Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
แจก font ไทย ที่ใช้ใน OS Android ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 7 / เข้าชม: 49688
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แจก font ไทย ที่ใช้ใน OS Android ครับ
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 11:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

เอาไปวางทับตัวเดิมได้เลยนะครับ
ถ้าใครใข้ adb push ให้ chmod โฟลเดอร์ /system/fonts เป็น 6777 ก่อนนะครับ
ส่วนใครที่ทำผ่าน Terminal และใช้ su ทำก็ก๊อปไปวางได้เลยครับ
Code:
cp /sdcard/fonts/* /system/fonts

สำหรับวินโดวส์หรือโอเอสอื่นก็สามารถใช้ได้นะครับ

ดาวน์โหลดเวอร์ชั่น 1.1
http://rapidshare.com/files/274113359/fonts1.1.rar.html
โหลดลิ้งค์บนไม่ได้ลองอันนี้ดูนะครับ ตัวนี้ดูดมาจาก HTC Hero ครับ
http://www.4shared.com/file/Ew6V9Own/fonts.html

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Nasz เมื่อวันที่ 14 Aug 2010 23:36; ทั้งหมด 3 ครั้ง
bb11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : front thai
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 02:29  

ทำอย่างไงอะครับ ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ Sad
Spoon89
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 20:36  

เมื่อไหร่จะมาแปะให้หล่ะครับ
รออยู่
อยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แจก font ไทย ที่ใช้ใน OS Android ครับ
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 14:55  

อยากใช้ ดีกว่าfontที่มีมาในเครื่องหรือเปล่าค่ะ แต่ทำไม่เป็นใครช่วยอธิบายหน่อย มันทำยังไงหรือจ๊ะ
dazehaze
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: แจก font ไทย ที่ใช้ใน OS Android ครับ
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 20:57  

มันดีกว่าเก่ายังไงบ้างอะครับ
SlashZero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2009 14:47  

ปูเสื่อรอดูอีกคนครับ ถ้าทำSS เปรียบเที่ยบfont เก่า-ใหม่ด้วยยิ่งดี Very Happy
dazehaze
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 19:01  

แถมผมโหลดไม่ได้ -*-
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 19:15  

กำ คนโหลดเยอะจะเว็บเค้าไม่ให้โหลดเลยเหรอเนี้ย >_< เดี่ยวหาที่อัพที่ใหม่ก่อนนะครับ Neutral
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: