Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6230
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 12, 13, 14  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1346 / เข้าชม: 577519
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 00:15  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้ 6230 อยู่มีอาการคือ ไม่สั่น....มีใครเคยเป็นอาการแบบนี้ไหมคับ แล้วแก้ไขยังงัย
อีกอย่าคือ ถ้าผมจะอัพเกรด firmware ผมสามารถไปอัพได้ที่ใดบ้าง เพราะเท่าที่ทราบมาคือ ไม่ใช่ทุกศูนย์ที่อัพได้ มีศูนย์ใหญ่ๆ 3 ศูนย์คือ ซีคอน รังสิต และ ปิ่นเกล้า นอกเหนือจากนี้ล่ะครับ แนะนำด้วยคับผม

ผมก้อเคยเป็นนะคับมันไม่สั่นเค้าบอกว่าคงเป็นที่ตัวมอเตอร์ เลยเอาเข้าศูนย์ไปตอนนี้สั่นแล้วครับ
K@DOORMARN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 00:18  

-:- • NonGToE •-:- ผู้เขียน:
อยากได้โปรแกรมที่สามารถ เลือกท่อน MP3 ได้ว่าจะเอาท่อนไหนแล้วเอาลงเครื่องอะคับ

NERO Wave Editor อ่ะคับ
K@DOORMARN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????? ?????? T-T
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 00:24  

nomjeen ผู้เขียน:
กำลังตัดสินใจระหว่าง 6230 กัย k700 ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันอ่ะคะ อยากซื้อใจจะขาดแล้วอ่ะคะ ตอบหนอ่ยนะคะ เป็นข้อมูลไว้ตัดสินใจ

ความคิดผมนะคับโดยรวมผมว่า K700 ดีกว่านะคับ แต่มีข้อเสียที่สำคัญมากๆๆ อย่างเดียวเลยอ่ะคับ คือ ไม่รองหน่วยความจำภายนอก
lewdkoong
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2005 11:28  

ขอทราบราคา 6230 ณ ปัจจุบันที่ MBK หน่อยครับ และช่วยแนะนำร้านด้วยครับ
LamboR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ??? ???????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2005 14:10  

ปุ่มสีดำ แท้กับหน้ากากแท้ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างคับบ
งงอย่างแรง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? 6230 ????????????? mp3 ???????????
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2005 17:48  

6230 ผมมันอ่านเพลง mp3 ทั้งเครื่องเลยอะ ทั้งที่ปกติ มานจะอ่านแค่ใน mmc ที่ไม่ได้เข้าโฟล์เดอร์ใดๆ และก็ ในโฟล์เดอร์ Music files เท่านั้น แต่นี่ ผมตั้งโฟล์เดอร์ใหม่ในเครื่องแล้ว เอาท่อนฮุคไปเก็บไว้ พอเปิดเครื่องเล่นเพลง มันกลับอ่านเจอท่อนฮุคที่ผมเก็บไว้ในโฟล์เดอร์ที่ผมตั้งใหม่ งงมาก ฟังๆอยู่ มีท่อนฮุคติดมาด้วย อารายกันว้า

เคยตั้งโฟล์เดอร์ลึกไป 3-4 ชั้นแล้วด้วย มานยังเจออีกนะ T____T
u4120222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? ??? connect ??? internet ??? notebook ??????
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2005 19:20  

มีปัญหา การ connect ต่อ internet กับ notebook อะคะ
มีใคร เป็นบ้าง ต่อแล้วก็ หลุดทันที่ (ยังต่อไม่ได้เลยนะคะ)
มันขึ้น connect fail ตลอดเลย
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2005 19:30  

คืออยากรู้ว่า พิมพ์ภาษาไทยได้ใช่ไหม
MMC 128mb นี่เท่าไหร่ได้คับ ของ kingston ไรสักอย่าง
ใช้กับรุ่นนี้ได้ไหม
แล้วก็ เราจะเอาเพลงmp3 จากคอมนี่ ต้องทำอย่างไรบ้าง
ช่วยบอกให้ละเอียดด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ
ถามหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : rs mmc ????????? mmc ??????? ??? ?????????????????????6230
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2005 23:02  

เข้ามาขอ อัพเดท ข้อมูลค่ะ
อยากรู้ว่า rs mmc มันดีกว่า mmc อย่างไร
แล้วก็ dv rs mmc ล่ะ

ทีนี้ 6230 ใช้แบบไหนได้บ้าง 128/256/512
(ที่ผ่านมา มีคนโพสท์ เรื่อง mmc ยี่ห้อ + รุ่น ต่างๆ ที่ใช้ได้/ใช้ไม่ได้)

ตอนนี้ มันมีตัวเลือกเพิ่มขึ้นมา (rs mmc )
ใครมีข้อมูลบ้าง
จริงๆ จะไปซื้อ mmc มาใช้ แต่ไปอ่านเจอในบางกระทู้ แนะนำว่า
ควรซื้อ rs mmc ดีกว่า
แต่ ตอนนี้ ไม่มีข้อมูลเลย
กลัวซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้ค่ะ
yo31358
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 01:19  

ตอนนี้เวอร์ชั่น 5.24 มันสามารถเห็นเพลงทั้งหมดที่อยู่ในเครื่องอ่ะคับ

RS-MMC มันก็คือ MMC นี่แหละคับ แต่มันขนาเล็กกว่าประมาณครึ่งนึง สามารถใช้กับ 6230 ได้ โดยจะมีตัวต่อ (adapter) ให้มีขนาดเท่ากับ MMC ธรรมดาได้คับ ถ้าจะใช้เป็นแบบ RS ก็แค่ถอดตัวนั้นออก
54321
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????? ??? connect ??? internet ??? notebook ??????
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 10:17  

u4120222 ผู้เขียน:
มีปัญหา การ connect ต่อ internet กับ notebook อะคะ
มีใคร เป็นบ้าง ต่อแล้วก็ หลุดทันที่ (ยังต่อไม่ได้เลยนะคะ)
มันขึ้น connect fail ตลอดเลย

ไม่ทราบว่าที่เครื่องเป็นเวอชั่นอะไรครับ ผมคาดว่าน่าจะเป็นเวอชั่นเก่าอยู่
ถ้าใช่ก็ไป up ให้เป็นเวอชั่น 5.24 นะครับ เห็นมีเพื่อนท่านอื่นบอกว่าพอ up แล้วหมดปัญหานี้ไปเลย
punfreedom1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: rs mmc ????????? mmc ??????? ??? ?????????????????????6230
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 10:48  

ถามหน่อย ผู้เขียน:
เข้ามาขอ อัพเดท ข้อมูลค่ะ
อยากรู้ว่า rs mmc มันดีกว่า mmc อย่างไร
แล้วก็ dv rs mmc ล่ะ

มันดีกว่าตรงที่ RS มันมีขนาดเล็กกว่า ซึ่งเข้าใจว่าต่อไปหน่วยความจำที่มือถือรุ่นใหม่ ๆ ออกมาจะรองรับ RS-MMC มากกว่า MMC เพราะมันมีขนาดเล็ก ซึ่งถ้าซื้อ RS เวลาเปลี่ยนมือถือใหม่ก็สามารถนำอันเก่าไปใช้งานได้ (กรณีที่เครื่องนั้นใช้ RS ได้นะ) ทั้งนี้ทั้งนั้นในเรื่องคุณสมบัติแท้จริงแล้วผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่รู้สึกจะเหมือนกันนะ

ทีนี้ 6230 ใช้แบบไหนได้บ้าง 128/256/512
(ที่ผ่านมา มีคนโพสท์ เรื่อง mmc ยี่ห้อ + รุ่น ต่างๆ ที่ใช้ได้/ใช้ไม่ได้)

ณ ปัจจุบันผมใช้ RS-MMC ขนาด 256 ของ NCP อยู่ครับไม่มีปัญหา

ตอนนี้ มันมีตัวเลือกเพิ่มขึ้นมา (rs mmc )
ใครมีข้อมูลบ้าง
จริงๆ จะไปซื้อ mmc มาใช้ แต่ไปอ่านเจอในบางกระทู้ แนะนำว่า
ควรซื้อ rs mmc ดีกว่า
แต่ ตอนนี้ ไม่มีข้อมูลเลย
กลัวซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้ค่ะ

แนะนำว่าซื้อ RS-MMC ดีกว่าครับ สามารถใช้ในอนาคตได้ในกรณีที่ต้องการเปลี่ยนมือถือ (ซึ่งคาดว่าจะรองรับ RS-MMC ที่มีขนาดเล็ก มากกว่าตัว MMC) โดยที่จะต้องต่อกับตัว adaptor (เวลาซื้อ RS-MMC มันจะมีแถมมาให้อยู่แล้วครับ ยังงัยตอนซื้อก็เช็คก่อนแล้วกันครับให้แน่ใจว่ามีตัว adaptor มาด้วย) ซึ่งจะทำให้ขนาดของ RS-MMC เมือต่อกับตัว Adaptor แล้วมันจะมีขนาดเท่ากับ MMC ครับ ทำให้ใช้งานได้ไม่มีปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 11:00  

อยากรู้ ผู้เขียน:
คืออยากรู้ว่า พิมพ์ภาษาไทยได้ใช่ไหม

พิมพ์ไทยได้ครับ แต่มีข้อเสียอยู่อย่างคือ จะต้องเลือกภาษาเป็นภาษาไทยเท่านั้นจึงจะพิมพ์ไทยได้ ถ้าเลือกภาษาเป็นภาษาอังกฤษจะพิมพ์ไทยไม่ได้ครับ ต้องเปลี่ยนเป็นไทยจึงพิมพ์ได้
MMC 128mb นี่เท่าไหร่ได้คับ ของ kingston ไรสักอย่าง

อันนี้ดูโฟสต์เก่าดูนะ เพราะผมไม่ได้ใช้ของยี่ห้อนี้น่ะ

แล้วก็ เราจะเอาเพลงmp3 จากคอมนี่ ต้องทำอย่างไรบ้าง

ทำได้หลายวิธีครับ
1.ใช้สาย datalink ต่อระหว่างคอมกับมือถือ แล้วใช้ PC suit เพื่อเอาเพลงลงในเครื่องครับ (วิธีผมไม่แน่ใจเหมือนกันเพราะไม่เคยใช้สาย datalink)

2. ใช้ Card reader โดยเอาการ์ด MMC หรือ RS-MMC ต่อกับ card reader แล้วต่อเข้าช่อง USB port เพื่อถ่ายโอนข้อมูลจากคอมเข้า MMC (ตอนนี้ใช้วิธีนี้อยู่ครับ ก็เร็วดี)
Card reader ที่ผมใช้อยู่ซื้อมา 330 ครับ (สำหรับวิธีนี้จะต้องปิดเครื่องทุกครั้ง แล้วเอาการ์ด MMC ออกจากเครื่องเพื่อต่อกับ card reader ทุกครั้งครับ ซึ่งอาจไม่สะดวกสำหรับบางคนได้ แต่วิธีนี้จะถ่ายโอนข้อมูลได้เร็วกว่าแบบแรกนะผมว่า)

3. ใช้ bluetooth ครับ วิธีนี้ผมไม่เคยใช้เหมือนกัน (มันแพงอ่ะ)
punfreedom2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 11:00  

พิมพ์ไทยได้ครับ แต่มีข้อเสียอยู่อย่างคือ จะต้องเลือกภาษาเป็นภาษาไทยเท่านั้นจึงจะพิมพ์ไทยได้ ถ้าเลือกภาษาเป็นภาษาอังกฤษจะพิมพ์ไทยไม่ได้ครับ ต้องเปลี่ยนเป็นไทยจึงพิมพ์ได้

อันนี้ดูโฟสต์เก่าดูนะ เพราะผมไม่ได้ใช้ของยี่ห้อนี้น่ะ

ทำได้หลายวิธีครับ
1.ใช้สาย datalink ต่อระหว่างคอมกับมือถือ แล้วใช้ PC suit เพื่อเอาเพลงลงในเครื่องครับ (วิธีผมไม่แน่ใจเหมือนกันเพราะไม่เคยใช้สาย datalink)

2. ใช้ Card reader โดยเอาการ์ด MMC หรือ RS-MMC ต่อกับ card reader แล้วต่อเข้าช่อง USB port เพื่อถ่ายโอนข้อมูลจากคอมเข้า MMC (ตอนนี้ใช้วิธีนี้อยู่ครับ ก็เร็วดี)
Card reader ที่ผมใช้อยู่ซื้อมา 330 ครับ (สำหรับวิธีนี้จะต้องปิดเครื่องทุกครั้ง แล้วเอาการ์ด MMC ออกจากเครื่องเพื่อต่อกับ card reader ทุกครั้งครับ ซึ่งอาจไม่สะดวกสำหรับบางคนได้ แต่วิธีนี้จะถ่ายโอนข้อมูลได้เร็วกว่าแบบแรกนะผมว่า)

3. ใช้ bluetooth ครับ วิธีนี้ผมไม่เคยใช้เหมือนกัน (มันแพงอ่ะ)
punfreedom3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????? ?????? T-T
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 11:14  

K@DOORMARN ผู้เขียน:
nomjeen ผู้เขียน:
กำลังตัดสินใจระหว่าง 6230 กัย k700 ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันอ่ะคะ อยากซื้อใจจะขาดแล้วอ่ะคะ ตอบหนอ่ยนะคะ เป็นข้อมูลไว้ตัดสินใจ

ความคิดผมนะคับโดยรวมผมว่า K700 ดีกว่านะคับ แต่มีข้อเสียที่สำคัญมากๆๆ อย่างเดียวเลยอ่ะคับ คือ ไม่รองหน่วยความจำภายนอก

ใช่แล้วครับ เจ้าตัวนี้มันข้อเสียอยู่อย่างคือเพิ่มความจุไม่ได้ มันจึงเป็นเหตุผลนึงที่ทำให้ผมเลือกเจ้า 6230 แทน ทั้ง ๆ ที่จอก็ใหญ่กว่า สีสวยกว่า และเห็นหลาย ๆ ท่านบอกว่าเสียงมันก็ดีกว่า
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 16:53  

คืออยากถามต่อนะครับ
card reader ืั้ที่ใช้กับรุ่นนี้จำเป็นไหม ต้องยี่ห้ออะไร
แล้วก็ com ผมมัน win me จะใช้ได้รึเปล่า
งงอย่างแรง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 17:28  

6230 ผมที่เคยโพสไว้ (หน้านี้นี่แหละ บนๆหน่อย) ว่าอ่านเพลงทั้งเครื่อง ไปเช็คเวอร์ชันแล้ว 5.24 จิงๆด้วยอ่า อยากอัพให้มันต่ำลง เหลือซัก 4.44 อาไรประมาณเนี๊ย ได้มั้ย แล้วอัพได้ที่ไหน หรือว่า จะรอ เวอร์ชั่นใหม่ๆ แล้วเวอร์ชั่นใหม่ๆ มันจะอ่านไฟล์เพลงทั้งเครื่องอีกมั้ยอะ

ปล รำคาญมั๊กๆที่ฟังๆแล้วติดท่อนฮุคมาล่วยงะ
zymix
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????? nokia pc suit?????????????? runtime eror
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2005 23:47  

ช่วยด้วย เข้าโปรแกรม nokia pc suit แล้วมันแจ้งว่า microsoft visual c++ runtime libraly runtime error ตลอด เป็นอยู่เครื่องเดียวี่ทำงาน เครื่องอื่น ไม่เป็นไร ผมลง xp ล้างเครื่องหลายรอบก็ไม่หาย เป็นที่อะไรครับ เป็นที่ลงโปรแกรมตัวอื่น หรือ เป็นที่เครื่อง
K@DOORMARN`
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2005 03:19  

คืออยากถามต่อนะครับ
card reader ืั้ที่ใช้กับรุ่นนี้จำเป็นไหม ต้องยี่ห้ออะไร
แล้วก็ com ผมมัน win me จะใช้ได้รึเปล่า

ไม่จำเป็นอ่ะคับเอาแค่มันอ่าน MMC ได้ก้อใช้ได้อ่ะคับ
ส่วนเรื่อง win me ไม่แน่ใจว่าได้หรือป่าวนะคับ (ผมใช้ XP อยู่) แต่ถ้าไม่ได้เค้าก้อแถมแผ่นมาให้ลงด้วยนะคับ

แต่ที่ผมใช้ billionton เค้าเขียนว่า win me/2000/xp ไม่ต้องใช้แผ่นอ่ะคับ
K@DOORMARN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2005 03:23  

ใครที่อัพ FWเวอร์ชัน 5.24 มาแล้วบอกทีนะคับว่ามีอะไรเปลี่ยนจากเดิมไปบ้างคับ

(ผมใช้ 4.43 อยู่อ่ะคับ - -")

ขอบคุณนะคับ
..............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2005 18:42  

ข้อแตกต่างที่เห็น คือของเพื่อนผมกะของผมเวลามีสายเข้าหรือว่ามีข้อความเข้าหน้าจอ จะจางลงเป็นสีขาว ๆ หน่อย แต่เวอร์ชั่นเก่า ๆ มันจะไม่จางลงอะครับ เวลาคนโทรเข้ามาจะอ่านชื่อคืนโทรเข้าลำบากครับ อันนี้ เพื่อนบอกมานะครับ
beelzebub
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2005 10:47  

card reader ส่วนใหญ่ถ้าไม่ได้ใช้กะ win xp ต้องลง driver นะครับ
ตอนซื้อก้ดูดีๆหน่อยละกันครับ
งงอย่างแรง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ???? 5.24????
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2005 15:06  

5.24 ไม่ดีเท่าไหร่คับ แต่มีความเปลี่ยนแปลงที่ชัดเจนคือ

การแสดงผลจะดีขึ้นเล็กน้อย (พวกหน้าจอ สว่างขึ้น เนียนขึ้น)
อ่านไฟล์ mp3 ทั้งเครื่อง รวมทั้งท่อนฮุค
เวลาเปิดดูรูปในคลังภาพ ปกติ ปุ่มตงกลาง จะเป็นคำว่า ซูม แต่เปลี่ยนเป็น send
วอลเปเปอร์ สามารถ ขยับได้

ที่เหลือก็ไม่แน่ใจว่ามีอะไรอีกอ้ะปล่าวนะคับ
ake_kamo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2005 20:06  

อยากรู้วิธีแปลงไฟร์วีดีโอให้สามารถดูหนังหรือคลิบสั้น ๆ ในมือถือรุ่นนี้ได้อะครับ พอดีทำไม่ค่อยเป็นใครรู้ก็ช่วยตอบผมหน่อยนะ ขอบคุณครับ
golfsci
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2005 13:53  

งงอย่างแรง ผู้เขียน:
6230 ผมที่เคยโพสไว้ (หน้านี้นี่แหละ บนๆหน่อย) ว่าอ่านเพลงทั้งเครื่อง ไปเช็คเวอร์ชันแล้ว 5.24 จิงๆด้วยอ่า อยากอัพให้มันต่ำลง เหลือซัก 4.44 อาไรประมาณเนี๊ย ได้มั้ย แล้วอัพได้ที่ไหน หรือว่า จะรอ เวอร์ชั่นใหม่ๆ แล้วเวอร์ชั่นใหม่ๆ มันจะอ่านไฟล์เพลงทั้งเครื่องอีกมั้ยอะ

ปล รำคาญมั๊กๆที่ฟังๆแล้วติดท่อนฮุคมาล่วยงะ

ลองวิธีนี้ดูนะผมว่าน่าจะใช้ได้ เมื่อเราเปิด music player ขึ้นมา ระบบจะทำการค้นหาเพลงทั้งหมดที่มีอยู่ในเครื่องและหน่วยความจำ ไม่ว่าจะอยู่ใน directory ใดก็ตาม รวมถึง mp3 ที่เราตัดไว้เป็นริงtone ด้วย....จากนั้น เรา move ท่อน mp3 ที่เป็น ringtone ไว้ใน directory ใหม่ โดยที่ไม่ต้อง รีเฟรชรายการเพลง เท่านี้เวลาโปรแกรมเล่นเพลงอ่านมาเจอไฟล์นี้ แต่ parth มันถูกย้ายไปแล้ว โปรแกรมก็จะไปเลือกเพลงถัดไปมาเล่นเองโดยข้ามเพลงนี้ไป ลองดูนะครับเผื่อใช้ได้ สันนิษฐานอาจเหมือน winamp...
laplace
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2005 16:47  

เหงใน application มันมีคาราโอเกะด้ยอะ
ถ้าเราอยากได้อีกต้องไปหาโหลดจากไหนหรอ
แล้ว มันร้องได้ป่ะอะ ทำไงมั่ง
งงอย่างแรง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2005 18:07  

ขอบคุณมากครับ เครื่องไม่อ่าน ไฟล์ท่อนฮุคแล้วครับ มัน skip เพลงให้
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *.*
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2005 20:14  

ฟันทงเลย k 700 หรือ 6230 เปงคุณคุณจะเลือกอันไหน
ake_kamo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2005 21:57  

K700 มันเพิ่มหน่อยความจำไม่ได้อะ 6230 ดีกว่าตรงที่เพิ่มได้นี่แหละ ก็ไม่เขาใจเหมือนกันว่าทำไม โซนี่พลาดไปได้น่าจะเพิ่มหน่วยความจำภายนอกให้ด้วยนะครับ ถ้าk700มีหน่วยความจำภายนอกละก็ Laughing

ใครเคยแปลงไฟร์หนังลงเครื่อง 6230 บ้างอะครับผมเอาลงไปแล้วมันดูไม่ได้อ่า ต้องทำอย่างไรครับ ตัวอย่างหนังอะครับใครเคยทำบอกผมหน่อย ขอบคุณครับ
ทานูกิคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2005 23:51  

BenQ S700 Nokia 6230 Sony Ericsson K700i Imobile 818 อันไหนดีกว่ากัน
และการถ่ายภาพเคลื่อนไหวพร้อมเสียง อันไหนทำได้บ้าง และได้นานเท่าไร
ขอบคุณค๊าบ
ทานูกิคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2005 23:59  

BenQ S700 A500 Nokia 6230 Sony Ericsson K700i Imobile 818 อันไหนดีกว่ากัน
และการถ่ายภาพเคลื่อนไหวพร้อมเสียง อันไหนทำได้บ้าง และได้นานเท่าไร
ขอบคุณค๊าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????? ???? 5.24????
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2005 01:36  

งงอย่างแรง ผู้เขียน:
5.24 ไม่ดีเท่าไหร่คับ แต่มีความเปลี่ยนแปลงที่ชัดเจนคือ

การแสดงผลจะดีขึ้นเล็กน้อย (พวกหน้าจอ สว่างขึ้น เนียนขึ้น)
อ่านไฟล์ mp3 ทั้งเครื่อง รวมทั้งท่อนฮุค
เวลาเปิดดูรูปในคลังภาพ ปกติ ปุ่มตงกลาง จะเป็นคำว่า ซูม แต่เปลี่ยนเป็น send
วอลเปเปอร์ สามารถ ขยับได้

ที่เหลือก็ไม่แน่ใจว่ามีอะไรอีกอ้ะปล่าวนะคับ

wallpaper ขยับได้นี่คือเราเอาภาพ .gif เป็นแล้วมันขยับเลยหรอคับ คล้ายๆ ของ จอของsamsung เลยหรอคับ Confused

แล้วเคยได้ยินว่าเวลามีสายเรียกเข้า สี wallpaper จะจางลงป่ะคับ

ขอบคุณนะคับ Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2005 20:01  

series คืออะไรคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2005 20:11  

อยากทราบว่า
1.series ของ 6230 คืออะไรคะ 40 หรือ 45
2.แต่ละ series ต่างกันอย่าไรคะ
3.series คืออะไรคะ และแยกกันด้วยอะไร
4.MMC คืออะไรคะและใช้ทำอะไร
5.AAC คืออะไรคะ แล้วทำอะไรได้บ้าง
6.ไดยินว่ามือถือที่ออกตอนเปิดตัวกับที่ออกนานแล้วต่างกันจริงรึเปล่าคะ และต่างกันอย่างไร
7.ตอนซื้อเครื่องเขาให้อุปกรณ์เสริมอะไรบ้าง
8.bluetooth กับ infrared ต่างกันอย่างไรในแง่วิธีการใช้ ประโยชน์ อุปกรณ์ การติดตั้ง

ขอขอบคุณคนตอบคำถามล่วงหน้า เนื่องจากไม่ค่อยมีความรู้เรื่องมือถือ+คอม เลยถามเยอะไปหน่อย

Smile Smile Smile Smile Smile Smile Smile Smile Smile Smile Smile Smile Smile Smile Smile
beelzebub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2005 10:21  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบว่า
1.series ของ 6230 คืออะไรคะ 40 หรือ 45
2.แต่ละ series ต่างกันอย่าไรคะ
3.series คืออะไรคะ และแยกกันด้วยอะไร
4.MMC คืออะไรคะและใช้ทำอะไร
5.AAC คืออะไรคะ แล้วทำอะไรได้บ้าง
6.ไดยินว่ามือถือที่ออกตอนเปิดตัวกับที่ออกนานแล้วต่างกันจริงรึเปล่าคะ และต่างกันอย่างไร
7.ตอนซื้อเครื่องเขาให้อุปกรณ์เสริมอะไรบ้าง
8.bluetooth กับ infrared ต่างกันอย่างไรในแง่วิธีการใช้ ประโยชน์ อุปกรณ์ การติดตั้ง

ขอขอบคุณคนตอบคำถามล่วงหน้า เนื่องจากไม่ค่อยมีความรู้เรื่องมือถือ+คอม เลยถามเยอะไปหน่อย

:) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :)

1. 6230 = series 40 ครับ
2. series 40 คือรุ่นจอสี่เหลี่ยมทั่วๆไป (ข้อสังเกตุง่ายๆ) ส่วน series 45 ก้พวก 6170 7270 7600 น่ะครับ (จอ platform เดียวกะพวกซัมซุงเค้า)
3. series ของโนเกียใช้แบ่งระบบปฏิบัตการครับ
4. mmc ใช้ในการโอนถ่าย/เก็บข้อมูลอย่างนึง คล้ายๆกะsd cardที่ใช้ในกล้อง digital (ไม่ใช่พวกตระกูล sony นะ)
5. aac คล้ายๆกะ mp3 ครับ มันเปนการบีบ file เพลงให้เล็กลง ส่วนเสียงที่ได้ก้จามีคุณภาพแย่กว่า mp3 นิดนึงครับ แต่ขนาดก้ย่อมกว่าโดยตามลำดับ พูดง่ายๆก้คือ file เพลงอ่ะแหล่ะ
6. ต่างยังไงอะคับ? คุณหมายถึงซื้อก่อนกะซื้อหลังอะป่าว? ถ้างั้นก้มีต่างกันบ้างคับ เช่น firmware เป็นต้น
7. 6230 ให้ stereo headest, mmc, charger,คู่มือ 2 ภาษา แค่นี้อะ ที่จำได้ อ้อ มี nokia card แถมมาให้ใช้ค่า grps เล่นด้วย
8. วิธีใช้ bluetooth กะ infrared หรอ... ถ้าใช้ก้มือถือด้วยกันก้แค่กดคำสั่งเปิดน่ะครับ ส่วนที่คอมก้ต้องลง driver ก่อน (ซึ่งผมไม่เคยลงเลยแนะนำไม่ได้ ใช้แต่ card reader) ประโยชน์ก้แค่เอาไว้ถ่ายโอนข้อมูลน่ะครับ ใช้ส่งรูป เพลง วีดีโอคลิ๊ป มิดิซีเควนซ์ รึ busines card อาไรทำนองนั้นน่ะครับ
beelzebub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2005 10:22  

ake_kamo ผู้เขียน:
K700 มันเพิ่มหน่อยความจำไม่ได้อะ 6230 ดีกว่าตรงที่เพิ่มได้นี่แหละ ก็ไม่เขาใจเหมือนกันว่าทำไม โซนี่พลาดไปได้น่าจะเพิ่มหน่วยความจำภายนอกให้ด้วยนะครับ ถ้าk700มีหน่วยความจำภายนอกละก็ :lol:

ใครเคยแปลงไฟร์หนังลงเครื่อง 6230 บ้างอะครับผมเอาลงไปแล้วมันดูไม่ได้อ่า ต้องทำอย่างไรครับ ตัวอย่างหนังอะครับใครเคยทำบอกผมหน่อย ขอบคุณครับ

ผมใช้ nokia converter ครับ
โน้ตคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6230??6600
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2005 17:26  

ช่วยเปรียบเทียบข้อแตกต่างระหว่าง6230กับ6600หน่อยนะครับ
ขอราคาล่าสุดแล้วก็ พี่ๆคิดว่างบหมื่น2 เลอืกรุ่นไหนดีคับ หรือมีรุ่นอื่นที่น่าสนใจนอกจากSE k700i อยากได้แบบเติมเม็มได้น่ะคับ
bubee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6230??6600
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2005 17:28  

อยากถามว่ารุ่นนี้ไม่ใช่ซิมเบียนโฟนแล้วสามารถโหลดอะไรมาลงเพิ่มได้บ้างครับ พวกโปรแกรมต่างๆ ขอบคุณมากคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2005 17:45  

อยากทราบว่ามือถือที่ขายตามศูนย์ series เดียวกันทุกเครื่องรึเปล่าคะ และถ้าต่าง series กัน เราจะรู่ได้อย่างไรว่ามือถือที่เราซื้อเป็น series ไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2005 17:49  

ขอโทษด้วยคะที่ถามผิด ขอถามแก้จาก series เป็น version
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2005 09:32  

Crying or Very sad และแล้วมันก็มาจนด้ายย 6230i โดนโนเกียแทงหลังซะแล้วเรา อั๊กๆๆ Wink
beelzebub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2005 21:57  

อยากทราบว่ามือถือที่ขายตามศูนย์ series เดียวกันทุกเครื่องรึเปล่าคะ และถ้าต่าง series กัน เราจะรู่ได้อย่างไรว่ามือถือที่เราซื้อเป็น series ไหน

check version กด *#0000# คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2005 19:33  

ตอนนี้ใช้เวอร์ชั่นไหนดีที่สุดคะและถ้าซื้อที่มาบุญครองจะดีรึเปล่าคะเพราะดูไม่เป็นกลัวว่าเตรื่องนั้นจะเป็นมือ2แล้วเอามาขายเป็นมือ1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2005 21:07  

รบกวนถามคนที่รู้ด้วยนะครับว่า Surprised
1.สามารถใส่การ์ด mmc หรือว่า Rs-mmc ได้สูงสุดเท่าไหร่ Question
2.แล้วตอนนี้ถ้าจะซื้อ ควรซื้อการ์ดแบบ mmc หรือว่า Rs-mmc ดีกว่ากันครับ แนะนำยี่ห้อมาด้วยก็ดีเลยนะครับ
3.ตอนนี้เครื่องผม fw เวอร์ชั่น 4.44 ควรที่ไปอัฟ fw ที่เวอร์ชั่นที่ว่าใหม่กว่านี้หรือเปล่าครับ
4.ถ้าไปอัฟ fw ที่ ศุนย์โนเกียแคร์นี้ต้องถึงกับทิ้งเครื่องไว้ข้ามวันเลยไหมครับ
5.สุดท้ายครับ ไฟล์ที่อยู่ในการ์ด mmc ที่ติดมากับเครื่องที่ชื่อ Nokia 6230... .3gp นี้มันไม่สามารถลบออกจากเครื่องหรือcopy ลงเครื่องคอมได้เลยเหรอครับ ไฟล์มัน 1.2Mb อยากจะเอาออกจัง เพราะจะได้ใส่เพลงMP3 เพิ่มเข้าไปอีกได้ Razz

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2005 16:23  

ช่วยตอบหน่อยนะคะ
1.เพิ่งซื้อเครื่องมาใหม่จากมาบุญครองแต่กังวลว่าที่ร้านจะเอามือ2มาขายเป็นมือ1
เลยลองเช็ค *#92702689#แล้วเครื่องขึ้นว่า
serial no. : 0000000000000000000000000
made : 0000
purchasing date : mmyyyy
repaired : mmyyyy
life timer : ปัจจุบันเป็น 00094:30(ซื้อมาวันเดียว) แต่จำได้ลางๆว่าตอนที่ซื้อมันเป็น 000021:30 แต่มันไม่ใช่ 00000 แน่ๆ
สงสัยว่า 1.1ขัอมูลอย่างอื่นนอกจาก life timer ที่ไม่ได้บอกอะไรไว้เลยเกิดจากการอัพเวอร์ชั่นได้รึเปล่าคะ เพราะตอนที่ร้านเอามาให้ก็เป็นเวอร์ชั่น 5.26 แล้วหรือทุกเครื่องก็เป็นแบบนี้อยู่แล้วหรือเกิดจากสาเหตุอื่น
1.2 สงสัยมากๆที่ life timer ไม่เป็น 00000 เพราะอะไรคะ กลัวว่าเขาจะเอาเคื่องมือ 2มาขายให้ แล้วที่เขียน 00094:30 คืออะไรคะบอกเป็นนาที่ ช.ม. หรือวัน
1.3 ถ้าเครื่องอื่นไม่ได้เขียนแบบนี้กรุณาโพสให้ด้วยนะคะว่าเป็นแบบไหน อยากรู้ค่ะ
2.ลองเช็คเวอร์ชั่นแล้วเคื่องขึ้นว่า
v 5.2
21-12-04
RH+12
GSM P1.1
อยากทราบว่าวันที่ที่เครื่องขึ้นคือวันที่ที่อัพเวอร์ชั่นรึเปล่าคะหรือคือวันที่ที่บอกอะไร
ขอขอบคุณมากๆนะคะสำหรับคนที่ตอบ
HiGhJaCk
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2005 17:55  

ช่วยตอบข้อมูล ในเครื่องผมให้ก็แล้วกันนะครับ :o
ของผม กด เช็ค *#92702689#แล้วเครื่องขึ้นว่า
serial no. : ******/**/******/* (เครื่องหมาย* นี้คือตัวเลขนะครับ ไม่อาจเปิดเผยได้) หมายเลขจะตรงกับสติ๊กเกอร์ข้างใต้กล่องเลยนะครับ
made : 102004
life timer : ปัจจุบันเป็น 0038:24(ใช้มา 2-3 เดือน หรือเปล่าไม่แน่ใจนะครับ เพราะซื้อต่อเข้ามาเหอๆ คนขายเขาบอกอย่างนั้น)
กด*#06# หมายเลขเครื่องที่ได้ก็ตรงกับ serial no: ด้านบนอีกครับ
ส่วนเวอร์ชั่นกด*#0000# เช็คแล้วได้ดังนี้นะครับ
v 04.44 (ยังไม่ได้ไปอัฟเลยย)
21-09-44
RH-12
GSM P1.1
( c ) NMP
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2005 21:39  

ขาย6230สภาพเนียนๆ ใช้3-4เดือน ราคา9500 ติดต่อ 091538217
slipknot3195
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2005 20:08  

http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?1106267 ตามกระทู้เลยครับผม
ytt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? ????????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2005 05:15  

เอ่อ คือว่าไม่รู้จริงๆครับว่า 6230 นี้นะ

เบาเสียงวัทยุ ที่ลำโพงกับที่หุฟัง ทำยังไงครับ
อยากให้เสียงเบาลงหน่อยน่ะครับ
Choco_cHAO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? 6230 ??? 2 ????????????????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2005 10:05  

อยากได้มากเลยรุ่นนี้ทามอารายก็ได้แต่เสียดายหน้าจอเล็กไปหน่อย แล้ว 3300 ล่ะ อยากได้เหมือนกันที่ไหนมีบ้างถ้ามี ช่วยติดต่อผมด้วย ที่ e-mail: naichao_chao@hotmail.com
HiGhJaCk
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????? ????????
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2005 16:52  

ytt ผู้เขียน:
เอ่อ คือว่าไม่รู้จริงๆครับว่า 6230 นี้นะ

เบาเสียงวัทยุ ที่ลำโพงกับที่หุฟัง ทำยังไงครับ
อยากให้เสียงเบาลงหน่อยน่ะครับ

มันมีปุ่มกดเพิ่ม-ลดเสียงอยู่ที่ด้านข้างซ้ายบนของเครื่องอ่าครับ :wink:
ninja11
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: The WoRLD
หัวข้อ : ?????!
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2005 22:02  

ปุ่มปรับเสียงด้านข้างก้อแค่ กดด้านล่างกับด้านบนไม่ใช่เหรอคับ
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????? card reader
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2005 02:45  

อยากรู้ว่า card reader ที่เราจะใช้นี่ เราต้องลงโปรแกรมอะไรลงใน คอมของเรารึเปล่า
ราคาตอนนี้อยู่ประมาณเท่าไหร่

แล้วก็ mmc128 เท่าไหร่ได้คับ

nk6230 เท่าไหร่ได้คับ

ขอปัจจุบันนะ
yutt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ?????????????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2005 10:09  

ขอบคุณครับ คุณ HiGhJaCk Smile ดีใจน้ำตาไหลเลยคับ

งงอยู่หลายวันเลยคับ
พอดีงานยุ่งๆมาก ไม่มีเวลาอ่านคู่มือเลยครับ
ทนฟังเสียงดังอยู่หลายวันอ่า

เฮ้อ ขอบคุณคับ .... ไม่ค่อยมีเวลาอ่านคู่มือครับช่วงนี้
เล่น Symbian เหมาะกับคนมีเวลาว่างหน่อย ถ้าเวลาไม่ค่อยมี
ผมว่า 6230 ดีมากจริงๆครับ ไม่งั้น ก็ K700 มั้ง คับ
ไม่ต้องเรียนรู้มากเกินไป ใช้ได้เลย ดีจัง

เหมือนบะหมี่สำเร็จรูปเลย

Embarassed Smile
yutt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ?????????????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2005 10:09  

ขอบคุณครับ คุณ HiGhJaCk Smile ดีใจน้ำตาไหลเลยคับ

งงอยู่หลายวันเลยคับ
พอดีงานยุ่งๆมาก ไม่มีเวลาอ่านคู่มือเลยครับ
ทนฟังเสียงดังอยู่หลายวันอ่า

เฮ้อ ขอบคุณคับ .... ไม่ค่อยมีเวลาอ่านคู่มือครับช่วงนี้
เล่น Symbian เหมาะกับคนมีเวลาว่างหน่อย ถ้าเวลาไม่ค่อยมี
ผมว่า 6230 ดีมากจริงๆครับ ไม่งั้น ก็ K700 มั้ง คับ
ไม่ต้องเรียนรู้มากเกินไป ใช้ได้เลย ดีจัง

เหมือนบะหมี่สำเร็จรูปเลย

Embarassed Smile
Blackle
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : ?????????? nokia 6230 ?????????????
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2005 19:04  

คือผมพึ่งซื้อ Nokia 6230 มือ1 มาจากร้านเทเลวิซอ่ะครับ คนขายเขาบอกให้ชาจแบต2ครั้งแรกให้ชาจครั้งละ16 ชั่วโมง ต่อไปก็ชาจตามปกติ ผมก็ทำตามขั้นตอนทุกอย่างจนชาจได้ตามปกติ พอชาจจนเต็มแล้วเอาออกมาใช้ ผมสังเกตดูพบว่ากว่าขีดแสดงไฟแบตขีดแรกอันบนสุดจะหายมันนานมาก(ผมใช้ฟังเพลง4-5เพลง และโทรเข้า-ออกตั้งเยอะ) ต่อมาแค่ใช้ฟังเพลงเพลงเดียวและโทรออก2ครั้งครั้งละประมาณ1นาทีตอนที่ขีดแบตบนสุดมันหายไป ไฟแบตมันก็หายไปเลยอีก1ขีด เร็วมาก ต่อมาผมเอาไปฟังเพลงต่ออีก2เพลงก็หายไปอีก1ขีด ผมอยากรู้ว่าเพื่อนๆที่ใช้ Nokia 6230 อยู่เป็นเหมือนผมหรือเปล่าคือแบตหมดเร็วมาก ช่วยตอบให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ Neutral
Blackle
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : Nokia 6230 ??video streaming????????? ??TV On Mobile??????
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2005 20:19  

อยากทราบว่า Nokia 6230 มี video streaming หรือเปล่าครับ แล้วจะสามารถใช้ดูTV On Mobile ได้หรือเปล่า และ ใครรู้วิธีแปลงไฟล์ภาพยนตร์สั้นๆพวกหนังตัวอย่างให้เป็นไฟล์ Video clip จาก PC ลงสู่ตัว Nokia 6230 ได้บ้างครับ ผมมีโปรแกรม Nokia PC suit ในเครื่องPCอยู่โ หลดไฟล์ mp3 และ ไฟล์ภาพ ต่างๆจากPCลงสู่ตัว Nokia 6230 ได้หมดแล้วยกเว้นก็แต่ไฟล์ Video clip เนี้ยแหละทำไม่ได้ รู้สึกว่าตอนใช้ Nokia Converterแปลงไฟล์ภาพยนตร์มันไม่มีไฟล์แบบ *.3gp มาให้แปลง ผมก็เลยแปลงลงNokia 6230 ไม่ได้ ใครรู้ช่วยบอกผมด้วยครับ ขอบคุณครับ Embarassed
sam_psr
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
หัวข้อ : ??????????????????DIVERT ???????????
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2005 08:34  

มีปัญหากับ 6230 ครับ คือผมอยากลบเบอร์โทรที่สั่ง DIVERT ไป ในครั้งก่อนๆ ทีนี้ มันก็โชว์ค้างอยู่ในเครื่อง ซึ่งผมพยายามหาที่ลบออก แล้ว แต่ก็หาไม่เจอ จะทำยังไงดีครับ
รบกวน ผู้รู้ทั้งหลายช่วยแนะนำด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2005 02:56  

PP. ผู้เขียน:
รู้สึกเหมือนอ่านมาจากไหนซักที่หนึ่งว่ามันมีช่อง MMC กับ USB link จริงหรือเปล่าหนา ใครรู้ช่วยตอบหน่อยสิครับ ถ้ามี USB จริงๆ มันจะใช้ถ่ายโอนอะไรบ้างล่ะครับ
hayazseyez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 02:14  

ของผม 6230

V 03.14
12-03-04
RH-12
GSM P1.1
(c) NMP

เก่าไปป่ะครับ ถ้าจะอัพเดตแล้วจะอัพยังไง มีลูกเล่นอะไรเพิ่มเข้ามาบ้างครับ ขอเป็นรายละเอียดแต่ละเวอร์ชั่นเลยจะดีมั่กๆฮับ

แล้วใช้ rs-mmc 256 mb ได้ใช่มะคับ จะได้ไปซื้อมาใช้ซะที -__-"

ขอบคุณฮับ
hayazseyez
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2005 02:30  

ไปหมักเมมเบอร์มาแระ อุอุ อยู่ตีสองมะมีคัยมาคุยล่วยเวยยยย Mad
อยากซื้อ6230คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2005 01:22  

ขอโทดคับ ไม่ทราบว่าตอนนี้6230 ราคาลดลงถึงเท่าไรแล้วคับ ผมว่าน่าจะลดลงเพราะมี6230i ออกมา ใครทราบช่วยบอกทีนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2005 03:28  

V.5.2 หน้าจอและกล้องทั้งภาพนิ่งและVDOคุณภาพด้อยลงมากๆอะ สู้4.43กับ4.44ไม่ได้เลยได้แต่วอร์เปเปอร์ดุ๊กดิ๊กช่วงสั้นเท่านั้นเอง ทำไมV.สูงขึ้นแต่คุณภาพแย่ลง ไม่เข้าใจเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2005 03:31  

เสีย 350แล้วเซ็งเลยอะ
beelzebub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2005 11:59  

อยากซื้อ6230คับ ผู้เขียน:
ขอโทดคับ ไม่ทราบว่าตอนนี้6230 ราคาลดลงถึงเท่าไรแล้วคับ ผมว่าน่าจะลดลงเพราะมี6230i ออกมา ใครทราบช่วยบอกทีนะคับ

มือ1 ราคาเหลือ 13190 บาท ครับ
อยากซื้อ6230
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2005 22:52  

ขอบคุณ คุณbeelzebub มากคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2005 03:20  

อยากทราบว่าโนเกีย 6230 สามารถใส่โปรแกรมดิกชันนารีที่เป็น java ได้รึเปล่าคะและถ้าได้ใครรู้เว็ปที่มีโปรแกรมให้โหลดช่วยบอกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2005 10:56  

hayazseyez ผู้เขียน:
ของผม 6230

V 03.14
12-03-04
RH-12
GSM P1.1
(c) NMP

เก่าไปป่ะครับ ถ้าจะอัพเดตแล้วจะอัพยังไง มีลูกเล่นอะไรเพิ่มเข้ามาบ้างครับ ขอเป็นรายละเอียดแต่ละเวอร์ชั่นเลยจะดีมั่กๆฮับ

แล้วใช้ rs-mmc 256 mb ได้ใช่มะคับ จะได้ไปซื้อมาใช้ซะที -__-"

ขอบคุณฮับ

rs-mmcคือmmcที่เล็กลงมาประมาณครึ่งนึงครับ เวลาซื้อมักมีตัวเสริมให้กลับมาเป็นขนาดmmcเดิมได้ ตอบว่า ใช้ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6230 ??video streaming????????? ??TV On Mobile??????
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2005 11:04  

Blackle ผู้เขียน:
อยากทราบว่า Nokia 6230 มี video streaming หรือเปล่าครับ แล้วจะสามารถใช้ดูTV On Mobile ได้หรือเปล่า และ ใครรู้วิธีแปลงไฟล์ภาพยนตร์สั้นๆพวกหนังตัวอย่างให้เป็นไฟล์ Video clip จาก PC ลงสู่ตัว Nokia 6230 ได้บ้างครับ ผมมีโปรแกรม Nokia PC suit ในเครื่องPCอยู่โ หลดไฟล์ mp3 และ ไฟล์ภาพ ต่างๆจากPCลงสู่ตัว Nokia 6230 ได้หมดแล้วยกเว้นก็แต่ไฟล์ Video clip เนี้ยแหละทำไม่ได้ รู้สึกว่าตอนใช้ Nokia Converterแปลงไฟล์ภาพยนตร์มันไม่มีไฟล์แบบ *.3gp มาให้แปลง ผมก็เลยแปลงลงNokia 6230 ไม่ได้ ใครรู้ช่วยบอกผมด้วยครับ ขอบคุณครับ Embarassed

ไฟล์.3gp เป็นไฟล์ที่6230อ่านได้ครับ ไฟล์จากvcdทั่วไปมักเป็นไฟล์.datครับ ผมใช้โปรแกรมvcdcutterแปลง.dat มาเป็น .mpg แล้วใช้โปรแกรม pvauthor แปลงให้เป็น.3gpอีกทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????? nokia 6230 ?????????????
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2005 11:22  

Blackle ผู้เขียน:
คือผมพึ่งซื้อ Nokia 6230 มือ1 มาจากร้านเทเลวิซอ่ะครับ คนขายเขาบอกให้ชาจแบต2ครั้งแรกให้ชาจครั้งละ16 ชั่วโมง ต่อไปก็ชาจตามปกติ ผมก็ทำตามขั้นตอนทุกอย่างจนชาจได้ตามปกติ พอชาจจนเต็มแล้วเอาออกมาใช้ ผมสังเกตดูพบว่ากว่าขีดแสดงไฟแบตขีดแรกอันบนสุดจะหายมันนานมาก(ผมใช้ฟังเพลง4-5เพลง และโทรเข้า-ออกตั้งเยอะ) ต่อมาแค่ใช้ฟังเพลงเพลงเดียวและโทรออก2ครั้งครั้งละประมาณ1นาทีตอนที่ขีดแบตบนสุดมันหายไป ไฟแบตมันก็หายไปเลยอีก1ขีด เร็วมาก ต่อมาผมเอาไปฟังเพลงต่ออีก2เพลงก็หายไปอีก1ขีด ผมอยากรู้ว่าเพื่อนๆที่ใช้ Nokia 6230 อยู่เป็นเหมือนผมหรือเปล่าคือแบตหมดเร็วมาก ช่วยตอบให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ Neutral

ผมซื้อมือ2มา อายุรวมเครืองตอนนี้ประมาณ5-6เดือน ใช้ดีครับไม่มีอาการแบตหมดเร็ว ซื้อที่0เคลมแบตได้นี่ครับ
**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : **
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2005 19:48  

ช่วยด้วยคับ!!! เกิดความไม่แน่จัยอ่ะคับว่าเครื่องผมมานศูฯหรือป่าว แต่ผมเหงเค้าเพิ่งฉีกพลาสติกก้อเลยวางใจอ่ะคับ แต่พอมาเชคไอ้ *#....(ไรต่อเนี้ยแหละ)แล้วมานเปง 00000000000000 อ่ะ งง แล้วใบรับประกันมานก้อไม่มีงะ งง แล้วจาทามไงอ่ะคับ แล้วเชคเวอยังไงหรอคับ ตอนผมซื้อเค้ามีให้กรอกไรไม่รุ้ด้วย คาใจอย่างเดียวตรง 00000000 แล้ว mmc เนี้ยมานได้แค่128 ไม่ใช้หรอคับ แล้วไมเหงโพสกัน ยั้น512 มานรับได้แค่128เองนิ หรือผมเข้าใจผิด ตอบด้วยนะคับ ขอบคุณคับ
@Monster@
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2005 20:49  

คำถามที่1.ผมจะเอาไปอัพเกรดนี่จำเป็นไม๊ครับต้องไปที่ศูนย์ใหญ่ ผมจะเอาไปอัพที่ร้านโนเกียที่เซ็นทรัลพระราม3ได้ป่าวครับ
คำถามที่2.รอนานป่าวครับ
navintu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2005 03:51  

[ ไฟล์ที่อยู่ในการ์ด mmc ที่ติดมากับเครื่องที่ชื่อ Nokia 6230... .3gp นี้มันสามารถลบออกจากเครื่องได้โดยเข้าไปที่โฟลเดอร์ของmmcแล้วกดตัวเลือก
เลือกล้างความจำการ์ดแค่นี้แหละ
ไง บอกแล้วว่า"ง่ายๆ" Razz Cool Laughing Very Happy [/b]
boyze
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2005 13:45  

ดูเวอร์ชั่นตรงไหนครับ เพิ่งซื้อมา เมื่อ 5 วันก่อน ยัง งงงง

แล้ว mmc ติดตั้งตรงไหนยังไงครับ เป็นไปได้ แนบภาพให้ดูหน่อย
ppoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2005 00:39  

ตอนนี้มันเหลือแค่11800เองเราว่ามันถุกลงเยอะน่ะแต่เรายังลังเลอ่ะ เพราะ 6670 มานก้อราคาไล่ลงมาแล้วเหมือนกัน ตัดสินใจไม่ถูก เราว่าเปนใครก้อคงเลือก6670เพราะใหม่สด กว่า แต่เราชอบทรง6230น่ะ แต่ จอ สี ฟังก์ชันมันไม่เท่า6670อ่ะ ช่วยเราตัดสินใจหน่อยจิ
ตู้หล่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2005 03:05  

HiGhJaCk ผู้เขียน:
ช่วยตอบข้อมูล ในเครื่องผมให้ก็แล้วกันนะครับ Surprised
ของผม กด เช็ค *#92702689#แล้วเครื่องขึ้นว่า
serial no. : ******/**/******/* (เครื่องหมาย* นี้คือตัวเลขนะครับ ไม่อาจเปิดเผยได้) หมายเลขจะตรงกับสติ๊กเกอร์ข้างใต้กล่องเลยนะครับ
made : 102004
life timer : ปัจจุบันเป็น 0038:24(ใช้มา 2-3 เดือน หรือเปล่าไม่แน่ใจนะครับ เพราะซื้อต่อเข้ามาเหอๆ คนขายเขาบอกอย่างนั้น)
กด*#06# หมายเลขเครื่องที่ได้ก็ตรงกับ serial no: ด้านบนอีกครับ
ส่วนเวอร์ชั่นกด*#0000# เช็คแล้วได้ดังนี้นะครับ
v 04.44 (ยังไม่ได้ไปอัฟเลยย)
21-09-44
RH-12
GSM P1.1
( c ) NMP

made คือผลิตเมื่อ...ของคุณก้อ10/2004
ส่วน life timer คือ เวลาที่คุณใช้คุยโทรศัพท์มาแล้วทั้งหมด ไม่ว่าจะโทรออกหรือรับสาย
บอกแล้วไงว่าง่ายๆ
deedy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2005 09:59  

อยากถามว่าตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่คะ

Crying or Very sad
ใครก็ได้ช่วยตอบที
เล็งรุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2005 16:03  

เคยไปดูที่ i-mobile ตั้งแต่เดือนที่แล้ว เขาบอกว่า 12900
แต่ เมษาน่าจาลงเหลือ 11900 ไม่แน่ใจว่าลงรึยัง
สับสนค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2005 18:13  

คือว่าตอนนี้กำลังอยากได้มือถือใหม่อ่ะค่ะ ไม่รุ้จาเอาไรดีระหว่าง โนเกีย6230 กะ 6101 แล้วก็ ซัมซุง E630อ่ะค่ะ ช่วยหน่อยนะคะ...ขอบคุณค่ะ
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2005 17:14  

คือว่า 6230 นี้ทำ Full screen caller ได้รึป่าวคับ ถ้าได้ทำไงอ่ะคับ
อ่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2005 02:02  

ไปซื้อที่ mbk วันนี้ 11100 บาท
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????GPRS
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2005 04:09  

คืออยากทราบว่า ไปสมัคร GPRS ของ orange
ถ้่าไป ทำที่ orange นี่ เสียตังเท่าไหร่คับ
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 02:34  

อยากทราบว่าเวลาจะซื้อใหม่ นี่
เราต้องไปลงโปรแกรมพิมพ์ไทยรึเปล่าครับ
หรือเขาลงมาให้เราแล้ว
jhoyhunsa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? 10000 ??????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 03:01  

ใช้ MMC ได้ถึง 256 ไหม :o
เ่อ่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 04:00  

คือว่า ใช้ของ orange อยู่คับ
ไม่ทราบว่าสมัคร GPRS ไงคับ
ทำได้เองรึเปล่า หรือต้องไปที่ศูนย์ Orange
mobile_armie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2005 11:59  

ลองไปดูที่ www.orange.co.th นะครับ แต่ผมจำได้นะว่าสามารถสมัคร GPRS ผ่าน SMS ได้เลยครับ ผมก็ใช้อยู่บ้างนะครับ แต่นานมากแล้ว Laughing
beelzebub
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2005 15:48  

ตอบที่ถามมาให้นะครับ
ใช้ MMC ได้ถึง 256 ไหม Surprised
ใช้ได้ครับ ผมก้ใช้อยู่ 256 MB ของ NCP เนี่ย
อยากทราบว่าเวลาจะซื้อใหม่ นี่
เราต้องไปลงโปรแกรมพิมพ์ไทยรึเปล่าครับ
หรือเขาลงมาให้เราแล้ว

series 40 ของ nokia มีภาษาไทยรับรองสมบูรณ์ครับ ไม่ต้องห่วง
คือว่า 6230 นี้ทำ Full screen caller ได้รึป่าวคับ ถ้าได้ทำไงอ่ะคับ
ไม่สามารถครับ
ดูเวอร์ชั่นตรงไหนครับ เพิ่งซื้อมา เมื่อ 5 วันก่อน ยัง งงงง

แล้ว mmc ติดตั้งตรงไหนยังไงครับ เป็นไปได้ แนบภาพให้ดูหน่อย

ดู version กด *#0000#
ส่วน MMC ใส่ใต้แบตครับ
อ่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2005 05:14  

ขอบคุนมากคับ
guide06
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2005 15:08  

อยากรู้ว่า รูปที่ได้จาก 6230 เนี่ย เมื่อเอาไปลงคอมแล้วรูปจะชัดไหม คับ และมีวิธีทำให้ชัด ขึ้นได้ไหม
หรือคัยมีรูปตัวอย่างก้อ ขอที นะคับ และถ้าผมคิดจาซื้อ เนี่ย ดีมะ และราคาเท่าไรแล้วคับ
และถ้าพี่ ๆ จาแนะนำ ตัวไหนดีคับ
guide06
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2005 15:14  

คืออยากรู้ ว่า 6230 ถ่ายรุปเอารูปไปลงคอม แล้วจาชัดไหม แบบว่าไม่เบลอ ไม่มัว อาคับ

หรือ ถ้ารุ่นอื่น ที่ถ่าย รูปชัด กว่า และสเป๊ค พอกัน ก้อช่วยแนะนำที คับ บอกราคาไว้ด้วยนะ

Question Question Question Question Question
อ่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????mp3
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2005 17:17  

คืออยากรู้ว่าเครื่องมันเล่นไฟล์ mp3 จากคอมได้เลยหรือเปล่า
หรือจะต้องแปลงไฟล์ ถ้าจะแปลงเอาโปรแกรมไรแปลง
ขอบคุนคับ
5
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2005 03:45  

ผมไม่ทราบรหัสผ่านตัวเครื่องอ่ะ ซื้อมาก็ไม่เคยตั้ง
พอจะลบในรายการใช้สายมันก็ให้ใส่รหัส ก็ลบไม่ได้
ดูจากไหน ช่วยบอกทีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????mp3
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2005 14:52  

อ่านะ ผู้เขียน:
คืออยากรู้ว่าเครื่องมันเล่นไฟล์ mp3 จากคอมได้เลยหรือเปล่า
หรือจะต้องแปลงไฟล์ ถ้าจะแปลงเอาโปรแกรมไรแปลง
ขอบคุนคับ

สามารถเอา MP3 ใส่ไว้ใน n6230 ได้เลยแต่ต้องมี สายดาต้าลิ้งค์ ด้วยนะครับ ดูได้ที่เว็บไซต์นี้นะครับ http://www.thaidatalink.com สายดาต้าลิ้งค์ ของโทร.มือถือต่างๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2005 14:58  

5 ผู้เขียน:
ผมไม่ทราบรหัสผ่านตัวเครื่องอ่ะ ซื้อมาก็ไม่เคยตั้ง
พอจะลบในรายการใช้สายมันก็ให้ใส่รหัส ก็ลบไม่ได้

รหัสผ่านคือ 12345 นะครับ พอเข้าไปด้แล้วให้ไปตั้งที่
1. การตั้งค่า
2. การตั้งค่าป้องกัน แล้วไปที่ ถามรหัส PIN ใส่ 12345 ลงไปแล้วเลือก ไม่ใช้ นะครับ
ต่อไปจะได้ไม่ถามอีกต่อไปนะครับ
มงคล จรัญฯ65
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2005 15:02  

5 ผู้เขียน:

รหัสผ่านคือ 12345 นะครับ พอเข้าไปด้แล้วให้ไปตั้งที่
1. การตั้งค่า
2. การตั้งค่าป้องกัน แล้วไปที่ ถามรหัส PIN ใส่ 12345 ลงไปแล้วเลือก ไม่ใช้ นะครับ
ต่อไปจะได้ไม่ถามอีกต่อไปนะครับ

เครื่องฯจะต้องไม่ได้เปลี่ยนรหัสไปแล้วนะครับ ถ้ามาจากโรงงานจะเป็นเบอร์นี้นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2005 14:59  

คือว่า ใช้ของ orange อยู่คับ
ไม่ทราบว่าสมัคร GPRS ไงคับ
ทำได้เองรึเปล่า หรือต้องไปที่ศูนย์ Orange

ตอบ : ผมก็ใช้ Orange อยู่ครับ เวลาสมัคร GPRS ของผมต้องไปที่ศูนย์ Orange เนื่องจากผมโทรไปสมัคร GPRS กับ customer care ของ Orange แล้วทำตามขั้นตอนที่เขาบอกแล้วมันก็ยังเชื่อมต่อไม่ได้ ไม่รู้ Nokia 6230ของคนอื่นเป็นแบบนี้หรือเปล่า ทางOperator เขาก็บอกให้ไปทำที่ศุนย์ Orange ใกล้บ้าน ผมก็ไป พอไปถึงพนักงานเขาจะขอโทรศัพท์ของเราไว้เพื่อทำการเชื่อมต่อให้ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง แล้วให้เราค่อยกลับมาเอา ก็แค่นี้แหละครับ พอกลับมารับเครื่องปุ๊บ ก็ใช้เชื่อมต่อ GPRS ได้ทันทีเลยครับ ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น Very Happy
นด่เยรกดีเรกดีรกดเร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? ??? mmc
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2005 17:39  

Code:
[list]คือผมพึ่งซื้อ Nokia 6230 มือ1 มาจากร้านเทเลวิซอ่ะครับ คนขายเขาบอกให้ชาจแบต2ครั้งแรกให้ชาจครั้งละ16 ชั่วโมง ต่อไปก็ชาจตามปกติ ผมก็ทำตามขั้นตอนทุกอย่างจนชาจได้ตามปกติ พอชาจจนเต็มแล้วเอาออกมาใช้ ผมสังเกตดูพบว่ากว่าขีดแสดงไฟแบตขีดแรกอันบนสุดจะหายมันนานมาก(ผมใช้ฟังเพลง4-5เพลง และโทรเข้า-ออกตั้งเยอะ) ต่อมาแค่ใช้ฟังเพลงเพลงเดียวและโทรออก2ครั้งครั้งละประมาณ1นาทีตอนที่ขีดแบตบนสุดมันหายไป ไฟแบตมันก็หายไปเลยอีก1ขีด เร็วมาก ต่อมาผมเอาไปฟังเพลงต่ออีก2เพลงก็หายไปอีก1ขีด ผมอยากรู้ว่าเพื่อนๆที่ใช้ Nokia 6230 อยู่เป็นเหมือนผมหรือเปล่าคือแบตหมดเร็วมาก ช่วยตอบให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ [/list]
สำหรับตัวเครื่องของผมก็มาจากเทเลวิซเหมือนกันมือ 1 ครับมีอาการแบบคุณทุกอย่างเลยครับคือแบ็ตขีดแรกหมดยากมากแต่พอหมดแล้วฟังเพลงหรือทำอย่างอื่นแป็บเดียวมันก็หมดลงง่ายเลยแล้วผมเคยทดสอบแบ็ตอย่างแบ็ตเต็มอยู่ผมลองเปิดเครื่องไว้ทั้งคืนตื่นมา 8 โมงแบ็ตก็ยังเต็ม พอผมฟังเพลง ในวันเดียวกันแบ็ตก็เหลือ 4 ขีดเปิดทิ้งไว้ตื่นมาทีนี้เหลือ 3 ขีด รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับว่าเป็นเพราะอะไร และอีกคำถามคือตอนนี้mmc 128 mbเท่าไหร่ครับ
ตอบผมหน่อยนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2005 18:23  

สติ๊กเกอรับประกันของศูนย์นี่มันไม่มีเขียนวันที่ๆขายเหรอคับ

ไม่เหมือนของคอมเหรอคับ

เเล้วเค้าจารุ้ได้ไงอ่ะว่าเราซื้อมาตั้งกะตอนไหนอ่ะเวลาเอาเข้าศุนย์อ่ะคับ

เเล้วทำไมกดเช๊ค*#92702689# เเล้วมานขึ้นเปน000000000000ไปซะทุกอันอ่ะคับ

เเล้วlife time ก้0079.42เเล้วอ่ะ พึ่งซื้อม่าวานเองนะคับ

เเล้วเวอชั่นก้เปน5.24เเล้วอ่ะคับ เค้าไปอับให้ผมตอนไหนเนี่ย

หรือว่านี่มานเปนเครื่องเก่ากันเเน่เนี่ย

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2005 18:38  

นด่เยรกดีเรกดีรกดเร ผู้เขียน:
Code:
[list]คือผมพึ่งซื้อ Nokia 6230 มือ1 มาจากร้านเทเลวิซอ่ะครับ คนขายเขาบอกให้ชาจแบต2ครั้งแรกให้ชาจครั้งละ16 ชั่วโมง ต่อไปก็ชาจตามปกติ ผมก็ทำตามขั้นตอนทุกอย่างจนชาจได้ตามปกติ พอชาจจนเต็มแล้วเอาออกมาใช้ ผมสังเกตดูพบว่ากว่าขีดแสดงไฟแบตขีดแรกอันบนสุดจะหายมันนานมาก(ผมใช้ฟังเพลง4-5เพลง และโทรเข้า-ออกตั้งเยอะ) ต่อมาแค่ใช้ฟังเพลงเพลงเดียวและโทรออก2ครั้งครั้งละประมาณ1นาทีตอนที่ขีดแบตบนสุดมันหายไป ไฟแบตมันก็หายไปเลยอีก1ขีด เร็วมาก ต่อมาผมเอาไปฟังเพลงต่ออีก2เพลงก็หายไปอีก1ขีด ผมอยากรู้ว่าเพื่อนๆที่ใช้ Nokia 6230 อยู่เป็นเหมือนผมหรือเปล่าคือแบตหมดเร็วมาก ช่วยตอบให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ [/list]
สำหรับตัวเครื่องของผมก็มาจากเทเลวิซเหมือนกันมือ 1 ครับมีอาการแบบคุณทุกอย่างเลยครับคือแบ็ตขีดแรกหมดยากมากแต่พอหมดแล้วฟังเพลงหรือทำอย่างอื่นแป็บเดียวมันก็หมดลงง่ายเลยแล้วผมเคยทดสอบแบ็ตอย่างแบ็ตเต็มอยู่ผมลองเปิดเครื่องไว้ทั้งคืนตื่นมา 8 โมงแบ็ตก็ยังเต็ม พอผมฟังเพลง ในวันเดียวกันแบ็ตก็เหลือ 4 ขีดเปิดทิ้งไว้ตื่นมาทีนี้เหลือ 3 ขีด รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับว่าเป็นเพราะอะไร และอีกคำถามคือตอนนี้mmc 128 mbเท่าไหร่ครับ

ของผมก็เป็นคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2005 16:07  

นด่เยรกดีเรกดีรกดเร ผู้เขียน:
Code:
    คือผมพึ่งซื้อ Nokia 6230 มือ1 มาจากร้านเทเลวิซอ่ะครับ คนขายเขาบอกให้ชาจแบต2ครั้งแรกให้ชาจครั้งละ16 ชั่วโมง ต่อไปก็ชาจตามปกติ ผมก็ทำตามขั้นตอนทุกอย่างจนชาจได้ตามปกติ พอชาจจนเต็มแล้วเอาออกมาใช้ ผมสังเกตดูพบว่ากว่าขีดแสดงไฟแบตขีดแรกอันบนสุดจะหายมันนานมาก(ผมใช้ฟังเพลง4-5เพลง และโทรเข้า-ออกตั้งเยอะ) ต่อมาแค่ใช้ฟังเพลงเพลงเดียวและโทรออก2ครั้งครั้งละประมาณ1นาทีตอนที่ขีดแบตบนสุดมันหายไป ไฟแบตมันก็หายไปเลยอีก1ขีด เร็วมาก ต่อมาผมเอาไปฟังเพลงต่ออีก2เพลงก็หายไปอีก1ขีด ผมอยากรู้ว่าเพื่อนๆที่ใช้ Nokia 6230 อยู่เป็นเหมือนผมหรือเปล่าคือแบตหมดเร็วมาก ช่วยตอบให้ผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ของผมก็เป็นคับ
[/quote]ซื้อมาจากร้านไหนครับ[/code]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 12, 13, 14  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: