สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 4]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 23, 24, 25 ... 39, 40, 41  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 4009 / เข้าชม: 648366
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 21:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

Wyrd ผู้เขียน:

การฟอร์แม็ตเครื่อง
1. แบ็คอัพข้อมูลที่จำเป็นไปเก็บไว้ที่ PC
2. ชาร์จแบตให้เต็ม
3. ฟอร์แม็ต MMC โดยไปที่ File manager => แตะเลือก Memory card => เลือก Options => เลื่อนลงมา เพื่อเลือก Memory card options จะมี 2 options คือ Rename และ Format ให้เลือก Format ค่ะ เมื่อฟอร์แม็ตแล้วข้อมูลใน MMC จะหายไปทั้งหมด
4. ฟอร์แม็ตโทรศัพท์ กด *#7370# จากหน้าจอสแตนด์บาย เครื่องจะให้ใส่รหัส ให้ใส่เลข 12345 รอจนเครื่องฟอร์แม็ตเสร็จ จะให้เลือกตั้งค่า เช่นประเทศ วันที่ เวลา ฯลฯ
5. โอนถ่ายข้อมูลที่จำเป็นกลับเข้าเครื่อง

เห็นมีหลายคนสงสัยเรื่อง วิธีการ sign โปรแกรม ก่อนเข้านอนคืนนี้จึงนำมาให้ดูแบบคร่าวๆ
แต่หวังว่าจะพอเป็นแนวทางให้ได้นะคะ

สิ่งที่ต้องมี
1. โปรแกรม FreeSigner.sis ติดตั้งลงในเครื่องให้เรียบร้อย
Arrow Download
2. ใบรับรองที่จำเพาะกับ IMEI ของเครื่องคุณเอง สกุล .cer ย้ายเข้ามาไว้ที่ MMC
3. Key file ที่จำเพาะกับใบรับรอง สกุล .key ย้ายเข้ามาไว้ที่ MMC
4. โปรแกรมที่ต้องการ sign สกุล .sis ย้ายเข้ามาไว้ที่ MMC
5. 5800XM ที่มีเลข IMEI ตรงกับที่อยู่ในใบรับรอง

เมื่อมีครบ 5 ประการแล้ว ก็เริ่มลงมือได้เลย ... ดูตามรูปนะคะ

รูปที่ 1 จากหน้าจอตัวจัดการไฟล์ จะเห็นไฟล์ใบรับรองและคีย์ที่ย้ายเข้ามาเก็บไว้ในการ์ด มองเห็นชื่อ-สกุล ชัดเจน
รูปที่ 2 รันโปรแกรม
FreeSigner ขึ้นมา จะพบกับหน้าจอ "Add Task" เลือก Options => Settings => ตรงช่อง Sign Cert และ Sign Key ให้เลือกตั้งค่าเป็นไฟล์ของเรา ส่วนค่าอื่นๆ ก็เซ็ตตามในรูป แล้วกด Back [color=#cc00ff]กลับมาหน้าจอ "Add Task"
รูปที่ 3 แตะที่
Click here to add task แล้วเลือกโปรแกรมที่ต้องการใส่เข้าไป เลือก Sign Sis เลือก Options แล้วกด Go! รอจนโปรแกรมทำงานเสร็จแล้วก็กดออกจากหน้าจอได้
รูปที่ 4 ใช้ตัวจัดการไฟล์เข้ามาที่โฟลเดอร์ที่เราเก็บไฟล์ .sis ที่เราเลือก sign ไว้แล้ว จะเห็นว่ามี 2 ไฟล์ที่ชื่อเดียวกัน แต่ไฟล์หนึ่งจะมีต่อท้ายว่า
_signed.sisx ให้แตะที่ไฟล์นั้นเพื่อติดตั้งลงโทรศัพท์ได้เลย

ก็คงไม่ยากสำหรับเพื่อนๆ นะคะ ... ถ้ามีอะไรสงสัยก็ถามที่นี่แล้วกัน
จะได้มีคนมาช่วยตอบหลายๆ ท่าน

ปล. ... ตอนนี้ง่วงมาก ถ้าสับสนขั้นตอนไหนก็ต้องขออภัยนะ

ว่างๆ เลยเอาลิงค์มาแบ่งปันค่ะ (เครดิตยกให้ Developer ทุกท่าน)

1. SaveSmsIO 3rd-5th v0.1.sis
เซฟข้อความเป็นไฟล์ .txt สำหรับเปิดอ่านที่ PC ได้
2. TotalPatrol2.1.24.sis
ตั้งเตือน Missed call, unread SMS ด้วยระบบสั่น เสียง และไฟกระพริบ เห็นชัดเจนกว่าระบบที่มากับเครื่อง
3. Free-iSMS.v1.01.3rd-5th.sis
ใช้ดูข้อความที่เราสนทนาทาง SMS กับบุคคลที่เราเลือก จะปรากฎเฉพาะข้อความโต้ตอบของเราและเบอร์นั้นๆ เท่านั้น
4. SmsPreview_v1.00.01.sisx
แสดงข้อความที่เข้ามาขึ้นที่หน้าจอให้อ่านได้เลย

5. desk clock.sis
ทำ 5800 ให้เป็นนาฬิกาดิจิตอลตั้งโต๊ะ
6. stopwatch1.02.sisx
นาฬิกาจับเวลา ใช้ง่ายมากๆ
7. TimeScreen Screensaver V1.1.sis
เลียนแบบสกรีนเซฟเวอร์ของโนเกียรุ่นก่อน (Large Time)
8. Calculator FX-602P-Mobile-1.2.5.jar
เครื่องคิดเลขแบบ full function
9. NokiaHandwritingCalculator.sis
เครื่องคิดเลขที่ใช้สไตลัสเขียนตัวเลขและเครื่องหมายได้

10. MobileSystems.MSDict.Viewer.v3.01.S60v5.sis
11. ConciseEnglish_Signed_s60_3rd.sis
ลงทะเบียนด้วยเลข 32454-19525
12. ConciseThesaurus_Signed_s60_3rd.sis
ลงทะเบียนด้วยเลข 32454-19946

13. VirtualKeyBoard
14. best_screensnap1_00.sisx
จับภาพหน้าจอโทรศัพท์
15. PhotoBrowser_0_9_3.sisx
16. ScalableScreenDrawing_v_1_4_0.sisx
17. sticky note.jar
ใช้จดบันทึกได้ใกล้เคียงกับสมุดโน้ตจริงๆ
18. GifTailor[1].v1.0.sis
19. MobilePaint_S60_5_0_v_1_0_0_avkon.selfs.sis
20. PaintPad_v1_0_0.sis
ใช้วาดรูป เขีนข้อความด้วยสไตลัส และเขียนข้อความลงในรูปถ่ายได้

21. HandyTaskman_S60
22. Epocware.Handy.Shell.v1.04.S60v5
23. GreenPhone_101.sis
24. StyleTap.v0.9.sis
25. turn off camera sound.sis
ปิดเสียงกล้องเวลาถ่ายรูป ติดตั้งแล้วรีสตาร์ทและตั้งค่าเสียงเตือนที่โปรไฟล์เป็น "ปิด"
26. WinRaR.jar
27. X-plore_S60_3rd.sisx
28. Advanced.Phone.Lock.v1.02.2.sis

Enjoy!!!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Wyrd เมื่อวันที่ 18 May 2009 01:28; ทั้งหมด 3 ครั้ง
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 21:32  

mingkanni ผู้เขียน:
ขอบคุณ คุณWyrdมากๆนะคะ ใจดีมากๆ ทำสำเร็จแล้วคะ จะเก็บไฟล์ไว้อย่างดีเลยคะ 555+ ทำเองทำไม่เป็นสักที ต้องให้ช่วย อิอิ จะพยายามศึกษาเพิ่มเติมค่ะ Embarassed

ติดปีกไปอีกคนแล้ว ขอให้สนุกกับซิมเบี้ยนค่ะ Laughing
~\\น้ำอัดลม//~
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 00:09  

LaMerZ ผู้เขียน:
พีทเอ้ย เกมส์ฟีฟ่ามันเป็นของเอ็นเกจ ลงกับน้องอ้าไม่ได้

ยังไม่ได้เลยอะส้ม

อ่า ขออนุญาตครับ งั้นลองตัวนี้ดูนะครับ

http://www.mediafire.com/?kkig0gjyh5y

**credit : คุณ winocent <nokiagang>**
OverAuraZ
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 00:24  

~\\น้ำอัดลม//~ ผู้เขียน:
พีทเอ้ย เกมส์ฟีฟ่ามันเป็นของเอ็นเกจ ลงกับน้องอ้าไม่ได้

อ่า ขออนุญาตครับ งั้นลองตัวนี้ดูนะครับ

http://www.mediafire.com/?kkig0gjyh5y

**credit : คุณ winocent <nokiagang>**

เล่นได้จริง อย่าลืมไปทวง 100 บาทนะ Twisted Evil
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ฅอน
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 01:29  

ลองแล้วครับ สำหรับเอ็นเกจครับ

แง่งๆๆ

เค้าจะเอา PES 2009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 03:50  

=*+.[NoOnKy].+*= ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
อยากถามว่า ช่วง เดือนนี้ อ่าคับ 5800xp มีโปรโมชัน กับ บัตรเคดิด มั้งปะคับ

เช่น 0 เปอร์เชอรื ไรแบบนี้อ้าคับ

ขอบคุงคับ

ผ่อนกับ powerbuy it ปิ่นเกล้า 0% บัตรไทยพาณิชย์ ไม่แน่ใจว่ากสิกรด้วยมั้ย

บัตรไทยพาณิชย์ รู้สึก ว่า แม่จะมะมิ นะคับ

มีที่ไหนอีกมะคับ

แต่ขอบคุงนะคับ ^^
Antique_bOy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 07:32  

กสิกร มีที่ J-Mart อะครับ แต่ 6 เดือน
Power Buy มี 10 เดือน Citybank Krungsri SCB คับ
Shairx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: วิธีการตั้งค่า E mail ใน 5800 ครับ
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 07:59  

dekgayraynk ผู้เขียน:
วิธีการตั้งค่า E mail ใน 5800 ครับ
1.เข้าไปที่เมนู App. เลือก Setting Wizard
2.เลือก E mail set up กด Start ใส่ E mail address กับ Password ระบบจะทำการเชค
3.เข้าไปดูที่่ เมนู Messaging เราจะเห็น เมนู ของ ผู้ให้บริการEmail เพิ่มขึ้นมา(Yahoo Hotmail Gmail) คลิกเข้าไป กด option ระบบจะถามว่า Connect to mailbox? กด Yes
ระบบจะทำการ ดึง E mail ที่Server เข้ามายังเครื่องของเรา
เท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ สามารถใส่ได้ถึง 6 Account เลยนะครับ

ผมหลงไปตั้ง 2 ครั้ง
ทำให้มี icon ของ gmail อยู่ 2 อัน
จะลบออกอันนึงนำยังไงครับผม

ขอบคุณครับ
tomclick_za
Year's Star

จังหวัด: ปราจีนบุรี
หัวข้อ : ทำไงดี
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 08:15  

เมื่อวานไปอัพเฟิร์มแวร์มา v.21..... ที่เทราวิชปจ.
แต่ดันเป็นภาษาอังกฤษไม่มีภาษาไทยเลย
จะทำยังไงดีให้เป็นภาษาไทย
ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
paebooji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5800 ใช้เล่นเน็ตดีมั๊ย
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 11:57  

ขอถามนิดนึงครับว่า 5800 เนี่ยเล่นเวบได้ดีมั๊ย เปิดเวบที่มี Flash ได้มั๊ย ถ้าได้จะซื้อเลยครับ ขอบคุณกับทุกคำตอบล่วงหน้า

แล้วถ้ามีอะไรแนะนำก็ส่งเมลล์มาให้หน่อยนะครับ paebooji@gmail.com
GeNMaI
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 5800 ใช้เล่นเน็ตดีมั๊ย
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 12:14  

paebooji ผู้เขียน:
ขอถามนิดนึงครับว่า 5800 เนี่ยเล่นเวบได้ดีมั๊ย เปิดเวบที่มี Flash ได้มั๊ย ถ้าได้จะซื้อเลยครับ ขอบคุณกับทุกคำตอบล่วงหน้า

แล้วถ้ามีอะไรแนะนำก็ส่งเมลล์มาให้หน่อยนะครับ paebooji@gmail.com

เล่นได้แน่นอนครับ 100% ^^ ซื้อเลยๆ ^^

อย่าลืมเช็คความเป็นของแท้จากโนเกียนะ

มุมขวาบน แซวเล่นจ้า สู้ๆ
paebooji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 12:57  

ขอบคุณครับที่ให้ความรู้ 555 น่ากลัวนะ โนเกียปลอมเนี่ย ขนาดของจริงยังประกอบไม่ค่อนแน่นเลย
PUCKII
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถาม
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 12:58  

คือผมเพิ่ง Hard Reset ไปอ่าครับ

ละทีนี้ จะลงโปรแกรม มันลงโปรแกรมอะไรไม่ได้เลยอ่าครับ

มันบอกว่า ใบรับร้องหมดอายุอ่า

ต้องทำไงดีครับ
paebooji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อีกนิดนึงครับ
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 13:01  

คือว่ากำลังเปรียบเทียบอยู่ระหว่าง E71 กับ 5800 เนี่ย

พวกคุณว่าอันไหนดีกว่ากับ ผมใช้ Iphone มาปีกว่าแล้วเพิ่งขายไป บอกตรงๆว่าเอียนกับ touch screen มากๆ แล้วซิมเบี้ยนของ E71 จะเปิดเวบได้ดีเท่า 5800 มั๊ยอะครับ

ขอบคุณอีกครั้ง
5800 XM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: วิธีการตั้งค่า E mail ใน 5800 ครับ
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 13:52  

Shairx ผู้เขียน:
dekgayraynk ผู้เขียน:
วิธีการตั้งค่า E mail ใน 5800 ครับ
1.เข้าไปที่เมนู App. เลือก Setting Wizard
2.เลือก E mail set up กด Start ใส่ E mail address กับ Password ระบบจะทำการเชค
3.เข้าไปดูที่่ เมนู Messaging เราจะเห็น เมนู ของ ผู้ให้บริการEmail เพิ่มขึ้นมา(Yahoo Hotmail Gmail) คลิกเข้าไป กด option ระบบจะถามว่า Connect to mailbox? กด Yes
ระบบจะทำการ ดึง E mail ที่Server เข้ามายังเครื่องของเรา
เท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ สามารถใส่ได้ถึง 6 Account เลยนะครับ

ผมหลงไปตั้ง 2 ครั้ง
ทำให้มี icon ของ gmail อยู่ 2 อัน
จะลบออกอันนึงนำยังไงครับผม

ขอบคุณครับ

ข้อความ - ตัวเลือก - การตั้งค่า - อีเมล - ศูนย์ฝากข้อความ - เลือกอันที่จะลบ - ตัวเลือก - ลบ
หมูเต๊ะ
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 15:12  

เครื่องมีปัญหา ปิดแล้วเปิดไม่ได้คับ กดเปิดแล้วตัวเครื่องสั่นหนึ่งครั้ง แต่เปิดไม่ได้ ต้องไปเสียบแบต

แล้วเปิดถึงจะติด ทั้งๆ ทีแบตยังเหลือเยอะอยู่เลย ถ้าไม่เสียบแบตก็เปิดไม่ติด เศร้าเลย

มีใครเป็นอาการนี้บ้างคับ
มือใหม่5800
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : --
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 16:18  

ถามหน่อยครับ พอดีไม่ค่อยเข้าใจเรื่องใบ cer. อะครับ
คืออยากรู้ว่ามันเป็นตัวที่ทำให้เราลงโปรแกรมอะไรก็ได้ใช่มั้ยครับ ?

แล้วอย่างนี้ถ้าเครื่องมีปัญหา เวลาเข้าศูนย์ ถ้าเครื่องเรามีใบ cer. จะเป็นไรมั้ยครับ

แล้วก้อีกนิดนะครับ ถ้าจะก็อป sms จากเครื่องนึง ไปอีกเครื่องได้มั้ยครับ
พอดีเครื่องเก่า (5700) sms เยอะ เสียดายอะครับ อยากเอามาไว้ใน 5800
มีวิธีมั้ย

ขอบคุณมากๆๆครับ
fredmono
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: --
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 16:48  

มือใหม่5800 ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับ พอดีไม่ค่อยเข้าใจเรื่องใบ cer. อะครับ
คืออยากรู้ว่ามันเป็นตัวที่ทำให้เราลงโปรแกรมอะไรก็ได้ใช่มั้ยครับ ?

แล้วอย่างนี้ถ้าเครื่องมีปัญหา เวลาเข้าศูนย์ ถ้าเครื่องเรามีใบ cer. จะเป็นไรมั้ยครับ

แล้วก้อีกนิดนะครับ ถ้าจะก็อป sms จากเครื่องนึง ไปอีกเครื่องได้มั้ยครับ
พอดีเครื่องเก่า (5700) sms เยอะ เสียดายอะครับ อยากเอามาไว้ใน 5800
มีวิธีมั้ย

ก็อปได้ครับ โดยใช้ switch อ่ะครับ อยู่ใน application ก็อบมาได้เลยครับ

ส่วนเรื่อง cer ไม่ทราบครับ รอผู้รู้มาตอบละกาน
OverAuraZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2009 17:00  

fredmono ผู้เขียน:

มีวิธีมั้ย

ก็อปได้ครับ โดยใช้ switch อ่ะครับ อยู่ใน application ก็อบมาได้เลยครับ

ส่วนเรื่อง cer ไม่ทราบครับ รอผู้รู้มาตอบละกาน

ไม่น่าจะเป็นอะไร (เผลอๆ เค้าำไม่รู้ด้วยว่าคืออะไร ?)
มือใหม่5800
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2009 17:14  

ขอบคุณมากครับ ทำได้แล้วว

OverAuraZ ผู้เขียน:

ไม่น่าจะเป็นอะไร (เผลอๆ เค้าำไม่รู้ด้วยว่าคืออะไร ?)

55
ขอบคุณครับบบ

ถามอีกซักเรื่องนะครับ (ถามเยอะจริงแก Twisted Evil ) ผมว่าจะไปซื้อแผ่นปิด
หน้าจอกันรอยอะครับ ที่ MBK ไม่ทราบว่าราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ
เผื่อไปเจอร้านไหนขายแพง จะได้รู้ แล้วไปซื้อร้านอื่นแทน
007 เกิด ปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 17:29  

คือว่าผม hard reset แล้วก็นำเมมออกมา format แต่ตอนเอาไปใช้กับน้องอ้า มันไม่เหมือนเดิมคับ แบบว่า ฟอลเดอร์ ไม่มีเยอะหมือนเดิม แล้วก็ format ในตัวเครื่องไม่ได้ด้วยคับ

ขอรบกวน้วยนะคับ ถ้าใครมี folder ที่ดั้งเดิมแบบว่าตอนซื้อมาใหม่ๆบ้างคับ ขอโหลดหน่อยคับ ขอบพระคุณคับ
oatnarok
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 17:54  

007 เกิด ปัญหา ผู้เขียน:
คือว่าผม hard reset แล้วก็นำเมมออกมา format แต่ตอนเอาไปใช้กับน้องอ้า มันไม่เหมือนเดิมคับ แบบว่า ฟอลเดอร์ ไม่มีเยอะหมือนเดิม แล้วก็ format ในตัวเครื่องไม่ได้ด้วยคับ

ขอรบกวน้วยนะคับ ถ้าใครมี folder ที่ดั้งเดิมแบบว่าตอนซื้อมาใหม่ๆบ้างคับ ขอโหลดหน่อยคับ ขอบพระคุณคับ

format มันก็หายสิครับ ^ ^ เพราะโปรแกรมมันหายหมด ก็หามาลงใหม่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 18:32  

อ๊ากกกกกกกกกกกกก

ผลคะแนน GAT PAT ออกมาแล้วครับพี่น้องงง!!!! Shocked Shocked

คะแนนสุโค่ยเลยครับพี่น้องง!!!!! T^T
OverAuraZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2009 18:48  

ขอบคุณมากครับ ทำได้แล้วว

55
ขอบคุณครับบบ

ถามอีกซักเรื่องนะครับ (ถามเยอะจริงแก Twisted Evil ) ผมว่าจะไปซื้อแผ่นปิด
หน้าจอกันรอยอะครับ ที่ MBK ไม่ทราบว่าราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ
เผื่อไปเจอร้านไหนขายแพง จะได้รู้ แล้วไปซื้อร้านอื่นแทน

ผมติดฟิล์มยีห้อ B-Mobile นะ แบบขุ่น 80 บาท แต่จริงๆ แบบไหน ราคามันก็ประมาณนี้ ให้เต็มที่ 100 นึง + (บริการติดฟรี)
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 18:49  

ผลคะแนน GAT PAT ออกมาแล้วครับพี่น้องงง!!!! Shocked Shocked

คะแนนสุโค่ยเลยครับพี่น้องง!!!!! T^T

สุโค่ย นี่มัน ดีหรือมันไม่ดีเนี่ย ขยายความหน่อย . . .

สงสัยจะไม่ดี ทำหน้าห้อย ~*
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 19:57  

สุโค่ย นี่มัน ดีหรือมันไม่ดีเนี่ย ขยายความหน่อย . . .

สงสัยจะไม่ดี ทำหน้าห้อย ~*

แหะๆ คะแนนยังไม่ถึงครึ่งเลยขอรับ T^T Crying or Very sad
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 21:25  

007 เกิด ปัญหา ผู้เขียน:

ฟอร์แม็ต MMC จากโทรศัพท์โดยตรง แล้วเครื่องจะสร้างโฟลเดอร์ที่จำเป็นให้เราเอง

การฟอร์แม็ตเครื่อง
1. แบ็คอัพข้อมูลที่จำเป็นไปเก็บไว้ที่ PC
2. ชาร์จแบตให้เต็ม
3. ฟอร์แม็ต MMC โดยไปที่ File manager => แตะเลือก Memory card => เลือก Options => เลื่อนลงมา เพื่อเลือก Memory card options จะมี 2 options คือ Rename และ Format ให้เลือก Format ค่ะ เมื่อฟอร์แม็ตแล้วข้อมูลใน MMC จะหายไปทั้งหมด
4. ฟอร์แม็ตโทรศัพท์ กด *#7370# จากหน้าจอสแตนด์บาย เครื่องจะให้ใส่รหัส ให้ใส่เลข 12345 รอจนเครื่องฟอร์แม็ตเสร็จ จะให้เลือกตั้งค่า เช่นประเทศ วันที่ เวลา ฯลฯ
5. โอนถ่ายข้อมูลที่จำเป็นกลับเข้าเครื่อง
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อีกนิดนึงครับ
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 21:31  

คือว่ากำลังเปรียบเทียบอยู่ระหว่าง E71 กับ 5800 เนี่ย

พวกคุณว่าอันไหนดีกว่ากับ ผมใช้ Iphone มาปีกว่าแล้วเพิ่งขายไป บอกตรงๆว่าเอียนกับ touch screen มากๆ แล้วซิมเบี้ยนของ E71 จะเปิดเวบได้ดีเท่า 5800 มั๊ยอะครับ

ขอบคุณอีกครั้ง

เคยใช้ E51 เล่นเว็บจนปุ่มนาวิเกเตอร์เกือบพังแน่ะ Laughing
ตอนนี้ก็ยังก๊อกแก๊กอยู่เลย ถ้าใช้ฟังก์ชั่นเน็ตบ่อยๆ ก็แนะนำหน้าจอสัมผัสดีกว่าค่ะ
แตะที่ลิงค์ได้เลย เร็ว และสะดวกดี
MMBoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะซื้อพรุ่งนี้ละ
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 22:31  

ผมตัดสินใจจะซื้อ 5800 พรุ่งนี้ละ

แต่มีข้อสงสัยใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะ

ถ้าผมซื้อที่ มาเก๊า ผมจะได้รับประกันจากโนเกียเหมือนกับซื้อที่ไทยใช่ไหม
คือมันประกันทั่วโลก 1 ปีหรือเปล่า ผมเข้าใจถูกปล่าวอ่ะ

แล้วที่เค้าบอกกันว่าเครื่องศูนย์ กับไม่ใช่เครื่องศูนย์มันคือยังไงหรอ มันแยกด้วยหรอ
แล้วรู้ได้ไง การรับประกันมันแตกต่างกันยังไงอ่ะ

nokia มันมีบริการดาวโหลดเพลงฟรีของ xpresshitlist
แล้วซื้อต่างประเทศ มันจะใช้บริการได้หรือเปล่า
http://www.xpresshitlist.com/web/th/index.aspx

ภาษาไทยมันมีอยู่แล้วใช่ไหม
คือคงไม่มีปัญหาเรื่องภาษาใช่ไหมครับ

อยากรู้ข้อเสียของการซื้อเครื่องหิ้วอีกอ่ะ
หรือว่าไม่มีละ

เพราะมันถูกกว่าที่ไทยหลายพันเลย -*-
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ : Re: จะซื้อพรุ่งนี้ละ
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 22:47  

MMBoy ผู้เขียน:
ผมตัดสินใจจะซื้อ 5800 พรุ่งนี้ละ

แต่มีข้อสงสัยใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะ

ถ้าผมซื้อที่ มาเก๊า ผมจะได้รับประกันจากโนเกียเหมือนกับซื้อที่ไทยใช่ไหม
คือมันประกันทั่วโลก 1 ปีหรือเปล่า ผมเข้าใจถูกปล่าวอ่ะ

แล้วที่เค้าบอกกันว่าเครื่องศูนย์ กับไม่ใช่เครื่องศูนย์มันคือยังไงหรอ มันแยกด้วยหรอ
แล้วรู้ได้ไง การรับประกันมันแตกต่างกันยังไงอ่ะ

nokia มันมีบริการดาวโหลดเพลงฟรีของ xpresshitlist
แล้วซื้อต่างประเทศ มันจะใช้บริการได้หรือเปล่า
http://www.xpresshitlist.com/web/th/index.aspx

คือคงไม่มีปัญหาเรื่องภาษาใช่ไหมครับ

อยากรู้ข้อเสียของการซื้อเครื่องหิ้วอีกอ่ะ

เพราะมันถูกกว่าที่ไทยหลายพันเลย -*-

ไม่ได้ประกัน ถ้าจะเอาประกัน ต้องส่งกลับประเทศ

เครื่องศูนย์ ก็คือ มีประกันในประเทศ นอกนั้นคือไม่ใช่เครื่องศูนย์

คงไม่มี ถ้ามีคงจะเป็นเพลงจีนละมั้ง ??? จะฟังหรอ

ภาษาไทย คาดว่าไม่ Support 100% เอามาเปลี่ยน Product Code แล้วอัพ FW ใหม่เอา

ข้อเสียเยอะแยะ ขี้เกียจเล่า รอคนมาตอบต่อ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2009 22:52  

คือว่ากำลังเปรียบเทียบอยู่ระหว่าง E71 กับ 5800 เนี่ยพวกคุณว่าอันไหนดีกว่ากับ ผมใช้ Iphone มาปีกว่าแล้วเพิ่งขายไป บอกตรงๆว่าเอียนกับ touch screen มากๆ แล้วซิมเบี้ยนของ E71 จะเปิดเวบได้ดีเท่า 5800 มั๊ยอะครับขอบคุณอีกครั้ง

E71 สวยบอบบาง Hi-So,แพง แต่แข็งแรงสุดๆด้วย Mono Frame Stainless(อย่าลืมระบุไว้ในพินัยกรรมให้ลูกหลานเพราะท่าทางมันอายุจะยืนกว่าเราเสียอีก) มากับ Batt Li-Po 1500 mah ที่แสนแพงและบ้าพลัง ตอนนี้นอนอยู่ในกล่องเอาไว้ไปงานหรูๆ(สร้างเพื่องานธุระกิจ ไม่ support Flash แต่ Default Browser เข้า Internet ได้เร็วกว่า 5800XM)
5800XM ขี้เหร่เพราะทำด้วย ปั๊ดติกออกแบบพื้นๆ แต่เก่งกว่า E71 แบบเทียบกันไม่ติด คล่องตัวเมื่อใช้ Internet โดยเฉพาะกับ Opera Mini support Flash ง่ายๆได้(Flash Lite 3.0)แค่ดู YouTube ได้รวดเร็วก็สุดคุ้มแล้ว แต่ก็ยังไม่เก่งพอจะเปิด Media Link ที่ใช้ Windows Media Player ได้
สองตัวนี่รวมกันเป็น Sony Ericsson Idou กำลังจ้องอยู่ ไม่เอา N97 อ่ะ ไม่ชอบมือถือที่มีลิ้นชักหรือแง้มเป๋าตังแบบนั้นสุดๆ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน
ฟังเพลงเพราะๆกับ Utada Hikaru ด้วยกัน
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/zqld5VvN89Q&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/zqld5VvN89Q&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 22:57  

ตอนนี้ กำลังหาโปรแกรมที่สามารถ Import SMS เข้ามือถือได้

เนื่องจาก ลงโปรแกรม ซ่อน SMS แล้วมันดันเอา SMS ทั้งหมด ไปอยู่ในโปรแกรมมัน จะเอาออกก็ไม่ได้ เซ็งชมัด . . .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 23:04  

Antique_bOy ผู้เขียน:
กสิกร มีที่ J-Mart อะครับ แต่ 6 เดือน
Power Buy มี 10 เดือน Citybank Krungsri SCB คับ

ขอบคุณคับ
OverAuraZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2009 23:07  

Grace71 ผู้เขียน:
คือว่ากำลังเปรียบเทียบอยู่ระหว่าง E71 กับ 5800 เนี่ยพวกคุณว่าอันไหนดีกว่ากับ ผมใช้ Iphone มาปีกว่าแล้วเพิ่งขายไป บอกตรงๆว่าเอียนกับ touch screen มากๆ แล้วซิมเบี้ยนของ E71 จะเปิดเวบได้ดีเท่า 5800 มั๊ยอะครับขอบคุณอีกครั้ง

E71 สวยบอบบาง Hi-So,แพง แต่แข็งแรงสุดๆด้วย Mono Frame Stainless(อย่าลืมระบุไว้ในพินัยกรรมให้ลูกหลานเพราะท่าทางมันอายุจะยืนกว่าเราเสียอีก) มากับ Batt Li-Po 1500 mah ที่แสนแพงและบ้าพลัง ตอนนี้นอนอยู่ในกล่องเอาไว้ไปงานหรูๆ(สร้างเพื่องานธุระกิจ ไม่ support Flash แต่ Default Browser เข้า Internet ได้เร็วกว่า 5800XM)
5800XM ขี้เหร่เพราะทำด้วย ปั๊ดติกออกแบบพื้นๆ แต่เก่งกว่า E71 แบบเทียบกันไม่ติด คล่องตัวเมื่อใช้ Internet โดยเฉพาะกับ Opera Mini support Flash ง่ายๆได้(Flash Lite 3.0)แค่ดู YouTube ได้รวดเร็วก็สุดคุ้มแล้ว แต่ก็ยังไม่เก่งพอจะเปิด Media Link ที่ใช้ Windows Media Player ได้
สองตัวนี่รวมกันเป็น Sony Ericsson Idou กำลังจ้องอยู่ ไม่เอา N97 อ่ะ ไม่ชอบมือถือที่มีลิ้นชักหรือแง้มเป๋าตังแบบนั้นสุดๆ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน
ฟังเพลงเพราะๆกับ Utada Hikaru ด้วยกัน
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/zqld5VvN89Q&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/zqld5VvN89Q&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

ว้าววว ว ว ว ว ว ตำนานกลับมาแล้ว ~ หวัดดีครับ ^^"
sripantai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: malaysia
หัวข้อ : lสมาชิกใหม่ น้องอ้า ครับ (อ้า นิดหน่อย เอง รับได้ )
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 00:39  

มีเรื่องรบกวน เพื่อนสมาชิก หน่อย ครับ ผม จนปัญญา แล้ว อิอิ

คือ ผม อยากใช้ Voip ในน้องอ้า อ่ะครับ (เป็นบริการของ true net talk น่ะครับ ) แล้วที่นี้ ผม เซตค่า ตามเวป เค้าทุกอย่างอ่ะครับ แล้วทำไมยังไม่ได้ ไม่รุ้ อ่ะครับ แล้วจริงๆๆ แล้วเนี่ย น้องอ้า ของเรา สามารถใช้ voip ได้ หรือเปล่า ครับ การเซตค่าตามลิ้งด้านล่างนี้ เลยครับ

http://www.truenettalk.com/wifi/th/free_trail/e65.html

โปรดให้ ความกระจ่างผมด้วยน่ะครับ (อ้อ ปล.ผมแอบไปดู n-81 ของเพื่อน เค้ามี application internet call ด้วย แล้วทำไม น้องอ้า เราไม่มี ครับ )

(ปล. สุดท้าย ขอต้อนรับ คุณ Grace71 กลับบ้านครับ Razz Razz Razz )
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 May 2009 02:17  

โอ้ว!!! ขวัญใจผู้รอบรู้ของผม มาจากไหนเนี่ย Twisted Evil
phantoms
Year's Star

หัวข้อ : รายงานตัว
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 04:20  

พึ่ึ่งไปถอยน้างอ้ามาใหม่ครับ มารายงานตัวร่วมเป็นครอบครัวน้องอ้าด้วยคนครับ Razz
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 08:06  

เย่ๆๆๆ มีสมาชิกเพิ่มอีก 1 และ

ยินดีต้อนรับครับ

อ้า แปด ศุนย์ ศูนย์ ยังอ้าอยู่ไหมเอ่ย

สมาชิกใหม่

เหอๆ

มีกันเยอะจิงแหะ จัด มิตติ้ง ให้รู้แล้วรู้รอดไปเลยดีกว่า

^^
tonyboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 08:31  

วันศุกร์ที่แล้ว(8/5/52)

ผมเอาน้องอ้าไปเปลี่ยนที่Nokiacareฟิวเจอร์ฯ รังสิต

ใช้เวลาเปลี่ยนสามชั่วโมง

เปลี่ยนแล้วก็ยังอ้าอยู่

ผมจาเอาไปเปลี่ยนอีกได้มั้ย
tomclick_za
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 09:25  

เมื่อวานไปอัพเฟิร์มแวร์มา v.21..... ที่เทราวิชปจ.
แต่ดันเป็นภาษาอังกฤษไม่มีภาษาไทยเลย
ใครรู้ช่วยบอกหน่อยย
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 09:54  

tomclick_za ผู้เขียน:

สงสัยคงถูกแก้ Product code แน่เลย

นำกลับไปแก้ไขที่เทเลวิซอีกครั้งไม่ได้เหรอคะ
บอกเขาว่ามีปัญหาอ่านภาษาไทยไม่ได้
dgwhwhr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 10:35  

ราคาปัจจุบันในห้างยุที่แระมานเท่าไหร่คะ

อยากให้ต่ำกว่า 12500 มากเลย ^^

อยากซื้อ น้องอ้า.
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 11:33  

มาคุยมั่ง:ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ คุณWyrd ที่กรุณานำ Applications ดีๆมาฝากเพื่อนๆ น้ำใจดุจดังมหาสมุทร (เค็มมม เอ๊ยมะช่ายใจกว้าง เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่)
........ขอบคุณเพื่อนๆที่จำได้ คิดถึง 5800XM Webboard เสมอแต่ช่วงนี้สภาพบ้านเมืองทำให้งานที่เคยสบายๆยุ่งมากๆ นานๆจะเข้ามา post สักครั้ง
.....พูดถึงเรื่องอ้านี่อย่าไปเปลี่ยนให้เครื่องช้ำเสียเวลาเลย ที่บ้านอีกสองเครื่องก็เป็น ซึ่ง Nokia ก็ไม่เคยออกมาบอกเหตุผลว่าทำไมต้องอ้า เพราะเครื่องรุ่นหลังก็อ้าเหมือนกันอีกไม่ได้แก้ไขอะไรให้ดีขึ้น
แต่วิธีแก้ไขแบบบ้านที่ใช้อยู่ได้ผลดีทีเดียว กันฝุ่นละอองที่จะเข้าไปรบกวนกล้องหน้าหรืออุปกรณ์ภายในตัวเครื่องได้

ช่วงนี้ฟังแต่ Utada Hikaru แล้วไป Save Youtube มาทำเป็น PM4 จน Men 8Gigs ที่มากับเครื่องแทบไม่เหลือ ต้องกันไว้ ครึ่งกิ๊กเผื่องานอื่นๆมี Concert สนุกๆเย๊อะมากๆรู้สึกว่าได้ใช้ 5800XM คุ้มค่าที่สุดกว่าเครื่องที่เคยใช้มา

**บันเทิงวันหยุดกับ 5800XM**จุดที่น่าสนใจของ Utada Hikaru หรือ ฮิกกิ-Hikki อยู่ที่ไม่ใช่แค่นักร้องที่หน้าตาน่ารักทั่วๆไปเท่านั้น Hikki เกิดที่ New York ในครอบครัวนักดนตรีชาวญี่ปุ่นที่ต้องสู้ชิวิตที่นั่นพอควรทีเดียว แม่ไปร้องเพลงกลางคืน พ่อแต่งเพลงและเลี้ยง Hikki ใน Studio เมื่อเติบโตขึ้น Hikki จึงมีความสามารถทั้งการใช้เครื่องดนตรี ร้องเพลง แต่งเพลงและเรียบเรียงดนตรีเองทุกเพลงของเธอ ถือเป็น คีตกวีรุ่นใหม่ของญี่ปุ่นด้วย
เมื่ออายุ 16 ปี Hikki ได้ประพันธ์เพลง ชื่อ First Love เพลงนี้ไม่เพียงแต่จะทำลายสถิติวงการเพลงของญี่ปุ่นลงทุกประเภทเท่านั้นแต่ติดอันดับหนึ่งของโลก ได้รับ Golden Disc Award มียอดขายถึง 9 ล้าน copies ทำให้ Hikki เป็นนักประพันธ์-นักร้องของ Asia เพียงคนเดียวที่อยู่ในระดับ World Class...

First Love,Now Playing:

http://www.youtube.com/watch?v=Sy58ePF7GQk

Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 11:33  

ตอนนี้ กำลังหาโปรแกรมที่สามารถ Import SMS เข้ามือถือได้

เนื่องจาก ลงโปรแกรม ซ่อน SMS แล้วมันดันเอา SMS ทั้งหมด ไปอยู่ในโปรแกรมมัน จะเอาออกก็ไม่ได้ เซ็งชมัด . . .

encript ไว้ในโปรแกรมซ่อนคงจะเอาออกยากอยู่ Rolling Eyes

มีโปรแกรมชื่อ X-SMS 2.0 ไม่รู้ว่าเคยใช้หรือยัง แต่มันเป็น Python นะ
สามารถใช้ back up และ restore ข้อความได้ค่ะ

แนะนำวิธีเก็บข้อความแบบเซฟๆ ... ตามเราไปได้ทุกเครื่องแม้ว่าจะไม่ใช่โนเกีย หรือ S60
นั่นคือการเซฟลง text หรือใช้ ScreenCapt จับภาพหน้าจอ แล้วก็จับลง zip เข้ารหัสไว้
เดี๋ยวนี้เครื่องเราเปิด zip ได้ไม่ช้าเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 14:07  

สติ๊กเกอร์หน้าจอที่ติดมากับเครื่องตอนซื้อ
มันใช้เป็นกันรอยได้ไม๊อะคับ
NoonKy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 15:08  

สติ๊กเกอร์หน้าจอที่ติดมากับเครื่องตอนซื้อ

มันเป็นลายๆ ไม่ใช่เหรอ?? มองลำบากนะน่ะ
The_incREDibles
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: samutsongkhram
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 15:14  

อยากได้โปรแกรม Random ringtone ของ 58oo ใครมี PM ให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆๆ
NoonKy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 15:19  

อยากได้โปรแกรมันทึกเสียงสนทนาของ 5800 อ่า
kris...t
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 15:46  

Crying or Very sad ตั้งให้ข้อความเก็บในเมมแล้วเวลามีข้อความใหม่เข้าเครื่องมันก็จะฟ้องว่า "เข้าหน่วยความจำไม่ได้ข้อความจะเก็บไว้ในเครื่อง" เฮ้อใครเป็นมั่งครับ มาบ่นให้ฟังเฉยๆแต่ถ้าใครมีวิธีแก้ให้ก็จะขอบคุณมาก Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 16:04  

มันเป็นลายๆ ไม่ใช่เหรอ?? มองลำบากนะน่ะ

อีกอันนึงอะคับ
พอแกะอันที่เป็นลายๆออก
มันจะมีสติ๊กเกอร์ใสๆปิดไว้อีกชั้นนึง
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 16:29  

มาคุยมั่ง:ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ คุณWyrd ที่กรุณานำ Applications ดีๆมาฝากเพื่อนๆ น้ำใจดุจดังมหาสมุทร (เค็มมม เอ๊ยมะช่ายใจกว้าง เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่)
........ขอบคุณเพื่อนๆที่จำได้ คิดถึง 5800XM Webboard เสมอแต่ช่วงนี้สภาพบ้านเมืองทำให้งานที่เคยสบายๆยุ่งมากๆ นานๆจะเข้ามา post สักครั้ง
.....พูดถึงเรื่องอ้านี่อย่าไปเปลี่ยนให้เครื่องช้ำเสียเวลาเลย ที่บ้านอีกสองเครื่องก็เป็น ซึ่ง Nokia ก็ไม่เคยออกมาบอกเหตุผลว่าทำไมต้องอ้า เพราะเครื่องรุ่นหลังก็อ้าเหมือนกันอีกไม่ได้แก้ไขอะไรให้ดีขึ้น
แต่วิธีแก้ไขแบบบ้านที่ใช้อยู่ได้ผลดีทีเดียว กันฝุ่นละอองที่จะเข้าไปรบกวนกล้องหน้าหรืออุปกรณ์ภายในตัวเครื่องได้

สวัสดีค่ะคุณเกรซ Laughing
ยินดีที่ได้ทำตัวให้เป็นประโยชน์ค่ะ

วิธีแก้เครื่องอ้าน่าสนใจดีนะคะ ถ้าไม่ได้ใส่กรอบซิลิโคนใสเอาไว้ก็จะลองนำไปใช้ดูค่ะ อิอิ
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 16:35  

The_incREDibles ผู้เขียน:
อยากได้โปรแกรม Random ringtone ของ 58oo

โปรแกรม Random Ringtone มีชื่อว่า Freetones 1.10 ค่ะ

เป็นตัวเดียวกับที่ใช้ใน S60V3

เสิร์ชหาใน google เจอง่ายมาก

อีกอันนึงอะคับ
พอแกะอันที่เป็นลายๆออก
มันจะมีสติ๊กเกอร์ใสๆปิดไว้อีกชั้นนึง

ใช้เป็นฟิล์มกันรอยได้ค่ะ ตราบใดที่มันยังไม่ลอก
แต่เจ้าตูบของเรามันมีฟิล์มลายๆ ปิดมาแค่ชั้นเดียวเอง เลยต้องเสียตังค์ซื้อกันรอยเพิ่ม
Crying or Very sad
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 16:44  

kris...t ผู้เขียน:
Crying or Very sad ตั้งให้ข้อความเก็บในเมมแล้วเวลามีข้อความใหม่เข้าเครื่องมันก็จะฟ้องว่า "เข้าหน่วยความจำไม่ได้ข้อความจะเก็บไว้ในเครื่อง" เฮ้อใครเป็นมั่งครับ มาบ่นให้ฟังเฉยๆแต่ถ้าใครมีวิธีแก้ให้ก็จะขอบคุณมาก Embarassed

เป็นเหมือนกันค่ะ จะมีปัญหาหลังจากที่ต่อกับคอมในโหมด Mass Storage
เมื่อถอดออกมาแล้วต้องตั้งค่าที่ฟังก์ชั่นข้อความของเราให้ข้อความไปเก็บที่ MMC เหมือนเดิม

ถ้าไม่ตั้งค่าใหม่คราวนี้จะมีข้อความอยู่ทั้งในเครื่องและในการ์ด
จะมีปัญหาเวลาแบ็คอัพข้อความจะเก็บได้ไม่ทั้งหมด

เราตัดปัญหาด้วยการเก็บข้อความไว้ที่หน่วยความจำเครื่องมันซะเลย
(มีเยอะอยู่แล้ว)
youto555
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : กำลังซื้อ5800ที่พาเวอร์บายจะดีไหมครับกลัวจะเจอเครื่องปากอ้า
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 17:02  

กำลังซื้อ5800ที่พาเวอร์บายจะดีไหมครับกลัวจะเจอเครื่องปากอ้า

แนะนำทีครับผม

เวลาซื้อควรเลือกยังไงครับผม

ขอบคุณครับผม
ninnin9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 18:01  

แวะมาทักช่วงนี้ไม่ค่อยมีปัญหากับน้องอ้า ใช้คุ้มสุด
ชื่นชมคุณWyrd ด้วยคน ก็ได้รู้อะไรมากมาย ขอบคุณนะครับ
(ปล.จากน้องอ้าคร้าบบบบ)
MMBoy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2009 18:13  

ไม่ได้ประกัน ถ้าจะเอาประกัน ต้องส่งกลับประเทศ

เครื่องศูนย์ ก็คือ มีประกันในประเทศ นอกนั้นคือไม่ใช่เครื่องศูนย์

คงไม่มี ถ้ามีคงจะเป็นเพลงจีนละมั้ง ??? จะฟังหรอ

ภาษาไทย คาดว่าไม่ Support 100% เอามาเปลี่ยน Product Code แล้วอัพ FW ใหม่เอา

ข้อเสียเยอะแยะ ขี้เกียจเล่า รอคนมาตอบต่อ

มันมีข้อเสียอะไรอีกหรอ

แล้วไม่ได้ประกันจริงอ่ะ

แล้วโปรโมชั่น เพลง ก็ไม่ได้อีกหรอเนี่ย
sodafi_lp
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
หัวข้อ : งงเลย
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 20:52  

น้อง อ้า ของผม มันมีอาการคือ

เวลาโทรไปหาคนอื่น

ทั้งๆ ที่เค้าคุยกับคนอื่นอยู่ แต่ทำไม่มันไม่ขึ้นว่ารอสาย ละครับ

ช่วยผมด้วยนะครับ
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ : Re: กำลังซื้อ5800ที่พาเวอร์บายจะดีไหมครับกลัวจะเจอเครื่องปากอ้า
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 21:42  

youto555 ผู้เขียน:
กำลังซื้อ5800ที่พาเวอร์บายจะดีไหมครับกลัวจะเจอเครื่องปากอ้า

แนะนำทีครับผม

เวลาซื้อควรเลือกยังไงครับผม

ขอบคุณครับผม

ถ้าเจอเครื่องปากอ้าดีใจได้เลยน้าว่าจะได้เครื่องแท้ๆจากโนเกีย

แน่นอนครับ เลือกซื้อก็ขอเค้าแกะดูอะครับแล้วเลือกว่าเครื่องไหนอ้า

ถูกใจมากที่สุด(น้อยที่สุดน่ะ) ถ้าเค้าไม่ให้แกะก็ต้องคิดว่าจะเสี่ยงดีไหมน้า

แล้วก็เช็กอุปกรณ์ในกล่องครับ

มีเอกสารทั่วไปเกี่ยวกับเครื่อง ละก็ เอกสาร xpresshislist

มีแผ่น mini DVD 1แผ่น Stylus สำรอง 1 อัน + ขาตั้งเครื่องที่อยู่ในซองใส่เครื่อง

สาย Data สาย TV out สายคล้องโทรศัพท์ แบทโทรศัพท์ ที่ชาร์ต

อ่อเกือบลืม เครื่องโทรศัพท์ + เมม 8Gb ในตัวเครื่อง(ติดมากับเครื่องเลยนะ)

คงแค่นี้อะครับ ^^ ขอให้สนุกกับ 5800XM
sodafi_lp
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
หัวข้อ : Re: งงเลย
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 21:57  

sodafi_lp ผู้เขียน:

ทั้งๆ ที่เค้าคุยกับคนอื่นอยู่ แต่ทำไม่มันไม่ขึ้นว่ารอสาย ละครับ

ไม่มีใครตอบผมเลยหรอครับ
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 May 2009 22:26  

ninnin9 ผู้เขียน:
ชื่นชมคุณWyrd ด้วยคน ก็ได้รู้อะไรมากมาย ขอบคุณนะครับ
(ปล.จากน้องอ้าคร้าบบบบ)

ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ Very Happy

น่าจะกำหนดจากเครือข่ายนะคะ (ไม่แน่ใจ)
MMBoy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2009 22:41  

มันมีข้อเสียอะไรอีกหรอ

แล้วไม่ได้ประกันจริงอ่ะ

แล้วโปรโมชั่น เพลง ก็ไม่ได้อีกหรอเนี่ย

เปลี่ยน product code แล้วอัพ fw ยังไงหรอ

ไม่รู้ทำไงอ่ะ มือใหม่ทำไม่เป็นอ่ะครับ

แล้วมันต้องมาแก้จริงๆหรอ

คือในความคิดผม คิดว่าเครื่อง เอเชีย มันเหมือนกันหมดอ่ะ

นึกว่าแค่ปรับใน setting เฉยๆว่าจะเอาภาษาอะไร

หรือว่าผมเข้าใจผิดเอง
bamboo601
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 23:56  

...

เพิ่ง ซื้อมาตะกี้ เยย งับ

แฮ่ๆๆ

ยัง ทำไรไม่เป็ง สักอย่าง

เด๋วจาลอง ขุด ๆๆ ดู นะงับ

มีไร แนะนำด้วยอ่า

...
oom_crack
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2009 00:29  

เปลี่ยน product code แล้วอัพ fw ยังไงหรอ

ไม่รู้ทำไงอ่ะ มือใหม่ทำไม่เป็นอ่ะครับ

คือในความคิดผม คิดว่าเครื่อง เอเชีย มันเหมือนกันหมดอ่ะ

นึกว่าแค่ปรับใน setting เฉยๆว่าจะเอาภาษาอะไร

หรือว่าผมเข้าใจผิดเอง

-เข้าgoogleหา "change product code 5800" เลยครับ
-แล้วแต่เจ้าของเครื่องจะแก้หรือไม่
-ถ้าเปลี่ยนภาษาไทยไม่ได้ แสดงว่าเครื่องเอเชียก็ไม่เหมือนกันครับ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 01:11  

อยากได้โปรแกรมันทึกเสียงสนทนาของ 5800 อ่า

ผมเคยลองใช้ 2 ตัว แต่ยังไม่เจอตัวที่ Perfect เลย (ตัวนึง ขาด Keygen อีกตัวยังมีบัค)

สนใจจะมาโพสให้แล้วกัน . . .
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 01:16  

ตอนโพสยังไม่ทันมองว่ามีหน้า 49 แล้วนะเนี่ย = ="

พีทเจอเกมส์ PES ละ ภู่มาดูดิ๊ ใช้ได้เปล่า

http://ul.to/xxhuy7

http://www.easy-share.com/1905217750/PES.zip

มี 2 ลิ้ง จัดไป ~! ไฟล์เหมือนกันนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2009 09:22  

น่าจะกำหนดจากเครือข่ายนะคะ (ไม่แน่ใจ)[/quote]

งงอยู่เลย

แล้วผมจะทำยังไงดี ใครก็ได้ช่วยหน่อยครับ
5800 XM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2009 09:46  

มันเป็นการกำหนดบริการของเครือข่ายนะครับ

แบบว่าถ้าคุณโทรเข้าเครือข่ายเดียวกันแล้วถึงจะรู้ว่ารอ หรือไม่รอ

เช่นดีแทคโทรหาดีแทค ถ้าอีกฝ่ายกำลังคุย ก็จะขึ้นว่า "รอสาย"

แต่ถ้าดีแทค โทรหาวันทูคอล ก็จะไม่ขึ้นนะครับ

มันไม่ใช่อาการผิดปกติของเครื่องแต่อย่างใด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2009 09:54  

5800 XM ผู้เขียน:

มันเป็นการกำหนดบริการของเครือข่ายนะครับ

แบบว่าถ้าคุณโทรเข้าเครือข่ายเดียวกันแล้วถึงจะรู้ว่ารอ หรือไม่รอ

เช่นดีแทคโทรหาดีแทค ถ้าอีกฝ่ายกำลังคุย ก็จะขึ้นว่า "รอสาย"

แต่ถ้าดีแทค โทรหาวันทูคอล ก็จะไม่ขึ้นนะครับ

มันไม่ใช่อาการผิดปกติของเครื่องแต่อย่างใด

อันนี้วันทูคอล โทรเข้าวันทูคอลนะครับ
tomclick_za
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2009 10:47  

สงสัยคงถูกแก้ Product code แน่เลย

นำกลับไปแก้ไขที่เทเลวิซอีกครั้งไม่ได้เหรอคะ
บอกเขาว่ามีปัญหาอ่านภาษาไทยไม่ได้

ไปถามแล้วครับเค้าบอกว่าต้องรอ fw ภาษาไทยออกก่อนคือ 21....
ถืงจะอัพใหม่ได้ เพราะไม่สามารถอัพเวอร์ชั่นตำ่ลงมาไทย เค้าว่าอย่างนั้น
เลยอยากหาวิธีเปลื่ยนเองดู
นักโดดสลับสี ยิปซีเร่ร่อน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : bfdn
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 10:53  

เรื่องที่บอกว่าโทรไปหาอีกสายนึงที่ติดสายอยู่เหมือนกันแล้วมันไม่ขึ้น Waiting

ผมลองโทรไปถามที่ศูนย์ Nokia มาแล้วครับ เค้าบอกว่า รุ่นนี้ไม่มีการขึ้นรอสายครับ

ปล แอบเสียใจนิสนึงครับที่เครื่องรุ่นใหม่ๆไม่มี รอสาย แต่ เครื่องรุ่นโบราณ กลับมี
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 12:04  

คุณพีท พอจะมีโปรแกรมไฟฉายมั้ยอะครับ แบบใช้แฟลชเป็นไฟฉายน่ะ

ผมจำได้ว่าเคยมีคนเอามาลง แต่มันหายไปไสก็ไม่รู้อะครับ T^T
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 12:07  

ขอบคุณ คุณ wyde ด้วยนะครับ ^^

ตอนนี้ผม sign ได้แล้วจร้า ขอบคุณจริงๆครับ Embarassed
oom_crack
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 12:15  

คุณพีท พอจะมีโปรแกรมไฟฉายมั้ยอะครับ แบบใช้แฟลชเป็นไฟฉายน่ะ

ผมจำได้ว่าเคยมีคนเอามาลง แต่มันหายไปไสก็ไม่รู้อะครับ T^T

ผมเอาของเก่ามาให้

โปรแกรม ไฟฉาย LED สำหรับ 5800 มาแย้ววว

http://dev.meh.at/files/PhoneTorch.sisx

วิดีโอ การใช้งาน
http://www.youtube.com/watch?v=iK3WfZT3XgY

**ยังไม่ได้ลองอะ พอดีไปเจอในพันทิพเลยมาบอกกันก่อน**

OverAuraZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2009 12:49  

ไปถามแล้วครับเค้าบอกว่าต้องรอ fw ภาษาไทยออกก่อนคือ 21....
ถืงจะอัพใหม่ได้ เพราะไม่สามารถอัพเวอร์ชั่นตำ่ลงมาไทย เค้าว่าอย่างนั้น

ลองไปให้ MBK ทำดูครับ เปลี่ยน Product Code + แฟลชเครื่องใหม่ น่าจะัได้นะ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 12:49  

oom_crack ผู้เขียน:

โปรแกรม ไฟฉาย LED สำหรับ 5800 มาแย้ววว

http://dev.meh.at/files/PhoneTorch.sisx

http://www.youtube.com/watch?v=iK3WfZT3XgY

**ยังไม่ได้ลองอะ พอดีไปเจอในพันทิพเลยมาบอกกันก่อน**

ขอบคุณมากครับ ^^
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ : Re: bfdn
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 12:51  

511370184 ผู้เขียน:
เรื่องที่บอกว่าโทรไปหาอีกสายนึงที่ติดสายอยู่เหมือนกันแล้วมันไม่ขึ้น Waiting

ผมลองโทรไปถามที่ศูนย์ Nokia มาแล้วครับ เค้าบอกว่า รุ่นนี้ไม่มีการขึ้นรอสายครับ

ปล แอบเสียใจนิสนึงครับที่เครื่องรุ่นใหม่ๆไม่มี รอสาย แต่ เครื่องรุ่นโบราณ กลับมี

มีสิครับ - -* ผมใช้ True ยังมีเลยนะ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 13:00  

oom_crack ผู้เขียน:

ผมใช้โปรแกรมนี้เหมือนกัน (เห็นบางคนบ่น ทำไม ไม่มีฟังก์ชั่นทำให้ หน้าจอขาวๆ มันก็ใช้เป็นไฟฉายได้เหมือนกัน โปรแกรมนี้ก็มีนะ ลองหาดูใน Settings)
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 13:16  

X-SMS ผมใช้ไม่ได้นะ ลง Python 1.4.2 แล้วก็ ตัวเสริมสำหรับ S60 V5 แล้วด้วยนะ

รันโปรแกรมไม่ได้ (ไม่รู้่ทำถูกเปล่า ไม่เคยใช้ Python T_T)

ใครมีอะไรแนะนำอีกบ้าง ง ง ง ง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 13:20  

มี waiting ด้วย? แต่ผมโทรถามที่ศุนย์โนเกียมาเค้าบอกว่าไม่มีนะครับ

ปล ถ้ามันมีอย่างที่คุณบอกจริงๆนะ ก็บอกด้วยนะครับว่าปรับค่ายังไง
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 13:27  

มี waiting ด้วย? แต่ผมโทรถามที่ศุนย์โนเกียมาเค้าบอกว่าไม่มีนะครับ

ปล ถ้ามันมีอย่างที่คุณบอกจริงๆนะ ก็บอกด้วยนะครับว่าปรับค่ายังไง

มันขึ้นว่า รอสายนะ ปกติมันจะขึ้นว่า โอนสาย ?

ผมไม่ได้ไปปรับอะไรมันเลย - -*
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 13:28  

ใครพอจะรู้มั้งมั้ยครับว่า มีโปรแกรมที่ทำไห้น้องอ้าเป็น webcam มั้ยครับ??

Laughing
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 13:34  

ใครพอจะรู้มั้งมั้ยครับว่า มีโปรแกรมที่ทำไห้น้องอ้าเป็น webcam มั้ยครับ??

Laughing

ไม่เคยใช้นะ แต่เหมือนเคยเห็นคนบอกว่า ต่อโหมด PC Suite แล้วมันทำได้ ?
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 13:43  

Laughing

ไม่เคยใช้นะ แต่เหมือนเคยเห็นคนบอกว่า ต่อโหมด PC Suite แล้วมันทำได้ ?

PC Suit นี่เหมือน Ovi Suit มั้ยอะครับ = =
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 13:55  

Laughing

PC Suit นี่เหมือน Ovi Suit มั้ยอะครับ = =

เอ ... ไม่เคยลองเหมือนกันนะ Ovi Suite น่าจะดีกว่า Pc Suite ในด้าน GUI แต่ พีทว่า PC Suite ใช้งานง่ายกว่า เดี๋ยวไว้จะหาข้อมูลมาให้ละกัน
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 13:57  

SMARTCAM 1.03 Webcam S60v5

This is a program for the Nokia 5800 phone as your Webcam free.

* There are 2 connection types for your choice:
1> Bluetooth
2> Wifi (New) Currently you only use it to dc Wifi only, but the Bluetooth connection fails (errors do not know). The more you research nhé.

* Instructions for use (WIFI connection)

Computer and phone you must connect to the Internet with WIFI

- Load on compressed file and run file: SmartCam_v1_3.exe toinstall on your computer. Installation is complete open up the program.
- Copy file: SmartCamS60v5_v1_3.sis to your phone and install.
- On the PC: After running PC applications on the File tab toselect settings -> select Connetion in the TCP / IP (Wifi) Port:9361.
- On the Phone:

+ Running SmartCam applications.
Items + Options -> Connect -> TCP / IP (WiFi).
+ Server name (this is important): You enter the IP number of your PC.
+ Application will ask you to connect to the Internet, you choose your Internet connection with Wifi nhé.

DOWNLOAD

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=274F640AB2WPBIK5B2IJR3VAPNNV6

เครดิต หนุ่มเมืองนนท์ ครับ เอาไปลอง
tomclick_za
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 May 2009 14:35  

ลองไปให้ MBK ทำดูครับ เปลี่ยน Product Code + แฟลชเครื่องใหม่ น่าจะัได้นะ

แต่พนังงานที่เทลาวิชบอกว่า FW ภาษาไทยจะออกมาวันอาทิตย์หน้านี้ คงต้องรอต่อไปมัง
จะได้ไม่มีปัญหากับเครื่องเนื่องจากไปแฟชลบ่อยไป
ballzanaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 15:00  

Laughing

http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=218672

ตามลิ้งครับ
6ingo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 15:47  

สวัสดีครับ
เพิ่งจะซื้อมาใช้เมื่อวานครับ(เครื่องสีเทา)
อยากจะขอคำแนะนำหน่อยครับพอดีว่าวันนี้ว่าจะออกไปซื้อฟิลม์กันรอยหน้าจอ
ดูเป็นcapcaseตัวขุ่น ดีมั้ยครับ
แล้วระหว่าง ซิลิโคน กับ ไฮโดรคาบอนด์ ควรใช้ตัวไหนดีครับ(ส่วนใหญ่พกใส่กระเป๋ากางเกง)
แล้วพอจะทราบราคาคร่าวๆมั้ยครับ
Razz
ballzanaa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 16:15  

6ingo ผู้เขียน:
สวัสดีครับ
เพิ่งจะซื้อมาใช้เมื่อวานครับ(เครื่องสีเทา)
อยากจะขอคำแนะนำหน่อยครับพอดีว่าวันนี้ว่าจะออกไปซื้อฟิลม์กันรอยหน้าจอ
ดูเป็นcapcaseตัวขุ่น ดีมั้ยครับ
แล้วระหว่าง ซิลิโคน กับ ไฮโดรคาบอนด์ ควรใช้ตัวไหนดีครับ(ส่วนใหญ่พกใส่กระเป๋ากางเกง)
แล้วพอจะทราบราคาคร่าวๆมั้ยครับ
Razz

ฟิล์มแบบขุ่นกะดีคับ

ซีลีโคลนของแคปเดสอยุ่ที่ 350-380ครับ เกินนี้ไม่ต้องซื้อ เพราะเกินราคาไปมาก
ไฮโดรคาบอนของ BTA ราคาไม่ควรเกิน300ครับ
ส่วนของOAD ราคาไม่ควรเกิน250ครับ
max
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 16:16  

อยากสอบถามเรื่อง miss call อ่ะครับ คือชื่อที่เราตั้งด้วย P' อะไรประมาณนี้ ถ้าไม่ได้รับสายมันจะไม่โชว์ใน miss call แต่ต้องเข้าไปดูใน log อ่ะครับ
ตอนนี้มันมีโปรแกรมแก้ bug ในส่วนนี้แล้วหรือยังคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 16:47  

ballzanaa ผู้เขียน:
6ingo ผู้เขียน:
สวัสดีครับ
Razz

ฟิล์มแบบขุ่นกะดีคับ

ซีลีโคลนของแคปเดสอยุ่ที่ 350-380ครับ เกินนี้ไม่ต้องซื้อ เพราะเกินราคาไปมาก
ไฮโดรคาบอนของ BTA ราคาไม่ควรเกิน300ครับ
ส่วนของOAD ราคาไม่ควรเกิน250ครับ

ขอบคุณครับ
oleboy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 17:03  

รบกวนขอเมลผู้รู้หน่อยครับ
ผมอยากลงโปรแกรมในมือถือ
แต่พยามยามหลายครั้งแล้วยังไม่ได้เลยครับ
ผมซื้อมาตั้ง 3 เดือนแล้วยังใช้ได้ไม่เต็มที่เลย
รบกวนหน่อยนะครับ
sripantai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: malaysia
หัวข้อ : สงสัย เรื่อง VOIP ครับ
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 17:15  

สงสัย น้องอ้า ของพวกเรา สามารถ ใช้ VOIP ได้ หรือเปล่าครับ

ถ้าเพื่อนๆๆ สมาชิกคนไหน มีความรู้ เรื่องพวกนี้ โปรดตอบด้วยครับ

ลองมา หลายวิธีแล้ว เซงจริงๆๆ ขนาด n- 81 ยังมี ฟังชั่น Internet Call เลย

แล้วทำไมน้อง อ้าไม่มี ครับ Confused Confused Confused Confused Confused
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 17:37  

max ผู้เขียน:
อยากสอบถามเรื่อง miss call อ่ะครับ คือชื่อที่เราตั้งด้วย P' อะไรประมาณนี้ ถ้าไม่ได้รับสายมันจะไม่โชว์ใน miss call แต่ต้องเข้าไปดูใน log อ่ะครับ
ตอนนี้มันมีโปรแกรมแก้ bug ในส่วนนี้แล้วหรือยังคับ

รอ FW ตัวใหม่ครับ แก้ไขชัวร์ ตอนนี้ ลบเครื่องหมาย ' ออกไปก่อน
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 17:38  

oleboy ผู้เขียน:
แต่พยามยามหลายครั้งแล้วยังไม่ได้เลยครับ
ผมซื้อมาตั้ง 3 เดือนแล้วยังใช้ได้ไม่เต็มที่เลย

ลอง Softreset รึยังครับ บางโปรแกรม ก็ลงไม่ได้ต้อง Sign - Hack ก่อน
LaMerZ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 17:52  

ตอนโพสยังไม่ทันมองว่ามีหน้า 49 แล้วนะเนี่ย = ="

พีทเจอเกมส์ PES ละ ภู่มาดูดิ๊ ใช้ได้เปล่า

http://ul.to/xxhuy7

http://www.easy-share.com/1905217750/PES.zip

มี 2 ลิ้ง จัดไป ~! ไฟล์เหมือนกันนะ

คงใช่มั้งพีท แต่ผิดหวังวะ เล่นไม่หนุกเลย เอาไป 50 บาทพอ Twisted Evil
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 18:14  

X-SMS ผมใช้ไม่ได้นะ ลง Python 1.4.2 แล้วก็ ตัวเสริมสำหรับ S60 V5 แล้วด้วยนะ

รันโปรแกรมไม่ได้ (ไม่รู้่ทำถูกเปล่า ไม่เคยใช้ Python T_T)

ใครมีอะไรแนะนำอีกบ้าง ง ง ง ง

หมดมุขแล้วค่ะ 555+
จริงๆ ก็ไม่ค่อยปลึ้มเจ้างูหลามนี่มาตั้งแต่ใช้ S60V2 แล้วนะ
โปรแกรมไรไม่รู้ หน่วงเครื่องชะมัดเลย

ไม่ได้ลองเองเหมือนกัน เพียงแต่อ่านผ่านๆ แล้วเค้าบอกว่าใช้จัดการกับข้อความได้

ถ้าจะซ่อนข้อความก็มีอีกวิธี คือลง Advanced Device Locks Pro v.2.02
ของ WebGate ล็อกทั้งแอพพลิเคชั่นเลย

ขอบคุณ คุณ wyde ด้วยนะครับ ^^

ตอนนี้ผม sign ได้แล้วจร้า ขอบคุณจริงๆครับ Embarassed

ดีใจด้วยค่ะ ผ่านไปอีกคนแล้ว

ปล. คนอื่นๆ ได้ไม่ได้ยังไงก็ช่วย feedback ด้วยนะคะ
ตอนนี้เว็บที่เปิดให้ขอ cert เริ่มหดหายลงไปทุกวันแล้ว
เนื่องจากถูกระงับ PublisherID กันหมด เว้นเสียแต่ว่ามีหลาย ID ก็เปิดบริการกันต่อได้
การ sign ก็จะเริ่มยากขึ้นแล้วล่ะ

oleboy ผู้เขียน:

มีคำถามอะไรก็ถามในนี้ก็ได้ค่ะ หลายๆ คนช่วยกันตอบ
ได้คำตอบรวดเร็วกว่าถามคนคนเดียวซะอีกนะ

ที่บอกว่าพยายามหลายครั้งแล้วยังไม่ได้ หมายถึงลงไม่ได้ซักตัวเลยหรือคะ
ลองตั้งค่าที่ Application mgr. => Installation sett. => Software installation เป็น All
แล้วลงโปรแกรมดูค่ะ ถ้าไม่ได้ก็ฟอร์แม็ตเครื่องก่อนซักทีแล้วลองใหม่
Wink
Pui iii...zzzZ
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 21:18  

ไปถอยมาแล้วค่า 5800 Xpress Music สุดที่รัก
ไม่อ้าแล้วด้วย รุ่นหลังๆนี่ดีขึ้นมากๆเลย
วันนี้เล่นทั้งวันเลยค่ะ
สำหรับราคาที่ถอยมา 12700 บาท
ร้านเค้าแถมแปะกันรอยอย่างเดียวเองอ่ะ 555
ซื้อที่ตึกคอม ศรีราชาค่ะ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 21:32  

SMARTCAM 1.03 Webcam S60v5

This is a program for the Nokia 5800 phone as your Webcam free.

* There are 2 connection types for your choice:
1> Bluetooth
2> Wifi (New) Currently you only use it to dc Wifi only, but the Bluetooth connection fails (errors do not know). The more you research nh&eacute;.

* Instructions for use (WIFI connection)

Computer and phone you must connect to the Internet with WIFI

- Load on compressed file and run file: SmartCam_v1_3.exe toinstall on your computer. Installation is complete open up the program.
- Copy file: SmartCamS60v5_v1_3.sis to your phone and install.
- On the PC: After running PC applications on the File tab toselect settings -> select Connetion in the TCP / IP (Wifi) Port:9361.
- On the Phone:

+ Running SmartCam applications.
Items + Options -> Connect -> TCP / IP (WiFi).
+ Server name (this is important): You enter the IP number of your PC.
+ Application will ask you to connect to the Internet, you choose your Internet connection with Wifi nh&eacute;.

DOWNLOAD

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=274F640AB2WPBIK5B2IJR3VAPNNV6

เครดิต หนุ่มเมืองนนท์ ครับ เอาไปลอง

ballzanaa ผู้เขียน:

Laughing

http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=218672

ตามลิ้งครับ

ขอบคุณคุณ พีท และ คุณballzanaa มากๆครับ ^^
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 21:47  

มันขึ้นว่า รอสายนะ ปกติมันจะขึ้นว่า โอนสาย ?

ผมไม่ได้ไปปรับอะไรมันเลย - -*

เอ่อ ผมไม่ เก็ทเลยครับ ช่วยอธิบายรายละเอียดหน่อยได้มั้ยครับ? เผื่อผมจะได้ไปต่อว่าโนเกียแคร์ได้ ว่าเรื่องแค่นี้ทำไมไม่รู้

ปล ตามความเข้าใจผมนะครับ คือ ไอ้โอนสายเนี้ยมันขึ้นทุกครั้งที่โทรออกอยู่แล้วอ่ะครับ ผมใช้เครื่องสำรองอยู่มันยังขึ้นเลย(โนเกีย6510)และเมื่อผมเอาเครื่อง6510โทรไปยังคนอื่นที่ใช้สายอยู่มันก็ขึ้น waiting นะครับ แต่ พอลองกับ น้องอ้า มันไม่ขึ้นไงครับ

ปล ผมคิดว่าหลายๆคนคงจะเป็นเหมือนผมนะครับ คือไม่มี waiting แน่นอน รอคุณมาตอบนะครับว่ามันมีได้ไง? ปรับอะไรตรงไหน? เพื่อประโยชน์ของท่านผู้อ่าน ท่านอื่นๆด้วย ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 23, 24, 25 ... 39, 40, 41  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: