเหลืออีก 2 เดือนครับไม่เสียค่าใช้จ่ายใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ
mean_252
Year's Star

จังหวัด: Lamphun
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2010 15:07  

อยากจะลบเกมส์ที่ install ออกจากมือถือ n70 ค่ะ ทำยังไงคะ ลบไฟล์ออกจากการ์ดไปแล้ว แต่ยังมีไอคอนเกมส์อยู่ที่มือถืออยู่น่ะค่ะ
Sup36
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 18:58  

nokia x6 8 gb จะมีขายวันไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: