Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola MC55 - โมโตโรล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 37 / เข้าชม: 99963
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola MC55 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2009 17:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola MC55 - โมโตโรล่า
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/motorola/mc55.htm

1 1 5 0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 00:52  

มาอีกที MOTO วันนี้ ผมไป Cental ปิ่นเกล้ามา เข้าศูนย์ MOTO ที่นั้น รู้สึกว่า บริการดีมาก และอบอุ่นมาก เสียดายยี่ห้อนี้จริงๆ ไม่เชื่อ คุณลองไป พนักงานยังเสียดาย

เค้าบอก จะเปลี่ยนเป็น ศูนย์รวมๆ แทน เห็นแล้ว เศร้าใจ MOTO ไทย
Art..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 12:52  

ว้า....รูปร่าง ยังกะยุคแรกเริ่ม แน่ะ..
พักหลังๆ Moto รัศมี ความแรงลดลงไป แยะ...
น่าเสียดาย......

Moto A 1200 เพิ่ง กระทืบทิ้งไปเอง....ไม่มีไรรองรับ ดีๆเลย ในไทย
อีกไม่น่าน น่าจะเจ๋ง.....เห้อ....
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 18:50  

มีเสาอากาศ
ข้ามกาลเวลามาแต่ยุคไหนเนี่ย
vasaneee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เสาจิงอะ
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 18:57  

Higurashi ผู้เขียน:
มีเสาอากาศ
ข้ามกาลเวลามาแต่ยุคไหนเนี่ย

ใครว่าเสาอากาศ
อาจเป็นที่เป่าตรวจระดับแอลกอฮอล์ เวลาขับรถก็ได้น๊ะค่ะ ^^
lkf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ออกมาทำไม
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2009 22:44  

เอาตัวนี้ออกมาทำไม
เห็นอนาคตของโมโตแระ
เจ๊งแน่นอน
อะไรที่เค้าอยากได้ไม่เอามาขาย
ขายแต่อะไรที่เค้าไม่อยากใช้
เค้าไปอวกาศกันแล้ว ยังมัวแต่เล่นดินปืน ละมั้งโมโต
เดี๋ยวตามรอย siemens อีกเจ้า spec เทพ แต่ขายช้า คู่แข่งเค้ากวาดเรียบไปหมดเพิ่งมาขาย
เวรกำ
Poster
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 09:50  

บึกบึน ไฮเทค แบตโคตรเยอะ
โคตรอึดตัดอึด
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 23:20  

รุ่นนี้เหมาะกับพวกงานที่ต้องไปข้างนอกหนักๆอะครับ รวมถึงเสาที่ยื่นมา นั่นแสดงว่าเขาต้องการให้รับสัญญาณได้ดีน่ะ

รุ่นนี้ไม่เน้นสวย ขออึดๆทนๆก็พอ ผู้หญิงมาเห้นอาจจะร้องยี้
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 21:52  

เอาไว้ให้ ชาวเขาชาวดอย ที่บ้านคลื่นอ่อนๆ ใช้สินะ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2009 13:58  

คิดค้นมาตั้งแต่ปี 1995 นึขึ้นได้ว่าต้องผลิตตอนปี 2009 ทำตกหลนไป

ขำๆน่ะ
masskick
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2009 19:06  

แบทเตอร์รี่เยอะจัง สงสัยเครื่องกินไฟมาก Confused
plagplag
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปิดดหูเปิดตาบ้าง
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2009 14:48  

ไปอ่านเจอบทความหนึ่งมา ซึ่งผมก็จำไม่ได้ว่าที่ได แต่ก็เคยสัมผัสมาแล้วด้วยตัวเองหลายอย่าง ที่เค้าบอกกันว่า
ทำไม อเมริกาและญี่ปุ่น จึงนิยมโมโตโรล่าเป็นอย่างมาก
นั่นก็เพราะเทคโนโลยีต่างๆของโมโตโรล่ามีความสามารถมากๆหลายหลายและเสถียร ถึงจะเป็นรุ่นธรรมดาแต่โมโตก็นำหน้าเสมอ เมื่อก่อนผมใช้ c333 ในระดับราคาเดียวกันช่วงนั้นยี่ห้องอื่นๆฟังชั่นส์สู้ c333 ไม่ได้เลย ทั้งสมุดโทรศัพท์ ข้อความ เตือนความจำ ระบบสะกดคำ อะไรอีกหลายๆอย่างที่ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นราคามากกว่านี้
เท่าตัวยังเทียบเคียงไม่ได้เลยในช่วงนั้น
และยังมีอีกหลายรุ่นของโมโตที่ทิ้งห่างโทรศัพท์ยี่ห้ออื่นในระดับเดียวกัน
โดยที่เราไม่รู้ตัวหรือไม่ใส่ใจมัน เพราะดูเพียงภายนอกเท่านั้น ถามตัวเองหรือยังว่าลองใช้โทรศัพท์ที่คุณถืออยู่ทุกเมนูฟังชั่นส์หรือยัง
ถ้าเคย คุณจะรู้ว่า โมโตมีอะไรมากกว่าที่คุณคิด
ทำไมมันจึงไปบูมอยู่ในประเทศที่พัฒนาแล้ว เรามองเพียงความสวยงาม ความง่ายการใช้งาน แต่เค้ากลับมองความคุ้มค่าและการใช้งานหรือเปล่า
ทำไมโมโตถึงชอบลีนุกส์ ถามคนใช้ e680 สิ
ถ้าไม่ลงโปรแกรมมั่วใช้ทั้งชาติก็ไม่แฮ๊งค์ และทำไม Moto Q ถึงเป็นสมาร์ทโฟนแบบมีคีย์บอร์ด QWERTY แต่ไม่เป็นจอสัมผัสหลายคนว่ากระจอก
อยู่เมืองนอกโมโต Q เปิดตัวได้ร้อนแรงกว่าไอโฟนด้วยซ้ำ
ทำไมต้องเป็น Windows Mobile 6.0 Standard Edition
ใช้งานไม่คล่องก็จริง แต่นิ่งมากๆครับผมพอใจแล้ว

ตอนนี้มันอยู่ในมือผมและทำให้ผมเข้าใจ ถ้าคุณไม่ลงโปรแกรมมั่ว คุณจะจำไม่ได้เลยด้วยซ้ำว่าเวลารีเซตหรือฮาร์ดรีเชตต้องทำไง
เหมือนกันกับ e680 ที่นิ่งสุดๆ

ไม่ได้เชียร์เพราะมีส่วนเกี่ยวข้อง ไม่ได้อะไรจากการคอมเม้นท์
คุณเคยฟังเพลงผ่านหูฟังกับโมโต Q มั๊ย เอาหูฟังโหลๆก็ได้ ที่มันใส่ฟังเทียบกันกับพวกมิวสิคโฟนทั้งหลายเลย
เพราะตอนนี้ผมโยน w810i พร้อมหูฟังแท้ๆ ที่ว่าเป็นมิวสิคโฟนทิ้งไปแล้วครับ
ผมชื่นชอบโทรศัพท์อยู่ 2 ยี่ห้อครับ คือโมโตและโซนี่เพราะเจ้าหลังเนี่ยเค้ามีอินฟราเรทกะบลูทูธตั้งแต่ไก่โห่
และใช้งานยากเหมือนกันกทั้งคู่ และคนก็นิยมน้อยกันทั้งคู่ แต่ชอบโมโตมากกว่า

เวลาเราเปรียบเทียบอะไรเราไม่ได้เปรียบเทียบจากความคุ้มค่านี่ครับ แต่เราไปเ้อาตัวที่เราชอบกับตัวที่เค้าฮิตๆกันไปเปรียบเทียบ
เค้ายัดเทคโนโลียีมาแค่ไหนก็มองไม่เห็นเพราะตาบอดไป และไม่ชอบไม่เอา
จะเอาแบบไม่มีเกียอย่างเดียวอย่างอื่นเอ๊าท์หมด
กับของเดิมๆแล้วก็เทียบอยู่นั่น

โมโตไม่แน่ใจไม่ทำออกมา ทั้งตัวฮาร์ดแวร์และซอร์ฟแวร์ที่ใช้
C333 , MPX220 , V290 , e680i , v3i
นี่คือรุ่นที่ผมเคยใช้มาทั้งหมดและตอนนี้
Q GSM คือที่สุดของโทรศัพท์ที่มั่นคงและผมชอบมากที่สุดในตอนนี้ครับ
ทั้งหมดทั้งปวงก็แค่อยากให้บางคนเปิดหูเปิดตาบ้างเท่านั้นครับ
ลองมามองสิ่งที่คุ้มค่าและเปิดรับสิ่งใหม่กันซ่ะที
ของดีๆจะได้มีเข้ามาขายในประเทศเราไทยต่อไปครับ

โมโตถ้าไม่แน่ใจฟังชั่นส์ไหนว่าดีที่สุดแล้วจะไม่ยอมใส่มาครับ
ไม่ใช่เอะอะก็ยัดๆเข้ามาหาคุณภาพไม่ได้

กล้ามากๆที่จะนำหน้าขอให้ประสบความสำเร็จนะครับเพราะ

- pda ส่วนมากตกไม่กี่ทีก็เจ๋ง บอบางมาก โมโตกะแก้ปัญหาตรงนี้ครับ
- นักธุรกิจเรื่องคลื่นสัญญาณสำคัญจึงมีเสาเพื่อจับคลื่นให้ดีขึ้น
- แบตมากมายก่ายกอง แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 2,400 mAh (Standard Battery)
เปิดรอรับสาย 100 ชั่วโมง (Standby Time)
สนทนาต่อเนื่อง 6 ชั่วโมง (Talk Time)
แบตเตอรี่เสริม Li-Ion 3,600 mAh (Extended Battery)
เปิดรอรับสาย 150 ชั่วโมง (Standby Time)
สนทนาต่อเนื่อง 9 ชั่วโมง (Talk Time)

นี่คือที่สุดของที่สุดแล้วครับ สำหรับคนชอบเทคโนโลียีจริงไม่ใช่หูหนวกตาบอดไม่มีเกียอย่างเดียว

คงจะเสถียรเหมือนสามร์ทโฟนนะครับ
เพราะที่เคยใช้มาสมาร์ทโฟนของโมโตเยี่ยมสุดๆไปเลย
ทั้งลีนุกส์และวินโดวส์โมบาย
เข้ามาทีเถอะ อยากลอง Windows Mobile® 6.1 Professional จากโมโตดูว่าจะเป็นไง
เพราะยี่ฮ้ออื่นที่เป็นวินโดวส์โมบายเนี่ยรู้สึกว่าจะแถมฟังชั่นส์ "แฮ๊งค์บ่อยๆ" มาเกือบทุกรุ่นทุกยี่ห้อเลย อย่าให้เสียชื่อนะครับ

ป.ล. คนที่ซื้อสมาร์ทโฟนไปโทรเข้าโทรออกกับถ่ายรูปเฉยๆ เนี่ยดูไม่อยากนะครับ อ่านคอมเม้นท์ดูดิแล้วจะรู้ว่าใครบ้าง ไม่ได้ว่าให้ใครแค่อยากให้เปิดหูเปิดตารับเทคโนโลยีหน่อย เค้าไปไหนกันแล้ว ฟังชั่นส์เดิมเปลี่ยนบอดี้ก็ซื้อกันอยู่นั่น สวยเข้าว่า เฮ้อประเทศเรา......เจริญ
Max
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mc
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 01:20  

ไม่รู้สินะ ผมก็เสียดายที่โมโตต้องปิดสาขาในไทยไป
ผมชอบความเห็นข้างบนมากเลย ผมก็เป็นหนึ่งในคนที่ชอบ Motorola กับ Sony Ericsson ใช้มาตั้งแต่ยังเป็น Ericsson เลย ใช้ nokia อยู่พักนึงก็รู้สึกไม่ค่อยชอบนะ อาจจะเป็นเพราะไม่ค่อยคุ้นก็ได้
ETN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2009 12:49  

จริงครับ ในอเมริกา Moto ค่อนข้างนิยม เพราะว่ามันเป็นมือถือที่มี function Walkie Talkie Nationwide บนเครือข่าย iDEN และมีรุ่นที่ออกแบบมาให้ใช้ใน Construction site หรือที่ก่อสร้าง หรือที่เค้าเรียกกันว่า Mil-Spec หรือ Military Spec ครับ ถึกทน รถทับไม่พัง กันแรงสั่นสะเทือนสูง กันน้ำ เรียกสั้นๆว่า Rugged phone ปกติมันจะมีใช้กันแต่เครือข่าย iDEN ที่ให้บริการโดย Sprint/Nextel ใน US และก็เครือข่ายลูกอย่าง Boost Mobile หลังๆ Moto หันมาทำให้ GSM และ 3G บ้างแล้ว โดยล่าสุดเพิ่งออกรุ่น Motorola Tundra ออกมา สนับสนุน 3G และใช้กับ GSM ได้จริงๆ Samsung ก็มีนะครับเค้าเรียกกันว่า Rugby SGH-A837 บ้านเราคงไม่มีขาย ผมอยู่อเมริกาเห็นคนใช้กันเยอะโทรศัพท์แบบนี้ ยิง Moto จะยิ่งเยอะ

ส่วนตัวผมชอบนะ กำลังจะซื้อ Rugged phone อยู่ เพราะมันเหมาะกับผมดี ถึกๆ ใช้ไม่ต้องถนอมเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมก็ชอบโมโต
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 09:27  

ส่วนตัวก็ชอบโมโต ใช้ e680 up G อยู่เนี่ย ใช้มาตั้งแต่มันออกใหม่ๆ ต้องหาแบต 1450 mA. มาใช้ต่อ เสียดายเครื่องดีๆ ยังไม่อยากเปลี่ยน

ตัวนี้ก็น่าสนใจนะครับ แต่คงไม่เอามาขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2009 10:40  

เครื่องดี แต่การตลาดในไทยห่วยสุดๆ สมควรเจ๊ง บริษัทอื่นเค้ายิงโฆษณากันโครมๆ พี่แกเงียบไม่คิดจะโฆษณาขายของ แล้วใครจะไปรู้จักละครับว่าคุณมี Product อะไรมานำเสมอ
kit101
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจน์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 15:01  

โมโตมีของดีนะครับ แต่ไม่ค่อยนำเข้ามาขาย

อีกอย่าง ผมอยู่ ตจว. หาอะหลั่ยแต่ละชิ้นยากมาก

0 บริการในกรุงเทพฯ ขอบอกเลยว่าห่วยแตกมาก

ยิ่งสยามพารากอนยิ่งห่วย ผมเอาเครื่องไปซ่อมเนื่องจากชาร์ทไม่เข้า

ทิ้งเครื่องไว้ อาทิตย์กว่า พอไปเอามันว่าต้องซื้อที่ชาร์ทใหม่ ซื้อราคาแพงมาก

350 ได้ กลับมาก็อาการเดิม พอกลับไปถามมัน มันจะให้เสียก่อน 400 ผมก็โวยซิครับ

ครั้งแรกก็เสียแล้วด้วย 400 ไม่มีอะไรดีขึ้นเลย สุดท้ายผมต้องไปที่ 0 m link

ถึงแก้ปัญหาได้ รุ่นที่ใช้คือ E398 ของโมโตนะดี แต่ 0 ระยำ คงไม่รอด
Khunnoom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Moto..
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2009 16:19  

http://firstcommunicate.com/motorola/mcd/m50671/
plagplag
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เทพ Q
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 16:47  

ถามตัวเองว่าใช้ฟังชั่นส์อะไรบ่อยๆและจำเป็นมากน้อยแค่ไหน
ไม่ใช่เรียกร้องว่าขาดนั่นขาดนี่ อยู่นั่นแหละ
แต่พอได้มาแล้วก็ใช้ไม่กี่อย่าง

สำหรับเพื่อนๆ ที่รัก Moto ครับ ผมมีข่าวประชาสัมพันธ์เล็กน้อย
เรื่อง ตำนานเทพ Q ที่คุณควรมีไว้ครอบครอง 555 เว่อร์คลายร้อนครับ

- ถ้าคุณแชทเป็นหลัก MSN หรืออื่นๆ
ไม่มีโทรศัพท์รุ่นไหนจะพิมพ์ไทยแล้วแชทได้เร็วเท่า Moto Q GSM
และ Moto Q GSM เท่านั้นที่จะให้คุณตอบโต้การแชทได้ดี
จริงๆ จังๆ กว่าโทรศัพท์รุ่นไดๆ ไม่ใช่ซื่อมาแพงๆ แล้วคุยแชทคาราโอเกะ
หรือต่อให้จิ้มๆ ทีละตัวก็ไม่ทัน เทพ Q

- ถ้าคุณพิมพ์งานหรือแก้ไขเอกสารบ้าง เทพ Q อิทธิฤทธิ์ ติดตัวมาแต่กำเนิด เครื่องที่ตอบสนอง word excel powerpoint
หรือพิมพ์รับส่งอีเมล์บ่อยๆ โทรศัพท์รุ่นไหนจะทำงานได้สะดวกและรวดเร็วเท่า Moto Q GSM
ดูไฟล์ PDF ได้อีก เทพ Q มีอิทธิฤทธิ์เหล่านี้ติดตัวมาแต่กำเนิดแบบมากับเครื่องเลย
เทพพอหรือยัง

ถ้าคุณชอบทำอะไรแบบด้านบน แถมมาด้วยเป็น Window Mobile 6 Standart
และยังมีอีกหลายฟังชั่นที่แถมมาอีกต่างหาก ลงโปรแกรมเพิ่มได้ด้วยเยอะแยะไปหมด

ดูหนังฟังเพลง เสียงเนี่ยสุดยอดครับ ลำโพงรอบเครื่องเลย

ที่พูดมาทั้งหมดนี้ ผมจะบอกคุณว่า ถ้าคุณเจอ ท่านเทพ Moto Q GSM (ไทยนะครับ)
เพราะมันจะมี เมนูไทยใน Window Mobile เครื่องแรก แถมมีคีย์บอร์ด QWERTY ไว้พิมพ์ไทยแบบติดจรวดอีก

Moto เค้าแน่จริงๆครับแต่ต้องเข้ามาเจอกับอุปสรรคใหญ่หลวงของตลาด
ที่เค้าเรียกกันว่า อคติของผู้ใช้ 555

ถ้าคุณเจอเทพ Q ที่ไหน
เพราะล่าสุดได้ข่าวว่าเครื่องใหม่ถ้าพอเหลืออยู่ถูกมากๆครับ
ไม่ถึง 7,900 บาท บางที่แถมการ์ด Wifi ด้วย
แต่ถ้าเครื่องมือ 2 ถ้าคุณเจอ ผมว่าไม่เกิน 4,500 บาท แน่นอน
ให้รีบคว้าไว้ไม่ต้องลังเลครับ ย้ำต้องเครื่องไทยนะครับ
อย่างของผมได้มา 4,900 สภาพใหม่มากๆ แถมซองหนังมาอีก แต่ไม่มีการ์ด Wifi ช่างมันผมไม่ซีเรียจ เพราะราคาแค่นี้ไดกับฟังชั่นส์้เท่าที่มันมี
ผมก็รู้สึกว่าได้ซื้อโทรศัพท์ที่คุ้มค่าเงินทีึ่สุดเท่าที่เคยซื้อมาแล้วครับ
กับการได้อะไรที่เป็นสุดยอดของวงการมือถือมาไว้ในครอบครอง
ถึงวงการมือถือบ้านเราจะ 2 มาตรฐานไม่เคยพูดถึงมันก็ตาม 5555555555

ผมว่ามันคุ้มสุดๆ และอีกนานกว่าค่ายอื่นๆ จะทำได้อย่างมัน

รีบคว้าตำนานเทพ Q ไว้สะสมนะครับ มันสุดยอดจริงๆ
ได้มาแล้วมาคุยกันครับ ผมจะรอเพื่อนๆเด้อ

ในราคานี้มีใครทำได้อย่างที่เทพ Q ทำได้บ้าง อยากรู้

ไปชมกันก่อน ตามลิ๊งค์นี้ครับ http://www.mxphone.com/show.php?id=2842&page=1

สกินสวยๆรอคุณอยู่ที่นี่ครับ ไปดูกันก่อน http://www.myblackjack2.com/category/themes/

แล้วก็ที่นี่ครับ http://ekopapers.com/os.htm

อีกไปดูเผื่อจะทำให้อยากได้มันมากขึ้น http://smartphone.krisdoff.net/portfolio.php?g=3

นี่ก็อีก http://www.kooldezine.com/Q.htm

เทพสวย สวยด้วย เก่งด้วย ถูกอีกต่างหาก ผมเรียก Q ของผม ว่า นาโนโน๊ต บุ๊คครับ
Anycall110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 16:36  

ดูถึกดีอ่า
โส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 03:04  

ถ้ากันน้ำ+มี3G

รุ่นนี้น่าสนใจมากมาย

เหมาะสำหรับเดินทาง กับลุยงานหนักๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เทพ Q
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 11:22  

plagplag ผู้เขียน:
ถามตัวเองว่าใช้ฟังชั่นส์อะไรบ่อยๆและจำเป็นมากน้อยแค่ไหน
ไม่ใช่เรียกร้องว่าขาดนั่นขาดนี่ อยู่นั่นแหละ
แต่พอได้มาแล้วก็ใช้ไม่กี่อย่าง

สำหรับเพื่อนๆ ที่รัก Moto ครับ ผมมีข่าวประชาสัมพันธ์เล็กน้อย
เรื่อง ตำนานเทพ Q ที่คุณควรมีไว้ครอบครอง 555 เว่อร์คลายร้อนครับ

- ถ้าคุณแชทเป็นหลัก MSN หรืออื่นๆ
ไม่มีโทรศัพท์รุ่นไหนจะพิมพ์ไทยแล้วแชทได้เร็วเท่า Moto Q GSM
และ Moto Q GSM เท่านั้นที่จะให้คุณตอบโต้การแชทได้ดี
จริงๆ จังๆ กว่าโทรศัพท์รุ่นไดๆ ไม่ใช่ซื่อมาแพงๆ แล้วคุยแชทคาราโอเกะ
หรือต่อให้จิ้มๆ ทีละตัวก็ไม่ทัน เทพ Q

- ถ้าคุณพิมพ์งานหรือแก้ไขเอกสารบ้าง เทพ Q อิทธิฤทธิ์ ติดตัวมาแต่กำเนิด เครื่องที่ตอบสนอง word excel powerpoint
หรือพิมพ์รับส่งอีเมล์บ่อยๆ โทรศัพท์รุ่นไหนจะทำงานได้สะดวกและรวดเร็วเท่า Moto Q GSM
ดูไฟล์ PDF ได้อีก เทพ Q มีอิทธิฤทธิ์เหล่านี้ติดตัวมาแต่กำเนิดแบบมากับเครื่องเลย

ถ้าคุณชอบทำอะไรแบบด้านบน แถมมาด้วยเป็น Window Mobile 6 Standart
และยังมีอีกหลายฟังชั่นที่แถมมาอีกต่างหาก ลงโปรแกรมเพิ่มได้ด้วยเยอะแยะไปหมด

ดูหนังฟังเพลง เสียงเนี่ยสุดยอดครับ ลำโพงรอบเครื่องเลย

ที่พูดมาทั้งหมดนี้ ผมจะบอกคุณว่า ถ้าคุณเจอ ท่านเทพ Moto Q GSM (ไทยนะครับ)
เพราะมันจะมี เมนูไทยใน Window Mobile เครื่องแรก แถมมีคีย์บอร์ด QWERTY ไว้พิมพ์ไทยแบบติดจรวดอีก

Moto เค้าแน่จริงๆครับแต่ต้องเข้ามาเจอกับอุปสรรคใหญ่หลวงของตลาด
ที่เค้าเรียกกันว่า อคติของผู้ใช้ 555

เพราะล่าสุดได้ข่าวว่าเครื่องใหม่ถ้าพอเหลืออยู่ถูกมากๆครับ
ไม่ถึง 7,900 บาท บางที่แถมการ์ด Wifi ด้วย
แต่ถ้าเครื่องมือ 2 ถ้าคุณเจอ ผมว่าไม่เกิน 4,500 บาท แน่นอน
ให้รีบคว้าไว้ไม่ต้องลังเลครับ ย้ำต้องเครื่องไทยนะครับ
อย่างของผมได้มา 4,900 สภาพใหม่มากๆ แถมซองหนังมาอีก แต่ไม่มีการ์ด Wifi ช่างมันผมไม่ซีเรียจ เพราะราคาแค่นี้ไดกับฟังชั่นส์้เท่าที่มันมี
ผมก็รู้สึกว่าได้ซื้อโทรศัพท์ที่คุ้มค่าเงินทีึ่สุดเท่าที่เคยซื้อมาแล้วครับ
กับการได้อะไรที่เป็นสุดยอดของวงการมือถือมาไว้ในครอบครอง
ถึงวงการมือถือบ้านเราจะ 2 มาตรฐานไม่เคยพูดถึงมันก็ตาม 5555555555

ผมว่ามันคุ้มสุดๆ และอีกนานกว่าค่ายอื่นๆ จะทำได้อย่างมัน

รีบคว้าตำนานเทพ Q ไว้สะสมนะครับ มันสุดยอดจริงๆ
ได้มาแล้วมาคุยกันครับ ผมจะรอเพื่อนๆเด้อ

ในราคานี้มีใครทำได้อย่างที่เทพ Q ทำได้บ้าง อยากรู้

ไปชมกันก่อน ตามลิ๊งค์นี้ครับ http://www.mxphone.com/show.php?id=2842&page=1

สกินสวยๆรอคุณอยู่ที่นี่ครับ ไปดูกันก่อน http://www.myblackjack2.com/category/themes/

แล้วก็ที่นี่ครับ http://ekopapers.com/os.htm

อีกไปดูเผื่อจะทำให้อยากได้มันมากขึ้น http://smartphone.krisdoff.net/portfolio.php?g=3

นี่ก็อีก http://www.kooldezine.com/Q.htm

เทพสวย สวยด้วย เก่งด้วย ถูกอีกต่างหาก ผมเรียก Q ของผม ว่า นาโนโน๊ต บุ๊คครับ

ถามนิดนึงครับ ตอนนี้เจมาร์ทมีโปรโมชั่น ซื้อ Q GSM แถม E6 คุ้มมั้ยครับ
แล้วถ้าเครื่องรุ่นที่ออกมานานๆแล้ว จะมีการเอาเครื่องที่ลูกค้ามาแคลมแล้วเปลี่ยนเอาเครื่องใหม่ไป
เอาไปซ่อมแล้วเอามาขายเป็นของใหม่มั้ยครับ

จริงแล้วเรื่องของเรื่องคือผมอยากได้ E6 น่ะครับ หรือว่าซื้อ E6 ไปเลยดีกว่า
ปล. อยากได้โทรศัพท์ที่ แบตทน แข็งแรง เป็นหลักมีรุ่นไหนแนะนำมั้ยครับ
เพราะที่ทำงานพวกผงและฝุ่นโลหะเยอะมากๆ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เทพ Q
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 15:27  

Anonymous ผู้เขียน:
plagplag ผู้เขียน:

ถามนิดนึงครับ ตอนนี้เจมาร์ทมีโปรโมชั่น ซื้อ Q GSM แถม E6 คุ้มมั้ยครับ
แล้วถ้าเครื่องรุ่นที่ออกมานานๆแล้ว จะมีการเอาเครื่องที่ลูกค้ามาแคลมแล้วเปลี่ยนเอาเครื่องใหม่ไป
เอาไปซ่อมแล้วเอามาขายเป็นของใหม่มั้ยครับ

จริงแล้วเรื่องของเรื่องคือผมอยากได้ E6 น่ะครับ หรือว่าซื้อ E6 ไปเลยดีกว่า
ปล. อยากได้โทรศัพท์ที่ แบตทน แข็งแรง เป็นหลักมีรุ่นไหนแนะนำมั้ยครับ
เพราะที่ทำงานพวกผงและฝุ่นโลหะเยอะมากๆ ขอบคุณครับ

อยากได้รุ่นนี้(MC55) หาซื้อไดที่ไหนครับ
gaa.aaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 05:54  

ได้ข่าวว่า โมโต เลิกทำตลาดในไทยแล้ว . . . .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 03:00  

gaa.aaa ผู้เขียน:
ได้ข่าวว่า โมโต เลิกทำตลาดในไทยแล้ว . . . .

ตกข่าวปะคับ โมโตเลิกทำมาเป็นปีแล้ว
ตอนนี้แค่ขายรุ่นที่ตกค้างอยู่
แล้วก็เปิดบริการศูนย์ซ่อมเฉยๆ
ไม่มีการทำตลาดอะไร
- -*
aie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 16:09  

น่าสนใจนะ แตทำไมจอมันอยู่แค่ 320*240 หรือไม่ก้อ 240*320 ใหญ่กว่านี้ทำไม่ได้หรือนี่
(เราใช้ Moto Q8 อยู่อะ)
รุ่นใหม่ไม่เห่อของ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 20:37  

โมโต--------อิริคสัน โคตรดี โคตรทน ชอบบบบ ฟังก์ชั่นน้อย หรือล้าหลังแต่นิ่งที่สุด (เอาง่ายๆๆเหมือนคอมแหละ พวกDOS พวก 98 95 ใช้งานเป็นไงนิ่ง ถ้าไม่ดีจริงธนาคารไม่ใช้งานกันหรอก แล้วพวกพริ้นหัวเข็มอีกทนทานใช้งานไม่งอแงถึงจะเป็นรุ่นเก่าก้อเหอะ) ผมใช้มือถือเพราะต้องการใช้ ไม่ใช่ซื้อมือถือตามกระแสนิยม

ปล.ถึงใหญ่ ไม่สวย แต่ล้นด้วยคุณภาพ "ไม่สวยต่อยเจ็บ" อ่าเคยได้ยินไหม ****อยากได้ MOTOROLA MC55 มากๆๆ

ผมคนรุ่นใหม่ ไม่ติดกระแสนิยม(เห่อ) แต่ว่าตอนนี้ผมยังใช้ ERICSSON รุ่น T68 อยู๋เลย
Kyosuke
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 01:10  

ตอนนี้ก็ใช้ Q อยู่ครับ ซื้อ 9900 แถม E6 ( คำนวนดูก็น่าจะราวๆ 4500 ได้มั้ง )

หาโปรแกรมยากจังเลยครับ แต่ที่ชอบคือ ไม่แฮงค์ และค้างเลย เวลาเปิดหลายโปรแกรม

ต้องรอดูต่อไปว่า จะ เป็นยังไง เพราะเพิ่งใช้ได้ไม่นาน รูปร่างมัน แปลกตาดี แนวดีชอบ Rolling Eyes

เคยใช้ ASUS ต่อมาขายทิ้ง เพราะ แฮงค์บ่อยจนเซง ค้างบ่อยด้วย ( เพิ่งซื้อนะ )

โนเกีย ซิมเบี้ยน อีกอย่าง ไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรมากเลย ใช้มา ปีนึงต้อง ฮาร์ตรีเซ็ต ราวๆ 3 ครั้ง ยังงง ว่ามันรวนได้ไงวะ แทบไม่ได้เปิดอะไรมากมาย
แต่ก็ต้องยอมรับว่าเป็นตัวเลือก แรกๆ ที่คิดจะซื้อ

เรียกได้ว่า คุณสมบัติเยอะ แต่ค้างบ่อยก็ เซงได้เหมือนกัน

เสียดายอย่างเดียว ที่ไม่มี Wifi มาในตัว การ์ด Wifi ก็แพงระเบิด
std99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อแน่นอนครับ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 14:34  

ขอให้เข้ามาทีเถอะครับ ถ้ารุ่นนี้เข้ามาซื้อแน่นอนครับ มีทุกอย่างที่อยากได้ เคยคิดมานานแล้วเมื่อไหร่จะมีโทรศัพท์ที่ ทนๆ ถึกๆ function ครบๆ ซะที ถึงหน้าตาจะแปลกๆ แต่คุณสมบัติ สุดๆครับเรื่องกล้อง ผมว่าถ้าอยากชัดก็เอากล้องdigital ถ่ายเอาก็ไดครับ
สมคิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อแน่นอนครับ
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 02:50  

std99 ผู้เขียน:
ขอให้เข้ามาทีเถอะครับ ถ้ารุ่นนี้เข้ามาซื้อแน่นอนครับ มีทุกอย่างที่อยากได้ เคยคิดมานานแล้วเมื่อไหร่จะมีโทรศัพท์ที่ ทนๆ ถึกๆ function ครบๆ ซะที ถึงหน้าตาจะแปลกๆ แต่คุณสมบัติ สุดๆครับเรื่องกล้อง ผมว่าถ้าอยากชัดก็เอากล้องdigital ถ่ายเอาก็ไดครับ

อันนี้มี Bar Code Scanner ด้วยเค้าไว้ใช้งานแบบ Enterprise Business แล้วครับ
แบบว่า Mobile Computing, Bar Code Scanner, Wifi, etc. แบบประมาณว่าคนละ application กับเครื่องที่ขาย Consumer แล้วต้องเข้าใจความแต่งต่างครับ
ice apisto
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 18:09  

ถ้ามันไม่ล้ำสมัย สุดๆ นะ

มันก็ ล้าสมัยสุดๆ ล่ะ

เฮ้อ............... Shocked
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 02:45  

สมคิด ผู้เขียน:

อันนี้มี Bar Code Scanner ด้วยเค้าไว้ใช้งานแบบ Enterprise Business แล้วครับ
แบบว่า Mobile Computing, Bar Code Scanner, Wifi, etc. แบบประมาณว่าคนละ application กับเครื่องที่ขาย Consumer แล้วต้องเข้าใจความแต่งต่างครับ

เห็นด้วยครับ ต้องเข้าใจความแตกต่าง รุ่นนี้มันคงถูกออกแบบมาเพื่อใช้งานในตลาด enterprise มากกว่าตลาด consumer

มันเหมือนพวก hand held เลยอ่ะ แต่มีคุณสมบัติของโทรศัพท์รวมเข้าไปด้วย
moto
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 21:33  

สมคิด ผู้เขียน:

ถูกต้องครับ เข้าใจว่ามีแต่คนที่ไม่ทราบเข้ามา comment แต่ก้อไม่เข้าใจว่าทาง SiamPhone เอารุ่นนี้มา post มันเป็นของ Enterprise Business อย่างที่คุณสมคิดบอกครับ
กลุ่มลูกค้าคือ Big C, Tesco, etc แนวๆนั้นครับ เขาเอาไว้ เช็ค stock ของ แต่บังเอิญรุ่นนี้ใส่ซิม เอาไว้โทร หรือ ต่อ gprs connect กับ HQ ครับ ต้องเข้าใจนะ
Wahrheit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola MC55 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 19:32  

เสาอากาศนั่นมันมีไว้ใช้วิทยุคุยกับวิทยุทั่วไปได้นิ แหล่มโคตร(ถ้าเอามาทำงานกลางแจ้งนะ)
แบตก็อึดดีด้วย ฟังก์ชั่นเท่าที่ดูก็ครบแล้วถ้าเอามาทำงาน + ความอึดของมัน ไม่ต้องมานั่งสนว่าจะหมดสวยเพราะมันไม่สวย Laughing
ส่วนตัวนะครับ ตัวนี้โดนสุดๆละ เพราะผมเป็นคนที่ซื้อมา "ใช้งาน" ไม่ได้เอามานั่งฟังเพลง ดูหนัง ถ่ายรูป หรือเพื่อแฟชั่นตามกระแสอะไรแบบนี้ Twisted Evil
S[h]aron_G[u]ncher
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: Motorola MC55 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 17:04  

เห็นด้วยๆๆๆ
Amateus
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 09:48  

มาตรฐานสูงคับตัวนี้ ...

- ใช้งานที่อุณหภูมิ -10 องศาเซลเซียสได้สบาย โหลๆ โทรจากขั้วโลกเหนือนะจ๊ะ จุ๊บจุ๊บ
- ทำตกจากที่สูง 1.2 เมตร หันทั้ง 6 ด้านลงพื้นคอนกรีต ด้านละ 2 ครั้ง ไม่เจ๊ง
- ผ่านการทดสอบการตกกระแทกต่อเนื่อง 500 ครั้งที่ความสูงครึ่งเมตร
- การปิดผนึกตัวเครื่องได้มาตรฐาน IP54 (ฝุ่น/ความชื้นไม่เข้า)

พวกมือถือท้องตลาดน่ะ ลืมไปได้เรยคับเรื่องแบบนี้ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 05:48  

เอาง่ายๆ คนที่ไม่ใช้โมโต เพราะเขาใช้ไม่เป็น - -*

เพราะหาโปรแกรมยาก คนใช้แค่หยิบมือ ไม่มีที่เป็นหลักแหล่ง

พูดถึงเทคโนโลยีและวัสดี รุ่นกลางๆของโมโตเทียบกับรุ่น TOP ของเจ้าอื่นได้สบาย ในราคาที่หั่นกันเกือบครึ่งๆ
hellomotorola
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 09:14  

เหมาะกับนักผจญภัยจิงงๆๆๆ

แต่จะไปเล่นไวไฟที่ไหนอ่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: