Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG GD900 Crystal - แอลจี
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 187 / เข้าชม: 381171
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG GD900 Crystal - แอลจี
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 19:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG GD900 Crystal - แอลจี
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/lg/crystal_gd900/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/LG/gd900.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 11 Nov 2009 20:01; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 23:37  

เด่นตรงแป้นพิมพ์เลย แต่ทรงมันชวนนึกถึง ซัมซุง 8300 มากๆอะ
หรือเราคิดไปเอง ประมาณหนังไทย ไม่ได้ก็อปแค่แรงบันดารใจ งี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 23:52  

แบตเจ้า จะเป็นเช่นไร ลุ้นกันต่อปาย
545
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 00:42  

Lg เคยทำ มือถือ ไสลด์ จิ้มจอ แบบมีปุ่มมาก่อนซัมซุงแล้วคะ kf700 ไงแล้วซัมซุงก็ทำมั่งเชื่อมั๊ยเดี๋ยวซัมซุงก็เอามั่ง ทำเป็นใสๆ
เหมือนตอนชอกโกแลต ปุ่มสัมผัวแล้ว ซัมซุงก็ทำe900 แล้วตอนLg Shine ซัมซุงก็ทำ มิเร่อ แล้วLG ก็ทำ พราด่้า ซัมซุงก็อารืมานี่ Lg ก็ทำวิวตี้ ซัมซุงทำ พิกซอน Lgทำคุกกี้ ซัมซุงก็ทำ ทัชแบบประหยัดตัวใหม่ออกมา สังเกตุสิคะ Lgออกก่อนทั้งนั้นคะ แล้ว Lgก็ทำWidget ก่อน ซัมซุงทำ Touch wiz ด้วยคะ
จะด่าอะไรเชินนะคะ เพราะรู้แล้วว่า สาวกซัมซุงจะด่าแน่นอนคะ
แต่ไม่เป็นไรคะ จะรักในสิ่งที่ตัวเองชอบก็ไม่เป็นไร แต่อยากอยุ่ในกะลาปิดหัวเทดทูนแต่ที่ตัวเองใช้หรือชอบนะคะ ฮิๆ
545
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 00:44  

แก้คำผิด คะ จากอยาก เป้นอย่า
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 05:05  

545 ผู้เขียน:
Lg เคยทำ มือถือ ไสลด์ จิ้มจอ แบบมีปุ่มมาก่อนซัมซุงแล้วคะ kf700 ไงแล้วซัมซุงก็ทำมั่งเชื่อมั๊ยเดี๋ยวซัมซุงก็เอามั่ง ทำเป็นใสๆ
เหมือนตอนชอกโกแลต ปุ่มสัมผัวแล้ว ซัมซุงก็ทำe900 แล้วตอนLg Shine ซัมซุงก็ทำ มิเร่อ แล้วLG ก็ทำ พราด่้า ซัมซุงก็อารืมานี่ Lg ก็ทำวิวตี้ ซัมซุงทำ พิกซอน Lgทำคุกกี้ ซัมซุงก็ทำ ทัชแบบประหยัดตัวใหม่ออกมา สังเกตุสิคะ Lgออกก่อนทั้งนั้นคะ แล้ว Lgก็ทำWidget ก่อน ซัมซุงทำ Touch wiz ด้วยคะ
จะด่าอะไรเชินนะคะ เพราะรู้แล้วว่า สาวกซัมซุงจะด่าแน่นอนคะ
แต่ไม่เป็นไรคะ จะรักในสิ่งที่ตัวเองชอบก็ไม่เป็นไร แต่อยากอยุ่ในกะลาปิดหัวเทดทูนแต่ที่ตัวเองใช้หรือชอบนะคะ ฮิๆ

เห็นด้วยครับๆๆ
chanthanet
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 07:34  

เห็นด้วยอีกคนครับ
Bell~O
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: TrangZ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 10:48  

อยากได้อ่าา

ชอบปุ่มกดใสๆ แปลกๆดี
Larvaz
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 12:06  

น่าจะใช้หลักการเหมือนลกแก้วไฟฟ้ามั้ง

ที่เอานิ้วแตะแตะลูกแก้ว แล้วไฟฟ้ามันวิ่งเข้าหาไง

รุ่นนี้ห้ามตกพื้นเด็ดขาด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 12:29  

Anonymous ผู้เขียน:
เด่นตรงแป้นพิมพ์เลย แต่ทรงมันชวนนึกถึง ซัมซุง 8300 มากๆอะ
หรือเราคิดไปเอง ประมาณหนังไทย ไม่ได้ก็อปแค่แรงบันดารใจ งี้

s8300 คงได้แรงบัลดาลใจมากจาก kf700แน่ๆเลย^^
lNarutOl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 12:32  

สวยจัง
sensezero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 13:05  

ราคาเท่าไรนี่
ปอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 13:10  

ชอบตอบถูกใจเจ้
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 14:47  

ดีไซน์ยังไม่โดน แต่ชอบที่ปุ่มกดใส แนวมากๆ ^^
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 16:06  

โฮ้ แนวดีจัง
ball666
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 21:36  

มันมาแล้วววว
เจ้า มนุษย์ ล่องหน
55555
danainhunoi
Year's Star

จังหวัด: อ่างทอง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 22:08  

โดน!! เลยครับงานนี้ ราคาเท่าไหร่เนี้ยะ Shocked Shocked Shocked Shocked
coolmilkZz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 22:15  

แพงกว่า Kc910 แน่ๆ เลย เดาเล่น 20000+
SONEBAMMY
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2009 23:00  

ว้าว ๆ สเปคมาแล้ว

ราคาหล่ะ ๆ :')?
666666666666666
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 06:18  

ช่วงนี้ lg มาแต่ละดอกเทพๆทั้งน้าน
hey hao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 08:17  

เมื่อไรจะขายครับ รอซื้ออยู่เลย ว่าแต่ไม่มี ช่อง 3.5 เหรอ หวังว่าคงไม่แพงนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 17:12  

ตามเวปต่างๆจากคนที่มีของในมือและใช้แล้วจริง ไปโพสในพันทพ เยอะเลยครับ เรื่องว่าใช้ไปใช้มา ระบบUI มันไม่Work ไปดูได้ในบอดพันทิพนะครับ เขาเอ รูปและก็ผลการใช้เน็ตที่ขัดใจมาโพสให้ดูแบบมีรูปประกอบด้วยครับ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 17:16  

ตามเวปต่างๆจากคนที่มีของในมือและใช้แล้วจริง ไปโพสในพันทพ เยอะเลยครับ เรื่องว่าใช้ไปใช้มา ระบบUI มันไม่Work ไปดูได้ในบอดพันทิพนะครับ เขาเอ รูปและก็ผลการใช้เน็ตที่ขัดใจมาโพสให้ดูแบบมีรูปประกอบด้วยครับ

เอาลิ้งมาแปะทีสิครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 00:05  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7805355/T7805355.html
.ปัญหาการตัดคำขณะเล่นเนต
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7814059/T7814059.html
.
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7813979/T7813979.html
.ย้ำข้อด้อยโดยชายคนนี้ Cookiecompany
.
ข้อด้อยจากคุณ BankZ (ก็MODเวปนี้ไง)

1. เบราเซอร์รองรับภาษาไทยได้บ้างไม่ได้บ้าง
2. กล้องยังไม่ดีสมระดับ 5 ล้าน ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ
3. ระบบเมนูหมุนได้เป็นบางเมนู ไม่เหมือนซิมเบียนที่เมนูอะไรก็หมุนจอได้ แต่โดยหลัก Arena จะหมุนหน้าจอได้ก็ต่อเมื่อ อยู่ในหน้าเมนูหลัก/ใช้ฟังก์ชั่นมัลติมีเดีย/พิมพ์ข้อความ
4. แบตเตอรี่ค่อนข้างน่าเป็นห่วง
5. ตัวเครื่องไม่ค่อยยอมหมุนจอเป็นแนวนอนให้ง่ายๆ บางทีผมเลยต้องรุนแรงกับมันบ้าง
6. การหมุนจอเป็นแนวนอนไม่ได้หมุนได้ทุกเมนู จะหมุนได้เฉพาะเวลาอยู่ในหน้าจอรวมเมนู 32 เมนู/โหมดใช้งานมัลติมีเดีย เพลง กล้องถ่ายรูป/พิมพ์ข้อความแบบคีย์บอร์ด QWERTY ต่างจากพวก Symbian ที่หมุนได้ทุกเมนู
7. มีการค้างของเครื่องบ้าง เท่าที่ได้เล่น 4 วันก็ค้างอยู่ 4 ครั้ง เช่น มาจากการเปิดใช้งานเบราเซอร์บ้าง ตัวเบราเซอร์ไม่รองรับภาษาไทยเป้นบางเว็บ และทำงานได้ช้า(ตามความรู้สึกผม) เมื่อต้องเลื่อนไปยังส่วนต่างๆของเว็บเพจ
.
Credit คุณ BankZ (Mod Member)จากsiamphoneครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 00:09  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7805355/T7805355.html
.ปัญหาการตัดคำขณะเล่นเนต
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7814059/T7814059.html
.
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7813979/T7813979.html
.ย้ำข้อด้อยโดยชายคนนี้ Cookiecompany
.
ข้อด้อยจากคุณ BankZ (ก็MODเวปนี้ไง)

1. เบราเซอร์รองรับภาษาไทยได้บ้างไม่ได้บ้าง
2. กล้องยังไม่ดีสมระดับ 5 ล้าน ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ
3. ระบบเมนูหมุนได้เป็นบางเมนู ไม่เหมือนซิมเบียนที่เมนูอะไรก็หมุนจอได้ แต่โดยหลัก Arena จะหมุนหน้าจอได้ก็ต่อเมื่อ อยู่ในหน้าเมนูหลัก/ใช้ฟังก์ชั่นมัลติมีเดีย/พิมพ์ข้อความ
4. แบตเตอรี่ค่อนข้างน่าเป็นห่วง
5. ตัวเครื่องไม่ค่อยยอมหมุนจอเป็นแนวนอนให้ง่ายๆ บางทีผมเลยต้องรุนแรงกับมันบ้าง
6. การหมุนจอเป็นแนวนอนไม่ได้หมุนได้ทุกเมนู จะหมุนได้เฉพาะเวลาอยู่ในหน้าจอรวมเมนู 32 เมนู/โหมดใช้งานมัลติมีเดีย เพลง กล้องถ่ายรูป/พิมพ์ข้อความแบบคีย์บอร์ด QWERTY ต่างจากพวก Symbian ที่หมุนได้ทุกเมนู
7. มีการค้างของเครื่องบ้าง เท่าที่ได้เล่น 4 วันก็ค้างอยู่ 4 ครั้ง เช่น มาจากการเปิดใช้งานเบราเซอร์บ้าง ตัวเบราเซอร์ไม่รองรับภาษาไทยเป้นบางเว็บ และทำงานได้ช้า(ตามความรู้สึกผม) เมื่อต้องเลื่อนไปยังส่วนต่างๆของเว็บเพจ
.
Credit คุณ BankZ (Mod Member)จากsiamphoneครับ

ตามนั้นนะครับ คุณแมวสวมหัวหม.. เฮ้ย หัวหมู
มีคนที่ใช้แล้วติอีกเยอะครับ ขี้เกียจค้นแล้ว ไปค้นเองนะครับ คิดว่าคงเข้า Pantip เป็นนะครับ
.
ถ้าขนาดคุณ Cookingcompany มายืนยันข้อด้อย แล้วยังไม่เชื่อผมว่า คงไม่มีใครจับมือถือมาเท่าแกแล้วในเวปนี้(รวมเวปอื่นด้วย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 00:11  

ขออภัย มาแก้ชื่อคุณ cookiecompany พิมพ์ผิดปล่อยไก่ตัวเบ่อเร่อเลยเรา อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 00:19  

ลืมบอกไปว่า UI มันเหมือนกัน ทั้ง
LG GD900 Crystal และ KM900 Arena
.
.
หรือถ้าอยากคิดว่าอยู่ๆ ระบบUI ของมันดีขึ้นมาปุ๊บปรับได้ ก็ตามใจคนมีเงินจะตัดสินใจครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 01:04  

บอกตรงๆ คุกกี๊เค้าอคติกับ LG ครับ

แต่ก็ไม่แน่ แกอาจจะได้LG รุ่นไม่ดีมาทดสอบก็ได้

อย่างpradaเนี้ย จริงๆไม่น่าเอามาทดสอบหรอก

เพราะมันเน้นหรูหรา ไฮโซ อย่างเดียว

ไปลองอ่านๆดูที่เว็บเค้าได้ มีLG ทดสอบน้อยมากๆ

หรืออาจจะเป็นเพราะLGไม่เคยส่งเครื่องไปให้เค้าเทสก็ได้นะ

เค้าเลยไม่รู้จะเชียร์ยังไง หุหุ
545
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 10:19  

คือไม่ได้จะอะไรนะคะ ทำไมเดี๋ยวนี้คนเชื่อแต่คำพูดของคนอื่นมากจังเลยอะคะ แค่มองผ่านที่มีคนวิจาร์ณ ก็ตัดสินใจเอาเองแล้ว ไม่ได้อคติหรือจะว่าอะไรนะคะ แต่ไปดูเองก่อนดีมั๊ย
ไม่ใช่ว่า แบบให้เค้าทดสอบแล้ว เชื่อแบบ ไม่คิดจะสนใจทดสอบด้วยตัวเองเลย
แล้วสุภาษิต10ปากว่าไม่เท่าตาเห็นจะมีไว้ทำไมคะ
อีกอย่างเครื่องที่เค้าทดสอบมันเป็นเครื่องทดลองนะคะ อะไรก็ยังไม่สมบูร์ณ
แล้วอีกอย่างนึงเค้าติการทำงานของโปรแกรมอะคะ ไม่ใช่UI เค้าก็บอกอยู่ว่า Ui แบบ Sclass ดีมากๆ อ่านก่อนนะคะ
แล้ว ไม่ต้องย้อนว่าดิฉันว่า เป็นหน้าม้า Lgหรืออะไรเลยนะคะ
คือดิฉันไม่ชอบคนที่ยังไม่ได้ลองเอง ฟังแต่คนอื่นก็ตัดสินใจอะไรนะคะ
ให้โอกาศมันบ้าง ยังไม่ได้ขายเลย
คนนึงไม่ชอบอีกคนอาจจะชอบก็ได้นะคะ อย่าเอามาเหมารวม
จะด่าอะไรดิฉันก็เชิญเลยนะคะ
ดิฉันเชื่้อว่าตัวเองมีคำตอบ พร้อมทั้งเหตุผลทุๆอย่างในการแสดงความคิดเห็นครั้งนี้คะ
ฮิๆ
545
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 10:23  

ปล. Iphone หมุนหน้าจอได้น้อยเมนุกว่านี้อีกนะคะ ยังไม่เห็นมีคนบ่นเลยคะ
แต่พอมาเป็น LG นคะ แบบว่า บ่นกันยังกะจะลงแดง ชักดิ้นตายหน้าคอมเลยคะ
ทำไมหรอคะ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 12:20  

รู้สึกเหมือนตอนนี้กำลังมีคนจะดิสเครดิตLGรุ่นที่เปิดตัวใหม่ๆหลายรุ่นเลยนะ

ไม่รู้ว่าทำเพื่ออะไร?

อย่างตัวviewty2ก็โดน arenaด้วย

ในบอร์ดพันทิพย์arenaก็โดนหนักเลย

มีอะไรกันหริอเปล่า?

มันไม่สมบูรณ์ก็รอFWตัวใหม่ก็ได้นิ ไม่ใช่มาดิสกันเอาเป็นเอาตาย

ประมาณว่าบริษัทนี้มันทำเลวร้ายกับครอบครัวนั้นๆมากมายเลย?

ไม่เข้าใจ ดีก็ซื้อ ไม่ดีก็ไม่ต้องซื้อ แค่นี้เอง ยังไงๆก็เงินใครเงินมันอยู่แล้วนิ?

แหม่ ได้ค่าดิสเครดิตกันมาหรือเปล่าครับ?

ใจผมหน่ะอยากให้มีแข่งกันหลายๆยี่ห้อมั่งน่ะดีแล้ว จะได้แข่งๆกันพัฒนา

ไม่ใช่ดักดานมันอยู่ยี่ห้อเดียว

ดูสิ ถ้า เจ้าอื่นๆ ไม่พัฒนามาขนาดนี้ ป่านนี้ nokia ก็คงออกตัวใหม่แบบกั๊กๆเหมือนเดิมตลอดหน่ะหล่ะ

ไม่ต้องสนใจอะไร เพราะยังไงก็ขายบ้านเราได้อยู่แล้ว

แบบนี้จะชอบกันเหรอครับ?
545
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 13:26  

เห็นด้วยกับคอมเม้นข้างบนอย่างรุนแรงคะ
อะไรกันหนักหนา แหมทำมาเป็นบ่นเหมือนไม่พอใจจะเป็นจะตาย
แล้วเค้าทำอะไรให้คุนแล้วหรอ
บริษัทเค้าผลิตของของมาตามหน้าที่ของเค้า แล้วก็มาวิจาร์ณ ด่ากันจะตาย
เสียเวลาคะ
ทำยังกะคุนบ่นอะไรไปแล้วเค้าจะออกตัวใหม่มาตามที่คุนต้องกา่รเปะๆ
อีกอย่างบอร์ดพันทิพ บางทีก็ใจร้ายมากคะ
เข้าไปถามอะไรหน่อยด้วยความที่ไม่รุ้ก็ตอกกลับแบบเหมือนหาว่า เดี๊ยนโง่คะ
อีกอย่าง มีออกมาให้เลือกใช้หลายๆรุ่นแล้วมันไม่ดีหรอไงคะ
จะได้มีการแข่งกัน
รู้นะคะว่า แบบเชื่อพวกรีวิวที่คนเค้าลองใช้ก็ดี แต่อีนี่จะมาเอาแต่แค่เครื่องทดลองก็ แบบ
ตีโพยตีพายกันใหญ่ว่าแย่อย่างนู้นแย่อย่างนี้คะ
สุดท้ายมันก็อยุ่ที่คนใช้เองคะ ถ้ากระแสดีคนจองเยอะ แล้วต่อให้คุณๆพวกนักรีวิว ด่าเอาเป็นเอาตาย เขียนลงข่างหน้า1หนังสือพิม มันก็ยังขายได้อยุ่เหมือนเดิมละคะ
เพราะฉะนั้นนี่ไม่ได้ว่าใครแต่จะบอกให้ลองเล่นดูก่อนคะ
ศุนย์ เจมาร์ท พารากอนมี
นะคะ
MuiiTheGrace
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 16:07  

โอ้
545
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 18:59  

คะ เผื่อเข้าใจผิด หมายความว่าลองเล่น Lg Arena ได้ที่ศูนยืพารากอนนะคะ เพราะUi แบบเดียวกันแต่ตัวนี้ยังไม่มาคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 21:54  

คุณCokiecopany โดนตอกแล้วงานนี้
คห. บนๆ มั่นใจดีครับกล้าการันตีแบบนี้แสดงว่าลองมาแล้ว จับมาเยอะ ประสบการณ์สูง หรือครับ ที่มาฟันธง ว่าคุณCokiecopany อักคติ ดูๆ เจ๋ง ดีครับมั่นๆแบบไม่อิงอะไรแบบนี้ โดนใจจริงๆ
carin2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 22:05  

คุณ 545

แรงมากๆ ได้ใจสุดๆ คิคิ

สู้ๆนะคะ 555+
545
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 23:43  

นะคะ ไม่ต้องให้มีใครจับมาเยอะหรอกคะ
ของแบบนี้ มันบอกได้ด้วยตัวเองหรอกคะ ไม่ต้องให้คนอื่นชี้นำ
ถ้าชอบถูกใจ ซื้อ ถ้าไม่ชอบไม่ถูกใจก็ไม่ต้องคะ
เงินใครเงินมัน
แล้วไม่ใช่อะไรหรอกคะ
จะบอกว่า เรื่องแบบนี้มันไม่ต้องการเซียนหรือผ่านประสปการ์ณมาเยอะหรอกคะ
ไม่ใช่จะสมัครงานคะ กะอีแค่มือถือเครื่องเดียว ถ้ารุ่นนึงทำมาแล้วไม่ดียังไง
รุ่นต่อไปมันก็มากรับปรุงเองคะ เพราะฉะนั้นไม่เห็นต้องเอาประสปการ์ณเลยคะ
ถามตัวเองดีกว่าคะว่าพอใจรึเปล่า
เห็นเชื่อกันจังเลยคะ พวกรีวิว
ถ้าเค้าสั่งให้ไปตาย จะไปมั๊ยคะ ถามจริง?
แอบหงุดหงิดเฉยๆนะคะ
ไม่ได้เกลียดหรือ อคติ คุณCooke?อะไรเนี้ยเลยนะคะ เคยเข้าไปอ่านเวปเค้าแล้วคะ
ยอมรับว่าเก่งจริงผ่านเครื่องมาเยอะจริงแต่นะคะ
จะมาตัดสินใจอะไรแทนคนอื่นได้ละคะ
ถ้าสมมติเกิดวันนึงเค้าจะเขียนให้คุณไปฆ่าใครนี่จะทำตามหรอคะ?
คะเดี๋ยนก็คงไม่อยากพล่ามอะไรมากกว่านี้มันนอกเรื่องมือถือแล้วคะ
แค่อยากจะบอกว่าลองเองก่อนดีมั๊ยคะ
ก่อนที่จะให้คนมาโพสด่าของอะไรที่มันยังไม่แน่นอนคะ
อย่าปล่อยให้โดนจูงจมุกนะคะ
แล้วถ้าใครจะกัดดิฉันก็ไ้ด้เชิญเลยนะคะ
พร้อมตอบเสมอคะ
และขอบคุณคนให้กำลังใจนะคะ ฮิๆ ว๊าย!!! >w<
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2009 23:56  

ผมว่ารีวิว นี่เว็บไหนเขาก็ทำนะครับ แล้วมันก็ช่วยให้คนตัดสินใจซื้อได้เยอะพอสมควรเลยครับ ถ้ามันไม่มีประโยชน์จริงเขาคงไม่ทำกันออกมาให้เสียเวลา ของพนักงานเขาหรอกครับ
.
อย่างเรื่องกล้องนี่แค่ฟังเขาพูดถ้าไม่มีfile ภาพ มาให้ดู มันแยกความต่าง ความชัดความสด ด้วยการฟังไม่ได้จริงๆ การรีวิวโดยเอารูปมาโพสจากกล้องจริงๆ เป็นทางออกที่ดีจริงๆครับ
(อย่างมือถือที่เน้นกล้องนี่ คนที่อยากได้เน้นกล้อง เขาก็จะบอกจุดประสงค์มาเลยว่า อยากได้มือถือที่ถ่ายกล้องสวยๆ รีวิวที่เขาดูก็เน้นไปทางนั้นซึ่งช่วยเขาได้เกือบ100%ครับ)
.
.
เงินเรานะมันก็ใช่ แต่เงินมันหายากบางคนมีก้อนเดียวเก็บหอมมา ก่อนซื้อต้องหาข้อมูลรอบด้าน แล้วค่อยไปสัมผัสจริง จากที่อยู่ในใจ อาจจะ 3 เครื่องในใจ แล้วเลือกอีกที รีวิวก็คือส่วนช่วยให้ จากลังเล หลายเครื่อง มาเหลือให้ปวดหัวในวงที่แคบลงครับ
.
.
ผมว่าคนซื้อมือถือเดียวนี้ก่อนซื้อเขาหาข้อมูลนะ ก่อนไปดูของจริง หรือคุณจะเถียง คิดซิคิด
545
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 00:09  

คะไม่เถียงคะ
แล้วก็จะบอกว่าก็เห็นด้วยที่ มีเวปรีวิว
แต่ว่า
ไม่ได้จด่าคนรีวิวนะขะ แต่จะบอกว่า
คนซื้อนะข้ะ
รู้สึกจะแยกไม่ออกเกินไปแล้วนะคะ
ว่าจุดประสงค์หลักที่เค้าทำเวปรีวิวมา เพื่อเป็นแนาวทางนะข้ะ
ไม่ใช่ว่า หลับหูหลับตาเชื่อ
ถ้า เดี๊ยนพูดแรงหรือไปกระทบกระทั่งคุณ Cookie เนี่ย เดี๊ยนขอโทษ
เพราะไม่ได้รู้จักกันหรืออะไรเลย
แต่จะบอกว่า การที่คนมานั่งเชื่อว่า
เค้ารีวิวมา เค้ามีประสปการ์ณ์ บอกแล้วว่ามันมีข้อเสีย อย่าไปซื้อเลย โห่ๆๆ
อะไรแบบนี้ใจแคบไปหน่อยมั๊ยคะ
อีกอย่างอย่างที่พูดย้ำ5ล้านรอบคือมันแค่ตัวทดสอบนะข้ะ
ลองก่อนด้วยตัวเองดีมั๊ยข้ะ
อีกอย่างนึงสงสัยข้ะว่าทำไมไอโฟนหมุนจอได้ไม่กี่เมนูทำไมยังไม่เห็นบ่นเลยละคะ?
แล้วอีกอย่างเดี๊ยนไม่พูดเล่นนะข้ะเรื่องบอร์ดพันทิพใจร้าย(ในบางที บางห้อง)
เดี๊ยนรุ้ข้ะมีคนเอาลิ้งของกระทู้นี้ไปโพสในพันทิพแล้วข้ะ
เดี๋ยวก็ตามมาดูแน่นอนข้ะ
เดี๊ยนรู้คะว่ามีคนมาอ่านแล้วต้องนึกเกีลยดอินี่แน่นอน
แต่ไม่เป็นไรข้ะ
เดี๊ยนมีเหตุผลพอข้ะ
ขอบคุณที่อ่านข้ะ[/b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 00:25  

เอ่อ แบบว่า กาเทยป่าวเนี่ย เจ้ จากที่อ่านการตอบมาในหลายรุ่น ดูมันสับสนๆ
545
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 01:10  

นะคะ เดาผิดคะ เป็นผู้หญิงคะ มีเพื่อนเป็นกะเทยเยอะมากข้ะ มีคนบอกเหมือนกันข้ะ ว่า พิมและใช้ภาษาเหมือนกะเทย นะข้ะ ติดมาข้ะ เพราะถ้าเป็นกะเทยชั้นก็บอกแล้วคะ ว่าเป็นกะเทย แต่เสียดายที่ชั้นไม่ใช่คะ หายข้องใจรึยังข้ะ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 01:20  

เอ่อ ... จะเป็นไรก็เป็นครับ ไม่มีใครเช็คได้หรอกครับ หญิง ก็หญิงครับ
เพื่อนในนี้เขาคงรู้แหละครับ ว่า จริงหรือเทียม เพราะคุณก็โพสหลายกระทู้ หลายรุ่นแล้ว เขาคงรู้แหละคับ แต่ผมแค่สับสน กับ iPคุณ จากที่เคยเห็นในอดีตเท่านั้นครับ คงไม่แปลกมั้งครับอาจมีหลายคนเล่นIPนี้
เอนโดพลาสซึ่ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 01:37  

นะคะ ไม่ต้องให้มีใครจับมาเยอะหรอกคะ
ของแบบนี้ มันบอกได้ด้วยตัวเองหรอกคะ ไม่ต้องให้คนอื่นชี้นำ
ถ้าชอบถูกใจ ซื้อ ถ้าไม่ชอบไม่ถูกใจก็ไม่ต้องคะ
เงินใครเงินมัน
แล้วไม่ใช่อะไรหรอกคะ
จะบอกว่า เรื่องแบบนี้มันไม่ต้องการเซียนหรือผ่านประสปการ์ณมาเยอะหรอกคะ
ไม่ใช่จะสมัครงานคะ กะอีแค่มือถือเครื่องเดียว ถ้ารุ่นนึงทำมาแล้วไม่ดียังไง
รุ่นต่อไปมันก็มากรับปรุงเองคะ เพราะฉะนั้นไม่เห็นต้องเอาประสปการ์ณเลยคะ
ถามตัวเองดีกว่าคะว่าพอใจรึเปล่า
เห็นเชื่อกันจังเลยคะ พวกรีวิว
ถ้าเค้าสั่งให้ไปตาย จะไปมั๊ยคะ ถามจริง?
แอบหงุดหงิดเฉยๆนะคะ
ไม่ได้เกลียดหรือ อคติ คุณCooke?อะไรเนี้ยเลยนะคะ เคยเข้าไปอ่านเวปเค้าแล้วคะ
ยอมรับว่าเก่งจริงผ่านเครื่องมาเยอะจริงแต่นะคะ
จะมาตัดสินใจอะไรแทนคนอื่นได้ละคะ
ถ้าสมมติเกิดวันนึงเค้าจะเขียนให้คุณไปฆ่าใครนี่จะทำตามหรอคะ?
คะเดี๋ยนก็คงไม่อยากพล่ามอะไรมากกว่านี้มันนอกเรื่องมือถือแล้วคะ
แค่อยากจะบอกว่าลองเองก่อนดีมั๊ยคะ
ก่อนที่จะให้คนมาโพสด่าของอะไรที่มันยังไม่แน่นอนคะ
อย่าปล่อยให้โดนจูงจมุกนะคะ
แล้วถ้าใครจะกัดดิฉันก็ไ้ด้เชิญเลยนะคะ
พร้อมตอบเสมอคะ
และขอบคุณคนให้กำลังใจนะคะ ฮิๆ ว๊าย!!! >w<

ว้ายยยย!!! Shocked

แหม หล่อนมาจริงๆด้วยซินะ หุหุหุ Razz

ท่าทางหล่อนจะมีความรู้เรื่องมือถือพอตัวเลยนะจ๊ะ Razz

คงใช้มาหลายรุ่นแล้ว ถ้าเราไปญี่ปุ่นจะซื้อแบบแท่งๆหัวหมุนๆสั่นๆมาฝากนะค่ะ Razz

โอ๊ะ...ขอบอกก่ิอนเลยนะค่ะ ว่าเราไม่ได้มีเจตนาที่จะด่าจะกัดหรอกนะค่ะ Confused

คือจริงๆไม่อยากติดโรคค่ะ Rolling Eyes แหะๆๆ

เชียร์คุณ Cookie ออกหน้าออกตาเลยนะค่ะเนี่ย แหม~ Razz

ก็ยังงี้แหละ คนเราไม่มีความรุ้และการศึกษาที่เข้าไปไม่ถึง ทำให้หันมาพึ่ง[วัตถุ]อย่าง

ถอนตัวไม่ขึ้นแบบนี้ เพื่อยกระดับตัวเองให้โดดเด่นกว่าคนอื่นๆ ฮ้าา~ Laughing

ยังว่าแหละค่ะ ที่หล่อนกำแหงได้มาถึงทุกวันเพราะให้มีแต่ผุ้ชาย ที่ไม่ค่อยสนใจปากDOG

ของหล่อนอยู่แล้ว(อาจรวมถึงสิ่งนั่นของหล่อนด้วย) เลยทำให้หล่อนหันมาพึ่ง[วัตถุ]อย่าง

มือถือ(อันนี้เราก็ไม่ทราบเหมือนกันนะค่ะ ว่าเอาไปช่วยยังไง ฮิๆๆ) เราแนะนำให้ไปหาโมโต

โรล่ารุ่นเก่าๆหน่อยอ่ะค่ะ มันจะใหญ่และสั่นได้รุนแรง คงเหมาะกับหล่อนดีเนอะ ว่าไหม!! Wink
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 02:00  

ทะเลาะกันไมนิ

ถ้าคิดว่าแพง ก้อจบ

ถ้าคิดว่าสวย แล้วชอบก้อซื้อซะ

หลายคนยังไม่ได้แตะเลยสักนิดก้อติกันซะอย่างกับเป็นรุ่นทำมาหลอกขายซะงั้น
545
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 06:04  

คะเข้ามาขำคะ
จะว่าว่าอะไรกันก็ชั่งแต่เอาเรื่องแบบนี้มาพูดก็แสดงให้เห็นแล้วละคะว่ายังไงใครต่ำกว่ากัน เอาเถอะคะชั้นไม่เคยพูดด้วยวาจากสกปรกแบบคุณนะคะ
อยากแสดงให้โลกเห็นว่าตัวเองต่ำแค่ไหนก้เชิณคะ
ชั้นจะไม่เข้ามานี่อีกแล้วข้ะ
บาย
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 10:31  

ดูแต่แผงปุ่มกด จนลืมดูว่ามันมีกล้องตั้ง 8 ล้าน จอสัมผัสสุด Hi

ตอนแรกนึกว่ากล้อง 3.2 นะนี่ เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 13:18  

ไม่รู้สิ ผมได้ Arena มาทดสอบพอเล่นจริง ข้อด้อยที่ว่ามามันจิ๊บจ๊อยมากเมื่อเทียบกับข้อดี ความเห็นจากผมที่เล่นมานะครับ

1.วัสดุรูปทรงดีไซน์การประกอบอย่างงาม จอสวยที่สุดในตลาดไทยตอนนี้มั้ง จอ 16 ล้านสี WVGA ยังไม่มีตัวไหนในไทยสวยเท่านี้(จอ 16 ล้านสีอ้างอิงจากสเปคชีทของ LG เอง) และระบบทัชก็ตอบสนองได้แจ่ม มัลติทัชก็ใช้งานได้จริงเป็นลองแค่ไอโฟนเท่านั้น

2.เบราซ์เซอร์ถ้าพวกที่ไม่ใ่สมาร์ทโฟนถือว่าแย่หมดครับ ของทุกยี่ห้ออะครับทั้งโนเกีย SE SS แก้ไขง่ายๆก็แค่ลง Opera Mini สิครับ ซึ่งลงแล้วอ่านเว็บอย่างพันทิปได้สบายๆ

3.กล้องยังไม่ดีจริง ผมใช้ K810i อีกเครื่องถ่ายรูปเป็นตัวหลักเพราะภาพมันสวยกว่า

4.ต้องมอง Arena ในฐานะมือถือที่ไม่ใช่สมาร์ทโฟนครับ อย่างเรื่องการหมุนจอทุกเมนูผมยังไม่เห็นเจ้าไหนจะให้มาเลยยกเว้นพวกสมาร์ทโฟน ดูอย่าง Pixon สิครับ หมุนไม่ทุกเมนูเลย หรือ A200 ของโซนี่ก็เหมือนกัน

5.แบตเตอรี่น่าเป็นห่วงจริง แต่ Arena มีโหมดประหยัดไฟเพื่อยืดอายุการใช้งานครับ แค่จอสว่างน้อยลงแต่ยังใช้งานอะไรต่างๆได้ปกติเหมือนเดิมทุกประการ

6.ตอบไว้แล้วในข้อ 4 ครับ

7.เครื่องที่ผมมดสอบมีอาการค้างจริง แต่ก็ไม่บ่อยมากมายจนน่ารำคาญ อันนี้ทาง LG เค้าปล่อย Fw ให้อัพเองได้ครับ ซึ่งมีรุ่น Arena อยู่ด้วย
http://th.lgmobile.com/web/web.product.manualSoftwareRF.laf

ข้อเสียที่ผมเจออื่นๆ ไวไฟเล่นได้ซัก 10 นาทีมันจะไม่เชื่อต่อข้อมูล ต้องไปรีเฟรชใหม่ ไม่รู้ว่าเป็นที่ตัวเครื่องหรือไวไฟของผมเอง และ GPS มักจะตามรถไม่ค่อยทันครับ

อยากรู้จังว่าคุณ TicketID:212104 ใช้รุ่นอะไรอยู่ ดิสเครดิตกันจัง ผมจะติให้แบบต้องไปขว้างทิ้งลงคลองเลยครับ Laughing

ปล.ผมไม่ใช่ม้าจาก LG นะ แค่คนทดสอบ Arena ที่ได้เครื่องมาเล่นจริงๆ
ปล 2.เหมือนสมัย 5800 ออกมาใหม่ๆเลยแฮะ ดิสเครดิตกันให้ตายมันก็ยังขายดิบขายดีเป็นเทน้ำเทท่าหยั่งกับแจกฟรี
sparo69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 14:41  

ดูแว้บแรก คล้ายๆ secret ที่ใช้เรย สวยจัง ราคาจะมากโข ป่ะเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 17:38  

งง กับ พวกที่เอาความเห็นจากกระทู้อื่นมาแปะแบบน่าเกลียดเห็นชัดอะครับ ว่าเอามาจากพันทิพย์ เพราะมี TicketID:212104 มาปนกันมั่วไปหมด โจมตีกันแบบไม่คิดพิมพ์เองเอาของที่อื่นมาแปะหรือครับ
.
.
ผมว่าถ้าขนาดความคิดยังลอกเขามาแปะนี่ เอาเวลาไปเรียนให้เยอะๆ หาความรู้ด้วยตัวเองมากๆดีกว่าครับ อนาตจิต
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 09:46  

สวยดีนะ
ชอบอ่า แบบใสๆแบบนี้
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 16:37  

น่าจะใสทั้งเครื่องเลย แล้วซ่อนไฟนีออนสีสวยไว้แสดงสถานะด้วย
สวยมากครับ นำเทรนอีแล้งLG
PAPOO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 10:07  

อยากถามผู้รู้หน่อยว่า...ถ้ามันเปิดตัวเดือนนี้แล้วจะมีขายเดือนไหนอ่า แล้วราคาประมาณไหน
จะได้เก็ยตังรอ....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 11:25  

yuppiekabb ผู้เขียน:

เรื่อง Widget ซัมซุงทำก่อนครับ

F480 ออกก่อนรุ่นโต๋นานมากๆ

มีตั้งแต่ใน Haptic ที่มีขายในเกาหลีแล้วครับ

2 ค่ายนี้เหมือนกันอยู่แล้ว อยู่ประเทศเดียวดีนิคุณ

ก็แข่งกันไปแข่งกันมา

LG ก็ดึงรุ่นนี้ของ Samsung เป็นต้นแบบ
Samsung ก็เอารุ่นนั้นของ LG มาเป็นต้นแบบ

สลับเปลี่ยนกันไป ไม่มีใครถูกผิดหรอกคุณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 18:50  

เบื่อคุณ 545 สักแต่ขอพูดไว้ก่อน ข้อมูลผิดๆ ไม่ตรงตลอด ดีนะที่คนที่นี่หลายคนเขารู้เยอะไม่งั้นโดนอีนี่ มั่วหลอก ข้อมูลไม่เคยแน่น แต่อาศัยปากกล้า เนียนๆไปก่อน เฮ้อกำ มั่วตลอด
bankes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 20:26  

คุณค่าของสิ่งของมันอยุ่ที่ระดับความพอใจของผู้ใช้และผู้ซื้อครับ
ระดับความพอใจคืออะไร
คือสิ่งที่ได้ตอบสนองกลับมาในการซื้อสินค้า
รุ่นนี้อาจจะมีจุดด้อยมีปัญหาบ้างแต่ทุกรุ่นไม่มีอะไร100เปอร์ต้องมีFWออกมาแก้ไขในการผลิตสินค้าจำนวนมากมันต้องมีบ้างเล้กน้อยที่หลุดQC
ผมเข้าใจนะคับว่าแต่ล่ะคนมีความรู้เพือให้เพื่อนๆที่กำลังลังเลได้ตัดสินใจง่ายขึ้น
แต่ความพอใจของแต่ล่ะคนมันไม่เท่ากันนะคับเพ่น้อง
กระทู้ร้อนพอสมควรเย็นๆกันบ้างก็ได้
poy39
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 07:50  

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/exgLWnnWXag&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/exgLWnnWXag&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
996
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ss
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 11:19  

ผมก็ใช้ LG อยู่นะครับ มี2 ผมมว่า มัน ok ดีนะ ผมใช้รุ่น
shine GLOD สีทอง แวว วาว ใช้มาหลายเดือนแล้ว
ไม่มีวี่แววว่าจะลอก หรือ ถลอกเลย หยิบออกมารับสายทีไร ก็มีแต่คนมอง
เหมือนหยิบ ทองแท่ง ออกมาเลย หุๆ ฝาหลังรุ่นนี้เป็นโลหะ แล้ว ชุบทอง K
ซื้อมาคุ้ม สุดๆ แต่ตอนนี้ไม่มีขายแล้ว ละ ตัวเครื่องแข็งแรงมาก
เสียง mp3 ก็ เวิร์คนะ
แค่เปลี่ยนหูฟัง เปลี่ยน ที่ ที่สายรีโมท ได้เลย มีช่อง
ให้เสียบ ที่สายรีโมท แจ๊ค รูกลม 3.5
ผมว่า มีคนบางคน ได้ เงิน อัดฉีดเวป ของ เขาเอง จาก บางยี่ห้อ
การที่ เขาจะโจมตีก็ไม่แปลกอะไร
คิด สิ
ถ้า ออกมาในแนว นี้ แต่ไม่ใช่ LG แต่เป็น nokia / sony คิดดูสิว่าราคา
จะเท่าไหร่ แพง เวอร์ไปเลยละ
ผมเปิดร้านอินเตอเน็ต อยู่ ยืม มือถือ ลูกค้า มาดูหยิบกด เล่นประจำ
nokia บางรุ่น ราคาร่วมๆ 2 หมื่น ใช้ไม่ถึงปี กรอบปุ่ม มีเด้ง N81 เป็นแบบนี้จริงๆ
----------------------------------------------------------------------------------
ผมว่า ตอนนี้ LG คือค่ายที่น่าจับตา มอง ราคา+desing + คุณสมบัติ ต่างๆ
หลายๆ ค่าย กำลังระวังตัว จึงไม่แปลก ที่ค่าย สัญชาติเดียว กัน พยายาม
ผลิต มือ ถือ แนวคล้ายๆ LG หลายๆ รุ่น เพื่อ ทำการสกัดยอดขาย
เขาสู้กันมาจาก เกาหลี แล้วละ สู้ทางด้านการตลาด
ผมใช้มือถือมาตั้งแต่สมัยเครื่อง ขาวดำ จนปัญจุบัน ก็หลายยี่ห้อ หลายรุ่น
LG นี่ผมไม่เคยชอบเลยนะ แต่พอได้ลองตัว shine มันเวิร์ค นะ
เขาเทส มือ ถือ อะไร ก็อย่าไป เชื่อ ถือ อะไรมากเลย
ภาพ จะมาช้า หน่วง หรืออะไร เชื่อได้ที่ไหน สัมผัสของคนเรามันไม่เท่ากัน
เวลาลากภาพบนหน้าจอ เอาอะไรมาวัด ทดสอบเครื่อง เต็มที่ไม่ถึงอาทิตย์
ไม่มีทางจะรู้ว่าดีหรือไม่ดี หรอก บางรุ่นประสิทธิภาพสูง แต่ เปราะ ก็มี ใช้ไม่ทน
ที่ คนๆ เขาดัง เรื่องการทำ รีวิว มือถือนะ เนื่องจาก เขามีเวป ของเขาเอง
เป้นเวป แรก ๆ ด้วยสิ อย่าไปเชื่อ เขา 100% เชื่อสัก 50/50 พอ คนที่ จะรู้ว่าดี
หรือไม่ดี คือตัวของเราเอง ถ้าไปลองแล้วไม่ดีตามที่เขาบอก ก็ไม่ต้องซื้อ แต่ถ้าไป
ลองเครื่อง แล้ว ดีจริง ไม่เหมือนที่เขา บอก เอานี้ ก็ต้องคิด แล้วนะ ว่าทำไม
c2009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 19:56  

[/code<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/RuTX0i4QpSw&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/RuTX0i4QpSw&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
c2009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 20:00  

ยังมีอีกครับ ยิ่งดูยิ่งอยากได้เมื่อไรจามาเนี่ย Laughing <object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/r15EKspub-c&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/r15EKspub-c&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
lazercera
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 15:23  

อยากได้ๆๆอะ
ชาวแปดริ้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 22:48  

อยากบอกให้พี่ๆน้องๆได้ฟังกัน วันนี้ได้ใช้arenaตัวจริงแล้วโคตรชอบเลยจริงๆว่ะ
Laughing Laughing Laughing Laughing
joker-master
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมได้ review เจ้า arena ใว้แบบใช้งานเป็นหลักเลยครับ
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 13:53  

ผมได้ review เจ้า arena ใว้แบบใช้งานเป็นหลักเลยครับ ตอนนี้ก็ใช้อยู่เพราะชอบอ่ะ
มันมีทั้งข้อดีและข้อเสียครับลองอ่านดูเผื่อจะชอบใจ ui s class นะครับ

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=joker-master&month=11-05-2009&group=2&gblog=9
c2009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 13:19  

เห้นเว็บนอกบอก แบตแค่1000 เอง
<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/VDw-tiKtNPw&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/VDw-tiKtNPw&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>
c2009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2009 13:23  

ได้แต่รอ หวังว่า แอลจีคงนำเข้ามาขายนะครับ
<object width="640" height="505"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/JaV95jeP75M&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/JaV95jeP75M&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="505"></embed></object>
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 11:00  

ผมว่าตัวนี้น่าทำเป็นคีย์บอร์ดมากกว่า

สไลด์มานี่ ใสแจ๋ว แล้วติด wm ด้วย

เจ๋ง กว่าโน้ตบุคอีก
jLm
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2009 17:35  

สวยๆ
SuzanBound
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยใส
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 12:24  

ว้าว

นี่แหละค่ะที่เค้าเรียกว่า "สวยใส"
Linkza
Year's Star

จังหวัด: ลิงลพบุรี..
หัวข้อ : เด็กขี้อิจฉา
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 12:39  

ลองเล่นดู...ชอบ...สวยดีนะ...เรียบๆ...แข็งแรง...แต่ไม่ตื่นตา...เพราะชิน...แล้วก็รู้สึก....ว่ามันก็คือๆกับไอโฟน...อย่ามาบ่น...ว่าเทียบทำไม...อยากรู้ไปถาม...ทีมออกแบบเจ้าเอสคลาสยูไอสิคับ...เค้าน่าจะตอบได้ดี...ส่วนที่ว่า....ซัมซุง...ชอบก็อป...แอลจี....มันก็จริงแหละคับ...ซัมซุง...เค้าเด็กขี้อิจฉา...ธรรมดา...กลยุทธการตลาดบริษัทมือถือ...แต่จะไป...จะบอกว่าออกปุ๊บ...ก็เลียนแบบตามเลย...ก็คงจะไม่ยุติธรรมนัก...ความจริงแล้ว....มันก็มีที่ออกแบบไว้ในสต๊อค...ในลิส...รอลงตลาดเพรียบกันทั้งนั้น...ใช่ว่าปุ่บปับ...วันนี้พรุ่งนี้ออก...มือถือไม่ใช่ขนมปัง...อบเสร็จทานได้เลย...มันก็ต้องใช้เวลา...แล้วก็เห็นมันก็ลอกกันไปลอกกันมาอยู่เป็นธรรมดาอยู่แล้ว...ทุกแบรนด์...ต่างก็ได้แรงบันดาลใจจากเจ้าอื่นกันทั้งนั้น...แต่เอาเป็นว่า...ไม่ว่าจะแอลจี(อันดับ4ของโลก)...รึซัมซุง(อันดับ2ของโลก)...ก็เห็นเพิ่งกอดคอ...ฉลอง...ยอดขายมือถือประเภทจอทิ่มได้...ทุกรุ่น...ของสองบริษัท...ไปครบ20ล้านเครื่อง...เมื่อไม่กี่วันมานี้...อ้อ...ซัมซุง...กะลังซุ่มทำยูไอใหม่อยู่นะ...จะรอดู...ว่าจะทำให้แปลกใจได้แบบที่แอลจีทำได้รึป่าว...เกาหลีจงเจริญ....เป็นตัวแทนคนเอเชียไปก่อนนะ...สักวัน...คนไทยจะตามมา...ไอโมบายยยยยยยยูไอ....สักวัน...สักวัน...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 20:58  

เดียวรุ่นผู้น้อง คงได้ตามรอยผู้พี่อย่าง น้องอารีน่าแน่ เมืองนอกเป็นไงไม่รู้แต่ในเมืองไทยมันช่างต่างจริงๆ
อย่าง
ทำไม LG Arena เปิดตัวออกขายจริงไปได้แค่8 วัน มันถึงได้เงียบเชียบเมื่อเทียบกับ 5800 ที่ออกช่วงกุมภา แต่มีคนสนใจ ถามราคาแล้วไปซื้อกันอุตลุต จนถึง กลางเมษา ยังมีคนตั้งบอตรอซื้อลอตไม่อ้ากันอีกมาก ดูได้จากในบอต พันทิตนี่

แล้วในบอตตอนนี้ และบอตที่อื่น ที่เห็นพูดกันเยอะๆ ก็เป็น SS Star อีก ก่อนออกที่คนนั้นพูดตั้งที คนนี้เชียร์ที

ไหงพอออกแล้วมานเงียบ โดนรุ่นๆเล็กๆ และรุ่นที่ตามหลังมา ไม่ถึงอาทิตย์ กลบกระแส ในบอต ต่างๆไปหมดเลย อะ

ปล. ตอนนี้ผมเริ่มเห็นแวว ว่ามันราคาจะตกลง 3000 ในเวลา ไม่ถึง 1เดือนครึ่ง ตามกระแส ที่มีคนเคยออกมาฟันธง แล้วสาวกก็มาป้องว่า LG ไม่ทำแบบนั้น ไม่ใช่ Samsung นะ เห็นแววแล้วว่างานนี้ สาวกLG ต้องเปลี่ยนแนวคิดซะทีหละ ว่าทุกอย่างมันมีครั้งแรกเสมอ อย่ามั่นใจอะไรนัก

ปล2 ตอนนี้ราคาขายข้างนอกอยู่ 16000 ครับ หลังออกไปได้ 8 วัน จาก 17900 (ลดไป 1900 ในเวลาแค่ 1อาทิตย์นิดๆ)
Linkza
Year's Star

จังหวัด: ลิงลพบุรี..
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 22:13  

เดียวรุ่นผู้น้อง คงได้ตามรอยผู้พี่อย่าง น้องอารีน่าแน่ เมืองนอกเป็นไงไม่รู้แต่ในเมืองไทยมันช่างต่างจริงๆ
อย่าง
ทำไม LG Arena เปิดตัวออกขายจริงไปได้แค่8 วัน มันถึงได้เงียบเชียบเมื่อเทียบกับ 5800 ที่ออกช่วงกุมภา แต่มีคนสนใจ ถามราคาแล้วไปซื้อกันอุตลุต จนถึง กลางเมษา ยังมีคนตั้งบอตรอซื้อลอตไม่อ้ากันอีกมาก ดูได้จากในบอต พันทิตนี่

แล้วในบอตตอนนี้ และบอตที่อื่น ที่เห็นพูดกันเยอะๆ ก็เป็น SS Star อีก ก่อนออกที่คนนั้นพูดตั้งที คนนี้เชียร์ที

ไหงพอออกแล้วมานเงียบ โดนรุ่นๆเล็กๆ และรุ่นที่ตามหลังมา ไม่ถึงอาทิตย์ กลบกระแส ในบอต ต่างๆไปหมดเลย อะ

ปล. ตอนนี้ผมเริ่มเห็นแวว ว่ามันราคาจะตกลง 3000 ในเวลา ไม่ถึง 1เดือนครึ่ง ตามกระแส ที่มีคนเคยออกมาฟันธง แล้วสาวกก็มาป้องว่า LG ไม่ทำแบบนั้น ไม่ใช่ Samsung นะ เห็นแววแล้วว่างานนี้ สาวกLG ต้องเปลี่ยนแนวคิดซะทีหละ ว่าทุกอย่างมันมีครั้งแรกเสมอ อย่ามั่นใจอะไรนัก

ปล2 ตอนนี้ราคาขายข้างนอกอยู่ 16000 ครับ หลังออกไปได้ 8 วัน จาก 17900 (ลดไป 1900 ในเวลาแค่ 1อาทิตย์นิดๆ)

จริงหรอคับ...นี่ก็รอ...ราคามันสมเหตุสมผล(สำหรับผม)...มากกว่านี้...ว่าจะไปสอย...มาเล่นเป็นเรื่องเป็นราวบ้าง...ไหงลดไวจัง...ไงก็ถือว่าดี...สำหรับผู้บริโภค...ที่ยังม่ะได้ซื้อก่อนล๊อตแรกๆ...อย่างผมอยู่แล้ว...ถือว่าให้อภัยได้...ถ้าจะดัมพ์ราคา...บ้าเลือดแบบซังซุง...แต่คิดว่าคงไม่มากแบบซัมซุงมั้งคับ...แอลจี...มีวิธีการบริหารราคา...ที่ลงตัวกว่าซัมซุงนะ..ผมว่า..แต่...ก็ไม่แน่...ถ้าจะเน้นยอด...แล้วก็สร้างฐานลูกค้า...ให้คน...มีโอกาส...ได้ลองสัมผัส..เจ้าอารีน่า...ที่แอลจีภูมิใจ...นักหนา...ได้ง่ายขึ้น...คิดว่าแอลจี...อาจจะพยายามปูทาง...ให้ตัวเอง...มีฐานลูกค้า...ให้มากกว่าเดิม...ก็เป็นได้...(ส่วนหนึ่งที่ลดได้เร็วขนาดนี้...คงเป็นราคา...ที่เปิดมาค่อนข้างสูงนะ...ถ้าเทียบกับโดยทั่วไปของแอลจีเอง...แม้ฟังค์ชั่น...จะพอให้สามารถขูดได้ก็ตาม...เหมือนซัมซุง...S8300...ที่จาก20,000ฝ่าๆ...ที่ตอนนี้....กำเงิน16,000นิดๆ...ก็ได้เล่นแล้ว..)อ้อ...อารีน่ายังหมื่นหกปลายๆน้า...เด๋วพวกมาอ่าน...ตาโตคว้าเงินไปหมื่นหก...จาแป้กกลับบ้านซะป่าวๆ...http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=papayatop...เช็คราคา...โดยคุณปาปาย่าท็อปคับ...อัพเดทเสมอ...ของเค้าดีจริง...แนะนำๆ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 17:20  

เอาปัญหาของตัวผู้พี่ Arena มาให้ดูกันครับ โดยเฉพาะปัญหาศูนย์ของ LG

------------------------------------------------------------------------------------------

ทำไมArena ล็อตแรกนี่มันมีปัญหาเยอะจังครับ เนี่ย(หรือเรา ซวยคนเดียวนี่) อุส่าไปยืนรอรับเครื่องมาถึงบ้านเช็คดูเจอ เดต พิคเซล 2 จุด อยู่มุมๆซ้ายจอ รีบเอากลับไปคืน เขาก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้ อันนี้ดีมากๆครับ
แต่มาเมื่อเช้าของวันนี้ ลองเอากล้องไปถ่าย วีดีโอ มันกลับไม่ติด ขึ้นเป็นแบบประมาณว่า file เสียหาย ไม่สามารถเปิดได้(โหมดถ่ายรูปปกติถ่าย และบันทึกได้ปกตินะครับ)

ก็เลยรีบโทรไปที่เดียวกับเมื่อวานบอกเขาขอเปลี่ยนเครื่องคืน เพราะมันยังอยู่ในช่วง 7 วัน เขาบอกไม่สามารถเปลี่ยนเครื่องได้ เพราะเปลี่ยนไปแล้ว 1 ครั้ง เขาไม่มีนโยบายให้เปลี่ยน พวก Hardware เกิน1 ครั้ง แล้วใครจะไปรู้หละ ผมก็ไม่ได้อยากให้มันพังต้องเสียเวลางานเหมือนกัน
เขาเลยบอกให้เข้ามาอัพเฟริมแวร์ ก็เอ้า เดียวอัพเสร็จหายจะได้จบๆเรื่อง พอไปถึงเจ้าหน้าที่เขาก็เช็ค เวอร์ชั่น ว่าตอนนี้เครื่องเป็นเวอร์ชั่นไหน เขาก็เช็คแล้วบอกเราว่า มันเป็นเวอร์ชั่นเดียวกันกับตัวล่าสุดที่ร้านมี เดียวขอเอาไปให้ช่างดูก่อน เราก็เริ่มรู้สึกกังวลแล้วนิดๆ ว่ามันล่าสุดแบบนี้อัพแล้วมันจะหายไหมเนี่ย เขาก็บอกอีกครึ่ง ช.ม. ให้มารับเครื่อง ก็ออกใบมาให้

ก็ไปนั่งหาไรกินค่าเวลาพอครบ ชม. ก็กับไป ไอที่กลัวอยู่มันก็ดันจริงจนได้ ช่างบอกอัฟโปรแกรมให้ใหม่ มันก็ไม่หาย เขาบอกว่ามันเสียที่ตัวกล้อง เราก็บอกว่าแล้วงี้ต้องทำยังไง มันไม่ได้ผิดที่เรานะ ซื้อไปยังแทบไม่ได้เมมเบอร์ใครเลยด้วย เขาก็บอกว่ามันเสียที่ตัวกล้อง ซึ่งอยู่ในส่วนของHardWare เปลี่ยนเครื่องใหม่ไม่ได้แล้ว ถ้าตกลงให้เขาซ่อมเขาก็จะงัดเอากล้องตัวเก่าออกแล้วเอาอะไหล่ตัวใหม่ใส่เข้าไปแทน
เราก็บอกเขาว่าขอคิดดูก่อนแปบนึง เพราะเครื่องพึ่งซื้อมา ได้ไปนี่ตอนจับเราก็ยังจับอย่างถมอน ไม่อยากให้มันมีรอยก่อนเวลาอันควร แต่นี้จะมาแงะเครื่องเรา ซึ่งแน่นอนหละว่า ช่างเก่งแค่ไหนมันก็คงมีรอยให้เห็นเยอะแน่ๆ เพราะช่างพวกนี้งานเขาเยอะ จะให้มาถนอม เหมือนเจ้าของคงยากมาก T_T หลังจากขอเวลาคิดก็โทรไปบอกแฟนก่อน ประมาณหาคนช่วยคิด เพราะตอนนั้น บอกเลยว่า อารมณ์ เริ่มไม่สงบแล้ว กังวลก็กังวล เสียดายเครื่องพึ่งซื้อจะต้องมาโดนเปิดโดนแกะ เราก็หวังได้ความคิดอะไรจากมัน แต่พอเล่าเสร็จ กลายเป็นมันด่าซะ เสียงทะลุออกนอกโทรศัพท์เลย ว่าทำไมไม่รับผิดชอบ ให้เราไปด่าช่างอีก ว่าตอนขายนะอยากขายทำไมตอนขอเปลี่ยนมันถึงเรื่องมากนัก ของมันเพิ่งได้มาไม่ถึง2วัน ใครมันจะไปตรวจได้ทุกเมนู และอีกยาว บราๆๆ ทำผมหูชาไปอีก เฮ้อกำ - -" หลังจากคิดอยู่ เกือบ15 นาที พร้อมกับคุยกับช่างในร้าน ก็ได้ข้อสรุปว่า ต้องทำใจ ยอมให้น้อง อารีน่า รักจัง นอนอยู่ที่นั้นให้เขาผ่าตัด T^T แล้วอีก2วันค่อยไปรับตัวกลับ แต่ช่างบอกว่าถ้าเสร็จเร็วจะรีบโทรไปบอก เพราะช่วงนี้งานซ่อมเยอะเลย ตอนนี้ก็ได้แต่รอโทรศัพท์ติดต่ออย่างเดียว
ถ้าได้เรื่องยังไงจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 17:21  

เคยลงปันหาที่มีคนเจอเอาไว้ในล็อตแรกครับ เข้าข้อไหม รีบไปศูนย์นะครับ

-------------------------------------------------------------
เท่าที่ดูในบอตต่างๆมา ล็อตแรกนี้ก็มีปัญหาเกิดกับเพื่อนๆบางคนที่เอามาลงให้รู้แล้วบ้างก็พวก (แต่ก็ได้เปลี่ยนเครื่องใหม่กันเกือบหมดนะ)
-จอเป็นฝ้ามัวๆ เช็ดไม่ออก (ศูนย์เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้แล้ว)
-เครื่องค้าง เด้งไปค้างอยู่หน้าจอคลังภาพตลอดเวลา (อันนี้มาจากกระทู้ในพันทิพ ครับ T7858416 )
-เดตพิคเซล
-กล้องถ่ายภาพนิ่งได้ แต่บันทึกfile วีดีโอไม่ได้
(ถูกร้านปฏิเสธการเปลี่ยนเครื่องใหม่ในกรณีเปลี่ยนเครื่องให้แล้ว 1 ครั้ง)จากกระทู้นี้)
-ตัวเครื่องมีอาการร้อนเกินปกติตรงหัวเครื่อง
-ถ่ายภาพนิ่งแล้วค้าง
-เวลา เข้าเมนู สร้างหนัง ตรง Tag ตัดต่อเสียง พอกด ลูกศรสีแดงเครื่องจะ restart ตัวเองทุกครั่งไป อันนี้ก็มาจากพันทิพไปเซิตดูตามเลขกระทู้ได้เลยครับ T7892177

เจออันไหนตอนลองเครื่องรีบติดต่อศูนย์ทันทีอย่าลืมครับ
เสื่อม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสื่อม
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 22:11  

lazercera ผู้เขียน:
อยากได้ๆๆอะ

เปลี่ยนรูป Display เถอะครับ
ขอร้องล่ะ
55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 55
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 13:17  

LG ออกแบบมาได้สวยล้ำมากๆๆๆครับ ตัวเองเคยใช้ตั้งแต่สมัยฝาพับและจอสีเริ่มบูม ตอนั้นหลายๆคนยังไม่รู้จัก LG เลย ขอบอกว่าสวยมากซึ่งมีอยู่หลายตัวทีเดียวที่ได้รับรางวัลด้านการออกแบบมา แต่ไม่ได้เอามาเป็นจุดขาย แต่ตัวหลังๆ เริ่มจะมีการประชาสัมพันธ์บ้างแล้ว กับตัวที่ได้รับรางวัล
c2009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 20:57  

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/ABLsN_dIQhE&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/ABLsN_dIQhE&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>
c2009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2009 21:01  

เห็นวิดีโอการใช้งานตัวเครื่องแล้ว ยิ่งอยากได้ ขออย่าให้แพงมากเกินไปนะครับ รับรองขายดี
Laughing

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/nL-kAylp_Zs&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/nL-kAylp_Zs&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 04:28  

สวยโคตรๆอะครับ ไม่เคยเห็นโทรศัพท์มีปุ่มตัวเลขสวยแบบนี้มาก่อนเลย กำลังคิดจะซื้อเป็นของขวัญวันเกิดให้ใครสักคน 555+
KNesss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 04:13  

ทำไมไม่มีคนนึกถึงอะว่าหล่นมันจะเป็นยังไง

กำลังนั่งนึกสภาพตอนที่มันหล่นอะ

จะร้าวไหม ร้าวปุ๊ปสัมผัสไม่ได้

ยังงี้ไม่ไหวนะ

สวยดีจริงเอาซะ ลืม ซัมซุงไปเลย

ปล.ที่บ้านรัก LG มากทีวี 4 เครื่องที่บ้าน LG หมด จอคอมก้อ LG

- -* แต่ผมใช้โทรศัพท์โนเกีย จะเปลี่ยน LG ตามมั้งละ
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 10:55  

ปุ่มกดมันไม่มีไฟเหรอ เวง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 02:49  

ตอนนี้ปัญหาใหญ่ที่น่ากลัวของ LG จากที่ไปดูในบอต Arena เห็นจะเป็นที่มาตรฐาน QC นะครับ
QC ล็อตแรกที่ออกมามีปัญหาเยอะก็พอจะเข้าใจได้
แต่นี่ล็อตหลังออกมา แถม มีเฟริมแวร์ออกมาให้อัพ จาก v10a ไล่มาจนตอนนี้v10d ปัญหาเดิมๆตั้งแต่ล็อตแรกก็มีคนมาโพสอยู่อีกเรื่อยๆแถม ไอปัญหาประจำตัว ตั้งแต่รุ่น ไอติม จนถึงตอนนี้ที่แก้ไม่หาย ก็เครื่องค้างแบบไม่รู้สาเหตุ เป็นว่าเล่น แก้ได้คือ ต้องคอยมาถอดแบต แบบ แทบจะวันเว้นวันอยู่แล้ว อัฟมาจนถึงตัวใหม่สุดก็ยังไม่หาย

LG ควรจะปรับปรุงQC ให้มันดีมากกว่าที่เป็นอยู่นี้นะครับ อย่าง รุ่ม LG ไอติม นี่คนเขารู้จนเหมือนเป็นสโลแกนรุ่นปแล้วว่า มันค้าง กันมากจนถึงปัจุบัน จนคนหนีไปซื้อรุ่นอื่นหรือเจ้าข้างเคียงหมดอะ
LGLGLGLG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2009 15:59  

ผมว่า ซัมซุง ไม่ใช่แค่ทำตาม LG นะคับ

ยังทำตามโซนี่อีก ถึงจะดีกว่านิดหน่อยก็เถอะ

เหมือน โซนี่ทำกล้อง 12ล้าน ออกมา ซัมซุงก็ 12 ล้านตาม

ไม่ได้เสียดสีนะคับ

ถ้าซัมซุง เจ๋งแบบไม่ตามใครนะ ก็คงทำเหนือกว่า 12ล้านไปแล้ว

แล้ว Crystal ของ LG เครื่องนี้เจ๋งจริง ออกมาเพื่อฆ่า SS 8300 เลยล่ะ

ซึ่ง ผมเชื่อว่า ดีกว่ามาก*
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2009 16:21  

มันสวยดีนะคะ แต่ยังไม่ถูกใจ เท่าไร

แต่ชอบปุ่มสวยดี แล้วแบตมันจะอยู่ตรงไหนนิ

แล้ว ราคาประมานเท่าไรหรอคะ แล้วมันจะพังง่ายไหมคะ

จะอย่าง lg คงไม่พังง่ายหรอก เพราะใช้ วิวตี้ อยู่

ตกหลายรอบละยังไม่พัง เลยอิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 01:54  

LGLGLGLG ผู้เขียน:

ผมว่า ซัมซุง ไม่ใช่แค่ทำตาม LG นะคับ

ยังทำตามโซนี่อีก ถึงจะดีกว่านิดหน่อยก็เถอะ

เหมือน โซนี่ทำกล้อง 12ล้าน ออกมา ซัมซุงก็ 12 ล้านตาม

ถ้าซัมซุง เจ๋งแบบไม่ตามใครนะ ก็คงทำเหนือกว่า 12ล้านไปแล้ว

แล้ว Crystal ของ LG เครื่องนี้เจ๋งจริง ออกมาเพื่อฆ่า SS 8300 เลยล่ะ

กว่าตัวนี้จะออกขาย ผมว่าตอนนั้น SS8300 คงเหลือเครื่องละ10000-12000 แล้วครับ
เอามาเทียบได้งาย กว่าตัวนี้จะมา SS คงขายผลิตแล้วขายไปไม่รู้กี่ล็อตแล้ว ดีได หยุดสายการผลิตรุ่นนี้ไปแล้วมั้ง เพราะบางยี่ห้อปล่อยสเปคในกระดาษมาขู่กว่าจะออกจริง 2 ปี 0_O
หลงยุคไปแล้วครับตอนนั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 01:56  

ตอนนี้ปัญหาใหญ่ที่น่ากลัวของ LG จากที่ไปดูในบอต Arena เห็นจะเป็นที่มาตรฐาน QC นะครับ
QC ล็อตแรกที่ออกมามีปัญหาเยอะก็พอจะเข้าใจได้
แต่นี่ล็อตหลังออกมา แถม มีเฟริมแวร์ออกมาให้อัพ จาก v10a ไล่มาจนตอนนี้v10d ปัญหาเดิมๆตั้งแต่ล็อตแรกก็มีคนมาโพสอยู่อีกเรื่อยๆแถม ไอปัญหาประจำตัว ตั้งแต่รุ่น ไอติม จนถึงตอนนี้ที่แก้ไม่หาย ก็เครื่องค้างแบบไม่รู้สาเหตุ เป็นว่าเล่น แก้ได้คือ ต้องคอยมาถอดแบต แบบ แทบจะวันเว้นวันอยู่แล้ว อัฟมาจนถึงตัวใหม่สุดก็ยังไม่หาย

LG ควรจะปรับปรุงQC ให้มันดีมากกว่าที่เป็นอยู่นี้นะครับ อย่าง รุ่ม LG ไอติม นี่คนเขารู้จนเหมือนเป็นสโลแกนรุ่นปแล้วว่า มันค้าง กันมากจนถึงปัจุบัน จนคนหนีไปซื้อรุ่นอื่นหรือเจ้าข้างเคียงหมดอะ

อืม เรื่องQC นี่น่าห่วง ทุกรุ่น ของLG จริงๆ
ฝ้ายพี *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 14:54  

สวยมาก !!
=DD

สวยขนาดนี้ กล้องขนาดนี้
ราคาเท่าไหร่เอ่ย ?
ตามมาอ่าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 21:19  

ของจริงยังไม่ออก ยังไม่เคยทดลองใช้ แต่แค่เห็นว่ามีคนชื่นชม ก็มีคนเข้ามาป่วนอีกแล้ว คนเดิมแน่ๆ สงสัยจะถูกจ้างมา... เอาข้อความเดิมๆ มาโพส มันง่ายไปไหม ไม่มีความคิดเห็นใหม่ๆ หรือ หาข้อมูลใหม่ๆ มาบ้างเหรอ รออ่านอยู่นะ...

รุ่นเก่าอาจมีปัญหา รุ่นที่ใหม่กว่าก็น่าจะได้รับการปรับปรุง ทำไมไม่รอดูก่อนล่ะ เขายังไม่ทันออก ก็จ้องโจมตีเล่นงานแบบนี้ คนที่เขาสนใจต้องเสียเวลามานั่งอ่านข้อความเก่าๆ ไม่สร้างสรรค์เลย เสียอารมณ์...

ปัญหาเห็นมีกันทุกยี่ห้อ...ใครใช้จริงแล้วมีปัญหาก็มาโพส คุณก็เอาข้อความที่เขาโพสมาแปะซ้ำๆ ย้ำกันเข้าไป แปะข้อความมั่วไปหมด ไม่ใช่ปัญหาของรุ่นนี้เลยทั้งนั้น ใครไม่รู้ ก็นึกว่ารุ่นนี้ไม่ดี ทั้งๆ ที่ไม่เป็นความจริงเลย...

หยุดสักทีเถอะ พฤติกรรมแบบนี้...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 19:06  

อืม เรื่องQC นี่น่าห่วง ทุกรุ่น ของLG จริงๆ

ขอบคุณสำหรับข้อมูล อ้างอิงนะครับ คงมีประโยชน์ตอนซื้อไม่ว่ารุ่นไหน
จะได้ระวังมากขึ้น เดียวนี้แต่ละรุ่นเร่งกันออกมาแข่ง คุณภาพก็หยาบลงไปมาก
ช่วยเตือนใจให้รอบคอบได้ดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 16:31  

UI S Class เก่าไปแล้ว ทำงานก็ช้า คนเขา หนีไปสอย แบรนอื่นกันหมด

นี่เลยครับ CPU800 เร็วไม่มีหน่วง ได้รับการยืนยันเป็นเสียงเดียว ว่า เร็วที่สุดในตลาดตอนนี้ที่มีขาย
ที่สำคัญ ราคาแค่ 16500 ขาย กรกฏานี้แล้วครับ ที่สำคัญ

http://www.mxphone.com/show.php?id=4402

แถมๆ
http://www.mxphone.com/show.php?id=4414
kalatasaline
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 21:13  

เรื่อง Widget ซัมซุงทำก่อนครับ

มีตั้งแต่ใน Haptic ที่มีขายในเกาหลีแล้วครับ

2 ค่ายนี้เหมือนกันอยู่แล้ว อยู่ประเทศเดียวดีนิคุณ

LG ก็ดึงรุ่นนี้ของ Samsung เป็นต้นแบบ
Samsung ก็เอารุ่นนั้นของ LG มาเป็นต้นแบบ

สลับเปลี่ยนกันไป ไม่มีใครถูกผิดหรอกคุณ

widget ของ Lg มีตั้งแต่ kf700 แล้วนะครับ

เปิดตัวก่อน f480 อีกนะ
ZOZII
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 06:47  

คนนี้เหมือนจะแอบกัดเล็กๆนะ

ฟังก์ชั่น อาจจะมีบ้าง ก็อปกันไป

แต่ถ้าดูดีไซน์ เอลจีมีสวยกว่าค่ายอื่นๆก็ยอะอยู่นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 06:54  

kalatasaline ผู้เขียน:

widget ของ Lg มีตั้งแต่ kf700 แล้วนะครับ

เปิดตัวก่อน f480 อีกนะ

FC SS อย่ามาบุก LG เลย

เห็นๆกันอยู่ อย่าพูดถึงอดีต

แม้แต่ Omnia ที่ SS เอาเป็นรุ่นทอปของค่าย

โปรโมทติดป้ายเต็มบ้านเต็มเมือง

ถ้ามามองเอลจีบ้างก็นะ จะรู้ว่า ดีไซน์น่ะ

แบบนั้น ดูก็รุ้ว่าเลียนแบบ LG Prada

SS Omnia HD ก็ดูดีอยู่หรอก ปุ่มเก๋ดี

ลองเทีบยกับเอลจีดิ่ รุ่นโตๆอย่าง Omnia HD

ยังมีดีไซน์ที่เหมือน LG Secret ที่ออกมาก่อนแล้วเป็นปี

คนมองไม่ทั่ว เค้าก็คงไม่รู้หรอก ว่าอะไรเป็นอะไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 06:56  

UI S Class เก่าไปแล้ว ทำงานก็ช้า คนเขา หนีไปสอย แบรนอื่นกันหมด

นี่เลยครับ CPU800 เร็วไม่มีหน่วง ได้รับการยืนยันเป็นเสียงเดียว ว่า เร็วที่สุดในตลาดตอนนี้ที่มีขาย
ที่สำคัญ ราคาแค่ 16500 ขาย กรกฏานี้แล้วครับ ที่สำคัญ

http://www.mxphone.com/show.php?id=4402

แถมๆ
http://www.mxphone.com/show.php?id=4414

มาหาตลาดถึงนี่เลยหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 07:02  

LGLGLGLG ผู้เขียน:

กว่าตัวนี้จะออกขาย ผมว่าตอนนั้น SS8300 คงเหลือเครื่องละ10000-12000 แล้วครับ
เอามาเทียบได้งาย กว่าตัวนี้จะมา SS คงขายผลิตแล้วขายไปไม่รู้กี่ล็อตแล้ว ดีได หยุดสายการผลิตรุ่นนี้ไปแล้วมั้ง เพราะบางยี่ห้อปล่อยสเปคในกระดาษมาขู่กว่าจะออกจริง 2 ปี 0_O
หลงยุคไปแล้วครับตอนนั้น

แผนการตลาดไม่ลึกถึงใจคน

เค้าอาจจะไม่ได้คิดแบบผมคิดนะ

คนซื้อ เค้าซื้อตามที่เค้าศรัทธา

เค้าชอบอะไร เค้าก็ซื้ออันนั้นแหละ

ผมชอบเอลจี ผมก็ซื้อเอลจี

ผมก็คงไม่ไปซื้อยี่ห้ออื่นหรอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 07:06  

hey hao ผู้เขียน:
เมื่อไรจะขายครับ รอซื้ออยู่เลย ว่าแต่ไม่มี ช่อง 3.5 เหรอ หวังว่าคงไม่แพงนะ

ไม่จำเป็นต้องเป็นช่อง 3.5 หรอกครับ

แฮนเซ็ตของเอลจีออกมาแต่ละรุ่น

เสียงก็เพราะอยู่แล้ว
kalatasaline
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 20:31  

samsung ชอบตัดหน้าตัวอย่างเห็นได้ชัดคือ

Sony ericsson xperia x1 ที่โดน omnia กวาดยอดขายเรียบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2009 02:04  

ผมก็โดน แต่ขายทิ้งไปแล้วในบอต อื่น เอาไปซื้อแบรนข้างเคียง(ยังคิดอยู่เลยว่าตอนนั้นน่าจะรออีกนิด จะได้ไม่ต้องมาเสียเงินเกือบ 18000 แล้วต้องวิ่งเข้าออกศูนย์ เฮ้อ... ไม่น่าเลย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 00:08  

รุ่นนี้จะเข้าไทยเมื่อไรคะ?

เก็บเงินรออยู่

เครื่องเก่าก็จะพังแหล่ไม่พังแหล่อยู่แล้ว
Msconfig
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 12:03  

แถมๆ

CPU 800 ทำคุย Sony ตัวใหม่ CPU 1 g ram 512 โถ่เค้ายังไม่มาโชว์พาวแบบยูเลย สวะจิงๆ
คิงคอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 15:19  

TicketID:212104 เค้าสนับสนุนซัมซุงอยู่ครับ (หรือกลับกันไม่รู้นะ) ลองดูๆ ผมหามาให้เรียบร้อย
http://search.pantip.com/cgi-bin/ss?query=216144&group=%C1%D2%BA%D8%AD%A4%C3%CD%A7&search=&age=all
ซึ่งถ้าสังเกตุดีๆ ซัมซุงมีปัญหาทีไร หมอนี่จะเข้าไปตอบเรื่อยๆ แต่ถ้ารุ่นอื่นออก หมอนี่จะเข้าไปดิสเครดิตทันที

ปล.ช่วงนี้ขายของไม่ได้หรือไง ถึงใช้วิธีนี้ ส่วนคนที่อ่านมาถึงผม อยากจะบอกว่า

"สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น แต่สิบตาเห็นไม่เท่าคนที่ได้ใช้"
Skyline_Cll
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 16:49  

Msconfig ผู้เขียน:

แถมๆ

CPU 800 ทำคุย Sony ตัวใหม่ CPU 1 g ram 512 โถ่เค้ายังไม่มาโชว์พาวแบบยูเลย สวะจิงๆ

ของเขาขายแล้วนี่ เป็นรุ่นที่CPU สูงสุดตอนนี้ ในตลาด
ส่วนของ SE แอบจะแรง1G แต่กว่าจะมา ตอนนั้นตลาดคงมีแต่พวก CPU 1G กันหมด เป็นเรื่องธรรมดา ไม่น่าแปลกใจอะไรแล้ว นี่ครับ แต่บอร์ด SEตื่นเต้นกัน ก็ไม่รู้จะว่าไงดี เขาคงมองไม่เห็นถึงตอนนั้นแบบที่ผมบอก หรือไม่ดู ตัวอย่างเก่าอย่าง X1 ไม่รู้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: