Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E52 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 370 / เข้าชม: 994236
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia E52 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 16:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

ล่าสุด ทางโนเกียใด้ส่งอีเมลมาบอกว่า ให้ลองbluetooth ของnokiaเอง

เป็นคำแนะนำที่ไรความรับผิดชอบที่สุดเท่าที่เคยใด้ยินมา

แม่เจ้า สรุปว่า ไอbletoothที่ๆลองไปมันห่วยหมดเลยเหรอวะ

ที่ลองไปมี

plantronic voyager pro
jawbone prime
jabra sp700

เป็นหมดเลย-*-

พอกันทีครับ ขอขายทิ้งเลยดีกว่า ใครสนใจขอปล่อยต่อที่ 8500ละกันครับ
ติดต่อใด้ที่ 086-7559583
YU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E52 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 20:56  

โดนๆ แต่พออ่านๆมาจาก95% เหลือ 50% เอาไงดีซื้อไม่ซื้อที่ถูกใจก็ราคาสูงอีก Sad
Cat-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: SamutPrakarn
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 22:12  

แต่แรกว่าจะหาโอกาสใช้ E series กับเขามั่ง เช็ค review เมืองนอกเห็นเขาชมตัวนี้กันมากมาย (e.g., GSMarena.com, KnowYourMobile.com) แต่สงสัยคงถอดใจไป 6710-Nav ดีกว่าเพื่อความปลอดภัย Thanks to คุณ Nobeta กับคุณ Seacow ครับ.
NK E52
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 13:47  

ใช้มาได้ประมาณสองเดือนแล้ว ของผมใชกับ BT Jabra BT8040 บางทีคุยได้ซักพักก็เสียงหายไปเฉยๆเหมือนกัน สังเกตูอีกอย่างเพิ่งเป็นตั้งแต่สองวันก่อน คือบางครั้งเราปิดเครื่อง (แต่ไม่ได้ถอดแบตออกนะ) แล้วเปิดใหม่ บางครั้งมันจะให้ต้องตั้งวัน/เวลาใหม่ เมื่อก่อนหน้านี้ไม่เป็นนะ
kamaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 18:10  

ซื้อมาใช้ยังไม่ครบเดือนเลย วันนี้เน่าไปแล้วครับ Confused
ก่อนหน้านี้1อาทิตย์ ดับ+รีสตาร์ทบ่อยมาก รับสายแล้วดับ ดับเอง และบ่อยสุด คิอเล่นเน็ททั้งedgeและwifi เล่นแล้วไม่เกิน3นาที รีสตาร์ททุกครั้ง

ลองHR ก็ไม่หาย วันนี้หนักสุด พูดสายอยู่ดีๆ ดับไปเลย เปิดใหม่ก็ขึ้นตลอดว่า "phone start-up failed.contact the retailer" ตลอดเลย ลองกด * + 3 + โทรออก และกดปุ่มเปิดเครื่องค้างไว้จนขึ้นรูปมือประสานกัน เพื่อทำHR ก็ไม่หาย

ตกบ่าย เอาไปศูนย์nokiaสาขาmbk เจ้าหน้าที่ก็เอาเข้าไปให้ช่างดู และออกมาพร้อมช่างแจ้งว่า อาการนี้ ไม่สามารถซ่อมที่สาขาได้ ต้องทำการส่งเครื่องเข้าสำนักงานใหญ่ ใช้เวลา2อาทิตย์

คอยดูนะ ถ้าซ่อมเสร็จแล้วยังเจอแบบนี้อีก ได้ขายทิ้งแน่ๆ Sad
kamaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 18:15  

อ้อ ไปหาข้อมูลเรื่องปัญหาของE52 ที่forumของโนเกีย ยุโรป พบว่า มีปัญหามากมายเอาเรื่องครับ

http://discussions.europe.nokia.com/discussions/search?sort_by=-date&submitted=true&type=message&advanced=true&sort_by=-date&q=E52&phrase=&one_or_more=&without=&f=subject&page_size=50&author=&=#search_results
aassk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 08:45  

มันแย่ขนาดนั้นเลยรึเนี่ย

เล็งๆ ไว้อยู่สงสัยต้องหาตัวอื่นแล้ว
โดนเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 16:50  

มาแจ้งความคืบหน้าครับ

สรุป ตอนนี้ต้องรอต่อ ครับ

บอกว่า รอบแรกเปลี่ยนอาไหล่แล้ว ปรากฏยังไม่หาย ต้องสั่งอะไหล่ เพิ่มอีกสองชั้น เจริญพร

หมายกำหนดการ : ไม่ทราบว่าจะเสร็จเมื่อไหร่!??

เฮ้ออ เหนื่อย ภาค 2
seacow
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 20:49  

ไม่ไหวครับรุ่นนี้ ขายทิ้งไปแล้ว ไปใช้bbดีกว่า คงจะอีกนานล่ะครับ ที่ผมจะกลับมาใช้โนเกียอีก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2009 08:39  

จากที่ตามไปอ่าน link นอก ของคุณ kamaki พบว่า E52 ปัญหา ทั่วโลก จะคล้ายๆกันคือ

1. เสียงพูดคุย เวลาพูดไปสักพัก อีกฝ่ายจะไม่ได้ยินเสียงเรา

2. Bluetooth Connect แล้วชอบหลุด

3.เครื่อง restart เอง หรือ บางเครื่องเปิดไม่ติดเลย

4.เป็นเรื่องอื่นๆ แล้วแต่เครื่อง

ส่วนเครื่องผมเอง ตอนนี้ เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ต้องเปลี่ยนบอร์ด หลังจากรอบแรกบอกว่าเปลี่ยนอะไหล่เรียบร้อยแล้ว

สรุปคือ ต้องรอต่อไปอย่างน้อย 2 อาทิตย์
2 เดือน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2009 13:06  

ของใครเป็นแบบนี้บ้างมั้ยครับ
1) คือว่าปกติหลังเราถอดแบตออก > ใส่กลับ > เปิดเครื่อง มันจะให้ต้องตั้ง วัน/เวลาใหม่ทุกครั้ง อย่างนี้มันปกติหรือเปล่าครับ (ของ SE ไม่ต้องตั้ง)
2) อีกอย่างปกติก่อนนอนก็จะปิดเครื่องทุกครั้ง มาเปิดอีกทีตอนเช้า เพิ่งมาเจออาการผิดปกติ ซึ่งก่อนหน้านี้ไม่เป็น คือว่าตอนนี้มันกลายเป็นว่าพอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ทุกครั้งมันก็จะให้ตั้งวัน/เวลาใหม่ทุกครั้งด้วย (ทั้งที่ไม่ได้ถอดแบตออกนะครับ)
ผมลอง Format phone memory และ ทำ Factory Settings 3-4 รอบแล้วก็ไม่หาย (Format Memory Card ด้วย) อ้อ! ไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเลยนอกจากเดิมๆ ลองเปลียนสลับ Momory Card 2-3 อันแล้วก็ไม่ต่างจากเดิม ตอนนี้ใน Memory ก็ไม่ได้ Save อะไรลงไปเลย ขอบคุณครับ
toona
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2009 20:34  

น่าใช้จังเลย
cartoonikkyu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Tak
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2009 21:03  

แปลก ทำไมคนอื่นมีปัญหาเยอะจัง แต่ทำไม ผมซื้อมาตั้งแต่ ต้นเดือนสิงหาคมแล้ว จนตอนนี้ปลายเดือนตุลาคมแล้ว ยังไม่มีปัญหาเลย ครับ งง หรือว่าเราได้เครื่องที่ไม่มีปัญหาหว่า โชคดีจัง

เสริมนะครับ ผมใช้สแตนต์บายแบบพื้นฐานนะครับ(ที่หน้าจอโล่งๆอะ ไม่มีเมนูลัด) สำหรับคนมีปัญหาลองใช้ดูถ้ามันยังมีปัญหาอยู่แสดงว่าไม่เกี่ยวกัน เผื่อมันเกี่ยวครับ แฮะๆ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 19:06  

บางประเทศก็มีปัญหาแบบซ้ำๆกันมากเหมือนกันครับผม Wink
ตอนนี้จะแก้ไขด้วยอับเฟริม์แวร์ Wink
Nobeta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แจ้งความคืบหน้า E52
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 17:33  

ล่าสุดผมได้ติดต่อ AIS ให้ช่วย เนื่องจากเครื่องมีสติกเกอร์ MFA อยู่ เค้ายอมเปลี่ยน main board ให้ ใช้เวลาสักอาทิตย์นึงครับ ต้องขอบคุณ AIS, MFA มากๆที่ช่วยเปลี่ยน board ให้เลยครับ หลังนำกลับมาใช้ พบว่า อาการเดิม ที่เคยเป็น ก็ยังคงเป็นทุกอาการ เหมือนเดิมครับ แย่จัง รุ่นนี้
ใช้บลูธูท แล้วหลุดไปดื้อๆ ต้อง manual บังคับให้เป็น speaker phone จึงคุยต่อได้ หลังจากวางสายไปแล้ว ไปปิดการต่อบลูธูืืทแ้ล้ว รูปหูฟังยังค้างอยู่เลย ทำยังไงก็ไม่ออก เลยต้องปิดเครื่องเปิดใหม่ พอเปิดใหม่ ก็ต้อง set date and time ใหม่อีก (น่าจะเพราะว่าเครื่องมัน reset ตัวเองเลย ทำตัวเป็น windows ไปได้ เฮ้อ)

Bluetooth ยี่ห้อ Plantronic Pro รุ่นใหม่แล้วนะเนี้ย เห็นกระทู้ข้างบนบอกว่า ให้ใช้ Nokia Bluetooth อยากถามว่า ถ้าผมซื้อ nokia bluetooth รุ่นแพงสุดลองใช้เด๋วนั้นเลย ถ้าเป็นอีก Nokia จะคืนตังค์ค่า E52 ให้ผมมั้ยครับ ถ้าคืนให้ ผมไปลองในบัดดลเลยครับ จัดมาครับ

ผมจึงสรุปว่าน่าจะเป็นจาก firmware ไม่ match กับ Hardware นะครับ รอ firmware ใหม่ค่อยว่ากัน

คนที่ต้องรับผิดชอบคือ Nokia Thailand ครับ ปล่อยให้เครื่องที่เป็นแบบนี้ออกมาขาย แล้วไม่รับผิดชอบ ถ้าไม่รับผิดชอบ ถือว่าแย่มากๆๆๆๆๆ ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 16:43  

Nobeta ผู้เขียน:
ล่าสุดผมได้ติดต่อ AIS ให้ช่วย เนื่องจากเครื่องมีสติกเกอร์ MFA อยู่ เค้ายอมเปลี่ยน main board ให้ ใช้เวลาสักอาทิตย์นึงครับ ต้องขอบคุณ AIS, MFA มากๆที่ช่วยเปลี่ยน board ให้เลยครับ หลังนำกลับมาใช้ พบว่า อาการเดิม ที่เคยเป็น ก็ยังคงเป็นทุกอาการ เหมือนเดิมครับ แย่จัง รุ่นนี้
ใช้บลูธูท แล้วหลุดไปดื้อๆ ต้อง manual บังคับให้เป็น speaker phone จึงคุยต่อได้ หลังจากวางสายไปแล้ว ไปปิดการต่อบลูธูืืทแ้ล้ว รูปหูฟังยังค้างอยู่เลย ทำยังไงก็ไม่ออก เลยต้องปิดเครื่องเปิดใหม่ พอเปิดใหม่ ก็ต้อง set date and time ใหม่อีก (น่าจะเพราะว่าเครื่องมัน reset ตัวเองเลย ทำตัวเป็น windows ไปได้ เฮ้อ)

Bluetooth ยี่ห้อ Plantronic Pro รุ่นใหม่แล้วนะเนี้ย เห็นกระทู้ข้างบนบอกว่า ให้ใช้ Nokia Bluetooth อยากถามว่า ถ้าผมซื้อ nokia bluetooth รุ่นแพงสุดลองใช้เด๋วนั้นเลย ถ้าเป็นอีก Nokia จะคืนตังค์ค่า E52 ให้ผมมั้ยครับ ถ้าคืนให้ ผมไปลองในบัดดลเลยครับ จัดมาครับ

ผมจึงสรุปว่าน่าจะเป็นจาก firmware ไม่ match กับ Hardware นะครับ รอ firmware ใหม่ค่อยว่ากัน

คนที่ต้องรับผิดชอบคือ Nokia Thailand ครับ ปล่อยให้เครื่องที่เป็นแบบนี้ออกมาขาย แล้วไม่รับผิดชอบ ถ้าไม่รับผิดชอบ ถือว่าแย่มากๆๆๆๆๆ ครับ

อากาหนักใช้ได้เลยครับ

ของผมก็รอเปลี่ยน board เหมือนกัน หวังว่าคงจะไม่เจอปัญหาซ้ำซ้อน เพราะว่า fw น่าจะยังไม่พัฒนานะครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 17:09  

ตอนนี้ต่างประเทศ ในยุโรป ได้ทำการแก้ไขผ่าน การอับเดทเฟริมแวร์แล้ว แต่เฟริม์แวร์ยังไม่ปล่อยให้โหลด เพราะกลัวเครื่องอับเดทแล้วจะเป็หนักกว่าเดิม nokia กำลีงหาทางแก้ไขให้อย่างรวดเร็วอยู่ครับ รอสักนิดนะครับ Crying or Very sad

แต่บางคนได้เครื่องดีไป ก็โชคดีจังอะนะ Crying or Very sad
mall8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 21:45  

ใช้งานได้ไม่ครบฟังก์ชัน ซื้อมาก็หวังใช้ voip แต่มันผูกอยู่แค่ 2 ค่ายเท่านั้น เซ็ดค่า sip แบบ manual ของ Truenetphone ก็ใช่โทรเน็ตไม่ได้ ตั้งแต่ซื้อมาไม่ได้ใช้ประโยชน์จากมันเลย อยากขาย หรือไม่ก็ขว้างทิ้งให้ สิบล้อเหยียบแล้วเบรกให้ล้อลากตอนที่ล้อทับอยุ่บน E52 ตัวนี้จริงๆ มันมีบักมากมาย ยังทำไม่เสร็จไม่น่าเอาออกมาขายเลย เซ้งเป็ด ก้าบ...ก๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มีผู้ใดจะออกมารับผิดชอบมะก็มะรุ ก่อนที่ อี52 มันจาวางวายชน
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 08:48  

ผมว่า Nokia ไม่ต้องรีบร้อนที่จะรีบเปิดตัว รีบขายซะขนาดนั้น ในขณะที่ยัง test ยังไม่ดีพอนะครับ ...เสียความรู้สึกของลูกค้าปล่าวๆ ได้มาก็มีปัญหา จะทำให้เบื่อกันง่ายๆ สำหรับคนที่ต้องการใช้งานกับเครื่องให้เต็มความต้องการ

แล้วสีทองล่ะ...เมื่อไหร่จะขาย....ห๊า?
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 11:39  

:b ผู้เขียน:
ผมว่า Nokia ไม่ต้องรีบร้อนที่จะรีบเปิดตัว รีบขายซะขนาดนั้น ในขณะที่ยัง test ยังไม่ดีพอนะครับ ...เสียความรู้สึกของลูกค้าปล่าวๆ ได้มาก็มีปัญหา จะทำให้เบื่อกันง่ายๆ สำหรับคนที่ต้องการใช้งานกับเครื่องให้เต็มความต้องการ

แล้วสีทองล่ะ...เมื่อไหร่จะขาย....ห๊า?

สีทองขายแล้วนิครับ เห็นโมเดล แล้ว ผมว่า แทนที่ว่า nokia พา e52 n97mini พา n900 มาไม่ดีหรอ ป่านี้ยอดขาย n900 คงกระชูดแล้ว Crying or Very sad
moccajava
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แจ้งความคืบหน้า E52
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 14:58  

Nobeta ผู้เขียน:

เป็นเหมือนกันเลยครับ เรื่อง บลูทูธ นี่ ผมใช้ Bluetooth nokia BH-215 ก็เกิดอาการนี้เหมือนกัน คือ เงียบไปเฉยๆ ต้อง มากดเป็น handset ที่โทรศัพท์แล้วคุยต่อ ตอนแรก ก็งงๆ ว่า หูฟังไม่ดี หรือ โทรศัพท์ ไม่ดี ตอนนี้คิดว่าได้คำตอบแล้วครับ
บางทีคุยไม่ได้ใช้ Bluetooth มันก็เงียบไปเอง เฉยๆ เหมือนกัน เฮ้อ เดี๋ยวรีบปล่อย ไปออก BB ซะนี่
doraemon273
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 14:44  

ซื้อมาเดือนุกว่าแล้ว ปัญหาต้องเซ้ตวันที่ใหม่ เราไม่เป็นนะ
แต่เรื่องฺบลูทูธนั้น ตอนแรกเซ็งยังงัยก็คุยผ่านลบูลทูธไม่ได้
จนตอนแรกคิดจะขายทิ้ง มันหาอุปกรณ์เจอ แต่คุยไม่ได้
เลยลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ แล้วจับคู่ เอ.... มันใช้ได้แล้ว
แล้วก็คุยได้ไม่มีปัญหาสายหลุดหรือคุยไม่ได้ยินเลย ไม่มีปัญหาทั้งวัน
ทุกวันนี้ก็ทำแบบนี้ก็ไม่เคยมีปัญหาเลย
เราใช้ โซนี้ บลูทูธสเตอริโอ
ส่วนเรื่องแบตนี้อืดมาก 5 วัน จึงจะหมด
ทุกวันนี้ก็เลยแฮปปี้กับมัน
แต่ว่าหาซื้อซิลิโคนไม่ได้เลย หาซื้อยากมาก
ใครหาซื้อได้ช่วยแนะนำด้วยนะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 08:16  

รู้สึกว่า nokia รู้แล้วปัญหา แต่ไม่บอกว่าปัญหาอะไร รอกันต่อไป - -* Crying or Very sad
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 17:45  

ผมเจอปัญหาบูลธูลเหมือนกันกับ ด้าน บนๆ หลายๆคนเลยครับ ไม่ว่าจะคุยผ่านบูลทูธ และ ต่อเป็นโมเด็ม อินเตอร์เน็ตผ่านบูลทูธ ไม่เกิน 15 นาที หลุด เลย เซ็งจริงๆ

ปล. ไม่ทราบว่าตอนนี้ร้านตู้เค้ารับอยู่เท่าไหร่ครับรุ่นนี้ จะขายทิ้งละ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 23:14  

nnnnnnum ผู้เขียน:
ผมเจอปัญหาบูลธูลเหมือนกันกับ ด้าน บนๆ หลายๆคนเลยครับ ไม่ว่าจะคุยผ่านบูลทูธ และ ต่อเป็นโมเด็ม อินเตอร์เน็ตผ่านบูลทูธ ไม่เกิน 15 นาที หลุด เลย เซ็งจริงๆ

ปล. ไม่ทราบว่าตอนนี้ร้านตู้เค้ารับอยู่เท่าไหร่ครับรุ่นนี้ จะขายทิ้งละ

น้อยคนที่จะมีปัญหา Confused
มากคนจะได้เครื่องดีไป Cool
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 12:39  

gappkoo ผู้เขียน:

คนที่ได้เครื่องที่มีปัญหา ก็แล้วแต่เวรแต่กรรมไป ถือว่าเป็นคนส่วนน้อย ซวยเอง ไร้การเหลียวแล จากผู้ผลิต
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 14:00  

คนที่ได้เครื่องที่มีปัญหา ก็แล้วแต่เวรแต่กรรมไป ถือว่าเป็นคนส่วนน้อย ซวยเอง ไร้การเหลียวแล จากผู้ผลิต

มันก็จริงนะครับ บางทีทางผู้ผลิตก็ไม่รู้หรอกครับ ว่าเครื่องนั่นมีปัญหาอย่างไร Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 17:39  

รายงานความคืบหน้าครับ

ตอนนี้ได้เครื่องคืนมาแล้ว หลังจาก เปลี่ยน board

สรุป เอากลับมาใช้ได้สองวัน

เหมือนเดิมครับ อีกฝ่ายบอกว่าเสียงเราขาดๆหายๆ

แต่เราได้ยินเค้าชัดเจน

ไม่ใช่ว่าสัญญาณไม่ดีนะครับ เป็นกับหลายคน คุยไปสักพัก อาการออก

ต้องวางสายแล้วโทรใหม่

เลยส่งเข้าศูนย์ อีกครั้ง ไม่รู้จะได้คืนเมื่อไหร่

หลังจาก รอบแรก เข้าไป 1 เดือน เต็มๆ
kamaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 18:02  

ของผมยังไม่ได้คืนเลยครับ นี่เกือบๆ3อาทิตย์แล้ว
เมื่อวันศุกร์โทรไปตามเรื่อง ก็บอกว่าจะเร่งให้ แล้วจะติดต่อกลับ ก็เงียบเป็นเป่าสากเลย

เซ้งโนเกียที่สุด......
สองเดือน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 23:27  

ของผมส่งซ่อมสองอาทิตย์แล้ว เอาไปเคลมที่ 0 ซีคอน เขาบอกต้องส่งต่อไป 0 ใหญ่ ไม่รู้ 0 ใหญ่อยู่ที่ไหน
kamaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 23:41  

อ่านจากบอร์ดโนเกียฝั่งยุโรป ทำให้รู้ว่า มีเฟริมแวร์ของE52ออกมาใหม่แล้วครับ
พร้อมให้อัพผ่านnokia software updater แล้ว เลยลองเช็คในเว็บ http://www.nokia.co.th/support-and-software/software/phone-software-update/can-i-update ใส่code รุ่นE52 ด้วย 0578081 น่าจะโค้ดเดียวกันทุกเครื่องที่ขายในไทยนะ

แล้วมันก็ขึ้นมาแบบนี้....

อ้างถึง:
โปรแกรมเวอร์ชั่นล่าสุดสำหรับ Nokia E52, รหัสผลิตภัณฑ์ 0578081
เวอร์ชั่น: 022.009

เปรียบเทียบหมายเลข
ในรกรณีที่คุณใช้เวอร์ชั่นเก่ากว่า ให้เริ่มทำการอัพเดทเพื่อใช้งานคุณสมบัติหรือแอพพลิเคชั่นใหม่ล่าสุด และคุณสมบัติที่มีการปรับปรุง ไปยังหน้าดาวน์โหลด Nokia Software Updater

แต่ผมไม่ได้ลองอัพนะครับ เพราะเครื่องยังอยู่ที่ศูนย์โนเกีย ยังไม่เสร็จเลยครับ
kamaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 23:53  

สองเดือน ผู้เขียน:
ของผมส่งซ่อมสองอาทิตย์แล้ว เอาไปเคลมที่ 0 ซีคอน เขาบอกต้องส่งต่อไป 0 ใหญ่ ไม่รู้ 0 ใหญ่อยู่ที่ไหน

ของผมมันก็บอกว่าต้องส่งสำนักงานใหญ่ สำนักงานใหญ่อยู่ไหน ถามพนักงานที่รับเครื่อง ก็บอกว่าไม่รู้

ผมส่งไปเมื่อวันที่20ตุลาครับ ส่งที่ศูนย์มาบุญครอง
kamaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 22:55  

เมื่อตอนสายได้รับข้อความว่าเครื่องเสร็จแล้ว บ่ายเลยไปเอา

สรุปว่า ศูนย์ได้เปลี่ยนบอร์ดให้ใหม่ พร้อมลงsoftwareตัวล่าสุดให้ คือv.022.009

ตั้งแต่บ่าย จนถึงตอนนี้ ยังไม่แฮ้งค์+ค้าง หรือดับเอง ส่วนการสนทนา

ยังไม่ได้พิสูจน์ว่า เสียงหายไหม

เพราะผมคุยไม่นาน ประมาณ10นาทีได้ ก็ไม่มีเสียงบ่นจากปลายสายว่าเไม่ได้ยินเสียงเรา

ให้เวลาเครื่องมันทดสอบความstableซัก2อาทิตย์น่าจะรู้ว่าเป็นไง

ถ้าไม่เวิร์ค ก็ขายทิ้ง

ว่าแค่ ขายราคาจะตกกว่าปกติมากไหมครับ เพราะเปลี่ยนบอร์ด อีมี่ก็เปลี่ยน มันเลยไม่ตรงกับที่กล่องอ่ะครับ
CJ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 00:22  

kamaki ผู้เขียน:
เมื่อตอนสายได้รับข้อความว่าเครื่องเสร็จแล้ว บ่ายเลยไปเอา

สรุปว่า ศูนย์ได้เปลี่ยนบอร์ดให้ใหม่ พร้อมลงsoftwareตัวล่าสุดให้ คือv.022.009

ตั้งแต่บ่าย จนถึงตอนนี้ ยังไม่แฮ้งค์+ค้าง หรือดับเอง ส่วนการสนทนา

ยังไม่ได้พิสูจน์ว่า เสียงหายไหม

เพราะผมคุยไม่นาน ประมาณ10นาทีได้ ก็ไม่มีเสียงบ่นจากปลายสายว่าเไม่ได้ยินเสียงเรา

ให้เวลาเครื่องมันทดสอบความstableซัก2อาทิตย์น่าจะรู้ว่าเป็นไง

ว่าแค่ ขายราคาจะตกกว่าปกติมากไหมครับ เพราะเปลี่ยนบอร์ด อีมี่ก็เปลี่ยน มันเลยไม่ตรงกับที่กล่องอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าคุณภาพเสียงเป็นไงบ้างครับดังขึ้นเสียงดีขึ้นไหมครับแบบว่าเหมือนเสียงแตกๆครับอตตนี้ไม่ทราบว่าเปลี่ยนบอร์ดใหม่เสียงดีขึ้นไหมครับ
kamaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 00:55  

CJ ผู้เขียน:

ไม่ทราบว่าคุณภาพเสียงเป็นไงบ้างครับดังขึ้นเสียงดีขึ้นไหมครับแบบว่าเหมือนเสียงแตกๆครับอตตนี้ไม่ทราบว่าเปลี่ยนบอร์ดใหม่เสียงดีขึ้นไหมครับ

เสียงเพลงที่ออกจากลำโพงใช่ไหมครับ

ผมว่าเหมือนเดิมนะ แต่เหมือนจะดังขึ้นหน่อย เพราะก่อนส่งเข้าศูนย์ ลำโพงมันยังไม่แตกครับ ถึงแม้ผมจะตั้งริงโทนที่ระดับดังสุดก็ตาม
สองเดือน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 12:00  

ดีใจด้วยครับที่ได้เครื่องคืน ได้ลองกับหูฟัง BT มั้ยครับว่ามันไม่ตัดเองขณะคุยสาย ส่วนของผมยังเงียบอยู่เลย 17 วันแล้วที่ส่งเคลม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 13:07  

ดีใจด้วยครับที่ได้เครื่องคืน ได้ลองกับหูฟัง BT มั้ยครับว่ามันไม่ตัดเองขณะคุยสาย ส่วนของผมยังเงียบอยู่เลย 17 วันแล้วที่ส่งเคลม

ไม่ได้ลองครับ เพราะผมไม่มีหูฟังแบบบลูธูทครับ ใช้มากี่เครื่องๆก็ไม่เคยใช้มันเลย

อีกอย่าง เพราะผมไม่ต้องขับรถ เลยไม่เห็นความจำเป็นของมันเท่าไหร่ครับ
CJ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 15:17  

เสียงที่ออกจาก ลำโพงขณะสนทนาล๊ะครับ แบบว่าเสียงของคนที่เราคุยด้วยเหมือนเสียงเขาแตกๆออกแหลมๆแสบๆแก้วหูล่ะครับไม่ทราบว่ารู้สึกเหมือนกันไหมครับ หรือว่ามีความแตกต่างไหมครับระหว่างก่อนเปลี่ยนเมนบอร์ดกับหลังจากเปลี่ยนมาแล้วครับไม่ทราบว่าเสียงดีขึ้นไหมครับ
แบบว่าตอนนี้กำลังโรคจิตครับเหมือนเสียงที่มันออกมามีปัญหายังกับลำโพงจะแตกๆครับ
ส่วนเสียงเรียกเข้าผมคิดว่ารุ่นนี้ค่อนข้างเบานะครับถ้าเทียบกับพวกรุ่นeด้วยกัน
เพราะว่าผมเคยใช้ E51 E71มาแล้วตัวนี้เป็นE52เป็นEตัวที่3ของผม ด้านความเร็วถือว่าเร็วขึ้มากครับแต่มีปัญหาเรื่องจากต่อ กับอินเตอร์เน็ตต่างๆมันจะไม่ถามว่าให้ต่อทางไหนทั้งๆที่เราก็เสือกเอาไว้ให้เป็นAlway ask รวมไปถึงการรับmailครับถ้าเป็นE51หรือE71 มันก็ยังมีถามก่อนที่จะconnectเพื่อรับเมล์แต่ E52ไม่ถามครับว่าจะต่อผ่านWiFIหรือผ่านGprs แต่นี้กลับกลายเป็นว่าต่อผ่านgprsให้เลยครับ
ติดต่อไปถามทาง Nokia careแล้วก็ไม่สามารถแก้ไขให้ได้แล้วได้รับเรื่องเอาไว้แล้วจะติดต่อกลับ ซึ่งทางพนักงานแจ้งว่าโดยปกติจะติดต่อกลับภายในสองวันทำการแต่นี้ก็​ หายไปแล้วครับสามวัน โทรไปก็​มีข้อมูลที่รับเรื่องไว้ในระบบแต่ฝ่ายเทคนิคที่รับเรื่องจากcall centerไปยัไม่แจ้งกลับมาตอนนี้ก็​อาทิตย์นึงได้แล้วครับยังไม่มีการติดต่อกลับมาแต่อย่างใด
moccajava
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 16:05  

ลองอยู่ครับ เพิ่งลงเมื่อเช้า FW 022.009

ก่อนลงคิดหนักเหมือนกัน เพราะ ไม่ได้มีปัญหาอะไรรุนแรง

แค่บลูทูธ ที่ชอบหายไปเฉยๆ กับ บางทีไม่ได้ยินเสียงปลายทาง แต่เค้ายังได้ยินเราอยู่

แต่ไม่บ่อยครับ กลัวลงไปหนักกว่าเก่า

สุดท้าย อดไม่ได้ครับ ต่อผ่าน OVI suite ใน PC

ถ้ามีปัญหาอะไรจะมา รายงานให้เพื่อนๆ รับทราบ

เฮ้อ ถ้าคราวนี้ อาการบลูทูธ ยังไม่หาย หรือ เกิดอาการ ติดๆดับๆ เพิ่มขึ้นมา

จะได้ตัดสินใจ BB BOLD 9700 ได้ง่ายขึ้น (ตอนนี้รอไปก่อน)
เดี๋ยวแกล้งทำ E52 ตกซะนี่่
moccajava
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 16:14  

อีกเรื่องครับ เกี่ยวกับปัญหา เสียงเราขาดๆ หายๆ

ผมเพิ่งพบเมื่อเร็วๆนี้ว่า บางทีปัญหาที่ปลายทางได้ยินเสียงเรา ขาดๆ หายๆ

เกิดจาก ปัญหาการออกแบบ โทรศัพท์ครับ

คือ นิ้วเรามันไปบังรูไมโครโฟนเอง

เนื่องด้วย โทรศัพท์ E52 มันบางกว่า รุ่นอื่นๆ เวลาจับผมจึงใช้ นิ้วโป้งประคองด้านนึง

อีกด้านประคองด้วยนิ้วชี้ และ นิ้วกลาง

ที่เรียกว่า ประคอง เพราะประคองด้วย นิ้วมือ นิ้วละข้อ จริงๆ

พอยกขึ้นแนบหูเพื่อคุย ผมก็จะเผลอเอานิ้วนาง ไป ประคอง รองตรงก้นโทรศัพท์

เพื่อเพิ่มความมั่นใจ ในการถือโทรศัพท์

ทำให้นิ้วเราบางครั้งก็จะไป บังรูไมโครโฟน ทำให้ คู่สนทนา ไม่ได้ยินเสียงเรา

ลองสังเกตุ กันดูนะครับ
moccajava
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 16:29  

CJ ผู้เขียน:

เสียงที่ออกจาก ลำโพงขณะสนทนาล๊ะครับ แบบว่าเสียงของคนที่เราคุยด้วยเหมือนเสียงเขาแตกๆออกแหลมๆแสบๆแก้วหูล่ะครับไม่ทราบว่ารู้สึกเหมือนกันไหมครับ หรือว่ามีความแตกต่างไหมครับระหว่างก่อนเปลี่ยนเมนบอร์ดกับหลังจากเปลี่ยนมาแล้วครับไม่ทราบว่าเสียงดีขึ้นไหมครับ
แบบว่าตอนนี้กำลังโรคจิตครับเหมือนเสียงที่มันออกมามีปัญหายังกับลำโพงจะแตกๆครับ
ส่วนเสียงเรียกเข้าผมคิดว่ารุ่นนี้ค่อนข้างเบานะครับถ้าเทียบกับพวกรุ่นeด้วยกัน
เพราะว่าผมเคยใช้ E51 E71มาแล้วตัวนี้เป็นE52เป็นEตัวที่3ของผม ด้านความเร็วถือว่าเร็วขึ้มากครับแต่มีปัญหาเรื่องจากต่อ กับอินเตอร์เน็ตต่างๆมันจะไม่ถามว่าให้ต่อทางไหนทั้งๆที่เราก็เสือกเอาไว้ให้เป็นAlway ask รวมไปถึงการรับmailครับถ้าเป็นE51หรือE71 มันก็ยังมีถามก่อนที่จะconnectเพื่อรับเมล์แต่ E52ไม่ถามครับว่าจะต่อผ่านWiFIหรือผ่านGprs แต่นี้กลับกลายเป็นว่าต่อผ่านgprsให้เลยครับ
ติดต่อไปถามทาง Nokia careแล้วก็ไม่สามารถแก้ไขให้ได้แล้วได้รับเรื่องเอาไว้แล้วจะติดต่อกลับ ซึ่งทางพนักงานแจ้งว่าโดยปกติจะติดต่อกลับภายในสองวันทำการแต่นี้ก็​ หายไปแล้วครับสามวัน โทรไปก็​มีข้อมูลที่รับเรื่องไว้ในระบบแต่ฝ่ายเทคนิคที่รับเรื่องจากcall centerไปยัไม่แจ้งกลับมาตอนนี้ก็​อาทิตย์นึงได้แล้วครับยังไม่มีการติดต่อกลับมาแต่อย่างใด

เรื่องต่อ gprs อัตโนมัติ ผมเคยเป็นและแก้ไขได้แล้วครับ
โปรแกรมที่ต้อง setting ให้เป็น always ask ก็จะมี พวก เมล์ ต่างๆ
แล้วก็ Psiloc World Traveller แล้วก็อีกตัวที่ผมหาอยู่นาน คือ Googlemap
เพราะดันไปเซ็ต google latitude ให้มันแจ้ง โลเคชั่น พอเอาออกก็หายเลยครับ
ลองเข้าไปดู log ก็ได้ครับว่า มีการ connect gprs ตอนไหนบ้าง ถ้ายังมีอยู่ก็แสดงว่า เรายังไล่ปิดไม่หมด
kamaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 16:58  

[/quote]

ติดต่อไปถามทาง Nokia careแล้วก็ไม่สามารถแก้ไขให้ได้แล้วได้รับเรื่องเอาไว้แล้วจะติดต่อกลับ ซึ่งทางพนักงานแจ้งว่าโดยปกติจะติดต่อกลับภายในสองวันทำการแต่นี้ก็​ หายไปแล้วครับสามวัน โทรไปก็​มีข้อมูลที่รับเรื่องไว้ในระบบแต่ฝ่ายเทคนิคที่รับเรื่องจากcall centerไปยัไม่แจ้งกลับมาตอนนี้ก็​อาทิตย์นึงได้แล้วครับยังไม่มีการติดต่อกลับมาแต่อย่างใด[/quote]

เสียงจากลำโพงสนทนา ผมว่าเหมือนเดิมครับ ไม่แตกมากนัก ผมว่าดังขึ้นกว่าเก่า ดังแสบทรวงจริงๆครับ เดิมเปิดเสียงลำโพงสนทนาไว้สุด นี่ต้องลดมา1-2stepครับ แต่ก็ก็เป็นข้อดีครับ เวลาเดินบนถนนแล้วคุยเนี่ย ได้ยินฝั่งตรงข้ามชัดเจนครับ

ส่วนเรื่องถามการเชื่อมต่อเวลาเข้าเมล์ มันตั้งได้ครับว่าจะให้ต่ออันไหน หรือว่าให้ถามการเชื่อมต่อทุกครั้ง ผมตั้งให้ถามการเชื่อมต่อครับ เวลากดเข้าเมล์ มันจะถามว่าจะใช้connectionไหนครับ
kamaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 17:11  

อ่านจากลิ้งค์นี้ http://discussions.europe.nokia.com/discussions/board/message?board.id=swupdate&thread.id=61379

ดูเหมือนf/w ตัวที่ออกมาใหม่ จะยังไม่workเท่าไหร่ เสียงบ่นของคนที่อัพแล้ว ยังเห็นๆอยู่พอควร
Jen Brown
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 07:39  

เครื่องที่ใช้อยู่ก็มีปัญหา คู่สายสนทนาปลายทางบอกเวลาคุยอยู่เสียงสนทนาหาย เซ็งมาก ต้องเข้าศูนย์ที่ กทม. 2 อาทิตย์... ทำไมทางโนเกียไม่เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ลูกค้า? ปัญหาที่เกิดจากขึ้นมาโรงงานไม่ใช่หรือ ? (และเวลาซื้อรับเปลี่ยนภายใน 7วัน ใครดวงดีก็ได้เปลี่ยน) ส่วนใครดวงซวยก็รับผิดไป สรุปแล้ว ผู้บริโภคผิด จ่ายเงินแล้ว,เป็นของคุณแล้ว ความรับผิดชอบอยู่ที่คุณต้องเอาเครื่องไปที่ศูนย์ กลับมายังไม่รู้เป็นอีกรึเปล่า เสียเวลา เสียเงิน ความเป็นจริงคือความรับผิดชอบ ซือสัตย์ การบริการ ที่มีต่อลูกค้า ไม่ใช่ดวงดี ดวงไม่ดี ...
moccajava
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 11:34  

อ่านจากลิ้งค์นี้ http://discussions.europe.nokia.com/discussions/board/message?board.id=swupdate&thread.id=61379

ดูเหมือนf/w ตัวที่ออกมาใหม่ จะยังไม่workเท่าไหร่ เสียงบ่นของคนที่อัพแล้ว ยังเห็นๆอยู่พอควร

รายงานผลการใช้ Firmware ใหม่ หลังจากทดลองมา 3 วัน วันนี้ ออกอาการ หูฟังบลูทูธ เงียบหายไปเฉยๆ แล้วครับ สรุป FW ใหม่นี้ไม่ได้แก้ปัญหาที่เคยประสบอยู่เลย เดี๋ยวรอดูอาการเสียงหายไปเฉยๆ ว่าจะปรากฏรึป่าว
kamaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 11:58  

ผมกำลังสงสัยว่า อาการหลุดบลูทูธหายนี่
น่าจะเป็นอาการทางhardwareในเครื่องมากกว่าsoftwareแล้ว
เพราะออกตัวใหม่มาให้อัพ แต่เหมือนไม่มีอะไรดีขึ้นเลย

บอกตรงๆว่า E52 ไม่ีใช่ smartphone
.
.
แต่มันเป็น "stupidphone" มากกว่าครับ
สองเดือน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 16:16  

ชวนกันไปเอาเงินคืนที่ Nokia กันดีมั้ยนี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 08:33  

ชวนกันไปเอาเงินคืนที่ Nokia กันดีมั้ยนี่

นั่นสิ จะมีใครทำมั้ยเนี่ย เพราะหลายคนเจอปัญหาคล้ายๆกัน
kamaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 12:04  

โดนเหมือนกัน ผู้เขียน:

นั่นสิ จะมีใครทำมั้ยเนี่ย เพราะหลายคนเจอปัญหาคล้ายๆกัน

อยากไปขอคืนเหมือนกัน

แต่เค้าจะให้คืนเหรอ ขนาดขอเปลี่ยนเครื่องใหม่รุ่นเดิม ยังไม่ได้เลย

บอกแต่ว่า หนักสุดคือเปลี่ยนบอร์ด เปลี่ยนอะไหล่ทุกชิ้นให้

แต่ไม่มีเปลี่ยนเครื่องยกกล่องเด็ดขาด Confused
Nobeta
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 19:47  

ขายไปแล้วครับ ตัดใจ ไล่ส่งไปเลย ผมว่าน่าจะรวมตัวกันสัก 3-4 คน ฟ้อง สคบ แล้วลงสื่อหนังสือพิมพ์ ผมว่าอย่างไรแล้ว โนเกีย ประเทศไทย ต้องทำไรบ้างล่ะ

มันเกินไปครับ ผมเห็นด้วยว่าเป็นที่ hardware กับ software มันไม่ค่อย match กันครับ ทำไมไม่ test ให้ดีก่อนออกมาวางขาย

ขายแล้วมีปัญหาควรเรียกคืน ไม่ใช่ ใครซื้อล๊อตนี้ไป ก็ซวยไป

คนไทยส่วนมากก็รอมชอม อืม เราคงดวงไม่ดี ได้เครื่องไม่ดี (ผมว่างานนี้เป็นกันหลายคน ไม่น่าจะใช่เรื่องดวงไม่ดี ได้เครื่องไม่ดีแล้วนะครับ)

รุ่นนี้ทำให้ผมแขยงโนเกีย ไปเลย
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 22:34  

nokia ก็ไม่รู้หรอก ว่าเครื่องนั่นดีหรือไม่ดี เขาผลิตที่หลายเครื่องไม่ใช่ทีละเครื่อง เขาจะมานั่นตรวจว่าเครื่องนั่นดีหรือไม่ดี เสียเวลาการผลิตของเขา แต่ nokia e52 ยอมว่าว่าปัญหาเยอะจริงๆ
จนเขาหันไปใช้ 5730 5800 e63 e71 กันเยอะ e72 ก็รอกันเยอะ Crying or Very sad
kamaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 00:19  

ว่าจะขายอยู่เหมือนกันครับ แต่กลัวว่าจะได้ราคาไม่ดี เพราะศูนย์เปลี่ยนบอร์ดให้ใหม่ ทำให้อีมี่ที่เครื่องกับที่กล่องไม่ตรง ที่กล่องคืออีมี่เดิม ที่เครื่องคืออีมี่ของบอร์ดใหม่

แต่มีหลักฐานจากศูนย์ให้ด้วยว่าเปลี่ยนบอร์ดจากศูนย์แท้ครับ

บอกขาย7800 มีใครสนไหมครับ ต่อรองได้เล็กน้อยครับ อุปกรณ์ครบทั้งกล่อง
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 19:28  

ว่าจะขายอยู่เหมือนกันครับ แต่กลัวว่าจะได้ราคาไม่ดี เพราะศูนย์เปลี่ยนบอร์ดให้ใหม่ ทำให้อีมี่ที่เครื่องกับที่กล่องไม่ตรง ที่กล่องคืออีมี่เดิม ที่เครื่องคืออีมี่ของบอร์ดใหม่

แต่มีหลักฐานจากศูนย์ให้ด้วยว่าเปลี่ยนบอร์ดจากศูนย์แท้ครับ

บอกขาย7800 มีใครสนไหมครับ ต่อรองได้เล็กน้อยครับ อุปกรณ์ครบทั้งกล่อง

อย่างน้อย 5800 ยังได้ 8500 Confused
cj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 22:44  

ขอโทษนะครับไม่ทราบว่าเปลี่ยนบอร์ดมาแล้วอาการยังไม่ดีขึ้นเหอรครับเรื่องปัญหาต่างๆที่พบเช่นเสียงเบาๆอะไรทำนองนั้น
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 22:48  

cj ผู้เขียน:

ขอโทษนะครับไม่ทราบว่าเปลี่ยนบอร์ดมาแล้วอาการยังไม่ดีขึ้นเหอรครับเรื่องปัญหาต่างๆที่พบเช่นเสียงเบาๆอะไรทำนองนั้น

เขางไม่อยากเข้า 0 อีกไม่อยากให้มีปัญหาอีก ขายปล่อยๆไปดีกว่าครับ Crying or Very sad
สองเดือน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 18:02  

Nokia นี่ซ่อมตามอารมณ์เค้าจริงๆ ไม่นึกถึงความเดือดร้อนของลูกค้า ส่งเครื่องไปสามสัปดาห์แล้ว วันนี้โทรไปถาม เขาบอกอยู่ระหว่างรออะหลั่ย
แซก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 09:42  

ของผมไม่มีปัญหาอะไรเลยอ่า สงสัยซื้อ ล็อตแรกหรือป่าว ไม่แน่ใจ
มีปัญหาตรงเปลี่ยนภาษาไทย อังกฤษ มันลำบากแค่นั้นเอง นอกนั้นก็ดีนะ
บลูทูธ ใช้กับรถยนต์ก็ติดตลอด คุยทั้งวัน ก็ไม่มีใครไม่ได้ยินนะ
อยากจะให้ไม่ได้ยินมาก ขี้เกียจคุย เมียชอบโทรตาม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 09:44  

ใครอัพ Firmware ตัวใหม่บ้างครับ แล้วมีอะไรดีขึ้น แล้วมีอะไรแย่ลงบ้าง
ผมไม่แก้อัพเลย เพราะเคยอัพของ N85 ไปที จากเครื่องดี ๆ ต้องขายทิ้งเลย
อัพเสร็จโทรสับชอบดับเอง บลูทูธจากเคยใช้งานได้ก็ใช้งานไม่ได้ นึกว่าบลูทูธเสีย
ที่แท้ก็อัพเสร็จ โทรสับเสีย เลยไม่กล้าอัพตัวนีเลยครับ
ใครอัพแล้วช่วยบอกด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 08:46  

ตอนนี้ได้เครื่องกลับมาแล้ว (รอบ2)

ปัญหาเรื่องเสียงยังเป็นบ้างบางครั้ง

แต่ดดยรวมๆ ก็ดีขึ้น

จริงมันเป็นเครื่องที่ดีเครื่องนึง ติดแค่เสียงกับ bt

ถ้าแก้ได้หมดจะดีมากเลย
kamaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 13:15  

สรุป ยังไม่ได้ขายนะครับ

ตอนนี้พบว่า มันเสถียรภาพมากขึ้นกว่าเดิมมากพอควร

เปิดstandbyมา10กว่าวันแล้ว ยังไม่แฮ้ง ค้าง รีสตาร์ท หรือดับเองเลย

เสียบสายชาร์จก็ไม่ดับเองเหมือนก่อนเปลี่ยนบอร์ดแล้ว

แต่ พบอาการใหม่ครับ เวลารัยสายหรือโทรออก เมื่อเรากดรับสาย หรือปลายสายกดรับสายแล้วสนทนา เค้าจะไม่ได้ยินเสียงเราทันที ต้องรอประมาณ3วิ ถึงจะสนทนาได้
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 16:02  

ปัญหาลดลงแล้วหรอ Crying or Very sad
kamaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 21:34  

ยังสรุปไม่ได้ครับว่าดีขึ้นจริงไหม ต้องรอให้พ้น20-25วันไปก่อน

เพราะตอนซื้อเครื่องมาใช้ไป20วันเริ่มมีอาการ ผ่านไปอีก5วัน เดี้ยงสนิท
nokia phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokia want to ask
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 16:04  

จริงๆมือถือรุ่นนี้ผมเล็งไว้ตั้งแต่ยังไม่นำมาขายเลย แต่พอได้มาอ่านความเห็นจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ซื้อมาใช้มันทำให้ผมไม่กล้าซื้อเลยอ่าคับ ตกลงแล้วผมขอรบกวนถามเพือความชัวร์นะคับ
1.โปรแกรมบล้อกเบอร์มันมีมาให้ในเครื่องเลยใช่มั้ยครับ แล้วมันเนียนมากมั้ยครับเวลาโทรเข้ามาแล้วตัดเลยป่าว ผมอยากได้ที่รับเฉพาะแต่ในรายชื่อในสมุดโทรศัพท์นอกนั้นโทรไม่ติดมันทำได้มััยคับ 2.ถ่ายวิดีโอถ่ายรูปนิ่งรูปสวยมั้ยครับ ผมชอบมือถือถ่ายรูปสวยๆ 3.แบตอึดจริงไม่ได้โม้ใช่มั้ยคับ 672ช.ม.เนี่ยอ่า 4.ใช้เวลาชาร์จต่อครั้งกี่ช.ม.ครับถึงจะเต็ม 5.คำถามนี้สำคัญมากเลย สรุปแล้วการใช้งานที่มือถือที่ดีควรจะมีE52นับว่าใช้ได้มั้ยครับเพราะผมเห็นปัญหามันเยอะจังเลย หากเพื่อนๆพี่ๆคิดว่ามันดีจริงและใช้ได้ ผมจะซื้อมาใช้แล้วค้าบ ขอบคุณค้าบ
tj007
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 17:43  

โปรแกรม block เบอร์ของผมหายอ่ะคับไม่ทราบว่าหาโหลดได้ที่ไหนอ่ะคับบบ
ArthitE52
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 21:18  

ลอง update FW 022.009 แล้วครับปัญหา Bluetooth หลุดยังมีเหมียนเดิม
ยังดีที่ไม่มีอาการใหม่แถมมาด้วยครับ สงสัยต้องรอ FW ใหม่กว่านี้อีก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 16:07  

กำลัง งง กับ map

ทำไมของผมมันเป็นแผนที่ ของ เยอรมัน อ่ะ !?!
peedurst
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 16:48  

ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน มีปัญหากันเยอะแยะเลยครับ ของผมก็มีปัญหาในเรื่องเสียงตอนคุยครับ
คนคุยด้วยไม่ได้ยินเสียงเราครับ ลองขยับเปลี่ยนท่าจับ เสียงถึงจะมาเหมือนเดิม
เหมือนกับว่า มือเราไปบังไมโครโพนซะอย่างงั้นอ่ะ แต่ในปัญหาเรื่องอื่นผมไม่เจอน่ะ
ตัวหูฟัง bluetooth ผมไม่ได้ใช่ครับ เลยยังไม่ได้ทดสอบกับปัญหานี้
คิดว่าตอนนี้ยังไม่เจอ ต่อไปไม่แน่ครับ ถ้ามีปัญหาจะมาแจ้งครับ
Lek-v
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 21:18  

ซื้อมา จะ 2 เดือน ได้ใช้อยู่กับตัว ไม่เกิน 2 อาทิตย์ ใช้อยู่ 3 วันซื้อจาก เทเลวิช Themall งามวงศ์วาน ก็มีปัญหาเลย ที่เหลือเข้าศูนย์ รุ่นนี้ขอบอก ห่วยมาก Nokia ทำมาเครื่องมีปัญหาไม่สนใจลูกค้า ไม่เรียกคืน หรือเปลี่ยนเครื่อง อาการเหมือน ท่านอื่นๆ เวลา คุยเขาไม่ได้ยินเสียง เรา เสียงขาดหาย ส่งไป 1 เดือน ไปรับเครื่องกลับมา ยังไม่ทันเอามาใช้ กล้อง Focus ไม่ได้อีก ไปกันใหญ่ ใครจะซื้ออย่าซื้อเด็จ ขาด ราคาไม่ใช้ว่าถูกๆ 11,000 บาท
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 21:20  

ทำไมของผมมันเป็นแผนที่ ของ เยอรมัน อ่ะ !?!

ลงตัวข้อมูลแผนที่ผิดไหมครับ Laughing
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 21:21  

อับเฟริม์แวร์ใหม่ นี้ยังไม่ผ่าน ตอนนี้เครื่องคงเรียกคืนเยอะแล้วหล่ะ Crying or Very sad
เข้สมาดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 21:30  

ไม่รู้มีคนตอบไปหรือยังสำหรับวิธีลบ call log ทีละชื่อ
ง่ายมากครับ ใช้ปุ่มลบเวลาพิมพ์ผิด อยู่ฝั่งขวามือ ปุ่มนี้ลบได้ทุกอย่างทั้ง ข้อความ และอื่นๆ
โดนเหมือนกันครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 20:09  

ลงตัวข้อมูลแผนที่ผิดไหมครับ Laughing

ไม่ได้ทำอะไรกับมันเลยครับ

เครื่องโดนเปลี่ยนบอร์ด

พอลองเปิดดู ไหงเป็นแผนที่เยอรมัน ยัง งง อยู่เลยครับ
ponbot
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 20:24  

สนใจ E52 ใครขายสัก 7500

ติดต่อมานะคับ ponbot@hotmail.com
kamaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 20:42  

โดนเหมือนกันครับ ผู้เขียน:

พอลองเปิดดู ไหงเป็นแผนที่เยอรมัน ยัง งง อยู่เลยครับ

ของผมก็เปลี่ยนบอร์ดมาเหมือนกัน แต่แผนที่ไทยครับ ลองลงตัวแผนที่ประเทศไทยดูใหม่ครับ อาจหายก็ได้ครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 22:25  

โดนเหมือนกันครับ ผู้เขียน:

ของผมก็เปลี่ยนบอร์ดมาเหมือนกัน แต่แผนที่ไทยครับ ลองลงตัวแผนที่ประเทศไทยดูใหม่ครับ อาจหายก็ได้ครับ

ลองรีเซ็ตการตั้งค่าเครื่องแล้วลงใหม่ ถ้าเหมือนเดิมลงอับเฟริม์แวร์ใหม่หรือลองส่งเข้า 0 ดูนะครับ Wink
send2ohm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 04:15  

สนใจตัวนี้อยู่ครับใครอยากปล่อยช่วง 7,500 - 8,500 (แล้วแต่สภาพ) โทรมาแล้วกันครับ
0816669687 โอม
CJ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 07:46  

send2ohm ผู้เขียน:
สนใจตัวนี้อยู่ครับใครอยากปล่อยช่วง 7,500 - 8,500 (แล้วแต่สภาพ) โทรมาแล้วกันครับ
0816669687 โอม

ผมคนนึงครับที่จะปล่อยแต่ว่าเพิ่งเอาเครื่องไปเคลมลำโพงอยู่อะครับตอนนี้อยู่ที่-0เอ็มลิ้งค์ครับ
แต่ว่าถ้าผมจะปล่อยก็​คงปล่อยประมาณ 9000บาทล่ะครับเพราะว่าซื้อมาเมื่อต้นเดือนพ.ย. แต่กว่าจะแกะกล่องใช้จริงก็ปาไปกลางเดือน เลยเพิ่งรู้ว่าเครื่องลำโพงเหมือนแตกๆครั้งจะไปเปลี่ยนเครือ่งก็เลย7วันแล้วเลยเคลมโยเกียอย่างเดียวล๊ะครับ
แต่ล่าสุดโทรไปถามเมื่อวานเขาว่าจะเปลี่ยนบอร์ดให้ใหม่เลยกันเหนียวอิๆ ถ้าไม่รังเกียจก็ยังขอปล่อยราคานี้ครับมีใบส่งซ่อมรับเรียบร้อยครับเครื่องมีใบเสร็จครับซื้อมา-11000บาทครับ สนใจก็ติดต่อได้เลยครับ 0๘๑๗๓๑๗๒๕๕
ขอบคุณครับ
- -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 17:30  

ทำไมไม่ไปเรียนวิศว แล้วไปออกแบบเองละ Very Happy
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 20:42  

- - ผู้เขียน:
ทำไมไม่ไปเรียนวิศว แล้วไปออกแบบเองละ Very Happy

โดนใจ Laughing
Devilzer2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 20:58  

เป็นอาการ เสียงสนธนาของปลายสาย ได้ยินเราขาดๆ หายๆ เหมือนกัน หลังจากซื้อมาได้ 2 อาทิตย์ ตอนนี้ส่งศูนย์ไป 1 อาทิตย์แล้ว ยังไม่ได้เลย

มันซ่อมอะไรกัน เครื่องนึงเป็นอาทิตย์ เครื่องขายได้เป็นร้อยเป็นพันเครื่อง Nokia ควรจะทำได้เร็วกว่านี้ สงสัยไม่รู้จักคำว่า Stock อะไหล่ ผิดหวังจริงๆ ครับ

ซื้อของมาแล้วมันไม่ได้ใช้ เสียความรู้สึกจริงๆ ครับ แล้วที่แย่กว่านั้น เกิดจากมันเสียของมันเองอีก "หัดเข้าใจความรู้สึกลูกค้าบ้างนะครับ ศูนย์ Nokia"
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2009 19:01  

Devilzer2 ผู้เขียน:
เป็นอาการ เสียงสนธนาของปลายสาย ได้ยินเราขาดๆ หายๆ เหมือนกัน หลังจากซื้อมาได้ 2 อาทิตย์ ตอนนี้ส่งศูนย์ไป 1 อาทิตย์แล้ว ยังไม่ได้เลย

มันซ่อมอะไรกัน เครื่องนึงเป็นอาทิตย์ เครื่องขายได้เป็นร้อยเป็นพันเครื่อง Nokia ควรจะทำได้เร็วกว่านี้ สงสัยไม่รู้จักคำว่า Stock อะไหล่ ผิดหวังจริงๆ ครับ

ซื้อของมาแล้วมันไม่ได้ใช้ เสียความรู้สึกจริงๆ ครับ แล้วที่แย่กว่านั้น เกิดจากมันเสียของมันเองอีก "หัดเข้าใจความรู้สึกลูกค้าบ้างนะครับ ศูนย์ Nokia"

E52 ปัญหายังไม่เลิกแหะ Confused
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 12:54  

อาการใหม่มาแล้วครับ

หลังจากไม่เจอปัญหาไปสักพัก

มาอีกแล้วคุยๆอยู่ เครื่องดับเฉยเลย

พักนี้เป็นบ่อย เปิดไม่ติด ต้องถอดแบตมาทิ้งไว้ 5 นาที

ถึงจะเปิดได้

โอย อะไรจะกันนักกันหนาเนี่ย เครื่องรุ่นนี้ เฮ้อออ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 14:23  

Anonymous ผู้เขียน:
อาการใหม่มาแล้วครับ

หลังจากไม่เจอปัญหาไปสักพัก

มาอีกแล้วคุยๆอยู่ เครื่องดับเฉยเลย

พักนี้เป็นบ่อย เปิดไม่ติด ต้องถอดแบตมาทิ้งไว้ 5 นาที

ถึงจะเปิดได้

โอย อะไรจะกันนักกันหนาเนี่ย เครื่องรุ่นนี้ เฮ้อออ
รู้สึกว่าเครื่องบางๆ ของ Nokia มีปัญหาบ่อย Confused
Ron
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 18:16  

วอนผู้รู้ครับ กำลังมองหาเครื่องใหม่อยู่ตัดสินใจม่ายถูก ขอถามผู้ที่กรุณาครับ

1.E-52 เท่าที่อ่านปัญหาเยอะมากเลย จะรวนทุกเครื่องเลยหรอ หรือว่าวัดดวงกันบางเครื่องอ่ะ

2.มีใครแนะนำรุ่นไหนได้บ้างครับ ชอบ บาง / Entertainment / และเสถียรครับ ไม่อยากมาปวดหัว เพราะใช้โทรศัพท์ค่อนข้างเยอะครับ งบ 10000-15000 ครับ

ขอขอบคุณผู้มีน้ำใจช่วยตอบล้วงหน้าครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 20:52  

Ron ผู้เขียน:
วอนผู้รู้ครับ กำลังมองหาเครื่องใหม่อยู่ตัดสินใจม่ายถูก ขอถามผู้ที่กรุณาครับ

1.E-52 เท่าที่อ่านปัญหาเยอะมากเลย จะรวนทุกเครื่องเลยหรอ หรือว่าวัดดวงกันบางเครื่องอ่ะ

2.มีใครแนะนำรุ่นไหนได้บ้างครับ ชอบ บาง / Entertainment / และเสถียรครับ ไม่อยากมาปวดหัว เพราะใช้โทรศัพท์ค่อนข้างเยอะครับ งบ 10000-15000 ครับ

ขอขอบคุณผู้มีน้ำใจช่วยตอบล้วงหน้าครับ

1.บางเครื่องครับ
2.Nokia 5530XpressMusic
Nokia E72
Nokia N86 8mp
Nokia 6730 Classic
Wink
Pimento
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 08:29  

ตกลงควรซื้อดีมั้ยเนี่ย ทำไมมีปัญหาเรื่อง bt เยอะจังอ่ะ :?
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 11:13  

Pimento ผู้เขียน:
ตกลงควรซื้อดีมั้ยเนี่ย ทำไมมีปัญหาเรื่อง bt เยอะจังอ่ะ Confused

ปัญหาน่าจะหายไปแล้วนะครับ เพราะนมากแล้วที่ไม่มีคนมาพูดถึงปัญหา Wink
Ron
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 18:16  

แต่จริงแล้วก็ยังชอบ E-52 มากครับ ชอบหุ่นและฟังค์ชั่น มีใครช่วยบอกได้มั๊ยครับควรซื้อดีมั๊ย
เสี่ยงไปรึเปล่าครับ.....ขอบคุณผู้รู้ที่กรุณาครับ (โดยเฉพาะท่านที่ตอบข้อข้องใจคราวก่อนมาครับ)
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 21:42  

Ron ผู้เขียน:
แต่จริงแล้วก็ยังชอบ E-52 มากครับ ชอบหุ่นและฟังค์ชั่น มีใครช่วยบอกได้มั๊ยครับควรซื้อดีมั๊ย
เสี่ยงไปรึเปล่าครับ.....ขอบคุณผู้รู้ที่กรุณาครับ (โดยเฉพาะท่านที่ตอบข้อข้องใจคราวก่อนมาครับ)
แต่ปัญหาก็รู้สึกเงียบๆๆ ไปแล้วนะครับ Crying or Very sad
master_boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2010 20:36  

ถอยมาไม่กี่วันนี่เอง สีขาว lot 07/01/2553 ทุกอย่างโอเคหมดนะ ไม่มีปัญหา

แต่ติดที่ การถ่ายภาพ จากกล้อง เหมือนภาพมันจะเละๆ นะ ตามนี้เลย ถ่ายระดับ 3m

รูปเดิมไม่ได้ตัดต่ออะไรเลยนะ

ส่วนกล้องหน้า ภาพชัดเจนดีครับ ^ ^

ผมลอง HR ไปรอบนึงแล้วก็ยังเหมือนเดิม FW ล่าสุดแล้วด้วย 022.009

ถ่ายหน้าคนไม่เป็นหน้าเลยอ่ะครับ = = สงสัยได้เข้า 0 ล่ะมั้ง[/u]
done
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2010 21:22  

^
แกะแผ่นพลาสติกที่ปิด Lens ออกหรือยัง
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 07:03  

master_boy ผู้เขียน:
ถอยมาไม่กี่วันนี่เอง สีขาว lot 07/01/2553 ทุกอย่างโอเคหมดนะ ไม่มีปัญหา

แต่ติดที่ การถ่ายภาพ จากกล้อง เหมือนภาพมันจะเละๆ นะ ตามนี้เลย ถ่ายระดับ 3m

ส่วนกล้องหน้า ภาพชัดเจนดีครับ ^ ^

ผมลอง HR ไปรอบนึงแล้วก็ยังเหมือนเดิม FW ล่าสุดแล้วด้วย 022.009

ถ่ายหน้าคนไม่เป็นหน้าเลยอ่ะครับ = = สงสัยได้เข้า 0 ล่ะมั้ง[/u]

ยินดีด้วยนะครับเครื่องใหม่
แต่ ปัญหาไม่มีใช่ไหมครับ Crying or Very sad
master_boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 09:50  

แต่ ปัญหาไม่มีใช่ไหมครับ Crying or Very sad

ติดใจเรื่องกล้องอย่างเดียวนี่ล่ะครับ พอมีทางแก้อย่างอื่นไหมเนี่ย - - ขี้เกียจเอาเข้า ศูนย์
หรือว่าเครื่องคนอื่นก็ถ่ายได้แบบนี้เหมือนกัน *-*
เด็กศูนย์สูตร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 21:19  

ผมใช้มาตั้งหลายเดือนแล้วครับ ก็โอเคอยู่นะครับ ไม่เห็นเจอปัญหาอะไร ส่วนเรื่องบลูทูธไม่ได้ใช้เลย ยกหูคุยอย่างเดียวครับ

แต่ไม่ชอบอย่างนึงคือดูฟอนต์ภาษาญี่ปุ่นไม่ได้น่ะครับ และเวลาดูเว็บอย่างเช่น m.twitter.com หรือ m.facebook.com ก็ตัดคำภาษาไทยไม่ดีเลย เจอใครพิมพ์ยาวๆไม่เว้นวรรค ข้อความจะเลยไปทางขวา เมื่อเทียบกับ Sony Ericsson K660i เครื่องเก่า ผมว่าเรื่องระบบตัดคำกับฟอนต์นี่ โนเกียสู้โซนี่ไม่ได้นะครับ รีบแก้ด่วน Laughing
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 21:49  

ติดใจเรื่องกล้องอย่างเดียวนี่ล่ะครับ พอมีทางแก้อย่างอื่นไหมเนี่ย - - ขี้เกียจเอาเข้า ศูนย์
หรือว่าเครื่องคนอื่นก็ถ่ายได้แบบนี้เหมือนกัน *-*

ภาพออกใสแปลกๆๆ Crying or Very sad Confused
master_boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2010 08:08  

ภาพออกใสแปลกๆๆ Crying or Very sad Confused

ส่ง เปลี่ยนเครื่อง แล้วครับ คราวนี้ กล้องใสกิีกล่ะ งิงิ ดีที่ทางร้านเขารับประกัน 7 วัน มีปัญหาเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ทันทีงับ

ตอนนี้ใช้ไปยังไม่มีปัญหาครับ ^ ^
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2010 19:14  

-Biggy- ผู้เขียน:
รุ่นนี้เล่นไฟล์วิดีโอนามสกุล .wmv ได้หรือเปล่าครับ ใครรู้ช่วยตอบที แล้วถ้าเทียบกะN79อันไหนคุ้มกว่าครับ
เรื่องเล่นได้นะครับ แต่ มันยังมีปัญหาอยู่อะครับ ซื้อก็มันเสี่ยง แต่ถ้ากล้าเสี่ยงก็ซื้อได้นะครับ เพราะจากดันบนกล้าเสี่ยงเครื่องก็ไม่มีปัญหาอะไร กับ N79 ซิมเบี้ยนตัวเก่ากว่า E52 อะครับผม E52 ดูน่าเล่นกว่าอะครับ Crying or Very sad
panad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2010 14:21  

กำลังตัดสินใจค่ะ ตอนแรกจะซื้อ E75 แต่หมด เค้าเลยแนะนำรุ่น E52 แทน จุดประสงค์การใช้คือนอกจากโทรเข้า-ออกแล้ว ก็มีเช็ค mail /MSN/เข้าเน็ตทั่วไป และชอบที่สามารถทำงาน file ต่างๆได้ (คือเน้นทำงานด้วย) ส่วนบูลทูธไม่ค่อยใช้เพราะชอบ small talk มากกว่า และขอถามคำถามบ้องตื่อหน่อยว่าสามารถเข้า Facebook และรองรับ 3Gมั๊ยคะ ควรซื่อที่ไหนระหว่าง Telewiz / Nokia และ Power buy
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2010 19:32  

panad ผู้เขียน:
กำลังตัดสินใจค่ะ ตอนแรกจะซื้อ E75 แต่หมด เค้าเลยแนะนำรุ่น E52 แทน จุดประสงค์การใช้คือนอกจากโทรเข้า-ออกแล้ว ก็มีเช็ค mail /MSN/เข้าเน็ตทั่วไป และชอบที่สามารถทำงาน file ต่างๆได้ (คือเน้นทำงานด้วย) ส่วนบูลทูธไม่ค่อยใช้เพราะชอบ small talk มากกว่า และขอถามคำถามบ้องตื่อหน่อยว่าสามารถเข้า Facebook และรองรับ 3Gมั๊ยคะ ควรซื่อที่ไหนระหว่าง Telewiz / Nokia และ Power buy

สามารถเข้า Facebook ได้แน่นอนครับ และรองรับ 3G แน่นอนครับผม Wink
www.nokia.co.th/e52
ซื้อที่ Telewiz และ Nokia ดีที่สุดครับผม Laughing
Panad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 01:31  

panad ผู้เขียน:

สามารถเข้า Facebook ได้แน่นอนครับ และรองรับ 3G แน่นอนครับผม Wink
www.nokia.co.th/e52
ซื้อที่ Telewiz และ Nokia ดีที่สุดครับผม Laughing

ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำ งั้นขอถามอีกอย่างระหว่างE52 กะ BB8520 เอาอะไรดีเพราะเพิ่มเงินนิดหน่อยเอง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: