Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Omnia LITE B7300 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1038 / เข้าชม: 1326362
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Omnia LITE B7300 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 16:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถ้าไม่เป็นการรบกวน
ใครมีโปรแกรมดี ๆ เกี่ยวกับการแพทย์
แบ่งปันกันได้นะครับ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Omnia LITE B7300 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 17:30  

b boy ผู้เขียน:
ลืมเมล์ครับ
warawut1980@hotmail.com
ผมโหลดคู่มือรอแล้วนะครับ
ขอบคุณครับคุณ Joa

ขนาดนั้นเชียว

******** ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Jao เมื่อวันที่ 12 Feb 2010 12:53; ทั้งหมด 1 ครั้ง
b boy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 18:35  

ขอบคุณอย่างสูงครับ คุณ Jao สำหรับสิ่งดี ๆ ที่แบ่งปัน
(ทันใจดีจิง ๆ )
Very Happy Very Happy Very Happy
AouN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 21:08  

แนะนำ เวปดีๆ เกี่ยวกับ โปรแกรมนำทางนะครับ www.navthai.net มีโปรแกรม igo AMIGO ตัวใหม่ให้ลองเล่นดู เวิ๊คๆๆๆๆ Laughing
AouN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 21:16  

www.omniahub.com อีกหนึ่งเวปดีๆ สำหรับชาว omnia มีทั้ง ฟรีและไม่ฟรี จ้า
bonkbank
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 00:02  

คุณ Jao ครับ
ผมรบกวนส่งให้อีกรอบครับ
bonkbank@hotmail.com
Mikey
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 00:27  

มีใครลองลง SKYPE หรือยังนะครับว่ามันใช้ได้ไหมนะครับ
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 14:21  

ผมเอาภาพ gif เป็นวอลเปเปอร์ทำไมมันไม่ขยับดุ๊กดิ๊กเลยครับ Crying or Very sad
skywalkman555
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 21:19  

ขอบคุณคุณ jao มากครับ ว่าแต่มีเรื่องจะถามแล้วคือ มีวิธีจะทำshort cutโปรแกรม igo มั้ยครับ? ทำไง? ทำไมเครื่องผมหาสัญญานgpsไม่เจอนะ ตรงที่จะหาว่าเราอยู่ที่พิกัดไหนเนี่ย มันนิ่งเลยครับ หรือว่าไม่ได้เปิดgps และเปิดgpsยังไงครับ ขอบคุณครับ
b boy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 22:41  

ดีใจจังครับ Igo8 ใช้ได้แล้วครับ
ขอบคุณมาก ๆ เลยครับคูณ Jao
แฮะ ๆ ว่าแต่ว่า ไอ้ที่ทำเป็นแนวนอน
นี่ เราก็อป แทนหมดเรย หรือยังงัยครับ
ช่วยอธิบายอีกทีได้ไหมครับ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 09:39  

bonkbank ผู้เขียน:
คุณ Jao ครับ
ผมรบกวนส่งให้อีกรอบครับ
bonkbank@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Jao เมื่อวันที่ 12 Feb 2010 12:54; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 09:40  

Mikey ผู้เขียน:
มีใครลองลง SKYPE หรือยังนะครับว่ามันใช้ได้ไหมนะครับ

ยังไม่เคยลงครับ แต่เห็น pda phone รุ่นอื่นลงกันก็ใช้ได้ รุ่นของเรานี่ไม่น่ามีปัญหานะครับ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 09:41  

AouN ผู้เขียน:
www.omniahub.com อีกหนึ่งเวปดีๆ สำหรับชาว omnia มีทั้ง ฟรีและไม่ฟรี จ้า

ผมไปโหลดเกมมาเยอะเลยครับเว็บนี้ ^_^
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 09:43  

skywalkman555 ผู้เขียน:
ขอบคุณคุณ jao มากครับ ว่าแต่มีเรื่องจะถามแล้วคือ มีวิธีจะทำshort cutโปรแกรม igo มั้ยครับ? ทำไง? ทำไมเครื่องผมหาสัญญานgpsไม่เจอนะ ตรงที่จะหาว่าเราอยู่ที่พิกัดไหนเนี่ย มันนิ่งเลยครับ หรือว่าไม่ได้เปิดgps และเปิดgpsยังไงครับ ขอบคุณครับ

ทำ shortcut นี่ไม่รู้จริงๆครับ เปิด GPS ให้เข้าไปที่ตั้งค่าใน IGO8นะครับแล้วเลือกเปิดใช้สัญญาณ GPS

อ้อ ก่อนนั้นให้เข้าไปที่ Settings/ General settings/ GPS settings เลือก XTRA เป็น on แล้วก่อนนะครับ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 09:45  

ดีใจจังครับ Igo8 ใช้ได้แล้วครับ
ขอบคุณมาก ๆ เลยครับคูณ Jao
แฮะ ๆ ว่าแต่ว่า ไอ้ที่ทำเป็นแนวนอน
นี่ เราก็อป แทนหมดเรย หรือยังงัยครับ
ช่วยอธิบายอีกทีได้ไหมครับ

ครับ copy ทั้งหมดไปวางแทนเลยครับ
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 13:40  

วิธีทำ shortcut นะครับ
ให้ดาวน์โหลดโปรแกรมนี้นะครับ GSFinder เป็นโปรแกรมคล้ายๆ file explorer ที่มีในเครื่อง
แต่จะดีกว่า

http://www.beupload.com/download/?746938&A=351357

หลังจากนั้นก็แตกไฟล์แล้วเอาไปใว้ที่ไหนก็ได้ในเครื่อง (ผมเอาใว้ที่ storage card)
แล้วก็ทำการติดตั้งเลยครับ

หลังจากนั้นก็จะมีไอคอนโปรแกรมขึ้นมาแบบนี้
จากนั้นก็เข้าโปรแกรม

แล้วไปที่ไอคอน IGO8.EXE แล้วกดค้างเอาไว้จะมีเมนูขึ้นมา
แล้วเลือกไปที่ send shortcut to...
แล้วก็นำไปวางใว้ที่ folder window\start menu\programs
เท่านี้ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 13:40  

Jao ผู้เขียน:

ทำ shortcut นี่ไม่รู้จริงๆครับ เปิด GPS ให้เข้าไปที่ตั้งค่าใน IGO8นะครับแล้วเลือกเปิดใช้สัญญาณ GPS

อ้อ ก่อนนั้นให้เข้าไปที่ Settings/ General settings/ GPS settings เลือก XTRA เป็น on แล้วก่อนนะครับ

ขอเพิ่มเติมในเรื่องทำ short ให้ IGo8 (หรือโปรแกรมอื่น ๆ ) นะครับ

เอาของผมเป็นตัวอย่างเลยละกันครับ ผมลงไว้ใน Storage card นะครับ
อันดับแรกเลยก็ไป Start เลือก File Explorer เลือก Storage card แล้วไปที่ Folder : IGO8 เข้าไปหาไฟล์ IGO8.exe ใช้ stylus จิ้มข้างไว้ เลือก copy

แล้วกด up (มุมล่างด้านซ้าย) ออกมาที่ My Device เลื่อนลงมาหา folder : Windows > Startmenu > Program แล้วจิ้มที่ Menu เลือก Edit และเลือก paste shortcut เป็นอันเรียบร้อย

เวลาเปิดใช้ ก็ไปที่หน้าหลัก คลิ๊ก start ตัว shortcut IGO8 จะอยู่ล่างสุดครับ

น่าจะเข้าใจนะครับ ถ้าผมเขียนไม่เข้าใจยังไงต้องขออภัย แล้วว่าง ๆ เอาภาพขึ้นตอนมาลงอีกทีนะครับ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 14:32  

kung999 ผู้เขียน:

วิธีทำ shortcut นะครับ
ให้ดาวน์โหลดโปรแกรมนี้นะครับ GSFinder เป็นโปรแกรมคล้ายๆ file explorer ที่มีในเครื่อง
แต่จะดีกว่า

http://www.beupload.com/download/?746938&A=351357

หลังจากนั้นก็แตกไฟล์แล้วเอาไปใว้ที่ไหนก็ได้ในเครื่อง (ผมเอาใว้ที่ storage card)
แล้วก็ทำการติดตั้งเลยครับ

หลังจากนั้นก็จะมีไอคอนโปรแกรมขึ้นมาแบบนี้
จากนั้นก็เข้าโปรแกรม

แล้วไปที่ไอคอน IGO8.EXE แล้วกดค้างเอาไว้จะมีเมนูขึ้นมา
แล้วเลือกไปที่ send shortcut to...
แล้วก็นำไปวางใว้ที่ folder window\start menu\programs
เท่านี้ก็เป็นอันเสร็จเรียบร้อย

ลองโหลดมาแล้ว ไว้จะลองทำดูนะครับ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 14:35  

Anonymous ผู้เขียน:

ขอเพิ่มเติมในเรื่องทำ short ให้ IGo8 (หรือโปรแกรมอื่น ๆ ) นะครับ

เอาของผมเป็นตัวอย่างเลยละกันครับ ผมลงไว้ใน Storage card นะครับ
อันดับแรกเลยก็ไป Start เลือก File Explorer เลือก Storage card แล้วไปที่ Folder : IGO8 เข้าไปหาไฟล์ IGO8.exe ใช้ stylus จิ้มข้างไว้ เลือก copy

แล้วกด up (มุมล่างด้านซ้าย) ออกมาที่ My Device เลื่อนลงมาหา folder : Windows > Startmenu > Program แล้วจิ้มที่ Menu เลือก Edit และเลือก paste shortcut เป็นอันเรียบร้อย

เวลาเปิดใช้ ก็ไปที่หน้าหลัก คลิ๊ก start ตัว shortcut IGO8 จะอยู่ล่างสุดครับ

น่าจะเข้าใจนะครับ ถ้าผมเขียนไม่เข้าใจยังไงต้องขออภัย แล้วว่าง ๆ เอาภาพขึ้นตอนมาลงอีกทีนะครับ

ผมลองทำตามดูแล้วอะครับ พอเลือก copy แล้วมันจะออกมาหน้า My device ให้เองอัตโนมัติ พอจิ้มไปที่โฟลเดอร์ไหนนานหน่อยมันจะ paste ไปยัง folderนั้นให้เลย เลยต้องเบามือหน่อย

พอวางได้ก็ขึ้น shortcut มาจริงๆ ครับ แต่เข้าโปรแกรมไม่ได้ ผมไม่แน่ใจว่าผิดพลาดตรงจุดไหนหรือเปล่า หรือว่าเป็นเฉพาะโปรแกรมนี้
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 14:37  

คุณ kung999 cap หน้าจอยังไงเหรอครับ ดูแล้วไม่น่าจะใช้กล้องถ่ายแน่ๆ ^_^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 16:14  

[quote="Jao"][quote="Anonymous"][quote="Jao"]

ผมลองทำตามดูแล้วอะครับ พอเลือก copy แล้วมันจะออกมาหน้า My device ให้เองอัตโนมัติ พอจิ้มไปที่โฟลเดอร์ไหนนานหน่อยมันจะ paste ไปยัง folderนั้นให้เลย เลยต้องเบามือหน่อย

พอวางได้ก็ขึ้น shortcut มาจริงๆ ครับ แต่เข้าโปรแกรมไม่ได้ ผมไม่แน่ใจว่าผิดพลาดตรงจุดไหนหรือเปล่า หรือว่าเป็นเฉพาะโปรแกรมนี้

เอ๊... copy ตัว Igo8.exe ใน card แล้วมาแป๊ะใน windows\startmenu\program (ในหน้าโปรแกรมนี่ ให้จิ้มที่ menu ด้านล่างขวามือ แล้วเลือก paste shortcut นะครับ)

ของไม่มีปัญหานะครับ ... ยังไงแล้วจะเอารูปมาให้ดูอีกทีครับ

แต่ถ้าใครจะใช้โปรแกรมที่คุณ kung999 แนะนำก็ได้ครับ (แต่ถ้าไม่อยากลงโปรแกรมอะไรเพิ่ม ก็ตามนั้นครับ) ^_^
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 16:20  

คุณ kung999 cap หน้าจอยังไงเหรอครับ ดูแล้วไม่น่าจะใช้กล้องถ่ายแน่ๆ ^_^

ผมใช้โปนแกรม vsnap ครับ Smile
boro
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 17:00  

9990 บาท แล้น Laughing
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 17:22  

[quote="Anonymous"][quote="Jao"][quote="Anonymous"]

เอ๊... copy ตัว Igo8.exe ใน card แล้วมาแป๊ะใน windows\startmenu\program (ในหน้าโปรแกรมนี่ ให้จิ้มที่ menu ด้านล่างขวามือ แล้วเลือก paste shortcut นะครับ)

ของไม่มีปัญหานะครับ ... ยังไงแล้วจะเอารูปมาให้ดูอีกทีครับ

แต่ถ้าใครจะใช้โปรแกรมที่คุณ kung999 แนะนำก็ได้ครับ (แต่ถ้าไม่อยากลงโปรแกรมอะไรเพิ่ม ก็ตามนั้นครับ) ^_^

เอ ของผมไม่มีให้เลือก paste shortcut น่ะครับ ยังไงจะลองอีกที รบกวนด้วยนะครับ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 17:23  

kung999 ผู้เขียน:

ผมใช้โปนแกรม vsnap ครับ :)

ขอบคุณครับ
b boy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 18:59  

ได้แนวนอนแล้วครับ
ขอบคุณครับ
(เวลาเราเปิดใช้นี้ต้องไปตั้งค่า gps ก่อนทุกครั้งเลยหรือครับ)
เราให้มันค้นหาอัตโนมัติทุกครั้งที่เปิดได้หรือป่าวครับ
b boy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 20:53  

ทำ shotcut Igo8 ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
เผื่อมีคนยังไม่ได้ทำ
start(มุมซ้ายบน)-->file Explorer-->My Device-->Storage Card-->Igo8

แล้วก็กดค้าง ที่ Igo8 -->copy หรือ กดที่ Menu (มุมซ้ายล่าง)-->copy

แล้วก็ไปที่ window-->start menu-->program

หลังจากนั้น กดที่ Menu (มุมซ้ายล่าง)-->Edit-->Paste shortcut เสร็จแล้วครับผม

ย้ำ ๆ ๆ นะครับ กรุณาเข้าที่ file Explorer นะครับ

ถ้าเราเข้าที่ My files มันจะไม่มีคำสั่ง Paste shortcut
MaxNum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 22:16  

ขอ Igo8 ด้วยคนคับ กำลังจะไปถอยมาใช้ พรุ่งนี้แล้ว ^^

k_microship@hotmail.com
ขอบคุณครับ
MaxNum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 22:18  

MaxNum ผู้เขียน:
ขอ Igo8 ด้วยคนคับ กำลังจะไปถอยมาใช้ พรุ่งนี้แล้ว ^^

k_microship@hotmail.com
ขอบคุณครับ

โทดทีคับ เมลผิด

k_microchip@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 23:00  

ขอ Igo8 ด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ Very Happy Very Happy

Dunballman@hotmail.com
smart-system
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 02:43  

การใช้งาน GPS นี่ต้องเสียค่าบริการต่ออินเตอร์เน็ตรึป่าวครับ
พอดีเพิ่งหัดใช้ WM น่ะครับรบกวนด้วยนะครับ Rolling Eyes
taklongnoy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 10:43  

smart-system ผู้เขียน:
การใช้งาน GPS นี่ต้องเสียค่าบริการต่ออินเตอร์เน็ตรึป่าวครับ
พอดีเพิ่งหัดใช้ WM น่ะครับรบกวนด้วยนะครับ Rolling Eyes

ไม่เสียครับ ... แต่เวลาเราเปิดใช้โปรแกรม GPS มือถือเราจะ connect หาสัญญาณ agps ซึ่ง ตัวนี้ล่ะครับที่จะทำให้เราเสียตังค์ (ค่า GPRS หรือ EDGE) โดย agps เนี่ย มันเป็นตัวช่วยที่ทำให้ GPS ทราบตำแหน่งได้เร็วขึ้น ผ่านทางเครื่อข่าย (อันนี้ไม่มีความรู้มากนัก ลองหาอ่านเอาครับ)

อันดับแรกเลยก็ลองไปปิดตัวที่จะทำให้ agps ทำงานก่อน ไปที่
start (มุมบนซ้าย) > setting > General Setting > GPS > XTRA ปิด Enhanced GPS .. โดยคลิ๊กที่ปุ่มเขียว ๆ ให้ปิดการทำงานครับ (แต่ถ้าเราอยากให้ GPS หาสัญญาณได้เร็วขั้น ก็เปิด พอจับสัญญาณได้แล้ว ก็เข้าไปปิด .. น่าจะเสียค่า GPRS ไม่กี่ตังค์ครับ)

แต่ถ้าไม่หาย ไปปิดที่
General Setting > ตอนนี้เป็นแทป Basic Setting ให้คลิ๊กแทปถัดไป คือ Acvanced Settings > connection > GPRS Authentications > ผมเลือกปิดเฉพาะ GPRS ให้เป็น None ครับ นอกนั้นเป็น PAP

และกันเหนียว (เคยมีคนที่ GPRS กับ EDGE รั่วมาแล้ว ทั้ง ๆ ที่ปิดพวกนี้) ผมใช้โปรแกรม nodata เข้าไปอีก เพื่อความสบายใจ หาได้จากในเว็ปครับ

ยังไงของผมอาจไม่ถูกต้องนัก (มือใหม่เหมือนกัน) ท่านอื่น ๆ มาช่วยเสริมด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 10:53  

ได้แนวนอนแล้วครับ
ขอบคุณครับ
(เวลาเราเปิดใช้นี้ต้องไปตั้งค่า gps ก่อนทุกครั้งเลยหรือครับ)
เราให้มันค้นหาอัตโนมัติทุกครั้งที่เปิดได้หรือป่าวครับ

ไม่ต้องครับ พอเปิดครั้งแรก ผมก็เข้าไปเช็ค port ของมือถือ ไปที่ start > setting > general setting > GPS > connection > แล้วดูว่า GPS program port ของเราเป็น com อะไร

แล้วก็ไปดู port ในโปรแกรม GPS ว่าตรงกันหรือเปล่า โดยไปที่
ตั้งค่า > (หน้าที่ 2) GPS > ดูว่า Port ตรงกับมือถือหรือเปล่า ถ้าตรงก็ไม่ต้องทำอะไร ถ้าไม่ตรง (ปกติ ตรงบาร์ด้านบน มันจะขึ้นว่า "ไม่พบเครื่องรับ GPS") ก็ให้คลิ๊กเครื่องหมาย ถูกหลัง "เปิดใช้" แล้วเลือก port ให้ตรงกัน (ส่วนค่าอัตราบอด ผมไม่ได้เปลี่ยนอะไร) แล้วก็คลิ๊กที่เครื่องหมายถูก อีกครั้ง (คราวนี้บาร์ด้านบนจะขึ้นว่า "เชื่อมต่อเครื่องรับ GPS แล้ว") ก็เป็นอันเรียบร้อย

เปิดใช้งานครั้งแรกอาจหาสัญญาณได้ช้าหน่อยนะครับ แนะนำให้หาสัญญาณในที่โล่ง ๆ ตึกยิ่งน้อยยิ่งดี จะทำให้หาได้เร็วขึ้นครับ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 12:35  

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Jao เมื่อวันที่ 12 Feb 2010 12:54; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 12:36  

ทำ shotcut Igo8 ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
เผื่อมีคนยังไม่ได้ทำ
start(มุมซ้ายบน)-->file Explorer-->My Device-->Storage Card-->Igo8

แล้วก็กดค้าง ที่ Igo8 -->copy หรือ กดที่ Menu (มุมซ้ายล่าง)-->copy

แล้วก็ไปที่ window-->start menu-->program

หลังจากนั้น กดที่ Menu (มุมซ้ายล่าง)-->Edit-->Paste shortcut เสร็จแล้วครับผม

ย้ำ ๆ ๆ นะครับ กรุณาเข้าที่ file Explorer นะครับ

ถ้าเราเข้าที่ My files มันจะไม่มีคำสั่ง Paste shortcut

กระจ่างเลย เดี๋ยวจะลองดูครับ ขอบคุณมากๆๆ

ดีใจจังเริ่มมีคนมาตอบเยอะขึ้นแล้ว
kingdevil17
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 12:48  

+-+

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kingdevil17 เมื่อวันที่ 04 Feb 2010 14:37; ทั้งหมด 2 ครั้ง
kingdevil17
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 12:52  

ตอนเสียบ USB เข้ากับคอม แล้วไฟ blacklight ติดค้างตลอดไม่ดับ
จะเข้าไปตั้งค่าตรงไหนครับให้มันดับตามที่ตั้งไว้ว่า 30 วิ ให้ดับประมาณนี้ครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 14:54  

คุณ Jao ครับ รบกวนขอโปรแกรม igo8 หน่อยครับ

smart-system@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
histat15
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 16:22  

kingdevil17 ผู้เขียน:
ตอนเสียบ USB เข้ากับคอม แล้วไฟ blacklight ติดค้างตลอดไม่ดับ
จะเข้าไปตั้งค่าตรงไหนครับให้มันดับตามที่ตั้งไว้ว่า 30 วิ ให้ดับประมาณนี้ครับ

กดรูป batt นะครับ เข้าไปตรง external power ครับ แล้วจะเห็นครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 17:00  

เวลาจะติดตั้งโปรแกรมนี่ทำยังไงบ้างครับเพิ่งจับ WM เป็นครั้งแรก
มือใหม่จิงๆคร๊าบใครก็ได้ช่วยตอบทีครับ
tiwa863
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 17:15  

สำหรับคนที่ขอ IGO8 เช็คเมล์ได้เลยนะครับ
คุณโจครับ ผมขอigo8 ด้วยนะครับผม ขอบคุณล่วงหน้าครับ Very Happy t_wa863@hotmail.com ครับผม
taklongnoy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 17:17  

เวลาจะติดตั้งโปรแกรมนี่ทำยังไงบ้างครับเพิ่งจับ WM เป็นครั้งแรก
มือใหม่จิงๆคร๊าบใครก็ได้ช่วยตอบทีครับ

ขออนุญาตแนะนำอันนี้ครับ http://sites.google.com/site/myomniaii/setting/install-program

ละเอียด และกระจ่างมากครับ ของคุณเจ้าชายเที่ยงคืนครับ ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ครับ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 17:53  

kingdevil17 ผู้เขียน:

Settings/ General settings/ Power/ External power ครับ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 17:57  

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Jao เมื่อวันที่ 12 Feb 2010 16:58; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 17:59  

เป็นโปรแกรมแบบไหนครับ ถ้าเป็น .cab ก็ install ลงได้เลย ถ้าเป็นพวก java fileจะมี.jadกับ.jar ก็เลือกตรงตัว .jad แล้ว install

หากมีปัญหาตรงไหนก็ลองสอบถามได้ครับ บล็อกที่คุณ Taklongnoy แนะนำก็ดีเหมือนกันครับ

Windows mobile เครื่องแรกของผมเหมือนกันครับ
nongcoke
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 19:55  

คุณ Jao ครับ รบกวนขอโปรแกรม igo8 หน่อยครับ ขอบคุณครับ
sswilsit@hotmail.com
p-Eng
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 20:28  

คุณ Jao รบกวนขอโปรแกรม igo8 ด้วยนะครับ
ekasit_w@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าด้วยเลยครับ ^ ^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 20:36  

Igo8 ด้วยคนครับ ขอบคุณครับ
piupew@yahoo.com
b boy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 20:52  

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำคุณ SP Guest

สำหรับการเชื่อมต่อ gps
bonkbank
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 21:01  

ขอบคุณมากครับคุณ Jao ไดัรับแล้ว
แต่ยังหา gps ไม่เจอเลยครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 23:51  

อยากรู้ว่าถ้าเกิดว่าเราจะหาตำแหน่งที่เราอยู่ต้องใช้ GPRS โดยเสียตังรึป่าวครับ
เพราะว่าผมลองดูแล้วอ่ะครับเลือกจุดหมายปลายทางเสร็จมันก็จะกลายเป็นต้นทางลากยาวมาจากกุงเทพเลยอ่ะครับพอดีว่าผมอยู่เชียงใหม่อ่ะคร๊าบ

ขอบคุณ คุณ Jao ด้วยนะครับที่ส่งโปรแกรมให้
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 00:43  

http://gallery.mobile9.com/f/1128741/?view=download ผมลองโหลดโปรแกรมนี้ดูอ่ะครับ
ไฟล์มันเป็นไฟล์อะไรก็ไม่รู้คับผมต้องทำยังไงเอ่ยไม่มีรู้จะลงวิธีไหน
รูปแบบไฟล์มันเป็นตัวเลขอ่ะ
[Pr]SpryPhoenix
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 05:05  

เปิดข้อมูลจากการ์ดความจำยังไงครับ
taklongnoy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 11:27  

[Pr]SpryPhoenix ผู้เขียน:
เปิดข้อมูลจากการ์ดความจำยังไงครับ

ถ้าหมายถึงจะดูไฟล์ใน card โดยไม่ต่อแบบ usb นะ ผมเข้าไปดูที่

start\file explorer\storage card

อันนี้ผมใช้ประจำ โดยเฉพาะได้โปรแกรมมา ก็มาลงการ์ด แล้วติดตั้งจากทางนี้ล่ะครับ
taklongnoy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 11:32  

http://gallery.mobile9.com/f/1128741/?view=download ผมลองโหลดโปรแกรมนี้ดูอ่ะครับ
ไฟล์มันเป็นไฟล์อะไรก็ไม่รู้คับผมต้องทำยังไงเอ่ยไม่มีรู้จะลงวิธีไหน
รูปแบบไฟล์มันเป็นตัวเลขอ่ะ

มันก็เป็นไฟล์นามสกุล cab นี่ครับ ก็เอาไปลงการ์ด แล้วก็คลิ๊กได้เลย ไม่ต้องไปแตกไฟล์อะไรครับ

ดูตามกระทู้ด้านบน ที่คุณ Jao ตอบเรื่องการลงโปรแกรมได้ครับ
อยากถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 13:34  

โปรแกรม file explorer เนี่ย
เวลาเราจะก๊อปปี้หลายๆไฟล์พร้อมกันต้องทำยังไงครับ
ถ้าในคอมผมก็จะกด ctrl หรือไม่ก็กด shift ค้างไว้แล้วลากคลุมทั้งหมด
แต่ในโปรแกรม file explorer ไม่มีให้กดต้องทำไงอ่ะครับ Rolling Eyes
อยากถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 13:43  

^
^
^
^
ถามเพิ่มอีกข้อนึงนะครับ
เวลาผมคลิกที่ไฟล์ อย่างเช่นไฟล์รูปเนี่ย
มันจะเปิดขึ้นมาทันทีเลยเพียงแค่คลิกทีเดียว
ผมอยากจะให้มันยังไม่เปิดได้มั๊ย แค่ให้มัน select ใว้เฉยๆ
ถ้าจะเปิดก็ค่อยให้ดับเบิ้ลคลิกเอา
ขอบคุณครับ Rolling Eyes
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 14:09  

ส่วนไฟล์นี่จิ้มค้างเอาแล้วลากยาวก็ได้ครับ เหมือน drag mouse แต่ถ้าจะเลือกแบบไฟล์เว้นไฟล์นี่ผมยังไม่รู้เหมือนกัน ไว้ต้องรอท่านอื่นแหละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Jao เมื่อวันที่ 12 Feb 2010 16:59; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 14:12  

อยากรู้ว่าถ้าเกิดว่าเราจะหาตำแหน่งที่เราอยู่ต้องใช้ GPRS โดยเสียตังรึป่าวครับ
เพราะว่าผมลองดูแล้วอ่ะครับเลือกจุดหมายปลายทางเสร็จมันก็จะกลายเป็นต้นทางลากยาวมาจากกุงเทพเลยอ่ะครับพอดีว่าผมอยู่เชียงใหม่อ่ะคร๊าบ

ขอบคุณ คุณ Jao ด้วยนะครับที่ส่งโปรแกรมให้

เราจะเสียค่า GPRS แค่ตอนหาดาวเทียมครั้งแรกน่ะครับ ส่วนที่อยู่ที่เชียงใหม่ลองค้นหาพิกัด GPS ที่ตัวเองอยู่ก็ได้ครับ หรือจะหา POI บริเวณที่คุณอยู่ก็ได้

ส่วนตรงแผนที่นี่ตั้งค่าค้นหาเป็นเชียงใหม่ไปเลยก็ได้ครับ ลบค่าเก่าที่เป็นกทมออกไปได้เลย

ได้โหลดคู่มือไปอ่านหรือยังครับ ลองดูนะครับ พอจะช่วยได้พอสมควร
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 14:13  

bonkbank ผู้เขียน:
ขอบคุณมากครับคุณ Jao ไดัรับแล้ว
แต่ยังหา gps ไม่เจอเลยครับ

ลองค้นหาใหม่ที่โล่งๆนะครับ ผมอยู่ในบ้านก็ไม่เจอเหมือนกัน ต้องออกไปหน้าบ้าน
taklongnoy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 14:51  

มีโปรแกรมอยากแนะนำครับ

GPS Mod Driver เป็นโปรแกรมที่ช่วยแก้ปัญหาเรื่องการ lag ของสัญญาณ แถมช่วยให้จับสัญญาณ GPS ได้ดีขึ้น เร็วขึ้น รายละเอียดลองหาอ่านดูในนี้ครับ http://www.navthai.net/index.php?topic=1542.0 เครติต คุณ keang-kt แห่ง Navthai.net ครับ

ผมลองแล้ว จับได้เร็วจริง ๆ ครับ แต่...ผมว่า ถ้าใครที่ยังไม่ได้ลงตัวนี้ แต่ก็จับสัญญาณได้ดีอยู่แล้ว ก็ไม่ต้องลงเพิ่มก็ได้นะครับ จะได้ไม่กินพื้นที่ของมือถือเรา...

อ้อ ... ยังไงถ้าจะเป็นสมาชิกที่นั่น อ่านกฎกติกาเค้า และร่วมมือกันหน่อยนะครับ
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 15:38  

taklongnoy ผู้เขียน:
มีโปรแกรมอยากแนะนำครับ

GPS Mod Driver เป็นโปรแกรมที่ช่วยแก้ปัญหาเรื่องการ lag ของสัญญาณ แถมช่วยให้จับสัญญาณ GPS ได้ดีขึ้น เร็วขึ้น รายละเอียดลองหาอ่านดูในนี้ครับ http://www.navthai.net/index.php?topic=1542.0 เครติต คุณ keang-kt แห่ง Navthai.net ครับ

ผมลองแล้ว จับได้เร็วจริง ๆ ครับ แต่...ผมว่า ถ้าใครที่ยังไม่ได้ลงตัวนี้ แต่ก็จับสัญญาณได้ดีอยู่แล้ว ก็ไม่ต้องลงเพิ่มก็ได้นะครับ จะได้ไม่กินพื้นที่ของมือถือเรา...

อ้อ ... ยังไงถ้าจะเป็นสมาชิกที่นั่น อ่านกฎกติกาเค้า และร่วมมือกันหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ Smile
b boy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 15:55  

ช่วยด้วยคร้าบ
ใครมีวิธีปิดเสียงชัตเตอร์กล้อง ช่วยบอกหน่อยครับ
ปิดที่ system volume มันก็ยังดังอยู่ครับ
แถวในโปรแกรมกล้อง ก็ไม่มีแบบเงียบด้วย.......
Tuleedin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 16:51  

คุณ Jao ขอด้วยคนครับ ขอบพระคุณล่วงหน้า

unix-th(at)hotmail.com

ขอบพระคุณอีกครั้งครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 20:03  

ขอโปรแกรมพจนานุกรม (อังกฤษ-ไทย , ไทย-อังกฤษ) หน่อยครับ
และวิธีการใช้อินเตอร์เน็ตผ่าน wifi โดยไม่ต่อ gprs ครับ ผมมือใหม่ครับเลยไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่

boonchai_tp@hotmail.com
ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ
AouN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 21:31  

แนะนำอีก 1 โปรแกรม ดีๆ QickGPS เป็นโปรแกรมที่ใช้สำหรับจับสัญญาณ GPS
(ใช้ GPRS ช่วยในการจับ / หรือหา WIFI รั่วๆ ใช้ฟรีก้อได้นะ เดี๋ยวนี้ เยอะดี)
เพื่อเป็นการ ลดเวลา ค้นหา สัญญาณ GPS ในแต่ละครั้ง (ประมาณ AGPS เลย) โหลด 1 ที อยู่ได้ประมาณ 7 วัน ลองดูนะครับ ใช้ควบคู่กัน จะได้ไม่เซ็ง เวลาที่จับสัญญาณ ตอนเร่งรีบ
kavers
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 22:29  

คุณ JAO ครับ

รบกวนขอ IGO8 ด้วยคนนะครับ

kave_rs@hotmail.com

ขอบคุณมากครับ Surprised
mozic
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 23:02  

อยากทราบว่าเจ้า omnia lite นี่ เรื่องการพิมพ์ข้อความมีความสะดวก พิมพ์ได้รวดเร็ว ถนัดมืออย่างไรครับ และหากเทียบกับเจ้ารุ่น omnia Q นี่ เป็นอย่างไร ทั้งเรื่องคุณสมบัติ และความสามารถในการพิมพ์ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 05:56  

เรื่องการพิมพ์คงสู้เจ้า omnia q ที่มีแป้นมาให้ไม่ได้หรอกครับ - -"
แต่ผมว่า omnia q หน้าจอมันเล็กๆอะ ใช้งานไม่ค่อยถนัด
แต่ถ้าเน้นพิมพ์ก็ omnia q ดีกว่าครับ ถ้าอยากได้หน้าจอสัมผัส+หน้าจอใหญ่ๆหน่อยก็ omnia lite ครับ ^^"
pop kung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 11:06  

รบกวน คุณ Jao ขอ igo ด้วยครับ แล้วตอนนี้มีโปรแกรมที่ช่วยทำให้ รูปที่โชว์เวลามีคนโทรมา ใหญ่ขึ้นมั้ยครับ
b boy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 11:11  

กล้องหน้า นี่เค้าใช้ยังงัย

ใครใช้กล้องหน้าได้บ้างครับ
pop kung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 11:25  

ลืม อีเมล์ ครับ อิอิ
pop_ supasit@yahoo.com
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 16:34  

โปรแกรมโชว์หน้าเต็มน่าจะเป็น Phonex นะครับ ลองดุใน www.omniahub.com นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Jao เมื่อวันที่ 12 Feb 2010 17:00; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 18:28  

กล้องหน้าใช้ไม่ได้นะครับ ได้แต่ video call
แต่สามารถเปิดดูได้(ไม่สามารถถ่ายได้)
โดยกด *#0*# แล้วเลือก CLFcam (รูปเล็กมาก - -) ลองดูนะครับ ไม่เสียค่าใช้จ่าย (เป็นคล้ายๆทดลองระบบเครื่องอะครับ)

ขอโปรแกรม พจนานุกรม(ไทย-อังกฤษ , อังกฤษ-ไทย) และเกมที่เล่นกับ omnia lite หน่อยครับ พยายามหาแล้ว แต่ผมไร้ความสามารถ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 20:53  

ขอถามอีกซักหน่อยครับ
เราจะดูยังไงว่าเครื่องที่ใช้เป็น WM 6 หรือ WM 6.5
แล้วก็เวลาเม็มชื่อเพื่อนเป็นภาษาไทย พวกสระ อิ ฯลฯ พิมพ์ยังไงอะครับ
ไม่เหมือนในเวิร์ดที่เอียงเครื่องแล้วพิมพ์ได้อะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 00:13  

เราจะดูยังไงว่าเครื่องที่ใช้เป็น WM 6 หรือ WM 6.5
แล้วก็เวลาเม็มชื่อเพื่อนเป็นภาษาไทย พวกสระ อิ ฯลฯ พิมพ์ยังไงอะครับ
ไม่เหมือนในเวิร์ดที่เอียงเครื่องแล้วพิมพ์ได้อะครับ

เช็คเวอร์ช้น start/setting/คลิ๊กแทบ system เลือก version

ส่วนพิมพ์สระอิ ถ้าในแนวตั้ง กดค้าง อ แต่ถ้าแนวนอนกดได้เลยครับ
kritpe39
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 01:38  

คุณ Jao
ขอ IGO8 ด้วยครับ

ซื้อมาเกือบ 2 เดือนแล้ว ยังไม่ได้เล่น GPS เลย
email : non_100@hotmail.com

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 06:41  

Anonymous ผู้เขียน:

เช็คเวอร์ช้น start/setting/คลิ๊กแทบ system เลือก version

ส่วนพิมพ์สระอิ ถ้าในแนวตั้ง กดค้าง อ แต่ถ้าแนวนอนกดได้เลยครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ ^^" พึ่งรู้ว่ากดค้างได้ด้วย - -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 12:27  

มีคำถามอีกแล้ว
ใครทราบมั่งครับว่าตอนที่ซิงกับซีพียูแล้วจะยกเลิกการเชื่อมต่อทางโทรศัพท์ ต้องทำยังไงอะครับ
tenface
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 13:37  

ใครที่ใช้ขมิ้นกับเครื่องนี้แล้วเครื่องไม่ค้างมั่งครับ

อยากรู้ว่าเป็นเวอร์ชั่นไหนที่เวิร์คสุดครับ
เจด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 15:33  

คุณ Jao
ขอ IGO8 ด้วยคนครับ

skongmon@yahoo.com

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 17:13  

คุนโจครับขอ IGO8 ด้วยครับ ^^

boonchai_tp@hotmail.com ขอบคุณนะครับ
EEชั้น4
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 18:06  

ไม่เห็นต้องใช้ IGO8 เลย มันก็ใช้ Garmin ได้ไม่มีปัญหาอะไรนี่ครับ
แต่ต้องรู้ COM Port ที่ถูกก็เท่านั้น
OoZzIE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 19:46  

เพิ่งได้มาวันนี้สดๆ ร้อนๆ เลยค่ะ wm เครื่องแรกยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลย Rolling Eyes
รบกวนขอ IGO8 ด้วยคนนะคะ poom_zzz@hotmail.com ขอบคุณค่ะ ^^
tenface
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 20:43  

EEชั้น4 ผู้เขียน:
ไม่เห็นต้องใช้ IGO8 เลย มันก็ใช้ Garmin ได้ไม่มีปัญหาอะไรนี่ครับ
แต่ต้องรู้ COM Port ที่ถูกก็เท่านั้น

ถ้ามันใช้ได้โดยไม่มีปัญหาก็บอกมาสิครับ ว่าใช้เวอร์ชั่นไหน

ผมลองมาแล้ว มันค้าง จับสัญาณนำทางได้ก็จริง

แต่ได้พักเดียว ค้าง ต้องรีเซ็ทใหม่

ตอนนี้ถึงต้องใช้โก๊ะอยู่อย่างนี้ไง
taklongnoy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 22:31  

ดีจังเลยครับ อย่างน้อยก็จะได้ทราบว่า Garmin ก็ใช้กับ omnia lite ได้ ยังไงก็มาแนะนำกันบ้างนะครับ เวอร์ไหน? ใช้ย้งไง? เซ็ตอะไรบ้าง เราจะได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันครับ ^_^
pop kung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 22:40  

ขอบคุณสำหรับ IGO นะครับ คุณ Jao
แต่ตอนนี้ มีปัญหาครับคือ เจ้า omnia lite
มันหา bluetooth ไม่เจอ แต่ดันเจอ bluetooth ของโน้ตบุ๊กซะงั้น
แต่ใช้มือถืออีกเครื่องก็ใช้ได้ตามปกติ เลยงงๆ
taklongnoy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 22:42  

มีคำถามอีกแล้ว
ใครทราบมั่งครับว่าตอนที่ซิงกับซีพียูแล้วจะยกเลิกการเชื่อมต่อทางโทรศัพท์ ต้องทำยังไงอะครับ

คุณ SpryPhoenix คงหมายถึง ซิงค์มือถือกับพีซี โดยใช้ active sync แล้วเวลาจะออกจาก active sync จะต้องทำยังไงใช่หรือเปล่าครับ

ใน Omnia 2 เค้าแนะนำให้ไปที่ My networkplace แล้วหาตัวที่แสดงเป็นตัวมือถือเราแล้วก็เข้าไป disable มันครับ (แต่ของผมไม่เห็นแบบนัครับ)

ผมใช้วิธี กดที่โทรศัพท์ start/setting / general setting / USB connection ใน selec USB function เปลี่ยนจาก ActiveSync เป็น Mass storage แล้วค่อยไปปิด safely remove hardware ครับ

ใตรมีวิธีดีกว่านี้ แนะนำด้วยนะครับ
monzter100
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 23:54  

คุณjaoคับ
ขอ igo8 ้วยคับ
ขอบคุณคับ
monzter100@gmail.com
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 00:03  

รู้สึกว่าคนใช้ omnia lite จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆแล้วนะครับ
ยังไงใครที่มีอะไรดี หรือว่าคำแนะนำดีๆก็บอกกันได้นะครับ
Smile
pookdan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 09:39  

monzter100 ผู้เขียน:
คุณjaoคับ
ขอ igo8 ้วยคับ
ขอบคุณคับ
monzter100@gmail.com

คุณ Jao คะ
รบกวนขอ Igo8 พร้อมวิธีลงด้วยคนค่ะ
ขอบคุณค่ะ

pookdan@hotmail.com
giantboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 11:04  

ขอ IGO8 ด้วยคนครับ เพิ่งไปซื้อมา ยังไม่ได้ใช้เลย
giantboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 11:05  

ขอ IGO8 ด้วยครับ

giantboy@hotmail.com
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 13:17  

สำหรับที่ว่าทำไมต้อง IGO8 นั้น เรื่องของเรื่องก็คือผมมีแค่ตัวนี้ หากใครอยากเอาไปลองผมก็ยินดีส่งให้โดยไม่ต้องซื้อต้องหาอะไร ซึ่งที่จริงหลายๆคนก็อาจจะหา download ได้อยู่แล้วโดยไม่ต้องพึ่งผม แต่ทีนี้สำหรับคนที่หาไม่ได้ล่ะ? เราช่วยแบ่งปันกันก็ดีไม่ใช่หรือครับ ใช้มือถือรุ่นเดียวกัน มีอะไรแนะนำกัน

หากใครมี Garmin หรือ โปรแกรมอื่นๆ จะเอามาช่วยแชร์กันก็นับว่าดีนะครับ ผลประโยชน์มันก็อยู่ที่พวกเราทุกคนนี่แหละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Jao เมื่อวันที่ 12 Feb 2010 17:02; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 13:25  

pop kung ผู้เขียน:
ขอบคุณสำหรับ IGO นะครับ คุณ Jao
แต่ตอนนี้ มีปัญหาครับคือ เจ้า omnia lite
มันหา bluetooth ไม่เจอ แต่ดันเจอ bluetooth ของโน้ตบุ๊กซะงั้น
แต่ใช้มือถืออีกเครื่องก็ใช้ได้ตามปกติ เลยงงๆ

หมายถึงเครื่องอื่นหาเครื่องนี้ไม่เจอเหรอครับ เข้า Bluetooth เลือกMS setting แล้วเลือก visible to other devicesนะครับ

แต่ถ้ามือถือหาBTอื่นๆไม่เจอ ให้เข้า BTเลือกOptionแล้วเลือกAll devicesครับ
chanokop
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 15:23  

ซื้อที่งาน mobile expo มาแล้วครับ

ประทับใจหลาย ๆ อย่าง

แต่ปัญหาที่เกิด คือ

-ใครเล่น facebook บ้างครับ ผมเลือกอัพโหลดรูปภาพ จากที่ถ่ายไว้
แต่มันเข้าไปที่หน้าภาษาอังกฤษเยอะ ๆ ที่เป็น upload via email อ่ะครับ
ไม่ทราบว่า ต้องแก้ไข ยังไง
-เวลาเข้า facebook มัน Pop ออกมาให้ ใส่ user + pass ตลอด ทุกครั้งที่เปลี่ยนหน้า
ทั้ง ๆ ที่ ติ๊ก ที่ save password แล้วอะครับ

ที่สำคัญของปัญหา ของผม ใช้ชั่วโมงเน็ต ของ 1 2 call แบบ 6 ชั่วโมง
บางครั้งอยู่ ดี ๆ ตัว เอดด์ (พิมพ์ถูกป่าวไม่แน่ใจ ) มันเข้าเน็ตเองอ่ะครับ

ต้องเซ็ตไงบ้าง รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

ช่วยสอนผมหน่อยนะครับ ทาง email นี้ก็ได้ chanokop@ovi.com

ขอบคุณล่วงหน้าครับ (มือใหม่จิง ๆ )
chanokop
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 16:43  

ดูลักษณะ น่าจะเป็นผมที่มีปัญหาอยู่คนเดียว Neutral
chanokop
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 17:32  

เรื่อง facebook ไม่มีปัญหาแล้วครับ ทำได้แระ

ปัญหาเรื่อง E รั่วนิครับ ทำไง มันต่อเน็ตอัตโนมัติ ทำไงอ่ะครับ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 18:05  

chanokop ผู้เขียน:
เรื่อง facebook ไม่มีปัญหาแล้วครับ ทำได้แระ

ปัญหาเรื่อง E รั่วนิครับ ทำไง มันต่อเน็ตอัตโนมัติ ทำไงอ่ะครับ

ยังไงลอง settings/ General settings/ Wireless manager/ Dana connection setting แล้วเลือกติ๊กให้หมดนะครับ จะมีพวกกดปุ่มวางหูตัดเน็ต ตอนพักหน้าจอก็ตัดเน็ต แล้วก็ถ้าไม่มี data ภายในกี่นาทีก็ตัดเน็ต

ตรงนี้เป็นเบื้องต้นนะครับ ลองดูว่ามีโปรแกรมอะไรมัน run ให้ต่อเน็ตอยู่หรือเปล่า

กับอีกอย่างนึงลองหาโปรแกรม nodata มาลงนะครับ
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 18:21  

chanokop ผู้เขียน:

ลองดูกระทู้แรกๆนะครับมีคนบอกไว้อยู่ Smile
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5 ... 9, 10, 11  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: