Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola E365 VS Sony-Ericsson T610

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 43 / เข้าชม: 24364
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

คุณถูกใจรุ่นไหนมากกว่ากัน???
  Sony-Ericsson T610
  Motorola E365
  ไม่ชอบทั้งคู่
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola E365 VS Sony-Ericsson T610
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2003 22:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

ร่วมแสดงความเห็นกับ Motorola E365 VS Sony-Ericsson T610
http://www.siamphone.com/review/e365_t610/page.htm

its
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2003 01:14  

t610-design เหนือกว่ามาก ลูกเล่นเยอะกว่า ดีกว่าเกิบหมด
ยกเว้นตัวกล้อง ที่ e365 ดีกว่าเท่านั้นเองครับ
farmcarp
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : T610 ??????????
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2003 10:52  

ผมว่าสวยกว่า Moto มาก ดูที่ลักษณะของ Moto ทำเหมือนรุ่นเก่าๆง่ะ แม้ภาพจะไม่ชัดเท่าแต่ว่าสามารถส่งได้ง่ายกว่า
[MC]shinoDA
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2003 14:13  

สำหรับผมนะผมเลือก e365 อ่ะ จอสดกว่า ถึงลูกเล่นไม่ค่อยเยอะ แต่ราคาพอสู้ไหว
รอทำงานเองก่อนแล้วค่อยใช้ เวอร์ทู
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2003 16:11  

T610 น่าสนใจกว่าเยอะคับ ถึงแม้ราคาจะสูงกว่า E365 อยู่บ้างแต่ก็ไม่มากนัก
Micee.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????? Software ???
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2003 16:33  

แล้วเรื่องความเร็วของ Software ในตัว T610 และ E365 ล่ะครับ เห็นว่าของ T610 การเข้าถึงข้อมูลแต่ละ อย่างนี้ช้ามากๆ จิงป่ะครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2003 20:08  

ชอบ T610 อ่ะ สวยดี
guitarz
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2003 22:42  

ชอบ t610 e365 design สวยก่า นะผมว่า แร้วแต่คนอ่ะ
b2k2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2003 00:12  

ผมใช้ 365 ครับจริง 610 ไม่ได้มีลูกเล่นอะไรที่มากไปกว่า e365 เท่าไหร่ครับ ที่ผมเลือกe365 เพราะคิดว่าคุ้มมากที่สุดแล้วครับกับคุณภาพของจอภาพ คุณภาพของกล้อง และกับลูกเล่นที่สมกับราคาส่าน t610 กับลูกเล่นที่เพิ่มขึ้น บวกกับราคาที่เพิ่มขึ้น เช่น พอร์ต อินฟาเรด หรือบูลทูดไม่รู้ว่าสะกดถูกหรือเปล่าครับ หรือลูกเล่นในการแต่งภาพ สำหรับผมแล้วเกินความจำเป็นกับส่วนของเงินตรงนั้นแล้วครับ เพราะภาพถ่ายออกมาไม่ค่อยดีถึงแต่งไปก็เท่านั้น เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับ ผมว่าโทรศัพท์สมัยนี้โหลดเพลงโหลดภาพจากคอมได้ก็โอเคมากๆแล้วครับ
MrPhone
Admin
Admin
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????? Software ???
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2003 01:37  

Micee.com ผู้เขียน:
แล้วเรื่องความเร็วของ Software ในตัว T610 และ E365 ล่ะครับ เห็นว่าของ T610 การเข้าถึงข้อมูลแต่ละ อย่างนี้ช้ามากๆ จิงป่ะครับ

เมนูจะตอบสนองประมาณ 1-2 วินาทีครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2003 03:37  

เท่าที่เคยลองใช้มือถือของอีริคสันมาก่อน ก็พอเคยชินกับการตอบสนองต่อการใช้งานเมนูคับ เลยไม่ค่อยรู้สึกว่าช้าเท่าไหร่
Micee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2003 10:45  

T610 มีบักเยอะกว่า
เย้ยพิภพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : T610 +E365
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2003 11:35  

ใช้อยู่ทั้ง 2 รุ่น อะคร๊าบบบ ก็ดีนะแต่ ระบบ ส้ม ที่ผมใช้อยู่ไม่ได้ซับพอร์ กะลูกเล่นของเครื่องที่มีอยู่เลย เฮ็งซวยจิงๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่รู้ซื้อมากทำไม หรือเปลี่ยนไปให้ระบบอื่นดีกว่า Dแตก หรือ Ais ฮินโวดี
tem
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E365
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2003 10:06  

ผมว่ายังไง E365 น่าสนใจกว่าในเรื่องของการใช้งาน เรื่องราคา น่าตาก็โอเคไม่ขี้เหร่เท่าไหร่ เสียอย่างเดียวคือ Sony มันดูหรูกว่าเพราะยี่ห้อ ถ้าคิดว่าซื้อโทรศัพท์ไว้โทร ไม่ได้เอาไว้โชว์ E365 น่าสนใจมากที่เดียว ผมเองก็ใช้อยู่ ดีครับไม่มีปัญหาอะไร
panglikhit
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2003 09:41  

แต่ผมว่า t610 สวยกว่านะ e365 มันมีตื้นลึกบางเยอะเหลือเกิน เพราะ t610 บางคนเขาบอกว่ามันดูเรียบๆ มันก็จริง แต่ความเรียบง่ายของมันอัดแน่นด้วยคุณภาพแม้ความสามารถจะสู้เขาไม่ได้อย่างเต็มเหนี่ยวก็ตาม ก็มาก่อนก็ต้องหลีกให้น้องน่ะสิ...ใช่ไหม
mathadoor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????E365 ????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2003 13:33  

ผมใช่e365อิยู่ชอบมันมากถึงรุปลักษณะจะเป็นเจ้าเงาะแต่สนุกกับการถ่ายรูปเพราะรูปที่ถ่ายสวยดีครับจอ TFT 65kให้ขาดตามใจเลือกได้ถ้าถ่ายส่งไปมือถือก็ต่ำหน่อยถ่ายเข้าคอมก็มากหน่อยเป็น VGA ทุกวันนี้แทบไม่ต้องพึ่ง GPRS(เสียตังค์) เลยเพราะโหลดทุกอย่างจากสายดาต้าที่มันแถมมาสามาถเก็บfile midi ของเพื่อนๆใน website มาแต่งเพลงเองโหลดเอง โหลดanimation .gif ในคอมมาเป็นสกรีนเซฟเวอร์ก้ได้รูปน่ารักในWEB SITE เพียบ คือมันOK และประหยัดเงินเราได้มากเพราะที่ซื้อก็เพราะไม่ค่อยจะมีตังค์มากอยู่แล้วส่วน T610 ผมก็ชอบครับแต่ราคามันแพงไปหน่อยแถมไม่มีตังค์ซื้อ bluetooth มาใช้ด้วย เห่อๆใครชอบประหยัด รูปสวย ไม่หรูหรา รุ่นนี้ก็น่าสนนะจะบอกให้
!!**
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? T610 ?????
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2003 23:20  

บางคนอาจคิดว่าการควบคุมเครื่อง หรือเมนู เป็นเรื่องที่ไม่ค่อยสำคัญเท่าไหร่ แต่ผมว่า
T610 ใช้งานง่ายกว่า E365 คับ
แสดงสีที่ 65,536 เท่ากัน แต่ต้องยอมรับว่า T610 ใช้หน้าจอ LCD ส่วน
E365 ใช้ TFT ให้สีที่ต่างกัน กับ E365 ที่สีสวยกว่า
หน่วยความจำ 2 MB เท่ากัน
ผมชอบเกม ใน E365 มากคับ มีหนุก ๆ หลายเกมเลย
T 610 เปิดรอรับสาย 315 ชั่วโมง E365 เปิดรอรับสาย 150 ชั่วโมง ต่างกันเท่าตัว
เรื่องของ Ir T 610 มีคับ
ที่ผมเชียร์ T610 หลักๆ เลยก็เพราะว่า เสียงเรียกเข้าของ T610 เพราะมากๆ ผมชอบคับ เทียบกับ E365 แล้วเพราะกว่านะ เสียงยังกับวิทยุน่ะ ผมว่าเพราะกว่า ซัมซุงอีก
32 กับ 16 Poly น่ะ

สวัสดี...
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ : Re: ???????? T610 ?????
วันที่โพสท์ : 06 Nov 2003 09:04  

!!** ผู้เขียน:
บางคนอาจคิดว่าการควบคุมเครื่อง หรือเมนู เป็นเรื่องที่ไม่ค่อยสำคัญเท่าไหร่ แต่ผมว่า
T610 ใช้งานง่ายกว่า E365 คับ
แสดงสีที่ 65,536 เท่ากัน แต่ต้องยอมรับว่า T610 ใช้หน้าจอ LCD ส่วน
E365 ใช้ TFT ให้สีที่ต่างกัน กับ E365 ที่สีสวยกว่า
หน่วยความจำ 2 MB เท่ากัน
ผมชอบเกม ใน E365 มากคับ มีหนุก ๆ หลายเกมเลย
T 610 เปิดรอรับสาย 315 ชั่วโมง E365 เปิดรอรับสาย 150 ชั่วโมง ต่างกันเท่าตัว
เรื่องของ Ir T 610 มีคับ
ที่ผมเชียร์ T610 หลักๆ เลยก็เพราะว่า เสียงเรียกเข้าของ T610 เพราะมากๆ ผมชอบคับ เทียบกับ E365 แล้วเพราะกว่านะ เสียงยังกับวิทยุน่ะ ผมว่าเพราะกว่า ซัมซุงอีก
32 กับ 16 Poly น่ะ

สวัสดี...

เช่นกันครับอย่างไรก็ให้เครดิตT610ไปก่อนหละ
panglikhit
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2003 10:00  

อย่างน้อยๆก็ช่วยประหยัดแบตไปบ้างละครับเพราะเป็นจอ stn สำหรับ t610 ถ้าเป็นจอ TFT ก็จะกินแบตหน่อย แต่ผมว่าน่าใช้ดีครับว่าจะซื้อแล้วเนี่ย ไม่รอ t630 แล้ว เพราะมันมีสีเดียวเอง t610 สีแดงสวยๆๆๆๆๆๆๆ
kieng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MOTO ???????
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2003 13:22  

ดูยังไง อี 365 ก็สวยกว่าปุ่มกดก็ออกแบบสวย แถมราคาถูกกว่าเยอะ ภาพที่ถ่ายออกมาสวยจริงๆ ส่วน ที630 ภาพจืดๆ...ดูแล้วรำคาญลูกกระตาไม่สดใสปุ่มตัวเลขก็ออกแบบดูด้วนๆเหมือนออกแบบไม่เสร็จ...แถมด้านหลังกล้องไม่มีฝาปิดป้องกัน...อันตรายมากถ้ามีฝุ่นเข้าไปยิ่งทำให้ประสิทธิภาพในการถ่ายยิ่งแย่...จริงอยู่ ที 630 จะมีลูกเล่นมากกว่าประมาณ3-4อย่าง..แต่ถ้าคิดดูดีๆไม่จำเป็นเท่าไหร่ยิ่งมีลูกเล่นมากยิ่งทำให้เสียตังมาก(ในการโหลดเกมส์หรืออะไรที่เกี่ยวกับการโหลดทั้งหลาย)เปลืองเงินมากๆ...ขอบอกว่าถ้าจะตัดสินใจให้เลือกได้เลย MOTO E 365 แจ๋วจริง!
cal.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 610 & 365
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2003 09:47  

แล้วการโทรละครับ โมโต ปลายสายเสียงเบา หรือเปล่าครับ
ดันเซซากุระ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 610 & 365
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2003 13:49  

cal. ผู้เขียน:
แล้วการโทรละครับ โมโต ปลายสายเสียงเบา หรือเปล่าครับ
เห็นเค้าบอกว่าโมโตมีปัญหาเรื่องเสียงในการคุยนะครับ ประมาณว่าอีกฝ่ายหนึ่งจะไม่ค่อยได้ยินอ่ะ แต่ก็เอาไปอัพได้ล้วนะ
star61
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2003 12:42  

ผมเลือก E365 ครับ
T610 สวยแต่รูปจูบไม่หอม แถมแพงกว่าเยอะเลย
E365 ุคุ้มค่าคุ้มราคา ครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2003 20:28  

T610 น่ะสวยทั้งรูปจูบก้อหอมนะครับ ราคา 12900 แล้ว ส่วน E365 ไม่สวยเท่าไหร่จูบก้อค่อนข้างหอมนะ ราคา 10900 บาท
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2003 23:33  

T 610 Design เปนเลิศ สวยดูดี เท่ เก๋ มีสไตล์ ชอบมากๆ คับ bluetooth music dj
KALA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: T610 +E365
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2003 14:44  

เย้ยพิภพ ผู้เขียน:
ใช้อยู่ทั้ง 2 รุ่น อะคร๊าบบบ ก็ดีนะแต่ ระบบ ส้ม ที่ผมใช้อยู่ไม่ได้ซับพอร์ กะลูกเล่นของเครื่องที่มีอยู่เลย เฮ็งซวยจิงๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่รู้ซื้อมากทำไม หรือเปลี่ยนไปให้ระบบอื่นดีกว่า Dแตก หรือ Ais ฮินโวดี

พอดีกำลังเล็งๆ moto e365 อยู่พอดีเลยคะ แล้วเราก้อเป็น สาวก ระบบ ส้ม เหมือนกัน เลยอยากถามว่ามีปัญหาการใช้งานอะไรบ้างคะ ช่วยตอบที (เผื่อจะได้ไม่ซื้อ หรือหารุ่นอื่นที่ดีก่า)
ขอบคุณคะ
Weerayutth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : E365 ????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 11:12  

ผมเองก็ใช้ E365

ส่วนผม ขอเชียร์ Motorola E365 ครับ
เพราะว่า
1.-กล้องที่ถ่ายออกมา คุณภาพดีกว่า
2.-ดีไซน์ที่สวยงามกว่า ไม่ออกการ์ตูนเกินไปนัก
3.-จัดการกับภาพและเสียงได้ง่ายด้วยสาย Data และโปรแกรมที่แถมมาให้(อันนี้ผมใช้ประจำ โหลดทั้งภาพและเสียงเพลินไปเลย)
4.-เสียงเรียกเข้า ขอบอกว่า เพราะมากกกก(ทำเสียงยานคาง)ถึงแม้จะมีเพียง 16 คอร์ด แต่เสียงส่วนใหญ่ใช้ไม่ถึงครับ ปกติเพลงที่โหลดมาลงทั่วไปใช้แค่ 4-12 คอร์ดก็เยอะมากแล้ว

สำหรับข้อเสีย ก็มีเหมือนกัน แต่เป็นจุดที่ผมยอมรับได้ ครับ จึงไม่เครียดอะไรมากมายนัก ซึ่งผมเปลี่ยนเครื่องมาจาก Nokia 3300 เพราะดูแล้วข้อดีข้อเสียต่างกันหลายๆ

1.-เครื่องเป็นรอยง่าย โดยเฉพาะปุ่มกด แต่ใช้งานไปนานๆก็เป็นรอยอยู่ดี (เราใช้เองนี่นา จะโทษใคร ยอมรับผิดครับ)
2.-เกมส์มีน้อยมาก (แต่ปกติไม่เน้นเกมส์เท่าไหร่ เน้นเสียงเรียกเข้าและภาพที่ชัดเจนครับ ยอมรับได้อยู่)
3.-ราคาขายต่อตกเร็วกว่า Nokia ล่าสุดที่ไปเช็คราคาขายต่อมา เครื่อง 6 เดือน ขายได้ 7000 แต่คงไม่คิดขายครับ เพราะพอใจแล้วกับรุ่นนี้ ยอมรับได้ๆ
4.-อันนี้อาย ไม่ค่อยกล้าพูดเต็มปากครับ ปุ่มเล็กไปนิด สำหรับคนมือใหญ่อย่างผม (ตัวก็ใหญ่)แต่เหมาะกับมือผู้หญิงครับ(ลองไปจับดูนะครับ ว่าชอบมั้ย?) แต่ก็ยังยอมรับได้อยู่ดี

หลักๆก็มีเท่านี้ครับ ลองตัดสินใจดู เดี๋ยวเอารูปมาฝากครับ
แต่หากซื้อเครื่องรุ่นนี้ ลองเช็คว่า Software เป็นเวอร์ชั่นไหนด้วยครับ
ควรเป็น 1.0.13 ขึ้นไปครับ วิธีเช็คก็คือ กดปุ่ม #02# ครับ
powergame
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: E365 ????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 14:48  

คืออยากทราบว่า โมโต ที่คนอื่นๆ เค้าบอกว่าเสียงค่อยมากๆๆๆ แล้วถ้าเอาไปอัพโหลดมันจะหายมั้ยคะ แล้วค่าอัพเท่าไรคะ คือ สนใจรุ่นนี้มากตรงที่ภาพสวยแต่ติดปัญหาเรื่องของเสียงของโมโตอ่ะคะ
makopologistic
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จั น ท บุ รี
หัวข้อ : Re: E365 ????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2004 23:24  

powergame ผู้เขียน:
คืออยากทราบว่า โมโต ที่คนอื่นๆ เค้าบอกว่าเสียงค่อยมากๆๆๆ แล้วถ้าเอาไปอัพโหลดมันจะหายมั้ยคะ แล้วค่าอัพเท่าไรคะ คือ สนใจรุ่นนี้มากตรงที่ภาพสวยแต่ติดปัญหาเรื่องของเสียงของโมโตอ่ะคะ
อืมม..ไม่ลองไปฟังเสียงจากเครื่องจริงๆๆก่อนละครับแล้วค่อยติดสินใจ เพราะ คนเราชอบออารายไม่เหมือนกกันนี่บางคนเค้าก้พอใจกับเสียงแค่นนี้อ่ะครับ
P'N
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2004 20:38  

ตอนนี้ใช้E365อยู่อยากถามว่าที่จ.ที่ใช้อยู่เค้าบอกว่ายังเิปิดใช้GPRSก็เลยโหลดเพลง(polyphonic)ไม่ได้แต่สงสัยว่าถ้าขณะนั้นไปอยู่ในที่ใช้GPRSได้จะโหลดได้ไหม๊คะ....แล้วเวลาที่เพื่อนส่งเพลงมาให้ถ้าพท.เราไม่มีGPRSจะสามารถรับได้รึเปล่าคะใครรู้ช่วยตอบด้วยนะคะ
fanchan
Year's Star

หัวข้อ : ???..?????? .... (???) E365 ???????
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2004 23:18  

เอ๊ะโอ..นู๋ว่า โมโต ถึงรูปทรงจะแปลก ๆ ๆ แต่ว่าความสามารถเค้าก้ดีนะคะ
ส่วนอีกรุ่นอ่ะ (จำไม่ได้เพราะไม่อยากจำ) ก็รูปทรงดูหะรูหะรา ดีอ่ะค่ะ แต่ก็แบบว่านะ
คนมันรัก โมโตอ่ะคะ แต่ดูจากความสามารถแล้ว โมโตน่านะชนะเลิศ (เหมือนโดฟอ่ะ)
ภาพของโมโตก็ชัดกว่านะคะ อ้อ..แล้วอีกอย่างบริการเสริมของ อีกรุ่นอ่ะ เพราะภาพถ่ายออกมาไม่ดีถึงต้องมีบริการเสริม พอเสริมเข้ามาก็ไม่ได้ช่วยให้ภาพดีขึ้นเท่าไหร่เลย เพราะภาพที่ถ่ายตอนแรกไม่ดีอย่างไร ให้แต่งอย่างไรก็ไม่ดีขึ้นหรอกค่ะ อิอิ ไม่ได้ว่านะ
นู๋เชียร์ 365 อ่ะคะ กะว่าจะซื้อซะหน่อย ตอนนี้ใช้ เคียวฯ kz 850 อ่ะคะ
fanchan
Year's Star

หัวข้อ : ???..?????? .... (???) E365 ???????
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2004 23:21  

เอ๊ะโอ..นู๋ว่า โมโต ถึงรูปทรงจะแปลก ๆ ๆ แต่ว่าความสามารถเค้าก้ดีนะคะ
ส่วนอีกรุ่นอ่ะ (จำไม่ได้เพราะไม่อยากจำ) ก็รูปทรงดูหะรูหะรา ดีอ่ะค่ะ แต่ก็แบบว่านะ
คนมันรัก โมโตอ่ะคะ แต่ดูจากความสามารถแล้ว โมโตน่านะชนะเลิศ (เหมือนโดฟอ่ะ)
ภาพของโมโตก็ชัดกว่านะคะ อ้อ..แล้วอีกอย่างบริการเสริมของ อีกรุ่นอ่ะ เพราะภาพถ่ายออกมาไม่ดีถึงต้องมีบริการเสริม พอเสริมเข้ามาก็ไม่ได้ช่วยให้ภาพดีขึ้นเท่าไหร่เลย เพราะภาพที่ถ่ายตอนแรกไม่ดีอย่างไร ให้แต่งอย่างไรก็ไม่ดีขึ้นหรอกค่ะ อิอิ ไม่ได้ว่านะ
นู๋เชียร์ 365 อ่ะคะ กะว่าจะซื้อซะหน่อย ตอนนี้ใช้ เคียวฯ kz 850 อ่ะคะ
namm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e365
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2004 20:44  

ใครใช้แล้วเป็นงัยบ้างครับ ส่วนผมคิดว่าดีครับ
shy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2004 19:28  

t610อ่อนแอ
chad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? E365
วันที่โพสท์ : 23 May 2004 11:05  

ผมไม่เคยใช้อีกรุ่นที่เปรียบเทียบให้ดู แต่ยอมรับในเรื่องเสียงของโมโตฯรุ่นนี้ที่เบากว่าที่ผมเคยใช้ (NOKIA2100) แต่เบาในกรณีที่ยอมรับได้ เพราะถ้าไม่มีใครมาคุย หรือโต้เถียงกันใกล้ๆเราเสียงดังรบกวนมากๆ ก็ขอบอกว่าพอคุยกันได้ยินอยู่นะ (ถ้าต้วเราเองไม่มีปัญหาเรื่องการได้ยินอยู่เดิมนะ 555) และอีกเรื่องที่คาใจ.....ผมมีปัญหาเรื่องใช้GPRS ไม่ได้ ไปศูนย์มา 2 รอบแล้ว ไม่รู้เป็นเพราะใช้ระบบส้ม อย่างที่ท่านนึงตอบไว้ในกระทู้หรือป่าวนะครับ ถ้าใช่จริงๆ สงสัยต้องลาจากกันแน่ๆ ระบบส้มเนี่ย ...ดูการเปรียบเทียบเรื่องภาพแล้ว E365 น่าจะดีกว่านะ (นี่ตอบเป็นกลางๆนะ จากรูปที่ลงประกอบน่ะครับ) แล้วการดึงภาพหรือเพลงจากคอมฯที่ท่านนึงแนะนำ (จะได้ไม่เสียตังค์ ดาวน์โหลด) ทำยังไงครับแนะนำผู้รู้น้อยจะขอบพระคูณมากๆครับ
The Dojo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????..
วันที่โพสท์ : 26 May 2004 18:00  

คือถ้าจะเอา E365 ไปเปรียบกับ C650 จะได้ไม๊ครับ แล้วจุดแตกต่างๆของทั้งสองรุ่นนี้ ต่างกันมากไหม ? ช่วยวิจารย์หน่อยคับ
c650
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola E365 VS Sony-Ericsson T610
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2004 20:30  

คือว่าผมใช้ c650 อยู่อ่ะคับ อยากรู้ว่าถ้าเปรียบเทียบกับ e365 แล้วอันไหนดีกว่ากันคับ แต่ยอมรับว่า e 365 จอสีสวยกว่าจริงๆ ใหญ่กว่าด้วย กล้องก็ชัดว่า แต่คิดว่า c650 ลูกเล่นเยอะกว่า
- เป็น truetone โหลด mp3ได้ด้วย
- กล้องก็ซูมได้
- โหลด vdoได้ด้วย
- แต่จอ กับกล้อง สีสู้ไม่ได้นะ
dfkdjsfosfkclceksd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2004 00:00  

c 650 เหนือกว่า e 365 ทุกๆด้านยกเว้นหน้าจอ
ThunTUM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2004 13:25  

บัดนี้ราคา 610 เหลือ 7990 แล้ว..

เพราะงั้นผมว่า T610 ดีกว่านะครับ

เพราะ BT กะ iRDA นี่แหละ โดยเฉพาะ BT ที่จะกลายเป็นการติดต่อกับ com ก็ได้ ( แบบไร้สาย เท่กว่า data port เยอะ )
ติดต่อกับ tel. เครื่องอื่น ส่งรูป ส่งอะไรก็ง่าย
มิ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e 365
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2004 17:30  

มี turetone ป่าว
นลินี วาระสิทธิ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2005 14:11  

Very Happy Shocked Neutral Rolling Eyes Razz Cool Laughing ส่งรูปผ่านมือไม่ได้ทั้งที่ตั้งค่า GPRS , wap
ทุกอย่างเรียบร้อยแล้ว แล้วส่งไม่ได้ และบอกทางศูนย์แล้วว่าเปิดใช้บริการแต่ก็ยังใข้ไม่ได้ ไม่ทราบว่าต้องทำเช่นไร
ชอบโมโต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2005 13:27  

ดูยังไงโมโตก็สวยดี มีส่วนเว้าโค้ง จอสีสวย รูปร่างก็ไม่ได้ขี้เหร่ซะหน่อย

จะต้องไปเสียเงินเพิ่มทำไม ก็ลูกเล่นที่เพิ่มขึ้นมา มันเกินความจำเป็นไปหน่อย
สำหรับแม่บ้านอย่างเรา Embarassed Embarassed
Laughing ไม่ได้ใช้งานมากมาย แค่ถ่ายรูปบ้างบางครั้ง (ซึ่งส่วนมากก็ใช้กล้องดิจิตอล) เสียงเรียกเข้าดังฟังเพราะ ไม่ค่อยได้โหลดอะไรเพิ่มมากมาย แค่นี้ก็เพียงพอแล้วล่ะ
คนรัก t610
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : re:
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 20:32  

ผมคิดว่า T610 เจ๋งกว่าตั้งเยอะ (ก็เคยใช้อะเนอะ)
เพราะว่าเค้าต้องการการส่งข้อมูลไร้สายกันมากกกกกกกกแล้วง่า
และ ณ เวลาที่กำลังพิมพ์ข้อความนี่ ผมยังใช้ไอ้ T610 ต่ออินฟราเรด เข้าอินเทอร์เน็ตอยู่เลย (GPRS) ในกล้องนี่ก็แย่ไปตามระเบียบนะ แต่ยังพอเพลาๆ ที่มี Bluetooth กับ Infrared ซึ่งรุ่นเก่าๆ ตอนนี้ไม่มีกันหรอก - T610 ดีที่สุดแล้ว (แล้วแต่ความคิดอ่า)
Mihado
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 02:56  

ต้องการซื้อ Motorola E365 มือสอง สภาพเกือบดีก็ได้ครับ ขอแค่โทรเข้าโทรออก ปุ่มกดไม่มีปัญหา เสียงเรียกเข้าชัดเจน ก็โอเคแล้วครับ ใครสนใจจะขาย โทรมาเบอร์ 034-246-263 ได้เลยนะครับ รับซื้อจริงๆครับ สะดวกนัดเจอครับ ไม่สะดวกโอนเงิน นัดได้ทุกที่ครับ เฉพาะกรุงเทพฯและปริมณฑลเท่านั้น
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: