Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Apple iPhone 3GS - ไอโฟน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 12, 13, 14  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 1332 / เข้าชม: 4218992
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
70%
 70%  [ 1821 ]
ดี - GOOD - 4
20%
 20%  [ 518 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 117 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 43 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
3%
 3%  [ 90 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 2589

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Apple iPhone 3GS - ไอโฟน
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 23:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีจะถอยมาใช้อีกสองสามวันเเล้ว

iPhone 3GS เล่นวิทยุ FM ได้เหมือนมือถือปกติรึเปล่า เเล้วเวลาเล่นเพลงหรือคลิปวีดีโอมันรองรับสกุลไฟล์ .avi หรือ FLAC ด้วยรึเปล่าครับ

เเล้วก็เเบตเตอรี่ถ้ามีปัญหาหรือเสื่อมสภาพสามารถถอดเปลี่ยนเเล้วซื้อใหม่ได้มั้ยครับ หรือต้องไปให้ร้านซ่อมเค้าเเงะเปลี่ยนให้

อาจจะถามดูโง่ๆหน่อยเเต่ก็อยากรู้ชัวร์ๆก่อนซื้อน่ะครับ ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Apple iPhone 3GS - ไอโฟน
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 09:50  

JK Billy ผู้เขียน:
รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีจะถอยมาใช้อีกสองสามวันเเล้ว

iPhone 3GS เล่นวิทยุ FM ได้เหมือนมือถือปกติรึเปล่า เเล้วเวลาเล่นเพลงหรือคลิปวีดีโอมันรองรับสกุลไฟล์ .avi หรือ FLAC ด้วยรึเปล่าครับ

เเล้วก็เเบตเตอรี่ถ้ามีปัญหาหรือเสื่อมสภาพสามารถถอดเปลี่ยนเเล้วซื้อใหม่ได้มั้ยครับ หรือต้องไปให้ร้านซ่อมเค้าเเงะเปลี่ยนให้

อาจจะถามดูโง่ๆหน่อยเเต่ก็อยากรู้ชัวร์ๆก่อนซื้อน่ะครับ ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ

FM ต้องลง app เพิ่ม

.avi และ FLAC ไม่สามารถเล่นได้

แบตฯ ไม่สามารถเปลี่ยนเองได้
มือใหม่เจงเจง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 22:21  

เพิ่งถอยมาวันนี้ 16 GB ทำไมมันบอกว่าความจุ 14.3 GB รู้ว่ามันคงไม่เต็มแต่มันต้องประมาณนี้ใช่ป่ะ
iphone3gsnew
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 04:05  

คือผมอยากถามว่าท่า เราไปลงโปแกรมตามร้าน (เถื่อน)แล้วเครืองมีปันหา เราสมารถ ส่งเครมได้รึป่าวคับ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 07:59  

มือใหม่เจงเจง ผู้เขียน:
เพิ่งถอยมาวันนี้ 16 GB ทำไมมันบอกว่าความจุ 14.3 GB รู้ว่ามันคงไม่เต็มแต่มันต้องประมาณนี้ใช่ป่ะ

ส่วนที่หายไปก็เป็นส่วนของ OS ของเครื่องไงครับ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 07:59  

iphone3gsnew ผู้เขียน:
คือผมอยากถามว่าท่า เราไปลงโปแกรมตามร้าน (เถื่อน)แล้วเครืองมีปันหา เราสมารถ ส่งเครมได้รึป่าวคับ

Restore ก่อนแล้วค่อยนำไปเคลม
Zil3oom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 13:01  

ซื้อไอโฟน ที่ ทรูช้อป ไม่มีผ่อนเเล้วหรอครับ
ตอนนี้เบื่อn97มากมาย- -
พ่อโทรมาบอกว่า ไม่มีผ่อนอ่า

พอจะรู้ไหมอ่ะ
หรือว่าเป็นโปรโมชั่น ชั่วคราว?
namu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 22:04  

ลองดู โปรโมชั้นของดีเทคดูสิค่ะ *ผ่อน 0 เปอร์เซนต์ นาน 6เดือน*
แล้วก้อมีโปรโทร iphone S/M/L ให้เลือกอีก
ลองดูนะค่ะ
เราเพิ่งใช้ ชอบมากๆๆเลยล่ะค่ะ
ดๅว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 16:02  

อยากได้

แต่งบม่าพอ

สวยทั้งสองสีเลยอ่ะ
มีผ่อน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 17:44  

Zil3oom ผู้เขียน:
ซื้อไอโฟน ที่ ทรูช้อป ไม่มีผ่อนเเล้วหรอครับ
ตอนนี้เบื่อn97มากมาย- -
พ่อโทรมาบอกว่า ไม่มีผ่อนอ่า

พอจะรู้ไหมอ่ะ
หรือว่าเป็นโปรโมชั่น ชั่วคราว?

ทรูยังมีผ่อนอยุ่คับ แบบบ 6เดือน
Z.iPhone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 19:48  

FM ที่ต้องลง app เพิ่มเอาเองอ่ะครับ มันเป็นโปรแกรมที่ต้องต่อเน็ตใช่ปะครับ

แล้วมีแบบที่ไม่ต้องแต่เน็ตปะครับ

แล้วโปรแกรมที่เล่นกีต้าในคลิปนี้ชื่อ โปรแกรมอะไรอ่ะครับ

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/HK15Fwho6Ys&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/HK15Fwho6Ys&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>
Z.iPhone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 20:46  

ชอบเธอมากๆๆๆๆๆ

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/nzh2UygPwDU&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/nzh2UygPwDU&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>
ขอถามหน่อยเน้อค้าฟ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 17:24  

ไอโฟน 3GS จากเว็ปนี้เครื่องแท้ป่าวไม่รู้เห็นราคามันถูกจาง
http://ip-mobile.blogspot.com/2010/01/apple-iphone-3gs-3gs.htmlเครื่อง 16GB สีขาว และดำ ราคา : 15,200 บาท
เครื่อง 32GB สีขาว และดำ ราคา : 17,400 บาท

*ร้านที่หาดใหญ่ปิดทำการแล้ว เนื่องจากที่ตั้งร้านเป็นจุดเสี่ยงอันตราย
ทุกรุ่นเครื่องแท้ ไม่ใช่เครื่อง Copy หรือเครื่องจีน ย้ำว่าไม่ใช่ / รองรับภาษาไทย ใส่ซิมใช้งานได้เลย อุปกรณ์ครบยกกล่อง รับประกัน 1 ปี มีปัญหาภายใน 1เดือน เปลี่ยนเครื่องใหม่ทันที

มันของแท้ไหมแบบร้านนี้อะคับ
modxxx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 23:59  

ใครใช้เครื่องหิ้วจากอเมริกาบ้างคับ ขอคำแนะนำในการปลดล็อคหน่อยคับ หรือร้านที่ทำได้ก็ได้คับ ของผม 32 G :?
มือใหม่เจงเจง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 00:01  

ไอโฟนลบเบอร์โทรเข้า โทรออกได้ป่ะ หาจนลูกตาแทบทะลุก็ยังไม่ได้ รึมันลบไม่ได้อยู่แล้ว เอาแบบลบเฉพาะเบอร์ ไม่ใช่ลบทั้งหมดอ่ะ
modxxx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 00:06  

[quote="modxxx"]ใครใช้เครื่องหิ้วจากอเมริกาบ้างคับ ขอคำแนะนำในการปลดล็อคหน่อยคับ หรือร้านที่ทำได้ก็ได้คับ ของผม 32 G :?[/quote]

ลืมบอกไปเค้าบอกว่า os เป็น 3.2 เลยยังไม่มีตัวปลดล็อค
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 15:05  

มือใหม่เจงเจง ผู้เขียน:
ไอโฟนลบเบอร์โทรเข้า โทรออกได้ป่ะ หาจนลูกตาแทบทะลุก็ยังไม่ได้ รึมันลบไม่ได้อยู่แล้ว เอาแบบลบเฉพาะเบอร์ ไม่ใช่ลบทั้งหมดอ่ะ

ถ้าไม่ได้ jail จะไม่สามารถลบที่ละเบอร์ได้

ถ้า jail แล้วสามารถลงโปรแกรมเสริมได้ครับ
nuihardcore
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 23:10  

เพิ่งซื้อ 3GS ของทรูมาใช้ครับ
ลงโปรแกรม quickoffice connect แล้ว
ตอนนี้มีปัญหาว่า ใช้ซาฟารีเข้าเวปเมล์ของบริษัท แต่ไม่สามารถเปิดหรือโหลดไฟล์ที่เป็น
Excel ได้อ่ะครับ แต่สามารถเปิด PDF ได้
มีโปรแกรมอะไรมั้ยครับที่จะทำให้เปิดไฟล์ excel จากซาฟารีได้
หรือจะต้อง set ค่าอะไรใน โปรแกรม quickoffice connect
fany^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 14:43  

ขอถามหน่อยเน้อค้าฟ ผู้เขียน:
ไอโฟน 3GS จากเว็ปนี้เครื่องแท้ป่าวไม่รู้เห็นราคามันถูกจาง
http://ip-mobile.blogspot.com/2010/01/apple-iphone-3gs-3gs.htmlเครื่อง 16GB สีขาว และดำ ราคา : 15,200 บาท
เครื่อง 32GB สีขาว และดำ ราคา : 17,400 บาท

*ร้านที่หาดใหญ่ปิดทำการแล้ว เนื่องจากที่ตั้งร้านเป็นจุดเสี่ยงอันตราย
ทุกรุ่นเครื่องแท้ ไม่ใช่เครื่อง Copy หรือเครื่องจีน ย้ำว่าไม่ใช่ / รองรับภาษาไทย ใส่ซิมใช้งานได้เลย อุปกรณ์ครบยกกล่อง รับประกัน 1 ปี มีปัญหาภายใน 1เดือน เปลี่ยนเครื่องใหม่ทันที

มันของแท้ไหมแบบร้านนี้อะคับ

อยากรู้ด้วยคนถูกโอเว่อร์อ่ะ น่าสนๆ Very Happy
พ่อจอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 14:32  

ช่วยตรวจสอบเวป

http://ip-mobile.blogspot.com/2010/01/apple-iphone-3gs-3gs.html

นี่ด้วยครับ

ราคา ประกัน เครื่องศูนย์ทรู คำอธิบาย น่าสนและน่าเชื่อถือครับ

เพียงแต่ว่า ให้ช่วยตรวจสอบทีครับเพราะ เค้าเอา ลิ้งเวปคุณไปโพส
iphone3gs
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 19:01  

ถูกไปนะผมว่า -*- ช้วยตรวจสอบหน่อยคับ ท่าจิงก้okหละ ราคานี้
UKnoW
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 14:18  

ทำไมต้อง ทำอะไรก็ Itune V_V
mingkanni
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 16:35  

1.FW3.1.3 ยัง เจล ไม่ได้ใช่มั้ยคะ

2.OS4.0 คือ FW 3.2 หรือเปล่าคะ

3.ถามเรื่องเกม cooking mama หน่อยคะ ซื้อตัวเต็มมาจาก App Store
พอเล่นๆไปได้เหรียญทองมาหลาย เมนูแล้ว แล้วพอกลับมาเล่นอีกที เมนูที่ได้เหรียญทองมามันหายไป เหมือนเกมมันไม่เซฟอะคะ ไม่ทราบว่าคนอื่นๆ เป็นกันมั้ยคะ มีวิธีแก้มั้ยคะ
หวังดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 23:18  

ช่วยตรวจสอบเวป

http://ip-mobile.blogspot.com/2010/01/apple-iphone-3gs-3gs.html

นี่ด้วยครับ

ราคา ประกัน เครื่องศูนย์ทรู คำอธิบาย น่าสนและน่าเชื่อถือครับ

เพียงแต่ว่า ให้ช่วยตรวจสอบทีครับเพราะ เค้าเอา ลิ้งเวปคุณไปโพส

---------------------------------------------------------------------

หลอกลวงครับอย่าไปเชื่อมันนะครับลองอ่านจากนี่ดูหรือลองไปหาในอากู๋ได้คับ

http://guru.google.co.th/guru/thread?tid=103922d888f2295d

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=277774&PN=3

ู^ ตัวอย่างคับลองไปหาๆดูคับมีคนแจ้งความไปเยอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 01:36  

hi iPhone 3GS 16G ของ England 23000 thb still in the box brand new i will be in thailand 7 may 2010

email me in thai

tepk2_7@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 01:44  

i have i phone for sale from england 3GS 16GB brand new in box never open

i only wanted 23000 thb , i will be in thailand ,bangkok

8 may 2010 ( not 7 may 2010)) sorry mak mak

can email me from now for information

tepk2_7@hotmail.com
พ่อจอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 12:39  

สนใจรุ่นนี้อยู่ครับ ส่วนตัวตอนนี้ ใช้ X6

มีคำถาม

ถ้าจะซื้อจากศูนย์ ture เนี่ย

ดูเครื่องยังไง เช็คยังไง สูตรในการเช็ค แบบ โนเกีย โซนี่

เพราะหลักๆ กล้อง 3 ล้าน ถ่าย VDO ได้ ซื่งมันต่างกับ 3G แน่นอน

แต่เรื่องบอร์ดในตัวเครื่องละครับ เค้าจะเอามาเปลี่ยนมั้ยอ่ะ

FW เท่าที่รู้มา 3.1.3 สินะ

และ ความแตกต่างกันสุดขั่วนอกเหนือจากกล้องกับวิดิโอ ระหว่าง 3G กับ 3GS (เรื่องความเร็วไม่ต้อง)

ปล.ถ้ารอให้ 4G มา ราคา3GS มันจะมากมั้ย
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 16:50  

พ่อจอม ผู้เขียน:
สนใจรุ่นนี้อยู่ครับ ส่วนตัวตอนนี้ ใช้ X6

มีคำถาม

ดูเครื่องยังไง เช็คยังไง สูตรในการเช็ค แบบ โนเกีย โซนี่

เพราะหลักๆ กล้อง 3 ล้าน ถ่าย VDO ได้ ซื่งมันต่างกับ 3G แน่นอน

แต่เรื่องบอร์ดในตัวเครื่องละครับ เค้าจะเอามาเปลี่ยนมั้ยอ่ะ

และ ความแตกต่างกันสุดขั่วนอกเหนือจากกล้องกับวิดิโอ ระหว่าง 3G กับ 3GS (เรื่องความเร็วไม่ต้อง)

ปล.ถ้ารอให้ 4G มา ราคา3GS มันจะมากมั้ย

ไม่เข้าใจ
พ่อจอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 19:48  

ไม่เข้าใจตรงใหนหรอครับ

คืออยากรู้ว่า วิธีตรวจเช็คเครื่องเนี่ย ดูยังไง

เพราะ ไม่ชัวไงครับ กลัวเค้าจะเอาไอ้นู่นไอ้นี้ของ 3G มาสับเปลี่ยนกัย 3Gs แล้วมาหลอกขายเราไงครับ

เพราะที่เช็คได้จากตาเนี่ยคือ กล้อง 3 ล้าน กะ มันถ่ายวิดิโอได้ (เพิ่มมา)
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 00:56  

คืออยากรู้ว่า วิธีตรวจเช็คเครื่องเนี่ย ดูยังไง

เพราะ ไม่ชัวไงครับ กลัวเค้าจะเอาไอ้นู่นไอ้นี้ของ 3G มาสับเปลี่ยนกัย 3Gs แล้วมาหลอกขายเราไงครับ

เพราะที่เช็คได้จากตาเนี่ยคือ กล้อง 3 ล้าน กะ มันถ่ายวิดิโอได้ (เพิ่มมา)

ถ้าเข้าไปซื้อใน True shop แล้วยังต้องกลัวอะไรอีก ถ้าศูนย์เอามาสับเปลี่ยน หรือ ย้อมแมวขาย คงโดนฟ้องไปนานแล้ว

หรือว่าจะซื้อตามร้านตู้

ที่เพิ่มจาก 3G ก็คือ

1 กล้อง ออโต โฟกัส
2 ดูที่ด้านหลัง รูป apple กับ ตัวหลังสือด้านล่าง จะเป็นสีเดียวกัน
iphone3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 02:49  

อย่าลืมเชคเดทพิกเซ้ลด้วย คับลองเล่นเครืองดูลองทั้งวันก้ดี คับ ผมไปซือมาฉ๊อบมา ลอง ครบแระ แต่ผม กลับมาถึงบ้านพึ้งเหนว่าหน้าจอเนี้ย มัน เกินๆเหมือนง้างขึ้นมาหน่อย ท่า เกิดว่าเครืองเรามีตำหนิ ต้องเปลียนพายในตอนที่เช็คเครืองนะ ครับ แล้ว ก้3gsด้านหลัง จะมีเขียน ว่าiphone 16gb
บราๆๆๆซึ้ง 3gมันไม่มีครับแล้วก้app ต่างๆในหน้าจอจะมี2หน้า

ท่าจะซือก้ ตรวจไห้ระเอียดยิมเลยคับ เพราะ ผมพลาด ไม่อย่าไห้ คนที่ซือต่อพลาดอีก ผม ซือสาขาเดอะมอบางกะปิ คับ ถอย วันที่ 2เจอวันที่2ตอนกลับถึงบ้านวันที่3ไปเปลียนเค้าไม่ไห้เปลียนแระคับอ่อแล้วอย่าลืมไห้เค้าเช็คเครือง เรืองความชื้นด้วยนะคับ ท่าเกิด เราเอาไปไช้แล้วมีปันหาเวลาเค้าเช็คความชืนนี้เครม ไม่ฟรีนะครับต้องเสีย เงิน
iphone3gs
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 02:54  

มีคำถาม

เรืองของ4g นี้ ท่ารอได้ไม่รีบก้รอดีกว่าคับ เพราะตอนนี้os4.0เบต้าออกมาไห้ ผุ้พัตนาได้ลองกันแล้วครับคาดว่า ปีหน้า หน้าจะมีแวว คับ

แล้วก้อีกเรืองคับ x6ไช้ดีป่าววะตอนแรกผมจะถอยเหมือนกัน คิก คิก
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 11:56  

เรื่องที่ว่าจะรอ 4G

ผมจะบอกว่าคุณจะรออย่างเดียว รอแล้วรออีก เพราะเมื่อใดที่ 4G ออกจำหน่ายก็จะมี ข่าวของตัวต่อไป 5G ตามออกมาในทันที ก็จะต้องรอกันต่อไป 6G 7G ไปไม่จบ
buck
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 12:32  

มัวแต่รอ ก็ไมไ่ด้ใช้กันพอดี ซื้อก่อนใช้ก่อน ตัวใหม่ออกมาก็ค่อยเปลี่ยน ขาดทุนนิดหน่อย ส่วนมากคนที่ซื้อไอโฟน เรื่องเงินไม่น่าจะเป็นปัญหาใหญ่นะ..
BZlam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 00:04  

4G ที่ว่าเปิดตัวมิถุนานี่คือที่อเมริกานะครับ กว่าจะเข้าเมืองไทยก็น่าจะหลายเดือน

ไม่ทราบว่าใครจำได้บ้างว่าตอน 3Gs เปิดตัวที่อเมริกาเดือนไหน แล้วทรูเอาเข้ามาขายเดือนไหน?

รอไปรอมาจะไม่ได้ใช้เอานะ เพราะมันก็ต้องรอไปเรื่อย ๆ 5G 6G ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 01:51  

BZlam ผู้เขียน:
4G ที่ว่าเปิดตัวมิถุนานี่คือที่อเมริกานะครับ กว่าจะเข้าเมืองไทยก็น่าจะหลายเดือน

ไม่ทราบว่าใครจำได้บ้างว่าตอน 3Gs เปิดตัวที่อเมริกาเดือนไหน แล้วทรูเอาเข้ามาขายเดือนไหน?

รอไปรอมาจะไม่ได้ใช้เอานะ เพราะมันก็ต้องรอไปเรื่อย ๆ 5G 6G ...

ขายไทย กันยา ปะผมไม่แน่ใจ เพราะช่วงนั้นวันเกิดผมพอดี

จำได้คร่าวๆว่าขายช่วงวันเกิดผมพอดี

ผมว่าจะรอตัวใหม่ออกมาก่อน ไม่รู้ว่าจะชื่อ 4G หรือ HD หรืออะไรก็ชั่ง

เพราะถ้าตัวใหม่มาตัวเก่ามันจะลด แล้วค่อยมาตัดสินใจว่าตัวใหม่มันจะดีกว่าตัวเก่ามากมั้ย

ถ้าดีกว่ามากก็ถอยตัวใหม่ ถ้าทรงเดิมเพิ่มอะไรนิดหน่อย ก็ถอย3GS

ไม่ต้องรอ5G 6G 7G อะไรหรอก

พอดีมือถือยังไม่เสียและยังไม่มีวี่แววจะเสีย จึงรอได้อย่างสบายใจ
namu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 18:21  

ไปสอยของดีแทคมาแล้วค่า ไม่รอแระ ตัวใหม่
ได้ 3GSมา เราก้อว่าคุ้มแรง
เครื่องดี เนตแรง โปรเค้าก้อเวิร์กนะค่ะ
psc_2006
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 22:15  

9600
เอง
เด็กใหม่ iphone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 23:52  

ขอถามผู้รู้หน่อยนะคะ

ซื้อ 3gs เครื่องเปล่าและใช้เน็ตซิม

กับซื้อ 3gs ของดีแทค/ทรู อันไหนคุ้มกว่ากันคะ
vov
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 20:34  

Very Happy คือพอดี จะฝากเพื่อนหิ้วมาจากเมกาอะครับ ตัว 3Gs 16G

เอามาแล้วผมต้องทำอะไรยังงัยบ้างอะครับ

นั่งอ่านมาสองวัน ยังงงๆอยู่เลยครับ

ขอบคุณครับ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 07:40  

vov ผู้เขียน:
Very Happy คือพอดี จะฝากเพื่อนหิ้วมาจากเมกาอะครับ ตัว 3Gs 16G

เอามาแล้วผมต้องทำอะไรยังงัยบ้างอะครับ

นั่งอ่านมาสองวัน ยังงงๆอยู่เลยครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ต้องงงอะไรทั้งนั้นครับ ล้มเลิกความคิดที่จะซื้อเครื่อง US แล้วหันมาซื้อเครื่องไทยดีกว่า ถึงจะคิดเป็นเงินไทยแล้ว ราคาจะแพงกว่า แต่ก็สบายใจกว่าเยอะ

เครื่อง US เป็นเครื่อง Lock คุณจะต้องมีความระมัดระวังสูงมาก จะอัพ FW ใหม่ได้ลำบากกว่า หรือถ้าพลาดอัพไปแล้วไม่มีโปรแกรม jail ออกมาในขณะนั้น มันก็จะใช้งานไม่ได้ หรือถ้ามีโปรแกรม jail แต่ไม่มีโปรแกรม Unlock มันก็ใช้งานได้ไม่เต็มที

เครื่องไทย เป็นเครื่อง Unlock ไม่ต้องกลัวเรื่อง FW ใหม่ ถึงพลาดอัพ FW ไป ก็ยังสามารถใช้งานได้ 100%
BZlam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 13:27  

นับถือคุณ yomega จริง ๆ ตอบคำถามเดิม ๆ ซ้ำไปซ้ำมาโดยไม่อารมณ์เสีย

ปล. คุณ vov ถ้าจะฝากหิ้ว โซ้ย iPad โลดครับ
พ่อจอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 20:05  

มีหลายคนให้ความคิดเห็นกับคำถามผม ผมขอบคุณมากๆครับ

แต่ความหมายของผมคือ

ไม่ได้ต้องการจะรอซื้อ 4G แต่ ที่รอเพราะ ถ้า 4G มา ราคา 3GS มันจะตกไม๊

แล้วถามเพื่ม

อย่าง Nokia เนี่ย ยังมี nokiagang.com

แล้ว iphone มีเวป แบบนี้มั้ยครับ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 20:15  

มีหลายคนให้ความคิดเห็นกับคำถามผม ผมขอบคุณมากๆครับ

ไม่ได้ต้องการจะรอซื้อ 4G แต่ ที่รอเพราะ ถ้า 4G มา ราคา 3GS มันจะตกไม๊

อย่าง Nokia เนี่ย ยังมี nokiagang.com

แล้ว iphone มีเวป แบบนี้มั้ยครับ

มันเป็นตามนั้นอยู่แล้วครับสำหรับสินค้าทุกชนิดในโลก ที่เมื่อมีรุ่นใหม่กว่าออกมารุ่นเก่ากว่าราคาก็ย่อมจะตกอยู่แล้วครับ จะมากน้อยแค่ไหนนั้นก็ต้องรอดูไป แต่ในเมื่อของใหม่มา ราคาแพงกว่านิดหน่อยหรือเท่ากับราคาเก่าของรุ่นเก่า ที่ราคาตกไป เช่น 3GS ปัจจุบัน 28500 ตัวแพงสุดเลยแล้วกัน ถ้า 4G ก็ออกมาในราคานี้หรือ + เพิ่มอีกนิดหน่อย แล้ว 3GS ราคาตกไป คุณยังจะไปซื้อตัวเก่าอีกหรอครับ ในเมื่อราคาเท่าเดิมหรือ + เพิ่มนิดหน่อย แต่ความสามารถเครื่องเพิ่มมากขึ้น

เวป iPhone ก็มีหลายเวป เช่น

www.smart-mobile.com

www.pdamobiz.com

www.iphoneinthailand.com

เป็นต้น แต่ก็ยังมีอีกหลายเวป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 23:33  

yomega ผู้เขียน:

มันเป็นตามนั้นอยู่แล้วครับสำหรับสินค้าทุกชนิดในโลก ที่เมื่อมีรุ่นใหม่กว่าออกมารุ่นเก่ากว่าราคาก็ย่อมจะตกอยู่แล้วครับ จะมากน้อยแค่ไหนนั้นก็ต้องรอดูไป แต่ในเมื่อของใหม่มา ราคาแพงกว่านิดหน่อยหรือเท่ากับราคาเก่าของรุ่นเก่า ที่ราคาตกไป เช่น 3GS ปัจจุบัน 28500 ตัวแพงสุดเลยแล้วกัน ถ้า 4G ก็ออกมาในราคานี้หรือ + เพิ่มอีกนิดหน่อย แล้ว 3GS ราคาตกไป คุณยังจะไปซื้อตัวเก่าอีกหรอครับ ในเมื่อราคาเท่าเดิมหรือ + เพิ่มนิดหน่อย แต่ความสามารถเครื่องเพิ่มมากขึ้น

เวป iPhone ก็มีหลายเวป เช่น

www.smart-mobile.com

www.pdamobiz.com

www.iphoneinthailand.com

เป็นต้น แต่ก็ยังมีอีกหลายเวป

ตัว 3G ทีแรก 8GB 24500 / 16GB 28500

พอ3GS มา ราคามันก็เท่าเดิมครับไม่เพิ่ม 16GB 24500 / 32GB 28500 แต่เพิ่มสเปค

แล้วก็เอา 3G 8GB มาขาย 19900

ถ้า 4G มา ก็เหมือนเดิมแหละครับ ราคาก็ 24500/28500 ตามหน่วยความจำ

แล้วก็อาจจะ อันนี้ไม่ชัวร์นะครับ เค้าคงเอาตัว 3GS 16GB มาขาย 19900

ก็รอดูกันนะครับ ผมคาดเดาว่าแบบนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 19:49  

จะซื้อดีไหมเนี่ย 3gs เนี่ย เห็น 4g จะมาเดือนตุลาคมปีนี้
เเล้วรุ่นเก่านี่ราคาตก เหมือน ไรค่าเลยเนี่ย
cuddles
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 01:44  

รบกวนถามผู้รู้หน่อยค่ะ คือจะซื้อ 3GS เครื่องของDtac แต่ว่าใช้ ซิม AIS นะคะ

1. รับส่ง MMS ได้มั้ยคะ
2. สามารถใช้ iphone 3gs เป็นโมเด็ม (internet tethering) เพื่อใช้กับคอม(วินโดว์ วิสต้า) ได้หรือไม่คะ
3. ถ้าได้ ต้องเซ็ตค่าอย่างไรคะ
4. มี App ที่สามารถทำให้ iphone ส่งไฟล์ ผ่านbluetooth ไปยังโทรศัพท์เครื่องอื่น หรือไม่ (ทั้งโทรศัพท์ iphone ด้วยกันเอง และโทรศัพท์อื่น เช่น nokia sumsung เป็นต้น)
5. มี App ที่ทำให้ถ่ายรูปได้ โดยมีแฟรช มั้ยคะ

รบกวนขอความรู้หน่อยนะคะ มือใหม่จริงๆ

ขอบคุณมากค่ะ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 12:18  

cuddles ผู้เขียน:
รบกวนถามผู้รู้หน่อยค่ะ คือจะซื้อ 3GS เครื่องของDtac แต่ว่าใช้ ซิม AIS นะคะ

2. สามารถใช้ iphone 3gs เป็นโมเด็ม (internet tethering) เพื่อใช้กับคอม(วินโดว์ วิสต้า) ได้หรือไม่คะ
3. ถ้าได้ ต้องเซ็ตค่าอย่างไรคะ
4. มี App ที่สามารถทำให้ iphone ส่งไฟล์ ผ่านbluetooth ไปยังโทรศัพท์เครื่องอื่น หรือไม่ (ทั้งโทรศัพท์ iphone ด้วยกันเอง และโทรศัพท์อื่น เช่น nokia sumsung เป็นต้น)
5. มี App ที่ทำให้ถ่ายรูปได้ โดยมีแฟรช มั้ยคะ

รบกวนขอความรู้หน่อยนะคะ มือใหม่จริงๆ

1. ได้ครับ
2. ได้ครับแต่ต้องเป็น FW 3.1.3 ขึ้นไปครับ
3. แค่เปิด internet tethering ใน 3GS ก็ใช้ได้แล้ว
4. bluetooth ถ้าเป็น OFW ก็จะมี app ใน itune store สามารถส่งได้ระหว่าง iPhone ด้วยกันอยู่แล้ว แต่ถ้าเป็นข้ามไปหาพวก nokia samsung จำเป็นต้อง Jail ก่อน แล้วลง iBluenova
5. ไม่มีครับ แต่มี app ที่ใช้ถ่ายแล้ว สามารถนำภาพที่ได้มาใส่แสงแฟรชเพิ่มได้ เช่น camera pro +
BZlam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 15:20  

cuddles ผู้เขียน:

1. ได้
2. ซิมทรูต่อได้เลย ต่จะมีปัญหาที่เจอบ่อยคือเข้า msn ไม่ได้ ไม่รู้ทำไม เจอกันหลายคน FW 3.1.2 ก็ต่อได้
ซิมดีแทคไม่รู้
3. Setting -> General -> Network -> Internet Tethering
4. ชื่อ iBlueNova แต่ต้อง Jailbreak ก่อนถึงจะใช้ได้
5. ไม่มี มีแต่โปรแกรมเพิ่มแสง, ความสว่างจากรูปที่ถ่ายมาแล้ว
buizy1990
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 20:56  

iphone3 ผู้เขียน:

อย่าลืมเชคเดทพิกเซ้ลด้วย คับลองเล่นเครืองดูลองทั้งวันก้ดี คับ ผมไปซือมาฉ๊อบมา ลอง ครบแระ แต่ผม กลับมาถึงบ้านพึ้งเหนว่าหน้าจอเนี้ย มัน เกินๆเหมือนง้างขึ้นมาหน่อย ท่า เกิดว่าเครืองเรามีตำหนิ ต้องเปลียนพายในตอนที่เช็คเครืองนะ ครับ แล้ว ก้3gsด้านหลัง จะมีเขียน ว่าiphone 16gb
บราๆๆๆซึ้ง 3gมันไม่มีครับแล้วก้app ต่างๆในหน้าจอจะมี2หน้า

ท่าจะซือก้ ตรวจไห้ระเอียดยิมเลยคับ เพราะ ผมพลาด ไม่อย่าไห้ คนที่ซือต่อพลาดอีก ผม ซือสาขาเดอะมอบางกะปิ คับ ถอย วันที่ 2เจอวันที่2ตอนกลับถึงบ้านวันที่3ไปเปลียนเค้าไม่ไห้เปลียนแระคับอ่อแล้วอย่าลืมไห้เค้าเช็คเครือง เรืองความชื้นด้วยนะคับ ท่าเกิด เราเอาไปไช้แล้วมีปันหาเวลาเค้าเช็คความชืนนี้เครม ไม่ฟรีนะครับต้องเสีย เงิน

คุณซื้อที่ศูนย์หรือป่าวค่ะ

เราซื้อศูนย์หมั่นใจได้แค่ไหนว่าแท้

และรับประกันเปลื่ยนเครื่องไหมค่ะ ถ้ามีปัญหา
R a z i e x Q
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 12:58  

พี่ ๆ ครับ ช่วยดูเว็บนี้ให้ผมหน่อย ว่ามันไม่ใช่ของแท้ใช่ไหม มันถูกเกินไป

http://sappasingshop.tarad.com/product.detail.php?id=2933628

สรรพสิ่ง ช็อป
ถ.ลงหาดบางแสน แสนสุข อ.เมือง จ.ชลบุรี ชลบุรี 20130 ไทย

ใครอยู่แถวชล ช่วยไปดูให้หน่อย ถ้าเป็นของแท้จริง จะซื้อเลยนะ แล้วทำ unlock กับ jailbreak ยากไหม เห็นในเว็บมีวิธีสอนด้วย แต่ไม่รู้ว่าเป็นวิธีทำจริง ๆ หรือเปล่า ขอบคุณครับ
BZlam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 16:13  

R a z i e x Q ผู้เขียน:
พี่ ๆ ครับ ช่วยดูเว็บนี้ให้ผมหน่อย ว่ามันไม่ใช่ของแท้ใช่ไหม มันถูกเกินไป

http://sappasingshop.tarad.com/product.detail.php?id=2933628

สรรพสิ่ง ช็อป
ถ.ลงหาดบางแสน แสนสุข อ.เมือง จ.ชลบุรี ชลบุรี 20130 ไทย

ใครอยู่แถวชล ช่วยไปดูให้หน่อย ถ้าเป็นของแท้จริง จะซื้อเลยนะ แล้วทำ unlock กับ jailbreak ยากไหม เห็นในเว็บมีวิธีสอนด้วย แต่ไม่รู้ว่าเป็นวิธีทำจริง ๆ หรือเปล่า ขอบคุณครับ

12,900 เห็นแค่นี้ก็ฟันธงได้เลยว่า ของปลอม ไม่ต้องคิดอะไรมากเลย

เหตุผล : ถ้าเค้าอ้างว่ารับมาถูก เอาไปขายตู้จะได้กำไรดีกว่าเอามาขายผ่านเวบมาก ๆ
และที่เค้าไม่ทำอย่างนั้นเพราะมันเป็นของปลอม ตู้ที่ไหนเค้าจะรับ

มาขายผ่านเนต คนซื้อไม่ได้เห็นของจริง และต้องโอนเงินไปก่อน ก็สบายสิ กว่าจะรู้ตัวว่าโดนหลอก เงินก็โอนไปแล้ว จะไปตามคืนยังไง ที่อยู่จริงหรือเปล่าก็ไม่รู้

วิเคราะห์กันง่าย ๆ
buizy1990
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 08:38  

อยากทราบว่าซื้อศูนย์ไหนถูกสุดอ่ะค่ะ
squeezeza
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2010 13:43  

เราว่าอันเดิมดีกว่านะ ราคากะลังเหมาะเลย อิอิ ชอบอะ อยากแต่งไอโฟน ท่าทางจะสวย

ตอนนี้เก็บตังยุ -3- อยากรู้ 3g ตอนนี้เท่าไรหนอ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 01:52  

squeezeza ผู้เขียน:
เราว่าอันเดิมดีกว่านะ ราคากะลังเหมาะเลย อิอิ ชอบอะ อยากแต่งไอโฟน ท่าทางจะสวย

ตอนนี้เก็บตังยุ -3- อยากรู้ 3g ตอนนี้เท่าไรหนอ Very Happy

3G 8GB ตอนนี้ราคา 19900 บาท (ยังไม่รวม vat) รวมแล้วประมาณ 21,000 บาท
เย้ยๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 03:05  

3gsแบตหมดไวกว่า3gอีกแฮะ เครืองร้อนง่ายด้วยคับ ปกติชิมะ?
BZlam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 14:46  

เย้ยๆๆ ผู้เขียน:
3gsแบตหมดไวกว่า3gอีกแฮะ เครืองร้อนง่ายด้วยคับ ปกติชิมะ?

ความเร็วของหน่วยประมวลผล 3Gs มากกว่า 3G ถึงสองเท่า มันจึงทำให้เครื่องร้อนไวและกินแบตมากกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 19:03  

ไอโฟน จะเปลี่ยนหน้าตา บ้างมั้ยคะ

ชอบการทำงานมาก (จากที่ไม่เคยสนใจ ไปเล่นเครื่องแฟนมา อิอิ)

แต่ไม่ชอบ รูปร่าง หน้าตามันเลย (ฟามรู้สึกส่วนตัว อย่าว่ากันน๊า)

เห็น Apple ดีไซน์อย่างอื่น สวยๆ ทั้งนั้นเลย มองไอโฟน แล้วมันเบื่อน่ะค่ะ แต่ชอบ เอ๊ะยังงัย
เย้ยๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 23:02  

BZlam ผู้เขียน:
เย้ยๆๆ ผู้เขียน:

ความเร็วของหน่วยประมวลผล 3Gs มากกว่า 3G ถึงสองเท่า มันจึงทำให้เครื่องร้อนไวและกินแบตมากกว่า

อ่อขอบคุณคับผม
เย้ยๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2010 23:03  

Anonymous ผู้เขียน:
ไอโฟน จะเปลี่ยนหน้าตา บ้างมั้ยคะ

ชอบการทำงานมาก (จากที่ไม่เคยสนใจ ไปเล่นเครื่องแฟนมา อิอิ)

แต่ไม่ชอบ รูปร่าง หน้าตามันเลย (ฟามรู้สึกส่วนตัว อย่าว่ากันน๊า)

เห็น Apple ดีไซน์อย่างอื่น สวยๆ ทั้งนั้นเลย มองไอโฟน แล้วมันเบื่อน่ะค่ะ แต่ชอบ เอ๊ะยังงัย

หน้าตามันคงไม่หนีไปไหนอะคับ
fuo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 22:55  

ขาย Iphone 32G พึ่งซื้อมาวันที่2พค

เครื่องศูนย์ สภาพ100%

ใช้มาแค่วันเดียว ไม่มีปัญหาอะไร

ขาย 26500

สนใจเมลมานะ

fuo_arsakura_yo@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 18:55  

fuo ผู้เขียน:
ขาย Iphone 32G พึ่งซื้อมาวันที่2พค

เครื่องศูนย์ สภาพ100%

ใช้มาแค่วันเดียว ไม่มีปัญหาอะไร

ขาย 26500

สนใจเมลมานะ

fuo_arsakura_yo@hotmail.com

ทำไมถึงขายอ่ะค่ะ
nnnnnnnnnn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 19:24  

iPhone 3Gs โดย true ของแท้มือหนึ่ง ลดกว่า 90%

http://www.25satang.com/?ref_id=68074 คลิ๊กเลย !!
giddiex
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 03:14  

ขายด้วยคนครับ
iPhone 3Gs 32GB ขาย 26,000 ครับของดีแทคครับ
ซื้อวันที่ 2 พค. 2553 ครับ
สภาพ100% ครับ ติดกันรอยเรียบร้อยตั้งแต่ออกจากศูนย์ดีแทคครับ
ที่ขายเพราะว่าผมใช้ iPhone ตัวเดียวกันแบบเดียวกันแต่ของ TrueMove ละช่วงนี้สัญญาณแถวบ้านผมทำไรไม่ได้เลย เลยอยากลองเปลี่ยนมาเป็นดีแทคดู
แต่ไปไปมามาคิดว่าบ้าบอไปละ อยากลองเปลี่ยนเป็นบีบีแทนอ่ะครับ
ไม่ได้ขายตัดหน้าตัดราคาไรนะครับ แต่ก้อนะขอหน่อยเหอะนะครับ ยังมะได้ใช้ไรเลยด้วยอ่ะ
เมลมาละกันครับผม
mynameisgiddie@hotmail.com ครับ
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 00:47  

ผมซื้อ2gมือ2มา 11000แพงไปรึเปล่าคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 17:45  

555 ผู้เขียน:
ผมซื้อ2gมือ2มา 11000แพงไปรึเปล่าคับ

แพงนะครับ เพราะ 13000 ก็ได้ 3G สภาพดีแล้วอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 18:02  

iphone 4G

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/hhvnYh1FnoU&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/hhvnYh1FnoU&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 18:29  

Spark
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 21:38  

ตอนแรกที่ Iphone 3G ออกมา ผมชอบมันมากๆ พอ 3Gs ออกมาผมก็รีบไปถอย แต่ว่า......... ความคิดของผมผิดไปในทันที อย่างแรกคือ มันไม่ค่อยต่างอะไรจากรุ่นก่อนหน้าเลย แค่เร็วขึ้น (นิดเดียวเอง) ถ่ายวิดีโอได้ แล้วก็ใช้ A-GPS ได้แค่นั้น แล้วทำไมราคามันถึงห่างกันแบบว่าไม่ใช่ญาติกันเลย ส่วนดีไซน์ก็ไม่เห็นว่าจะเปลี่ยนอะไร บางกว่านิดหน่อย เปิดดูได้แต่ไฟล์ PDF เวลาจะทำงานลำบากมากเลย เสียงนี้ก็สุดยอด(แย่) ฟังแล้วไม่อยากฟังเพลงอีกเลย ภาพก็ชัดดี แต่ทำไมให้กล้องแค่ 3 ล้านเองอะ ใจร้าย ดูอินเทอร์เน็ตก็ไม่ค่อยจะรัน Flash เลย น่าเบื่อมาก ตอนนี้เลยเปลี่ยนมาให้ HTC แล้ว ไม่มีปัญหาอะไรเลย เยี่ยมมากๆ ระวังตัวไว้นะครับ Iphone ตอนนี้ HTC กำลังจะมาถล่มค่าย Apple แล้ว และถ้าคุณยังไม่รีบส่ง 4G มา อย่างที่มีภาพหลุด(ขอบอกว่าไม่ค่อยสวยเลย)แล้วก็ข่าวลือออกมาให้เร็วละก็ ระวังนะครับ HTC จะแย่งลูกค้าคุณไปหมด แล้วคุณจะเสียใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 11:54  

Spark ผู้เขียน:
ตอนแรกที่ Iphone 3G ออกมา ผมชอบมันมากๆ พอ 3Gs ออกมาผมก็รีบไปถอย แต่ว่า......... ความคิดของผมผิดไปในทันที อย่างแรกคือ มันไม่ค่อยต่างอะไรจากรุ่นก่อนหน้าเลย แค่เร็วขึ้น (นิดเดียวเอง) ถ่ายวิดีโอได้ แล้วก็ใช้ A-GPS ได้แค่นั้น แล้วทำไมราคามันถึงห่างกันแบบว่าไม่ใช่ญาติกันเลย ส่วนดีไซน์ก็ไม่เห็นว่าจะเปลี่ยนอะไร บางกว่านิดหน่อย เปิดดูได้แต่ไฟล์ PDF เวลาจะทำงานลำบากมากเลย เสียงนี้ก็สุดยอด(แย่) ฟังแล้วไม่อยากฟังเพลงอีกเลย ภาพก็ชัดดี แต่ทำไมให้กล้องแค่ 3 ล้านเองอะ ใจร้าย ดูอินเทอร์เน็ตก็ไม่ค่อยจะรัน Flash เลย น่าเบื่อมาก ตอนนี้เลยเปลี่ยนมาให้ HTC แล้ว ไม่มีปัญหาอะไรเลย เยี่ยมมากๆ ระวังตัวไว้นะครับ Iphone ตอนนี้ HTC กำลังจะมาถล่มค่าย Apple แล้ว และถ้าคุณยังไม่รีบส่ง 4G มา อย่างที่มีภาพหลุด(ขอบอกว่าไม่ค่อยสวยเลย)แล้วก็ข่าวลือออกมาให้เร็วละก็ ระวังนะครับ HTC จะแย่งลูกค้าคุณไปหมด แล้วคุณจะเสียใจ

HTC มาเทียบ กับ iphone ยากครับ

ตอบแบบไม่เข้าข้างเลย
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 19:55  

GPS ตรงก็ได้ครับ ไม่ใช้แค่ A-GPS อย่างเดียว

GPS รับสัญญาณดาวเทียมแบบตรงๆได้ครับ แต่ก็แค่ด้อยกว่าพวกที่เป็น GPS โดยเฉพาะก็เท่านั้น

A-GPS รับสัญญาณผ่านเครือข่ายของ SIM ซึ่งก็ไม่ได้ใช้เท่าไหร
oom_crack
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2010 20:39  

3GSไม่ได้เพิ่มส่วนA-GPSเลยครับเพราะ3Gเองก็มีอยู่แล้ว ดูได้จาก http://www.apple.com/iphone/specs.html

ที่ราคาต่างกันเพราะ3Gขายมาก่อนแล้ว1ปี เลยปรับราคาลง ถ้าเมื่อ1ปีก่อนคือยังไม่ปรับราคา ราคาเท่ากันกับ3GSเลยครับ

เรื่องเสียงคงจะหมายถึงเสียงจากลำโพงspeakerมากกว่าที่ดูแย่ถ้าเทียบกับรุ่นอื่นๆ ถ้าเป็นเสียงจากหูฟัง ใช้หูฟังดีๆคิดว่าเสียงดีระดับหนึ่งเลยทีเดียว

เรื่องFlashนี่เป็นเรื่องที่ต้องศึกษามาก่อนซื้อใช้แล้วครับ ตั้งแต่iPhoneรุ่นแรกถึงรุ่นปัจจุบันไม่สามารถใช้Flashได้ คือถ้าFlashจำเป็นขนาดนั้น iPhoneคือไม่ใช่ตัวเลือกอันดับแรกเลย ตอนนี้มีHTML5ที่กำลังนำพัฒนามาใช้งานคล้ายกับFlashแทน

จะเหมารวมHTCทั้งหมดมาเทียบเลยก็ไม่ได้ เพราะมือถืออาจจะใช้OSต่างกัน ซึ่งผมคิดว่าคุณคงจะหมายถึงเครื่องที่ใช้Androidรึเปล่า ถ้าAndroidทำออกมาตรงตามที่คุณต้องการใช้งานก็ถือเป็นเรื่องที่ดีแล้วครับ มือถืออาจจะดีสำหรับอีกคนแต่ไม่ดีสำหรับอีกคนก็ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 16:52  

แล้ว 4G จะมาเมือไร แล้วจะมีไรเปลียน มัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 17:21  

ขอโทษที่อาจเป็นคำถามซ่ำๆ แต่อยากทราบว่า ไอโฟน กับ iPad(ไอแพ ด)

มันต่างกันมากไหมอ่ะ ต่างเยอะมากป่าว ขอละเอียด เลยก็ดีขอบคุณมากๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 19:22  

ขอถามหน่อยคับ ไอโฟนผมตอนนี้ใช้เน็ทสัญญาณ EDGE ไม่ได้เลย คือเปิดซาฟารีเเล้วจะเข้าเว็บมันก็ขึ้นประโยค "Could not activate cellular data network" มา เเล้วก็เปิดเว็บไหนไม่ได้อีกเลย อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรเเล้วมี
วิธีเเก้ยังไงบ้าง ลืมบอกไปของผมเป็นเครื่อง jail ครับ
buizy1990
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2010 19:44  

iphone ถ้า ติดฟิล์มรอบตัว +ใส่ ซินิโคนหนา ได้ไหมค่ะ

แล้วราคาทั้งหมดประมาณเท่าไหร่
siwonSJ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 16:48  

ขอถามหน่อยค่ะ ว่า
-ลำโพงของไอโฟนที่มี2ข้างน่ะค่ะ แล้วมันมีเสียงดังอยู่ข้างเดียว งงมาก ไม่รู้ว่าเครื่องเราพังรึเปล่า เลยไปลองเปิดหาข้อมูลในเว็บดู แล้วเค้าบอกว่าข้างนึงเป็นลำโพง อีกข้างนึงเป็นไมค์ จริงรึเปล่าค่ะ ตอนนี้ไม่สบายใจมากๆ ไม่รู้ว่าเครื่องเจ๊งรึเปล่า

-อีกเรื่องคือกล้องอะค่ะ อันนี้เจ๊งแน่ๆเพราะว่าพอถ่ายรูปแล้วรูปมันไม่เข้าไปในPhotosค่ะ แล้วเวลาเราเปิดกล้องขึ้นมา มันก็จะมีเสียงแบบ แก๊กๆๆๆๆถี่อ่ะค่ะ แล้วตัวหน้าจอก็จะเป็นลายๆคล้ายๆมีคลื่นแทรกแบบเวลาเราดูทีวีลายอะค่ะ ต้องทำไยงไงดีคะ

ปล.ซื้อจากมาบุญครองค่ะ รู้สึกไม่มั่นใจเลยว่าเค้าย้อมแมวมาให้เรารึเปล่าเพราะมันมีปัญหาอยู่เรื่อยๆเลยอะค่ะ

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
-S a n d m a n-
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
วันที่โพสท์ : 18 May 2010 17:03  

siwonSJ ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยค่ะ ว่า
-ลำโพงของไอโฟนที่มี2ข้างน่ะค่ะ แล้วมันมีเสียงดังอยู่ข้างเดียว งงมาก ไม่รู้ว่าเครื่องเราพังรึเปล่า เลยไปลองเปิดหาข้อมูลในเว็บดู แล้วเค้าบอกว่าข้างนึงเป็นลำโพง อีกข้างนึงเป็นไมค์ จริงรึเปล่าค่ะ ตอนนี้ไม่สบายใจมากๆ ไม่รู้ว่าเครื่องเจ๊งรึเปล่า

-อีกเรื่องคือกล้องอะค่ะ อันนี้เจ๊งแน่ๆเพราะว่าพอถ่ายรูปแล้วรูปมันไม่เข้าไปในPhotosค่ะ แล้วเวลาเราเปิดกล้องขึ้นมา มันก็จะมีเสียงแบบ แก๊กๆๆๆๆถี่อ่ะค่ะ แล้วตัวหน้าจอก็จะเป็นลายๆคล้ายๆมีคลื่นแทรกแบบเวลาเราดูทีวีลายอะค่ะ ต้องทำไยงไงดีคะ

ปล.ซื้อจากมาบุญครองค่ะ รู้สึกไม่มั่นใจเลยว่าเค้าย้อมแมวมาให้เรารึเปล่าเพราะมันมีปัญหาอยู่เรื่อยๆเลยอะค่ะ

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
เรื่องลำโพงมีข้างเดียวปกติ Cool ครับส่วนเรื่องกล้องเจ๊งแน่ๆอย่างที่บอก รีบไปร้านที่ซื้อมาด่วนๆๆๆครับ Shocked
santaku
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 15:32  

iPhone3Gs รับ MMS ไม่ได้เป็นเครือข่ายดีแทค ทำไงดีฮะ?
มีใครเป็นเหมือนเราบ้าง...
http://mindiphone.blogspot.com/
noonuika
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 16:00  

ขอสอบถามผู้รู้หน่อยนะคะว่า

ถ้าจะซื้อโทรศัพท์ระหว่างไอโฟนกับพวกแอนดรอยด์เนี่ย ระบบปฎิบัติการแบบไหนดีกว่ากัน

คือแบบว่าแยกไม่ค่อยออก เพราะลองเล่นดูทั้งสองอย่างแล้วรู้สึกว่าคล้ายๆกัน(ในความรู้สึกนะ)

แอนดรอยด์ถูกว่า แต่รูปทรงยังไม่ค่อยสวย ไม่ถูกใจ

การใช้งาน...ไม่เน้นเพลง ไม่เน้นทำงาน

ใช้โทร ใช้เล่น

ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุนมากมายย
ผู้สงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 17:38  

ตัว 3gs หรือ 3g ธรรมดา เวลาสนทนาแบบเห็นภาพ เราสามารถเห็นอีกฝ่ายนึง แล้วอีกฝ่ายนึงจะมาสารถเห็นเราด้วยมั้ย เพราะไม่มีกล้องหน้าใช่มั้ยคะ

แล้วระหว่างซื้อ iphone กับซัมซุงเวฟ อะไรจะดีกว่ากันน่ะคะ ช่วยตอบหน่อย เลือกไม่ถูก
ihaveall.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 23:55  

อาวมาแจก สวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

iphone Top 300 Themes 2009 Collection

Download Here!!
Ihaveall.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 12:01  

iPhone Wallpaper ที่สะสมเอาไว้ครับ เพียบ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Download Here !!![/img]
JeanS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 17:43  

ฝากเพื่อนพี่ซื้อ จากอเมริกามันจะติดอะไรรึเปล่าอ่ะคับ แบบมันจะบล๊อกไรงี๊อ่ะ

ราคาถูกจนน่าตกใจเลยจะซื้อ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 19:42  

JeanS ผู้เขียน:
ฝากเพื่อนพี่ซื้อ จากอเมริกามันจะติดอะไรรึเปล่าอ่ะคับ แบบมันจะบล๊อกไรงี๊อ่ะ

ซื้อไทยดีกว่าครับ เครื่อง US มันเป็นเครื่อง Lock วุ่นวายกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2010 22:56  

ขาย3GS คับ16G สีขาว เครื่องสูนทรู ประกันอยู่คับ
เครื่องสภาพ100 ดูก่อนได้ ขาย20000
สนใจ 081-9762661 คับ
mastermanza
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
วันที่โพสท์ : 23 May 2010 23:16  

ถามนิดนึงครับ กล้อง รุ่น 3gs เวลาถ่ายมีแสงนีออนหน่อยๆ นี่ ตอนโฟกัสภาพ

ของผมมันมีเหมือนคลื่นมาด้วยครับ(เหมือนตอนเอากล้องไปถ่ายทีวี) เป็นไรรึเปล่า

แต่พอถ่ายแล้วคลื่นๆมันก็หายไปนะครับ

ถ้ามันเป็นปัญหา จะได้เอาไปเค็ม Laughing
ตอบแทนให้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 17:13  

mastermanza ผู้เขียน:
ถามนิดนึงครับ กล้อง รุ่น 3gs เวลาถ่ายมีแสงนีออนหน่อยๆ นี่ ตอนโฟกัสภาพ

ของผมมันมีเหมือนคลื่นมาด้วยครับ(เหมือนตอนเอากล้องไปถ่ายทีวี) เป็นไรรึเปล่า

แต่พอถ่ายแล้วคลื่นๆมันก็หายไปนะครับ

ถ้ามันเป็นปัญหา จะได้เอาไปเค็ม Laughing

เป็นปกติของกล้องที่ใช้ ccd รับภาพครับ เพราะแสงที่ได้จากหลอดฟลูออเรสเซนต แล้วเห็นมันเป็นคลื่นเหมือนกันทีวีนั้น เป็นเพราะความถี่ที่หลอดไฟ หลอดภาพทีวียิงสัญญาออกไปครับ ทำให้เวลาถ่ายภาพ กด 2 ครั้งในที่ๆ เดียวกันเวลาติดกัน จะได้ภาพที่มีความสว่างไม่เท่ากัน ถ้าจะให้หายอาการนี้หรือลดน้อยลงมีวิธีแก้ครับ คือ

เปลี่ยนบัลลาสตสำหรับหลอดฟลูออเรสเซนตเป็นชนิดอิเล็กทรอนิกส์

เปลี่ยน tv เป็น LCD ครับ

เช่นเดียวกับกล้องวงจรปิด ยกตัวอย่างที่ทำงานผมเขาติดกล้องวงจรปิด แต่เขาไม่สามารถมองจอคอมรุ่นเก่าที่ CRT ได้ เขาเลย(ทำเป็นใจดี) เปลี่ยนจอให้พนักงานเป็น LCD แทน แค่นี้เขาก็เห็นว่าพนักงานดูเว็บอะไรอยู่
JeanS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 21:40  

ซื้อไทยดีกว่าครับ เครื่อง US มันเป็นเครื่อง Lock วุ่นวายกว่า

เเล้วต้องปลดล๊อกอะไรมั่งอ่ะคับ ใครรู้มั่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 15:41  

เเล้วต้องปลดล๊อกอะไรมั่งอ่ะคับ ใครรู้มั่ง

ก้ปลดล๊อกไห้มันไช้ได้ไงคับผม
JeanS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 21:17  

แล้วสามารถเอาไปปลดล๊อกได้ที่ไหนมั่งอ่ะครับ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 May 2010 22:32  

แล้วสามารถเอาไปปลดล๊อกได้ที่ไหนมั่งอ่ะครับ

ปลอล๊อก เองได้แต่ว่าไม่ใช้ว่า มันจะถาวร เพราะทุกครั้งที่มี FW ใหม่มา ก็จำเป็นต้อง ปลดล๊อกใหม่ทุกครั้ง และก็ขึ้นอยู่กับ BB ด้วยว่าเปลี่ยนหรือไม่ เช่น นะปัจจุบันที่เป็น FW 3.1.3 BB 05.12.07 jailได้แล้ว แต่ยังไม่สามารถปลดล๊อก BB ได้ ดังนั้นเมื่อไม่สามารถปลดล๊อกได้ เครื่องก็จะไม่มีสัญญาณ ไม่สามารถใช้โทรออกได้
atkdead
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 28 May 2010 13:41  

Mobile Phones Reviews --> http://phonesreviewsuk.blogspot.com
JeanS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 17:38  

ปลอล๊อก เองได้แต่ว่าไม่ใช้ว่า มันจะถาวร เพราะทุกครั้งที่มี FW ใหม่มา ก็จำเป็นต้อง ปลดล๊อกใหม่ทุกครั้ง และก็ขึ้นอยู่กับ BB ด้วยว่าเปลี่ยนหรือไม่ เช่น นะปัจจุบันที่เป็น FW 3.1.3 BB 05.12.07 jailได้แล้ว แต่ยังไม่สามารถปลดล๊อก BB ได้ ดังนั้นเมื่อไม่สามารถปลดล๊อกได้ เครื่องก็จะไม่มีสัญญาณ ไม่สามารถใช้โทรออกได้

ขอขอบคุณข้อมูลดีๆครับ
ผ่านมาลุย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 18:09  

แล้วระหว่างซื้อ iphone กับซัมซุงเวฟ อะไรจะดีกว่ากันน่ะคะ ช่วยตอบหน่อย เลือกไม่ถูก[/quote]

ผมใช้ทุกยี่ห้อแต่สำหรับผม 3gs คือมือถือที่ดีที่สุดบนพื้นพิภพครับ ถ้า Jail แล้วนี่ยิ่งดทพสุดๆ ครับ ทำได้ทุกอย่างยกเว้นอ่านการ์ตูน ในเว็ป 555

ทัชยี่ห้ออื่น แม่กระทั่ง omnia 2 ยังกากไปเลยครับ (ด้านความลื่นนะครับ)

ของเค้าเทพด้านนี้จริงๆ
[pfkevvsdf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 22:43  

ผู้สงสัย ผู้เขียน:
ตัว 3gs หรือ 3g ธรรมดา เวลาสนทนาแบบเห็นภาพ เราสามารถเห็นอีกฝ่ายนึง แล้วอีกฝ่ายนึงจะมาสารถเห็นเราด้วยมั้ย เพราะไม่มีกล้องหน้าใช่มั้ยคะ

แล้วระหว่างซื้อ iphone กับซัมซุงเวฟ อะไรจะดีกว่ากันน่ะคะ ช่วยตอบหน่อย เลือกไม่ถูก

ตอนนี้มองยังไง Samsung wave ก็ดีกว่าแทบทุกด้านครับ

จอ Samsung Wave : Super AMOLED ให้ภาพคมชัดสวยที่สุดในตอนนี้
Iphone 3gs : TFT
cpu Samsung Wave : 1GHz S5PC110 + PowerVR SGX540 ประมวลผลได้ 90 ล้านเหลี่ยมต่อวินาที
Iphone 3gs : 600 MHz Cortex-A8 + PowerVR SGX535 ประมวลผล 28 ล้านเหลี่ยมต่อวินาที
ram Samsung Wave : 512
Iphone 3gs : 256
กล้อง Samsung Wave : 5 m
Iphone 3gs : 3 m
วีดีโอ Samsung Wave : ถ่ายและรองรับวีดีโอขนาด 720p (1280x720)
Iphone 3gs : ถ่ายและรองรับวีดีโอขนาด 640 x 480
bluetooth Samsung Wave : 3.0 ส่งผ่านข้อมูลเร็วกว่า 8 เท่า
Iphone 3gs : 2.1
**ราคา Samsung Wave : ประมาณ 15xxx
Iphone 3gs : 24500

ด้านสเปคของ 3gs โดนค่ายอื่นๆแซงไปหมดแล้ว ต้องรอ 4g ออกมาสู้ครับ
แต่ด้าน app iphone ยังเหนือกว่า
ด้าน touch screen ผมว่า wave สู้ iphone ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 01:26  

ผ่านมาลุย ผู้เขียน:

ผมใช้ทุกยี่ห้อแต่สำหรับผม 3gs คือมือถือที่ดีที่สุดบนพื้นพิภพครับ ถ้า Jail แล้วนี่ยิ่งดทพสุดๆ ครับ ทำได้ทุกอย่างยกเว้นอ่านการ์ตูน ในเว็ป 555

ทัชยี่ห้ออื่น แม่กระทั่ง omnia 2 ยังกากไปเลยครับ (ด้านความลื่นนะครับ)

ของเค้าเทพด้านนี้จริงๆ[/quote]

พูดเกินไปแล้วแค่บอกว่าทัชไม่ืลืนกว่าไอโพนก็พอวาจาไม่สุภาพเลยส่งสัยบรรพยุรุษไม่สอนมา

ออกตัวก่อนไม่ใช้สาวกอะไรทั่งนั้นแค่มาหาข้อมูล 4Gชะหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 17:59  

[pfkevvsdf ผู้เขียน:
ผู้สงสัย ผู้เขียน:

ตอนนี้มองยังไง Samsung wave ก็ดีกว่าแทบทุกด้านครับ

จอ Samsung Wave : Super AMOLED ให้ภาพคมชัดสวยที่สุดในตอนนี้
Iphone 3gs : TFT
cpu Samsung Wave : 1GHz S5PC110 + PowerVR SGX540 ประมวลผลได้ 90 ล้านเหลี่ยมต่อวินาที
Iphone 3gs : 600 MHz Cortex-A8 + PowerVR SGX535 ประมวลผล 28 ล้านเหลี่ยมต่อวินาที
ram Samsung Wave : 512
Iphone 3gs : 256
กล้อง Samsung Wave : 5 m
Iphone 3gs : 3 m
วีดีโอ Samsung Wave : ถ่ายและรองรับวีดีโอขนาด 720p (1280x720)
Iphone 3gs : ถ่ายและรองรับวีดีโอขนาด 640 x 480
bluetooth Samsung Wave : 3.0 ส่งผ่านข้อมูลเร็วกว่า 8 เท่า
Iphone 3gs : 2.1
**ราคา Samsung Wave : ประมาณ 15xxx
Iphone 3gs : 24500

ด้านสเปคของ 3gs โดนค่ายอื่นๆแซงไปหมดแล้ว ต้องรอ 4g ออกมาสู้ครับ
แต่ด้าน app iphone ยังเหนือกว่า
ด้าน touch screen ผมว่า wave สู้ iphone ได้

ขอบคุณค่ะที่แนะนำ ตอนนี้อยากได้โทรสับใหม่มากกก แต่ว่าซัมซุงเวฟยังไม่วางจำหน่าย ละจะวางเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ ใครรู้บอกทีน้าาา ขอบคุณค่าาา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 18:53  

อีกนานไหมอะ ไอโฟน4จี จะเข้าไทย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 02:21  

อีกนานไหมอะ ไอโฟน4จี จะเข้าไทย

กันยา
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 12, 13, 14  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: