Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6600i Slide - โนเกีย
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 257 / เข้าชม: 743258
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 6600i Slide - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 20:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 6600i Slide - โนเกีย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6600i_slide.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 20 May 2009 22:55; ทั้งหมด 1 ครั้ง
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 22:15  

สวยอ่าทั้ง 3 รุ่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 00:58  

เจ้าอื่นเขาพัฒนา โทรศัพท์สไล จนบางแถมติดกล้องได้มากกว่าตั้ง 8 ล้าน
แต่ไหงโนเกียยังทำมันออกมาทั้งหนาทั้งอ้วนกว่าชาวบ้าน งง จริงๆ คุณสมบัติก็ไม่ได้สูงขนาดจะย่อมันให้บางลงเครื่องไม่ได้นี่นา
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 01:28  

อ่านแล้วขัดใจจริงๆครับ กล้อง5ล้านพร้อม"แฟลช" ที่จริงน่าจะเขียนว่าไฟส่องสว่างมากกว่านะ - -" แต่สเปคนี้ ราคานี้ก็โอเคนะครับ แต่หนาไปหน่อยจริงๆ
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 07:21  

มาเป็นลูกรองของ 6260s สินะ

ราคาถูกกว่าแน่นอน
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 08:44  

ผมว่าข้างหลังสวยดี ดดยเฉพาะสีดำ
Tnachot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 15:54  

สวยแบบเรี๊ยบ เรียบ จริงๆ
Coolsman
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 21:23  

หรูหราดีนะครับ แต่ค่าตัวก็สูงเช่นกัน
sapoon
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : sapoon
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 23:38  

ออกมาได้ดีเลยครับทั้งฟังก์ชั่นเหมาะสมกับราคาถ้าออกมาแล้วงานประกอบทำได้ดีก็ถือว่าดีเลยนะครับน่าใช้สำหรับคนที่ไม่ชอบ n series แต่ชอบ มือถือ slide
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 05:43  

Anonymous ผู้เขียน:
เจ้าอื่นเขาพัฒนา โทรศัพท์สไล จนบางแถมติดกล้องได้มากกว่าตั้ง 8 ล้าน
แต่ไหงโนเกียยังทำมันออกมาทั้งหนาทั้งอ้วนกว่าชาวบ้าน งง จริงๆ คุณสมบัติก็ไม่ได้สูงขนาดจะย่อมันให้บางลงเครื่องไม่ได้นี่นา

ดูสเป๊คดีๆรึยังครับ ดูสัดส่วนตัวเครื่องรึยังครับ โนเกียออกจะโม้ไว้ด้วยซ้ำ ว่า 6600i Slide เป็นมือถือติดกล้อง 5 ล้านพิกเซลที่ตัวเล็กที่สุดในตลาด เห็นแต่รูปก็พูดไปซะไกลแล้วว่าทั้งอ้วนทั้งหนา ตัวจริงของ 6600 Slide เดิมก็ตัวเล็กมากอยู่แล้ว ตัวเครื่องบางไปก็จับไม่สะดวกหรอกครับ ไม่งั้นป่านนี้โนเกียคงทำแบบบางมากๆออกมามากกว่านี้ ตั้งแต่ 6500 Classic/5310 XpressMusic/7900 Prism และอื่นๆ ยี่ห้ออื่นๆก็ไม่เห็นทำบางเวอร์ๆเลย ขนาดซัมซุงว่าบ้าฟันสถิติ เค้าก็ไม่ได้มีรุ่นบางสุดๆบ่อยๆ คุณสมบัติของ 6600i Slide ก็ไม่ได้ด้อยกว่าใครเลย มีให้ครบในส่วนหลักๆ

แล้วที่ว่าเจ้าอื่นพัฒนาจนมีสไลด์กล้อง 8 ล้าน โนเกียก็มีครับ N86 ไงครับ แล้ว N86 ก็ได้รางวัลมือถือ 8 ล้านที่ถ่ายภาพได้ดีที่สุดนี่นา ลองเข้าไปอ่านกระทู้ N86 นะครับ

ปล. ผมแฟนโนเกียครับ ยอมไม่ได้ที่มาพูดดิสเครดิตส่งเดชทุกกระทู้ของโนเกียเซ็ตใหม่ ตั้งแต่ 2730 Classic/2720 Fold/7020
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 08:37  

- BankZ - ผู้เขียน:

ดูสเป๊คดีๆรึยังครับ ดูสัดส่วนตัวเครื่องรึยังครับ โนเกียออกจะโม้ไว้ด้วยซ้ำ ว่า 6600i Slide เป็นมือถือติดกล้อง 5 ล้านพิกเซลที่ตัวเล็กที่สุดในตลาด เห็นแต่รูปก็พูดไปซะไกลแล้วว่าทั้งอ้วนทั้งหนา ตัวจริงของ 6600 Slide เดิมก็ตัวเล็กมากอยู่แล้ว ตัวเครื่องบางไปก็จับไม่สะดวกหรอกครับ ไม่งั้นป่านนี้โนเกียคงทำแบบบางมากๆออกมามากกว่านี้ ตั้งแต่ 6500 Classic/5310 XpressMusic/7900 Prism และอื่นๆ ยี่ห้ออื่นๆก็ไม่เห็นทำบางเวอร์ๆเลย ขนาดซัมซุงว่าบ้าฟันสถิติ เค้าก็ไม่ได้มีรุ่นบางสุดๆบ่อยๆ คุณสมบัติของ 6600i Slide ก็ไม่ได้ด้อยกว่าใครเลย มีให้ครบในส่วนหลักๆ

แล้วที่ว่าเจ้าอื่นพัฒนาจนมีสไลด์กล้อง 8 ล้าน โนเกียก็มีครับ N86 ไงครับ แล้ว N86 ก็ได้รางวัลมือถือ 8 ล้านที่ถ่ายภาพได้ดีที่สุดนี่นา ลองเข้าไปอ่านกระทู้ N86 นะครับ

ปล. ผมแฟนโนเกียครับ ยอมไม่ได้ที่มาพูดดิสเครดิตส่งเดชทุกกระทู้ของโนเกียเซ็ตใหม่ ตั้งแต่ 2730 Classic/2720 Fold/7020

ใจไม่กว้าง เค้าเปิดให้แสดงความคิดเห็นกันได้ เข้าใจมั๊ยว่าเค้าให้แสดงความคิดเห็น
คิดต่าง ไม่ชอบ ไม่ฟัง ก็ปิดหูปิดตาซะ
ไม่ต้องออกมาโวยวาย
octo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 10:48  

ใจไม่กว้าง เค้าเปิดให้แสดงความคิดเห็นกันได้ เข้าใจมั๊ยว่าเค้าให้แสดงความคิดเห็น
คิดต่าง ไม่ชอบ ไม่ฟัง ก็ปิดหูปิดตาซะ

จะเอาบางไปถึงไหน เดี๋ยวก็บางเหมือนผ้าอนามัยกันพอดี
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 12:48  

แล้วทีคุณไม่ชอบ (หรือชอบไม่รู้) 6600i Slide คุณออกมาแสดงความเห็นทำไมเหรอครับ ผมไม่ชอบที่คุณคอมเม้นก็ต้องออกมาแสดงความเห็นซิ ทำไมไม่ไปแสดงความเห็นรุ่นที่ชอบล่ะครับ? คุณบอกเองนะว่า "คิดต่าง ไม่ชอบ ไม่ฟัง ก็ปิดหูปิดตาซะ"

แต่ผมขอโทษคุณด้วยแล้วกัน

ขอโทษนะครับที่ผมใจแคบ เพราะผมชอบโนเกียมากกว่ายี่ห้ออื่นๆด้วย ดังนั้นผมอาจสติแตกถ้าเห็นคนตำหนิโนเกียแล้วไม่เอาข้อเท็จจริงมาพิสูจน์ หรือยี่ห้ออื่นๆที่มีผู้รู้วางข้อเท็จจริงไว้ ไอ้เรื่องแค่นี้ไม่เท่าไหร่ แน่นอนใครชอบยี่ห้อใคร ใครก็รักและหาเหตุผลมาโต้ (แต่ผมอาจจะตอบเกรียนไป)

ขอโทษนะครับที่ผมคิดต่างไม่ชอบ ไม่ฟัง ปิดหูปิดปิดตา แต่ถามว่าทุกวันนี้เราปิดหูปิดตา เราก็จะไม่รู้อะไรเลย บางสิ่งบางอย่างเราปฏิเสธไม่ได้หรอกครับว่ายังไงมันก็ต้องผ่านเข้ามาให้เรารับรู้ มันมีทั้งประโยชน์และโทษ ถ้ามีแต่โทษ ผมว่าก็อย่ามีดวงตาไว้ดูและหูไว้ฟังดีมั้ยครับ ก็ต้องดูก่อน ฟังก่อน แต่ผมตีข้อความคุณผิดไปว่าคุณมาในเชิงลบ เพราะหัวข้อถัดไปนี้

ขอโทษนะครับที่ผมออกมาโวยวาย เพราะเห็นว่าการก๊อบปี้ข้อความด้วยการโพสต์ข้อความซ้ำๆกันลงในฝาพับตัวใหม่ทั้งสองรุ่น ผมมองว่าเป็นการดิสเครดิต เหมือนกับที่เคยเกิดขึ้นกับ LG Arena ที่ถูกป่วน เพื่อตัดปัญหา ก็เลยเกรียนใส่

นี่คือเหตุผล(ที่ 'อาจ' ฟังไม่ขึ้น)ของผม

ขอโทษด้วยความจริงใจครับ...จากคนที่คนอื่นมองว่าเกรียน

ปล. ส่วนท่านอื่นๆคอมเม้นเกี่ยวกับ 6600i Slide ไปนะครับ ถ้าได้อ่านเสร็จถือซะว่าก็แค่เรื่องงี่เง่าที่ผมก่อแล้วกัน ผมขอโทษที่ขัดจังหวะซึ่งหาสาระอะไรไม่ได้ แทนที่จะได้แสดงความเห็นกันดีๆ
7TAECHiN
Year's Star

จังหวัด: Bkk-Cha
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 16:38  

รุ่นนี้สวยดีนะ

ถ้าใช้วัสดุประกอบดีๆๆ

แจ่มเลย
Narak_kikku_lt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 17:07  

โอ้ววววว...หรูหราจัง.....สวยก่า 6500 Slide อีกอ่า....

ชอบๆๆๆๆๆๆ Razz Razz
nalo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 21:41  

ทำไมแฟลชไม่เป็นXenon แล้วทำไมเลนส์กล้องทำไมถึงไม่เป็นของCarl Zeiss ล่ะ

น่าจะอย่างนี้นะ
กล้อง 5 ล้าน(แฟลช Xenon,เลนส์Carl zeiss)
Wifi
N-Gage
Symbian OS 9.3 3rd edition
QWERTY Keyboard
จอ 3.0"
Micro SD-Up To 16 GB

และราคาน่าจะประมาณ 13,600 กว่าๆนะ
OCTOPUSS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 22:42  

รุ่นนี้รับ-ส่งแฟกซ์ ได้ม่ะครับ
แล้ว NOKIA นอกจาก 9300 และ 9500
มีรุ่นอื่นๆอีกป่ะครับที่มีคุณสมบัตรในการ รับ-ส่งแฟกซ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 23:22  

เอ่อ.... คุณ BankZ มั่วรึเปล่าครับ ผมว่า สไลด์ของ Samsung 8300 มันยังบางกว่าอีกนะครับ คนชมว่ารูปทรง สวยและจับถนัดมือดีนี่ กล้องก็สูงกว่าถึงจะไม่มีwifi ก็ไม่ควรหนาต่างกันขนาดนี้ครับ เสียชื่อตายถ้าบอกว่า เป็นรุ่นที่บางสุด Razz
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 06:40  

^
^
^
ไม่ใช่คร้าบ The 'smallest' 5 megapixel slider ไม่ใช่ the 'thinnest' ครับ

แล้วแต่สัดส่วน ของตัวเครื่องด้วย ที่บอกไปถ้า 6600i Slide มันเล็กและยังไปบางอีกคงจับไม่ถนัดครับ อวบในอุ้งมือบ้างก็ยังดี ส่วน S8300 นั่นเครื่องใหญ่กว่า 6600i Slide มาก(แต่บางกว่า) ผมเคยได้จับ S8300 เหมือนกัน ยอมรับว่าซัมซุงทำออกมาดี

ปล. ผมไม่มีชื่อให้ดีหรอกครับ มีแต่ชื่อเสีย Wink

OCTOPUSS ผู้เขียน:
รุ่นนี้รับ-ส่งแฟกซ์ ได้ม่ะครับ
แล้ว NOKIA นอกจาก 9300 และ 9500
มีรุ่นอื่นๆอีกป่ะครับที่มีคุณสมบัตรในการ รับ-ส่งแฟกซ์

ตั้งแต่หมดซีรีย์ 9 มานี่ คุณสมบัติแฟกซ์ไม่มีแล้วน่ะครับ
lalos
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 10:46  

มันใช้ไฟล์วีดีโอ แบบไหนอ่ะ mp4 หรือปล่าว
l2eaction
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 12:47  

ดูอ้วนสั้นแปลกๆนะ Shocked
meenkungza
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 20:59  

ช่องเสียบแจ๊ด 3.5 มิล
หายไปไหนล่ะครับ กระผม T T Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
Manosoma
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 23:02  

6600 กี่ยุคกี่สมัยก็ยังคง "อ้วนดำ" จริงๆ ฮ่าๆ

สวยดี แต่ปุ่มรับสายกะวางสายนี่คล้ายๆ
ซัมซุงสตาร์ไงม่ะรู้

แต่ชอบการออกแบบตัวเดิมมากกว่าอ่า

Shocked Shocked Shocked
Manosoma
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 23:07  

meenkungza ผู้เขียน:
ช่องเสียบแจ๊ด 3.5 มิล
หายไปไหนล่ะครับ กระผม T T Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

http://www.gsmarena.com/nokia_6600i_slide-2805.php
มีหนิครับ อ้างอิงจากเวบอีกที่ครับ มีหูฟัง 3.5 อ่าฮ่ะ
Very Happy Very Happy Very Happy
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 01:05  

ออกแบบอย่างกะยุคโมเดิร์นเลยครับ บอกตรงๆว่าสวยแบบเชยๆนิดนึง แต่เครื่องจริงผมว่าสวย น่าใช้ ไม่ต้องออกแบบอะไรให้มันเลิศหรู
invizjae
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: sukhothai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 04:19  

สวย หรู
dzinfernal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมก้อแฟน Nokia คนนึงอ่ะ
วันที่โพสท์ : 24 May 2009 14:53  

เห็นหลายกระทู้แล้วครับ

ผมว่าเค้าดีไซน์ออกมาเป็นเอกลักษณ์ของเค้าอยู่แล้ว ทำไมเขาต้องไปตาม ไปเลียนแบบเจ้าอื่นด้วยครับ

และที่สำคัญนะผมว่านะ โนเกียออกมาช้ากว่าคนอื่นจิง แต่ผมว่าโนเกียส่วนมากออกมาถึงจะช้า แต่ชัวร์ และสวย อ่ะ
chai4708
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยั่วน้ำลายจริง ๆ
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 07:01  

ชอบให้รอนานจริง ๆ อีกกี่เดือนล่ะจะขาย ดีดีดี.... จะได้ทนใช้เครื่องเก่าต่อไป เก็บเงินใว้ก่อนยิ่งหายาก ๆ อยู่นิ Very Happy
Badass
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบครับ
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 12:03  

ตอนนี้ผมใช้ 6600 slide อยู่ครับ ชอบมากครับ
ผมว่าวัสดุ + การประกอบดีมากครับ
dzinfernal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันใช้ได้ 2 แบบหรอ
วันที่โพสท์ : 28 May 2009 12:47  

เปิดรอรับสาย 350 ชั่วโมง (Standby Time)
- ระบบ WCDMA 300 ชั่วโมง
สนทนาต่อเนื่อง 4 ชั่วโมง (Talk Time)
- ระบบ WCDMA 3 ชั่วโมง

ใช้ได้ทั้ง CDMA และ WCDMA หรอว่าไงครับ
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2009 23:35  

200 euro ~ 97xx

ได้กล้อง 5 ล้าน

ถูกกว่า SE C510 อีกครับ กล้อง 3 ล้าน ขาย 9900 เนี่ย

ผมว่าก่อนจะด่าเนี่ยยย กรุณาดูนิดนีงว่า positioning มันขายอาไร ค่าตัวเท่าไหร่ ฯลฯ...

แล้วความหนา 14.2 มม. เนี่ย ผมว่ามันไม่ได้อ้วนนะ - -" คนอื่นว่าไงครับ? มันอ้วนมากเลยหรอ 14.2 มม. เนี่ย??
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 03:36  

ความหนาแค่เซนครึ่ง หนากว่ารุ่นอื่นนิดหน่อย แต่ไม่ได้น่าเกลียดอะไร จุดสำคัญในการออกแบบ ไม่ใช่เทคโนโลยี แต่เป็นผู้ใช้งานต่างหาก โดยเทตโนโลยี ผมเชื่อว่าทำบางแบบซัมซุง(ไอ้รุ่นที่บางมากๆ)ได้ แต่เขาไม่ทำครับ เพราะมันใช้งานยาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 10:42  

ผมเองก็ไม่ชอบบางๆ (ใช้งานยาก) บางแล้วอย่างอื่นไม่ดีก็ไม่เอา สู้หนาๆใช้ทนทานระบบไม่รวนแข็งแรงดีกว่าต้อง NOKIA ผมดูซีรี่เกาหลีและประเทศต่างๆ เค้าก็ยังใช้โทรศัพท์หนาๆอยู่
david227
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 18:54  

ชอบแสตนเลส รอซื้อแน่นอน โทรถาม0แล้ว ยังไม่กำหนดวันออกขาย

กลัวเสียงไม่ดีเหมือน 6500 Slide เสียงใสดีมาก

6600ฝาพับใช้อยู่อีกเครื่อง เสียงห่วยมาก ไม่ใสเลย
NooN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 12:28  

มันก้อแค่มือถือขอแค่ใช้ได้และไม่โดนตัดสํญญาณก้อหรูและ
55+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 14:31  

มือถือโนเกียจะไปหวังอะไรมาก สมองก็ไม่ค่อยมี เอาแต่ลอกคนอื่นไปทำ
เทคโนโลยีก็ล้าหลังไม่เคยคิดอะไรใหม่ๆได้เอง ทางSE ยังดีกว่ามากมาย
กล้องก็ดีใช้ cycber shot เสียงก็ดีกว่ารุ่น Xp music ก้องแก้งของ โนเกีย

แล้วนี่อะไรรูปทรงอ้วนๆหนาๆ คนเล่นเขาไปถึงไหนแล้วเขาเอาบางแบบ SE Satio ยังดูดีซะกว่า วัสดุก็ดีตกกี่ครั้งก็ไม่พัง เหมือน โนเกีย หรือ ซัมซุง วัสดุเหมือนของเด็กเล่น

นี่ของจริงเขาต้องเป็นแบบนี้ ไปลงเห่อแบรน์ตามชาวบ้าน SE นี่ทั่วโลกยอมรับ
แค่เจอกล้อง12 ล้าน เข้าไปโนเกียก็ไม่มีไรไปสู้แล้วหรือไม่จริง ไปดูได้ มีแต่คนชม Satio กันทั้งไทยท้งบอด นอก

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=275890&postdays=0&postorder=asc&start=550
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 18:15  

^
^
^
คอมเม้นเสี้ยมให้คนรักยี่ห้อของต่างๆแตกแยกนะครับ ถ้าคุณไม่ใช่สาวก SE ก็เงียบๆนะครับ ไม่งั้นถือเป็นที่คอยยุให้คนอื่นแตกกัน ถ้าคุณเป็นสาวก SE ก็ไม่เป็นไร แต่ผมก็มีข้อแก้ต่างให้เหมือนกัน

จะบอกให้ว่าหลายๆคอมเม้นเดี๋ยวนี้ก็ไม่ได้ไว้ใจให้ตระกูล Cybershot ขึ้นแท่นกล้องที่ดีที่สุดในมือถือแล้วนะครับ ทำไมโนเกียจะไม่พัฒนาล่ะครับ ภาพชัดไม่ชัดเค้าวัดแค่ความละเอียดกี่พิกเซลเท่านั้นเหรอ? ออกช้าใช่ว่าในห้องแล็บเค้าไม่มีแบบ Satio โนเกียก็เตรียมออก N86 มาสู้ ถึงกล้องแค่ 8 ล้านพิกเซล แต่คุณภาพก็ไม่ทำให้ผิดหวัง แล้วหลังๆก็จะเปลี่ยนไปใช้ระบบปฏิบัติการลินุกซ์ชื่อว่า Maemo ที่น่าจะดีกว่าระบบที่ใช้แบบ 5800 XpressMusic/N97 รวมถึงคุณสมบัติที่สูงขึ้นไป

เรื่องเสียงนี่ยอมรับว่าโนเกียมีน้อยรุ่นที่ทำเสียงออกมาได้ดี นับตั้งแต่ N91 มาโนเกียก็ไม่มีรุ่นไหนทำเสียงที่ดีออกมาเทียบเท่าได้แบบ N91 อีกเลย แต่โนเกียก็งัดกลยุทธ์ในด้านอื่นๆเข้ามา เช่น รู 3.5 มิลลิเมตรที่แก้ทางด้วยการหาหูฟังดีๆเพิ่มเติมก็ได้ ถามว่า SE มีแบบมาตรฐานอย่างนี้รึเปล่า เหมือนซัมซุง แอลจี โมโตรึเปล่า กว่าจะปรากฏตัวแบบเด่นชัดก็ในรุ่น W995 ช้ากว่าเขากี่ปีครับ?? แต่อันนี้ SE คงมีเหตุผลของตัวเอง ไม่ว่ากัน

SE ทั่วโลกยอมรับ...ใช่...แต่ติดตามข่าวมั้ยครับว่า SE ประสบปัญหาย่ำแย่ (โนเกียเองก็เริ่มแย่) Satio ดีจริง เจ๋งจริง แต่เรื่องตกกี่ครั้งไม่พังนี่ผมเถียง คุณกรุณาซื้อ Satio มาแล้วทำตกหลายๆรอบให้ผมดูนะครับว่าจะพังหรือไม่พัง โนเกียรุ่นดีๆก็มี ซัมซุงก็จัดว่าไม่เคยทำวัสดุให้ผิดหวังเท่าไหร่เลย แต่คุณอย่าลืมว่า SE รุ่นเทพๆก็ตกม้าตาย ตายตรงไหน?? ตายที่ออกช้าครับ เหมือน Xperia X1 ระบบดี น่าสนใจ แต่ซัมซุงออก Omnia มาตัดหน้า เป็นไงครับ X1 เงียบ คุณติดตามอีกมั้ยครับว่าซัมซุงก็แก้เกม Satio ทันควันด้วยการออก Pixon12 ติดกล้อง 12 ล้านพิกเซลเช่นกัน แล้วคาดว่าจะวางจำหน่ายก่อน Satio ในเร็ววันด้วยซ้ำ ส่วน Satio ระบุเดือนแน่ชัดไม่ได้อีกต่างหาก (จริงๆผมก็ชอบ Satio แหละ แรกเห็นก็ชอบมาก)

สิ่งที่ผมรู้มา หลายๆคนก็จับสังเกตว่า SE ไปมาๆจะกลายเป็นขายโทรศัพท์แค่กลุ่มที่ชื่นชอบ SE โดยหลัก การที่มือถือดีเลิศ แต่การตลาดไม่ดี ก็ตายได้ครับ ! ก็รอดูกันต่อไป (ผมก็อยากเห็นโนเกียเรตติ้งตกหนักๆเหมือนกัน) ถ้าขายกันแค่วงแคบจะขายออกซักเท่าไหร่เหรอครับ

ขอโทษนะ สมองน้อยๆของผมคิดได้แค่นี้ครับ (ผมอยากคอมเม้น SE บ้างนิดหน่อย แต่ผมก็ชอบหลายรุ่นของ SE เหมือนที่ผมชอบโนเกียแต่ก็ผิดหวังกับโนเกียเช่นกัน)
Coolsman
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 20:34  

^
^
^
คอมเม้นเสี้ยมให้คนรักยี่ห้อของต่างๆแตกแยกนะครับ ถ้าคุณไม่ใช่สาวก SE ก็เงียบๆนะครับ ไม่งั้นถือเป็นที่คอยยุให้คนอื่นแตกกัน ถ้าคุณเป็นสาวก SE ก็ไม่เป็นไร แต่ผมก็มีข้อแก้ต่างให้เหมือนกัน

จะบอกให้ว่าหลายๆคอมเม้นเดี๋ยวนี้ก็ไม่ได้ไว้ใจให้ตระกูล Cybershot ขึ้นแท่นกล้องที่ดีที่สุดในมือถือแล้วนะครับ ทำไมโนเกียจะไม่พัฒนาล่ะครับ ภาพชัดไม่ชัดเค้าวัดแค่ความละเอียดกี่พิกเซลเท่านั้นเหรอ? ออกช้าใช่ว่าในห้องแล็บเค้าไม่มีแบบ Satio โนเกียก็เตรียมออก N86 มาสู้ ถึงกล้องแค่ 8 ล้านพิกเซล แต่คุณภาพก็ไม่ทำให้ผิดหวัง แล้วหลังๆก็จะเปลี่ยนไปใช้ระบบปฏิบัติการลินุกซ์ชื่อว่า Maemo ที่น่าจะดีกว่าระบบที่ใช้แบบ 5800 XpressMusic/N97 รวมถึงคุณสมบัติที่สูงขึ้นไป

เรื่องเสียงนี่ยอมรับว่าโนเกียมีน้อยรุ่นที่ทำเสียงออกมาได้ดี นับตั้งแต่ N91 มาโนเกียก็ไม่มีรุ่นไหนทำเสียงที่ดีออกมาเทียบเท่าได้แบบ N91 อีกเลย แต่โนเกียก็งัดกลยุทธ์ในด้านอื่นๆเข้ามา เช่น รู 3.5 มิลลิเมตรที่แก้ทางด้วยการหาหูฟังดีๆเพิ่มเติมก็ได้ ถามว่า SE มีแบบมาตรฐานอย่างนี้รึเปล่า เหมือนซัมซุง แอลจี โมโตรึเปล่า กว่าจะปรากฏตัวแบบเด่นชัดก็ในรุ่น W995 ช้ากว่าเขากี่ปีครับ?? แต่อันนี้ SE คงมีเหตุผลของตัวเอง ไม่ว่ากัน

SE ทั่วโลกยอมรับ...ใช่...แต่ติดตามข่าวมั้ยครับว่า SE ประสบปัญหาย่ำแย่ (โนเกียเองก็เริ่มแย่) Satio ดีจริง เจ๋งจริง แต่เรื่องตกกี่ครั้งไม่พังนี่ผมเถียง คุณกรุณาซื้อ Satio มาแล้วทำตกหลายๆรอบให้ผมดูนะครับว่าจะพังหรือไม่พัง โนเกียรุ่นดีๆก็มี ซัมซุงก็จัดว่าไม่เคยทำวัสดุให้ผิดหวังเท่าไหร่เลย แต่คุณอย่าลืมว่า SE รุ่นเทพๆก็ตกม้าตาย ตายตรงไหน?? ตายที่ออกช้าครับ เหมือน Xperia X1 ระบบดี น่าสนใจ แต่ซัมซุงออก Omnia มาตัดหน้า เป็นไงครับ X1 เงียบ คุณติดตามอีกมั้ยครับว่าซัมซุงก็แก้เกม Satio ทันควันด้วยการออก Pixon12 ติดกล้อง 12 ล้านพิกเซลเช่นกัน แล้วคาดว่าจะวางจำหน่ายก่อน Satio ในเร็ววันด้วยซ้ำ ส่วน Satio ระบุเดือนแน่ชัดไม่ได้อีกต่างหาก (จริงๆผมก็ชอบ Satio แหละ แรกเห็นก็ชอบมาก)

สิ่งที่ผมรู้มา หลายๆคนก็จับสังเกตว่า SE ไปมาๆจะกลายเป็นขายโทรศัพท์แค่กลุ่มที่ชื่นชอบ SE โดยหลัก การที่มือถือดีเลิศ แต่การตลาดไม่ดี ก็ตายได้ครับ ! ก็รอดูกันต่อไป (ผมก็อยากเห็นโนเกียเรตติ้งตกหนักๆเหมือนกัน) ถ้าขายกันแค่วงแคบจะขายออกซักเท่าไหร่เหรอครับ

ขอโทษนะ สมองน้อยๆของผมคิดได้แค่นี้ครับ (ผมอยากคอมเม้น SE บ้างนิดหน่อย แต่ผมก็ชอบหลายรุ่นของ SE เหมือนที่ผมชอบโนเกียแต่ก็ผิดหวังกับโนเกียเช่นกัน)

จัดไปพี่แบงค์ ส่วนคู่กรณี ถ้าคิดว่าแน่จริง ใช้เมมเบอร์โพสครับ หรือถ้ายังไงสมัครซะครับ จะได้เกรียนอย่างเป็นทางการ

ปล.ผมเองก็รัก SE + NOKIA ไม่ใช่น้อย และไม่เคยคิดว่าใครดีกว่าใคร เพราะแต่ละแบรนก็มีจุดเด่นที่แตกต่างกันไปเสมอๆ

อย่าง W995 กับ N86 เหมือนทำออกมาสู้กันซึ่งๆหน้า กล้องต้องยอมรับว่า N86 มาดีกว่ามาก

ส่วนเสียงของ W995 ทำเอา NK อาย และ iPhone ยังงงๆ

แต่ Fast Port มันยังอยู่ !!
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 23:13  

เราว่าความจริงถ้าไม่สมัครสมาชิกโพสไม่ได้
ให้อ่านอย่างเดียวน่าจะลดปัญหาได้นะ

เหอๆๆ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 00:45  

โรคจิต หรือไม่ก็ จิตตก ปากก็บ่นว่าโนเกีย แต่ใจจริงก็อยากได้รุ่นนี้ (ไม่อย่างนั้นคงไม่มาบ่น) ทางที่ดีคุณก็ไปซื้อรุ่นที่มันมีกล้อง 8 ล้านแล้วก็เอามาเปลี่ยนกับกล้อง 5 ล้านของ NOKIA ดิ ไม่เห็นจะยาก แล้วก็เขียนไว้ข้าง ๆ กล้องว่า Modify by... ก็ว่าไป

ส่วนเรื่องความหนาและอ้วน สงสัยจะไม่เคยมีบุญได้เห็นหรือได้จับตัว 6600 Slide ว่ามันบางแค่ไหน ผมละเบื่อพวกที่มีปัญญาโพสแต่ไม่มีปัญญาคิดจริง ๆ น่าเห็นใจ ที่บ้านคงตกใจกันแย่ถ้ารู้ว่าเขา...คนนั้น ทานหญ้าเป็นอาหาร (เห้อเหนื่อยใจแทนจริง ๆ )
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 00:51  

แสดงว่าคุณคงไม่รู้จักคำว่ารัก ... หรือไม่ก็ไม่มีโทรศัพท์เครื่องที่ชอบหรือยี่ห้อที่ชอบ ผมว่าอย่างคุณนี่ถ้ามีใครมาโจมตีตู้โทรศัพท์สาธารณะคุณอาจจะเดือดเนื้อร้อนใจขึ้นมานิด ๆ ก็อาจเป็นได้นะ เพราะอาจจะเคยชินกันมาตั้งแต่เด็ก
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 00:57  

เอ่อ.... คุณ BankZ มั่วรึเปล่าครับ ผมว่า สไลด์ของ Samsung 8300 มันยังบางกว่าอีกนะครับ คนชมว่ารูปทรง สวยและจับถนัดมือดีนี่ กล้องก็สูงกว่าถึงจะไม่มีwifi ก็ไม่ควรหนาต่างกันขนาดนี้ครับ เสียชื่อตายถ้าบอกว่า เป็นรุ่นที่บางสุด Razz

ช่วยดูให้ถี่ถ้วนอีกนิดนะครับ เขาบอกว่า "6600i Slide เป็นมือถือติดกล้อง 5 ล้านพิกเซลที่ตัวเล็กที่สุดในตลาด" แล้วคุณจะเอาไปเทียบกับ "Samsung 8300" ของคุณได้ยังไงในเมื่อ สมทรง เอ้ย ซัมซุง ของคุณมัน 8 ล้าน หรือว่าไม่จริงครับ มีใครจะแย้งบ้าง
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 01:26  

มือถือโนเกียจะไปหวังอะไรมาก สมองก็ไม่ค่อยมี เอาแต่ลอกคนอื่นไปทำ
เทคโนโลยีก็ล้าหลังไม่เคยคิดอะไรใหม่ๆได้เอง ทางSE ยังดีกว่ามากมาย
กล้องก็ดีใช้ cycber shot เสียงก็ดีกว่ารุ่น Xp music ก้องแก้งของ โนเกีย

แล้วนี่อะไรรูปทรงอ้วนๆหนาๆ คนเล่นเขาไปถึงไหนแล้วเขาเอาบางแบบ SE Satio ยังดูดีซะกว่า วัสดุก็ดีตกกี่ครั้งก็ไม่พัง เหมือน โนเกีย หรือ ซัมซุง วัสดุเหมือนของเด็กเล่น

นี่ของจริงเขาต้องเป็นแบบนี้ ไปลงเห่อแบรน์ตามชาวบ้าน SE นี่ทั่วโลกยอมรับ
แค่เจอกล้อง12 ล้าน เข้าไปโนเกียก็ไม่มีไรไปสู้แล้วหรือไม่จริง ไปดูได้ มีแต่คนชม Satio กันทั้งไทยท้งบอด นอก

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=275890&postdays=0&postorder=asc&start=550

ครับอย่าไปหวังอะไรมาก เอาแต่ลอกคนอื่น

แต่ผมถามหน่อยว่าถ้า Ericsson ไม่รวมตัวกับ Sony มันจะมีโทรศัพท์อย่างที่คุณยกตัวอย่างทุกวันนี้มั้ย คุณไปดูดิก่อนรวมตัวกันของ Sony กับ Ericsson เอาของ Ericsson ไปเทียบกับ Nokia ได้เลย ของ Ericsson กระหรั่วสุด ๆ ไม่เชื่อเข้าไปดูได้

สวนเรื่องลอกเลียนแบบเนี่ย
ไอ้ Satio อะไรของคุณเนี่ย

หน้าจอ 16 ล้านสี แต่ผมว่า Nokia 6131 ปี 2006 เขาเอามาใช่แล้วนะ แต่ของ Sony เพิ่งจะเจอในตัว Sony Ericsson AINO เป็นตัวแรกนี่แหละ

ระบบจดจำลายมือ ผมว่า Nokia 7710 เอามาใช้ตั้งแต่ปี 2004

หมุนภาพอัตโนมัติ (Auto Rotation) ผมว่า Nokia 5800 เอามาใช้ก่อนนะหมาด ๆ เลย โดยขณะนี้ ไอ้ Satio ของคุณก็ยังไม่มีขายในไทยเลย

ระบบปฏิบัติการ : Symbian™ OS - S60 ผมว่าแรก ๆ มีแต่ Nokia นะที่ใช้อ่ะ

การ์ดหน่วยความจำ microSD ผมก็ไม่รู้ว่า Sony Ericsson ปลอมหรือเปล่า ปกติเห็นใช้แต่ M2 แต่ก็อีกแหละ microSD Nokia ก็เอามาใช้ก่อน

ระบบดาวเทียม ค้นหาตำแหน่ง (Build-In A-GPS navigation) ผมว่า Nokia ก็เอามาใช่ก่อนอยู่ดี

นี่ยังไม่รวมรายละเอียดยิบย่อยอีกหลายอย่างผมของ ฯลฯ ไว้ในฐานที่เข้าจะละกันนะครับ

ผมว่าถ้าคนที่มีความรู้เขาก็น่าจะดูออกว่าใครลอกใคร แต่ถ้าใครที่จะยอมโง่ต่อไปผมก็ไม่ได้ว่าอะไรเพราะมันเป็นสิทธิ์ของเขา

อ่อแล้วเขาไม่ได้บอกเหรอครับว่าไอ้ Satio ราคาเท่าไหร่ ผมว่าคุณคงไม่มีปัญญาซื้อหรอก เพราะแค่ปัญญาในการสมัครสมาชิกยังไม่มี

ผมพูดแรงไปหรือเปล่าเนี่ย (ช่างมันเหอะสะใจดี)

- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 01:53  

^
^
^
คุณข้างบนใจเย็นๆครับ -*- (จะกลายเป็นว่าคุณกำลังไปมีปัญหากับแฟนๆ SE ซึ่งผมไม่ต้องการให้เป็นเช่นนั้น)

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะมารายงานและเก็บรายละเอียดให้พี่ทีมงานทราบก่อนลบข้อความออกนะครับ เพราะว่ามันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับ 6600i Slide กลายเป็นห้องอะไรก็ไม่รู้ที่มีแต่การโจมตี ทะเลาะ ขัดแย้งกัน
david227
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 10:19  

ใช้มาทุกยีห้อ

โนเกีย คีย์แมสเซส ง่ายสุด (บางรุ่นเสียงไม่ดี แต่ก็มีอย่างอื่นชดเชยให้ เช่นสวย หรือ GPS )

ไม่ทะเลาะด้วย ยังไงก็รอซื้อรุ่นนี้ แน่ๆ รอแต่วันวางขาย จ้า
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 19:19  

cdumkum ผู้เขียน:

ครับอย่าไปหวังอะไรมาก เอาแต่ลอกคนอื่น

แต่ผมถามหน่อยว่าถ้า Ericsson ไม่รวมตัวกับ Sony มันจะมีโทรศัพท์อย่างที่คุณยกตัวอย่างทุกวันนี้มั้ย คุณไปดูดิก่อนรวมตัวกันของ Sony กับ Ericsson เอาของ Ericsson ไปเทียบกับ Nokia ได้เลย ของ Ericsson กระหรั่วสุด ๆ ไม่เชื่อเข้าไปดูได้

สวนเรื่องลอกเลียนแบบเนี่ย
ไอ้ Satio อะไรของคุณเนี่ย

หน้าจอ 16 ล้านสี แต่ผมว่า Nokia 6131 ปี 2006 เขาเอามาใช่แล้วนะ แต่ของ Sony เพิ่งจะเจอในตัว Sony Ericsson AINO เป็นตัวแรกนี่แหละ

ระบบจดจำลายมือ ผมว่า Nokia 7710 เอามาใช้ตั้งแต่ปี 2004

หมุนภาพอัตโนมัติ (Auto Rotation) ผมว่า Nokia 5800 เอามาใช้ก่อนนะหมาด ๆ เลย โดยขณะนี้ ไอ้ Satio ของคุณก็ยังไม่มีขายในไทยเลย

ระบบปฏิบัติการ : Symbian™ OS - S60 ผมว่าแรก ๆ มีแต่ Nokia นะที่ใช้อ่ะ

การ์ดหน่วยความจำ microSD ผมก็ไม่รู้ว่า Sony Ericsson ปลอมหรือเปล่า ปกติเห็นใช้แต่ M2 แต่ก็อีกแหละ microSD Nokia ก็เอามาใช้ก่อน

ระบบดาวเทียม ค้นหาตำแหน่ง (Build-In A-GPS navigation) ผมว่า Nokia ก็เอามาใช่ก่อนอยู่ดี

นี่ยังไม่รวมรายละเอียดยิบย่อยอีกหลายอย่างผมของ ฯลฯ ไว้ในฐานที่เข้าจะละกันนะครับ

ผมว่าถ้าคนที่มีความรู้เขาก็น่าจะดูออกว่าใครลอกใคร แต่ถ้าใครที่จะยอมโง่ต่อไปผมก็ไม่ได้ว่าอะไรเพราะมันเป็นสิทธิ์ของเขา

อ่อแล้วเขาไม่ได้บอกเหรอครับว่าไอ้ Satio ราคาเท่าไหร่ ผมว่าคุณคงไม่มีปัญญาซื้อหรอก เพราะแค่ปัญญาในการสมัครสมาชิกยังไม่มี

ผมพูดแรงไปหรือเปล่าเนี่ย (ช่างมันเหอะสะใจดี)

ไอพวกที่ ชอบ SE ไปสะ ที่นี้มันของ nokia อย่ามายุ่ง นี้ 2 ครั้งแล้วนะ ชอบเอายี่ห้ออื่นมาเปรียบเทียบ สร่างบริษัทผลิตเองเลยสิ Mad
ปล. ผมไม่ได้ว่า คนที่พิมพ์สีแดงครับ ผมว่าไอข้างบน Mad
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 22:38  

ไม่ชอบสไลด์

www.*** BANNED ***.com

ไปที่อื่น ครับ Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 03:46  

ใช้กับฮัทซ์ได้ด้วยหรอ เห็นสเปกบอกว่า WCDMA รอสายได้ทำนองนี้

มีใครรู้บ้างตอบที ถ้าใช้ได้จะได้ถอยเลย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 08:32  

ใช้กับฮัทซ์ได้ด้วยหรอ เห็นสเปกบอกว่า WCDMA รอสายได้ทำนองนี้

มีใครรู้บ้างตอบที ถ้าใช้ได้จะได้ถอยเลย

ใช้กับ Hutch ไม่ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 15:56  

ตลกสิ้นดี มาทะเลาะกันแม้กระทั่งเรื่องมือถือ....

มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับบริษัทเค้ารึเปล่าครับ ถึงต้องยอมถวายตัวปกป้องผลิตภัณฑ์ของเค้า แล้วมานั่งทะเลาะกันเองแบบนี้??

ถ้าเปล่าก็ช่วยพิจารณาตัวเองหน่อยครับ เข้ามาทีไรเห็นทะเลาะกันทุกที หาที่เป็นสาระจริงๆน้อยมาก เริ่มเหมือนบอร์ดประมูลเข้าไปทุกวันๆ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 20:43  

ตัวนี้สวยกว่า 6600 ธรรมดาอีก Sad
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 11:24  

ตลกสิ้นดี มาทะเลาะกันแม้กระทั่งเรื่องมือถือ....

มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับบริษัทเค้ารึเปล่าครับ ถึงต้องยอมถวายตัวปกป้องผลิตภัณฑ์ของเค้า แล้วมานั่งทะเลาะกันเองแบบนี้??

ถ้าเปล่าก็ช่วยพิจารณาตัวเองหน่อยครับ เข้ามาทีไรเห็นทะเลาะกันทุกที หาที่เป็นสาระจริงๆน้อยมาก เริ่มเหมือนบอร์ดประมูลเข้าไปทุกวันๆ

บอร์ดมือถือไม่ทะเลาะเรื่องมือถือให้ทะเลาะเรื่องอะไรละครับ คุณ

ไม่มีหรอกครับ ถ้ามีผมไม่ปล่อยให้มีข้อความประเภทนี้รวมถึงของคุณมาลอยหน้าอยู่หรอกครับ แล้วคุณมีส่วนได้ส่วนเสียหรือเปล่าละถึงได้เข้ามาอ่านเนี่ย ถ้าคุณไม่มีทุกคนที่เข้ามาอ่านและโพสข้อความก็คงไม่มี

จะเอาสาระจากไหนครับเครื่องจริงยังไม่มาเลย แต่ถ้าคุณอ่านดี ๆ คุณอาจจะเจอสาระอะไรดี ๆ ที่เขายกตัวอย่างไป พิจารณาตัวเองหน่อยนะครับ เผื่อจะมีอะไรดี ๆ เข้ามาในชีวิตบ้าง

อ่อช่วยเอาปัญญาที่ใช้ในการโพสข้อความไปเผื่อการสมัครสมาชิกด้วยก็ดีนะครับ จะได้เกรียนได้เต็มตัว
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 22:16  

ตัวเครื่องรุ่นนี้ทำด้วยอะไรหรอครับ สแตนเลส หรือว่า พลาสติกแบบพิเศษ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 17:12  

yootty ผู้เขียน:
ตัวเครื่องรุ่นนี้ทำด้วยอะไรหรอครับ สแตนเลส หรือว่า พลาสติกแบบพิเศษ

สแตนเลส
david227
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 14:30  

มีท่านใดพอทราบว่าวางตลาิดจริงเมื่อไรครับ คงไม่ตอบว่าไตรมาสที่3นะครับ (มีบอกไว้แย๊ว)
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 19:22  

david227 ผู้เขียน:
มีท่านใดพอทราบว่าวางตลาิดจริงเมื่อไรครับ คงไม่ตอบว่าไตรมาสที่3นะครับ (มีบอกไว้แย๊ว)

สิงหาคม coming Soon
กันยายน Sell ครับ Laughing
david227
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 12:15  

gappkoo
PostPosted: 21 Jun 2009 19:22 หัวข้อ:

david227 ผู้เขียน:

สิงหาคม coming Soon
กันยายน Sell ครับ

ขอบคุณครับ แต่ช้าไปสักนัด อยากซื้อเลยครับ
Lunatic_Girl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 22:11  

ง่า เข้ามาอ่านกะจาดูความเหนคนลองใช้สักหน่อย กลายเปนมาอ่านเจอคนทะเลาะกัน Sad

ขอแสดงความเห็นหน่อยนะ :p

มือถอืคนละเจ้ามันก้อมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว ถ้าไม่มีก้อขายไม่ออกสิคะ

โนเกียคนใช้ออกจะเกร่อ คนฮิตจะตายโดยเฉพาะคนไทย Very Happy

ฟังชั่นเยอะ ดีไซน์ที่เปนเอกลักษณ์

SE ก้อสวย ดีไซน์ก้อแปลก

สรุปแล้วแต่คนชอบ แต่ไม่ควรจะพูดไม่ดีกับสิ่งที่เราไม่ชอบเพราะคนอื่นอาจจะชอบไม่เหมือนเรา
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 22:12  

Lunatic_Girl ผู้เขียน:
ง่า เข้ามาอ่านกะจาดูความเหนคนลองใช้สักหน่อย กลายเปนมาอ่านเจอคนทะเลาะกัน Sad

ขอแสดงความเห็นหน่อยนะ :p

มือถอืคนละเจ้ามันก้อมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว ถ้าไม่มีก้อขายไม่ออกสิคะ

โนเกียคนใช้ออกจะเกร่อ คนฮิตจะตายโดยเฉพาะคนไทย Very Happy

ฟังชั่นเยอะ ดีไซน์ที่เปนเอกลักษณ์

SE ก้อสวย ดีไซน์ก้อแปลก

สรุปแล้วแต่คนชอบ แต่ไม่ควรจะพูดไม่ดีกับสิ่งที่เราไม่ชอบเพราะคนอื่นอาจจะชอบไม่เหมือนเรา

ง ง - -* Rolling Eyes
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2009 15:20  

www.nokia.co.th/6600islide
ดูความเปลื่ยแปลง
กับ Nokia 6600 slide นะครับ
ว่าเปลื่ยนแปลงอะไรบ้างจึงมาเป็น
Nokia 6600i Slide Smile
XP_MAN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 23:53  

อยากจะมาอ่าน comment ว่าโทรศัพท์เป็นไง

ก็เจอคนมาทะเลาะกันซะงั้น

นานาจิตตัง ยี่ห้อไหน แล้วแต่ใครจะชอบ มีข้อดี-ข้อเสียขึ้นกับมุมมองแต่ละคน

แต่สิ่งสำคัญ ต้องไม่ดูถูกความคิดเห็นของคนอื่น

ทุกความคิดเห็นมีประโยชน์ต่อคนอ่านคนอื่นๆ ดังนั้นเพิ่มน้ำหนักความคิดเห็นตัวเองด้วยข้อมูลดีกว่านะครับ ผู้อ่านทุกๆคนจะได้รับประโยชน์ทั่วหน้า
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 18:15  

กำลังวางจำหน่ายเร็วๆๆนี้ Wink
i.am-koiinii
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2009 05:58  

รอดู ราคาจริงๆ อยากได้สไลด์ แต่ตัดใจจากทัชสกีนไม่ได้
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 23:18  

i.am-koiinii ผู้เขียน:
รอดู ราคาจริงๆ อยากได้สไลด์ แต่ตัดใจจากทัชสกีนไม่ได้

5530 xpressmusic หรอครับ
ราคาตัวนี้ 9900 นะครับ
ข้างบนราคา 6600i slide นะครับ
5530 xpressmusic ราคา 9900 10000 11000 ราคา 3 ราคานี่น่าจะประมาณนี้ Wink
i.am-koiinii
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 07:19  

gappkoo ผู้เขียน:
i.am-koiinii ผู้เขียน:

5530 xpressmusic หรอครับ
ราคาตัวนี้ 9900 นะครับ
ข้างบนราคา 6600i slide นะครับ
5530 xpressmusic ราคา 9900 10000 11000 ราคา 3 ราคานี่น่าจะประมาณนี้ Wink

ขอคุณคะ เห้อ ชอบสไล ขึ้นมาแล้วดิ
Linkza
Year's Star

จังหวัด: ลิงลพบุรี..
หัวข้อ : นานเกิ้น
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 15:04  

รอนานแล้วเนี่ย...ม่ะไหร่จะออกเป็นเรื่องเป็นราว...นานๆจะถูกใจแบบสไลด์...วัสดุดูดี...หน้าตาเรียบๆ...แบบนี้ล่ะใช่เลย...
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: นานเกิ้น
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 21:29  

Linkza ผู้เขียน:
รอนานแล้วเนี่ย...ม่ะไหร่จะออกเป็นเรื่องเป็นราว...นานๆจะถูกใจแบบสไลด์...วัสดุดูดี...หน้าตาเรียบๆ...แบบนี้ล่ะใช่เลย...

กำลังวางจำหน่าย สิงหาคม 52 Wink
หรือไม่
ก็
กันยายน 52 Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 11:48  

จริงๆแล้วโทรศัพท์ก็แค่ใช้โทรออก-รับสายเท่านั้น แต่ปัจจุบันพัฒนาใส่ลูกเล่นโน่นนิด นี่หน่อย เพื่อหรอกเอาเงินในกระเป๋าเราสุดท้าย ก็ใช้แค่โทรออก รับสายเท่านั้น ถ้าเสียงเพลงดีจริง เครื่องเสียงยี่ห้อต่างๆคงขายไม่ได้ กล้องถ่ายรูปคงไม่สามารถจำหน่ายได้หรอกครับ แต่บางคนซื้อเครื่องโทรศัพท์มาราคาหลายหมื่นบาท แต่กับใช้โปรแกรมแค่ โทรออก-และรับสายเท่านั้น เสียดายสตางค์ จริงๆ แล้วจะมาเถียงกันทำไมครับ เพราะเมื่อซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ไปตลอดชีวิตสักพัก (ไม่เกินปี) รุ่นใหม่ออกมาก็ทิ้งแล้ว ไปเถียงสเปคและคุณสมบัติรุ่นๆใหม่ๆต่อไปอีก สงสารพ่อแม่จริงๆ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 13:21  

จริงๆแล้วโทรศัพท์ก็แค่ใช้โทรออก-รับสายเท่านั้น แต่ปัจจุบันพัฒนาใส่ลูกเล่นโน่นนิด นี่หน่อย เพื่อหรอกเอาเงินในกระเป๋าเราสุดท้าย ก็ใช้แค่โทรออก รับสายเท่านั้น ถ้าเสียงเพลงดีจริง เครื่องเสียงยี่ห้อต่างๆคงขายไม่ได้ กล้องถ่ายรูปคงไม่สามารถจำหน่ายได้หรอกครับ แต่บางคนซื้อเครื่องโทรศัพท์มาราคาหลายหมื่นบาท แต่กับใช้โปรแกรมแค่ โทรออก-และรับสายเท่านั้น เสียดายสตางค์ จริงๆ แล้วจะมาเถียงกันทำไมครับ เพราะเมื่อซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ไปตลอดชีวิตสักพัก (ไม่เกินปี) รุ่นใหม่ออกมาก็ทิ้งแล้ว ไปเถียงสเปคและคุณสมบัติรุ่นๆใหม่ๆต่อไปอีก สงสารพ่อแม่จริงๆ

- - กำลังพูดถึงอะไรอยู่หรอ Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 11:14  

รู้ซึกว่าออกมาขายแล้วนะเห็นเมื่อวานไปเดินเซ็นทรัล ปิ่นมา เห็นขายที่
โนเกีย ศูนย์ใหญ่อ่ะ ราคา 8800 เอง เห็นในเวปบอก 9400+ -0-
เราก็งง กะว่าจะซื้อตอนเงินเดือนออก Laughing
prae2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 20:47  

- -
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 22:10  

รู้ซึกว่าออกมาขายแล้วนะเห็นเมื่อวานไปเดินเซ็นทรัล ปิ่นมา เห็นขายที่
โนเกีย ศูนย์ใหญ่อ่ะ ราคา 8800 เอง เห็นในเวปบอก 9400+ -0-
เราก็งง กะว่าจะซื้อตอนเงินเดือนออก Laughing

ราคา 8800 จริงครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 10:31  

กว่าจะออกก็โดนssตัดหน้าแล้ว ถึงตอนนั้นก็ไม่มีใครสนแล้วครับ หุหุ

มันก็แค่อุปกรณ์สื่อสารครับ อย่าไปอะไรกับมันมากมายเลย

รักไปก็เท่านั้น มันไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกครับ
วัยซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ---
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 20:27  

สวยดีนะใครว่าไม่สวย

ใช้งานดีด้วย

เพราะใช้อยู่อะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 20:42  

กว่าจะออกก็โดนssตัดหน้าแล้ว ถึงตอนนั้นก็ไม่มีใครสนแล้วครับ หุหุ

มันก็แค่อุปกรณ์สื่อสารครับ อย่าไปอะไรกับมันมากมายเลย

รักไปก็เท่านั้น มันไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกครับ

se นั่นแหละครับ เป็นของบ้านนอกที่ไม่มีคนใช้ และ ของเน่าและแพงมากที่สุด
Nokia ก่อนคุณพูดนะครับ ดูก่อนว่า se อยู่อันดับที่เท่าไร
Nokia แบนรด์ รายใหญ่อันดับที่ 1 ของโลก ก่อนพูดดูแบนรด์ด้วย Mad
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ---
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2009 20:43  

วัยซ่า ผู้เขียน:
สวยดีนะใครว่าไม่สวย

ใช้งานดีด้วย

เพราะใช้อยู่อะ

ชองคุณ 6600 slide เปล่าครับ ตัวนี้เพิ่งออกเองนะครับ Wink
swatkats
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 08:26  

ราคา 8,800.- อาจจะถูกแพงมากน้อยกว่านี้ไม่เกิน 200 ครับเห็นที่ศูนย์ ดีแทค ได้กล้องเพิ่มมาแล้วอะไรอีกหว่า ยังไงเพื่อนๆ ที่ซื้อใช้แล้วเข้ามาแบ่งปันกันบ้างนะคับว่า ดี ด้อย ตรงไหนบ้าง จะได้เป็นความรู้ต่อเพื่อนที่กำลังจะซื้อใช้จะได้ตัดสินใจง่ายขึ้นครับ
Linkza
Year's Star

จังหวัด: ลิงลพบุรี..
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 18:35  

ราคามาบุญครอง...ปล่อยที่...8,250...เห็นโนเกียเล่นแรง...ด้วยการปล่อยราคาที่มิตรภาพขึ้น...ไม่ว่าจะมองมุมไหน...ผู้บริโภคก็ยิ้มได้แก้มปริครับ...
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2009 19:48  

Linkza ผู้เขียน:
ราคามาบุญครอง...ปล่อยที่...8,250...เห็นโนเกียเล่นแรง...ด้วยการปล่อยราคาที่มิตรภาพขึ้น...ไม่ว่าจะมองมุมไหน...ผู้บริโภคก็ยิ้มได้แก้มปริครับ...

พี่ลิงค์ซื้อแล้วแกะกล่องให้ดูหน่อยนะ Laughing
หนอนอ้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถอยมาแล้วครับ6600i slide
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 11:39  

ก่อนอื่นต้องบอกว่าตัวเครื่ื่อง6600i slideทำได้ดีครับ ทั้งวัสดุและการประกอบ ราคาก็ไม่แพง ผมซื้อมาใช้ได้สองวันไม่มีปัญหาใด ใครที่ชื่นชอบ nokia serie40 ก็ชอบอกว่าตัวนี้ถูกใจ ใช่เลย ตัวเครื่องเล็กดี ชอบๆๆ

ขอตินิด ตรงที่ระบบสไลด์ จากการที่ได้ใช้รู้สึกว่า มันไม่ค่อยแข็งแรงสักเท่าไหร่ ไม่ควรสไลด์หยาบๆ
orange1703
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าจะมีปลอกมือถือมาให้บ้างนะคะ
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 12:05  

ซื้อมาแล้วเมื่อวานนี้ ก็โอเคนะ แต่ว่าทำไมไม่มีปลอกใส่มือถือให้เลย ต้องไปหาซื้ออีก แล้วสาย usb ก็สั้นมากเวลาจะโหลดอะไรต้องเอาไปติดเครื่องเลย ยาวประมาณ 4-5 นิ้วเอง ทำไมประหยัดหลายอย่างจัง
หนอนอ้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้าเน็ตไม่ได้
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2009 15:36  

หวัดดีครับเพื่อนๆ ใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างครับ อ่า .. คือเข้าอินเตอร์เน็ตไม่ได้ พอเข้าเว็บเครื่องจะฟ้องว่า "ตั้งค่าอินเตอร์เน็ตไม่ถูกต้อง" เงี๊ยะ โทรไปศูนย์ 1175 ตั้งค่ากันแล้วยังใช้ไม่ได้ ใครพอจะทราบวิธีตั้งค่า เน็ต บอกด้วยครับ..ขอบคุณล่วงหน้า..
hueye71
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6600i
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 10:13  

ราคา 8800 บ.ที่ ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต ร้านดีแทค มีสองสี ดำกับเทา เลือกสีเทา
-ตัวเล็กวัสดุดี จอแจ่ม ชาร์จแบบปกติและ USB ได้
-มีระบบเคาะ(สองครั้ง)ที่ตัวเครื่อง เพื่อดูนาฬิกาขณะพักจอ ปฏิเสธรับสาย หยุดเสียงปลุก
-ตอนแรกหาปุ่มลด เพิ่มเสียง โทร เสียงเพลงไม่เจอ ปรากฎว่าอยู่ที่ปุ่ม navi Key กดขึ้นและลงเพื่อเพิ่มและลดเสียง
-กล้องไม่มี AF ครับหรือยังหาไม่เจอก็ไม่รู้
พึ่งลองแค่นี้ครับ แต่ตอนไม่ชอบตอนโทรออกสักพักหน้าจอจะพักเอง(มืด)ต้องแนบหูไว้ตลอดลองตั้งเวลาพักจอเพิ่มก็ยังเหมือนเดิม หรือต้องตั้งค่าตัวไหนครับ ????
โดยภาพรวมใครชอบสไลด์ ตัวเล็ก วัสดุดี น่าสนใจครับ
- Evil or Very Mad ขอบ่นหน่อยครับคู่มือโนเกีย นับวันรายละเอียดในการจัดปรับน้อยครับ บางอย่างแปลมาก็เข้าใจยาก
hueye71
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตั้งค่า GPRS
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 10:26  

หวัดดีครับเพื่อนๆ ใครมีปัญหาเหมือนผมบ้างครับ อ่า .. คือเข้าอินเตอร์เน็ตไม่ได้ พอเข้าเว็บเครื่องจะฟ้องว่า "ตั้งค่าอินเตอร์เน็ตไม่ถูกต้อง" เงี๊ยะ โทรไปศูนย์ 1175 ตั้งค่ากันแล้วยังใช้ไม่ได้ ใครพอจะทราบวิธีตั้งค่า เน็ต บอกด้วยครับ..ขอบคุณล่วงหน้า..

:shock: ตั้งเองไม่ได้เหมือนกันครับ ให้ Telewiz ตั้งให้ใช้ได้แล้ว เห็นตั้งอยู่เกือบ ๒๐ นาทีสอบถาม พนง.บอกว่าเดี่ยวนี้ โนเกียไม่ได้ใส่ค่า GPRS มาให้ Evil or Very Mad ผู้ซื้อต้องมาตั้งเอง(๖๖๐๐ไอ ตั้งยาก) ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมโนเกีย ไม่ใส่ค่าGPRS มาให้ ใช้มารุ่นก่อนๆ เข้าเมนู เวป เครื่องก็จะหาผู้ให้บริการให้เลย มีการตั้งค่า GPRS มาให้เรียบร้อย Evil or Very Mad Evil or Very Mad [/url]
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2009 18:26  

อยากได้ แต่ให้ 6500slide พังก่อน Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 10:05  

คุณgappkooนี่ดูท่าทางจะิ brand loyalty สูงมากเลยนะเนี่ย^^"
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 13:30  

คุณgappkooนี่ดูท่าทางจะิ brand loyalty สูงมากเลยนะเนี่ย^^"

อะนะ - -* Crying or Very sad
หนอนอ้วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้งานgprs ได้แล้ว
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 11:00  

ขอขอบคุณสำหรับข้อแนะนำจาก hueye71 นะครับที่ว่าให้เอาเครื่อง ไปตั้งค่า gprs ที่ร้านเทเลวิซ ทีแรกผมก็จนด้วยเกล้าไง เลยไปขอให้น้องที่ร้านเทวิซเค้าช่วยตั้งให้ครับ่่ ตอนนี้เล่นเน็ตได้แล้ว

ขอถามนิดหนึ่ง ว่า ทางโนเกียเค้าไม่ได้ให้แผ่นซีดีที่เป็น pc suit มาให้ในกล่องใช่ป่าวครับ จริงครับ นับวันโนเกียชักจะให้อะไรๆกับลูกค้าน้อยลง
เซง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 6600i
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 08:04  

hueye71 ผู้เขียน:
ราคา 8800 บ.ที่ ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต ร้านดีแทค มีสองสี ดำกับเทา เลือกสีเทา
-ตัวเล็กวัสดุดี จอแจ่ม ชาร์จแบบปกติและ USB ได้
-มีระบบเคาะ(สองครั้ง)ที่ตัวเครื่อง เพื่อดูนาฬิกาขณะพักจอ ปฏิเสธรับสาย หยุดเสียงปลุก
-ตอนแรกหาปุ่มลด เพิ่มเสียง โทร เสียงเพลงไม่เจอ ปรากฎว่าอยู่ที่ปุ่ม navi Key กดขึ้นและลงเพื่อเพิ่มและลดเสียง
-กล้องไม่มี AF ครับหรือยังหาไม่เจอก็ไม่รู้
พึ่งลองแค่นี้ครับ แต่ตอนไม่ชอบตอนโทรออกสักพักหน้าจอจะพักเอง(มืด)ต้องแนบหูไว้ตลอดลองตั้งเวลาพักจอเพิ่มก็ยังเหมือนเดิม หรือต้องตั้งค่าตัวไหนครับ ????
โดยภาพรวมใครชอบสไลด์ ตัวเล็ก วัสดุดี น่าสนใจครับ
- Evil or Very Mad ขอบ่นหน่อยครับคู่มือโนเกีย นับวันรายละเอียดในการจัดปรับน้อยครับ บางอย่างแปลมาก็เข้าใจยาก

เจอซะทีคอมเม้น เกี่ยวกับ มือถือ รุ่นนี้
ตอบกระทู้2หน้า เพิ่งจะได้อ่านรายละเอียด คนที่ไปซื้อมาแล้ว ใช็อยู่ ไม่กี่กระทู้เอง
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 6600i
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 18:36  

เซง ผู้เขียน:
hueye71 ผู้เขียน:

เจอซะทีคอมเม้น เกี่ยวกับ มือถือ รุ่นนี้
ตอบกระทู้2หน้า เพิ่งจะได้อ่านรายละเอียด คนที่ไปซื้อมาแล้ว ใช็อยู่ ไม่กี่กระทู้เอง

Wink บางคนขี้เกียจพิมพ์ไง Wink
elegantlabs
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 11:02  

ฟิวเจอร์รังสิต 8200 ครับ

ราคา16 สค.52
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 16:04  

ร้าน NASA @ MBK ราคา 8040 ครับ
mavro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 00:22  

cdumkum ผู้เขียน:
ร้าน NASA @ MBK ราคา 8040 ครับ

ในชุด มีอุปกรณ์อะไรมั่งครับ

แล้วเรื่องคุณภาพเสียงเวลาฟังเพลงดีไหมครับ

เล็งๆ 5630 กับ 6600i ไว้อยู่ครับ
Laughing
ช่างสังเกตุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6600 i เป็นเหมือนกันมั่งมั๊ย
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 10:43  

เวลาตั้งสั่นด้วยเสียงด้วย ที่ลำโพงมันจะมีเสียงแปลกดังคลายๆ กับลำโพงช๊อต (ลองสังเกตุดีๆ) เลือกเสียงคู่ตัวเลยแล้วก็ลองเปิดสั่นด้วย ไปลองเครื่องใหม่ที่ร้านก็เป็นเหมือนกัน ใครรู้มั่งว่าเป็นเพราะอะไร ช่วยบอกที :?:
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 16:41  

ผมยังไม่ได้ซื้อครับ แค่เอาราคามาบอกเฉย ๆ ครับ
deera
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 09:46  

แบตหมดเร็วเกินไป สงสัยจะเร็วพอๆ กับ Nokia 6300 แบบนี้คุยไม่กี่ Call ก็หมดแล้ว
toona
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 20:59  

เพิ่งซื้อมา จากศูนย์ 8800 บาท เท่าที่ลองเล่น

ไม่มีเวลาโชว์ขณะใช้สาย(หรือยังหาที่ตั้งไม่เจอก็ไม่รู้)
ไฟหน้าจอดับเร็ว ไม่รู้ตั้งตรงไหน หาไม่เจอ
กล้องหน้าถ่ายรูปไม่ได้
ตั้งเวลาล็อคปุ่มไม่ได้
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 19:24  

เพิ่งซื้อมาวันนี้เหมือนกัน 8500 บาท
สวยมากชอบ สีดำ สดดี อิอิ Wink
ป๊อป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืม
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 01:43  

ในบรรดามือถือราคา ไม่เกิน 8000 +/- ...6600i ผมว่า vdo ดีสุด แล้วนะ 640*480 ที่ 30 fps พอดีผมใช้กล้อง vdo ด้วย นอกนั้นก็ใช้งานแค่ โทร เข้า-ออก ... 6600i นี่เหมาะกับผมเลย น่าถอยมากๆ ตอนแรกอยากได้ 6220 แต่ มือ1คงไม่มีแล้วมั้ง เอาเจ้า 6600i นี่แหล่ะ

แต่ไม่รู้ว่า ใช้งาน นานๆ ตัว body จะร้อนเหมือน 6500slide รึเปล่า อันนี้เป็นปัญหาของตระกูล 6500 6600 มาก เพราะ เท่าที่รู้ body เป็นโลหะ คุยนาน ร้อนง่าย แบตเสียง่าย

ส่วน โซนี่ ที่พอจะมี vdo พอๆสูสี 6600i นี่ก็ เห็นจะมี Satio เท่านั้นมั้ง เพราะ รุ่นอื่น เป็น qVGA หรือไม่ก็ wqVGA กันหมด ... อยากให้ sony ทำ vdo ออกมาดีๆบ้าง ถ้าได้ก้จะดีมากเลย ชนะ คนอื่นตรง วัสดุ เสียง แต่ ภาพ vdo ที่ผมใช้ ดัน เหมือนจะแถมๆแต่ qVGA มาแทบจะทุกรุ่น ... อีกอย่างซื้อที ขายต่อ ราคาตกกระฉูด ... ใช้ nokia ดีกว่า ราคาไม่ลงมาก

ส่วน Samsung นี่ขอลาขาด ใช้กี่เครื่อง ต่อ กี่ เครื่อง เสียง ss สำหรับผมไม่ได้เรื่องเลย แถม ราคาลงเร็วกว่า sony ซะอีก - -

แต่รอ 6600i เหลือซัก 7500 เมื่อไหร่จะ ไปสอยเลย หึหึหึ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อืม
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 22:42  

ป๊อป ผู้เขียน:
ในบรรดามือถือราคา ไม่เกิน 8000 +/- ...6600i ผมว่า vdo ดีสุด แล้วนะ 640*480 ที่ 30 fps พอดีผมใช้กล้อง vdo ด้วย นอกนั้นก็ใช้งานแค่ โทร เข้า-ออก ... 6600i นี่เหมาะกับผมเลย น่าถอยมากๆ ตอนแรกอยากได้ 6220 แต่ มือ1คงไม่มีแล้วมั้ง เอาเจ้า 6600i นี่แหล่ะ

แต่ไม่รู้ว่า ใช้งาน นานๆ ตัว body จะร้อนเหมือน 6500slide รึเปล่า อันนี้เป็นปัญหาของตระกูล 6500 6600 มาก เพราะ เท่าที่รู้ body เป็นโลหะ คุยนาน ร้อนง่าย แบตเสียง่าย

ส่วน โซนี่ ที่พอจะมี vdo พอๆสูสี 6600i นี่ก็ เห็นจะมี Satio เท่านั้นมั้ง เพราะ รุ่นอื่น เป็น qVGA หรือไม่ก็ wqVGA กันหมด ... อยากให้ sony ทำ vdo ออกมาดีๆบ้าง ถ้าได้ก้จะดีมากเลย ชนะ คนอื่นตรง วัสดุ เสียง แต่ ภาพ vdo ที่ผมใช้ ดัน เหมือนจะแถมๆแต่ qVGA มาแทบจะทุกรุ่น ... อีกอย่างซื้อที ขายต่อ ราคาตกกระฉูด ... ใช้ nokia ดีกว่า ราคาไม่ลงมาก

ส่วน Samsung นี่ขอลาขาด ใช้กี่เครื่อง ต่อ กี่ เครื่อง เสียง ss สำหรับผมไม่ได้เรื่องเลย แถม ราคาลงเร็วกว่า sony ซะอีก - -

แต่รอ 6600i เหลือซัก 7500 เมื่อไหร่จะ ไปสอยเลย หึหึหึ

วัสดุการประกอบเครื่องดีมาก เพิ่งใช้ เล็กแต่หนักมาก
สวย เป็นสแตนเลสสตีลที่แวววาว และสวยงาม
กล้อง 5 ล้านพิกเซล คมชัดกว่า 6700 classic อีก - - Wink
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: