Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson AINO - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 986 / เข้าชม: 1949310
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson AINO - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 21:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

แย่จัง ผู้เขียน:
ที่คนใช้เยอะเพราะว่ามันดีไงครับ คนที่ไม่ค่อยใช้เพราะมันไม่คุ้มที่จะซื้อไงครับ Laughing

ไม่ใช่ของมันดี อย่างเดียวหรอกครับ บ้าเห่อ และ บ้านนอกกกกก ที่สู๊ดดดดดด Laughing
mudang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^^
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 22:31  

กำลังอยากได้มือถือใหม่เหมือนกันอะแต่กำลังดูตัวนี้อยู่

เลยอยากถามผู้รู้หน่อยอะคับว่า AINO ตอนนี้มีปัญหาอะไรบ้างคับ

เหมาะสมที่จะเอามาใช้ในระยะยาวมั้ยอะคับ (สำหรับคนไม่ได้คิดอะไรมากคับ)

แต่ส่วนตัวชอบดีไซน์ของ AINO ด้วยอะคับ

แล้วราคาที่เหมาะสมกับ สเปก นี้น่าจะเท่าไรอะคับจะได้รอให้ราคาตกกว่านี้หน่อยคับ
รอดูก่อนค่อยบ่น~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ^^
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 22:38  

mudang ผู้เขียน:
กำลังอยากได้มือถือใหม่เหมือนกันอะแต่กำลังดูตัวนี้อยู่

เลยอยากถามผู้รู้หน่อยอะคับว่า AINO ตอนนี้มีปัญหาอะไรบ้างคับ

เหมาะสมที่จะเอามาใช้ในระยะยาวมั้ยอะคับ (สำหรับคนไม่ได้คิดอะไรมากคับ)

แต่ส่วนตัวชอบดีไซน์ของ AINO ด้วยอะคับ

แล้วราคาที่เหมาะสมกับ สเปก นี้น่าจะเท่าไรอะคับจะได้รอให้ราคาตกกว่านี้หน่อยคับ

ส่วนตัวผมว่าแม้แต่ราคาเปิดเมื่อเทียบ Spec มันก็คุ้มยู่แล้วครับ

แต่ลองรอดูงาน TME ดูก็น่าจะดีเผื่อได้ของแถม
Leinoff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson AINO - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2010 05:25  

เบื่อพวกเอาไปเทียบกับมือถือยี่ห้ออื่น
บางรุ่นบางยี่ห้อมันก็คนละตลาด คนละกลุ่มเป้าหมายกันเลย
ไม่ใช่ว่าโทรศัพท์ยี่ห้ออื่นไม่ดี แต่มันก็มีกลุ่มลูกค้าต่างกันไป
เอามาเทียบแบบหลับหูหลับตา คิดได้ยังไง
ElleroSe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2010 12:06  

พวกมา discredit นี่ ไม่ใช้ยังพอว่า แถมมาด่าเพิ่ม หาว่ายี่ห้ออื่นดีกว่า (มันเข้าสุภาษิตไทยที่ว่า มือไม่พาย เอา..ราน้ำ นะครับคุณ) คุณก็ไปใช้สิครับ มาบ่นอะไรบอร์ดนี้ คิดว่าสาวก se ไม่มีความคิด หรือไม่มองมือถือยี่ห้ออื่นหรือไงครับ ตอนนี้ผมใช้ aino อยู่ .. ก่อนที่ผมจะซื้อ ผมก็ไปมองหลายตัวตอนงาน mobile expo เช่นกัน แต่ก็ไม่เห็นจะมีอะไรดีกว่าเลย
แย่จัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2010 13:07  

เรื่องของผมม ผู้เขียน:
ที่คนใช้เยอะเพราะว่ามันดีไงครับ คนที่ไม่ค่อยใช้เพราะมันไม่คุ้มที่จะซื้อไงครับ Laughing

ไม่ใช่ของมันดี อย่างเดียวหรอกครับ บ้าเห่อ และ บ้านนอกกกกก ที่สู๊ดดดดดด Laughing

แสดง่วาคนใช้พวก ไอโฟน บีบี บ้านนอก โอ๊ยยยย คิดได้ไง ถ้าบ้านนอกจริง แถวสยาม พารากอน ก็มีแต่พวกบ้านนอกแล้วครับ โซนี่มากกว่ามั้งครับที่ ไปเดินแถวนั้นคนใช้น้อยมากๆๆ Very Happy
อ่านะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2010 20:30  

คิดว่าผมไม่เบื่อรึไง อยากให้ se มีคนใช้เยอะขึ้น
อะไรไม่ดีก็ติ อยากให้มันดีขึ้นพัฒนาขึ้น
อย่างน้อยๆมันก็มีฟีดแบคกลับไป พัฒนาสินค้า
ดีกว่าพวก โง่งม สาวก se ไปวันๆ se ดีไปหมด
ดีจนคนใช้น้อยลงเรื่อยๆ แถมไปว่าของค่ายอื่นว่าโหล
มิน่ามีแต่คนด่าถึงสาวก se เซ็ง เค้าด่ากลับก็ไม่แปลกหรอกนะ
อย่าง rep.ก่อนๆก็ด่าว่าคนอื่น ใช้ fastport ไม่เป็น
มันเสียง่าย เพราะต้องหักออกเวลาถอด
พอร์ตเดียว ก็หักกันอยู่อย่างงั้นละ เสียไวก็ไม่แปลกนี่
เค้าอยากให้พัฒนาก็ไปว่าเค้า
ที่คนใช้น้อยลงเพราะมันมีจุดด้อย ยังจะมาคนละตลาดอีก
ตอนนี้มันไม่เกี่ยวละว่าคนละตลาดหรือไม่
เกี่ยวอย่างเดียวว่าทำให้มันดีคนประทับใจ ก็จบ
สินค้าอะไรก็ตามที่ดี น่าประทับใจ ไงๆ คนก็ซื้อ
หลับหูหลับตาเชียร์เข้าไป เซ็ง
Midobew
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2010 23:37  

อยากใช้อะไรก็ใช้กันไปตามใจฉันดีกว่า ถ้าพอใจกับSE ไม่ว่าจามีfastportหรืออะไรก็ใช้ได้ ถึงอยากจะบอกให้พัฒนา แต่ผมว่าคงจะยาก Sonyค่อนข้างหัวแข็ง ไม่ค่อยสนใจอะไรเท่าไหร่ นี่ก็เพิ่งจะเปลี่ยนจากการใช้M2มาเป็นmicrosd เอง ผมว่าอีกสักพักอ่ะ ถึงจาเปลี่ยนfastportเป็นอย่างอื่น อ่ะ

จะเอาอะไรมากมายกะมือถือลั้ลาอย่างaino
Leinoff
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 03:38  

จะใช้มือถือเทพ เทวดา อะไรก็เชิญเถอะครับ ปวดสมอง จะเข้ามาหาสาระอะไรในบอร์ดนี้ก็มี ซึ่งแทบไม่เหลือสาระอะไรเลย ว่าสาวก SE อย่างนั้นอย่างนี้ แล้วคุณ"อ่านะ"กับคุณ"แย่จัง"น่ะสาวกอะไร ทำไมป่วนจังนะ Laughing
แย่จัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 08:13  

Leinoff ผู้เขียน:
จะใช้มือถือเทพ เทวดา อะไรก็เชิญเถอะครับ ปวดสมอง จะเข้ามาหาสาระอะไรในบอร์ดนี้ก็มี ซึ่งแทบไม่เหลือสาระอะไรเลย ว่าสาวก SE อย่างนั้นอย่างนี้ แล้วคุณ"อ่านะ"กับคุณ"แย่จัง"น่ะสาวกอะไร ทำไมป่วนจังนะ Laughing

ผมใช้ไอโฟนอยู่ครับ Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 08:39  

ผมใช้ไอโฟนอยู่ครับ Rolling Eyes

แล้วเข้ามาผิดห้องป่าวครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 09:01  

อ่านะ ผู้เขียน:
คิดว่าผมไม่เบื่อรึไง อยากให้ se มีคนใช้เยอะขึ้น
อะไรไม่ดีก็ติ อยากให้มันดีขึ้นพัฒนาขึ้น
อย่างน้อยๆมันก็มีฟีดแบคกลับไป พัฒนาสินค้า
ดีกว่าพวก โง่งม สาวก se ไปวันๆ se ดีไปหมด
ดีจนคนใช้น้อยลงเรื่อยๆ แถมไปว่าของค่ายอื่นว่าโหล
มิน่ามีแต่คนด่าถึงสาวก se เซ็ง เค้าด่ากลับก็ไม่แปลกหรอกนะ
อย่าง rep.ก่อนๆก็ด่าว่าคนอื่น ใช้ fastport ไม่เป็น
มันเสียง่าย เพราะต้องหักออกเวลาถอด
พอร์ตเดียว ก็หักกันอยู่อย่างงั้นละ เสียไวก็ไม่แปลกนี่
เค้าอยากให้พัฒนาก็ไปว่าเค้า
ที่คนใช้น้อยลงเพราะมันมีจุดด้อย ยังจะมาคนละตลาดอีก
ตอนนี้มันไม่เกี่ยวละว่าคนละตลาดหรือไม่
เกี่ยวอย่างเดียวว่าทำให้มันดีคนประทับใจ ก็จบ
สินค้าอะไรก็ตามที่ดี น่าประทับใจ ไงๆ คนก็ซื้อ
หลับหูหลับตาเชียร์เข้าไป เซ็ง

คุณถามคนที่ใช้ se รึยังว่าเค้าต้องการรึป่าวว คนใช้se ไม่เคยไม่ว่า ค่ายอื่นไม่ดีก่อนนะ นอกจากจะโดน กระทำก่อน ถึงเป็นฝ่าย ตอบโต้ มั่ง

ทุกค่ายมีปัญหาเหมือนกันหมด ไม่เห้นเอามาพูด นี่บอร์ด se นะ เค้าจะเชียร์ se ในบอร์ด ตัวเอง มันไม่ผิดหรอกนะ แต่คนที่มาว่าse และ เชียร์ ค่ายอื่น อย่างขึ้นหน้าขึ้นตา โดยไม่คิดว่ามือถือค่ายของตัวเองก็มีปัญหา เน่า แฟะ ยิ่งกว่า ผมว่าน่านแระที่ผิด

ผมไม่อยากจะพูดแล้ว พอพูดก็หาว่าใส่ร้ายโจมตี ค่ายอื่น อย่างนู้น อย่าง นี้ แต่อย่ามาหาว่าสาวก se หลับหูหลับตาเชียร์น่ะ ผมทนไม่ได้ ใช้ๆไปเถอะ มือถือ น่ะ จะถูกจะแพง คุ้มไม่คุ้ม มีตังค์ซื้อก็ใช้ไปเถอะ
เรื่องของผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 09:07  

แสดง่วาคนใช้พวก ไอโฟน บีบี บ้านนอก โอ๊ยยยย คิดได้ไง ถ้าบ้านนอกจริง แถวสยาม พารากอน ก็มีแต่พวกบ้านนอกแล้วครับ โซนี่มากกว่ามั้งครับที่ ไปเดินแถวนั้นคนใช้น้อยมากๆๆ Very Happy

ก็เค้า บ้าเห่ออออ เห่อ ตามคนนู้น คนนี้ไงครับ ไม่เห็นจะคิดมากเลยยยยยย Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 11:45  

เรื่องของผม ผู้เขียน:

ก็เค้า บ้าเห่ออออ เห่อ ตามคนนู้น คนนี้ไงครับ ไม่เห็นจะคิดมากเลยยยยยย Surprised

กำ แบบผมทำงาน แล้วอยากหาที่ชอบเป็นกำไรให้ตัวเอง ดันกลายเป็นพวก
บ้าเห่ออออ เห่อ ตามคนนู้น คนนี้ ไปซะอีก

ไม่แปลกที่ ไม่ค่อยมีคนอยากคุยกับสาวก SE แล้วเดียวนี้
นับวัน กลุ่มคนที่ชอบ รอใช้ SE วงยิ่งแคบ ยิ่งแคบ เหลือน้อยลงเรื่อยๆ
ขนาดเข้า SE-Socity ก็ไม่เหมือนในอดีตที่ผมเคยเข้าประจำเมื่อ 4 ปีก่อนแล้ว
เรื่องของผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 12:25  

Anonymous ผู้เขียน:

กำ แบบผมทำงาน แล้วอยากหาที่ชอบเป็นกำไรให้ตัวเอง ดันกลายเป็นพวก
บ้าเห่ออออ เห่อ ตามคนนู้น คนนี้ ไปซะอีก

ไม่แปลกที่ ไม่ค่อยมีคนอยากคุยกับสาวก SE แล้วเดียวนี้
นับวัน กลุ่มคนที่ชอบ รอใช้ SE วงยิ่งแคบ ยิ่งแคบ เหลือน้อยลงเรื่อยๆ
ขนาดเข้า SE-Socity ก็ไม่เหมือนในอดีตที่ผมเคยเข้าประจำเมื่อ 4 ปีก่อนแล้ว

สาวก se ไม่หนีไปไหรหรอก ครับบ ยังคงเหนียวแน่นเหมือนเดิม

อีกอย่าง นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ไม่เกี่ยวกะ สาวก se ครับ อย่าเอาคำว่าสาวก se มารวมครับ คนเค้าดีๆ อย่าไปรวม ถ้าจะว่าเค้า มาว่าผมนิ

เรียก ชื่อได้เลย แต่อย่าไปว่า สาวก se นะครับ ขอร้อง
s6s6
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 19:31  

อีกไม่นานโซนี่ก็คงต้องเปลี่ยน fast port เป็น 3.5 M2 ก็เป็น micro ไม่งั้นคงไม่รอด ตัวใหม่ของโซนี่ก็เริ่มเปลี่ยนแล้ว
Midobew
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 04:11  

s6s6 ผู้เขียน:
อีกไม่นานโซนี่ก็คงต้องเปลี่ยน fast port เป็น 3.5 M2 ก็เป็น micro ไม่งั้นคงไม่รอด ตัวใหม่ของโซนี่ก็เริ่มเปลี่ยนแล้ว

อันนี้ก็หวังว่าจาเปลี่ยนนะครับ ถ้าเปลี่ยนล่ะก็ ผมว่า คงขายดีขึ้นแน่ๆอ่ะ สำหรับมือถือSEนะ ส่วนMp3ของSony ยอดจาตกหรือเปล่านั้น อีกเรื่องนึง แต่ผมว่า SEดีไซน์มือถือสวยสุดละ แต่แพงไปหน่อยเท่านั้นเองอ่ะ
Leinoff
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 05:58  

นั้นก็เรียนเชิญที่บอร์ดไอโฟนเลยครับ
บอร์ดเขามีไว้แลกเปลี่ยน"ทัศนคติ"ไม่ใช่แลกเปลี่ยน"อคติ"ครับ
แยกแยะนิดนึงนะครับ
แย่จัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 08:44  

นั้นก็เรียนเชิญที่บอร์ดไอโฟนเลยครับ
บอร์ดเขามีไว้แลกเปลี่ยน"ทัศนคติ"ไม่ใช่แลกเปลี่ยน"อคติ"ครับ
แยกแยะนิดนึงนะครับ

toothy10
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 18:29  

คุณจะเอา อะไรกับ สาวกSE หละครับ
ไปถามที่บอร์ดไหนเขาก็เอือม ตอบมาเหมือนกันหมดแหละครับ
ไปโพสตั้งถามที่ต่างๆดู สิครับ

เห็นมีแต่คนพิมพ์ด่า แล้วยังด่าไปแนวทางเดียวกันด้วยนะ ไม่เชื่อลองหาสักที่ตั้งดูรับลอง มาเต็ม
(คงเหลือแต่บอร์ดเฉพาะSEเท่านั้นแหละครับ)

ปล.คนใช้ไอโฟน เพราะอยากใช้ไม่ได้รึ ทำไมต้องกลายเป็นเห่อ.. ด้วย
พอใจซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 01:27  

ใครจะว่า se ก้อช่างเหอะ แต่ความพอใจในความเป็นseถึงได้ใช้ จบข่าว Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 02:01  

ถ้าไม่มีสาวกค่ายอื่นมาเปิดประเด็นเรื่องมันก็ไม่มีหรอกครับ
Leinoff
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 04:09  

รอดูก่อนค่อยบ่น~ ผู้เขียน:
ถ้าไม่มีสาวกค่ายอื่นมาเปิดประเด็นเรื่องมันก็ไม่มีหรอกครับ

สนับสนุน Laughing
แย่จัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 08:44  

เห็นด้วยครับ Laughing
RiiG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 09:54  

RiiG ผู้เขียน:
ทำไมไม่ Full Touch ถ้าFull Touch จะมีปุ่มควบคุมมาทำไม + มันจะมีจุดเด่นของ
Entertainment Unlimited ไหม เขาสร้างมาก็เพื่อให้มันมีจุดเด่น ไม่ใช่เหมือนพวกมือถือธรรมดาทั่วไป ต้องแตกต่างทั้ง ดีไซน์ และ ความสามารถ ซึ่งบางคนอาจไม่ชอบ แต่ก็มีหลายคนที่ชอบในจุดๆนี้ เพราะมันสามารถทั้ง ควบคุมด้วยแผงควบคุม และ ทัชสกรีนไปด้วย ซึ่งลงเกมส์ โปรแกรม
มันก็ไ้ด้ทั้ง ทัช และ ปุ่มควบคุม
และเสียงเพลง ผ่านลำโพง และ ในหูฟังมันก็ไม่ได้แพ้ ไอ้ราคา 20,000+ ที่ฟังชั่นมาตรฐานไม่ครบหรอกนะ

แต่ยอมรับว่า NK SS ขายดีจริงๆ +ดีไซน์สวย บางอัน 2ใน10 --

SE ก็ใช่ว่าจะมีไม่สวย ก็มี

โทษนะครับ 20,000+ ฟังชั่นมาตรฐานไม่ครบ น่าจะรู้กันอยู่ว่ารุ่นอ่ะไร ที่มันเกลื่อนนะครับ
Satio มันครบอยู่แล้วละ
AZA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 10:05  

สาวก SE ก็ไม่ได้ว่าถึงกับเดือดร้อนไปทั้งบ้านนิครับ
สาวก SE ก็ขึ้นชื่อว่า สาวก ก็ต้องชอบ SE อันดับ1 แต่รองลงก็ก็แล้วแต่คน
แล้วที่ว่า IPhone BB บ้าเหอ ตามกระแส มันก็จริง จริงที่สุดด้วย แต่. มันขึ้นอยู่กับว่า
คุณเป็นคนในกลุ่ม ตามกระแส หรือเปล่า น่าจะรู้ตัวเอง เ่ช่นพวกซื้อมา เท่Iphoneเว้ย TOuch ปรื้ดๆ ทำได้เปล่า BB ก็ซื้อมาแ่ค่ แชทไร้สาระ
แต่ถ้า ซื้อมาใช้ทำงาน ใช้Appให้เป็นประโยชน์ ใช้ให้คุ้มกับที่ซื้อ แชท เพื่อนที่ทำงาน หาครอบครัว หาลูกน้อง<เดี๋ยวหาว่าลูกน้องรวยอีก- -> มันก็อีกกลุ่มนึง ที่เค้าซื้อมาใช้ประโยชน์ อย่างต้องใช้เน็ต เช็คเมลล์ตลอด นั้นก็ใช้ประโยช์
สรุปมันก็มีหลักๆอยู่2กลุ่ม ตามกระแส+บ้าเห่อ กับ กลุ่มเอางานเอาการ
จริงๆมันก็โทรศัพท์เครื่องนึงที่มี โปรโมชั่น ที่น่าสนใจ เหมือนซื้อ1แถม2 ได้ทั้งเน็ตทั้งแชท

ส่วน Sony Ericsson ก็โทรศัพท์ธรรมดาเครื่องนึง ที่เหมือนกับค่ายอื่นๆแค่ไม่มี โปร ที่น่าสนใจ
มีจุดขายที่ชัดๆก็ ดีไซน์ที่สวยไม่เหมือนใคร เสียงเพลงที่ทำได้ดีทั้งผ่านลำโพง+หูฟัง
ซึ่งบางค่าย ในหูฟังโครตดัง ผ่านลำโพงเน่ามาก <เอาอีกละผลาญ55+> แล้วก็เรื่อง กล้อง ที่ตอนนี้สูงสุดละ ยิ่ง Satio 12 MP ViVaz 8.1 MP Video HD
นี้ไม่มีใครสู้ได้ ส่วนมาก SE จะเน้นดีไซน์ที่สวยแล้วก็ทันสมัย
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ Sony Ericsson ต่อไปละกัน รอดูราคา X10 และตัวต่อๆไป
แอบเหล่ IPhone 4G นิดนึงกล้องตั้ง 5 ล้าน
แย่จัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 11:18  

Shocked Surprised
แย่จัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 12:50  

โซนี่ขาดทุน 8 พันล้านบาท
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8797800/T8797800.html
แย่จัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 14:12  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8797800/T8797800.html

http://www.mxphone.com/update/5318/Sony-Ericsson-167-X10
แปลเป็นไทยครับ Very Happy
เกาะกอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 15:01  

คุณจะเอา อะไรกับ สาวกSE หละครับ
ไปถามที่บอร์ดไหนเขาก็เอือม ตอบมาเหมือนกันหมดแหละครับ
ไปโพสตั้งถามที่ต่างๆดู สิครับ

เห็นมีแต่คนพิมพ์ด่า แล้วยังด่าไปแนวทางเดียวกันด้วยนะ ไม่เชื่อลองหาสักที่ตั้งดูรับลอง มาเต็ม
(คงเหลือแต่บอร์ดเฉพาะSEเท่านั้นแหละครับ)

ปล.คนใช้ไอโฟน เพราะอยากใช้ไม่ได้รึ ทำไมต้องกลายเป็นเห่อ.. ด้วย

ปลงแล้วหละครับ อย่าไปเถียงกับเจ้านี้เลยครับ จบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 15:01  

http://www.mxphone.com/update/5318/Sony-Ericsson-167-X10

อ่านแต่หัวข้อข่าวก็แบบนี้แหละครับ ถ้าลองวิเคราะห์ดูสักนิดก็จะเห็นว่า

Restructuring Charge หรือ ค่าใช้จ่ายในการการปรับโครงสร้างหนี้ใหม่ นั่้นมีถึง 150 ล้านยูโรครับ ต่างจากไตรมาส 3 ที่มีแค่ 2 ล้านยูโร

แต่ลองดูผลประกอบการดูครับ ขาดทุน 32 ล้านยูโร จากไตรมาส 3 191 ล้านยูโรซึ่งดีขึ้นมากกก อย่างชัดเจน

ลองคิดเป็น % ดูสิครับผลประกอบการดีขึ้นเกือบ 600% จากไตรมาสเดิม อย่างนี้ผมถือว่าเป็นการพัฒนาครับ
แย่จัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 15:21  

อันนี้ดูง่ายกว่าเยอะเลยครับ Wink
AZA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 15:26  

SE ก็ยังคงพัฒนาไปเรื่อยๆแหละครับ ถึงจะขาดทุนยังไง มันก็ต้องมียุคที่ได้กำไร มั้งสิ
ไม่ใช่ ขาดทุน และอีกอย่างก็ได้เป็น บทเรียนที่ดีด้วย จริงๆไม่น่าใช้คำนี้เลย บทเรียน
น่าจะประสบการณ์ ที่ต้อง ปรับตัวยังไง ซึ่งนี้ก็เริ่มปรับตัวตั้งแต่ ViVaz X10
ซึ่งดูๆไปแล้ว แทบไม่มีข้อเสียเลย นอกจากจอ Resisitive ViVaz แต่ใช่ปัญหาที่ไหน
2ตัวนี้ ตัวกอบกู็ SE

Se จงเจริญ~
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 15:34  

อันนี้ดูง่ายกว่าเยอะเลยครับ Wink

ปล.โพสทำไมหลายบอร์ดขี้เกียจตามแก้ = ="
Leinoff
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 05:27  

ในอดีตบริษัท แอป ๆ อะไรนี่ก็เคยขายไม่ออก ขาดทุนยับเยิน ต้องปลดพนักงานออกเป็นพัน ๆ เกือบจะล้มละลายไม่ใช่เหรอครับ ผมยังจำได้นะ Laughing

กำไรขาดทุนแบบนี้มีทุกบริษัทแหละครับ
แต่ที่น่าสนใจ SE จะมีทางออกอย่างไร Cool
AZA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 11:02  

ในอดีตบริษัท แอป ๆ อะไรนี่ก็เคยขายไม่ออก ขาดทุนยับเยิน ต้องปลดพนักงานออกเป็นพัน ๆ เกือบจะล้มละลายไม่ใช่เหรอครับ ผมยังจำได้นะ Laughing

กำไรขาดทุนแบบนี้มีทุกบริษัทแหละครับ
แต่ที่น่าสนใจ SE จะมีทางออกอย่างไร Cool

ทางออกคือ ส่ง X10 กับ ViVaz ให้ขายดีๆไงครับ อิอิ
<สาวกSE>
ถ้าคนที่ใช้ SE แล้ว ไปใช้ IPhone 3Gs หรือ 4G ในอนาคต
เหมือนลดระดับการใช้งานไปเช่นพวก เสียงลำโพง - เสียงจากหูฟังบางรุ่น
กล้องที่ชัวร์ๆ , Touch Screen ที่ดีขึ้น , ลากวางฝันไปเถอะ , วัสดุอื้ม ไม่ถึงหมื่นขาย2หมื่น+
โซนี่จ๋า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2010 00:29  

ตัวนี้ราคาจะลงอีกมั้ยอะครับ เห็น yari มันลงไปแระ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 12:51  

ทำไมใต้ฝาหลังใน Review ตรงช่องใส่ซิมการ์ดและเมมโมรี่
มันไม่เหมือนกับที่ซื้อมาล่ะครับ ของผมมันเป็นพลาสติกปิดทึบอ่ะ

มันเป็นของคนละล็อตหรือผลิตคนละที่ ยังไง สงสัยครับ
ไม่เหมือน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 14:02  

ทำไมใต้ฝาหลังใน Review ตรงช่องใส่ซิมการ์ดและเมมโมรี่
มันไม่เหมือนกับที่ซื้อมาล่ะครับ ของผมมันเป็นพลาสติกปิดทึบอ่ะ

มันเป็นของคนละล็อตหรือผลิตคนละที่ ยังไง สงสัยครับ

ของผมก็เป็น T_T
มันเข้าค่ายหลอกลวงผู้บริโภค ชัดๆ บัดซบจริงๆ เล้ยยยย....
(ทำเสียงเสนาหอย ในเรื่อง แหบแสบสะบัดด้วยนะ)

SE เรื่องงานประกอบเป็นอะไรไปแล้วเดียวนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 14:58  

เครื่องรีวิวมันเป็น Prototype ที่ออกมานานก่อนจะขายครับ การที่เปลี่ยนวัสดุก่อนออกเป็นเรื่องปกตินะ แทบทุกรุ่นทุกค่ายเครื่อง Prototype จะต่างนิดหน่อยกับเครื่องจริงอยู่แล้วอ่ะครับ
AZA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 21:03  

แปลกแฮะ ทำไมชอบมีปัญหาแต่ ค่าย SE
เพราะ SE ดังมากใช้ปะ ต้องการจะถล่ม ให้ค่ายอื่นมาดังแทน
ตลกดี SE มันดีไปทุกด้าน จนคนหาว่าไม่พัฒนา= =
อ่านะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 21:38  

AZA ผู้เขียน:
แปลกแฮะ ทำไมชอบมีปัญหาแต่ ค่าย SE
เพราะ SE ดังมากใช้ปะ ต้องการจะถล่ม ให้ค่ายอื่นมาดังแทน
ตลกดี SE มันดีไปทุกด้าน จนคนหาว่าไม่พัฒนา= =

มันดีทุกด้านตรงไหน กั๊กประจำ
แต่ต่อไปคิดว่าคงมาแรงขึ้นเรื่อยๆแน่ๆ
ดูรุ่นใหม่ๆแล้ว น่าใช้มากๆ หุหุหุ ต้องงี้สิ
ว่าแต่ก็ต้องดูค่ายอื่นอีกเหมือนกันว่าจะมาไม้ไหน

จงพอใจในสิ่งที่ดี มิใช่พอใจในสิ่งที่ยังมีข้อตำหนิ
izee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 22:17  

ขายมือถือ Aino 13,000 สี ขาว ซื้อมาเมื่อวันที่ 18 ม.ค. 53 (มีใบเสร็จรับเงินยืนยัน) ซื้อมาราคา 16500 ของ J-mart (ให้ของแถมหมดทุกอย่าง) เครื่องใหม่เอี่ยม แบบว่าจะไปเรียนต่อต่างประเทศ (เพิ่งทราบผล) ติดต่อได้ 0898945399
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 14:35  

แต่ต่อไปคิดว่าคงมาแรงขึ้นเรื่อยๆแน่ๆ
ดูรุ่นใหม่ๆแล้ว น่าใช้มากๆ หุหุหุ ต้องงี้สิ
ว่าแต่ก็ต้องดูค่ายอื่นอีกเหมือนกันว่าจะมาไม้ไหน

จงพอใจในสิ่งที่ดี มิใช่พอใจในสิ่งที่ยังมีข้อตำหนิ

ตอนนี้SEร่วง แต่อนาคตอาจจรุ่งก็ได้ ผมไม่คิดว่าแบรนด์นี้จะยอมตกต่ำอยู่อย่างนี้ตลอดหรอกนะ เราต้องรอดูกันต่อไป

ปล. เรื่องกั๊ก ผมเห้นด้วยครับ+1
โซนี่จ๋า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2010 00:44  

izee ผู้เขียน:
ขายมือถือ Aino 13,000 สี ขาว ซื้อมาเมื่อวันที่ 18 ม.ค. 53 (มีใบเสร็จรับเงินยืนยัน) ซื้อมาราคา 16500 ของ J-mart (ให้ของแถมหมดทุกอย่าง) เครื่องใหม่เอี่ยม แบบว่าจะไปเรียนต่อต่างประเทศ (เพิ่งทราบผล) ติดต่อได้ 0898945399

จังหวัดไหนเหรอค้าบ
chrono1418
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2010 10:00  

izee ผู้เขียน:

ทำไมไม่เป็นสีดำ Laughing
AZA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2010 21:24  

Midobew ผู้เขียน:

ตอนนี้SEร่วง แต่อนาคตอาจจรุ่งก็ได้ ผมไม่คิดว่าแบรนด์นี้จะยอมตกต่ำอยู่อย่างนี้ตลอดหรอกนะ เราต้องรอดูกันต่อไป

ปล. เรื่องกั๊ก ผมเห้นด้วยครับ+1

ที่บอกดีทุกด้านคือ ย้อนไปหลายปีก่อนอ่ะ คือดังได้ เพราะว่า
ผลิตออกมาก็มี แต่เทพๆแล้ว เสียง ก็สุดยอด กล้องก็สุดยอด ในสมัยนั้น
จนมาถึงสมัยนี้ ถ้าออกเทพๆมาอีก แล้วตัวถัดไปจะรอดหรือ
อย่างตอนนี้<สมมุติ> จะออกกล้อง15 ล้านมาก็ไม่ได้ คงจะเว่อร์เกิน
จะเอาความเร็ว 1.5 GHz ก็เว่อร์อีก
เพราะเมื่อก่อนเค้าเคยทำแต่เทพๆ ไม่กั๊กมาแล้วไง จนลืมเลยว่า ยังต้อง
พัฒนาไปเรื่อยๆ ก็เลยเริ่มกั๊ก เพราะไม่งั้น ตัดถัดไปคงไม่รอด + รอ
App หรือฟังชั่นใหม่ๆด้วยมั้ง
ไม่ได้เข้าข้างนะ แต่ผมว่ามันจริง
ขนาดIPhone ยัง กั๊กเลย ขนาดออกมาได้แค่3ตัว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2010 08:21  

แล้วตอนนี้ราคา Aino เหลือราคาเท่าไรคะ

แล้วคนที่ใช้พบปัญหาอะไรบ้างรึเปล่า

ยังลังเลที่จะซื้ออยู่ อยากได้ความมั่นใจจากผู้ใช้จริงอ่ะค่ะ

บอกๆกันหน่อยนะคะ
AZA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2010 16:35  

ผมว่าก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
นอกจาก ถ้าอยากได้ Full Touch คงต้องลังเล นิดหน่อย เพราะมัน TOuch ได้แค่บางฟังชั่น
ที่เพิ่มจาก 5 หมวดก็เป็น เล่นเกมส์ + เล่นเน็ต Opera
ส่วนเรื่องเพลง ทั้งลำโพงและหูฟังถือว่าใช้ได้เลย แล้วเครื่องก็ไม่ถึงกับช้าด้วยครับ
ใช้งานง่ายกว่าที่คิด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2010 16:42  

จะมาเอาชนะ อวดภูมิกันทำไมหรอครับ ไม่เข้าใจ

คนจะเอาข้อมูลจาก สินค้าตัวนี้

เจอพวกชิงดีชิงเด่นกันเข้าไป คนก็เอื่อมระอา ประเทศชาติก็บรรลัยสิครับ(ว่าไปนั่น)

กระทู้เข้าตั้งขึ้นมาเพื่อให้คนเข้ามาให้ข้อมูลเกี่ยวกับสินค้าตัวนั้นๆ

เมื่อเปรียบเทียบกับตัวนี้ เป็นยังไง คุ้มค่าแค่ใหน เสปคเป็นยังไง

คนทีใช้แล้ว ผลเป็นยังไง

และโปรดจงให้ข้อมูลที่แท้จริงกัน มันก็เป็นผลดีกับพวกคุณเอง คนก็เคารพนับถือ

ว่า เออไอ้นี่มันของจริงเว้ย น่าเชื่อถือ

แนะนำ ติชม ขวนขวาย จะสาดโคลนกันไปทำไม คนมาอ่านก็คิดกันได้ต่างๆนา

ถ้าเป็นคุณก็คิด ถ้ามาเจอ การโต้เถียงกันแบบไรสาระ อ่ะ ไช่มั้ยละ

2-3 หน้าที่อ่านมาเนี่ย ไหนจะ บีบี(แชต) ไหนจะ ไอโฟน(เท่) ไหนจะ องค์กรSE จะล่มสลายมั่งละ

คุณจะไปยุ่งอะไรกับเค้า

ซดกันที่ตัวสินค้าดีมั้ย สเปค คุ้มค่า ครบเครื่อง คงทน
สอบถามค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 13:51  

ขอสอบถามข้อมูลค่ะ

จะตั้งเสียงเรียกเข้าโทรศัพท์ของ aino จากตัวการ์ดหน่วยความจำยังไงค่ะ

ขอบคุณค่ะ
linkinboy
Year's Star

จังหวัด: Nontaburi
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 06:05  

ตามนี้เลยคับ

เข้า Menu เลือก Setting แล้วเลือก Sound & Alert เลือกตรงหัวข้อ Ringtone แล้วก็เลือกเพลงตามใจชอบได้เลยคับ เปงอันเสร็จพิธี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 21:29  

สนใจอยู่นะครับ ตอนแรก มีตัวเลือกในหัว (SE Aino, NK97mini, NKX6)

รบกวนถามพวกคุณทั้งหลายครับ เพราะ ตอนนี้ราคาทั่ง 3 ตัว สูสี มาก

ช่วยให้ความเห็นกันหน่อยครับว่า ตัวให้ คุ้มสุด จุดเด่นจุดด้อย

ช่วยตอบกันมาเยอะๆนะครับ เพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจรอบสุดท้ายแล้ว

ปล.ขอบคุณมาก
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 22:19  

สนใจอยู่นะครับ ตอนแรก มีตัวเลือกในหัว (SE Aino, NK97mini, NKX6)

รบกวนถามพวกคุณทั้งหลายครับ เพราะ ตอนนี้ราคาทั่ง 3 ตัว สูสี มาก

ช่วยให้ความเห็นกันหน่อยครับว่า ตัวให้ คุ้มสุด จุดเด่นจุดด้อย

ช่วยตอบกันมาเยอะๆนะครับ เพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจรอบสุดท้ายแล้ว

ปล.ขอบคุณมาก

ถ้าวัดเป้นด้านๆก็

กล้อง ไอโน่ ความละเอียดเยอะสุด แต่โนเกียใช้เลนส์คาล์สไซ ให้สีสดกว่า แต่โดยรวม น่าจาไอโน่เป้นต่ออยู่

เอนเตอร์เทน ดีพอๆกัน แต่ถ้าถามว่าตัวไหนอยู่ในใจผม ผมว่าX6นะ

การเชื่อมต่อ ก็น่าจาเป้นN97mini เพราะแลครบเครื่องดี

แบต เท่าที่ดู X6น่าจาใช้งานได้นานกว่าN97 mini ส่วนainoใส่แบตมาเยอะพอสมควร

จอ ผมลองไปดูมาละ ความเห้นส่วนตัวนะ จอainoสวยสุดอ่ะ สีมันแจ่นมาก

โดนรวมเลยดีกว่า ผมว่าถ้าด้านเอทเตอร์เทนแล้ว โนเกียจะมีภาษีมากกว่า เพราะพี่แกครบเครื่อง ทั้งซิมเบียน แล้วก้การเชื่อมต่อ หูฟังก็เป็น3.5ด้วยอ่ะ ถ้าตอนนี้ถามผมว่า จะเอารุ่นไหน ผมตัดN97miniออกก่อนเลย เพราะว่าราคาแพงเกินสองตัวนี้ไปเยอะ
X6 น่าจาดีกว่ารุ่นนี้อยู่หน่อยนึง แต่ความสามารถโดยรวมแล้ว ผมว่าเจ้าainoดูดีกว่า

ไม่ได้เชียร์เพระอยุ่ในบอร์ดainoนะ แต่เป้นผม ผมจะเอาainoอ่ะ แต่ถ้าคุณไม่ชอบfast portก็เลือกX6เลยครับ ของโนเกีย จาเน้นที่ใช้ง่ายกว่า แต่โซนี่ ดีไซนดีกว่าอ่ะ
chrono1418
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 23:13  

เชียร์ X6 ครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 23:24  

X6 ถ้าจะเอา Symbian จริงๆเอา Vivaz ได้อะไรเยอะกว่ามากๆ เพราะ X6 มันก็คือ 5800 จำแลงมานี่เอง

แต่ถ้าไม่เอา SmartPhone ก็เลือก Aino ดีกว่า
imangkon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 11:23  

ขาย LG BL40 New Chocolate หรือแลกกับ aino ครับ สภาพเครื่องใหม่ ซื้อมาเมื่อ 27 ธ.ค. 52 มีใบเสร็จยืนยันนะครับ อุปกรณ์ครบยกกล่องเลย(set ปกตินะครับ)

ติดกันลอยแบบไฟลนรอบตัวแล้วด้วย อัพเฟิร์มแวร์เป็นตัวล่าสุดแล้วครับ ใช้งานได้ปกติดีทุกอย่าง ไม่เคยตกหล่นสักครั้ง

จะมีพวกรอยขนแมวอยู่ แต่ก็เปนรอยที่ตัวฟิล์มที่ติดไว้รอบตัวเครื่องนะครับ แต่ตัวเครื่องจริงๆ ลอกออกมาก็ยังเหมือนเดิมทุกประการครับ

ผมเป็นคนใช้ของรักษามากๆหนะครับ ที่ขาย เพราะ แค่ผมอยากกลับมารังเก่าอีก

ถึงตัดใจขายหนะครับ ขอขายที่ 14000 แล้วกันนะครับ

คุยกันก่อนได้ครับ 087-500-2005 เคน

ขอบคุณครับ

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 14:12  

ขอถามหน่อยครับว่า คุณภาพเสียง ของสายที่ต่อจากตัวเครื่องโดยตรง กับ ต่อผ่านบลูทูธ
คุณเสียงจะเหมือนกันหรือ ป่าว หรือต่างกันอย่างไร Cool
แล้วคุณภาพเสียงหูฟังระหว่าง Aino กับ W995 ไครแจ่มกว่ากัน
ขอคุณครับ... Rolling Eyes
Rithophen
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 15:34  

ขอถามหน่อยครับว่า คุณภาพเสียง ของสายที่ต่อจากตัวเครื่องโดยตรง กับ ต่อผ่านบลูทูธ
คุณเสียงจะเหมือนกันหรือ ป่าว หรือต่างกันอย่างไร Cool
แล้วคุณภาพเสียงหูฟังระหว่าง Aino กับ W995 ไครแจ่มกว่ากัน

- เรื่องฟังผ่าน ตรง กับ BT ผลที่ได้แทบไม่ต่างกันครับ เว้นเสียแต่ว่า ตัว รีซีฟเวอร์ BT จะก๊องแก๊ง หรือเป็นของก็อป คุณภาพการรับสัญญาณก็จะดรอปลง

ส่วนอีกประเด็นที่จะต่างก็คุณภาพเสียงจากหูฟังที่ใช้อ่ะครับ Smile

- ส่วน 995 / Aino อ่านแล้วยังงงๆครับ ว่าที่ต้องการถามคือ ตัวหูฟัง หรือคุณภาพเสียงเวลาฟังด้วยหูฟัง Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 17:05  

Rithophen ผู้เขียน:

- เรื่องฟังผ่าน ตรง กับ BT ผลที่ได้แทบไม่ต่างกันครับ เว้นเสียแต่ว่า ตัว รีซีฟเวอร์ BT จะก๊องแก๊ง หรือเป็นของก็อป คุณภาพการรับสัญญาณก็จะดรอปลง

ส่วนอีกประเด็นที่จะต่างก็คุณภาพเสียงจากหูฟังที่ใช้อ่ะครับ Smile

- ส่วน 995 / Aino อ่านแล้วยังงงๆครับ ว่าที่ต้องการถามคือ ตัวหูฟัง หรือคุณภาพเสียงเวลาฟังด้วยหูฟัง Sad

อ่อ...เสียงจากหูฟังอ่ะครับ:-P
AZA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 11:04  

Aino ผมว่าฟังจาก BT ทั้งเสียง หูฟัง และ ต่อเข้ากับลำโพง
เสียงดี ใส เบส ให้ดีกว่า ต่อด้วย Fast Port อ่ะครับ
an_na123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 21:22  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ มีใครพอทราบบ้างไหม
Apple99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 20:28  

ขายมือถือ Aino 13,000 สี ดำ ซื้อมาเมื่อวันที่ 5 ธ.ค. 53 ค่ะ (มีใบเสร็จรับเงินยืนยัน) ซื้อมาราคา 16,900 ของ J-mart (ให้ของแถมหมดทุกอย่าง) เครื่องสภาพ 100% ใช้ถนอมมากค่ะ ขอคนที่สนใจจริงๆนะค่ะ ติดต่อได้ที่เบอร์ 089-5719397 พอดีจะเปลี่ยนไปใช้ BB ค่ะ
Apple99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 20:29  

ขอโทษทีค่ะ 5 ธ.ค. 52 ค่ะ
ชื่นชม se
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 10:22  

ผมเองชื่นชอบดีไซน์ และวัสดุของ se ครับ แต่ถ้าจะให้พูดถึงโดยรวม ไม่ว่ายี่ห้อไหน มันก็ขาดตรงนั้น เกินตรงนี้หมดแหละครับ คนไม่กี่คนออกแบบมาเพื่อให้คนอีกเป็นพันล้านคน เลือก แน่นอน มันต้องไม่โดนใจเต็มๆ แต่หากเราเลือกที่จะพอใจกับสิ่งที่เรายอมรับได้ มันก็คุ้มครับ มือถือยี่ห้อนี้ต่อไวไฟดี แต่ยี่ห้อนั้นฟังเพลงดี อันนี้กดง่าย อันนั้น แบตเยอะ แบบนี้คงต้องซื้อทุกรุ่นเอามาใช้พร้อมๆกันแล้วละครับ อบากให้บอร์ดนี้ เข้ามาคุยแล้วแชร์ความรู้สึกว่า เราควรจะใช้ให้ได้ประโยชน์สูงสุดอย่างไร และมีอะไรที่ใครได้เจอแล้วดี ก็มาแบ่งปันกันครับ อย่ามาต่อว่ายี่ห้อนั้น ยี่ห้อนี้เลยครับ ทุกคนชอบไม่เหมือนกัน ถ้าชอบเหมือนกันป่านนี้มือถือเป็นแสนรุ่นไม่ออกมาหรอกครับ
อยากซื้อเก็บครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 10:24  

อยากซื้อไอโน่มาเก็บครับ ขอราคาที่ 10000 ใครที่คิดว่าอยากขายถ้าให้ราคานี้ได้โทรบอกด้วยนะครับ 08-9099-9908 ไม่รีบนะครับ ขอบคุณมากครับ
มือใหม่อีก1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 21:17  

รบกวนผู้รู้

ธีมของสือที่เราเซ็ตไว้ ทำไมเวลาเล่นตอนสไลท์ปิดมันไม่โชว์ตามทีเซ็ตละ
มีวิธีทำหรือเปล่า ใครรู้ช่วยบอกทีอยากทราบมาก

ปล.ขอบคุณมากคะ
มือใหม่อีก1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 21:20  

an_na123 ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ มีใครพอทราบบ้างไหม

เราซื้อที่งาน 14300
AZA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 13:01  

มือใหม่อีก1 ผู้เขียน:
รบกวนผู้รู้

ธีมของสือที่เราเซ็ตไว้ ทำไมเวลาเล่นตอนสไลท์ปิดมันไม่โชว์ตามทีเซ็ตละ
มีวิธีทำหรือเปล่า ใครรู้ช่วยบอกทีอยากทราบมาก

ยังไงอ่ะครับ ช่วย ขยายความที
สื่อ มันได้แค่ตอนสไลด์เปิด สไลด์ ปิดจะเป็น Touch Screen นะ
Apple99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 00:32  

12000 นะค่ะ เค้ามาลดราคาแล้ว ไม่มีคนสนใจบ้างหรอค่ะ จะสมทบทุนไปซื้อ bb ค่ะ
0895719397 apple
มือใหม่อีก 1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 11:06  

รบกวนผู้รู้

สื่อ มันได้แค่ตอนสไลด์เปิด สไลด์ ปิดจะเป็น Touch Screen นะ

ตรงสื่อ มันจะมีตัวเลือก>ตั้งค่า>ลักษณะ มันก็จะได้เป็นธีมที่มันเป็นรูปเทปหรือเครื่องเล่นไรพวกนี้ นะคะ
แต่ทำไมมันไม่โชว์ตอนที่เราเล่นเครื่อง ขณะปิดสไลด์ที่เป็น Touch Screen ด้วยนะหรือว่ามันทำไม่ได้
ไม่รู้ว่า จะเข้าใจที่อธิบายหรือเปล่า คือไม่เก่งเรื่องนี้นะคะ
ยังไงก็ขอบคุณค่า
memii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 13:08  

รบกวนถามผู้รู้หน่อยค่ะ

เล่น facebook ที่เป็น app มาในเครื่องอ่าค่ะ

มันจะมีอัพเดทโชว์หน้าจอตลอด คืออยากทราบว่า ในช่วงเวลานี้ อินเตอร์เน็ตเราทำงานอยู่ด้วยมั๊ยคะ

ต้องจ่ายเงินมั๊ย คือบางทีเห็นลูกโลกยังขึ้นอยู่ แต่บางทีก็หายไปค่ะ

แล้วก็ตอนที่เข้าไปหน้า home ของ facebook app ไม่เห็นมีอัพเดทอะไรขึ้นเลยค่ะ

เห็นแค่ชื่อกับรูปตัวเองข้างบน แล้วก็เป็นหน้าสีขาวค่ะ ไม่ทราบว่าต้องเปิดบริการอะไรก่อนรึเปล่าคะ
tummand
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 13:33  

สอบถามท่านที่ใช้ Aino นิดนึงครับ
จะสร้าง playlist ได้จาก media go ได้เลยหรือป่าวเหมือนกับไอพอตนะครับ ผมเคยลองลงplaylist ใน media go แล้วเปิดใน aino แล้วมันขึ้น update ค้างไปเลยอะครับ ทดลองสร้างแล้วใส่ เพลงไปแค่ 2-3 เพลงเองน่ะครับ ไม่แน่ใจว่าท่านอื่นเป็นหรือป่าวอะครับผม รบกวนด้วยนะฮะว่าทำยังไง เพราะเวลาลงเพลงมันลำบากมาก ๆ เลยครับผม

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ นะคร๊าบบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 21:53  

Apple99 ผู้เขียน:
12000 นะค่ะ เค้ามาลดราคาแล้ว ไม่มีคนสนใจบ้างหรอค่ะ จะสมทบทุนไปซื้อ bb ค่ะ
0895719397 apple

10000 ได้มั้ยครับ
sincostan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 03:39  

เฟิมแวใหม่นี้ เปิดเพลงฟังผ่าน bt อยู่ได้นานแค่ไหน
แล้วเปิดเครื่องปกติ โทรบ้างเล่นบ้างนิดหน่อย อยู่ได้ประมาณกี่วัน
AZA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 22:25  

มือใหม่อีก 1 ผู้เขียน:
รบกวนผู้รู้

ตรงสื่อ มันจะมีตัวเลือก>ตั้งค่า>ลักษณะ มันก็จะได้เป็นธีมที่มันเป็นรูปเทปหรือเครื่องเล่นไรพวกนี้ นะคะ
แต่ทำไมมันไม่โชว์ตอนที่เราเล่นเครื่อง ขณะปิดสไลด์ที่เป็น Touch Screen ด้วยนะหรือว่ามันทำไม่ได้
ไม่รู้ว่า จะเข้าใจที่อธิบายหรือเปล่า คือไม่เก่งเรื่องนี้นะคะ
ยังไงก็ขอบคุณค่า

อันนั้นจะเป็นส่วนของ Walkman 4.0 ซึ่งโชว์แค่ ตอนSlide เครื่อง เท่านั้นอ่ะครับ
ถ้าSlide ปิด ก็จะเป็น โหมดทัชสกรีน โ๙ว์แค่อัลบั้มเท่านั้นครับ
AZA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 22:28  

tummand ผู้เขียน:
สอบถามท่านที่ใช้ Aino นิดนึงครับ
จะสร้าง playlist ได้จาก media go ได้เลยหรือป่าวเหมือนกับไอพอตนะครับ ผมเคยลองลงplaylist ใน media go แล้วเปิดใน aino แล้วมันขึ้น update ค้างไปเลยอะครับ ทดลองสร้างแล้วใส่ เพลงไปแค่ 2-3 เพลงเองน่ะครับ ไม่แน่ใจว่าท่านอื่นเป็นหรือป่าวอะครับผม รบกวนด้วยนะฮะว่าทำยังไง เพราะเวลาลงเพลงมันลำบากมาก ๆ เลยครับผม

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ นะคร๊าบบ

ของผมสร้างได้นะครับ <ไม่ต้องการสร้าง มันดันสร้างให้ อิอิ>
rickio
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 09:18  

porsche_gd ผู้เขียน:
งง ผู้เขียน:
อยากถามว่ามีใครจอมีdead pixelบ้างงับ ผมเจอ1จุดอะพอเอาไปเปลี่ยนปรากฏแต่ละเครื่องมี2จุดเซง กลับบ้านโดยได้เครื่องเดิม ผมต้องทำไงดีอ่า มันไม่มีที่ไม่มีdead pixelเลยหรอ

สำหรับในทางการผลิดจอ LCD แล้วเค้าจะจำกัด dead pixel ไว้ที่ 3 จุดขึ้นไปครับถึงจะถือว่าเป็นปัญหาทางการผลิตซึงจะไม่ถูกนำออกจำหน่าย เพราะฉะนั้นเราๆท่านๆจึงเห็นพวก 1-2 จุดกันครับ เพราะถ้าจำกัดไว้ที่ 1 จุดนั้น ราคาสินค้าจะไม่ใช่แค่เท่านี้ได้แน่นอนครับ แต่ก็ไม่ใช่ว่าทุกชิ้นที่ผลิตจะมี DP นะครับ เพราะมันเกิดแค่ไม่ถึง 1% หรอกครับ ผมว่ามันอยู่ที่ดวงท่านแล้วล่ะครับ ผมแนะนำว่ารอซักพักให้สินค้าล็อตใหม่เข้ามาแล้วท่านค่อยนำไปเปลี่ยนดูดีกว่าครับ หวังว่าระยะเวลาในการเปลี่ยนเครื่องคงยังไม่หมดนะครับ

ผมซื้อเมื่อวันที่ 26/02/10 ก็เจอ เหมือนกัน 3จุด พอดีอยู่ภูเก็ต ร้านไม่ยอมให้เปลี่ยนต้องส่งศูนย์ที่กรุงเทพ ประมาณ 1 อาทิตย์ ราคาก็ไม่ได้ถูกๆเลย ทำไมเป็นแบบนี้ เซ็งเลยครับ
Mut
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 17:33  

ขาย Aino สีขาว สภาพดีมากๆค่ะ ไร้ริ้วรอย ตอนใช้ไส่ซองตลอดค่ะ อุปกรณ์ครบกล่อง

ประกันเหลือถึงเดือน11ค่ะ 11,000- สนใจติดต่อ 089-1659656 มัท ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 21:25  

Mut ผู้เขียน:
ขาย Aino สีขาว สภาพดีมากๆค่ะ ไร้ริ้วรอย ตอนใช้ไส่ซองตลอดค่ะ อุปกรณ์ครบกล่อง

ประกันเหลือถึงเดือน11ค่ะ 11,000- สนใจติดต่อ 089-1659656 มัท ค่ะ

7000ได้ไหมค่ะตอนนี้มือ1= 14500
Mut
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 12:02  

Mut ผู้เขียน:

7000ได้ไหมค่ะตอนนี้มือ1= 14500

มีคนมาต่อเหลือ 10000 ค่ะ

นี่7000เลยเหรอคะ Shocked
ausana
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 14:50  

รบกวนถามค่ะ
fast port คืออะไรค่ะ
แบบว่าอยากได้ aino อยู่เหมือนกัน
AZA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 21:30  

ausana ผู้เขียน:
รบกวนถามค่ะ
fast port คืออะไรค่ะ
แบบว่าอยากได้ aino อยู่เหมือนกัน

รู Charge Battery ของ Aino หรือ SE ทั่วๆไป อ่ะครับ
linkinboy
Year's Star

จังหวัด: Nontaburi
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 03:56  

memii ผู้เขียน:
รบกวนถามผู้รู้หน่อยค่ะ

เล่น facebook ที่เป็น app มาในเครื่องอ่าค่ะ

มันจะมีอัพเดทโชว์หน้าจอตลอด คืออยากทราบว่า ในช่วงเวลานี้ อินเตอร์เน็ตเราทำงานอยู่ด้วยมั๊ยคะ

ต้องจ่ายเงินมั๊ย คือบางทีเห็นลูกโลกยังขึ้นอยู่ แต่บางทีก็หายไปค่ะ

แล้วก็ตอนที่เข้าไปหน้า home ของ facebook app ไม่เห็นมีอัพเดทอะไรขึ้นเลยค่ะ

เห็นแค่ชื่อกับรูปตัวเองข้างบน แล้วก็เป็นหน้าสีขาวค่ะ ไม่ทราบว่าต้องเปิดบริการอะไรก่อนรึ
เปล่าคะ

ถ้าเปิดอัพเดทอยู่ตรงหน้าจอ มันก็จะกิน GPRS ของเราอยู่ตลอดครับ ทางที่ดี ถ้าอยากจะออนไลน์ตลอด ต่อเน็ตทางไวไฟดีก่าครับ แต่ถ้าใช้โปร GPRS ไม่จำกัดก็ต่อไปเถอะครับทั้งวันทั้งคืนยังได้
งานเข้าแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 04:27  

ตอนนี้เครื่องมันรวน ๆ ยังไงไม่รู้ครับ คือเวลาจะถ่ายรูปบางทีหน้าจอก็มืดไปเลย หรือไม่ก็ขึ้นภาพช๊อตๆ บางทีถ่ายวีดิโอก็กระตุก ออกแต่เสียงภาพไม่ออก ฯลฯ
ต้องปิดเครื่อง แล้วเปิดขึ้นมาใหม่ถึงจะหาย แล้วก็กลับมาเป็นอีก
เป็นแต่โหมดถ่ายรูป ดูรูป วีดิโอ ครับ อย่างอื่นไม่มีปัญหา

ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับว่าเป็นอะไร ถึงขั้นต้องไปศูนย์ไหม??
Sense
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 08:51  

ถามผู้ใช้ครับ

อยากทราบว่า เวลาเราโหลดรูปเข้าไปในเครื่องแล้ว บางทีก็สามารถดูจากหน้าจอในหมวดแบบทัชสกินได้เลย แต่บางรูปก็ไม่ปรากฏขึ้นที่นี่ ต้องสไลค์โทรศัพท์เพื่อเข้าไปดูรูป เป็นเพราะอะไรหรือครับ

แล้วก็เราโหลดตัวmsn มาใช้งานได้มั้ยครับ

แบบว่ามือใหม่
ขอบคุณครับ
Fexizhoie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 13:06  

อยากทราบว่า ถ้าไม่ได้ซื้อจากศูนย์ แล้วไปอัพ FW เสียค่าบริการเท่าไหร่หรอค่ะ
AZA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 11:55  

Sense ผู้เขียน:
ถามผู้ใช้ครับ

อยากทราบว่า เวลาเราโหลดรูปเข้าไปในเครื่องแล้ว บางทีก็สามารถดูจากหน้าจอในหมวดแบบทัชสกินได้เลย แต่บางรูปก็ไม่ปรากฏขึ้นที่นี่ ต้องสไลค์โทรศัพท์เพื่อเข้าไปดูรูป เป็นเพราะอะไรหรือครับ

แล้วก็เราโหลดตัวmsn มาใช้งานได้มั้ยครับ

แบบว่ามือใหม่
ขอบคุณครับ

คือมันจะเรียง รูปตามอะไรสักอย่างนี่ละครับ
ในโหมด touch screen สมมุติลงไป 5 ภาพ เปิดไปจะเจออยู่แรกๆแค่ไม่กี่ภาพ แต่ถ้าเลื่อนไป ก็อาจจะเจอหมดนะ
Ebuddy ดีกว่า
MSN ท่าจะยัดลง โทรศัพท์ไม่ได้นะ
AZA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 23:33  

แปลกจัง ทำไม Aino ดู Entertainment กว่า Satio แต่กลับมีเกม์น้อยกว่า และไม่มีเกมส์ที่ใช้ Motion Gaming น้อยมากๆ เพราะ Java มีน้อยและะหน้าจอแปลกเปล่า- -
neng27
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 18:34  

ต้องการขายด่วน เพิ่งซ์้อมา สามเดือน อยากจะเปลี่ยนใช้ ไอโฟน ขายราคา 12000 บาท

สีขาว อุปกรณ์ครบ สภาพดีมาก.. ติดต่อ 0894345959
noomiko
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 13:47  

ขาย Aino สีดำค่ะ 12,000 บาท ซื้อเมื่อ 13 พ.ย.52 จาก J-mart ค่ะ เครื่องไม่มีปัญหาอะไรค่ะ เพียงแต่หาเงินสมทบทุนซื้อโน๊ตบุคค่ะ สนใจติดต่อ 08-5206-3387 นุ่นค่ะ
alek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 22:17  

เห็นบอกว่าสนทนาผ่านกล้อง 1 ชั่วโมง 40 นาที ไม่ทราบว่าสนทนาผ่านกล้องตัวไหนครับ จากรูปเห็นกล้องอยู่ตัวเดียวข้างหลังครับ ไม่เห็นกล้องตัวที่สองเหมือน W995 เลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 22:41  

alek ผู้เขียน:
เห็นบอกว่าสนทนาผ่านกล้อง 1 ชั่วโมง 40 นาที ไม่ทราบว่าสนทนาผ่านกล้องตัวไหนครับ จากรูปเห็นกล้องอยู่ตัวเดียวข้างหลังครับ ไม่เห็นกล้องตัวที่สองเหมือน W995 เลยครับ

ใช้กล้องหลัง Video Call ได้ครับ
josuke023
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 23:15  

ใครสนใจ AINO สีขาว ติดต่อได้เลยนะครับ

ขอขายที่ 12,000 บาท เครื่องสีขาว อุปกรณ์ครบ ซื้อมา 15,900 บาท

ซื้อมาต้นเดือน มกราคม ครับ

081-171-7733 หนุ่ม
เพิมไม่กี่บาทซิ่งๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 22:50  

josuke023 ผู้เขียน:
ใครสนใจ AINO สีขาว ติดต่อได้เลยนะครับ

ขอขายที่ 12,000 บาท เครื่องสีขาว อุปกรณ์ครบ ซื้อมา 15,900 บาท

ขายพ่องเมิงสิเพิมไม่กี่บาทเอาซิ่งๆดีก่าเมิงไปโยนร้านจะได้ถึง5พันป่าวเพอๆไม่ถึงด้วยฟาย
guger
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 13:49  

ถามผู้รู้ครับ

*คำว่าอัพเฟิมแวร์คืออะไร

*ทำเพื่ออะไร

*แล้วสามารถทำได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับบ
iL
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 21:41  

เพิมไม่กี่บาทซิ่งๆ ผู้เขียน:
josuke023 ผู้เขียน:

ขายพ่องเมิงสิเพิมไม่กี่บาทเอาซิ่งๆดีก่าเมิงไปโยนร้านจะได้ถึง5พันป่าวเพอๆไม่ถึงด้วยฟาย

เค้าตั้งราคาไว้ตามภาษาคนขายของ ทำไมต้องด่าด้วยหล่ะครับ
มมันก็เเล้วแต่ความพอใจนิ คุณไม่เอาเเล้วคุณจะมาด่าคนขาย ทำไม
อยากได้ราคาถูกกว่านี้ ???
iL
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 21:45  

guger ผู้เขียน:
ถามผู้รู้ครับ

*คำว่าอัพเฟิมแวร์คืออะไร

*ทำเพื่ออะไร

*แล้วสามารถทำได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับบ

อัพเฟิร์มแวร์เพื่อแก้ไขความบกพร่องของตัวเฟิร์เเวร์เดิมครับ
ไปที่ลิงค์นี่นะครับ โหลดโปรแกรม updater มาติดตั้งเเล้วอัพเองได้เลยครับ
http://www.sonyericsson.com/cws/support/phones/topic/updateserviceapplication?cc=th&lc=th
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 08:24  

rickio ผู้เขียน:
porsche_gd ผู้เขียน:
งง ผู้เขียน:
อยากถามว่ามีใครจอมีdead pixelบ้างงับ ผมเจอ1จุดอะพอเอาไปเปลี่ยนปรากฏแต่ละเครื่องมี2จุดเซง กลับบ้านโดยได้เครื่องเดิม ผมต้องทำไงดีอ่า มันไม่มีที่ไม่มีdead pixelเลยหรอ

สำหรับในทางการผลิดจอ LCD แล้วเค้าจะจำกัด dead pixel ไว้ที่ 3 จุดขึ้นไปครับถึงจะถือว่าเป็นปัญหาทางการผลิตซึงจะไม่ถูกนำออกจำหน่าย เพราะฉะนั้นเราๆท่านๆจึงเห็นพวก 1-2 จุดกันครับ เพราะถ้าจำกัดไว้ที่ 1 จุดนั้น ราคาสินค้าจะไม่ใช่แค่เท่านี้ได้แน่นอนครับ แต่ก็ไม่ใช่ว่าทุกชิ้นที่ผลิตจะมี DP นะครับ เพราะมันเกิดแค่ไม่ถึง 1% หรอกครับ ผมว่ามันอยู่ที่ดวงท่านแล้วล่ะครับ ผมแนะนำว่ารอซักพักให้สินค้าล็อตใหม่เข้ามาแล้วท่านค่อยนำไปเปลี่ยนดูดีกว่าครับ หวังว่าระยะเวลาในการเปลี่ยนเครื่องคงยังไม่หมดนะครับ

ผมซื้อเมื่อวันที่ 26/02/10 ก็เจอ เหมือนกัน 3จุด พอดีอยู่ภูเก็ต ร้านไม่ยอมให้เปลี่ยนต้องส่งศูนย์ที่กรุงเทพ ประมาณ 1 อาทิตย์ ราคาก็ไม่ได้ถูกๆเลย ทำไมเป็นแบบนี้ เซ็งเลยครับ

ช่ายๆเซงมากกก สุดท้ายผมก็ไม่ได้เปลี่ยนนะ มีบ้างทีที่มองเห็นแล้วรู้สึกรำคาญตา
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 08:28  

งานเข้าแล้ว ผู้เขียน:
ตอนนี้เครื่องมันรวน ๆ ยังไงไม่รู้ครับ คือเวลาจะถ่ายรูปบางทีหน้าจอก็มืดไปเลย หรือไม่ก็ขึ้นภาพช๊อตๆ บางทีถ่ายวีดิโอก็กระตุก ออกแต่เสียงภาพไม่ออก ฯลฯ
ต้องปิดเครื่อง แล้วเปิดขึ้นมาใหม่ถึงจะหาย แล้วก็กลับมาเป็นอีก
เป็นแต่โหมดถ่ายรูป ดูรูป วีดิโอ ครับ อย่างอื่นไม่มีปัญหา

ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับว่าเป็นอะไร ถึงขั้นต้องไปศูนย์ไหม??

ผมว่าลองลงfirmwareตัวใหม่ดูคับ ถ้าลงแล้วยังเป็นผมก็ไม่รู้แล้วอะ ตอนแรกที่ไม่ได้อัพของผมเวลาถ่ายรูปแล้วไม่ยอมsaveอะ ผมถ่ายไปหลายรูปเลยดันไม่saveเซงมาก ต้องreเครื่องใหม่
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: