Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 TWZ TD98 - ทีดับบลิวแซด

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 10 / เข้าชม: 47334
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : TWZ TD98 - ทีดับบลิวแซด
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 21:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ TWZ TD98 - ทีดับบลิวแซด
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/twz/td98.htm

Siamphoneuser
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 11:22  

อืม
กล้อง ให้มาตั้ง 2 ล้าน + LED

แถมมี ช่องเสียบหูฟังสเตอริโอ 3.5 mm. (Stereo headset jack)
โห ตรงนี้ดึงดูดผู้ซื้อได้ดี
มี Ebook ด้วย
ควบคุมฟังก์ชั่นด้วยการสั่นไหวตัวเครื่อง (Motion Sensor)
ตรงนี้ก็ใส่มาให้

ดัดเสียงระหว่างสนทนา เด็ก, เด็กผู้หญิง, ผู้หญิง, ผู้หญิงสูงอายุ, ผู้ชาย, ผู้ชายสูงอายุ อันนี้มาแปลกมาก Wow
แต่ผมว่า เมนูรูปร่างหน้าตามันยังไม่ค่อยเข้ากะตัวเครื่องสักเท่าไหร่นะครับแต่ก็แล้วแต่คนชอบอีกเช่นกัน
ทั้งหมดนี้เปิดตัวมา 3990 ขายจริงน่าจะอยู่ที่ประมาณ 3500 ไม่น่าเกิน 3500
ถ้าสเปกตามนี้ และไม่ค่อยมีปัญหาใดใดผมว่า คุ้มเลยครับ ^^ ไว้ว่างๆแวต้องลองไปเล่นดูละครับ มือถือเฮ้าแบรนตอนนี้จับเล่นได้ครับ มันเยอะมากแต่ถ้าซื้อมาเล่นเลยคงเปลืองตังตาย อิอิ
nobletae00
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2009 12:06  

ใครใช้แล้วบ้างอะ

อยากจะลองเครื่องยี่ห้อนี่ดูบ้างง
หม่งม้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะซื้อ
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 19:33  

จะไปซื้อวันที่ 2 ก.ค. ครับ มีข้อดี ข้อเสียยังไง ก็ช่วยแนะนำกันบ้างครับ
ผู้ใช้ตัวจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถ้าใช้ได้เค่ 2-3 วัน อีกเดือนนอนศูนย์ตลอด คุณจะซื้อมั้ย
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 10:16  

เราซื้อมาเมื่อ 30 พ.ค ใช้ไปได้สองสามวัน ปัญหาเกิด มีเสียงคลื่นเเทรกรบกวนดังมาก(ทนไม่ไหว)เวลาคุย เราส่งเข้าศูนย์บอกอาการเเล้วลองให้พนักงานดู สัก 2-3 ชม. กลับมารับเครื่อง ช่างบอกไม่มีอาการเวลาอยู่กับช่าง (แล้ว 2-3 ชม.ที่ให้รอ ทำอะไรกันอยู่ หาอาการไม่เจอก็ไม่โทรบอก)เราก็ลองให้ช่างดูอีก ช่างเอาเข้าไปซ่อม ปรากฏว่า "แก้ไม่ได้" ต้องลงซอฟเเวร์ใหม่แล้วซอฟเเวร์ต้องนำเข้ามาอีก 2-3 อาทิด เราก็โกรธมาก ทำไมซอฟเเวร์ห่วยๆแบบนี้ไม่เกิดตอนเทสเครื่อง ทำไมมาเกิดที่ลูกค้าที่เสียเงินซื้อเครื่องไปแล้วใครจะรับผิดชอบ เราจำเป็นต้องรอ2-3 อาทิด เพราะเอากลับมาคุยก็ไม่ได้เเน่นอน ระหว่างนี้เราโทรตาม โทรเช็คตลอดว่าเครื่องเป็นไงบ้าง พนักงานตอบกลับมาว่า "จะตามให้ค่ะ" พูดเป็นอยู่คำเดียว ช่างก็พูดเป็นอยู่คำเดียว "ไม่เจออาการที่ช่าง" พอครบ2-3 อาทิด ศูนย์โทรมาบอกว่าซ่อมเสร็จเเล้วเเต่ขอเครื่องไว้เช็คอาการอื่นอีก (จะเอาเก็บไว้อีกกี่วัน ทำไม 2-3 อาทิด ที่ผ่านมาไม่ทำให้เสร็จๆไป รออีกก็ครบเดือนพอดี)เราโกรธมากบอกเลย ไม่ต้องเเล้ว ส่งกลับมาให้เลย เป็นคุณจะซื้ออีกมั้ย ถ้าใช้ได้เค่ 2-3 วัน อีกเดือนนอนศูนย์ตลอด คุณจะซื้อมั้ย คิดเอาเองนะ เเต่ขอรับรองว่าที่กล่าวมาเป็นความจริงทั้งหมด
real user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พบปัญหา
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 13:20  

รุ่นนี้หลังจากเปิดทีวีแล้วปิด แล้วเปิดวิทยุแล้วปิด แล้วโทรศัพท์ด้วยหูฟังแบบsmall talk หลังวางสายคุยจบ ดึงสายsmalltalk ออก ลำโพงด้านหลังจะมีเสียงซ่า เหมือนลำโพงที่เปิดโดยไม่มีสัญญาณเข้าครับ จึงต้องกดเปิดวิทยุเพื่อจะปิดวิทยุให้เสียงหายไปทุกครั้งที่โทรด้วยหูฟัง ลองเปลี่ยนเครื่องใหม่เอี่ยมที่ร้าน เป็นเหมือนกันทั้งห้าเครื่องครับ น่าจะเป็นทั้งสายการผลิต นอกนั้นยังไม่พบปัญหาครับ แบตอยู่ได้ปานกลางสำหรับมือถือทีวี ใครเจอแบบผมบ้างไหมครับ มีวิธีแก้อย่างไรครับ (ตอนนี้ซื้อมาใช้สามวัน เครื่องไปรออยู่ในศูนย์แล้วครับ รอคำตอบอยู่)
autumn04
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 19:40  

อยากรู้ว่า TD90 กับรุ่นนี้ มันดังเท่ากับ M78 ไหมครับ เบากว่าหรือดังกว่า
nalo
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 18:16  

จอ touch lens คืออะไรครับ
nalock
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เกิดปัญหา
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 12:49  

น้องชายซื้อมาใช้เมื่อวันเสาร์ ที่ผ่านมา (11/2/52) เจ๊ง....แล้วค่ะ

หน้าจอหลังจากถ่ายรูปแล้วเปิดขึ้นมาดู เป็นเส้นๆๆๆ ไม่เป็นภาพ
เวลาคุยมีสัญญาณแทรก ฟังไม่รู้เรื่องเสียงดังด้วย (เป็นคล้ายๆ กัน)

ที่หนักขึ้นไปอีก เสียบชาร์ทแบตแค่ 10 นาที เครื่องเกิดอาการร้อนมากๆ
น่ากลัว ต้องรีบดึงออกกลัวระเบิด...

เอาไปเปลี่ยน พนง.ขาย ทำหน้า งง ถามว่าซื้อจากที่ไหน พอเอาใบเสร็จยืนยัน
ก็ทำเฉยๆ หน้ามึนๆ ใส่ยืนดูใบเสร็จ เสร็จก็บอกว่า ไม่มีของเปลี่ยน รอไปก่อน
อีกอาทิตย์นึง ค่อยมาดูใหม่แล้วกัน จบ เดินหนีเรากับน้องไปเลย

ไรว่ะเนี้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
nalock
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : สาปปปปปปปปปปปปปปปป ส่ง
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2009 11:48  

สินค้าห่วย พนง.ขายไร้มารยาท ศูนย์บริการไม่รับผิดชอบ (ฟั..)
สาปส่งแล้ว กับ Brand นี้ และรุ่นนี้ ให้คนเก็บขยะไปแล้วพร้อมกล่อง

5555555555555555 สะใจ อยากจะถ่ายรูปแล้วส่งลงข่าวจัง
ตอนที่มอบให้กับคนเก็บขยะไป..............

ไปถอยมาใหม่ Infinity Doofee 4 ตามใบจอง
แจ่มกว่า ทั้งรูปทรงและลูกเล่น แถม Call Center มีการทำ CRM
โทรตามมาเช็คด้วยว่าได้สินค้าตามสั่งหรือยังค่ะ แหมๆๆๆๆๆ
ราคาสินค้าแค่นี้ แต่บริการขนาดนี้เชียวหรือน้อง.....5555

ขอบคุณกับความประทับใจ และจะจดจำไว้ในหัวแม่.....(ล่าง)

กับ TWZ
nalock
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 09:36  

เป็นไงค่ะ TWZ หัวกุดไปอยู่ไหนค่ะ เห็นเปิดตัวแถลงข่าวซะใหญ่โต
มีข่าวโน้น นี่ สารพัด ไหนจะ AD ต่างๆ อีกมากมาย พยายามที่จะถีบตัว
เองเพื่อขึ้นเทียบกับ House Brand อื่นๆ ที่เขาเริ่มเข้าสู่ระบบ Inter Brand
พยายามแย่งมาร์เก็ตแชร์ เนอะ

แต่ไม่รักษาคุณภาพของสินค้า และการบริการหลังการขายที่ดี ล่ะก็
ขอแนะนำพับเสื่อกลับยูนาน ไปดีกว่านะ....ขอร้อง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: