Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5530 Xpress Music - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 31, 32, 33
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3223 / เข้าชม: 3873078
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
61%
 61%  [ 1282 ]
ดี - GOOD - 4
29%
 29%  [ 616 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 92 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 34 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 56 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 2080

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 5530 Xpress Music - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 11:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตะกี้ลืมเขียนชื่อแฮะ

ช่วยดูที่เกมให้ทีนะคะว่าวางลงตรงๆรถมันเลี้ยวไหมหรือตรงไปเฉยๆ

กลัวไอ้ตัวเอียงเครื่องจะเสียค่ะ T T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 5530 Xpress Music - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 11:56  

watanuki ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
ยังข้องใจอยู่ ผู้เขียน:
[quote="
เอ่อ...มีใครสังเกตุเหมือนผมบ้างมั๊ยครับว่า เสียงลำโพงทางด้านซ้ายมันจะเบากว่า
ลำโพงทางด้านขวานิดนึงอ่ะ และเสียงมันก็จะทุ้มๆกว่าคือไม่ใสเท่าฝั่งขวา คนอื่นๆ
เป็นกันบ้างมั๊ยครับ ลองสังเกตุกันดูนิดนึงนะครับ (ต้องตั้งใจสังเกตุจริงๆ) ถ้าเป็นกัน
ผมจะได้สบายใจขึ้นหน่อยนึง

ขอถามอีกรอบนะครับ ท่านอื่นๆเป็นกันบ้างมั๊ย...??

ด้านซ้ายด้านขวา ??? ถ้าหมายถึง ลำโพงบนกับล่าง

ของเราข้างบนจะเบากว่าค่ะ ส่วนเสียงทุ้มกว่าหรือไสกว่าฟังไม่ค่อยค่ะ

คิดว่ามันเหมือนๆกันนะ (ฟังเพลง Little ที่มีในเครื่อง)

อาจเป็นเพราะคุณตั้งเสียงEQอะไรนั้นก็ได้ครับ

เพราะผมเคยเซ็ตงั้นอยุ่เหมือนกันแล้วเสียงไม่เท่ากัน

.......

ซ้ายคือบน ขวาคือล่างครับ ลำโพงบนจะเบาๆกว่าลำโพงล่าง และที่เสียงใสกว่าก็คือ
ลำโพงล่าง(ขวา)เสียงแหลมจะออกเยอะกว่าลำโพงบนครับ

ลองปรับ EQ ทุกรูปแบบแล้ว หรือว่าตั้งเป็น Normal แล้วก็ตาม มันก็ยังเป็นอย่างที่ผม
บอกมาอ่ะครับ รบกวนท่านอื่นๆลองสังเกตุดูกันนะครับ ผมจะได้สบายใจ อิอิ... Wink
LittleSnow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 12:05  

ลองปรับดูแล้วของเราด้านบนเบากว่าค่ะ (เราลองใช้มือปิดแล้วฟังเทียบกันดู)

วานลองดูเกมรถให้ทีนะคะ ว่าวางเครื่องไว้เฉยๆเนี่ยมันเอียงรึเปล่าค่ะ ?
artmanutd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ???
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 12:14  

numooknoil ผู้เขียน:
Sammao ผู้เขียน:
ตอนที่เราเปลี่ยนภาษาจากอังกิดเปนไท จากไทเปนอังกิด เครื่องจะรีสตาทหรอคับ
เปนกันไมอ่ะ สงสัยๆๆ..
ผมเพิ่งซื้อมาได้ซัก2-3วัน ชาร์ตแบต12ชม. ฟังเพลงประมาณ 30นาที โทรประมาน 30นาที
วันถัดมาแบตหมดแล้วอ่ะคับ
เพื่อนๆซื้อมาตอนแรก แบตเตอรรี่ อยู่ได้กี่วัน
เปนไปได้ไมอ่ะคับว่าแบตจะเสื่อม...

ขณะเปลี่ยนภาษากดไป เครื่องรีสตาร์ทเหมือนกันคะ ประมาณว่ามันจะประมวลผลใหม่

ไม่น่าจะมีปัญหานะคะ

เปลี่ยนภาษาตรงเวลาพิมข้อความรึเปล่าครับ
ปกติมันไม่น่ารีสตาร์ตนะครับ ของผมเปลี่ยนได้ไม่รีสตาร์ตครับ
numooknoil
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 12:35  

artmanutd ผู้เขียน:
ตอนที่เราเปลี่ยนภาษาจากอังกิดเปนไท จากไทเปนอังกิด เครื่องจะรีสตาทหรอคับ
ผมเพิ่งซื้อมาได้ซัก2-3วัน ชาร์ตแบต12ชม. ฟังเพลงประมาณ 30นาที โทรประมาน 30นาที
เพื่อนๆซื้อมาตอนแรก แบตเตอรรี่ อยู่ได้กี่วัน
เปนไปได้ไมอ่ะคับว่าแบตจะเสื่อม...

ขณะเปลี่ยนภาษากดไป เครื่องรีสตาร์ทเหมือนกันคะ ประมาณว่ามันจะประมวลผลใหม่

เปลี่ยนภาษาตรงเวลาพิมข้อความรึเปล่าครับ
ปกติมันไม่น่ารีสตาร์ตนะครับ ของผมเปลี่ยนได้ไม่รีสตาร์ตครับ

ไม่ใช่พิมพ์ข้อความ

เปลี่ยนภาษา ทั้งหมดคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 12:38  

LittleSnow ผู้เขียน:
ลองปรับดูแล้วของเราด้านบนเบากว่าค่ะ (เราลองใช้มือปิดแล้วฟังเทียบกันดู)

วานลองดูเกมรถให้ทีนะคะ ว่าวางเครื่องไว้เฉยๆเนี่ยมันเอียงรึเปล่าค่ะ ?

ขอบคุณครับ คงเป็นเหมือนกันทุกเครื่อง สบายใจละ Smile แต่ถ้าท่านใดอยากลองดูก็ได้นะครับ

ส่วนเรื่องเกม ไว้ผมกลับมาแล้วจะลองดูนะครับ ไว้จะมาบอกอีกทีครับ
dogma0
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 12:44  

ขอบคุณครับ คงเป็นเหมือนกันทุกเครื่อง สบายใจละ Smile แต่ถ้าท่านใดอยากลองดูก็ได้นะครับ

ส่วนเรื่องเกม ไว้ผมกลับมาแล้วจะลองดูนะครับ ไว้จะมาบอกอีกทีครับ

มันเป็นลำโพง สเตอรี่โอ หรือเปล่าครับ ธรรมดามันจะดังไม่เท่ากันอยู่แล้ว ถ้าดังเท่ากันจะเป็น ลำโพงโมโน
L
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 13:11  

อิงจาก Nokia N series รุ่นแรกๆ พวก N70- N73

เวลาเราเปลี่ยน ภาษาของเครื่องทั้งหมด เครื่องจะทำการ restart เองครับ

เพื่อเป็นการตั้งค่าใหม่ให้ กับ OS

แต่ถ้าบอกว่า เปลี่ยนภาษาต้อนพิมพ์ข้อความแล้วเครื่อง จะไม่ restart นะครับ

ถ้ารีเองตอนนี้ละก็ เปลี่ยนเครื่องได้เลยจร้าา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 14:21  

เครื่องเพื่อนๆใช้เวลาชาร์ตแบตนานเท่าไหร่ครับ

ของผมจับเวลาตั้งแต่ 1 ขีด ชาร์ต1ชม.ครึ่ง เต็ม ผิดปกติเปล่าหว่า

เกมส์รถ >> ลองวางไว้เฉยๆวิ่งขวานิดๆครับ
Rasta_Blur
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 14:54  

เครื่องสี ดำ เทา มีโอกาศเข้าไทยมั้ยคับ?

อยากได้อะคับ. . . Very Happy
LittleSnow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 15:11  

เครื่องเพื่อนๆใช้เวลาชาร์ตแบตนานเท่าไหร่ครับ

ของผมจับเวลาตั้งแต่ 1 ขีด ชาร์ต1ชม.ครึ่ง เต็ม ผิดปกติเปล่าหว่า

เกมส์รถ >> ลองวางไว้เฉยๆวิ่งขวานิดๆครับ

ขอบคุณเรืองเกมรถค่ะ

เราชาร์ต ไม่แน่ใจเวลานะคะ แต่คิดว่าประมาณ ชั่วโมงนึง

เต็มเร็วมาก >.< ไม่รู้คิดไปเองไหม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 15:17  

ขอบคุณเรืองเกมรถค่ะ

เราชาร์ต ไม่แน่ใจเวลานะคะ แต่คิดว่าประมาณ ชั่วโมงนึง

เต็มเร็วมาก >.< ไม่รู้คิดไปเองไหม

เต็มเร็วจริงๆครับ

เมื่อคืนลองเปิดเพลง(เสียบหูฟัง)ทิ้งไว้ 8 ชม. เปิดออกลำโพง 1 ชม. เล่นอีกนิดหน่อย

แบตเหลือ 1 ขีด หมดไวไปเปล่าหว่า
คนสงขลา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 15:37  

SiriClone กับ กรอบใส่ มาวันไหนบอกกันมั้งนะคร้าบบบบบบบบบบบบบ
bird_fb
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 16:14  

Rasta_Blur ผู้เขียน:
เครื่องสี ดำ เทา มีโอกาศเข้าไทยมั้ยคับ?

อยากได้อะคับ. . . Very Happy

รอลุ้นงานโมบายเอ็กโป ดีมั้ย ผมก็ลุ้นๆอยู่เหมือนกัน เพราะจะไปสอยในงานนี้แหละ เผื่อโชคดีมีล๊อตสองอย่างที่เค้าว่าๆกัน เพราะเห็นมีรุ่นใหม่มาเปิดตัวเยอะ เช่น Nokia N97 mini
Nokia X6 Nokia X3 ลุ้นๆดูล่ะกัน(ขอให้มีสาธุ Razz )
EKKUNG32
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ : ล๊อตที่ซื้อ
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 16:25  

ขอถามหน่อยครับของเพื่อนๆ พี่ๆ ซื้อมาเป็นล๊อตอะไรกันครับ ข้างกล่องของผมมันเป็นวันที่ 9/9/2552 ครับ เลยอยากทราบว่าเป็นล๊อตอะไรกันบ้างอ่าครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
.................
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 16:36  

perawas ผู้เขียน:
รูปเพิ่มเติมครับ เสียดายพรุ่งนี้ทำงาน ท่านสมาชิกที่ลองทำแล้วติดปัญหาแจ้งไว้แล้วกันนะครับ
จะพยายามแก้ให้ตามปัญญาอันน้อยนิดเท่าที่ผมมี ขอให้สนุกกับ 5530 ทุกท่านครับ

อย่างการกดเข้าไปแบบรูปลักษณะสุดท้ายกดแบบไหนหรอ

แล้วอยากทราบว่าคุณปรับเสียงตั้งค่าลำโพง L/R ให้มันดังขึ้น และไมค์ ด้วย

ที่ไม่ใช่ลักษณะการปรับธรรมดา +/- เสียง เวลาสนทนา เพราะเสียงมันเบา

อยากเข้าไปปรับในนั้นให้มันเพิ่มขึ้นอีก มีวิธีกดมั้ย เคยมีแต่ลบไปแล้ว เลยจำวิธีกดเข้าไป

ตั้งค่าลำโพงไม่ได้ (คุณพอจะนึกออกมั้ย แบบรูปที่ 3 อ่ะ ) เราจำได้แค่ *# ไรสักอย่าง

เหมือนวิธีกดเช็ค imei เนี่ยแระ อยากจะตั้งจากในเครื่อง เลย มันดังไม่พอเจงๆๆ เวลาสนทนา

ปรับสุดแล้วก้อยังเบาอยู่

ช่วยหาวิธีกดเข้าไปและมาสอนหน่อยนะ ระหว่างนอ เราจะเซิตดูอีกทาง

ขอบคุณล่วงหน้า
yingst29
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 16:48  

ขอข้อสรุปคนที่แฮกเครื่องเรียบร้อยแล้วหน่อยค่ะ ว่า สรุปแล้ว แฮกแล้วเครื่องมีปัญหาไหมคะ เห็นมีโพสไว้ว่าดับบ้างอะไรบ้าง กำลังจะแฮ๊กอะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
DeeDy2004
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 17:10  

ของเราเป็นล๊อตวันที่08/09/09
ล๊อตนี้แบตหลวมเหมือนกันหมดป่าว
sad333
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 17:11  

ถ้าเทียบกับ3220

เครื่องไหนมันเร็วกว่ากันหรอครับ
watanuki
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 17:27  

เป็นกดปกติแล้วล่ะครับ ปกติมันต้องรีอยู่แล้ว
watanuki
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 17:33  

yingst29 ผู้เขียน:
ขอข้อสรุปคนที่แฮกเครื่องเรียบร้อยแล้วหน่อยค่ะ ว่า สรุปแล้ว แฮกแล้วเครื่องมีปัญหาไหมคะ เห็นมีโพสไว้ว่าดับบ้างอะไรบ้าง กำลังจะแฮ๊กอะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ผมแฮ้กแล้วเครื่องดับครับ เล่นเน้ตไม่ได้ เข้าเน้ตบางครั้งก็เครื่องดับไปเลย

วันนี้ไปเอาเข้าศุนย์ล่ะ ไม่คิดจะแฮ้กอีก เหอๆ

หรือว่าเป็นเพราะผมไปลงไฟล์ที่ทำให้รุปชัดไม่รุ้

แต่ไงก็ไม่แฮ้กอีกล่ะ เหอๆ
ShorttUmz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 17:43  

ซื้อมาแล้วครับ ฟ้า ขาว แต่ว่า ทำไมตัวเมมโมรี่ ถึงไม่ได้เป็นของ โนเกีย ล่ะครับ

ทุกคนเป็นเหมือนผมหรือเปล่าอ่ะ มันเป็นยี่ห้อ HC Taiwan อะไรไม่รู้อ่ะ

ตอนซื้อ n79 มันเป็นของโนเกียอ่ะครับ สงสัย
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 17:44  

*** โปรดอ่าน ***
เนื่องจากกระทู้หัวข้อ Nokia 5530 Xpress Music - โนเกีย มีผู้เข้าใช้สอบถามเป็นจำนวนมาก ทางเว็บบอร์ดจึงขอขยายหัวข้อ Nokia 5530 Xpress Music - โนเกีย เป็นต่อภาคสอง โดยภาคแรก จะไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ (กำหนดให้อ่านอย่างเดียว...)

หากสมาชิกท่านใด ต้องการตั้งกระทู้เพิ่มเติม
อ่าน Nokia 5530 Xpress Music - โนเกีย [ภาค 2]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 31, 32, 33

ไปยังหัวข้อ: