Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มาแล้วครับ Driver I-Mobile ใช้ได้ทุกรุ่นพร้อมไดร์เวอร์ 2009

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 57377
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: Lampang
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มาแล้วครับ Driver I-Mobile ใช้ได้ทุกรุ่นพร้อมไดร์เวอร์ 2009
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 22:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

Driver ดาวโหลด ตามลิงนี้เลยน่ะครับ
http://www.banpahew.net/Driver_i-mobile_upload_bombay/driver_imobile.rar

ส่วนวิธีลงตามนี้น่ะครับ

วิธีลงไดเวอร์ I-mobile ทุกรุ่นทำเหมือนกันหมดครับ

1.เสียบ โทรศัพท์เข้ากับสาย USB ต่อเข้ากับคอม

2. เลือกที่โทรศัพท์ เป็น Com port

3. ที่คอมพิวเตอร์จะขึ้น ดังรูปข้างล่าง

4.เลือก install from a list or specific location(Advanced) เลือกเสร็จ คลิ๊ก Next>

5.ให้คลิ๊ก browse ไปที่เราเก็บไฟล์ ไดร์เวอร์ไว้นะครับ แล้วก็คลิก Next>

6.พอคลิก Next> จะได้ดังรูป ถ้าได้ดังรูปข้างล่าง แสดงว่า ผ่านครับ

7.เสร็จแล้วครับ วิธีลง ไดเวอร์ โมเด็มของ I-mobile

การแอดโมเด็มครับ

1.เข้าไปที่ Control Panel>> Modem ดับเบิ้ลคลิ๊ก ครับ

2.จะเข้ามา ดังรูปครับ เลือก แท๊ป Modems

3.คลิก Add

4.พอคลิ๊ก Add จะขึ้น ดังรูปข้างล่าง

5.ติ๊กเครื่องหมายถูก ข้างหน้า Don’t detect my modem; I will select it from a list แล้วคล๊ก Next>

6.เลือก standard 33600 bps modem ดังรูปข้างล่าง แล้วคลิ๊ก Next>

7.เลือก Ports เป็น com3 หรืออะไรก็ได้ ที่ไม่ใช่ com1 หรือ com2 เสร็จแล้วคลิ๊ก Next>

8.เสร็จแล้วครับ คลิ๊ก OK เลย

ต่อไปเป็นวิธี ตั้งค่า การเชื่อมต่อ connection

1.ไปที่ Control Panel>>Network Conections

2.คลิ๊ก create a new connection ดังรูป

3.จะได้ ดังรูป แล้ว คลิ๊ก Next>

4.เลือก connect to the internet คลิ๊ก Next>

5.เลือก set up my connection manually คลิ๊ก Next>

6.เลือก connect using a dial-up modem คลิ๊ก Next>

7.ใส่ชื่อที่ต้องการ อะไรก็ได้ครับ แล้วคลิ๊ก Next>

8.ใส่เบอร์ ที่ติดต่อ ขึ้นอยูกับว่าใช้เครือข่ายใหน เสร็จแล้ว คลิ๊ก Next>

AIS = *99***1#
Dtac = *99***2#
Ture = *99#

9.ตรงส่วนนี้ไม่ต้องใส่อะไรครับ ว่างไว้ แล้ว คลิ๊ก Next>

10.เสร็จแล้วครับ คลิ๊ก Finish

11.พอคลิ๊ก Finish แล้วจะขึ้น ดังรูป ข้างล่าง

12.ให้คลิ๊ก Dial

เป็นอันเสร็จทุกขั้นตอนครับ

*--*
bombay0123
Year's Star

จังหวัด: Lampang
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 13:49  

ขอบคุณกันบ้างน่ะครับ Mad
puen_pr
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 14:01  

Laughing Laughing Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: