Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 6230
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 12, 13, 14  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1346 / เข้าชม: 577601
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: buy
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2004 09:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

dd ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับผม 18,000 บาทถ้วนครับ มันดีจริง ๆ ตามคำเรียกร้อง ใช้แล้วจะไม่ผิดหวังเลย.....อาจจะแพงไปนิดแต่ก็ดีสมคำล่ำลือครัย

ซื้อได้ที่ไหน ทำไมถึงได้ราคาถูกจัง ราคานี้ไม่รวม music stand ไหมคะ.
+=CoNCh=+
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2004 10:18  

eaw ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับผม 18,000 บาทถ้วนครับ มันดีจริง ๆ ตามคำเรียกร้อง ใช้แล้วจะไม่ผิดหวังเลย.....อาจจะแพงไปนิดแต่ก็ดีสมคำล่ำลือครัย

ซื้อได้ที่ไหน ทำไมถึงได้ราคาถูกจัง ราคานี้ไม่รวม music stand ไหมคะ.

ไม่รวมอยู่แล้วครับเพราะถ้ารวมต้อง19000 upแน่ๆ
tee_num
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2004 11:33  

+=CoNCh=+ ผู้เขียน:
eaw ผู้เขียน:

ไม่รวมอยู่แล้วครับเพราะถ้ารวมต้อง19000 upแน่ๆ

แล้วซื้อที่ไหนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2004 13:03  

อยากทราบว่า เสียงเรียกเข้าเป็นแบบไหนคะ ขอแบบชัวๆ นะคะ ขอบคุณคะ
Nawaratt
Year's Star

หัวข้อ : hello
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2004 17:27  

ซื้อที่ไหนค่ะ......รองรับภาษาไทยอะเปล่าค่ะ........เครื่อง0หรือป่าว? ขอบคุณร่วงหน้าค่ะ
Nawaratt
Year's Star

หัวข้อ : poly sure
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2004 17:34  

+=CoNCh=+ ผู้เขียน:
เราไปอ่านหนังสือเล่มนึงมันบอกว่า 6230ไม่มีpoly เราล่ะงงเลย

6230 poly sure sure ค่ะ nk serie40 ใหม่+แพงขนาดนี้ไม่มีpolyก้อแปลกแล้วค่ะ
Nawaratt
Year's Star

หัวข้อ : asking
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2004 17:59  

อยากทราบว่า6230รองรับreal oneมัยค่ะ......แล้วloud speakerที่อยู่ข้างๆตัวเครื่องเป็นแบบstereoเหมือนของn-gageรึเปล่าค่ะ?
B_abac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? ???
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2004 23:36  

วันนี้ไปถามที่ Blisstel มา เค้าบอกว่าจะเข้ามาวันที่ 4 เมษา

แต่ไปถามที่ i-mobile เค้าบอกว่า อีก 2-3 วันก็เข้ามาแล้ว

จะเชื่อที่ไหนดีหล่ะเนี่ย --

พรุ่งนี้เราว่าจะโทร.ไปที่ Nokia เลยเพราะอยากรู้แบบชัวร์ ๆ --
ขอถามนิดนึงนะ แต่ละ series ต่างกันยังไง แล้ว symbian คืออะไร
VE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????? ???
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2004 09:07  

B_abac ผู้เขียน:
วันนี้ไปถามที่ Blisstel มา เค้าบอกว่าจะเข้ามาวันที่ 4 เมษา

แต่ไปถามที่ i-mobile เค้าบอกว่า อีก 2-3 วันก็เข้ามาแล้ว

จะเชื่อที่ไหนดีหล่ะเนี่ย --

พรุ่งนี้เราว่าจะโทร.ไปที่ Nokia เลยเพราะอยากรู้แบบชัวร์ ๆ --
ขอถามนิดนึงนะ แต่ละ series ต่างกันยังไง แล้ว symbian คืออะไร

อย่าลืม Post มาให้เพื่อนๆที่รอคอย...รู้บ้างนะครับ ขอบคุณครับ.
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : Re: asking
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2004 16:59  

Nawaratt ผู้เขียน:
อยากทราบว่า6230รองรับreal oneมัยค่ะ......แล้วloud speakerที่อยู่ข้างๆตัวเครื่องเป็นแบบstereoเหมือนของn-gageรึเปล่าค่ะ?

รองรับ real one ไม่ได้หรอกคับ
Eandy
Year's Star

หัวข้อ : ??????? ? ????
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2004 02:21  

Option เพียบขนาดนี้ น่าซื้อมาก ๆ ครับ สำหรับ Nokia 6230
T-O-N-G
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2004 13:36  

ตกลงว่าจะเริ่มจำหน่าย NK 6230 เมื่อไหร่ละครับ ใครรู้ช่วยบอกทีดิครับบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2004 14:56  

ตกลงนี่มีวางขายหรือยังค่ะ 6230 เนี่ย
ซื้อได้ที่ไหนอ่ะค่ะ :/
Zesttttt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2004 19:40  

Anonymous ผู้เขียน:
ตกลงนี่มีวางขายหรือยังค่ะ 6230 เนี่ย

ตกลงว่าจะเริ่มจำหน่าย NK 6230 เมื่อไหร่ละครับ ใครรู้ช่วยบอกทีดิครับบบ :/

นั่นดิคับ จะมาเมื่อไหร่ และราคาเท่าไหร่ รอมาตั้งแต่ปีที่แล้วแย๊ว
Nawaratt
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2004 19:44  

ช่ายๆๆ.........สงสัยมากๆๆๆ.......จะได้ซื้อบ้าง
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2004 19:53  

Nawaratt ผู้เขียน:
ช่ายๆๆ.........สงสัยมากๆๆๆ.......จะได้ซื้อบ้าง
อยากให้มาวันที่ 25 มากๆ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2004 21:37  

Zesttttt ผู้เขียน:

ตกลงว่าจะเริ่มจำหน่าย NK 6230 เมื่อไหร่ละครับ ใครรู้ช่วยบอกทีดิครับบบ :/

นั่นดิคับ จะมาเมื่อไหร่ และราคาเท่าไหร่ รอมาตั้งแต่ปีที่แล้วแย๊ว

น่าจะราว ๆ วันที่ 26 มี.ค.นี้คับ ที่เลื่อนกำหนดออกไปเนื่องจากเป็นเพราะ SW ยังไม่เสถียรนั่นเอง
_Chet_
Year's Star

หัวข้อ : ?
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 03:43  

กล้องzoomได้ป่ะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 04:34  

_Chet_ ผู้เขียน:
กล้องzoomได้ป่ะ

เป็นแบบ digital zoom 2x คับ
Beeabac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???.?????
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 08:03  

เมื่อวานเราโทร.ไปถามที่ Nokia มา
เค้าบอกว่า ยังไม่มีรายงานแจ้งเข้ามาว่าจะขายเมื่อไหร่

ทำไงดี อยากได้ ๆๆๆๆ
VE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??...????????
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 08:33  

รอจนเบื่อจะแย่อยู่แล้วครับ ออกมาเสียทีเถอาะ ผมไม่มีมือถือใช้ เพราะขายเครื่องเก่าไปแล้ว กะว่า 6230 คงออกประมาณวันที่ 20 เศษๆ ไหนไม่ออกมาเสียที ได้โปรดเช็ดเร็วไหน่อยนะครับ รอกันอยู่...ครับ
เรน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 08:34  

นั่นซิครับ เบื่อเหมือนกัน จะเลื่อนไปถึงไหนครับ ขอถาม...
ไอ เลิฟ ยู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 08:38  

ยังมีคนรอเป็นเพื่อนอีกเยอาะ ใจเย็นๆ เดี๋ยวจะได้ของไม่ดีไม่รู้ด้วยนะ.
Nawaratt
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 09:13  

น่าจะเร็วๆนี้แล้วละ.........ทั้งM-Shop และ Blisstel ก้อลงเวป ลงราคาแล้ว(18,200) แถม nokia เองก้อลงโฆษนาในหนังสือพิมแล้วด้วย.........คงไม่เกินสินเดือน........อดทนหน่อย...จิ๋วแต่แจ๋วก้อต้องรอกันหน่อยละ
T-O-N-G
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 10:42  

รอจนเบื่อเลยอ่ะ
แฟน 6230
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ????????
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 13:04  

คือว่า คิดว่า N 6230 กะ N-Gage อันไหนดีกว่ากัน ผมอยู่ ม.4 อยากได้ฟังเพลง แล้วก็พิมพ์ไทยได้ แต่ว่า N-Gage มันใหญ่ไปแล้วก็เวลาโทรก็พิศดารเหลือเำิกิน (ถ้าตีลังกาคุยได้เค้าคงออกไปแล้วมั้ง) แต่น้องผมอยากได้เล่นเกมส์อะ แล้วตอนนี้มันก็ถูกมากด้วย ใครรู้ช่วยบอกที
BeE-abac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6230
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 15:32  

ไม่รู้ว่าถ้า 6230 ออกมาแล้ว ราคาจะตกเร็วรึป่าว

ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ ระหว่าง E700 กับ 6230
อันไหนราคาตกเร็วกว่ากัน
อัย ( i )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 16:15  

เอา Post ของเพื่อนจากเว็บอื่นมาคะ "รุ่นนี้ ไม่มีเมนูภาษาไทยนะ เพราะเหมือนกับคอมพิวเตอร์เลย เราใช้อยู่ ถ้าจะพิมพ์ไทย ต้องไป เพิ่มโปรแกรมอ่าน-พิมพ์ไทยเอง MMC 32 เมก น้อนเกินไปถ้าจะเล่นให้คุ้มต้อง 128 เมก ขึ้นไป ใครที่คิดว่าเล่นไม่ถึง อย่าซื้อเลยเปลืองเงินเปล่า ถ้าจะฟังวิทยุ และถ่ายรูปซื้อแค่ 6610 7250 3200 ก็พอนะ หวังดีนะ" ไม่ทราบจริงเท็จอย่างไรคะ.
Nawaratt
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 21:00  

6230 มีไทย sure เพราะรูปในหนังสือพิมที่ดูวันนี้ตามปุ๋มมีทังภาษาไทยเเละ eng.....ส่วน MMC ก้อน่าจะขึ้นอยู่กับแต่ละคนมากกว่าว่าจะฟังที่ละน้อยๆหรือมากๆ....แต่ถ้าจะเอาคุ้มขนาดนั้นก้อไปซื้อ MD เลยดีกว่า......แถม 6610 7250 3200 ก้อแค่ 4,000 เองด้วย......
Nawaratt
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2004 21:12  

วันนี้โทรไปถามที่ M-Shop กะ Nokia มาว่าของมีเมื่อไร....ต่างก้อบอกว่าไม่ทราบกำหนดการ.........เซ็งเปงบ้า.....ตกลงจะขายมัยเนี่ย.....รอจนเงินที่เตรียมไว้เน่าแล้ว.....
JadellOP
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2004 00:41  

ในขณะใช้สายมีเวลาขณะใช้สายบอกหรือป่าว หรือวางสายแล้วค่อยบอก
Fairlady
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Samutprakan
หัวข้อ : ?????? 21 ???? 2 ???? 3
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2004 13:17  

ผมก็เล็งไว้ตั้งแต่ปีที่แล้วน่ะครับรอมาตั้งนานตอนนี้มีตัวดีกว่าแล้วเนี่ย(7610) ทำไงดีครับเนี่ย
Ponpi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? E715 ??? 6230
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2004 18:45  

ระหว่าง E715 กับ 6230 อันไหนดีกว่าค่ะ ... อันไหนน่าใช้มากกว่ากัน

ช่วยบอกความแตกต่าง... ของ 2 รุ่นนี้ด้วยนะคะ

และช่วยบอกด้วยว่าดีกว่ายังไงอ่ะคะ... จะได้นำมาพิจารณาดูอีกที

.........ขอด่วนน่ะคะ ขอบคุณมากกค่ะ
บุ๋มบอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????..?????????
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2004 01:30  

พอดีเราเป็นสมาชิก emporium card อ่ะค่ะ
ได้รับ brochure ฉบับวันที่ 25 มีนา - 5 เมษา เล่มสีชมพูเข้ม หน้าที่ 3 มุมบนขวา

Samart I - Mobile PLC is launching the new Mobile Package .................
พบการเปิดตัว Mobile Package NOKIA 6230 โทรศัพท์มือถือเปี่ยมประสิทธิภาพรุ่นใหม่ล่าสุดที่มีฟังก์ชั่นอย่างครบครัน Integrate Camera, EDGE, MP3/VDO Player พร้อมรองรับอุปกรณ์ Bluetooth และ Panasonic

แต่น..แตน..แต๊นนน
Fashion Hall 1f / Mar 25 - 30, 2004 (Emporium นะค๊ะ)
คงได้เจอเพื่อน ๆ ในงานนะคะ เราคงไปดูวันแรกเลย(วันนี้นี่เอง) ตอนเลิกงานอ่ะค่ะ
(ใครขอพรไว้ว่าให้ขายวันที่ 25 หน๋อ .. สมใจอยากแล้วนะคะ)
ตื่นเต้นเหมือนกัน ทั้ง ๆ ที่ยังไม่มีเงิน แต่ถ้าดูแล้วถูกใจ ก้อคงซื้อเหมือนกัน อิ อิ

หวังว่าคงเป็นข่าวดีของเพื่อน ๆ นะ
รออยู่เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2004 13:32  

ให้เพื่อนแวะไปดูที่ Emporium มาให้
ในงานก็ไม่มีเครื่องค่ะ แต่เปิดให้จองไว้ก่อน 1,000 เค้าว่าอีกสองวันได้เครื่องค่ะ
แต่ไม่แน่ใจว่า จะได้หรือป่าว (หลังจากเจอโรคเลื่อนมาหลายหน) ก็เลยยังไม่ได้จองค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2004 15:53  

เห็นว่าที่ Blisstel เครื่องจะเข้าวันที่ 28 อ่ะครับ ถ้าอีก 2 วันได้อย่างงี้รอที่ Blisstel ดีกว่าป่ะครับ
Ill
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2004 20:08  

เปรียบเทียบกันระหว่างฟังก์ชั่นการใช้งานเนี่ย N-Gage กับ 6230 เนี่ย เอาเฉพาะลูกเล่นนะครับ อะไรที่ดีกว่ากัน
lou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6600
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2004 09:02  

จะเล่น6230ทำไมในเมื่อดีสู้6620 หรือ6600ไม่ได้ภาพถ่ายจากกล้องก็งั้นๆไม่ได้พัฒนาอะไรเล้ยยยยยยย จริงๆหว่ะ กล้อง6600ดีกว่า แล้วราคาก็เท่ากันน่ะตอนนี้ ถือ6600เท่กว่ากันเยอะ บอกตรงๆ แพงหว่ะ ใครซื้อก็เอาเหอะ ขนาด6600เสียงmp3ยังเบา ห่วยมากเพื่อนใช้อยู่ เลยถอยก่อนรอรุ่นที่ดีกว่านี้ดีกว่า อย่างโมโต v1000
Pipu
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2004 13:59  

ก็บางคนเขาไม่ชอบรูปร่างของ 6600 ไง มันอาจจะอ้วนไปในสายตาเขา เขาก็อาจจะใช้งานแค่ฟังเพลง โทรออก ถ่ายรูปไว้ดูเล่น เล่นเกมฆ่าเวลา ไม่ต้องการ Symbian Phone ประมาณนั้น
แต่ราคาของ 6230 สูงเกือบเท่า 6600 ก็เพราะ 6230 ขนาดเล็กกว่า และดีไซน์ที่ดูภูมิฐาน ไม่ใหญ่เกินไป ทำให้ราคามันสูง และเสียง MP3 ของ 6230น่ะ เป็นแบบสเตอริโอ แต่ 6600 เป็นแค่โมโน ทำให้ 6230นั้นมีเสียงที่ไพเราะกว่า 6600 ด้วย
บุ๋มบอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2004 01:09  

เราไปดูที่ emporium มาแล้ว เค้าบอกว่าจองไว้แล้วจะได้เครื่องประมาณ 2 วันหลังจากจอง 1,000 คนแรกที่ใช้เบอร์ AIS หรือซื้อซิมAISพร้อมเครื่อง จะได้รับโปรโมชั่นพิเศษ content ฟรี แล้วก้อ SMS ฟรี ฯลฯ อีกนิดหน่อย (ตามที่เค้ากำหนด..เราใช้ DTAC เลยไม่ค่อยได้ตั้งใจฟัง เพราะถ้าไม่ใช่ AIS ก้อได้แต่เครื่องอย่างเดียว)

ราคาเครื่องเปล่า 18,700.- ถ้าซื้อ music stand ้ด้วยก้อเพิ่มอีก 3,000.- เป็น 21,700.-
เครื่องมีแต่สีเงินล้วน สีดำมาเดือนหน้า ส่วนสีอื่น ๆ ไม่นำเข้า แต่สามารถซื้อหน้ากากเปลี่ยนเองได้ (radio station มีอยู่ในเครื่องอยู่แล้ว)

ถ้าจะจองก้อจ่ายเงินสดลงชื่อจองก่อน 1,000 บาท พอเครื่องมาค่อยจ่ายส่วนที่เหลือเป็นบัตรเครดิตก้อได้ แต่ไม่มีแบบผ่อน

ที่ emporium ที่เราไปดูมาทีตัวอย่างเครื่องจริง 2 เครื่อง นอกนั้นเป็น model

พอเห็นเครื่องแล้วรู้สึกผิดหวังเล็ก ๆ อ่ะ เลยขอต่อเวลาตัดสินใจไปอีกหน่อย (เผื่อราคาตกด้วย)
pouuuuouu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????? ???...
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2004 18:53  

เราชอบ และเชื่อถือของโนเกียมากเลย แต่อ่อนใจกับ รูปลักษณ์มันจริงๆ เมื่อไหร่โนเกียจะทำมือถือ ที่สวยพอๆกับคุณภาพที่มีอยู่ข้างในซะทีน้า

เนี่ย เราชอบ 6230 มากเลย ติดตามข้อมูลมาหลายเดือนแล้ว

แต่สุดท้าย อาจจะต้องไปเลือก E700 หรือ E715 แทน

เพราะหน้าตาดีกว่า และเสียงน่าจะเพราะกว่าโนเกีย ทั้งๆที่ใจอยากได้ คุณสมบัติแบบโนเกียมากๆเลย แต่เราเป็นผู้หญิงตัวเล็ก ถือโนเกีย แบบนี้ คงจะไม่เหมาะแน่ๆเลย
being-bank
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : zEnG ???????????? ?? ??
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2004 21:25  

เมื่อไหร่ มานจามาอ่ะ เงอะ เซ็ง จามา เมื่อไหร่ ..... เนี่ยยยยยยยยยยยยยย
mr_thong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2004 22:34  

ไปซื้อมาแล้วที่บิสเทล ราคา 18200 ผ่อนได้ด้วย 0% ถ้ามีบัตรเคทีซี แต่มีสีให้เลือกเพียงสีเดียวคือสีเงิน มาตั้งแต่วันที่ 26 แล้วสาขาละ 2-5 เครื่อง
ตอนนี้ผมมีปัญหาคือว่า เข้าไปตั้ง caller group ไม่ได้ พอเข้าไปแล้วจะเด้งออกมาตลอดเลย ใครใช้เป็นบ้างช่วยแนะนำหน่อยครับผม
+AvanZest+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2004 00:42  

คือป๋มอยากซาบว่าไอ้เจ้าลำโพงนี้เค้าเรียกว่าอะไร

แล้วใช้ทำอะไร

ต้องเพิ่มเงินอะเปล่าหน่ะงับ

ตอบให้ด้วยนางับๆๆ

Jeth_s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2004 01:20  

มันคือ musoc stand ใช้ขยายเสียงให้ดังขึ้น เหมือนกับต่อซาวเบาท์เข้าลำโพง อาไรประมาณนี้แหละคับ ราคาก็ประมาณ 3,500 บาท

ถ้าไม่ซื้อก็ฟังเพลงได้นะคับโดยใช้หูฟัง หรือ Speaker ที่อยู่ในเครื่อง แต่เสียงดังไม่เท่าไอ้ music stand นี่เท่านั้นเอง
Paul Frank
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2004 09:00  

สีเงินที่พูดถึงนี้คือปุ๋มสีเงินด้อยหรือป่าวค่ะ??........พอเริ่มออกมาขายก็อเริ่มรู้สึกว่ามีคนออกมาcomplainข่อนข้างมาก......ไม่รู้ทำมัยแย่จัง......รอรุ่นนี้มานาน......ไม่น่ามีปัญหาเลย.....
ซื้อมาแล้วเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? Caller Group
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2004 11:12  

ซื้อมาแล้วเหมือนกันค่ะ จาก i-Mobile ที่ Emporium ที่บอกว่าตั้งค่า Caller Group ไม่ได้ ที่ i-Mobile เค้าบอกว่า ทาง Nokia แจ้งมาว่า ต้องเลือก Restore Factory ครั้งนึงค่ะ แล้วก็จะหาย ก็ให้เขาทำให้ ก็หายจริงๆ นะคะ ลองดูนะคะ
อยู่ใน Setting > Restore Factory Setting ค่ะ

เรื่องสีเงิน ก็ปุ่มสีเงินด้วยค่ะ แต่ยังไง เรื่องสีไม่น่ากังวลค่ะ เปลี่ยนหน้ากากได้อยู่แล้ว ทั้งหน้ากาก ทั้งปุ่มนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2004 20:57  

คือ อยากรู้ว่าคนที่ซื้อ 6230 มารู้สึกอย่าไรบ้างคะ มันดีหรือเปล่า รูปร่าง สวยไหมคะ
คุมราคาไหม ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
อยากคลั่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2004 22:43  

ผิดหวังเฉพาะขนาดของหน้าจอ เพราะเป็นแค่ซีรีย์ 40

อธิบายหน่อยได้ไหมคะ ไม่ค่อยรู้

ตอนนี้กำลังลังเลระหว่าง 7610 กับ 6230 อยู่คะ คิดว่าไงกันบ้างคะ
someonee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2004 01:01  

ซื้อมาแล้วอะ แต่ว่าทำไม wallpaper ใน mmc ที่แถมมาในเข้าไม่ได้อะ มันอ่านเป็น file เพลงแทนอะ ทั้งๆที่เป็น .jpg
แล้วอยากรู้ว่าโหลด java ในเนตมีที่ไหนอะ จะโหลดลงมือถืออะ
ผิดหวังมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2004 02:31  

รอมานานสองเดือน ก่อนออกก็ตะเวนหาจนทั่วแต่ไม่มีของ เมื่อวานเจอที่ ไอโมบาย แล้ว ผิดหวังมากกับขนาด และสีของจอ รวมถึงรูปร่างก็เหมือนรุ่นเก่ามาก ที่ผิดหวังมากเพราะจะซื้อให้เป็นของขวัญแฟน เพราะแฟนชอบโนเกีย ตอนนี้เลยยังตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเปลี่ยนเป็นรุ่นอะไรดี ใครมีความเห็นช่วยแนะนำด้วยครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2004 02:34  

7610 และ 6230 ยังจับกลุ่มตลาดเป้าหมายต่างกันนะครับ ซึ่งถ้าเทียบกันแล้ว 7610 ยังดูน่าสนใจกว่า โดยเฉพาะตรงการถ่ายภาพทำมาได้โดดเด่นมาก
ลักยิ้ม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Love-`Man-uTd`-
หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2004 02:49  

เราว่าดีไซน์เชยแปกๆอ่ะแบบมานเรียบง่ายไปอ่ะ ไม่ค่อยโดเด่นนะ แต่ลูกเล่นดีมากเลย
Fairlady
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Samutprakan
หัวข้อ : ?????? 21 ???? 2 ???? 3
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2004 16:59  

แล้วสรุปว่า 6230 นี่คุ้มค่ากับการซื้อไหมครับ
ในด้าน - การใช้โปรแกรมต่างๆ
- รูปทรง
- จอแสดงสี
- กล้องล่ะครับ
และควรรอ 7610 ไหมครับ
winphone
Year's Star

หัวข้อ : ??????? MP3 ??????????????????? Nokia 6230
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2004 17:31  

วิธีแก้ MP3 ให้แสดงภาษาไทยได้ใน Nokia 6230

สามารถดูรายละเอียดได้ที่นี่ครับ

http://www.friendclub2u.bazzspeed.com/index.php?board=5;action=display;threadid=172

Prince of Wind
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2004 21:38  

คือ ข้อถามหน่อยนะคะว่า คนที่ซื้อ 6230 มารู้สึกว่ามันดีไหมคะ รู้ทรง ตัวจริงไม่เหมือนในคอมที่เห็นใช่ไหมคะ แล้วถ้าจะซื้อจะดีไหมคะ ขอบคุณคะ
เอ้_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2004 02:43  

รุ่นนี้ เจาะกลุ่มตลาด คนวัยรุ่น วันทำงานต้นๆครับ
ตัวตริงสวยครับ ดูจากสเป็คก็ดีหมด แต่ไม่รู้ รับส่งเมล์ได้ไหม??? (ใครรู้ช่วยบอกที)

คอยดูโฆษณา ก็แล้วกัน พระเอกมันชื่อ โจชิ (ลูกครึ่งฝรั่ง-ญี่ปุ่น)
ที่มันเอาแต่วิ่งๆ โชว์มือถือ แล้วคนทั้งออฟฟิศ ก็ตะโกนเรียกชื่อมันอะ อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2004 13:58  

คือข้อถามหน่อยนะคะ ว่า จะหาดูตัวจริงได้ที่ไหน บ้างคะ ขอบคุณ
ผมเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2004 14:03  

เสียตังแล้วมันดีไปหมดเลยนะ :) ก็แค่มือถือ...อย่าคิดมากนะ...ใช้โทรออกได้รับสายได้ และทำอะไรเล่นๆได้บานเลยขนาดก็กำลังดี แต่ที่เสียอย่างรุนแรงคือ ยังต้องเสียตังค่าบริการอยู่ดีง่ะ... ภาพรวมดีที่สุดตั้งแต่เสียตังมา...ใจก็อยากลอง 6600 เหมือนกัน แต่กลัวเอาไปอาบน้ำด้วย (เหมือนสบู่) ใหญ่ไป กล้องก็ถ่ายได้ แต่ก็งั้นๆ สู้ sony v1 ไม่ได้ ตั้ง 5 Mega. Orgainzer เหมือนเดิม แต่สู้ palm ไม่ได้อยู่ดี...รีบๆไปซื้อเลยไม่ต้องคุยกันมาก จะได้รู้ว่าเสียตังแล้วจะสบายใจ...แน่นอน (ไม่ผิดหวังครับรุ่นนี้)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2004 14:22  

คนที่ซื้อ 6230 มาแล้ว ถามหน่อยว่า เสียงเรียกเข้าเป็นแบบ poly ใช่ไหมคะ แล้วเสียงมันเพราะไหมคะ เหมือน e 700 หรือป่าว ขอบคุณ
6230
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?6230
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2004 19:13  

คนที่ซื้อไปแล้ว มีปัญหา ไรที่ไม่ดีก่าเครืองปะคะ อยากรู้อะ จะได้ใช้เปนตัวเลือกในการซื้ออะ
B_abac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2004 20:46  

เหนื่อยมาก ๆ เลยเนี่ย ขับรถไปที่ไหน ๆ ก็เครื่องหมดทุกที่เลย
ทำไงดีเนี่ย
แพร22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2004 08:42  

อยากทราบว่าตกลง6230มีข้อเสียอะไรบ้าง แล้วmusic stand เนี่ยจำเป็นต้องซื้้อมั้ย มันทำอะไรได้บ้าง ช่วยบอกหน่อยนะคะ
hydelaruku_oaeo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2004 10:58  

ไอ้6230เนี่ยสำหรับคนที่ลองไช้ไปแล้วอะงับ
มานคุ้มกะราคาที่ซื้อไปไหมอะ
ไม่ไช่แบบ6820อุสส่าจะหาซื้อพอเหงหน้าจอกะภาพที่ถ่ายอะงับ
เปลี่ยนจายทันที
ช่วยตอบด้วยนะงับ
สำหรับคนที่มีซื้อแล้วหรือเคยลองัวเครื่อง
หลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆความคิดเห็นหน่อยก็ดีนะคับ
จะได้เหงข้อไม่ดีกะข้อดีมานหลายๆอย่างและชัดเจนขึ้น

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆคับสำหรับผู้ที่ช่วยตอบ
B-abac
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2004 20:00  

คือว่าเราเพิ่งไปซื้อมาที่ Jaymart ต้องสั่งจองด้วยไม่งั้นไม่มีเครื่องให้

เราอยากรู้ว่าต้อง charge battery นานเท่าไหร่หรอ
ช่วยบอกด้วยนะคะ
new comer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2004 01:21  

ซื้อมาเมื่อวันที่ 29 มีนานี้ เครื่อง ไอโมไบ ราคา 19000 พร้อม mmc 64 meg.
เทียบกับ SE 630

เสียงเรียกเข้า SE ดีกว่า
จอ SE ใหญ่กว่า
ทรง แล้วแต่ชอบ
กล้อง Nokia ชัดกว่า
Theme SE มีลูกเล่นมากกว่า
ตัวอักษร SE สวยกว่า

อื่น ๆ ที่เด่นของ nokia
บันทึก วิดิโอพร้อมเสียงได้นาน 4 นาที
นำ mp3 มาเป็นริงโทนได้ (ชอบมาก)
ภาพถ่ายชัดมาก
ประทับใจ nightmode แสงน้อยกลางคืน แต่ให้ภาพคมชัด ไม่ต้องพึ่งแฟลช

ปัญหาที่พบ
แต่มักมีปัญหากับ MMC ทำให้เสียง mp3 ไม่ออก ต้องคอยปิดเครื่อง เพื่อเริ่มต้นใหม่ จึงจะทำงานได้ดี เป็นปัญหาหลักของรุ่นนี้
วิทยุ สัญญาณไม่ชัด

สรุป ถ้าไม่รีบร้อนให้รอสักประมาณ 2 เดือน ราคาจะตกลงอีกประมาณ 2 พันบาท (ขณะนี้ราคาแพงเกินประสิทธิภาพ เมื่อเทียบกับคู่แข่งในตลาด)

ตัดรูปทรงออก 6600 คุ้มค่ากว่า
ขนาดเล็กสำคัญ และไม่สนใจ simbian ซื้อ 6230

คะแนน 7 เต็ม 10
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2004 18:08  

ขอบคุณมากคับที่ตอบคำถามคับ

ขออีกหลายๆความคิดเห็นหน่อยนะคับจะประเสริฐโดยแท้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2004 18:08  

ขอบคุณมากคับที่ตอบคำถามคับ

ขออีกหลายๆความคิดเห็นหน่อยนะคับจะประเสริฐโดยแท้
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2004 18:34  

6230 รับส่งอีเมลได้คับ
Bubbie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : about 6230
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2004 18:46  

ลองถ่ายรูปแล้วนะ แต่ทำไมรูปมันเป็นเส้น ๆ เหมือนตารางหมากรุก

ใครที่ซื้อมาและใช้กล้องถ่ายรูปแล้วคงเห็นว่าเวลาที่จะถ่าย
ตรงหน้าจอมันจะโชว์เหมือนตารางหมากรุก

ถ้าเลือก setting high มันก็จะถี่ขึ้น

หมายความว่ายังไงหรอคะ ช่วยบอกด้วยค่ะ
tobty
Year's Star

หัวข้อ : tob
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2004 10:20  

ซื้อมา 1 อาทิตยแล้วฮับ สุดยอดแห่งการรอคอยเกือบ 1 ปีเต็ม ทุกอย่างเพอร์เฟค ไม่ว่าจะเป็นเสียง poly.. กล้องถ่ายรูปชัดมาก รองรับภาษาไทยได้คุ้มค่ากับการรอคอยจริง ๆ
คนไม่รู้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2004 11:41  

อยากจะรู้ว่าถ้าจะซื้อเนี่ย จะเลือกซื้อที่0ไหนดีที่สุด คนที่ซื้อมาใช้แล้วมีปัญหากันบ้างไหม

เห็นเขาว่ากันว่ามันยังติด bug อยู่ ต้องเอาไปอัปเกรดทีหลัง

แล้วฟังเพลง mp3 จาก mmc ไม่มีเสียงเหรอ แล้วอัด vdo พร้อมเสียงกันได้บ้างหรือเปล่า

แล้วไอ้เจ้า card reader เนี่ยมันเป็นยังไงหรอ ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ ยี่ห้ออะไรดี

มันเอาไว้ทำอะไรได้บ้าง แล้วมันใช้ยังไงเหรอ ถ้าซื้อมาแล้วจะเรื่มใช้ยังไงอะ แบบว่าไม่เคย

เห็นเลยอะ อย่าหาว่าเราโง่เลยนะ อาจถามเยอะไปหน่อย แต่เราอยากรู้จริง ๆ

ผู้รู้ช่วยตอบด้วย ขอบคุณอย่างมาก กับทุกคำตอบ ขอบคุณ ขอบคุณจริง ๆ
วุธ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? SIM 2 ????? ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2004 12:49  

อยากทราบว่า ปัจจุบันใช้ SIM 2 วัตต์ อยู่ สามารถใช้กับรุ่น 6230 ได้หรอืไม่ครับ ช่วยตอบหน่อยครับ
Ss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N6230
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2004 17:55  

จอสีคุณภาพรุ่นนี้เปนไงอ่ะครับ
แล้ว กล้องนี่มันความละเอียดเท่าไรนะครับ 640x480ปะ แล้วถ่ายออกมาได้ดีระดับไหนครับ
รุ่นนี้ไม่ใช่ symbian ใช่ปะ แล้ว symbian มันมีจุดเด่นดีกว่าระบบธรรมดายังไงบ้าง
แล้วคุณภาพเสียง mp3 เปนไงบ้างคับ
แล้วมันมีข้อเสียยังไงบ้าง แล้วเห็นบอกมีbug มีตรงไหนบ้างคับ

ช่วยกันตอบด้วยนะครับ!!! ขอบคุณล่วงหน้า
catz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2004 18:24  

อยากเห็นภาพที่ถ่ายจาก 6230 แล้วโอนเข้ามาในคอมจัง อยากรู้ว่าภาพเปนไง ใครมีขอดูด้วยนะครับ
KL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? caller group ???????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2004 20:28  

ผมพึงถอยออกมาเหมือนกันครับจาก blisstel พอใจพอสมควรโดยเฉพาะเกี่ยวกับกล้องและความสดใสของสีสันที่ดีกว่ารุ่นก่อนๆมาก แม้จะยังสู้ samsung ไม่ได้แต่ก็ OK แล้วครับ มีปัญหาเหมือนกันคือพอเข้า caller group กด select จะกลับเข้าสู่หน้าจอ standby เลย อ่านคู่มือบอกว่าเมนูนี้จะแสดงเมื่อระบบสนับสนุน ก็เลยงงเพราะเวลาใช้ก่อนหน้านี้กับ 6820 ไม่เห็นมีปัญหานี้ จะว่าระบบไม่สนับสนุนก็คงไม่ใช่
ไม่รู้ซื้อจากร้านอื่นที่ไม่ใช่ blisstel จะเป็นอย่างนี้หรือเปล่า เหมือน firmware ยังไม่สมบูรณ์ ใครมีข้อมูลกรุณาด้วยครับ ในความเห็นผม ราคาขนาดนี้ทุกอย่างน่าจะสมบูรณ์นะครับแต่ไม่รู้เกิดปัญหาอะไร เสียความรู้สึกเล้กน้อย ขอบคุณครับ
witty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : caller group
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2004 20:03  

วิธีการตั้งให้สามารถใช้ caller group ได้นะคะ ต้องไปที่ setting เลือก restore factory setting พอเข้าไปจะขึ้น security code ให้ใส่ 12345 แล้วก็ ok จากนั้น ปิดเครื่อง แล้วเปิดใหม่ ก็จะสามารถ set caller groupได้ค่ะ ที่ทราบเพราะตอนซื้อมาก็มีปัญหาเหมือนกัน แต่โทร.ไปถามที่0 เขาบอกวิธีแก้มาค่ะ แต่ตอนนี้ที่ตัวเองมีปัญหา คือรู้สึกว่าเวล่ถ่ายภาพแล้วสีไม่สดเหมือนตอนก่อนกด shutter ค่ะ ไม่ทราบว่ามีใครใช้ 6230 แล้วเป็นแบบนี้บ้าง อบ่างเช่น จะถ่ายรูปเพื่อนเวลาดูภาพที่เห็นก่อนกด shutter สีสวยมาก แต่พอกดshutterไปแล้ว หน้าเพื่อนคลำ้ไปเลยค่ะ อยากทราบว่าถ้าเป็นแบบนี้ผิดปกติหรือเปล่า มีใครทราบช่วยตอบทีค่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2004 02:33  

อยากทราบว่า ปัจจุบันใช้ SIM 2 วัตต์ อยู่ สามารถใช้กับรุ่น 6230 ได้หรอืไม่ครับ ช่วยตอบหน่อยครับ

-- ใช้ได้แน่นอนครับ เพราะหากมือถือตัวไหนไม่รองรับคลื่น 900 หล่ะก็คงไม่ได้นำเข้ามาจำหน่ายแน่ ๆ
นายยาจก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...............
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2004 08:53  

ซื้อมาแล้วด้วย(หลังจากเอา7200ไปขาย)
ซื้อที่บูทที่เมเจอร์รัชโยธินวันศุกร์
ราคาตัวเครื่อง 18200
ราคาลำโพงชาร์จก็ 3850
แรกเห็นก็รู้สึกว่ารูปทรงเดิมๆ เพียงแต่ขนาดย่อมลงมานิดนึง
แต่หลังจากที่ได้ลองเครื่องแล้วต้องยอมรับว่า
เป็นอะไรที่ค่อนข้างครบถ้วนสมบูรณ์มาก
-จอสีความละเอียดสูง(ถึงแม้จะไม่เท่าซัมซุงก็เหอะ)
-กล้อง/วีดิโอ/บันทึกเสียง สามารถถ่ายได้นานขึ้นด้วย
-สามารถเอาเพลงMP3มาทำเป็นริงโทนเรียกเข้าได้ เสียงดังขึ้นชัดขึ้นกว่ารุ่นก่อนๆ
-EDGE/GPRS ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่าว่าการประมวลผลเร็วขึ้น(แฮะแฮะ)
-และที่สำคัญPrettyที่มาประชาสัมพันธ์ แนะนำดีมาก ข้อมูลครบถามอะไรตอบได้หมด ยังกะอับดุล แล้วก็น่ารักมั่กๆ 5555
แต่..... ข้อที่รู้สึกไม่ค่อยดีคือ...
-ลักษณะของหน้ากากที่ดูไม่ค่อยจะสนิทนัก บอบบางไปหน่อย
-เม็มโมรี่การ์ดที่ให้มาเต็มเปี่ยมหมด ไม่มีที่ว่างเหลือเลย เหมือนจะบีบเล็กๆว่ากรุณาซื้อเม็มเพิ่มด้วย 5555
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2004 09:34  

ยินดีด้วยนะคับ
Dir
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2004 12:25  

โดยรวมๆแล้วกันนะครับ

ถ้าต้องการโทรศัพท์มือถือที่มีขนาดกระทัดรัด มี function มากมาย เลือกเลยครับ
ตอนแรกก็ลังเลระหว่าง 6600 หรือรอ 6620 กับ 7200 ซึ่งมีราคาในระดับเดียวกัน
ที่ตัดสินใจเพราะ 6600 จับไม่ค่อยถนัด และอีกประการเคยใช้ระบบ symbian พอใช้ไปนานๆสักระยะมีอาการเหมือนกัน buffer ในเครื่องเยอะมาก ทำให้เครื่องช้าลง และ reboot ตัวเองบ่อยๆ หลังจากใช้มาประมาณ 6-8 เดือนโดยเฉพาะหากมีการ load ข้อมูลผ่าน infrared, pc suit และ wap บ่อยๆ

7200 น่าจะเหมาะสำหรับผู้หญิงใช้ เพราะส่วนตัวแล้ว ไม่ชอบฝาพับ

การใช้งาน

ไม่มีปัญหา caller group แต่อย่างใด
รูปถ่ายคุณภาพ drop ไปนิดนึง และชัตเตอร์ช้าไปประมาณเกือบวินาที
การเข้าเมนูก็เช่นเดียวกับตระกูล 6 และ 7 ทั่วไป สะดวกครับ
เสียง ตอนซื้อมี MMC64 Mb แถมมาให้พร้อมกับเพลงอีกประมาณ 10 กว่าเพลง
คุณภาพเสียงดีครับ ดีกว่าตระกูล 6 กับ 7 รุ่นเก่าๆ
Bluetooth ใช้ได้ดีครับ ยังไม่มีปัญหา เสียงชัด ใช้ร่วมกับหูฟัง sony-ericsson
Infrared ยังไม่ได้ลองครับ

โดยรวมๆ ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นและรุ่นอื่นในราคาระดับเดียวกัน และไม่ใช่คนเปลี่ยนเครื่องบ่อย
ซื้อไปเลยครับ ไม่งั้นก็รอ 7610 หรือ 9500 ไปเลย แต่ 2 ตัวนี้ ราคา3 กว่าแน่ๆครับ
b__b
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2004 13:59  

MP3 มาเป็น ringtone ทำยังไงคะ

บอกด้วยนะคะ
H a N g
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2004 23:19  

ฝากถามด้วยนะค่ะว่าเวลาจาตั้งรูป เวลาสายเข้าเนี่ย ไอรุ่นนี้ทำได้มั้ย แล้วถ้าทำได้ทำยังไง
PUPE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2004 23:28  

รอมานานแสนนานใช้ได้ 1 อาทิตย์ละ ทุกอย่างอยู่ในขั้นที่น่าพึงพอใจแต่เวลาถ่ายแล้วก่อนถ่ายภาพสว่าง เมื่อกด shutter แล้ว ผลออกมาคือสีคล้ำลง ไม่เข้าใจเพราะอะไรเหรอค่ะ
แล้วถ้าไม่ซื้อ MUSIC STAND เพิ่มจะเป็นไรมั้ยค่ะ
^_ต้าร์_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2004 01:05  

6230 เนี่ยเป็น Series อะไรครับ
แล้วมีที่ให้โหลดเกมส์&โปรแกรมฟรีบ้างมั้ยครับ
DIR
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2004 03:56  

เพิ่มเติมครับ

ได้ลองใช้การรับส่งภาพผ่าน Infrared โดยใช้กับ Infrared Port ของ CARVE
มองเห็นเป็น Nokia 6230 เลยครับ แถมมองเห็นเป็น Modem over IR ด้วย
คิดว่าสามารถใช้เป็นโมเด็มในตัวได้เลย

การส่งภาพจากเครื่องไปยังคอมฯ ช้ามากๆครับ เมื่อเทียบกับการส่งของ Sagem MYX-6
ส่วนการส่งภาพจากคอมฯไปเครื่อง OK ครับ

ส่วนเรื่องเสียง ลองโอนข้อมูลวีดีโอคลิป ไม่ผ่านครับ คงต้องรอแผ่น PC Suit ที่เขาจะส่งตามมาให้ทีหลัง ไม่งั้นก็เข้าไปที่ website ไม่แน่ใจว่าชื่อ Nokia Club6230 หรือเปล่า แต่ในกล่องจะมีแผ่นพับแนะนำมาให้ครับ สามารถ load โปรแกรมต่างๆสำหรับ Nokia6230 ผ่านทาง websiteสามารถ load โปรแกรมสำหรับการใช้งาน MP3, Video Clip และไฟล์เสียงสำหรับรุ่นนี้ได้

การตั้งภาพเวลาเสายเรียกเข้า ก็ทำง่ายๆ คือ ย้ายเบอร์โทรไปเก็บในเครื่องก่อน
ตามนี้ครับ
เมนู-รายชื่อ-เรียกชื่อขึ้นมา-คัดลอกข้อมูล-ลบข้อมูลต้นฉบับ
แล้วเรียกชื่อนี้ขึ้นมาอีกครั้งแล้วก็เลือก ใส่ภาพครับ เลือกภาพจาก Folder ที่เราเก็บภาพไว้
เท่านี้ก็เรียบร้อย

ส่วนการย้ายข้อมูลจาก MMC Card - ตัวเครื่อง หรือจากตัวเครื่อง - MMC Card
จะงงนิดหน่อย เพราะไม่มีบอกว่าย้ายไปไหน แต่ผู้ใช้ต้องรู้เองว่าย้าย file อะไร
และก็เลือก ย้าย เสร็จแล้วไปเปิด folder ปลายทาง เลือก ย้ายมาที่นี่ ครับ

การเลือก MP3 มาเป็น ringtone ดังนี้ครับ
เมนู-การตั้งค่า-การตั้งค่าแบบเสียง-แบบเสียง-เปิดคลังภาพ-ไฟล์เพลง หรือ NoName-VIP1-Ringtone - เลือกเพลง-ตัวเลือก-ตั้งเป็นเสียงกริ่ง

ไม่ทราบว่าเครื่องที่ซื้อจากที่อื่นที่ไม่ใช่ Imobile จะตั้งชื่อ MMC Card ว่าอย่างไร
แต่ของผมตั้งว่า Noname และ folder เป็น VIP1 ครับ บางเพลงก็มาเต็มเพลง บางเพลงก็ตัดมาบางส่วนเท่านั้น

ลองเล่นไปเรื่อยๆ ลูกเล่นเยอะดีเหมือนกัน แต่ก็ยอมรับว่าการโอนถ่ายข้อมูลต่างๆถ้าไม่ใช่ระบบ symbian จะทำได้ไม่ดีเท่าบางยี่ห้อ เช่น Sagem, Ericsson นี่ยังเป็นจุดด้อยอย่างหนึ่งของ Nokia
peach--*
Year's Star

จังหวัด: songkhla
หัวข้อ : So CooL......
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2004 14:45  

เราเพิ่งไปถอยมาเมื่อกี๊นี้เอง

ดีมั่กๆๆๆๆๆๆ
แพร22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????......
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2004 18:50  

วันนี้ไปดูที่ I-MOBILE มา กะว่าจะไปซื้อ แต่ก็พบว่ามันมีปัญหาที่ sofeware จริงๆด้วยพี่ที่ร้านเค้าก็บอกว่ามีลูกค้าซื้อไปวันเดียวก็ต้องกลับมาหาหลายรายมาก ปัญหาที่พบคือ อัดเสียงไม่ได้ พอลองอัดไปรอบนึงพอลบทิ้งจะลองอัดใหม่ มันก็บอกว่าพื้นที่เต็มให้ลบรูปในคลังภาพ ทั้งที่พึ่งลบเสียงที่อัดไป โดยพออัดใหม่ก็ไม่ติด เลยถอยกลับไม่กล้าซื้อ ทำยังไงดีคะรอมานานมากวันนี้ก็เตรียมเงินไปซื้อแล้วแต่กลับพบปํญหาเต็มไปหมด ใครมีความคิดเห็นยังไงบ้างคะ เล่าสู่กันฟังบ้างว่าเจอปัญหาอะไรกันอีกรึเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
smartphone
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2004 21:13  

น่าสนจัยครัยรุ่นนี่ไปถาม ที่ MBK เห็นว่าราคาอยู่ประมาณ 18000 -19000 เครื่อง I- mobile ตอนนี่ผมใช้ SX1 อยู่อยากเปลี่ยนเป็น 6230 มั้งจังเบื่อๆ ซิมเบี้ยนแล้วอะครับ เหอะๆๆ สงสัยต้องรอ สักพัก ราคามันยังไม่คงที่สักเท่าไร
ปังปอนด์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokia 6230 (mp3)
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2004 21:39  

รบกวน อยากจะถามพี่ฉัตรชัย ว่าแล้วถ้าจะใส่เพลง mp3ลงใน mmcของ โนเกีย6230 นั้นต้องใช้ card reader ไหมครับ แล้วต้องใช้ solfware ช่วย load เข้า mmcไหมครับ แล้วมีมาให้ตอนซื้อเครื่องเลยหรือเปล่าครับ (คือผมใส่เพลงลง mmcไม่เป็น)กรุณาช่วยตอบอธิบาย(ละเอียดทีนะครับ)ขอบคุณมากครับ
Kant
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2004 22:26  

คือ ซื้อมาแล้วจะเอา mp3 มาฟังจะทำยังไง แล้ว มันไม่เห้นมี สายมาให้เลย แล้ว cd จะ ส่งมาที่หลังเหรอ นานไหม ตอบที ซื้อ m-shop
T u M
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2004 22:27  

คือ ผมซื้อมาเป็นเครื่องศูนย์โนเกีย แต่พิมสระไม่ได้(เ แ โ ใ ไ อะ อา อำ)
มีไคเป็นมั่งไม๊คับ
^_ต้าร์_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2004 23:31  

พิมสระกดที่เลข 0 ครั้งเดียวแล้วมันจะขึ้นมาครับ
^_ต้าร์_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2004 23:35  

1.ถ้าจะบันทึกเสียงต้องเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษก่อนนะครับ ภาษาไทยจะบันทึกไม่ได้
2.สำหรับแผ่น PC Suite ของ6230 นั้น มันจะมีแผ่นเข้าเรากรอกแล้วก็เอาไปยื่นให้กับศูนย์ nokia แล้วเค้าก็จะให้เรามาครับ
witty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? 6230
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2004 23:57  

อยากถามผู้ที่ใช้ 6230 ว่ามีปัญหาเรื่องเวลาถ่ายภาพแล้วภาพมืดหรือเปล่าคะ คือเวลาเข้าเมนูถ่ายภาพ ภาพที่มองจากจอจะสวยใส แต่พอกด capture แล้ว สีคล้ำลงไปเลย อยากทราบว่าคนที่ใช้ 6230 มีปัญหานี้หรือไม่คะ หรือเครื่องที่ใช้อยู่ผิดปกติ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะคะ เพราะเป็นกังวลมากๆๆๆๆๆๆๆค่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2004 03:19  

ตอบคุณ ปังปอนด์ หากต้องการโหลด mp3 มาไว้ฟังใน 6230 ควรใช้ card reader ในการโอนถ่ายไฟล์ดีกว่าคับ เพราะไฟล์ mp3 ไฟล์นึงมาขนาดใหญ่ราว ๆ 3-4 mbถ้าหากส่งด้วย bt หรือ irda จะช้ามาก ๆ
Kant
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2004 05:57  

มัน จะมี ืnokia dowload card แถมมา ใช้ยังไง เหรอ ค่ะ
^_ต้าร์_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2004 13:59  

nokia card มันก็เอาไว้ D\L applications ต่างๆ
วิธีใช้ก็ตามแผ่นพับเลยครับ แต่จะใช้รหัส content ได้เพียงครั้งเดียวสำหรับแต่ละหัวข้อ ก็เลือกดูดีๆนะครับว่าจะเอา applications อันไหน
^_ต้าร์_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2004 14:03  

มีใครรู้ที่ D\L Games , applications ฟรีๆบ้างมั้ยครับ ผมมีอยู่เวปนึงแต่มันโหลดไม่ได้ ใครมีบอกกันบ้างนะครับ
Kawichate@thaimail.com
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2004 18:44  

ว้าว หน้า 6 กันแล้วหรอ ไวมากๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 12, 13, 14  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: