Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5800 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 4]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 39, 40, 41  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 4009 / เข้าชม: 912644
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย 5800 สีแดง เครื่อง กพ.52 โทร 0877008417
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 23:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

สีแดง สนใจติดต่อ 0877008417 สภาพดี ไม่มีรอย
jeban
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 23:35  

GeNMaI ผู้เขียน:
jeban ผู้เขียน:
อยากถามว่าเม็มที่แถมมาได้คลาสอะไรกันครับอ่านในบอร์ดๆนึงมีคนบอกว่าได้คลาส 2 จริงๆต้องได้คลาส4

ความต่างของแต่ละคลาส ใครคิดจะซื้อเม็มใหม่เช็คคลาสด้วยนะครับ ^^"

High-Speed Class Rating
Class 2: 2 MB/sec minimum data transfer rate
Class 4: 4 MB/sec minimum data transfer rate
Class 6: 6 MB/sec minimum data transfer rate

4 ครับ เวลาลงไฟล์ก็ 3.8-4.3 MB/s ครับ

ตอนเมื่อเดือนที่แล้วมีตังเยอะแต่หา 16GB คลาส 6ไม่เจอ

เลยไม่ได้ซื้อ T-T เดือนนี้เงินหมดเรียบร้อย T-T

แต่ยังอยากได้อยู่ ^^ ไว้เก็บเงินก่อน เห็นที่ MBK

ขายไฮสปีดสุดๆก็ คลาส 4 เลยตัดสินใจไม่เอาดีกว่า ^^

ใครมีแหล่งถูกๆบอกกันมั่งน้าครับ ^^ เพื่อมีเงินแล้วจะถอย

มาใช้แล้วจะเอา 8GB ไปเป็น Flash Drive และ ^^

ขอแหล่งกัน ราคานะครับ ^^ จะช่วยอุดหนุนถ้าใครขายอยู่ถูกๆ

ที่เห็นๆตอนนี้รู้สึกจะ คลาส2หมดอะ หายากล่าสุดไปเดิน Mbk ถามดคลาส2อยู่ที่ 2200 แต่ดูยัยเจ๊นั้นแล้วไม่อยากเสียเงินดูหน้าไม่รับแขกพูดจาก็ไม่ดีเลยเดินออกจากร้านเลย (จริงๆแล้วก็มิมีเงินด้วยแหละ 5555555 )
som_mos
Junior Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: แถบรายชื่อที่มันโชว์หน้าจอของ nokia5800
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 06:07  

[ หม่อม CHUY ] ผู้เขียน:
takechi ผู้เขียน:
ผมอัพ nokia5800 ของผมให้เป็น v.30 แล้วตรงแถบหน้าจอตอนที่เราให้มันแสดงมีอยู่4รูปนะคับ
มันไม่มีรูปเลยมันกลายเป็นรูปสี่เหลี่ยมดำๆๆทั้งสี่ช่องเลย ไม่ทราบว่ามีใครเป็์นอย่างผมบ้างคับ
แล้วผมต้องทำไงดีเปลี่ยนก็ไม่ได้(จำไม่ได้นะว่าเปลี่ยนยังไง) ใครรู้ช่วยหน่อยดิ

มันน่าจะต้อง บันทึกรูป รายชื่อใหม่หน่ะ เพราะ อัพ FW ใหม่ มันก้น่าจะลบไปอ่าน้า

มายืนยันอีกคนค่ะ ว่าอัพFWใหม่ ต้องใส่รูปใหม่ ถึงแม้เวลาเข้าไปในรายชื่อแล้วยังเห็นมีรูป

แต่ถ้าโทรออกรูปก็ไม่โชว์ค่ะ ต้องเปลี่ยนรูปหรือใช้รูปเดิมแต่ต้องใส่ใหม่อะ
dekgayraynk
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Memory Card
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 15:04  

อยากถามว่าเม็มที่แถมมาได้คลาสอะไรกันครับอ่านในบอร์ดๆนึงมีคนบอกว่าได้คลาส 2 จริงๆต้องได้คลาส4

ความต่างของแต่ละคลาส ใครคิดจะซื้อเม็มใหม่เช็คคลาสด้วยนะครับ ^^"

High-Speed Class Rating
Class 2: 2 MB/sec minimum data transfer rate
Class 4: 4 MB/sec minimum data transfer rate
Class 6: 6 MB/sec minimum data transfer rate

4 ครับ เวลาลงไฟล์ก็ 3.8-4.3 MB/s ครับ

ตอนเมื่อเดือนที่แล้วมีตังเยอะแต่หา 16GB คลาส 6ไม่เจอ

เลยไม่ได้ซื้อ T-T เดือนนี้เงินหมดเรียบร้อย T-T

แต่ยังอยากได้อยู่ ^^ ไว้เก็บเงินก่อน เห็นที่ MBK

ขายไฮสปีดสุดๆก็ คลาส 4 เลยตัดสินใจไม่เอาดีกว่า ^^

ใครมีแหล่งถูกๆบอกกันมั่งน้าครับ ^^ เพื่อมีเงินแล้วจะถอย

มาใช้แล้วจะเอา 8GB ไปเป็น Flash Drive และ ^^

ขอแหล่งกัน ราคานะครับ ^^ จะช่วยอุดหนุนถ้าใครขายอยู่ถูกๆ

ที่เห็นๆตอนนี้รู้สึกจะ คลาส2หมดอะ หายากล่าสุดไปเดิน Mbk ถามดคลาส2อยู่ที่ 2200 แต่ดูยัยเจ๊นั้นแล้วไม่อยากเสียเงินดูหน้าไม่รับแขกพูดจาก็ไม่ดีเลยเดินออกจากร้านเลย (จริงๆแล้วก็มิมีเงินด้วยแหละ 5555555 )

จริงๆแล้ว Class ของ Card จะไม่ค่อยมีผลหรอกครับ ถ้าเราไม่ได้ โอนถ่ายข้อมูล ที่มีขนาดไฟล์ใหญ่ 2 Gb ขึ้นไป แต่ตัวผมเองก้ใช้ 16Gb Class 6 ก็ไม่ต่างจาก Class 4เท่าไหร่ แต่ใครอยากได้ Class 6 ก็ติดต่อมาได้นะครับ SanDisk microSDHC 16GB(Class2) Mobile RTL PR = 1570 บาท มันเป็นราคาพนักงาน แต่ผมซื้อได้แค่ชิ้นเดียวนะ
bird_m
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ตรัง
หัวข้อ : ปลดล็อค 5800 แบบ iPhone v2.0 ใหม่!!!!
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 15:45  

ปลดล็อค 5800 แบบ iPhone v2.0 ใหม่!!!!

Link load
http://www.mediafire.com/download.php?tng4gjmdyjy

วิธีติดตั้ง
1.ติดตั้ง nUnlock.v1.0.Cracked.sis
2.เข้าโปรแกรมแล้ว regis ด้วยรหัส 00000000 (8 ตัว)
3.ออกโปรแกรม
4.ติดตั้ง nUnlock.v2.0.DEMO.sis
5.ใช้งานได้เลย !!!!!!! Laughing

เวลาใช้งานกดปลดล็อคด้านข้างก่อน หรือกดปุ่มสีเขียว แล้วไสล์แบบ iPhone Razz

แบ่งปันเผื่อใครยังไม่มีคร้าบ Wink
montri_ta
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 21:50  

som_mos ผู้เขียน:
พี่ๆเพื่อนๆน้องๆจ๋า ช่วยเช็คกันที่ว่า

เมื่อน้องอ้า เป็นV30 แล้ว นาฬิกาปลุกดีเลย์รึไม่

เช่น ตั้งปลุก 13.20 น. มันจะไปปลุก 13.23 - 13.25 น.

ของส้ม ของบิ๊กเป็นนะ เลยอยากรู้คนอื่นเป็นไหน

กลัวจะเป็นผู้โชคดีแค่ 2 คนอะ

ผมก็เป็นเหมือนกันนะครับ ตั้งปลุก 6 โมงเช้าหยิบมาดู 6 โมงพอดีมัยไม่ดังว้า งง ครับแต่ลองตั้งใหม่เลื่อนไปอีก 5 นาทีมันก็ดัง แล้วก็รู้สึกจะกินแบตเพิ่มด้วย
PEAK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายอ่ะ เครื่องสีน้ำเงิน
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 00:16  

สภาพดีคับ แต่ไม่มีอุปกรณ์นะ ขาย 7,000 บาท ใครสนใจโทร. 0809584334 จ้า
ninnin9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 03:04  

กล้องมันแย่ลงจนรู้สึกได้เลย ตอนแรกได้มาใหม่่ๆ ยังอยู่ในระดับที่พอใจแม้จะไม่ได้ดีเลิศ
โดยรวมมันแย่ลงอ่ะ เฮ้อ...>_<"
lส่วน gps มันจับสัญญาณได้ช่วงแรก(ได้ 5 ขีด เดินไปเดินมาหาย) แล้วมันก็ไม่ได้ไม่ขึ้นอีก อันนี้อาจเป็นเพราะปิด A-gps(ไม่อยากเสียตังค์) ทำให้หลังๆจะใช้ gps นำทางไม่ได้เลย...ตั้งแต่หมดนำทางของโนเกีย..ก็ช่างมันแระ
TT^TT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 06:12  

คือว่าผมจะซื้อเครื่อง5800 เนี่ย มันดีไหมครับ

แล้วมันมีปัญหาเยอะหรือป่าวครับ
OverAuraZ
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 12:36  

ninnin9 ผู้เขียน:
กล้องมันแย่ลงจนรู้สึกได้เลย ตอนแรกได้มาใหม่่ๆ ยังอยู่ในระดับที่พอใจแม้จะไม่ได้ดีเลิศ
lส่วน gps มันจับสัญญาณได้ช่วงแรก(ได้ 5 ขีด เดินไปเดินมาหาย) แล้วมันก็ไม่ได้ไม่ขึ้นอีก อันนี้อาจเป็นเพราะปิด A-gps(ไม่อยากเสียตังค์) ทำให้หลังๆจะใช้ gps นำทางไม่ได้เลย...ตั้งแต่หมดนำทางของโนเกีย..ก็ช่างมันแระ

กล้องขึ้นอยู่่กับแสง ครับ ^^" แล้วก็การ โฟกัส ต้องกด 2 จังหวะ

GPS มันมีตัวแปรหลายอย่าง

อยากใช้นำทาง ลง Garmin สิครับ ^^"
hachiiz99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 17:15  

ขอคำปรึกษาหน่อยคับ

- พอดีว่ากำลังจะอัพ เฟิร์มแวร์ จาก 20.0.012 ให้เป็นตัว 21.x.xxx สำหรับการอัพเฟิร์มแวร์เองที่บ้าน

- แต่ทว่า ลองอัพแล้วแต่มันไม่ยอม มันกลับบอกว่า ไม่มีโปรแกรมการอัพเฟิร์มแวร์สำหรับเครื่องของท่าน

- ควรจะทำอย่างไรดีคับ สาเหตุที่เกิดขึ้น น่าจะเกิดจากอะไรคับ ใครพอทราบบ้าง

- พอดีว่าผมอยู่ต่างจังหวัดซึ่งไม่มี nokiacare ไม่อย่างนั้นก็คงเอาไปให้ที่ศูนย์อัีพให้แล้ว
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 18:57  

hachiiz99 ผู้เขียน:
ขอคำปรึกษาหน่อยคับ

- พอดีว่ากำลังจะอัพ เฟิร์มแวร์ จาก 20.0.012 ให้เป็นตัว 21.x.xxx สำหรับการอัพเฟิร์มแวร์เองที่บ้าน

- แต่ทว่า ลองอัพแล้วแต่มันไม่ยอม มันกลับบอกว่า ไม่มีโปรแกรมการอัพเฟิร์มแวร์สำหรับเครื่องของท่าน

- ควรจะทำอย่างไรดีคับ สาเหตุที่เกิดขึ้น น่าจะเกิดจากอะไรคับ ใครพอทราบบ้าง

- พอดีว่าผมอยู่ต่างจังหวัดซึ่งไม่มี nokiacare ไม่อย่างนั้นก็คงเอาไปให้ที่ศูนย์อัีพให้แล้ว

กด *#0000# ครับ แล้วกด ตัวเลือก แล้วตรวจสอบการอัพเดต

ตอนนี้เป็น V30 แล้วครับ ^^ ลองดูนะเสียค่า GPRS ประมาณ 5 นาทีเสร็จครับ

ยอมเสียตังเล็กน้อยครับอัพได้เลย
hachiiz99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 20:26  

กด *#0000# ครับ แล้วกด ตัวเลือก แล้วตรวจสอบการอัพเดต

ตอนนี้เป็น V30 แล้วครับ ^^ ลองดูนะเสียค่า GPRS ประมาณ 5 นาทีเสร็จครับ

ยอมเสียตังเล็กน้อยครับอัพได้เลย

- โอ้วขอบคุณมากคับ เด่วจะไปลองก่อนนะคับ ได้ไม่ได้ยังไงเด่วจะมาบอกผลคับผม อิอิ
montri_ta
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 22:04  

hachiiz99 ผู้เขียน:

- โอ้วขอบคุณมากคับ เด่วจะไปลองก่อนนะคับ ได้ไม่ได้ยังไงเด่วจะมาบอกผลคับผม อิอิ

แนะนำนิดนะครับผมว่าเป็นที่ระบบผู้ให้บริการด้วย ผมใช้ 12โทร ต่อ EDGE ครั้งเดียวได้เลยครับ
New's
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 02:12  

ง่า กล้องแย่ลงได้ด้วยเหรอครับ Shocked
ninnin9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 06:24  

OverAuraZ ผู้เขียน:

กล้องขึ้นอยู่่กับแสง ครับ ^^" แล้วก็การ โฟกัส ต้องกด 2 จังหวะ

GPS มันมีตัวแปรหลายอย่าง

อยากใช้นำทาง ลง Garmin สิครับ ^^"

เกี่ยวกับแสงด้วยตรงนี้เข้าใจครับ
ผมก็ถ่ายเทียบกันหลายท่าแล้ว โดยรวมมันแย่กว่าแต่ก่อนจริงๆ
แต่ก่อนถ่ายมืดๆยังไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่ แต่ตอนนี้แค่แสงน้อยตอนเย็นๆก็แย่แล้ว
มันเป็นในภาพรวมอ่ะครับ แต่ก่อนถ่ายแล้วมีความรู้สึกเอาไปอัดภาพถ่ายได้ไม่อาย
แต่ตอนนี้จะเอาไปอัดภาพมันไม่คมไม่ชัดประมาณนั้นครับ...
gps ผมก็มีทั้งGarmin ทั้ง Ndrive ใช้เทคนิคเปิดสัญญาณล่อให้ขึ้น 5 เสาก่อน
ตามที่คุณไมค์แนะนำ แต่มันเหมือนจะได้ตอนแรก แล้วมันก็เงียบหายไป
แม้จะอยู่ในที่โล่งๆ...
มาบอกเล่าเรื่องการลงโปรแกรม อัพเป็น V.30 แต่ก็ยังลงโปรแกรมเก่าๆได้เหมือนเดิม แค่เปิด patch installserver fp2(ตัวนี้สำหรับ v.21 แต่ใช้ได้อ่ะ) ใน RomPatcher
kris...t
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 09:26  

มีข้อสงสัยคร้าบ อัยเป็น V30 แล้วทีนี้พอเล่นเพลงมันไม่จบเพลงอ่ะครับ บางทีมันเปลี่ยนเพลงกลางเพลงเลย ไม่รู้ใครเป็นมั่งป่ะครับ แล้วต้องไปตั้งตรงไหนอ่ะ งงแฮะ
Ohmza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 11:04  

คือ อยากรู้ว่ามันแบคอัพเวอร์ชั่นเดิมก่อนอัพเฟริมแวร์ได้อะเป่าคับ

เผื่ออัพ 3.0 แล้วมานมีปันหา จาได้กูคืนอ่าคับ

ช่วยตอบทีนะคับบ

พอดีกำลังจาไปซื้อ หาข้อมูลอยู่น่ะคับ ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไรแล้วหรอคับ

อยากได้มากมมาย ^^
seesad
Year's Star

จังหวัด: BKK-Prachinburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 19:36  

ของผมตั้งแต่อัพ 30 มา ยังไม่เกิดปัญหาอะไรเลยนะครับ...

ในทางกลับกัน ผมว่าเครื่องยังเร็วขึ้น (เล็กน้อย) ด้วยซ้ำ...
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 20:42  

ตามที่คุณ ninnin9 บอกอันนี้ไม่ทราบเหมือนกันอ่าครับ T-T

เรื่องกล้องผมลองถ่ายดูยังปกติดีนะครับ

หลังจากลองผิดลองถูกดูได้วิธีถ่ายตอนกลางคืนให้

มี noise น้อยที่สุดแล้ว ลองอยู่นานมากมายเลย T-T เหอๆ
น้ำหวานกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 18:09  

ขอถามหน่อยนะครับ กำลังตัดสินใจอยู่อะครับ

1.ปัจจุบันตัวเครื่อง 5800 ยังอ้าอยู่รึเปล่าหรือหายแล้วเห็นเรียกอ้าตลอด ถ้าในกรณีผมได้เครื่องที่อ้าอยู่ ผมสามารถแก้ไขอะไรได้ใหม

2.ผมอยากทราบอาการบัคต่างๆ ของเครื่องรุ่นนี้

3.ผมอ่านช่วงหน้า 75-77 เห็นประมานว่ามีการเปลี่ยนหน้าจอคือ?

จริงผมอยากให้ปักหมุดเรื่องปัญหาต่างๆแล้ว วิธีแก้ไขในหน้าแรกจริงๆ ผมจะเซิซหาก่อนที่จะถามแต่เข้ามาดู บอร์ดนี้อลังไปรึเปล่า 4ภาค ก็เลยขอความกรุณาคนที่ใช้อยู่ ช่วยกระจ่างทีนะครับ ขอบคุณมากครับๆ
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 20:00  

น้ำหวานกว่า ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยนะครับ กำลังตัดสินใจอยู่อะครับ

1.ปัจจุบันตัวเครื่อง 5800 ยังอ้าอยู่รึเปล่าหรือหายแล้วเห็นเรียกอ้าตลอด ถ้าในกรณีผมได้เครื่องที่อ้าอยู่ ผมสามารถแก้ไขอะไรได้ใหม

2.ผมอยากทราบอาการบัคต่างๆ ของเครื่องรุ่นนี้

3.ผมอ่านช่วงหน้า 75-77 เห็นประมานว่ามีการเปลี่ยนหน้าจอคือ?

จริงผมอยากให้ปักหมุดเรื่องปัญหาต่างๆแล้ว วิธีแก้ไขในหน้าแรกจริงๆ ผมจะเซิซหาก่อนที่จะถามแต่เข้ามาดู บอร์ดนี้อลังไปรึเปล่า 4ภาค ก็เลยขอความกรุณาคนที่ใช้อยู่ ช่วยกระจ่างทีนะครับ ขอบคุณมากครับๆ

ข้อ 1 เห็นว่าจะไม่อ้าแล้วนะครับ ถ้าเป็นไปได้ตอนซื้อตรวจเลยครับ

ถ้าอ้าก็ขอเค้าเปลี่ยนเครื่อง อ่าและที่เรียกว่า อ้าเพราะมันติดปากไปแล้วครับ

ข้อ 2 อาการบัค ไม่เห็นนะบัคต่างๆแก้ตั้งแต่ FW 21 แล้วครับ

FW 30 ปรับความเร็วและ เรื่องเล็กๆน้อยๆ ครับ

ข้อ 3 ก็คุณแอ๋มเค้าจอเสียอะครับ เป็นคนที่ใช้คุ้มจริงๆ เปลี่ยนจอไปและ

555+ มันก็เป็นเรื่องปกตินะครับมีโอกาสเสียได้ทุกเครื่องแหละ

ไม่ต้องไปกังวลหรอกครับ Iphone ยังมีจอเสียแล้ว 5800 จะไม่เสีย

ก็กะไรอยู่ ช่วงประกันเป็นอะไรก็เป็นไปเหอะครับ หมดประกันอย่าเสียละกัน

เครื่องผมใช้มาหนักผมก็ยังไม่ได้เข้า 0 แบบ เสียที่ Hardware เลยซักครั้ง

ปล. บอร์ดนี้ไม่ได้ อลัง อะไรหรอกครับอาจเป็นเพราะทุกคนรอคอย

คำถามเลยเยอะในช่วงแรกๆ พอได้เครื่องมาเลยมีคำถามการใช้เยอะครับ

เพราะตอนนี้ผมก็เห็น 5800 Fever เหมือนกันไปที่ไหนก็เจอและ

^^ หวังว่าคงคลายสงสัยไปได้นะครับ มีเรื่องอื่นใดให้ผุ้รู้ท่านอื่นตอบต่อนะครับ
pippy
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 20:51  

คือเราไม่ค่อยรู้เรื่องการ hack เท่าไหร่ แต่ก็ลองทำดูเพราะอยากลงโปรแกรมอื่นๆได้อะค่ะ

ก็ลองใช้โปรแกรม HelloOX2 ซึ่งก่อนลงก็ Hard reset แล้ว อัพ fwเป็น 30แล้ว แต่ก็ลงHelloOX2 ไม่ได้ ไม่ว่าจะลงที่เมม หรือลงที่ความจำเครื่องก็ตาม ไม่ได้หมดเลย

ทำยังไงดีอะ เพื่อนๆช่วยเราด้วย

มีคนใจดีคนนึงบอกให้เรา ฟอแมตเมมด้วย แต่เราไม่อยากทำเพราะมีtheme ที่เราโหลดมาอะ ไม่อยากให้มันหายไป แบคอัพก็ไม่เป็น

ใครก็ได้ช่วยแนะนำวิธีให้เราหน่อยได้มั้ยคะ เราอยากลงโปรแกรมใน5800ได้อะค่ะ ตอนนี้ลงได้แค่ theme กับเกม T_T เศร้า Crying or Very sad
davilayu
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 20:53  

โหยย....คำถามยังมีกันมาเรื่อยๆๆแหะ อิอิ

พรุ่งนี้ก็สอบวันสุดท้ายแล้วววว...ดีใจ ^^

ปล. อยากจะบอกว่า หอการค้าคนใช้ 5800 เยอะมากกกกกกกก.................สุดๆๆอะ มองไปทางไหนก็เจอ Very Happy Very Happy
น้ำหวานกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 21:01  

ข้อ 1 เห็นว่าจะไม่อ้าแล้วนะครับ ถ้าเป็นไปได้ตอนซื้อตรวจเลยครับ

ถ้าอ้าก็ขอเค้าเปลี่ยนเครื่อง อ่าและที่เรียกว่า อ้าเพราะมันติดปากไปแล้วครับ

ข้อ 2 อาการบัค ไม่เห็นนะบัคต่างๆแก้ตั้งแต่ FW 21 แล้วครับ

FW 30 ปรับความเร็วและ เรื่องเล็กๆน้อยๆ ครับ

ข้อ 3 ก็คุณแอ๋มเค้าจอเสียอะครับ เป็นคนที่ใช้คุ้มจริงๆ เปลี่ยนจอไปและ

555+ มันก็เป็นเรื่องปกตินะครับมีโอกาสเสียได้ทุกเครื่องแหละ

ไม่ต้องไปกังวลหรอกครับ Iphone ยังมีจอเสียแล้ว 5800 จะไม่เสีย

ก็กะไรอยู่ ช่วงประกันเป็นอะไรก็เป็นไปเหอะครับ หมดประกันอย่าเสียละกัน

เครื่องผมใช้มาหนักผมก็ยังไม่ได้เข้า 0 แบบ เสียที่ Hardware เลยซักครั้ง

ปล. บอร์ดนี้ไม่ได้ อลัง อะไรหรอกครับอาจเป็นเพราะทุกคนรอคอย

คำถามเลยเยอะในช่วงแรกๆ พอได้เครื่องมาเลยมีคำถามการใช้เยอะครับ

เพราะตอนนี้ผมก็เห็น 5800 Fever เหมือนกันไปที่ไหนก็เจอและ

^^ หวังว่าคงคลายสงสัยไปได้นะครับ มีเรื่องอื่นใดให้ผุ้รู้ท่านอื่นตอบต่อนะครับ

ขอบคุณมากครับ ที่ดูตอนนี้ ก็มี 5800 กับ 5130

ตัวแรกครบ ตัวที่ 2 สบายกระเป๋า
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 21:49  

ตัวแรกครบ ตัวที่ 2 สบายกระเป๋า

จ้า นานาจิตตัง จ้า ขึ้นอยู่กับความสะดวกด้วยแหละ

บางทีผมก็คิดว่า ผม บ้าเห่อเกินไปไหม ^^

เพราะเป็นมือถือเครื่องแรกที่ต้องไปต่อคิวซื้อ

^^ พอดีเมื่อกี้แวะไปบอร์ด SS i8910 HD

มาสุดยอดครับ เป็นบอร์ดแห่ง เทคโนโลยีจริงๆ

เหอๆอ่านแล้วได้ความรู้เรื่อง CPU เครื่อง Hi-End

เยอะเลย ^^ แวะบอร์ดเพื่อนบ้าน
o_27
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 09:23  

เราซื้อเครื่องนี้มาอ่ะค่ะ ทุกอย่างดีหมดนะ แต่ว่าเวลาเราใช้ w-lan อ่ะค่ะ พอกด connect แล้ว เครื่องมันดับไปเลยอ่ะค่ะ เพื่อนๆๆว่าไงกันบ้างอ่ะคะ
pippy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 10:22  

เฮ้ออ ไม่มีใครช่วยตอบเลย เศร้าจัง Rolling Eyes
andrew_goodboy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 14:35  

pippy ผู้เขียน:
คือเราไม่ค่อยรู้เรื่องการ hack เท่าไหร่ แต่ก็ลองทำดูเพราะอยากลงโปรแกรมอื่นๆได้อะค่ะ

ก็ลองใช้โปรแกรม HelloOX2 ซึ่งก่อนลงก็ Hard reset แล้ว อัพ fwเป็น 30แล้ว แต่ก็ลงHelloOX2 ไม่ได้ ไม่ว่าจะลงที่เมม หรือลงที่ความจำเครื่องก็ตาม ไม่ได้หมดเลย

ทำยังไงดีอะ เพื่อนๆช่วยเราด้วย

มีคนใจดีคนนึงบอกให้เรา ฟอแมตเมมด้วย แต่เราไม่อยากทำเพราะมีtheme ที่เราโหลดมาอะ ไม่อยากให้มันหายไป แบคอัพก็ไม่เป็น

ใครก็ได้ช่วยแนะนำวิธีให้เราหน่อยได้มั้ยคะ เราอยากลงโปรแกรมใน5800ได้อะค่ะ ตอนนี้ลงได้แค่ theme กับเกม T_T เศร้า Crying or Very sad

ขอใบรับรองแล้ว sign เองก็ได้ครับ
ไม่ต้องแฮคแต่ยุงยากนิดนึง
pippy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 16:55  

andrew_goodboy ผู้เขียน:

ขอใบรับรองแล้ว sign เองก็ได้ครับ

มีค่ะใบรับรอง แต่มันก็ลงโปรแกรมไม่ได้อยู่ดี เลยลองแฮ๊คอะค่ะ

แตก็ไม่ได้อีก ไม่รู้จะทำไงแล้วอะค่ะ T_T
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 19:52  

มีค่ะใบรับรอง แต่มันก็ลงโปรแกรมไม่ได้อยู่ดี เลยลองแฮ๊คอะค่ะ

แตก็ไม่ได้อีก ไม่รู้จะทำไงแล้วอะค่ะ T_T

ลองโปรแกรมนี้นะครับเคยลงไปรอบแล้ว

Signer ครับ http://www.zidoupload.com/f-XKM8mGvW

ช่องแรกใส่ไฟล์ .sis หรือ .sisx

ช่อง 2 ให้เข้าไปที่ Folder ที่มี ใบรับรอง จะมีอันเดียวที่ใช้ได้ Certificate อะไรนี่แหละ

ช่อง 3 ถ้ามีไฟล์ Key ก็ใส่ ช่อง 3 ครับ

จากนั้นกด Sign ครับ แล้วลองลงดูนะเป็นโปรแกรมที่ใช้ง่ายมาก ^^
pippy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 20:17  

ลองโปรแกรมนี้นะครับเคยลงไปรอบแล้ว

Signer ครับ http://www.zidoupload.com/f-XKM8mGvW

ช่องแรกใส่ไฟล์ .sis หรือ .sisx

ช่อง 2 ให้เข้าไปที่ Folder ที่มี ใบรับรอง จะมีอันเดียวที่ใช้ได้ Certificate อะไรนี่แหละ

ช่อง 3 ถ้ามีไฟล์ Key ก็ใส่ ช่อง 3 ครับ

จากนั้นกด Sign ครับ แล้วลองลงดูนะเป็นโปรแกรมที่ใช้ง่ายมาก ^^

ขอบคุณนะคะ ^^ จริงๆใช้โปรแกรมนี้มานานแล้วเหมือนกันค่ะ

แต่ไม่เคยจะลงโปรแกรมสำเร็จเลย คือsignผ่านเรียบร้อย แต่ลงมือถือไม่ได้

มันจะขึ้นว่า Unable to install a proted application from an untrusted supplier.

จนปัญญาแล้วอะค่ะ จะร้องไห้ มันเป็นแค่เฉพาะโปรแกรมอะค่ะ เกม ธีมก็ปรกติ Rolling Eyes
NutDen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : CPU 434 MHz
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 21:23  

ผมไปดูเว็บ http://www.forum.nokia.com/devices/5800_XpressMusic เค้าบอกว่า
น้อง 5800 CPU อยู่ที่ 434 MHz ตั้งแต่ Fw 20.0.012 ไป ไหงเป็นงั้นครับ
หรือตามจริงมันกั๊กความเร็วไว้ ต้อมาปลดล็อคทีหลัง ??
seesad
Year's Star

หัวข้อ : Re: CPU 434 MHz
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 11:27  

NutDen ผู้เขียน:
ผมไปดูเว็บ http://www.forum.nokia.com/devices/5800_XpressMusic เค้าบอกว่า
น้อง 5800 CPU อยู่ที่ 434 MHz ตั้งแต่ Fw 20.0.012 ไป ไหงเป็นงั้นครับ
หรือตามจริงมันกั๊กความเร็วไว้ ต้อมาปลดล็อคทีหลัง ??

ได้ยินว่าเค้ามาปลดล็อกทีหลังนะ...

ตอนนี้ก็เท่ากับว่า 5800 มี CPU เท่ากับ N97 และ 5530 แล้วล่ะ...

นั่นเป็นสาเหตุที่ว่าทำไมเครื่อง(ของผม)ถึงดูเร็วขึ้นนั่นเอง...

แล้วท่านอื่นล่ะครับ คิดว่ามันเร็วขึ้นหรือไม่...

ป.ล. ถามเล่นกันต่ออีกนิด มีใครจะเปลี่ยนใจไปเป็น 5530 กันมั่งมั้ยนี่...

สำหรับผมนะ เคยคิดว่าจะเปลี่ยนแต่พอดูแล้ว ยังไง 5800 ก็ยังดีกว่า...

5530 อาจจะงานประกอบดูดีกว่าก็จริง แต่ 5800 ก็ใช่ว่าจะขี้เหร่ แถมเรื่องขนาดหน้้าจอ เรื่องแบต GPS 3G และอีกหลายๆอย่างทำไห้ผมล้มเลิกความคิดนั้น และคิดว่าคงใช้เจ้านี่ไปอีกนาน...

และอีกอย่าง ถ้าคิดจะเปลีี่ยนจริงๆคงรอใ้ห้มันมี Symbian ที่เวอร์ชั่นใหม่กว่านี้ซักหน่อย อย่างเช่น S60 V.7 อะไรประมาณนี้ เพราะถ้าเปลี่ยนจาก S60 V.5 ไปเป็น S60 V.5 ก็ไมรู็จะเปลี่ยนไปทำไม...

Wink
Theresth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Bat
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 12:00  

งั้นถ้าเร็วขึึ้น แบตก็ใช้ได้น้อยลงสิ แต่จะน้อยกว่าเก่ามากมั้ยเนี่ย ?

จากเดิมฟังเพลง 35 Hr. จะเหลือถึง 30 Hr. มั้ยอะ
OverAuraZ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 19:51  

seesad ผู้เขียน:

ได้ยินว่าเค้ามาปลดล็อกทีหลังนะ...

ตอนนี้ก็เท่ากับว่า 5800 มี CPU เท่ากับ N97 และ 5530 แล้วล่ะ...

นั่นเป็นสาเหตุที่ว่าทำไมเครื่อง(ของผม)ถึงดูเร็วขึ้นนั่นเอง...

แล้วท่านอื่นล่ะครับ คิดว่ามันเร็วขึ้นหรือไม่...

ป.ล. ถามเล่นกันต่ออีกนิด มีใครจะเปลี่ยนใจไปเป็น 5530 กันมั่งมั้ยนี่...

สำหรับผมนะ เคยคิดว่าจะเปลี่ยนแต่พอดูแล้ว ยังไง 5800 ก็ยังดีกว่า...

5530 อาจจะงานประกอบดูดีกว่าก็จริง แต่ 5800 ก็ใช่ว่าจะขี้เหร่ แถมเรื่องขนาดหน้้าจอ เรื่องแบต GPS 3G และอีกหลายๆอย่างทำไห้ผมล้มเลิกความคิดนั้น และคิดว่าคงใช้เจ้านี่ไปอีกนาน...

และอีกอย่าง ถ้าคิดจะเปลีี่ยนจริงๆคงรอใ้ห้มันมี Symbian ที่เวอร์ชั่นใหม่กว่านี้ซักหน่อย อย่างเช่น S60 V.7 อะไรประมาณนี้ เพราะถ้าเปลี่ยนจาก S60 V.5 ไปเป็น S60 V.5 ก็ไมรู็จะเปลี่ยนไปทำไม...

Wink

โปรแกรม PhonetInfo ยังเป็น 369 MHz อยู่เลยนะ

ไม่แน่ใจว่า โปรแกรมผิด หรือว่า มันยังไม่เปลี่ยนกันแน่ = ="

ซิมเบี้ยนตัวเดิม ผมไม่เปลี่ยนแน่นอน เพราะ ยังไง ลูกเล่นมันก็เท่าๆเดิม

หรือถ้าจะเถียงว่า N97 ละ Interface ไม่เหมือนกัน

มันก็สามารถ Hack มาลง 5800 ได้เหมือนกันนะ
bank.2526
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 20:35  

ผมติดตั้งโปรแกรมล็อคปุ่มไม่ได้อ่ะคับ
molaekaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 22:03  

อยากทราบว่าจำเป็นจะต้องอัพเปน FW 30 มั้ยอะคะ
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 22:19  

bank.2526 ผู้เขียน:
ผมติดตั้งโปรแกรมล็อคปุ่มไม่ได้อ่ะคับ

ไม่ต้องติดตั้งเพิ่มก็ล็อกปุ่ม (หน้าจอ) ได้ค่ะ มีฟังก์ชั่นนี้อยู่แล้ว
molaekaa ผู้เขียน:
อยากทราบว่าจำเป็นจะต้องอัพเปน FW 30 มั้ยอะคะ

ไม่จำเป็น แต่ถ้าจะอยากปรับปรุงการทำงานของเครื่องให้ดีและเร็วขึ้นก็แนะนำให้แฟลชค่ะ
Wyrd
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 22:26  

Wink

พอเพียงละค่ะ ไม่เปลี่ยนไปอีกนานนน... Laughing
พอใจกับความเร็วเท่านี้ แบตก็ชาร์จทุกวันได้ไม่ลำบากอะไร
ตัวเครื่องเรียบร้อยดี ไม่ต้องห่อซองก็ดูบางลงไปเยอะเลย
เพลงก็ฟังได้นานจนสงสารหู ต้องพักบ้าง

แต่กำลังจะดูกล้องถ่ายรูปดีดีของแคนนอนไว้อีกสักตัว 555+
kkbobobo
Year's Star

จังหวัด: ปราจีนบุรี
หัวข้อ : อัพ 30 แล้วๆ
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 23:02  

อัพ FW 30 ตะกี้เอง
ไวมาก แปปเดียวเสร็จ
ไม่มีอะไรหายเลย ดีจัง ไม่ต้อง Restore ^^

เครื่องเร็วขึ้นอย่างรู้สึกได้
ส่วนนาฬิกาปลุก รอลองของพรุ่งนี้เช้า Wink
ninnin9
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 01:32  

Wyrd ผู้เขียน:

Wink

พอเพียงละค่ะ ไม่เปลี่ยนไปอีกนานนน... Laughing
พอใจกับความเร็วเท่านี้ แบตก็ชาร์จทุกวันได้ไม่ลำบากอะไร
ตัวเครื่องเรียบร้อยดี ไม่ต้องห่อซองก็ดูบางลงไปเยอะเลย
เพลงก็ฟังได้นานจนสงสารหู ต้องพักบ้าง

แต่กำลังจะดูกล้องถ่ายรูปดีดีของแคนนอนไว้อีกสักตัว 555+

ผมก็อีกคนที่คงใช้ไปอีกนานนนนน...
มาบอกกล่าวคนที่กังวลเรื่องอัพเป็น v.30 ว่าโดยรวมก็ดีขึ้นนะ
แต่ผมอาจโชคดีที่ได้กล้องดีมาตั้งแต่ซื้อเครื่อง (หลายคนอาจได้แย่ๆมาตั้งแต่ตั้น อิอิ)
แต่พออัพเป็น v.30 กล้องมันแย่ลงหน่อยก็ บ่นนิดนึง อิอิ
ตอนนี้ถ้าจะให้มันดูดี ก็ต้องเสียเวลาปรับ แต่ก่อนให้มันออโต้ตลอดก็เห็นมันก็คมดี
แต่อย่างว่าทุกอย่างย่อมมีทางแก้ อยู่ที่การปรับตัวปรับวิธีใช้ อิอิ
เรื่อง gps ผมก็งงกับมันจริงๆ ใช้ไม่ได้(เป็นเรื่องเป็นราว)
มาประมาณครึ่งเดือน อยู่ๆ มันก็กลับมาได้ แล้วได้ที 7-8 เสาสัญญาณ(ปกติไม่เคยได้)
ทั้งๆที่อยู่ในบ้าน ตอนที่มันไม่ได้นะต่อให้ออกไปอยู่ที่โล่งมันก็ไม่ได้
บทมันจะได้ก็เปิดในบ้านเนี่ยแหละมีหลังคาก็ได้ซะสัญญาณดีเชียว
งงกับมันจริงๆ
แต่ทุกอย่างมันก็น่าจะมีสาเหตุ ต้องอาศัยใจเย็นๆ
นี่ถ้าปาทิ้งไปซะก่อน ก็คงไม่มีวันนี้ อิอิ (ล้อเล่นใครจะกล้าปาทิ้งอ่ะ...)
bybs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 12:13  

รายละเอียดบนแผนที่หายครับพี่น้องครับ ทำไงดีครับ
KKaII
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปรับกล้อง
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 16:56  

ตามที่คุณ ninnin9 บอกอันนี้ไม่ทราบเหมือนกันอ่าครับ T-T

เรื่องกล้องผมลองถ่ายดูยังปกติดีนะครับ

หลังจากลองผิดลองถูกดูได้วิธีถ่ายตอนกลางคืนให้

มี noise น้อยที่สุดแล้ว ลองอยู่นานมากมายเลย T-T เหอๆ

รบกวนขอวิธีปรับกล้องได้ไหมคะ อยากได้ทั้งแบบภาพนิ่งและวิดีโอค่ะ

ขอบคุณค่ะ
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ : Re: ปรับกล้อง
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 21:03  

KKaII ผู้เขียน:

รบกวนขอวิธีปรับกล้องได้ไหมคะ อยากได้ทั้งแบบภาพนิ่งและวิดีโอค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ใช้โหมด แนวตั้งกลางคืนนะครับ

ค่าเปิดรับแสงปรับเป็น 1 จาก 0

ความไวแสงเป็น ปานกลางครับ

จะได้ภาพที่ไม่ขาวเวอร์ และ ถึงแม้จะดูมืดๆหน่อย

แต่ noise จะน้อยอะครับ เพราะปกติแล้ว

ตอนกลางคืนไม่สามารถถ่ายเก็บรายละเอียดอะไรได้มากเท่าไรอยู่แล้ว

ลองดูละกันครับผมคิดว่าติดแบบมืดหน่อยก็ยังดีกว่า

ขาวแต่มีแต่ noise ครับ ลองดูนะ
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 20:52  

พรุ่งนี้วันแม่ อย่าลืมบอกรักแม่กันนะครับ ^^

ว่าแต่บอร์ดเงียบเหงาเชียวเหอๆ ^^

เหงานะ T-T
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 20:57  

พรุ่งนี้ ไม่ลืมแน่ๆ ^^"

อย่าลืมนะคร๊าบ วันแม่

แต่พูดถึง จริงๆแล้วหน่ะ ไม่จำเป็นต้องเป็นวันแม่ เราก็บอกรักแม่ได้ทุกวันนี่ ^^"
89898
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : gg
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 21:55  

คือผมสนใจรุ่นนี้อยู่คับ ถ้าซื้อตอนนี้
แล้ว fw มันจะเป็นตัวล่าสุดป่าวคับ
แล้วถ้าจะดูว่า fw เวอชั่นอะไรกดยังไงคับ
someonea
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 22:09  

[color=green]ไม่ได้ เข้ามา นาน มากมายย

อิอิ

แอบเอาไป อัพมา ได้ สักพัก

โอเค ดี จัง

อิอิ

^^

สบายดี กัน น๊ะ คับ
พี่ๆ

Razz

///[/color]
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ : Re: gg
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 22:10  

89898 ผู้เขียน:
คือผมสนใจรุ่นนี้อยู่คับ ถ้าซื้อตอนนี้
แล้ว fw มันจะเป็นตัวล่าสุดป่าวคับ
แล้วถ้าจะดูว่า fw เวอชั่นอะไรกดยังไงคับ

เรื่อง FW ไม่แน่ใจครับ เช็คได้โดย กด *#0000# ครับ

สามารถอัพได้เองไม่ยาก หรือจะให้ศูนย์อัพให้ไำด้ก็เช่นกัน (Nokia Care)
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 22:18  

someonea ผู้เขียน:
[color=green]ไม่ได้ เข้ามา นาน มากมายย

อิอิ

โอเค ดี จัง

อิอิ

^^

พี่ๆ

Razz

///[/color]

อัพเเล้วเป็นไงบ้างครับ เวลาเปลี่ยนภาษาง่ายขึ้น ว่ามั๊ย ^^"
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 23:53  

อิอิ

โอเค ดี จัง

อิอิ

^^

พี่ๆ

Razz

///[/color]

อัพเเล้วเป็นไงบ้างครับ เวลาเปลี่ยนภาษาง่ายขึ้น ว่ามั๊ย ^^"

ค่อนข้างจะเป็นแบบนั้นนะคุณพีท แต่ที่ร้ๆ มือถือ smarth phone อันดับ 2

รองจาก i8910 HD (จัดอันดับโดย Chip) ก็สุดยอดอยู่ดี ^^

เหอๆคุ้มค่ามากมาย ผมว่านะคงไม่มี Firmware มาแก้เรื่องกล้องแน่ๆเลยอะ

คิดว่านะถ้ามีผมว่าคงจะมีตั้งนานแล้วแหละ T-T ว่าไหมๆ
rtb007
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 03:33  

อยากทราบราคามือสองประมาณเท่าไหร่ครับ

อยากใช้แต่งบน้อยT T

ท่านใดเบื่อเเล้ว อยากขายติดต่อได้เลยครับ

ปล.มีน้อย ใช้น้อย
[ หม่อม CHUY ]
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 09:42  

nanual ผู้เขียน:
พี่ๆเพื่อนๆน้องๆจ๋า ช่วยเช็คกันที่ว่า

เมื่อน้องอ้า เป็นV30 แล้ว นาฬิกาปลุกดีเลย์รึไม่

เช่น ตั้งปลุก 13.20 น. มันจะไปปลุก 13.23 - 13.25 น.

ของส้ม ของบิ๊กเป็นนะ เลยอยากรู้คนอื่นเป็นไหน

กลัวจะเป็นผู้โชคดีแค่ 2 คนอะ

เช็ค 2 รอบแล้วครับ ทั้ง ปลุก+เลื่อนปลุก อย่างละ 2 (ตั้งเลื่อนปลุก 10 นาที)
ยังตรงดีอยู่ครับ...เดี๋ยวลองอีก ถ้าไม่ตรงจะมารายงาน คับป๋ม

ปล. FW30 ไม่ได้แฮค ไม่ได้ลงธีมเพิ่ม (เผื่อว่าจะเกี่ยว...มั๊ย)

Cool

ผมก็เป็น 555+
someonea
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 12:15  

อิอิ

โอเค ดี จัง

อิอิ

^^

พี่ๆ

Razz

///[/color]

ค่อนข้างจะเป็นแบบนั้นนะคุณพีท แต่ที่ร้ๆ มือถือ smarth phone อันดับ 2

รองจาก i8910 HD (จัดอันดับโดย Chip) ก็สุดยอดอยู่ดี ^^

เหอๆคุ้มค่ามากมาย ผมว่านะคงไม่มี Firmware มาแก้เรื่องกล้องแน่ๆเลยอะ

คิดว่านะถ้ามีผมว่าคงจะมีตั้งนานแล้วแหละ T-T ว่าไหมๆ

ผมว่า มันก็ ดูลื่นๆๆ ดี อ่ะ คับบ

^^

ไม่อืดๆๆ เหมือนเเต่ ก่อน เนอะ

อิอิ

เเต่ ตอนนี้ ไอตัวล๊อดฝาหลัง หัก อ่ะ คับ

ยังไม่ได้ ไปซื้อ มาเปลี่ยน เลยย

ตอนนั้น ลองไปถามที่ NC ฟิวเจอร์ เเต่ของหมดด

ว่าจะซื้อ ปิ๊ก สีฟ้า ด้วยย

เบื่อสีดำๆ ล่ะ

อิอิ

วันนี้ พาคุณเเม่ไปเที่ยวไหน หรือเปล่า คับ เนี้ยย

///
maQ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 12:43  

ว่างๆ เข้ามาเยี่ยมชมกันที่นี่คับ
WhiteMartini
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 13:32  

rtb007 ผู้เขียน:
อยากทราบราคามือสองประมาณเท่าไหร่ครับ

อยากใช้แต่งบน้อยT T

ท่านใดเบื่อเเล้ว อยากขายติดต่อได้เลยครับ

ปล.มีน้อย ใช้น้อย

9000 น่าจะมีต่ำกว่านั้นอีกนะคะ อิอิ
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 22:15  

เง้อ บอร์ดเงียบเหงา มั่กๆ ไปเที่ยวกับคุณแม่กันหมดแน่ๆเลย

T-T ปล่อยเค้าเฝ้าบอร์ดคนเดียวอีกแล้ว T-T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปลดล็อค 5800 แบบ iPhone v2.0 ใหม่!!!!
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 22:40  

bird_m ผู้เขียน:
ปลดล็อค 5800 แบบ iPhone v2.0 ใหม่!!!!

Link load
http://www.mediafire.com/download.php?tng4gjmdyjy

วิธีติดตั้ง
1.ติดตั้ง nUnlock.v1.0.Cracked.sis
2.เข้าโปรแกรมแล้ว regis ด้วยรหัส 00000000 (8 ตัว)
3.ออกโปรแกรม
4.ติดตั้ง nUnlock.v2.0.DEMO.sis
5.ใช้งานได้เลย !!!!!!! Laughing

เวลาใช้งานกดปลดล็อคด้านข้างก่อน หรือกดปุ่มสีเขียว แล้วไสล์แบบ iPhone Razz

แบ่งปันเผื่อใครยังไม่มีคร้าบ Wink

มันลงไม่ได้อะคะ

รบกวนลงใหม่อีกรอบได้ไหมคะ

อยากได้จริงๆคะ
seesad
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 22:41  

เง้อ บอร์ดเงียบเหงา มั่กๆ ไปเที่ยวกับคุณแม่กันหมดแน่ๆเลย

T-T ปล่อยเค้าเฝ้าบอร์ดคนเดียวอีกแล้ว T-T

ผมอยู่...

Wink

อึ๊บๆั ดันไปภาค 5...

Twisted Evil
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 22:52  

ผมก็อยู่ แต่กำลังจะไปนอน = ="
ninnin9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 08:56  

แวะมาบอกสั้นๆว่าตอนนี้แก้ปัญหาของน้องอ้า ที่มีได้หมดแล้ว อิอิ
อยู่ในระดับพึงพอใจสูงสุด อิอิ
กล้องก็เลิศ gpsตัวใหม่ก็น่าร๊ากกกกกก (sygic7.72)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 10:27  

แวะมาบอกสั้นๆว่าตอนนี้แก้ปัญหาของน้องอ้า ที่มีได้หมดแล้ว อิอิ
กล้องก็เลิศ gpsตัวใหม่ก็น่าร๊ากกกกกก (sygic7.72)

แล้วมีวิธีแก้ปัญหาของกล้องดีๆไหมล่ะคับตั้งอัพมาเป็นv.3รับไม่ได้กับกล้องจิงๆ
Curious
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 14:30  

อยากจะถามหน่อยคะ เวลาเราต่อ wi-fi บางเวปมันก็จะอ่านภาษาไทยได้ บางเวปก็อ่านไม่ได้อะคะเป็นภาษายึกยือ อัพfwเป็น3.0 ก็ยังไม่หาย เลยอยากรู้ว่ามีวิธีแก้ไหมคะ เอาแบบที่ทำไม่ยากอะคะ เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องลงโปรแกรมเท่าไหร่ ขอบคุณคะ
som_mos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 16:37  

Curious ผู้เขียน:
อยากจะถามหน่อยคะ เวลาเราต่อ wi-fi บางเวปมันก็จะอ่านภาษาไทยได้ บางเวปก็อ่านไม่ได้อะคะเป็นภาษายึกยือ อัพfwเป็น3.0 ก็ยังไม่หาย เลยอยากรู้ว่ามีวิธีแก้ไหมคะ เอาแบบที่ทำไม่ยากอะคะ เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องลงโปรแกรมเท่าไหร่ ขอบคุณคะ

แต่ละเว็บใช้โค๊ดภาษาไม่เหมือนกันค่ะ

เพราะงั้นถ้าเข้าเว็บไหนแล้วเป็นต่างดาว ให้กดที่

ตัวเลือก > การตั้งค่า > เพจ

จากนั้นดูตรง "การเข้ารหัสที่ตั้งไว้" ให้ลองเปลี่ยนดูค่ะ

ถ้าเว็บ siamphone จะใช้ ไทย(Windows) บางเว็บก็จะใช้ Unicode ค่ะ

หลังจากตั้งเสร็จแล้วให้กดกลับไปหน้าเว็บ แล้วทำการ
"โหลดซ้ำ" ด้วยนะค่ะ

ไม่งั้นมันก็ยังไม่เปลี่ยนอะ
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 18:01  

Anonymous ผู้เขียน:

แล้วมีวิธีแก้ปัญหาของกล้องดีๆไหมล่ะคับตั้งอัพมาเป็นv.3รับไม่ได้กับกล้องจิงๆ

ก็มีวิธีตั้งค่าทั่วๆไปที่ผมบอกลองเปลี่ยนๆดูก็ได้ครับเพราะแต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน

ส่วนเรื่อง อัพ V30 แล้วกล้องห่วยลง ของผมไม่เป็นนะครับรู้สึกว่าเวลาซูมสุด

แล้วถ่ายภาพจะไม่ขาวเว่อด้วยแหละ มันเป็นความรู้สึกไปเองอะครับ

ผมว่านะ (อย่าเพิ่งโกรธผมนะ เพราะบางทีความรู้สึกมันก็มาก่อนเหตุผล)

แต่ที่แน่ๆของผมใช้ได้ สวยเหมือนเดิม ฟันธง วันนี้ไปงานรับปริญญารุ่นพี่มา

ถ่ายรูปมาพอสมควร สวยใช้ได้ทีเดียว ที่ผมบอกว่ามันเป็นความรู้สึกเพราะว่า

ใน Change log ไม่มีการปรับให้กล้องชัดขึ้นเพียงแค่ทำให้เราสามารถ

กด manual Focus แล้วกดปุ่ม เพิ่มลดเสียง ซูมได้ครับลองหาอ่านได้ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 21:46  

Curious ผู้เขียน:

แต่ละเว็บใช้โค๊ดภาษาไม่เหมือนกันค่ะ

เพราะงั้นถ้าเข้าเว็บไหนแล้วเป็นต่างดาว ให้กดที่

ตัวเลือก > การตั้งค่า > เพจ

จากนั้นดูตรง "การเข้ารหัสที่ตั้งไว้" ให้ลองเปลี่ยนดูค่ะ

ถ้าเว็บ siamphone จะใช้ ไทย(Windows) บางเว็บก็จะใช้ Unicode ค่ะ

หลังจากตั้งเสร็จแล้วให้กดกลับไปหน้าเว็บ แล้วทำการ
"โหลดซ้ำ" ด้วยนะค่ะ

ไม่งั้นมันก็ยังไม่เปลี่ยนอะ

ลองดูแล้วคะ ใช้ได้เลยคะ แต่ต้องคอยเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา แต่โอเคคะ ขอบคุณมากคะ
ninnin9
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 06:28  

ก็มีวิธีตั้งค่าทั่วๆไปที่ผมบอกลองเปลี่ยนๆดูก็ได้ครับเพราะแต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน

ส่วนเรื่อง อัพ V30 แล้วกล้องห่วยลง ของผมไม่เป็นนะครับรู้สึกว่าเวลาซูมสุด

แล้วถ่ายภาพจะไม่ขาวเว่อด้วยแหละ มันเป็นความรู้สึกไปเองอะครับ

ผมว่านะ (อย่าเพิ่งโกรธผมนะ เพราะบางทีความรู้สึกมันก็มาก่อนเหตุผล)

แต่ที่แน่ๆของผมใช้ได้ สวยเหมือนเดิม ฟันธง วันนี้ไปงานรับปริญญารุ่นพี่มา

ถ่ายรูปมาพอสมควร สวยใช้ได้ทีเดียว ที่ผมบอกว่ามันเป็นความรู้สึกเพราะว่า

ใน Change log ไม่มีการปรับให้กล้องชัดขึ้นเพียงแค่ทำให้เราสามารถ

กด manual Focus แล้วกดปุ่ม เพิ่มลดเสียง ซูมได้ครับลองหาอ่านได้ ^^

เรื่องกล้องผมทำตามนี้
http://www.nokiagang.com/forums/viewtopic.php?f=54&t=10664
(หากเข้าตามลิงค์ไม่ได้ ต้องสมัครสมาชิกก่อนครับ)
พอดีเน็ตไม่อำนวยเลยมาบอกกล่าวช้า อิอิ
ข้อสังเกตุ ภาพถ่ายจะมีขนาดใหญ่เกือบ Mb แต่ชัดกว่าแต่ก่อน
เอาเป็นว่าเครื่องผมเป็นหนูทดลองแล้วไม่มีปัญหาใดๆ...
มาเพิ่มเติมว่า...ก็ขึ้นอยู่กับการปรับนิดหน่อย
อย่างการกดปุ่มกล้องค้างให้ขึ้นกรอบเขียวเป็นการโฟกัส
หลายๆคนก็คงยังไม่รู้(ใครที่รู้แล้วอย่าว่านะ)ก็ทำให้ดีขึ้นหน่อย
อย่างคุณไมค์จะรู้วิธีปรับ ก็ทำให้ดูดีขึ้นบ้าง
เมื่อก่อนที่จะอัพเป็น v.30 เวลาถ่ายใช้ออโต้ไม่ได้ปรับอะไรมากมาย
ก็อยู่ในระดับพอใจ แต่พออัพแล้วมันออโต้ตามยถากรรมไม่ได้เลย(ห่วยในความรู้สึก)
แต่เมื่อใส่ตัว 10282EDC.txt และบวกกับปรับโฟกัส
ก็ถือว่าพอใจในระดับของมัน(อย่าไปเทียบกับกล้องชั้นเลิศ 5 Mega ล่ะ อิอิ )
ดังนั้นจึงขึ้นอยู่กับความรู้สึกพอใจของแต่ละคนด้วย ถ้าทำแล้วไม่เลิศอย่างที่บอก
จะมาด่ากันเปล่าๆ เข้าใจนะครับ...ผม
Smile
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 20:28  

เรื่องกล้องผมทำตามนี้
http://www.nokiagang.com/forums/viewtopic.php?f=54&t=10664
(หากเข้าตามลิงค์ไม่ได้ ต้องสมัครสมาชิกก่อนครับ)
พอดีเน็ตไม่อำนวยเลยมาบอกกล่าวช้า อิอิ
ข้อสังเกตุ ภาพถ่ายจะมีขนาดใหญ่เกือบ Mb แต่ชัดกว่าแต่ก่อน
เอาเป็นว่าเครื่องผมเป็นหนูทดลองแล้วไม่มีปัญหาใดๆ...
มาเพิ่มเติมว่า...ก็ขึ้นอยู่กับการปรับนิดหน่อย
อย่างการกดปุ่มกล้องค้างให้ขึ้นกรอบเขียวเป็นการโฟกัส
หลายๆคนก็คงยังไม่รู้(ใครที่รู้แล้วอย่าว่านะ)ก็ทำให้ดีขึ้นหน่อย
อย่างคุณไมค์จะรู้วิธีปรับ ก็ทำให้ดูดีขึ้นบ้าง
เมื่อก่อนที่จะอัพเป็น v.30 เวลาถ่ายใช้ออโต้ไม่ได้ปรับอะไรมากมาย
ก็อยู่ในระดับพอใจ แต่พออัพแล้วมันออโต้ตามยถากรรมไม่ได้เลย(ห่วยในความรู้สึก)
แต่เมื่อใส่ตัว 10282EDC.txt และบวกกับปรับโฟกัส
ก็ถือว่าพอใจในระดับของมัน(อย่าไปเทียบกับกล้องชั้นเลิศ 5 Mega ล่ะ อิอิ )
ดังนั้นจึงขึ้นอยู่กับความรู้สึกพอใจของแต่ละคนด้วย ถ้าทำแล้วไม่เลิศอย่างที่บอก
จะมาด่ากันเปล่าๆ เข้าใจนะครับ...ผม
Smile

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล ^^ ถึงแม้กล้องจะห่วยแต่เค้าก็รับ น้องอ้า นะครับ

มือถือที่ดีที่สุด อันดับที่ 2 รองจาก 8910i HD สุดยอดแล้วครับ

แค่นี้ผมก็พอใจกับความคุ้มค่าที่ต้องไปเสียเวลารอมา 4 ชั่วโมง ^^
nai99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 23:19  

สวัสดีครับ....

ผมมือใหม่ครับ...กำลังจะซื้อ 5800 ครับ แต่ก็อดเสียดาย 5530 ไม่ได้ครับ...
มีคำถามดังนี้ครับ
1. hack เพื่ออะไรครับ
2. hack แล้ว เครื่องหมดประกันไหมครับ

ถ้าซื้อวันนี้-พรุ่งนี้...เขาแถมอะไรมาให้บ้างครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 23:53  

nai99 ผู้เขียน:

ผมมือใหม่ครับ...กำลังจะซื้อ 5800 ครับ แต่ก็อดเสียดาย 5530 ไม่ได้ครับ...
2. hack แล้ว เครื่องหมดประกันไหมครับ

ถ้าซื้อวันนี้-พรุ่งนี้...เขาแถมอะไรมาให้บ้างครับ

hack เพื่อ ลงโปรแกรมจะได้ไม่ต้องมา sign โปรแกรมครับ
ลงได้ทุกอย่างครับ จะไม่ขึ้น ใบรับรองผิดพลาด หรือ ใบรับรองหมดอายุอีกครับ

hack แล้วไม่หมดประกันครับ เพราะสามารถ HR (*#7370# + รหัสเครื่อง) ก็กลับมาเป้นเหมือนเดิมแล้วครับ

ถ้าซื้อเร็ววันนี้
ให้เลือกลอตเก่าครับ
ประมาณเดือน 5 เดือน 6 จะได้ของครบครับ
ถ้าลอตใหม่ๆ ของจะโดนตัดออกไปครับผม ประมาณ 4 อย่าง
ของผมลอต 25-05-09 สีเทา ของครบครับ

ขอให้มีความสุขกับมือถือใหม่นะครับผม ^_^
chiwawa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 09:16  

หน้าจอของ 5800 อ่ะครับหน้าหากเราใช้หน้าจอหลักแสดงเป็นแถบรายชื่อ แล้วมันจะเลื่อกรายชื่อได้ 4 รายชื่ออ่ะครับ ถ้าเรากดให้มันแสดงข้อมูลการโทรของรายชื่อนั้นๆ ด้วย รายชื่อที่ 1-3 แถบข้อมูลพื่นหลังจะเป็นสีฟ้า (เครื่องผมสีฟ้าใช้ธีมเดิมที่มากับเครื่อง) แต่รายชื่อที่ 4 แถบข้อมูลพื้นหลังจะเป็นสีเทา ต่างจากชื่ออื่นๆ ผมลองเปลี่ยนรายชื่อดู มันก็เป็นทุกรายชื่อ
เลยอยากถามว่ามันเป็นเพราะอะไร หรือว่ามันมีสาเหตุอะไร มีใครพอทราบบ้างครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chiwawa เมื่อวันที่ 16 Aug 2009 18:03; ทั้งหมด 1 ครั้ง
takechi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: lampang
หัวข้อ : เกม bounce
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 12:52  

เกม bounce มันจะข้ามแม่น้ำยังไงคับ
ผมทำยังไงไอ้กล่องสี่เหลี่ยมมันก็ไม่ตก
มันเป็นด่านที่6นะคับ
Newtype
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 23:42  

5800 ของผมลบชื่อ artists ไม่ได้คับทั้งที่ข้างใน ไม่มีไฟล์ ต้องทำยังไงคับ

ขอบคุณคับ
คิกคิก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 23:51  

ชอบรุ่นนี้มากกก

อะไรหลายๆอย่างโอเคเลย

ตอนนี้กำลังบ้าลงเกม 55

ปล.ช่วยบอกหน่อย มีโปรอะไรแจ่มๆที่ควรจะลงบ้าง

ไม่เอาอะไรยากๆนะคะ ทำไม่เป็น *0*

ขอบคุนค่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 09:10  

hack เพื่อ ลงโปรแกรมจะได้ไม่ต้องมา sign โปรแกรมครับ
ลงได้ทุกอย่างครับ จะไม่ขึ้น ใบรับรองผิดพลาด หรือ ใบรับรองหมดอายุอีกครับ

hack แล้วไม่หมดประกันครับ เพราะสามารถ HR (*#7370# + รหัสเครื่อง) ก็กลับมาเป้นเหมือนเดิมแล้วครับ

ประมาณเดือน 5 เดือน 6 จะได้ของครบครับ
ถ้าลอตใหม่ๆ ของจะโดนตัดออกไปครับผม ประมาณ 4 อย่าง
ของผมลอต 25-05-09 สีเทา ของครบครับ

ขอให้มีความสุขกับมือถือใหม่นะครับผม ^_^

กำลังจะซื้อครับ ไม่ทราบว่าตอนซื้อต้องตรวจเช็คอะไรบ้างอย่างไร
แล้วที่ว่าของที่โดนตัดออกไป 4 อย่าง มีอะไรบ้างครับ
ขอบคุณมากครับ
MANNET
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 10:01  

สมัครสมาชิก ได้แล้วว 5 55 , (:

ทำไมเวลาผมจะเล่นเน็ตอ่ะครับ
มันขึ้นว่า ' การเชื่อมต่อไม่ว่าง ' อ่ะ
เป็นมา 2 อาทิตย์แล้วมั่ง , T^T
นักโดดสลับสี ยิปซีเร่ร่อน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 15:10  

ขอถามหน่อยคร้าบ ว่า Hard Reset ต้องทำยังไงบ้างครับ? Sad
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 15:24  

นักโดดสลับสี ยิปซีเร่ร่อน ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยคร้าบ ว่า Hard Reset ต้องทำยังไงบ้างครับ? Sad

*#7370# ครับ
เครื่อถามรหัสกด 12345 ถ้ายังไม่ได้เปลี่ยนรหัสนะครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 15:35  

กำลังจะซื้อครับ ไม่ทราบว่าตอนซื้อต้องตรวจเช็คอะไรบ้างอย่างไร
แล้วที่ว่าของที่โดนตัดออกไป 4 อย่าง มีอะไรบ้างครับ
ขอบคุณมากครับ

ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไรนะครับ
ตามอ่านมาจากเว็บอื่นๆที่มีผู้ซื้อมาแล้วอีกทีครับ
ของที่จะโดนตัดคือ
ซองแข็ง
สายต่อทีวี
สไตลัสอันที่ 2
สาย USB DATA สั้นลง
และไม่แน่ใจว่าขาตั้งเครื่องยังให้มาอยู่หรือเปล่า

ยังไงถ้าจะซื้อแนะนำให้ซื้อลอตเก่าครับ
เดือน 5 เดือน 6
ถ้าลอตเดือน 7 อาจจะโดนหั่นของแล้ว
ตวจสอบหน้าร้านอีกทีครับ
ขอให้มีความสุขกับมือถือใหม่ครับผม
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 15:39  

MANNET ผู้เขียน:
สมัครสมาชิก ได้แล้วว 5 55 , (:

มันขึ้นว่า ' การเชื่อมต่อไม่ว่าง ' อ่ะ
เป็นมา 2 อาทิตย์แล้วมั่ง , T^T

ถ้ายังไม่หายลองเค้าไปลบ แคช ดูไหมครับ
ถ้ายังไม่หายอีกลอง HR ดูดีไหมครับ
น่าจะช่วยได้นะครับ
ยังไงรอท่านถัดไปครับ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 17:31  

ถ้ายังไม่หายลองเค้าไปลบ แคช ดูไหมครับ
ถ้ายังไม่หายอีกลอง HR ดูดีไหมครับ
น่าจะช่วยได้นะครับ
ยังไงรอท่านถัดไปครับ

ลองเชื่อมต่อแบบทุกอย่างรึยังครับ (EDGE WIFI อะไรงี้) ถ้าลองอย่างใดอย่างหนึ่ง เช่น WIFI อาจจะมีปัญหาจาก แหล่้งสัญญาณก็ได้ครับ เช่น มหาลัย หรือ หอ อะไรงี้

แนะนำ ลองใช้การเชื่อมต่อแบบอื่นๆ ถ้ายังเป็นอีก ลองลบแคช ไม่ได้ก็ HR เลยครับ ^^"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 17:43  

ลองวิธีนี้ดูนะครับเราไม่จำเป็นต้องไปถึงขั้นแฮ็กเครื่องก็สามารถลงโปรแกรมที่ติดใบรับรองได้
เตรียมสิ่งที่ต้องมีดังนี้
1.ใบรับรองที่ขอมา เห็นบอกว่ามีแล้ว ให้แตกไฟล์ออกมาจะมี file.key และ cer.
2.ดาวน์โหลดโปรแกรม sign ของผมใช้ตัวนี้ครับ BiNPoA SignSiS http://www.upload-thai.com/download.php?id=40f44411e3d33d4b30d9f1b245854aa1
3.ตัวโปรแกรมที่เราต้องการ sign (เช่น โปรแกรม ปลดล็อค 5800 แบบ iPhone v2.0 ใหม่!!!! http://www.mediafire.com/download.php?tng4gjmdyjy เดิมถ้าไม่sign โปรแกรมก่อนจะไม่สามารถลงได้)

ทีนี้มาดูวิธี sign โปรแกรมกันครับ

1.หลังจากดาวน์โหลดตัวBiNPoA SignSiS มาแล้วทำการแตกไฟล์ลงในคอมเราครับเสร็จแล้วดับเบิ้ลคลิก โปรแกรม ตัวนี้ขึ้นมาจะเป็นอย่างในรูป
2.ช่องแรกให้เรา Browe เลือกตัวโปรแกรมที่เราต้องการ sign (เอาไว้ตรงไหน ในคอมก็หาเอา)แนะนำให้สร้าง folder ต่างหากนะครับ จะได้ไม่สับสน[img]http://www.mypicza.com/view.php?image=2feefb31f521470fad330d8f5022d654.jpg[/img]
3.ช่องที่2ให้เรา Browe หาไฟล์ .cer [img]http://www.mypicza.com/view.php?image=bdd06854f8e55b859fe5a30e584f23cc.jpg[/img]
4.ช่องที่ให้เรา Browe หาไฟล์ .key [img]http://www.mypicza.com/view.php?image=2d8bb41022b5a1da20651e47fa6a6314.jpg[/img]
5.เสร็จแล้วกดปุ่ม Sign the sis! แถบสีเขียวด้านล่างจะวิ่งจนสุด ขึ้นข้อความก็เป็นอันสำเร็จ
6.ทีนี้เราก็มาเปิดดู folder ที่เราสร้างไว้สังเกตุโปรแกรมที่เราทำการ sign แล้ว ตัวหนังสือจะเป็นตัวพิมพ์ใหญ่ ไฟล์ตัวนี้แหละครับที่เราต้องการ [img]http://www.mypicza.com/view.php?image=4a10c5194e2172dd5b9b0baabd325e69.jpg[/img]
7.ที่นี้ก็ก็อปไฟล์ ที่เป็นตัวพิมพ์ใหญ่ไปลงใน mem card ของเรา แล้วก็ติดตั้งไปเลยครับ ไม่มีติดแน่นอน
ย้ำนะครับนี่ไม่ใช่การแฮ็ก เป็นแค่การ sign โปรแกรม เพื่อให้สามารถนำไปติดตั้งใน น้องอ้าได้เท่านั้น ส่วนใครอยากจะแฮ็กต่อ ก็ตามลิงค์นี้ไปเลยครับhttp://www.nokiagang.com/forums/viewtopic.php?f=51&t=3342&hilit=helloox
Zentrady_K
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 17:57  

ขอโทษทีครับ ลืม login

ลองวิธีนี้ดูนะครับเราไม่จำเป็นต้องไปถึงขั้นแฮ็กเครื่องก็สามารถลงโปรแกรมที่ติดใบรับรองได้
เตรียมสิ่งที่ต้องมีดังนี้

1.ใบรับรองที่ขอมา เห็นบอกว่ามีแล้ว ให้แตกไฟล์ออกมาจะมี file.key และ cer.

2.ดาวน์โหลดโปรแกรม sign ของผมใช้ตัวนี้ครับ BiNPoA SignSiS

http://www.upload-thai.com/download.php?id=40f44411e3d33d4b30d9f1b245854aa1

3.ตัวโปรแกรมที่เราต้องการ sign (เช่น โปรแกรม ปลดล็อค 5800 แบบ iPhone v2.0 ใหม่!!!!

http://www.mediafire.com/download.php?tng4gjmdyjy เดิมถ้าไม่sign โปรแกรมก่อนจะไม่สามารถลงได้)

ทีนี้มาดูวิธี sign โปรแกรมกันครับ

1.หลังจากดาวน์โหลดตัวBiNPoA SignSiS มาแล้วทำการแตกไฟล์ลงในคอมเราครับเสร็จแล้วดับเบิ้ลคลิก โปรแกรม ตัวนี้ขึ้นมาจะเป็นอย่างในรูป

2.ช่องแรกให้เรา Browe เลือกตัวโปรแกรมที่เราต้องการ sign (เอาไว้ตรงไหน ในคอมก็หาเอา)แนะนำให้สร้าง folder ต่างหากนะครับ จะได้ไม่สับสน

3.ช่องที่2ให้เรา Browe หาไฟล์ .cer

4.ช่องที่3 ให้เรา Browe หาไฟล์ .key

5.เสร็จแล้วกดปุ่ม Sign the sis! แถบสีเขียวด้านล่างจะวิ่งจนสุด ขึ้นข้อความก็เป็นอันสำเร็จ

6.ทีนี้เราก็มาเปิดดู folder ที่เราสร้างไว้สังเกตุโปรแกรมที่เราทำการ sign แล้ว ตัวหนังสือจะเป็นตัวพิมพ์ใหญ่ ไฟล์ตัวนี้แหละครับที่เราต้องการ

7.ที่นี้ก็ก็อปไฟล์ ที่เป็นตัวพิมพ์ใหญ่ไปลงใน mem card ของเรา แล้วก็ติดตั้งไปเลยครับ ไม่มีติดแน่นอน

ย้ำนะครับนี่ไม่ใช่การแฮ็ก เป็นแค่การ sign โปรแกรม เพื่อให้สามารถนำไปติดตั้งใน น้องอ้าได้เท่านั้น ส่วนใครอยากจะแฮ็กต่อ ก็ตามลิงค์นี้ไปเลยครับ

http://www.nokiagang.com/forums/viewtopic.php?f=51&t=3342&hilit=helloox
MANNET
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 19:28  

อ้างถึง:

ลองเชื่อมต่อแบบทุกอย่างรึยังครับ (EDGE WIFI อะไรงี้) ถ้าลองอย่างใดอย่างหนึ่ง เช่น WIFI อาจจะมีปัญหาจาก แหล่้งสัญญาณก็ได้ครับ เช่น มหาลัย หรือ หอ อะไรงี้

แนะนำ ลองใช้การเชื่อมต่อแบบอื่นๆ ถ้ายังเป็นอีก ลองลบแคช ไม่ได้ก็ HR เลยครับ ^^"

ผมลองเชื่อมต่อหมดแล้วอ่ะครับบ ,
เดือนที่แล้วก็ HR ไปแล้วครั้งนึง , T^T

ผมโควต ไม่เป็นอ่าครับ , - -"
ขอบคุณ พี่ andrew_goodboy กับ พี่ OverAuraZ นะครับ
: D
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 20:35  

อ้างถึง:

ผมลองเชื่อมต่อหมดแล้วอ่ะครับบ ,
เดือนที่แล้วก็ HR ไปแล้วครั้งนึง , T^T

ขอบคุณ พี่ andrew_goodboy กับ พี่ OverAuraZ นะครับ

ยินดีครับ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 20:48  

อ้างถึง:

ไม่เป็นไรครับ ไม่ต้องเรียก พี่ ก็ได้ ^^"

ไม่รู้จะแนะนำยังไง เหมือนกัน ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็ลองส่งเข้าศูนย์ครับ (ทางสุดท้าย)
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 20:57  

เปิดเว็บเล่นไปเจอ สำหรับใครที่กำลังจะซื้อ หรือเพิ่งซื้อมา ระวังนะครับ !

http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=274234

หรือ

http://video.mthai.com/player.php?id=9M1244437997M0

ขอบคุณ เจ้าของด้วยครับ ^^"

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย OverAuraZ เมื่อวันที่ 16 Aug 2009 21:06; ทั้งหมด 1 ครั้ง
chiwawa
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 21:04  

chiwawa ผู้เขียน:
หน้าจอของ 5800 อ่ะครับหน้าหากเราใช้หน้าจอหลักแสดงเป็นแถบรายชื่อ แล้วมันจะเลื่อกรายชื่อได้ 4 รายชื่ออ่ะครับ ถ้าเรากดให้มันแสดงข้อมูลการโทรของรายชื่อนั้นๆ ด้วย รายชื่อที่ 1-3 แถบข้อมูลพื่นหลังจะเป็นสีฟ้า (เครื่องผมสีฟ้าใช้ธีมเดิมที่มากับเครื่อง) แต่รายชื่อที่ 4 แถบข้อมูลพื้นหลังจะเป็นสีเทา ต่างจากชื่ออื่นๆ ผมลองเปลี่ยนรายชื่อดู มันก็เป็นทุกรายชื่อ
เลยอยากถามว่ามันเป็นเพราะอะไร หรือว่ามันมีสาเหตุอะไร มีใครพอทราบบ้างครับ

ยังไงมีใครพอทราบ รบกวนบอกหน่อยนะครับ
davilayu
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 21:10  

แอ๋มอยากรู้ว่า ข้อความ เข้าไปในโทรสับไงอะ

แอ๋มได้เอาข้อความมาเ้ก็บไว้ในเครื่องคอม แระก้อฟอแมตเครื่องกะเม้มแล้ว

แต่พอจะเอาข้อความเข้า มันเอาใส่เข้าไปไม่ได้อะ ทำไงดีๆๆ

ช่วยตอบหน่อยนะ ขอร้องงงงงงงงงงง Crying or Very sad Crying or Very sad
nai99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 09:30  

ขอบคุณครับ K. andrew_goodboy
pon056
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 11:31  

อยากถามว่าตัวนี้เวลาใช้ตัวนำทางต้องใช้อะไรเพิ่มบ้างมั้ยครับ หรือว่าใช้ได้เลย

แล้วเวลานำทางจะเป็นตัววิ่งๆตามรถเราใช่เลยมั้ยครับ หรือว่าเป็นแบบไหนอ่ะ
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 15:18  

davilayu ผู้เขียน:
แอ๋มอยากรู้ว่า ข้อความ เข้าไปในโทรสับไงอะ

แอ๋มได้เอาข้อความมาเ้ก็บไว้ในเครื่องคอม แระก้อฟอแมตเครื่องกะเม้มแล้ว

แต่พอจะเอาข้อความเข้า มันเอาใส่เข้าไปไม่ได้อะ ทำไงดีๆๆ

ช่วยตอบหน่อยนะ ขอร้องงงงงงงงงงง Crying or Very sad Crying or Very sad

เก็บยังไงครับ ปกติ พีท Backup เอาไว้นะ

ถ้า Backup ก็เลือกอันบนใช่มั๊ยครัย

จะกู้คืน (Restore) ก็เลือกอันล่างครับ

แต่ถ้า เก็บแบบอื่น ไม่ทราบเหมือนกัน ^^"
OverAuraZ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 15:19  

pon056 ผู้เขียน:
อยากถามว่าตัวนี้เวลาใช้ตัวนำทางต้องใช้อะไรเพิ่มบ้างมั้ยครับ หรือว่าใช้ได้เลย

แล้วเวลานำทางจะเป็นตัววิ่งๆตามรถเราใช่เลยมั้ยครับ หรือว่าเป็นแบบไหนอ่ะ

นำทางฟรี 3 เดือนครับ ถ้าหมดแล้วต้องซื้อ License ของเค้าครับ แพงอยู่เหมือนกัน

แนะนำลองใช้ Garmin ดู หรือว่า ลองโปรแกรมอื่นๆก็ได้ครับ ^^"
nai99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 18:16  

ขอถามอีกข้อครับ....
ลอต 25-05-09 - fw เป็น version ใหนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 09:22  

นำทางฟรี 3 เดือนครับ ถ้าหมดแล้วต้องซื้อ License ของเค้าครับ แพงอยู่เหมือนกัน

แนะนำลองใช้ Garmin ดู หรือว่า ลองโปรแกรมอื่นๆก็ได้ครับ ^^"

ดูไปดูมา ตังค์ไม่ค่อยถึงแล้วอ่ะ

เลยกำลังจะไปมอง รุ่น 5530 กะ Star ของซัมซุง

คิดว่าสองตัวนี้ โอเชมั้ยครับ
&#199;h&#8364;&am
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 12:39  

เป็นมือใหม่นะค่ะ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องมือถือท่ะไหร่ แต่พอดีกำลังจะซื้อรุ่นนี้อ่ะค่ะแต่ขอถามนิดนึงดังนี้ค่ะ
1. ขาตั้งโทรศัพท์กับแท่นวาง มันคือสิ่งเดียวกันใช่ไหม
2. ตัวนี้ลงดิกชินารีได้ไหมค่ะ
3. เราจะทราบได้อย่างไรว่าของที่จะซื้อเป็นล็อตไหน ถ้าเราอยากได้ล็อตเก่าจะสังเกตุจากส่วนไหนค่ะ
4. ซื้อshopไหนดีที่สุึดค่ะ ราคาแต่ละshop ต่างกันมากไหม
5. ในกล่องจะมีอุปกรณ์ใดมาให้บ้างคะ หมายถึงล็อตเก่าอ่ะค่ะ
6. ฝาอ้า (ตรงไหนที่เรียกว่าฝาค่ะ อันนี้ไม่รู้จิงๆ)
7. กล้องมีปัญหาเยอะหรอค่ะ เท่าที่อ่านจากเรปบนๆ เห็นบ่นกัน
8. รองรับการเล่นเกมเอ็นเกจสามารถลงเพิ่มได้ไหม

จริงๆมีคำถามเยอะกว่านี้แต่พอจะถามจริงๆกับนึกไม่ออกซะงั้น ขอรบกวนเท่านี้ก่อนแระกันค่ะ ขอบคุณสำหรับผู้ที่ให้ข้อมูลนะค่ะ
Punkพลาด
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 15:00  

Çh€&am ผู้เขียน:
เป็นมือใหม่นะค่ะ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องมือถือท่ะไหร่ แต่พอดีกำลังจะซื้อรุ่นนี้อ่ะค่ะแต่ขอถามนิดนึงดังนี้ค่ะ
1. ขาตั้งโทรศัพท์กับแท่นวาง มันคือสิ่งเดียวกันใช่ไหม
2. ตัวนี้ลงดิกชินารีได้ไหมค่ะ
3. เราจะทราบได้อย่างไรว่าของที่จะซื้อเป็นล็อตไหน ถ้าเราอยากได้ล็อตเก่าจะสังเกตุจากส่วนไหนค่ะ
4. ซื้อshopไหนดีที่สุึดค่ะ ราคาแต่ละshop ต่างกันมากไหม
5. ในกล่องจะมีอุปกรณ์ใดมาให้บ้างคะ หมายถึงล็อตเก่าอ่ะค่ะ
6. ฝาอ้า (ตรงไหนที่เรียกว่าฝาค่ะ อันนี้ไม่รู้จิงๆ)
7. กล้องมีปัญหาเยอะหรอค่ะ เท่าที่อ่านจากเรปบนๆ เห็นบ่นกัน
8. รองรับการเล่นเกมเอ็นเกจสามารถลงเพิ่มได้ไหม

จริงๆมีคำถามเยอะกว่านี้แต่พอจะถามจริงๆกับนึกไม่ออกซะงั้น ขอรบกวนเท่านี้ก่อนแระกันค่ะ ขอบคุณสำหรับผู้ที่ให้ข้อมูลนะค่ะ

1.อันเดียวกันครับ
2.ได้ครับ
3.สังเกตูจากสติกเกอร์สีขาวข้างกล่องครับ
4.ซื้อ 0 คิดว่าดีสุดครับ แต่จะแพงกว่า shop อื่นๆนิดหน่อย แล้วแต่งบในกระเป๋าครับ
5.เท่าที่จำได้ก็มี ปากกาสำรอง สายdata สายTVout ซองแข็ง สายคล้องมือปิ๊กสีดำ แผ่นsoftware แท่นวางโทรศัพท์ smalltalkพร้อมรีโมท เมม8จิก เครื่องชาร์จ แบต1ก้อน น่าจะมีประมาณนี้นะครับ
6.อ้าตรงมุมขวาข้างบนเหนือปุ่มเพิ่มลดเสียงครับแต่เครื่องล็อตหลังรู้สึกจะหายอ้าแล้วนะครับ
7.ปัญหาเรื่องกล้องเท่าที่ผมใช้ไม่ค่อยมีนะครับ มันก็ชัดดีในระดับนึงเลยนะครับ
ดีกว่าต้องพกกล้องดิจิตอลอีกเครื่องติดตัวไปตลอดนะ
8.เกมเอ็นเกจตอนนี้คิดว่าน่าจะยังไม่รองรับนะครับ แต่ในอนาคตก็ยังไม่แน่ เหมือนกำลังมีคนกำลังพัฒนาให้น้องอ้าเราเล่นได้อยู่ครับ Wink Wink
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 19:06  

บอกเล่าเก้าสิบ วันนี้ระหว่างขึ้น รถเมล์กลับบ้าน

ตอนขึ้นเจอ 1คนใช้ฟังเพลงอยู่ ว่าแต่ตอนขึ้นเราก็ฟังเพลงอยู่ หึหึ

จำสายกับหัวรึโมทได้ เดินไปด้านใน เจออีก 1 คน ฟังเพลงอยู่

อยู่ที่ ม. นี่ไม่ต้องสงสัยเยอะมากมาย ^^ ตอนแรกกะว่า iphone

โหลแล้ว น้องอ้าว่าน่าจะโหลกว่า แต่คงด้วยความคุ้มค่าไม่ได้

ไว้โชว์ ^^ รักน้องอ้าจ้าาา ><
GeNMaI
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 19:13  

ดูไปดูมา ตังค์ไม่ค่อยถึงแล้วอ่ะ

เลยกำลังจะไปมอง รุ่น 5530 กะ Star ของซัมซุง

คิดว่าสองตัวนี้ โอเชมั้ยครับ

ก็โอครับ ต้องขึ้นอยู่กับความชอบน้า

แต่ถ้า Star ก็ซื้อ Star wifi นะ

มันออกมาทีหลังแล้วก็ต้องศึกษาหน้าตาวิธีใช้

ของ OS ที่ติดเครื่องมาก่อนด้วยนะ ^^

เพื่อนผมก็ใช้ Star ก็ดีอ่ารวมๆแต่เรื่องรับ Bluetooth

นี่ผมว่าไม่ค่อย Get กับ SS เท่าไรเลย T-T

นานาจิตตังครับ มือถือมีไว้ให้เราเลือกนะ เลือกที่เหมาะกับเรา

อันไหนเราถนัดก็อันนั้นแหละ ^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 39, 40, 41  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: