Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E72 Eseries - โนเกีย
 หน้า 1, 2, 3 ... 16, 17, 18  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1774 / เข้าชม: 4833825
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
65%
 65%  [ 2008 ]
ดี - GOOD - 4
27%
 27%  [ 860 ]
ธรรมดา - Normal - 3
3%
 3%  [ 106 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 48 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 58 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 3080

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia E72 Eseries - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 21:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia E72 Eseries - โนเกีย
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/nokia/e72/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/e72.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 18 Dec 2009 15:56; ทั้งหมด 1 ครั้ง
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 21:34  

ดีไซน์สวยจัง ดูดีๆ กล้องเพิ่มขึ้นมาเป็น 5 ล้านพิกเซล แต่ก็ยังบางมากอยู่เหมือนเดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 22:27  

สวยมากครับ แต่ไม่ถูกฉะโหลกกับคนไทยพิมพ์นี้ ตรงที่มีปุ่มพิมพ์แบบนี้อะครับ
เหมาะกับคนชอบส่ง SMS ดี
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 22:31  

สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ครับ
ผมว่า E71 สวยแล้วนะ E72 สวยยิ่งกว่าอีก ดีไซน์ออกแนวล้ำๆด้วย สวยเลยอ่ะครับ

สีนี้ยิ่งสวยหรูครับ

koompapun26
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2009 22:42  

ว่าจะไปถอย E71 อยู่แล้วเชียว งั้นรอต่อไปดีกว่า
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 00:20  

เหมือน E52 โดนรถทับแบนๆ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 00:24  

สวยอ่าวัสดุดูดีด้วย
ให้ความรู้สึกเหมือนพวกแบลคเบอรี่เลย
เนอะ
อยากใช้สักเครื่องแต่เรา
อยากได้แบบทัชสกรีนมากกว่า
(แล้วจะพูดทำไม เนี่ย งง กับตัวเอง)
PLOYiie~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 00:26  

ทำไมวันนี้เห็นคนที่มหาลัยใช้รุ่นนี้ด้วยอ่ะ - -"
มันยังไม่ขายไม่ใช่หรอ รึขายที่อื่นแล้ว??

ตอนแรกคิดว่าโนเกียจีนซะอีก 555
killyou
Year's Star

หัวข้อ : Re: สงสัย
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 01:46  

PLOYiie~* ผู้เขียน:
ทำไมวันนี้เห็นคนที่มหาลัยใช้รุ่นนี้ด้วยอ่ะ - -"
มันยังไม่ขายไม่ใช่หรอ รึขายที่อื่นแล้ว??

ตอนแรกคิดว่าโนเกียจีนซะอีก 555

มันเคยมีทรงคล้ายแบบนี้ออกมาแล้วครับ โนเกียช่วงนี้ดีไซด์ เขาไม่ค่อยปรับเท่าไร
WhiteMartini
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 03:10  

เอาจิงอะ มีขายจิงอะ T_T สวยจังเลย
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 04:41  

เพิ่งจะซื้อ E71 มาใช้ ประมาณ8วัน
แคตตาล็อก E72 ก็ออกมาให้เจ็บใจซะแล้ว...ดันสวยกว่าE71นี่นา
โห....เซ็งเป็ด
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 05:25  

เกือบจะไปหา E71 เป็นเครื่องที่ 3 แล้ว (เครื่องแรกตก..ขาย, เครื่องสองเบื่อ..ขาย) ท่าทางโดนแน่ๆเลย...ชอบๆ
เกือบไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบมั่กๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 05:54  

กำลังจะถอย E71 เจอนี่เข้า เปลี่ยนใจแล้ว
ใครพอเดาได้มั่ง มาเมื่อไร ราคาเท่าไร
จะตั้งหน้าตั้งตารอ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 07:59  

รอวันกำหนดขาย ดูเครื่องจริงดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 09:39  

สวย แกร่ง Featureเยอะ ไม่แพง แต่เมื่อไหร่ E-Series จะออกหน้าจอสัมผัส 3" Up กะชาวบ้านเค้าบ้างน้อ

อยากจะซื้อแต่ติดตรงนี้นี่แหละ ให้ 7/10 ละกัน
คนสวยแต่ตัวเล็ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ......
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 14:27  

ชอบค่ะชอบ ถูกใจเจ๊มากกกกก แต่ว่าไม่รุว่าจะออกมากี่สีอ่ะ

เจ๊มีข้อตินิหน่อยนะค่ะ ลำโพงไปอยู่ด้านหลัง ชอบให้อยู่ข้างบนค่ะ

อ้วนกว่าเดิมไม่เพรียวลงเหมือนรุ่นเก่า (จะเลียนแบบ bberry หรือเปล่า)

ทะมัดทะแมนมากขึ้น ไม่รุว่าจะเหมาะกับ เจ๊คนสวยตัวเล็กแบบนี้อ่ะเป่าอ่าค้าาา
คนสวยแต่ตัวเล็ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 14:33  

[/b]ว้ายยยยยยยยยยยยยย

เมื่อกี้เข้าไปดูใน youtubeมาค่ะ

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/MuUQjpJSGuk&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/MuUQjpJSGuk&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>

http://www.youtube.com/watch?v=MuUQjpJSGuk

ไม่แน่ใจว่ามันเปนคล้าย tigball หรือเปล่าาา

อันนี้เจ๊ ปี๊ดดดดดด โดนใจเจ๊มากค้าาาาาา
cartoonikkyu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 18:17  

คนที่รอ E55 อย่างผมต้องมีอาการเปลี่ยนใจ มารอ E72 อีกแล้วอ่ะ เซง แล้วจะได้ใช้ไหมเนี่ย อยู่รู้จังว่า ตัวไหนมาก่อน ตัวไหนมาก่อนก็มีโอกาสก่อนอิอิ ชอบ ทั้ง E55และ E72 มากๆ ไม่ใช่72เด้อ คริคริ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .....
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 18:30  

คนสวยแต่ตัวเล็ก ผู้เขียน:

เมื่อกี้เข้าไปดูใน youtubeมาค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=MuUQjpJSGuk

ไม่แน่ใจว่ามันเปนคล้าย tigball หรือเปล่าาา

อันนี้เจ๊ ปี๊ดดดดดด โดนใจเจ๊มากค้าาาาาา

ไปดูแล้วตอนเลื่อนไอตรงกลางมันยังเกินๆขาดๆไม่เลื่อนไปตรงที่ต้องการเท่าไร สังเกต นิ้วที่เลื่อนเหมือนต้องคอยเกร็งๆเพื่อกั๊กๆไม่ให้มันเกิน ไอคอนที่จะเลือกอยู่

แถมตอนโหลดข้ามไปยังเมนูอื่น ยังติดหน่วง มีดีเลย์อยู่เลยครับ
มือถือที่ออกมารุ่นหลังๆในช่วงนี้ไม่น่าจะมีอาการดีเลย์ จนสังเกตเห็นแล้วนะครับ

ไม่ใช่ว่ามันไม่ดี แต่ดูรอบๆข้างแล้วคิดว่ามันน่าจะหมดยุคที่ต้องมีดีเลย์จนสังเกตได้ แล้ว อะ
ดี แต่ยังไม่สุดเมื่อเทียบกับเพื่อนร่วมค่ายและต่างค่าย
เกือบไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใจจะขาด
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 20:10  

ยิ่งเข้าไปดูในยูตุ๊ดยิ่งเพิ่มความอยาก ขออย่าให้เกิน 17,000 เลย
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: .....
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 20:11  

Anonymous ผู้เขียน:
คนสวยแต่ตัวเล็ก ผู้เขียน:

ไปดูแล้วตอนเลื่อนไอตรงกลางมันยังเกินๆขาดๆไม่เลื่อนไปตรงที่ต้องการเท่าไร สังเกต นิ้วที่เลื่อนเหมือนต้องคอยเกร็งๆเพื่อกั๊กๆไม่ให้มันเกิน ไอคอนที่จะเลือกอยู่

แถมตอนโหลดข้ามไปยังเมนูอื่น ยังติดหน่วง มีดีเลย์อยู่เลยครับ
มือถือที่ออกมารุ่นหลังๆในช่วงนี้ไม่น่าจะมีอาการดีเลย์ จนสังเกตเห็นแล้วนะครับ

ไม่ใช่ว่ามันไม่ดี แต่ดูรอบๆข้างแล้วคิดว่ามันน่าจะหมดยุคที่ต้องมีดีเลย์จนสังเกตได้ แล้ว อะ
ดี แต่ยังไม่สุดเมื่อเทียบกับเพื่อนร่วมค่ายและต่างค่าย

ความเร็วผมว่าโอเคแล้วนะครับสำหรับเครื่อง prototype ทำได้เท่านี้ถือว่าโอเคแล้วล่ะ เวอร์ชั่นขายจริงคงลื่นกว่านี้นะคับ
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2009 21:22  

สวยดีแต่ไม่ชอบช่องลำโพง

สีทองสวยนะครับ
KnutJr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 12:05  

เพิ่งจะถอย E71 body สีดำล้วนๆ (ในเว็บที่โชว์ไว้จะมีแต่ White กับ Grey) มาเมื่อปลายเดือนที่แล้ว เท่าที่ลองใช้งานมาประทับใจดีมากครับ ตอนนี้ก็ทะยอยหา App ที่เคยใช้งานบ่อยๆและต้องการใช้งานมาลงใช้งานเรื่อยๆครับ

พอมาเห็น E72 กับคุณสมบัติบางอย่างที่ผมต้องการนั่นก็คือ Navigation Pad (ปุ่มกลางที่ลูบๆ ในวิดิโอ) เห็นแล้ว...ทำงานได้เร็วขึ้น บวกกับท่องเน็ตกับ browser ที่มีมาให้ในเครื่องได้เร็วขึ้นกว่าเดิม ถึงจะไม่ใช่ทัชสกรีนอย่างที่แอบรอๆก่อนจะซื้อ E71 มาใช้งาน แต่ผมก็คิดว่าโอเคแระคับกับพัฒนาการของ E7X

รายละเอียดของ E72 ที่เพิ่มเติมมาจาก E71 เท่าที่สังเกตุจากสิ่งที่เห็นภายนอกนะครับ

1. กล้องมีความละเอียดเพิ่มขึ้นเป็น 5 ล้านพิกเซล

2. เพิ่มช่องหูฟังขนาด 3.5 มิลลิเมตร

3. มีเข็มทิศในตัว

4. รองรับ 3G HSDPA 10.2 Mpbs

5. Navigation Pad (ปุ่มกลางที่ลูบๆ ในวิดิโอ)

6. ราคาเปิดตัว 350 ยูโร (ประมาณ 17,000 บาท)

7. การวางปุ่ม K/B แถวล่างสุดมีการเปลี่ยนแปลงทำให้ใช้งานสะดวกขึ้น ไม่ต้องจำคีย์ลัดในการเปิด-ปิด บลูทูธ และ silent เหมือนจะเห็นไฟฉายด้วย ไม่รู้ว่าจะใช้หรือเปล่านะครับ ตรงปุ่ม spacebar

8. ปุ่ม zone ด้านบนจะคล้ายกับ E52 แต่กว้างกว่ามาก

9. ฝาหลังมีตัวล็อกเปิด-ปิด ทำให้เปืเฝาหลังง่ายขึ้นและสะดวกกว่า E71 ที่ต้องแงะด้านข้างแบบออกแรงนิดๆถึงปานกลาง

10. ลำโพง ย้ายจากด้านบนมาด้านหลัง เหมือนผมจะชอบด้านบนของ E71 มากกว่า

อาจจะมีมากกว่านี้นะครับ แต่ผมเปรียบเทียบจากสิ่งที่ผมใช้งานประจำ ส่วนเมนูกับ App ข้างในหน้าตาอย่างไรนั้นคงต้องรอดูรีวิวกันอีกทีนึงครับ

ดูแล้วคล้าย BB เหมือนกัน แต่ก็เป็น BB ของสาวก Nokia อย่างผมล่ะครับ^^
KnutJr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 12:13  

KnutJr ผู้เขียน:
เพิ่งจะถอย E71 body สีดำล้วนๆ (ในเว็บที่โชว์ไว้จะมีแต่ White กับ Grey) มาเมื่อปลายเดือนที่แล้ว เท่าที่ลองใช้งานมาประทับใจดีมากครับ ตอนนี้ก็ทะยอยหา App ที่เคยใช้งานบ่อยๆและต้องการใช้งานมาลงใช้งานเรื่อยๆครับ

พอมาเห็น E72 กับคุณสมบัติบางอย่างที่ผมต้องการนั่นก็คือ Navigation Pad (ปุ่มกลางที่ลูบๆ ในวิดิโอ) เห็นแล้ว...ทำงานได้เร็วขึ้น บวกกับท่องเน็ตกับ browser ที่มีมาให้ในเครื่องได้เร็วขึ้นกว่าเดิม ถึงจะไม่ใช่ทัชสกรีนอย่างที่แอบรอๆก่อนจะซื้อ E71 มาใช้งาน แต่ผมก็คิดว่าโอเคแระคับกับพัฒนาการของ E7X

รายละเอียดของ E72 ที่เพิ่มเติมมาจาก E71 เท่าที่สังเกตุจากสิ่งที่เห็นภายนอกนะครับ

1. กล้องมีความละเอียดเพิ่มขึ้นเป็น 5 ล้านพิกเซล

2. เพิ่มช่องหูฟังขนาด 3.5 มิลลิเมตร

3. มีเข็มทิศในตัว

4. รองรับ 3G HSDPA 10.2 Mpbs

5. Navigation Pad (ปุ่มกลางที่ลูบๆ ในวิดิโอ)

6. ราคาเปิดตัว 350 ยูโร (ประมาณ 17,000 บาท)

7. การวางปุ่ม K/B แถวล่างสุดมีการเปลี่ยนแปลงทำให้ใช้งานสะดวกขึ้น ไม่ต้องจำคีย์ลัดในการเปิด-ปิด บลูทูธ และ silent เหมือนจะเห็นไฟฉายด้วย ไม่รู้ว่าจะใช่หรือเปล่านะครับ ตรงปุ่ม spacebar

8. ปุ่ม zone ด้านบนจะคล้ายกับ E52 แต่กว้างกว่ามาก

9. ฝาหลังมีตัวล็อกเปิด-ปิด ทำให้เปิดฝาหลังง่ายขึ้นและสะดวกกว่า E71 ที่ต้องแงะด้านข้างแบบออกแรงนิดๆถึงปานกลาง

10. ลำโพง ย้ายจากด้านบนมาด้านหลัง เหมือนผมจะชอบด้านบนของ E71 มากกว่า

อาจจะมีมากกว่านี้นะครับ แต่ผมเปรียบเทียบจากสิ่งที่ผมใช้งานประจำ ส่วนเมนูกับ App ข้างในหน้าตาอย่างไรนั้นคงต้องรอดูรีวิวกันอีกทีนึงครับ

ดูแล้วคล้าย BB เหมือนกัน แต่ก็เป็น BB ของสาวก Nokia อย่างผมล่ะครับ^^

เกือบลืมเรื่องเมมไปครับ

เมมในเครื่อง 250 MB , microSD สูงสุด 16 GB
DD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 17:25  

อยากทราบว่า E72 กับ N97 อันไหนน่าใช้กว่ากันคะ อันไหนออฟชั่นดีกว่ากัน
555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 18:45  

คล้ายๆblackberry curveเลยอ่ะ
kunmoo
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 22:07  

มีปุ่มไฟฉายมาให้เลยด้วย
vactor
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 09:17  

DD ผู้เขียน:
อยากทราบว่า E72 กับ N97 อันไหนน่าใช้กว่ากันคะ อันไหนออฟชั่นดีกว่ากัน

ดีพอๆๆกัน อ่าครับ เเล้วเเต่ชอบ เเต่ส่วนตัวมองว่า รูปลักษณ์ ภายนอก

E72 ออกเเนว วันทำงาน วันผู้ใหญ่อ่าไรประมาณ นี้

N97 ออก เเนว วัยรุ่นๆๆๆ

ส่วนตัวเทใจให้ N97 ^^
dazehaze
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2009 22:29  

จะเอาๆๆๆ Very Happy
wisssssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : cpu
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 12:02  

cpu ความเร็ว เท่าไร ใครมีข้อมูลบ้างครับ ดูตามเวปแล้วยังไม่เห็นมีข้อมูลเลย

หวังว่า จะ 600 นะ
KnutJr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: cpu
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 13:53  

wisssssss ผู้เขียน:
cpu ความเร็ว เท่าไร ใครมีข้อมูลบ้างครับ ดูตามเวปแล้วยังไม่เห็นมีข้อมูลเลย

หวังว่า จะ 600 นะ

E72 ---> CPU ARM 11 600 MHz processor

E71 ---> CPU ARM 11 369 MHz processor ครับ

อ้างอิงจาก http://www.gsmarena.com/nokia_e72-2831.php และ http://www.gsmarena.com/nokia_e71-2425.php ครับ
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 19:30  

สงสัยต้องย้ายจากห้อง e71 มาห้องนี้ดีกว่า
parinya11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2009 21:57  

คาดว่าจะมาเมื่อไหร่ครับเนี่ย จะได้สะสมเงินไว้ถูกเวลา
E72
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : blackberry 8900 vs Nokia E72
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 05:28  

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ระหว่าง blackberry 8900 ตอนนี้ของหิ้ว ราคา 16500 บาท กับรอ Nokia E72 อันไหนคุ้มค่าครับในแง่ทั้งราคาและการใช้งาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 14:06  

ก้องั้นๆแหละ ลูกเล่นก้อแสนจะธรรมดามากๆๆๆๆ
Auiseawpporr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 23:38  

รบกวนช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยระหว่าง
- E72 (Nokia) ไม่แน่ใจมาเมื่อไหร่ คาดว่า 16,700 บาท
- Snap (HTC) ไปดูเจมาร์ทมา 14,900 บาท

กำลังจะซื้อตัดสินใจไม่ได้ ช่วยแนะนำที่ครับ
AMU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: blackberry 8900 vs Nokia E72
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 09:09  

E72 ผู้เขียน:
ช่วยแนะนำหน่อยครับ ระหว่าง blackberry 8900 ตอนนี้ของหิ้ว ราคา 16500 บาท กับรอ Nokia E72 อันไหนคุ้มค่าครับในแง่ทั้งราคาและการใช้งาน

ทำไม BBเครื่องหิ้วแพงง่ะ ผมไปดูมาบุญครองcurveกับ bold มัน 15000 เองอ่ะคับ

ไม่รู้สินะ ตอนแรกว่าจะซื้อE71 แต่ตอนนี้รอ E72ละ ไม่เลือกBB เพราะว่าใช้ดีแทคอยู่ขี้เกียจเปลี่ยนเบอร์ อีกอย่างค่าบริการก็แพงง่ะ แถมเพื่อนก็ไม่มีใครใช้ด้วย เหอะๆๆๆ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 19:24  

สิงหาคม Coming Soon
กันยายน หรือ ตุลาคม Sell ครับ Surprised
Practical
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 22:08  

น่าสนใจดีอ่ะ จะมาขายจริงๆเมื่อไหร่หว่า
Linkza
Year's Star

จังหวัด: ลิงลพบุรี..
หัวข้อ : แอบชอบ
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2009 22:24  

แจ่มแมวครับ...แต่ส่วนตัว...แอบชอบE71...มากกว่านิดนึง...
Taraa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เยี่ยม
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 13:29  

โหเห็นตัวนี้แล้ิวชอบ เลยครับจากที่ ใช้ E71ผมใช้งานหนักมาก ส่ง รับ E-mail + SMS เกือบทั้งวัน โทรเยอะ แต่ไม่ด้ค่อยได้ฟังเพลง ใช้มาเกือบปีสิ่งที่ไ่ม่ชอบใน E71
1. เวลาเปลี่ยนภาษา ต้องใช้สองมือ
2. GPS หลายๆครั้ง เปิดรับสัญญาณ รอนานมาก
3. การโทรออกด้วยเสียงนั้นทำไม่ได้ เนื่องจาก ต้องออกเสียงให้ตรงกับเครื่อง (ยากเ_ี้ย)
4. การพิมพ์สระยาก ไม่มีบน keybord เลย ต้องเข้า pop up เพิ่ม หรือไม่ก็พวก symbol ด้วย
5. CPU เครื่องต้ำ ค่อนข้างช้า จะ update GPS แล้ว ไม่ค่อยเวิร์ค เนื่องจาก ไฟล์ใหญ่กินทรัพยกรเครื่องเยอะ บางที load นานมาก
6. ตั้งกรุป calling ไม่ได้(ตอนนี้เฉยๆ แหละ เมื่อก่อนติดเพราะใช้ประจำ)
7. หูฟัง เสียงไม่ดี
8. กล้องไม่สามารถปิด เสียง shutter ได้
9. ไม่มี Accelometer (กลับหน้าจอ อัตโนมัติ หรือ คว้ำหน้าเครื่องเพื่อปติเสธรับสาย(ชอบส่วนตัวครับ))
10. ปุ่ม Navi key อ่ะลอกเร็วมาก ไม่รู้คนอื่นเป็นหรือเปล่า ครับ ไอ่ปุ่มเงินๆที่ใช้ขัึ้นลงซ้ายขวา
เนี่ยครับ ส่งที่ติดๆ แต่การใช้งาน ชอบครับ
สิ่งที่อยากได้จาก E72 จิงๆ
1. GPS ที่ไวขึ้น
2. CPU ที่ขอให้แรงได้อีก เยอะๆ
3. สีจอ ซะใจกว่านี้อีกได้มั้ย
4. Accelometer
5. สระภาษาไทย และ พวก symbol อยู่บน คีย์บอร์ดเลย ได้มั้ย
6. การเปลี่ยนภาษา อยากให้ใช้มือ เดียว
7. การโทรออกด้วยเีสียง ขอให้ตูออกเสียงเองได้มั้ย
8. อยากให้ sensor แสงให้ range ของการปรับแสงกว้างกว่านี้ บางทีอยู่ที่มือ ก็สว่างอยู่เลย
9. TV OUT อยากให้มีจัง จะได้ present แทน Note book
เนี่ยล่ะครับ ที่อยากให้มี ผมใช้ Nokia เรื่อยมา ตั้งแต่ สมัยเรียนมัธยม จนทำงาน ใช้มาก็ 10 ปีได้แล้ว ยังไม่เคยเปลี่ยน กำลังคิดว่าจะไปเปลียนเป้น hTC touch pro มั้งซะแล้ว
เป็นความเห็นส่วนตัวนะคร้าบบบบบบบบบบ
e72
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e72
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 16:36  

4. การพิมพ์สระยาก ไม่มีบน keybord เลย ต้องเข้า pop up เพิ่ม หรือไม่ก็พวก symbol ด้วย

อยากให้ทางโนเกีย ใส่สระ ไว้บนคีย์บอร์ด เหมือน รุ่น 75 สไลด์ออกมา เห็นแล้ว สระต่างๆอยู่

บนคีย์บอร์ด อยากให้ใช้โปรแกรมเดียวกันนี้ ในการพิมพ์ไทย สำหรับ e72
aries-taurus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 00:41  

ใช้ E71ยังไม่ทันบรรลุเลย ปล่อย E72ออกมาอีกแล้ว Evil or Very Mad
pingping
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เยี่ยม
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 11:46  

Taraa ผู้เขียน:
โหเห็นตัวนี้แล้ิวชอบ เลยครับจากที่ ใช้ E71ผมใช้งานหนักมาก ส่ง รับ E-mail + SMS เกือบทั้งวัน โทรเยอะ แต่ไม่ด้ค่อยได้ฟังเพลง ใช้มาเกือบปีสิ่งที่ไ่ม่ชอบใน E71
1. เวลาเปลี่ยนภาษา ต้องใช้สองมือ
2. GPS หลายๆครั้ง เปิดรับสัญญาณ รอนานมาก
3. การโทรออกด้วยเสียงนั้นทำไม่ได้ เนื่องจาก ต้องออกเสียงให้ตรงกับเครื่อง (ยากเ_ี้ย)
5. CPU เครื่องต้ำ ค่อนข้างช้า จะ update GPS แล้ว ไม่ค่อยเวิร์ค เนื่องจาก ไฟล์ใหญ่กินทรัพยกรเครื่องเยอะ บางที load นานมาก
6. ตั้งกรุป calling ไม่ได้(ตอนนี้เฉยๆ แหละ เมื่อก่อนติดเพราะใช้ประจำ)
7. หูฟัง เสียงไม่ดี
8. กล้องไม่สามารถปิด เสียง shutter ได้
9. ไม่มี Accelometer (กลับหน้าจอ อัตโนมัติ หรือ คว้ำหน้าเครื่องเพื่อปติเสธรับสาย(ชอบส่วนตัวครับ))
10. ปุ่ม Navi key อ่ะลอกเร็วมาก ไม่รู้คนอื่นเป็นหรือเปล่า ครับ ไอ่ปุ่มเงินๆที่ใช้ขัึ้นลงซ้ายขวา
เนี่ยครับ ส่งที่ติดๆ แต่การใช้งาน ชอบครับ
สิ่งที่อยากได้จาก E72 จิงๆ
1. GPS ที่ไวขึ้น
2. CPU ที่ขอให้แรงได้อีก เยอะๆ
3. สีจอ ซะใจกว่านี้อีกได้มั้ย
4. Accelometer
5. สระภาษาไทย และ พวก symbol อยู่บน คีย์บอร์ดเลย ได้มั้ย
6. การเปลี่ยนภาษา อยากให้ใช้มือ เดียว
7. การโทรออกด้วยเีสียง ขอให้ตูออกเสียงเองได้มั้ย
8. อยากให้ sensor แสงให้ range ของการปรับแสงกว้างกว่านี้ บางทีอยู่ที่มือ ก็สว่างอยู่เลย
9. TV OUT อยากให้มีจัง จะได้ present แทน Note book
เนี่ยล่ะครับ ที่อยากให้มี ผมใช้ Nokia เรื่อยมา ตั้งแต่ สมัยเรียนมัธยม จนทำงาน ใช้มาก็ 10 ปีได้แล้ว ยังไม่เคยเปลี่ยน กำลังคิดว่าจะไปเปลียนเป้น hTC touch pro มั้งซะแล้ว
เป็นความเห็นส่วนตัวนะคร้าบบบบบบบบบบ

ขอบคุณมากเลยค่ะ

ทีนี้ต้องรอผู้รู้มาบอกว่า e72 ตัวนี้ มีอะไรพัฒนาต่างจาก e71 บ้าง
mukata69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: e72
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 16:11  

e72 ผู้เขียน:

อยากให้ทางโนเกีย ใส่สระ ไว้บนคีย์บอร์ด เหมือน รุ่น 75 สไลด์ออกมา เห็นแล้ว สระต่างๆอยู่

บนคีย์บอร์ด อยากให้ใช้โปรแกรมเดียวกันนี้ ในการพิมพ์ไทย สำหรับ e72
คิดเหมือนกันเลยครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 19:26  

mukata69 ผู้เขียน:

คิดเหมือนกันเลยครับ

อะครับ Rolling Eyes
Taraa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E71 E72
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 00:25  

พอดี นั่ง search เล่น เลยไปหาข้อมูลมาครับ เลย อยากแ่บ่งปัน

E71 - ไม่มี E72- optical trackpad(อารมเหมือนเล่น notebook)
ช่องหูฟัง E71- 2.5 mm E72- 3.5 mm
แรม/ความจุ E71- 128/110 mb E72- 128/250 MB
เพิ่มMMC สูงสุด E71- 8Gb E72- 16 Gb
3G E71- HSDPA 3.6 Mbps E72- HSDPA 10.2 M,HSUPA 2Mbps
การเชื่อมต่อ E71- usb,blue,infrared E72- usb,blue
กล้อง E71- 3 ล้าน E72- 5 ล้าน
วิดีโอ E71- QVGA E72- VGA
กล้องหน้า E71- - E72- VGA video call
CPU E71- 369 E72- 600 ก่าๆ
นี้ละครับ จุดที่ผมเห็นชัดๆ ว่า ต่างตรงไหนบ้าง ส่วนเรื่อง software ที่มากับเครื่องเป็นไง นั้นไม่รู้ ไว้รู้ เด๋ว จะมาแบ่งปันกันครับ
ส่วนเรื่อง ของ BB ถ้าทางการใช้งาน ทาง ตปท ค่อนข้าง cheer E72 มากกว่าเห็นว่า Wifi ของ BB ค่อนข้าง lack และ อื่นๆ ครับ
ตี่ตี๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 20:32  

แล้วตัวนี้มัน เล่น MSN ผ่าน WiFi ได้มั้ยอ่ะ !!??

ย้ำๆ WiFi น่ะไม่ใช่ GPRS อันนั้น มัน สิ้นเปลือง ...^^

เล่นไปพิมม์ ไทยไป แสดง Display
ตี่ตี๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2009 20:56  

ตี่ตี๋ ผู้เขียน:
แล้วตัวนี้มัน เล่น MSN ผ่าน WiFi ได้มั้ยอ่ะ !!??

ย้ำๆ WiFi น่ะไม่ใช่ GPRS อันนั้น มัน สิ้นเปลือง ...^^

เล่นไปพิมม์ ไทยไป แสดง Display

แล้วเสียงดีมั้ย อ่ะ คั๊บ 10 คะแนน ได้เท่าไหร่?? พอสู้พวก Walk man ได้มั้ย

ถามคนเคยใช้ น่ะคั๊บ

พอดีเงินออกจ่ะไปซื้อ + ซื้อหูฟังดีๆไปพร้อมกันไปเลย ทีเดียว ดีมั้ย

^^
aann
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 17:58  

ตอนนี้ หาได้ที่ไหนบ้างครับ
อยากได้มากกกก
ในประเทศ-mbk, หรือที่ไหน
ตปท- SG MY (จะไป) หรือที่ไหน
WhiteMartini
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 18:11  

แล้วเสียงดีมั้ย อ่ะ คั๊บ 10 คะแนน ได้เท่าไหร่?? พอสู้พวก Walk man ได้มั้ย

ถามคนเคยใช้ น่ะคั๊บ

พอดีเงินออกจ่ะไปซื้อ + ซื้อหูฟังดีๆไปพร้อมกันไปเลย ทีเดียว ดีมั้ย

^^

[color=blue]มานก้อเล่นได้ตั้งแต่ e71 แล้วนิคะ ..... ส่วนเสียงน่ะรึ คงเทียบกับ SE ยากนะค่ะ แต่ปรกติก้อพอก้อมแก้มนะ[/color]
bell-kung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 12:34  

ออกแนว bb เลยย สวยยๆ
oattayo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 15:44  

ถ้าฝากเพื่อนซื้อมาจากเดนมาร์ก ต้องเอามาทำโปรแกรมอะไรก่อนไหมคะ

หรือใช้ได้เลย Shocked
vactor
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 10:30  

เหง ตัว จิง เเล้ว สวย มาก ๆๆ เลย

บางสุด ๆๆ ^^
taraa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 17:55  

oattayo ผู้เขียน:
ถ้าฝากเพื่อนซื้อมาจากเดนมาร์ก ต้องเอามาทำโปรแกรมอะไรก่อนไหมคะ

หากซื้อมาจากต่างประเทศ ก็เพียงแค่ ทำการ Hard reset ใหม่ และ เลือก Religion เป็น ประเทศไทย ก็คงใช้ได้แล้วมั้ง ครับ ถ้าไม่ติด lock สัญญาณ แต่!
ที่คีย์บอร์ด จะไม่มีภาษาไทยให้ ครับ
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 18:39  

โอย...ยิ่งเปิดดูยิ่งอยากได้อ่ะ....

จริงเหลือเกินครับ เวลาพิมพ์ข้อความ (ภาษาไทย) ใช้ E71 มาสองเครื่อง...มันช้ากว่าการจิ้ม 5800 มากมาย (ใช้อยู่) ตอนนี้ติดกะการจิ้มไปแล้ว เร็วกว่ากันบาน...

แต่ตอนนี้อยากได้ E72 ไว้อีกเครื่องแฮะ ยิ่งดูยิ่งสวย ดูดี ถ้ามาคงจะต้องเดาะไว้สักเครื่องแน่ๆเลย... Very Happy
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 19:57  

วางขายหรือยังครับ ราคาเท่าไหร่ สีน้ำตาลทองสวยดีนะ
เสียดายลำโพงไม่น่าอยู่ด้านหลังเลย
AIC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 12:25  

มีขายที่ไหนบ้าง อยากได้้
s-Monkey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ประกัน?
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 21:18  

taraa ผู้เขียน:
oattayo ผู้เขียน:

หากซื้อมาจากต่างประเทศ ก็เพียงแค่ ทำการ Hard reset ใหม่ และ เลือก Religion เป็น ประเทศไทย ก็คงใช้ได้แล้วมั้ง ครับ ถ้าไม่ติด lock สัญญาณ แต่!
ที่คีย์บอร์ด จะไม่มีภาษาไทยให้ ครับ

แล้วเรื่องประกันนี่เป็นไงบ้างนะครับ ส่งศูนย์ที่เมืองไทยได้มั๊ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 08:13  

รับลงโปรแกรมแผนที่ สำหรับโทรศัพท์มือถือที่เป็น simbian และ PocketPC(WindowsMobile) ทุกรุ่น (Nokia 5730-N86-E75-E55-6710-6720-N97-6650-E63-5800xpress-N85-N79-E66-N96-N78-E71-6220-6210-N82-N95 –N97 ฯลฯ) และ (HTC, ASUS, ACER, GIGABYLE, SAMSUNG ฯลฯ ) แผนที่มีทั้งภาษาไทยและภาษาอังกฤษ(พร้อมเสียงพูดนำทางทั้งภาษาไทยและอังกฤษด้วย) มีแผนที่หลายประเทศ (ประเทศไทยมีครบทั้ง 76 จังหวัด และอีกหลายประเทศทั่วโลก) สามารถค้นหาสถานที่และให้นำทางไปยังสถานที่ที่เราไม่เคยไปมาก่อน เช่น โรงเรียน วัด สถานที่ท่องเทียวต่างๆ ห้างร้าน บริษัท โรงงาาน สถานที่ราชการต่างๆ เซเว่นฯ ปั๊มน้ำมัน ฯลฯ(ไม่เสียค่าGprs)
(089-010-4357 แอ๊ด)
Blizzaga
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2009 14:48  

หามาฝากให้อยากเล่นๆครับ เพื่ออาจจะช่วยให้คนที่อยู่ในช่วงลังเลใจ

ยากต่อการตัดสินใจ

OS --- S60 over Symbian; Symbian 9.3, S60 3rd Edition, Feature Pack 2
Processor --- ARM 11
Memory --- 128 MB RAM / 512 MB ROM

มาดูเรื่องสนุกๆกับ E72

<object width="560" height="340"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/XdqczYrqSx0&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/XdqczYrqSx0&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="340"></embed></object>
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 12:05  

AIC ผู้เขียน:
มีขายที่ไหนบ้าง อยากได้้

น่าจะใกล้วางจำหน่ายแล้วครับ Wink
kkkks
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 21:24  

มันใช้ google Earth ได้ไหมครับ
er.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 21:49  

ซื้อตัวแรงๆ ราคาแรงๆ กันไปเลยนะ เพราะไม่นานไอ้นี่จะมาแล้ว......ว อ่านดู

กทช. เห็นชอบทำเลขหมายเดียวใช้ได้ทุกค่ายมือถือ โยนเอกชนดูแลการเชื่อมโยงข้อมูล ยันปีนี้คนไทยได้พกเบอร์มือถือย้ายค่ายตามใจชอบ
นายสุรนันท์ วงศ์วิทยกำจร เลขาธิการ กทช. กล่าวว่า ที่ประชุม กทช.เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา เห็นชอบหลักเกณฑ์ในการจัดทำโครงการเลขหมายเดียวทุกระบบ หรือ นัมเบอร์พอร์ตอะบิลิตี้ (Number Portability) ด้วยวิธีออล์ คอลล์ คิวรี่ (All Call Query) เพราะเป็นวิธีที่นิยมใช้กันมากกว่าวิธีคอลล์ ฟอร์เวิร์ด (Call Forward) ซึ่งพบว่ามีปัญหาทางเทคนิคมากกว่า
โดยการจัดทำเคลียริ่งเฮ้าส์ หรือ ศูนย์กลางแลกเปลี่ยนข้อมูลการย้ายเลขหมายโทศัพท์มือถือ จากค่ายหนึ่งไปยังอีกค่ายหนึ่ง นายสุรนันท์ กล่าวว่า กทช. เห็นชอบให้เอกชนไปดำเนินการร่วมกัน คาดจะเสร็จภายใน 3 เดือน ขณะที่ค่าธรรมเนียมในการย้ายเลขหมายไปให้ค่ายผู้บริการใหม่ยังไม่ได้ข้อสรุป แม้การศึกษาของจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย จะได้อัตราค่าบริการในการย้ายเลขหมายที่ 300 บาท/ครั้ง แต่คณะกรรมการเห็นว่า เป็นราคาที่มีความสุงเกินไป จึงต้องหารือกันอีกครั้ง คาดภายในสิ้นเดือนนี้ กทช. จะสามารถประกาศการจัดทำนัมเบอร์พอร์ตอะบิลิตี้ในราชกิจจานุเบกษาได้ และจะเริ่มใช้ภายในสิ้นปีนี้ ช่วงแรกที่มีการใช้งาน คาดว่าจะมีผู้ย้ายค่ายให้ผู้บริการเป็นจำนวนมาก ซึ่งอาจเป็นแฟชั่น แต่หลังจากนั้นจะมีจำนวนลดลง เพราะผู้ให้บริการเครือข่ายโทรศัพท์เคลื่อนที่จะพยายามสร้างคุณภาพของการบริการ เพื่อให้ผู้บริโภคย้ายค่ายน้อยที่สุด ส่วนการย้ายเลขหมายโทรศัพท์บ้านยังไม่ได้ดำเนินการเพราะยังมีปัญหาเรื่องใบเรียกเก็บค่าบริการ และ 80 -90% ของประชาชนก็ใช้โทรศัพท์มือถือ นายสุรนันท์กล่าว
ขอขอบคุณที่มาของข่าว นสพ.เดลินิวส์ฉบับวันอังคารที่ 16 มิถุนายน พ.ศ.2552
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 10:15  

kkkks ผู้เขียน:
มันใช้ google Earth ได้ไหมครับ

ข้อมูลยังไม่ชัดเจนเท่าไรนะครับ ว่าใช้ได้หรือไม่ เดี๋ยวข้อมูลคงมาเร็วๆนี้นะครับ รอฟังข้อมูลได้ที่นี้หรือ
www.nokia.co.th/e72
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 22:26  

CPU แรงเหมือนกันเนอะ
เราว่าตระกูล E เนียวัสดุดี
เครื่องไม่แฮงค์ด้วยเคย
อยากได้ตระกูลที่ออกแรงๆ เลยอ่า
ที่รูปส่งประมาณนี้อ่า
และจอใหญ๋ไม่แน่ใจชื่อรุ่นอะไรแล้ว
รู้แต่ว่าตอนนั้นพิมพ์ไทยไม่ได้
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 09:16  

oudjunk ผู้เขียน:
อยากได้ตระกูลที่ออกแรงๆ เลยอ่า
และจอใหญ๋ไม่แน่ใจชื่อรุ่นอะไรแล้ว
รู้แต่ว่าตอนนั้นพิมพ์ไทยไม่ได้

อะครับ E เอาไว้สำหรับโดนเฉพาะอะครับ Wink
มันกเหมือนคอมถ้าเครื่องแรงก็ทำงานเร็ว อิอิ Wink
เสี้ยนจัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 11:36  

เมื่อไหร่จะออกเนี่ย อยากใช้เร็วๆแล้วววว
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 15:38  

เสี้ยนจัด ผู้เขียน:
เมื่อไหร่จะออกเนี่ย อยากใช้เร็วๆแล้วววว

คงจะออกมาพร้อม Nokia 5530 XpressMusic
อะครับ วันอะไรยังไม่มีกำหนดครับ Smile
Boogkii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 15:41  

สวยมากก ทีแรกว่าจะซื้อ E 71 สิ้นเดือนนี้ ว่าแต่รุ่นนี้จะวางขายเมื่อไหร่หรอค่ะ

วานผู้รู้บอกทีนะคะ ^^

อยากเห็นรูปที่ถ่ายจากกล้อง E72 อ่ะคะ กล้องหน้าใช้ยรูปได้มั้ยค่ะ

แล้ว E71 กล้องหน้าถ่ายรูปได้ป่าวค่ะ

ขอบคุณค่ะ Very Happy
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 19:27  

Boogkii ผู้เขียน:
สวยมากก ทีแรกว่าจะซื้อ E 71 สิ้นเดือนนี้ ว่าแต่รุ่นนี้จะวางขายเมื่อไหร่หรอค่ะ

วานผู้รู้บอกทีนะคะ ^^

อยากเห็นรูปที่ถ่ายจากกล้อง E72 อ่ะคะ กล้องหน้าใช้ยรูปได้มั้ยค่ะ

แล้ว E71 กล้องหน้าถ่ายรูปได้ป่าวค่ะ

ขอบคุณค่ะ Very Happy

ยังไม่มีกำหนด
และข้อมูลตัวเครื่องที่แน่นอนครับ Wink
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 21:18  

ถ้าชอบสวย Classy ก็ซื้อไม่ผิดหวังแน่ ตอนนี้ยังเก็บ E71 ไว้เลยไม่ขาย แต่ถ้าต้องการแบบพิมพ์ไทยแบบสบายๆสุดต้อง Touch Screen จอกว้างๆตั้งแต่ 3.5 ขึ้นไปอ่ะ Chat มันมาก จะ Resistive หรือ Capacitive ก็เลือกเอาแต่จอสมัยนี้ต้อง AMOLED เท่านั้นเพราะในอนาคตจะเป็น AMOLED ทั้งหมดแน่นอน
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2009 22:22  

Grace71 ผู้เขียน:
ถ้าชอบสวย Classy ก็ซื้อไม่ผิดหวังแน่ ตอนนี้ยังเก็บ E71 ไว้เลยไม่ขาย แต่ถ้าต้องการแบบพิมพ์ไทยแบบสบายๆสุดต้อง Touch Screen จอกว้างๆตั้งแต่ 3.5 ขึ้นไปอ่ะ Chat มันมาก จะ Resistive หรือ Capacitive ก็เลือกเอาแต่จอสมัยนี้ต้อง AMOLED เท่านั้นเพราะในอนาคตจะเป็น AMOLED ทั้งหมดแน่นอน

คืออะไรหรอครับ ? AMOLED Question Confused
lucifer31
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 08:14  

เพิ่งจอง E71 ไป

แต่เ็ห็นในกระทู้ Nokia Sell Thailand บอกยังไม่มีกำหนดขาย E72 เลย เอาไงดีหว่า - -"
KnutJr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 11:56  

gappkoo ผู้เขียน:

คืออะไรหรอครับ ? AMOLED Question Confused

http://en.wikipedia.org/wiki/Active-Matrix_OLED Cool

lucifer31 ผู้เขียน:

แต่เ็ห็นในกระทู้ Nokia Sell Thailand บอกยังไม่มีกำหนดขาย E72 เลย เอาไงดีหว่า - -"

ขอแนะนำตามการใช้งานมือถือของผมนะครับ

ผมเองก็เพิ่งจะมีโอกาสได้สัมผัสและใช้งานเจ้า E71 ไปเมื่อเดือนก่อน ก็ใช้งานมาได้เดือนกว่าๆแล้ว ยังจำได้ว่าหลังจากซื้อมาได้เกือบๆสัปดาห์ก็แวะเข้ามาหาข้อมูลต่างๆของเจ้า E71 เอาไว้เป็นประสบการณ์โดยเปื้องต้นก่อน ก็มาพบกับเจ้า E72 อยู่ที่หน้าเว็บ เห็นแล้วก็สวยดีและมีฟังก์ชั่นที่ผมอยากได้อยู่ด้วยครับ ก็อยากได้ แต่คิดว่าเพิ่งจะได้มา หากจะเปลี่ยนยังไงหากจะลองคงต้องใช้งานเจ้า E71 ที่ได้มาให้ชำนาญก่อน แล้วพอ E72 ออกมาค่อยมาดูอีกทีว่ามีลูกเล่นอะไรเพิ่มเติมตรงตามความต้องการที่ใช้งานสะดวกขึ้นหรือเปล่าค่อยอัพเกรดเทริ์นเครื่องใหม่อีกทีนึง

ก็แนะนำว่า สำหรับคนที่สนใจ E72 ถ้ามีความลังเลกับ E71 อยู่ หากคุณมีมือถือที่คุณใช้งานประจำอยู่แล้ว และ ยังคงใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาอะไร อดทนรอ E72 ก่อนก็ได้ครับ แต่ถ้าอดทนรอไม่ไหวอยากลองสัมผัสหรือทดลองใช้งานเจ้า E71 พลางๆก็ไม่เสียหายอะไรครับ เพราะยังไงผมก็คิดว่าโดยการใช้งานหลักๆของ E72 น่าจะคล้ายๆของ E71 จะซื้อมาลองใช้งานก่อนก็ดีก็ได้ครับ

แต่หากคุณอดทนรอการมาถึงของ E72 ไหว(ถ้าเข้าไทย) รอก่อนก็ได้ครับ Smile
e72
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 12:08  

ฟังชั่น Optical Navi Key คือใช้นิ้ว ลูบ ไปมาซ้ายขวา ใช่มั้ยครับ

แล้ว ตัว e72 นี้ ตรง navi key ของเค้าสามารถ กด ขึ้น ลง ซ้าย ขวา

ได้มั้ยครับ คือ ไม่ลูบ อะครับแต่ใช้แบบกด เอา

ดูจากรูปแล้ว น่าจะกดได้นะ

ใครทราบ ช่วยตอบทีครับ
KnutJr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 15:21  

ฟังชั่น Optical Navi Key คือใช้นิ้ว ลูบ ไปมาซ้ายขวา ใช่มั้ยครับ

แล้ว ตัว e72 นี้ ตรง navi key ของเค้าสามารถ กด ขึ้น ลง ซ้าย ขวา

ได้มั้ยครับ คือ ไม่ลูบ อะครับแต่ใช้แบบกด เอา

ดูจากรูปแล้ว น่าจะกดได้นะ

ใครทราบ ช่วยตอบทีครับ

น่าจะได้นะครับ ลองชมจากวิดีโอนี้ดูก็ได้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=DwbgDviuLKk
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2009 19:31  

KnutJr ผู้เขียน:

http://en.wikipedia.org/wiki/Active-Matrix_OLED Cool

lucifer31 ผู้เขียน:

ขอแนะนำตามการใช้งานมือถือของผมนะครับ

ผมเองก็เพิ่งจะมีโอกาสได้สัมผัสและใช้งานเจ้า E71 ไปเมื่อเดือนก่อน ก็ใช้งานมาได้เดือนกว่าๆแล้ว ยังจำได้ว่าหลังจากซื้อมาได้เกือบๆสัปดาห์ก็แวะเข้ามาหาข้อมูลต่างๆของเจ้า E71 เอาไว้เป็นประสบการณ์โดยเปื้องต้นก่อน ก็มาพบกับเจ้า E72 อยู่ที่หน้าเว็บ เห็นแล้วก็สวยดีและมีฟังก์ชั่นที่ผมอยากได้อยู่ด้วยครับ ก็อยากได้ แต่คิดว่าเพิ่งจะได้มา หากจะเปลี่ยนยังไงหากจะลองคงต้องใช้งานเจ้า E71 ที่ได้มาให้ชำนาญก่อน แล้วพอ E72 ออกมาค่อยมาดูอีกทีว่ามีลูกเล่นอะไรเพิ่มเติมตรงตามความต้องการที่ใช้งานสะดวกขึ้นหรือเปล่าค่อยอัพเกรดเทริ์นเครื่องใหม่อีกทีนึง

ก็แนะนำว่า สำหรับคนที่สนใจ E72 ถ้ามีความลังเลกับ E71 อยู่ หากคุณมีมือถือที่คุณใช้งานประจำอยู่แล้ว และ ยังคงใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาอะไร อดทนรอ E72 ก่อนก็ได้ครับ แต่ถ้าอดทนรอไม่ไหวอยากลองสัมผัสหรือทดลองใช้งานเจ้า E71 พลางๆก็ไม่เสียหายอะไรครับ เพราะยังไงผมก็คิดว่าโดยการใช้งานหลักๆของ E72 น่าจะคล้ายๆของ E71 จะซื้อมาลองใช้งานก่อนก็ดีก็ได้ครับ

แต่หากคุณอดทนรอการมาถึงของ E72 ไหว(ถ้าเข้าไทย) รอก่อนก็ได้ครับ Smile

ขอบคูณครับ Wink
SpiderWeb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 13:03  

แล้ว E72 นี่กล้องถ่ายเป็นโหมด Macro ได้หรือไม่ครับ เห็นเขียนในสเป็คแค่ว่า Focus Range: 10 cm to Infinity มีใครรู้บ้างหรือไม่ครับ

ในสเป็คของ E71 นั้นผมเห็นว่าเขียน Focus Range เหมือนกัน แต่จะเขียนด้วยว่า Macro Focus: 10-60 cm ค่อยข้างชัดเจนว่าถ่ายได้
e72
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 10:17  

อยากสอบถาม ครับ

ช่องเสียบหูฟัง 3.5 มม. แล้ว ช่องเสียบ สาย data link รู สำหรับ ชาร์จแบต

คือ มันมีทั้งหมดกี่ ช่องเสียบอะครับ คือ เราสามารถ ชาร์จแบต ไป และ เสียบ

สายดาต้าลิ้งค์ เพื่อเชื่อมต่อ กะ คอม (ไม่เชื่อมด้วยบูทูด)ไปพร้อมกันได้ มั้ยครับ คือมันคนละรู

ใช่มั้ยครับ แล้ว รู ช่องเสียบหูฟัง 3.5 มม นี่ น่าจะเป็นรูเดียวกะ รูชาร์จแบต ใช่มั้ยครับ

คือ ไม่เคยใช่เลย สงสัยครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 21:50  

กำลังวางจำหน่ายเร็วๆนี้ Wink
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 00:00  

oudjunk ผู้เขียน:

อะครับ E เอาไว้สำหรับโดนเฉพาะอะครับ Wink
มันกเหมือนคอมถ้าเครื่องแรงก็ทำงานเร็ว อิอิ Wink

อยากบอกว่าพิมพ์ผิด
ตอนกด Submit ไม่ได้ดู
ตอนแรก จะพิมพ์ว่าอยากได้ตระกูลนี้ที่ออกตัวแรกๆดันพิมพ์ไปเป็นแรงๆ
และมีรูปร่างอย่างนี้ เหอๆดันพิมพ์เป็นรูปส่งเฉยเลย
ตลกตัวเอง

พิมพ์ผิดไปรู้สึกใจความเปลี่ยนไปคนละแบบเลย
ตอนนี้ไปดูรูปมาแล้วรู้สึกจะเป็น e61 นะ
popopopopo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 18:52  

ต้องการคนขายร้านโทรศัพท์ค่ะ ที่สถานีขนส่งหมอชิต2 อยากได้คนที่มีประสปการณ์ขายด้วยนะค้ะ
เงินเดือน 8,000 ค่ะ มีค่าคอมมิชชั่น มี2กะ ค่ะ ทั้งหญิงและชายไม่จำกัดความรู้ อายุไม่เกิน 30
ติดต่อ 0818025992 คุณณัฐพล
ด่วน!!!
KnutJr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 11:19  

อยากสอบถาม ครับ

ช่องเสียบหูฟัง 3.5 มม. แล้ว ช่องเสียบ สาย data link รู สำหรับ ชาร์จแบต

คือ มันมีทั้งหมดกี่ ช่องเสียบอะครับ คือ เราสามารถ ชาร์จแบต ไป และ เสียบ

สายดาต้าลิ้งค์ เพื่อเชื่อมต่อ กะ คอม (ไม่เชื่อมด้วยบูทูด)ไปพร้อมกันได้ มั้ยครับ คือมันคนละรู

ใช่มั้ยครับ แล้ว รู ช่องเสียบหูฟัง 3.5 มม นี่ น่าจะเป็นรูเดียวกะ รูชาร์จแบต ใช่มั้ยครับ

คือ ไม่เคยใช่เลย สงสัยครับ

ขอตอบจากประสบการณ์การใช้งานของผมนะครับ

โดยปกติ Nokia จะมีช่องเสียบ USB , ช่องเสียบชาร์จแบต และ ช่องเสียบหูฟังหรือSmall Talk แยกออกจากกันนะครับ ผมเองใช้งาน Nokia อยู่ประจำก็เพราะด้วยเหตุผลนี้ด้วยข้อนึงครับ Cool
โก้ EXNZ NETWORKING
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 22:44  

ใครรู้ บ้างงว่า จะวางขายใน ไทยเมื่อไหร่
................ Exclamation
Boogkii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาอีกรอบ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 11:38  

มาอีกรอบนะคะ

พี่ๆยังไม่มีใครบอกเลยอ่ะว่า E71 กล้องหน้าถ่ายรูปได้ป่าวค่ะ ??
ขอดูรูปที่ถ่ายจากกล้องหน้าด้วยจะเป็นการดีมากกเลยค่ะ

แล้วเป็นอีกคนอยากที่อยากทราบกำหนดว่า E72 จะวางขายเมื่อไหร่(อยากได้แล้ว อิอิ)

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มาอีกรอบ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2009 15:55  

พี่ๆยังไม่มีใครบอกเลยอ่ะว่า E71 กล้องหน้าถ่ายรูปได้ป่าวค่ะ ??
ขอดูรูปที่ถ่ายจากกล้องหน้าด้วยจะเป็นการดีมากกเลยค่ะ

แล้วเป็นอีกคนอยากที่อยากทราบกำหนดว่า E72 จะวางขายเมื่อไหร่(อยากได้แล้ว อิอิ)

ขอบคุณค่ะ

กล้องหน้ารู้สึกว่าจะถ่ายไม่ได้นะครับ

ส่วน E72 ต่างประเทศน่าจะขายไตรมาส 3 เมืองไทย ก็คงต้องเป็น ไตรมาส 4 นะ ในความคิดผม
Calibur
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งอล
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2009 19:07  

งอลแล้ว

ถ้าเดือนหน้า (สิงหาคม) ไม่ออก

จะไปถอย E71 จริงๆแล้วด้วย
รออยู่อีกคน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 11:55  

E63 เพิ่งจะวางจำหน่าย

ผมคิดว่า Nokia คงไม่เอา E72 มาวางจำหน่ายในเวลาที่ไล่เลี่ยกันเป็นแน่ครับ

ถึงแม้ว่า E63 จะเป็นโมเดลที่เก่าแล้วและ positioning ต่างกับ E72 ก็เหอะ

ต้องบอกว่าคงต้องรอกันต่อไปครับ

(รวมถึงผมด้วย)
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: งอล
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 20:00  

Calibur ผู้เขียน:
งอลแล้ว

ถ้าเดือนหน้า (สิงหาคม) ไม่ออก

จะไปถอย E71 จริงๆแล้วด้วย

ออกมาพร้อม กับ 5530 xpressmusic
ในงานเปิดตัวในวันที่ 21 สิงหาคม 52 นะครับ Wink

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย gappkoo เมื่อวันที่ 25 Jul 2009 20:02; ทั้งหมด 1 ครั้ง
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: -
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2009 20:01  

รออยู่อีกคน ผู้เขียน:
E63 เพิ่งจะวางจำหน่าย

ผมคิดว่า Nokia คงไม่เอา E72 มาวางจำหน่ายในเวลาที่ไล่เลี่ยกันเป็นแน่ครับ

ถึงแม้ว่า E63 จะเป็นโมเดลที่เก่าแล้วและ positioning ต่างกับ E72 ก็เหอะ

ต้องบอกว่าคงต้องรอกันต่อไปครับ

(รวมถึงผมด้วย)

ออกมาพร้อม กับ 5530 xpressmusic
ในงานเปิดตัวในวันที่ 21 สิงหาคม 52 นะครับ Wink
แต่ E63 สำหรับคนงบน้อยที่กำลังทำงาน Rolling Eyes
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มาอีกรอบ
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 17:39  

Anonymous ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ

กล้องหน้ารู้สึกว่าจะถ่ายไม่ได้นะครับ

ส่วน E72 ต่างประเทศน่าจะขายไตรมาส 3 เมืองไทย ก็คงต้องเป็น ไตรมาส 4 นะ ในความคิดผม

กล้องหน้าถ่ายได้ครับ แต่ชัดสู้กล้องหลังไม่ได้ ต้องลงโปรแกรมcamera FX โปรแกรมตามลิ้งค์

http://www.upload-thai.com/download.php?id=f50da71d93498a8094310aca95ee3533
EXNZPHONE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : >o<
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2009 23:58  

Surprised Surprised Surprised Surprised

ดีจัยยยสุดดขีดโ
5555
จะได้ใช้แล้ววววววววววโว้ยยยย
>3<

ปลายสิงหา เจอกันเรา
kaitomnew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: >o<
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2009 13:21  

EXNZPHONE ผู้เขียน:
Surprised Surprised Surprised Surprised

ดีจัยยยสุดดขีดโ
5555
จะได้ใช้แล้ววววววววววโว้ยยยย
>3<

ปลายสิงหา เจอกันเรา

เช่นกัน ๆ รอด้วยค๊าบบบ
สาวก โนเกีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสี่ยงบ่นของคนรอ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 22:10  

เล็งไว้หลายรุ่นเลย 5800XM ก็กลัวจะเบื่อง่าย เพราะผมเองสนใจ E71 มานานแล้วตั้งแต่ราคาเปิดตัว 16,xxx จนตอนนี้เหลือ 12,xxx เกือบจะสอยซะแล้ว ดีนะมาเจอ E72 ถูกใจจังวุ้ย ตอนแรกกะจะสอย E63 เครื่องหิ้วที่MBKแต่ดูเครื่องแปลก ๆ ดูไม่ทนไม้ทนมือ(เรา) คิดถูกจริง ๆ ด้วย เพราะเห็นเครื่องจริงแกะกล่องแล้ว อุปกรณ์มีตัวเครื่อง แบ็ต ที่ชาจน์ หูฟัง การ์ด 1 กิ๊ก แถมมาน้อยจัง สมกับราคา 8700 เลยตัวเครื่องก็เป็นพลาสติก E71 แถมเยอะกว่าอีก ดูแข็งแรงดี แม้จะหนักเวลาถือ แต่สวยอะยอมได้ อิอิ ส่วน 5800XM เครื่องมีปัญหาบ่อยมาก ติด ๆ ดับ ๆ ค้างก็มี วัสดุประกอบก็ดูไม่ค่อยทน(จากประสบการณ์ที่ได้ยินมานะ) แต่ชอบเกมส์ของ 5800XM จังเล่นสนุก กะจะรอ 5530 แต่คิดว่าคงเหมือน 5800 แหละ สรุป ถ้า E72 วางตลาดเมื่อไหร่ซื้อแน่ ว่าแต่ชัวร์แน่นะ เราพนักงานขายเครื่องโนเกียยังไม่รู้กำหนดการขายเลย ทางผู้ใหญ่ไม่ได้แจ้งอะไรเลย แต่ก่อนE63จะวางจำหน่าย เค้าให้พนักงานไปเทรนก่อน แต่ก็ไม่เห็นบอกว่าเครื่องจะมาเมื่อไหร่ พอเทรนได้ซัก 1 อาทิตย์ พี่แกก็ส่งเครื่องมาให้ ขาย พนักงานขาย
oei12
Year's Star

หัวข้อ : น้อง
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 11:27  

คือไปเจอเวปนึงเข้าอะค่ะ เค้าบอกเป็นเวปขายมือถือมือหนึ่ง ซึ่งราคาถูกกว่าราคาจริงมากกกกกกกกก พอไปอ่านเค้าบอกว่า ที่ราคาถูกก็เพราะเค้าไม่ผ่านพ่อค้าคนกลาง - - อย่างเช่น เค้าขาย N97 ราคา 18000 อยากให้ลองดูๆกันอะค่ะ ว่าจะได้รับของจริงไม๊ เพราะว่าราคาถูกก็น่าสนใจ แต่ถ้าโอนเงินไปไม่ได้รับของนี่ ก็แย่เหมือนกันนะ

นี่เวปค่ะ

http://www.shopsell.net/

ช่วย ดูๆกันหน่อยน่ะค่ะ เพราะสนใจมาก
แต่อีกใจก็กลัวมากเหมือนกัน
Cheradech
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 12:11  

ร้าน Nokia ที่ เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ บอกว่าของจะเข้า ปลายสิงหา ราคา 19,xxx ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: น้อง
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 20:19  

oei12 ผู้เขียน:
คือไปเจอเวปนึงเข้าอะค่ะ เค้าบอกเป็นเวปขายมือถือมือหนึ่ง ซึ่งราคาถูกกว่าราคาจริงมากกกกกกกกก พอไปอ่านเค้าบอกว่า ที่ราคาถูกก็เพราะเค้าไม่ผ่านพ่อค้าคนกลาง - - อย่างเช่น เค้าขาย N97 ราคา 18000 อยากให้ลองดูๆกันอะค่ะ ว่าจะได้รับของจริงไม๊ เพราะว่าราคาถูกก็น่าสนใจ แต่ถ้าโอนเงินไปไม่ได้รับของนี่ ก็แย่เหมือนกันนะ

นี่เวปค่ะ

http://www.shopsell.net/

ช่วย ดูๆกันหน่อยน่ะค่ะ เพราะสนใจมาก
แต่อีกใจก็กลัวมากเหมือนกัน

ไม่น่าไว้ใจ ไม่มีที่อยู่ มีปัญหาจะตามตัวได้ที่ไหน ราคาถูกจริง ซื้อแพงกว่า น่าจะสบายใจกว่า เสียเงินเป็นหมื่นแต่ได้ของมีปัญหา กลุ้มใจทีหลัง ไม่คุ้มกันนะครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2009 22:48  

ตัวนี้น่าจะออกมาพร้อมกับ 5530 นะ Crying or Very sad
sdf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ddddddddd
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2009 11:06  

http://www.thaimobilecenter.com/market/market_detail.asp?board_id=30538
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3 ... 16, 17, 18  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: