Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Omnia LITE B7300 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1038 / เข้าชม: 1320956
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Omnia LITE B7300 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 14:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่ได้เข้ามานานมากๆเลยแฮะ ตั้งแต่ติดไวรัสจากที่นี่ไป -_-'

สำหรับท่านที่ต้องการ IGO8 ลองไปเมียงๆมองๆแถว www.navthai.net ดูนะครับ
Lite
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Omnia LITE B7300 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 08:47  

หลังจากรอมานานมาก Omnia Lite (B7300) มีรอม WM 6.5.5 แล้วนะ ใช้ดีด้วย ปุ่มต่างๆ อยู่ข้างล่างและใหญ่กว่า 6.5 ทำให้ใช้นิ้วได้สะดวกดี ไม่ต้องแฟลช CSC ค่าต่างๆยังคงอยู่ แต่ต้องลง Thai Enable ใช้ภาษาไทยได้สมบูรณ์ ถ้ามีความรู้เรื่องแฟลชเฟิร์มแวร์ ลองไปศึกษาที่ลิงค์ข้างล่าง

http://www.modaco.com/content/pocket-pc-general-discussion/314567/roms-for-samsung-gt-b7300-6-5-6-5-5/
แทนนี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 08:44  

[quote="Jao"]ไม่ได้เข้ามานานมากๆเลยแฮะ ตั้งแต่ติดไวรัสจากที่นี่ไป -_-'

สำหรับท่านที่ต้องการ IGO8 ลองไปเมียงๆมองๆแถว www.navthai.net ดูนะครับ[/quote]

----------------------------------------

โหลตมา 2 เวอร์ชั่นแล้วครับ ลงไม่ผ่านเลย ไปแก้สกรีนให้เป็น 400 x 240 ก็ไม่ผ่านครับ

ลองหลายรอบ ละ. ลงจน Hard Reset ไปรอบนึงหละ.. เห่อ ๆ .

พยายามหาวิธีลง แต่ยังลงไม่ได้ ..
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 11:33  

แทนนี่ ผู้เขียน:
Jao ผู้เขียน:
ไม่ได้เข้ามานานมากๆเลยแฮะ ตั้งแต่ติดไวรัสจากที่นี่ไป -_-'

สำหรับท่านที่ต้องการ IGO8 ลองไปเมียงๆมองๆแถว www.navthai.net ดูนะครับ

----------------------------------------

โหลตมา 2 เวอร์ชั่นแล้วครับ ลงไม่ผ่านเลย ไปแก้สกรีนให้เป็น 400 x 240 ก็ไม่ผ่านครับ

ลองหลายรอบ ละ. ลงจน Hard Reset ไปรอบนึงหละ.. เห่อ ๆ .

พยายามหาวิธีลง แต่ยังลงไม่ได้ ..

อาจจะได้ตัวแผนที่ไม่สมบูรณ์มาครับ
redpeak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 14:03  

ขาย Samsung Omnia LITE สีแดง 6,000 บาทครับ (ต่อได้ครับ)

-ใช้ไปประมาณ 3 เดือนกว่าๆ
-ติดฟิล์มกันรอยรอบตัว+ใส่ซิลิโคน
-ไม่เคยตกหล่น ไม่เป็นรอย
-อุปกรณ์ครบชุดพร้อมกล่องครับ

ขายเพราะ : แฟนใช้ไม่เป็นครับ นอกจากโทรเข้าโทรออก มันยุ่งยากไปหน่อย

สนใจติดต่อ 087-6999435
นัดเจอดูของได้ครับ แถวเซ็นทรัลลาดพร้าว, เดอร์มอลงามวงศ์วาน, และสถานที่ใกล้เคียง
แทนนี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 15:11  

[quote="Jao"][quote="แทนนี่"][quote="Jao"]ไม่ได้เข้ามานานมากๆเลยแฮะ ตั้งแต่ติดไวรัสจากที่นี่ไป -_-'

สำหรับท่านที่ต้องการ IGO8 ลองไปเมียงๆมองๆแถว www.navthai.net ดูนะครับ[/quote]

พยายามหาวิธีลง แต่ยังลงไม่ได้ ..[/quote]

อาจจะได้ตัวแผนที่ไม่สมบูรณ์มาครับ[/quote]

-------------------------------------
วันนี้ก็ได้มาอีกเวอร์ชั่น ก็ลงไม่ผ่านอีกอยู่ดี มันมีแต่ 480_272 หายากมาเลย สกรีนของออมเนีย.. เห่อ ๆ

ปกติเขาต้องแก้กันไหมครับ หรือว่าไม่ต้องแก้ไขอะไร เพราะผมเอามาลง ก่อนแก้ แก้ตั้งหลายไฟล์ ก็ยังไม่ได้เรื่องอยู่ดี...
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 17:20  

อาจจะได้ตัวแผนที่ไม่สมบูรณ์มาครับ

-------------------------------------
วันนี้ก็ได้มาอีกเวอร์ชั่น ก็ลงไม่ผ่านอีกอยู่ดี มันมีแต่ 480_272 หายากมาเลย สกรีนของออมเนีย.. เห่อ ๆ

ปกติเขาต้องแก้กันไหมครับ หรือว่าไม่ต้องแก้ไขอะไร เพราะผมเอามาลง ก่อนแก้ แก้ตั้งหลายไฟล์ ก็ยังไม่ได้เรื่องอยู่ดี...

ไม่ทราบว่า version ไหน แต่ถ้า version เก่าลองดูอันนี้นะครับ

[folders]
app="%SDCARD%/iGO8"

[interface]
maxzoom2d=6000000
show_exit=1
resolution_dir="400_240"
vga=1

[rawdisplay]
class="landscape"
screen_x=400
screen_y=240

ก็ก๊อปไปทั้งดุ้นเลยนะครับ ไปใส่แทน โค้ด [interface] ของเก่าในไฟล์ sys.txt แล้ว save ครับ จะได้หน้าจอแนวนอนแบบพอดีแป๊ะ ๆ ครับ omnia lite ของเราก็จะดูง่ายกว่าแนวตั้งเยอะ (ผมว่านะ)

อันนี้ปรับเป็นแนวนอน ถ้าแนวตั้งก็แก้เป็น 240_400 แทนนะครับ
แทนนี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 15:34  

[quote="Jao"][quote="แทนนี่"][quote="Jao"][quote="แทนนี่"][quote="Jao"]ไม่ได้เข้ามานานมากๆเลยแฮะ ตั้งแต่ติดไวรัสจากที่นี่ไป -_-'

พยายามหาวิธีลง แต่ยังลงไม่ได้ ..[/quote]

อาจจะได้ตัวแผนที่ไม่สมบูรณ์มาครับ[/quote]

ปกติเขาต้องแก้กันไหมครับ หรือว่าไม่ต้องแก้ไขอะไร เพราะผมเอามาลง ก่อนแก้ แก้ตั้งหลายไฟล์ ก็ยังไม่ได้เรื่องอยู่ดี...[/quote]

ไม่ทราบว่า version ไหน แต่ถ้า version เก่าลองดูอันนี้นะครับ

[folders]
app="%SDCARD%/iGO8"

[interface]
maxzoom2d=6000000
show_exit=1
resolution_dir="400_240"
vga=1

[rawdisplay]
class="landscape"
screen_x=400
screen_y=240

ก็ก๊อปไปทั้งดุ้นเลยนะครับ ไปใส่แทน โค้ด [interface] ของเก่าในไฟล์ sys.txt แล้ว save ครับ จะได้หน้าจอแนวนอนแบบพอดีแป๊ะ ๆ ครับ omnia lite ของเราก็จะดูง่ายกว่าแนวตั้งเยอะ (ผมว่านะ)

อันนี้ปรับเป็นแนวนอน ถ้าแนวตั้งก็แก้เป็น 240_400 แทนนะครับ[/quote]
------------------------------------------
ขอบคุณครับ ที่เข้ามาตอบ.

ลองแล้วจ๊าาา.. ลองหลายวิธีแล้วครับ

เวอร์ชั่น 8 ครับ แต่ 8 ก็มีหลาย 8 ครับ.. ตอนนี้โหลตมาสามสี่เวอร์ชั่นแล้วครับ บางเวอร์ชั่น ห้าสิบกว่าเมก แปดสิบกว่า หกสิบกว่า ร้อยกว่าเมกก็มีคัรบ. ยังไม่ได้สักเวอร์ชั่นเลยครับ.. เห่อ ๆ

มันจะฟ้องว่า Failed to open file : ui_igo8_da\400_240\loading.bmp

แต่ตอน sutup มันก็จะฟ้อง ผิดเวอร์ชั่น จะอับเดทไหม ถ้าตอบ yes มันก็จะวนมาอยู่นั่นแหล่ะครับ หากตอบ No ก็ผ่านไป แต่พอเปิดออกมาก็ไม่ได้

เคยตามเข้าไปแก้ใน ui_igo8_da\480_272 เป็น ui_igo8_da\400_240

และตามเข้าไปแก้ใน Branding.zip\ui_igo8_da ด้วยเหมือนกัน

ยัง ยังไม่พอ. เข้าไปแก้ data.zip\ui_igo8_da อีก.. คริ ๆ อาศัยลองผิดลองถูก...

มันก็ไม่ได้ครับ

เลยไม่แน่ใจว่า ปกติเขาต้องเข้าไปแก้เยอะขนาดนี้กันไหมครับ หรือว่าไม่ต้องปรับแก้อะไรเลย นอกจากไฟล์ sys.txt เท่านั่น

บ้างก็บอกว่าให้ลบ folde save ทิ้งไปเลย.. ลองหมดครับ ลองหมดแล้ว

เข้าไปอ่านในบอร์ด บางคนก็บอกว่าให้โหลต data.zip มาใหม่แต่ผมก็โหลตไม่ได้ครับ ลิงค์ไม่มีให้คลิ๊กเลย. หาไม่เจอ เพราะเท่าที่สังเกต ณ ตอนนี้ ใน folder data.zip น่าจะมี data.zip ที่ support หลาย screen ครับ เช่น 240x400 400x240 แบบนี้ใช่ไหม ครับ

ตามหาทุกวันครับ เผื่อว่าจะเจอ.

เห่อ ๆ ..
Jao
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 10:58  

ครับ มีหลาย version ดูจากอาการผมคาดว่าตัว map ไม่สมบูรณ์น่ะครับ ปกติแล้วไม่ต้องแก้เยอะขนาดนั้นครับ ใจเย็นๆ ค่อยๆหาต้องได้แน่ครับ ^_^
แทนนี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 14:10  

[quote="Jao"]ครับ มีหลาย version ดูจากอาการผมคาดว่าตัว map ไม่สมบูรณ์น่ะครับ ปกติแล้วไม่ต้องแก้เยอะขนาดนั้นครับ ใจเย็นๆ ค่อยๆหาต้องได้แน่ครับ ^_^[/quote]
----------------------------

หาทุกวันครับ บุญมี หรือกรรมบังก็ไม่รู้ เห่อ ๆ เจอลิงค์มากมาย แต่ส่วนมากลิงค์ตายสนิท (หรือผมเข้าผิดเวลาก็ไม่รู้) The server not found.

.... เจอลิงค์มากมาย แต่พอคลิ๊กไปแล้ว เขาจะไปโหลตเป็นหน้าหลักของเว็บ (index).... เลยหาไม่เจอเลย.. เห่อ ๆ อาจจะต้องรอให้เลยช่วงนี้ไปสักนิ๊ด... (ปลอมใจตัวเอง)
Bewotaku
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 17:34  

ขอโปรแกรม igo8 ด้วยคนนะคร้าบบบ ขอบพระคุณคร้าบบ

montree-k@windowslive.com ครับผม
adisakponmuang
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 12:51  

ผมเอาไปลงGarminที่ร้านใช้ได้ดีเลยครับ ไม่เสียตังซักบาทเพราะเพื่อนรู้จักคนลงโปรแกรม
แหล่มมากครับ นำทางได้ดีเลยครับ
ยังไงเพื่อนที่ใช้รุ่นนี้อยู่ลองไปตามร้านที่เค้ารับโปรแกรมดู
ยอมเสียตังนิด ถ้าหากอยากใช้GPSจริงๆ ผมว่าคุ้มครับ
ผมเสียเวลาหาตั้งนานในเวบ ไม่ลงตัวซักที
manuel4
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 13:50  

ขาย omnia lite ขอบแดงใช้มาปะมาน 8 เดือน (ตั้งแต่ต้นกุมภา) ซื้อมาจากงาน mobile expo คับ ขายที่ 5,500 สภาพดีปะมาน 93% มีรอยที่ฝาหลังนิดหน่อย อุปกรณ์ครบคับ (แต่ว่าแผ่นโปรแกรมที่แถมมา dvd rom ผมอ่านไม่ได้ไม่รุ้เปนเพาะ dvd rom ของผมไม่ดีรึป่าวไม่รุ้ แต่สามารถหาโหลดโปรแกรม active sync จากเวบ Microsoft ได้คับ) พอดีจะหางบสมทบทุนสอย iphone 4g อะคับ อ้อประกันเหลือถึงต้นกุมภาปีหน้านะคับ

สนใจโทรติดต่อได้ที่ 087-5680049 คับ
noklfc
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 15:52  

Lite ผู้เขียน:
หลังจากรอมานานมาก Omnia Lite (B7300) มีรอม WM 6.5.5 แล้วนะ ใช้ดีด้วย ปุ่มต่างๆ อยู่ข้างล่างและใหญ่กว่า 6.5 ทำให้ใช้นิ้วได้สะดวกดี ไม่ต้องแฟลช CSC ค่าต่างๆยังคงอยู่ แต่ต้องลง Thai Enable ใช้ภาษาไทยได้สมบูรณ์ ถ้ามีความรู้เรื่องแฟลชเฟิร์มแวร์ ลองไปศึกษาที่ลิงค์ข้างล่าง

http://www.modaco.com/content/pocket-pc-general-discussion/314567/roms-for-samsung-gt-b7300-6-5-6-5-5/
ช่วยสอนวิธี Up rom เป็น WM6.5.5 ว่าต้องมีขั้นตอนอย่างไรบ้าง ครับ ขอบคุณครับ และมีข้อควรระวังอะไรบ้าง ข้อมูลจะหายรึเปล่าเครื่องจะล็อกรึไม่
FlashRom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 00:05  

noklfc ผู้เขียน:
Lite ผู้เขียน:

ช่วยสอนวิธี Up rom เป็น WM6.5.5 ว่าต้องมีขั้นตอนอย่างไรบ้าง ครับ ขอบคุณครับ และมีข้อควรระวังอะไรบ้าง ข้อมูลจะหายรึเปล่าเครื่องจะล็อกรึไม่

สนใจวิธีการ Up Rom เหมือนกันครับ รบกวนสอนวิธีด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
as49074000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 09:10  

torterm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 15:45  

ขาย Samsung Omnia LITE สีดำ 6,000 บาทครับ

-ใช้มาประมาณ 1 เดือนกว่าๆ
-ลง igo8 แล้ว
-ติดฟิล์มกันรอย+ซองซิลิโคน+ซองหนัง
-ไม่เคยตกหล่น
-อุปกรณ์ครบชุดพร้อมกล่องครับ

ขายเพราะ : ใช้ไม่ค่อยสะดวกครับจะกลับไปใช้แบบมีปุ่มเหมือนเดิม

สนใจติดต่อ 085-159-6667
นัดเจอดูของได้ครับ แถวแจ้งวัฒนะ หลักสี่ครับ
anoya2000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 20:06  

มีใครสนใจขาย samsung omnia 2 หรือ lite บ้างไหมครับ ติดต่อ
teerawat_v2000@hotmail.com
ทำหล่น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 23:36  

ซื้อมาได้4วัน ทำตกพื้นกระจายครับ ฝาหลังกระเด็น ใจหาย แต่ก็ทำใจเย็นค่อยๆ เอามาประกอบใหม่ แต่ว่ามันก็ไม่เป็นอะไรครับ
ลองเปิดเครื่อง แล่นโปรแกรมก็ไม่ค้าง ค่อยยังชั่ว
มันทนใช้ได้นะนี่
AMPPMA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2010 03:42  

ตอนนี้ มืถือรุ่นนี้มีขายที่ไหนบ้าง พอจะทราบมั้ยคะ
สนใจอยากลองใช้ WM บ้างค่ะ Very Happy
himoglobin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2011 12:09  

ขาย Samsung Omnia Lite B7300 มือสอง ประกันเหลือ อุปกรณ์ครบครับ

ราคา 4000 บาท โทร o8-9815-351o

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=382270&KW=himo
himoglobin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2011 20:55  

himoglobin ผู้เขียน:
ขาย Samsung Omnia Lite B7300 มือสอง ประกันเหลือ อุปกรณ์ครบครับ

ราคา 4000 บาท โทร o8-9815-351o

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=382270&KW=himo

ขายแล้วครับ ขอบคุณครับ
ซัมซุง ออมเนีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2011 21:37  

มีขายอีกเครื่องสีดำ-แดง สภาพดี ประกันเหลือหลายเดือน อุปกรณ์ยกกล่อง
ขาย 5000 บาท สนใจติดต่อ 082-1755710 คุยกันก่อนได้นะคะ
Laughing
mhee.image
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 13:05  

ขาย ออมเนีย lite ครับ ซื้อมาเก็บครับ ไม่ค่อยได้ใช้เลย ให้เท่าไหร่เสนอมาเลยครับ ซื้อมา 10,xxx บาท ได้ซัก 4,xxx บาทก็ยังดี.. ติดต่อ สุรสิทธิ์ (081-8584901)
englishdog
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 23:45  

ผมอยากทราบว่า วิธีการตั้งค่า ให้เครื่องรับข้อมูลแล้วจัดเก็บลง เมม เลย

ต้องตั้งที่ไหนหรอครับ
mhee.image
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 23:04  

ไม่มีคนสนใจเลยเหรอ... เก็บไว้ก็ไม่ได้ใช้ไม่อยากเอาไปขายตามตู้กลัวโดนกดราคา ขายเท่าไหร่ดี.. ยอมขาดทุนอีก.. 3,500 บาทครับ 081-8584901 สุรสิทธิ์
naze01
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 17:30  

ขอลงขาย Samsung Omnia Lite GT-B7300 window mobile6.5

เพิ่งซื้อไม่ครบเดือน เพิ่งซื้อประมาณวันที่ 10 กว่า ๆ เดือน กพ. นี่ครับ
ซื้อมาสองเครื่อง

ใช้เองเครื่องนึง อีกเครื่องให้แฟนใช้

แต่แฟนลองแล้วไม่ชอบครับ เลยขาย

ใช้งานดี ไม่มีแฮงค์

อ่าน แก้เอกสาร word excel pdf ppt

แป้นพิมพ์ภาษาไทย แผนที่ GPS A-GPS นำทาง

Wifi Mem 4 G มีกล้องหน้า รับ vdo call

เครื่องศูนย์ ซื้อในไทยครับ เช็คดูได้
ใครสนใจ ติดต่อได้ครับ อุปกรณ์ ครบ ทั้งกล่อง สาย
ใส่ซอง เรซิ่น ติดฟิล์มกันรอย หมดไป 250
สภาพใหม่มาก ภาพอาจจะไม่ชัดนะครับ นัดดูได้ล่วงหน้า

ตัดใจขายถูกครับโทรถามได้
รับส่งสินค้าให้ ถ้าอยู่แถวรามอินทรา แฟชั่นไอส์แลนด์ หรือใกล้เคียง ลดให้อีกนิดหน่อยครับ

ติดต่อ 0890539473 ธเนศร์ ครับ ถ้ากลางวันไม่ได้รับสาย ติดงานนะครับ ไว้จะโทรกลับครับ
yuiky
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 11:55  

พอดีจะขายเครื่อง Omnia lite ต่อ แต่ไม่ได้แถมการ์ดไปให้ อยากทราบว่าจะลบข้อมูลทั้งหมด Format เครื่อง ทำยังไงอ่ะคะ ผู้รู้แนะนำด้วยค่า
ใช้อยู่ ดีนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2011 23:24  

yuiky ผู้เขียน:
พอดีจะขายเครื่อง Omnia lite ต่อ แต่ไม่ได้แถมการ์ดไปให้ อยากทราบว่าจะลบข้อมูลทั้งหมด Format เครื่อง ทำยังไงอ่ะคะ ผู้รู้แนะนำด้วยค่า
ย้อนคืนค่าโรงงานเลยครับ กดตามนี้ *2767*3855#
หากกลัวภาพลับจะเผย555 ล้อเล่นนะครับ ก็ทำมันซะ 2 หรือ3 ครั้งเลยครับ
boattoon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 23:42  

จะเปลี่ยนไปใช้ BB ครับ ขอขาย lite ที่ 4000 ครับอุปกรณ์ครบ ลง igo , spb, mem 4g ไม่เคยหล่นครับ

โบ๊ต 0843234883
Boattoon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2011 22:04  

boattoon ผู้เขียน:
จะเปลี่ยนไปใช้ BB ครับ ขอขาย lite ที่ 4000 ครับอุปกรณ์ครบ ลง igo , spb, mem 4g ไม่เคยหล่นครับ

โบ๊ต 0843234883

ขายแล้วครับ
เล่าสู่กันฟัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2011 23:20  

ไปเดินเล่นที่ฟิวเจอร์ รังสิต เห็นมีเครื่องมือหนึ่งค้างสต็อกอยู่ ราคาประมาณ 6,xxx นอกจากรุ่นนี้ก็มีอีกหลายรุ่นเลย โนเกียตัวเก่าอย่าง N71 ที่เป็นฝาพับก็มีนะ เราสอยE50 มาตัวนึง คนขายทำหน้า งงๆ นี่ถ้าสิ้นเดือนยังอยู่ ว่าจะแวะไปสอย LITE มาอีกเครื่องนึง สเปคน่าสนใจดี
wasin.cho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2011 03:41  

อยากรู้จังว่าใครยังใช้อยู่บ้าง Say Hello กันหน่อยนะครับ
ผมใช้มาปีกว่าๆ แล้วเป็นเครื่องที่ดีแต่ WM มันไปได้แค่ 6.5
จะอัพเล่นเป็น droid ก็กลัวเครื่องจะพัง อิอิ
เก็บไว้เป็นสมบัติพระเจ้าเหาดีกว่า
เพื่อนๆคนไหนยังใช้อยู่ ทักทายกันหน่อยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อุอิ
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2011 14:53  

ยังใช้อยู่ครับ แอดมาคุยกันได้เลย mr.kpแอด msnดอทคอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อุอิ
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2011 15:16  

ยังใช้อยู่ครับ แอดมาคุยกันได้เลย mr.kpแอด msnดอทคอม
รักมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2012 20:34  

เครื่อง Start up wm ไม่ได้ครับ ถอดแบต ก็แล้ว reset ก็แล้ว รันไปซักพักค้าง ยังไม่ทันเข้าเมนูเลยครับ
zalmon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2012 01:18  

พอดีเปลี่ยนมาใช้ BB กับแฟนครับ เลยไม่ได้ใช้แล้วสนใจขายครับ อุปกรณ์ครบ มี 2 เครื่อง สีดำ กับแดง เม็ม 4 gb smalltalk ติดกันรอยตลอดครับ เครื่องไม่มีปัญหาอะไรแน่นอนครับ ยินดีให้ลองเล่นได้ สะดวกนัดเจอรถไฟฟ้า หรือส่ง ems ก็ได้ครับ ขายเครื่องละ 2500 ถ้าเอา 2 เครื่อง 4500 ครับ สนใจติดต่อ เก่ง 081 3482556
polly N
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2012 00:44  

คือประมานว่า เราพูดไปแร่วเค้าไม่ได้ยินน่ะค่ะ เราจะแก้ไขยังไงหรอคะ ? ตอบด้วยนะคะ ขอขอบพระคุณค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11

ไปยังหัวข้อ: