Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5730 Xpress Music - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 502 / เข้าชม: 1910129
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 07:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
ขอบคุณกระทู้บนมากเลยนะครับวันนี้ผมไปสอยมาแระ
12390 เมมฟรี 4 กิ๊ก

ผมเห็นในเวป nokia บอกว่าแถมเมม 8G นี่ครับ ทำไมคุณได้แค่ 4G เองละ

[img]http://upload.mwake.com/v3.php?id=qV/LVAfHCxuSU.jpg[/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 07:43  

[quote="Anonymous"]
ขอบคุณกระทู้บนมากเลยนะครับวันนี้ผมไปสอยมาแระ

ผมเห็นในเวป nokia บอกว่าแถมเมม 8G นี่ครับ ทำไมคุณได้แค่ 4G เองละ

nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 11:19  

ทีแรกก็ชอบนะ พอไปดูตัวจริงมา ไม่โดนเลย ดูคล้ายๆมือถือจีนอะ วัสดุก็ก๊อปแก๊บ ยังไงไม่รู้ ใช้รุ่นนี้มีหวังไม่กล้า ควักออกมาขอเบอร์สาวแน่เลย เล่นรุ่น E เหมือนเดิมดีกว่า

ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ (เด๋วแฟนคลับรุ่นนี้มาด่าผมอีก)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 16:45  

nnnnnnum ผู้เขียน:
ทีแรกก็ชอบนะ พอไปดูตัวจริงมา ไม่โดนเลย ดูคล้ายๆมือถือจีนอะ วัสดุก็ก๊อปแก๊บ ยังไงไม่รู้ ใช้รุ่นนี้มีหวังไม่กล้า ควักออกมาขอเบอร์สาวแน่เลย เล่นรุ่น E เหมือนเดิมดีกว่า

ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ (เด๋วแฟนคลับรุ่นนี้มาด่าผมอีก)

ช่ายๆ ผมก็ว่ามันก๊อกแก็กนะ ตัวสไลต์มันอ่ะ
อยากซื้อเหมือนกาน แต่ไม่กล้าซื้ออ่ะ
คือไปจับเครื่องเล่นมาหลายศูนแระ เป็นเหมือนกานหมด
รวมถึงรุ่น E ที่เปงสไลต์แบบนี้ก็เป็นเหมือนกาน
เลยไม่แน่ใจว่า มันจะทนหรือเปล่าแต่ถ้าเอาความจริง
ผมก็ใช้ได้นะ แต่ว่ามันเหมือนได้ของไม่ดีมาอ่ะ
มันไม่แข็งแรงอ่ะ -0- แบบว่าไงดีอ่ะ มันไม่แน่นอ่ะ Rolling Eyes
napatter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 13:14  

ทำไมตัวนี้ช่างเงียบเหงาเหลือเกิน

อยากให้คนที่ซื้อมาแล้ว ช่วยบอกหน่อยครับว่าสไลด์มันดูกิ๊กก๊อกจริงรึเปล่า

แล้วเรื่อง gps เป็นยังไงบ้างครับ

การเล่น msn มีปัญหาอะไรรึเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 13:16  

ไม่มีใครตอบผมเลยเรื่องเมม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 14:29  

ผมก็ไม่รู้เหมือนกานนะยังไม่แน่ใจเรื่องการประกอบเลยอ่ะ
แต่ว่า ผมก็อยากซื้ออยู่หรอกนะแต่ว่ามันแปลกๆเรื่องวัสดุอ่ะ
เลยไม่กล้าซื้อเท่าไหร่ แต่ที่ไปถามมาก็ว่า 8 กิ๊กนะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 19:52  

ผมก็ไม่รู้เหมือนกานนะยังไม่แน่ใจเรื่องการประกอบเลยอ่ะ
แต่ว่า ผมก็อยากซื้ออยู่หรอกนะแต่ว่ามันแปลกๆเรื่องวัสดุอ่ะ
เลยไม่กล้าซื้อเท่าไหร่ แต่ที่ไปถามมาก็ว่า 8 กิ๊กนะ

ตัวนี้แมมให้ 8gb นะครับ ไม่ใช่ 4gb เป็นความจำเครื่องนะครับ Wink
POP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 20:29  

[quote="gappkoo"]

ตัวนี้แมมให้ 8gb นะครับ ไม่ใช่ 4gb เป็นความจำเครื่องนะครับ Wink

ตอนซื้อได้ 8 G ครับ Mini Mem ผมใช้มาแล้ว 2 อาทิตย์จากที่ลองใช้ดูวัสดุนั้นถามว่าดีไหม ผมว่าดีกว่า 5800 นะครับ (แต่เผอิญที่ซื้ออันนี้ต้องการได้ keyboard เพราะใช้ต่อเน็ตบ่อยมาก SMS ก็เยอะ) ในความคิดผม แต่อาจไม่ถึงรุ่น E (เพราะราคาต่างกัน 5 พัน) ถามว่าก๊อบแก๊บไหม ก็มีบ้างตามประสาสไลด์ (ขอให้ไปจับตัวจริงดีกว่า Model นะครับ) แต่สิ่งที่แลกมาก็คือ ความคุ้มค่า มี GPS, WIFI, N-Gage, Music, Keyboard สำหรับใครที่ชอบเล่น Net ผมว่าแนะเลยครับ พิมพ์ง่าย เล่นง่ายแทบจะเหมือนเล่นบน COM ในสายตาผมว่า 5730 บุคลิกของมันก็คือ นักธุรกิจวัยรุ่นที่มีหัวใจเป็นดนตรี ผมว่าในงาน Business แล้วแทบไม่ต่างกับ E เลย เสียงที่ออกมายอมรับว่ามันเบาไปหน่อย (แต่ไม่ใช่ประเด็น) แต่ถ้าใส่หูฟังแล้วรับลองเสียงดีแน่นอน (ตอนนี้กำลังหาลำโพงซักชุดที่เสียงดีดีไว้ต่อฟังบนหัวนอนตอนกลางคืนครับ ทำเหมือน IPOD)ส่วน GPS ก็เป็นของ Nokia MAP (ตอนนี้เอาไว้ใช้เวลาเดินหาสถานที่สำคัญ) แต่ปัจจุบันผมลง Garmin XT แล้ว (ไว้นำทางเวลาขับรถ) อย่างน้อยเวลาผมโชร์ให้ใครเห็น ทุกคนก็จะถามว่ารุ่นอะไร พอสไลด์ออกมาทุกคนก็จะ โอโฮ้ กันหมด อย่างน้อยก็แตกต่างจากคนอื่น ในความส่วนตัวสำหรับผมก็คือคุ้มค่าที่จ่าย แต่สุดท้ายอยากให้ไปลองจับ ลองเล่นดูครับ จะรู้ว่าคุณว่ามันมีดีในตัวเหมือนกัน (ไม่ได้โม้นะครับ แต่อย่างน้อยผมก็เล่นกับมันมาพอสมควรแล้ว)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 08:05  

ลง garmin xt แล้วยังต้องเสียเงินตอนค้าหาตำแหน่งรึเปล่าครับ

ผมมือใหม่กับมือถือระบบซิมเบี้ยนแล้วก็ระบบ gps ครับ

สนใจตัวนี้อยู่ว่าจะสอยตอนสิ้นเดือนเพื่อราคาลงอีกหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 15:05  

[quote="POP"]
gappkoo ผู้เขียน:

ตอนซื้อได้ 8 G ครับ Mini Mem ผมใช้มาแล้ว 2 อาทิตย์จากที่ลองใช้ดูวัสดุนั้นถามว่าดีไหม ผมว่าดีกว่า 5800 นะครับ (แต่เผอิญที่ซื้ออันนี้ต้องการได้ keyboard เพราะใช้ต่อเน็ตบ่อยมาก SMS ก็เยอะ) ในความคิดผม แต่อาจไม่ถึงรุ่น E (เพราะราคาต่างกัน 5 พัน) ถามว่าก๊อบแก๊บไหม ก็มีบ้างตามประสาสไลด์ (ขอให้ไปจับตัวจริงดีกว่า Model นะครับ) แต่สิ่งที่แลกมาก็คือ ความคุ้มค่า มี GPS, WIFI, N-Gage, Music, Keyboard สำหรับใครที่ชอบเล่น Net ผมว่าแนะเลยครับ พิมพ์ง่าย เล่นง่ายแทบจะเหมือนเล่นบน COM ในสายตาผมว่า 5730 บุคลิกของมันก็คือ นักธุรกิจวัยรุ่นที่มีหัวใจเป็นดนตรี ผมว่าในงาน Business แล้วแทบไม่ต่างกับ E เลย เสียงที่ออกมายอมรับว่ามันเบาไปหน่อย (แต่ไม่ใช่ประเด็น) แต่ถ้าใส่หูฟังแล้วรับลองเสียงดีแน่นอน (ตอนนี้กำลังหาลำโพงซักชุดที่เสียงดีดีไว้ต่อฟังบนหัวนอนตอนกลางคืนครับ ทำเหมือน IPOD)ส่วน GPS ก็เป็นของ Nokia MAP (ตอนนี้เอาไว้ใช้เวลาเดินหาสถานที่สำคัญ) แต่ปัจจุบันผมลง Garmin XT แล้ว (ไว้นำทางเวลาขับรถ) อย่างน้อยเวลาผมโชร์ให้ใครเห็น ทุกคนก็จะถามว่ารุ่นอะไร พอสไลด์ออกมาทุกคนก็จะ โอโฮ้ กันหมด อย่างน้อยก็แตกต่างจากคนอื่น ในความส่วนตัวสำหรับผมก็คือคุ้มค่าที่จ่าย แต่สุดท้ายอยากให้ไปลองจับ ลองเล่นดูครับ จะรู้ว่าคุณว่ามันมีดีในตัวเหมือนกัน (ไม่ได้โม้นะครับ แต่อย่างน้อยผมก็เล่นกับมันมาพอสมควรแล้ว)

ผมก็พึงจะซื้อไปเมื่อวันที่ 4 สค 52 นี้เองครับ
ประทับใจดีครับ ตัวเครื่องไม่หนัก เล็กดี ทั้ง gps n-gage key board เพลง ใช่ได้หมดทุกอย่าง วัสดุเครื่อง ผมว่าดีระดับหนึ่งครับ ตอนแรกจะซื้อ 5800 ทั้งๆ ที่แนะนำให้เพื่อนๆ ซื้อ 5800 ไปหลายตัว แต่พอเจอตัวนี้ ใช่เลย เหมือนกับ 5800 ทุกอย่าง ต่างกันแค่ จอสัมผัส และ keyboard เท่านั้น ผมไม่ลังเลที่จะซื้อ 5730 เลยแม้แต่นิดครับ ตอนที่ซื้อ 5800 ราคา 11,900 แต่ 5730 ราคา 12,490 บาท ผมเลือกที่จะซื้อ 5730 มากกว่าครับ จนเพื่อนๆ ว่าผมหักหลัง จะขาย 5800 ทิ้งกันหมดแล้วมาซื้อ 5730 แทน คุ้มราคาจริงๆ
ปล.แต่ gps จะช้ากว่ารุ่นๆ นิดครับไม่รู้เป็นทีอะไร ใครที่ยังไม่เคยลองตัวจริง ไปลองนะครับ แล้วจะติดใจ สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ ครับ
NarzE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 16:07  

ถอยมาแล้วเมื่อวาน 11500 ครับ

เอามาเช็คเมล เล่นทวิตเตอร์ ได้อย่างน่าพอใจ

เรื่อง keyboard layout ภาษาไทยก็พอรับได้ ใช้ไปแป๊ปเดียวก็ชินละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 18:18  

NarzE ผู้เขียน:
ถอยมาแล้วเมื่อวาน 11500 ครับ

เอามาเช็คเมล เล่นทวิตเตอร์ ได้อย่างน่าพอใจ

เรื่อง keyboard layout ภาษาไทยก็พอรับได้ ใช้ไปแป๊ปเดียวก็ชินละ

ซื้อที่ไหนครับ ราคาถูกกว่าศูนย์พอสมควรเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 20:34  

อยากได้มั้งจังเลยอ่ะ แงแงแงแง
งบประมานไม่ค่อยจะมีเท่าไหร่
แต่กำลังเก็บเงินอยู่แงแงแงแง
เมื่อไหร่จะได้ว้า พอจะเอาคงตกรุ่นไปแล้ว Neutral
VirusDm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 22:45  

เมื่อไหร่จะได้ว้า พอจะเอาคงตกรุ่นไปแล้ว Neutral

คนเราควรใช้เท่าที่จำเป็นนะครับ

เราต้องรู้ว่าตัวเราอยากได้ หรือ อยากใช้ -0-

ถ้าใช้เพื่ออำนวยความสะดวกแก่ตัวเราก็โอเคครับ

แต่ถ้าใช้เพราะเห็นฮิตๆกัน แล้วถ้าเราไม่มีจะตกรุ่นนั่น

กลัวว่าจะสิ้นเปลืองโดยใช่เหตุอ่ะนะ

จริงๆ ให้มันตกรุ่นก็ดี ราคาถูก ได้ใช้เครื่องที่อยากได้อ่ะนะ ^^ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 23:31  

VirusDm ผู้เขียน:

คนเราควรใช้เท่าที่จำเป็นนะครับ

เราต้องรู้ว่าตัวเราอยากได้ หรือ อยากใช้ -0-

ถ้าใช้เพื่ออำนวยความสะดวกแก่ตัวเราก็โอเคครับ

แต่ถ้าใช้เพราะเห็นฮิตๆกัน แล้วถ้าเราไม่มีจะตกรุ่นนั่น

กลัวว่าจะสิ้นเปลืองโดยใช่เหตุอ่ะนะ

ผมรอซื้อตอนสิ้นเดือนนี้ครับ

ราคาจะได้ลงไปอีก Very Happy

จริงๆ ให้มันตกรุ่นก็ดี ราคาถูก ได้ใช้เครื่องที่อยากได้อ่ะนะ ^^ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 07:54  

ทำไมรุ่นนี้ดูเงียบเหงาจัง ทั้งๆที่มีลูกเล่นครบ พร้อม keybord ในตัวกับราคา1หมื่นต้นๆ

แปลกมากๆ Shocked
POP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 15:21  

ทำไมรุ่นนี้ดูเงียบเหงาจัง ทั้งๆที่มีลูกเล่นครบ พร้อม keybord ในตัวกับราคา1หมื่นต้นๆ

ผมว่าคนไทยไม่ชอบแบบ Keyboard และต้องเป็น Touch อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 16:13  

ราคาที่ mbk เหลือเท่าไรแล้วครับ

สิ้นเดือนนี้ราคาจะตกลงจนไม่ถึงหมื่นรึเปล่าครับ
ดราฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 19:49  

อืม มันไม่ใช่จอสัมผัสนี่นา

จะมีคีบอร์ดทำไมอะ จอก็เล็กนะ ไม่สะดวกเวลาพิมพ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 23:06  

POP ผู้เขียน:

ผมว่าคนไทยไม่ชอบแบบ Keyboard และต้องเป็น Touch อ่ะ

คนไทยก่ะลังอินเทรนด์พวก Touch มั้งครับเลยไม่ค่อยสนตัวนี้

หรือไม่ก็ใช้แล้วไม่มีปัญหามั้งครับ เค้าเลยไม่เข้ามาตอบกระทู้กันอะนะ

ผมไปดูตัวจริงมา ก็ไม่ได้ก๊อกแก๊กเหมือนที่หลายๆท่านบอกนะครับ

ปุ่มกดที่เล่นเกม N-Gage ตรงลำโพงผมว่ามันแข็งไปนิดหน่อย

สาวใช้คงบ่นว่าแข็งกันแน่ๆเลย >o< แต่สำหรับผมว่าแข็งนิดหน่อยครับ

ราคาตอนนี้ 11075 MBK ครับ ถ้าราคาศูนย์โนเกีย 12750 มั้งนะ น่าจะประมาณนี้
*0*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 11:40  

มีคีย์บอร์ดอ่ะดีแล้วครับ ไม่เหมือนจอทัชสกรีน กดคีย์บอร์ดขึ้นมาที บังหน้าจอหมดเลยเห็นหน้าจออยู่นิดเดียวเวลาทำจอแนวนอนอ่ะ อีกอย่างจอทัชพิมพ์ช้ากว่าคีย์บอร์ดแน่นอนเพราะผมใช้จอทัชสกรีนอยู่ เล่น msn รำคาญมากเรียกคีย์บอร์ดมาทีบังจอหมด ตอนนี้กำลังหามือถือมีคีย์บอร์ดใช้สักตัวอิอิเอาไว้แชท Very Happy มองตัวนี้ กับ E72 และ E75 อยู่ ส่วน N97 ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ เบื่อจอทัชใหญ่ๆแล้ว ตอนนี้ omnia กำลังจะเอาไปให้น้องใช้แล้ว5730นี่ก็น่าสนดี ราคาไม่แพงแล้วก็ไม่ต้องคอยทะนุถนอมเหมือนจอสัมผัส T_T มือเลอะนี่ไม่กล้าหยิบมาใช้เลยจอสัมผัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 15:43  

*0* ผู้เขียน:
มีคีย์บอร์ดอ่ะดีแล้วครับ ไม่เหมือนจอทัชสกรีน กดคีย์บอร์ดขึ้นมาที บังหน้าจอหมดเลยเห็นหน้าจออยู่นิดเดียวเวลาทำจอแนวนอนอ่ะ อีกอย่างจอทัชพิมพ์ช้ากว่าคีย์บอร์ดแน่นอนเพราะผมใช้จอทัชสกรีนอยู่ เล่น msn รำคาญมากเรียกคีย์บอร์ดมาทีบังจอหมด ตอนนี้กำลังหามือถือมีคีย์บอร์ดใช้สักตัวอิอิเอาไว้แชท Very Happy มองตัวนี้ กับ E72 และ E75 อยู่ ส่วน N97 ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ เบื่อจอทัชใหญ่ๆแล้ว ตอนนี้ omnia กำลังจะเอาไปให้น้องใช้แล้ว5730นี่ก็น่าสนดี ราคาไม่แพงแล้วก็ไม่ต้องคอยทะนุถนอมเหมือนจอสัมผัส T_T มือเลอะนี่ไม่กล้าหยิบมาใช้เลยจอสัมผัส

ผมรอสอยตอนสิ้นเดือน ราคาอาจจะลงอีก Very Happy
splix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยเปรียบเทียบเสียงหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 18:17  

รุ่นนี้ลำโพงสเตอริโอหรือเปล่าครับ
แล้วเทียบเสียงลำโพงกับ 5630 ดังมากน้อยกว่ากันอย่างไรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยเปรียบเทียบเสียงหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 20:42  

splix ผู้เขียน:
รุ่นนี้ลำโพงสเตอริโอหรือเปล่าครับ
แล้วเทียบเสียงลำโพงกับ 5630 ดังมากน้อยกว่ากันอย่างไรครับ

รุ่นนี้ลำโพงสเตอริโอครับ

ส่วนเรื่องเสียงไหนดังกว่า ผมไม่ทราบครับต้องรอความเห็นท่านอื่น
VirusDm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 23:38  

ลำโพงเครื่องนี้เค้าว่าดังประมาณ 5800

แต่ ไม่เท่า N73 นะครับ แต่เสียงจะแหลมกว่าน่ะ

เห็นในรีวิวเว็ปนอก ลำโพงมันอยู่ใต้หน้ากากเข้าไปอีก

อาจจะไม่ดังเวลาใส่กระเป๋ากางเกงนะครับ

อันนี้ความเห็นส่วนตัวเน้อ ><
*0*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 01:04  

ลำโพงเครื่องนี้เค้าว่าดังประมาณ 5800

แต่ ไม่เท่า N73 นะครับ แต่เสียงจะแหลมกว่าน่ะ

เห็นในรีวิวเว็ปนอก ลำโพงมันอยู่ใต้หน้ากากเข้าไปอีก

อาจจะไม่ดังเวลาใส่กระเป๋ากางเกงนะครับ

เด๋วผมซื้อมาจะเจาะรูให้ตรงกับลำโพงเอาสว่านรูเล็กๆเจาะหลายๆรู หุหุแล้วเอาผ้าสีดำๆ ติดไว้กันฝุ่น *0*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 08:12  

เด๋วผมซื้อมาจะเจาะรูให้ตรงกับลำโพงเอาสว่านรูเล็กๆเจาะหลายๆรู หุหุแล้วเอาผ้าสีดำๆ ติดไว้กันฝุ่น *0*

สิ้นเดือนเจอกันแน่ 5730
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 08:16  

gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 09:04  

อิอิ Wink
thank
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 13:23  

เราใช้ดีแทค ตั้งค่าให้ใช้ GPRS ได้แล้ว แต่ทำไมเราถึงดูคลิปในยูทูปไม่ได้อ่ะ ที่ AIS ของแม่เรายังดูได้เลย การตั้งค่าในเครื่องก็เหมือนกัน มันต้องทำยังไงเหรอครับ ?
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 13:25  

thank ผู้เขียน:
เราใช้ดีแทค ตั้งค่าให้ใช้ GPRS ได้แล้ว แต่ทำไมเราถึงดูคลิปในยูทูปไม่ได้อ่ะ ที่ AIS ของแม่เรายังดูได้เลย การตั้งค่าในเครื่องก็เหมือนกัน มันต้องทำยังไงเหรอครับ ?

ทำไมมากวนบอรด์นี้หล่ะ Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 13:35  

[ ศู น ย์ ร ว ม เ บ อ ร์ ส ว ย ]

- ทุกเบอร์ เป็นเบอร์สวยแท้

- ทุกเบอร์ รับประกันการันตรี

- ทุกเบอร์ ต่อลองราคาได้

- ทุกเบอร์ พร้อมส่งทันที

http://www.*** BANNED ***.th

:: HiSO-NUMBER .in.th ::

Contact Center : O86 - 41O - 1OO1

ThankYou
blueberry_bee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 19:21  

ขอถามหน่อยค่ะ พอดีว่าซื้อมาแล้วค่ะ แต่ที่ผิดสั่งเกตคือตรงปุ่มด้านข้าง ที่เป็นตัวเล่นกะหยุดเพลงอะค่ะ มานมีเหมือนรอยแตก ศูนย์เค้าว่ามานเป็นที่เครื่องจิงไหมค่ะ รบกวนถามคนที่ซื้อด้วยค่ะพอดีได้มาวันนี้ ถ้าไม่มีรอยยังไงจะได้ไปเปลี่ยน รบกวนตอบด้วยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 20:24  

blueberry_bee ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยค่ะ พอดีว่าซื้อมาแล้วค่ะ แต่ที่ผิดสั่งเกตคือตรงปุ่มด้านข้าง ที่เป็นตัวเล่นกะหยุดเพลงอะค่ะ มานมีเหมือนรอยแตก ศูนย์เค้าว่ามานเป็นที่เครื่องจิงไหมค่ะ รบกวนถามคนที่ซื้อด้วยค่ะพอดีได้มาวันนี้ ถ้าไม่มีรอยยังไงจะได้ไปเปลี่ยน รบกวนตอบด้วยนะค่ะ

ซื้อที่ไหนครับและราคาเท่าไร

ขอบคุณครับ
blueberry_bee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 20:49  

ซื้อที่คาร์ฟูร์หาดใหญ่ ที่ช็อปของเรดาร์ชั่น 2 ค่ะ ซื้อมาราคา12390 บาทค่ะ
VirusDm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 01:24  

gappkoo ผู้เขียน:

อิอิ Wink

เอาจริงหรอท่าน ถ้างั้นสิ้นเดือนนี้ผมซื้อเสร็จแล้วเราเจาะกันเป็นคณะเลยดีม่ะ Wink

อิอิ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 07:30  

มีใครได้ลองเล่น gps ยังครับ ต้องเสียเงินตอนเล่นมั้ย

แล้วนำทางแบบมีเสียงพูดรึเปล่า
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 19:49  

..

แล้วรุ่นนี้เครื่องศูนย์มีสีอะไรบ้างอ่ะคะ

ทำไมมีแต่คนซื้อสีแดงมา
ชอบสีฟ้าๆ

Cool Cool
JOEZA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิอิ
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 21:37  

สอย มาไช้ได้ ร่วม เกือบเดือนละงับ อยากทราบว่า ไม่มีกลอบ ขายหรองับ หรือยาง ไส่
มัน รอย มันๆ ง่ายอ่ะงับ เห้อ
ครีบอดชอบมากงับ ไครพิม คอมคล่องไช้นี้ไม่ต่างกานงับ
อีกอย่าง ป๋มเซง ตรงลำโพงไม่ดังอ่ะ ถ้าไครไส่ซองหนาหน่อย ไครโทรมาไม่รู้เลยอ่ะงับ
เพราะงี้เเละโดนแฟนงอลอ่ะโทรแล้วไม่ได้ยิน สั่นก็ไม่รู้เลยเหอะๆ

อยากรู้อ่ะงับว่า กลอบหรือซีรีโคน 5730 มันมีขายป่าว ต่องการอย่างมากๆ
เจนจี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 00:56  

ชอบมากคะ

ตอนนี้มาบุญครองเท่าไหร่หงะ
ส่วนตัวชอบปุ่มมากกว่า มีไอทัชแล้ว ถ้าโทรศัพท์ทัชอีก คงไม่ไหว
ยังไงปุ่มก้อติดใจมากกว่า ^^

ใครซื้อแล้วมาเล่าให้ฟังด้วยน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 01:01  

เจนจี้ ผู้เขียน:
ชอบมากคะ

ตอนนี้มาบุญครองเท่าไหร่หงะ
ส่วนตัวชอบปุ่มมากกว่า มีไอทัชแล้ว ถ้าโทรศัพท์ทัชอีก คงไม่ไหว
ยังไงปุ่มก้อติดใจมากกว่า ^^

ใครซื้อแล้วมาเล่าให้ฟังด้วยน้า

ราคาที่มาบุญครอง 11450 บาทครับ
ผมก็ว่าจะซื้อสิ้นเดือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 21:36  

.. ผู้เขียน:
..

แล้วรุ่นนี้เครื่องศูนย์มีสีอะไรบ้างอ่ะคะ

ชอบสีฟ้าๆ

สีฟ้าก็มีขายครับ ผมเห็นมาแล้ว สวยดี...
behitzshop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จำหน่าย NOKIA5730 ราคาพิเศษ www.behitzshop.com
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 23:33  

จำหน่ายโทรศัพท์มือถือทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ราคาพิเศษ เครื่องใหม่ประกันศูนย์ ติดต่อสอบถามราคาก่อนได้ค่ะ !!! 086-515-2266, 089-923-9228
www.*** BANNED ***.com
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 21:00  

.. ผู้เขียน:
..

ชอบสีฟ้าๆ

สีฟ้าก็มีขายครับ ผมเห็นมาแล้ว สวยดี...

อยากรู้ว่าที่ไหนอ่ะคะ??

เพราะไปดูมาตามชอปโนเกียเห็นมีแต่เครื่องโชว์ -*-

Neutral Neutral

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^
zerook
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อิอิ
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 21:00  

JOEZA ผู้เขียน:
สอย มาไช้ได้ ร่วม เกือบเดือนละงับ อยากทราบว่า ไม่มีกลอบ ขายหรองับ หรือยาง ไส่
มัน รอย มันๆ ง่ายอ่ะงับ เห้อ
ครีบอดชอบมากงับ ไครพิม คอมคล่องไช้นี้ไม่ต่างกานงับ
อีกอย่าง ป๋มเซง ตรงลำโพงไม่ดังอ่ะ ถ้าไครไส่ซองหนาหน่อย ไครโทรมาไม่รู้เลยอ่ะงับ
เพราะงี้เเละโดนแฟนงอลอ่ะโทรแล้วไม่ได้ยิน สั่นก็ไม่รู้เลยเหอะๆ

อยากรู้อ่ะงับว่า กลอบหรือซีรีโคน 5730 มันมีขายป่าว ต่องการอย่างมากๆ

ลองหาใน www.ebay.com ดูสิครับมีให้เลือกมากมายเลือกเอาที่ Free shipping นะครับ
ส่งถึงบ้านในราคาที่ไม่แพงครับ ส่วนใหญ่ของจะส่งมาจาก Hongkong

ผมเองก็สั่งซื้อตั่งแต่กันรอยจนถึงซองหนังเลยครับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 15:27  

ช่วยตอบทีครับคนที่ซื้อมาเเล้ว
ว่าสามารถ ใช้เป็น โมเด็มได้รึเปล่า เพราะบางที
ผมเดินทางออกต่างจังหวัดบ่อย
ต้องใช้มือถือในการต่อเน็ตใน บุ๊ก อ่ะคับ
ขอบคุนมากคับ
zerook
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 19:21  

ว่าสามารถ ใช้เป็น โมเด็มได้รึเปล่า เพราะบางที
ต้องใช้มือถือในการต่อเน็ตใน บุ๊ก อ่ะคับ

ได้ครับลง PC Suite ก้สามารถใช้งานเป็นโมเด็มได้ตามปกติครับ
จริง ๆ แล้วเล่น Net บนเครื่องเลยก็สะดวกดีนะครับ
เมียง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 19:54  

คุ้มครับรุ่นนี้ ได้มา 11300 ต้นๆ ร้านอวกาศ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 20:40  

zerook ผู้เขียน:

ได้ครับลง PC Suite ก้สามารถใช้งานเป็นโมเด็มได้ตามปกติครับ
จริง ๆ แล้วเล่น Net บนเครื่องเลยก็สะดวกดีนะครับ

ขอบคุณนะครับ

แต่ถามอีกข้อซิ มันมากับกล่องอ่ะเปล่า หรือว่าเราต้องไปหาโหลดเอง
พอดีผมเป็นพวกไม่เคยใช้ของแพง อ่ะงับ เลยไม่รู้ว่าเล่นไงมั่ง
รบกวนอีกนิดนะครับ
POP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 14:39  

แต่ถามอีกข้อซิ มันมากับกล่องอ่ะเปล่า หรือว่าเราต้องไปหาโหลดเอง
พอดีผมเป็นพวกไม่เคยใช้ของแพง อ่ะงับ เลยไม่รู้ว่าเล่นไงมั่ง

มี mini-DVD แถมมาให้อยู่ในกล่องเลยครับ ง่ายสะดวก ตอนนี้ที่ลองใช้
- ต่อเป็น Modem ได้ครับ
- เล่นบนตัวมันเลยก็สะดวก (MSN, Check Mail)
- ดูด Mail บริษัทโดยใช้ฟังก์ชั่น Mail Exchange มาดู mail บนมือถือได้เลยครับ
- ออกต่างจังหวัดก็ดีใช้ GPS นำทาง (ติดมากับเครื่องก็ใช้ Nokia MAP, หรือไม่ก็หา Gramin XT มาลงครับ)

คุ้มครับสำหรับรุ่นนี้ (อาจจะเงียบเหงาไปบ้าง ไม่เหมือน 5800 แต่รับลองว่ามันมีดีในตัวแน่นอนครับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 15:47  

POP ผู้เขียน:

มี mini-DVD แถมมาให้อยู่ในกล่องเลยครับ ง่ายสะดวก ตอนนี้ที่ลองใช้
- ต่อเป็น Modem ได้ครับ
- เล่นบนตัวมันเลยก็สะดวก (MSN, Check Mail)
- ดูด Mail บริษัทโดยใช้ฟังก์ชั่น Mail Exchange มาดู mail บนมือถือได้เลยครับ
- ออกต่างจังหวัดก็ดีใช้ GPS นำทาง (ติดมากับเครื่องก็ใช้ Nokia MAP, หรือไม่ก็หา Gramin XT มาลงครับ)

คุ้มครับสำหรับรุ่นนี้ (อาจจะเงียบเหงาไปบ้าง ไม่เหมือน 5800 แต่รับลองว่ามันมีดีในตัวแน่นอนครับ)

ขอบคุณสำหรับ คำตอบทุกอย่างที่ถามนะครับ
เพราะมันจะทำให้ง่ายต่อการตัดสินใจซื้อ Very Happy
PpPpPpP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 08:14  

สิ้นเดือนนี้ราคาจะตกอีกป่าวอ่ะ
เราอยากได้เหมือนกาน

แล้วสีดำล้วนมีมั้ยอ่ะ
กำลังตัดสินจัยระหว่างดำฟ้ากะดำล้วน(ถ้ามีนะ)

อยากได้ๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 14:40  

PpPpPpP ผู้เขียน:
สิ้นเดือนนี้ราคาจะตกอีกป่าวอ่ะ
เราอยากได้เหมือนกาน

แล้วสีดำล้วนมีมั้ยอ่ะ
กำลังตัดสินจัยระหว่างดำฟ้ากะดำล้วน(ถ้ามีนะ)

อยากได้ๆๆๆๆ

สีดำล้วนไม่มีครับ มีแต่สีเทา

ผมก็รอให้ราคามันตกลงอีกสักหน่อย

แล้วจะสอยมาใช้งาน เพราะรุ่นนี้โดนใจมากๆ
PpPpPpP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 19:18  

แล้วระหว่างดำฟ้ากะดำเทาอัไหนสวยกว่ากันหรอคะ

ทำไมมีแต่คนมาคอมเม้นเดี๋ยวดีเดี๋ยวแย่
ตกลงคีย์บอร์ดมันดีมั้ยคะเนี่ย
ไม่ชอบแบบ Touch เพราะมันบางทีก็ปลดล็อคเอง
แล้วพวก Touch หน้าจอมันใหญ่เกินเราไม่ค่อยชอบอ่ะ (ความเหงส่วนตัวนะค้าา)
ไอโฟนก็ดันไม่มี บลูทูธ น่าเสียดายมากเรย

เอาเปงว่าเด๋วอีกซักหน่อยเราค่อยเอามาใช้ดีกว่า
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 20:27  

แล้วระหว่างดำฟ้ากะดำเทาอัไหนสวยกว่ากันหรอคะ

ทำไมมีแต่คนมาคอมเม้นเดี๋ยวดีเดี๋ยวแย่
ไม่ชอบแบบ Touch เพราะมันบางทีก็ปลดล็อคเอง
แล้วพวก Touch หน้าจอมันใหญ่เกินเราไม่ค่อยชอบอ่ะ (ความเหงส่วนตัวนะค้าา)
ไอโฟนก็ดันไม่มี บลูทูธ น่าเสียดายมากเรย

เอาเปงว่าเด๋วอีกซักหน่อยเราค่อยเอามาใช้ดีกว่า

ดำฟ้า สวยกว่า ดำเทาครับ ดำเทาดูมืด Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 22:21  

+++ [ HiSO-NUMBER .in.th ] +++ ซื้อ-ขาย ซิมการ์ดเบอร์สวย ทุกระบบ

+ ทุกเบอร์ เป็นเบอร์สวยแท้
+ ทุกเบอร์ รับประกันการันตรี
+ ทุกเบอร์ ต่อลองราคาได้
+ ทุกเบอร์ พร้อมส่งทันที

เชิญเยี่ยมชมได้ที่ ...

http://www.*** BANNED ***.th

ขอขอบพระคุณคุณลูกค้าทุกท่านครับ ที่ได้เยี่ยมชม และอุดหนุน

________________________________________________________________________________
เบอร์สวย , เบอร์ตอง , เบอร์มงคล , เบอร์ไฮโซ , เบอร์โฟว์ , เบอร์ไฟว์ , เบอร์ดารา , เบอร์นักการเมือง
POP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 23:28  

ขึ้นอยู่กับการใช้ครับ ถามว่าดีไหม ส่วนตัวเป็นคนเล่น net ส่ง SMS ซึ่งใช้ในการพิมพ์เยอะ ผลปรากฎว่ามันง่ายครับ (ง่ายมากๆ ในส่วนตัวผมว่ามันง่ายกว่ามือถือที่เป็นแบบ Touch ซะด้วยซ้ำ) ผมว่าตัวนี้มันครบมากๆ (ไม่ได้มาเชียร์นะครับ เพียงรู้สึกว่าใช้แล้วมันคุ้ม) ส่วนเสียก็มีครับก็คงเรื่องวัสดุอาจไม่ดีเท่าตระกูล E และเสียง RingTone มันเบาไปหน่อยในความรู้สึกนะครับ แล้วก็เป็นที่รู้ๆกันอยู่ว่า Nokia เองเขาแทบจะ Support อะไรที่เป็นมาตรฐานเยอะ เข้ากับคนอื่นได้ง่ายครับ สิ่งที่ทำให้ผมตัดสินใจเพราะ
- มี GPS
- มี WiFi
- มี N-Gage (เล่นเกมได้)
- มี Key Board พิมพ์ง่ายในการส่ง SMS และเล่น Web
- เป็น Express Music

อย่างไรแล้วลองไปเล่นหรือจับดูเป็นไปได้อยากให้ลองตัวจริงครับ ตอนนี้ผมใช้มาแล้ว 1 เดือน ยิ่งทำให้รู้สึกชอบมากขึ้นครับ
Midobew
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 17:06  

เห็นตัวจริงมาแล้ว ไม่สวยเท่าที่คิดไว้ แต่น่าใช้กว่าที่คิดเยอะ สรุปคือโอเคอ่ะ ราคาเท่าไหร่แล้วครับ
Naver
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : eiei
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 21:45  

ซื้อมาแล้ว ครับ

แต่ไม่ใช่5730 แต่เป็น E75 ตอนแรก ลังเล แต่ ลอง ไสด์ แป็นพิมพ์ ดู

E75 มันแน่นกว่า และลื่นกว่า (ในความรู้สึกส่วนตัวนะ)

คิดนักมาก เพราะ ราคามัน ต่างกันเยอะ มาก แต่ สุด ท้าย ก้อ ซื้อมา 17300 Laughing
PpPpPpP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 17:48  

รบกวนอีกทีนะคะ

แบบว่า อยากรู้ว่าเช็คราคาปัจจุบันที่ไหนหรอคะ
มีเว็บให้เช็คมั้ยคะ

คนที่ใช้แล้วช่วยคอมเม้นท์บอกหน่อยค่ะ
ว่าลักษณะ ฟังชั่น ฯลฯ เป็นยังไงอ่ะค่ะ
แบบ ข้อดี/ข้อเสีย ยังไงบ้าง
รบกวนด้วยนะค้า
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 22:57  

รบกวนอีกทีนะคะ

แบบว่า อยากรู้ว่าเช็คราคาปัจจุบันที่ไหนหรอคะ
มีเว็บให้เช็คมั้ยคะ

คนที่ใช้แล้วช่วยคอมเม้นท์บอกหน่อยค่ะ
ว่าลักษณะ ฟังชั่น ฯลฯ เป็นยังไงอ่ะค่ะ
แบบ ข้อดี/ข้อเสีย ยังไงบ้าง
รบกวนด้วยนะค้า

ราคาเช็คที่
www.nokia.co.th นะครับ แล้วไปที่ค้นหาผลิตภัณฑ์ Wink

ส่วยฟังค์ชี่น รอคนล่าง ๆ อริบายนะครับ Wink
oei12
Year's Star

หัวข้อ : นอย
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 22:00  

อยากทราบว่า5730ปุ่มตรงกลางเป็นแบบกดธรรมดาหรือว่า ใช้นิ้วถู ได้อ่ะค่ะ

ช่วยบอกหน่อยน่ะค่ะ
PpPpPpP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 13:32  

ระหว่าง 5730 กับ 5530
ต่างกันยังงบ้างอ่ะคะ
แล้วอันไหนดีกว่ากันหรอคะ
DaDaDa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 16:06  

1.5730 กับ 5630 เปรียบเทียบแล้วอันไหนดีกว่าคับ
เล่นเน็ตพอๆกันมั้ย ถ้าไม่ติดตรง 5730 มีคีย์บอร์ด
2.Cpu speed ของ 5730 เท่าไหร่คับ
POP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: นอย
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 08:38  

oei12 ผู้เขียน:
อยากทราบว่า5730ปุ่มตรงกลางเป็นแบบกดธรรมดาหรือว่า ใช้นิ้วถู ได้อ่ะค่ะ

ช่วยบอกหน่อยน่ะค่ะ

เป็นปุ่มกดธรรมดาครับ
POP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 08:49  

ระหว่าง 5730 กับ 5530
ต่างกันยังงบ้างอ่ะคะ
แล้วอันไหนดีกว่ากันหรอคะ

สิ่งที่ต่างกันเลยที่เห็นได้ชัด ก็คงเป็นเรื่องหน้าจอ ที่ 5530 เขาเป็นแบบสัมผัส ส่วน 5730 ไม่ใช่สัมผัส , 5530 ไม่มี GPS ในขณะที่ 5730 มี GPS , 5530 ไม่มีคีย์บอร์ด ในขณะที่ 5730 ให้คีย์บอร์ด

ถามว่าอันไหนดีกว่ากัน คงไม่สามารถฟันธงได้ครับ เพราะบางคนชอบสัมผัสในขณะที่บางคนไม่ชอบ (คนไทยส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยชอบคีย์บอร์ด) บางคนอาจไม่จำเป็นที่ต้องใช้ GPS ซึ่งแค่ 5530 ก็น่าจะตอบโจทย์ได้ ส่วนผมเองปัจจุบันใช้ 5730 อยู่ (ส่วนตัวเป็นคนชอบเล่น net เยอะ ผมว่าคีย์บอร์ดอย่างไงก็สะดวกกว่า) แล้วใช้ทุกฟังก์ชั่นผมก็ว่าคุ้ม ส่วนตัวคิดว่าแบบสัมผัสมันช้า ก็เลยไม่ค่อยชอบ (พื้นฐานเป็นอะไรที่ดีที่สุด) ไม่ว่าจะรุ่นไหนก็ตามลองถามใจตัวเองว่าชอบมือถือแบบไหน ซื้อมาได้ใช้ครบทุกฟังก์ชั่นไหม แล้วลองไปเล่นดูครับ น่าจะพอตอบอะไรได้บ้างครับ
มือใหม่ป้ายแดง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 10:57  

มีใครลง garmin รึเปล่าครับ

ช่วยลงวิธีการลงโปรแกรมบน 5730 แบบละเอียดด้วยครับ

ขอบคุณครับ
zerook
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 23:56  

มือใหม่ป้ายแดง ผู้เขียน:
มีใครลง garmin รึเปล่าครับ

ช่วยลงวิธีการลงโปรแกรมบน 5730 แบบละเอียดด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ลองตาม Link นี้ครับ

http://www.onisueka.com/showthread.php?t=619

เป็นภาษาไทยอ่านง่ายครับ 5730 ของผมลงแล้วใช้ได้ดีเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 19:31  

มีใครซื้อมาเเล้วมีปัญหามั่งยังอ่ะงับ
พอดีว่าผมกำลังจะไปซื้ออยู่
แล้วก็ขอถามนิดนึง ตรงสไลต์อ่ะครับ
มันแข็งแรงรึเปล่าอ่ะครับ
ตอนไปจับเครื่องลองเล่น
จากที่ผมได้ลองสัมผัสดูแล้ว
เครื่องมันดูไม่ค่อยทนยังไงก็ไม่ทราบ
ช่วยตอบทีนะครับ
ยอดชายยยยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 16:13  

Cursor สามารถเลื่อนได้โดยใช้ปุ่มลูกศรที่คีบอร์ดเลยรึเปล่าครับ หรือต้องกดที่ Direction Key ตรงตัวเครื่องเหมือนเดิม
PpPpPpP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 22:11  

มันมีสีอะไรเข้ามาแล้วบ้างอ่ะคะ
ไปดูในเว็นnokiaเห็นมีแต่ดำแดงกับดำเทา
ก็เลยไม่แน่ใจน่ะค่ะ
แต่อยากได้ดำฟ้า
zerook
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 13:02  

ยอดชายยยยย ผู้เขียน:
Cursor สามารถเลื่อนได้โดยใช้ปุ่มลูกศรที่คีบอร์ดเลยรึเปล่าครับ หรือต้องกดที่ Direction Key ตรงตัวเครื่องเหมือนเดิม

ต้องใช้ที่ Direction Key ครับ
duang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5730
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 11:55  

มีใครซื้อมาเเล้วมีปัญหามั่งยังอ่ะงับ
แล้วก็ขอถามนิดนึง ตรงสไลต์อ่ะครับ
เครื่องมันดูไม่ค่อยทนยังไงก็ไม่ทราบ

ซื้อมาตั้งแต่ออกอาทิตย์แรกเลยดีมาก ๆ ไม่มีปัญหาอะไรเลย ส่วนสไลด์โดยส่วนตัวเห็นว่ากำลังดีไม่กระด้างจนกระดิกไม่ได้ หรือไม่คลอนจนรุ้สึกว่าไม่ดี คีย์บอร์ดก็ดีมาก ดูเวปลื่นดี โปรแกรมก็ครบ ตั้งแต่ใช้ nokia มารักตัวนี้มาก ๆ ๆ เลย แต่หาซองหรือกระเป๋าใส่ยากมาก (พอดีอยู่เชียงใหม่)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 20:13  

รุ่นนี้5730กับ5630รุ่นไหนเสียงดีกว่ากันครับ
wawin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 5730
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2009 12:19  

duang ผู้เขียน:

ซื้อมาตั้งแต่ออกอาทิตย์แรกเลยดีมาก ๆ ไม่มีปัญหาอะไรเลย ส่วนสไลด์โดยส่วนตัวเห็นว่ากำลังดีไม่กระด้างจนกระดิกไม่ได้ หรือไม่คลอนจนรุ้สึกว่าไม่ดี คีย์บอร์ดก็ดีมาก ดูเวปลื่นดี โปรแกรมก็ครบ ตั้งแต่ใช้ nokia มารักตัวนี้มาก ๆ ๆ เลย แต่หาซองหรือกระเป๋าใส่ยากมาก (พอดีอยู่เชียงใหม่)

กำลังจะได้มาวันนี้ค่ะ มีแต่สีดำเทา กับ ดำแดงนะคะ เทาฟ้าไม่มีค่ะ
ที่ตาก มีกรอบใส ขายด้วยค่ะ
เปรี้ยวกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แจก IPOD Free!!!
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 18:41  

N79 ผู้เขียน:
แจก IPOD Free!!! Rolling Eyes

อันนี้ผมได้ไปแล้วคับ ได้ IPOD TOUCH มาคับ ส่งมาที่บ้านเลยใส่กล่องซะหรูคับมีรูปด้วย

เครื่องนี้ขายไปแล้วคับ 11000 บาท กำลังจะเอาเครื่องที่ 2 มาใช้อยู่

ที่มาเป็นเว็บของต่างประเทศที่แจกมือถือฟรี ( สมัครฟรี )

ลองคลิ๊กเข้าลิงค์นี้แล้วสมัคร ดู

http://*** BANNED ***/index.php?referral=56539

1.ขั้นตอนแรกคลิ๊กลิงค์ข้างบนก่อนเลยนะคับ แล้วคลิ๊กเลือก Ipod ที่คุณอยากได้ เขามีให้เลือก 4 รุ่น

2.กรอกอีเมล์ของท่านแล้วติ๊กถูกใต้อีเมล์แล้วกด sing up กรอกข้างล่างนะ อย่าคลิ๊กตรง Register

3.กรอกรายละเอียดให้ครบโดยชื่อ-ที่อยู่จะต้องเป็นข้อมูลจริงเพื่อทางwebsiteจะจัดส่งรางวัลให้คุณได้ถูกต้อง

*สมัครไม่ได้เสียหายอะไรแถมได้ของอีกตั้งหากคิดดุดีๆล่ะ

* เหตุผลที่เขาทำแบบนี้เค้าต้องการสำรวจความสนใจโดยการนำของแจกจ่ายเพื่อแลก กับการสำรวจการโฆษณาของเขาเช่นเขาเอาของมาแจกคุณแล้วคุณต้องเอาลิงค์ไปบอก ต่อคนอื่นเพื่อเค้าจะได้สำรวจว่าวิธีการโฆษณาแบบนี้เป็นที่แพร่หลาย

กันหรือ ไม่นั้นเอง เป็นการตลาดน่ะ

ขั้นตอนการสมัคร(สมัครฟรี) ลงข้อมูลเป็นภาษา English นะครับ

E-mail กรอกที่อยู่อีเมล์ของท่าน

Confirm E-mail ยืนยันอีเมล์ของท่าน

Password ตั้งรหัสของท่าน

Confirm Password ยืนยันรหัสของท่านอีกครั้ง

Signup Key กรอกรหัสตามที่เขาให้มาให้เหมือนกับเขา

Full Name กรอกชื่อและนามสกุลเต็ม

Street กรอกบ้านเลขที่และชื่อถนน (กรอกให้ชัดเจนเดี๋ยวของส่งมาไม่ถูกนะคับ)

City ชื่อเขตและอำเภอ

County ชื่อจังหวัดและประทศ

post Code รหัสไปรษณีย์

กดปุ่ม Register

เช็คmail ที่ตอบกลับมาและคลิกเพื่อยืนยันการสมัคร (click here to login) คลิกเลย... เพื่อดูสถานะของเราใส่อีเมล์และpassword แล้วกดlogin
** เพื่อนๆที่ใช้ Hotmail เช็ค Mail ใน folder JUNK นะครับ ถ้าไม่มีใน Inbox

จะ ปรากฏสถานนะของเราและลิงค์ที่จะใช้ชักชวนเพื่อนๆมาสมัครต่อให้copyลิงค์ส่ง ต่อโดยส่งอีเมล์หรือจะตั้งกระทู้ชวนเพื่อนๆมาสมัครกันเยอะๆ พอคนที่เราแนะนำไปเขาไปแนะนำคนต่ออีกจนครบเราก็จะได้รับของที่เราเลือกไป สามารถเช็คได้

จากเว็บนี้ว่าถ้าสถานะ not completed เปลี่ยนเป็น complete ก็เตรียมรอรับของที่เราเลือกไปได้เลย

(จำนวนคนที่เราต้องแนะนำดู จากใต้ ภาพเช่นApple 12Referrals คือต้องแนะนำ12คน) ค่อยๆทำไปนะ ของฟรีจริง ๆ ของผมกำลังจะได้เครื่องที่ 2 แหล่ะ

**คอมฯ 1 เครื่องต่อการสมัคร 1 ครั้งนะ ห้ามโกงสมัครซ้ำเขาจะตรวจ ip address ได้

อธิบายเพิ่ม เติมเกี่ยวกับ Not Complete
1.หลังจากที่สมัครทำตามขั้นตอนเสร็จหมดแล้ว คับสมมุติว่าคุณเลือก iPod Nano คุณจะต้องแนะนำคนอื่นๆๆ ตามที่กำหนดเช่น 5คน***(แค่ แนะนำเท่านั้น)
2.เมื่อคุณเริ่มมีการแนะนำแล้วสมมุติว่าคุณได้ 8 คนแล้ว คุณยังไม่ได้รับเมลล์อะไรเลยและในหน้าต่างของคุณยังขึ้นคำว่า Not Complete หรือ Complete บ้างในบางรายชื่อ สาเหตุมาจากคนที่คุณแนะนำยังเป็น Not Complete
3.วิธีแก้ไข Not Complete คนที่คุณแนะนำจะต้องแนะนำคนต่อๆๆไปให้ครบ จำนวนตามของที่เขาเลือกไว้ สมมุติเลือก iPod Nano ไว้เขาก็ต้องไปแนะนำคนไห้ครบ 5 คน ตามกติกาเมื่อเขาแนะนำครบ Not Complete จะหายไปเมื่อรายชื่อทั้งหมด

กลายเป็น complete เราก็จะได้ของที่เราเลือกไว้คับ
4.สำหรับคนอื่นๆๆที่เรา แนะนำไปเขาก็ต้องทำเหมือนเราเริ่มนับตั้งแต่เริ่มต้นเหมือนกัน

ไม่ยากเลยใช่ไหมคับรีบหน่อย ช้าหมดอดน่ะจร้า
รีบ ๆ หน่อยนะครับ แล้วคุณจะได้รับตามที่เลือก ไว้แค่เพียงสมัครก็ได้ iPod ไป
ขอให้ได้ Ipod สวยๆไวๆ นะ

มีคนได้มาหลายคนแล้ว รวมทั้งผมด้วย ช่วยกันแนะนำเพื่อนมาสมัครเยอะๆนะ ยิ่งมีเพื่อนๆมาสมัครมากเท่าไรคุณยิ่งมีโอกาสได้ Ipod ไวขึ้นเท่านั้น เชื่อเถอะว่าของฟรียังหาได้ในโลก

สมัครเลย

http://*** BANNED ***/index.php?referral=56539

ได้ฟรีจริงอะป่าวอ่ะ?
Black Phantom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 00:01  

ระหว่าง5730นี้ กับ5800

อันไหนน่าใช้และคุ้มค่ากว่ากันครับ
zerook
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 12:01  

Black Phantom ผู้เขียน:
ระหว่าง5730นี้ กับ5800

อันไหนน่าใช้และคุ้มค่ากว่ากันครับ

แล้วแต่คนชอบครับ

ถ้าชอบจิ้ม ๆ ก็ 5800
ถ้าชอบกด ๆ ก็ 5730

แต่สำหรับผมแล้ว 5730 คุ้มราคาดีครับ
มีครบทุก function มีปุ่มเล่นเกม และมีแป้นพิมพ์ด้วยครับ
ekkkaphop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เทียบกับ E75 5530 5800
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 20:26  

เทียบกับ E75 5530 5800

แต่ 5730 มี หน่วยความจำ 128 MB SDRAM/256 NAND Flash (ตัวเครื่อง)

อันนี้มันจะทำให้รุ่นนี้ทำงานได้ดีกว่าตัวอื่นหรือเปล่าครับ?
PpPpPpP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 5730 Xpress Music - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 16:29  

ไม่มีใครตอบเลยค่ะว่า
ตกลงมีสีอะไรเข้ามาบ้างตอนนี้อ่ะค่ะ
เห็นมีแต่สีแดงดำ กับ สีเทาดำ
อยากได้สีฟ้าดำ
IFRA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 5730 Xpress Music - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 21:11  

ซื้อมาแล้วครับ 11600

มีฝุ่นเล็กๆอยู่ข้างในหน้าจอด้วยครับ เอาไม่ออก - -*

แต่ฝาหลังเนี่ยไม่เห็นเหมือนรูปในเว็บเลย

เสียดายมากๆ เพราะที่ซื้อมา ก็ชอบฝาหลังมัน ลายสวยดี

อย่างอื่นก็ ok ครับ

อีกอย่าง เวลาพลิกจอด้วย "จี เซนเซอร์" มันน่าจะทำให้มันเนียนๆหน่อย เหมือน 5800

แบบนี้มันพลิกง่ายๆเลย จอดับแล้วก็พลิกให้ - -*
Mrtuesday
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 11:16  

ไม่มีใครตอบเลยค่ะว่า
ตกลงมีสีอะไรเข้ามาบ้างตอนนี้อ่ะค่ะ
เห็นมีแต่สีแดงดำ กับ สีเทาดำ
อยากได้สีฟ้าดำ

ผมสั่งพี่ที่ขายอยู่ที่เซนทรัล ปิ่นเกล้า สีน้ำเงินมีของอยู่นะครับ

ผมว่าสีแดงก็สวยนะ แต่ ไม่ชอบ แมนยู กับ ลิพู
และเชียร์เชลซีอยู่ด้วย พอเห็นสีน้ำเงิน มันก็เป็นอะไรที่ลงตัวดี อิอิ happy4

IFRA ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ 11600

มีฝุ่นเล็กๆอยู่ข้างในหน้าจอด้วยครับ เอาไม่ออก - -*

แต่ฝาหลังเนี่ยไม่เห็นเหมือนรูปในเว็บเลย

เสียดายมากๆ เพราะที่ซื้อมา ก็ชอบฝาหลังมัน ลายสวยดี

อย่างอื่นก็ ok ครับ

อีกอย่าง เวลาพลิกจอด้วย "จี เซนเซอร์" มันน่าจะทำให้มันเนียนๆหน่อย เหมือน 5800

แบบนี้มันพลิกง่ายๆเลย จอดับแล้วก็พลิกให้ - -*

ซื้อสีอะไรมา
แล้วมี อุปกรณร์อะไรมาบ้างอ่ะครับ

เพราะผมสั่งไป 11,900
แต่เห็นพี่เขาว่า วันก่อน มีเครื่องอะไรซักอย่างเนี่ย (ฟังไม่ถนัด) ราคา แค่ หมื่นนิดๆ แต่เป็นสีเทานะ
IFRA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 16:22  

สีแดงครับ ผมซื้ออยู่ บุรีรัมย์ครับ

ของก็มีครบแหละครับ

แต่อย่างที่บอก

มันไม่เหมือนของคนอื่น

ฝาหลัง กับ หูฟัง
prae2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 15:54  

ชื้อมาแล้วค่า 12000
ใช้ดีมากค่ะ
ตัวสไลด์แน่นดี
ซื้อ ดำ เทามาค่ะ สวยดี ^^~
ต่อไปนี้จะมาสิงบอร์ดนี้บ่อยๆ อิอิ
prae2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 16:18  

ซื้อมาเมม 8 GB อ่ะค่ะ
ซูเปอณ์เกิล
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 18:06  

อยากเห็นสีเครื่องของเพื่อนๆจังคะ
ราคาตกเร็วจัง55555
ค่อยกล้าซื้อหน่อย

คีย์บอร์ดน่าจะพิมพ์มันดีนะ
Very Happy
PpPpPpP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 20:12  

อยากเห็นสีฟ้าอ่ะค่ะ
ใครซื้อสีฟ้าเอามารีวิวให้ดูหน่อยนะคะ
ทำไมมันกลายเป็นขาวฟ้าไปได้ เซง
monadizaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 22:40  

ปัจจุบันรุ่นนี้เทียบกับ5800xm รุ่นไหนถูกกว่าครับ...
prae2
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 23:16  

5800 เหมือนถูกกว่านะคะ
เพราะวันนี้ไปที่ร้านมาเค้าเชียตัวนี้มาก ๆ
อีกอย่าง 5800 ช่วงนี้ขาดตลาดเยอะมากเลย
เพราะ โนเกียจะดัน 5530
เพราะตอนแรกกะว่าจะไปซื้อ 5800
เค้าเชียตัวนี้มาก สเปกเหมือนกัน แถมเร็วกว่า แอบพลเคชั่นเยอะกว่า ลงได้มากอ่ะค่ะ
แต่เค้าบอกว่าตัวนี้ทนกว่า เลยซื้อมาค่ะ ^^
monadizaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2009 17:03  

prae2 ผู้เขียน:
ชื้อมาแล้วค่า 12000
ใช้ดีมากค่ะ
ตัวสไลด์แน่นดี
ซื้อ ดำ เทามาค่ะ สวยดี ^^~
ต่อไปนี้จะมาสิงบอร์ดนี้บ่อยๆ อิอิ

ซื้อมาแล้วก็สรุปข้อดีข้อเสียเล่าสู่กันฟังบ้างนะคุณพี่
เผื่อคุณน้องอาจจะไปสอยมานอนกอดเหมือนกัน...
monadizaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2009 17:05  

เพราะวันนี้ไปที่ร้านมาเค้าเชียตัวนี้มาก ๆ
อีกอย่าง 5800 ช่วงนี้ขาดตลาดเยอะมากเลย
เค้าเชียตัวนี้มาก สเปกเหมือนกัน แถมเร็วกว่า แอบพลเคชั่นเยอะกว่า ลงได้มากอ่ะค่ะ
แต่เค้าบอกว่าตัวนี้ทนกว่า เลยซื้อมาค่ะ ^^

สรุปแล้วคุณซื้อรุ่นไหนครับ
เพราะงงตอนที่ว่า เพราะ โนเกียจะดัน 5530
แต่เค้าบอกว่าตัวนี้ทนกว่า
prae2
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2009 21:42  

monadizaa ผู้เขียน:

สรุปแล้วคุณซื้อรุ่นไหนครับ
เพราะงงตอนที่ว่า เพราะ โนเกียจะดัน 5530
แต่เค้าบอกว่าตัวนี้ทนกว่า

ซื้อ 5730 XM มาค่ะ
prae2
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2009 21:46  

ตัวนี้ก็เล่น wifi เร็วดีค่ะ
เพลงก้ไช้ได้นะคะไม่ถือว่าดีมาก
ตัวเครื่องแน่นหนาดี
อ่านพวกไฟล .ppt .doc .pdf
เร็วดีค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 11:47  

เปรี้ยวกว่า ผู้เขียน:

อันนี้ผมได้ไปแล้วคับ ได้ IPOD TOUCH มาคับ ส่งมาที่บ้านเลยใส่กล่องซะหรูคับมีรูปด้วย

เครื่องนี้ขายไปแล้วคับ 11000 บาท กำลังจะเอาเครื่องที่ 2 มาใช้อยู่

ที่มาเป็นเว็บของต่างประเทศที่แจกมือถือฟรี ( สมัครฟรี )

ลองคลิ๊กเข้าลิงค์นี้แล้วสมัคร ดู

1.ขั้นตอนแรกคลิ๊กลิงค์ข้างบนก่อนเลยนะคับ แล้วคลิ๊กเลือก Ipod ที่คุณอยากได้ เขามีให้เลือก 4 รุ่น

2.กรอกอีเมล์ของท่านแล้วติ๊กถูกใต้อีเมล์แล้วกด sing up กรอกข้างล่างนะ อย่าคลิ๊กตรง Register

3.กรอกรายละเอียดให้ครบโดยชื่อ-ที่อยู่จะต้องเป็นข้อมูลจริงเพื่อทางwebsiteจะจัดส่งรางวัลให้คุณได้ถูกต้อง

*สมัครไม่ได้เสียหายอะไรแถมได้ของอีกตั้งหากคิดดุดีๆล่ะ

* เหตุผลที่เขาทำแบบนี้เค้าต้องการสำรวจความสนใจโดยการนำของแจกจ่ายเพื่อแลก กับการสำรวจการโฆษณาของเขาเช่นเขาเอาของมาแจกคุณแล้วคุณต้องเอาลิงค์ไปบอก ต่อคนอื่นเพื่อเค้าจะได้สำรวจว่าวิธีการโฆษณาแบบนี้เป็นที่แพร่หลาย

กันหรือ ไม่นั้นเอง เป็นการตลาดน่ะ

ขั้นตอนการสมัคร(สมัครฟรี) ลงข้อมูลเป็นภาษา English นะครับ

E-mail กรอกที่อยู่อีเมล์ของท่าน

Confirm E-mail ยืนยันอีเมล์ของท่าน

Confirm Password ยืนยันรหัสของท่านอีกครั้ง

Signup Key กรอกรหัสตามที่เขาให้มาให้เหมือนกับเขา

Full Name กรอกชื่อและนามสกุลเต็ม

Street กรอกบ้านเลขที่และชื่อถนน (กรอกให้ชัดเจนเดี๋ยวของส่งมาไม่ถูกนะคับ)

เช็คmail ที่ตอบกลับมาและคลิกเพื่อยืนยันการสมัคร (click here to login) คลิกเลย... เพื่อดูสถานะของเราใส่อีเมล์และpassword แล้วกดlogin
** เพื่อนๆที่ใช้ Hotmail เช็ค Mail ใน folder JUNK นะครับ ถ้าไม่มีใน Inbox

จะ ปรากฏสถานนะของเราและลิงค์ที่จะใช้ชักชวนเพื่อนๆมาสมัครต่อให้copyลิงค์ส่ง ต่อโดยส่งอีเมล์หรือจะตั้งกระทู้ชวนเพื่อนๆมาสมัครกันเยอะๆ พอคนที่เราแนะนำไปเขาไปแนะนำคนต่ออีกจนครบเราก็จะได้รับของที่เราเลือกไป สามารถเช็คได้

จากเว็บนี้ว่าถ้าสถานะ not completed เปลี่ยนเป็น complete ก็เตรียมรอรับของที่เราเลือกไปได้เลย

(จำนวนคนที่เราต้องแนะนำดู จากใต้ ภาพเช่นApple 12Referrals คือต้องแนะนำ12คน) ค่อยๆทำไปนะ ของฟรีจริง ๆ ของผมกำลังจะได้เครื่องที่ 2 แหล่ะ

**คอมฯ 1 เครื่องต่อการสมัคร 1 ครั้งนะ ห้ามโกงสมัครซ้ำเขาจะตรวจ ip address ได้

อธิบายเพิ่ม เติมเกี่ยวกับ Not Complete
1.หลังจากที่สมัครทำตามขั้นตอนเสร็จหมดแล้ว คับสมมุติว่าคุณเลือก iPod Nano คุณจะต้องแนะนำคนอื่นๆๆ ตามที่กำหนดเช่น 5คน***(แค่ แนะนำเท่านั้น)
2.เมื่อคุณเริ่มมีการแนะนำแล้วสมมุติว่าคุณได้ 8 คนแล้ว คุณยังไม่ได้รับเมลล์อะไรเลยและในหน้าต่างของคุณยังขึ้นคำว่า Not Complete หรือ Complete บ้างในบางรายชื่อ สาเหตุมาจากคนที่คุณแนะนำยังเป็น Not Complete
3.วิธีแก้ไข Not Complete คนที่คุณแนะนำจะต้องแนะนำคนต่อๆๆไปให้ครบ จำนวนตามของที่เขาเลือกไว้ สมมุติเลือก iPod Nano ไว้เขาก็ต้องไปแนะนำคนไห้ครบ 5 คน ตามกติกาเมื่อเขาแนะนำครบ Not Complete จะหายไปเมื่อรายชื่อทั้งหมด

กลายเป็น complete เราก็จะได้ของที่เราเลือกไว้คับ
4.สำหรับคนอื่นๆๆที่เรา แนะนำไปเขาก็ต้องทำเหมือนเราเริ่มนับตั้งแต่เริ่มต้นเหมือนกัน

ไม่ยากเลยใช่ไหมคับรีบหน่อย ช้าหมดอดน่ะจร้า
รีบ ๆ หน่อยนะครับ แล้วคุณจะได้รับตามที่เลือก ไว้แค่เพียงสมัครก็ได้ iPod ไป

มีคนได้มาหลายคนแล้ว รวมทั้งผมด้วย ช่วยกันแนะนำเพื่อนมาสมัครเยอะๆนะ ยิ่งมีเพื่อนๆมาสมัครมากเท่าไรคุณยิ่งมีโอกาสได้ Ipod ไวขึ้นเท่านั้น เชื่อเถอะว่าของฟรียังหาได้ในโลก

สมัครเลย

ของผมไม่เห็นส่งข้อความกลับมาเลย

แล้วของพี่กี่วันได้

poomst9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 14:40  

อยากทราบว่า รุ่นนี้ เวลาเล่นเกมส์ธรรมดา หรือ N-gage ต้องใช้ปุ่มธรรมดา หรือว่าสามารถใช้คีฺย์บอร์ดได้ไหม แล้วจะเล่นแบบจอแนวนอนได้หรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 19:22  

เปรี้ยวกว่า ผู้เขียน:

สมัครเลย

ของผมไม่เห็นส่งข้อความกลับมาเลย

แล้วของพี่กี่วันได้

poomst9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 00:00  

รบกวนคนใช้รุ่นนี้ ลองลงเกมส์ตามลิ้งค์ http://www.nokiagang.com/forums/games-for-nokia-e75-s60-v3-t4954.html ต้องสมัครสมาชิกก่อน
รบกวนรายงานผลด้วยครับว่าลงได้ เล่นได้ไหมครับ
กะลังจะถอย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 01:24  

จะไปถอยแล้วอะ
ชอบจริงๆ
แต่อยากถามอะ
เรื่อง GPSนำทางอะนำทางได้จริงป่าวครับ
เสียค่าใช้จ่ายอะไรมั้ง
แล้วคือผมอยากได้โปรแกรมแปลศัพท์อะครับ
คือแบบเป็นศัพท์เฉพาะทางอะครับจะมีป่าวครับ
^______^
zerook
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 06:54  

poomst9 ผู้เขียน:
รบกวนคนใช้รุ่นนี้ ลองลงเกมส์ตามลิ้งค์ http://www.nokiagang.com/forums/games-for-nokia-e75-s60-v3-t4954.html ต้องสมัครสมาชิกก่อน
รบกวนรายงานผลด้วยครับว่าลงได้ เล่นได้ไหมครับ

ขาเกมส์เหมือนกันมาแล้ว

เท่าที่เคยลงตาม link นี้จะได้หมดนะครับ
โดยมากเกมส์ที่เป็น .jar จะได้เกือบทั้งหมด
ส่วนเกมส์ที่เป็น .sis, .sisx จะได้บางเกมส์ครับ

ถ้าต้องการเกมส์ดี ๆ ลงไปหาจาก link ตามนี้สิครับ

http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=143133
http://www.dotsis.com/mobile_phone/forumdisplay.php?f=54
http://www.ipmart-forum.com/forumdisplay.php?f=375

ลองสมัครสมาชิกดูนะครับ

ถ้าจะให้ดีให้ลง rotateme เพื่อให้เล่นเกมส์แนวนอนได้
และลง magickey เพื่อ map ปุ่มเล่นเกมส์
ถ้าลง program ทั้ง 2 ตัวนี้จะทำให้ 5730 เป็นเครื่องที่เล่นเกมส์
ได้สนุกมากเลยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: