Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Omnia 2 (i8000) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, ... 17, 18, 19  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1817 / เข้าชม: 2211239
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
นักโดดสลับสี ยิปซีเร่ร่อน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2009 23:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

Arkuzzous ผู้เขียน:
ผมสงสัยนิดหน่อย วันนี้ได้โบรชัวร์ของ samsung vol.2 june-august 2009 HOT STUFF ด้านในมีราคา และ spec ของ Omnia II ราคา 23900 ที่สงสัยคือ
จอมันเป็น Amoled 16 ล้านสี
สรุปว่ามันเป็นตัวเดียวกับ Omnia i8000 ที่พรีวิวในหน้าเว็ปไซต์ต่างๆหรือป่าว
หรือ ข้อมูลของทางซัมซุงผิดพลาด
รบกวนผู้รู้ด้วยครับ จะได้ตัดสินใจได้ซะที เหนื่อย

ผมขอตอบตามความเข้าใจนะครับ คือ ตอนนี้มีเครื่องที่เป็นWM จะแสดงผลหน้าจอสีได้สูงสุดที่ 6หมื่น กว่าสีเท่านั้นนะครับ ยังไม่มีเครื่องที่แสดงสีได้เกินตามนั้นเลยครับ แต่ยังไง จอ 6หมื่นกว่าสี ของซัมซุง ก็แสดงผลได้สวยกว่า จอ16 ล้านสี ของบางค่ายก็ได้นะครับ Very Happy

ปล อาจจะเป็นเพระทางซัมซุงตีพิมพ์ผิดก็ได้นะครับ ดูอย่างโบชัวของ เจมาร์ท ก็ได้ ยังตีพิมพ์ผิดอยู่บ่อยครั้งเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 10:12  

รออีกอาทิด ก็น่าจะมาและ รอต่อไปอีกนิดนึง อิอิ สาวก ออมเนีย
Takuji
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2009 15:52  

นักโดดสลับสี ยิปซีเร่ร่อน ผู้เขียน:
ผมสงสัยนิดหน่อย วันนี้ได้โบรชัวร์ของ samsung vol.2 june-august 2009 HOT STUFF ด้านในมีราคา และ spec ของ Omnia II ราคา 23900 ที่สงสัยคือ
จอมันเป็น Amoled 16 ล้านสี
สรุปว่ามันเป็นตัวเดียวกับ Omnia i8000 ที่พรีวิวในหน้าเว็ปไซต์ต่างๆหรือป่าว
หรือ ข้อมูลของทางซัมซุงผิดพลาด
รบกวนผู้รู้ด้วยครับ จะได้ตัดสินใจได้ซะที เหนื่อย

ผมขอตอบตามความเข้าใจนะครับ คือ ตอนนี้มีเครื่องที่เป็นWM จะแสดงผลหน้าจอสีได้สูงสุดที่ 6หมื่น กว่าสีเท่านั้นนะครับ ยังไม่มีเครื่องที่แสดงสีได้เกินตามนั้นเลยครับ แต่ยังไง จอ 6หมื่นกว่าสี ของซัมซุง ก็แสดงผลได้สวยกว่า จอ16 ล้านสี ของบางค่ายก็ได้นะครับ Very Happy

ปล อาจจะเป็นเพระทางซัมซุงตีพิมพ์ผิดก็ได้นะครับ ดูอย่างโบชัวของ เจมาร์ท ก็ได้ ยังตีพิมพ์ผิดอยู่บ่อยครั้งเลยครับ

บางทีอาจจะพิมพ์ผิดก็เป็นได้นะ เพราะหน้าตาเหมือนกับเจ็ท
13man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 16:35  

มันจะวางขายเมื่่อไรครับ
แล้วมันจะมีตัว 2gb ขายรึป่าวครับในไทยนะ
Arkuzzous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 21:10  

ขอบคุณ คุณ Takuji มากครับ

วันนี้ผมก็ได้รับข้อมูลมาประมาณนี้เช่นเดียวกัน

ที่เสียใจก็คือ ผู้ขายยังคงเอาเปรียบผู้บริโภคอยู่ดี ถึงแม้จะเป็นกลยุทธ์การขายก็เถอะ (เค้าก็ไม่ได้โกหกนี่ hardware มันได้ 16M สีจริงๆ)

ความเห็นข้างล่างเป็นความเห็นของผมคนเดียวนะครับ เผื่อมีใครต้องการมือถือที่ตอบสนองบางอย่างเหมือนผมจะได้มีข้อเปรียบเทียบ ซึ่งผมก็อ่านมาหลายกระทู้แล้ว มารวบรวมให้เพื่อนได้มีข้อมูลโดยสรุปๆนะครับ

คืออ่านโฆษณาของซัมซุง(ค่ายอื่นก็อาจจะเป็นด้วย) มึนมากๆ โดยเฉพาะรุ่นตอนนี้
jet, omnia, omniaII, omnia pro, pixon
-- jet เร็วจริง แต่ interface สู้ Arena ยังไม่ได้ เพราะไอ่หน้าจอลูกบาศ์กหน่ะ เป็นแค่ shot cut แต่ Arena โปรแกรมมันรันจริงๆ (อาจเพราะตรงนี้ทำให้ arena มันช้ากว่าด้วย นอกเหนือจากเรื่องความเร็ว CPU แล้ว)
--omnia ซื้อ I เอา II ไม่ดีกว่าหรือ? ราคาก็ไม่ได้ต่างกันมาก
--omnia II ณ ตอนนี้ก็น่าจะโอที่สุดแล้ว แต่มันก็เหมือนยังขาดอยู่ เช่น เรื่องของจอกับsoft ware มันไม่สัมพันธ์กัน
--omnia Pro น่าลุ้นสุด แต่ไม่ระบบ touch wiz รอยาวไปถึง WM 7 น่าจะดีกว่ามีลุ้นได้ 16M สี ของจริง
--Pixon กล้องอลังการ แต่หน้าจอ T T กะ mem

แต่ละรุ่นเหมือนมันขาดๆพอมีอะไรเด่น ก็มีบางอย่างด้อย (อาจเป็นนโยบายการตลาดของเค้า)
ท้ายสุดตัดสินใจ ไม่ซื้อมันทั้งหมดเนี่ย รอ WM 7 หรือ cpu ตัวใหม่ปลายปี หรือไม่ก็ Arena jet!!!
ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่มีเจตนาว่าร้ายผู้ใดทั้งสิ้น
Arkuzzous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 21:11  

อ่อ ผมขอขอบคุณ นักโดดสลับสี ยิปซีเร่ร่อน ด้วยครับ ชื่อยาวเกิ๊น เลยลืม
นักโดดสลับสี ยิปซีเร่ร่อน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2009 05:54  

อ่อ ผมขอขอบคุณ นักโดดสลับสี ยิปซีเร่ร่อน ด้วยครับ ชื่อยาวเกิ๊น เลยลืม

Very Happy
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2009 22:43  

ทำไมในเว็บซัมซุงไทย บอกว่าจอ 16 ล้าน น้าาาาา
www.samsung.com/th/consumer/detail/detail.do?group=mobilephone&type=mobilephone&subtype=infotainment&model_cd=GT-I8000KKJTHL
RAY0856676764
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 14:00  

Very Happy สวัสดี เดือนแห่งความรัก ( ที่ประเสริฐที่สุด คือเดือนแห่งวันแม่ครับ )

มาแชร์ข้อมูลเพิ่มเติมครับ สำหรับ SAMSUNG OMNIA II

ได้รับข้อมูลเพิ่มเติมจากเจ้าหน้าที่ของทาง SAMSUNG เมื่อวานนี้ครับ

สำหรับเจ้า SAMSUNG OMNIA II บางที่วันที่ 21 ส.ค.นี้

น่าจะมีวางจำหน่ายกันแล้วครับ อดใจรอกันอีกไม่นานแล้วครับ

สำหรับข้อถกเถียงกันเรื่องสีของ SAMSUNG OMNIA II

ก็อย่าไปซีเรียสมากเลยครับ เพราะผมว่าทางศูนย์ SAMSUNG เอง

ก็คงไม่ได้ตั้งใจจะหลอกลวงลูกค้าหรอกครับ

แต่เพราะสีของ SAMSUNG OMNIA II มันสวยจริงๆ

ถ้าไม่คิดว่า WM แสดงผลได้แค่ 65,000 สี ผมได้ลองสัมผัสดู

เอามาเปรียบเทียบพร้อมกันทั้ง 3 รุ่น คือ JET,HD,OMNIA II

การแสดงผลของสีแทบจะไม่แตกต่างกันเลยครับ Laughing

การจัดวาง ในส่วนของโปรแกรม ผมว่าดูแล้ว ใช้งานง่ายครับ

คงเหลือเพียงแค่การโหลด YOU TUBE ครับ

ถ้าเจ้า SAMSUNG OMNIA II ทำได้ดี เหมือนกับ I-PHONE

หรือ HTC DIAMOND II ละก็ ผมว่าผ่านฉลุยเลยครับ

ด้วยสนนราคาขนาดนี้ด้วย น่าเล่นมากๆครับ เห็นเพื่อนๆหลายๆท่าน

อยากทราบข้อมูลว่าอยากใช้ตัวนั้นดีมั๊ย? ตัวนี้ดีมั๊ย?

วันนี้ผมพอมีเวลา ก็ขออนุญาตให้แนวทางไว้

เป็นส่วนประกอบในการตัดสินใจ ก็คงไม่ว่ากันนะครับ Very Happy Razz

เรามาว่ากันระหว่าง SAMSUNG JET กับ

SAMSUNG OMNIA II กันก่อนนะครับ

แน่นอนว่าในความเป็น OS ทั้ง 2 ตัวต่างกันอยู่แล้ว

ในการใช้งานก็ย่อมต่างกันไปด้วย ทั้งๆที่ดูเผินๆ ดีไซน์ ก็คล้ายๆกัน Very Happy

น่าจะใช้งานเหมือนกัน(แต่ไม่เหมือนกัน) Laughing

ที่นี้คงมาเข้าคำถามว่า แล้วเราจะรู้ได้อย่างไร?

ว่ารุ่นไหนจะเหมาะกับเรามากกว่ากัน

ตามผมมาเลยครับ สำหรับผม SAMSUNG JET ถือว่า

เป็นมือถือ สมาร์ทโฟนที่น่าใช้มาก อีกรุ่นนึงเลยทีเดียว

แต่ก็ยังมีข้อด้อยบ้างนิดหน่อยนะครับ ที่นี้เรามาดูข้อเด่น หรือ

ฟังค์ชั่นที่เด่นๆของเจ้า SAMSUNG JET กันก่อนนะครับ

เผื่อว่าจะไปโดนใจของใคร Very Happy Very Happy

1.ฟังค์ชั่นแรก ครับ ฟังค์ชั่นโทรหลอก

หรือในภาษาอังกฤษ ที่เรียกว่า FAKE CALL

(วิธีการใช้งานก็ง่ายแสนง่ายครับ เพียงแค่กดปุ่ม ระดับเสียงลง

ทิ้งไว้ประมาณ 30 วินาที ก็จะมีโทรศัพท์เข้ามาหาเราอัตโนมัติ

ทีนี้เราจะอ้างเหตุผลอะไรก็สุดแท้แต่เราละครับ)

2.ฟังค์ชั่นที่สอง ฟังค์ชั่นโมชั่นเกทครับ ฟังค์ชั่นนี้มีไว้สำหรับคนขี้เกรงใจ

เวลา มีใครโทรเข้ามา เราอาจกำลังพักผ่อนอยู่ไม่อยากรับสาย

แต่ก็ไม่อยากกดวางสาย ง่ายๆครับ เพียงแค่คว่ำหน้าจอโทรศัพท์ลง

ระบบสั่นและเสียงจะตัดให้เราโดยอัตโนมัติ

3.ฟังค์ชั่นที่สาม ฟังค์ชั่นสมาร์ทอันล๊อคครับ อันนี้เราจะคุ้นหน้าคุ้นตากันดี

ที่พี่เวียร์ เป็นฟรีเซ็นเตอร์ให้กับเจ้า SAMSUNG รุ่นน้องอยู่

ก็ เจ้า SAMSUNG STAR ไงครับ ที่เขียนเป็นตัวอักษร M

ก็สามารถเปิดไปหน้า มิวสิคได้ทันที อันนี้นอกจากเพลง หรือ

แอปพลิเคชั่นอื่นๆแล้ว สามารถตั้งเป็นคนที่เราโทรหาบ่อยๆได้

เพียงแค่ไปตั้งค่าไว้ แค่นี้ เราก็สามารถโทรหาใครต่อใครได้

เพียงแค่เราเขียนตัวอักษรนั้นๆ บนหน้าจอ

4.ฟังค์ชั่นที่สี่ ฟังค์ชั่นแฮนด์ไรท์ติ้ง เหมาะสำหรับท่านที่ชอบส่งข้อความบ่อยๆ

แต่เข็ดขยาดกับระบบทัชสกรีน ที่ต้องคอยพิมพ์ทีละตัว ถึงจะมี T9 มาช่วยก็เถอะ

ฟังค์ชั่นนี้ สามารถทำให้ท่านพิมพ์ หรือใส่ข้อความได้ง่ายขึ้น

ซึ่งผมเคยทดสอบอยู่หลายครั้ง ค่อนข้างใช้งานได้ง่ายกว่า ฟังค์ชั่นแฮนด์ไรท์ติ้ง

ที่มีอยู่ใน PDA PHONE ซะอีก Very Happy

สำหรับ SAMSUNG JET ผมขอพอแค่นี้ก่อนนะครับ

ผมมาให้ข้อมูลเพิ่มเติมในส่วนที่สยามโฟนไม่ได้ลงรายละเอียดไว้ครับ อ้อ

อีกอย่างหนึ่ง เกือบลืมไป เจ้า SAMSUNG JET สามารถรองรับไฟล์หนังหรือ MV ที่มี

ความละเอียดสูง อย่างไฟล์ ที่แปลงแล้วลงในไอโฟน ได้อย่างสบายเลยครับ

จุดที่ผมไม่ชอบใน SAMSUNG JET ก็มีเหมือนกันนะครับ ไม่ใช้ไม่มี

จุดแรก การโหลด YOU TUBE ครับ จุดที่สองการเข้า WEB BROWSER

ยังไง ผมก็ชอบการเข้าผ่าน IE แบบใน PDA PHONE

หรือ SAFARI ของ I-PHONE มากกว่าครับ

การเข้าเล่น MSN สามารถทำได้ แต่ก็ไม่สะดวกเท่า PDA PHONE ครับ

ส่วน GPS ก็เป็น Google Map จุดดีคือสามารถดูได้ทั่วโลก

แต่ในการใช้งานทุกครั้ง ต้องผ่าน Wi-Fi หรือ GPRS,EDGE

และไม่มีระบบบอกทางด้วยเสียง เหมือน PDA PHONE ครับ

วันนี้พอแค่นี้ก่อนนะครับ ว่างๆ ผมจะมาแชร์ข้อมูลเพิ่มเติมครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 20:55  

RAY0856676764 คับๆๆ แล้ว Omnia II หล่ะ คับ เหงบอร์ดเจ็ต มีคนบอกว่าสู้ไดมอน2ไม่ได้ ทั้งที่เครื่องจิงยังไม่มา ก็งงอยู่ว่า แค่ตัวทดลอง มานคอร์นเฟิร์มได้เลย หรอ คับ ว่า ไม่ดีเท่าไดม๊อง
sirimai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : กล้องหน้า
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 17:47  

กล้องหน้า vdo call สามารถ่ายได้ไหมอ่ะครับ หรือว่าใช้ได้แค่ vdo call เฉยๆๆ

ถ้าใช้ได้ ก้อน่าซื้อมากกก

ตัวเก่าใช้ไม่ได้ แอบเศร้าใจนิดๆๆๆ
Mookie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2009 18:52  

Anonymous ผู้เขียน:
RAY0856676764 คับๆๆ แล้ว Omnia II หล่ะ คับ เหงบอร์ดเจ็ต มีคนบอกว่าสู้ไดมอน2ไม่ได้ ทั้งที่เครื่องจิงยังไม่มา ก็งงอยู่ว่า แค่ตัวทดลอง มานคอร์นเฟิร์มได้เลย หรอ คับ ว่า ไม่ดีเท่าไดม๊อง

ไม่รู้สิครับ ผมยังไม่ได้ลอง เห็นว่า ดู u tube แล้วมีปัญหา ไม่รู้ว่าจริงป่าว

แต่เรื่อง design diamon ลงหลุมอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 09:17  

ศุกร์นี้ แล้ว สิ น่ะ อิอิ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2009 15:06  

การรอคอยที่แสนยาวนาน -*-
พาพา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 10:38  

อยากให้ช่วยเปรียบเทียบ omnia 2 ,diamond 2,iphone 3gs อ่ะค่ะ
อันไหนเป็นไงบ้างคะ แล้วตอนนี้เลือกอันไหนน่าจะดีสุดคะ
bossbas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 18:01  

พรุ่งนี้ใครซื้อแล้วช่วยบอกด้วยนะว่าใช้แล้วเป็นไง Very Happy
กะซื้อสิ้นปี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 11:03  

มีใครได้แล้วมั่ง อ่ะคับ หรือของยังไม่มี
Year's Star

หัวข้อ : COMING SOON
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2009 14:07  

Very Happy สวัสดีเพื่อนๆ ทุกคน ยามบ่ายๆ วันศุกร์ครับ ไปต่างจังหวัดมา 2 วันครับ

เลยแวะมาดูนิดนึง Laughing ยังเงียบฉี่เลยครับ สำหรับ SAMSUNG OMNIA II

ที่จะวางตลาด คงเจอโรคเลื่อน (เหมือนการแต่งตั้ง ผบ.ตร. ยังไงยังงั้น)

เกี่ยวกันมั๊ยเนี๋ย? Laughing ร้องเพลง 2 PM รอกันอีกครั้งครับ Agian & Agian

วันจันทร์นี้ เดี๋ยวมา Update กันเพิ่มเติม สำหรับกำหนดการ Louch ครับ

วันนี้พอมีเวลาครับ ลูกค้าที่ร้านยังเบาบาง ก็มาว่ากันต่อจาก ความเดิมตอนที่แล้ว

หลายๆท่านก็ยังคงให้เปรียบเทียบนะครับว่า รุ่นไหนน่าใช้กว่ากัน ระหว่าง

SAMSUNG OMNIA II / HTC TOUCH DIAMOND II / IPHONE 3GS

คำถามนี้ผมได้ยินทุกวัน วันละหลายๆครั้ง Very Happy Very Happy ในขณะที่ทำงานอยู่

ส่วนมากคำถามที่ผมมักจะถามลูกค้ากลับไป ก็คือ งั้นช่วยตอบผมมาสัก 3 ข้อ

ว่าคุณอยากได้มือถือสักเครื่อง1 ต้องการฟังค์ชั่นอะไรเป็นพิเศษบ้าง

หลายๆท่าน ก็ยังตอบตัวเองไม่ได้ หรือไม่แน่ใจ Laughing ซึ่งคงไม่ใช่เรื่องแปลก

เพราะวัตถุประสงค์ในการใช้งานของแต่ละบุคคล แตกต่างกัน

เหตุผลที่เลือกซื้อ ก็แตกต่างกัน บางท่านเลือกซื้อเพราะอยากใช้งาน

บางท่านต้องการความบันเทิง บางท่านซื้อเพราะตามกระแส

บางท่านซื้อเพราะมันเป็นสินค้าใหม่ ฯลฯ

และอีกร้อยแปดเหตุผล ส่วนรุ่นไหนจะดีกว่ากัน อันนี้ตอบยากครับ

เพราะเทคโนโลยีที่ดีสำหรับบางคน อาจจะเป้นความยุ่งยากสำหรับบางคน

ที่ผมชักแม่น้ำทั้งห้ามาพูดก็เพื่อให้เห็นภาพชัดเจนนะครับ หวังว่าเพื่อนๆคงเข้าใจ

เพราะโดยมากผมให้คำปรึกษาลูกค้า ก็ต้องทราบข้อมูลหรือความต้องการนั้นๆ

ของลูกค้าท่านนั้นก่อนครับ ส่วนสินค้ารุ่นไหนจะดีที่สุด

ผมว่าหารุ่นที่เหมาะ กับเราที่สุดดีกว่าครับ Very Happy Very Happy

ผมเยินเย่อมาตั้งนาน ก็มาลองดูข้อดีของเจ้า SAMSUNG OMNIA II กันดีกว่าครับ

ข้อแรกก่อนเลยครับ สำหรับผมหน้าจอ AMOLED ของเจ้า SAMSUNG OMNIA II

ถ้าเทียบกับ PDA PHONE ด้วยกัน ผมยกให้เป็น อันดับ 1 ครับ

ไม่ว่าจะเป็นค่ายยักษ์ใหญ่ อย่าง HTC,ASUS,O2 หรือแม้กระทั่งค่ายเดียวกัน

อย่าง OMNIA ตัวแรกครับ

ข้อสองครับ การจัดวางในส่วนของโปรแกรมต่างๆดูแล้วเป็นหมวดหมู่

ใช้งานง่ายครับ ซึ่งในส่วนตรงนี้ผมว่า น่าจะใช้งานง่ายกว่า HTC DIAMOND II ครับ Very Happy

ข้อสามครับ ในส่วนของ Speed CPU ที่ใช้ 800 MHz ใช้งานได้เร็วจริง

อย่างเห็นได้ชัด บวกกับ ระบบสัมผัสแบบ TouchWiz 2.0

(Motion UI, Media Gate 3D)ด้วยแล้ว

แตกต่างจากOMNIA ตัวแรกโดยสิ้นเชิงครับ Very Happy Very Happy

แต่ถ้าท่านยังอยากเล่นเกมส์เยอะๆ และเข้าเน็ทไวๆ IPHONE 3GS

ก็เป็นตัวเลือกที่ดี อีกตัวเลือก1 ครับ

สำหรับ IPHONE 3GS ผมไม่อยากกล่าวถึงในที่นี้มากครับ

เพราะที่นี้ เป็น Board และกระทู้ของ SAMSUNG

ก็ให้เกียรติกับทาง SAMSUNG เค้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 17:02  

วันนี้ทาง JayMart ปิ่นเกล้า

โทรให้ผมไปรับของแล้วครับ

Very Happy Very Happy Very Happy

เพื่อนๆที่จองไว้ก็คงได้รับแจ้งแล้วเหมือนกัน นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 22:27  

วันนี้ทาง JayMart ปิ่นเกล้า

โทรให้ผมไปรับของแล้วครับ

Very Happy Very Happy Very Happy

เพื่อนๆที่จองไว้ก็คงได้รับแจ้งแล้วเหมือนกัน นะครับ

เห็นที่ เซ็นทรัลพระราม 3 บูธ ซัมซุง ชั้น 6 .....ก็เอามาขายแล้วครับ ลดราคาด้วย จาก 23900 เหลือ 23500...
nazal_b
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2009 23:22  

ได้ของมาแล้วครับ เบื้องต้นใช้งานไม่ผิดหวังนะครับ คุ้มราคา แต่ว่ายังไม่ค่อยชินกับ tuchwiz เท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 03:45  

ท่านใดได้ลองใช้เครื่องศูนย์ไทยกันแล้ว

พบข้อดี ข้อด้อย อะไร ก็มาบอกกันบ้างนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 08:02  

ใช้แล้วเป็นไงบางครับ
Meen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 08:09  

ตอนนี้มีขายแล้วที่ไหนบ้างครับ
(สำหรับคนที่ไม่ได้จอง)
Year's Star

หัวข้อ : มาแว้ว
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 11:58  

Very Happy ครับมา Update กันแบบเร่งด่วนครับ

ตอนนี้ที่ร้านก็มีขายแล้วครับ มาเมื่อวานครับ Laughing

รีบไปก่อนครับ ลูกค้าเยอะครับ Laughing
kong_s
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 14:55  

ผมว่า omnia I900 (omnia รุ่นแรก) ที่ผมใช้อยู่ก็ดีมากๆแล้วนะ
Omnia II นี่จะดีเว่อร์ขนาดไหนกันหว่า อยากรู้จริงๆ

เท่าที่ดูๆนี่ Omnia II เสียอย่างเดียวคือหน้าตาดันไปเหมือน JET - -"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 17:42  

kong_s ผู้เขียน:
ผมว่า omnia I900 (omnia รุ่นแรก) ที่ผมใช้อยู่ก็ดีมากๆแล้วนะ
Omnia II นี่จะดีเว่อร์ขนาดไหนกันหว่า อยากรู้จริงๆ

เท่าที่ดูๆนี่ Omnia II เสียอย่างเดียวคือหน้าตาดันไปเหมือน JET - -"

ไม่เห็นเสียเลยครับ หรือคุณว่า เจทไม่สวย

คุณลองไปเทียบกับ HTC ดูสิครับ น้องออม สวยกว่าเห็นๆ

HTC นี่มีแค่แบนๆ กะจอ ออกแบบได้สุดแสนจะ ธรรมดา
GodJiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 23:11  

ซื้อมาแล้วคับที่ เจ มาร์ท ฟิวเจอร์รังสิต น้องที่ร้านบอกพี่เป็นคนแรกที่ซื้อ อิอิ
กำลังศึกษาการใช้น้องออมทูอยู่งับ
ของแถมเห็น เสื้อยืด กับ ร่ม
แต่ร่มหมดเพราะน้องคนก่อนหน้านี้ซื้อน้องเจ็ทเลยได้ร่มไป
เลยได้กระเป๋าสะพาย เจโฟนมาแทน

Very Happy
tttpit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 00:23  

แอบนอกเรื่องหน่อยนะคะ

คือว่าสนใจตัว Samsung B7610 Omnia PRO อยู่ค่ะแต่หาreview ตามเวบหรือ youtubeดูยากอ่าค่ะ แล้วพอดีเห็น spec คล้ายๆ omnia2 เลยอยากทรบว่า ถ้าจะดู เรื่อง ความเร็วเครื่อง การตอบสนองการสัมผัส UI อะไรพวกนี้ดูของ omnia2 ไปพลางๆ ก่อนได้ไม๊คะ มันจะคล้ายๆ หรือเหมือนกันรึป่าวคะ

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 11:26  

ไมไม่มีเกมรถอ่ะ หาโหลด หรอคับ แล้ว ลงยังไงอ่ะคับ ใรมีวิธีบอกที
การรอหมดไปแล้วว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เย้ๆ
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 18:37  

และแล้วการรอคอยก้อจบสิ้นถอยมา1เครื่องถืออยู่กับมือ

อืมมม เบาดีนะใหญ่ดีได้ใจ

แต่มันให้ปากกาเขียนคิ้วมาอีกแล้วงะ เป็นสามเหลี่ยมสีดำๆ เบาๆ ดีก่าอันน้องออม แรกเยอะเลยย หน้าจอกระทบม่ายมีแตกแน่นอน

แต่..โดยรวมกำลังมึน รูปแบบโปรแกรมใหม่ๆแปลกๆ ใช้เวลานีสนึง

หน้าจอแสดงสีสวยเว้อแรงๆๆๆ

เราซื้อมา23000 แพงรึถกม่ายรู้งะแต่เราปลื้มแค่นั้นพอละ อิอิ

ตอนนี้ยังไม่พบปัญหาใดๆ
Laughing Laughing Laughing
แต่เวลาเปิดฝาหลังอะน่าเบื่อโคตรใช้งัดเอาแลมันจะไม่แข็งแรงด้วยอะ แล้วตรงที่ใส่ห่วงปากกา ก้อหลุดง่ายโคตร ไม่ชอบตรงนี้ละ

ของใครเปนไงบอกกานบ้างเด้อ
Year's Star

หัวข้อ : โปรโมชั่นใหม่มาแว้ว
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 21:02  

Very Happy สวัสดีครับเพื่อนๆ ผมมีข่าวดีมาบอกนะครับ

สำหรับเพื่อนๆที่ยังไม่ได้ตัดสินใจซื้อ OMNIA II

ตอนนี้ทางร้านได้จัดทำโปรโมชั่นมาให้เป็นพิเศษ สำหรับเพื่อนๆ

ที่ติดตามกันอยู่ในกระทู้นะครับ รับไปเลยทันที Memory 16 GB

เมื่อซื้อ OMNIA II พร้อมดูแล Software ให้ฟรีตลอดครับ

เพื่อนๆท่านใดสนใจ ก็ติดต่อมาได้นะครับ Laughing Very Happy

ซื้อมาเล่นเอง จะได้มีเรื่องคุยกันเยอะๆครับ Very Happy Very Happy

สำหรับวันนี้พอแค่นี้ก่อนนะครับ มีโอกาสผมจะมาแชร์ข้อมูลใหม่ครับ บาย
Bombberman14791
Year's Star

หัวข้อ : ร้านอยู่ไหน ???
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2009 21:40  

^
^
^

ร้านอยู่ทีไหนหรอครับ

แล้วตกลง Omnia II หน่วงมากไหม ????

angel8
Takuji
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอนอกเรื่อง
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 07:21  

ขอขนอกเรื่องนิด ใครว่างๆเข้าไปโหวตให้หน่อยนะครับ ^^
http://youwin.newwebpick.com/o1/zhanshi.php?image_id=739
http://youwin.newwebpick.com/o1/zhanshi.php?image_id=744
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ร้านอยู่ไหน ???
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 14:09  

Bombberman14791 ผู้เขียน:
^
^
^

ร้านอยู่ทีไหนหรอครับ

แล้วตกลง Omnia II หน่วงมากไหม ????

angel8

บางท่านบอก ใช้แล้ว กระตุกๆด้วย จริงป่าวครับ

ถามหน่อย กะลังจะซื้ออ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 15:38  

เรียนผู้ชำนาญ ออมเนีย 2 มี lockfolder ไหมคับ ถ้าไม่มีหาลงที่ไหนอ่ะคับ ผม search หาลง แต่ลงไม่ได้ -*- วาน ช่วย ทีคับ มีวิธีดีๆไหม อ่ะ
sp2991
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 19:35  

ไม่ทราบว่าท่านใดลง garmin แล้วมั่งครับ ว่าจะซื้อสักเครื่อง แต่ไม่มั่นใจว่าลงได้ป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 20:56  

ลองลง garmin แล้วครับ ใช้ได้โอเคครับ

ปล. ใน mem 1 gb ในกล่องมันแถม route 66 มาให้ด้วยนา

เผื่อบางคนไม่รู้มัวแต่สนใจการ์ดแถม(เหมือนผมตอนแรก) อิอิ

ว่าแต่เวลามีคนโทรเข้ามันจะเบาก่อนแปปนึงแ้ล้วค่อยดัง

แบบนี้ปกติป่าวหว่า ??

ใครรู้ตอบผมทีี
Mookie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2009 21:47  

ลองลง garmin แล้วครับ ใช้ได้โอเคครับ

ปล. ใน mem 1 gb ในกล่องมันแถม route 66 มาให้ด้วยนา

เผื่อบางคนไม่รู้มัวแต่สนใจการ์ดแถม(เหมือนผมตอนแรก) อิอิ

ว่าแต่เวลามีคนโทรเข้ามันจะเบาก่อนแปปนึงแ้ล้วค่อยดัง

อันนี้ไม่ชัวร์ นะครับ แต่ซัมซุงมักทำแต่ละรุ่นเป็นแบบนี้

เนื่องจาก รุ่นแรกๆ ซัมซุงจะใช้ลำโพงเสียงเรียกเข้า เป็นตัวเดียวกับที่ใช้สนทนา

อันนี้ถือเป็นระบบ เซฟตี้ด้านเสียงครับ กันหูพังเวลาโทรศัพท์มา ตอนแนบหูอยู่

กรณีสายหลุดไป แล้วมีอีกสายโทรเข้ามาทันที

แต่สำหรับตัวนี้ ไม่แน่ใจนะครับ ลองดู ความเห็นท่านต่อไป ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 08:51  

^
^
ปกติคับผมก็เปง ก็ดีผมว่าดีน่ะไม่ดังทีเดียวเลย ค่อยๆดังไม่กวนคนอื่นด้วย
GodJIz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 09:06  

ซองที่แถมมาให้ด้วย ใช่ของมันหรือเปล่าคับ
ทำไมมันใส่ไม่ได้ หรือต้องใส่แบบคับๆ ??

ส่วนมากลงโปรแกรมแรกัน พอดีเพิ่งใช้ window mobile เป็นเครื่องแรก
รบกวนช่วยชี้แนะ Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 09:08  

GodJIz ผู้เขียน:
ซองที่แถมมาให้ด้วย ใช่ของมันหรือเปล่าคับ
ทำไมมันใส่ไม่ได้ หรือต้องใส่แบบคับๆ ??

ส่วนมากลงโปรแกรมอะไรกัน พอดีเพิ่งใช้ window mobile เป็นเครื่องแรก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 09:16  

มีใครได้ลองใช้ GPS ในเครื่องบ้างแล้วเอ่ย ช่วยแนะนำวิธีการใช้หน่อยได้ไหมค่ะ

เพราะเห็นว่าต้องกรอกอะไรเยอะแยะเลย

แล้วแบบว่าไม่เคยใช้อะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 13:42  

เมนูล๊อกอยู่ แล้วปลดล็อกโดยเขียนหน้าจอ เหมือน star ทามยังไงคับ เคยเหงใน youtube

ใครรู้วิธีบอกทีคับบ
AUG17
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 13:43  

น้องออม2 ของผมก็รู้สึกว่าจะมีปัญหา (ปัญหารึป่าว) อยากให้เพื่อนๆ ที่ใช้น้องออม2 ช่วยทดลองให้หน่อยนะครับว่าเป็นเหมือนกันรึป่าว...แบบว่าปรึกษา 0 บริการ แล้วเค้าว่าเป็นเครื่องรุ่นแรก(แบบช่างตอบไม่ได้ว่าเครื่องอื่นเป็นรึป่าว 0บริการไม่มีเครื่องลองให้) กำแท้ๆเลย... เข้าเว็ปหาก็มูลตามเว็ปต่างๆ เกี่ยวกับปัญหาที่เกิดก็ไม่มีเล้ยยยย ...

ปัญหาก็มีอยู่ว่า เวลาที่เปลี่ยน wallpaper ใน photo Album แล้วกลับมาดูที่หน้าจอแรกมันเกิดอาการมีเส้นขึ้นหน้าจอแทรกขึ้นมา แต่ถ้าset ที่เมนูลัดด้านซ้ายกลับไม่มีอาการดังกล่าวเกิดขึ้นเลย.... ยังงัยช่วยทดลองให้หน่อยนะครับ....

0 บริการยืนดีเปลี่ยนเครื่องใหม่ภายใน 7 วัน ลองทุกอย่างมาเจอปัญหานี้ก็เข้าไป 5 วันแระ อีก 2 วันเท่าเอง อีกอย่างรอทาง0 โทรแจ้งอาการดังอยู่ด้วยครับ....

รูป...
http://www.temppic.com/img.php?26-08-2009:1251269550_0.98086400.jpg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 14:36  

AUG17 ผู้เขียน:
น้องออม2 ของผมก็รู้สึกว่าจะมีปัญหา (ปัญหารึป่าว) อยากให้เพื่อนๆ ที่ใช้น้องออม2 ช่วยทดลองให้หน่อยนะครับว่าเป็นเหมือนกันรึป่าว...แบบว่าปรึกษา 0 บริการ แล้วเค้าว่าเป็นเครื่องรุ่นแรก(แบบช่างตอบไม่ได้ว่าเครื่องอื่นเป็นรึป่าว 0บริการไม่มีเครื่องลองให้) กำแท้ๆเลย... เข้าเว็ปหาก็มูลตามเว็ปต่างๆ เกี่ยวกับปัญหาที่เกิดก็ไม่มีเล้ยยยย ...

ปัญหาก็มีอยู่ว่า เวลาที่เปลี่ยน wallpaper ใน photo Album แล้วกลับมาดูที่หน้าจอแรกมันเกิดอาการมีเส้นขึ้นหน้าจอแทรกขึ้นมา แต่ถ้าset ที่เมนูลัดด้านซ้ายกลับไม่มีอาการดังกล่าวเกิดขึ้นเลย.... ยังงัยช่วยทดลองให้หน่อยนะครับ....

0 บริการยืนดีเปลี่ยนเครื่องใหม่ภายใน 7 วัน ลองทุกอย่างมาเจอปัญหานี้ก็เข้าไป 5 วันแระ อีก 2 วันเท่าเอง อีกอย่างรอทาง0 โทรแจ้งอาการดังอยู่ด้วยครับ....

รูป...
http://www.temppic.com/img.php?26-08-2009:1251269550_0.98086400.jpg

เปลี่ยนแล้วไม่เป็นนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 16:37  

รูป...

ยืนยันตามนี้คับ เปลี่ยนแล้วไม่เป็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 19:45  

รูป...

ยืนยันตามนี้คับ เปลี่ยนแล้วไม่เป็น

แล้วตกลง มันเป็นปัญหาหรอครับ

งงละนี่ ถ้าเปลี่ยนเสร็จแล้วหาย มันจะยังเป็นปัญหาหรอครับ
อ้าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 21:25  

ส่วนมากลงโปรแกรมอะไรกัน พอดีเพิ่งใช้ window mobile เป็นเครื่องแรก

ผมลง โปรแกรม spb expense (เอาไว้เช็คค่าใช้จ่ายส่วนตัว), Spb time (นาฬิกาปลุกขั้นเทพ), spb wallet (ที่เก็บ พาสเวิด์ เช่น ระหัส เอทีเอ็ม เลขเครื่องยนต์), ruler (ไม้บรรทัด บนหน้าจอ), การ์มิน (นำทางดีกว่า รูท 66), Shell 3 (สุดยอดโปรแกรม ปลักอินหน้าจอ ดีที่สุดในโลก), TCMP ดูหนังดีสุด
Meen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 21:38  

TCMP = ตัวเก่าครับ ตัวใหม่คือ CorePlayer ซึ่งดีกว่าอีก

ปล. ชอบ Touch Player ในออม 2 นะ เพราะว่าดูมันหรูดี >.<
AUG17
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2009 21:52  

ขอบคุณมากๆ นะครับ 2 ท่าน ที่ช่วยทดสอบให้....งานเข้าละเครื่องผม... Brick wall
ในขณะนี้ผมเข้าไปเช็คที่ 0 ก็ยังตอบไม่ ได้ไม่มีเครื่องทดสอบ........งานเข้าอีกรอบผม.. bandhead
แต่...ยังแอบยิ้มในใจ (พี่ไม่ต้องกลัวเกิน 7 วันนะค่ะ หนูได้แจ้งปัญหาที่เกิดขึ้นให้พี่ล่วงหน้าไปแล้ว รอทาง 0 ใหญ่ตอบกลับมาค่ะ พี่เป็นเครื่องแรกเลย - -" )..........อ่า ครับๆ ดีๆ Wink

ฝากนิดนึง...สำหรับคนที่ซื้อเครื่องใหม่ ลองๆ เล่นๆ กดๆ ใช้โปรแกรมต่างๆ ไปเถอะครับ 7 วันเปลี่ยนใหม่ มีค่า มีสิทธิ์ก็ต้องใช้สิทธิ์ (แต่ต้องเป็นไปตามกฏข้อบังคับของเค้านะครับ) มีอะไรในการใช้งาน น้องออม2 i8000 ก็ลองมาแลกเปลี่ยนกันครับช่วยก็ได้ช่วย....ช่วยไม่ได้ก็รอท่านอื่นต่อไปครับ..... ออม2 ยังอีกยาววววว....หุหุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : guest
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 00:43  

อ้าย ผู้เขียน:

ผมลง โปรแกรม spb expense (เอาไว้เช็คค่าใช้จ่ายส่วนตัว), Spb time (นาฬิกาปลุกขั้นเทพ), spb wallet (ที่เก็บ พาสเวิด์ เช่น ระหัส เอทีเอ็ม เลขเครื่องยนต์), ruler (ไม้บรรทัด บนหน้าจอ), การ์มิน (นำทางดีกว่า รูท 66), Shell 3 (สุดยอดโปรแกรม ปลักอินหน้าจอ ดีที่สุดในโลก), TCMP ดูหนังดีสุด

spb expense ไม่น่ามีนะ รู้จักแต่ spb finance

http://www.spbsoftwarehouse.com/products/finance/
Takuji
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : มีเมนูภาษาไทยมั้ย
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 17:03  

ไม่ทราบว่า ออมของเพื่อนมีเมนูภาษาไทยมั้ย ไปตั้งค่าตรงไหนอ่ะ ไปที่ตั้งค่าภาษาแล้วไม่มีภาษาไทยอะ
Ja_oH+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 23:05  

วันนี้เพิ่งไปซื้อมา ยังไม่เคยใช้ วินโดว์โมบายมาก่อนเลย

ซื้อมาใช้แบบ งง อ่ะ

แผ่น ซีดีรอมที่เค้าแถมมาอ่ะ มันไว้ทำอะไรหรอ

เอาแผ่นเข้าคอมฯ แล้วมันไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลยอ่ะ

เห็นเหมือนมันจะ รันๆ อยู่แป๊ปนึง แล้วมันก็นิ่งไปอ่ะ

งง งง Question Question Question
Jackiejerk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 00:02  

ถ้ายังไม่เคยใช้ WM มาก่อน ก็ลองศึกษาจาก touch wiz ในเครื่องน่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ

เพราะ touch wiz ใน omnia2 ทำครอบ WM ไว้เกือบหมดทุกอย่าง ทำให้คนที่ไม่เคยใช้ WM ก็สามารถใช้งานได้

แผ่น CD ที่ให้มา เป็นแผ่นเอาไว้สำหรับลงโปรแกรม Active Sync (สำหรับ Win XP) และ Window Mobile Device Center (สำหรับ Window Vista) รวมไปถึง Microsoft Outlook ด้วย เพราะการซิงค์ข้อมูลระหว่าง omnia2 กับเครื่องคอม ตอ้งผ่านโปรแกรมเหล่านี้ครับ

ถ้าใส่เข้าเครื่อง CD แล้วไม่ autorun ก็ลอง browse เข้าไปดูใน Drive CD-ROM ก็ได้ครับ แล้วก็รันไฟล์เองครับ
Takuji
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : garmin
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 07:09  

ไม่ทราบว่ามีใครลง gamin หรือยังครับ ลงตัวไหนแล้วใช้งานได้มั่ง ผมลงแล้ว แต่มันหา gps ในเครื่องไม่เจออะครับ ต้องไปตั้งค่าอะไรยังงัยครับแนะนำหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 11:10  

คู่มือภาษา ล้วนๆ - -* ตั้งเน็ตไม่เปง เจอ wifi แล้วต่อ ม่ะได้ ใครมีวิธีต่อ setting ยังไงอ่ะคับ

แล้วมี แบบ ใส่รหัส เน็ตที่ล๊อกไว้ มีรหัสคีย์ไปแล้ว มานก็ไม่ได้ setting ยังไงอ่ะคับ งง ภาษา

ขอสเตปหน่อยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 11:36  

แรกๆแถมมา 4 g มาตอน หลัง แถม ตั้ง 16 -*- อาไรกาน ว่ะ นี่ เส้า 4ต่อ16 ห่างกาน2 เท่าตัวเลน หน่ะ
Mookie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 12:41  

แรกๆแถมมา 4 g มาตอน หลัง แถม ตั้ง 16 -*- อาไรกาน ว่ะ นี่ เส้า 4ต่อ16 ห่างกาน2 เท่าตัวเลน หน่ะ

ร้านไหน แถม 16 Gb ครับจะตามไปสอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 19:07  

Mookie ผู้เขียน:

ร้านไหน แถม 16 Gb ครับจะตามไปสอย

นั้นสิซื้อที่ไหนครับ
godjiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 19:40  

แย่แล้ว
กด start ตรงเมนูมุมว้ายบนแล้วไม่มี โปรแกรมให้เลือก แบบมีรูทลงมา
แต่เข้าไปที่หน้าไอคอนแทย ต้องแก้ยังไงอ่ะคับ
พอดีเพิ่งเคยใช้ งง กะมันจิงๆ
ti
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 20:28  

godjiz ผู้เขียน:
แย่แล้ว
กด start ตรงเมนูมุมว้ายบนแล้วไม่มี โปรแกรมให้เลือก แบบมีรูทลงมา
แต่เข้าไปที่หน้าไอคอนแทย ต้องแก้ยังไงอ่ะคับ

ต้องไป disable --〉 "Samsung user interface (UI)" ในโหมด setting ก่อนครับ
ตอนแรกผมก็เป็นอย่างนั้นเหมือนกัน....
GodJiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 23:17  

ti ผู้เขียน:
godjiz ผู้เขียน:
แย่แล้ว

ต้องไป disable --〉 "Samsung user interface (UI)" ในโหมด setting ก่อนครับ
ตอนแรกผมก็เป็นอย่างนั้นเหมือนกัน....

ได้แล้ว ขอบคุณคับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: garmin
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 05:03  

Takuji ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่ามีใครลง gamin หรือยังครับ ลงตัวไหนแล้วใช้งานได้มั่ง ผมลงแล้ว แต่มันหา gps ในเครื่องไม่เจออะครับ ต้องไปตั้งค่าอะไรยังงัยครับแนะนำหน่อย

ผมลงเวอร์ชั้น Garmin Mobile XT v.5.00.00wp ใช้ได้นะครับดีมากเลย เพราะว่าใช้ route66 ที่แถมมาในเมม 1 GB มันค้นหาสัญญาณนานมากๆเลยครับ แล้วก็ไม่เจอด้วย ขนาดว่าเปิด XTRA แล้วก็ยังหาไม่เจอ แต่อาจจเพราะว่าผมไม่ได้อยู่ในที่โล่งเพราะเล่นที่คอนโด แต่พอมาใช้ garmin แล้วหาทัญญาณได้เร็วมากครับ ยืนยันว่าใช้ได้ 100 % ครับ ส่วนตัวอื่นๆกำลังจะลอง แต่ว่าอาจจะติดปัญหาเรื่องขนาดหน้าจอ จอน้องออมขนาดมันใหญ่
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 08:40  

ผมลงเวอร์ชั้น Garmin Mobile XT v.5.00.00wp ใช้ได้นะครับดีมากเลย เพราะว่าใช้ route66 ที่แถมมาในเมม 1 GB มันค้นหาสัญญาณนานมากๆเลยครับ แล้วก็ไม่เจอด้วย ขนาดว่าเปิด XTRA แล้วก็ยังหาไม่เจอ แต่อาจจเพราะว่าผมไม่ได้อยู่ในที่โล่งเพราะเล่นที่คอนโด แต่พอมาใช้ garmin แล้วหาทัญญาณได้เร็วมากครับ ยืนยันว่าใช้ได้ 100 % ครับ ส่วนตัวอื่นๆกำลังจะลอง แต่ว่าอาจจะติดปัญหาเรื่องขนาดหน้าจอ จอน้องออมขนาดมันใหญ่

โหลดที่ไหนขอหน่อยจ๊ะ
อ้าย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 10:53  

จะไปโหลด ร้านคิด 500 บาท แพงไปไหมครับ
Takuji
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 11:03  

มันหาGPSในเครื่องไม่เจออะครับ แต่ของผมเป็นรุ่ 5.00.30 อะครับต้องทำงัยคัรบ
name
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 16:23  

ใจจริงชอบรุ่น HD มากเลยค่ะ แต่ติดอย่างเดียวตรงที่ตัวเครื่องมันยาวเกินไปหน่อย ส่วน Omnia II รูปทรง,ความสวยงาม,ขนาดบอกได้คำเดียวว่าโดนใจสุดๆค่ะ แต่พนักงานเค้าบอกว่าลองเล่นมาแล้วHDน่าเล่นกว่าเยอะ ทั้งไวกว่าและจอภาพ สีสันสวยกว่ามาก เลยลังเลระหวาง Omnia II กับ HD ใครเคยลองทั้งสองเครื่อง หรือเคยใช้หรือเล่น มาทั้งสองเครื่องแล้วบ้างคะ ช่วยให้คำตอบหน่อยได้มั๊ยคะ ว่าหนูจะตัดสินใจเอารุ่นไหนดี และระบบกับความลื่นไหล(ความหน่วง ช้า)ของทั้งสองรุ่นแตกต่างกันยังไงบ้างคะตัวไหนดีกว่ากัน ถ้ายิ่งมีข้อดีข้อเสียจากการใช้งานจริงมาช่วยเปรียบเทียบด้วยจะดีมากๆเลยค่ะ ยังไงขอบคุณล่วงหน้านะคะ
Takuji
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2009 16:59  

name ผู้เขียน:
ใจจริงชอบรุ่น HD มากเลยค่ะ แต่ติดอย่างเดียวตรงที่ตัวเครื่องมันยาวเกินไปหน่อย ส่วน Omnia II รูปทรง,ความสวยงาม,ขนาดบอกได้คำเดียวว่าโดนใจสุดๆค่ะ แต่พนักงานเค้าบอกว่าลองเล่นมาแล้วHDน่าเล่นกว่าเยอะ ทั้งไวกว่าและจอภาพ สีสันสวยกว่ามาก เลยลังเลระหวาง Omnia II กับ HD ใครเคยลองทั้งสองเครื่อง หรือเคยใช้หรือเล่น มาทั้งสองเครื่องแล้วบ้างคะ ช่วยให้คำตอบหน่อยได้มั๊ยคะ ว่าหนูจะตัดสินใจเอารุ่นไหนดี และระบบกับความลื่นไหล(ความหน่วง ช้า)ของทั้งสองรุ่นแตกต่างกันยังไงบ้างคะตัวไหนดีกว่ากัน ถ้ายิ่งมีข้อดีข้อเสียจากการใช้งานจริงมาช่วยเปรียบเทียบด้วยจะดีมากๆเลยค่ะ ยังไงขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ลองไปเล่นเองเลยครับ จะได้คำตอบที่ดีที่สุดนะผมว่า
Ja_oH+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 00:42  

มีเรื่องสงสัยอ่ะ คับ

คือ อีเมลล์ ที่อยู่ใน MSN ของเรา มันเข้ามาอยุ่ใน Phonebook ในมือถือด้วยอ่ะ

ไม่อยากให้มันมาอยู่ใน Phonebook อ่ะ มันรก เพราะว่าบางอีเมลล์เราก็เอาไว้แชทเฉยๆ ไม่ได้รู้จักส่วนตัวมากมาย

ตอนแรกไปเผลอลบออก แล้วพอออนเอ็มเล่น คอนแทคหายหมดเลย

เซ็งเป็ดอย่างแรง ต้องมานั่งแอดเมลล์ใหม่ พอแอดเมลล์ใหม่ มันก็เข้ามาใน phonebook เหมือนเดิม ทำไงดีอ่ะ
Takuji
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 14:10  

Ja_oH+ ผู้เขียน:

คือ อีเมลล์ ที่อยู่ใน MSN ของเรา มันเข้ามาอยุ่ใน Phonebook ในมือถือด้วยอ่ะ

ไม่อยากให้มันมาอยู่ใน Phonebook อ่ะ มันรก เพราะว่าบางอีเมลล์เราก็เอาไว้แชทเฉยๆ ไม่ได้รู้จักส่วนตัวมากมาย

ตอนแรกไปเผลอลบออก แล้วพอออนเอ็มเล่น คอนแทคหายหมดเลย

เซ็งเป็ดอย่างแรง ต้องมานั่งแอดเมลล์ใหม่ พอแอดเมลล์ใหม่ มันก็เข้ามาใน phonebook เหมือนเดิม ทำไงดีอ่ะ

อันนี้เวลา เล่นMSN ครั้งแรก มันจะมีถามครับว่าจะเอา contact ในอีเมล ลงในโทรศัพท์มั้ย ให้เอาติ๊กออกครับ อ่านๆดูนะครับ
ถ้ามันมี contact อยู่ในโฟนบุ๊คแล้วของผมแก้โดย
พอล็อกอินแล้ว มันจะอยู่ที่หน้าที่จะเห็นรายชื่อเพื่อนๆที่ออนอยู่ ให้กด Menu แล้วไปที่ Window live ก็จะมาหน้าแรก
ไปที่ Menu ---> Account option ---> Switch Window Live ID
ตอบ Yes จากนั้นมันก็จะมีรายละเอียดมากมายเหมือนเวลาเล่นครั้งแรก ตอบ Accept
ก็จะมาหน้าให้ใส่อีเมลและพาสใหม่ครับ ลอ๊กอินไป จะมันก็จะถามว่า
ต้องการแสดง Windows Live service กับ Live Search bar มั้ย แล้วแต่เราเลือกครับ
จากนั้น Next คราวนี้ละครับสำคัญ มันจะถามว่า
Store Windows Live contacts in your mobile phone's contact list
เอาเครื่องหมายออกเลยครับ แล้วก็ Nextรอสักพัก มันก็จะ Syns แล้ว อีเมล ในโฟนบุ๊ค จะหายไปหมด โดยที่ contact ใน Msn ไม่หายแน่นอนครับ
ปล.พอดีมั่วๆจนมันหายไปเลยเอามาบอกต่อครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 15:18  

เล่นไปซํกพังแล้วเครื่องมันร้อนๆๆนะครับ
แล้วมันมีเกมส์มาให้แค่นี้หรอครับ
Ja_oH+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 15:59  

Ja_oH+ ผู้เขียน:

อันนี้เวลา เล่นMSN ครั้งแรก มันจะมีถามครับว่าจะเอา contact ในอีเมล ลงในโทรศัพท์มั้ย ให้เอาติ๊กออกครับ อ่านๆดูนะครับ
ถ้ามันมี contact อยู่ในโฟนบุ๊คแล้วของผมแก้โดย
พอล็อกอินแล้ว มันจะอยู่ที่หน้าที่จะเห็นรายชื่อเพื่อนๆที่ออนอยู่ ให้กด Menu แล้วไปที่ Window live ก็จะมาหน้าแรก
ไปที่ Menu ---> Account option ---> Switch Window Live ID
ตอบ Yes จากนั้นมันก็จะมีรายละเอียดมากมายเหมือนเวลาเล่นครั้งแรก ตอบ Accept
ก็จะมาหน้าให้ใส่อีเมลและพาสใหม่ครับ ลอ๊กอินไป จะมันก็จะถามว่า
ต้องการแสดง Windows Live service กับ Live Search bar มั้ย แล้วแต่เราเลือกครับ
จากนั้น Next คราวนี้ละครับสำคัญ มันจะถามว่า
Store Windows Live contacts in your mobile phone's contact list
เอาเครื่องหมายออกเลยครับ แล้วก็ Nextรอสักพัก มันก็จะ Syns แล้ว อีเมล ในโฟนบุ๊ค จะหายไปหมด โดยที่ contact ใน Msn ไม่หายแน่นอนครับ
ปล.พอดีมั่วๆจนมันหายไปเลยเอามาบอกต่อครับ

ขอบคุณมากคร้าบบ Very Happy Very Happy Very Happy
o_27
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 21:07  

วันนี้อ่ะค่ะ ไปลองเล่นมาอ่ะค่ะ ตัดสินใจไม่ได้ว่า จะเอา omnia II ดี หรือว่า Jet ดีอ่ะค่ะ

ใจจริงอยากได้ทั้ง สอง รุ่นอ่ะค่ะ แต่คิดว่า omnia II น่าจะดีกว่าไหมอ่ะคะ

มีคำถามนิสนึงอ่ะค่ะ รบกวนตอบด้วย

ฟังก์ชั่นใน jet เนี่ย มีเหมือนใน omnia II ไหมอ่ะคะ ถ้ามีจะได้ซื้ออ่ะค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ
ติ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 22:35  

เล่นไปซํกพังแล้วเครื่องมันร้อนๆๆนะครับ
แล้วมันมีเกมส์มาให้แค่นี้หรอครับ

http://www.samsung.com/th/consumer/detail/detail.do?group=mobilephone&type=mobilephone&subtype=infotainment&model_cd=GT-I8000KKJTHL อันนี้จากเวปซัมซุงไทยเองเลยนะครับ ว่าจะมีเกม Asphalt 4, Crayon Physics แต่ก็ต้องผิดหวังกับซัมซุงไทยเหมือนเดิม......เพราะในตัวเครื่องออมเนีย 2 ที่ซื้อมา มีแค่เกมส์มาตรฐานที่ติดในวินโดว์อยู่แล้ว(ไพ่โซลิแทร์ ประมาณนี้น)
มือใหม่หัดใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมซื้อมาใช้มีเรื่องสงสัยหลายข้อคับ
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 12:49  

คือเวลาผมต่อเน็ตโดย เล่นผ่าน edge อ่ะคับ เวลาผมเลิกเล่นแล้วผมก้อปิดโปรแกรมด้วยนะคับ แต่ค่าedge ผมมันเหมือนยังทำงานอยู่อ่ะคับ ผมลองเช็คจำนวนนาทีที่ใช้ดูแล้วมันเพิ่มขึ้นอ่ะ ต้องปิดยังไงอ่ะคับเวลาไม่ใช้
อีกอย่างคับ เวลาเราจะลงโปรแกรมเพิ่มทำไงอ่ะคับ ผมโหลดมาลงแล้วเวลาจะ install มันขึ้นมาว่า is not a valid Pocket PC application มันไม่ยอมให้ install อ่ะคับ ไฟล์ผมก้อ .exe นะ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยคับ
ตัวเครื่องใช้งานได้ดีมาก คับบบ ให้ 5 ดาวเลย
waspy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ผมซื้อมาใช้มีเรื่องสงสัยหลายข้อคับ
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 14:47  

มือใหม่หัดใช้ ผู้เขียน:
คือเวลาผมต่อเน็ตโดย เล่นผ่าน edge อ่ะคับ เวลาผมเลิกเล่นแล้วผมก้อปิดโปรแกรมด้วยนะคับ แต่ค่าedge ผมมันเหมือนยังทำงานอยู่อ่ะคับ ผมลองเช็คจำนวนนาทีที่ใช้ดูแล้วมันเพิ่มขึ้นอ่ะ ต้องปิดยังไงอ่ะคับเวลาไม่ใช้
อีกอย่างคับ เวลาเราจะลงโปรแกรมเพิ่มทำไงอ่ะคับ ผมโหลดมาลงแล้วเวลาจะ install มันขึ้นมาว่า is not a valid Pocket PC application มันไม่ยอมให้ install อ่ะคับ ไฟล์ผมก้อ .exe นะ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยคับ
ตัวเครื่องใช้งานได้ดีมาก คับบบ ให้ 5 ดาวเลย

ที่ตรงด้านบนครับจะมีเสาสัญญาน จิ้มเลยครับ จะเข้าไปที่หน้าจอ ที่มีเขียน Offline mode, Phone, Blutooth, wifi ครับ ที่แถวล่างสุดจะมีเขียน All data connection กดเข้าไปเลยครับ เข้าไปจะมีช่อง connection อยู่ประมาณ 3 ช่องทางครับ กด disconnect โลดเลยครับ

-------------------------------------------------------------
มาที่ปัญหาของผมบ้าง
ผมรู้สึกว่าค้างบ่อยมากเลย
ต่อ Bluethooth กับ Headset แล้วก็wifi เล่นเน็ทอยู่ เดินไปกินน้ำกลับมาเครื่อง Autolock แล้วมันก็จอดำ กดปลดล๊อกไม่ได้ค้างไปเฉยๆสะงั้นเซ็งเลย เป็นหลายรอบมาก T_T ผมทำอารายผิดป่าว T_T

อีกปัญหานึงอันนี้เซ็งมาก
มะคืนคุยโทรสับปกติดี พอเช้ามา ดูโทรสับมันค้างไปอีกละ ยังไม่ได้ทำไรเลย
ผมก็เลย soft reset คราวนี้มันหาสัญญาณโทรศัพท์ไม่เจอเลย
ก็เลยเปลี่ยน SIM ก็ไม่หาย soft reset อีกก็ไม่หาย
เปลี่ยน SIM อีกสักที มีสัญญาณแล้วเย่ แต่มีขีดเดียว บางทีก็มีแต่เสา อ่อนมาก ปกติ 4-5 ขีดตลอด
ก็เลยตัดสินใจ Master Reset ก็ยังไม่หาย เศร้า
เวลาผมคุยโทรศัพท์ เสียงมันจะขาดๆหายๆเหมือนอยู่ในลิฟท์ยังไงอย่างนั้น

มะกี้เปิดเครื่องอยู่แต่ก็มี sms เด้งมาบอกว่าเพื่อนติดต่อเข้ามาสองสาย พอรับเท่านั้นแหละ คุณจะปิดเครื่องทำไมติดต่อไม่ได้ พ้มม่ายได้ปิดน้า แต่สัญญาณมันแกว่งมาก ดีนะที่เป็นเพื่อนโทรมา ถ้าเป็นคุณแฟน หรือท่านหัวหน้า โทรมาไม่ติด นี่งานเข้าแน่ๆ T_T

ทำไงดีเนี่ย เลย 7 วันแล้วด้วย เศร้า
มือใหม่หัดใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตัด edge ได้และคับขอบคุณมาก
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 15:09  

ที่ตรงด้านบนครับจะมีเสาสัญญาน จิ้มเลยครับ จะเข้าไปที่หน้าจอ ที่มีเขียน Offline mode, Phone, Blutooth, wifi ครับ ที่แถวล่างสุดจะมีเขียน All data connection กดเข้าไปเลยครับ เข้าไปจะมีช่อง connection อยู่ประมาณ 3 ช่องทางครับ กด disconnect โลดเลยครับ

ตัด สัญญาณ edge ได้และคับ เหลืออีกข้อนึงคือลงโปรแกรมไงอ่ะคับทำไม่ได้

เออแล้วก้อเครื่องผมไม่เป็นนะคับอาการอย่างที่ คห. ข้างบนบอกอ่ะ ผมเล่นมา3วัน มีแฮ้งไป 1 ครั้ง นอกนั้นก้อโอเคดีนะ สงสัยต้องส่งเข้าศูนย์แล้วอ่ะ อาการอย่างนี้นะ
waspy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตัด edge ได้และคับขอบคุณมาก
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2009 16:06  

มือใหม่หัดใช้ ผู้เขียน:

ตัด สัญญาณ edge ได้และคับ เหลืออีกข้อนึงคือลงโปรแกรมไงอ่ะคับทำไม่ได้

เออแล้วก้อเครื่องผมไม่เป็นนะคับอาการอย่างที่ คห. ข้างบนบอกอ่ะ ผมเล่นมา3วัน มีแฮ้งไป 1 ครั้ง นอกนั้นก้อโอเคดีนะ สงสัยต้องส่งเข้าศูนย์แล้วอ่ะ อาการอย่างนี้นะ

ลงโปรแกรมผมไม่ค่อยรู้เหมือนกันนะครับ อาจจะตอบอะไรไม่ค่อยได้มาก แต่เท่าที่ผมเคยลงเอง ผมจะลงจาก .cab ครับผม ก็จะลงได้ตามปกติครับ
ส่วน ถ้าเป็น .exe นั้น เวลาผมลงผมจะใส่ไว้ใน folder ใน memory card แล้วตั้งชื่อ folder ครับ

อย่างเช่นผมจะลง gamin ผมจะ ใส่ folder "gamin" ใน memory card ครับ แล้วก็ รีเครื่อง 1 ที พอเปิดมาเครื่องก็จะถามครับว่ามีโปรแกรมจะลงมั๊ย ก็จัดการ ลงให้เรียบร้อยครับผม

--------------------------------------------------------------------------------------------------

เรื่องที่ผมค้างไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะผมไปลง spb mobile shell หรือป่าว T_T (แต่โปรแกมเค้าดีจิง ฮ๋าฮ่า) หลังจากค้างผมก็เลยลอง uninstall ออกแต่ก็ยังเป็นอยู่จน Master Reset ไปตอนนี้ไม่ค้าง แต่สัญญาณ อ่อนมา T_T เศร้า
เลย 7 วันแล้วไม่รู้ต้องรอส่งเรื่องกี่วัน >< อยากจะร้องกรี๊ด
เจ้าชายเที่ยงคืน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Omnia เป็น Modem ทำยังไงคราฟ ?
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 10:20  

Omnia เป็น Modem ทำยังไงคราฟ ? งง มากมาย

คือในแผ่นเราต้องลงโปรแกรม PC Suit อย่างเดียวรึเปล่าคับ

หรือต้องลงอะไรอีก Omnia มันถึงจะเป็น Modem ต่อเน็ตได้อ่ะคับ

พูดถึงในกรณีต่อเน็ตผ่านสาย USB นะคับ (สายที่ให้มาอ่ะ)

แล้วเวลาลงโปรแกรม ต้องต่อสาย USB กับโทรศัพท์ไว้รึเปล่าครับ

ปกติเคยใช้เครื่องเก่าของ sony ผมต่อเน็ตผ่านบลูทูธกับคอมผมคับ

แต่ Omnia มันบอกว่า Service Bluetooth ที่จะต่อเน็ต ไม่มี .. เศร้าเลย

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคับ ผมทำไม่เป็นเองแหละ ไม่ใช่เครื่องไม่ดี 55

ปล.มีปัญหาเรื่องนี้เรื่องเดียว 55 ต่อไม่เป็น เรื่องอื่น เวิร์คหมด ชอบๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 10:45  

Auto Rotation ที่ดูรูป ของผม มันไม่กลับให้อ่ะ ต้องทามไงครับ กลับเปงบ้างครั้ง บางทีต้องเคาะเบาๆมันถึงกลับให้ หรือเอาไปเปลี่ยนเครื่องเลย ของผมได้ 30 วัน ใช้ มา อาทิดกว่า หละ เกม รถ ก็อัลฟา 4 ก็ลงไม่ได้ เส้า แล้วปรับไอ้ที่ คว่ำ หน้า แล้ว เสียง หาย ก็ไม่เหง หาย กำ จริง ก็ setting แล้ว น่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบได้นิดๆ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 11:05  

Auto Rotation ที่ดูรูป ของผม มันไม่กลับให้อ่ะ ต้องทามไงครับ กลับเปงบ้างครั้ง บางทีต้องเคาะเบาๆมันถึงกลับให้ หรือเอาไปเปลี่ยนเครื่องเลย ของผมได้ 30 วัน ใช้ มา อาทิดกว่า หละ เกม รถ ก็อัลฟา 4 ก็ลงไม่ได้ เส้า แล้วปรับไอ้ที่ คว่ำ หน้า แล้ว เสียง หาย ก็ไม่เหง หาย กำ จริง ก็ setting แล้ว น่ะ

ตอบได้เรื่องนึงคราฟ อันนี้แม่นมาก 55 คว่ำหน้าโทสับแล้วเสียงหายจริงๆ ครับ

ไปที่ Menu >> Setting >> Motion Setting >> Etiquette >> Enable etiquette pause (เลือกให้เป็นสีเขียวคราฟ) แล้วก็ Done ออกมาเลย

ส่วนเรื่องดูรูป เท่าที่ลองเครื่องตัวเอง และเท่าที่เลยเครื่อง Jet ที่ร้าน
เวลาหมุนตัวเครื่อง ไม่เกิน 2 วิครับ มันจะกลับรูปให้เองเลย ใน Photo Album

แล้วก็เรื่องเกม อันนี้ไม่ทราบครับ แต่เซ็งกะ Samsung นิดหน่อย ว่าทำไมมันไม่ลงเกมรถให้
หรือเวอร์ชั่นสำหรับ Omnia ll มันยังไม่มี แต่ถ้ายังไม่มี ก็ไม่น่าจะขึ้นในเว็บว่ามีนะ
(ดูในเว็บ Samsung ไทยอ่ะคับ เคยมีคนโพสไว้ )

ปล. แนะนำว่า ถ้า Auto Rotation มันไม่ทำงานจริงๆ ให้เปลี่ยนเครื่องเลยครับ ทันที

เอ่อ แล้วเปิดโปรแกรมทิ้งไว้เยอะป่าวครับ เครืองอาจทำงานช้าได้นะรับ มันเลยไม่กลับรูป

กดไอ่ปุ่มหกเหลี่ยมค้างอ่ะคับ แล้วปิดโปรแกรมทั้งหมดดูนะ ลองดู ช่วยได้เท่าเนี้ย ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 11:31  

^
^
ขอบคุน ครับ แต่ ผมก็ปรับเปงสีเขียวแล้วลองโทรเข้า คว่ำหน้าเสียง ยังไม่หาย และก็รูป ที่พลิก ผมไม่ได้เปิดอาไรเลย ปิด ที่ task switcher หล่ะ มาน ไม่กลับ แบบ ว่า กลับ แบบ มั่ว ๆ บ้าง ค้างบ้าง ต้อง เคาะ เบาๆ ให้มานกลับ ตอนนี้ ผมสงสัย มานคงเปงที่ตัวเซ็นเซอร์สั่น ทามให้รูป ไม่เปลี่ยน และมานก็โยง ไปกลับไอ้ตัวคส่ำหน้า ไม่มีเสียง ตัว เซ็นเซอร์นี้ อาจจะไม่ดี ผมว่า น่ะ กะจะไปให้ที่ร้านเจมาร์ทดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Omnia เป็น Modem ทำยังไงคราฟ ?
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 15:48  

เจ้าชายเที่ยงคืน ผู้เขียน:
Omnia เป็น Modem ทำยังไงคราฟ ? งง มากมาย

คือในแผ่นเราต้องลงโปรแกรม PC Suit อย่างเดียวรึเปล่าคับ

หรือต้องลงอะไรอีก Omnia มันถึงจะเป็น Modem ต่อเน็ตได้อ่ะคับ

พูดถึงในกรณีต่อเน็ตผ่านสาย USB นะคับ (สายที่ให้มาอ่ะ)

แล้วเวลาลงโปรแกรม ต้องต่อสาย USB กับโทรศัพท์ไว้รึเปล่าครับ

ปกติเคยใช้เครื่องเก่าของ sony ผมต่อเน็ตผ่านบลูทูธกับคอมผมคับ

แต่ Omnia มันบอกว่า Service Bluetooth ที่จะต่อเน็ต ไม่มี .. เศร้าเลย

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคับ ผมทำไม่เป็นเองแหละ ไม่ใช่เครื่องไม่ดี 55

ปล.มีปัญหาเรื่องนี้เรื่องเดียว 55 ต่อไม่เป็น เรื่องอื่น เวิร์คหมด ชอบๆ

ผู้รู้ช่วยตอบทีนะคราฟ อยากต่อเน็ตจริงๆ คราฟ ติดเรื่องนี้เรื่องเดียว

นอกนั้นชอบหมด พอรู้จังหวะ ล่ะลื่นปี้ดด เรย หน้าจอ เหอะๆ ชอบๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 17:48  

omnia2 มันอยู่ตรงไหนครับหาปรับไม่เจอ

แล้วก็ข้อถามอีกเรื่อง bluetooth นะครับ
ต้องตั้งยังไงให้คอมสามารถส่งไฟล์เอาเครื่องได้ครับ
คอมผมหาเครื่องเจอแล้วแต่ส่งไปไม่ได้

แล้วโปรแกรม รูด 66 นะครับ ผมไม่เห็นมีแผ่นโปรแกรมมาให้ลงเลย ต้องไปโหลดทีไหนหรอครับ (มีแต่แผ่น wm อยางเดียว)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบได้นิดๆ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 19:01  

omnia2 มันอยู่ตรงไหนครับหาปรับไม่เจอ

แล้วก็ข้อถามอีกเรื่อง bluetooth นะครับ
ต้องตั้งยังไงให้คอมสามารถส่งไฟล์เอาเครื่องได้ครับ
คอมผมหาเครื่องเจอแล้วแต่ส่งไปไม่ได้

แล้วโปรแกรม รูด 66 นะครับ ผมไม่เห็นมีแผ่นโปรแกรมมาให้ลงเลย ต้องไปโหลดทีไหนหรอครับ (มีแต่แผ่น wm อยางเดียว)

Omnia ll ปรับ Motion Setting ได้แค่ 2 เมนูเองครับ คือ Etiquette (คว่ำเครื่องปิดเสียง)
แล้วก็ Calibration อันนี้เหมือน Set ความเที่ยงตรงยังไงสักอย่าง (Eng ไม่แข็งแรง)
สำหรับ Screen Rotation ไม่มีให้ปรับครับ หาไม่เจอ เพราะ
Samsung เอา TouchWiz ครอบเมนูส่วนนี้ไป เลยไม่รู้จะไปจิ้มตรงไหน เหอะๆ

ส่ง Bluetooth ผมไม่ได้ตั้งอะไรเลยครับ มัน Auto ให้ (คอมเป็น Vista อ่ะ)
คอม ส่งไป Omnia ก็แค่เปิด Bluetooth ที่ Omnia ไว้ มันก็ส่งไปเลยครับ แต่
Omnia ส่งมาคอม ผมต้องกดที่คอมผมให้มันรับไฟล์อ่ะ งงมะ คือ
Bluetooth ของคอมผมมันมี Send a file กับ Receive a file อ่ะ ต้องกด Recieve ก่อน
เครื่องผมเป็นแบบนี้อ่ะคับ ตอบตามที่ผมใช้อ่ะนะ

โปรแกรม รูตตตต 66 ไม่เคยใช้ และคงไม่ได้ใช้ 555 แต่อยู่ใน SD Card ครับ
SD Card ตัว 1 GB นะครับ ไม่ใช่ตัว 4 GB โปรแกรมอยู่ในนั้นเลย

ปล. ใครตอบคำถามเรื่องทำ Omnia ให้เป็นโมเด็มได้บ้างคราฟ เหอะๆๆ
Meen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 20:40  

เฮ้ออออ อ่านแล้วจะเป็นลม

จะใช้ Omnia2 ต่อเน็ตเป็น Modem ก็เลือกใช้โปรแกรม Internet Sharing ซิครับ
(มือถือ Windows Mobile ทุกรุ่น เป็นแบบนี้หมด) ซึ่งเปิดโปรแกรมแล้วก็เลือกว่าจะเอาแบบเสียบสาย USB หรือจะต่อผ่าน Bluetooth

ฝั่ง PC ถ้าจะต่อผ่าน BT ก็หาเมนู Connect to PAN network แล้ว search ดูก็จะพบกับ Omnia2 แล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตอบได้นิดๆ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 21:00  

Omnia ll ปรับ Motion Setting ได้แค่ 2 เมนูเองครับ คือ Etiquette (คว่ำเครื่องปิดเสียง)
แล้วก็ Calibration อันนี้เหมือน Set ความเที่ยงตรงยังไงสักอย่าง (Eng ไม่แข็งแรง)
สำหรับ Screen Rotation ไม่มีให้ปรับครับ หาไม่เจอ เพราะ
Samsung เอา TouchWiz ครอบเมนูส่วนนี้ไป เลยไม่รู้จะไปจิ้มตรงไหน เหอะๆ

ส่ง Bluetooth ผมไม่ได้ตั้งอะไรเลยครับ มัน Auto ให้ (คอมเป็น Vista อ่ะ)
คอม ส่งไป Omnia ก็แค่เปิด Bluetooth ที่ Omnia ไว้ มันก็ส่งไปเลยครับ แต่
Omnia ส่งมาคอม ผมต้องกดที่คอมผมให้มันรับไฟล์อ่ะ งงมะ คือ
Bluetooth ของคอมผมมันมี Send a file กับ Receive a file อ่ะ ต้องกด Recieve ก่อน
เครื่องผมเป็นแบบนี้อ่ะคับ ตอบตามที่ผมใช้อ่ะนะ

โปรแกรม รูตตตต 66 ไม่เคยใช้ และคงไม่ได้ใช้ 555 แต่อยู่ใน SD Card ครับ
SD Card ตัว 1 GB นะครับ ไม่ใช่ตัว 4 GB โปรแกรมอยู่ในนั้นเลย

ปล. ใครตอบคำถามเรื่องทำ Omnia ให้เป็นโมเด็มได้บ้างคราฟ เหอะๆๆ

อ๋อ ขอบคุณครับก็ว่าหาไม่เจอซักที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โอ้ว พระเจ้ามาโปรดผม !!
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 21:10  

Meen ผู้เขียน:
เฮ้ออออ อ่านแล้วจะเป็นลม

จะใช้ Omnia2 ต่อเน็ตเป็น Modem ก็เลือกใช้โปรแกรม Internet Sharing ซิครับ
(มือถือ Windows Mobile ทุกรุ่น เป็นแบบนี้หมด) ซึ่งเปิดโปรแกรมแล้วก็เลือกว่าจะเอาแบบเสียบสาย USB หรือจะต่อผ่าน Bluetooth

ฝั่ง PC ถ้าจะต่อผ่าน BT ก็หาเมนู Connect to PAN network แล้ว search ดูก็จะพบกับ Omnia2 แล้วครับ

คุณ Meen คราฟฟฟ .....

ขอบคุณครับ ขอบคุณมากมายอ่ะ จากใจจริงเลย เหอะๆๆ นั่งโง่ตั้งนานอ่ะผม

ว๊ากกก ต่อได้แล้วววว ดีจัยมากมาย โห ไม่รู้จะขอบคุณยังไง ^^ ปลี๊มมม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 21:12  

แล้วในกรณี ใช้ pc ที่บ้าน เน็ต hi speed อยากลองเน็ตในมือถือ ( -*- ตอนนี้ยังไม่มีโปรอิอิ) ต้องทามยังไงครับ ต่อเล่นเน็ตได้ไหมเหงที่ร้านเสียบ USB แล้วมานก็ต่อให้ แต่ไม่ได้ดู เขาทำ ช่วย ตอบที่เถอะ ขอบคุง ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สบ๊ายย
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2009 21:37  

แล้วในกรณี ใช้ pc ที่บ้าน เน็ต hi speed อยากลองเน็ตในมือถือ ( -*- ตอนนี้ยังไม่มีโปรอิอิ) ต้องทามยังไงครับ ต่อเล่นเน็ตได้ไหมเหงที่ร้านเสียบ USB แล้วมานก็ต่อให้ แต่ไม่ได้ดู เขาทำ ช่วย ตอบที่เถอะ ขอบคุง ^^

ต่อได้คับ ตามที่คุณ Meen เค้าแนะนำผม (ข้างบนอ่ะ)

ใน Omnia มันมีโปรแกรม Internet Sharing อ่ะคับ ขอยืมเครดิตคุณ Meen นะคับ

v
v
v
(มือถือ Windows Mobile ทุกรุ่น เป็นแบบนี้หมด) ซึ่งเปิดโปรแกรมแล้วก็เลือกว่าจะเอาแบบเสียบสาย USB หรือจะต่อผ่าน Bluetooth ทางฝั่ง PC ถ้าจะต่อผ่าน BT ก็หาเมนู Connect to PAN network แล้ว search ดูก็จะพบกับ Omnia2 แล้วครับ

..
..

ประมาณคำตอบด้านบนเลยครับ

ปล. แล้วโปรแกรม Internet Sharing อยู่ที่ไหน 555

ถ้าคุณไม่เคยใช้ Windows Mobile แบบดั้งเดิม อาจหาไม่เจอได้

ต้องทำให้น้อง Omnia แสดงแถบโปรแกรมที่เครื่องหมาย Windows (ด้านบนซ้าย) ก่อน

เข้าไปที่ Setting >> General Setting >> Samsung TouchWiz UI >> ...

จะเห็นตรง Enable Samsung TouchWiz UI เป็นเขียวๆ อยู่ ให้กดปิดมันซะ (ทำให้หายเขียว)

เท่านี้ก็จะสามารถกดปุ่ม Windows ที่มุมบนซ้ายมือ เพื่อพบกับ Internet Sharing ได้แล้ว

ก็ กดปุ่มบนซ้าย Windows อ่ะคับ เลือกมาที่ Programs แล้วก็หา Internet Sharing

จากนั้นก็ทำตามอย่างที่คุณ Meen บอกผม ก็ต่อเน็ตได้แล้ว สบ๊ายยยยย

...

ปล.(อีกรอบ) เมื่อไหร่พวก พลาสติกครอบ ยางหุ้ม หรืออะไรต่อมิอะไรของ Omnia ll จะมาเนี่ย ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย ??
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 01:38  

เอ่อ ใช้มา 4 วันพึ่งสังเกต

ขอบเครื่องรอบๆ อ่ะคับ ของผมมันไม่ได้เป็นสีเงินๆ แบบตามเว็บอ่ะ งง

สรุปคือมันยังไงอ่ะคับ ของคนอื่นๆ เป็นขอบเงินมั้ยคับ (หรือโครเมี่ยมหว่า)

ซื้อที่ J MART อ่ะคับ ..

ปล.ก็ไม่ได้ติดใจไรมาก ลื่นปื้ดด ขนาดนี้ เหอะๆ

ไม่คิดว่า WM มันจะประมวลผลเร็วอ่ะ ตอนแรกคิดว่าหน่วงกว่านี้ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 11:21  

Internet Sharing ทำตาม เหมือน เรป บน แล้วอ่ะครับ มัน บอก cannot connect แล้วมาน บอก remote party has ended this connection แล้วมีให้ setting ทามไงดีครับ

ไม่เคยต่อเน็ต เล่นออมเนีย2เปงตัวแรก กะจะลองเน็ตบนมือถือดูแต่ ดันโง่ อ่ะน่ะ Laughing Laughing
ช่วยทีคับ อยากต่อเน็ตได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งง แต่อยากตอบ 55
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 12:00  

Internet Sharing ทำตาม เหมือน เรป บน แล้วอ่ะครับ มัน บอก cannot connect แล้วมาน บอก remote party has ended this connection แล้วมีให้ setting ทามไงดีครับ

ไม่เคยต่อเน็ต เล่นออมเนีย2เปงตัวแรก กะจะลองเน็ตบนมือถือดูแต่ ดันโง่ อ่ะน่ะ Laughing Laughing
ช่วยทีคับ อยากต่อเน็ตได้

เท่าที่แนะนำได้มีแค่ว่า ถ้าจะต่อเนตโดยใช้มือถือเป็นโมเด็ม คอมต้องไม่ต่อไรอยู่อ่ะ
คือไม่ต่อเน็ตอื่นอยู่ เอาสายออกซะ ไรเงี้ย(เครื่องที่บ้านเป็น ต่อ wifi แล้วมือถือต่อไม่ได้)

ส่วน Internet Sharing มือถือจะเป็นโมเด็มก็ขึ้นอยู่กับ EDGE หรือ GPRS ของผู้ให้บริการอ่ะ
ถ้าใช้มือถือเล่น EDGE หรือ GPRS อยู่แล้ว เอามาต่อเป็นโมเด็ม มันจะ Auto ครับ(ส่วนใหญ่)
ผมใช้ ais มันไม่ต้อง set ไรเลยปกติต่อจากตัวมือถือดูทีวี เข้า wap ได้ปกติอยู่แล้ว
ส่วนทำเป็นโมเด็ม ก็ตามที่บอกอ่ะคับ ก็เลือกว่าจะเอาแบบเสียบสาย USB หรือ Bluetooth

ถ้ามันฟ้องแบบนั้น (แปลไม่ออกด้วย 55) remote party has ended this connection
ก็คงต้องเข้าไป set แต่ถ้าไม่รุ้ ไม่แนะนำนะครับ รอผู้รู้จริงมาตอบดีกว่า เนอะ

ปล.เครื่องของคุณเป็นขอบโครเมี่ยมรึเปล่าอ่ะคับ ผมสงสัยมากมาย ??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: งง แต่อยากตอบ 55
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 12:49  

ใครเป็นเหมือนกันบ้างคะ วางน้องออม ไว้เฉยๆไม่ได้ทำไรกะมันเลย

ไม่มีโปรแกรมอะไรค้าง และไม่มีสายเข้า จู่ๆ จอ น้องออมสว่างวาบ

ให้กดเพื่อ ปลดล๊อค งงอ่ะ ไม่ได้โดนไรเลย วางไว้เฉยๆอ่ะ

สว่างเป็นพักๆ ใครเป็นบ้าง
มือใหม่ WM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 12:58  

รบกวนสอบถามผู้รู้ทีครับพอดีว่าผมตั้งเสียงเรียกเข้าของแต่ละคนไม่ได้อ่ะครับ ต้องเข้าไปตั้งที่ตรงไหน กับใส่รูปในเบอร์โทรอ่ะครับ อีกอย่างนึงครับเสียงเรียกเข้านี่สรุปว่ามันจะเบาก่อนแล้วค่อยดังได้อย่างเดียวใช่มั้ยครับ เพราะตั้งทุกอันแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมกับรุ่นก่อนๆน่ะครับ ว่าแต่ใครพอจะมีคู่มือแบบภาษาไทยมั่งมั้ยครับ พอดีภาษาไม่ค่อยแข็งแรงน่ะครับ อีกอย่างผมเคยใช้แต่ Symbian น่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 13:00  

เครื่องไม่ มี โครเมี่ยม ครับ ดำล้วน Razz

ที่บ้านผมคอมPC มานเปง ADSL ครับ มือถือผมยังไม่เปิดบริการEDGE /Gprs อ่ะคับ อิอิ บอกไว้ก่อนเด๋ว งง ต่อเน็ต จาก PC ได้ไหม

อีกเคส คับไปร้าน กาแฟมีwifi ของร้าน มานขึ้น ล็อก อยู่ แต่มีรหัส ที่ พี่ เขา ให้มา มานก็เข้าไม่ได้ ไม่รู้เข้า wifi ยัง ไง

สงสัยต้องไปเปิด EDGE หล่ะ หาโปร ของทรูอยู่ เพราะใช้ รายเดือน ค่าโทรอย่างเดียวก็8-9ร้อย หล่ะ กะจะหา wifi เล่น ฟรี สะ หน่อย ดัน ไม่รู้เรื่อง พวกนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหมือนกันเลย ..
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 13:16  

ใครเป็นเหมือนกันบ้างคะ วางน้องออม ไว้เฉยๆไม่ได้ทำไรกะมันเลย

ไม่มีโปรแกรมอะไรค้าง และไม่มีสายเข้า จู่ๆ จอ น้องออมสว่างวาบ

ให้กดเพื่อ ปลดล๊อค งงอ่ะ ไม่ได้โดนไรเลย วางไว้เฉยๆอ่ะ

ช่ายๆๆ ผมเป็นเหมือนกัน นึกว่ามีวิญญาณในน้องออมสิงอยู่อ่ะ

อยู่ดีดี สว่าง วาบบบบ ไมได้ทำไร คล้ายเล่นมายากลเลย เหอะๆ

ใครที่ทราบสาเหตุ แวะมาเข้ามาด้วยนะครับ รอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เหมือนกันเลย ..
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 13:27  

ช่ายๆๆ ผมเป็นเหมือนกัน นึกว่ามีวิญญาณในน้องออมสิงอยู่อ่ะ

อยู่ดีดี สว่าง วาบบบบ ไมได้ทำไร คล้ายเล่นมายากลเลย เหอะๆ

ใครที่ทราบสาเหตุ แวะมาเข้ามาด้วยนะครับ รอๆ

อุ่นใจค่ะ มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์ หุ หุ

มีอีกคำถามอ่ะค่ะ พอเราลงโปรแกรมนู่นนี่ ไปซักพักมันฟ้องว่า critical memory

ปามาณนี้ พอกดเข้าไปดู main memory มันเหลือที่แค่ ไม่กี่เมกเอง จาก 512 อ่ะค่ะ

ตรงนี้ต้องแก้ยังไงอ่ะคะ รบกวนด้วยน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตั้งได้คราฟ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 13:27  

มือใหม่ WM ผู้เขียน:
รบกวนสอบถามผู้รู้ทีครับพอดีว่าผมตั้งเสียงเรียกเข้าของแต่ละคนไม่ได้อ่ะครับ ต้องเข้าไปตั้งที่ตรงไหน กับใส่รูปในเบอร์โทรอ่ะครับ อีกอย่างนึงครับเสียงเรียกเข้านี่สรุปว่ามันจะเบาก่อนแล้วค่อยดังได้อย่างเดียวใช่มั้ยครับ เพราะตั้งทุกอันแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมกับรุ่นก่อนๆน่ะครับ ว่าแต่ใครพอจะมีคู่มือแบบภาษาไทยมั่งมั้ยครับ พอดีภาษาไม่ค่อยแข็งแรงน่ะครับ อีกอย่างผมเคยใช้แต่ Symbian น่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Razz

เสียงเรียกเข้าของแต่ละคน ชื่อทุกคนต้องอยู่ในโทสับนะคับ ไม่ใช่ในซิม เก็ทมะ แล้วไปที่

phonebook >> กดชื่อคนที่จะตั้งเสียงเรียกเข้า >> กด edit มุมล่างซ้าย >> จากนั้นก็
ทัชเลื่อนลงมาครับจะเจอกับ .. แถบสีเทาใหญ่ๆ ยาวๆ ชือ Add field กดเลยครับ แล้วก็ ..
ทัชเลื่อนลงมาอีก จะเจอกับ Ring tone คราฟ เท่านี้ก็เข้าไปตั้งได้แล้วว่าจะเอาเสียงอะไร .. จบ

เรื่องรูปในเบอร์โทรก็ที่เดียวกันครับ ตามนี้
phonebook >> กดชื่อคนที่จะตั้งค่ารูป >> กด edit มุมล่างซ้าย >> จะเจอกับ..
บรรทัดแรกเลย ที่มีรูปคนกับเครือ่งหมาย + กดไปครับ เลือกรูปตามใจชอบ .. จบ อิอิ

เรื่องตั้ง ringtone มีให้เลือกเยอะครับ
เข้าเมนู >> setting >> sound setting >> ring >> call alert type .. แค่นี้คับ

ช่วยได้ประมาณนี้เองครับ ส่วนคู่มือไทย อยากได้เหมือนกัน แบบละเอียดๆ ใครมีมั้งเนี่ย หึหึ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: