Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ลงรูปไม่เป็นค่ะ ช่วยหน่อยนะคะ พี่ๆสุดหล่อทั้งหลาย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 4765
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ลงรูปไม่เป็นค่ะ ช่วยหน่อยนะคะ พี่ๆสุดหล่อทั้งหลาย
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 01:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช้มือถือ LG kp500 ค่ะ
พยายามทำตามขั้นตอนในหนังสือคู่มือ แต่ยังไงก็ยังไม่ทราบวิธีเอารูปจากมือถือลงโน้ตบุ้คอยู่ดี
ติดตั้ง LG pc suite แล้วนะคะ connect แล้ว แต่ทำต่อไปไม่เปน
รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยนะคะ ถือว่าสงสาร อยากเอารูปลงมากเลย -__-"

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ช่วยเหลือนะคะ Laughing
kalatasaline
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2009 18:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

แค่เอารูปลงเครื่องไม่ต้องใช้ pc suite ก็ได้ครับ
ก่อนอื่นเปลี่ยนโหมดก่อนนนะครับ
การตั้งค่า>>ตั้งค่าโทรศัพท์>>การเชื่อมต่อ>>โหมดการเชื่อมต่อ>>ที่เก็บข้อมูล
แล้วก็เอาเครื่องเสียบกับคอมมันก็จะมีไดร์ฟอีกเด้งขึ้นมาใน My computer แล้วครับ
เหมือนเสียบแฟลซไดร์ฟอะครับ

ปล.ไดร์ฟที่เด้งจะเปลี่ยนเมมการ์ด ถ้าภาพอยู่ที่เครื่องจะมองไม่เห็นครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: