Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Omnia LITE B7300 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 8, 9, 10, 11  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1038 / เข้าชม: 1320821
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Omnia LITE B7300 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 23:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีมีเรื่องอยากถามหน่อยนะครับ ไม่รู้มีใครเป็นเหมือนกันมั่งรึเปล่าสำหรับโปรแกรม S2U2

คือ วันนี้ผมลงเจ้า S2U2 พอลงเสร็จก็ตั้งค่าไปตามที่ต้องการ แต่ก็ไม่ได้ปรับอะไรมากมายนะครับ แต่หลังจากปรับเสร็จรู้สึกว่าเครื่องมันรวนๆ ยังไงชอบกลไม่รู้ ( ผมคิดว่าน่าจะเกี่ยวกับการที่ผมไปตั้งค่าในโปรแกรมนี้ ) ทั้งที่ก่อนหน้านี้ใช้มา เดือนกว่าๆ ไม่เคยมีรวนอะไรเลย

อาการรวนนะครับ
1.มีสายโทรเข้ามาแต่เคื่องไม่สั่น+ไม่มีเสียง
2.ไม่สามารถพิมพ์ SMS แนวนอนได้
3.อันนี้หนักสุดนะครับ มีสายโทรเข้ามาแต่หน้าจอดับแถมเครื่องสั่นไม่หยุด แม้ว่าอีกฝั่งจะวาง สายไปแล้ว แถมยังกดปุ่มปิดเครื่องไม่ได้ด้วย สุดท้ายเลยต้องรีบถอดแบตออก ( ออาการหลังสุดนี่ใจหายเลยครับ )

ซึ่งตอนนี้ผมลบโปรแกรม S2U2 ออกจากเครื่องไปแล้วนะครับ เพราะกลัวมันจะรวนมากไปกว่านี้ T_T

ไม่ทราบว่าใครมีปัญหากับโปรแกรมนี้บ้างรึเปล่า? หรือเฉพาะผมคนเดียวเนี่ยT_T

*อยากทราบร้านที่ขายซิลิโคลนอ่ะครับ อยากได้ อิอิ
dgreyman
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Omnia LITE B7300 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 10:45  

ลงโปรแกรม garmin mobile xt แ้ล้วหาโปรแกรมไม่เจอครับ
ไม่รู้ว่าเครื่องสนับสนุนโปรแกรมนี้มั้ย ช่วยด้วยครับ
น้า_m
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 11:21  

ลงได้ครับ แล้วก็ใช้ได้สบายมาก
รุ่นนี้เปิด ทั้ง Garmin ทั้ง IGO ให้ทำงานพร้อมกันยังได้เลยครับ
แต่ลง Garmin ต้องใช้พลังยุทธ มากหน่อยครับ
ถ้าลงได้แล้วไปหา Quick Gps มาลงด้วยก็ดีนะครับ
dgreyman
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 14:57  

^
^
^
ครับ เข้าใจครับ แต่ผมลง garmin ผ่าน mass storage แล้ว restart ปรากฏว่า ไม่มีโปรแกรมอยู่ในเครื่องครับ ทำไงดี
dgreyman
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 15:11  

^
^
ไม่ใช่ไม่มีโปรแกรมครับ แต่หาไม่เจอ ทั้งๆ ที่ folder garmin ก็มีครับ
น้า_m
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 16:04  

ลองไปบ้านนี้ดูนะครับ
http://sites.google.com/site/myomniaii/tip/gps
ดีกว่าผมตอบแน่ เดี๋ยวมั่ว
guide
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 21:38  

วันนี้ผมแวะไป mbk มาแล้วเจอแล้วครับ ซิลิโคน ตามที่ rape บนๆ บอกว่าไปซื้อมา

มีแต่สีขาวครับ แล้วก้ เหลืออีก 2 อันเอง(ไม่รวมที่ผมซื้อมานะครับ) แล้วผมก็ลืมถามว่าจะมีของเข้ามาอีกไหม

ชื่อร้าน ครับ อินเตอร์โฟน อยู่ใกล้ๆ cherry shop ครับ ฝั่งที่ร้านส่งเยอะๆอ่ะครับ
OfferSIx
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 22:10  

ขอถามเพื่อนๆ ที่ใช้อยู่

เวลาใช้ระบบ Window อยู่นั้น ช้ามั้ยอ่ะ

แล้ว ใช้งานทั่วๆ ไป มี อืดมากมั้ย

เอาจริงๆ น้าาาา อยากซื้อล่ะ ขอ ความคิดเห็นจากผู้ใช้จริงนะคะ ^^
neos
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 05:31  

อ้าว เวรกรรม...

ซิลิโคน 80 บาทเองหรอครับ Crying or Very sad

ผมเพิ่งสั่งจากคนในเว็บอื่นมา ซิลิโคนสีดำ+กันรอยหน้าจอ 200บาท (มีขายอันเดียวนะ)

แบบว่ามันหายากเหลือเกิน เลยจัดไปซะ

วันนี้สักเที่ยงคงได้ของแล้วละ อิอิ Razz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 08:50  

ไม่ทราบสั่งจาก web ไหนเหอรครับเรปบน?
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 10:29  

guide ผู้เขียน:
พี่ครับพอดีผมลง phonex กับ s2us ด้วยกัน

1.พอมีสายเรียกเข้าหรือผมโทรออก มันกดตรง ปุ่มตรงหน้าจอไม่ได้อ่ะครับ
ที่เป็นปุ่ม รับ กดวาง ลำโพง ไม่ได้ ต้องกด ปุ่มโทรออก ด้านล่างแทน (ที่ไม่ใช่ทัชสกรีนอ่ะครับ) ต้อง set อย่างไรครับถึงจะกดได้

2.ผมก็เลยลอง ลบ phonex ออกมันลบไม่ได้อ่ะครับ มัน กากบาทสีแดงขึ้นมา ต้องทำอย่างไรครับ ถึงลบได้

3.สุดท้าย เวลาผมฟังเพลง หรือ เปิดวิทยุอยู่ แล้วทิ้งหน้าจอไว้ซักพัก มันก็เด้งไปหน้าล๊อคหน้าจอ แล้วอ่ะครับ ทำอย่างไร ถึงไม่ให้มันเด้งไป ขี้เกียจปดล๊อค เวลาจะเปลี่ยนเพลงอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

1. ต้องสไลด์เอาครับ กดไม่ได้
2. เข้า Settings/ Memory settings/ Main storage เลยครับ
3. เข้า settings/general settings/ power/ turn off device แต่ถ้าตั้งค่าอย่างนี้มันจะไม่ปิดหน้าจอเลยนะครับ คงไม่สะดวกต่อการใช้งานทั่วไป
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 10:32  

OfferSIx ผู้เขียน:
ขอถามเพื่อนๆ ที่ใช้อยู่

เวลาใช้ระบบ Window อยู่นั้น ช้ามั้ยอ่ะ

แล้ว ใช้งานทั่วๆ ไป มี อืดมากมั้ย

เอาจริงๆ น้าาาา อยากซื้อล่ะ ขอ ความคิดเห็นจากผู้ใช้จริงนะคะ ^^

ถ้าเทียบกับwindow mobile ทั่วไปหรือ symbian ถือว่ารับได้ครับ ไม่ช้า แต่ถ้าเทียบกับ Iphone นี่คงสู้ไม่ได้
tar_ddd
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 20:18  

Jao ผู้เขียน:
tar_ddd ผู้เขียน:
ผมโหลด map ไม่ได้ครับ

ติดตรงไหนครับ เว็บเข้าไม่ได้หรือยังไงครับ แต่บางทีมันจะโหลดได้ช้าหน่อยน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ ลงได้แล้ว เข้าโปรแกรมได้แล้ว

แต่ยังเชื่อมกับ GPS ไม่ได้เลยครับ

ทำไง
aomsin_d
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 21:23  

มีคัยใช้ ตัว browser ตัวไหนกันบ้างคับ

ของผม ใช้ ie กับ opera รู้สึกว่าช้าอ่ะคับ

ทั้งต่อไวไฟในบ้าน ทั้ง 3g
j30a
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 10:27  

งานเข้าล่ะครับบบบบบบ โทรอยู่ดีๆๆก็ตัดสัณญานไปเลยแล้วก็หาสัณญานไม่เจอทำไงดีคร๊าบเปลี่ยนซิม ก็แล้ว รีสต๊าดก็ไม่หาย ทำไงดีครับบบบบบบบบบบบบ
guide
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 17:53  

ต่อ wifi แล้ว จะเล่ร msn มันขึ้นหน้าจอตอนแรก แล้วเราจะ sing in ไงครับ

ให้เป็นอีเมลเราครับ กดหาแล้วไม่รู้ กดยังไง

[/img]
guide
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 18:05  

อีกย่างครับ ดู youtube ไม่ได้ เข้า หน้าweb ได้แต่พอกดเล่น มันไม่โหลดอ่ะครับ ดูไม่ได้

มันขึ้นว่าดูไม่ได้
am-plifier
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 22:19  

อยากรู้อ่ะครับว่า omnia lite เหมาะกับโปรแกรม S2U2 version ไหนมากที่สุดอ่ะครับ?
น้า_m
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 15:49  

j30a ผู้เขียน:
งานเข้าล่ะครับบบบบบบ โทรอยู่ดีๆๆก็ตัดสัณญานไปเลยแล้วก็หาสัณญานไม่เจอทำไงดีคร๊าบเปลี่ยนซิม ก็แล้ว รีสต๊าดก็ไม่หาย ทำไงดีครับบบบบบบบบบบบบ

โปรแกรม Phone ของเครื่องหายด้วยรึเปล่าครับ แล้ว windows มีฟ้อง Error รึเปล่าครับ

ผมเคยเจอแล้วครับ อาจเป็นเพราะไปลงโปรแกรมอะไรเล่น แล้วก็ลบออกมั่วซั่ว(หมายถึงตัวผมเองนะ)

ทำงี้ก่อนเลยครับ
1.Sync ข้อมูลเก็บไว้ก่อน
2.Hard Reset ลูกเดียว

สมมุตว่า ถ้า็เรียกโปรแกรม Phone ไม่ได้ จะกด รีเซ็ทด้วยรหัสไม่ได้ ก็ให้ปิดเครื่องไปก่อนแล้วใช้ 3 ปุ่มพิฆาต ทำการ Hard Reset เอานะครับ
โดยการ กด 3 ปุ่ม ล๊อคหน้าจอ + ปุ่มรับสาย + ปุ่มวางสาย แล้วเครื่องจะถามว่าจะ Format รึเปล่า ก็ตอบไปครับ แล้วก็รอๆๆๆๆๆ เดี๋ยวก็เสร็จ แล้วก็หายขาด ประมาณนี้แหละครับ

ยังไงรอ คำแนะนำจากท่านอื่นก่อนก็ได้นะครับ อาจมีวิธีที่ง่ายกว่านี้ครับ
าืาื
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 09:39  

neos ผู้เขียน:
อ้าว เวรกรรม...

ซิลิโคน 80 บาทเองหรอครับ Crying or Very sad

ผมเพิ่งสั่งจากคนในเว็บอื่นมา ซิลิโคนสีดำ+กันรอยหน้าจอ 200บาท (มีขายอันเดียวนะ)

แบบว่ามันหายากเหลือเกิน เลยจัดไปซะ

วันนี้สักเที่ยงคงได้ของแล้วละ อิอิ Razz
สั่งซื้อที่ไหนครับอยากได้บ้าง..อยู่เชียงใหม่ครับ
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 19:53  

รบกวนสอบถามผู้ใช้ครับ
รุ่นนี้ค้างบ่อยมั้ยครับ
หน้าจอเสียง่ายมั้ย
ถ้าเทียบกับ LG GM730 รุ่นไหนค้างบ่อยกว่ากัน รุ่นไหนจอเสียง่ายกว่ากันครับ
taklongnoy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 11:13  

... ผู้เขียน:
ถ้าเทียบกับ LG GM730 รุ่นไหนค้างบ่อยกว่ากัน รุ่นไหนจอเสียง่ายกว่ากันครับ

เรื่องข้างบ่อยมั้ย?? ถ้าไม่ลงโปรแกรมอะไรมาก ๆ (แบบไม่จำเป็น) ก็ไม่ค้างนะครับ ใช้งานได้ดีทีเดียว (แต่ตอนนี้ผมมีปัญหาอยู่ ... ดูตอนถัดไปนะ) เรื่องความทนทาน ยืนยันเลยครับ ผมหล่นมาแล้ว แน่นปึ้ก ไม่มีก๊องแก๊งครับ
jeabTM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 11:22  

taklongnoy ผู้เขียน:

เรื่องข้างบ่อยมั้ย?? ถ้าไม่ลงโปรแกรมอะไรมาก ๆ (แบบไม่จำเป็น) ก็ไม่ค้างนะครับ ใช้งานได้ดีทีเดียว (แต่ตอนนี้ผมมีปัญหาอยู่ ... ดูตอนถัดไปนะ) เรื่องความทนทาน ยืนยันเลยครับ ผมหล่นมาแล้ว แน่นปึ้ก ไม่มีก๊องแก๊งครับ

เมื่อเช้าผมเปิดเครื่อง windows ค้างเลยเป็นหน้าจอสีขาว และเขียนว่า Phonebook Error เพิ่งเจอครั้งแรกที่ซื้อมา 16 วัน จึงต้องทำการปิดเครื่องโดยกดปุ๋มปิดค้างไว้ นามมาก และเปิดใหม่ ก็ boot ปกติครับ
ตอนนี้ผมยังไม่เคยลง Program อะไรเลย ตั้งแต่ซื้อมา
taklongnoy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 15:11  

ของผมเริ่มมีปัญหามาสักอาทิตย์ได้แล้ว คือ ผมลง phonex กับ spb Mobile คือ มีการฟ้อง error ของ phonex โปรแกรม window mobile ก็จะให้ส่งแจ้ง error ตลอดครับ กดทั้ง don’t send หรือ send ก็แฮ้งค์ครับ ต้องปิดเครื่อง แล้วเปิดใหม่ สักพักก็เป็นอีก

ตอนนี้เลยเอา phonex ออกเลยครับ เหลือแต่ spb mobile แทน ก็ไม่เจอปัญหาครับ ... ไม่มีฟ้องว่าต้องลงทะเบียน หรืออะไรเลยนะครับ ใครเป็นบ้างครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 20:17  

อยากถามนิดนึงนะครับว่าทำไมผมลง S2U2 แล้วเครื่องมันมีปัญหาอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าพอมีใครที่ใช้อยู่แล้วไม่มีปัญหาช่วยแนะนำ version ที่ใช้ด้วยนะครับ
pppkung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 22:41  

smart-system ผู้เขียน:
ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรครับ

ตัว inbox message ทั้งๆที่มันไม่มีข้อความแต่มันขึ้น

ว่ามี 1 ข้อความทั้งในตัว inbox เมนู และตัววิดเจ็ตอ่ะครับ

ลองรีเซ็ทเครื่องก็แล้ว ปิดเปิดเครื่องใหม่ก็แล้ว

ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เป็นเหมือนกันครับ นี่ลบ แมสเสจ จนอินบอกเป็น 0 แล้ว
พอกเข้าไปในหน้าอินบ๊อก ด้านล่างมันขึ้นว่า 1 new message / 0 total
งงดิครับ โทรถาม ศูนย์ เค้าบอกให้ ฮาดรีเซต
แต่ปัญหาคือ

Back up ข้อมูลไม่เป็นครับ ใครพอมีความรู้เรื่องนี้ช่วยทีครับ โดยเฉพาะข้อมูลพวกเบอร์โทรศัพท์ พยายามทำ active sync แล้วแต่มันไม่ Sync ในส่วนcontact
ช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับ
ปล. เป็นบอร์ดที่อบอุ่นมากๆครับ
dazy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 08:45  

คุณ Jao ค่ะ
ขอ IGO8 ด้วยค่ะ
ขอรบกวนส่งให้ด้วยนะค่ะ
พยายามมาหลายวันแล้ว

daziiz_zy@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 08:50  

ตั้งแต่ซื้อมา ไม่มีปัญหาค่ะ

ลง igo8(แต่ยังใช้ไม่ค่อยเป็น ) ลง spb ตอนแรก เพี้ยนๆ แต่พอปิดคีย์แพด ของวินโดว์ แล้วโอเคค่ะ

ลง leklek dict ตอนนี้ เปิดจาวา ไม่ได้ค่ะ = = ' แต่ช่างมัน

เครื่องไม่เคยค้างค่ะ ประกอบแน่นปึกดี ยกเว้นฝาหลังช่วงล่าง ๆ อิอิ
poom_zzz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 13:38  

ของผมเริ่มมีปัญหามาสักอาทิตย์ได้แล้ว คือ ผมลง phonex กับ spb Mobile คือ มีการฟ้อง error ของ phonex โปรแกรม window mobile ก็จะให้ส่งแจ้ง error ตลอดครับ กดทั้ง don’t send หรือ send ก็แฮ้งค์ครับ ต้องปิดเครื่อง แล้วเปิดใหม่ สักพักก็เป็นอีก

ตอนนี้เลยเอา phonex ออกเลยครับ เหลือแต่ spb mobile แทน ก็ไม่เจอปัญหาครับ ... ไม่มีฟ้องว่าต้องลงทะเบียน หรืออะไรเลยนะครับ ใครเป็นบ้างครับ

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ ส่วนมากเป็นตอนมี miss call ก็เลยเอาออก
แล้วไปหา phonex เวอร์ชั่นใหม่พร้อมยาแก้ไอมาลง
ใช้มาเกือบเดือนยังไม่ฟ้อง error เลยค่ะ Very Happy
pachara
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 14:01  

หุหุหุ
มีฟังชั่นควำเครื่องเสียงเรียกเข้าจะดับดีๆๆแต่โง่ไปหน่อยนึงนะคับเวลาเล่นเพลงคว่ำลงมันก็ดับด้วยคับ ตั้งค่าตรงไหนน้อ
mumi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 22:26  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 18 มี.ค. ที่ผ่านมานี้เองค่ะ เอามาใช้แค่ไม่ถึงอาทิตย์ ปัญหามีอยู่ว่า เซ็ทธีม แล้ว ธีม ไม่ขึ้นค่ะ กดจนเครื่องจะแฮงค์ก็ยังไม่มา หากธีมมา พอเลือกธีมอื่น คราวนี้มันจะเซ็ทไม่มาอีกเลยค่ะ เวลาคุยจะได้ยินเหมือนสัญญาณหายไปเป็นช่วง ๆ ล่าสุด ชาร์จแบต (ปิดเครื่อง) ภาพบอกสถานะแบตค้าง ขีดสุดท้าย กระพริบอยู่เป็น 3 ชม. กว่า พอเปิดเครื่องมาเช็ค แบต 100% แต่ภาพบอกสถานะ ดันกระพริบไม่หยุด

*อยากให้ผู้ท่านกูรูท่านใดก็ได้ ช่วยตอบหน่อยค่ะ ว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไร ทั้ง ๆ ที่ ซื้อมาไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรไปเลย

(แต่ตอนนี้ส่งเครมที่ศูนย์ไปแล้ว แล้วถ้าได้เปลี่ยนเครื่องใหม่ โอกาสที่มันจะเป็นเหมือนกันอีกจะเป็นไปได้ไหมคะเนี่ยะ เศร้าเลย T_T )
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 08:41  

mumi ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 18 มี.ค. ที่ผ่านมานี้เองค่ะ เอามาใช้แค่ไม่ถึงอาทิตย์ ปัญหามีอยู่ว่า เซ็ทธีม แล้ว ธีม ไม่ขึ้นค่ะ กดจนเครื่องจะแฮงค์ก็ยังไม่มา หากธีมมา พอเลือกธีมอื่น คราวนี้มันจะเซ็ทไม่มาอีกเลยค่ะ เวลาคุยจะได้ยินเหมือนสัญญาณหายไปเป็นช่วง ๆ ล่าสุด ชาร์จแบต (ปิดเครื่อง) ภาพบอกสถานะแบตค้าง ขีดสุดท้าย กระพริบอยู่เป็น 3 ชม. กว่า พอเปิดเครื่องมาเช็ค แบต 100% แต่ภาพบอกสถานะ ดันกระพริบไม่หยุด

*อยากให้ผู้ท่านกูรูท่านใดก็ได้ ช่วยตอบหน่อยค่ะ ว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไร ทั้ง ๆ ที่ ซื้อมาไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรไปเลย

(แต่ตอนนี้ส่งเครมที่ศูนย์ไปแล้ว แล้วถ้าได้เปลี่ยนเครื่องใหม่ โอกาสที่มันจะเป็นเหมือนกันอีกจะเป็นไปได้ไหมคะเนี่ยะ เศร้าเลย T_T )

ของผมไม่เป็นนะครับ ยังไงถ้าได้เครื่องใหม่แล้วช่วยมารายงานผลด้วยนะครับ Smile
navara4wd
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 09:07  

tiwa863 ผู้เขียน:
สำหรับคนที่ขอ IGO8 เช็คเมล์ได้เลยนะครับ
คุณโจครับ ผมขอigo8 ด้วยนะครับผม ขอบคุณล่วงหน้าครับ Very Happy t_wa863@hotmail.com ครับผม

ผมรบกวนขอ igo8 ด้วยครับ ขอบคุณครับ sira_j@hotmail.com
taklongnoy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2010 22:56  

poom_zzz ผู้เขียน:

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ ส่วนมากเป็นตอนมี miss call ก็เลยเอาออก
แล้วไปหา phonex เวอร์ชั่นใหม่พร้อมยาแก้ไอมาลง
ใช้มาเกือบเดือนยังไม่ฟ้อง error เลยค่ะ Very Happy

ลอง Remove Program ออก แล้วเข้าไปลบ folder phonex ใน program ที่อยู่ใน card ออกด้วย แล้วลงใหม่ (ไปหาโหลดมาใหม่เลยครับ พร้อม key) ใช้มา 2 วันแล้ว ยังไม่มีปัญหาครับ ขอบคุณนะครับ ^_^
darkbison
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 11:50  

สำหรับโปรแกรม S2U2 ผมใช้มาเดือนกว่าแล้ว ไม่เคยเจอปัญหานะครับ
เป็นเวอร์ชั่น 2.30 คับ
j30a
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 18:24  

น้า_m ผู้เขียน:

โปรแกรม Phone ของเครื่องหายด้วยรึเปล่าครับ แล้ว windows มีฟ้อง Error รึเปล่าครับ

ผมเคยเจอแล้วครับ อาจเป็นเพราะไปลงโปรแกรมอะไรเล่น แล้วก็ลบออกมั่วซั่ว(หมายถึงตัวผมเองนะ)

สมมุตว่า ถ้า็เรียกโปรแกรม Phone ไม่ได้ จะกด รีเซ็ทด้วยรหัสไม่ได้ ก็ให้ปิดเครื่องไปก่อนแล้วใช้ 3 ปุ่มพิฆาต ทำการ Hard Reset เอานะครับ
โดยการ กด 3 ปุ่ม ล๊อคหน้าจอ + ปุ่มรับสาย + ปุ่มวางสาย แล้วเครื่องจะถามว่าจะ Format รึเปล่า ก็ตอบไปครับ แล้วก็รอๆๆๆๆๆ เดี๋ยวก็เสร็จ แล้วก็หายขาด ประมาณนี้แหละครับ

ยังไงรอ คำแนะนำจากท่านอื่นก่อนก็ได้นะครับ อาจมีวิธีที่ง่ายกว่านี้ครับ

เอาไปส่งที่ 0ซัมซุงล่ะคร๊าบ ที่เดอะมอลบางกะปิ เค้าบอกว่าบอท มันเสีย เฮ้อ ซื้อมาแค่2 อาทิตเอง พังล่ะ เซ็ง รู้งิ้น่าจะอ่านก่อนไปส่งที่ 0 เหอะๆๆ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 20:51  

ลง spb mobile shell ลงแล้ว ใช้ วีดีโอคอลยังงัยเหรอคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 20:52  

Anonymous ผู้เขียน:
ลง spb mobile shell ลงแล้ว ใช้ วีดีโอคอลยังงัยเหรอคะ

พิมพ์ผิดค่ะ

ลง PhonEx แล้ว หาวีดีโอคอล ไม่เจอค่ะ ต้องไปตรงไหนเหรอคะ
pns_ltps
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 23:11  

ตั้งค่ากล้องให้เก็บรูปที่ถ่ายไว้ใน storage card ไม่ได้ค่ะ มันกดเลือกตรง storage card ไม่ได้
สงสัยว่่าเครื่องมองไม่เห็น storage card หรือป่าวค่ะ
เข้าไปดูที่ Memory seting แล้ว จุแค่ 203 MB ทั้งๆที่ card 4 GB
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 13:25  

คนที่หา IGO8 ลองดูในหน้านี้นะครับ

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=adul001&group=1&month=15-02-2010&gblog=7
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 13:28  

pns_ltps ผู้เขียน:
ตั้งค่ากล้องให้เก็บรูปที่ถ่ายไว้ใน storage card ไม่ได้ค่ะ มันกดเลือกตรง storage card ไม่ได้
สงสัยว่่าเครื่องมองไม่เห็น storage card หรือป่าวค่ะ
เข้าไปดูที่ Memory seting แล้ว จุแค่ 203 MB ทั้งๆที่ card 4 GB

ลองถอดการ์ดออกแล้วใส่ใหม่ดูครับ ไม่งั้นก็ลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่

ผมเคยมีบางครั้งที่อยู่ๆSMSหรือE-mailหายไปเลย พอปิดเครื่องเปิดใหม่มันก็กลับมาเหมือนเดิม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 18:59  

ลองถอดการ์ดออกแล้วใส่ใหม่ดูครับ ไม่งั้นก็ลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่

ผมเคยมีบางครั้งที่อยู่ๆSMSหรือE-mailหายไปเลย พอปิดเครื่องเปิดใหม่มันก็กลับมาเหมือนเดิม

ลองแล้วค่ะ เหมือนเดิมเลย ลองเอาการ์ดไปต่อกับคอมพิวเตอร์ การ์ดก็ปกติอ่ะค่ะ
อย่างงี้จะเป็นที่อะไรคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 21:09  

มีเรื่องอยากถามเกี่ยวกับ S2U2 V.2.30 หน่อยนะครับ คือว่าพอผมลงเสร็จแล้วเนี่ยเข้าไปหน้า setting เมนูมันเป็นขนาดใหญ่หมดเลยอ่ะครับ ไม่พอดีกับหน้าจอเลย ไม่ทราบว่าต้องไปปรับอะไรตรงไหนรึเปล่าครับ ใครรู้รบกวนหน่อยนะครับ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 09:26  

ลองแล้วค่ะ เหมือนเดิมเลย ลองเอาการ์ดไปต่อกับคอมพิวเตอร์ การ์ดก็ปกติอ่ะค่ะ
อย่างงี้จะเป็นที่อะไรคะ

ดูเหมือนเครื่องจะไม่อ่านการ์ดน่ะครับ ลองเอาเข้าศูนย์เช็คดูดีมั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 20:32  

พิมพ์ผิดค่ะ

ลง PhonEx แล้ว หาวีดีโอคอล ไม่เจอค่ะ ต้องไปตรงไหนเหรอคะ
.

ช่วยตอบทีค่ะ. ลงPhonEx2.2 แล้วไม่เห็นเมนูvedio call เลยค่ะ มันไปอยู่ตรงไหนเหรอคะ ฮือๆ
TOT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 16:36  

TOT ผู้เขียน:
ผมใช้รุ่นนี้มาประมาณ 1 เดือน พบว่าสายหลุดบ่อยมาก คุยสายอยู่ก็ตัดเองตลอด ไม่ทราบว่าใครมีปัญหาแบบนี้บ้างครับ สุดสัปดาห์นี้จะนำเครื่องไปให้ที่ Samsung shop เช็คดูหน่อยว่ามีปัญหาอะไร หรือเป็นที่เครือข่าย AIS ใครมีประสพการณ์ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมาก

หลังจากได้รับคำแนะนำจากเพื่อนๆในนี้ ผมได้ส่งเครื่องข้าศูนย์ Samsung พระราม 9 ในที่สุดทางศูนย์ได้เปลี่ยน main board ให้ เพราะว่าหน้าจอเครื่องค้างขณะทำการตรวจสอบโดยช่างของศูนย์ รออยู่ 2 ชม ได้รับเครื่องคืน พอทดสอบดู ก็มีปัญหาสายหลุดเหมือนเดิม เลยไป AIS ขอเปลี่ยน SIM ใหม่ อาการสายหลุดบ่อยหายเลยครับ เลยมาแบ่งปันประสพการณ์ให้เพื่อนๆรับรู้ เผื่อว่ามีอาการสายหลุดบ่อยแบบผม Very Happy
darkbison
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 21:08  

มีเรื่องอยากถามเกี่ยวกับ S2U2 V.2.30 หน่อยนะครับ คือว่าพอผมลงเสร็จแล้วเนี่ยเข้าไปหน้า setting เมนูมันเป็นขนาดใหญ่หมดเลยอ่ะครับ ไม่พอดีกับหน้าจอเลย ไม่ทราบว่าต้องไปปรับอะไรตรงไหนรึเปล่าครับ ใครรู้รบกวนหน่อยนะครับ

คาดว่าน่าจะลงตัวที่เป็นของเครื่องจอใหญ่กว่าน่ะคับ
ลองโหลดตัวนี้ไปใช้ดูนะคับ
http://www.megaupload.com/?d=OPR7W2D9
นู๋ปอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 22:54  

ช่วยทีค่ะ อยากทราบว่า รุ่นนี้ชาร์จประมาณกี่ชั่วโมงมันถึงจะเต็มคะ
นี่ชาร์จมาประมาณ 3 ชม แล้ว ไฟมันยังไม่เป็นสีเขียวเลยค่ะ และหากปิดเครื่องชาร์จ
ภาพแบตมันก็กระพริบเหลือแค่ขีดเดียว ไฟก็สีแดงไม่เต็มสักที แบบนี้มันมีปัญหาไหมคะ
พอดีเพิ่งได้เคลมเครื่องมาใหม่วันนี้อ่ะค่ะ ยังไงท่านไหน รู้ช่วยบอกด้วยนะคะ ถ้ามีปัญหาจะได้ส่งเคลมอีกรอบ ทัน อ่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ T_T
am-plifier
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 09:35  

darkbison ผู้เขียน:

คาดว่าน่าจะลงตัวที่เป็นของเครื่องจอใหญ่กว่าน่ะคับ
ลองโหลดตัวนี้ไปใช้ดูนะคับ
http://www.megaupload.com/?d=OPR7W2D9

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ เดี๋ยวจะลองโหลดมาใช้ดู^^
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 09:44  

นู๋ปอ ผู้เขียน:
ช่วยทีค่ะ อยากทราบว่า รุ่นนี้ชาร์จประมาณกี่ชั่วโมงมันถึงจะเต็มคะ
นี่ชาร์จมาประมาณ 3 ชม แล้ว ไฟมันยังไม่เป็นสีเขียวเลยค่ะ และหากปิดเครื่องชาร์จ
ภาพแบตมันก็กระพริบเหลือแค่ขีดเดียว ไฟก็สีแดงไม่เต็มสักที แบบนี้มันมีปัญหาไหมคะ
พอดีเพิ่งได้เคลมเครื่องมาใหม่วันนี้อ่ะค่ะ ยังไงท่านไหน รู้ช่วยบอกด้วยนะคะ ถ้ามีปัญหาจะได้ส่งเคลมอีกรอบ ทัน อ่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ T_T

สามชั่วโมงกว่าหน่อยๆครับ ไม่ต้องตกใจนานอย่างนี้แหละครับ
tuiaf7
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 15:27  

รบกวนคุณ Jao ขอแผนที่หน่อยครับ ผมเพิ่งซื้อมาได้สี่ห้าวันแล้ว ลอง หา IGO8 มาลงเองแต่มันค้างอ่ะครับ พอดีตอนโหลดมา เค้าต้องมีการตั้งค่าหลายขั้นตอน เพื่อให้เข้ากะ Omnia lite ของเราอ่ะครับ แล้วก็ไม่เข้าใจว่าเราต้องตั้งค่าต่างๆ และวิธีการลงที่ถูกต้องน่ะครับ ว่าโหลดโปรแกรมแล้วต้องไปวางในเครื่องก่อน แล้วค่อยตั้งค่าต่างๆ หรือว่าต้องตั้งค่าตั้งแต่ยังไม่ย้ายข้อมูล ลงมือถือเลยอ่ะครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าเลย Laughing
ส่งมาที่เมล์นี้นะครับ tui_wittamol@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 22:32  

ขออนุญาตประกาศขายหน่อยนะครับ

ขาย Omnia Lite ซื้อมาได้ 2 วัน จาก TG fone เซ็นทรัลลาดพร้าว
อุปกรณ์ครบยกกล่องครับ ขายเพราะไม่ถนัด Windows Mobile ครับ

ขาย 7500 บาท สนใจติดต่อ 08-6999-0097 ขอเป็นนัดเจอแถวๆสีลม/เซ็นทรัลลาดพร้าว หลังเวลาเลิกงานนะครับ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 09:30  

tuiaf7 ผู้เขียน:
รบกวนคุณ Jao ขอแผนที่หน่อยครับ ผมเพิ่งซื้อมาได้สี่ห้าวันแล้ว ลอง หา IGO8 มาลงเองแต่มันค้างอ่ะครับ พอดีตอนโหลดมา เค้าต้องมีการตั้งค่าหลายขั้นตอน เพื่อให้เข้ากะ Omnia lite ของเราอ่ะครับ แล้วก็ไม่เข้าใจว่าเราต้องตั้งค่าต่างๆ และวิธีการลงที่ถูกต้องน่ะครับ ว่าโหลดโปรแกรมแล้วต้องไปวางในเครื่องก่อน แล้วค่อยตั้งค่าต่างๆ หรือว่าต้องตั้งค่าตั้งแต่ยังไม่ย้ายข้อมูล ลงมือถือเลยอ่ะครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าเลย :lol:
ส่งมาที่เมล์นี้นะครับ tui_wittamol@hotmail.com

ลองดูในนี้นะครับ
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=adul001&group=1&month=15-02-2010&gblog=7
ตรงที่น้า_m โพสต์ไว้นะครับ ลองดูคอมเม้นท์ต่างๆสำหรับแก้ไขปัญหาก็ได้ครับ ที่ค้างนี่ผมคิดว่าหน้าจอไม่พอดีหรือเปล่าครับ หรือไม่งั้นก็เป็นที่สกิน
over123
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 23:21  

สวัสดีค่ะ เพิ่งซื้อมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว มือใหม่ยังเล่นไม่ค่อยเป็นเลยค่ะ
รบกวนถามนิดนะค่ะ สำหรับคนที่ใช้ ซิม 3G เชื่อมต่อมือถือ b7300
ใครที่ใช้อยู่พอจะบอกวิธีการตั้งค่าได้หรือป่าวค่ะ เอาซิมมา หลายวันแล้ว
โทรถามCall center แล้วก็ยังเล่นเน็ตไม่ได้เลยค่ะ ใครพอรู้วิธีการตั้งค่า
ซิม 3G บ้างค่ะ ของ i-mobeli นะค่ะ ขอบคุณค่ะ Crying or Very sad
valin1999
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 03:42  

พี่ ๆ คะ Omnia Lite เซ้ทธีมแล้วมันไม่ขึ้นค่ะ
เอาไปที่ศูนย์ล้างเครื่องเครื่องใหม่ ก็เซ็ทขึ้น ..แต่ทีนี้ถ้าเราเปลี่ยนWallpaper
เซ็ทครั้งหน้ามันจาไม่ขึ้นแล้วอ่ะ มันเป็นที่ไร...ขอบคุณค่า
valin1999
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 03:46  

ทำไงกล้องหน้าจาถ่ายรูปได้คะ
เคยค้นเจอว่า Omnia II สามารถแก้ไขรีจิ้สที้ ให้กล้องหน้าถ่ายได้
ไม่รู้ตัว Omnia Lite จะใช้ได้เหมือนกันไหมคะ
pong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 13:14  

ของผมซื้อเมื่อวันที่ 2 เม.ย. ที่ผ่านมาคับ เวลาใช้ปากามันไม่ค่อยตรงคับ เป็นเพราะว่าผมติดฟิล์มกันรอยมั้ยคับ ..ใครรู้ช่วยตอบที่
น้า_m
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 14:02  

pong ผู้เขียน:
ของผมซื้อเมื่อวันที่ 2 เม.ย. ที่ผ่านมาคับ เวลาใช้ปากามันไม่ค่อยตรงคับ เป็นเพราะว่าผมติดฟิล์มกันรอยมั้ยคับ ..ใครรู้ช่วยตอบที่

เซ็ทหน้าจอใหม่ตามนี้เลยครับ
Settings/ General settings/ Align screen
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 17:21  

valin1999 ผู้เขียน:
พี่ ๆ คะ Omnia Lite เซ้ทธีมแล้วมันไม่ขึ้นค่ะ
เอาไปที่ศูนย์ล้างเครื่องเครื่องใหม่ ก็เซ็ทขึ้น ..แต่ทีนี้ถ้าเราเปลี่ยนWallpaper
เซ็ทครั้งหน้ามันจาไม่ขึ้นแล้วอ่ะ มันเป็นที่ไร...ขอบคุณค่า

ตอบไว้ให้ตามที่ถามในบล็อกแล้วนะครับ ยังไงผมลงให้อีกทีเผื่อคนอื่นด้วย

กด start เข้า file explorer/ windows/ samsung theme จะมีให้เลือก theme ในนั้นนะครับ แล้วจะมีให้เลือก use this pictures as the background ให้ติ๊กออกน่ะครับ รูปจะเปลี่ยนไปตาม theme ที่เลือกเองครับ
j_jaeh
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 22:05  

อยากทราบเวปที่ไหนโหลดโปรแกรมหรือ application ต่างๆอ่ะค่ะ พอดีเพิ่งซื้อมา เป็นมือใหม่มากๆ ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เลย แล้วก็อยากรู้ว่า โปรแกรมต่างๆนี่มันเฉพาะเจาะจงว่าใช้ได้แค่มือถือยี่ห้อนี้ รุ่นนี้เท่านั้นรึเปล่าคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 07:09  

แล้วตกลง ว่า ถ้าลง PhonEX แล้วใช้ วีดีโอคอล ไม่ได้ ใช่มั้ยคะ

มีใครลงมั่งมั้ยคะ Embarassed
asumirin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 12:00  

ขายเคสรุ่นนี้อันนึงนะคะ
http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?p=16219872
dncoe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 21:49  

สอบถามหน่อยค่ะ ซื้อOmnia liteมาได้ประมาณสัปดาห์กว่าๆละค่ะ แต่ยังใช้GPSไม่ได้เลย ไม่ทราบว่าจะต้องใช้กับIGO8อย่างเดียวหรือเปล่า เราลงGoogle earthกับMapking2007 แต่มันค้นหาดาวเทียมไม่เจอค่ะ ไม่ทราบว่าต้องตั้งอะไรยังไง ขอบคุณค่ะ
j30a
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 08:11  

เอาไปส่งที่ 0ซัมซุงล่ะคร๊าบ ที่เดอะมอลบางกะปิ เค้าบอกว่าบอท มันเสีย เฮ้อ ซื้อมาแค่2 อาทิตเอง พังล่ะ เซ็ง รู้งิ้น่าจะอ่านก่อนไปส่งที่ 0 เหอะๆๆ ขอบคุณครับ

หลังจากที่ได้เครื่องคืนมาแล้ว ก็เกิดอาการคุยแล้วสายตัดขึ้นอีก ก็เอาไปอัพที่0ซัมซุงตอนเย็นไปเอาเครื่องกลับมา ก็เกิดอาการ้เดิมอีกเซ็งจริงๆๆ เอาส่งไปซ่อม เค้าบอกว่าจะเปลี่ยน บอท ให้อีกครั้ง โอ้วววววววว อารายมันจะพังได้ง่ายแบบนั้นอ่ะคร๊าบ เดียวดูดิ ว่าได้เครื่องกลับมาจะหายอ่ะป่าว เหอะๆๆ เริ่มหมดใจกะซัมซุงล่ะคร๊าบ
natnat
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 23:07  

Mikey ผู้เขียน:
Maxcoffee ผู้เขียน:
รบกวนถามหน่อยครับ

Omnia lite แชร์ อินเตอร์เน็ต ให้กับ Notebook ต้องทำยังไง ครับ

Smile

เสียบ USB แล้วเลือก internet Sharing ครับ

ใข้ผ่าน BT ได้ไหมครับ

ได้ครับ ในเมนู Internet Sharing ก็เลือกจาก USB เป็น Bluetooth

ผมลองทำแล้วไม่ได้ ต้องตั้งค่าอะไรอีกหรือไม่ ถ้าต้องการใช้ comเล่น net ใช้มือถือเป็น modem ต่อ net
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 08:50  

รอฟังด้วยคนค่ะ อำตามข้างบนเล่นเน็ตในโน๊ตบุคไม่ได้เหมือนกันค่ะ เล่นในโทรศัพท์ ไม่ค่อยถนัดค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 09:02  

รอฟังด้วยคนค่ะ อำตามข้างบนเล่นเน็ตในโน๊ตบุคไม่ได้เหมือนกันค่ะ เล่นในโทรศัพท์ ไม่ค่อยถนัดค่ะ

ลองอีกที เล่นได้แล้วค่ะ

เล่น 3G เร็วปึ๊ด

เข้าไปที่ start ค่ะ แล้วเลือก internet sharing ต่อ usb ค่ะ เล่นได้เลย ไม่ต้องเซ็ทไรอีก
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 14:01  

หลังจากที่ได้เครื่องคืนมาแล้ว ก็เกิดอาการคุยแล้วสายตัดขึ้นอีก ก็เอาไปอัพที่0ซัมซุงตอนเย็นไปเอาเครื่องกลับมา ก็เกิดอาการ้เดิมอีกเซ็งจริงๆๆ เอาส่งไปซ่อม เค้าบอกว่าจะเปลี่ยน บอท ให้อีกครั้ง โอ้วววววววว อารายมันจะพังได้ง่ายแบบนั้นอ่ะคร๊าบ เดียวดูดิ ว่าได้เครื่องกลับมาจะหายอ่ะป่าว เหอะๆๆ เริ่มหมดใจกะซัมซุงล่ะคร๊าบ

ใจเย็นๆครับ ยังไงขอให้ครั้งนี้หายดีละกันครับ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 14:03  

natnat ผู้เขียน:

Omnia lite แชร์ อินเตอร์เน็ต ให้กับ Notebook ต้องทำยังไง ครับ

:)

เสียบ USB แล้วเลือก internet Sharing ครับ

ได้ครับ ในเมนู Internet Sharing ก็เลือกจาก USB เป็น Bluetooth

ผมลองทำแล้วไม่ได้ ต้องตั้งค่าอะไรอีกหรือไม่ ถ้าต้องการใช้ comเล่น net ใช้มือถือเป็น modem ต่อ net

ไม่ต้องตั้งค่าอะไรเลยครับ เป็นคุณสมบัติของ windows mobile อยู่แล้ว ไม่ทราบว่าใช้ USB หรือ BT ครับ ถ้า BT ต้องให้มือถือมันเจอกับ notebook ก่อนนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 08:19  

ถามหน่อยค่ะ มีใครเป็นบ้าง ไม่รู้เกียวกะที่ลง PhonEx หรือเปล่าค่ะ

เวลาเล่น msn แล้ว พอเลิกเล่น sign out ออกมา

เวลามีคนโทรเข้า หน้าจอ ไม่เกิดไรขึ้น มีแต่เสียง ริงโทนดัง อย่างเดียว ไม่โชว์เบอร์ ไม่มีรูป

เป็นหน้าจอ ปกติ

ปุ่มคีย์แพด เป็นหน้าตาแปลกไป

มีใครพอทราบวิธีแก้มั้ยคะ มันเป็นไรอ่ะคะ หรือ PhoneEx มันไม่ถูก กะ msn แหะๆ มันเกียวกันมั้ยคะเนี่ย
natnat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 19:49  

ถ้าใช้สายต่อได้ครับ แต่ถ้าใช้ BT แก้ในเมนู Internet Sharing เลือกจาก USB เป็น Bluetooth แล้วให้ มือถือกับ com ก็เจอกันแล้ว แต่ต่อไม่ได้ครับ

Smile

ไม่ต้องตั้งค่าอะไรเลยครับ เป็นคุณสมบัติของ windows mobile อยู่แล้ว ไม่ทราบว่าใช้ USB หรือ BT ครับ ถ้า BT ต้องให้มือถือมันเจอกับ notebook ก่อนนะครับ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 09:32  

ถ้าใช้สายต่อได้ครับ แต่ถ้าใช้ BT แก้ในเมนู Internet Sharing เลือกจาก USB เป็น Bluetooth แล้วให้ มือถือกับ com ก็เจอกันแล้ว แต่ต่อไม่ได้ครับ

:)

พอดีคอมผมไม่มี port BT เลยไม่ได้ลองน่ะครับ ขอโทษด้วยครับ
น้า_m
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 15:27  

เอาของมาฝาก แก้เซ็งเผื่อไม่ได้ไปเที่ยวสงกรานต์
http://www.mobilegamesarena.net/search/label/240X400?max-results=5
ตรงรุ่นเราเลยครับ
น้า_m
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 15:52  

http://spydergames.blogspot.com/search?q=240x400
หยุดยาว เอาไปอีก เล่นเกมส์ให้บ้าไปเลย
PONDmaja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 20:12  

ขอถามหน่อยครับใครใช้ โปรแกรม S2U2 อยู่บ้างครับ ทําไมเวลาเปิดเพลงฟังอยู่เพลินๆพอไฟหน้าจอดับเพลงก็จะหยุดเล่นทันที ใครพอมีวิธีเซ็ตค่ายังไงช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ...
HBK
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 21:14  

รุ่นนี้มีปัญหาเรื่องเสียงเรียกเข้าเบาก่อน แล้วค่อยดังหรือเปล่าครับ
memoT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 22:54  

รบกวนขอถามผู้รู้ที่หน่อยนะครับ Mobile window นี่มันคืออะไรหรอครับ มันใช้ยากไหม คือผมเคยใช้ symbian มาบ้างอ่ะครับ แล้วไม่เคยใช้จอสัมผัสเลย(ตอนนี้ใช้เจ้า K810 อยู่) ตอนนี้สนใจ Diamond Monte OM lite แต่ไม่ค่อยมีความรุ้และข้อมูลพวกนนี้เลย ช่วยมารีวิวให้หน่อยได้ไหมครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ปล ผมเน้นแค่กล้องชัดๆเป็นพอ ฟังเพลง ใช้เนตบ้าง แล้วก็อื่นๆนิดหน่อยอ่ะครับ
น้า_m
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 01:15  

HBK ผู้เขียน:
รุ่นนี้มีปัญหาเรื่องเสียงเรียกเข้าเบาก่อน แล้วค่อยดังหรือเปล่าครับ

อันนี้มันไม่ใช่ปัญหานะครับ มันเป็นลูกเล่น
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 09:20  

memoT ผู้เขียน:
รบกวนขอถามผู้รู้ที่หน่อยนะครับ Mobile window นี่มันคืออะไรหรอครับ มันใช้ยากไหม คือผมเคยใช้ symbian มาบ้างอ่ะครับ แล้วไม่เคยใช้จอสัมผัสเลย(ตอนนี้ใช้เจ้า K810 อยู่) ตอนนี้สนใจ Diamond Monte OM lite แต่ไม่ค่อยมีความรุ้และข้อมูลพวกนนี้เลย ช่วยมารีวิวให้หน่อยได้ไหมครับ

ปล ผมเน้นแค่กล้องชัดๆเป็นพอ ฟังเพลง ใช้เนตบ้าง แล้วก็อื่นๆนิดหน่อยอ่ะครับ

รีวิวลองดู http://adul001.bloggang.com ก็ได้ครับ ถ้าสะดวกดูคอมเม้นท์ทุกหน้าด้วยยิ่งดี น่าจะกระจ่างมากขึ้น
Neos
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 16:54  

Omnia lite ทำไมเวลาคนโทรเข้าไม่ขึ้นชื่อ?
ทั้งที่ผมเมมชื่อ+เบอร์ไว้ในเครื่องแล้วอ่ะครับ
เป็นเฉพาะบางคนนะครับ..
บางคนที่ไม่ขึ้นชื่อ พอแอดเบอร์เข้าไปทับเบอร์เดิมก็ขึ้น
แต่บางคนเมมยังไงมันก็ไม่ขึ้นชื่อ ขึ้นแต่เบอร์คนโทรเข้า
ไม่รู้แก้ยังไงดี ช่วยผมหน่อยค๊าบบบ
หรือผมทำผิดวิธีอ่ะ ใช้ WM ครั้งแรกด้วย

และอีกอย่าง
มันไม่แสดงเวลาโทรออกและรับสายอ่ะครับ
แสดงแต่เวลาที่สนทนากับวันที่สนทนา..
ไม่ทราบว่ามีวิธีแสดงป่ะ? หรือว่าต้องลงโปรแกรมอื่น
memoT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 01:33  

รีวิวลองดู http://adul001.bloggang.com ก็ได้ครับ ถ้าสะดวกดูคอมเม้นท์ทุกหน้าด้วยยิ่งดี น่าจะกระจ่างมากขึ้น

ขอบคุณ คุณ Jao มากครับ แต่ผมสงสัยอย่างนึงว่า Hard resetมันคือะไรครับ แล้ว WM มันเป็นอย่างงั้นตลอดเลยหรือครับ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 13:22  

ขอบคุณ คุณ Jao มากครับ แต่ผมสงสัยอย่างนึงว่า Hard resetมันคือะไรครับ แล้ว WM มันเป็นอย่างงั้นตลอดเลยหรือครับ

สรุปง่ายๆการ Hard reset ก็เหมือนกับการ format เครื่องน่ะครับ โปรแกรมสำคัญที่ลงมากับเครื่องแล้วจะยังอยู่ แต่ข้อมูลต่างๆจะหายไป ถึงต้องมีการ back up ไว้ก่อนน่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 06:37  

ถามหน่อยจ้าา

ถ้า ฮาร์ดรีเซ็ต แล้ว พวกโปรแกรมที่ได้มาตอนแรกพร้อมเครื่อง นี่ยังอยู่เปล่าคะ พวก โอเปร่า

หรือตัวที่อ่านไฟล์ Acrobat พวก wigget ไรแบบเนี้ยะค่ะ
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2010 18:00  

Hard Reset นี่คือ กดปุ่ม Reset ด้านข้างทางขวามือเหรอครับ
darkbison
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 21:52  

Hard Reset นี่คือ กดปุ่ม Reset ด้านข้างทางขวามือเหรอครับ

ปุ่มที่อยู่ตรงขอบทางซ้ายมือ (ตรงกับปุ่มโทรออก/รับสาย) ที่เขียนว่า RESET คือปุ่ม soft reset ทำหน้าที่เหมือนปุ่ม reset ที่อยู่หน้าเครื่องคอมพิวเตอร์อ่ะคับ

(ถ้าผมอธิบายอะไรผิดไป ต้องขออภัยด้วยนะคับ)
darkbison
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 21:53  

ถ้า ฮาร์ดรีเซ็ต แล้ว พวกโปรแกรมที่ได้มาตอนแรกพร้อมเครื่อง นี่ยังอยู่เปล่าคะ พวก โอเปร่า

หรือตัวที่อ่านไฟล์ Acrobat พวก wigget ไรแบบเนี้ยะค่ะ

อยู่คับ ถ้าเป็นโปรแกรมที่ติดตั้งหลังจากที่ซื้อมา จะหายหมดจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 08:08  

อยู่คับ ถ้าเป็นโปรแกรมที่ติดตั้งหลังจากที่ซื้อมา จะหายหมดจ้า

ขอบคุณมากค่ะ
Very Happy
jeabTM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 17:04  

พอดีภาษาไทยใน Regional ของผมหาย ใครก็ได้ช่วยที่ครับ ต้องทำยังไง
หายแบบไม่มีให้เลือก Thai ครับ
ขอบคุณล่วงหน้า
natnat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 20:44  

สอบถามหน่อยครับ program พวก.exe ที่เวลาลง ให้ copy ไปไว้ใน program file แล้ว click ที่ file นั้นเลย เวลาจะเอาออกทำอย่างไรครับ ลบออกได้เลยไหม ผมลง xtast xhook แล้วต้องการเอาออก พอจะลบใน program file มันลบไม่ได้ ผมปิด program นี้ไม่ได้ เวลาเข้า tast manager ดูที่ application มันมีการ run program อยู่แต่ปิดไม่ได้
Mio A702
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 23:06  

อยากถามนิดนึงนะครับว่าทำไมผมลง S2U2 แล้วเครื่องมันมีปัญหาอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าพอมีใครที่ใช้อยู่แล้วไม่มีปัญหาช่วยแนะนำ version ที่ใช้ด้วยนะครับ

บางท่านลง Version 2.30 ก็ใชงานได้ดีน่ะครับ
ของผมลง Version 2.24 ก็ไม่มีอาการรวนใช้งานได้ตามปกติดีอ่ะครับ
ตั้งกะซื้อมาเกือบๆ 4 เดือนเคย Hard Reset ไปเพียงหนเดียว การเข้า
Function และ Menu ต่างๆหน่วงนิดๆ ผมแก้ปัญหาโดยการเร่ง Speed CPU เป็น Hight
ก็ลื่นดีรวดเร็วทันใจ แต่ระยะเวลาในการใช้งานอาจสั้นลงเล็กน้อย เพราะบริโภคพลังงานมากขึ้น
อีกอย่างครับ ท่านที่ไม่เคยใช้ระบบ Windows Mobile มาก่อนอาจใช้งานยากซักนิด ควรทำความเข้าใจกับมันมากๆ สอบถามเพื่อนๆที่เคยใช้หรือหาหนังสือที่เกี่ยวกับ Windows Mobile มาอ่านแล้วท่านจะทราบว่ามันไม่ยากอย่างที่คิดครับผม
โดยส่วนตัวผมใช้ Windows Mobile มา 4-5 ปีแล้ว ติดขัดตรงไหนหรืออยากได้ยาแก้ไอ
โปรแกรมต่างๆ Mail มาคุยกันได้ครับ aumsdh@yahoo.com
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 01:30  

ปุ่มที่อยู่ตรงขอบทางซ้ายมือ (ตรงกับปุ่มโทรออก/รับสาย) ที่เขียนว่า RESET คือปุ่ม soft reset ทำหน้าที่เหมือนปุ่ม reset ที่อยู่หน้าเครื่องคอมพิวเตอร์อ่ะคับ

(ถ้าผมอธิบายอะไรผิดไป ต้องขออภัยด้วยนะคับ)

ขอบคุณครับ
แล้ว Hard Reset นี่เค้าทำกันยังไงครับ ผมเคยแต่ soft reset ครับ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 10:40  

สอบถามหน่อยครับ program พวก.exe ที่เวลาลง ให้ copy ไปไว้ใน program file แล้ว click ที่ file นั้นเลย เวลาจะเอาออกทำอย่างไรครับ ลบออกได้เลยไหม ผมลง xtast xhook แล้วต้องการเอาออก พอจะลบใน program file มันลบไม่ได้ ผมปิด program นี้ไม่ได้ เวลาเข้า tast manager ดูที่ application มันมีการ run program อยู่แต่ปิดไม่ได้

ลองจิ้มค้างที่ file.exe แล้วกด delete ครับ ไม่งั้นต้องใช้โปรแกรมอย่างพวก Resco Explorer มาลบครับ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 10:41  

ขอบคุณครับ
แล้ว Hard Reset นี่เค้าทำกันยังไงครับ ผมเคยแต่ soft reset ครับ

วิธี Hard Reset ให้กด *2767*3855# นะครับ แต่อย่าลืม Back up ข้อมูลนะ
cholly
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 11:53  

ถ้าเทียบกับ Blackberry 8520 curve ตัวไหนดีกว่ากันคะ
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 17:25  

cholly ผู้เขียน:
ถ้าเทียบกับ Blackberry 8520 curve ตัวไหนดีกว่ากันคะ

อ่า การใช้งานจุดประสงค์ต่างกันคงเทียบกันไม่ได้หรอกครับ

เอาเป็นว่าถ้าใช้งานทั่วไป รวมทั้งเปิดพวกไฟล์เอกสารต่างๆด้วย ใช้ Omnia lite จะดีกว่า รับส่งเมล์ด้วย outlook ก็ใช้ได้ เมื่อวานลูกค้าผมส่งไฟล์มาเป็น .tif นึกว่าจะเปิดไม่ได้ยังเปิดได้เลย

แต่ถ้าเน้น chat รับ-ส่งเมล์เป็นหลัก พร้อมจะจ่ายค่าบริการเสริม Blackberry ใช้ 8250 Curve ก็น่าจะดีกว่าครับ
jane_comsci
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขายครับ
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 16:20  

Samsung Omnia LITE B7300
ต้องการขายครับ เพราะลองใช้งานแล้วมันไม่เหมาะกับผมครับ ผมทำงานแบบลุยๆก็เลยใช้งานไมค่อยสะดวก พึ่งซื้อมาวันที่ 5 กพ 53 ครับ เครื่องใหม่เอี่ยม 100% อุปกรณ์ครบชุด ขาย 7500 ครับ สนใจติดต่อมาได้ครับ 085-0001244
นู๋ปอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 01:55  

มีปัญหาอีกแล้วคร๊า... คือว่า บูธูท น่ะค่ะ เครื่องเรามองเห็นเครื่องอื่น และสามารถส่งไฟล์ให้เครื่องอื่นได้ แต่เครื่องอื่นมองไม่เห็นเครื่องเรา มันเกิดอะไรขึ้นอ่าค่ะ ต้องไปเซ็ทอะไรตรงไหนยังไงหรือป่าว หรือว่ามันมีปัญหาเราจะได้เอาไปส่งศูนย์น่ะค่ะ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยให้ความกระจ่างด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคร๊า ^^
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 13:04  

นู๋ปอ ผู้เขียน:
มีปัญหาอีกแล้วคร๊า... คือว่า บูธูท น่ะค่ะ เครื่องเรามองเห็นเครื่องอื่น และสามารถส่งไฟล์ให้เครื่องอื่นได้ แต่เครื่องอื่นมองไม่เห็นเครื่องเรา มันเกิดอะไรขึ้นอ่าค่ะ ต้องไปเซ็ทอะไรตรงไหนยังไงหรือป่าว หรือว่ามันมีปัญหาเราจะได้เอาไปส่งศูนย์น่ะค่ะ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยให้ความกระจ่างด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคร๊า ^^

เข้าไป settings ใน BT แล้วเลือก turn on visibility นะครับ
นู๋ปอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 23:03  

ธีมหน้าจอน่ะค่ะ รูปมันไม่เต็มจอ แต่ตอนโหลดมา ก็เป็นธีมของโทรศัพท์รุ่นนี้น่ะค่ะ เป็นเหมือนกันทุกธีมเลย ยกเว้นธีมที่ติดมากับตัวเครื่องน่ะค่ะ แล้วโทรศัพท์เราก็ไม่ได้ลงโปรแกรมอะไร และ วอร์เปเปอร์บางอันก็เป็นแบบว่า บางอันขนาดใหญ่เกินไป บางอันก็ไม่เต็มหน้าจอ
(ไม่เต็มหน้าจอนี่หมายถึงเป็นแบบว่า รูปจะมีการต่อภาพกันให้เต็มจอน่ะ เราเลยจะเห็นรอยต่อของรูปภาพในจอน่ะค่ะ เหมือนกับว่ารูปที่ได้มาความยาวของรูปมันไม่พอกับความยาวของโทรศัพท์ ภาพมันเลยต้องมาต่อกันน่ะค่ะ)

ขอรบกวนหน่อยค่ะ และขอบคุณสำหรับคำตอบก่อนหน้านี้ด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งค่ะ
nonku_66
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 00:43  

ขายครับ ซื้อมาใช้เพิ่งจะ 2 เดือนเอง สภาพ 95% มีรอยเล็กน้อยที่ฝาหลัง ไม่ค่อยได้ใช้อะไรมากครับ มันเลยเกินความต้องการของผมไปหน่อย ราคา 5,500 บาท ต่อรองกันได้ครับ สนใจติดต่อเบอร์ 089-435-7475 เชียงใหม่นะครับ Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nonku_66 เมื่อวันที่ 25 Apr 2010 17:19; ทั้งหมด 1 ครั้ง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: