Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6230
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1346 / เข้าชม: 577443
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2004 23:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

onspeeds ผู้เขียน:
6230ผมดูยังไงครับว่าเป็นเวอร์ชั่นอะไร

ให้ กด *#0000# แล้วจะเห็ฯนะครับ
มงคล จรัญฯ65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2004 23:53  

Thanks ผู้เขียน:
อยากทราบดังนี้
1. รุ่นนี้ส่ง sms ภาษาไทยได้ไหม
2. กล้องมี Zoom หรือไม่ แต่ถ้าไม่มี เวลาถ่ายรูปไกลๆ จะชัดมากน้อยแค่ไหน

1. sms ทั้งเขียน และ รับ ภาษาไทย และ เมนูยังเป็นภาษาไทย ด้วยนะครับ
2. กล้องไม่มี Zoom ถ่ายเสร็จแล้วสามารถขยายให้เราดูได้นะครับ
(มานะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : **???????--???????** ?????? NOKIA & NOTEBOOK,??????????????
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 03:56  

**รับซื้อ--รับจำนำ** มือถือ NOKIA & NOTEBOOK,ให้ราคาสูงมากๆ จ่ายเงินสดทันที

*** รับเฉพาะ NOTEBOOK กับ PC CPU PENTIUM 4 หรือ Centrino ขึ้นไป ***

***ถ้าเป็น มือถือ รับยี้ห้อ ตามนี้ (สภาพดี เครื่องไม่เสีย และไม่เคยซ่อม)

Nokia ,
Sony-Ericsson,
Samsung,
Motorola,
Siemens

***รับเฉพาะ รุ่นที่ออกภายใน ปี 2546-2547 เท่านั้นๆๆ ต้องสภาพดี มีประกันเหลือ รุ่นใหม่ๆ ยิ่งดี ให้ราคาสูงด้วย***

ให้ราคาสูงมากๆ จ่ายเงินสดทันที

น้องๆ คนใด ต้องการใช้ --เงินด่วน-- ติดต่อได้ครับ

ถ้าจะเอามา วางไว้ก่อนก็ได้ มีตังค์แล้ว ค่อยมาเอาคืนไป

###คิดอัตรา 'ดอกเบี้ย 2 % เท่านั้น' ###

(คิดดอกเบี้ยถูกที่สุดในตลาดซื้อ-ขาย มือถือและคอมพิวเตอร์ แน่นอน)

สนใจติดต่อได้ที่

0 9 - 1829239 (มานะ)

ติดต่อทางอีเมล์

witchai78@hotmail.com
bad_boyvin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2004 19:48  

ผมใช้พาสเวิร์ดในการปลดล็อคปุ่มกด แต่ผมลองใส่พาสเวิร์ดผิด หลายๆ ครั้ง พอใส่ พาสเวิร์ดที่ถูกต้อง มันกลับบอกว่าใส่พาสเวิร์ดผิดล่ะคับ งง
[M]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 12:50  

พี่คับ ผมลงprogrameที่แถมมากะกล่องnokia6230มะได้แ มันบอกว่าระบบไม่ลองรับ ( ผมใช้Win me ) แบบนี้ผมจะไปหาดาวโหลดได้ที่ไหนคับ แล้วMMC 256Mbยี่ห้อไหนที่ใช้ได้บ้างคับ
66
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 65
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 20:14  

ตอนนี้กี่บาทแล้วค่ะ
66
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 65
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 20:14  

ตอนนี้กี่บาทแล้วค่ะ
onspeeds
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : mmc
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 20:49  

mmcผมยี่ห้อncp 256mb.1500บาทที่ตะวันนา
onspeeds
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2004 20:51  

นี่ภาพมอไซค์ถ่ายจาก6230ผม
thesun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 11:22  

mmc 256mb ที่เวป http://www.smart-mobile.com NCP ขายกันแค่ 1150 บาทครับรีบหน่อยเดี๋ยวหมด
thesun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2004 11:42  

ลือบบอกไปดูที่Webboardอยากซื้ออยากขายครับ มีหลายขนาดหลายราคา ถูกกว่าที่อื่นๆมากมายครับ
SSSSSpppppyyyyy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2004 20:46  

ผมอยากรู้ว่า

1.6230 ดู Mp4 ได้หรือไม่

2.ผมจะหาซื้อแผ่น Mp4ด้บ้างหรือไม่ ถ้าได้ ซื้อที่ไหน

3.พอจะมีโปรแกรม แปลงจาก VCD ซึ่งเป็นไฟล์ *.dat บ้างไหม
ถ้าใครมีช่วยแนะนำด้วยนะครับ (โหลดที่ไหน ถ้ามีขอก๊อปได้ไหม)

ขอขอบพระคุณท่านผู้รู้ไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ

Help me please!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Termites
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 11:56  

12,740 Baht.
ฟยยทฟะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????? ??????
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2004 12:00  

Sad คือเวลาที่ผมเข้า wap เช่นจะ โหลด เพลง ของ Rs แล้วพอจะเข้าไปน่า wap นั้นมันก็บอกว่า ความจำเต็ม ครับ ทำยังง่ะครับ
มงคล จรัญฯ65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????????? ??????
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2005 14:45  

ฟยยทฟะ ผู้เขียน:
Sad คือเวลาที่ผมเข้า wap เช่นจะ โหลด เพลง ของ Rs แล้วพอจะเข้าไปน่า wap นั้นมันก็บอกว่า ความจำเต็ม ครับ ทำยังง่ะครับ

ต้องสั่งให้ไปเก็บไว้ที่ no name นะครับ
aa_ppsw
Year's Star

หัวข้อ : ????????? 6230
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2005 23:54  

จริงหรือเปล่าครับที่ NK6230 มีปัญหาเรื่องบลูทูธเวลาต่อกับ PDA ใครใช้อยู่ช่วยตอบทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ???
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 13:52  

คือ ผม เพิ่ง ซื้อเครื่องใหม่มาใช้ เขาบอก ว่า
ชาร์ต 3 ครั้งแรก ให้ชาร์ต 8ชั่วโมง 3ครั้ง
แต่ดูในกระทู้ คุณ000 ตอบ ว่า 12 ชั่วโมง ครั้งเดียว
ตกลงชาร์จ อย่างใหน ถึงถูกครับ
ขอบ คุณครับ Cool
somkid6077
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????? ???
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 14:59  

Anonymous ผู้เขียน:
คือ ผม เพิ่ง ซื้อเครื่องใหม่มาใช้ เขาบอก ว่า
ชาร์ต 3 ครั้งแรก ให้ชาร์ต 8ชั่วโมง 3ครั้ง
แต่ดูในกระทู้ คุณ000 ตอบ ว่า 12 ชั่วโมง ครั้งเดียว

ตอบ
Litium Ion batery นะครับ ชาร์ทเต็มไฟเขียวก็จบกัน ไม่ต้องไปชาร์ท แปด ชม สิบสอง ชม อย่างเค้าว่าหรอกนะ ก็พูดกันไปเรื่อย
somkid6077
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 15:04  

somkid6077 ผู้เขียน:

ตอบ
Litium Ion batery นะครับ ชาร์ทเต็มไฟเขียวก็จบกัน ไม่ต้องไปชาร์ท แปด ชม สิบสอง ชม อย่างเค้าว่าหรอกนะ ก็พูดกันไปเรื่อย

ลองดูในคู่มือซิ ไม่มีหรอกที่บอกให้ชาร์ท แปด หรือ สิบสอง ชม คนขายบางคนก็พูดไปเรื่อย ไม่รู้จริง ประเภทเค้าบอกต่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 17:24  

ขอบคุณครับ Cool
มงคล จรัญฯ 65
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 20:05  

ตอบ

ลองดูในคู่มือซิ ไม่มีหรอกที่บอกให้ชาร์ท แปด หรือ สิบสอง ชม คนขายบางคนก็พูดไปเรื่อย ไม่รู้จริง ประเภทเค้าบอกต่อ

แนะนำอีกอย่าง ตอนซื้อมาในนั้นจะมีไฟให้ทดลองเราก็ใช้ให้เตือนเสีย ปี๊บ ก่อนแล้วค่อยชาร์ไฟให้เต็มเลยนะครับ แล้วจะเก็บไฟได้เต็มที่นะครับ
bazillisk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? MMC
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2005 23:35  

เพิ่งซื้อมาครับจาก Blistel ปรากฎว่า MMC ไปเสียบที่ Reader แล้วเครื่องหาไม่เจอ แต่เอา MMC จากเครื่อง 6230 ของเพื่อนมาเสียบปรากฎว่าอ่านได้ ทำกี่ครั้งก็เป็นแบบนี้ เครื่อง Reader ตัวอื่น ๆ ก็เป็นแบบนี้ จะแก้ปัญหาอย่างไรคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????? MMC
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 20:26  

bazillisk ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาครับจาก Blistel ปรากฎว่า MMC ไปเสียบที่ Reader แล้วเครื่องหาไม่เจอ แต่เอา MMC จากเครื่อง 6230 ของเพื่อนมาเสียบปรากฎว่าอ่านได้ ทำกี่ครั้งก็เป็นแบบนี้ เครื่อง Reader ตัวอื่น ๆ ก็เป็นแบบนี้ จะแก้ปัญหาอย่างไรคับ

ขอผมใช้ MMC ของ NCP 256 ก็ใช้ได้ดีด้วย ซื้อที่ เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ร้าน T.T.A WORLD MOBILE ชั้น 4 คุณชาย เค้าจะเอาข้อมูลเก่าที่ MMC ใส่มาให้ใน MMC ใหม่ให้เลยนะครับ หรือจะโทรไปถามก่อนก็ได้ที่ 01-659-2310 นะครับ
[M]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2005 16:52  

MMC 256 ของ NPC ที่เซ็นปิ่นซื้อมาเท่าไหร่คับพี่ แล้วร้านอยู่แถวไหนอ่ะ ช่วยบอกทีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???? ?????65
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 02:02  

hs0eaz ผู้เขียน:
หนู PenQuiN ผู้เขียน:
สวัสดีค่ะ รบกวนถามหน่อยนะคะ
ใช้ 6230 มาได้ซักพักแล้วแต่รู้สึกว่ายังใช้งานได้ไม่เต็มที่เลยเพราะไม่มีสาย data link
ตอนนี้ก็เลยคิดว่าจะซื้อ เลยอยากปรึกษาหน่อยค่ะ ว่าจะซื้อสายlink หรือว่าซื้อ card reader ดี เพราะว่าที่บ้านก็มีใช้ CF card อยู่แล้วด้วย อย่างไหนดีกว่าแล้วก็ถูกกว่ากันคะหรือว่าจะซื้อเป็นอย่างอื่นดี
ไม่ใช่เฉพาะสาย link ค่ะ ยังไม่ได้ซื้อ MMC เลย เสียดายตังอ่ะค่ะ เพราะพึ่งซื้อ CF กับ Handy drive ไป Sad แต่มันเก็บเพลงได้น้อยไปเลยว่าจะซื้อดีกว่า ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าถ้าจะเอาซัก 128 MB จะซื้อยี่ห้อไหนดี แล้วก็ราคราประมาณเท่าไหร่ค่ะ
เกือบจบแล้วค่ะ Smile แต่มีคำถามหน่อยนึง
-ทำไมไฟล์วีดีโอที่เพื่อนส่งผ่าน bluetooth มาให้ถึงเปิดไม่ได้อ่ะคะ พอรับมาเสร็จมันก็ขึ้นเครื่องหมายคำถามที่ไฟล์
-ใช้ orange อยู่อ่ะค่ะ อย่างนี้ก็ไม่มีให้ดูที่วีใช่มั้ยคะ แล้ว EDGE นี่อาไรอ่ะคะ orange มีมั้ยคะ
-คำถามสุดท้ายค่ะ ใน 6230 มีให้ใช้งาน e-mail กับ chat ใช่มั้ยคะ จะต้องทำยังไงบ้างถึงจะใช้ได้อ่ะคะ

สุดท้ายจิงๆ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ

ตอบ
1. http://www.thaidatalink.com สายดาต้าลิ้งค์ ของโทร.มือถือต่างๆ ของผมก็ได้ซื้อจากที่นี้ เค้ามีแผ่นโปรแกรมติดตั้งมาให้ด้วยและเกมส์ และ เพลง และ สอนวิธีติดตั้งให้ด้วย
2. MMC ของผมใช้ 256 MK ตอนนั้นราคา 2,000 บาท ที่ร้าน T.T.A WORLD MOBILE ศูนย์การค้าเซ็นทรัลปิ่นเกล้า ชั้น4 โซน MOBILE MART หรือจะโทรไปถามก่อนก็ได้ คุณชาย 016592310 นะครับ
3. ของ orange ยังไม่สามารถใช้ได้นะครับเพราะว่าของเพื่อนผมที่ทำงานใช้ 7610 ลองไปให้ตั้งแล้วก็ใช้ไม่ได้ เพื่อนบอกว่า จะต้องไปเปลี่ยน ระบบ ของบริษัทฯอื่นแล้วนะครับ
4. ผมยังไม่เคยใช้นะครับ

4. ใช้ได้ค่ะ ลองแล้ว
thesun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 09:35  

มีmmcของ NCP เขาขายกันที่ 1150 บาทเข้าไปดูประกาศได้ที่ http://www.smart-mobile.com
iamapae
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 12:32  

ระหว่าง 6230 กับ 6260 ตัวไหนน่าสนกว่ากันครับ ช่วยบอกเหตุผลด้วยครับ
iamapae
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 12:35  

ระหว่าง 6230 กับ 6260 ตัวไหนน่าซื้อกว่ากันครับ ช่วยบอกเหตุผลด้วยครับ
somkid6077
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????? MMC
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 13:40  

bazillisk ผู้เขียน:

ตอบ
Format หรือยังล่ะครับ อาจจะยังไม่ได้ Format

จะFormat ทาง card reader หรือ ทางโทรศัพท์ก็ได้นะครับ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2005 17:31  

ตอนนี้มันราคาเท่าไรครับรุ่นนี้ตอบทีนะ
punfreedom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2005 00:22  

มาสอบถามราคาเหมือนกันครับ ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ
แล้วถ้าซื้อช่วงต้นเดือน ก.พ. ราคามันจะลงอีกมั้ยครับ
(แล้วซื้อที่มาบุญครอง หรือซื้อตาม Shop ทั่วไปดีครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
punfreedom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 12:20  

punfreedom ผู้เขียน:
มาสอบถามราคาเหมือนกันครับ ว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ
แล้วถ้าซื้อช่วงต้นเดือน ก.พ. ราคามันจะลงอีกมั้ยครับ
(แล้วซื้อที่มาบุญครอง หรือซื้อตาม Shop ทั่วไปดีครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมอยากรู้ราคาก็เลยนั่งรถไปสอบถามราคาที่มาบุญครอง
ตอนนี้มันมี 2 ราคา
คือ 12700 บาท (เค้าบอกเป็นเครื่องใหม่ ของ 0 แต่ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจซักเท่าไหร่ว่าใหม่ซิงรึเปล่า และเป็นของ 0 จริงหรือไม่ กลัวว่าจะเป็นเครื่องมือสองเอามาโมน่ะครับ)

กับอีกราคา 13500 บาท (กลุ่มราคานี้บอกว่าของขาด ราคาเลยขึ้น เป็นเครื่อง 0 เหมือนกัน)

แต่อยากสอบถามผู้รู้เพิ่มเติมครับว่า ถ้าเป็นเครื่อง 0 เราจะสังเกตุได้อย่างไรครับ (มีเอกสารรับรองหรือเปล่า) รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ

ตอนนี้ผมตัดสินใจแล้วว่าจะสอยเจ้าตัวนี้แน่นอน ช่วงต้นเดือน ก.พ. น่ะครับ (ที่เลือกเพราะคงไม่ได้ใช้โปรแกรมอะไร จุดประสงค์ก็คือโทรศัพท์ กับฟังเพลง (วิทยุ+mp3) ครับ
jay5527
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 16:27  

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมอยากรู้ราคาก็เลยนั่งรถไปสอบถามราคาที่มาบุญครอง
ตอนนี้มันมี 2 ราคา
คือ 12700 บาท (เค้าบอกเป็นเครื่องใหม่ ของ 0 แต่ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจซักเท่าไหร่ว่าใหม่ซิงรึเปล่า และเป็นของ 0 จริงหรือไม่ กลัวว่าจะเป็นเครื่องมือสองเอามาโมน่ะครับ)

กับอีกราคา 13500 บาท (กลุ่มราคานี้บอกว่าของขาด ราคาเลยขึ้น เป็นเครื่อง 0 เหมือนกัน)

แต่อยากสอบถามผู้รู้เพิ่มเติมครับว่า ถ้าเป็นเครื่อง 0 เราจะสังเกตุได้อย่างไรครับ (มีเอกสารรับรองหรือเปล่า) รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ

ตอนนี้ผมตัดสินใจแล้วว่าจะสอยเจ้าตัวนี้แน่นอน ช่วงต้นเดือน ก.พ. น่ะครับ (ที่เลือกเพราะคงไม่ได้ใช้โปรแกรมอะไร จุดประสงค์ก็คือโทรศัพท์ กับฟังเพลง (วิทยุ+mp3) ครับ

สามารถตรวจสอบการใช้งานเครื่อง ว่าใหม่หรื่อใช้งานแล้วได้โดย คุณ กด

*#92702686# จะบอก รายละเอียดต่างๆ ตั้งแต่เดือนปี ที่ผลิต วันที่ซื้อเครื่อง-วันที่ซ่อม(ถ้าบันทึก) รวมทั้งระยะเวลาการโทร

แต่คุณจะออกจาก mode นี้ได้โดยการปิดเครื่องเท่านั้นนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2005 22:44  

อ้างถึง:
สามารถตรวจสอบการใช้งานเครื่อง ว่าใหม่หรื่อใช้งานแล้วได้โดย คุณ กด

*#92702686# จะบอก รายละเอียดต่างๆ ตั้งแต่เดือนปี ที่ผลิต วันที่ซื้อเครื่อง-วันที่ซ่อม(ถ้าบันทึก) รวมทั้งระยะเวลาการโทร

แต่คุณจะออกจาก mode นี้ได้โดยการปิดเครื่องเท่านั้นนะครับ

ว่าแต่ถ้าทำแบบนี้แล้วเครื่องจะมีปัญหารึเปล่าครับ หรือว่าเป็นการปิดเครื่องธรรมดาไม่มีผลต่อตัวเครื่อง รบกวนด้วยนะครับ มือใหม่น่ะครับ
[/quote]
jay5527
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 08:59  

อ้างถึง:

ว่าแต่ถ้าทำแบบนี้แล้วเครื่องจะมีปัญหารึเปล่าครับ หรือว่าเป็นการปิดเครื่องธรรมดาไม่มีผลต่อตัวเครื่อง รบกวนด้วยนะครับ มือใหม่น่ะครับ
[/quote]

ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ เฉพาะ nokia เท่านั้นนะครับ ผมทำเล่นเกือบทุกวัน
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 17:32  

ใช้อยู่ ดีมากสุดๆๆๆๆ
22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2005 20:20  

jay5527 ผู้เขียน:
อ้างถึง:

ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ เฉพาะ nokia เท่านั้นนะครับ ผมทำเล่นเกือบทุกวัน[/quote]

Evil or Very Mad ลองทำแล้วกับ 6610 ไม่เห็นใช้ได้เลยอ่ะ
silverstein
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????6230?????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 00:08  

1. ถ้าเราจะโอนถ่ายเพลง ข้อมูลต่างๆ สามารถเลือกใช้ได้ทั้ง สายลิงค์ การ์ด รีดเดอร์ ละก็บลูทูธใช่มั้ยครับ แล้วแบบไหนช้ยังไง และใช้ง่ายสุดครับ
2. ฝาหลังทำไมมันเปิดยากอย่างนี้หนอ เบื่อมากเลยอ่ะครับ ถ้าเปิดเข้า-ออกบ่อยๆ จะเสียไหม เพราะต้องเอา mmc ออกมา
3. ตั้งค่าของ gprs + mms ยังไงครับของผมเป็นดีแทคเติมเงิน
4. ถ้าจะเอาเพลงเฉพาะบางท่อนมาทำเป็นเสียงเรียกเข้านี่ใช้โปรแกรมไรครับที่ง่ายที่สุดจำเป็นต้องใช้ pc suit ไหมครับ
ขอบคุณครับตอนนี้สงสัยแค่นี้ ครั้งหน้าจะรบกวนถามอีก
jay5527
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2005 09:36  

22 ผู้เขียน:
jay5527 ผู้เขียน:
อ้างถึง:

ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ เฉพาะ nokia เท่านั้นนะครับ ผมทำเล่นเกือบทุกวัน

:evil: ลองทำแล้วกับ 6610 ไม่เห็นใช้ได้เลยอ่ะ[/quote]

ขอโทษครับ บอก code ผิด ที่ถูกคือ *#92702689# ขออภัย
นัทคง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 16:24  

รุ่นไหม่ ๆ เข้ามาเยอะแล้ว ราคาน่าจะลงได้บ้างแล้วนะ จะได้ซื้อซะที 13,900 ก็ยังแพงอยู่ดีน่ะแหล่ะ ถ้าเทียบกับรุ่นอื่นๆ น่าจะสักประมาณ 11,900 ได้แล้ว อิอิ
somkid6077
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2005 16:35  

นัทคง ผู้เขียน:
รุ่นไหม่ ๆ เข้ามาเยอะแล้ว ราคาน่าจะลงได้บ้างแล้วนะ จะได้ซื้อซะที 13,900 ก็ยังแพงอยู่ดีน่ะแหล่ะ ถ้าเทียบกับรุ่นอื่นๆ น่าจะสักประมาณ 11,900 ได้แล้ว อิอิ

ตอบ
ซื้อช้าก็ได้ใช้ช้านะครับ ผมคิดว่าถ้าพอใจประสิทธิภาพ รายละเอียด รวมถึงรูปทรง เมื่อเที่ยบกับราคาและยี่ห้ออื่น ก็ซื้อไปเถอะครับ

ไม่งั้นก็รอให้มันตกรุ่นก็จะได้ราคาถูก อาจต้องรออีกสามถึงหกเดือน Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 11:50  

Post ผู้เขียน:
ผมขอถามคุณฉัตรชัยเกี่ยวกับ 6230 สักหน่อย ก็หลายข้ออยู่เหมือนกัน

1. เวลามีเสียงเรียกเข้า สามารถทำให้เป็นภาพของคนที่โทรเข้ามาโทรเข้ามาได้เหมือนบางรุ่นหรือเปล่าครับ.
2. ไม่สามารถเปลี่ยนหน้ากากได้ใช่ไหมครับ (แล้วมีให้เลือกกี่สีครับ)
3. เวลาจะโหลด mp3 ให้ได้หลายเพลง (ขอรบกวนรายละเอียดให้ผมนะครับ) ทำอย่างไร4. ถ้าหากไม่ต้องการเพลงที่เราโหลดมามีโปรแกรมในเครื่องที่ลบเพลงนั้นๆไหมครับ
5. ในส่วนวิทยุนั้น...เราสามารถเก็บเพลงโปรดไว้ฟังครั้งต่อไปได้หรือเปล่า
6. และวีดีโออัดภาพนิ่งได้เพียงอย่างเดียว สามารถอัดภาพเคลื่อนไหวได้ไหมครับ อัดได้ประมาณกี่นาทีครับ
7. สุดท้ายราคาจะตกประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณที่ให้ความกระจ่าง ผมรอคำตอบจากท่านอื่นด้วยเช่นกันครับ ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ ขอส่งความสุขก่อนใครๆ มีความสุขและสมปรารถนาในทุกโอกาสและทุกวัน.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 11:50  

Post ผู้เขียน:
ผมขอถามคุณฉัตรชัยเกี่ยวกับ 6230 สักหน่อย ก็หลายข้ออยู่เหมือนกัน

1. เวลามีเสียงเรียกเข้า สามารถทำให้เป็นภาพของคนที่โทรเข้ามาโทรเข้ามาได้เหมือนบางรุ่นหรือเปล่าครับ.
2. ไม่สามารถเปลี่ยนหน้ากากได้ใช่ไหมครับ (แล้วมีให้เลือกกี่สีครับ)
3. เวลาจะโหลด mp3 ให้ได้หลายเพลง (ขอรบกวนรายละเอียดให้ผมนะครับ) ทำอย่างไร4. ถ้าหากไม่ต้องการเพลงที่เราโหลดมามีโปรแกรมในเครื่องที่ลบเพลงนั้นๆไหมครับ
5. ในส่วนวิทยุนั้น...เราสามารถเก็บเพลงโปรดไว้ฟังครั้งต่อไปได้หรือเปล่า
6. และวีดีโออัดภาพนิ่งได้เพียงอย่างเดียว สามารถอัดภาพเคลื่อนไหวได้ไหมครับ อัดได้ประมาณกี่นาทีครับ
7. สุดท้ายราคาจะตกประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณที่ให้ความกระจ่าง ผมรอคำตอบจากท่านอื่นด้วยเช่นกันครับ ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ ขอส่งความสุขก่อนใครๆ มีความสุขและสมปรารถนาในทุกโอกาสและทุกวัน.
kainan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????6600????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 19:45  

พอๆกันรึเปล่า ถ้าเทียบเฉพาะความชัดของรูป
kainan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 6230
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2005 19:48  

รุ่นนี้ถ้าเทียบกับ6600แล้วรุ่นไหนถ่ายรูปชัดกว่ากันครับ พอๆกันรึเปล่าถ้าเทียบเฉพาะความชัดของรูป
-:- • NonGToE •-:-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 12:51  

อยากได้โปรแกรมที่สามารถ เลือกท่อน MP3 ได้ว่าจะเอาท่อนไหนแล้วเอาลงเครื่องอะคับ
-:- • NonGToE •-:-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 12:52  

ใครมีช่วยส่งมาให้หน่อยได้ไหมคับ Chonlakorn_P@hotmail.com ส่งเข้าเมล์หรือว่าจะ add แล้วกรุณาส่งให้ผมทาง MSN ก็ได้คับ ขอบคุณมากคับ
ororfor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 14:27  

เรากำลังอยากได้รุ่นนี้อยู่ ตอนแรกเราดูๆรุ่น idae 818 อญุ่แต่มีหลายคนบอกให้เอารุ่นนี้ดีกว่า เราก็เลยคิดว่าสิ้นเดือนจะซื้อ เลยอยากถามว่าถ้าซื้อรุ่นนี้อะ จะได้อะไรแถมมามั่ง หรือ อะไรที่เราต้องซื้อเพิ่มมั่ง Smile
ororfor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 14:57  

ถ้าจะซื้อรุ่นนี้ ตอนนี้นี้ FW เป็นเวอร์ชันอะไรคะ
nomjeen
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 15:34  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่คะ บอกด้วยค่ะ รีบมาก เพราะมือถือโดนขโมยไปตอ่หน้า เลยหามือถือใหม่ รีบซื้อค่ะ ตัดสินใจอยู่
nomjeen
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 15:34  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่คะ บอกด้วยค่ะ รีบมาก เพราะมือถือโดนขโมยไปตอ่หน้า เลยหามือถือใหม่ รีบซื้อค่ะ ตัดสินใจอยู่
เด็กแนวตะเข็บชายแดน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2005 21:28  

คือว่า ไฟล์mp3 ที่จะใช้ music player เล่นเนี่ยครับ เครื่อง 6230 ของผมอ่ะ มันต้องเป็นไฟล์ที่อยู่ในหน่วยความจำของเครื่องอ่ะครับ ทำไงมันถึงจะไปเล่นไฟล์ที่อยู่ใน memory card ครับ ช่วยตอบทีครับ
thesun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 10:20  

อยู่ในการ์ดก็เล่นได้ครับ ที่สำคัญอย่าเก็บเพลงในโฟล์ดเดอร์ใดๆ นะครับ ให้เก้บไว้ในการ์ดเลย ถ้าอยู่ในเครื่องก็ย้าย move ไปไว้ที่การ์ดเวลาเล่นก็เข้าไปที่รายการเพลง track list สั่งให้มันรีสแกนเพลงใหม่แล้วก็จะขึ้นรายการเพลงมาให้ทั้งในเครื่องและการ์ดครับได้หมด
thesun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 10:30  

เครื่องตอนนี้หายากแล้วรีบตัดสินใจ ราคาต้องเลือกเครื่องศูนย์ครับ AIS 14200
jaymarts 13900 blisstel 14800, 14500 Mlink 14500
ส่วนเวอร์ชั่นอย่างน้อยต้อง V 4.43, V 4.44 จะได้ไม่มีปัญหา
-ก่อนซื้อต้องลองเครื่อง โทรออก-เข้า
-เทียบสีหน้าจอแต่ละเครื่องสีไม่เหมือนกันบางตัวสีออกฟ้า บางตัวออกเหลืองแล้วแต่ชอบ
-วีดีโอพร้องเสียงสูงสุด 4 นาที
-ถ้าจะเอาเพลงMp3ลงมากๆ ซื้อ mmc 128ได้ 30 เพลง ราคา 800-1000
ส่วน 256 ราคา 1100-1200 ได้ 60 เพลง เพิ่มตัวอ่านการ์ดเอาไว้ลบหรือเพิ่มเพลงแบบง่ายๆและเร็ว 300-500 บาท
-วิทยุเป็นสเตอริโอ ก็เหมือนฟังวิทยุครับฟังข่าวเพลงดีครับ
-หาโปรแกรม Nero burning(wave editor)มีตัดเพลงmp3ท่อนสั้นๆเป็นเสียงเรียกเข้าเองได้ ไม่เปลืองตัง
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6230
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 13:21  

รุ่นนี้ถ้าเทียบกับ6600แล้วรุ่นไหนถ่ายรูปชัดกว่ากันครับ พอๆกันรึเปล่าถ้าเทียบเฉพาะความชัดของรูป
thesun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 15:50  

ขนาดและคุณภาพใกล้เคียงกันครับ 6600 ดูภาพจะสว่างกว่าเล็กน้อย
Stand-by
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 16:02  

ซื้อมาแล้วครับเมื่อวาน 16/01/48 มีไรถามได้
เด็กแนวตะเข็บชายแดน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2005 18:08  

thesun
SP Guest

หัวข้อ:
โพสท์เมื่อ: 17 Jan 2005 10:20

--------------------------------------------------------------------------------

อยู่ในการ์ดก็เล่นได้ครับ ที่สำคัญอย่าเก็บเพลงในโฟล์ดเดอร์ใดๆ นะครับ ให้เก้บไว้ในการ์ดเลย ถ้าอยู่ในเครื่องก็ย้าย move ไปไว้ที่การ์ดเวลาเล่นก็เข้าไปที่รายการเพลง track list สั่งให้มันรีสแกนเพลงใหม่แล้วก็จะขึ้นรายการเพลงมาให้ทั้งในเครื่องและการ์ดครับได้หมด

ขอบคุณมากครับที่ช่วยบอกวิธีให้นะครับ
นัทคุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 14:04  

ว้า เรากำลังเก็บตังค์ซื้ออยู่เลย ภวนาว่า เดือนเมษาฯ นี้ยังคงหาซื้อได้นะ สาธุ ไม่ง้น Crying or Very sad เลย หวังมานานแล้วอ่ะ คงเสียดายน่าดูเลย
543245
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2005 17:23  

ผมเองก็ตัดสินใจจะซื้อรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน แต่ราคาระดับนี้แทบจะซื้อโทรศัพท์ที่ใช้ ซิมเบี้ยน ได้แล้วอ่ะ ผมว่ามันแพงเกินไปสำหรับโทรศัพท์ที่ออกมานานแล้ว
ไม่รู้ว่าราคามันจะลงอีกมั้ย เซ็งเลย...จะซื้อโทรศัพท์ใหม่สิ้นเดือนนี้ซะด้วย งบ 13000 บาท ถ้าซื้อช่วงนี้ (ช่วงปั่นราคาเพราะของขาดตลาด) รับรองว่างบบานปลายแน่ ๆ ไหนจะ RS-MMC ไหนจะ datalink หรือ gard reader อีก เฮ้อ..... Crying or Very sad
Yo_LamboR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? MMC ????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 13:45  

ใช้ MMC ยี่ห้ออะไรดี ที่ใช้แล้วไม่มีปัญหาตามมา

เล็งๆไว้ 128 , 256 MB
ไม่อยากซื้อแล้วเกิดปัญหา เช่น กำลังฟังเพลงแล้วเกิดอาการกระตุก ติดๆ ขัดๆ Mad
thesun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 14:10  

MMC Card ที่สามารถใช้กับ Nokia 6230 ได้นะครับ
--------------------------------------------------------------------------------
MMC Card ที่สามารถใช้กับ Nokia 6230 ได้นะครับ

APACER 32/64/128/256MB (สำหรับรุ่น 128/256MB ต้องเทสก่อน เพราะของบางล๊อตไม่สามารถตั้ง MP3 ให้เป็นเสียงเรียกเข้าได้นะครับ)

ATP 32/64/128/256/512MB (ใช้ได้กับ 6230 ชัวร์ 100% และสามารถใช้ทุก Function ใน 6230 ได้ครบครับ สามารถสั่งซื้อได้จากhttp://www.memoryx.net/multimediacard.htmlดีที่สุดเท่าที่ผมเคยเทสมาแล้วหล่ะ)

Expansys 32/64/128/256/512MB (เทสแล้วใช้งานได้ แต่รุ่น 512MB ยังมีบางล๊อตที่เล่น MP3 ไปซัก 20-30 นาทีแล้วเกิดอาการ Skip สามารถสั่งซื้อได้ที่http://www.expansys.com/ครับ ถ้ามีปัญหาใน 2 อาทิตย์ เค้ายินดีคืนเงินให้ครับ)

Extrememory 32/64/128/256MB

HITACHI 32/64/128/256/512MB (สินค้าคงยังไม่มีเข้ามาในเมืองไทยครับ แต่มีคนสั่งมาแล้วให้ผมลองเทสดูแล้ว ใช้งานได้ดีครับ คิดว่าอีกไม่นานคงมีเข้ามาขายในบ้านเรา)

HTL 32/64/128/256MB

KINGMAX 32/64/128/256MB

KINGSTON 32/64/128MB

Microsim 32/64/128/256/512MB (เป็นการ์ดที่น่าใช้อีกตัวนึงครับ ความเร็วตอนเทสทำคะแนนได้ดีทีเดียว)

MobyMemory 32/64/128/256/512/1GB (อันนี้เพื่อนผมสั่งมาใช้งาน บอกว่าการ์ดยี่ห้อนี้ 1GB สามารถใช้งานกับ 6230 ได้ดีไม่มีปัญหาครับ Firmware N6230 v3.15)

NCP NEXON 32/64/128/256MB (สำหรับรุ่น 128/256MB มีปัญหาคล้ายกับ Apacer ครับ)

NOKIA MMC CARDS 32/64MB (รุ่น 128MB ไม่สามารถตั้ง Ringtone เรียกเข้าเป็นเสียง mp3 ได้ และเมื่อดู VDO Clip ความยาวเกิน 20 นาที จะเกิดอาการกระตุก ค้าง แฮ๊งค์ หรือ Reset เครื่องทันทีครับ)

PNY 32/64/128MB

PQI 32/64/128/256MB (PQI ขนาด 256MB มีปัญหาเป็นบางล๊อตเช่นกัน คือ ตอนเล่นเพลง mp3 มีอาการ Skip เมื่อฟังเพลงไปประมาณ 20-30 นาที สามารถส่งเคลมกันทางบริษัทแม่ที่ US ได้ครับ)

PRETEC 32/64/128/256/512/1GB (อันนี้เข้ากับ 6230 ได้ 100% เช่นกัน แต่ผมให้เป็นอันดับ 2 รองจาก ATP เนื่องจากความเร็วยังคงสู้ ATP ไม่ได้ แต่สามารถใช้ Function ใน 6230 ได้หมดทุก Function ครับ)

RIDATA 32/64/128/256MB (เริ่มหาซื้อได้แล้วที่ห้าง 1000ทิพ สำหรับ 256MB ไม่รู้ว่าเครื่องผมเสียรึเปล่า มีปัญหาคือ ไม่สามารถ Format กับเครื่อง 6230 ได้ แต่ Format กับ Card Reader แล้วนำมาใช้กับเครื่อง 6230 ก็ไม่มีปัญหาครับ การเซฟภาพ ข้อมูลสามารถเก็บลง MMC ได้หมดทุกอย่าง เพียงแต่ Format ในเครื่อง 6230 ไม่ได้เท่านั้น)

Sandisk 32/64/128MB

TAKEMS 32/64/128/256MB (TAKEMS รุ่นใหม่ที่ผลิตตั้งแต่เดือน มิ.ย. สามารถใช้กับ 6230 ได้ครับ ทางบริษัทที่ผลิต MMC ตัวนี้ได้ใส่ Nokia 6230 เข้าไปอยู่ใน Compatibility List ของเค้าแล้วครับ)

Transcend 32/64/128/256MB (มีปัญหาคือ 128/256MB บางล๊อตไม่สามารถตั้ง mp3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้ และ 256MB บางล๊อตเวลาเล่น mp3 ไปซัก 20-30 นาที จะเกิดอาการ Skip ของเพลง ครับ)

TWINMOSS 32/64/128MB

MMC Card ที่ไม่แนะนำให้ใช้กับมือถือ Nokia 6230 เลยคือ

KODAK 64/128/256MB (โกดักจะเป็น MMC ที่มีปัญหากับ 6230 มากที่สุดครับ)

ถ้า MMC รุ่นไหนที่ผมไม่ได้มีการบอกเอาไว้ อาจจะเป็นเพราะว่า
- ผมไม่มีการได้เทส MMC รุ่นนั้น
- ผมได้เทส MMC ยี่ห้อนั้นแล้ว แต่สามารถใช้ได้แค่ขนาดความจุสูงสุดเพียงเท่าที่ผม List ไว้

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมและแลกเปลี่ยนความรู้ได้ที่ TuiLor@hotmail.comครับ

------------------------------------------------------------------------------
โดย * ค น พ เ น จ ร * | 16-06-04
Originally written by * ค น พ เ น จ ร * 16-06-04 Copyright Reserved
eng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 19:05  

Rolling Eyes อยากให้ช่วยเปรียบเทียบรุ่นนี้กับ Se-k700 หน่อยค่ะ ตัดสินใจซื้อไม่ได้ซ๊าที ขอบคุณค่า
oasisboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2005 23:20  

ทำมายราคามันขึ้นอ่ะ...แล้วเหนเพื่อนบอกว่ารุ่นนี้หน้าจอมันมืดอ่ะเครื่องเพื่อนๆเปนหรือป่าวคับ อยากทราบฮะ
nokia man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 14:43  

ถามจริงๆ นะครับก่อนที่จะตัดสินใจซื้อ ว่าวิทยุเป็น sterio แล้วเมื่อฟัง mp3 เป็น sterio ไหมครับ เคยฟังของ 3300 ทั้งวิทยุ และ mp3 โอเคดีครับ แต่ไม่ชอบบอดี้ รบกวนเปรียบเทียบด้วยนะครับ ทั้งวิทยูและ mp3 ขอบคุณครับ
thesun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 08:40  

วิทยุเป็น stereo -mp3 stereo ครับเสียงที่ฟังผ่านหูฟังดีมาก แต่งปรับเสียงได้ครับ
ฟังผ่านลำโพงที่เครื่องก็โอเคครับ
นัทคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2005 11:40  

MMC ของ ATP 512 ร่นนี้รองรับได้ไหมครับ ถ้าได้แล้วจะมีปัญหาอะไรไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2005 15:58  

เด็กแนวตะเข็บชายแดน ผู้เขียน:
คือว่า ไฟล์mp3 ที่จะใช้ music player เล่นเนี่ยครับ เครื่อง 6230 ของผมอ่ะ มันต้องเป็นไฟล์ที่อยู่ในหน่วยความจำของเครื่องอ่ะครับ ทำไงมันถึงจะไปเล่นไฟล์ที่อยู่ใน memory card ครับ ช่วยตอบทีครับ

แต่ผมจะใช้เมนูภาษาไทยนะครับ การที่จะเปิดฟังเพลง MP3
ต้องเอาเพลง MP3 ทั้งหมดเข้าไปเก็บไว้ที่ NO NAME แต่ไม่ต้องตั้งไฟล์ใดๆอีกเลยนะครับ
เลือกที่ คลังภาพ กดที่ เลือก แล้วจะเห็น NO NAME กด เปิด แล้วเลื่อนลงมาก็จะเห็น เพลง MP นะครับ แต่ถ้าเพลงไม่ได้อยู่ในนี้หรืออยู่ที่อื่น ก็สามารถ ย้ายมาไว้ที่นี้ก็ได้นะครับ
วิธีย้ายเพลง MP3 มาที่ NO NAME
ให้ไปเลือกเพลง MP3 ที่เก็บไว้ที่อื่นก่อน ให้เลื่อนไปที่เพลง MP3 ที่ต้องการย้านแล้วเลือกเพลงที่เราชอบ แล้วให้กดที่ ตัวเลือก แล้วเลือกที่ ย้าย แล้วกดที่ เลือก แล้วให้เลื่อนสีมาที่ NO NAME แล้วกดที่ ตัวเลื่อก แล้วจะเห็น ย้ายมาที่นี้ แล้วก็กด เลือก แล้วเพลงก็จะเข้ามาให้นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2005 16:09  

มงคล จรัญฯ 65 ผู้เขียน:
เด็กแนวตะเข็บชายแดน ผู้เขียน:

แต่ผมจะใช้เมนูภาษาไทยนะครับ การที่จะเปิดฟังเพลง MP3
ต้องเอาเพลง MP3 ทั้งหมดเข้าไปเก็บไว้ที่ NO NAME แต่ไม่ต้องตั้งไฟล์ใดๆอีกเลยนะครับ
เลือกที่ คลังภาพ กดที่ เลือก แล้วจะเห็น NO NAME กด เปิด แล้วเลื่อนลงมาก็จะเห็น เพลง MP นะครับ แต่ถ้าเพลงไม่ได้อยู่ในนี้หรืออยู่ที่อื่น ก็สามารถ ย้ายมาไว้ที่นี้ก็ได้นะครับ
วิธีย้ายเพลง MP3 มาที่ NO NAME
ให้ไปเลือกเพลง MP3 ที่เก็บไว้ที่อื่นก่อน ให้เลื่อนไปที่เพลง MP3 ที่ต้องการย้านแล้วเลือกเพลงที่เราชอบ แล้วให้กดที่ ตัวเลือก แล้วเลือกที่ ย้าย แล้วกดที่ เลือก แล้วให้เลื่อนสีมาที่ NO NAME แล้วกดที่ ตัวเลื่อก แล้วจะเห็น ย้ายมาที่นี้ แล้วก็กด เลือก แล้วเพลงก็จะเข้ามาให้นะครับ

ขอเพิ่มเติม
วิธีจะฟังเพลง MP3 ให้ต่อเนื่องได้ตลอด
ให้ไปที่ สื่อ แล้วกดที่ เลือก แล้วเลื่อกที่ เครื่องเล่นเพลง แล้วกดที่ เลือก แล้วเครื่องจะเริ่มหาเพลงให้ก่อน แล้วจะขึ้นหน้า MP3 พร้อมชื่อเพลงขึ้นมาให้แล้วเราก็ก็กดที่ เล่น แล้วเราก็จะฟังเพลง MP3 ได้ตลอด แล้วเราก็สามารถหลับไปที่หน้า เมนูปกติ ได้ด้วยนะครับ แล้วถ้าเราต้องการ หยุดฟังเพลง MP3 โดยกดที่ วางหูโทรศัพท์ สีแดง ค้างไว้ก็จะหยุดให้เองนะครับ
attahcai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? ???? nokia6230 ??? nokia pro ??? small talk bluetooth
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 00:01  

ตอนนี้ ซื้อ nokia6230 ที่ nokia pro แถม small talk bluetooth
ตอนนี้ แถม จริงหรือเปล่าครับ
สาขาไหนบ้างอ่า
สนอย่างแรง
Embarassed Embarassed Embarassed
สนอย่างแรง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 09:40  

จริงหรือเปล่าครับเนี่ย สนเหมือนกัน
zymix
Year's Star

หัวข้อ : ???????? 6230 ????? sms ?? ? ? ? ????????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2005 23:37  

ช่วยด้วย 6230 จะส่ง sms สะ า ไ ใ หายไปไหน
thesun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2005 10:09  

ระหว่างที่พิมพ์เมื่อจะใส่สระเช่น ไ ใ กดเลข 0 หนึ่งที่ แล้วมันจะข้นมาโชว์แล้วเลือกเอาครับ
งง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2005 11:22  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วคะ
k@doormarn`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2005 13:15  

หวัดดีคับ
อยากทราบนิดนึงอ่ะคับ
1.ใบที่ใช้รับ CD ไรเนี่ยต้องไปส่งที่ไหนคับ แล้วกรอกอย่างไรบ้างอ่ะ
2.ช่อง อินฟราเรด อยู่ส่วนไหนของเครื่องอ่ะคับ แล้วใน notebook นี่มีตัวอินฟราเรดป่ะคับหรือว่าต้องซื้อ อินฟราเรด อะแดปเตอร์ ไว้เสียบกับ PC
3.ถ้าจะซื้อควรเลือกไรดีคับสำหรับการเชื่อมต่อกับ PC
4.ตอนนี้ FW ผม4.43 ต้องอัพเพิ่มป่ะคับ ที่ไหนคับ ผมซื้อที่ศูนย์ i-mobile
5.นึกไม่ออกแล้วว่าถามไรอีก....ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคับ
zymix
Year's Star

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2005 14:09  

1.อยากใช้ rs mmc 512 mb ใช้งานเน้นด้านฟัง mp3 และเรียกเสียงเข้า mp3 ยี่ห้อไหน ไม่สะดุดครับ
2. ซื้อ datalink มา เครื่องคอมที่บ้านเสปคต่ำลงได้แค่วินโดว์มี ลงโปรแกรมpc suit ไม่ได้ อยากทราบว่า ลงแค่ไดร้เวอร์สาย usb แล้วถ่ายโอนข้อมูลเข้า mmc เลย จะทำได้ในวินโดว์มี ี ไหมครับ ปกติใช้งานเครื่องที่ทำงาน ลง win xp ใช้งานได้ไม่มีปัญหา
LamboR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2005 17:46  

ไปตบมาแล้วครับ MMC KINKSTON 128 MB รับประกัน 5 ปี

ใช้ดีครับ เนียบครับ เนียนครับ จิ๊ดครับ โอครับ แน่นอนครับ
thesun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 09:09  

APACER 32/64/128/256MB (สำหรับรุ่น 128/256MB ต้องเทสก่อน เพราะของบางล๊อตไม่สามารถตั้ง MP3 ให้เป็นเสียงเรียกเข้าได้นะครับ)

ATP 32/64/128/256/512MB (ใช้ได้กับ 6230 ชัวร์ 100% และสามารถใช้ทุก Function ใน 6230 ได้ครบครับ สามารถสั่งซื้อได้จากhttp://www.memoryx.net/multimediacard.htmlดีที่สุดเท่าที่ผมเคยเทสมาแล้วหล่ะ)

Expansys 32/64/128/256/512MB (เทสแล้วใช้งานได้ แต่รุ่น 512MB ยังมีบางล๊อตที่เล่น MP3 ไปซัก 20-30 นาทีแล้วเกิดอาการ Skip สามารถสั่งซื้อได้ที่http://www.expansys.com/ครับ ถ้ามีปัญหาใน 2 อาทิตย์ เค้ายินดีคืนเงินให้ครับ)

Extrememory 32/64/128/256MB

HITACHI 32/64/128/256/512MB (สินค้าคงยังไม่มีเข้ามาในเมืองไทยครับ แต่มีคนสั่งมาแล้วให้ผมลองเทสดูแล้ว ใช้งานได้ดีครับ คิดว่าอีกไม่นานคงมีเข้ามาขายในบ้านเรา)

HTL 32/64/128/256MB

KINGMAX 32/64/128/256MB

KINGSTON 32/64/128MB

Microsim 32/64/128/256/512MB (เป็นการ์ดที่น่าใช้อีกตัวนึงครับ ความเร็วตอนเทสทำคะแนนได้ดีทีเดียว)

MobyMemory 32/64/128/256/512/1GB (อันนี้เพื่อนผมสั่งมาใช้งาน บอกว่าการ์ดยี่ห้อนี้ 1GB สามารถใช้งานกับ 6230 ได้ดีไม่มีปัญหาครับ Firmware N6230 v3.15)

NCP NEXON 32/64/128/256MB (สำหรับรุ่น 128/256MB มีปัญหาคล้ายกับ Apacer ครับ)

NOKIA MMC CARDS 32/64MB (รุ่น 128MB ไม่สามารถตั้ง Ringtone เรียกเข้าเป็นเสียง mp3 ได้ และเมื่อดู VDO Clip ความยาวเกิน 20 นาที จะเกิดอาการกระตุก ค้าง แฮ๊งค์ หรือ Reset เครื่องทันทีครับ)

PNY 32/64/128MB

PQI 32/64/128/256MB (PQI ขนาด 256MB มีปัญหาเป็นบางล๊อตเช่นกัน คือ ตอนเล่นเพลง mp3 มีอาการ Skip เมื่อฟังเพลงไปประมาณ 20-30 นาที สามารถส่งเคลมกันทางบริษัทแม่ที่ US ได้ครับ)

PRETEC 32/64/128/256/512/1GB (อันนี้เข้ากับ 6230 ได้ 100% เช่นกัน แต่ผมให้เป็นอันดับ 2 รองจาก ATP เนื่องจากความเร็วยังคงสู้ ATP ไม่ได้ แต่สามารถใช้ Function ใน 6230 ได้หมดทุก Function ครับ)

RIDATA 32/64/128/256MB (เริ่มหาซื้อได้แล้วที่ห้าง 1000ทิพ สำหรับ 256MB ไม่รู้ว่าเครื่องผมเสียรึเปล่า มีปัญหาคือ ไม่สามารถ Format กับเครื่อง 6230 ได้ แต่ Format กับ Card Reader แล้วนำมาใช้กับเครื่อง 6230 ก็ไม่มีปัญหาครับ การเซฟภาพ ข้อมูลสามารถเก็บลง MMC ได้หมดทุกอย่าง เพียงแต่ Format ในเครื่อง 6230 ไม่ได้เท่านั้น)

Sandisk 32/64/128MB

TAKEMS 32/64/128/256MB (TAKEMS รุ่นใหม่ที่ผลิตตั้งแต่เดือน มิ.ย. สามารถใช้กับ 6230 ได้ครับ ทางบริษัทที่ผลิต MMC ตัวนี้ได้ใส่ Nokia 6230 เข้าไปอยู่ใน Compatibility List ของเค้าแล้วครับ)

Transcend 32/64/128/256MB (มีปัญหาคือ 128/256MB บางล๊อตไม่สามารถตั้ง mp3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้ และ 256MB บางล๊อตเวลาเล่น mp3 ไปซัก 20-30 นาที จะเกิดอาการ Skip ของเพลง ครับ)

TWINMOSS 32/64/128MB

MMC Card ที่ไม่แนะนำให้ใช้กับมือถือ Nokia 6230 เลยคือ

KODAK 64/128/256MB (โกดักจะเป็น MMC ที่มีปัญหากับ 6230 มากที่สุดครับ)

ถ้า MMC รุ่นไหนที่ผมไม่ได้มีการบอกเอาไว้ อาจจะเป็นเพราะว่า
- ผมไม่มีการได้เทส MMC รุ่นนั้น
- ผมได้เทส MMC ยี่ห้อนั้นแล้ว แต่สามารถใช้ได้แค่ขนาดความจุสูงสุดเพียงเท่าที่ผม List ไว้

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมและแลกเปลี่ยนความรู้ได้ที่ TuiLor@hotmail.comครับ

โดย * ค น พ เ น จ ร * | 16-06-04
Originally written by * ค น พ เ น จ ร * 16-06-04 Copyright Reserved
งุงิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? 6230
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2005 17:59  

โทรศัพ ผม ไม่สามารถใช้เครื่องเล่นเพลง ถ้า ไฟร์เพลง อยู่ในการ์ดอะคับ มันจะหาเจอเฉพาะในเคื่อง แล้วอีกอย่าง มันอัด เสียงไม่ได้ ขึ้นว่า หน่วยความจำเต็ม ลบรูปในคลังถาพ ทั้งที่หน่วยความจำยังเหลืออีกบาน แล้วก็อีกอย่าง โหลดภาพโลโก้ มาแล้ว มันขึ้นว่า จัดเก็บล้มเหลว เสีย ตัง ฟรี บานเลย - -"
man1987
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 01:39  

อยากทราบว่า ทำไม nokia 6230 ไม่เจอ mmc ของ billionton 128 MB ทั้งที่ format ใน card reader แล้ว แต่ก็ยังหาไม่เจอ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วย Crying or Very sad
งงงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 03:10  

ไม่มีใครมาตอบเลยอ่า
ตอบหน่อยคับ
คนเมือง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? ?????????????????? ???????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 17:12  

543245 ผู้เขียน:
ผมเองก็ตัดสินใจจะซื้อรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน แต่ราคาระดับนี้แทบจะซื้อโทรศัพท์ที่ใช้ ซิมเบี้ยน ได้แล้วอ่ะ ผมว่ามันแพงเกินไปสำหรับโทรศัพท์ที่ออกมานานแล้ว
ไม่รู้ว่าราคามันจะลงอีกมั้ย เซ็งเลย...จะซื้อโทรศัพท์ใหม่สิ้นเดือนนี้ซะด้วย งบ 13000 บาท ถ้าซื้อช่วงนี้ (ช่วงปั่นราคาเพราะของขาดตลาด) รับรองว่างบบานปลายแน่ ๆ ไหนจะ RS-MMC ไหนจะ datalink หรือ gard reader อีก เฮ้อ..... Crying or Very sad
bunnyzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2005 17:45  

มะวานไปเดินดูมา 14,200 อะ แต่ไม่มีของ
คิดดูเด่ ขนาดตามร้านยังไม่มีของเลยอะ
เฮ้อ....คายบอกปีใหม่มานจาลงว้า
แง้ๆๆๆๆ รู้งี้ซื้อก่อนดีก่า
แต่มีคนบอก 6230i กะลังจาออก ก้อน่าสนนะ ก้อรอกานต่อไป
นัทคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 55555555
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2005 14:08  

ตอนนี้มีข่าวเลือว่า มีร่น 6230i ออกมาเพ่นพ่าน ตอนนี้ก็อฐิฐานไปก่อนว่า ต้องนำเข้ามาขาย กล้อง 1.3 ล้าน เฮอๆ ถ้าซูมได้จริงๆล่ะก็ ประมาณได้เลยว่า 18,xxx แน่ๆ สมกับเป็น Nokia จริงๆ นำข้อด้อยของ 6230 มาพัฒนาจนน่าใช้ รับรองว่า รุ่นนี้คงจะเป็นที่ ฮือฮาอย่างแน่นนอน (ถ้านำเข้ามาในไทยนะ) ตอนแรกว่าจะเล่น 6230 แต่ตอนนี้ต้องดอบไว้ หวังว่า 6230i จะเข้ามาสร้างความประหลาดใจให้ใครหลายคนได้ งง กันเป็นแถบๆ
K@doorMarn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 01:57  

หวัดดีคับ
อยากทราบนิดนึงอ่ะคับ
1.ใบที่ใช้รับ CD ไรเนี่ยต้องไปส่งที่ไหนคับ แล้วกรอกอย่างไรบ้างอ่ะ
2.ช่อง อินฟราเรด อยู่ส่วนไหนของเครื่องอ่ะคับ แล้วใน notebook นี่มีตัวอินฟราเรดป่ะคับหรือว่าต้องซื้อ อินฟราเรด อะแดปเตอร์ ไว้เสียบกับ PC
3.ถ้าจะซื้อควรเลือกไรดีคับสำหรับการเชื่อมต่อกับ PC
4.ตอนนี้ FW ผม4.43 ต้องอัพเพิ่มป่ะคับ ที่ไหนคับ ผมซื้อที่ศูนย์ i-mobile
5.นึกไม่ออกแล้วว่าถามไรอีก....ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคับ

.....

6.แล้วN6230 ต่อกับบลูทูธไงอ่ะคับ
บลูทูธ ยี่ห้อ billionton อ่ะคับ แล้วผมก้อโหลด PC suite 6.41 มาแล้วด้วยอ่ะคับแต่พอให้มันหามันหาไม่เจอโทสับผมอ่ะคับ

ตอบทีนะคับยืมบลูทูธพี่ที่ทำงานมาเด๋วต้องเอาไปคืนแล้วอ่า - -

แล้วถ้าผมจะซื้อการ์ดรีดเดอร์มันจะใช้ง่ายกว่านี้ป่ะคับ

ขอบคุณนะคับ
Bigมือใหม่หัดใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????mp3
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 17:11  

คือ อยากรู้เกี่ยวกับการใช้mp3ในn6230อ่ะคับ

ผมซื้อมาแล้วเมื่อวานนี้ อยากรู้ว่าจะโหลดmp3ได้ยังไงจากเวปอะไร เพราะในมือถือไม่มีเวปอ่ะ งง เหมือนกัน แล้วเอาเพลงจากคอมพิวเตอร์ลงในมือถือได้ยังไง อุปกรณเสริมมีอะไรบ้างอ่ะ ราคาประมาณเท่าไหร่
ถ้ารู้ก็ช่วยๆบอกหน่อยนะคับ ผมมืดไปหมดอ่ะไม่รู้จะทำยังไง

ป ล ซื้อมาหวังฟังmp3 มากๆ ๆ ประมาณว่า ซื้อมาเพื่อฟังmp3โดยเฉพาะ แฮ่ๆ^ ^;
น้องน้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2005 23:45  

ตอนนี้เครื่องมือสองที่ มาบุญครองราคาเท่าไหร่คะ คือมีคนจะเอามาขายเรา แต่เค้าใช้เป็นเครื่องศูนย์เค้าซื้อมา 14500 อ่ะ

จะซื่อต่อเท่าไหร่ดี ขอความเห็นหน่อยค่ะ แหะๆๆ
นัทคุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2005 14:45  

ตอนนี้บอกไม่ได้เลยว่าจะเชื่อฝ่ายไหนดี แล้วตกลงรุ่นนี้มันมีตัวตนอยู่จริงๆอ่ะป่าว เห็นใจผู้บริโภคเถอะครับ อยากทราบถึงแหล่งข้อมูลที่นำมาด้วยนะครับ ไม่ยังนันจะทำให้คนที่อยากจะเล่นรุ่น 6230 จะต้องสับสนและน้ำตาตก เพราะแหล่งข้อมูลข่าวสารไม่มีความชัดเจน

ถ้าร่น 6230i นี้มีตัวตนจริงๆ จะเกิดอะไรขึ้น
-คงจะมีการเปรียบเทียบระหว่างทั้ง 2 รุ่นนี้เป็นแน่แท้ และคนที่เพิ่งซื้อ 6230 ไปร้อนๆก็คงต้องช้ำใจ แต่ก็ไม่แน่นะครับ บางคนอาจจะชอบของเดิมๆอยู่ก็ได้ อันนี้ก็ได้บังคับกัน ก็อย่างว่าแหล่ะครับ มีข้อดี ก็ต้องมีข้อเสีย ผมเองก็ไม่ค่อยทราบข้อมูลที่ชัดเจนหรอกครับ แต่ผมว่า ถ้า 6230i มีตัวตนจริงๆ เพิ่มกล้อง 1.3 ล้าน ก็จริง แต่ก็คงต้องตัดลูกเล่นบางอย่างออก ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าจะตัดลูกเล่นอะไร อันนี้ผมก็ต้องติดตามข่าวสารเหมือนกัน

แล้วถ้ารุ่น 6230i นี้ เป็นแค่ข่าวลือล่ะ
-น่าสารคนที่กำลังจะซื้อ 6230 นะครับ ที่ต้องรอการตัดสินใจ จากข่าวสารที่ยังไม่ชัดเจน แล้วถ้ารุ่นนี้ไม่มีตัวตนจริงๆล่ะก็ เฮอๆ กว่าจะได้ข่าวสารที่ชัดเจน 6230 คงตกรุ่นไปแล้วเป็นแน่ บางที่อาจจะไม่มีวางขายเลยก็ได้ ก็คงต้องหารุ่นอื่นไปตามระเบียบ แต่ผมว่ามันน่าเจ็บใจตรงที่ได้ข่าวสารที่..... ไม่อยากพูดเลย

อันนี้ก็ต้องติดตามข้อมูลข่าวสารกันต่อไป ว่าจะต้องตัดสินใจอย่างไหร

ขออภัยครับที่ข้อความขข้างต้นอาจจะทำให้คนที่นำของมูลมาให้ต้องไม่สบายใจ แต่ก็อยากให้เห็นใจคนที่ติดตามข่าวสารนะครับ ว่า อยากได้ข้อมูลที่ชัดเจน ยืนยันได้

สุดท้ายนี้หากใครที่มีข้อมูลที่ชัดเจนล่ะก็ รบกวนช่วยบอกให้ทราบด้วยนะครับว่า ข้อเท็จจริงมันเป็นอย่างไร
อือนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2005 16:33  

อือ..เราก็เป็นเหมือนกันนะ
มีคนบอกว่าต้องเอาไปupอะ
เราไปถามที่ลาดพร้าวแล้ว
เค้าบอกว่าupที่นี่ไม่ได้
ต้องไปที่เซ็นทรัลพระราม3อะ
หรือไม่ก็ฟิวเจอร์ฯอะนะ Neutral
beelzebub
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2005 19:24  

mp3 รุ่นนี้เทียบกะ 3300 ของตัวหลังชนะใสครับ
ฟังกะหูฟังมันก้เพราะน่ะครับ พอไปเอา 3300 ของพี่มาฟัง
เสียงมันใสชัดกว่าน่ะครับ (แอบอิจฉานิดๆ)
ราคาคงยังไม่ตกเร็วๆนี้มั้ง ถ้าค่ายอื่นไม่ออกรุ่นแนวนี้ออกมาในเร็ววัน
up FW ไปที่อาคาร SM Tower ชั้น 29 ครับ
อยู่ติดโรงพยาบาลพญาไท 2 เปิด จันทร์ถึงศุกร์ 8.00-17.00
แต่ผมก้มะเคยไปอัพเลย ยังเป็น v 04.28 อยู่เลยฮับ แฮะๆ
คนชอบโทร.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6230
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2005 22:51  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นกับ Nokia 6230
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6230.htm

มือถือรุ่นนี้ ถือได้ว่าเป็นสุดยอดของในเกียในรอบปีที่ผ่านมาก็ว่าได้ เพราะสมรรถนะ มีมากกว่าตัวอื่น ๆ เยอะ กระทั่งรุ่น 7610 ยังใช้งานได้ดีน้อยกว่า เช่น ไม่มีอินฟาเรด ฟังวิทยุไม่ได้ ถ้าดีกว่าก็ตรง ถ่าย วีดีโอได้นานกว่า เท่านี้น เพราะ 6230 ถ่ายวีดีโอได้นาน 4 นาที ขณะที่ 7610 ถ่ายได้นาน 10 นาที ไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ แต่ราคาต่างกันหลักพัน ไม่สมราคา
kainan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????6230?????????????????sx1???? ??????????????????
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2005 20:59  

ช่วยบอกทีครับถ้านำโนเกีย6230ไปเทียบกับซีเมนส์sx1แล้ว อันไหนกล้องชัดกว่ากันครับ
mobile man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? 6230
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2005 17:24  

ผมใช้ 6230 อยู่มีอาการคือ ไม่สั่น....มีใครเคยเป็นอาการแบบนี้ไหมคับ แล้วแก้ไขยังงัย
อีกอย่าคือ ถ้าผมจะอัพเกรด firmware ผมสามารถไปอัพได้ที่ใดบ้าง เพราะเท่าที่ทราบมาคือ ไม่ใช่ทุกศูนย์ที่อัพได้ มีศูนย์ใหญ่ๆ 3 ศูนย์คือ ซีคอน รังสิต และ ปิ่นเกล้า นอกเหนือจากนี้ล่ะครับ แนะนำด้วยคับผม
onspeeds
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2005 10:49  

ผมรอแบตหมดและชาร์จจนแบตเต็มอยู่ดีๆมันก้อสั่นอะีรับ
nut7930
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2005 13:38  

น้องน้อย ผู้เขียน:
ตอนนี้เครื่องมือสองที่ มาบุญครองราคาเท่าไหร่คะ คือมีคนจะเอามาขายเรา แต่เค้าใช้เป็นเครื่องศูนย์เค้าซื้อมา 14500 อ่ะ

จะซื่อต่อเท่าไหร่ดี ขอความเห็นหน่อยค่ะ แหะๆๆ

เมื่อวานไปดูมา ราคามือสอง 10500 - 10900 ครับ
ส่วนมือ1 ก็ 12000 -13000 กว่าๆแล้วแต่ร้านนะครับ
punfreedom
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2005 21:00  

เมื่อวันเสาร์ที่แล้วผมไปซื้อที่มาบุญครอง ได้มา 12600 บาท
ลองเช็คเวอชั่นดูมันเป็น เวอชั่น 5.24 (25-11-04) เป็นเครื่องศูนย์ Mlink ครับ
ก็เลยสอย RS-MMC ยี่ห้อ NCP 256 MB มาด้วยอีกตัว 1230 บาท กับ Card reader ของ Billonton อีก 350 บาทครับ

ตอนนี้ถูกใจมาก ๆ กับโทรศัพท์ตัวนี้ครับ Very Happy
nomjeen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? ?????? T-T
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2005 00:22  

กำลังตัดสินใจระหว่าง 6230 กัย k700 ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันอ่ะคะ อยากซื้อใจจะขาดแล้วอ่ะคะ ตอบหนอ่ยนะคะ เป็นข้อมูลไว้ตัดสินใจ
lewdkoong
Year's Star

หัวข้อ : ???? 6230 ??? mp3 ???? stereo ??????
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 11:08  

ตอนแรกเล็ง 6260 พอมาดู 6230 แล้ว กะลังจาเปลี่ยนใจเป็น 6230 แล้ว อะ แต่อยากรูว่า mp3 เนี่ยเป็น stereo ป่าว แล้วสามารถปรับ equalizer เป็นเบสหนักๆ หรือ rock อะไรเงี่ยได้ป่าวครับ
onspeeds
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : stereo
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2005 21:23  

6230
ผมว่าเป็นสเตอริโอครับ เพราะเท่าที่ผมใช้มาผมได้ใส่คาราโอเกะเข้าไปในเครื่องแล้วเสียง
มันเป็นเสียงคนร้องกับเสียงvocalออกมาปนกันน่ะครับ
แต่ถ้าเสียบหูฟังมันจะเป็นvocalข้างซ้ายแล้วเสียงคนร้องจะออกมาทางหูฟังด้านขวาครับ
K@DOORMARN`
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 00:15  

ผมใช้ 6230 อยู่มีอาการคือ ไม่สั่น....มีใครเคยเป็นอาการแบบนี้ไหมคับ แล้วแก้ไขยังงัย
อีกอย่าคือ ถ้าผมจะอัพเกรด firmware ผมสามารถไปอัพได้ที่ใดบ้าง เพราะเท่าที่ทราบมาคือ ไม่ใช่ทุกศูนย์ที่อัพได้ มีศูนย์ใหญ่ๆ 3 ศูนย์คือ ซีคอน รังสิต และ ปิ่นเกล้า นอกเหนือจากนี้ล่ะครับ แนะนำด้วยคับผม

ผมก้อเคยเป็นนะคับมันไม่สั่นเค้าบอกว่าคงเป็นที่ตัวมอเตอร์ เลยเอาเข้าศูนย์ไปตอนนี้สั่นแล้วครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 11, 12, 13, 14  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: