Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson AINO - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 986 / เข้าชม: 1949291
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson AINO - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 11:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

AINOooo ผู้เขียน:
w705+ ipod touch 8gb กับ aino ตัวเดียว

เอาแบบไหนดีกว่าครับ

ใช้อินเตอร์เนตค่อนข้างบ่อย

ชอบฟังเพลง +ดูหนังด้วยครับ

กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะเอาแบบไหนดี

ขาดเรื่องกล้องไปนะครับ Laughing

aino จะได้เรื่อง BT ด้วยน่ะครับ แต่ถ้าฟังเพลงดูหนังผมว่าแยกก็ ok นะเพราะ ipod touch เล่นเน็ตโดยใช้ซาฟารี แต่ aino ต้องลง opera mini beta5 ก็จะได้ full touch เวลาเล่นเน็ตเหมือนกันครับ
RiiG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson AINO - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 11:42  

ใช้ บราวเซอร์ ที่Aino ให้มาก็ใช้ได้สะดวกดีนะครับ มีรูปเม้าส์ให้ แค่ไม่ทัชสกรีนอาจจะไม่สะดวกสำหรับบางคน ส่วนเรื่องเพลง และ ดูหนัง จะฟังผ่านหูฟัง หรือ ผ่านลำโพงมว่าเสียงดีทั้งคู่ครับ
แต่ดูหนังน่าจะผ่านลำโพงจะมันส์กว่านะ Aino เสียงผ่านลำโพงน่าจะดีกว่า Ipod Touch นะครับ

แต่ไอพอตมันแถมเรื่องเกมส์มาด้วย อิอิ
pukbung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 15:37  

อัพ fw ยังงัยอ่ะคะ

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานมันเปน fw ตัวใหม่หรือยังค่ะ

ช่วยตอบด้วยค่า
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 22:37  

RiiG ผู้เขียน:
ใช้ บราวเซอร์ ที่Aino ให้มาก็ใช้ได้สะดวกดีนะครับ มีรูปเม้าส์ให้ แค่ไม่ทัชสกรีนอาจจะไม่สะดวกสำหรับบางคน ส่วนเรื่องเพลง และ ดูหนัง จะฟังผ่านหูฟัง หรือ ผ่านลำโพงมว่าเสียงดีทั้งคู่ครับ
แต่ดูหนังน่าจะผ่านลำโพงจะมันส์กว่านะ Aino เสียงผ่านลำโพงน่าจะดีกว่า Ipod Touch นะครับ

แต่ไอพอตมันแถมเรื่องเกมส์มาด้วย อิอิ

ดีออกครับมีทางเลือกหลายทาง = ="

ชอบแบบปุ่มกดใช้ Browser ของเครื่อง ชอบแบบทัชใช้ OperaMini5

ปล. Aino FW ใหม่ของล้อตปัจจุบันนี้น่าจะต้องอัพเองอยู่นะครับเพราะเพิ่งออกไม่กี่วันเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 22:39  

pukbung ผู้เขียน:
อัพ fw ยังงัยอ่ะคะ

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานมันเปน fw ตัวใหม่หรือยังค่ะ

ช่วยตอบด้วยค่า

ดูที่ออกแกไนซ์ครับถ้าตัวใหม่จะมีเมนูนาฬิกา 2 อัน กับเมนูเกมส์จะมีเป็น 3 เกมส์ครับ วิธีอัพ FW
http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=1619 ตามลิงค์นี้เลยครับ ถ้าไม่ชัวร์แนะนำให้ศูนย์ทำให้ครับ การอัพ FW ข้อมูลในเครื่องจะหายควร backup เอาไว้ก่อนครับ
TIMNOKIA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 18:06  

ให้ศูนอัพให้เสียค่าบริการมั้ยครับ
porsche_gd
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 20:12  

TIMNOKIA ผู้เขียน:
ให้ศูนอัพให้เสียค่าบริการมั้ยครับ

ถ้าซื้อเครื่องศูนย์ อัพฟรี 1 ปีนับจากวันที่ซื้อครับ
TIMNOKIA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 20:33  

porsche_gd ผู้เขียน:

ถ้าซื้อเครื่องศูนย์ อัพฟรี 1 ปีนับจากวันที่ซื้อครับ

Thank
TIMNOKIA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 20:34  

แบตของ AINO ตอนซื้อมาแล้วต้องชาทเป็นเวลากี่ชั่วโมงถึงจะดี

เอ่อ แล้วถ้าเลยปีใหม่ไปแล้วอ่ะมันจะมีการอัพ FW ป่ะครับ

เพราะผมกะว่าจะซื้อประมาณวันที่ 10 มกราคา ปีหน้า

ตอบกันหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 21:00  

แบตของ AINO ตอนซื้อมาแล้วต้องชาทเป็นเวลากี่ชั่วโมงถึงจะดี

เอ่อ แล้วถ้าเลยปีใหม่ไปแล้วอ่ะมันจะมีการอัพ FW ป่ะครับ

เพราะผมกะว่าจะซื้อประมาณวันที่ 10 มกราคา ปีหน้า

แบตของ sony เป็น li - Polimer ชาร์ตเมื่อไรก็ได้ครับ พวกนี้เต็มที่ 2 ชมก็เต็มแล้วครับ
ส่วนอัพ FW อันนี้ถ้าเป็น lot ใหม่ทาง sony คงอัพมาหมดแหละครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 21:56  

Anonymous ผู้เขียน:

แบตของ sony เป็น li - Polimer ชาร์ตเมื่อไรก็ได้ครับ พวกนี้เต็มที่ 2 ชมก็เต็มแล้วครับ
ส่วนอัพ FW อันนี้ถ้าเป็น lot ใหม่ทาง sony คงอัพมาหมดแหละครับ

ถ้าเอาชัวร์ครั้งแรกสัก 8-10 ก็ดีครับ แต่จริงๆไม่จำเป็นเพราะเดี๋ยวนี้มีการกระตุ้นมาจากโรงงานแล้วครับเอาเป็นว่าครั้งแรกก็ชาร์จให้นานเท่าที่จะนานได้ก็พอครับ
TIMNOKIA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 17:41  

ขอบคุน 2เรปบนครับ
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 17:36  

ใครที่ใช้ fw ตัวเก่าแนะนำให้อัพอย่างไวเลยครับ
อาการแฮ้ง หน้าจอค้าง ถ่ายรูปไปแล้วเอ๋อ
หลังจากอัพมากาการพวกนี้หายไปเกลี้ยงเลยครับ
เซฟรูปเร็วกว่าเดิมหน่อย ดูรูปก่อนหน้านี้ได้ทันทีหลังจากถ่าย
TIMNOKIA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 19:42  

ตอนนี้ FW ล่าสุด ver.ไรแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 19:49  

ตอนนี้ FW ล่าสุด ver.ไรแล้ว

ก้อบมาจาก Se-So นะครับ

ซอฟต์แวร์ใหม่เวอร์ชั่น R7AA071 ของ Aino

รายละเอียด
• เพิ่มประสิทธิภาพการทำงานของหน้าจอระบบสัมผัสให้ตอบสนองดีขึ้น
• ปรับปรุงการทำงานทั่วไป ให้มีเสถียรภาพดีขึ้น
• ช่วยให้ตัวเครื่องโทรศัพท์ใช้พลังงานต่ำลง
• เพิ่มประสิทธิภาพการทำงานของ WLAN และเพิ่มเสถียรภาพของฟังก์ชั่น Bluetooth™
• เพิ่มประสิทธิภาพการทำงานของ WLAN และฟังก์ชั่น Media Home สามารถโอนไฟล์ใหญ่ๆได้ดีขึ้น
• เพิ่มประสิทธิภาพการทำงานของ GPS
• เพิ่มเกม LocoRoco™ ใหม่ 1 เกม

รายละเอียดเพิ่มเติม
-ทำให้ตัวเครื่องโทรศัพท์ประหยัดพลังงานมากกว่าเดิม
มีลูกค้าหลายท่านแจ้งว่าเครื่องแบตฯหมดเร็ว ซึ่งอาจเกิดจากหลายสาเหตุ
เช่น อยู่ในพื้นที่ๆสัญญาต่ำ หรือเปิด Bluetooth และ WiFi ไว้ตลอดเวลา
อย่างไรก็ตาม ในซอฟต์แวร์เวอร์ชั่นใหม่นี้ได้ช่วยให้การทำงานของตัวเครื่อง ให้ใช้พลังงานต่ำลงอยู่แล้ว

- การ์ดหน่วยความจำ(MEMORY CARD)
ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพในการอ่านการ์ดหน่วยความจำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 06:20  

GPS ของ Aino

มีค่า License ไหมครับ

นำทางได้ไหม หรือดูแผนที่ได้อย่างเดียว

ไม่ค่อยสันทัด SE เลยครับ หาข้อมูลหน่อย

กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่
vp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 09:35  

รุ่นนี้ไม่มี ซีดี มาให้หรอครับ Sad
ElleroSe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 12:56  

รอดูก่อนค่อยบ่น~ ผู้เขียน:

ถ้าเอาชัวร์ครั้งแรกสัก 8-10 ก็ดีครับ แต่จริงๆไม่จำเป็นเพราะเดี๋ยวนี้มีการกระตุ้นมาจากโรงงานแล้วครับเอาเป็นว่าครั้งแรกก็ชาร์จให้นานเท่าที่จะนานได้ก็พอครับ

ศูนย์ Se ที่พารากอนบอกว่า อัดไป 12 ชม. เลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 12:58  

นำทางได้ไหม หรือดูแผนที่ได้อย่างเดียว

ไม่ค่อยสันทัด SE เลยครับ หาข้อมูลหน่อย

GPS ไม่เสียค่าลิขสิทธิ์ครับ ใช้ได้เลย

มีระบบนำทางด้วยครับ เปิดดูแผนที่ แล้วเวลาขับรถ ก็เป็นลูกศรบอกเลยครับ ว่ากำลังไปทางไหน (ใช้มา 2 3 รอบละครับ ช่วยตอนหลงทางได้ดีมากๆ ฮ่าๆ)
ElleroSe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 12:59  

vp ผู้เขียน:
รุ่นนี้ไม่มี ซีดี มาให้หรอครับ Sad

ไม่มี แล้วก็ไม่ต้องใช้ด้วยครับ อยู่ใน เมม หมดเลยครับ ส่วนโปรแกรมก็โหลดทางหน้าเว็บครับ มีอธิบายอยู่ในเครื่องทั้งหมดครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 15:00  

GPS ไม่เสียค่าลิขสิทธิ์ครับ ใช้ได้เลย

มีระบบนำทางด้วยครับ เปิดดูแผนที่ แล้วเวลาขับรถ ก็เป็นลูกศรบอกเลยครับ ว่ากำลังไปทางไหน (ใช้มา 2 3 รอบละครับ ช่วยตอนหลงทางได้ดีมากๆ ฮ่าๆ)

ถ้าเป็น WisePilot มันมีระยะเวลาจำกัดทดลองใช้ได้ 15 วันนะครับ
อยากทราบจริงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 21:45  

สอบถามผู้รู้ว่า aino นั้นมี "นาฬิกาบอกเวลาโลก" หรือไม่ครับ
ฝากผู้รู้ตอบด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 07:59  

ขอบคุณมากครับ ฟังก์ชั่นมันครบๆดี รอเก็บตังอีกสักนิด ^^
porsche_gd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 14:10  

อยากทราบจริงๆ ผู้เขียน:
สอบถามผู้รู้ว่า aino นั้นมี "นาฬิกาบอกเวลาโลก" หรือไม่ครับ
ฝากผู้รู้ตอบด้วยนะครับ

เป็น application สามารถหาโหลดเพิ่มได้ครับ
KuGiKiII
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2009 00:41  

รอ ผู้เขียน:
linkinboy ผู้เขียน:
ที่ Jay Mart มีครับ ของ KTC , K Bank , Citibank 0% 6 เดือน และก็

ร้าน Cherry Shop มาบุญครองชั้น4 ฝั่งโรงแรม(ฝั่งเดียวกับ Power Buy)น่ะคับ

0% 10 เดือน เกือบทุกบัตรเลยคับ (มีของแถมด้วยนะ เป็นกระเป๋าน่ะไม่แน่ใจ

ว่ากระเป๋าสะพายรึป่าว แต่ไม่ใช่ตัวที่สำหรับจองกันแน่ๆ )ลองไปสอบถามดูตาม

นี้เลยคับ ผมก็จะไปเอาวันอาทิตย์นี้แหล่ะสีดำ สีขาวเลอะง่ายแน่นอน

เพิ่งไปที่ร้าน jay mart ที่เดอะมอลล์ พระราม2 มาไม่เห็นมีผ่อนเลยไม่ว่าจะบัตรไหน
หรือว่ามีเป็นเฉพาะที่คะ

แล้วแต่ร้านครับ เห็นที่ร้าน Cherry มี 0% ให้เลืกนะครับ

------------------- เห็นเค้าบอกว่า Jaymart เซ็นทรัลลาดพร้าวมีนะคะ------------------------
-คนพเนจร-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 16:14  

อยากรู้ว่า Aino เนี่ยมันยังดูดเสียงอยู่ป่าวครับ เพราะเคยใช้ W595 แล้วอีกฝ่ายฟังไม่รู้เรื่องเลยครับ เพราะเสียงรอบข้างดังมาก
ddt_juicy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 23:36  

-คนพเนจร- ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า Aino เนี่ยมันยังดูดเสียงอยู่ป่าวครับ เพราะเคยใช้ W595 แล้วอีกฝ่ายฟังไม่รู้เรื่องเลยครับ เพราะเสียงรอบข้างดังมาก

อยากรู้เหมือนกันครับเคยใช้ W550i ดูดมากๆ ลองของเพื่อน W705 ก็ยังดูดอยู่เลย รบกวนเพื่อนๆช่วยบอกหน่อยครับเพราะชอบ SE มากๆแต่ต้องตัดใจไม่ใช้เพราะเอาไว้ได้แค่ฟังเพลงแต่คุยกะใครไม่ได้เลย Sad
nakrob26
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 02:41  

ddt_juicy ผู้เขียน:

อยากรู้เหมือนกันครับเคยใช้ W550i ดูดมากๆ ลองของเพื่อน W705 ก็ยังดูดอยู่เลย รบกวนเพื่อนๆช่วยบอกหน่อยครับเพราะชอบ SE มากๆแต่ต้องตัดใจไม่ใช้เพราะเอาไว้ได้แค่ฟังเพลงแต่คุยกะใครไม่ได้เลย Sad

มันคงไม่ถึงขนาดนั้นมั้งครับ Shocked
ขอบผมรุ่นเก๋าเก่า W810i ยังไม่ดูดเลย โทร+ฟังเพลงเบสตึบๆได้สบาย
be1silk
Year's Star

หัวข้อ : ต้องการขาย Aino ครั
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 16:18  

ต้องการขาย Aino ครับ เพิ่งซื้อมา ใช้ ได้ ไม่นาน ครับ อุปกรณ์ครับ สีขาว สภาพใหม่ครับ เหตุผลเพราะ ใช้ ไม่ถนัดครับ ขายราคาถูกครับ ติดต่ิอ มาได้ be1silk@yahoo.com Shocked Wink
สภาพดีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 23:34  

ขาย aino 2เครื่อง (ผมกับแฟนซื้อใช้พร้อมกัน)
สภาพดีซื้อมา2 อาทิตย์ครับ สนเมล์ มาได้ทุกวันก่อน 4ทุ่มนะครับ
pigaza21@hotmail.com
chrono1418
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 23:41  

Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ต้องการขาย Aino ครั
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2009 17:42  

be1silk ผู้เขียน:
ต้องการขาย Aino ครับ เพิ่งซื้อมา ใช้ ได้ ไม่นาน ครับ อุปกรณ์ครับ สีขาว สภาพใหม่ครับ เหตุผลเพราะ ใช้ ไม่ถนัดครับ ขายราคาถูกครับ ติดต่ิอ มาได้ be1silk@yahoo.com Shocked Wink

ขายเท่าไหรครับ ใช้ไม่สะด้วยเหรอครับ มันเป็น uiq หรือเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ต้องการขาย Aino ครั
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2009 18:01  

ขายเท่าไหรครับ ใช้ไม่สะด้วยเหรอครับ มันเป็น uiq หรือเปล่า

ไม่ใช่ UIQ นะครับ Aino ไม่ใช่ SmartPhone ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2009 11:46  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ Rolling Eyes
ElleroSe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2009 17:23  

ddt_juicy ผู้เขียน:
-คนพเนจร- ผู้เขียน:

ถ้าอยู่บนท้องถนนนี่ ไม่ดูดนะครับ แต่ถ้าอยู่ในคอนเสริต ก็ดูดครับ
SeeDZaD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2009 17:46  

ผม อยากรู้ การชาร์ดแบตที่ถูกต้องน่ะครับ
-ควรเปิดหรือปิดเครื่องชาร์ด
-ชาร์ดบ่อยเป็นอะไรไหม แบบเอากลับมาชาร์ดทุกวัน

ช่วยตอบหน่อยย่ะครับ
Sad
SeeDZaD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2009 17:49  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ Rolling Eyes

ผมซื้อมา 158xx บาท ที่มอบางกะปิชั้น3 ข้างๆรานขายกีต้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2009 20:45  

SeeDZaD ผู้เขียน:
ผม อยากรู้ การชาร์ดแบตที่ถูกต้องน่ะครับ
-ชาร์ดบ่อยเป็นอะไรไหม แบบเอากลับมาชาร์ดทุกวัน

Sad

ได้ทั้ง 2 แบบครับ แต่ปิดชาร์จหลังถิดแบทจะเต็ม 100% แต่ถ้าเปิดจะอยู่ที่ 97-99% แต่ก็ไม่มีผลอะไรกับตัวแบทครับ สบายใจได้ ชาร์จบ่อยๆกับหมดแล้วชาร์จก็นับ Cycle เท่ากันครับ
Ku_Oat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 02:01  

มีปัญหาเรื่อง BT กดแล้วมันไม่ยอมเล่นเพลงให้อ่ะ แต่สามารถรับสายเข้าออกได้อ่ะ มันเป็นอารายอ่ะ ใครรู้ช่วยตอบที

ปล. + - เสียงได้อยู่ แต่สั่งเพลงไม่ได้ไม่เข้าใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 02:17  

Ku_Oat ผู้เขียน:
มีปัญหาเรื่อง BT กดแล้วมันไม่ยอมเล่นเพลงให้อ่ะ แต่สามารถรับสายเข้าออกได้อ่ะ มันเป็นอารายอ่ะ ใครรู้ช่วยตอบที

ปล. + - เสียงได้อยู่ แต่สั่งเพลงไม่ได้ไม่เข้าใจ

ไม่ต้องแล้วครับผมลองถอดแบตดู เล่นได้เหมือนเดิมแล้ว
ขอโทษและขอบคุณ ล่วงหน้านะ จะเข้ามาดูใหม่เลยๆนะ ( สมาชิกใหม่ ) อิอิ
chao
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 07:44  

ไอโน่ เล่น msn ได้ไหมครับ พอดีใช้ w801i เก่ามากอยากจะเปลี่ยนอยู่ ตอนแรกก็ดู ตัวอื่นมาเจอ ไอโน่ สวยถูกใจ แต่อ่าน คอมเม้นต่าง ๆ เห็นว่ามีปัญหา เรื่อง แฮง จอค้าง อาการพวกนี้ยังมีอยู่ไหมครับ Cool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 17:32  

อยากถามผู้ที่ซื้อมาว่า ราคา 15000 กว่าๆ เนี่ยคุ้มไหมครับ
พอดีผมว่าจะซื้อ
รู้สึกว่าขาดอะไรไปเปล่า ถ้าเทียบกับราคา 15000 กว่าๆน่ะครับ
ส่วนตัวผมคิดว่ารุ่นนี้ ราคานี้ถือว่าค่อนข้างถูกนะสำหรับโซนี่
Rolling Eyes
thx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 18:49  

chao ผู้เขียน:
ไอโน่ เล่น msn ได้ไหมครับ พอดีใช้ w801i เก่ามากอยากจะเปลี่ยนอยู่ ตอนแรกก็ดู ตัวอื่นมาเจอ ไอโน่ สวยถูกใจ แต่อ่าน คอมเม้นต่าง ๆ เห็นว่ามีปัญหา เรื่อง แฮง จอค้าง อาการพวกนี้ยังมีอยู่ไหมครับ Cool

ใมือถือเดี๋ยวนี้เล่น MSN ได้กันหมดทุกเครื่อวแหละครับ....

ปล.ที่แฮ้งค้างนั่นเป็นข่าวของต่างประเทศที่มีคนเอามาอ้างเป็นข่าวมั่วๆดิสเครดิตว่าจะเรียกคืนครับ(ซึ่งไม่มีการเรียกคืนแต่อย่างใด) ไม่เกี่ยวกับของเรา
jubakng_ex
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 22:27  

สภาพดีครับ ผู้เขียน:
ขาย aino 2เครื่อง (ผมกับแฟนซื้อใช้พร้อมกัน)
สภาพดีซื้อมา2 อาทิตย์ครับ สนเมล์ มาได้ทุกวันก่อน 4ทุ่มนะครับ
pigaza21@hotmail.com

ส่ง mail ให้ไม่ได้ครับ ส่งรายละเอียดมาหาผมทีครับ jubkang@hotmail.com
Kumchai_r
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2009 18:20  

ไม่ใช่ UIQ นะครับ Aino ไม่ใช่ SmartPhone ครับ

ส่งเมลให้ไม่ได้ครับ E-Mail Adrress ผิดหรือเปล่า สนใจครับ ยังไงรบกวนติดต่อกลับที่ kumchai.prime@yahoo.co.th หรือเบอร์โทร (086) 896-6704, (086) 317-5906 ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 12:53  

SeeDZaD ผู้เขียน:

Sad

- เปิดหรือปิดก็ไม่ต่างกันมากครับ

- ชาร์จบ่อยไม่เป็นอะไรครับ

แบตรุ่นใหม่ๆไม่ต้องกังวลเรื่องการชาร์จแล้วครับ อยากชาร์จวิธีไหนก็ชาร์จกันไป
kenfinal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2009 04:44  

กล้องตั้ง8.1ล้าน แต่ทำไมทำ แฟลช LED ทำไมไม่ทำแฟลช xenon จะสว่างได้ยังไง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2009 08:22  

kenfinal ผู้เขียน:
กล้องตั้ง8.1ล้าน แต่ทำไมทำ แฟลช LED ทำไมไม่ทำแฟลช xenon จะสว่างได้ยังไง

ทำมาให้มันชนกับ Satio ทำไมล่ะครับ - -"

Xenon ไม่ได้ใส่กันเป็นเรื่องปกตินา..
นศพ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2009 08:45  

เรื่องเซฟรูปเร็วขึ้นแค่ไหนครับ เคยคิดจะซื้อเพระารุ่นนี้กล้องดีมากกกก แต่ติดตรงเซฟช้า ใครก็ได้ที่อัพ FW แล้ว ถ่ายวีดีโอลงยูทูปให้ดูทีครับ คือตอนนี้จะเปลี่ยนใหม่อยู่ มองๆไว้สองสามรุ่น แต่ก็ไม่อยากไปจาก SE อ่ะ รบกวนด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2009 09:19  

นศพ ผู้เขียน:
เรื่องเซฟรูปเร็วขึ้นแค่ไหนครับ เคยคิดจะซื้อเพระารุ่นนี้กล้องดีมากกกก แต่ติดตรงเซฟช้า ใครก็ได้ที่อัพ FW แล้ว ถ่ายวีดีโอลงยูทูปให้ดูทีครับ คือตอนนี้จะเปลี่ยนใหม่อยู่ มองๆไว้สองสามรุ่น แต่ก็ไม่อยากไปจาก SE อ่ะ รบกวนด้วยนะครับ

เร็วเป็นปกติอ่ะครับ
aino krub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2009 23:38  

นศพ ผู้เขียน:

เร็วเป็นปกติอ่ะครับ

เร็วแน่นอนคับ หลังจากอัฟเฟิมแวร์ตัวใหม่ Laughing
aino มือใหม่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2009 09:20  

ไม่ทราบว่า เพื่อนๆ คนไหนที่ใช้Aino จะเป็นเหมือนผม ป่าว Aino ถ่ายรูปไม่ได้เรื่องเลยย
ถ่ายแล้ว มือ คล้ำ ตลอด ตอนยังไม่กดชัตเตอร์ ในจอภาพ ภาพ สว่าง ดูดี แต่พอ กดแล้ว ภาพ ถ่าย กลับ มืดดำ มี น๊อยส์ เยอะ มาก ไม่เข้าใจเหมือนกัน หรือ มีใคร พอรู้วิธี เซตค่า กล้องไหม ครับ

เรื่อง ของเรื่อง เข้า เมนู ต่างๆ ก็หน่วงๆ มีปัญหา เห้ หรือ ว่าผมคิดมากไปเอง

แต่เอ๊ะหรือ ว่า ผม ยังไม่ได้อัพ เฟิร์มแวร์ ตัวล่าสุด ปัจจุบัน ตอนนนี้คือ

1226-0429
R7AA071
091124 ตัวล่าสุดคือตัวไหนครับ

ช่วยผมด้วย เดือดร้อนมากครับ

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2009 09:22  

ลอง load ไฟล์ mp4 จาก web แล้วเอามาใส่ในเครื่อง SE ไอโน่ แต่พอลองเปิดไฟล์จากโทรศัพท์ดู ปรากฎว่าเปิดไฟล์ไม่ได้ มันโชว์ว่าไฟล์เสีย ไม่รู้ว่าจะต้องมีวิธีการ copy แบบไหนที่ผิดแปลกไปหรือเปล่า ช่วยบอกทีค่ะ แล้วไฟล์วีดิโอจะเปิดได้เฉพาะ ไฟล์ mp4 ใช่หรือเปล่าค่ะ มีไฟล์รูปแบบอื่นๆ ที่จะสามารถเปิดได้หรือเปล่าค่ะ
อ่านะs6s
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2010 21:48  

เพิ่งซื้อมา 15,200 ก็โอนะ ราคาพอรับได้
ตอนแรกๆเปิดตัวแพงเว่อร์ แต่ถ้าราคาสัก 14,000
เนี่ย สมเหตุสมผลทีสุด หวังว่ารุ่นต่อไปเปิดตัวมา
ราคาคงถูกๆหน่อยนะครับ ไม่งั้น แป้ก อย่างเคย
ซัมซุงเอาไปกินหมด

ไม่เข้าใจ ทำไมกั๊กจัง ทัชก็ไม่เต็มรูปแบบ
รูแจ๊ค ก็ไม่ 3.5 แพงอีกด้วย(ถ้าเทียบกะค่ายอื่น)

เด๋วนี้จะซื้อทีต้องรอราคาลง เฮ้อ
แอบดูจัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2010 21:54  

อ่านะs6s ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมา 15,200 ก็โอนะ ราคาพอรับได้
ตอนแรกๆเปิดตัวแพงเว่อร์ แต่ถ้าราคาสัก 14,000
เนี่ย สมเหตุสมผลทีสุด หวังว่ารุ่นต่อไปเปิดตัวมา
ราคาคงถูกๆหน่อยนะครับ ไม่งั้น แป้ก อย่างเคย

ไม่เข้าใจ ทำไมกั๊กจัง ทัชก็ไม่เต็มรูปแบบ
รูแจ๊ค ก็ไม่ 3.5 แพงอีกด้วย(ถ้าเทียบกะค่ายอื่น)

เด๋วนี้จะซื้อทีต้องรอราคาลง เฮ้อ
×1000
seogori
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2010 20:19  

แอบดูจัง ผู้เขียน:

×1000

ยิ่งตัว Yari นี่ไปใหญ่เลยครับ วัสดุ แย่กรอบแกรบสุดๆเลยอะ
ทั้งที่ SE ก็มักชูว่าที่ขายแพง เพราะวัสดุ และการประกอบดีกว่าทุกเจ้าถึงขายแพงก็มีคนซื้อ

ทั้งบอร์ดต่างๆ ทั้งหน้าร้านของขายไม่ออกค้างบานเลย
เรื่องวัสดุสมราคามันกลายเป็นอดีต ของSE ไปแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2010 20:37  

seogori ผู้เขียน:
แอบดูจัง ผู้เขียน:

×1000

ยิ่งตัว Yari นี่ไปใหญ่เลยครับ วัสดุ แย่กรอบแกรบสุดๆเลยอะ
ทั้งที่ SE ก็มักชูว่าที่ขายแพง เพราะวัสดุ และการประกอบดีกว่าทุกเจ้าถึงขายแพงก็มีคนซื้อ

ทั้งบอร์ดต่างๆ ทั้งหน้าร้านของขายไม่ออกค้างบานเลย
เรื่องวัสดุสมราคามันกลายเป็นอดีต ของSE ไปแล้ว

มีการแอบจิกกัดนะครับ เหอะๆ ไงก็นะ แล้วแต่คนชอบ ผมใช้ไวโอราคา40000กว่า ทั้งๆที่สเปกก็ไม่หนีเอเซอร์ราคาสองหมื่นนิดๆ ก็เพราะพอใจในแบรนด์และservice นะครับ เหอะๆ นานาจิตตัง ตอนแรกก็กะจะปลี่ยนมาเป็นไอโน่นะ แต่ตอนนี้ยังลังเลเลือกไม่ถูกระหว่างomnia pro กับ aino เนี่ย ฮ่าๆ ตอนนี้SEโดนเยอะ ทั้งกระแส ของสาวกที่คลั่งไคล้จนทำให้ ค่ายอื่นๆหมั่นไส้ กับเรื่องที่ โดนดิสเครดิตจากคุณขนมหวานกาแฟ คนที่เคยทำเรื่องโกหกใหญ่โตในวงการมือถือ เหอะๆ
อ่านะs6s
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2010 22:20  

บอกตามตรงตอนแรกผมเล็งออมเนีย 2 นะครับไม่ใช่ไอโน่
พอเห็นตัวจริงออมเนีย ปุ่มกดมันต๊องๆไงไม่รู้ ใหญ่เทอะทะด้วย
อาชีพผมเวลาทำงานมันต้องการความคล่องตัว เลยรู้สึกว่ายังไม่โดน
แต่พอไปจับๆดูๆไอโน่แล้ว อืมม์ วัสดุไอโน่มันดีจริงๆ ออกแบบได้สวย
ตั้งแต่ใช้มือถือมาหลายเครื่อง ยังไม่เคยเห็นเครื่องไหน
เวลาถอดแบต ที่ใส่แบตมันดูประณีตขนาดนี้ ไม่อยากเชื่อ
ถามราคาก็ ลดลงจากตอนเปิดตัวพอควร จากตอนแรกที่แพงเว่อร์(ฟูลทัชก็ไม่ใช่)
เลยตัดสินใจซื้อ แต่ต้องทำใจกับความกั๊กของ SE และราคา

แต่ยอมรับว่าจากแต่ก่อนโคตรเกลียดซัมซุง
สวยแต่รูป เด๋วนี้ โอ้โห คุณภาพคับแก้ว ราคาไม่แพง
ถ้าครั้งหน้าเปลี่ยนมือถือใหม่รับรอง รับรองต้องมองซัมซุงไว้ด้วยแน่ๆ

อ่อ วันนี้ไปเดินมาบุญครอง ถามๆร้านว่ามีโปรแกรมไอโน่ไหม
คนขายตอบ ฉับไว ไม่มีค่ะ แป่ว~~

ว่าจะลงเกม กับ ดิคชันนารีซะหน่อย

ว่าแต่ คุกกล้วย นี่เค้ายังอยู่อีกหรือครับ
ตั้งแต่โดนแฉเรื่อง O2 อะไรนั่นไปแล้ว ยังจะกล้าอีกหรือนี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 02:22  

Aino เป็น JAVA นะครับไม่ใช่ SmartPhone หาโปรแกรมได้ที่ www.getjar.com ก่อนครับถ้าไม่มีค่อยหาที่อื่นๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 07:34  

บอกตามตรงตอนแรกผมเล็งออมเนีย 2 นะครับไม่ใช่ไอโน่
พอเห็นตัวจริงออมเนีย ปุ่มกดมันต๊องๆไงไม่รู้ ใหญ่เทอะทะด้วย
อาชีพผมเวลาทำงานมันต้องการความคล่องตัว เลยรู้สึกว่ายังไม่โดน
แต่พอไปจับๆดูๆไอโน่แล้ว อืมม์ วัสดุไอโน่มันดีจริงๆ ออกแบบได้สวย
ตั้งแต่ใช้มือถือมาหลายเครื่อง ยังไม่เคยเห็นเครื่องไหน
เวลาถอดแบต ที่ใส่แบตมันดูประณีตขนาดนี้ ไม่อยากเชื่อ
ถามราคาก็ ลดลงจากตอนเปิดตัวพอควร จากตอนแรกที่แพงเว่อร์(ฟูลทัชก็ไม่ใช่)
เลยตัดสินใจซื้อ แต่ต้องทำใจกับความกั๊กของ SE และราคา

แต่ยอมรับว่าจากแต่ก่อนโคตรเกลียดซัมซุง
สวยแต่รูป เด๋วนี้ โอ้โห คุณภาพคับแก้ว ราคาไม่แพง
ถ้าครั้งหน้าเปลี่ยนมือถือใหม่รับรอง รับรองต้องมองซัมซุงไว้ด้วยแน่ๆ

อ่อ วันนี้ไปเดินมาบุญครอง ถามๆร้านว่ามีโปรแกรมไอโน่ไหม
คนขายตอบ ฉับไว ไม่มีค่ะ แป่ว~~

ว่าจะลงเกม กับ ดิคชันนารีซะหน่อย

ว่าแต่ คุกกล้วย นี่เค้ายังอยู่อีกหรือครับ
ตั้งแต่โดนแฉเรื่อง O2 อะไรนั่นไปแล้ว ยังจะกล้าอีกหรือนี่

อยู่ยัั้งยืนยงครับคุณ ขนมนั่นนะ :]] ตอนนี้ราคาไอโน่เท่าไรแล้วครับ
Midobew
Senior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 20:07  

ไม่เกิน 16000ครับ ถ้าจาซื้อ อย่าให้เกิน 16000

ปล. มันก็เป็นธรรมดานะ เรื่องกั๊กของSE~น่ะ แต่ก็ทามใจไว้แล้วอ่ะ ใช้SEแล้วไม่ค่อยผิดหวังเท่าไหร่^^

Samsungก็โอเคนะ ตอนนี้ก็ยอดขายไล่ๆกะโนเกียอยู่
l3ullyl2aG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 20:39  

คือว่าผมเพิ่งซื้อ aino มาเมื่อวันที่ 1 มกราคมนี่เองคับ ผมอยากทราบว่า..ผมจะต้องอัพ fw รึป่าว แล้วผมเจอปัญหาอย่างนึงคือผมบูลทูธ mp3 จาก nokia n73 มาเข้า aino แต่ปรากฎว่าบางเพลงแสดงชื่อเป็นภาษาจีนน่ะคับแต่บางเพลงก็แสดงเป็นภาษาไทย ผมออยากทราบว่าต้องแก้ไขเปลี่ยนภาษาจีนให้เป็นภาษาไทยยังไงคับหรือต้องใช้โปรแกรมเพื่อจะแก้ไข รบกวนผู้รู้ตอบคำถามผมด้วยนะคับ ผมร้อนใจมากเลยคับเพราะโดยส่วนตัวแล้วผมชอบฟังเพลงน่ะคับ

- ขอบคุณล่วงหน้าคับ -
อ่านะ หุหุหุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 22:07  

ราคา 15,200 ครับ ถ้าแถมกระเป๋า 15,700 นี่ละมั้ง ไม่แน่ใจ

ตอนนี้ซัมซุงขายดีกว่า โนเกียเยอะแล้วนะครับ ลองไปถามตามร้านดู
กระแส ทัชโฟนมาแรงจริงๆ ช่วงนี้ใครไม่ทำทัชโฟนออกมาขายก็จอดได้เลย
ยกเว้น บีบี นะ เพราะขานั้น เค้าเน้นแชท

วิธีเช็คว่าเฟิร์มแวร์ใหม่หรือเก่า ง่ายๆ ตามที่มีคนเคยตอบ
ถ้าเกมมี 3 เกม ก็ใหม่ ถ้า 2 เกมก็เก่าจ้า
เห้อ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 22:35  

ขายดีคับ ซัมซุง ราคาก็ดิ่งเร็วมาก ขายดี แต่ขายไปโดนบ่นไป ฟังชั่นครบ แต่เจ้งง่าย ลูกค้าบอกว่า จิ้มไม่ไป เห้อ เซง เซง เซง ขี้เกียจตอบคำถามลูกค้าจัง
พำกฟ้ามีทาง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 01:39  

เห้อ... ผู้เขียน:
ขายดีคับ ซัมซุง ราคาก็ดิ่งเร็วมาก ขายดี แต่ขายไปโดนบ่นไป ฟังชั่นครบ แต่เจ้งง่าย ลูกค้าบอกว่า จิ้มไม่ไป เห้อ เซง เซง เซง ขี้เกียจตอบคำถามลูกค้าจัง

มีโจมตีกันอีกแล้ว ผมว่าจริงๆมันก็ดีกันคนละส่วน มีออกมาดีบ้างลวนบ้างทุกเจ้า
อย่าง Satio ของSEเราก็มีรวนเครื่องค้างต้องเปลี่ยนใหม่ยังมีคนลงบ่นเลย

ผมอยากให้บอร์ดSEเรา สงบสุขแรกข้อมูล สาวกเป็นได้ก็อย่าโจมตี เดียวทุกวันนี้กระแสสังคมก็โจมตีหนักพออยู่แล้ว เรื่องสาวก เนี่ย ค่อยๆปรับภาพลักษณ์กันใหม่ ดีกว่า สักวันคงกลับไปเหมือนเดิม ทั้งในสายตาสื่อ และผู้ใช้ตามบอร์ดต่างๆเอง
RiiG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 11:00  

ทำไมไม่ Full Touch ถ้าFull Touch จะมีปุ่มควบคุมมาทำไม + มันจะมีจุดเด่นของ
Entertainment Unlimited ไหม เขาสร้างมาก็เพื่อให้มันมีจุดเด่น ไม่ใช่เหมือนพวกมือถือธรรมดาทั่วไป ต้องแตกต่างทั้ง ดีไซน์ และ ความสามารถ ซึ่งบางคนอาจไม่ชอบ แต่ก็มีหลายคนที่ชอบในจุดๆนี้ เพราะมันสามารถทั้ง ควบคุมด้วยแผงควบคุม และ ทัชสกรีนไปด้วย ซึ่งลงเกมส์ โปรแกรม
มันก็ไ้ด้ทั้ง ทัช และ ปุ่มควบคุม
และเสียงเพลง ผ่านลำโพง และ ในหูฟังมันก็ไม่ได้แพ้ ไอ้ราคา 20,000+ ที่ฟังชั่นมาตรฐานไม่ครบหรอกนะ

แต่ยอมรับว่า NK SS ขายดีจริงๆ +ดีไซน์สวย บางอัน 2ใน10 --

SE ก็ใช่ว่าจะมีไม่สวย ก็มี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 14:57  

ทำไมไม่ Full Touch ถ้าFull Touch จะมีปุ่มควบคุมมาทำไม + มันจะมีจุดเด่นของ
Entertainment Unlimited ไหม เขาสร้างมาก็เพื่อให้มันมีจุดเด่น ไม่ใช่เหมือนพวกมือถือธรรมดาทั่วไป ต้องแตกต่างทั้ง ดีไซน์ และ ความสามารถ ซึ่งบางคนอาจไม่ชอบ แต่ก็มีหลายคนที่ชอบในจุดๆนี้ เพราะมันสามารถทั้ง ควบคุมด้วยแผงควบคุม และ ทัชสกรีนไปด้วย ซึ่งลงเกมส์ โปรแกรม
มันก็ไ้ด้ทั้ง ทัช และ ปุ่มควบคุม
และเสียงเพลง ผ่านลำโพง และ ในหูฟังมันก็ไม่ได้แพ้ ไอ้ราคา 20,000+ ที่ฟังชั่นมาตรฐานไม่ครบหรอกนะ

แต่ยอมรับว่า NK SS ขายดีจริงๆ +ดีไซน์สวย บางอัน 2ใน10 --

ไอ้ราคา 20,000+ ที่ฟังชั่นมาตรฐานไม่ครบ นี่หมายถึง satio รึป่าว

ตอนนี้ผมใช satioและ aino อยู่ satio ในสายตาผมดีทุกอย่าง ยกเว้นเสียง

aino สวย ลูกเล่นน้อยกว่าsatio แต่เสียงแจ่ม กว่า

แต่ยังไงก็ชอบทั้ง2 ตัว ถือไปไหน มาไหน ภูมิใจไม่เหมือนใครดี ใจนึงก็อยากให้คนหันมาใช้ se เยอะๆ แต่ใจนึง ก็อยากให้เป็นแบบเดิม แบบนี้ เพราะ ไม่อยากให้ se ของเรากลายเป็นมือถือ โหล เกลื่อน ของก๊อปเยอะเหมือนมือถือ หลายค่าย ไม่เชื่อ ไปดูก็ได้ คนใช้เยอะ ก็ไม่ใช่ว่าจะดีเสมอไป
บริษัทอยู่ได้ด้วย?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 19:51  

ไอ้ราคา 20,000+ ที่ฟังชั่นมาตรฐานไม่ครบ นี่หมายถึง satio รึป่าว

ตอนนี้ผมใช satioและ aino อยู่ satio ในสายตาผมดีทุกอย่าง ยกเว้นเสียง

aino สวย ลูกเล่นน้อยกว่าsatio แต่เสียงแจ่ม กว่า

แต่ยังไงก็ชอบทั้ง2 ตัว ถือไปไหน มาไหน ภูมิใจไม่เหมือนใครดี ใจนึงก็อยากให้คนหันมาใช้ se เยอะๆ แต่ใจนึง ก็อยากให้เป็นแบบเดิม แบบนี้ เพราะ ไม่อยากให้ se ของเรากลายเป็นมือถือ โหล เกลื่อน ของก๊อปเยอะเหมือนมือถือ หลายค่าย ไม่เชื่อ ไปดูก็ได้ คนใช้เยอะ ก็ไม่ใช่ว่าจะดีเสมอไป

ผมว่ามันจะใช้น้อย จนน้อยลงเรื่อยๆแล้วหายไปแบบMoto มากกว่านะ
ตอนMoto จะหายคนในเว็บเฉพาะของMoto ก็ไม่คาดคิดว่ามันจะหาย ก็ยังทรงๆ
เผลอแปบเดียว หุหุ หายไปจากตลาดไทยยาวเลย กว่าj-martจะเอารุ่นถูกๆมาขายอีกรอบ

คนถือน้อย ยอดขายก็เท่ากับน้อยตาม บริษัท SEไทย ที่ต้องการเพื่ออยู่รอดก็ อยู่ด้วยยอดขาย นะครับ ไม่ได้อยู่ด้วยภาพลักษณ์ในตลาด ขนาดสรุปยอด LCD ของSOny ที่เพิ่งสรุปประจำปีออกมา ยังทำหน้าร้านตามต่างจังหวัดและ รอบๆตัวเมืองหายไปหลายสิบหน้าร้านแล้วนะครับ

บริษัทจะอยู่ได้ มันใช้ปัจจัยอะไร ก็คงรู้ๆกันนะครับ

มือถือหาคนถือยากไม่โหล มันก็มี คำว่าจำหน่ายได้น้อย ตามติดมาเป็นเงา อยู่แน่แท้ครับ

มันคือเรื่องจริงที่ เห็นหลายเจ้าเวียนว่ายหายไปจนชินตาตั้งแต่ ครั้งของ มือถือ ยี่ห้อ ซีเมน แล้วหละครับ

ยอดขายอาจไม่ใช่เรื่องที่ผู้ซื้อต้องสนใจ แต่เมื่อคนจำหน่ายเห็นไม่คุ้มก็ตัดส่วนนั้นทิ้ง

ทีนี้คนซื้อก็จะรู้ว่า การต้องหาแต่เครื่องนอกมาใช้ มันสืบมาจาก ยอดขายด้วยนี่หว่า -*-

นึกว่าไม่ต้องสนซะอีก ภาพลักษณ์มันต่อทุนไม่ได้อะ
chrono1418
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 20:21  

Shocked
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 20:27  

บริษัทอยู่ได้ด้วย? ผู้เขียน:

ผมว่ามันจะใช้น้อย จนน้อยลงเรื่อยๆแล้วหายไปแบบMoto มากกว่านะ
ตอนMoto จะหายคนในเว็บเฉพาะของMoto ก็ไม่คาดคิดว่ามันจะหาย ก็ยังทรงๆ
เผลอแปบเดียว หุหุ หายไปจากตลาดไทยยาวเลย กว่าj-martจะเอารุ่นถูกๆมาขายอีกรอบ

คนถือน้อย ยอดขายก็เท่ากับน้อยตาม บริษัท SEไทย ที่ต้องการเพื่ออยู่รอดก็ อยู่ด้วยยอดขาย นะครับ ไม่ได้อยู่ด้วยภาพลักษณ์ในตลาด ขนาดสรุปยอด LCD ของSOny ที่เพิ่งสรุปประจำปีออกมา ยังทำหน้าร้านตามต่างจังหวัดและ รอบๆตัวเมืองหายไปหลายสิบหน้าร้านแล้วนะครับ

บริษัทจะอยู่ได้ มันใช้ปัจจัยอะไร ก็คงรู้ๆกันนะครับ

มือถือหาคนถือยากไม่โหล มันก็มี คำว่าจำหน่ายได้น้อย ตามติดมาเป็นเงา อยู่แน่แท้ครับ

มันคือเรื่องจริงที่ เห็นหลายเจ้าเวียนว่ายหายไปจนชินตาตั้งแต่ ครั้งของ มือถือ ยี่ห้อ ซีเมน แล้วหละครับ

ยอดขายอาจไม่ใช่เรื่องที่ผู้ซื้อต้องสนใจ แต่เมื่อคนจำหน่ายเห็นไม่คุ้มก็ตัดส่วนนั้นทิ้ง

ทีนี้คนซื้อก็จะรู้ว่า การต้องหาแต่เครื่องนอกมาใช้ มันสืบมาจาก ยอดขายด้วยนี่หว่า -*-

นึกว่าไม่ต้องสนซะอีก ภาพลักษณ์มันต่อทุนไม่ได้อะ

SE ก็ยอดขายน้อยมาเรื่อยๆหลายปีแล้วล่ะครับ และถึงแม้ผลประกอบการล่าสุดยังติดลบอยู่เนื่องจากพิษเศรษฐกิจนั้น แต่ถ้ามองในแง่การพัฒนาแล้วถือว่าติดลบน้อยลงกว่าเดิมมากเมื่อเทียบกับระยะเวลาเดียวกันกับอีกค่ายแม้จะบวกก็จริงแต่ก็เพิ่มน้อยกว่าเมื่อคิดเป็น % ครับ

ในโลกความจริงแต่ละบริษัทไม่จำเป็นต้องมีแต่กำไรมากๆจึงอยู่รอด หรือ ขาดทุนแล้วจะเจ้งเสมอไป แค่นั้นหรอกครับ บริษัทที่เป็นกลางๆกำไรบ้างขาดทุนบ้างก็ใช่ว่าจะอยู่ไม่ได้ครับ มันอยู่ที่การจัดการกับปัญหาที่เกิดขึ้นต่างหากที่เป็นตัวตัดสินว่าจะอยู่ได้หรือไม่

ซึ่งผมว่า SE ยังยึดในความเป็นตัวของตัวเองอยู่ได้และยังรอดมาได้แบบนี้ก็ถือว่าน่าประทับใจแล้วล่ะครับ ลองดูผลประกอบการ Q4 นี้ก่อนครับค่อนข้างมั่นใจว่าตัวเลขต้องออกมาเป็นที่พอใจแน่นอน...
โลกลำเอียง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2010 00:24  

^
^
ตอน Moto ต้องลาโรง จากไทย ก็แบบนี้ครับ
สรุปทุกวันนี้เมืองนอกขายกันโครมๆ แต่ในไทยสูญพันธ์

แต่เครื่องหิ้วเดียวนี้ก็หาซื้อไม่ยากแล้ว แต่เสียทีอาจลำบากหน่อย

ส่วนเรื่องอุปกรณ์อื่นๆของ Sony ที่สื่อด้านการตลาด วิเคราะเอามาลง ว่า
สินค้า Sony ตกแทบทุกสินค้า คงไม่ต้องกล่าวถึงกัน เอาเป็นว่าแยกคนละส่วน ถึงในปีเดียวกันอีกเจ้าจะยอดพุ่งก็เถอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2010 00:49  

โลกลำเอียง ผู้เขียน:
^
^
ตอน Moto ต้องลาโรง จากไทย ก็แบบนี้ครับ
สรุปทุกวันนี้เมืองนอกขายกันโครมๆ แต่ในไทยสูญพันธ์

แต่เครื่องหิ้วเดียวนี้ก็หาซื้อไม่ยากแล้ว แต่เสียทีอาจลำบากหน่อย

ส่วนเรื่องอุปกรณ์อื่นๆของ Sony ที่สื่อด้านการตลาด วิเคราะเอามาลง ว่า
สินค้า Sony ตกแทบทุกสินค้า คงไม่ต้องกล่าวถึงกัน เอาเป็นว่าแยกคนละส่วน ถึงในปีเดียวกันอีกเจ้าจะยอดพุ่งก็เถอะ

Sony กับ SE คนละบริษัทกันชัดเจนครับอย่าเอามารวมกัน

อีกอย่างคือจะอยู่หรือไปถ้ามีโทรศัพท์ดีๆมาให้ใช้ยังไงก็ไม่เป็นปัญหาอยู่แล้วครับ
Don'tknow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2010 01:17  

อย่าง Zn5 นี่ถ้า J-mart ไม่เอาเข้ามาขายนี้ คนไทยคงไม่มีทางได้ใช้
หลังจากต้องมองดูต่างประเทศใช้มาเป็นปี

ผมว่าถ้าไม่มีตัวแทนมองเห็นว่าเอาเข้ามาจะคุ้มนี่ ได้หนาวๆ
เป็นปัญหาของสาวก แบบผมเลยนะ

เพราะคงไม่รักจนขนาดนั้น เพราะราคาSE ก็รู้ๆว่าสูง ถ้าต้องมาคอยหิ้ว หาที่ซ่อมไม่ได้ด้วยนี้ใครมันจะกล้า(ถึงมีนี่จะเหลือกี่%หว่า)
งานเข้า ปัญหาเกิดเลย เจ้านาย

ปล.แต่สินค้าอื่นๆของโซนี่เนี่ย ตัวอื่นๆที่นอกจาก มือถือ เดี๋ยวนี้อยู่จะทำตลาดลำบากจริงๆ ไม่รู้เพราะค่าครองชีพรึเปล่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2010 01:48  

ถ้าอยากใช้คนเค้าก็ขวนขวายหามากันเองได้อยู่แล้ว ขนาด N900 ของค่ายดังไม่นำเข้ามายังหามาใช้กันได้สบายๆ ยิ่งหาใช้ยากสิดี เพราะมือถือจะได้ไม่เกร่อจนเป็นมือถือตลาดๆทั่วไปอย่างที่ i ,b เป็นอยู่ตอนนี้ แรกๆดูดีมีระดับแต่สักพักก็กลายเป็นมือถือชาวบ้านไปซะอย่างนั้นเพราะเห่อใช้ทั้งมือ 1 มือ 2 เต็มตลาดกันหมด SE อย่างที่เป็นอยู่นี่แหละดีแล้ว
เอ1234
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2010 22:05  

se ไม่มีทางหายไปไหนได้หรอกครับ ตราบใดที่แฟนคลับ se ยังเหนียวแน่น
เอ1234
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2010 22:26  

ถ้าอยากใช้คนเค้าก็ขวนขวายหามากันเองได้อยู่แล้ว ขนาด N900 ของค่ายดังไม่นำเข้ามายังหามาใช้กันได้สบายๆ ยิ่งหาใช้ยากสิดี เพราะมือถือจะได้ไม่เกร่อจนเป็นมือถือตลาดๆทั่วไปอย่างที่ i ,b เป็นอยู่ตอนนี้ แรกๆดูดีมีระดับแต่สักพักก็กลายเป็นมือถือชาวบ้านไปซะอย่างนั้นเพราะเห่อใช้ทั้งมือ 1 มือ 2 เต็มตลาดกันหมด SE อย่างที่เป็นอยู่นี่แหละดีแล้ว

เห็นด้วย อย่างแรงง แบบนี้น่ะดีแล้ววว อิอิ

Sony Ericsson make.believe
น่ารัก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2010 23:54  

เอ1234 ผู้เขียน:
se ไม่มีทางหายไปไหนได้หรอกครับ ตราบใดที่แฟนคลับ se ยังเหนียวแน่น

Moto ก็มีแฟนคลับในไทยเหนียวแน่ ตั้งแต่ยุค
Moto v200
Moto v3 จนหลายรุ่นชนะเลิศมือถือออกแบบยอดเยี่ยมระดับโลก
แฟนๆตรึม แฝงปุ่มกดฮิตระเบิด

แล้วไง...................... เหนียวแน่นแล้วก็
ไม่ทำเงิน ก็ม้วนเสื่อ

จบ.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 00:30  

น่ารัก ผู้เขียน:

Moto ก็มีแฟนคลับในไทยเหนียวแน่ ตั้งแต่ยุค
Moto v200
Moto v3 จนหลายรุ่นชนะเลิศมือถือออกแบบยอดเยี่ยมระดับโลก

แล้วไง...................... เหนียวแน่นแล้วก็

จบ.

แล้ว Moto มาเกี่ยวอะไรกับ SE?

การม้วนเสื่อกลับนั้นมันเกิดจากการตัดสินใจของผู้บริหารเองไม่ใช่หรือ ที่ไม่กล้าที่จะเสี่ยงสู้ตลาดต่อไปในช่วงซบเซา แค่นี้ก็เป็นอะไรเห็นๆอยู่ว่าแค่การตัดสินใจของ 2 บริษัทก็ต่างกันมากแค่ไหนจากที่เห็นได้ตอนนี้ ทำยังกับว่า Moto เจ้งปิดบริษัทล้มละลายซะงั้น? แต่ที่จริงในต่างกระเทศก็ยังมีกระแสอยู่ Droid ก็เพิ่งเปิดตัวตอบรับก็โอเค ครับ

สุดท้ายก็แค่ยก Moto มาเทียบ...ทำเหมือนยังกับว่าทีมผู้บริหารเป็นทีมเดียวกันซะงั้น
เอ1234
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 09:17  

น่ารัก ผู้เขียน:

Moto v200

จบ.

แล้ว Moto มาเกี่ยวอะไรกับ SE?

การม้วนเสื่อกลับนั้นมันเกิดจากการตัดสินใจของผู้บริหารเองไม่ใช่หรือ ที่ไม่กล้าที่จะเสี่ยงสู้ตลาดต่อไปในช่วงซบเซา แค่นี้ก็เป็นอะไรเห็นๆอยู่ว่าแค่การตัดสินใจของ 2 บริษัทก็ต่างกันมากแค่ไหนจากที่เห็นได้ตอนนี้ ทำยังกับว่า Moto เจ้งปิดบริษัทล้มละลายซะงั้น? แต่ที่จริงในต่างกระเทศก็ยังมีกระแสอยู่ Droid ก็เพิ่งเปิดตัวตอบรับก็โอเค ครับ

สุดท้ายก็แค่ยก Moto มาเทียบ...ทำเหมือนยังกับว่าทีมผู้บริหารเป็นทีมเดียวกันซะงั้น

ช่างเค้าเถอะครับ คุณ รอดูก่อนค่อยบ่น~

เค้าจะพูดยังไงช่างเค้าเถอะ มันป็นสิทธิส่วนบุคลที่เค้าจะแสดงความคิดเห็น ครับ

แต่ยังไงผมก็ยัง เชื่อมั่นใน ตัวแฟนคลับ se ที่ยังคงเหนียวแน่น กว่า moto แน่นอน !

se จะไม่มีวันหายไปไหนได้หรอกกกก อิอิ
chrono1418
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 11:52  

Shocked
l3ullyl2aG
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 20:12  

ไม่มีใครตอบของผมเลยยยยย... แงๆ ^^
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 20:52  

กลายเป็นกระทู้วิเคราะเศรษฐกิจมือถือไปตั้งแต่เมื่อไหร่ล่ะเนี่ย ไม่เห็นมีสาระอะไรของไอโน่ให้อ่านเลย เฮ้อ ใช้se ใช้moto ใช้nokia ใช้samsung ก็โทรได้เหมือนกัน ใครจาเจ๊ง ใครจาพัง ก็อีกเรื่อง ทามยังกะโมโตเจ๊งแล้วเราจะตาย SEขายไม่ออกบ้านเราจะระเบิด(-_-"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 20:53  

l3ullyl2aG ผู้เขียน:
ไม่มีใครตอบของผมเลยยยยย... แงๆ ^^

ช่อจีนนี้ต้องใช้โปรแกรมมาแก้ Tag ของไฟล์ MP3 ครับ หน้าเก่าๆมีบอกไว้ลองย้อนกลับไปดูนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 23:39  

ซื้อมาเมื่อ 28 ธันวา ครับ ที่ศูนย์เดอะมอลล์บางกะปิ
ลองเล่นดู รู้สึกว่ามันตอบสนองช้านิดหน่อย บ้างทีมีค้างด้วย
เลยไม่แน่ใจว่าเป็นซอฟต์แวร์ตัวใหม่หรือเปล่า
ตอนซื้อถามพนักงานที่ร้านก็บอกว่าซอฟต์แวร์ตัวใหม่
ลองกดดูในเครื่องตรง "อัปเดคซอฟค์แวร์" ก็ขึ้นว่า

"เวอร์ชั่นซอฟต์แวร์ปัจจุบัน:
1226-0429
R1BA049
090921
Sony Ericsson"

ลองอัปเดตดูเครื่องก็บอกว่าเป็นซอฟต์แวร์ล่าสุด
ก็เลยงงอยู่ ว่าเป็นที่อะไรกันแน่ ???
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 23:23  

ซื้อมาเมื่อ 28 ธันวา ครับ ที่ศูนย์เดอะมอลล์บางกะปิ
ลองเล่นดู รู้สึกว่ามันตอบสนองช้านิดหน่อย บ้างทีมีค้างด้วย
เลยไม่แน่ใจว่าเป็นซอฟต์แวร์ตัวใหม่หรือเปล่า
ตอนซื้อถามพนักงานที่ร้านก็บอกว่าซอฟต์แวร์ตัวใหม่
ลองกดดูในเครื่องตรง "อัปเดคซอฟค์แวร์" ก็ขึ้นว่า

1226-0429
R1BA049
090921

ลองอัปเดตดูเครื่องก็บอกว่าเป็นซอฟต์แวร์ล่าสุด
ก็เลยงงอยู่ ว่าเป็นที่อะไรกันแน่ ???

อาจจะเป็นเพราะว่ามันเป็นเครื่องลอง เปิดมันทั้งวันทั้งคืน คนเล่นโปรแกรมค้างไว้บ้าง ก็ได้นะครับ แต่ถ้าเป็นที่เฟิร์มแวร์ ก็...ทำใจ แต่ผมว่า เครื่องลองในศูนนย์ ส่วนใหญ่มันจาเป็นแบบนี้แหละ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2010 00:56  

Midobew ผู้เขียน:

1226-0429
R1BA049
090921

อาจจะเป็นเพราะว่ามันเป็นเครื่องลอง เปิดมันทั้งวันทั้งคืน คนเล่นโปรแกรมค้างไว้บ้าง ก็ได้นะครับ แต่ถ้าเป็นที่เฟิร์มแวร์ ก็...ทำใจ แต่ผมว่า เครื่องลองในศูนนย์ ส่วนใหญ่มันจาเป็นแบบนี้แหละ

ผมหมายถึงเครื่องของผมเองครับ ไม่ใช่เครื่องลอง Very Happy
แต่เมื่อวันก่อนเอาไปให้ที่ศูนย์ดู ก็ทราบว่าเป็นซอฟต์แวร์ตัวเก่า(ก็ไหนตอนซื้อบอกว่าตัวใหม่) ทางศูนย์เลยอัพเดตเป็นตัวใหม่ให้ฟรีครับ ตอนนี้ก็ใช้งานได้ดี ไหลลื่นกว่าเดิมเยอะเลยครับ Wink
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2010 01:04  

Midobew ผู้เขียน:

1226-0429
R1BA049
090921

ผมหมายถึงเครื่องของผมเองครับ ไม่ใช่เครื่องลอง Very Happy
แต่เมื่อวันก่อนเอาไปให้ที่ศูนย์ดู ก็ทราบว่าเป็นซอฟต์แวร์ตัวเก่า(ก็ไหนตอนซื้อบอกว่าตัวใหม่) ทางศูนย์เลยอัพเดตเป็นตัวใหม่ให้ฟรีครับ ตอนนี้ก็ใช้งานได้ดี ไหลลื่นกว่าเดิมเยอะเลยครับ Wink

โอว์ ขออภัยครับ เอิ๊กๆ บางที ใหม่ตอนซื้อ อาจจะกลายเป็นเก่าไปแล้วก็ได้ ยังไงก็ยินดี ที่ได้อัพใหม่ ลื่นไหลกว่าเดิมด้วยครับ ^^ น้องโนะ น่ารัก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 01:21  

บริษัทอยู่ได้ด้วย? ผู้เขียน:

แนะนำว่าน่าจะไปหาเรื่องpricing positioning น่าจะดีนะครับ
ผมว่ายุคนี้การตลาดและสินค้าที่เล่นกับ self esteem เป็นทางเลือกที่ถูกต้องที่สุดแล้ว
ถ้ามองในมุมที่คุณมอง สินค้าแฟชั่นทั้งหลายที่ราคาแพงตัวเช่นเสื้อผ้าสินค้าพวกนั้นคงล้มละลายกันไปหมดแล้วละครับ

การตลาดอยู่ที่ความคิดสร้างสรรค์ และมุมมอง
appleเองก็ไม่เคยคิดลดตัวเองมาแข่งกับพวกเครื่องเล่นmp3 mp4
ซึ่งพวกนั้นเล่นไฟล์วีิีดีโอได้ก่อน ipodเป็นปีๆ apple แสดงให้เห็นว่าผมไม่จำเป็นต้องไปแข่ง
ลองคิดภพดูสิครับ พอพงกเครื่องเล่นmp3 mp4 เล่นวีดิโอได้ appleรีบออก ipodตัวใหม่เล่น วีดิโอได้ ออกมา ภาพลักษณ์มันต่างกันโดยสิ้นเชิงครับ

ผมว่า SE เองก็มี Positioning ทีเค้าตั้งไว้ในตลาดแล้ว ถึงแม้ว่ามันจะไม่เป็น เอกลักษณ์ได้เท่า apple แต่ผมก็มองว่าเค้ารักษาจุดยืนของเค้าไว้ได้ดีกว่า วิ่งตามกระแสนะครับ

ไม่ได้ว่า SEดีกว่า ยี่ห้อไหนๆ แต่ผมพูดในแงมุมการทำการตลาดมากกว่า
่ส่วนตัวผมทึ่งในการวางจุดยืนแนวทาง และการตลาดของ appleมากๆ เค้าทำให้เห็นว่า
ไม่จำเป็นต้องไปทำสงครามกับคู่แข่งเป็นร้อยเป็นพันก็ได้ เพียงแต่เรารู้จักมองคิด และรักษาจุดยืนไว้ให้ดี ซึ่งผมเชื่อว่า appleทำการตลาดกับ self esteemนะครับ

ผิดถูกอะไรก็ขอโทษแล้วกันนะครับ
มอส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 03:44  

มาอีกแล้วแบบนี้ ทำมาเหมือน Samsung อยู่รุ่นนึงเลย

ไม่เข้าใจว่าจะทำเป็นสไลด์ด้วยทำไม ในเมื่อจอก็เป็น ทัชสกรีน

อ่ะน่ะ จะทำให้ยาว ไปไหนเน้อ

Crying or Very sad Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 14:20  

อยากทราบว่าตรงที่บอกระดับสัญญาณ มุมบนซ้าย
มีตัว E หรือ G ขึ้นมาตรงขีดระดับสัญญาณ มันคืออะไรครับ
พอดีเพิ่งใช้ SE เครื่องแรกน่ะครับ ยังงงๆอยู่ Wink
sanada
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 16:46  

อยากทราบว่าตรงที่บอกระดับสัญญาณ มุมบนซ้าย
มีตัว E หรือ G ขึ้นมาตรงขีดระดับสัญญาณ มันคืออะไรครับ
พอดีเพิ่งใช้ SE เครื่องแรกน่ะครับ ยังงงๆอยู่ Wink

เป็นการแสดงว่าอยู่ในพื้นที่ๆมี edge หรือ gprs ครับ เฉยๆ ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 23:45  

ในต่างประเทศ มือถือโซนี่นั้นบอกตรงๆนะครับใช้งานกันมากกว่าบ้านเราเยอะครับ ย้ำครับว่า Sony ไม่มีทางตายแน่นอนครับ
อ่านะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 22:47  

ตอนนี้ไม่ตายหรอกครับ
แต่ต่อไปไม่แน่ เพราะ จุดขายมันสู้ บีบี ไม่ได้ที่เน้นแชท
ไอโฟน เน้นบันเทิง ซัมซุง ราคาถูก และ ไม่กั๊ก
ไอโมบาย ที่ขายถูกมากๆ เอชทีซี ที่ฟังค์ชั่นเทพมากๆ
ตอนนี้บอกตามตรงว่ามองไงๆก็สู้เค้าไม่ได้
แถมกูเกิ้ล ก็กำลังจะมาแย่งส่วนแบ่งตลาดอีกราย
se เด่นเพลง แต่กั๊กรูแจ๊ค 3.5 ผมมีหูฟังดีๆ กลับใช้ไม่ได้ซะงั้น
นี่ถ้ารุ่นต่อๆไปราคาเปิดตัวแพงอีกล่ะก็เตรียมม้วนเสื่อกลับบ้าน
ตอนนี้ไม่รู้ว่า ส่วนแบ่งตลาด se เท่าไหร่
แต่ที่รู้มาอย่าง ss จะออกรุ่นใหม่ ทัช(อีกแล้ว) ราคา 4250 อึ้งๆๆ
แย่จัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 23:29  

เลิกใช้ตั้งนานแล้วครับ เครื่องก็น้อย แพง ไม่คุ่มค่าเลย ส่วนใหญ่คนที่ใช้จะเป็นคนที่เคยใช้รุ่นเก่าๆมาก่อน คนใหม่เค้าไม่ใช้แล้วครับ
เรื่องของผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 10:24  

อ่านะ ผู้เขียน:
แต่ต่อไปไม่แน่ เพราะ จุดขายมันสู้ บีบี ไม่ได้ที่เน้นแชท
ไอโฟน เน้นบันเทิง ซัมซุง ราคาถูก และ ไม่กั๊ก
ไอโมบาย ที่ขายถูกมากๆ เอชทีซี ที่ฟังค์ชั่นเทพมากๆ
ตอนนี้บอกตามตรงว่ามองไงๆก็สู้เค้าไม่ได้
แถมกูเกิ้ล ก็กำลังจะมาแย่งส่วนแบ่งตลาดอีกราย
se เด่นเพลง แต่กั๊กรูแจ๊ค 3.5 ผมมีหูฟังดีๆ กลับใช้ไม่ได้ซะงั้น
นี่ถ้ารุ่นต่อๆไปราคาเปิดตัวแพงอีกล่ะก็เตรียมม้วนเสื่อกลับบ้าน
ตอนนี้ไม่รู้ว่า ส่วนแบ่งตลาด se เท่าไหร่
แต่ที่รู้มาอย่าง ss จะออกรุ่นใหม่ ทัช(อีกแล้ว) ราคา 4250 อึ้งๆๆ

บีบี มืถือตลาด ก๊อป กันให้เกลื่อน เป็นกระแส เห่อ เป็นระยะๆ
ไอโฟน นั่น ยิ่งกว่า ไม่อยากจะพูด เกลื่อน แทบจะไม่เหลือเอกลักษณ์ ความไฮโซ หรือ ความเป็สุดยอดเลย

จุดยืนหรือ แนวทาง เรามันคนละอย่าง บีบี ก็ ส่วนบีบี ไอโฟน ก็ส่วนไอโฟน โซนี่ไม่ได้ เอาปืนไปบังคับใคร ให้มาใช้ คุฯไม่อยากใช้ เราก็ไม่ได้ต้องการความคิดเห็น จากคุณ

se ยังงแนวทาง ไม่ตลาด ไม่บ้านๆ สวย ไม่เหมือนใคร อีก อย่างไม่ เกลื่อน เป็นแบบนี้อะดีแล้ววววววววววว ชอบ.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 20:36  

เรื่องของผม ผู้เขียน:
อ่านะ ผู้เขียน:

บีบี มืถือตลาด ก๊อป กันให้เกลื่อน เป็นกระแส เห่อ เป็นระยะๆ
ไอโฟน นั่น ยิ่งกว่า ไม่อยากจะพูด เกลื่อน แทบจะไม่เหลือเอกลักษณ์ ความไฮโซ หรือ ความเป็สุดยอดเลย

จุดยืนหรือ แนวทาง เรามันคนละอย่าง บีบี ก็ ส่วนบีบี ไอโฟน ก็ส่วนไอโฟน โซนี่ไม่ได้ เอาปืนไปบังคับใคร ให้มาใช้ คุฯไม่อยากใช้ เราก็ไม่ได้ต้องการความคิดเห็น จากคุณ

se ยังงแนวทาง ไม่ตลาด ไม่บ้านๆ สวย ไม่เหมือนใคร อีก อย่างไม่ เกลื่อน เป็นแบบนี้อะดีแล้ววววววววววว ชอบ.

เห็นด้วยครับ ชอบเพราะมันไม่เกลื่อนไม่ตลาดนี่แหละ สวย เด่นดี คนใช้น้อยก็ไม่ได้มีผลกระทบอะไรกับตัวเองเลยสักนิดคิดไปเพื่อ?
แย่จัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 21:11  

ที่คนใช้เยอะเพราะว่ามันดีไงครับ คนที่ไม่ค่อยใช้เพราะมันไม่คุ้มที่จะซื้อไงครับ Laughing
กำลังจาซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 22:53  

สวัสดีครับ ผมก้อเป็นสาวก sony เหมือนกัน ตอนแรกว่าจะหนีไปใช้ nokia แต่เพิ่งเดินมาเห็น aino สีขาวสวยมากมาย อ่านบอร์ดในนี้มาก้อเยอะละครับแต่แอบงงอยู่นิดนึงขอถามผู้รู้หน่อยนะครับ

-- มีใครลง opera mini เล่นเน็ตแล้วเป็นงัยบ้างครับ touch screen ดีมั้ยครับ
-- มันมีไรแถมบ้างอะครับ และราคาประมาณเท่าไหร่ละครับ
-- ผมเช็ค firmware ไม่เป็นอะครับต้องกดอะไรเหรอครับ ถ้าซื้อตามร้านอื่น ๆ จะให้ศูนย์ sony up ให้ได้มั้ยครับ เค้าจะบริการเราดีป่าวครับ
-- led flash มันเป็นยังงัยเหรอครับ ใช่ที่ยิงแสงขาว ๆ ไว้ก่อนละค่อยกดถ่ายใช่ป่าวครับ

ขอบคุณมาก ๆ เลยคับ ดีใจที่บอร์ด นี้ไม่ค่อยมีใครโจมตีไรกันเหมือนบอร์ดอื่น ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 23:11  

กำลังจาซื้อ ผู้เขียน:
สวัสดีครับ ผมก้อเป็นสาวก sony เหมือนกัน ตอนแรกว่าจะหนีไปใช้ nokia แต่เพิ่งเดินมาเห็น aino สีขาวสวยมากมาย อ่านบอร์ดในนี้มาก้อเยอะละครับแต่แอบงงอยู่นิดนึงขอถามผู้รู้หน่อยนะครับ

-- มีใครลง opera mini เล่นเน็ตแล้วเป็นงัยบ้างครับ touch screen ดีมั้ยครับ
-- มันมีไรแถมบ้างอะครับ และราคาประมาณเท่าไหร่ละครับ
-- ผมเช็ค firmware ไม่เป็นอะครับต้องกดอะไรเหรอครับ ถ้าซื้อตามร้านอื่น ๆ จะให้ศูนย์ sony up ให้ได้มั้ยครับ เค้าจะบริการเราดีป่าวครับ
-- led flash มันเป็นยังงัยเหรอครับ ใช่ที่ยิงแสงขาว ๆ ไว้ก่อนละค่อยกดถ่ายใช่ป่าวครับ

ขอบคุณมาก ๆ เลยคับ ดีใจที่บอร์ด นี้ไม่ค่อยมีใครโจมตีไรกันเหมือนบอร์ดอื่น ๆ

-OperaMini เล่นเน็ทได้ลื่นครับ Full touch เลย
-ราคาร้านขายจะอยู่ที่ 15000-15500 ครับซื้อศูนย์ราคายังเท่าเดิมอยู่ ส่วนของแถมต้องไปคุยเองแล้วล่ะครับ
-FW เช็คได้โดยกด > * < < * < * ครับสามารถไปอัพที่ศูนย์ได้ฟรีหรือสามารถอัพเองที่บ้านได้โดยไม่ต้องเข้าศุนย์ได้ผ่านโปรแกรม Update ครับ
-LED Flash ก็ที่ใช้แทนไฟฉายที่มีในรุ่นทั่วๆไปแหละครับมันแค่ส่องสว่างช่วยโฟกัสมากกว่า ต่างกับ Xenon ในกล้องจริงๆ(และ Satio)
กำลังจาซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 23:15  

ขอบคุณมากคับคุณ รอก่อนค่อยบ่น

จะได้ไปสอยซะที ฮ่า ๆ (รอเงินเดือนก่อน - -)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: