Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Omnia 2 (i8000) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4 ... 17, 18, 19  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1817 / เข้าชม: 2215849
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
เจ้าชายเที่ยงคืน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบได้นิดๆ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 13:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
เครื่องไม่ มี โครเมี่ยม ครับ ดำล้วน Razz

ที่บ้านผมคอมPC มานเปง ADSL ครับ มือถือผมยังไม่เปิดบริการEDGE /Gprs อ่ะคับ อิอิ บอกไว้ก่อนเด๋ว งง ต่อเน็ต จาก PC ได้ไหม

อีกเคส คับไปร้าน กาแฟมีwifi ของร้าน มานขึ้น ล็อก อยู่ แต่มีรหัส ที่ พี่ เขา ให้มา มานก็เข้าไม่ได้ ไม่รู้เข้า wifi ยัง ไง

สงสัยต้องไปเปิด EDGE หล่ะ หาโปร ของทรูอยู่ เพราะใช้ รายเดือน ค่าโทรอย่างเดียวก็8-9ร้อย หล่ะ กะจะหา wifi เล่น ฟรี สะ หน่อย ดัน ไม่รู้เรื่อง พวกนี้

เอ่อ รู้แค่ว่า เล่นเนตผ่านมือถือต้องเปิด EDGE กับ GPRS เท่านั้นอ่ะคับ
แต่ ADSL ดีแล้วล่ะ เร็วกว่า เชือ่ผมเหอะ ที่บ้านไม่มีไง เลยทนใช้เนตมือถืออยู่ 555

เข้า wifi ก็นะมันมี widget ให้อ่ะครับสำหรับเปิดปิด wifi หรือ bluetooth ในมือถือ
แต่ให้ง่ายก็กดที่แถบด้านบน แถบที่มีรูปแบตอ่ะคับ กดไปจะเจอกับปุ่ม
ก็เลือกปุ่มที่เป็นเครือข่ายสัญญาณ ก็จะเห็นว่า ทำการเปิดปิด wifi ที่นี่ได้
พอเปิด wifi แล้วก็จะเห็นเสาตั้งที่แถบด้านบน กดแถบด้านบนอีกทีครับ
จะเห็นว่ามีปุ่มเสาสัญญาณเพิ่มมา กดไปเลย จะเจอกับระบบค้นหาสัญญาณ wifi
เลือกเอาครับว่าเนตร้านกาแฟชื่อไร แล้วคอนเน็กซะ

ส่วนเนตร้านกาแฟ ก็ง่ายๆ ครับ เข้า opera ในเครืองมีอ่ะ เข้าไปก็ ใส่ยูสเซอ กะพาส จบ
คล้ายๆ ของ true อ่ะคับ แต่ต้องเปิด wifi ที่เครื่องเราก่อน หาสัญญาณก่อน แล้วค่อย
เข้า opera (ใช้อยู่ประมาณนี้อ่ะคับ อาจไม่ใช่วิธีที่ถูกต้องอ่ะนะ รึเปล่า)

ทรูมีครับ ฟรี wifi โครงการ green bangkok ผมใช้คอมสมัครอ่ะ แบบให้มันหา wifi
เจอทรูก็คอนเน็ก พอเปิด IE หน้าแรกมันก็จะมีให้สมัครครับ ลองดู

ปล.ขอบดำล้วนเหมือนกัน เอ๊ะ ในเว็บกะโฆษณามันโกหารูปลักษณ์ป่ะเนี่ย งง 55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เดานะครับ ผิดถูกยังไม่รู้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 13:41  

เจ้าชายเที่ยงคืน ผู้เขียน:
ใครเป็นเหมือนกันบ้างคะ วางน้องออม ไว้เฉยๆไม่ได้ทำไรกะมันเลย

ไม่มีโปรแกรมอะไรค้าง และไม่มีสายเข้า จู่ๆ จอ น้องออมสว่างวาบ

ให้กดเพื่อ ปลดล๊อค งงอ่ะ ไม่ได้โดนไรเลย วางไว้เฉยๆอ่ะ

สว่างเป็นพักๆ ใครเป็นบ้าง

ช่ายๆๆ ผมเป็นเหมือนกัน นึกว่ามีวิญญาณในน้องออมสิงอยู่อ่ะ

อยู่ดีดี สว่าง วาบบบบ ไมได้ทำไร คล้ายเล่นมายากลเลย เหอะๆ

ใครที่ทราบสาเหตุ แวะมาเข้ามาด้วยนะครับ รอๆ

อุ่นใจค่ะ มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์ หุ หุ

มีอีกคำถามอ่ะค่ะ พอเราลงโปรแกรมนู่นนี่ ไปซักพักมันฟ้องว่า critical memory

ปามาณนี้ พอกดเข้าไปดู main memory มันเหลือที่แค่ ไม่กี่เมกเอง จาก 512 อ่ะค่ะ

ตรงนี้ต้องแก้ยังไงอ่ะคะ รบกวนด้วยน้า

เดานะครับ ผิดถูกยังไม่รู้อ่ะ .. พึ่งใช้เหมือนกัน

ลงโปรแกรมเยอะๆ ความจะเครื่องคงไม่เต็มง่ายๆ ตัวเครือ่งตั้ง 8GB เมมการ์ดอีก 4GB

แต่ มันจะไปเต็มที่ Memory ใน Ram(ใช่มะคับ ใครรู้บอกด้วย)

วิธีที่ผมใช้คือ ปิดโปรแกรมที่ไม่ได้ใช้ซะ มันเปลืองเม็ม ทำได้โดย

กดปุ่มหกเหลี่ยมค้างไว้ครับ แล้วเลือกปิดโปรแกรมที่ไม่ใช้งานซะ จะดีขึ้น(มั้ง) นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เดานะครับ ผิดถูกยังไม่รู้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 13:50  

เดานะครับ ผิดถูกยังไม่รู้อ่ะ .. พึ่งใช้เหมือนกัน

ลงโปรแกรมเยอะๆ ความจะเครื่องคงไม่เต็มง่ายๆ ตัวเครือ่งตั้ง 8GB เมมการ์ดอีก 4GB

แต่ มันจะไปเต็มที่ Memory ใน Ram(ใช่มะคับ ใครรู้บอกด้วย)

วิธีที่ผมใช้คือ ปิดโปรแกรมที่ไม่ได้ใช้ซะ มันเปลืองเม็ม ทำได้โดย

กดปุ่มหกเหลี่ยมค้างไว้ครับ แล้วเลือกปิดโปรแกรมที่ไม่ใช้งานซะ จะดีขึ้น(มั้ง) นะ

คือปิดหมดแล้วอ่ะ แต่มันเต็มเนื่องจาก โปรแกรมที่ลงไปละมั้งคะ

ตอนนี้เลย รีเครื่องซะ หมดเกลี้ยงเลย มาเริ่มกัลใหม่ อิอิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตั้งได้คราฟ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 14:06  

มือใหม่ WM ผู้เขียน:
รบกวนสอบถามผู้รู้ทีครับพอดีว่าผมตั้งเสียงเรียกเข้าของแต่ละคนไม่ได้อ่ะครับ ต้องเข้าไปตั้งที่ตรงไหน กับใส่รูปในเบอร์โทรอ่ะครับ อีกอย่างนึงครับเสียงเรียกเข้านี่สรุปว่ามันจะเบาก่อนแล้วค่อยดังได้อย่างเดียวใช่มั้ยครับ เพราะตั้งทุกอันแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมกับรุ่นก่อนๆน่ะครับ ว่าแต่ใครพอจะมีคู่มือแบบภาษาไทยมั่งมั้ยครับ พอดีภาษาไม่ค่อยแข็งแรงน่ะครับ อีกอย่างผมเคยใช้แต่ Symbian น่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Razz

เสียงเรียกเข้าของแต่ละคน ชื่อทุกคนต้องอยู่ในโทสับนะคับ ไม่ใช่ในซิม เก็ทมะ แล้วไปที่

phonebook >> กดชื่อคนที่จะตั้งเสียงเรียกเข้า >> กด edit มุมล่างซ้าย >> จากนั้นก็
ทัชเลื่อนลงมาครับจะเจอกับ .. แถบสีเทาใหญ่ๆ ยาวๆ ชือ Add field กดเลยครับ แล้วก็ ..
ทัชเลื่อนลงมาอีก จะเจอกับ Ring tone คราฟ เท่านี้ก็เข้าไปตั้งได้แล้วว่าจะเอาเสียงอะไร .. จบ

เรื่องรูปในเบอร์โทรก็ที่เดียวกันครับ ตามนี้
phonebook >> กดชื่อคนที่จะตั้งค่ารูป >> กด edit มุมล่างซ้าย >> จะเจอกับ..
บรรทัดแรกเลย ที่มีรูปคนกับเครือ่งหมาย + กดไปครับ เลือกรูปตามใจชอบ .. จบ อิอิ

เรื่องตั้ง ringtone มีให้เลือกเยอะครับ
เข้าเมนู >> setting >> sound setting >> ring >> call alert type .. แค่นี้คับ

ช่วยได้ประมาณนี้เองครับ ส่วนคู่มือไทย อยากได้เหมือนกัน แบบละเอียดๆ ใครมีมั้งเนี่ย หึหึ

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ ตั้งได้แล้วครับทั้งเพลงทั้งรูป พอดีเบอร์โทรผมเอาลงเครื่องอยู่แล้วน่ะครับ แต่หาวิธีไม่เจอ ขอบคุณคุณเจ้าชายเที่ยงคืนอีกทีนะครับ ขอรบกวนอีกอย่างนึงครับ เกมส์ของรุ่นนี้โหลดฟรีได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ เพราะที่มีติดเครื่องมานี่ไม่เวิร์คเลยครับ หุหุ แล้วมีโปรแกรมอะไรดีๆแนะนำผมมั่งครับ จะได้เอามาลงไว้ครับ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากบ่น ในฐานะมือใหม่ WM
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 14:09  

อยากบ่น ในฐานะมือใหม่ WM บ่นแบบชื่นชอบนะ 55

ซื้อมาเมื่อวันเสาร์ 29 สิงหาที่ผ่านมา ก็พยายามเต็มที่ ใช้แบบสมบุกสมบันมาก

แบบถ้ามีปัญหาจะได้เปลี่ยนเครื่องไงครับ เหอะๆ แต่มันก็ยังไม่เป็นไร เห้อ (ควรจะดีใจนะ)

ปัญหาเครื่องแฮงค์ ค้าง ผมว่าเป็นปกติสำหรับ Windows ครับ ไม่แปลก

ตั้งแต่ซื้อมา ค้างครั้งเดียวเพราะ ต่อเนต wifi พร้อมกับฟังเพลงไปด้วย เปิด opera หลายหน้า

สงสัยคงเป็นเหตุนั้น เลย ค้างซะ 55 คล้ายพวก NB หรือ PC ปกติอ่ะครับ ผมว่านะ

การดูแลรักษาหน่วยความจำ ผมอยากให้เพื่อนๆ เข้าไปดูแล ตรวจสอบที่

Menu >> Setting >> Memory Setting บ่อยๆ ครับ

ดูว่า มีโปรแกรมหรืออะไรค้างในหน่วยความจำมั้ย เหมือนดูแลเครือ่ง PC อ่ะ

อีกอย่างเห้นมันมีโปรแกรม Fast Cleanup มาให้ด้วย อยู่ไหน ไม่เจอใช่มะ เด๋วบอก 55

Menu >> ปุ่มทัช ล่างซ้าย ชื่่อ Others อ่ะคับ กดซะ จะเห็น Fast Cleanup อยู่

ผมลองแล้ว ไม่รู้ช่วยไรได้มั่ง ยังไม่เป็นผล แต่ก็นะ ชื่อเหมือนจะบอกว่า ทำความสะอาด

เรื่องที่ชอบ (ส่วนตัว)

1. WM มันทัชได้ลื่นดี ตะก่อนเคยจับเครื่อง PPC แล้วมันอึนๆ เลยไม่ชอบ แต่น้องออม ok

2. Home Screen มีสามหน้า พร้อมวิดเจ็ต กับไอ่แถบมหัศจรรย์ด้านล่าง (Quick Lauch)

3. เมนูด้านในเพิ่มได้ตั้ง 10 หน้า เปลี่ยนชื่อหน้าได้(ที่หัวเมนูอ่ะ) อะไรจะเยอะปานนั้น

4. กล้องอย่างแรง โดยเฉพาะกล้องวิดีโอ ชัดดีอ่ะ ไม่เคยไง เลยเห่อ

5. โทรตามท้องถนน บนมอไซด์ เสียงฟังได้ชัดดี เครื่องเก่าเบาอ่ะ เลยเห่ออีก ^^

6. คว่ำหน้าแล้วเสียงหาย อันนี้ปลื้มมาก ทำเป็นนาฬิกาปลุก แบบไม่กดปุ่มเลย ชอบ

7. เครื่องเล่นเพลงทัชมันมาก คล้ายกำลังสแครชแผ่นเลย เหอะๆ เพลิน

เรื่องที่ไม่ชอบ (ส่วนตัว)

1. ระบบทัชแบบเสียงด้วยสั้นด้วย ไม่ชอบเวลาทัชไปสั่นไป เลยไปเลี่ยนเป็นเสียงอย่างเดียว (Touch Alert)

2. เข้าใจว่าให้เน้นทัช แต่อยากให้มีช่องเสียบปากกาจังเร้ย ห้อยเชียว (เวลาใช้โหมด WM ดั้งเดิมเพื่อตั้งค่ำไรมันต้องจิ้มปากกาอ่ะ พื้นที่มันเล็ก)

3. ไม่ปลื้มเลยกับการโฆษณาและรูปลักษณ์ ไม่ว่าจะในเว็บหรือที่อื่นๆ คือ ขอบเครื่อง ไม่ได้เป็นสีเงิน ไม่เชื่อไปดูตามเว็บกะที่กล่องได้ แล้วก็เกม ในเว็บบอกมีเกมรถแข่งและอะไรไม่รู้จำไม่ได้ แต่เครื่องจริงไม่มี เซงเป็ด

ปล. บ่นซะยาว เห้อ เมื่อไหร่ไอ่พวกยาง หรือกรอบของน้องออมจะมาเนี่ย รอนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นั่นสิคับ อยากได้อยู่ 55
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 14:15  

ขอบคุณมากๆเลยนะครับ ตั้งได้แล้วครับทั้งเพลงทั้งรูป พอดีเบอร์โทรผมเอาลงเครื่องอยู่แล้วน่ะครับ แต่หาวิธีไม่เจอ ขอบคุณคุณเจ้าชายเที่ยงคืนอีกทีนะครับ ขอรบกวนอีกอย่างนึงครับ เกมส์ของรุ่นนี้โหลดฟรีได้ที่ไหนบ้างอ่ะครับ เพราะที่มีติดเครื่องมานี่ไม่เวิร์คเลยครับ หุหุ แล้วมีโปรแกรมอะไรดีๆแนะนำผมมั่งครับ จะได้เอามาลงไว้ครับ Smile

เคยลองอันนึง เกมซูโดกุ ลงแล้ว เล่นไม่ได้ เหอะ เลยเลิกไป

ผมยังไม่ได้ลงไรเลยอ่ะคับโปรแกรมหรือเกม มัวแต่นั่งจิ้มดูนู้นนี่ในเครื่อง 555

สงสัยคงต้องรอสำหรับน้องออมมั้งครับ ลอง search แล้วไม่เจอ

หรือ ใครเจอ มาบอก มาแปะไว้ ด่วนเลยนะคราฟฟฟ .. รักตายเรย ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: นั่นสิคับ อยากได้อยู่ 55
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 14:20  

เคยลองอันนึง เกมซูโดกุ ลงแล้ว เล่นไม่ได้ เหอะ เลยเลิกไป

ผมยังไม่ได้ลงไรเลยอ่ะคับโปรแกรมหรือเกม มัวแต่นั่งจิ้มดูนู้นนี่ในเครื่อง 555

สงสัยคงต้องรอสำหรับน้องออมมั้งครับ ลอง search แล้วไม่เจอ

หรือ ใครเจอ มาบอก มาแปะไว้ ด่วนเลยนะคราฟฟฟ .. รักตายเรย ^^

ลืมๆๆ ลองดูครับ ผมยังไม่ได้ดูไรนะ เห็นผ่านๆ

http://www.touchphoneview.com/board/viewforum.php?f=7
GodJiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 14:32  

ส่วนตัวไม่ชอบตอนฟังเพลงแล้วมันดับ คือว่าเอาน้องออมใส่ในกระเป๋าถือเป็นประจำอ่ะคับ
เดินๆ ไปน้องออมดันคว่ำหน้าวะงั้น เสียงดับเลย 555+
มีวิธีแก้ไหมอ่ะ

ปล. มีทริกอะไรใหม่ๆ มาแบ่งปันกันไหมคับ จะได้เรียนรู้กันไป
มือใหม่ WM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: นั่นสิคับ อยากได้อยู่ 55
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 15:39  

ลืมๆๆ ลองดูครับ ผมยังไม่ได้ดูไรนะ เห็นผ่านๆ

http://www.touchphoneview.com/board/viewforum.php?f=7

โหลดไม่ได้ซักอันเลยอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 17:09  

GodJiz ผู้เขียน:
ส่วนตัวไม่ชอบตอนฟังเพลงแล้วมันดับ คือว่าเอาน้องออมใส่ในกระเป๋าถือเป็นประจำอ่ะคับ
เดินๆ ไปน้องออมดันคว่ำหน้าวะงั้น เสียงดับเลย 555+
มีวิธีแก้ไหมอ่ะ

ปล. มีทริกอะไรใหม่ๆ มาแบ่งปันกันไหมคับ จะได้เรียนรู้กันไป

555 เป็นเหมือนกัน ก็พยายามหงายตลอดอ่ะ ...

ถ้าไม่ได้ใช้ฟังก์ชั่นนี้จริงๆ ปิดก็ได้ครับ เพราะลองหาแล้ว set ได้แค่นั้นเอง เหอะๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 17:11  

มือใหม่ WM ผู้เขียน:
โหลดไม่ได้ซักอันเลยอ่ะครับ

แป่ววว คงต้องรอกันต่อไป ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากบ่น ในฐานะมือใหม่ WM
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 18:12  

การดูแลรักษาหน่วยความจำ ผมอยากให้เพื่อนๆ เข้าไปดูแล ตรวจสอบที่

Menu >> Setting >> Memory Setting บ่อยๆ ครับ

ดูว่า มีโปรแกรมหรืออะไรค้างในหน่วยความจำมั้ย เหมือนดูแลเครือ่ง PC อ่ะ

อีกอย่างเห้นมันมีโปรแกรม Fast Cleanup มาให้ด้วย อยู่ไหน ไม่เจอใช่มะ เด๋วบอก 55

Menu >> ปุ่มทัช ล่างซ้าย ชื่่อ Others อ่ะคับ กดซะ จะเห็น Fast Cleanup อยู่

ผมลองแล้ว ไม่รู้ช่วยไรได้มั่ง ยังไม่เป็นผล แต่ก็นะ ชื่อเหมือนจะบอกว่า ทำความสะอาด

function นี้ไม่เห็นมีเลยอ่ะ screen shot มาให้ดูได้มั้ยคะ

ลองกดไปดูหมดแล้ว ไม่เจออ่ะค่ะ ตอนนี้ Ram จาก 256 เหลือ 44.45

Main storage จาก 512 เหลือแค่ 85.91 mb เอง แบบนี้ผิดปกติป่าวคะ

ปล เราลงเกมเล็กๆ ไปสามเกมเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พอเข้าใจนิดๆ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 18:22  

function นี้ไม่เห็นมีเลยอ่ะ screen shot มาให้ดูได้มั้ยคะ

ลองกดไปดูหมดแล้ว ไม่เจออ่ะค่ะ ตอนนี้ Ram จาก 256 เหลือ 44.45

Main storage จาก 512 เหลือแค่ 85.91 mb เอง แบบนี้ผิดปกติป่าวคะ

อยากบอกว่า มีครับ 555 แต่ผมเข้าใจนะ ไม่รู้เข้าใจถูกเปล่า

คืองี้ครับ ลองดูนะ Menu >> Setting >> ทัชลงมาครับ จะเจอ Memory Setting

ลองดูนะคราฟ ส่วน RAM ผมก็เหลือ 59 ครับ น่าจะปกติครับ

เพราะ samsung มันเปิดวิดเจ็ตที่ home screen อีกทั้งกราฟฟิคอีะ

คล้ายๆ คอมอ่ะคับ ปกตินะ ผมว่า หรือคนอื่นว่าไงคราฟ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 18:27  

มาตั้งคำถาม (อีกแระ) 55

มีใครสงสัยเหมือนผมรึเปล่า คือจริงๆ ไม่ได้ติดใจไรมาก แต่แบบ ไม่ค่อยเข้าใจ

เรื่อง ขอบ เครื่อง ที่ในเว็บ หน้ากล่อง และที่อื่นๆ ที่รีวิวกัน มันเป็นโครเมี่ยม

แต่ตัวจริง ทั้งที่ MBK ศูนย์ที่ CTW กลับเป็นขอบพลาสติคสีดำ

คือใจลึกๆ เสียความรู้สึกนิดนึงอ่ะ เลยมา งง เล่น เหอะๆ

...

ที่เหลือตอนนี้ไม่มีไรครับ ดีมาก หมดทุกเรื่อง

(GPS ผมไม่ได้เล่นนะ ไม่รู้ แต่โปรแกรมรูตอยู่ใน เม็มการ์ด 1GB)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .....
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 19:23  

มีใครสงสัยเหมือนผมรึเปล่า คือจริงๆ ไม่ได้ติดใจไรมาก แต่แบบ ไม่ค่อยเข้าใจ

เรื่อง ขอบ เครื่อง ที่ในเว็บ หน้ากล่อง และที่อื่นๆ ที่รีวิวกัน มันเป็นโครเมี่ยม

แต่ตัวจริง ทั้งที่ MBK ศูนย์ที่ CTW กลับเป็นขอบพลาสติคสีดำ

คือใจลึกๆ เสียความรู้สึกนิดนึงอ่ะ เลยมา งง เล่น เหอะๆ

...

ที่เหลือตอนนี้ไม่มีไรครับ ดีมาก หมดทุกเรื่อง

(GPS ผมไม่ได้เล่นนะ ไม่รู้ แต่โปรแกรมรูตอยู่ใน เม็มการ์ด 1GB)

อ้าว เป็นงั้นไป ส่วนตัวเราคิดว่า ขอบสีดำแหละสวยแล้ว

ถ้าเป็นขอบเงินมา ตัดสีดำอีกคงลาวน่าดูชม แอบเห็นข้างกล่องเขียนว่า สี Rose Black อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: พอเข้าใจนิดๆ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 19:28  

อยากบอกว่า มีครับ 555 แต่ผมเข้าใจนะ ไม่รู้เข้าใจถูกเปล่า

คืองี้ครับ ลองดูนะ Menu >> Setting >> ทัชลงมาครับ จะเจอ Memory Setting

ลองดูนะคราฟ ส่วน RAM ผมก็เหลือ 59 ครับ น่าจะปกติครับ

เพราะ samsung มันเปิดวิดเจ็ตที่ home screen อีกทั้งกราฟฟิคอีะ

คล้ายๆ คอมอ่ะคับ ปกตินะ ผมว่า หรือคนอื่นว่าไงคราฟ

คือเข้าไปดูใน setting แล้วค่ะแต่ว่ามันไม่เจอไอ้ที่คุณว่าเลยอ่ะ

เราเข้าไปใน Memory Setting เจอแต่ Clear memory ค่ะ

คือตัวนี้อ่ะกดไปปุ๊ป ทุกอย่างหายหมด กลับมาเหมือนออกจากศูนย์เลยนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 20:05  

คือเข้าไปดูใน setting แล้วค่ะแต่ว่ามันไม่เจอไอ้ที่คุณว่าเลยอ่ะ

เราเข้าไปใน Memory Setting เจอแต่ Clear memory ค่ะ

คือตัวนี้อ่ะกดไปปุ๊ป ทุกอย่างหายหมด กลับมาเหมือนออกจากศูนย์เลยนะคะ

เอ่อ ที่ผมว่า คืออะไรครับ ถ้าโปรแกรม Fast Cleanup มันอยู่ในอีกส่วนอ่ะคับ

Menu >> ปุ่มทัช ล่างซ้าย ชื่่อ Others อ่ะคับ กดแล้วจะเห็น Fast Cleanup อยู่

ประมาณนี้รึเปล่าเอ่ย เหอะๆๆ มือใหม่(มาก) เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .....
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 20:07  

...

อ้าว เป็นงั้นไป ส่วนตัวเราคิดว่า ขอบสีดำแหละสวยแล้ว

ถ้าเป็นขอบเงินมา ตัดสีดำอีกคงลาวน่าดูชม แอบเห็นข้างกล่องเขียนว่า สี Rose Black อ่ะ

จริงรึเปล่า ลาวเหรอ 555 นึกว่าจะหรูอ่ะ 555

ok ผมจะได้สบายใจ 555 อะไรที่ไม่เหมือนโฆษณาผมก็นะ ขอนิดนึง

Rose Black เหมือนกันคราฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: งง แต่อยากตอบ 55
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 22:03  

ใครเป็นเหมือนกันบ้างคะ วางน้องออม ไว้เฉยๆไม่ได้ทำไรกะมันเลย

ไม่มีโปรแกรมอะไรค้าง และไม่มีสายเข้า จู่ๆ จอ น้องออมสว่างวาบ

ให้กดเพื่อ ปลดล๊อค งงอ่ะ ไม่ได้โดนไรเลย วางไว้เฉยๆอ่ะ

เป็นเหมือนกันเลย........วางเฉย ๆ สว่างวาบบบบบบบบบ ใครเป็นมั่ง..ตอนแรกนึกว่าแมลงวันบินมา landing ที่หน้าจอซะอีก (ล้อเล่น)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้ามาฮา ..
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 22:17  

เป็นเหมือนกันเลย........วางเฉย ๆ สว่างวาบบบบบบบบบ ใครเป็นมั่ง..ตอนแรกนึกว่าแมลงวันบินมา landing ที่หน้าจอซะอีก (ล้อเล่น)

>>>>> นึกว่าแมลงวันบินมา landing ที่หน้าจอ <<<<<

เข้ามาฮา .. ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 22:18  

ติ ผู้เขียน:
เล่นไปซํกพังแล้วเครื่องมันร้อนๆๆนะครับ
แล้วมันมีเกมส์มาให้แค่นี้หรอครับ

http://www.samsung.com/th/consumer/detail/detail.do?group=mobilephone&type=mobilephone&subtype=infotainment&model_cd=GT-I8000KKJTHL อันนี้จากเวปซัมซุงไทยเองเลยนะครับ ว่าจะมีเกม Asphalt 4, Crayon Physics แต่ก็ต้องผิดหวังกับซัมซุงไทยเหมือนเดิม......เพราะในตัวเครื่องออมเนีย 2 ที่ซื้อมา มีแค่เกมส์มาตรฐานที่ติดในวินโดว์อยู่แล้ว(ไพ่โซลิแทร์ ประมาณนี้น)

สืบเนื่องจากข้อความด้านบนนี้.....ผมได้สอบถามไปยังซัมซุงไทย ว่าจะรับผิดชอบยังไงเกี่ยวกับการประชาสัมพันธ์ว่าจะมีเกมส์แถมมาให้สองเกม คือ crayon physics กับ Asphalt 4 ...........แต่สิ่งที่ซัมซุงไทยรับผิดชอบคือ การแก้ไขรายละเอียดใน http://www.samsung.com/th/consumer/detail/detail.do?group=mobilephone&type=mobilephone&subtype=infotainment&model_cd=GT-I8000KKJTHL โดยตัดในส่วนของเกมส์ทิ้งไปเลย.................นี่หรือคือความรับผิดชอบของซัมซุงไทย......... แต่ก็ยังมีอีก url นึงครับ ที่เค้ายังลบไม่ได้ รีบ ๆ เข้าไปดู http://www.samsung.com/th/omnia2/ คลิ๊กไปที่ powerful multimedia แล้วคลิ๊กอีกที่ 3d game รีบดูกันก่อนที่ซัมซุงไทยจะแก้ไขอีก..(ช่วยกัน print screen เก็บไว้เป็นหลักฐานฟ้องกันเลยดีมั้ย)

เจอซัมซุงไทย รับผิดชอบโดยการแก้ไขข้อมูลอย่างนี้..เซ็งเป็ดเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้ามาหนับหนุน ..
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 22:29  

ติ ผู้เขียน:
เล่นไปซํกพังแล้วเครื่องมันร้อนๆๆนะครับ
แล้วมันมีเกมส์มาให้แค่นี้หรอครับ

http://www.samsung.com/th/consumer/detail/detail.do?group=mobilephone&type=mobilephone&subtype=infotainment&model_cd=GT-I8000KKJTHL อันนี้จากเวปซัมซุงไทยเองเลยนะครับ ว่าจะมีเกม Asphalt 4, Crayon Physics แต่ก็ต้องผิดหวังกับซัมซุงไทยเหมือนเดิม......เพราะในตัวเครื่องออมเนีย 2 ที่ซื้อมา มีแค่เกมส์มาตรฐานที่ติดในวินโดว์อยู่แล้ว(ไพ่โซลิแทร์ ประมาณนี้น)

สืบเนื่องจากข้อความด้านบนนี้.....ผมได้สอบถามไปยังซัมซุงไทย ว่าจะรับผิดชอบยังไงเกี่ยวกับการประชาสัมพันธ์ว่าจะมีเกมส์แถมมาให้สองเกม คือ crayon physics กับ Asphalt 4 ...........แต่สิ่งที่ซัมซุงไทยรับผิดชอบคือ การแก้ไขรายละเอียดใน http://www.samsung.com/th/consumer/detail/detail.do?group=mobilephone&type=mobilephone&subtype=infotainment&model_cd=GT-I8000KKJTHL โดยตัดในส่วนของเกมส์ทิ้งไปเลย.................นี่หรือคือความรับผิดชอบของซัมซุงไทย......... แต่ก็ยังมีอีก url นึงครับ ที่เค้ายังลบไม่ได้ รีบ ๆ เข้าไปดู http://www.samsung.com/th/omnia2/ คลิ๊กไปที่ powerful multimedia แล้วคลิ๊กอีกที่ 3d game รีบดูกันก่อนที่ซัมซุงไทยจะแก้ไขอีก..(ช่วยกัน print screen เก็บไว้เป็นหลักฐานฟ้องกันเลยดีมั้ย)

เจอซัมซุงไทย รับผิดชอบโดยการแก้ไขข้อมูลอย่างนี้..เซ็งเป็ดเลยครับ

เข้ามาสนับสนุนคราฟ ..

ส่วนตัวนะ ชอบมือถือ โดยเฉพาะ Omnia ll ที่มีอยู่ แล้วก็ชอบ Jet ด้วย

แต่ .. สิ่งที่เกลียดคือ .. Samsung ไทย ผมไม่รู้ว่าผิดที่ฝ่ายไหน

การตลาด โฆษณา ผู้บริหาร หรือใคร ??

ตอน Jet เห็นเค้าถกกันเรื่อง GPS ในบอร์ด ผมก็ ยังไม่ค่อยเข้าใจ

แต่ Omnia งง กับมัน ไม่ได้ งง กับเครื่อง หรือเครื่องไม่ดีนะ

งง กับสิ่งที่มันโปรโมท หรือแสดงภาพให้เราดู

อย่าง เกม เงี้ย 3D แล้วมีมาให้แต่ลูกเต๋า กับไพ่ แล้วก็ลูกแก้วอะไรไม่รู้ ไม่สมกะเครื่องเลย

ทั้งๆ ที่ในเว็บเขียนไว้แบบชัดเจน ว่าเป็นเกมรถแข่ง กับอีกเกม (น่าเล่นมาก)

อีกอย่างขอวกกลับมาเรื่องเก่านะ เคยพูดแล้ว เรื่องขอบเครื่อง

ไอ่ที่ลงรูปโครมๆ ตามเว็บ ไหนยังหน้ากล่องอีก ว่าขอบเป็นโครเมี่ยม

แต่ได้ของจริงมา ขอบดำเฉยเลย ??

ไม่ได้อินกับโครเมี่ยมนะ แต่ผิดหวังกับสิ่งที่ Samsung จะขาย

แบบรู้สึกเหมือนผมมั้ย เห็นรูปอย่างนึง ได้ของมาอีกอย่างนึง งง อยู่

อยากกินไอติมวนิลา แต่คนขายดันหยิบไอติมช๊อคโกมาให้ แบบนั้นอ่ะ

555 ก็เป็นความคิดส่วนตัวนะครับ

ไม่ชอบนี่ ไม่เกี่ยวกับโทรศัพท์นะ เกี่ยวกับใคร ผมก็ไม่รู้จะโทษฝ่ายไหนอ่ะ

อย่างที่บอก การตลาด โฆษณา ผู้บริหาร หรือใคร ?? ที่มันไม่ใจกับลูกค้าอ่ะ เหอะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขึ้นให้ดูอ่ะนะ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 22:44  

ขึ้นให้ดูคราฟ ก็เห็นแบบนี้อ่ะนะ ไม่รู้จะบอกไง 55

GodJiz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 22:59  

ที่ตัดเกมส์ ออกเพราะต้องการที่จะขายเกมส์หรือเปล่าคับ
พอดีไปเจอมา ว่าทาง ซัมซุงเตรียมเปิด App Store สำหรับสมาร์ทโฟนรุ่นของตัวเอง
แข่งกับโทรศัพท์หลายๆ ยี่ห้อ ตามลิ้ง

http://www.blognone.com/node/12942

ถึงตอนนี้มี App Store จากแต่ละค่ายดังนี้:

Apple iPhone App Store
Android App Market
BlackBerry App World
Windows Mobile Marketplace
Nokia Ovi Store
Palm App Catalog
LG App Store (ภูมิภาคเอเชีย-แปซิฟิกเท่านั้น)

สงสัยผู้บริหาร สั่งเบรคคค อิอิ
รอดูต่อไป...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 23:56  

ที่ตัดเกมส์ ออกเพราะต้องการที่จะขายเกมส์หรือเปล่าคับ
พอดีไปเจอมา ว่าทาง ซัมซุงเตรียมเปิด App Store สำหรับสมาร์ทโฟนรุ่นของตัวเอง
แข่งกับโทรศัพท์หลายๆ ยี่ห้อ ตามลิ้ง

http://www.blognone.com/node/12942

ถึงตอนนี้มี App Store จากแต่ละค่ายดังนี้:

LG App Store (ภูมิภาคเอเชีย-แปซิฟิกเท่านั้น)

สงสัยผู้บริหาร สั่งเบรคคค อิอิ

จริง ๆ ก็ไม่ได้ว่าอยากได้เกมส์มากหรอกครับ.....แต่แค่เสียความรู้สึกต่อความรับผิดชอบของซัมซุงไทยก็เท่านั้นเองครับ ง่าย ๆ แค่เปลี่ยนรายละเอียดในเวป..เรื่องก็จบ (เฮ้อ บ้าไปแล้ว)
มือใหม่ WM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 16:32  

จริง ๆ ก็ไม่ได้ว่าอยากได้เกมส์มากหรอกครับ.....แต่แค่เสียความรู้สึกต่อความรับผิดชอบของซัมซุงไทยก็เท่านั้นเองครับ ง่าย ๆ แค่เปลี่ยนรายละเอียดในเวป..เรื่องก็จบ (เฮ้อ บ้าไปแล้ว)

เมื่อเช้านี้ผมก็โทรเข้าไปที่ซัมซุงครับ รอโอนสายนานมากๆ สุด้ายได้คำตอบว่า "ทางเราจะตรวจสอบกับทาง Marketing ก่อนนะคะ ถ้ามีความคืบหน้าเกี่ยวกับเรื่องเกมส์ 2 เกมส์นี้ ทางเราจะติดต่อไปค่ะ" ก็คือว่าให้ทิ้งชื่อกับเบอร์โทรแล้วก็อีมี่ไว้แล้วก็รอต่อไป ใครที่มีเครื่องลองโทรไปดูนะครับว่าได้คำตอบแบบไหนบ้างครับ

ว่าแต่ใครมีที่โหลดเกมส์กับโปรแกรมของน้อง Omnia 2 มั่งอ่ะครับอยากได้จัง
แล้วมีโปรแกรมอะไรดีๆที่น่าจะเอามาลงไว้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 16:37  

เอ่อ ที่ผมว่า คืออะไรครับ ถ้าโปรแกรม Fast Cleanup มันอยู่ในอีกส่วนอ่ะคับ

Menu >> ปุ่มทัช ล่างซ้าย ชื่่อ Others อ่ะคับ กดแล้วจะเห็น Fast Cleanup อยู่

ประมาณนี้รึเปล่าเอ่ย เหอะๆๆ มือใหม่(มาก) เหมือนกัน

กัมแล้วค่ะ เข้าไปแล้วไม่มีอ่ะ งงซิคะ ของเรามีแค่ AIS service , Calenda ,

Call log , Contact , Phone , Route , Search , Travel guide , Window media

มีแค่นี้ค่ะ เปิดใน เมนู ปกติก็ไม่มีแล้ว ใครเป็นแบบเราบ้างคะ ไม่มี โปรแกรม fast cleanup

แงๆ ๆ ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 17:02  

กัมแล้วค่ะ เข้าไปแล้วไม่มีอ่ะ งงซิคะ ของเรามีแค่ AIS service , Calenda ,

Call log , Contact , Phone , Route , Search , Travel guide , Window media

มีแค่นี้ค่ะ เปิดใน เมนู ปกติก็ไม่มีแล้ว ใครเป็นแบบเราบ้างคะ ไม่มี โปรแกรม fast cleanup

แงๆ ๆ ๆ

หลังจากลำดับเหตุการณ์ พึ่งนึกออกขอรับ ...

ไปซื้อที่เจมาร์ทอ่ะ เค้าลงให้ครับ 55 ลืมสนิท คิดว่าเป็นโปรแกรมติดเครื่อง

พี่เค้าบอกต้องลงคีย์บอร์ดไทย ผมก็นะ อ่ะ อยากลง ลงไป

แล้วเค้ากะลง รูต ให้ด้วย (โปรแกรม GPS) ผมก็นะ ไม่ได้ใช้พี่ จะลงไรเยอะแยะ 55

มันก็ไม่ได้สำคัญไรหรอกคับ มัน Clean อะไรผมยังไม่เข้าใจมันเล้ย

..

..

อยากได้เกมพวก 3D ที่ใช้ระบบ sensor ไม่เห็นมีให้โหลดเรย เนอะ
tananan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ภาษาไทยได้ 100% มั๊ยเอ่ย
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 17:29  

ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีกำลังจะซื้อน่ะครับ

ผมต้องการใช้งานสร้างและแก้ไขเอกสารของ Microsoft เป็นหลัก ไม่ทราบว่าตัวนี้ Edit เอกสารภาษาไทยได้หรือปล่าวครับ

ผมอ่านข้อมูลต่างๆแล้วโอเคหมด แต่ยังสงสัยอยู่เรื่องเดียวนี่ล่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้ภาษาไทยได้ 100% มั๊ยเอ่ย
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 17:47  

tananan ผู้เขียน:
ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีกำลังจะซื้อน่ะครับ

ผมต้องการใช้งานสร้างและแก้ไขเอกสารของ Microsoft เป็นหลัก ไม่ทราบว่าตัวนี้ Edit เอกสารภาษาไทยได้หรือปล่าวครับ

ผมอ่านข้อมูลต่างๆแล้วโอเคหมด แต่ยังสงสัยอยู่เรื่องเดียวนี่ล่ะครับ

ตะกี้ลอง เช็คให้ ใช้ภาษาไทย และแก้ไขได้ค่ะ คอนเฟิร์ม

ส่วนโปรแกรม fast clean up แอบโหลดมาลงแล้วค่ะ อิอิอิ

ตัวนี้มันจะคอยทำความสะอาดให้เครื่อง มันจะลบพวกไฟล์ขยะทิ้ง

เครื่องใครไม่เคยคลีน นานๆเข้าอาจมีหน่วงได้ มันก็เหมือนๆกับ คอมตัวนึงอ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้ามา อึนนน
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 17:59  

คือว่า ไปเจอเว็บนี้มา มีไรให้โหลดเยอะดี แต่.....

เกมอ่ะคับ เกม มันบอกต้องการ flash lite ก็นะ อุตส่าห์ไปหามาลง

Adobe Flash Lite ปรากฎว่า เล่นไม่ได้ 555 อะไรเนี๊ยย งง

ผู้รู้ หรือเทพองค์ไหน มาอ่านแล้ว กรุณาบอกกระผมด้วยนะคราฟ

ว่าจะเล่นเกมในเว็บเนี๊ย ..

http://www.freewarepocketpc.net/ppc-tag-game.html

มันต้องทำยังไง เห้อ

ปล.มีโปรแกรมอื่นๆ อีกนะในเว็บเนี๊ย แต่ยังไม่ลองครับ

หรือ WM 6.1 มันใหม่ไป โอ้ว ปลายปี WM 6.5 มา แล้วผมจะเอาไรลงเครื่องเนี่ย 55

แต่ไงก็ รักน้องออมนะจ๊ะ จุฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำได้แล้วคราฟฟ
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 18:26  

เกมคราฟ จากที่บอก ทำได้แล้วคราฟ

ก่อนอื่นต้องลงโปรแกรม Flash Lite for WM 6 ก่อนครับ โหลดที่เว็บด้านล่าง

http://www.mediafire.com/?u9zr4lnt1ht

จากนั้นก็เข้าไปเลือกโหลดเกมที่ชอบได้เลยนะคราฟฟ

http://www.freewarepocketpc.net/ppc-tag-game-1-date.html

ดีจัย มีเกมเล่นกะเค้าแระ .. อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำได้แล้วคราฟฟ
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 19:00  

เกมคราฟ จากที่บอก ทำได้แล้วคราฟ

ก่อนอื่นต้องลงโปรแกรม Flash Lite for WM 6 ก่อนครับ โหลดที่เว็บด้านล่าง

http://www.mediafire.com/?u9zr4lnt1ht

จากนั้นก็เข้าไปเลือกโหลดเกมที่ชอบได้เลยนะคราฟฟ

http://www.freewarepocketpc.net/ppc-tag-game-1-date.html

ดีจัย มีเกมเล่นกะเค้าแระ .. อิอิ

ลืมครับ .. จะบอกว่า ต้องอ่านก่อนโหลดนะครับ

บางเกม ต้องการอย่างอื่นในการ run เช่น .net

ผมเล่นเกมที่มันใช้แต่ Flash Lite for WM 6 ในการ run อ่ะ

เหตุผลคือ ที่บ้านผม เนตเต่า .. ช้ามาก

Flash Lite for WM 6 มันไม่กี่ k โหลดไว

ส่วนไอ่ .net นี่นะ 30 กว่าเมก เห้อ เลยขอบายไปก่อน

พอเก็ทมะคับ มันคล้ายๆ คอมไง Windows เหมือนกัน

ไปแระ ไปเล่นเกมต่อ ..
CLWR
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Omnia 2
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 20:38  

จะสอบถามเรื่องริงโทนนะครับ
เป็นเหมือนกันมั้ยครับ ที่พอมีคนโทรมาปุ๊บ เพลงริงโทนที่ผมเอาลง ช่วงแรกเสียงจะเบาๆ พอซักแป็บเสียงจะเริ่มดังขึ้น
เป็นแค่เฉพาะตอนเป็นริงโทนนะครับ ถ้าฟังแบบปกติ เสียงจะปกติดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Ring Tone
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 20:52  

CLWR ผู้เขียน:
เป็นเหมือนกันมั้ยครับ ที่พอมีคนโทรมาปุ๊บ เพลงริงโทนที่ผมเอาลง ช่วงแรกเสียงจะเบาๆ พอซักแป็บเสียงจะเริ่มดังขึ้น
เป็นแค่เฉพาะตอนเป็นริงโทนนะครับ ถ้าฟังแบบปกติ เสียงจะปกติดี

เอ่อ เข้าไป set เอาตามใจชอบสิคับ เหอะๆ

Menu >> Setting >> Sound Setting >> Ring >> เลือกตามที่ชอบคับ

Ring ก็ประมาณดังสม่ำเสมอตลอด (ใช้อยู่)
Increasing ring ก็ประมาณว่า ค่อยก่อน แล้วดัง

ส่วนที่เหลือ น่าจะแปลออกนะ เหอะๆ

ช่วยได้ประมาณเนี๊ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Omnia 2
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 20:53  

เป็นปกติของ พี่ซัมซุงเค้าล่ะค่ะ ต้องทำใจเนอะ ส่วนไฟกระสืออบบอยู่ดีๆก็สว่างวาบ

ต้องถามเพื่อนๆด้วยนะว่าใช้เครื่อข่ายของอะไร ของเราใช้ AIS เราต้องเข้าไปปิด

Mlife อ่ะ เพราะมันจาชอบส่งข้อความ แบบออนไลน์ ที่มันไม่เข้า อินบอกซ์

ถ้าเรา ล๊อคไว้มันจาสว่างมา แต่ไม่มีอาไรโชว์ แต่ถ้าไม่ได้ล๊อคจอ มันจาโชว์ข้อความ

พอลองปิด Mlife มันก็ไม่สว่าง วาบๆแล้ว เพื่อนๆลองดูนะคะ ได้ผลยังไงรายงานด้วยเน้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตรงไหนอ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 21:08  

เป็นปกติของ พี่ซัมซุงเค้าล่ะค่ะ ต้องทำใจเนอะ ส่วนไฟกระสืออบบอยู่ดีๆก็สว่างวาบ

ต้องถามเพื่อนๆด้วยนะว่าใช้เครื่อข่ายของอะไร ของเราใช้ AIS เราต้องเข้าไปปิด

Mlife อ่ะ เพราะมันจาชอบส่งข้อความ แบบออนไลน์ ที่มันไม่เข้า อินบอกซ์

ถ้าเรา ล๊อคไว้มันจาสว่างมา แต่ไม่มีอาไรโชว์ แต่ถ้าไม่ได้ล๊อคจอ มันจาโชว์ข้อความ

พอลองปิด Mlife มันก็ไม่สว่าง วาบๆแล้ว เพื่อนๆลองดูนะคะ ได้ผลยังไงรายงานด้วยเน้อ

ปิดตรงไหนคับ บอกทีเน้อ .. วาบ ตลอด 55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตรงไหนอ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 21:50  

ปิดตรงไหนคับ บอกทีเน้อ .. วาบ ตลอด 55

ถ้าใช้ AIS นะก็เข้าไปใน Menu >>> Other >>> AiIS Service >> M live >>

Activation ให้เลือก off ค่ะ

game , software ลองเข้าไปดู เวปนี้นะ

ใช้ได้บางอัน บางเกมก็มะเต็มจอ Bejewell2 โหลดมาแล้ว เต็มจอด้วย

อิอิอิ เอามาแบ่งปันจ้า

http://www.omniahub.com/
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่มเติม
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 21:54  

ลืมครับ .. จะบอกว่า ต้องอ่านก่อนโหลดนะครับ

บางเกม ต้องการอย่างอื่นในการ run เช่น .net

ผมเล่นเกมที่มันใช้แต่ Flash Lite for WM 6 ในการ run อ่ะ

เหตุผลคือ ที่บ้านผม เนตเต่า .. ช้ามาก

Flash Lite for WM 6 มันไม่กี่ k โหลดไว

ส่วนไอ่ .net นี่นะ 30 กว่าเมก เห้อ เลยขอบายไปก่อน

พอเก็ทมะคับ มันคล้ายๆ คอมไง Windows เหมือนกัน

ไปแระ ไปเล่นเกมต่อ ..

เว็บนี้ก็ ok มี cab ไฟล์ให้โหลดเยอะ(เกมนะ)

http://www.xflib.net/index.php?action=games&allgames=1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โหลด กระจาย ..
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 22:01  

ขออนุญาต SP Guest ที่โพสข้างบนด้วยนะคราฟ

ตั้งใหม่เลย จะได้แจ่มๆ เกมคราฟ โปรแกรมด้วย โหลดกัน กระจาย (รึเปล่า)

เว็บโหลดเกมคราฟ เครดิตจาก SP Guest ข้างบนคราฟ (ไม่รู้ชื่อ)

..
..

ส่วนที่ผมไปเจอมาจะต้องลงโปรแกรม Flash Lite for WM 6 ก่อนครับ

โหลดที่นี่ >> http://www.mediafire.com/?u9zr4lnt1ht

..
..

ส่วนนี่ก็อีกเว็บคราฟมี cab ไฟล์ให้โหลดเยอะ(เกมนะ)

http://www.xflib.net/index.php?action=games&allgames=1

..
..

เล่นกันหนุกๆ นะคราฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โหลด กระจาย ..
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 22:07  

ขออนุญาต SP Guest ที่โพสข้างบนด้วยนะคราฟ

ตั้งใหม่เลย จะได้แจ่มๆ เกมคราฟ โปรแกรมด้วย โหลดกัน กระจาย (รึเปล่า)

เว็บโหลดเกมคราฟ เครดิตจาก SP Guest ข้างบนคราฟ (ไม่รู้ชื่อ)

..
..

ส่วนที่ผมไปเจอมาจะต้องลงโปรแกรม Flash Lite for WM 6 ก่อนครับ

โหลดที่นี่ >> http://www.mediafire.com/?u9zr4lnt1ht

..
..

ส่วนนี่ก็อีกเว็บคราฟมี cab ไฟล์ให้โหลดเยอะ(เกมนะ)

..
..

ตกลง ไฟกระสือ หายรึยังคะตอนนี้ ของเรามันหายแร้วนะ

ยังไงก็ขอบคุณเรื่อง เกมนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าจะหายนะคราฟ
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 22:16  

..
..

..
..

..
..

ตกลง ไฟกระสือ หายรึยังคะตอนนี้ ของเรามันหายแร้วนะ

พอดีเสียบ USB กะคอมอยู่อ่ะคับ แต่คิดว่า น่าจะหาย ..

เพราะไฟกระสือมันมาพร้อมกับพวกข้อความอ่ะ เหมือนอย่างที่คุณบอกเลย (AIS)

ขอบคุณคราฟ เข้าไป set แล้ว ^^

เด๋วรอดูอาการต่อ อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: น่าจะหายนะคราฟ
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2009 22:25  

..
..

..
..

..
..

พอดีเสียบ USB กะคอมอยู่อ่ะคับ แต่คิดว่า น่าจะหาย ..

เพราะไฟกระสือมันมาพร้อมกับพวกข้อความอ่ะ เหมือนอย่างที่คุณบอกเลย (AIS)

ขอบคุณคราฟ เข้าไป set แล้ว ^^

เด๋วรอดูอาการต่อ อิอิ

อันนี้แนะนำเลยค่ะ สนุกมากขอบอก ด่านแรกๆง่ายมาก

ต่อพอด่าน ท้ายชักโหด ใช้สมองดี ลองดูค่ะ ปล น้องลิงน่ารักมาก

http://www.omniahub.com/tiki-towers-game-for-omnia/
CLWR
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 00:32  

ครับผม เป็นปกติของซัมซุง ผมนึกว่าเครื่องผมมีปัญหา เพราะผมก็ลองปรับเกี่ยวกับริงโทนทุกอย่าง มันก็ยังเหมือนเดิม ขอบคุณนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 03:17  

ครับผม เป็นปกติของซัมซุง ผมนึกว่าเครื่องผมมีปัญหา เพราะผมก็ลองปรับเกี่ยวกับริงโทนทุกอย่าง มันก็ยังเหมือนเดิม ขอบคุณนะครับ

ต้องเข้าไปแก้ไขในระดับ Registry ครับ

แก้ ringtone เบาและดังขึ้นครับผมไปเจอมา ลองแล้วได้ผลจริงๆโทรเข้าและดังเลย

In HKCU\ControlPanel\SoundCategories\Attenuation
Make DWORD value name: 5 value : 1
Than
In HKCU\ControlPanel\SoundCategories\Ring AttenuationCategory chnange to 5
Soft reset.

ขอขอบคุณ http://www.modaco.com

Cradit คุณ jcute http://www.pdamobiz.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 09:14  

ต้องเข้าไปแก้ไขในระดับ Registry ครับ

แก้ ringtone เบาและดังขึ้นครับผมไปเจอมา ลองแล้วได้ผลจริงๆโทรเข้าและดังเลย

In HKCU\ControlPanel\SoundCategories\Attenuation
Make DWORD value name: 5 value : 1
Than
In HKCU\ControlPanel\SoundCategories\Ring AttenuationCategory chnange to 5
Soft reset.

ขอขอบคุณ http://www.modaco.com

Cradit คุณ jcute http://www.pdamobiz.com

บอกวิธีทำได้มั้ยคะ เข้าไปตรงไหนบ้างอ่ะ

ทำไม่เป็นค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 12:08  

Than
Soft reset.

บอกวิธีทำได้มั้ยคะ เข้าไปตรงไหนบ้างอ่ะ

ทำไม่เป็นค่ะ

โอ้วว ไม่คิดว่าจะต้องเข้าไปแก้ไขถึงในระดับนั้น เหอะๆๆ

มีโปรแกรมแก้ไข Registry มาให้โหลดครับผม เลือกเอาตามใจ

บางโปรแกรมต้องการ .net บางโปรแกรมารันบน PC แก้ไขในมือถือได้เลย

ถ้าสะดวกสุดคงต้องเป็นโปรแกรมที่รับบนน้องออมสิเนอะ ผมยังไม่ได้ลองนะคับ

โหลดโปรแกรมแก้ไขได้ที่นี่คราฟ (ลองเลือกดู มีหลายตัวเลย)
v
v
v
http://freewareppc.com/utilities/utilities_registry.shtml

ปล.ในฐานะผู้ใช้ Com อยากบอกว่า แก้เฉพาะส่วนที่รู้เท่านั้นนะครับ ไม่งั้น เครื่องเดี้ยงได้

เพราะในระดับ Registry มันควบคุมการทำงานของ Windows ไว้ พลาดเด๋วอึน อิอิ ลองดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เข้ามาบอกวิธีโดยละเอียดครับ
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 12:26  

Than
Soft reset.

ขออนุญาติคุณ CLWR นะครับ เพื่อความเข้าใจสำหรับผู้ไม่เคยทำ

ผมลองใช้โปรแกรมนี้ครับ ตัวเล็ก เวอร์ชั่นเก่าไปหน่อย แต่ก็ไม่ต้องการทรัพยากรไรมาก
v
v
v
http://freewareppc.com/utilities/phmregistryeditor.shtml
โอ้วว ไม่คิดว่าจะต้องเข้าไปแก้ไขถึงในระดับนั้น เหอะๆๆ

มีโปรแกรมแก้ไข Registry มาให้โหลดครับผม เลือกเอาตามใจ

บางโปรแกรมต้องการ .net บางโปรแกรมารันบน PC แก้ไขในมือถือได้เลย

ถ้าสะดวกสุดคงต้องเป็นโปรแกรมที่รับบนน้องออมสิเนอะ ผมยังไม่ได้ลองนะคับ

โหลดโปรแกรมแก้ไขได้ที่นี่คราฟ (ลองเลือกดู มีหลายตัวเลย)
v
v
v
http://freewareppc.com/utilities/utilities_registry.shtml

เมื่อลงโปรแกรมแล้ว ก็ทำตามอย่างที่คุณ CLWR บอกนะครับ ดังนี้

เข้าไปที่ HKCU คือ HKEY_CURENT_USER ครับ เด๋วจะงง
v
v

เลือกตามข้างบนครับ ไล่ไปตามลำดับเลยทีละขั้นจากนั้นเค้าบอกว่า

ให้สร้าง DWORD ขึ้นมาใหม่ เราต้องไปตรง Edit ของโปรแกรม แล้ว New DWORD ครับ

จากนั้นก็ใส่ค่าตามที่คุณ CLWR บอกมาดังนี้
v
v
Than

แล้วก็ Soft reset. (คือเปิดปิดเครื่องใหม่ใช่มั้ยอ่ะ มือใหม่ ไมรู้)

ลองดูนะครับสำหรับคนที่อยากให้เสียงริงโทนมันดังเลย ผมยังไม่ได้ลองอ่ะ

ขอบคุณ CLWR นะครับ ข้อมูลดีดี มาแบ่งปันกันบ่อยๆ นะครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนุกครับ
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 13:00  

SP Guest ผู้เขียน:

อันนี้แนะนำเลยค่ะ สนุกมากขอบอก ด่านแรกๆง่ายมาก

ต่อพอด่าน ท้ายชักโหด ใช้สมองดี ลองดูค่ะ ปล น้องลิงน่ารักมาก

http://www.omniahub.com/tiki-towers-game-for-omnia/

สนุกดีครับ ..

จะบอกว่า ไอ่ไฟกระสือ หายแล้วนะครับ เฉพาะผู้ใช้ AIS เท่านั้น 555

^^

ปล.เรื่องแก้ Registry ผมแปะไว้แล้วนะ โพสนี้ขึ้นหน้าใหม่ก็ย้อนกลับไปดูนะครับ ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครใช้ Omnia II ยกมือขึ้น
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 13:04  

รวมโปรแกรมสำหรับ Windows Mobile ครับผม

Omnia II พึ่งออกใหม่ บางโปรแกรม หรือบางเกม อาจใช้ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ลองดูนะครับ

เว็บนี้แนะนำเลยครับ มีโปรแกรมที่เป็นประโยชน์เยอะครับ เลือกที่ Category ด้ายซ้ายได้เลย
มีทั้งโปรแกรมทำความสะอาด RAM , แก้ไข Registry , เกม และ ฯลฯ ครับ
v
v
http://freewareppc.com/

เว็บนี้เครดิตคุณ SP Guest เกมสนุกๆ ภาพสวยๆ เยอะครับเว็บนี้
v
v

ส่วนเว็บนี้มีโปรแกรมและเกมเยอะครับมีประโยชน์ดี สำหรับเกมในเว็บนี้ มันต้องการตัว Run สำหรับบางเกมนะครับ
เช่น flash lite หรือ .Net ก่อนโหลดควรอ่านให้ละเอียดก่อนนะครับ ว่าเกมนั้นต้องการอะไรในการ Run
ปกติผมใช้ flash lite ครับ ตัวเล็กด้วย >> http://www.mediafire.com/?u9zr4lnt1ht
อันนี้เว็บเกมครับ
v
v

นี่ก็อีกเว็บ มีเกมเยอะอยู่ครับ ลองโหลดดูครับ
v
v

รวมไว้ก่อน จะได้สะดวกเนอะ ใครมีอะไรมาแบ่งปันกันอีก ลงไว้เลยนะคราฟ .. รักน้องออม อิอิ

ปล.ขอบคุณเครดิตและความรู้จากคุณ Meen ที่ทำให้ผมทำโมเด็มได้ 555 คุณ SP Guest(ชื่อไรไม่รู้ รู้แต่เป็นผู้ ญ) แล้วก็ข้อมูลดีดี จากคุณ CLWR นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เข้ามาบอกวิธีโดยละเอียดครับ
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 14:08  

Than
Soft reset.

ขออนุญาติคุณ CLWR นะครับ เพื่อความเข้าใจสำหรับผู้ไม่เคยทำ

ผมลองใช้โปรแกรมนี้ครับ ตัวเล็ก เวอร์ชั่นเก่าไปหน่อย แต่ก็ไม่ต้องการทรัพยากรไรมาก
v
v
v
http://freewareppc.com/utilities/phmregistryeditor.shtml

v
v
v

เมื่อลงโปรแกรมแล้ว ก็ทำตามอย่างที่คุณ CLWR บอกนะครับ ดังนี้

เข้าไปที่ HKCU คือ HKEY_CURENT_USER ครับ เด๋วจะงง
v
v

เลือกตามข้างบนครับ ไล่ไปตามลำดับเลยทีละขั้นจากนั้นเค้าบอกว่า

ให้สร้าง DWORD ขึ้นมาใหม่ เราต้องไปตรง Edit ของโปรแกรม แล้ว New DWORD ครับ

จากนั้นก็ใส่ค่าตามที่คุณ CLWR บอกมาดังนี้
v
v
Than

แล้วก็ Soft reset. (คือเปิดปิดเครื่องใหม่ใช่มั้ยอ่ะ มือใหม่ ไมรู้)

ลองดูนะครับสำหรับคนที่อยากให้เสียงริงโทนมันดังเลย ผมยังไม่ได้ลองอ่ะ

ขอบคุณ CLWR นะครับ ข้อมูลดีดี มาแบ่งปันกันบ่อยๆ นะครับผม

บอกตรงๆ ยังไม่กล้าลองค่ะ อิอิอิ เพราะที่เขียนมา

รายละเอียด ว่าต้องพิมอะไร ตรงไหน ยังไม่ชัดเจนพออ่ะ กลัวใส่ผิด

เสียงหายตลอดกาล อิอิอิ ผู้รู้เข้ามา ขยายความหน่อยสิคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีติดเครื่องไว้ ไม่เสียหายครับ ..
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 14:36  

บอกตรงๆ ยังไม่กล้าลองค่ะ อิอิอิ เพราะที่เขียนมา

รายละเอียด ว่าต้องพิมอะไร ตรงไหน ยังไม่ชัดเจนพออ่ะ กลัวใส่ผิด

เสียงหายตลอดกาล อิอิอิ ผู้รู้เข้ามา ขยายความหน่อยสิคะ

ถ้ายังไม่ทำ แต่มีโปรแกรมจำพวก Registry Editor ไว้ในเครื่องก็เป็นประโยชน์ดีครับ

โหลดที่นี่ครับ >> http://freewareppc.com/utilities/phmregistryeditor.shtml << อันนี้ผมใช้อยู่

หรือจะเลือกตัวอื่นๆ ได้จากในนี้ครับ >> http://freewareppc.com/utilities/utilities_registry.shtml

สำหรับขั้นตอน ถ้าโหลด Registry Editor มาแล้วเปิดโปรแกรม จะเห็นภาพชัดขึ้นครับ

Original โดยคุณ CLWR
Than
Soft reset.

ถ้าไม่เข้าใจ จะอธิบายทีละขั้นนะครับ ลองทำตามดู กดดูเฉยๆ ยังไม่ต้องทำไรก็ได้ครับ จะได้เห็นภาพ

1. เมื่อลงโปรแกรมแล้ว ก็เปิดโปรแกรมขึ้นมาครับ เตรียมปากกาด้วย ที่กดเล็กมาก
2. จะเห็นว่าหน้าต่างด้านบนจะมีลักษณะเหมือน FileManeger ใน Windows เลย
3. จิ้มไปที่ เครื่องหมาย + หน้า HKEY_CURENT_USER ครับ
4. เลื่อน Scroll ด้านข้าง แล้วจิ้มที่เครื่องหมาย + ตาม path ที่ให้ไว้ดังนี้ ControlPanel\SoundCategories\Attenuation
5. ที่ Attenuation จะเป็นโฟลเดอร์สุดท้าย จิ้มไปที่โฟลเดอร์ Attenuation เลยครับ จะเห็นข้อมูลแสดงในหน้าต่างด้านล่าง
6. หน้าต่างด้านล่างจะมี DWORD ต่างๆ ตั้งแต่ 0 - 3 ในที่นี้ เค้าให้เพิ่ม DWORD ใหม่
7. สร้าง DWORD ขึ้นมาใหม่ เราต้องไปตรง Edit ของโปรแกรม แล้ว New DWORD ครับ
8. ใส่ค่า value name เป็น 5 และ value data เป็น 1 จากนั้นกด OK ครับ
9. จะเห็นว่า หน้าต่างด้านล่างมี DWORD ตัวใหม่แล้ว คือ DWORD5 เป็นอันเสร็จในขั้นแรก
10. ต่อมาในเหลือบไปดูที่หน้าต่างด้านบน เราอยู่ในโฟลเดอร์ Attenuation ใช่มะ ให้เปลี่ยนมาที่โฟลเดอร์ Ring ครับ
11. พอเปลี่ยนมาโฟลเดอร์ Ring ก็ให้ดูที่หน้าต่างด้านล่าง จะมี DWORD ชื่อ AttenuationCategory ให้จิ้มเข้าไปครับ
12. เมื่อจิ้มเข้ามาแล้ว ให้เปลี่ยน value data เป็น 5 ครับ กด OK เป็นอันเสร็จครับ
13. ออกจากโปรแกรมโดยจิ้มที่แถบด้านล่าง คำว่า Tools แล้ว Exit จากนั้น รีสตาร์ทเครื่องใหม่ครับผม

หมายเหตุ เมื่อลองเพิ่ม DWORD เองแล้ว ไม่อยากลอง อยากลบ DWORD ที่เพิ่มทิ้ง ก็ให้จิ้มค้างไว้ที่ DWORD นั้นแล้วกดลบครับ

ลองดูนะครับสำหรับคนที่อยากให้เสียงริงโทนมันดังเลย ผมยังไม่ได้ลองอ่ะ จากข้างบน ผมเข้าใจถูกหรือไม่อย่างไร บอกด้วยนะครับ

ขอบคุณ CLWR นะครับ ข้อมูลดีดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีติดเครื่องไว้ ไม่เสียหายครับ ..
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 15:04  

ถ้ายังไม่ทำ แต่มีโปรแกรมจำพวก Registry Editor ไว้ในเครื่องก็เป็นประโยชน์ดีครับ

โหลดที่นี่ครับ >> http://freewareppc.com/utilities/phmregistryeditor.shtml << อันนี้ผมใช้อยู่

หรือจะเลือกตัวอื่นๆ ได้จากในนี้ครับ >> http://freewareppc.com/utilities/utilities_registry.shtml

สำหรับขั้นตอน ถ้าโหลด Registry Editor มาแล้วเปิดโปรแกรม จะเห็นภาพชัดขึ้นครับ

Than
Soft reset.

ถ้าไม่เข้าใจ จะอธิบายทีละขั้นนะครับ ลองทำตามดู กดดูเฉยๆ ยังไม่ต้องทำไรก็ได้ครับ จะได้เห็นภาพ

1. เมื่อลงโปรแกรมแล้ว ก็เปิดโปรแกรมขึ้นมาครับ เตรียมปากกาด้วย ที่กดเล็กมาก
2. จะเห็นว่าหน้าต่างด้านบนจะมีลักษณะเหมือน FileManeger ใน Windows เลย
3. จิ้มไปที่ เครื่องหมาย + หน้า HKEY_CURENT_USER ครับ
4. เลื่อน Scroll ด้านข้าง แล้วจิ้มที่เครื่องหมาย + ตาม path ที่ให้ไว้ดังนี้ ControlPanel\SoundCategories\Attenuation
5. ที่ Attenuation จะเป็นโฟลเดอร์สุดท้าย จิ้มไปที่โฟลเดอร์ Attenuation เลยครับ จะเห็นข้อมูลแสดงในหน้าต่างด้านล่าง
6. หน้าต่างด้านล่างจะมี DWORD ต่างๆ ตั้งแต่ 0 - 3 ในที่นี้ เค้าให้เพิ่ม DWORD ใหม่
7. สร้าง DWORD ขึ้นมาใหม่ เราต้องไปตรง Edit ของโปรแกรม แล้ว New DWORD ครับ
8. ใส่ค่า value name เป็น 5 และ value data เป็น 1 จากนั้นกด OK ครับ
9. จะเห็นว่า หน้าต่างด้านล่างมี DWORD ตัวใหม่แล้ว คือ DWORD5 เป็นอันเสร็จในขั้นแรก
10. ต่อมาในเหลือบไปดูที่หน้าต่างด้านบน เราอยู่ในโฟลเดอร์ Attenuation ใช่มะ ให้เปลี่ยนมาที่โฟลเดอร์ Ring ครับ
11. พอเปลี่ยนมาโฟลเดอร์ Ring ก็ให้ดูที่หน้าต่างด้านล่าง จะมี DWORD ชื่อ AttenuationCategory ให้จิ้มเข้าไปครับ
12. เมื่อจิ้มเข้ามาแล้ว ให้เปลี่ยน value data เป็น 5 ครับ กด OK เป็นอันเสร็จครับ
13. ออกจากโปรแกรมโดยจิ้มที่แถบด้านล่าง คำว่า Tools แล้ว Exit จากนั้น รีสตาร์ทเครื่องใหม่ครับผม

หมายเหตุ เมื่อลองเพิ่ม DWORD เองแล้ว ไม่อยากลอง อยากลบ DWORD ที่เพิ่มทิ้ง ก็ให้จิ้มค้างไว้ที่ DWORD นั้นแล้วกดลบครับ

ลองดูนะครับสำหรับคนที่อยากให้เสียงริงโทนมันดังเลย ผมยังไม่ได้ลองอ่ะ จากข้างบน ผมเข้าใจถูกหรือไม่อย่างไร บอกด้วยนะครับ

เข้ามา คอนเฟิร์มค่ะ ว่าใช้ได้ผลตามที่แจ้งไว้ ขอบคุณมากๆ นะคะ

เสียงมาเต็มทันที ไม่ต้องรอแล้ว หุ ๆ ๆ
มือใหม่ WM
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีติดเครื่องไว้ ไม่เสียหายครับ ..
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 16:15  

Than
Soft reset.

เข้ามา คอนเฟิร์มค่ะ ว่าใช้ได้ผลตามที่แจ้งไว้ ขอบคุณมากๆ นะคะ

เสียงมาเต็มทันที ไม่ต้องรอแล้ว หุ ๆ ๆ

มายืนยันนอนยันอีกคนนึงครับว่าเสียงดังตั้งแต่โทรเข้าเลยครับทุกท่าน สุดยอดมาก
เกมส์ก็หาลงได้แล้วขอบคุณคนใจดีที่นำลิ้งค์เจ๋งๆมาแบ่งปันกันนะครับ Very Happy
CLWR
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 18:11  

เจ้าชายเที่ยงคืนครับ คนนำเทคนิคมาบอกไม่ใช่ผมนะ เป็น SP Guest อีกท่านครับ
ขอบคุณ SP Guest เจ้าชายเที่ยงคืนมากนะครับ ปรับตามแล้ว ได้ผลจริงๆ
ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 21:17  

ขอถามเรื่อง gprs หน่อยค่ะว่าใครรู้ วิธีปิด หรือ disable มันบ้างมั้ย

ลองเข้า R66 ดูมันต่อเข้า gprs ด้วยค่ะ ตังในโทรศัพท์หมดเกลี้ยงเลย

ออใช่ๆ ตอนนี้จะมี sms ส่งมาหาตลอด ข้อความว่า

ขออภัย ไม่สามารถส่ง sms ได้ในขณะนี้

อันนี้คือมัน พยายามต่อ gprs แล้วไม่มีเงินให้มันต่อ ใช่มั้ยคะ

ขอบคุณล่วงหน้า ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่แน่ใจ แต่อยากตอบ 555
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 21:46  

ขอถามเรื่อง gprs หน่อยค่ะว่าใครรู้ วิธีปิด หรือ disable มันบ้างมั้ย

ลองเข้า R66 ดูมันต่อเข้า gprs ด้วยค่ะ ตังในโทรศัพท์หมดเกลี้ยงเลย

ออใช่ๆ ตอนนี้จะมี sms ส่งมาหาตลอด ข้อความว่า

ขออภัย ไม่สามารถส่ง sms ได้ในขณะนี้

อันนี้คือมัน พยายามต่อ gprs แล้วไม่มีเงินให้มันต่อ ใช่มั้ยคะ

ขอบคุณล่วงหน้า ค่ะ

ไม่แน่ใจ แต่จะตอบทีละอย่างละกันคับ

วิธีปิด GPRS
1. เมื่อมัน Connect ก็กดแถบด้านบน ที่มีตัว G หรือ E ครับ
2. เลือกไปที่รูป เสา สัญญาณ ของเครือข่าย ที่เป็นรูปเสา แล้วมี ขีดๆๆ สัญญาณอ่ะคับ
3. แถบข้างล่างสุด สีเทา ยาวๆ All Data Connection จิ้มเข้าไปครับ
4. มันจะจิ้มได้ในกรณีที่กำลังเชื่อมต่ออยู่ ถ้าภาวะปกติ มันจะจิ้มไม่ได้ครับแถบนี้
5. ทำการ Disconnect ไอ่ที่ไม่ต้องการครับ แล้วก็ OK ออกมา (หรือ Done หว่า)

ส่วนตัว ไม่ได้เล่น R66 ครับ ไม่ลงด้วย เหอะๆ เลยรู้เท่านี้แหละคราฟ

^^

มีอีกเรื่อง ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวมั้ย เป็นวิธีปิดการ Connect แบบอัตโนมัติทั้งหลาย
ไม่แน่ใจว่าใช่มั้ยนะ อังกฤษไม่แข็งแรง ลองเข้าไปตามผม แล้วช่วยบอกด้วยล่ะกัน

1. Menu >> Setting >> จะเห็น แถบสองแถบ คือ Basic Setting กับ อีกอันคือ Advanced Setting
2. เลือกที่แถบ Advanced Setting แล้วเลือก Connection
3. เลือก Browser Connections จากนั้นก็ ...

ลองอ่านดูครับ เหมือนเป็นการปิดการ Connect แบบ Auto ทั้งหลายอ่ะ

แค่นี้ล่ะคราฟฟ

^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 22:57  

เจ้าชายเที่ยงคืนครับ คนนำเทคนิคมาบอกไม่ใช่ผมนะ เป็น SP Guest อีกท่านครับ
ขอบคุณ SP Guest เจ้าชายเที่ยงคืนมากนะครับ ปรับตามแล้ว ได้ผลจริงๆ
ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือครับผม

คราฟ พอดีแค่อธิบายขั้นตอนเฉยๆ จาก eng ที่ให้มา ต้องขอบคุณต้นฉบับครับ อิอิ

ปล. สมัครสมาชิกแล้วเหรอเนี่ย .. อ่ะ ทำไมผมยังไม่สมัครเนี่ย เหอะๆๆ

^^
mina
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 08:49  

ขอถามเรื่อง เกมนะค่ะ
อยากได้เกมเข้าโทรศัพท์บ้าง
ขอวิธีในการโหลดเกมด้วยนะค่ะ

^_______^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 10:57  

[quote="มือใหม่ WM"]

Than
Soft reset.

ขอบคุณ CLWR นะครับ ข้อมูลดีดี[/

มายืนยันนอนยันอีกคนนึงครับว่าเสียงดังตั้งแต่โทรเข้าเลยครับทุกท่าน สุดยอดมาก
เกมส์ก็หาลงได้แล้วขอบคุณคนใจดีที่นำลิ้งค์เจ๋งๆมาแบ่งปันกันนะครับ Very Happy

ขอบคุณมากค่ะ คอนเฟริ์มค่ะ ว่าทำได้จิง ๆ ด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ppen
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 11:32  

ถามผู้ใช้ค่ะ
กล้องหน้าใช้ถ่ายรุปได้ไม๊คะ หรือได้แค่ videocall เท่านั้นคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 11:51  

mina ผู้เขียน:
ขอถามเรื่อง เกมนะค่ะ
อยากได้เกมเข้าโทรศัพท์บ้าง
ขอวิธีในการโหลดเกมด้วยนะค่ะ

^_______^

Omnia II พึ่งออกใหม่ บางโปรแกรม หรือบางเกม อาจใช้ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ลองดูนะครับ

เว็บนี้แนะนำเลยครับ มีโปรแกรมที่เป็นประโยชน์เยอะครับ เลือกที่ Category ด้ายซ้ายได้เลยมีทั้งโปรแกรมทำความสะอาด RAM , แก้ไข Registry , เกม และ ฯลฯ ครับ >> http://freewareppc.com/

เว็บนี้เครดิตคุณ SP Guest เกมสนุกๆ ภาพสวยๆ เยอะครับเว็บนี้ >> http://www.omniahub.com/

ส่วนเว็บนี้มีโปรแกรมและเกมเยอะครับมีประโยชน์ดี สำหรับเกมในเว็บนี้ มันต้องการตัว Run สำหรับบางเกมนะครับ เช่น flash lite หรือ .Net ก่อนโหลดควรอ่านให้ละเอียดก่อนนะครับ ว่าเกมนั้นต้องการอะไรในการ Run ปกติผมใช้ flash lite ครับ ตัวเล็กด้วย >> http://www.mediafire.com/?u9zr4lnt1ht ส่วนอันนี้เว็บเกมครับ >> http://www.freewarepocketpc.net/ppc-tag-game-1-date.html

นี่ก็อีกเว็บ มีเกมเยอะอยู่ครับ ลองโหลดดูครับ >> [url]http://www.xflib.net/index.php?action=games&allgames=1
[/url]

.....

วิธีโหลด ก็จะบอกไงดี .. เข้าไปตามเว็บที่บอกอ่ะคับ แล้วอ่านดู ชอบเกมไหนก็คลิกเข้าไป จะมีลิ้งค์ให้โหลด ส่วนใหญ่ไฟล์จะนามสกุล .cab ซึ่งในคอมอาจจะเห็นเป็น .zip ครับ

พอโหลดมาได้ก็ก๊อปไปแปะไว้ในเครื่อง Omnia ครับ จากนั้นก็จิ้มไปที่ไฟล์นั้น มันจะทำการ install เกม ให้อ่านทีละขั้นตอนครับ ส่วนใหญ่กด yes แล้วก็เลือกที่จะ install ลง เค้าจะถามเรา ผมเลือก install ลง my storage ครับ แล้วแต่ บางคนอาจลงการ์ด ก็เลือก install ลงไปที่ my storage card แทน ..

ก่อนจะไปดูว่าเกมเราไปอยู่ที่ไหน ควรทำการลบไฟล์ install เกมทิ้งซะ มันรกครับ เพราะเมื่อเรา install เกมลงเครื่องแล้ว ไอ่ไฟล์ที่เราก๊อปมาแปะ มันจะยังอยู่ ไม่ไปไหน ก็ควรจัดการลบมันทิ้งซะ กดค้างที่ไฟล์นั้น แล้วจิ้ม delete เลยครับ ..

เมื่อ install เสร็จแล้ว เกมจะไปอยู่ไหน .. เกมจะไปอยู่ที่เมนู Other ครับ เข้าเมนู ตรง Other จะอยู่ที่มุมล่างด้านซ้ายครับ คลิกเข้าไป จะเห็นว่าเกมเราอยู๋ที่นั่น เล่นได้เลย

แนะนำนิดนึง ..
เวลา install อะไรลงไป มันจะไปอยู่ที่ other หมด ก็ควรจัดการย้ายมาหน้าเมนูซะ จะได้ดูเป็นระเบียบ เป็นหมวดหมู่อ่ะนะครับ เช่น ลงเกมไปแล้ว เราก็ทำการสร้างหน้าเมนูใหม่ได้ เป็นหน้าสำหรับเกมโดยเฉพาะคือ ..
เข้าหน้าเมนูปกติ แล้วคลิกปุ่ม Edit ที่มุมขวาด้านล่าง จะเห็นว่าแต่ละไอค่อน สามารถลบทิ้งได้(กรณีจิ้มลบ มันจะย้ายตัวเองกลับไปที่หน้า other ครับ) จิ้มย้ายไปหน้าอื่นได้ ลองดู พอเราทัชเปลี่ยนหน้าไปเรื่อยๆ ก็สร้างหน้าเพิ่มได้ สูงสุด 10 หน้าเมนูเลย ในที่นี้ก็สร้างหน้าเกมขึ้นมาใหม่นะครับ ที่หน้าว่างๆ จิ้มที่หัวเรื่องแล้วเปลี่ยนชื่อหน้านั้นได้ จากนั้นก็กด + ที่หน้าที่เราสร้างขึ้นเพื่อเอาเกมหรือโปรแกรมใน other มาลง พอเก็ทนะ ประมาณนี้

..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ppen
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 12:08  

ถามผู้ใช้ค่ะ
กล้องหน้าใช้ถ่ายรุปได้ไม๊คะ หรือได้แค่ videocall เท่านั้นคะ

เข้ามารอผู้รู้ด้วยคนคราฟ .. แต่ผมว่านะ

ถ้าจะให้กล้องหน้าถ่ายรูปได้ คงต้องมีโปรแกรมช่วย ไม่ก็แก้ registry หรืออะไรสักอย่างอ่ะ

อย่าง jet ยังต้องเข้าไป set นู้นนี่เลยอ่ะ (jet ใช้ os samsung) เนอะ

ปล.อยากให้มีผู้เชี่ยวชาญน้องออมในนี้จัง เห็นรุ่นอื่นมีกันตรึม

^^
precog
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : shortcut
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 14:04  

ใครรู้บ้างครับว่ามันเพิ่ม shortcut ยังไง ทั้งใน เมนู และใน widget พยามอยู่นานาแต่ทำไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: shortcut
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 16:26  

precog ผู้เขียน:
ใครรู้บ้างครับว่ามันเพิ่ม shortcut ยังไง ทั้งใน เมนู และใน widget พยามอยู่นานาแต่ทำไม่ได้

เลือกโชว์/ไม่โชว์ Widget
1. จิ้มที่ไหนก็ได้ในหน้าจอ หรือคลิกที่แถบเล็กๆ ซ้ายมือ ที่เป็นรูปลูกศรก็ได้
2. เลื่อนที่แถบ widget ไปที่ไอค่อนบนสุด รูปฟันเฟือง จิ้มเข้าไปครับ
3. ที่นี้จะเลือกโชว์หรือไม่โชว์ widget อันไหนก็ตามสบายเลยคราฟ

เพิ่ม Widget
1. ที่แถบ widget จิ้มไปที่ไอค่อนรูปตัวต่อ(คล้ายเลโก้เขียนว่า widget)
2. มี widget ให้เลือกอยู่ 20 กว่าอัน โหลดฟรีทุกอันครับ แต่.....
ต้องมั่นใจว่าเครื่องคุณเปิดใช้ GPRS/EDGE แล้วนะครับผม มันโหลดจากเนตอ่ะ

เพิ่ม Shotcut ในเมนูด้านใน
1. เข้าเมนู แล้วเลือกจิ้มไปที่ Edit จะอยู่ตรงด้านล่างขวามือของจอครับ จิ้มเข้าไป
2. จะเห็นว่า ไอค่อนทุกอันจะมีเครื่องหมาย - ปรากฎอยู่ ถ้ากดคือเป็นลบไอค่อนนั้น
3. ไอค่อนที่ถูกลบจะถูกย้ายเข้าไปอยู่ในหน้า Other ครับ เด๋วจะบอกอีกที
4. หน้า Edit นี้ก็ทัชเลื่อนเปลี่ยนหน้าได้ตามปกติครับ จะลบ จะย้ายไอค่อยไปหน้าไหนได้หมด
5. ส่วนการเพิ่มไอค่อนใหม่ เมื่อเข้า Edit แล้วก็ลองทัชเลื่อนไปหน้าว่างๆ ดู
6. จะเห็นช่องว่างเป็นเครือ่งหมาย + ก็จิ้มไปครับ แล้วเข้าไปเลือกไอค่อนที่จะเพิ่มเอา
7. หน้าเมนูหลักเพิ่มได้ทั้งหมด 10 หน้าครับ ที่หัวของแต่ละหน้าสามารถจิ้มเปลี่ยนชื่อหน้าได้

ที่นี้ย้อนกลับมาทำความเข้าใจกันก่อนอธิบายต่อเรื่องหน้า Other
1. เมื่อเรา install โปรแกรมใดๆ ลงเครื่อง ไอค่อน shotcut มันจะเข้ามาพักอยู่ที่หน้านี้ก่อน
2. เพื่อรอการเลือกจากเราว่าเราจะเอาไปเพิ่มลงหน้าไหนของเมนู ตามที่บอกข้างต้นครับ
3. เมื่อเราจิ้มเครือ่งหมาย - จากหน้า edit ไอค่อนหรือ shotcut นั้นก็จะกลับเข้ามาอยู่ที่หน้า other เหมือนเดิม
4. เข้าหน้า other ให้จิ้มที่คำว่า Others ในหน้าเมนู จะอยู่ด้านล่างซ้ายครับ

ลองทำดูครับ ค่อยๆ อ่่านที่ผมอธิบาย แล้วทำตามทีละขั้น จะได้เห็นภาพ

แนะนำ
สำหรับโปรแกรมที่ไม่ได้ใช้งานในเครื่อง หรือไม่จำเป็นอยากลบ ก็ลบซะครับ มันจะได้ไม่รก
1. Menu >> Setting >> จะเจอหน้า Basic Setting ทัชลงมาเรื่อยๆ
2. ทัชลงมาเจอกับ >> Memory Setting เลือกไปที่ Main Storage
3. ดูว่าโปรแกรมไหนที่ไม่จำเป็นต้องใช้ ก็ลบทิ้งซะครับ

..

^^
หวังว่าคงเข้าใจนะ ผมอธิบายไม่ค่อยเก่ง อึนๆ

^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: shortcut
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 20:46  

precog ผู้เขียน:

บางท่านที่เปิด utube ดูแล้ว ไม่ชัด มีใครเป็นบ้างมั้ยคะ

ถ้ามี เราแนะนำให้นะ ที่ไม่ชัดเนื่องจากมันดึง โปรแกรม streaming player มาช่วบ

ตัวโปรแกรมนี้ มันจะย่อขนาด วีดีโอลงให้เล็ก เพื่อความไวในการโหลด

(แต่มะเคยถามชั้นเลย ว่าต้องการหรือไม่ ฮ่วย) วิธีแก้นะคะ

คือเวลา เปิด m utube ให้เลื่อนลงมาด้านล่างสุด

แล้วกดตรงคำว่า view desktop version ค่ะ จากนั้นลอง กดเลือก วีดีโอดู

ทีนี้ ชัดเหมือนดูจากคอมแล้ว แต่จะกดเลื่อนดูแถบต่างๆ ยากนิดนึงนะ

ลองดูนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : U Tube
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 22:02  

บางท่านที่เปิด utube ดูแล้ว ไม่ชัด มีใครเป็นบ้างมั้ยคะ

ถ้ามี เราแนะนำให้นะ ที่ไม่ชัดเนื่องจากมันดึง โปรแกรม streaming player มาช่วบ

ตัวโปรแกรมนี้ มันจะย่อขนาด วีดีโอลงให้เล็ก เพื่อความไวในการโหลด

(แต่มะเคยถามชั้นเลย ว่าต้องการหรือไม่ ฮ่วย) วิธีแก้นะคะ

คือเวลา เปิด m utube ให้เลื่อนลงมาด้านล่างสุด

แล้วกดตรงคำว่า view desktop version ค่ะ จากนั้นลอง กดเลือก วีดีโอดู

ทีนี้ ชัดเหมือนดูจากคอมแล้ว แต่จะกดเลื่อนดูแถบต่างๆ ยากนิดนึงนะ

ลองดูนะ

Very Happy ขอบคุณคราฟ ..

ใช้เครื่องมา 1 อาทิตย์เต็มวันนี้ ฉลอง ดู U tube (เกี่ยวมะ) ดีจัยๆ

^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: U Tube
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 22:09  

ลองดูนะ

Very Happy ขอบคุณคราฟ ..

ใช้เครื่องมา 1 อาทิตย์เต็มวันนี้ ฉลอง ดู U tube (เกี่ยวมะ) ดีจัยๆ

^^

ได้ผลยังไง บอกด้วยนะคะ ของเราลองแล้วใช้ได้ดีพอควรค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: U Tube
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 22:20  

ได้ผลยังไง บอกด้วยนะคะ ของเราลองแล้วใช้ได้ดีพอควรค่ะ

OK คราฟ เปลี่ยนมาแล้ว ตัวหนังสือเล็กจิ๋ว แต่ opera มันย่อขยายได้ ก็ OK คราฟ

ชัดเจนนนน

ปล. ดีจังเนอะ Omnia ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรมาก (รึเปล่า) ใช้มาทิตย์เดียวเอง

^^
Mookie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Ram
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 22:23  

program ram ของผมเหลือแค่ 49 Mb เองครับ อันนี้คือปิด ทุกโปรแกรมหมดแล้ว

แบบนี้ มีอะไรผิดปกติรึเปล่าครับ เหลือน้อยจังเลยครับ

ใครเป
นแบบผมบ้างมั้ย เอ่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Ram
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 22:31  

Mookie ผู้เขียน:
program ram ของผมเหลือแค่ 49 Mb เองครับ อันนี้คือปิด ทุกโปรแกรมหมดแล้ว

แบบนี้ มีอะไรผิดปกติรึเปล่าครับ เหลือน้อยจังเลยครับ

ใครเป

ตอนนี้ ป๋มเหลือ 55 คราฟ บางที 59 บางที 61 แล้วแต่ ^^

49 ก็คงไม่ผิดปกติหรอกคราฟ ..

ผมใช้อันนี้ทำความสะอาด Ram อยู่เป็นบางครัั้งด้วยครับ >> http://www.freewarepocketpc.net/ppc-download-cleanram.html

ลองใช้ดูนะคราฟ

^^
Mookie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Ram
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 22:43  

ใครเป

ตอนนี้ ป๋มเหลือ 55 คราฟ บางที 59 บางที 61 แล้วแต่ ^^

49 ก็คงไม่ผิดปกติหรอกคราฟ ..

ผมใช้อันนี้ทำความสะอาด Ram อยู่เป็นบางครัั้งด้วยครับ >> http://www.freewarepocketpc.net/ppc-download-cleanram.html

ลองใช้ดูนะคราฟ

^^

ลองดูแล้ว ครับ มันได้แค่นี้จริงๆ 49 Mb ลงเกมใน card ไป 7 games

โปรแกรม ทำความสะอาดอีกตัว แค่นั้นเองครับ

แต่น้องออมก็ไม่ งอแงดีครับ ใช้ดีจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : OM OM OMnia ..
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 22:52  

ลองดูแล้ว ครับ มันได้แค่นี้จริงๆ 49 Mb ลงเกมใน card ไป 7 games

โปรแกรม ทำความสะอาดอีกตัว แค่นั้นเองครับ

แต่น้องออมก็ไม่ งอแงดีครับ ใช้ดีจริงๆ

คราฟ ตอนนี้ผมก็เหลือ 50 แระ ใกล้กับของ Mookie อ่ะคับ

Windows Mobile มันก็คล้ายๆ กับ Windows บน PC อ่ะเนอะ ผมว่า

ต้องคอยดูแล ลบสิ่งไม่จำเป็นออกบ้าง ว่ามะคับ

Fast Cleanup , Clean Ram หรืออื่นๆ ลงไว้ก็เป็นประโยชน์ดีคับ ^^

ลองดูพวกเว็บที่ผมโพสไว้ด้านบนๆ นะคับ มีเยอะเลย

ปล.รักน้องออมคราฟ จุฟ ^^

ปล.(อีกรอบ) เมื่อไหร่ ไอ่หน้าการ หรือพวกยาง จะมาซะทีเนี่ย กัวเป็นรอย - -"
Mookie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: OM OM OMnia ..
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 23:21  

คราฟ ตอนนี้ผมก็เหลือ 50 แระ ใกล้กับของ Mookie อ่ะคับ

Windows Mobile มันก็คล้ายๆ กับ Windows บน PC อ่ะเนอะ ผมว่า

ต้องคอยดูแล ลบสิ่งไม่จำเป็นออกบ้าง ว่ามะคับ

Fast Cleanup , Clean Ram หรืออื่นๆ ลงไว้ก็เป็นประโยชน์ดีคับ ^^

ลองดูพวกเว็บที่ผมโพสไว้ด้านบนๆ นะคับ มีเยอะเลย

ปล.รักน้องออมคราฟ จุฟ ^^

ปล.(อีกรอบ) เมื่อไหร่ ไอ่หน้าการ หรือพวกยาง จะมาซะทีเนี่ย กัวเป็นรอย - -"

ตอนนี้ ผมเองก็ใช้ ซองหนังที่แถมมา กับ ฟิล์มกันรอยหน้าหลัง แค่นั้นเอง

ก็ถือว่าปกป้องได้ดีครับ น้องออมเราสวยนะ ใส่ซิลิโคนไม่รู้จะยังสวยอยู่ไหม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 23:34  

ตอนนี้ ผมเองก็ใช้ ซองหนังที่แถมมา กับ ฟิล์มกันรอยหน้าหลัง แค่นั้นเอง

ก็ถือว่าปกป้องได้ดีครับ น้องออมเราสวยนะ ใส่ซิลิโคนไม่รู้จะยังสวยอยู่ไหม

ช่าย ผมว่าสวยยยย เลยล่ะ ..

ตอนนี้ก้อใช้แค่ที่ติดเครื่องมา พลาสติกยังไม่ได้แกะเลย

ซองหนัง แน่นไปนิด แต่ก็ ok ดีครับ .. ^^

..

คนใช้ Omnia II ไม่เยอะเหรอเนี่ย เงียบๆ 55

ปล. Samsung Jet เครื่องเค้าเล็กกว่าเรา ใส่พวกกรอบใสแล้วสวยดีครับ เห็นในเว็บ

..
Mookie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 00:12  

ตอนนี้ก้อใช้แค่ที่ติดเครื่องมา พลาสติกยังไม่ได้แกะเลย

ซองหนัง แน่นไปนิด แต่ก็ ok ดีครับ .. ^^

..

คนใช้ Omnia II ไม่เยอะเหรอเนี่ย เงียบๆ 55

ปล. Samsung Jet เครื่องเค้าเล็กกว่าเรา ใส่พวกกรอบใสแล้วสวยดีครับ เห็นในเว็บ

..

พลาสติกที่ติดเครื่องมา ทำให้จอน้องออม ดรอป ไปนิดนึงนะ ไปหาฟิล์มกันรอยติดสิครับ

ตอนนี้แบบครงรุ่นมีแล้วนะ ที่ผมติดมาเป็นชุด หน้าหลัง เลยครับ 150 ที่ศูนย์ ซัมซุง

ส่วนเรื่องซองหนัง ที่บอกว่าแน่น ให้พยายามใส่ไปเรื่อยๆ มันจะขยายขึ้นเอง

ตอนนี้ซองของผม พอดีตัวน้องออมแล้วครับ

ออ แล้วมีอีกเทคนิคนึง ในการใช้ซองนะครับ คาดว่าหลายท่านคงมีปัญหา

เรื่องการนำน้องออม ออกจากซอง ผมใช้วิธีนี้ครับ นำน้องออมออกมาง่ายขึ้น

ด้วยวิธีง่ายๆ เทคนิคบ้านๆ เลยครับ

ลองนึกภาพตามนะ มือซ้ายจับขอบซองน้องออมไว้พอหลวมๆ

จากนั้น ใช้นิ้วโป้งมือขวา ดันที่ตูด ตรงกลางซอง นิ้วกลางประคองหัวน้องออมไว้

กันกระฉอกครับ ลองฝึกดันขึ้น ดันลงให้ชินมือนะครับ

ตอนแรกๆ ผมเองก็ใช้ วิธี สองนิ้วดึงจากทางหัว ขอบอกว่า ดึงยากมาก

อิอิอิ แอบโง่ตอนแรก รับสายใครไม่เคยทัน ทีนี้ก็ดึงง่ายสบายแล้วครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 01:51  

..

..

พลาสติกที่ติดเครื่องมา ทำให้จอน้องออม ดรอป ไปนิดนึงนะ ไปหาฟิล์มกันรอยติดสิครับ

ตอนนี้แบบครงรุ่นมีแล้วนะ ที่ผมติดมาเป็นชุด หน้าหลัง เลยครับ 150 ที่ศูนย์ ซัมซุง

ส่วนเรื่องซองหนัง ที่บอกว่าแน่น ให้พยายามใส่ไปเรื่อยๆ มันจะขยายขึ้นเอง

ตอนนี้ซองของผม พอดีตัวน้องออมแล้วครับ

ออ แล้วมีอีกเทคนิคนึง ในการใช้ซองนะครับ คาดว่าหลายท่านคงมีปัญหา

เรื่องการนำน้องออม ออกจากซอง ผมใช้วิธีนี้ครับ นำน้องออมออกมาง่ายขึ้น

ด้วยวิธีง่ายๆ เทคนิคบ้านๆ เลยครับ

ลองนึกภาพตามนะ มือซ้ายจับขอบซองน้องออมไว้พอหลวมๆ

จากนั้น ใช้นิ้วโป้งมือขวา ดันที่ตูด ตรงกลางซอง นิ้วกลางประคองหัวน้องออมไว้

กันกระฉอกครับ ลองฝึกดันขึ้น ดันลงให้ชินมือนะครับ

ตอนแรกๆ ผมเองก็ใช้ วิธี สองนิ้วดึงจากทางหัว ขอบอกว่า ดึงยากมาก

อิอิอิ แอบโง่ตอนแรก รับสายใครไม่เคยทัน ทีนี้ก็ดึงง่ายสบายแล้วครับ

ผมไปติดฟิมล์ที่ ศูนย์เจมาร์ท 129 บาทครับ ติดทั้งหน้า หลัง แล้วก็ เลนส์กล้องด้วย.... ร้อยห้าสิบบาทที่ปล้นกันชัด ๆ เลยน่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 08:34  

..

..

ผมไปติดฟิมล์ที่ ศูนย์เจมาร์ท 129 บาทครับ ติดทั้งหน้า หลัง แล้วก็ เลนส์กล้องด้วย.... ร้อยห้าสิบบาทที่ปล้นกันชัด ๆ เลยน่ะ

ผมติดกันรอยแต่ด้านหน้าเอง แต่เป็นแบบหนาด้าน 200 แนะ
Mookie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 10:45  

แหม 129 กับ 150 บาท นิดเดียวเองครับ

ออ อยากถามว่า ท่านที่ติดฟิล์มด้านมา มันกดยากขึ้นมั้ยครับ

แล้วเรื่องภาพ และสีสันหน้าจอ เป็นไงบ้างครับ

ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็อยากบ้าง เวลาลาก จะได้ลื่นนิ้วครับ
loupe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 12:46  

film กันลอยผมยังไม่ได้ติดเลยคับ เป็นไงบ้างดีไหมคับ
ผมกว่าจะรอ invisible shield ไม่รู้จะรไหวป่าว TT ฮ่าๆ

ปล. ผมอยากปิดเสียงติ๊กๆเวลาพิมพ์ด้วยอ่ะคับต้องปิดที่ไหนรบกวนผู้รู้ด้วยคับ
Code:
Mookie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 14:05  

loupe ผู้เขียน:
film กันลอยผมยังไม่ได้ติดเลยคับ เป็นไงบ้างดีไหมคับ
ผมกว่าจะรอ invisible shield ไม่รู้จะรไหวป่าว TT ฮ่าๆ

ปล. ผมอยากปิดเสียงติ๊กๆเวลาพิมพ์ด้วยอ่ะคับต้องปิดที่ไหนรบกวนผู้รู้ด้วยคับ
Code:

ปิดเสียงง่ายๆครับ ด้วยการกดปุ่มลดเสียงด้านซ้ายของตัวเครื่อง

ลองดูนะครับ มันเป็นการลดเสียงปุ่่มกดทั้งหมด
loupe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 18:57  

Code:

ปิดเสียงง่ายๆครับ ด้วยการกดปุ่มลดเสียงด้านซ้ายของตัวเครื่อง

ลองดูนะครับ มันเป็นการลดเสียงปุ่่มกดทั้งหมด

อยากได้แบบว่าปิดแต่ เสียง Keyboard อ่ะคับ เสียง system ไม่อยากปิดมันอ่ะคับ T_T
แบบว่าบางทีดู youtube เสียงเพลงก็จะฟัง ไอ่ติ๊กๆ ก็ดัง อยากฟังเพลงแล้วพิมเนียนๆอ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Keypress . . .
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 20:39  

อยากได้แบบว่าปิดแต่ เสียง Keyboard อ่ะคับ เสียง system ไม่อยากปิดมันอ่ะคับ T_T
แบบว่าบางทีดู youtube เสียงเพลงก็จะฟัง ไอ่ติ๊กๆ ก็ดัง อยากฟังเพลงแล้วพิมเนียนๆอ่ะคับ

แวะมาชื่นชมพนักงาน Jaymart เอ่อ เหมือนไม่เกี่ยวกับคำถามเนอะ แต่ผมว่าเกี่ยวนะ

คืองี้ครับ ไอ่คีย์บอร์ดปกติอ่ะ มันมีเสียงของมันอยู่แล้ว ของคุณเป็นโปรแกรมคีย์บอร์ดแบบไหนล่ะ

พนักงานที่ Jaymart อ่ะ ตอนซื้อเค้าบอกว่า พี่ต้องลงคีย์บอร์ดไทยตัวนี้ ดีสุด ผมก็นะ ok

ชื่อโปรแกรม Spb Keyboard น่ะครับ (จริงๆ มีโปรแกรมคีย์บอร์ดไทยหลายตัวนะ)

ไอ่ตัวนี้ มันตั้งค่าได้หมดครับ ว่าเวลากด จะให้มีเสียง/ไม่มีเสียง หรือจะให้สั่น/ไม่สั่น ก็ได้ครับ

เริ่ม งง ใช่มะ ว่าใช้อะไรอยู่ งั้นดูตามผมทีละขั้นนะ ..

1. เข้าโปรแกรมที่ต้องพิมพ์อะไรก็ได้ ผมเลือกส่ง sms ปกติครับ ลองทำตามนะ
2. เลือก new เพื่อที่จะพิมพ์ข้อความส่ง sms จากนั้น จะเห็นว่ามีคีย์บอร์ดขึ้นมา
3. ตรงกลางครับ ดูดีดี ระหว่างคำว่า Send กับ Menu จะเห็นรูปคีย์บอร์ดเล็่กๆ ตรงกลาง
4. รูปคีย์บอร์ดเล็กๆ นี้คือจะให้แสดงคีย์บอร์ดหรือไม่แสดง นะครับ แต่..
5. สังเกตข้างๆ รูปคีย์บอร์ดครับ จะเป็นรูป ลูกศรชี้ขึ้น เห็นแล้วใช่มั้ย ?
6. จิ้มครับ ใช้ปากกาจิ้มนะ ปุ่มมันเล็ก รอแป๊ป จะเห็นมีรายการให้เลือก
7. ที่นี้ก็จะรู้แล้วว่าคุณกำลังใช้คีย์บอร์ดแบบไหนอยู่ ตามรายการ..

Options... << นี่คือตัวเลือกของคีย์บอร์ดที่คุณกำลังใช้งานครับ ไว้เด๋วบอกอีกที
Block Recognizer << เขียนตัวอักษรแทนการพิมพ์ (ไม่รองรับไทย)
Keyboard << คีย์บอร์ดอังกฤษธรรมดา
Letter Recognizer << เขียนตัวอักษรแทนการพิมพ์ แบบมีเส้นไรไม่รู้
Spb Keyboard << ตัวนี้คีย์บอร์ดไทย ทีพนักงานลงให้ผมครับ !!
Thai Keypad << คีย์บอร์ดไทยครับ
Transcriber << เขียนตัวอักษร ก๊อป แปะ แทนการพิมพ์ (ยังไม่ได้ลอง)

8. ด้านบนคือสิ่งที่ในเครื่องผมแสดงออกมาให้เห็นครับ คุณมีคีย์บอร์ด Spb เหมือนผมป่าวล่ะ
9. ถ้าไม่มีก็ไปหาโหลดมาใช้นะครับ ดีในระดับหนึ่ง(เท่าที่ใช้นะ พนักงานลงให้อ่ะ)

ถ้ามีอยู่แล้วนะครับ หรือไปโหลดมาลงเรียบร้อยแล้ว ก็ทำตามนี้นะ
1. เข้าโหมดพิมพ์ข้อความเหมือนเดิม อะไรก็ได้ ให้มันแสดงคีย์บอร์ดออกมา
2. หน้าจอเหมือนเดิมครับ จิ้มไปที่รูปลูกศรชี้ขึ้นที่ข้างๆ รูปคีย์บอร์ดครับ
3. ดูว่า Spb Keyboard ถูกเลือกรึยัง จะมีจุดด้านหน้าบอกครับ ว่าเลือกแล้ว ถ้าจุดอยู่ที่บรรทัดอื่น ก็ให้จิ้มเลือก Spb Keyboard ซะ
4. จิ้มที่เครื่องหมายลูกศรชี้ขึ้น ข้างๆ เครื่องหมายคีย์บอร์ดครับ (เหมือนเดิม)
5. จิ้ม Option ครับ จะเห็นที่ Input method เป็นคีย์บอร์ดที่เราเลือกคือ Spb
6. จิ้ม แถบ Option ด้านล่างคำว่า Spb Keyboard (ไม่ใช่ Option ด้านล่างจอนะ)
7. เข้ามาแล้วให้ดูแถบด้านล่างครับ จิ้มไปที่แถบ Feedback
8. เลือกได้ตามสบายเลยครับ มีให้เลือก 3 ช่องเลย จะเอาอะไร จัดไป ตามนี้

ช่องแรก สั่นหลังจิ้ม
ช่องสอง สั่นก่อนจิ้ม
ช่องสาม จิ้มแล้วมีเสียง

จะเลือกทั้งสามอย่างเลยก็ได้นะ 555

ประมาณนี้ล่ะครับ เครือ่งผม เหอะๆ ง่วงนอนจังวันนี้ ตื่นมาดูการ์ตูนแต่เช้าเล้ยยย

..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กันรอยยยย ..
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 20:48  

เข้ามาถามเรื่องกันรอย ^^

เห็นโพสด้านบนๆ บอกว่า มีกันรอย หน้า หลัง ที่กล้องด้วย เจมาร์ท เหรอคับ ดีมั้ยอ่ะ

แล้วที่ศูนย์ซัมซุง มีครบเหมือนกันมั้ยคับ กันรอย หน้า หลัง ที่กล้อง

ราคา 129 หรือ 150 หรือ 200 ก็ยอมเนอะ .. สำหรับน้องออมตัวละสองหมึ่นกว่าของเรา เหอะๆ

สถานะปัจจุบันของผม กันรอย หน้า หลัง กล้อง ของเดิมล้วนๆ 555

เข้ามาถามก่อน เด๋วว่างๆ จะไปติดมั่งแระ

^^
waspy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: Keypress . . .
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 21:37  

แวะมาชื่นชมพนักงาน Jaymart เอ่อ เหมือนไม่เกี่ยวกับคำถามเนอะ แต่ผมว่าเกี่ยวนะ

คืองี้ครับ ไอ่คีย์บอร์ดปกติอ่ะ มันมีเสียงของมันอยู่แล้ว ของคุณเป็นโปรแกรมคีย์บอร์ดแบบไหนล่ะ

พนักงานที่ Jaymart อ่ะ ตอนซื้อเค้าบอกว่า พี่ต้องลงคีย์บอร์ดไทยตัวนี้ ดีสุด ผมก็นะ ok

ชื่อโปรแกรม Spb Keyboard น่ะครับ (จริงๆ มีโปรแกรมคีย์บอร์ดไทยหลายตัวนะ)

ไอ่ตัวนี้ มันตั้งค่าได้หมดครับ ว่าเวลากด จะให้มีเสียง/ไม่มีเสียง หรือจะให้สั่น/ไม่สั่น ก็ได้ครับ

เริ่ม งง ใช่มะ ว่าใช้อะไรอยู่ งั้นดูตามผมทีละขั้นนะ ..

1. เข้าโปรแกรมที่ต้องพิมพ์อะไรก็ได้ ผมเลือกส่ง sms ปกติครับ ลองทำตามนะ
2. เลือก new เพื่อที่จะพิมพ์ข้อความส่ง sms จากนั้น จะเห็นว่ามีคีย์บอร์ดขึ้นมา
3. ตรงกลางครับ ดูดีดี ระหว่างคำว่า Send กับ Menu จะเห็นรูปคีย์บอร์ดเล็่กๆ ตรงกลาง
4. รูปคีย์บอร์ดเล็กๆ นี้คือจะให้แสดงคีย์บอร์ดหรือไม่แสดง นะครับ แต่..
5. สังเกตข้างๆ รูปคีย์บอร์ดครับ จะเป็นรูป ลูกศรชี้ขึ้น เห็นแล้วใช่มั้ย ?
6. จิ้มครับ ใช้ปากกาจิ้มนะ ปุ่มมันเล็ก รอแป๊ป จะเห็นมีรายการให้เลือก
7. ที่นี้ก็จะรู้แล้วว่าคุณกำลังใช้คีย์บอร์ดแบบไหนอยู่ ตามรายการ..

Options... << นี่คือตัวเลือกของคีย์บอร์ดที่คุณกำลังใช้งานครับ ไว้เด๋วบอกอีกที
Block Recognizer << เขียนตัวอักษรแทนการพิมพ์ (ไม่รองรับไทย)
Keyboard << คีย์บอร์ดอังกฤษธรรมดา
Letter Recognizer << เขียนตัวอักษรแทนการพิมพ์ แบบมีเส้นไรไม่รู้
Spb Keyboard << ตัวนี้คีย์บอร์ดไทย ทีพนักงานลงให้ผมครับ !!
Thai Keypad << คีย์บอร์ดไทยครับ
Transcriber << เขียนตัวอักษร ก๊อป แปะ แทนการพิมพ์ (ยังไม่ได้ลอง)

8. ด้านบนคือสิ่งที่ในเครื่องผมแสดงออกมาให้เห็นครับ คุณมีคีย์บอร์ด Spb เหมือนผมป่าวล่ะ
9. ถ้าไม่มีก็ไปหาโหลดมาใช้นะครับ ดีในระดับหนึ่ง(เท่าที่ใช้นะ พนักงานลงให้อ่ะ)

ถ้ามีอยู่แล้วนะครับ หรือไปโหลดมาลงเรียบร้อยแล้ว ก็ทำตามนี้นะ
1. เข้าโหมดพิมพ์ข้อความเหมือนเดิม อะไรก็ได้ ให้มันแสดงคีย์บอร์ดออกมา
2. หน้าจอเหมือนเดิมครับ จิ้มไปที่รูปลูกศรชี้ขึ้นที่ข้างๆ รูปคีย์บอร์ดครับ
3. ดูว่า Spb Keyboard ถูกเลือกรึยัง จะมีจุดด้านหน้าบอกครับ ว่าเลือกแล้ว ถ้าจุดอยู่ที่บรรทัดอื่น ก็ให้จิ้มเลือก Spb Keyboard ซะ
4. จิ้มที่เครื่องหมายลูกศรชี้ขึ้น ข้างๆ เครื่องหมายคีย์บอร์ดครับ (เหมือนเดิม)
5. จิ้ม Option ครับ จะเห็นที่ Input method เป็นคีย์บอร์ดที่เราเลือกคือ Spb
6. จิ้ม แถบ Option ด้านล่างคำว่า Spb Keyboard (ไม่ใช่ Option ด้านล่างจอนะ)
7. เข้ามาแล้วให้ดูแถบด้านล่างครับ จิ้มไปที่แถบ Feedback
8. เลือกได้ตามสบายเลยครับ มีให้เลือก 3 ช่องเลย จะเอาอะไร จัดไป ตามนี้

ช่องแรก สั่นหลังจิ้ม
ช่องสอง สั่นก่อนจิ้ม
ช่องสาม จิ้มแล้วมีเสียง

จะเลือกทั้งสามอย่างเลยก็ได้นะ 555

ประมาณนี้ล่ะครับ เครือ่งผม เหอะๆ ง่วงนอนจังวันนี้ ตื่นมาดูการ์ตูนแต่เช้าเล้ยยย

..

ขอบคุณมากครับ

ปล. อีกเรื่องนึงที่อยากรบกวนครับ

Jay Mart สาขาไหนครับเนี่ยดีจังเลย ของผม
แกะเครื่องปุ๊บก็ ขอซิมการ์ดค่ะ
ผม : นี่ครับ
พนง : หนูหาที่ตั้งเวลาไม่เจออ่ะค่ะ
ผม : ไม่เป้นไรครับเด๋วผมตั้งเอง (อันนี้น่าจะง่ายสุด ขอการเซ็ทค่าละ)
พนง : ชำระเงินสดหรือ รูดบัตรดีคะ
ผม : บลาๆๆๆ แล้วกัน
พนง : เรียบร้อยแล้วค่ะ พร้อมยื่นใบเสร็จให้

แค่นั้นครับบทสนทนาของผมกับ พนง ไม่เห็นมีถามเลยว่า อะไรดีไม่ดี ลงโปรแกรมเพิ่มมั๊ย ฮ่าฮ่า เพิ่งมารู้ทีหลังจากพี่ๆเพื่อนๆในบอร์ดนี้บอกนะเนี่ยว่ามีลงให้ด้วยผมเลยเพิ่งรู้ - - เซ็งเป็ด

หรือผมแต่ตัวอุบาศเค้าก็เลยไม่บริการหว่า
ผมใส่กางเกงขาสั้น เสื้อยืด รด. หนีบช้างดาว ฮ่าฮ่า ก็คนมันเพิ่งตื่น - -

อิอิ ขำๆนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหมือนกานนนนน
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 22:03  

waspy ผู้เขียน:
ขอบคุณมากครับ

ปล. อีกเรื่องนึงที่อยากรบกวนครับ

Jay Mart สาขาไหนครับเนี่ยดีจังเลย ของผม
แกะเครื่องปุ๊บก็ ขอซิมการ์ดค่ะ
ผม : นี่ครับ
พนง : หนูหาที่ตั้งเวลาไม่เจออ่ะค่ะ
ผม : ไม่เป้นไรครับเด๋วผมตั้งเอง (อันนี้น่าจะง่ายสุด ขอการเซ็ทค่าละ)
พนง : ชำระเงินสดหรือ รูดบัตรดีคะ
ผม : บลาๆๆๆ แล้วกัน
พนง : เรียบร้อยแล้วค่ะ พร้อมยื่นใบเสร็จให้

แค่นั้นครับบทสนทนาของผมกับ พนง ไม่เห็นมีถามเลยว่า อะไรดีไม่ดี ลงโปรแกรมเพิ่มมั๊ย ฮ่าฮ่า เพิ่งมารู้ทีหลังจากพี่ๆเพื่อนๆในบอร์ดนี้บอกนะเนี่ยว่ามีลงให้ด้วยผมเลยเพิ่งรู้ - - เซ็งเป็ด

หรือผมแต่ตัวอุบาศเค้าก็เลยไม่บริการหว่า
ผมใส่กางเกงขาสั้น เสื้อยืด รด. หนีบช้างดาว ฮ่าฮ่า ก็คนมันเพิ่งตื่น - -

อิอิ ขำๆนะครับ

สาขาเดอะมอลล์บางกะปิครับ ติดกับโนเกียช๊อปอ่ะคับ ร้านใหญ่ๆ

วันนั้นผมก็พอกันอ่ะ เสื้อยืด เกงขาสั้น รองเท้าแตะ(คีบ)

พนักงานที่หน้าตู้โชว์ซัมซุงเรยอ่ะ มี ญ กะ ชาย จัดการให้หมดเลย

บอกว่าต้องลงไทย แล้วจะลงนู้นนี่ให้ ผมก็ ไม่เอาอ่ะ (gps กะอื่นๆ ไม่ได้ใช้)

แต่ก็ยังลง fast cleanup(โปรแกรมทำความสะอาดเครื่อง) มาให้ เหอะๆ บอกว่าควรใช้

แล้วบอกให้นั่งเล่นเครื่องก่อน ผมก็ ฮืม วันนี้รีบมากอ่ะ ต้องไปธุระต่อ ..

เค้าเลยบอกเล่นให้ครบภายใน 7 วัน มีปัญหาก็มา (รู้สึกจะให้สมัครสมาชิก แต่ผมไม่ได้สมัคร)

ก็ประมาณนี้อ่ะคับ น่ารักดี เสียดายผมรีบไปหน่อย

..

^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เหมือนกานนนนน
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 22:56  

ใครเคย ใช้น้องออม ดูทีวี ออนไลน์บ้างคะ

ดูได้มั้ยเอ่ย เราเคยกดเข้าไปดู มันไม่เล่นให้อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาประจำ ..
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 23:03  

ใครเคย ใช้น้องออม ดูทีวี ออนไลน์บ้างคะ

ดูได้มั้ยเอ่ย เราเคยกดเข้าไปดู มันไม่เล่นให้อ่ะ

อยากบอกว่า .. ดูประจำคราฟฟ Gang Cartoon Chanal ติด นารุโตะ 55

ดูผ่าน GPRS/EDGE ครับ ไม่เคยดูผ่าน WiFi จากเว็บดูทีวีอ่ะนะ

ดูได้ปกติคับ โหลดสตรีมมิ่งปกติเลย แต่...

มันมีให้เลือกว่าเราจะดูไฟล์แบบไหนคับ

1. 3GP
2. RealPlayer
3. 3G

ผมเลือก 3GP หรือไม่ก็ 3G ครับ ส่วน RealPlayer เล่นไม่ได้ครับ !!

ประมาณนี้แหละ

..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาประจำ ..
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 23:07  

อยากบอกว่า .. ดูประจำคราฟฟ Gang Cartoon Chanal ติด นารุโตะ 55

ดูผ่าน GPRS/EDGE ครับ ไม่เคยดูผ่าน WiFi จากเว็บดูทีวีอ่ะนะ

ดูได้ปกติคับ โหลดสตรีมมิ่งปกติเลย แต่...

มันมีให้เลือกว่าเราจะดูไฟล์แบบไหนคับ

1. 3GP
2. RealPlayer
3. 3G

ผมเลือก 3GP หรือไม่ก็ 3G ครับ ส่วน RealPlayer เล่นไม่ได้ครับ !!

ประมาณนี้แหละ

..

เข้าเวปอะไรคะ จะลองดูบ้างค่ะ

ขอบคุณจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาประจำ ..
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 23:22  

เข้าเวปอะไรคะ จะลองดูบ้างค่ะ

ขอบคุณจ้า

เอ่อ ย้ำนะคับ ผมไม่เคยดูผ่านเน็ต แบบ www จาก WiFi

ผมดูผ่าน GPRS/EDGE เป็น wap ของ AIS ครับ

เข้า >> http://wap.mobilelife.co.th/

แล้วไปที่ ทีวีสด/วิทยุสด .. ครับ

ดูมานานแล้วอ่ะ เหอะๆ ใช้กับมือถือ ที่ใช้ระบบ AIS ได้หลายรุ่นเลย

..
MobileFlashy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถาม Omnia II Users ทุกท่าน
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 08:52  

ขอถามเพื่อนๆที่ใช้ Omnia II ทุกท่านค่ะ
กำลังสนใจซื้อรุ่นนี้ และกำลังเปรียบเทียบกับยี่ห้อต่างๆอยู่
คิดว่าเพื่อนๆที่ซื้อรุ่นนี้คงได้ใช้เครื่องมาอาทิตย์สองอาทิตย์แล้ว คงอธิบายได้ดี
อยากทราบความรู้สึกที่ใช้รุ่นนี้ พร้อมข้อดี ข้อเสีย โดยละเอียดด้วยค่ะ
ถ้าเปรียบเทียบกับยี่ห้อหรือรุ่นอื่นๆที่ใกล้เคียงกันได้ยิ่งดีเลยค่ะ
รบกวนด้วยนะคะ เผื่อจะมาเป็น Omnia II Lover อีกคนค่ะ
ส่วนตัว เท่าที่ลองที่ร้าน รู้สึกชอบมากเลยค่ะ

ปล.จุดประสงค์การใช้ของเรา อย่างใช้ดูหุ้นแบบรันสตีมมิ่ง แต่ไปลองเครื่องที่ร้านแล้วใช้ไม่ได้ ดูหุ้นที่กำลังวิ่งreal timeไม่ได้ สงสัยต้องลงโปรแกรม Flash Lite ก่อนมั้งคะ ใครพอมีความรู้ ช่วยด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอถาม Omnia II Users ทุกท่าน
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 12:13  

MobileFlashy ผู้เขียน:
ขอถามเพื่อนๆที่ใช้ Omnia II ทุกท่านค่ะ
กำลังสนใจซื้อรุ่นนี้ และกำลังเปรียบเทียบกับยี่ห้อต่างๆอยู่
คิดว่าเพื่อนๆที่ซื้อรุ่นนี้คงได้ใช้เครื่องมาอาทิตย์สองอาทิตย์แล้ว คงอธิบายได้ดี
อยากทราบความรู้สึกที่ใช้รุ่นนี้ พร้อมข้อดี ข้อเสีย โดยละเอียดด้วยค่ะ
ถ้าเปรียบเทียบกับยี่ห้อหรือรุ่นอื่นๆที่ใกล้เคียงกันได้ยิ่งดีเลยค่ะ
รบกวนด้วยนะคะ เผื่อจะมาเป็น Omnia II Lover อีกคนค่ะ
ส่วนตัว เท่าที่ลองที่ร้าน รู้สึกชอบมากเลยค่ะ

ปล.จุดประสงค์การใช้ของเรา อย่างใช้ดูหุ้นแบบรันสตีมมิ่ง แต่ไปลองเครื่องที่ร้านแล้วใช้ไม่ได้ ดูหุ้นที่กำลังวิ่งreal timeไม่ได้ สงสัยต้องลงโปรแกรม Flash Lite ก่อนมั้งคะ ใครพอมีความรู้ ช่วยด้วยนะคะ

ถ้าจะใช้ตามจุดประสงค์ของคุณ MobileFlashy ผมขอแยกเป็นสองแบบนะครับ
1. ดูหุ้น ผ่าน EDGE/GPRS ผ่าน wap ของผู้ให้บริการรายต่างๆ ผมใช้ AIS นะ มีโปรแกรมดูหุ้นให้ใน Mobilelife ครับ แต่ผมดูทีวีซะมากกว่า
แบบนี้จะมีค่าใช้จ่าย EDGE/GPRS เข้ามา ตามแต่ผู้ให้บริการของระบบต่างๆ ครับผม
2. ดูหุ้น ผ่าน WiFi ผ่าน www ของเว็บผู้ให้บริการทั่วไป ใช้งานฟรี(เหมือนเล่นเนตปกติ) Omnia เป็น Windows ครับ เพราะงั้น ..
ก็เหมือนเครื่อง PC ทั่วไป เวลาดูหุ้น ดูทีวี ผ่านเว็บ ก็ต้องโหลดพวกโปรแกรม FlashLite , Realplayer หรือไม่ก็ .Net มาลงตามแต่เว็บนั้นจะต้องการครับ

ส่วนเรื่องข้อดีข้อเสีย อันนี้ขึ้นอยู่กับแต่ละคนครับ ส่วนตัวผมคิดว่า
ข้อดี(ส่วนตัว)
1. เครื่องจับถนัดมือ เหมาะแก่การจิ้ม จิ้ม แล้วก็ จิ้ม มือผมใหญ่อ่ะ
2. ระบบเร็ว ไม่คิดว่า WM จะประมวลผลเร็ว(ก็นะ 800 Mhz)
3. กล้องดีสมใจผมมาก กันสั่น โฟกัสหน้า สมายชอต ชอบมากเวลาถ่าย VDO ชัดดี
4. ไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรในแผ่นที่ให้มาเลย ก็ใช้เป็นโมเด็ม ส่ง bluetooth ไปมาระหว่างคอมได้ (ใช้ vista อยู่)
5. เป็น Windows คล้ายบน PC ลงโปรแกรมเพิ่ม ปรับแต่ง นู้นนี่นั่น ได้เยอะมาก สำหรับผมนะ
6. คุยบนมอไซด์ได้ อันนี้เกี่ยวมะ คือเครือ่งเก่าผมเสียงเบาน่ะ เหอะๆ
7. หน้าเมนูด้านในเพิ่มได้ถึง 10 หน้า ส่วนด้านนอกมีหน้า home ให้ 3 หน้าเลย .. เยอะแยะ
8. โปรแกรม word excel pdf msn ไม่ต้องหา มันมีของมัน ก็ windows นี่นะ
9. ไม่ต้องคอยอัพ FW รอปลายปี ก็ได้ WindowsMobile 6.5 มาใช้แระ (เหมือนเปลี่ยน XP เป็น Vista อ่ะ นึกถึงคอมใน PC นะ)
10. samsung เอา touchwiz มาครอบ windows ไว้ ก็ใช้งานได้ง่ายขึ้นมาก
ข้อเสีย(ส่วนตัว)
1. หน้าจอ มืดในที่แสงจ้า แสงแดดแรงๆ แต่.. คงไม่มีใครไปนั่งจิ้มมือถือกลางแดดนานนักหรอก ผมว่านะ
2. เกมที่แถมมาให้ ไม่ได้เรือ่งเลย (อันนี้ยังเคืองไม่หายนะ จากโพสด้านบนๆ 555)
3. ปากกา ไม่มีที่เสียบ ห้อยมาให้น่ารำคาญ สำหรับบางคนนะ ส่วนผม รำคาญครับ แต่เริ่มชิน เพราะรักน้องออม ^^
4. เสียงเรียกเข้า จะเบาก่อน และค่อยๆ ดังขึ้น เป็นปกติของซัมซุง เห็นเค้าบอกถนอมลำโพง (แต่แก้ได้ ย้อนไปอ่านโพสที่ผ่านมาเองนะ)
5. การ save เบอร์ ทำไมผม save ลงเครื่องเลยไม่ได้ก็ไม่รู้ ต้องลงซิมก่อน เห้อ ประเด็นนี้ยัง งงๆ
6. เป็น Windows Mobile อาจไม่เหมาะสำหรับมือใหม่ที่ไม่เคยใช้ Windows มากนัก(เมื่อเทียบกับ Symbian) แต่มี touchwiz นะ อิอิ
7. ต้องมีการดูแลรักษา คล้ายการมีคอมพิวเตอร์ 1 เครื่อง หมั่นทำความสะอาดแรม ลบไฟล์ที่ไม่ใช้ทิ้ง ประมาณนั้น อย่าขี้เกียจ
8. ระวังการคว่ำหน้าเครื่อง ถ้ามีการตั้ง Motion Sensor ไว้ คือมันจะปิดเสียงหมด เมื่อเราคว่ำหน้าเครื่องลง พยายามหงายเวลาฟังเพลง ไม่ก็ไปตั้งยกเลิกโมชั่นซะ
9. ติดกันรอยหน้าหลังกับเลนกล้องซะ เปื้อนรอยนิ้วมือง่ายมาก เครื่องผม มอมแมมเชียว เด๋วต้องเอาไปติดแระ
10. เครื่องในไทย เป็นสี blackrose นะ เพราะงั้นไอ่ที่เห็นในเว็บ ว่าขอบโครเมี่ยมไรเนี่ย ไม่มีนะ เด๋วจะอึน

เปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่น .. ผมพูดได้แค่ว่าให้ศึกษาข้อมูลนะครับ แต่ละยี่ห้อ ใช้ระบบที่ไม่เหมือนกัน ในที่นี้ผมจะพูดถึงมือถือในราคาใกล้เคียงกันนะคับ
IPHONE เพื่อนผมเน้นเล่นเนตมากมาย ใช้ iphone ครับ ผมก็ว่ามันดีมาก ใช้เล่นเนตดูนู้นนี่ได้เป็นอย่างดี ระบบสัมผัสสุดยอด แตะแล้วไปเลย แต่ที่ผมไม่เลือก เพราะ ผมเน้นกล้องถ่ายรูป ถ่ายวิดีโอ ซึ่ง iphone ไม่มีแฟลช ความละเอียดน้อย ไม่มีระบบการถ่ายรูปที่น่าสนใจ คงเข้าใจคนที่เน้นถ่ายรูปนะครับ กล้องไม่มีแฟลช โฟกัสหน้า สมายชอต กันมือสั่น ผมก็เลยไม่เลือกครับ รอให้เค้าทำกล้องดีดี ผมจะซื้อ iphone แน่นอน(อันนี้ชอบส่วนตัวนะ)
Nokia เป็นระบบ Symbian ครับ การทำงานเร็วกว่า windows แต่ก็ขึ้นอยู่กับ CPU ในเครื่องด้วย ผมใช้ Symbian ของ Nokia มาตั้งแต่รุ่นแรก สมัยที่ Symbian เป็นเต่าคลานน่ะครับ กล้าพูดเพราะใช้มาแล้วจริง จนถึงวันนี้ Symbian พัฒนาไปเยอะครับ แต่ bug ในแต่ละรุ่นก็มีเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว ไม่เแปลก Symbian ใช้งานง่ายครับ มีโปรแกรมเยอะ ปรับแต่งได้ดีพอสมควร ผมเล็งไว้สองรุ่นครับ N97 กับ E52 แต่ที่ไม่เลือก เพราะ ผมอยากได้ทัชสกรีน เลยตัด E52 ทิ้งไป ส่วน N97 ผมไปลองแล้วก็ชอบ มีโปรแกรมของโนเกียสนับสนุนเยอะครับ ติดเรื่องทัชนิดนึง ไม่ค่อยได้อย่างใจมาก แนะนำให้ไปลองเองนะครับ ผมลองแล้วถึงได้พูดตามความรู้สึกส่วนตัวเมื่อลองเปรียบเทียบกับซัมซุงเจ็ท(งง อ่ะดิ ซื้อ omnia ทำไมพูดถึง jet เด๋วบอกอีกที) แต่โดยรวมสำหรับ Symbian ก็ต้องมีการอัพ FW แก้ไขจุดบกพร่องต่างๆ ให้ดีขึ้นตามลำดับครับ ใช้ง่ายกว่า Windows Mobile ครับ
SONY ระบบเค้าก็ใช้ได้ครับ ใช้มาสองเครือ่งแระ C902 กับ W850 ไม่งอแง แต่ผมเชื่อว่า มันคือที่สุดของความช้าครับ ทัชสกรีนตัว Satio ผมเล็งไว้นะ แต่เพราะต้องรีบใช้ เวลาจำกัดด้วย เลยไม่สามารถรอได้ เหอะๆ ไว้มีตังค่อยว่ากันอีกที
HTC ระบบก็ดีครับ แต่กล้องไม่เวิร์คสำหรับผม อีกอย่าง สำหรับราคา ผมไม่มีปัญญาครับ ในรุ่นที่ถูกใจผมก็สามหมื่นกว่าแล้ว ขอยอม 55
SAMSUNG ที่เลือกเพราะ เค้าทำระบบทัชมานาน ถ้าไม่นับรวม HTC นะ ราคาเปิดตัวถึงจะสูงและดิ่งเร็ว ผมว่าก็เป็นมิตรกับกระเป๋าเงินผมนะประกอบกับสิ่งที่ผมต้องการแล้วก็ ลงตัวที่ Samsung นี่แหละ บอกตรงๆ ตอนแรกผมเลือก Jet นะ ไมได้มอง Omnia แต่พอไปจับตัวจริง ฮืม Jet มันไม่เหมาะมือผมอ่ะ คือมือผมใหญ่ไง ทำให้จิ้มลำบากในบางจุดที่เล็กๆ ส่วน Omnia มันเหมาะมือแล้วก็เป็น Windows Mobile เลยชอบครับ การประมวลผลเร็วดี ลงโปรแกรมเพิ่มได้เยอะ อีกอย่าง ผมใช้ Windows ประจำอยู่แล้ว การใช้ Windows Mobile จึงไม่ได้ทำให้ผมลำบากยากเย็นอ่ะ แล้ว Samsung ก็เอา TouchWiz มาครอบไว้ให้ใช้ง่ายอีก ก็เลยยิ่งน่าใช้ขึ้น ประมาณนี้แหละครับ

^^
โจรูโน่
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 13:42  

ว่าจะรอซื้อเครื่องหิ้วมาบุญครองครับ เผื่อจะมีรุ่นแบบที่เป็นขอบเงิน

ไม่รู้ซัมซุงคิดไง ถึงเอารุ่นขอบน้ำตาลเข้ามา
MobileFlashy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 14:12  

ขอบคุณคุณเจ้าชายเที่ยงคืนมากเลยค่ะ
ตอบได้ตรงใจจริงๆค่ะ
เท่าที่ไปลองใช้เครื่องรู้สึกชอบมาก แต่ไม่เคยใช้ซัมซุงก็เลยลังเลค่ะ
แต่ที่ชอบมากคือจอใหญ่ดี แล้วระบบสัมผัสดีมาก
เคยลองโนเกียN97เหมือนกันค่ะ สัมผัสไม่เวิร์คค่ะ ไม่ผ่าน และจอเล็กไปค่ะ
ชอบถ่ายรูปเหมือนกันค่ะ แต่เห็นบางคนว่า ถ่ายรูปในที่แจ้งจะมองไม่เห็นจอเท่าไหร่
ก็อย่างที่คุณเจ้าชายเที่ยงคืนว่านั่นแหละค่ะ หน้าจอ มืดในที่แสงจ้า
ถ้าชอบถ่ายรูป จะไม่มีปัญหาด้านนี้หรือค่ะ
ตอนแรกอยากได้ไอโฟน แต่ไอโฟนไม่ลองรับโปรแกรมFlash และกล้องแค่3ล้าน ก็เลยตัดไปค่ะ

ยังไงถ้าเพื่อนๆท่านอื่นใช้แล้วมีความคิดเห็นยังไง บอกเล่าให้ฟังด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 14:56  

ขอบคุณคุณเจ้าชายเที่ยงคืนมากเลยค่ะ
เท่าที่ไปลองใช้เครื่องรู้สึกชอบมาก แต่ไม่เคยใช้ซัมซุงก็เลยลังเลค่ะ
แต่ที่ชอบมากคือจอใหญ่ดี แล้วระบบสัมผัสดีมาก
เคยลองโนเกียN97เหมือนกันค่ะ สัมผัสไม่เวิร์คค่ะ ไม่ผ่าน และจอเล็กไปค่ะ
ชอบถ่ายรูปเหมือนกันค่ะ แต่เห็นบางคนว่า ถ่ายรูปในที่แจ้งจะมองไม่เห็นจอเท่าไหร่
ก็อย่างที่คุณเจ้าชายเที่ยงคืนว่านั่นแหละค่ะ หน้าจอ มืดในที่แสงจ้า
ถ้าชอบถ่ายรูป จะไม่มีปัญหาด้านนี้หรือค่ะ
ตอนแรกอยากได้ไอโฟน แต่ไอโฟนไม่ลองรับโปรแกรมFlash และกล้องแค่3ล้าน ก็เลยตัดไปค่ะ

ยังไงถ้าเพื่อนๆท่านอื่นใช้แล้วมีความคิดเห็นยังไง บอกเล่าให้ฟังด้วยนะคะ

เรื่องความสว่างจอ ปกติเครื่องจะตั้งความสว่างไว้กลางๆ

แต่ถ้าออกแดดจัด แนะนำให้เขาไปปรับให้เป็น ออโต้ ค่ะ ช่วยได้เยอะมาก

ปล. ปกติออกมาจากศูนย์ มันจะไม่ ออโต้ มาให้

ถ้าเทียบกับ ไอโฟน ก็ไม่แพ้กันแล้ว สูสีกับจอ TFT ธรรมดาแหละค่ะ

ตัวนี้คิดว่าไม่เป็นปัญหาเวลาออกแดด เลย

ส่วนเรื่องขอบเครื่อง ของเราสีดำ rose black มองยังไงมันก็ไม่ น้ำตาลนะคะ

แล้วก็สวยด้วย ถ้าขอบเป็นเงินๆ มันจะดู ลาวๆ ขัดตายังๆอยู่นะคะ

คือตอนเราไปซื้อเครื่องมา เห็นขอบแล้ว แอบสงสัยว่าของปลอมป่าวหว่า

แต่ก็ดีใจค่ะ ที่ได้สีนี้ เพราะมันสวยกว่าขอบเงินๆเยอะเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^^
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 16:20  

เรื่องความสว่างจอ ปกติเครื่องจะตั้งความสว่างไว้กลางๆ

แต่ถ้าออกแดดจัด แนะนำให้เขาไปปรับให้เป็น ออโต้ ค่ะ ช่วยได้เยอะมาก

ปล. ปกติออกมาจากศูนย์ มันจะไม่ ออโต้ มาให้

ถ้าเทียบกับ ไอโฟน ก็ไม่แพ้กันแล้ว สูสีกับจอ TFT ธรรมดาแหละค่ะ
ตัวนี้คิดว่าไม่เป็นปัญหาเวลาออกแดด เลย

ส่วนเรื่องขอบเครื่อง ของเราสีดำ rose black มองยังไงมันก็ไม่ น้ำตาลนะคะ

แล้วก็สวยด้วย ถ้าขอบเป็นเงินๆ มันจะดู ลาวๆ ขัดตายังๆอยู่นะคะ

คือตอนเราไปซื้อเครื่องมา เห็นขอบแล้ว แอบสงสัยว่าของปลอมป่าวหว่า

แต่ก็ดีใจค่ะ ที่ได้สีนี้ เพราะมันสวยกว่าขอบเงินๆเยอะเลย

ถ่ายรูปกลางแดด ก็ปรับหน้าจอให้มันสว่างสุดก็ได้ครับ ยังไม่เคยลองถ่ายแถวทะเลเหมือนกัน

ล่าสุดก็กลางลาน CTW บ่ายๆ ก็มองเห็นครับ ไม่มีปัญหามากขนาดจอมืดอ่ะนะ (มือบังเอาได้ สบ๊ายย)

เอ่อ SP Guest ครับ คิดเหมือนกันเลย นึกว่าเครื่องปลอม 555

สวยคราฟฟ น้องออมเรา ไม่ลาวแล้ว อิอิ ..
โจรูโน่
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 16:21  

หะ หะ
เรื่องขอบคงแล้วแต่คนครับ

ตอนนี้ใช้ jet อยู่ ขอบดำก็สวยดี แต่น้องชาย ใช้ iphone3gs ของเงิน รู้สึกสวยมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชีสสสส
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 16:24  

โจรูโน่ ผู้เขียน:
หะ หะ

ตอนนี้ใช้ jet อยู่ ขอบดำก็สวยดี แต่น้องชาย ใช้ iphone3gs ของเงิน รู้สึกสวยมากๆ

ผมชอบขอบชีสคราฟ อร่อยย โจรูโน่ชอบเหมือนผมป่าววว

เอ่อ ไม่เกี่ยวใช่มะ แวะมาหยอกเล่นคราฟ กัวบอร์ดเงียบ ^^
โจรูโน่
Year's Star

หัวข้อ : Re: ชีสสสส
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 16:34  

หะ หะ

ผมชอบขอบชีสคราฟ อร่อยย โจรูโน่ชอบเหมือนผมป่าววว

เอ่อ ไม่เกี่ยวใช่มะ แวะมาหยอกเล่นคราฟ กัวบอร์ดเงียบ ^^

ว่าไปนู่นน 555+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ชีสสสส
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 22:17  

หะ หะ

ว่าไปนู่นน 555+

คงต้องลอง เอาสองตัวมาว่งคู่กันอ่ะค่ะ ระหว่างตัวขอบเงิน กับขอบดำ

แล้วก็คงเห็นว่า ขอบดำน่ะ แมนสุดๆ แล้วค่ะ อิอิอิ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: