Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6600i Slide - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 257 / เข้าชม: 743370
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 22:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

6700classic ไม่มี 3g
แต่ 6600i slide
มี 3g นะครับ
อิอิ
นี้แหละที่คุ้มดีแล้วที่พา 6500 slide ไปเทริน์ เอาเครื่องนี้ได้ตั้ง 5000 บาท 55+ Wink
ป๊อป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 19:50  

อยากถามคนที่ใช้แล้ว เวลา คุย นานๆ มันร้อน ง่ายมั้ยครับ ??? เพราะ รู้สึกว่า มันน่าจะเหมือนกับ 6500 slide ที่เป็นโลหะ ทั้งตัว ... 6500slide ที่ผมใช้ มันร้อนง่ายมาก แบตพังง่าย คุยนานๆ นี่ไม่มี บลูทูต นี่ หูแทบไหม้เลย ... 6600i มีอาการแบบนี้บ้างไหมครับ ???
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: .
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 20:28  

ป๊อป ผู้เขียน:
อยากถามคนที่ใช้แล้ว เวลา คุย นานๆ มันร้อน ง่ายมั้ยครับ ??? เพราะ รู้สึกว่า มันน่าจะเหมือนกับ 6500 slide ที่เป็นโลหะ ทั้งตัว ... 6500slide ที่ผมใช้ มันร้อนง่ายมาก แบตพังง่าย คุยนานๆ นี่ไม่มี บลูทูต นี่ หูแทบไหม้เลย ... 6600i มีอาการแบบนี้บ้างไหมครับ ???

6600i slide ผมคุยประมาณ ครึ่ง ชม. ร้อนนิดๆ ซึ่ง 6500slide ของผมเครื่องก่อน ร้อนเร็วมากตั้งแต่ 10 นาทีแรก Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 22:18  

ตอนนี้ของขาดตลาด ของหามาตั้งหน้าร้านไม่ได้เลย Crying or Very sad
bood
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 03:35  

เราใช้มาสักพักแล้วล่ะ เวลาคุยนานๆๆเนี่ยร้อนนะ แต่ถ้าคุยแค่ 20-30 นาทีไม่เท่าไร ถ้าเกิน 30 นาที จะเริ่มร้อน แต่ไม่ค่อยมีปัญหากะเรา เพราะถ้าคุยนานเราใช้สมอล์ทอคอยู่แล้ว

ถ้ากล้องหน้าใช้ถ่ายรูปได้จะดีมากเลยอ่ะ ออ ข้อเสียอีกอย่างคือลำโพงอยู่ด้านหลัง ถ้าเราวางไว้บนโต๊ะเนี่ยเสียงเรียกเข้าจะเบามากเลย

ปล.เราซื้อสีดำมาเพราะเราชอบอ่ะนะ แต่ถ้าคนชอบหรูๆๆน่าจะซื้อสีเงินนะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 07:43  

bood ผู้เขียน:
เราใช้มาสักพักแล้วล่ะ เวลาคุยนานๆๆเนี่ยร้อนนะ แต่ถ้าคุยแค่ 20-30 นาทีไม่เท่าไร ถ้าเกิน 30 นาที จะเริ่มร้อน แต่ไม่ค่อยมีปัญหากะเรา เพราะถ้าคุยนานเราใช้สมอล์ทอคอยู่แล้ว

ถ้ากล้องหน้าใช้ถ่ายรูปได้จะดีมากเลยอ่ะ ออ ข้อเสียอีกอย่างคือลำโพงอยู่ด้านหลัง ถ้าเราวางไว้บนโต๊ะเนี่ยเสียงเรียกเข้าจะเบามากเลย

ปล.เราซื้อสีดำมาเพราะเราชอบอ่ะนะ แต่ถ้าคนชอบหรูๆๆน่าจะซื้อสีเงินนะ

เราว่าสีดำหรูกว่านะ อิอิ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 19:51  

อิอิ พังไปแล้ว เข้า 0 Evil or Very Mad
แฟน NOKIA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอติหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 13:09  

ออพชั่นกับดีไซน์ก็โอเคแล้วนะ ขอติเรื่องลำโพงหน่อยนะครับ ขนาดเปิดดังสุดๆวางอยู่บนโต๊ะแทบไม่ได้ยินเสียงเลยครับ ผิดหวังจัง
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอติหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 15:40  

แฟน NOKIA ผู้เขียน:
ออพชั่นกับดีไซน์ก็โอเคแล้วนะ ขอติเรื่องลำโพงหน่อยนะครับ ขนาดเปิดดังสุดๆวางอยู่บนโต๊ะแทบไม่ได้ยินเสียงเลยครับ ผิดหวังจัง
เข้า 0 ไปแล้วของเรา Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 21:50  

เห้อ เข้า 0 เส็ดแล้ว แค่ตั้งค่าและดูตัวเครื่องอะนะ Shocked
num007
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 09:30  

เห็นด้วยอย่างแรงครับ
สงสัย ไม่ได้แหคตา อ่าน กระทู้ ว่านี้ของยี่ห้ออะไร ไอ้พวก สวก Sony ก้เชิญแหคตูกไปอยู่กระทู้ Sonyสิครับ
ปล. ผมว่า ไอ้ Anonymous มันคงนอนกอด รูปภาพของไอ้ Satio อยู่อ่ะน๊ะเห็นมันนอนกอดนอนดม มาตั้งแต่ ออกมาโชว์ในเว๊ปใหม่ๆแล้ว ตอนั้น ยังหา ลอกชื่อ ชาวบ้านไม่ได้เปลี่ยนชื่อไป มา สงสัยเสริมดวง ว่าตูจะขายไม่ออก อิอิ ยิ่ง พักหลังๆ ทาง ไอ้ Sony มันออกรหัสใหม่มา แบบใช้ชื่อเลย แพงโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เมียงมาขายในไทย แต่ขายแพงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆโคตๆๆๆๆๆ ไอ้ Anonymous ไม่มีปัญญาซื้อหรอก เพราะวง่ามัน ฝั่นโคตๆ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 19:14  

num007 ผู้เขียน:
เห็นด้วยอย่างแรงครับ
สงสัย ไม่ได้แหคตา อ่าน กระทู้ ว่านี้ของยี่ห้ออะไร ไอ้พวก สวก Sony ก้เชิญแหคตูกไปอยู่กระทู้ Sonyสิครับ
ปล. ผมว่า ไอ้ Anonymous มันคงนอนกอด รูปภาพของไอ้ Satio อยู่อ่ะน๊ะเห็นมันนอนกอดนอนดม มาตั้งแต่ ออกมาโชว์ในเว๊ปใหม่ๆแล้ว ตอนั้น ยังหา ลอกชื่อ ชาวบ้านไม่ได้เปลี่ยนชื่อไป มา สงสัยเสริมดวง ว่าตูจะขายไม่ออก อิอิ ยิ่ง พักหลังๆ ทาง ไอ้ Sony มันออกรหัสใหม่มา แบบใช้ชื่อเลย แพงโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เมียงมาขายในไทย แต่ขายแพงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆโคตๆๆๆๆๆ ไอ้ Anonymous ไม่มีปัญญาซื้อหรอก เพราะวง่ามัน ฝั่นโคตๆ

+1 ครับผม อิอ Wink
ชล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ของ
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 10:05  

ตอนนี้ของมีมาในตลาดยังครับ เห็นว่าของขาด...ขอบคุณครับ
สงสัยจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2009 13:22  

Code:
เวลาใช้สายทำไมมันไม่โชว์อ่ะ
ต้องไปตั้งค่าตรงไหน
................ :o
แล้วทำไมมันส่ง MMS ไม่ได้อ่ะต้องไปตั้งค่า GPRS ใหม่อีกหรอ
ใครรู้ช่วยบอกที
................ :(  :)
mavro
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2009 21:38  

สงสัยจัง ผู้เขียน:
Code:
เวลาใช้สายทำไมมันไม่โชว์อ่ะ
ต้องไปตั้งค่าตรงไหน
................ :o
แล้วทำไมมันส่ง MMS ไม่ได้อ่ะต้องไปตั้งค่า GPRS ใหม่อีกหรอ
ใครรู้ช่วยบอกที
................ :(  :)

เข้าgoogle แล้วพิมพ์ ตั้งค่า gprs

แล้วเลือกผู้ให้บริการเครื่อข่าย(ais dtac true)

ทำตามขั้นตอนนั้นเลยครับ

ผมเพิ่งซื้อเครื่องมาก็ต้องตั้งค่าเหมือนกันอะถึงจะส่งได้

ยังไงลองดูนะคับ Smile
jomjon kid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6600i Slide - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 17:09  

ตกลงรองรับ jack 3.5 mm ป่าวครับ
ค่อนข้างซีเรียสกะเรื่องนี้
13Z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6600i Slide - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 18:43  

รบกวนหน่อยคับ พอดีผมอยากรู้ว่า 6600slide นี่กับ 6600i slide นี่มันต่างกันตรงไหนมั่งอ่ะคับ ถ้าจะซื้ออันไหนจะคุ้มกว่าอ่ะคับ Neutral ถ้าเรื่องความทนอันไหนทนกว่าอ่ะคับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 23:19  

13Z ผู้เขียน:
รบกวนหน่อยคับ พอดีผมอยากรู้ว่า 6600slide นี่กับ 6600i slide นี่มันต่างกันตรงไหนมั่งอ่ะคับ ถ้าจะซื้ออันไหนจะคุ้มกว่าอ่ะคับ Neutral ถ้าเรื่องความทนอันไหนทนกว่าอ่ะคับ

6600 slide
กล้อง 3.2 ล้าน
6600i slide
เพิ่มแค่กล้องมาเป็น 5.0 ล้าน

ถ้าความคุ้ม 6600i slide ราคาถูกกว่า 6600 slide
เป็นพัน
6600 slide ราคา 9750 บาท (ไม่รู้ว่าลดยังนะ)
6600 i slide ราคา 8800 เอง

ความคุ้มและคงทนและลูกเล่นที่เพิ่มมานิดหน่อย เอา 6600i slide ไปเลยครับ Wink
ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาอะไรเลย
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 23:20  

jomjon kid ผู้เขียน:
ตกลงรองรับ jack 3.5 mm ป่าวครับ
ค่อนข้างซีเรียสกะเรื่องนี้

ไม่รองรับครับ
เพราะที่เสียบตัวนี้มันเป็นแบบสายดาต้า - -
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ของ
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2009 23:21  

ชล ผู้เขียน:
ตอนนี้ของมีมาในตลาดยังครับ เห็นว่าของขาด...ขอบคุณครับ

มาแล้วครับผม ตอนนั่นที่ขาดตลาดเพราะ สีดำหมดตลาดไปพักนึงคับ
ตอนนี้มีแล้วครับ Wink
may13125
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สกลนคร
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2009 18:47  

ตอนนี้ราคารุ่นนี้เท่าไหร่คะ

แล้วข้อเสียของรุ่นนี้มีอะไรบ้างหรอคะ

ผู้รู้ตอบทีค่ะ
snow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 21:07  

รุ่นนี้เล่น windows live msn ได้ม่ะค่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 21:51  

may13125 ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคารุ่นนี้เท่าไหร่คะ

แล้วข้อเสียของรุ่นนี้มีอะไรบ้างหรอคะ

ผู้รู้ตอบทีค่ะ

8800 ครับ
ราคาส่งอยู่ที่ 8300 - 8500 ครับ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 21:52  

snow ผู้เขียน:
รุ่นนี้เล่น windows live msn ได้ม่ะค่ะ

รองรับแค่
Share On Ovi เองครับ
ส่วน windows live ต้องเข้าอินเตอร์เน็ตเองครับ Wink
ป๊อป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 19:01  

ระบบ ถ่าย VDo เป็น แบบ ไหนกันแน่ครับ

เช็คใน siamphone บอกว่า เป้น VGA 640x320 @ 30 Frame/sec
เช็คใน GSM arena บอกว่า เป็น VGA 640x320 @ 15 Frame/sec
เช็คใน nokia.co.th บอกว่า เป็น VGA 640x320 แต่ มีวงเล็บ QVGA 320ป240 @30 fps

ใครเซียน เสปกตัวนี้ ช่วยตอบด้วยครับ ... พอดี งานผม ต้องใช้ vdo ถ่ายงานด้วย แต่ เน้น จากมือถือนี่แหล่ะ แบกกล้อง vdo เลย ไม่ไหว ครับ

รอคำตอบอยู่นะครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 19:46  

ป๊อป ผู้เขียน:
ระบบ ถ่าย VDo เป็น แบบ ไหนกันแน่ครับ

เช็คใน siamphone บอกว่า เป้น VGA 640x320 @ 30 Frame/sec
เช็คใน GSM arena บอกว่า เป็น VGA 640x320 @ 15 Frame/sec
เช็คใน nokia.co.th บอกว่า เป็น VGA 640x320 แต่ มีวงเล็บ QVGA 320ป240 @30 fps

ใครเซียน เสปกตัวนี้ ช่วยตอบด้วยครับ ... พอดี งานผม ต้องใช้ vdo ถ่ายงานด้วย แต่ เน้น จากมือถือนี่แหล่ะ แบกกล้อง vdo เลย ไม่ไหว ครับ

รอคำตอบอยู่นะครับ

ข้อ 3 คือคำตอบถูกต้อง Wink
ป๊อป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 10:48  

มันจะถูกต้องได้ไง ในเมื่อ

VGA มันเป็น 640x320 pixel
แต่ QVGA มันเป็น 320x240 pixel

ไม่เหมือนกันนะครับ ในข้อ 3 ... มันลงไว้ 2 อย่าง VGA แต่ดันมีวงเล็บ QVGA ด้วย ตาม web nokia ซึ่งผมคิดว่าน่าจะผิด แล้วสรุป รุ่นนี้ ใช้ file VDO แบบไหนกันแน่ครับ ?????

รบกวนช่วยมาตอบอีกทีได้มั้ย plzzzzz
บุคคลสาธารณะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 07:01  

เมื่อวานไปลองจับ ๆ ตัว Mock up มา หลงรักทันทีตั้งแต่แรกเห็นเลย ชอบวัสดุมาก ๆ ทำเอาตัดสินใจไม่ถูกเลยจะเอาอะไรดีระหว่าง 5530 ก่ะตัวนี้
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 11:27  

บุคคลสาธารณะ ผู้เขียน:
เมื่อวานไปลองจับ ๆ ตัว Mock up มา หลงรักทันทีตั้งแต่แรกเห็นเลย ชอบวัสดุมาก ๆ ทำเอาตัดสินใจไม่ถูกเลยจะเอาอะไรดีระหว่าง 5530 ก่ะตัวนี้

แล้วแต่คนชอบครับ
ว่าขอบสไลด์หรือสัมผัส Wink
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 00:37  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่

ใครใช้แล้วลองถ่ายรุปมาลงให้ดุหน่อยสิครับ

ขอบคุนครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 08:34  

555 ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่

ใครใช้แล้วลองถ่ายรุปมาลงให้ดุหน่อยสิครับ

ขอบคุนครับ

8800 บาทครับ Wink
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 15:52  

[quote="gappkoo"][quote="555"]ตอนนี้ราคาเท่าไหร่

ขอบคุนครับ[/quote]
8800 บาทครับ :wink:[/quote]

ขอบคุนครับวันนี้ผมไปดุมาแล้วที่ฟิวเจอร์ปาครา8190บาท

ครับ

ล่าสุดๆๆวันนี้เลย
madam PK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 19:29  

หน้าตาเรียบๆ แต่ดูดีที่วัสดุเป็น Stainless ฟังก์ชั่นใช้งานเป็น Smart phone ท่าทางจะไม่แฮ้งค์บ่อย เหมือน symbian[/quote]
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 21:19  

madam PK ผู้เขียน:
หน้าตาเรียบๆ แต่ดูดีที่วัสดุเป็น Stainless ฟังก์ชั่นใช้งานเป็น Smart phone ท่าทางจะไม่แฮ้งค์บ่อย เหมือน symbian
[/quote]
ถูกต้องครับ Wink
may13125
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 20:25  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้มีข้อดีและข้อเสียยังไงบ้างหรอคะ
gappkoo1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 08:32  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้มีข้อดีและข้อเสียยังไงบ้างหรอคะ

ตั้งแต่ใช้มาไม่มีปัญหาครับ แต่ สไลด์อาจจะคล่อนนิดนึง แต่ส่วนต่างๆไม่มีปัญหาอะไรครับ การใช้งานดีครับ Wink
ป๊อป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 10:21  

ข้อเสียที่เห็นแน่ๆ ... คือ คุยนานๆ แล้ว ตัวเครื่องร้อนครับ เนื่องจากตัวเครื่อง stainless คุยเกิน ครึ่ง ชม. ร้อนแล้ว พอร้อนมากๆเข้า แบตก็จะเสีย บวม ... เป็นเหมือน Nokia 6500 slide -.-!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 20:36  

ลึกๆก็ชอบSEอยู่หรอก แต่ราคาแพงจัง เป็นผมต้องทำงาน 2 เดือนโดยไม่ใช้เงินเลยจึงจะซื้อSE Saito ได้ ผมยังงงอยู่ว่าอ่านไปบอกว่าราคา 2-3 หมื่น น่าซื้อ ผมจะบ้าตาย อะไรจะปานนั้น ไปๆมาๆบอกว่าจะเก็บเงินซื้อใหม่อีกแล้ว อยากรู้จังว่าชีวิตนี้อยู่เพื่อโทรศัพท์หรือไง ไม่มีครอบครัวที่ต้องรับผิดชอบหรือไม่มีภาระค่าใช้จ่ายอะไรหรือ เห็นบอกว่ายี่ห้อนั้นดี รุ่นนี้ก็ชอบ สุดท้ายก็ขอเงินผู้ปกครองซื้อ โทรศัพท์ที่ใช้หลักๆก็แค่โทรออกกับรับสาย (บางคนขนาดรับสายก็ไม่อยากรับด้วยซ้ำ) อนาถวิถีชีวิตของวัยรุ่นสังคมไทย รู้แล้วว่าทำไมประเทศเราถึงได้วุ่นวายอย่างนี้ เพราะติดนิสัยมาตั้งแต่เด็กแล้ว Shocked
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 19:39  

ปกติผมไม่ค่อยชอบ slide นะ แต่พอมาลองตัวนี้ อยากได้ขึ้นมาทันใด สวย ขนาดก็เล็กดี เป็นโลหะด้วย ดูดี น่าใช้ Smile
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 10:57  

:b ผู้เขียน:
ปกติผมไม่ค่อยชอบ slide นะ แต่พอมาลองตัวนี้ อยากได้ขึ้นมาทันใด สวย ขนาดก็เล็กดี เป็นโลหะด้วย ดูดี น่าใช้ Smile

มันเล็กดีใช่ป่ะ Crying or Very sad
may13125
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 14:39  

ประชุมสายได้ทั้งหมดกี่สายหรอคะ

แล้วก้อเปิดเพลงตอนคุยโทรสับอยุ่ได้ป่ะคะ

รบกวนผู้รู้ตอบทีค่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 15:58  

ประชุมสายได้ทั้งหมดกี่สายหรอคะ

แล้วก้อเปิดเพลงตอนคุยโทรสับอยุ่ได้ป่ะคะ

6 สาย ครับ
ฟังเพลงตอนคุยโทรศัพท์ไม่ได้ครับ Wink
ถอยมาแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 23:29  

วันนี้พึ่งไปซื้อมาเป็นเครื่องที่สองในชีวิตเลย...และก็เป็นครั้งแรกที่ใช้แบบสไสด์ด้วย
โดยส่วนตัวแล้วไม่ค่อยชอบสไลด์เท่าไหร่..กัวเสียง่ายเครื่อเก่าใช้มาแล้ว 5 ปี Nokia 6681 หล่นมานักต่อหนัก แบต กะ การ์ดกระจาย ก็ไม่เป็นไรจากกระทั่ง ได้สักระยะ อาการเริ่มออกจึงต้องไปถอยมาใหม่...ทีแรกกะว่าจะเอา se เพราะชอบดูหนังฟังเพลง แต่ไป ๆ มา ๆ เปลี่ยนใจไม่ได้อ่ะ nokia คิดว่าไม่อาจตัดใจไปชอบ se ได้เลยหักห้ามใจไม่ได้ต้องเอา nokia เหมือนเดิม..ตอนนี้ยังไม่ได้ใช้ไรมากนักไม่รู้ว่าจาร้อนอย่าที่บอกหรือป่าว...แต่ขอติดอย่างเรื่องลำโพงเนี่ย...คนที่ออกแบบ...เค้าจาคิดไหมว่าเวลาเราวางเครื่องเนี่ย..เค้าคงไม่ได้วางเอาหน้าจอคว่ำนะ -_- เสียงงี้แทบไม่ได้ยินเลย...เสียความรู้สึกจริง ๆ แต่เราชอบวัสดุที่ทำอ่ะสเตนเลส..ดูหรู เรียบ แต่มีระดับ...se ก็ดีนะ แต่มันดูรก ๆ งัยไม่รู้สิ....ไม่ชอบลำโพงเลยอ่ะ..ขอบอก..จาเอาไปไว้ข้างหลังทำไมเนี่ย...
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 09:39  

ถอยมาแล้ว ผู้เขียน:
วันนี้พึ่งไปซื้อมาเป็นเครื่องที่สองในชีวิตเลย...และก็เป็นครั้งแรกที่ใช้แบบสไสด์ด้วย
โดยส่วนตัวแล้วไม่ค่อยชอบสไลด์เท่าไหร่..กัวเสียง่ายเครื่อเก่าใช้มาแล้ว 5 ปี Nokia 6681 หล่นมานักต่อหนัก แบต กะ การ์ดกระจาย ก็ไม่เป็นไรจากกระทั่ง ได้สักระยะ อาการเริ่มออกจึงต้องไปถอยมาใหม่...ทีแรกกะว่าจะเอา se เพราะชอบดูหนังฟังเพลง แต่ไป ๆ มา ๆ เปลี่ยนใจไม่ได้อ่ะ nokia คิดว่าไม่อาจตัดใจไปชอบ se ได้เลยหักห้ามใจไม่ได้ต้องเอา nokia เหมือนเดิม..ตอนนี้ยังไม่ได้ใช้ไรมากนักไม่รู้ว่าจาร้อนอย่าที่บอกหรือป่าว...แต่ขอติดอย่างเรื่องลำโพงเนี่ย...คนที่ออกแบบ...เค้าจาคิดไหมว่าเวลาเราวางเครื่องเนี่ย..เค้าคงไม่ได้วางเอาหน้าจอคว่ำนะ -_- เสียงงี้แทบไม่ได้ยินเลย...เสียความรู้สึกจริง ๆ แต่เราชอบวัสดุที่ทำอ่ะสเตนเลส..ดูหรู เรียบ แต่มีระดับ...se ก็ดีนะ แต่มันดูรก ๆ งัยไม่รู้สิ....ไม่ชอบลำโพงเลยอ่ะ..ขอบอก..จาเอาไปไว้ข้างหลังทำไมเนี่ย...

อยู่ใกล้ๆได้ยินนะ ไกลๆอ่ะ ไม่ต้องพูด ต้องปรับอีควอให้แหลมและดังๆ Wink
may13125
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 15:00  

gappkoo ผู้เขียน:

6 สาย ครับ
ฟังเพลงตอนคุยโทรศัพท์ไม่ได้ครับ Wink

ขอบคุณค่ะ^^
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 15:12  

6 สาย ครับ

ขอบคุณค่ะ^^

ไม่เป็นไรครับ Wink
Houhu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 16:35  

โมโหครับ วันนี้จะไปซื้อตัวนี้เลยดีไหมเนีย้

ใ้ช 6500 คลาสสิค อยู่ ปีครึ่ง แบทชาร์จไม่เข้า

แต่อ่านมาเจอว่า เครื่องสแตนเลซ เวลาคุยแลว้ร้อน จะทำให้แบทเสื่อมไว

มันจะเหมือน 6500 ของผมไหมเนี้ยครับ

ส่วนตัวแค่ต้องการ ดูดี สวย เล็กๆ โทรเข้าโทรออกพอครับ

ต้องการแค่นี้แหละครับ

ถามก็คือ มันจะแบทเสื่อมไว เพราะเวลาคุยแลว้ร้อน จริงเหรอครับเนี้ย T^T
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 16:51  

Houhu ผู้เขียน:
โมโหครับ วันนี้จะไปซื้อตัวนี้เลยดีไหมเนีย้

ใ้ช 6500 คลาสสิค อยู่ ปีครึ่ง แบทชาร์จไม่เข้า

แต่อ่านมาเจอว่า เครื่องสแตนเลซ เวลาคุยแลว้ร้อน จะทำให้แบทเสื่อมไว

มันจะเหมือน 6500 ของผมไหมเนี้ยครับ

ส่วนตัวแค่ต้องการ ดูดี สวย เล็กๆ โทรเข้าโทรออกพอครับ

ถามก็คือ มันจะแบทเสื่อมไว เพราะเวลาคุยแลว้ร้อน จริงเหรอครับเนี้ย T^T

ผมคุย 1ช.ม. ร้อนนะครับไม่เยอะ ไม่ต้องกังวล ครับ แต่ 5530 ร้อนโครต Shocked
houhu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 16:55  

ผมคุย 1ช.ม. ร้อนนะครับไม่เยอะ ไม่ต้องกังวล ครับ แต่ 5530 ร้อนโครต Shocked
ผมนะ เดือนนึงใช้ค่าโทรยังไม่ถึง 350เลยครับ

แต่ตัวนี้อะตรงใจมากๆเลยนะ

กลัวแบทจะเสื่อมเหมือนอีตัว 6500 เนี้ยอะครับ แต่มันร้อนช้ากว่าใช่ปะครับ งั้นเดี๋ยวไปถอย ศูนย์ดีไหม อิอิ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 17:27  

houhu ผู้เขียน:

ผมนะ เดือนนึงใช้ค่าโทรยังไม่ถึง 350เลยครับ

แต่ตัวนี้อะตรงใจมากๆเลยนะ

กลัวแบทจะเสื่อมเหมือนอีตัว 6500 เนี้ยอะครับ แต่มันร้อนช้ากว่าใช่ปะครับ งั้นเดี๋ยวไปถอย ศูนย์ดีไหม อิอิ

ชั่ยครับ
ถอย 0 nokia แน่นอนสุด อิอิ Wink
GM
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 21:32  

เหนมือถือสวยดีเลยจะหาข้อมูลของผู้ใช้จิงหน่อย
แต่ดันมาเจอคนทะเลาะกันซะงั้น

ไม่เข้าใจว่าจะทะเลาะกันทำไม มือถือมันสิ่งห้ามลบหลู่หรือไงกัน
เห็นอย่างนี้แล้วไม่แปลกใจเลยที่ทำไมเมืองไทยยังรวมเสื้อเหลืองกับแดงไม่ได้ซะที Crying or Very sad
ผู้ใช้จริง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 22:10  

เอาหละ..หลังจากที่เราเคยโพสเกี่ยวกะเสียงแล้ววันนี้ได้กฤษ์มาบอกเล่าเกี่ยวกับอย่างอื่นด้วยที่ใช้ 6600i มาได้สักระยะแล้ว คือล่าสุดเลย ลองฟังดี ๆ เสียงเรียกเข้าระหว่าง "ดังขึ้นเรื่อย ๆ" กะ "ดังต่อเนื่อง" แรก ๆ เราก็ไม่ได้สังเกตุแต่...พอลองฟังสักระยะแล้ว โอ้แม่จ้าววว...มันดังเหมือนกันเลยอ่ะ...แบบว่างงมาก....พึ่งซื้อมาได้สัก สองอาทิตย์พังแล้วหรือ (ว่ะ) แต่ไม่เป็นไรเราซื้อที่ 0 โนเกีย วันรุ้งขึ้นเลยไปกะว่าจะไปเปลี่ยน...สักพักไปที่ศูนย์เค้าก็เกาะกล่องใหม่ แต่ แต่ และแต่..ไม่ได้เปลียนนะค่ะ...เพราะว่าเค้าเปิดเสียงเรียกเข้าให้ฟังไอ้เครื่องใหม่ที่เกาะกล่องหละค่ะ...แล้วให้เปรียบเทียบกะเครื่องเรา ให้สังเกตฟังเสียเรียกเข้าดี ๆ จะพบว่า เสียงในประมาณ 2 วิ แรกมันจะเบา พอผ่าน 2 วิไปแล้วจะได้ยินเสียงเพลงมันถูกกระชากให้ดังขึ้น "เหมือนกับเพลงกระตุกหนะละ" แต่เปล่านะเพราะเราทดสอบกับเพลงที่อยู่ในเครื่องอยู่แล้ว ทั้งสองเครื่องทั้งของเราและเครื่องเกาะกล่อง เป็นเหมือนกัน ทางพนักงานขายจึงบอกว่ารุ่่นนี้เป็นอย่างนี้ค่ะ "แก้ไม่ได้" T_T เรางี้เซ็งเลย ...แต่ช่างมันเหอะเอาไว้โทรออกรับสายก็พอหละ แต่ในใจลึก ๆ แล้วแอบผิดหวังกะโนเกียรุ่นนี้มาก...ตอนแรกกะว่าจาเปลี่ยนไปเป็นรุ่่นอื่นไปเลย...แต่ก็คิดว่าช่างมันเหอะเราก็ไม่ได้ไรมาก เอาง่าย ๆ สรุปเลยแล้วกันนะ....
ข้อดี : ดีไซน์สวย เรียบ หรู สง่า ไม่หวือหวา ดูแล้วคงทน เสียงโทรศัพท์สนทนากันดังใช้ได้ (เพราะมีฟังก์ชันไรไม่รู้ จำไม่ได้ละ) บางทีดังสะจนฟังไม่รู้เรื่องว่าอีกฝ่ายมันพููดไรเฟะ....กล้องชัดดีเพราะห้าล้าน...แล้วก็เสียงฟังเพลงใช้ได้
ข้อเสีย : เสียงเรียกเข้าเบามาก เพราะลำโพงอยู่ใต้โทรศัพท์
เสียงเรียกเข้า "ดังต่อเนื่อง" และ "ดังขี้นเรื่อย ๆ" มันเหมือนกันเดะ..แล้วเพลงก็กระชากด้วย ทำให้เหมือนเพลงกระตุก
ส่วนโทรนานแล้วร้อนเรายังไม่รู้นะเพราะเราใช้สมอลท็อก...สายแข็งมาก ก็ดีนะแข็งแรงดี
เอาไว้ถ้ามีปัญหาจามาเล่าสู่กันฟังอีกนะ...ทำงัยได้ซื้อมาแล้วนิ..แล้วก็ชอบ nokia ด้วย ต้องทำใจ อยากให้บริษัทรับรู้จังถึงปัญหาเนี่ย...อยากให้
ผู้ใช้จริง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 22:17  

ลืมบอกไป..สั่นด้วย..การสั่นของเครื่องงี้...นิ่มนวล..และเบาบางสะจนไม่รู้สึกไรเลย...จริง ๆ นะสาบานได้ว่าไม่รู้สึกเลย..ถ้าไม่เห็นไฟเข้าที่เครื่อง...อยากให้เครื่องสั่นแรงกว่านี้อีกนิดส์...เราก็ไม่แน่ใจว่าทางบริษัทเค้ากัวจากระทบต่อวงจรในตัวเครื่องหรอป่าว..สั่นสะเบาเชียว..เปรียบยังกะ "แมวนวด" คือว่าเหมือนกะเอา(ตีน)แมวมานวดที่แขนหรือเอามาเดินบนตัวเราอ่ะ...ประมาณนั้น เราเปรียบได้น่ารักมะ.....แต่จริง ๆ นะเบามากกกกกก
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 09:02  

ผู้ใช้จริง ผู้เขียน:
เอาหละ..หลังจากที่เราเคยโพสเกี่ยวกะเสียงแล้ววันนี้ได้กฤษ์มาบอกเล่าเกี่ยวกับอย่างอื่นด้วยที่ใช้ 6600i มาได้สักระยะแล้ว คือล่าสุดเลย ลองฟังดี ๆ เสียงเรียกเข้าระหว่าง "ดังขึ้นเรื่อย ๆ" กะ "ดังต่อเนื่อง" แรก ๆ เราก็ไม่ได้สังเกตุแต่...พอลองฟังสักระยะแล้ว โอ้แม่จ้าววว...มันดังเหมือนกันเลยอ่ะ...แบบว่างงมาก....พึ่งซื้อมาได้สัก สองอาทิตย์พังแล้วหรือ (ว่ะ) แต่ไม่เป็นไรเราซื้อที่ 0 โนเกีย วันรุ้งขึ้นเลยไปกะว่าจะไปเปลี่ยน...สักพักไปที่ศูนย์เค้าก็เกาะกล่องใหม่ แต่ แต่ และแต่..ไม่ได้เปลียนนะค่ะ...เพราะว่าเค้าเปิดเสียงเรียกเข้าให้ฟังไอ้เครื่องใหม่ที่เกาะกล่องหละค่ะ...แล้วให้เปรียบเทียบกะเครื่องเรา ให้สังเกตฟังเสียเรียกเข้าดี ๆ จะพบว่า เสียงในประมาณ 2 วิ แรกมันจะเบา พอผ่าน 2 วิไปแล้วจะได้ยินเสียงเพลงมันถูกกระชากให้ดังขึ้น "เหมือนกับเพลงกระตุกหนะละ" แต่เปล่านะเพราะเราทดสอบกับเพลงที่อยู่ในเครื่องอยู่แล้ว ทั้งสองเครื่องทั้งของเราและเครื่องเกาะกล่อง เป็นเหมือนกัน ทางพนักงานขายจึงบอกว่ารุ่่นนี้เป็นอย่างนี้ค่ะ "แก้ไม่ได้" T_T เรางี้เซ็งเลย ...แต่ช่างมันเหอะเอาไว้โทรออกรับสายก็พอหละ แต่ในใจลึก ๆ แล้วแอบผิดหวังกะโนเกียรุ่นนี้มาก...ตอนแรกกะว่าจาเปลี่ยนไปเป็นรุ่่นอื่นไปเลย...แต่ก็คิดว่าช่างมันเหอะเราก็ไม่ได้ไรมาก เอาง่าย ๆ สรุปเลยแล้วกันนะ....
ข้อดี : ดีไซน์สวย เรียบ หรู สง่า ไม่หวือหวา ดูแล้วคงทน เสียงโทรศัพท์สนทนากันดังใช้ได้ (เพราะมีฟังก์ชันไรไม่รู้ จำไม่ได้ละ) บางทีดังสะจนฟังไม่รู้เรื่องว่าอีกฝ่ายมันพููดไรเฟะ....กล้องชัดดีเพราะห้าล้าน...แล้วก็เสียงฟังเพลงใช้ได้
ข้อเสีย : เสียงเรียกเข้าเบามาก เพราะลำโพงอยู่ใต้โทรศัพท์
เสียงเรียกเข้า "ดังต่อเนื่อง" และ "ดังขี้นเรื่อย ๆ" มันเหมือนกันเดะ..แล้วเพลงก็กระชากด้วย ทำให้เหมือนเพลงกระตุก
ส่วนโทรนานแล้วร้อนเรายังไม่รู้นะเพราะเราใช้สมอลท็อก...สายแข็งมาก ก็ดีนะแข็งแรงดี
เอาไว้ถ้ามีปัญหาจามาเล่าสู่กันฟังอีกนะ...ทำงัยได้ซื้อมาแล้วนิ..แล้วก็ชอบ nokia ด้วย ต้องทำใจ อยากให้บริษัทรับรู้จังถึงปัญหาเนี่ย...อยากให้

ปัญหาแบบคุณ ผมก็เป็นครับ แต่ส่วนมากแม่ผมชอบไว้โทรเข้าโทรออกไม่เอาอะไรมาก Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 09:09  

ตัวนี้เป็นมือถือก้อว 5 ล้านที่ถูกที่สุดของ ทุกยี่ห้อเลยรู้ป่ะ Shocked
houhu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 11:55  

ของหมดครับ ที่ พาราก้อนกับ เซนทรัลเวิลร์

ไปลองดูตัวลองมา เครื่องเล็ก จับแล้วรู้สึกดี สไลด์ก็โอเคทำให้เกิดความอยากได้มากกว่าเดิม วันนี้มาแถวรังสิต เดี๋ยวจะไปดูที่ฟิวสักหน่อยครับ

สาธุมีทีเหอะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 11:57  

ตัวนี้ขายดีนะ เพราะกล้อง 5 ล้านราคาถูกด้วย Wink
houhu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 18:57  

ถอยมาเรียบร้อยแล้วครับสีดำ

ที่ฟิวเจอร์ รังสิต

หุหุ

สวยถูกใจเล็กสบายใจ

ลาก่อนจ้ะ 6500 classic อิอิ

เพื่อนจะมาซื้อต่อพอดีเลย หุหุ

Laughing Laughing Laughing Laughing
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 19:29  

ถอยมาเรียบร้อยแล้วครับสีดำ

ที่ฟิวเจอร์ รังสิต

หุหุ

สวยถูกใจเล็กสบายใจ

ลาก่อนจ้ะ 6500 classic อิอิ

เพื่อนจะมาซื้อต่อพอดีเลย หุหุ

Laughing Laughing Laughing Laughing

ยินดีด้วยจ้า อิอิ Wink
houhu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 14:46  

เอทำอย่างไรจะให้มือถือต่อเน็ตได้เหรอครับ

ผมใช้AIS อยู่ครับ

ต้องให้เขาปรับให้เหรอครับ

หรือมีวิธีทำเองไหมครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 14:53  

เอทำอย่างไรจะให้มือถือต่อเน็ตได้เหรอครับ

ผมใช้AIS อยู่ครับ

ต้องให้เขาปรับให้เหรอครับ

หรือมีวิธีทำเองไหมครับ

โทร 1175 กด 0 บอกว่าช่วยตั้งค่า GPRS ให้ Nokia 6600i Slide หน่อยครับ แล้วเขาจะทำรายการให้ครับ Wink
PHABCDEF
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 15:36  

เราเพิ่งซื้อเครื่องมาใหม่

ไม่ทราบว่าตอนสไลด์ส่วนบนมันจะคลอนนิดนึงเปล่าคะ

พอดีไม่แน่ใจว่าคนอื่นเป็นแบบนี้หรือเปล่า

เผื่อต้องเคลม...
กฟกฟฟกฟก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 16:50  

เปิดกล้อง หน้ายังไงครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 18:25  

PHABCDEF ผู้เขียน:
เราเพิ่งซื้อเครื่องมาใหม่

ไม่ทราบว่าตอนสไลด์ส่วนบนมันจะคลอนนิดนึงเปล่าคะ

พอดีไม่แน่ใจว่าคนอื่นเป็นแบบนี้หรือเปล่า

เผื่อต้องเคลม...

เหมือนกันครับผม Wink
ไม่ต้องเครม เพราะเป็นทุกคนครับ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 18:25  

กฟกฟฟกฟก ผู้เขียน:
เปิดกล้อง หน้ายังไงครับ

กล้องหน้า ถ่ายไม่ได้ครับผม Wink
PHABCDEF
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 09:41  

อยากทราบว่าคนอื่นได้ลองใช้ฟังก์ชั่น เคาะสองครั้งให้เสียงเรียกเข้าหยุด หรือยัง

เราลองแล้ว มันไม่เห็นหยุดเลยอะคะ เราเปิดตรงSensorแล้วนะ

มีใครเคยลองบ้างมั้ย แล้วมันหยุดมั้ยคะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 10:34  

PHABCDEF ผู้เขียน:
อยากทราบว่าคนอื่นได้ลองใช้ฟังก์ชั่น เคาะสองครั้งให้เสียงเรียกเข้าหยุด หรือยัง

เราลองแล้ว มันไม่เห็นหยุดเลยอะคะ เราเปิดตรงSensorแล้วนะ

มีใครเคยลองบ้างมั้ย แล้วมันหยุดมั้ยคะ

หยุดนิครับ เคาะเร็วๆนะครับ ถ้าเบาๆ ไม่หยุดนะครับ Wink
imjang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 20:18  

อยากถามว่าตัว สี่เหลี่ยมตรงกลางเนี่ยมีไฟรึเปล่าค่ะ เหมือน 6600 slide หรือ 7610 อ่ะ น่าจะกระพนิบไฟได้ดหมือน 7610 เนอะ เวลาที่ไม่ได้รับสายหรือข้อความ
เนี่ยลองไม่รับสาย หน้าจอไม่มีแจ้งว่ายังไงเลยมืดสนิท คนอื่นเป็นรึเปล่าค่ะ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 08:42  

เมื่อวานไปลองจับมา...น่าใช้เป็นอย่างยิ่ง...ปุ่มก็นุ่มนวลเหมือน E-Series เลย..อันนี้ชอบมากๆ ขนาดก็ถูกใจ เล็กดี ...เลยไม่รู้จะเอาเครื่องเก่าๆไปขายดีไหมน้อ? เลย
(6600f ก็ยังชอบอยู่, 5310 ก็ปักกะแท่น JBL ฟังเพลง, 5030 ก็ลืมไว้ที่เชียงใหม่สามเดือนแล้ว..ใช้เพื่อนช่วยใช้ไปก่อน เดี๋ยวแบ็ตเสื่อม, 5800 ก็ยังใช้ดีอยู่)

ชอบๆ Smile
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 10:49  

imjang ผู้เขียน:
อยากถามว่าตัว สี่เหลี่ยมตรงกลางเนี่ยมีไฟรึเปล่าค่ะ เหมือน 6600 slide หรือ 7610 อ่ะ น่าจะกระพนิบไฟได้ดหมือน 7610 เนอะ เวลาที่ไม่ได้รับสายหรือข้อความ
เนี่ยลองไม่รับสาย หน้าจอไม่มีแจ้งว่ายังไงเลยมืดสนิท คนอื่นเป็นรึเปล่าค่ะ

ไม่มีไฟครับผม

เรื่องแจ้งผมก็ไม่มีครับผม Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 10:49  

เมื่อวานไปลองจับมา...น่าใช้เป็นอย่างยิ่ง...ปุ่มก็นุ่มนวลเหมือน E-Series เลย..อันนี้ชอบมากๆ ขนาดก็ถูกใจ เล็กดี ...เลยไม่รู้จะเอาเครื่องเก่าๆไปขายดีไหมน้อ? เลย
(6600f ก็ยังชอบอยู่, 5310 ก็ปักกะแท่น JBL ฟังเพลง, 5030 ก็ลืมไว้ที่เชียงใหม่สามเดือนแล้ว..ใช้เพื่อนช่วยใช้ไปก่อน เดี๋ยวแบ็ตเสื่อม, 5800 ก็ยังใช้ดีอยู่)

ชอบๆ Smile

สวยแบบเรียบ อิอิ ๆ Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 12:13  

อยากทราบว่ากล้องตัวหน้ามันเปิดถ่ายรูปยังไงว่า หรือว่ามันมีแต่กล้องแต่ถ่ายรูปไม่ได้ หรือต้องไปตั้งค่าที่ไหนครับ ใครรู้ช่วยบอกที่ครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 14:23  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบว่ากล้องตัวหน้ามันเปิดถ่ายรูปยังไงว่า หรือว่ามันมีแต่กล้องแต่ถ่ายรูปไม่ได้ หรือต้องไปตั้งค่าที่ไหนครับ ใครรู้ช่วยบอกที่ครับ

กล้องหน้าถ่ายไม่ได้ครับ
เพราะกล้องหน้า รองรับแค่ระบบ สนทนาผ่านหน้า (3G) นะครับ Wink
singneverdie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 21:16  

อยากทราบว่า ตอนนี้ nokia 6600i ราคาประมาณเท่าไหร่หรอคร้าบบ

อยากซื้อมากๆๆๆๆๆ

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยย ^_^
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 08:11  

singneverdie ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ตอนนี้ nokia 6600i ราคาประมาณเท่าไหร่หรอคร้าบบ

อยากซื้อมากๆๆๆๆๆ

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยย ^_^

ประมาณ 8150 - 8250 บาท (ราคาส่ง)
ราคาจริงตามร้านประมาณ 8500 - 8800 ครับ Wink
dn_th
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 15:54  

ผมมีอยุ่ 6600i Slide ..1 เครื่อง ซื้อมา 8800- ใช้งานมาสองเดือนเห็นรุ่นใหม่อยากได้อีกแระ ขาย 6500-ครับ ใครสน ติดต่อได้เลยนะครับ 089-7955699
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 16:44  

dn_th ผู้เขียน:
ผมมีอยุ่ 6600i Slide ..1 เครื่อง ซื้อมา 8800- ใช้งานมาสองเดือนเห็นรุ่นใหม่อยากได้อีกแระ ขาย 6500-ครับ ใครสน ติดต่อได้เลยนะครับ 089-7955699

คับ Wink
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 05:18  

ยิ่งดูยิ่งสวย ยิ่งไปลองจับก็ยิ่งชอบแฮะ...นี่ถ้าเป็น Symbian และ spec เท่า E-Series นะ (แต่ขนาดขอแค่นี้...มันเล็กดี) จัดไปแบบไม่ต้องใช้ ซีรีบรัม เลย Laughing

Nokia จัดให้หน่อย
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 10:15  

ยิ่งดูยิ่งสวย ยิ่งไปลองจับก็ยิ่งชอบแฮะ...นี่ถ้าเป็น Symbian และ spec เท่า E-Series นะ (แต่ขนาดขอแค่นี้...มันเล็กดี) จัดไปแบบไม่ต้องใช้ ซีรีบรัม เลย Laughing

งั้นก็ Nokia E6600i Slide Cool
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 09:23  

หรือตั้งชื่อ Nokia E660i อิอิ Laughing
ll imjes ll
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2009 20:03  

รีวิวรูปถ่ายให้ดูหน่อยจิ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2009 18:57  

ll imjes ll ผู้เขียน:
รีวิวรูปถ่ายให้ดูหน่อยจิ

ครับ พรุ่งนี้จัดให้ Cool
ll imjes ll
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2009 14:10  

เสียงเรียกเข้าเบาหรอ
เสียงลำโพงเบาจิงอะ

เบาเเค่ไหนอะ
เทพเจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2009 07:19  

ผมถอยมาแล้วเมื่อวาน ลองเกือบทุกฟังก์ชัน
ด้านเสียงก็ฟังได้ นะครับ ไม่ถึงกับน่าเกลียด
ถ้าใช้งานในพื้นที่ปกติก็โอเค ถ้าอยู่ในคอนเสิร์ต
หรือเขตก่อสร้าง รางรถไฟ(ตอนรถไฟมา) อิอิ
อันนี้อาจไม่ค่อยได้ยินครับ

รูปร่างก็เล็กกระทัดรัดดี ผมยังใช้ไม่ถนัดเพราะ
ตัวที่ใช้ก่อนหน้าใหญ่กว่านี้นิดนึง

Very Happy
ll imjes ll
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2009 11:27  

เเล้วการสั่นล่ะฮะ มันเปนยังไง
มีคนบอกสั่นเหมือนเเมวนวด(ประมาณว่าไม่รู้สึก -*-)

เเล้วราคาตอนนี้เหลือเท่าไหร่เเล้วอะ MBK ไรเงี่ย
เทพเจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2009 13:52  

มีคนบอกสั่นเหมือนเเมวนวด(ประมาณว่าไม่รู้สึก -*-)

เเล้วราคาตอนนี้เหลือเท่าไหร่เเล้วอะ MBK ไรเงี่ย

จะให้สั่นแบบเอามือเขย่าตัวคน ก็คงไม่ใช่ พอทนได้แหละครับ อิอิ
ส่วนราคา MBK ไม่รู้ผมอยู่อิสาณ Telewiz express 8,300 บาท
ราคาป้าย 8,410 บาทต่อได้ 110 บาท Crying or Very sad
คนทั่วไป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2009 20:47  

สนทนาต่อเนื่องได้นานสุดเท่าไรเหรอคับ

แล้วช่องเสียบหูฟัง เป็น 3.5 mm หรือมั้ย

ขอบคุนครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Dec 2009 19:51  

ก็ไม่เบามากหรอกครับ แต่เสียงก็ดีนะครับ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Dec 2009 19:52  

เทพเจ้า ผู้เขียน:

ผมถอยมาแล้วเมื่อวาน ลองเกือบทุกฟังก์ชัน
ด้านเสียงก็ฟังได้ นะครับ ไม่ถึงกับน่าเกลียด
ถ้าใช้งานในพื้นที่ปกติก็โอเค ถ้าอยู่ในคอนเสิร์ต
หรือเขตก่อสร้าง รางรถไฟ(ตอนรถไฟมา) อิอิ
อันนี้อาจไม่ค่อยได้ยินครับ

รูปร่างก็เล็กกระทัดรัดดี ผมยังใช้ไม่ถนัดเพราะ
ตัวที่ใช้ก่อนหน้าใหญ่กว่านี้นิดนึง

Very Happy

ตัวนี้คุ้มมากนะกับลูกเล่น แต่ถ้าปรับเรื่องเสียงหน่อยคงจะดี อิอิ
ยินดีด้วยครับสำหรับเครื่องใหม่ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Dec 2009 19:53  

คนทั่วไป ผู้เขียน:
สนทนาต่อเนื่องได้นานสุดเท่าไรเหรอคับ

แล้วช่องเสียบหูฟัง เป็น 3.5 mm หรือมั้ย

ขอบคุนครับ

ประมาณ 335 นาที
ตัวนี้หูฟังเป็นสาย USB นะครับ นะครับ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Dec 2009 19:53  

สั่นแรงมาก อะนะ ทำให้หลังเป็นรอยเลย - -* Confused
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2010 20:24  

ทำไมรุ่นนี้ถึงถูกกว่า 6600 slide อ่าครับ
ในเมื่ออะไรๆก็ดีกว่าๆ
ll imjes ll
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2010 16:25  

ใครใช้อยู่ช่วยรีวิวรูปที่ถ่ายหน่อยงับ

เเล้วก็อยากถามว่า กล้่องมันทำงานช้ามั้ย
ประมาณว่ากดเเล้วต้องค้างไว้นานมั้ย
เพราะบางรุ่นถ้าไม่ค้างไว้จะเบลอเลย - -
เทพเจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 13:42  

ใครใช้อยู่ช่วยรีวิวรูปที่ถ่ายหน่อยงับ

เเล้วก็อยากถามว่า กล้่องมันทำงานช้ามั้ย
ประมาณว่ากดเเล้วต้องค้างไว้นานมั้ย
เพราะบางรุ่นถ้าไม่ค้างไว้จะเบลอเลย - -

ค้างไม่นานหลังจากกด แต่ตอนบันทึกอาจใช้เวลาซัก 5-6 วินาที
ภาพถ่ายจากกล้องก็พอใช้ได้นะ ถ่ายภาพกิจกรรมลงเว็บได้สบาย
ถ่ายภาพท่องเที่ยวก็ดีนะ ไม่ต้องพกกล้องดิจิตอลต่างหากให้วุ่นวาย อิอิ
Very Happy
เทพเจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 13:47  

รูปถ่ายตัวอย่างจากกล้องผมเอง ถ่ายภาพกิจกรรม

[img=http://img97.imageshack.us/img97/7259/meeting1255223.th.jpg]

ภาพผ่านการปรับขนาดจาก คอมพิวเตอร์แล้วนะครับ
เทพเจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 13:48  

รูปถ่ายตัวอย่างจากกล้องผมเอง ถ่ายภาพกิจกรรม

[img=http://img97.imageshack.us/img97/7259/meeting1255223.th.jpg]

ภาพผ่านการปรับขนาดจาก คอมพิวเตอร์แล้วนะครับ

แก้ตัวอีกที
เทพเจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 13:50  

ครั้งที่ 3 ภาพชัด ๆ

Very Happy
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 15:36  

... ผู้เขียน:
ทำไมรุ่นนี้ถึงถูกกว่า 6600 slide อ่าครับ
ในเมื่ออะไรๆก็ดีกว่าๆ

6600 Slide
มันมีปัญหาเยอะมากครับ ตัวนี้จึงเป็นตัวแก้ อิอิ Laughing
เทพเจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 11:18  

วางหงายผมไม่ได้ยินเสียงโทรเข้าเลย อิอิ
มันทับลำโพงด้านหลัง โดนคนโทรมาด่าเลย

อิอิ

Very Happy
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 19:40  

วางหงายผมไม่ได้ยินเสียงโทรเข้าเลย อิอิ
มันทับลำโพงด้านหลัง โดนคนโทรมาด่าเลย

อิอิ

Very Happy
ของผมประจำ 5 5 5+ Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: