Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6230
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 12, 13, 14
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1346 / เข้าชม: 577511
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2005 12:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมว่ามันเป็นเรื่องปกติของ มือถืออยู่แล้วนะ ที่ว่า batt ขีดแรกกับขีดสุดท้ายจะ อึดสุดๆ
Yo_Lambor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2005 19:45  

แก้ไขอาการไม่สั่นครับ Surprised

แนะนำให้ไป UP FIRMWARE ครับ เท่าที่ลอง อาการไม่สั่น หายไปครับ กลับมาสั่น(สู้) อีกครั้งแล้ววววววววววว V.5.35 ครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2005 17:15  

แก้ไขอาการไม่สั่นครับ

แนะนำให้ไป UP FIRMWARE ครับ เท่าที่ลอง อาการไม่สั่น หายไปครับ กลับมาสั่น(สู้) อีกครั้งแล้ววววววววววว V.5.35 ครับ

ตอบ : จริงๆไม่ต้อง UP FIRMWARE ก็ได้ครับ ไป Nokia Care บอกอาการเขาว่ามันไม่สั่นให้เช็คเครื่องให้หน่อย ก็ได้ครับ เครื่องผมก็เป็นคือไม่สั่น ผมก็ให้เขาเช็คตามที่บอก ตอนนี้สั่นแล้วครับ สั่นเป็นเจ้าเข้าเลยครับ ผมว่า FIRMWARE V.5.35 มันสู้ V. 4.44 ไม่ได้นะ ตรงความละเอียดของกล้อง V.5.35 มันดูแตกๆ ยังไงไม่รู้ และก็ไฟล์เพลงที่เป็นท่อนฮุคเวลาเปิดเครื่องเล่นเพลงมันดันติดมาด้วย แต่เห็นได้ยินว่ามีวิธีแก้แล้ว ก็แล้วแต่คนชอบครับ ผมแค่แสดงความคิดเห็นส่วนตัว Very Happy
อยากรู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Edge
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 00:49  

ใช้ Edge ยังไง
ทำไง ช่วยบอกหน่อยครับ
seven
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6230 ??video streaming????????? ??TV On Mobile??????
วันที่โพสท์ : 06 May 2005 23:41  

Anonymous ผู้เขียน:
Blackle ผู้เขียน:
อยากทราบว่า Nokia 6230 มี video streaming หรือเปล่าครับ แล้วจะสามารถใช้ดูTV On Mobile ได้หรือเปล่า และ ใครรู้วิธีแปลงไฟล์ภาพยนตร์สั้นๆพวกหนังตัวอย่างให้เป็นไฟล์ Video clip จาก PC ลงสู่ตัว Nokia 6230 ได้บ้างครับ ผมมีโปรแกรม Nokia PC suit ในเครื่องPCอยู่โ หลดไฟล์ mp3 และ ไฟล์ภาพ ต่างๆจากPCลงสู่ตัว Nokia 6230 ได้หมดแล้วยกเว้นก็แต่ไฟล์ Video clip เนี้ยแหละทำไม่ได้ รู้สึกว่าตอนใช้ Nokia Converterแปลงไฟล์ภาพยนตร์มันไม่มีไฟล์แบบ *.3gp มาให้แปลง ผมก็เลยแปลงลงNokia 6230 ไม่ได้ ใครรู้ช่วยบอกผมด้วยครับ ขอบคุณครับ Embarassed

ไฟล์.3gp เป็นไฟล์ที่6230อ่านได้ครับ ไฟล์จากvcdทั่วไปมักเป็นไฟล์.datครับ ผมใช้โปรแกรมvcdcutterแปลง.dat มาเป็น .mpg แล้วใช้โปรแกรม pvauthor แปลงให้เป็น.3gpอีกทีครับ

แล้วจะหาโปรแกรม pvauthor นี้ได้จากที่ไหน ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ดวงตะวัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? 6230 ?? 6230i
วันที่โพสท์ : 09 May 2005 16:42  

อยากทราบราคา 6230 และ 6230i ตอนนี้ล่าสุดราคาเท่าไร สำหรับมือ 1 เครื่องศูนย์น่ะค่ะ เพราะว่าต้องการจะซื้อ และจะเปรียบเทียบกับตังค์ในกระเป๋าด้วย อยากได้รุ่น i แต่ท่าทางตังค์จะไม่พอแน่ๆๆเลย
beelzebub
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ????
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 10:24  

yo_lambor ผู้เขียน:
ผมว่ามันเป็นเรื่องปกติของ มือถืออยู่แล้วนะ ที่ว่า batt ขีดแรกกับขีดสุดท้ายจะ อึดสุดๆ

เห็นด้วยครับ
jack_pt
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2005 18:13  

รบกวนหน่อยครับ ผมพึ่งจะซื้อ 6230 มาใช้ (มือสอง) พอลองเช็คเวอร์ชั่นดู มันยังเป็น V0.315 17-03-04 RH-12 GSM P1.1 (C) NMP ผมจะไปอัพให้มันเป็น V.4 อะไรสักอย่างที่เห็นใช้กันเยอะ ๆ ได้ที่ไหนคับ เค้ายังมีเวอร์ชั่นนี้ให้อัพกันอยู่ไหม หรือมีแต่ V.5 แล้วคับ ถ้าไม่ใช่เครื่องศูนย์แล้วจะไปอัพที่ศูนย์โนเกียได้ฟรีหรือป่าวครับ
แบงค์123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mmc256-???6230
วันที่โพสท์ : 14 May 2005 18:16  

คือจะใส่ mmc256 ของ apacer นี่ จะมีปัญหารึเปล่า
คือ ร้านเขาบอกว่า เครื่องไม่รับอ่ะ ???
เขาบอกว่าเครื่องจะรวน
ช่วยบอกหน่อยคับ ว่า6230 ใส่ mmc256 ได้ไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2005 16:16  

รบกวนหน่อยครับ ผมพึ่งจะซื้อ 6230 มาใช้ (มือสอง) พอลองเช็คเวอร์ชั่นดู มันยังเป็น V0.315 17-03-04 RH-12 GSM P1.1 (C) NMP ผมจะไปอัพให้มันเป็น V.4 อะไรสักอย่างที่เห็นใช้กันเยอะ ๆ ได้ที่ไหนคับ เค้ายังมีเวอร์ชั่นนี้ให้อัพกันอยู่ไหม หรือมีแต่ V.5 แล้วคับ ถ้าไม่ใช่เครื่องศูนย์แล้วจะไปอัพที่ศูนย์โนเกียได้ฟรีหรือป่าวครับ

ขอตอบครับ : ไปอัพได้ที่ Nokia Care สาขาใกล้บ้านคุณครับ แนะนำให้ใช้ V.4.44 นะ และถ้าไม่ใช่เครื่องศูนย์ก็ต้องเสียค่าใช้จ่ายนิดหน่อยครับ ไม่กี่ร้อยบาทหรอก
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: mmc256-???6230
วันที่โพสท์ : 28 May 2005 01:27  

แบงค์123 ผู้เขียน:
คือจะใส่ mmc256 ของ apacer นี่ จะมีปัญหารึเปล่า
คือ ร้านเขาบอกว่า เครื่องไม่รับอ่ะ ???
เขาบอกว่าเครื่องจะรวน
ช่วยบอกหน่อยคับ ว่า6230 ใส่ mmc256 ได้ไหม

ได้ครับ ผมใช้ 256 mb อยู่ แต่ใช้ของ ncp น่ะครับ
N.H.K'Night
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2005 19:52  

อยากให้6230มันเลือกเล่นเฉพาะบางเพลงอ่ะครับ มีวิธีมั้ย

แล้วก็เรื่องF/Wมันมีผลต่อกล้องหรอครับ ผมอยากรู้ว่ามันแตกต่างกันยังไง
ถ้าเป็นไปได้อยากให้ลองเอาภาพมาเปรียบเทียบอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2005 01:26  

ช่วยตอบด้วยคับ
1. ซื้อ6230 มานานแล้ว Firmware 03.14 จะอัพที่ศุนย์nokiaมาบุญได้ฤป่าวอ่ะคับ แล้วเสียตังค์เท่าไหร่อ่ะคับ (เครื่องของi-mobileประกันหมดไปไม่ถึงเดือน)
2. อ่านในคห.เก่าคร่าว ๆ เห็นได้ข่าวว่าFWตัวV.5มันอ่านเ้พลงทั้งเครื่องจะแก้ไม่ให้มันอ่านริงโทนยังไงอ่ะคับ สร้างplaylistไว้ได้ฤป่าว
3. MMC 256 ของยี่ห้ิอไรใช้ได้บ้างอ่ะคับ (ตอนแรกอยากได้ของkingtonแต่ไปอ่านในคห.เก่าแล้วมันได้แค่128เลยไม่แน่ใจแล้ว)
4. ถ้าเป็นRS-MMCใช้ยี่ห้อไหนอ่ะคับ

ต้องขอโทษด้วยคับที่ต้องให้โพสตอบคำถามเก่า ๆ คับ พอดีผมอ่านมาหลายหน้าแล้วแต่ก็ไม่ชัวร์เพราะมันมาหลายความเห็นมาก
สนใจคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 22:29  

ใครทราบราคาช่วยตอบทีนะคับ
6230saru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2005 22:00  

ช่วยด้วยค่ะ พอปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องไม่ได้อ่ะค่ะ
คนรักคนชื่อ ฟาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2005 16:55  

อ้างถึง:
ช่วยด้วยค่ะ พอปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องไม่ได้อ่ะค่ะ

ลองกดปุ่มเปิดเครื่องค้างไว้สิครับ
lip
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mmc
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 09:21  

ตอนนี้ 6230 ใช้ mmc 512 mb ได้ป่าวคะ ใช้ของอะไรถึงจะดีคะ
equlity
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????msn??6230??????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 21:44  

ถ้าทำได้ ทำไงช่วยบอกทีนะครับ
equlity
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : msn
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2005 21:46  

อยากเล่นmsnบน6230อ่ะครับ ถ้าทำได้ ทำไงช่วยบอกทีนะครับ
sachi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2005 02:58  

เครื่องนอกมือหนึ่งราคา แปดพันห้าน่าซื้อมั้ยค๊ะพี่ๆ

ราคาเครื่องศูนย์มือหนึ่งเท่าไหร่ค๊ะตอนนี้
แอบใช้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2005 16:52  

6230 ของผมมัน Version 5.24
แต่เห็นตอนนี้มันเปลี่ยนเป็น 5.35
ถ้าไปอัพมันจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปบ้างคับ
ถ้ามันไม่มีอะไร จะได้ไม่ต้องไปอัพ

-เครื่อง 0 ไปอัพเสียประมาณกี่บาทครับ
-อัพนานมั้ยครับ
-ไปอัพ ที่ศูนย์ Nokia ได้ทุกที่ใช่มั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ ที่ตอบ Surprised
N.H.K'Night
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2005 19:15  

3. MMC 256 ของยี่ห้ิอไรใช้ได้บ้างอ่ะคับ (ตอนแรกอยากได้ของkingtonแต่ไปอ่านในคห.เก่าแล้วมันได้แค่128เลยไม่แน่ใจแล้ว)

ผมใช้อยู่นะครับ Kingston MMC256 ใช้ได้ครับไม่มีปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2005 19:16  

สามารถอัพจากV.5xxลดลงเป็นV.4xxได้มั้ยครับ
88
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2005 22:37  

ไม่ทราบว่ตอนนี้เท่าไรแล้วคับ
*Jenny*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2005 22:38  

อยาก Chek e-mail ผ่าน N6230 ต้อง set ค่าอะไรบ้างคะ

ใช้ Yahoo กับ Hotmail คะ
{{Qooooz}}•
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2005 20:22  

อยากทราบว่า... เครื่องมือ 2 ตอนนี้ ราคาประมาณซักเท่าไหร่ครับ ??
ใครพอจะรู้ ช่วยตอนหน่อยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? UP Firmware V ??????????? ?????? MENU ????????? 6230i ????
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2005 09:24  

ถ้าไป UP Firmware V ล่าสุดจะได้ หน้าตา MENU เหมือนกับ 6230i มั้ย
เพราะลองเล่นของเพื่อน ซึ่งเป็น 6230 i หน้าตา MENU สวยดี
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2005 19:49  

อยากทราบว่าเอาไปอัพเปน i ได้หรือป่าวคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2005 03:14  

สามารถอัพจากV.5xxลดลงเป็นV.4xxได้มั้ยครับ
ได้ซิ เขาเรียกว่าdownเวอร์ชั่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2005 03:33  

ได้ซิ เขาเรียกว่าdownเวอร์ชั่น
V.4.43,V4.44ถ่ายภาพได้เนียนที่สุดแต่บลูตู๊ดหนักๆไม่ไหวเครื่องดับ! Sad เอาMp3เก็บในโฟรเดอร์จะหาไม่เจอ V5.3ภาพถ่ายแย่กว่านิดแต่ดีกว่าV5.2 ได้วอร์เปเปอร์ยุ๊กยิ๊กนิดนึงเมนูใช้งานง่ายขึ้นเอาเครื่องเล่นเพลงมาใส่ปุ่มลัดได้ บลูตู๊ดหนักๆได้ไม่ดับ ส่วนMp3เอาซ่อนไว้ตรงไหนก็หาเจอ Very Happy เสียงดีขึ้นมาอีกติ๊ดนึง ชั่งใจกันดูแล้วกันนะครับว่าจะเอาV.ไหนอิอิ
nnnnnnnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6230 ??????? background screen ?????
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2005 10:32  

6230 เปลี่ยน background screen ยังไง

ขบอคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 12:48  

panglikhit ผู้เขียน:
จากรูปร่างและหน้าตานั้นไม่ต่างอะไรกับ 6220 มากเท่าไหร่ ได้เพิ่ม bluetooth ด้วยล่ะ...รอกันต่อเถอะเพื่อนพ้องของเรา nokia เปลี่ยนเร็วยังกับจรวด...แล้วผู้บริโภคจะหาเงินที่ไหนมาซื้อนัก..แต่ สีทึบๆก็สวยนะ..อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2006 18:30  

คนขี้สงสัย ผู้เขียน:
เมื่อรัยจะเข้ามาขายในไทยคับราคาประมาณเท่าไรคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : password ??? mmc 256 ?????? NPC
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2006 16:20  

พี่คับผมซื้อ mmc 256 มาแล้วใส่ลงในตัวเครื่อง มันถามหารหัสพี่พอจะรู้ไหมคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: RS ringtone
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2006 14:49  

yo31358 ผู้เขียน:
โปรโมชั่นนี้สำหรับซื้อเครื่อง Nokia 6230 จากร้าน I-Mobile เท่านั้นนะครับ

1. Preload Content ใน Multimedia Card
1.1 VDO Clip : 1) Concert Clip-The Darkness
2) Movie Preview - 50 first date
3) Fashion TV
4) Special Clip
1.2 Muisc
1.3 Ringtone : 1) I believe in a thing called love - The Darkness
2) Mandy - Westlife
3) My Love - Westlife
4) Living On The Edge - Stephane Pompounac
5) Double Beat - Stephane Pompounac
6) เขียนใจให้เป็นเพลง - I-Zax
1.4 Wallpaper : 1) Art
2) View
3) Flower
*** สำหรับคนที่ไม่สามารถดู Wallpaper ใน MMC ได้ ให้นำ MMC ของท่านไป update ข้อมูล โดยฝากร้าน I-Mobile ทุกสาขา ***

2. Download Content From http://wap.bugmode.com หรี ถึง 31 พ.ค. 46
2.1 VDO on Mobile (ไม่จำกัด): 1) Movie Preview
2) Pub & Bar Guide
3) Restaurant Guide
4) Fashion TV
2.2 Football highlight (20 ครั้ง)
2.3 Music Download (20 ครั้ง) : RS ringtone
2.4 I-Sport by Siamsport (ไม่จำกัด)

3. Photo Printing
Print รูปลงบนกระดาษ Photo กันน้ำหนา 260 แกรม ขนาก 4x6 นิ้ว ได้ฟรีจำนวน 4 รูป (Print ครั้งละ 4 รูป จำนวน 1 ครั้ง) เฉพาะสาขาที่มีตู้ Kiosk เท่านั้น

4. Special Promotion From Operator
4.1 AIS
--> เครื่องใหม่ - เบอร์ใหม่ (จดทะเบียนภายใน 30 เม.ย. 47)
- Free SMS 200 ครั้ง
- Free MMS 100 ครั้ง
- Free GPES 100 MB
- D/L TV on Mobile ฟรี ไม่จำกัด
--> เครื่องใหม่ - เบอร์เดิม (ลูกค้าจพทะเบียนเท่านั้น)
- Free SMS 100 ครั้ง
- Free MMS 50 ครั้ง
- Free GPES 50 MB
- D/L TV on Mobile ฟรี ไม่จำกัด

4.2 DTAC (สำหรับลูกค้าจดทะเบียนเท่านั้น ใช้ได้ระหว่างเดือน มี.ค. 47 - มิ.ย. 47)
- Free MMS 50 ครั้ง/เดือน
- Free EDGE/GORS 100 MB/เดือน
- Free Ringtone From http://wap.djuice.co.th (5 เพลง)

วิธีขอรับโปโมชั่นในข้อ 4 ทำได้โดยการไปที่ร้าน I-Mobile สาขาที่ท่านซื้อเครื่อง (สำหรับคนที่ซื้อแล้ว) หรือถามรายละเอียดกับพนักงานขาย แล้วลงทะเบียนโดย
1. AIS กรอกข้อมูลแล้ว ส่ง FAX เพื่อลงทะเบียน
2. DTAC ขอรหัสลับจาก I-Mobile แล้วโทรไปที่ 1800 หรือ 02-2027000 เพื่อลงทะเบียน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 6230 ??video streaming????????? ??TV On Mobile??????
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2006 11:59  

Blackle ผู้เขียน:
อยากทราบว่า Nokia 6230 มี video streaming หรือเปล่าครับ แล้วจะสามารถใช้ดูTV On Mobile ได้หรือเปล่า และ ใครรู้วิธีแปลงไฟล์ภาพยนตร์สั้นๆพวกหนังตัวอย่างให้เป็นไฟล์ Video clip จาก PC ลงสู่ตัว Nokia 6230 ได้บ้างครับ ผมมีโปรแกรม Nokia PC suit ในเครื่องPCอยู่โ หลดไฟล์ mp3 และ ไฟล์ภาพ ต่างๆจากPCลงสู่ตัว Nokia 6230 ได้หมดแล้วยกเว้นก็แต่ไฟล์ Video clip เนี้ยแหละทำไม่ได้ รู้สึกว่าตอนใช้ Nokia Converterแปลงไฟล์ภาพยนตร์มันไม่มีไฟล์แบบ *.3gp มาให้แปลง ผมก็เลยแปลงลงNokia 6230 ไม่ได้ ใครรู้ช่วยบอกผมด้วยครับ ขอบคุณครับ Embarassed

ไฟล์.3gp เป็นไฟล์ที่6230อ่านได้ครับ ไฟล์จากvcdทั่วไปมักเป็นไฟล์.datครับ ผมใช้โปรแกรมvcdcutterแปลง.dat มาเป็น .mpg แล้วใช้โปรแกรม pvauthor แปลงให้เป็น.3gpอีกทีครับ
chade_m
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2006 19:16  

ผมได้ Nokia 6230 เครื่องเก่าของเพือนที่ซื่อมาจากต่างประเทศ จะเอาไป up firm ware ให้เป็นภาษาไทย จะสามารถ up ได้ที่ไหนบ้างครับ แล้วจะมีผลเสียต่อเครื่องหรือเปล่าครับ
bestdevilz13
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 16:09  

อยากทราบ ราคา ของ 6230 มือ2หน่อยอะคับ ว่าตอนนี้เท่าไร
aom1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????????
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2006 16:29  

(BANK) ผู้เขียน:
BeE_abac ผู้เขียน:
ที่คิดไว้ตอนนี้คือรอรุ่น 6230 (เครื่องศูนย์) ออกมา
หรือว่าจะซื้อ SAMSUNG E700
หรือว่า T630 ดีคะ ช่วยแนะนำด้วยนะ

(อยากได้ Design แบบหรู ๆ เหมือนตอนที่ใช้รุ่น 8850 เมื่อประมาณ 2-3 ปีที่แล้วค่ะ
มีกล้อง, มีสี 65000 up, ราคาไม่ตกเร็ว)

อย่าเพิ่งขี้เกียจอ่านนะ ขอถามอีกนิดนึง

- ไปเล่นเครื่อง Sony Ericsson T610 ของเพื่อนมา
ซึ่งเวลา load รูปหรือ save รูปใช้เวลานานพอสมควร (นานกว่า 6600)
ก็เลยอยากรู้ว่า T630 จะเป็นเหมือนกันรึป่าวคะ

6230 น่าใช้ที่สุดแล้วคับ

T630 น่าจะได้รับการปรับปรุงการประมวลผลแล้วล่ะคับ
ไผ่--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2006 22:45  

อยากได้ 6230 สภาพดี ๆไว้ใช้เองอ่ะครับ อยากได้ ขอเครื่องแบบว่าไม่มีปัญหานะครับ
อยากได้ไว้ใช้เองราคาสักประมาณ 3400-3700 ครับมี เงินนิดเดียวครับ ซื้อไว้ใช้พอประมาณ

เม็มที่มากับตัวเครื่องจะ 32 หรือ 64 ก็ได้ครับไม่เกี่ยง ติดต่อทางเมลได้นะครับเพราะไม่มีโทรศัพท์ หรือทิ้งเบอร์ไว้เดี๋ยวผมโทรไปครับ

ไผ่ครับ

zbreath@gmail.com
Dark
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2006 03:26  

ถ้าจะแปลงไฟล์วีดีโอให้ 6230 เล่นได้ ที่ผมเห็น น่าจะเป็น Total video converter นะ มันแปลงจากอะไรเป็นอะไรก้อได้คับ เช่น จาก เอ็มเพก เป็น ทรีจีพี จากทรีจีพี เป็น เอวีไอ และอีกมากมายหลายตระกูลคับ ลองไปหาดาวน์โหลดดูละกัน หาจาก google นี่แหละ ผมเคยโหลดมา

ส่วน เอ็มเอ็มซี ผมใช้ เอ็มเอ็มซีโมไบล์ 512 ของ คิงสตันอยู่(ราคาพันทิพ 470 บาท) ไม่มีปัญหาครับ แต่ต้องฟอร์แมทก่อน ใช้วินโดวส์นี่แหละฟอร์แมท 6230 มันรับได้ทั้ง FAT และ FAT32 จิงๆ ผมจะใส่ 1 GB ด้วยซ้ำ แต่มันยังแพงอยู่
ส่วนท่านที่สงสัยว่า ทำไม ใส่ไปแล้ว เครื่องเห็นหน่วยความจำ ไม่เท่ากันกับที่บอกบนการ์ด เช่น 512 เห็นแค่ 400ก่าๆ อันนั้น มันเป็นปกติของการขายครับ 512 คือมันมีความจุ ประมาณ512ล้านไบต์จิง แต่ที่เครื่องมันเห็น400กว่าๆ เพราะ 1000ไบต์ ไม่ใช่ 1กิโลไบต์ 1000กิโลไบต์ ไม่ใช่ 1เมกกะไบต์
แต่ 1เมกกะไบต์ เท่ากับ 1024 กิโลไบต์ 1กิโลไบต์ เท่ากับ 1024 ไบต์ เช่นเดียวกับหน่วยความจำประเภทอื่นๆ รวมถึง ฮาร์ดดิสก์ของคอมพิวเตอร์ด้วย ยกเว้น แรมของคอมพิวเตอร์ อันนั้น ซื้อ512มา เครื่องจะเห็น 512จิงๆ

ส่วนถ้ามันถามหารหัส ก้อจับยัดใส่การ์ดรีดเดอร์ ต่อกะคอม แล้วฟอร์แมทซะ

ของผมนะ เวลามันเล่น เอ็มพี3 มันจะอ่านจากการ์ดอย่างเดียว ผมอยากให้มันเล่นเพลงไหน ก้อจับใส่ไว้ในการ์ด ส่วนเพลงที่ไม่ต้องการก้อไปยัดไว้ในโฟลเดอร์อื่น เช่นริงโทนเป็นต้น

ส่วนขีดแบตเตอรี่ มันเป็นปกตินะ ที่จะหดลงแบบ ฮวบฮาบ หลังจากขีดแรกหาย ก้อสังเกตุดีๆสิครับ รูปร่างขีดแต่ละขีด มันเท่ากันซะที่ไหนล่ะ ขีดบนสุดจะกว้าง และแคบลงมาเรื่อยๆ เนื่องจาก ระดับประจุในแบตเตอรี่ มันไม่เหมือนระดับน้ำ ที่จะลดลงอย่างสม่ำเสมอเป็นเส้นตรง แต่มันจะลดลงแบบหาร2 ไปเรื่อยๆ สมมุติว่า ขีดแรก เท่ากับ100 ขีดที่สอง 50 ขีดที่สาม 25 ขีดที่สี่ 12.5 ประมาณนี้ หรือจิงๆ อาจจะไม่ได้หาร2 แต่รูปแบบการคายประจุของแบตเตอรี่ จะประมาณนี้ครับ

อาการไม่สั่น ผมเคยเจอครับ เนื่องจากซื้อเครื่องมือ2มา ผมปิดเครื่อง แล้วเคาะๆกับฝ่ามือ แล้วเปิดเครื่องใหม่ หายครับ สั่นเหมือนเดิม

โดยรวมๆแล้ว ผมว่า รุ่นนี้ก้อ เจ๋งประมาณนึงนะ มีครบ ทั้งกล้อง วิทยุเอฟเอ็ม เอ็มพี3 บลูทูธ อินฟราเรด จีพีอาร์เอส WAP การ์ดความจำ แถมเล็กดีด้วย และที่สำคัญ โทรศัพท์โนเกียนี่ อึดโคดๆ ผมใช้มาสองเครื่องแล้ว ยังไม่ทันพังซักเครื่อง แต่ต้องเปลี่ยน เพราะรอมันพังไม่ไหว อึดเหลือเกิน ถ้าใช้โนเกียแล้ว รอมันพังก่อนแล้วค่อยซื้อใหม่นะ รอไปเหอะ หุหุ สีถลอกจนไม่เหลือสีเดิม มันยังใช้งานได้ครบทุกฟังค์ชั่นอยู่เลย เคยทำ3315หล่นจากที่สูงประมาณ3เมตร ทุกชิ้นส่วนที่หลุดได้ มันหลุดออกหมด ฝาเอย แบตเอย เอามาประกอบ โทรได้เหมือนเดิม -*-
kongihong
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
หัวข้อ : Re: ?????????mp3
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2006 04:09  

อ่านะ ผู้เขียน:
คืออยากรู้ว่าเครื่องมันเล่นไฟล์ mp3 จากคอมได้เลยหรือเปล่า
หรือจะต้องแปลงไฟล์ ถ้าจะแปลงเอาโปรแกรมไรแปลง
ขอบคุนคับ

สามารถเอา MP3 ใส่ไว้ใน n6230 ได้เลยแต่ต้องมี สายดาต้าลิ้งค์ ด้วยนะครับ ดูได้ที่เว็บไซต์นี้นะครับ http://www.thaidatalink.com สายดาต้าลิ้งค์ ของโทร.มือถือต่างๆ
fastz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2006 17:15  

Dark ผู้เขียน:
ถ้าจะแปลงไฟล์วีดีโอให้ 6230 เล่นได้ ที่ผมเห็น น่าจะเป็น Total video converter นะ มันแปลงจากอะไรเป็นอะไรก้อได้คับ เช่น จาก เอ็มเพก เป็น ทรีจีพี จากทรีจีพี เป็น เอวีไอ และอีกมากมายหลายตระกูลคับ ลองไปหาดาวน์โหลดดูละกัน หาจาก google นี่แหละ ผมเคยโหลดมา

ส่วน เอ็มเอ็มซี ผมใช้ เอ็มเอ็มซีโมไบล์ 512 ของ คิงสตันอยู่(ราคาพันทิพ 470 บาท) ไม่มีปัญหาครับ แต่ต้องฟอร์แมทก่อน ใช้วินโดวส์นี่แหละฟอร์แมท 6230 มันรับได้ทั้ง FAT และ FAT32 จิงๆ ผมจะใส่ 1 GB ด้วยซ้ำ แต่มันยังแพงอยู่
ส่วนท่านที่สงสัยว่า ทำไม ใส่ไปแล้ว เครื่องเห็นหน่วยความจำ ไม่เท่ากันกับที่บอกบนการ์ด เช่น 512 เห็นแค่ 400ก่าๆ อันนั้น มันเป็นปกติของการขายครับ 512 คือมันมีความจุ ประมาณ512ล้านไบต์จิง แต่ที่เครื่องมันเห็น400กว่าๆ เพราะ 1000ไบต์ ไม่ใช่ 1กิโลไบต์ 1000กิโลไบต์ ไม่ใช่ 1เมกกะไบต์
แต่ 1เมกกะไบต์ เท่ากับ 1024 กิโลไบต์ 1กิโลไบต์ เท่ากับ 1024 ไบต์ เช่นเดียวกับหน่วยความจำประเภทอื่นๆ รวมถึง ฮาร์ดดิสก์ของคอมพิวเตอร์ด้วย ยกเว้น แรมของคอมพิวเตอร์ อันนั้น ซื้อ512มา เครื่องจะเห็น 512จิงๆ

ส่วนถ้ามันถามหารหัส ก้อจับยัดใส่การ์ดรีดเดอร์ ต่อกะคอม แล้วฟอร์แมทซะ

ของผมนะ เวลามันเล่น เอ็มพี3 มันจะอ่านจากการ์ดอย่างเดียว ผมอยากให้มันเล่นเพลงไหน ก้อจับใส่ไว้ในการ์ด ส่วนเพลงที่ไม่ต้องการก้อไปยัดไว้ในโฟลเดอร์อื่น เช่นริงโทนเป็นต้น

ส่วนขีดแบตเตอรี่ มันเป็นปกตินะ ที่จะหดลงแบบ ฮวบฮาบ หลังจากขีดแรกหาย ก้อสังเกตุดีๆสิครับ รูปร่างขีดแต่ละขีด มันเท่ากันซะที่ไหนล่ะ ขีดบนสุดจะกว้าง และแคบลงมาเรื่อยๆ เนื่องจาก ระดับประจุในแบตเตอรี่ มันไม่เหมือนระดับน้ำ ที่จะลดลงอย่างสม่ำเสมอเป็นเส้นตรง แต่มันจะลดลงแบบหาร2 ไปเรื่อยๆ สมมุติว่า ขีดแรก เท่ากับ100 ขีดที่สอง 50 ขีดที่สาม 25 ขีดที่สี่ 12.5 ประมาณนี้ หรือจิงๆ อาจจะไม่ได้หาร2 แต่รูปแบบการคายประจุของแบตเตอรี่ จะประมาณนี้ครับ

อาการไม่สั่น ผมเคยเจอครับ เนื่องจากซื้อเครื่องมือ2มา ผมปิดเครื่อง แล้วเคาะๆกับฝ่ามือ แล้วเปิดเครื่องใหม่ หายครับ สั่นเหมือนเดิม

โดยรวมๆแล้ว ผมว่า รุ่นนี้ก้อ เจ๋งประมาณนึงนะ มีครบ ทั้งกล้อง วิทยุเอฟเอ็ม เอ็มพี3 บลูทูธ อินฟราเรด จีพีอาร์เอส WAP การ์ดความจำ แถมเล็กดีด้วย และที่สำคัญ โทรศัพท์โนเกียนี่ อึดโคดๆ ผมใช้มาสองเครื่องแล้ว ยังไม่ทันพังซักเครื่อง แต่ต้องเปลี่ยน เพราะรอมันพังไม่ไหว อึดเหลือเกิน ถ้าใช้โนเกียแล้ว รอมันพังก่อนแล้วค่อยซื้อใหม่นะ รอไปเหอะ หุหุ สีถลอกจนไม่เหลือสีเดิม มันยังใช้งานได้ครบทุกฟังค์ชั่นอยู่เลย เคยทำ3315หล่นจากที่สูงประมาณ3เมตร ทุกชิ้นส่วนที่หลุดได้ มันหลุดออกหมด ฝาเอย แบตเอย เอามาประกอบ โทรได้เหมือนเดิม -*-

เห็นในเสปค ของ 6230 มันรับเมมได้แค่ 256 นี่คับ ของพี่ไม่ใช่ตัว i แน่เหรอ มัยใส่เมมได้เยอะขนาดนั้นอ่ะคับ

พี่ช่วยคอนเฟิร์มหน่อยได้ไหมว่า เป็นตัวไม่ i จิง ๆ หรือไม่ก็คนอื่นที่เคยจับยัดเมมเยอะ ๆ ก็ได้คับ ว่าใส่สูงสุดได้ที่เท่าไหร่ เผอิญไม่อยากเปลี่ยนโทรศัพท์อ่ะคับ รักรุ่นนี้อยู่ Embarassed
ใสซื่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2006 16:15  

ไผ่-- ผู้เขียน:
อยากได้ 6230 สภาพดี ๆไว้ใช้เองอ่ะครับ อยากได้ ขอเครื่องแบบว่าไม่มีปัญหานะครับ
อยากได้ไว้ใช้เองราคาสักประมาณ 3400-3700 ครับมี เงินนิดเดียวครับ ซื้อไว้ใช้พอประมาณ

เม็มที่มากับตัวเครื่องจะ 32 หรือ 64 ก็ได้ครับไม่เกี่ยง ติดต่อทางเมลได้นะครับเพราะไม่มีโทรศัพท์ หรือทิ้งเบอร์ไว้เดี๋ยวผมโทรไปครับ

ไผ่ครับ

zbreath@gmail.com

ถ้าสภาพดีนะครับ 4300 อะคับตั้งไว้เลย ถ้าราคาที่คุณเสนออะ สภาพโทรมหน่อยแหละ
ไม่ได้ขายนะ แค่มาพูดเรื่องราคา เพราะซื้อมาแล้วมือสอง
โนโน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2006 14:37  

fastz ผู้เขียน:

เห็นในเสปค ของ 6230 มันรับเมมได้แค่ 256 นี่คับ ของพี่ไม่ใช่ตัว i แน่เหรอ มัยใส่เมมได้เยอะขนาดนั้นอ่ะคับ

พี่ช่วยคอนเฟิร์มหน่อยได้ไหมว่า เป็นตัวไม่ i จิง ๆ หรือไม่ก็คนอื่นที่เคยจับยัดเมมเยอะ ๆ ก็ได้คับ ว่าใส่สูงสุดได้ที่เท่าไหร่ เผอิญไม่อยากเปลี่ยนโทรศัพท์อ่ะคับ รักรุ่นนี้อยู่ Embarassed

สเปคระบุแค่นั้น แต่เวลาใช้งานจริง ใช้งานได้ครับ
ตัว 1GB ก็ใช้ได้ครับ แต่ใช้ได้ไม่หมด มันจะแสดงแค่ 900ก่าก่าครับผม
ถ้าเป็น 6230i ลง 1GB ได้ครับ ใช้ได้เกือบเต็ม
ปล.อย่าเชื่อและอย่าถามคอลแคร์โนเกียครับ
ตอนผมถาม ผมแจ้งว่า MMC เลิกผลิตไปแล้ว หาซื้อไม่ได้แล้ว แล้วต้องทำยังไง
คำตอบคือแนะนำให้ใช้เท่าที่ระบุและแจ้งเบอร์ศูนย์อะไหล่ให้ผมโทรเช็ค
ผู้ตอบไม่ได้รู้ดีกว่าผู้ใช้เลย Crying or Very sad
ทานตะวัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : V 05.24 25-11-04 RH-12 GSM P1.1 หมายความว่าอย่างไร
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2006 12:06  

V 05.24 25-11-04 RH-12 GSM P1.1 หมายความว่าอย่างไร
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 12, 13, 14

ไปยังหัวข้อ: