Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG GT505 - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 433 / เข้าชม: 1119168
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: LG GT505 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 20:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

คุณ MOOK ครับ นำmemไปใส่การ์ดรีดเดอร์แล้วต่อกับคอมก็ได้นี่ครับ หรือเชื่อมผ่าบูลทูชก็ได้นะครับ มันสะดวกดีแต่ส่ง-ผ่านไฟล์จะช้ากว่านำไปใส่ในการ์ดรีดเดอร์
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 20:50  

เรามีเรื่องคาใจเกี่ยวกับ ระบบ 3G ในน้องคุ้ม เพราะเราได้ไปอ่านเจอในนิตยสาร เฟิร์สโมบาย 93 ในคอลัมน์ M+Clinic ฉบับเดือน ต.ค 52 หน้า 129 เขาตอบคำถามผู้อ่านเกี่ยวกับการใช้ 3G ใน LG GT 505 ว่า "จริงๆแล้วรองรับ3Gนะครับ แต่ใช้ได้กับเมืองนอกเท่านั้น เหตุเพราะรุ่นนี้รองรับแค่ 1900/2100 ส่วนบ้านเรามีแค่ 850/900 ครับ กลายเป็นว่าถ้าใช้ในประเทศไทยก็อดหมดเลยครับ" แต่เราไปดูสเปคข้างกล่องน้องคุ้มเขาพิมพ์ว่า WCDMA 900/2100 และ HSDPA 3.6 เราก็เลยงงๆๆว่าที่จริงแล้ว3Gในไทยเนี่ยเขาใช้ระบบใด? บนคลื่นไหนกันแน่ และค่ายไหนใช้ระบบไหน บนคลื่นอะไร แล้วก็ขอสื่อไปยังผู้ตอบในนิตยสาร เฟิร์ส โมบาย 93 ด้วยว่า น้องคุ้มเขาเป็น 3G WCDMA บน 900/2100 นะครับไม่ใช่ 1900/2100 ครับ แล้วขอพ่วงHSDPA เป็น 3.6 ไม่ใช่เป็น 7.2ตามสเปคสยามโฟนนะครับ ขอฝากรบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อคาใจหน่อยนะครับ ขอบคูณ..ขอบคุณ
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 21:01  

เอ......หรือเราจะคุยอยู่คนเดียว ยู้ฮุ..มีใครอยู่บ้างครับ แต่ก็ไม่เป็นไร มีอะไรเพิ่มเติมในน้องคู้มก็จะมาเล่าให้ฟังเรื่อยๆล่ะกัน Rolling Eyes
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 21:32  

เรามีวิธีลดเสียง ชัทเตอร์ เวลาถ่ายรูปด้วยแหละ.....ใครอยากรู้บ้างยกมือขึ้น.... Sad เงียบกริบ
GT 505 User
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 22:23  

torya doi ผู้เขียน:
เรามีวิธีลดเสียง ชัทเตอร์ เวลาถ่ายรูปด้วยแหละ.....ใครอยากรู้บ้างยกมือขึ้น.... Sad เงียบกริบ

ทำยังไงเหรอครับ
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 23:15  

เวลายกกล้องถ่ายรูปให้เอาหัวนิ้วมือซ้ายปิดร่องเสียงลำโพง ที่อยู๋ด้านบนตัวเครื่องไว้ จะช่วยลดเสียงลงประมาณ 60%ครับ...(เสียงจะดังคล้ายๆคนเขย่าลูกเต๋าไฮโลแต่เบามาก)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 09:03  

GPS หมดอายุแล้วครับ........
ต้องเสียค่าบริการ อีก 12 เดือน 69 เหรียญนะ .........

นึกว่าให้ใช่ฟรี อิอิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 16:33  

MooK ผู้เขียน:
หนูใช้รุ่นนี้อยู่ค่ะ ตอนนี้มีปัญหามากๆคือเอารูปจากเครื่องลงคอมพิวเตอร์ไม่ได้ค่ะ เสียบสาย USBแล้ว มันก็จะขึ้นเป็น Removable Disk(JSmile แล้วหนูก็กดเข้าไป แต่ว่าทำไมมันไม่มีรูปที่หนูถ่ายในเครื่องเลยอ่ะค่ะ มันมีแต่ โฟลเดอร์Games & Applications ช่วยแก้ปัญหาให้ทีค่ะ ใครรู้ช่วยตอบด้วยน่ะค่ะ เพราะว่าตอนนี้มีความจำเป็นจะต้องใช้รูปมากๆอ่ะค่ะ Neutral

ต้องย้ายรูปที่ถ่าย ให้ไปอยู่ที่การ์ดก่อนครับถึงจะเห็นรูป ครับ มันขึ้นเป็น Removable Disk(JSmile มันอาจจะอ่านข้อมูลที่อยู่ในการ์ด เพราะตอนถ่ายรูป รูปที่ถ่ายจะเข้าไปอยู่ในตัวเครื่อง
แก้ไขง่ายๆครับ แค่เข้าไปตั้งค่าตอนถ่ายรูปว่าจะให้มันบันทึกที่การ์ดหรือว่าบันทึกที่เครื่องครับ Wink
เอ็ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 18:22  

เรามีเรื่องคาใจเกี่ยวกับ ระบบ 3G ในน้องคุ้ม เพราะเราได้ไปอ่านเจอในนิตยสาร เฟิร์สโมบาย 93 ในคอลัมน์ M+Clinic ฉบับเดือน ต.ค 52 หน้า 129 เขาตอบคำถามผู้อ่านเกี่ยวกับการใช้ 3G ใน LG GT 505 ว่า "จริงๆแล้วรองรับ3Gนะครับ แต่ใช้ได้กับเมืองนอกเท่านั้น เหตุเพราะรุ่นนี้รองรับแค่ 1900/2100 ส่วนบ้านเรามีแค่ 850/900 ครับ กลายเป็นว่าถ้าใช้ในประเทศไทยก็อดหมดเลยครับ" แต่เราไปดูสเปคข้างกล่องน้องคุ้มเขาพิมพ์ว่า WCDMA 900/2100 และ HSDPA 3.6 เราก็เลยงงๆๆว่าที่จริงแล้ว3Gในไทยเนี่ยเขาใช้ระบบใด? บนคลื่นไหนกันแน่ และค่ายไหนใช้ระบบไหน บนคลื่นอะไร แล้วก็ขอสื่อไปยังผู้ตอบในนิตยสาร เฟิร์ส โมบาย 93 ด้วยว่า น้องคุ้มเขาเป็น 3G WCDMA บน 900/2100 นะครับไม่ใช่ 1900/2100 ครับ แล้วขอพ่วงHSDPA เป็น 3.6 ไม่ใช่เป็น 7.2ตามสเปคสยามโฟนนะครับ ขอฝากรบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อคาใจหน่อยนะครับ ขอบคูณ..ขอบคุณ

จากที่อ่านมาในเว็บพันธุ์ทิพย์ ตอนนี้เป็นช่วงทดสอบในไทยจึงใช้ 850/900 ครับ ต่อไปทาง

องก์การจะเปิดใช้ในระบบ1900/2100 ครับ ขอบคุณสำหรับวิธีลดเสียงครับ เข้าใจว่ารุ่นนี้ผลิต

ในเกาหลี ซึ่งมีกฎหมายครอบคลุมจึงไม่สามารถปิดเสียงได้ครับ ปล.ตั้งชื่อมือถือซะน่ารัก ^^"
MOOK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 19:26  

แล้วรูปที่ถ่ายแล้วจะทำยังไงให้มันลงเครื่องคอมพิวเตอร์ได้อ่ะค่ะ เพราะว่าลองหลายวิธีแล้วทั้งเสียบสาย USB แล้วก้เอาเสียบการ์ดรีดเดอร์ แต่มันก้ขึ้นเหมือนเดิมก้คือว่างแล่วอ่ะค่ะ Question
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 23:49  

เราขอแน่ะนำให้ลองโหมด Muvee Studio เข้าท่าดี...สามารถนำรูปภาพนิ่งมาเป็นสไลด์โชว์ได้ถึง10ภาพ พร้อมกับเลือกเพลงไฟล์ mp3 มาตัดต่อให้เข้ากับบรรยากาศของรูปได้ตามใจชอบ มีเอฟเฟคในขณะเปลี่ยนภาพด้วย...ที่ชอบใจมากคือตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าได้ด้วย Laughing พูดง่ายๆคือตัดต่อทั้งเสียงและภาพได้แบบง่ายๆครับ
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 00:05  

เอ....ใครพอจะทราบบ้างว่าใช้โปรแกรมอะไรในการแปลงไฟล์VDOน้องคุ้มน่า...เคยลองใช้ Xilisoft แปลงจาก AVI มาเป็น MP4 หรือ MOV มาเป็น MP4 พอเปิดเล่นก็ขึ้นข้อความ ไม่ยอมรับไฟล์นี้ ทั้งๆที่เป็น MP4 แล้ว... Shocked มง...เอ้ย งง (มึน+งง) ป.ล ขอบคุณ สำหรับความรู้เรื่อง 3G ครับ
Msconfig
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 00:29  

เอ....ใครพอจะทราบบ้างว่าใช้โปรแกรมอะไรในการแปลงไฟล์VDOน้องคุ้มน่า...เคยลองใช้ Xilisoft แปลงจาก AVI มาเป็น MP4 หรือ MOV มาเป็น MP4 พอเปิดเล่นก็ขึ้นข้อความ ไม่ยอมรับไฟล์นี้ ทั้งๆที่เป็น MP4 แล้ว... Shocked มง...เอ้ย งง (มึน+งง) ป.ล ขอบคุณ สำหรับความรู้เรื่อง 3G ครับ

อาจเกิดจาก บิตเรตไฟล์ ที่สูงเกินไป หรือขนาดหน้าจอไม่ใช้ 320x240 ครับ
ลองนี่เลยของฟรี แปลงไฟล์ขั้นเทพ ใช้ง่ายโคตาระ
http://www.any-video-converter.com/products/for_video_free/

Embarassed แต่ผมเล่นกับ Star ขนาดภาพ 320x240(Starมีฟังชั้น VDO เต็มหน้าจอ ก็เลยเต็มจอ) ความไวเฟริม 29.9 - 30 เฟริมได้หมด บิตเรตภาพ 700+ ไฟล์เป็น MP4 บิตเรตเสียง 192k เล่นได้พิ้วนะใช้โปรแกรมตัวนี้เล่นกับ Star หึหึ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 10:58  

ซื้อมาหลายเดือนแล้วครับแต่ยังใช้ Gps ไม่เป็นเลย ช่วยหน่อยครับ Crying or Very sad
แอลจี เครื่องแรก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 11:31  

Anonymous ผู้เขียน:
ต้องเสียค่าบริการ อีก 12 เดือน 69 เหรียญนะ .........

หมายถึงยังงัยครับ ทุกวันนี้ที่เข้าใช้โปรแกรมก็เสียตังค์ทุกครั้งอยู่แล้วนี่ครับ(ของผมไม่ว่าจะเซ็ตเป็น A-GPS หรือ Stand alone ก็เสียตังค์ทั้งหมดครับ ส่วนมากใช้ช่วยนำทางครับ ค่าบริการแพงมาก ซึ่งก่อนที่จะซื้อรุ่นนี้มาใช้ก็ไม่ค่อยได้ศึกษาก่อน เศร้านิดๆ) ช่วยขยายความด้วยครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 13:15  

แอลจี เครื่องแรก ผู้เขียน:

หมายถึงยังงัยครับ ทุกวันนี้ที่เข้าใช้โปรแกรมก็เสียตังค์ทุกครั้งอยู่แล้วนี่ครับ(ของผมไม่ว่าจะเซ็ตเป็น A-GPS หรือ Stand alone ก็เสียตังค์ทั้งหมดครับ ส่วนมากใช้ช่วยนำทางครับ ค่าบริการแพงมาก ซึ่งก่อนที่จะซื้อรุ่นนี้มาใช้ก็ไม่ค่อยได้ศึกษาก่อน เศร้านิดๆ) ช่วยขยายความด้วยครับ ขอบคุณครับ

แผนที่ wisepilot นะครับ เวลาเปิด GPS ขึ้นมา มันบอกประมาณว่าหมดช่วงเวลาทดสอบครับ คุณต้องจ่ายเงิน ค่าโหลดแผนที่ครับ (ที่เวปนะครับ 69 $ ต่อปี)
ส่วนเรื่องการเปิด ยังรับสัญญาณได้ดีครับแต่ไม่มีแผนที่ขึ้นมา (แล้วจะใช้ยังไง)

มีอีกเรื่องมาฝากครับ ชุมชน LG ครับที่ใช้ GT505 รบกวนสมัครเวป แล้วแจ้งในกระทู้หน่อยครับ เพราะเวลาที่มัปัญหาจะได้ช่วยกัน ตอบ เขาบอกว่ายอดเกิน 100 คน จะเปิดหัวข้อ GT505 ให้ ที่
http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=1&t=26503
ขอบคุณครับ
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 13:56  

สมัครยังไงครับ เคยเข้าไปสมัครแล้ว กรอกทุกอย่างแล้ว...เด้งออกมาทุก กะ ที หรือเราข้ามขั้นตอนบางอย่างไป Shocked
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 14:17  

Msconfig ผู้เขียน:

อาจเกิดจาก บิตเรตไฟล์ ที่สูงเกินไป หรือขนาดหน้าจอไม่ใช้ 320x240 ครับ
ลองนี่เลยของฟรี แปลงไฟล์ขั้นเทพ ใช้ง่ายโคตาระ
http://www.any-video-converter.com/products/for_video_free/

Embarassed แต่ผมเล่นกับ Star ขนาดภาพ 320x240(Starมีฟังชั้น VDO เต็มหน้าจอ ก็เลยเต็มจอ) ความไวเฟริม 29.9 - 30 เฟริมได้หมด บิตเรตภาพ 700+ ไฟล์เป็น MP4 บิตเรตเสียง 192k เล่นได้พิ้วนะใช้โปรแกรมตัวนี้เล่นกับ Star หึหึ
ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองโหลดดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 14:22  

แผนที่ wisepilot นะครับ เวลาเปิด GPS ขึ้นมา มันบอกประมาณว่าหมดช่วงเวลาทดสอบครับ คุณต้องจ่ายเงิน ค่าโหลดแผนที่ครับ (ที่เวปนะครับ 69 $ ต่อปี)
ส่วนเรื่องการเปิด ยังรับสัญญาณได้ดีครับแต่ไม่มีแผนที่ขึ้นมา (แล้วจะใช้ยังไง)

มีอีกเรื่องมาฝากครับ ชุมชน LG ครับที่ใช้ GT505 รบกวนสมัครเวป แล้วแจ้งในกระทู้หน่อยครับ เพราะเวลาที่มัปัญหาจะได้ช่วยกัน ตอบ เขาบอกว่ายอดเกิน 100 คน จะเปิดหัวข้อ GT505 ให้ ที่
http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=1&t=26503
ขอบคุณครับ

เคยกรอกสมัครไปแล้วครับ เมื่อ 4-5 วันที่แล้ว พยายามสมัครตั้งหลายครั้ง พอจะกลับเข้าไปล็อกอินมันเด้งออกครับ บอกว่าไม่สำเร็จ แล้วให้ติดต่อกับเจ้าหน้าที่ประจำบอร์ด รึอะไรซักอย่างนี่ล่ะครับ ก็เลยยังเข้าไม่ได้

ปล : แอลจีน่าจะบอกตรงๆในตอนโฆษณานะครับว่าเป็นโปรแกรมทดลองใช้งาน พอถึงกำหนดต้องมีค่าใช้จ่ายเมื่อจะใช้งานต่อ ทำงี้เหมือนลูกค้าโดนหลอก (รึผมคิดไปเองก็ไม่รู้)
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 15:10  

ขอบคุณครับ

เคยกรอกสมัครไปแล้วครับ เมื่อ 4-5 วันที่แล้ว พยายามสมัครตั้งหลายครั้ง พอจะกลับเข้าไปล็อกอินมันเด้งออกครับ บอกว่าไม่สำเร็จ แล้วให้ติดต่อกับเจ้าหน้าที่ประจำบอร์ด รึอะไรซักอย่างนี่ล่ะครับ ก็เลยยังเข้าไม่ได้

ปล : แอลจีน่าจะบอกตรงๆในตอนโฆษณานะครับว่าเป็นโปรแกรมทดลองใช้งาน พอถึงกำหนดต้องมีค่าใช้จ่ายเมื่อจะใช้งานต่อ ทำงี้เหมือนลูกค้าโดนหลอก (รึผมคิดไปเองก็ไม่รู้)
ใช่ๆๆๆๆผมเห็นด้วย ถึงว่าทำไมบอร์ดมันเงียบผิดปกติ และการสมัครหัวข้อ LG GT 505 กรอกกี่ครั้ง กี่ครั้งก็ไม่เข้า เอ..งั้นน้องคุ้มของเราก็เหลือเวลาชื่นชมกับมิสเตอร์ ไว้ส์ อีก 20วันเอง..ฮือๆ Crying or Very sad อิป้ออิแม่ก็เตือนแล้วว่าอย่าไปคบกับพวกดั้งโด่ง มันเห็นพวกเราคนชุมชนเบี้ยน้อยหอยน้อย อย่างหมู่เฮาเป็นดอกไม้ริมทาง....แง้ เราจะไปฟ้องทั่นเปา!!!!! Twisted Evil Twisted Evil
เอ็ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 17:38  

ขอบคุณครับ

แผนที่อีกอันของ google ใช้นำทางไม่ได้หรือครับ พอดีไม่มีความรู้ทางนี้

แล้ว gps ของค่ายอื่นต้องเสียค่าบริการรายปีแบบนี้ไหมครับ ขอบคุณครับ
GT 505 User
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 23:54  

แล้ว gps ของค่ายอื่นต้องเสียค่าบริการรายปีแบบนี้ไหมครับ ขอบคุณครับ
---------

nokia ovi map ก็เสียเหมือนกันครับ ถ้าต้องการใช้การนำทาง
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 10:46  

หลอกให้ปลื้มใจอยู่ได้ไม่นาน ที่แท้ก็กายเป็นเก็บตังค่า GPS ว่าแล้วงานเข้าเลยสินะ

เหมือนโดนหักหลังไงไม่รู้นะ Evil or Very Mad
เอ็ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 14:49  

GT 505 User ผู้เขียน:
---------

nokia ovi map ก็เสียเหมือนกันครับ ถ้าต้องการใช้การนำทาง

ใจครับ ส่วนตัวอยากได้แค่พิกัดครับ ไม่รู้จะใช้โปรแกรม Geotagging แทนได้หรือเปล่า
kiatpty
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 15:33  

เอ็ม ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

แผนที่อีกอันของ google ใช้นำทางไม่ได้หรือครับ พอดีไม่มีความรู้ทางนี้

5555+ โดนหลอกกันทั่วหน้า ทั่วฟ้าเมืองไทย (เขียนเพราะเจ็บใจตัวเอง)
สำหรับคำถามนะครับ ---
- google ใช้แผนที่ได้ แต่ห้ามนำทางผมหลงมาแล้ว พิกัดอยู่ระหว่าง 3100 เมตร (แล้วตูอยู่ตรงไหนกันแน่ ระยะตั้ง 3 กิโล)
- หลังจากการค้นหามา 3 วันเต็ม แบบไม่ได้ทำงานเลย หาแล้ว ทดสอบ ไม่ได้ลบทิ้ง หาใหม่ ทดสอบใหม่ (เกือบ 20 ตัวได้ เฉพาะแผนที่นะครับ) มาเจอะตัวนี้เลย
- mobile mgmap (เลือก v1.4x) ช่องล่างเลือก Lg เป็นแผนที่ของ yahoo ครับ
โหลดที่ http://www.mgmaps.com/download.php
แล้วลงเสร็จจะมีเวปบอกให้ไปสมัคร จะได้ Username: กับ Tracking ID:
เอามาใส่ในโทรศัพท์ครับ (เปิดโปรแกรม) จากนั้นตั้งค่าโทรศัพท์ครับ
ตามนี้..........
1. คลิกขวา---> setting --->GPS ---> device เลือก internal
คลิกขวา--->GPS ---> mobile (on) web (on)
2. รอจนจับสัญญาณได้ หาจำแหล่งที่เราอยู่แล้ว Favorites เลยครับ
3. เปิดครั้งต่อไป เครื่องจะจับสัญญาช้า ให้ ใช้ Favorites แล้วต่อด้วย where am i จะไวขึ้นครับ
4. ยังไม่ได้ทดสอบระยะยาวนะครับ และเสียค่าGPRS ด้วย(รับได้เพราะเหมาเป็นชั่วโมงทุเดือนอยู่แล้ว)

โชคดีครับ
เอ็ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 20:45  

kiatpty ผู้เขียน:

5555+ โดนหลอกกันทั่วหน้า ทั่วฟ้าเมืองไทย (เขียนเพราะเจ็บใจตัวเอง)
สำหรับคำถามนะครับ ---
- google ใช้แผนที่ได้ แต่ห้ามนำทางผมหลงมาแล้ว พิกัดอยู่ระหว่าง 3100 เมตร (แล้วตูอยู่ตรงไหนกันแน่ ระยะตั้ง 3 กิโล)
- หลังจากการค้นหามา 3 วันเต็ม แบบไม่ได้ทำงานเลย หาแล้ว ทดสอบ ไม่ได้ลบทิ้ง หาใหม่ ทดสอบใหม่ (เกือบ 20 ตัวได้ เฉพาะแผนที่นะครับ) มาเจอะตัวนี้เลย
- mobile mgmap (เลือก v1.4x) ช่องล่างเลือก Lg เป็นแผนที่ของ yahoo ครับ
โหลดที่ http://www.mgmaps.com/download.php
แล้วลงเสร็จจะมีเวปบอกให้ไปสมัคร จะได้ Username: กับ Tracking ID:
เอามาใส่ในโทรศัพท์ครับ (เปิดโปรแกรม) จากนั้นตั้งค่าโทรศัพท์ครับ
ตามนี้..........
1. คลิกขวา---> setting --->GPS ---> device เลือก internal
คลิกขวา--->GPS ---> mobile (on) web (on)
2. รอจนจับสัญญาณได้ หาจำแหล่งที่เราอยู่แล้ว Favorites เลยครับ
3. เปิดครั้งต่อไป เครื่องจะจับสัญญาช้า ให้ ใช้ Favorites แล้วต่อด้วย where am i จะไวขึ้นครับ
4. ยังไม่ได้ทดสอบระยะยาวนะครับ และเสียค่าGPRS ด้วย(รับได้เพราะเหมาเป็นชั่วโมงทุเดือนอยู่แล้ว)

โชคดีครับ

ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่าในมือถือ มันบอกพิกัดที่เราอยู่เหมือนใน gps ทั่วไปไหมครับ จะใช้

ใส่พิกัดใน google earth ครับ แล้วถ้าหมดช่วงฟรีแล้วจะยังดูพิกัดได้ไหมครับ ผมไม่ใช้ในการ

นำทางอยู่แล้วครับ ถ้ามีรูปประกอบได้ก็ยิ่งดี ขอบคุณครับ Very Happy
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 21:49  

โอ....แล้วเราก็ได้อัศวินเจไดมาช่วยเราแล้ว Razz ช่วยเป็นกำลังใจให้คุณพี Kiatpty กันเยอะๆหน่อย เร้ว เวิร์คหรือไม่เวิร์คก็ไม่เป็นไร...ชั่วโมงนี้พวกเราต้องพึ่งตัวเองแล้วหละ ไอ้จะหวังพึ่ง Lglovermobile ก็ไม่เห็นมีใครช่วยเคลียร์เลย...ยังไม่พอ ให้เราไปสมัครชุมชน Lg 505 อีก เราก็หลงเข้าไปสมัคร...กรอกแล้ว กรอกอีก ก็ไม่เข้า...เซ็งไก่มากๆๆๆๆๆ Applause แล้วช่วยกันปรบมือให้คุณพี่ Kiatpty กันดังๆหน่อยที่อุตส่าห์เสียเวลาตั้ง3วัน เกือบได้ออกจากงานเลยแหละ ดีนะที่ซี้กับลูกสาวเถ้าแก่เลยรอดตัวไป(อิ..อิ ล้อเล่งน่าล้อเล่ง) ต่อไปนี้พวกเราอย่างอมืองอเท้า ลองเล่นลองโหลดกันดู พังช่างมัน มาจอยกันในเว็บนี้แหละเข้าง่ายดี อย่างอื่นน้องคุ้มของเรามันก็ o.k น่ะ มาติดนี๊ดดด..เดียวไอ่ตรงไลเซ้นต์นี่แหละ Sad หัวคะมำหน้าทิ่มเลยแหละ เอ้า.!! รีบลุกขึ้งเร็วๆ อายเค้า...GO...GO...GO
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 23:47  

เราโหลดดูแล้ว ทำไมมีแค่ 4.77 kb เอง!! เปิดดูไม่ได้..ช่วยล้วย
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 23:51  

เมื่อกี๋ เราโหลดในคอม หรือว่าต้องโหลดในมือถือครับ?
fhggg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 10:43  

รบกวนถาม ผมลองใช้โดยกดปุ่มกดตรงกลางระหว่างวางสาย กับรับสาย(เมนูโปรด) เพื่อเข้าเมนูที่เราชอบ แต่ปรากฎว่า ใช้นิ้วสัมผัสหน้าจอ ตั้งหลายครั้ง กว่าจะเข้าไปใช้ได้ ในแต่ละเมนู ไม่ทราบว่าของเพื่อนๆมีใครเป็นอาการนึัหรือเปล่า แต่ถ้าใช้เมนูปกติ(รูปลูกเต๋า สัมผัสหน้าจอก็ไม่มีปัญหา) หน้าจอปกติ สัมผัสได้ดี รบกวนเพื่อนๆช่วยบอกทีครับ
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 14:27  

ของเราปกติดี...ทั้งปุ่มกดธรรดาและปุ่มทัชสกรีน แบบว่า พอกดปุ๊บมันก็เปลี่ยนฟังชั่นไปตามที่เราเลือกเลย
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 15:05  

fhggg ผู้เขียน:
รบกวนถาม ผมลองใช้โดยกดปุ่มกดตรงกลางระหว่างวางสาย กับรับสาย(เมนูโปรด) เพื่อเข้าเมนูที่เราชอบ แต่ปรากฎว่า ใช้นิ้วสัมผัสหน้าจอ ตั้งหลายครั้ง กว่าจะเข้าไปใช้ได้ ในแต่ละเมนู ไม่ทราบว่าของเพื่อนๆมีใครเป็นอาการนึัหรือเปล่า แต่ถ้าใช้เมนูปกติ(รูปลูกเต๋า สัมผัสหน้าจอก็ไม่มีปัญหา) หน้าจอปกติ สัมผัสได้ดี รบกวนเพื่อนๆช่วยบอกทีครับ

ถ้ายิ่งเป็นเครื่องพึ่งซื้อมาไม่เกิน 7 วัน ผมว่ารีบดิ่งเข้าศูนย์ไปเลยครับ สบายใจกว่า Razz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 08:14  

Visitor ผู้เขียน:
รบกวนสอบถาม..
รุ่นนี้มี สีขาว ไหมครับ??
เคยเห็นสีขาว จากเวปอื่น...
Question Question

มีแน่นอนครับ!..ผมเพิ่งถอยออกมาจากPowerbuyปิ่นเกล้า เมื่อวานนี้เองครับ

ตอนแรกผมก็เอาดำกะขาว มาลองเทียบกันดู สีขาวดูสวยหรูไฮโซดีครับ..แถม

คนขายยังเชียร์ขาวๆๆhotสุดแล้วค่ะ..เลยตัดสินใจได้เลย แหะๆ!!

จากที่ได้ลองกดๆดูจนแบตหมด แล้วเอาเข้าช๊าต8ชม. ผมว่าประทับใจดีนะครับ

แต่ยังลองอะไรได้ไม่เยอะเลยแบตหมดก่อน..ลองต่อไวไฟกับเราท์เตอร์ที่บ้านดู

ก็ต่อเปิดเล่นเนทได้สบายมาก ลองGPSดูก็okครับ..ส่วนปุ่มด้านล่างจอซ้ายขวา

มี่ว่าหลวมๆ ผมว่าเค้าดีไซน์มาแบบนี้มากกว่านะครับ..เป็นการเพิ่มนน.ในการกด

ให้มากกว่าการสัมผัส แบบเวลาเราไม่มองปุ่มมันตอนกดอ่ะนะ..อันนี้ตามความคิด

ผมเองนะครับ โปรดใช้วิจารณญาน อิอิ!!

อ้อ!ที่PBปิ่นเกล้า..แถมเมมKingston4Gb +ซองหนังเทียมสีดำเดินเส้นด้ายแดง

ข้างในบุกำมะหยี่สีแดง และมีป้ายแท็คหนังแท้ปั๊มยี่ห้อLGห้อยมาด้วยนะครับ...

สวยดีผมชอบมากเลย ไม่รู้ที่อื่นมีแถมเหมือนกันรึเปล่านะ..แล้วผมให้พนักงานเค้า

ช่วยแปะฟิลม์กันรอยที่แถมมาในกล่องให้เลย..ฝีมือการติดเยี่ยมมากครับ

สรุป ชอบกับเจ้าตัวนี้มากครับ..ราคาเท่านี้ มีมาให้ขนาดนี้ คุ้มดีนะครับ เด๋วมีเวลา

นั่งเล่นกับมัน คงจะมีเรื่องมาคุยอีกครับ..ไปล่ะ!
เอ็ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 17:59  

วันนี้ไปลองดูที่ บิสเนส(อ่านว่าแบบนี้ป่าวหว่า) นครศรีธรรมราช บอกของยังไม่มาครับ แล้วยัง

ไม่มีกำหนดว่าจะมาวันไหน สงสัยคงต้องรอให้กรอบใสมาทีเดียวเลยดีกว่า แล้วค่อยซื้อ - -"
pamay
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 23:46  

[quote="Anonymous"][quote="ball"]ถูกใจเรื่องเสียงสนทนาที่ดังชัดใสมาก และเรื่องการประหยัดแบตเตอรี่ที่ดีกว่า Star มากมายครับ ส่วนระบบการพิมพ์ยังไม่คุ้นเท่าที่เคยใช้ samsung มาแต่ก็ไม่ได้ยากเย็นอะไร ที่ไม่ชอบก็คือพวกไฟล์ต่างๆ มันชอบไปกระจายใน card เหมือน samsung ต่างจาก SE ที่เคยใช้ ส่วน GPS ก็พอใช้ได้ แผนที่ไม่สวย ไม่ละเอียดเท่าไร แต่ผมไม่เน้นอยู่แล้ว เพราะถ้าใช้คงแบตคงหมดซะก่อน

ปุมกดก็แน่นหนาดี ไม่ยวบยาบอะไร

ที่ชอบก็คือกล้องหน้าถ่ายภาพนิ่ง ขนาด VGA และวีดีโอได้ด้วย ในขณะที่ SE และ Samsung ที่รองรับ 3G ไม่สามารถใช้ได้เลยครับ

กล้องก็พอใช้ได้ครับ จะให้ดีต้องเอามาปรับใน ACDsee ก็แจ๋วแล้วครับ เป็น auto focus ก็ได้ หรือปรับเป็นโหมดธรรมดาก็ได้

ตอนนี้ลงดิกชันนารี่ไทย-อังกฤษของ moto dict ก็ใช้ได้ดี ส่วนจาวาตัวอื่นก็ใช้ได้ปกติ เช่น mpay, opera mini ฯลฯ สรุปคุ้มมากมายครับกับราคานี้ เสียดายของดีๆ ไม่ทำตลาด[/quote]
ขอแบ่งลองใช้ ดิกชันนารี่ไทย-อังกฤษของ moto dict ได้ไหมครับ ผมหาแล้วเจอแต่หน้าจอเล็ก ใช้งานไม่ได้ รบกวนเมลล์มาให้หน่อยนะครับที่ kiat_pty@hotmail.com
ขอบคุณครับ[/quote]

ขอโทษค่ะเพิ่งซื้อมาเหมือนกานอยากได้โปรแกรมดิกชันนารี ช่วยส่งให้ด้วยได้ไหมค่ะ pamay_kp@hotmail.com แล้วก็อยากจะถามว่าถ้ามีข้อความเข้ามาใหม่แล้วต้องการเซฟลงซิมการ์ดได้หรือป่าวค่ะ แล้วโฟเดอร์ส่วนตัวในส่วนของข้อความนี่เก็บในความจำตัวเครื่องใช่ไหมค่ะลองใช้มาสองวันก็ดีค่ะ แต่มีที่กดไม่ค่อยตรงบ้างต้องใช้ปากกา อยากทราบว่าถ้าซื้ออุปกณ์เสริมรุ่นนี้สามารถซื้อได้ที่ไหนถึงจะมีเยอะอ่าค่ะ ขอบคุณมากๆๆค่ะ
Bullish
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 06:09  

ถ้ายิ่งเป็นเครื่องพึ่งซื้อมาไม่เกิน 7 วัน ผมว่ารีบดิ่งเข้าศูนย์ไปเลยครับ สบายใจกว่า Razz

ของผมก็เป็นนะครับ ตั้งกะซื้อเครื่องมาใหม่ๆ แต่ก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาครับ นี่ก็จะครบเดือนแล้วครับ

ส่วนตัวยังประทับใจอยู่ครับ ไม่มีแฮงค์ครับ ^^
Newhope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 07:33  

Bullish ผู้เขียน:

ของผมก็เป็นนะครับ ตั้งกะซื้อเครื่องมาใหม่ๆ แต่ก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาครับ นี่ก็จะครบเดือนแล้วครับ

ส่วนตัวยังประทับใจอยู่ครับ ไม่มีแฮงค์ครับ ^^

ผมก็ด้วยครับ แต่ก็ยังพอใช้ได้นะ..หวังว่าทางLGจะออกFirmwareใหม่ๆมาแก้เจ้าตัวนี้ได้นะครับ
ถึงยังไงตอนนี้ ผมก็ไปใช้กดเข้าเมนูอื่นๆที่หน้าจอแทนอ่ะครับ ไม่ซีเรียสนิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 09:25  

อยากถามท่านอื่นๆที่ใช้รุ่นนี้ เกี่ยวกับ เวลามีสายเข้ามา เครื่องผมไฟที่ปุ่มรับสายสีเขียว-เมนูด่วนกลาง-วางสายสีแดง มันขึ้นแค่ประมาณ 3-4 วินาที ผมอยากให้มันขึ้นจนกว่าจะรับสายแล้วค่อยดับได้มั๊ยครับ เพราะบางทีตอนกลางคืนมีคนโทรเข้ากว่าจะล้วงโทรศัพท์ออกจากกระเป๋าไฟปุ่มรับสายก็ดับแล้วครับมองไม่เห็นเลย ขึ้นแต่ไฟหน้าจอ ท่านไดพอมีวิธีแนะนำมั๊ยครับ ขอบคุณครับ
คนใช้lg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 18:19  

ทำไมตอนนี้เล่นGPSไม่ได้แล้วอ่ะ ใครเป็นบ้างช่วยบอกหน่อยเล่นมาได้เกือบเดือนแล้วหรือโปรโมชั่นแค่นี้ มันบอกว่าให้ลงทะเบียนแล้วต้องเสียตังค์ด้วยตกปีละเกือบ 70 ยูโร เป็นกี่บาทเนี่ยเซ็งเป็ดเลยอุตส่าห์หลงแล้วก็จากไป
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 13:54  

Newhope ผู้เขียน:

ผมก็ด้วยครับ แต่ก็ยังพอใช้ได้นะ..หวังว่าทางLGจะออกFirmwareใหม่ๆมาแก้เจ้าตัวนี้ได้นะครับ
ถึงยังไงตอนนี้ ผมก็ไปใช้กดเข้าเมนูอื่นๆที่หน้าจอแทนอ่ะครับ ไม่ซีเรียสนิ
เออ..เราก็พึ่งมาเป็น รึเราไม่ค่อยสังเกตุ แต่ถ้ากดไม่ไปเราก็จะกด ปุ่มแก้ไข และกดลูกศร ย้อนกลับแล้วลองมากดเมนูที่เราชอบ มันก้ใช้ได้แล้ว..ลองดู ว่าแต่ว่ามีใครเจอแอฟๆ แผนที่จ๊าบๆกันมั่งรึยัง ถ้าเจอส่งซิกมาด้วยเน้อ!!
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 14:54  

เรื่อง GPS ที่แถมมา คงต้องทำใจอะครับ เพราะ ต้องเสียตังกันทุกคนที่หมดอายุการใช้งานแล้ว^^

ปล. หลอกให้ดีใจว่าใช้ฟรี ที่แท้ก็เสียตัง - -*
โดนทั่วหน้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 22:59  

5555 เซ็ง จีพีเอส ไม่เป็นไรมาร่วมกันคิดต่อ เข้าไปตามนี้ http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=230403&PN=1&TPN=1 แล้วลองดูครับ ผมลองลงแล้วน่าจะใช้ได้ครับ แต่ยังไม่มีเวลาลองเล่นแต่คิดว่าเวิร์คแน่ๆ ฟรีไม่เสียตังค์ ใครเน็ตแรงๆมารวมกันทำแผนที่ด้วยก็ดี
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2009 23:51  

^
^
อ่านแล้วมึนมาก - -* ไม่ไหวๆ หึหึ Embarassed
Newhope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 07:03  

รบกวนเพื่อนๆ ขอลิงค์พวกโหลดเกมส์ฟรี..กับพวกแอฟพลิเคชั่นต่างๆของLGตัวนี้หน่อยครับ

อยากลองหามาลงเพิ่มดูน่ะครับ ขอบคุณมากครับ!
Newhope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 08:28  

เออ..เราก็พึ่งมาเป็น รึเราไม่ค่อยสังเกตุ แต่ถ้ากดไม่ไปเราก็จะกด ปุ่มแก้ไข และกดลูกศร ย้อนกลับแล้วลองมากดเมนูที่เราชอบ มันก้ใช้ได้แล้ว..ลองดู ว่าแต่ว่ามีใครเจอแอฟๆ แผนที่จ๊าบๆกันมั่งรึยัง ถ้าเจอส่งซิกมาด้วยเน้อ!!

หลังจากที่ลองเล่นเพื่อหาวิธีแก้ไขเจ้าปุ่มTaskนี่ดู...ผมคิดว่ารู้วิธีกดเจ้าปุ่มนี้แล้วล่ะครับ!

คือเวลาเรากดเจ้าเนี่ย เราไม่ต้องไปออกแรงกดเยอะหรือกดแช่เอาไว้นะครับ..ให้ใช้วิธีกด

แบบจิ้มเร็วๆทีเดียว มันจะทำงานทันทีเลยครับ!..ผมลองกดจิ้มดูทุกโปรแกรมแล้ว จิ้มแล้ว

ไปทันทีทุกอันเลยครับ ทำให้รู้แล้วว่ามันไม่เสียหรือไม่สนองตอบการกดของเราเลย

ซ้ำยังให้ความรู้สึกว่ามันกดแล้วด่วนจริงๆ..เพื่อนๆลองดูนะครับ จิ้มจุ่มๆๆดูเลยครับไปทุก

ๆการกดแน่นอน แล้วยังไงมารายงานผลการจิ้มด้วยนะครับ..ขอบคุณครับ!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 08:34  

^
^
อ่านแล้วมึนมาก - -* ไม่ไหวๆ หึหึ Embarassed

ไม่ไหวก็อย่าอ่านสิคร๊าบ ไปอ่าน ss star ดีกว่าไหม Twisted Evil
นั่นน่ะสิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 08:56  

^
^

ไม่ไหวก็อย่าอ่านสิคร๊าบ ไปอ่าน ss star ดีกว่าไหม Twisted Evil

ก็ว่าอยู่ Razz
โดนทั่วหน้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 09:35  

งง...ดิ..ก็มันไม่ใช่บะหมี่กึ่งสำเร็จรูปอ่ะครับ... หาเวลาว่างๆนั่งอ่านช้าๆ แล้วทำตามครับ ของเราทำในคอมก่อนครับ แล้วค่อยเอาลงในเมมครับโดยผ่านสาย usb ตอนนี้ของผมจับสัญญาณ gps ได้แล้วครับเหลือแต่ลงแผนที่ครับ เวลาขับรถ gps บอกความเร็วตามความเร็วรถด้วยครับ คิดว่าน่าจะใช้ได้อยู่ครับ
ตอนนี้หาคนต่อยอดอยู่ครับ ช่วยๆกันหน่อย Rolling Eyes
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 09:49  

โดนทั่วหน้า ผู้เขียน:
งง...ดิ..ก็มันไม่ใช่บะหมี่กึ่งสำเร็จรูปอ่ะครับ... หาเวลาว่างๆนั่งอ่านช้าๆ แล้วทำตามครับ ของเราทำในคอมก่อนครับ แล้วค่อยเอาลงในเมมครับโดยผ่านสาย usb ตอนนี้ของผมจับสัญญาณ gps ได้แล้วครับเหลือแต่ลงแผนที่ครับ เวลาขับรถ gps บอกความเร็วตามความเร็วรถด้วยครับ คิดว่าน่าจะใช้ได้อยู่ครับ
ตอนนี้หาคนต่อยอดอยู่ครับ ช่วยๆกันหน่อย Rolling Eyes

ขอบคุณครับ

แต่ 2 ข้อความ ข้างบนที่ด่ามา ก็อะนะ สมองคนเราคิดได้แค่นั้น - -* อยู่ดีดีก็โดนด่า นิสัยนะคนเรา เหอะๆ
หมองบอร์ดหมด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 10:18  

นั่นน่ะสิ ผู้เขียน:
^
^

ก็ว่าอยู่ Razz

2คนเนียแถวบ้านเรียกกวนตีน
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 14:28  

หลังจากที่ลองเล่นเพื่อหาวิธีแก้ไขเจ้าปุ่มTaskนี่ดู...ผมคิดว่ารู้วิธีกดเจ้าปุ่มนี้แล้วล่ะครับ!

คือเวลาเรากดเจ้าเนี่ย เราไม่ต้องไปออกแรงกดเยอะหรือกดแช่เอาไว้นะครับ..ให้ใช้วิธีกด

แบบจิ้มเร็วๆทีเดียว มันจะทำงานทันทีเลยครับ!..ผมลองกดจิ้มดูทุกโปรแกรมแล้ว จิ้มแล้ว

ไปทันทีทุกอันเลยครับ ทำให้รู้แล้วว่ามันไม่เสียหรือไม่สนองตอบการกดของเราเลย

ซ้ำยังให้ความรู้สึกว่ามันกดแล้วด่วนจริงๆ..เพื่อนๆลองดูนะครับ จิ้มจุ่มๆๆดูเลยครับไปทุก

ๆการกดแน่นอน แล้วยังไงมารายงานผลการจิ้มด้วยนะครับ..ขอบคุณครับ!
เออ...ใช่ๆๆ ต้องแตะเร็วๆมันถึงจะไป น้องเค้าไม่ชอบแช่ (เป็นซะยังงั้น)
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 14:37  

ใครมีโปรแกรมแปลงไฟล์ที่แปลงได้ไม่จำกัดเวลามั่ง ขอยืมใช้ซักหน่อยดิ..เราเคยใช้ของXilisoft ก็แปลงได้แค่ 5 นาทีก็ตัด อีกตัว Any video แปลงได้แค่ 3 นาทีก็ตัดอีก คงเป็นเวอร์ชั่นทดลองใช้มั้ง ใครมีเวอร์ชั่นเต็มๆ เวิร์คๆ ขอหน่อยนะครับ แต้งกิ้ว จ๊าดนักเน้อ(มากๆ) Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 16:28  

อยากดูหนังที่แปลงมาเป็น mp4 แบบเต็มจอใน แนวนอน ทำไงครับ
คนใช้lg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 21:00  

ใครมีวิธีเล่นGPSโดยไม่เสียตังหลังจากหมดอายุบ้างช่วยบอกที
ตอนนี้กำลังหาวิธีทีอยู่ ลองลงโปรแกรมต่างๆตามความเห็นที่บอกมาก่อนหน้านี้ก็ยังไม่workเท่าของเดิมที่มาล่อเราตั้งแต่แรก
โดนทั่วหน้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 10:31  

หุ หุ ตอนนี้ gps ฟรีใช้งานหน้าตาเป็นแบบนี้แล้วครับ http://wiki.trekbuddy.net/index.php/CMS ทำตามเค้าไปครับหรือให้ google แปลภาษาให้ครับพอถูไถ ต่อไปกำลังลองใส่แผนที่ กับเสียงหวานๆ บอกทาง ต่อยอดกันหน่อยครับ ซื้อมาแล้วผมกะเล่นให้เจ๊งๆไปเลย (แต่มันดันทน ลงgpsหลายโปรแกรมแล้ว ทั้งลง ทั้งลบ) เล่นหลอกให้ใช้พอติดใจให้จ่ายตังค์ เวรกรรม ใครเจ๋งๆลองเลยครับแล้วทำเวปบอกด้วยเน้อ...
Newhope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 12:56  

เออ...ใช่ๆๆ ต้องแตะเร็วๆมันถึงจะไป น้องเค้าไม่ชอบแช่ (เป็นซะยังงั้น)

เพิ่มเติมครับ..เวลาเรากดปุ่มTaskด้านล่างตรงกลางเพื่อเข้าด่วนเมนูโปรด เมื่อเข้าไปที่

จอเมนูแล้ว ที่ผมบอกว่าต้องกดจิ้มเร็วๆมันก็จะใช้งานได้หมด..ทีนี้ที่เพื่อนๆมาโพสว่า

พยายามกดแล้วมันไม่ไปนั้น มันเป็นลักษณะการใช้งานของมันเองแหล่ะครับ..เพราะ

มันจะให้เรากดแช่นิ้วเอาไว้ เพื่อสามารถลากไอคอนต่างๆที่ปรากฎบนหน้าจอเปลี่ยน

ที่ไปมาในหน้านั้นได้ แบบเดียวกับที่เราคลิ๊กแล้วลากไอคอนต่างๆด้วยเมาส์ในคอมฯ

นั่นเองครับ..เพราะฉะนั้นเพื่อนๆที่เป็นกังวลกับการใช้งานหน้าจอด่วนนี้ ก็หายห่วงได้

เลยครับ เพราะมันไม่มีอะไรที่บกพร่องเลย ซ้ำยังใช้งานได้ทุกฟังค์ชั่นเลยครับ..แล้ว

เรายังสามารถเพิ่มเติมหรือลบเมนูที่เราต้องการได้ตามใจชอบด้วยครับ เพราะหน้าจอ

นี้มันสามารถปัดนิ้วมือ ให้้เลื่อนขึ้นเลื่อนลงได้ครับ..

..อย่าลืมถ้าต้องการใช้งานเมนูที่จอสัมผัส เราก็กดจิ้มเร็วๆ..ถ้าจะแก้ไขเมนูไอค่อนก็

กดแช่แล้วลากมันไปที่ไหนก็ได้ในหน้าจอนั้นนะครับ
เอ็ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 19:43  

ขอบคุณครับ คุณ Newhope

ที่แรกนึกว่าผิดพลาดที่ซอฟแวร์ซะอีก ^^
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 01:33  

หุ หุ ตอนนี้ gps ฟรีใช้งานหน้าตาเป็นแบบนี้แล้วครับ http://wiki.trekbuddy.net/index.php/CMS ทำตามเค้าไปครับหรือให้ google แปลภาษาให้ครับพอถูไถ ต่อไปกำลังลองใส่แผนที่ กับเสียงหวานๆ บอกทาง ต่อยอดกันหน่อยครับ ซื้อมาแล้วผมกะเล่นให้เจ๊งๆไปเลย (แต่มันดันทน ลงgpsหลายโปรแกรมแล้ว ทั้งลง ทั้งลบ) เล่นหลอกให้ใช้พอติดใจให้จ่ายตังค์ เวรกรรม ใครเจ๋งๆลองเลยครับแล้วทำเวปบอกด้วยเน้อ...
ถ้าลงแผนที่แล้วเป็นยังไงก็โพสรูปให้ชมหน่อยนะคร้าบ ของเราใช้เน็ทเต่า ม่ายไหว...(เน็ทมือถือ) มีเสียงนำทางด้ยวหรือครับ ภาษาไทยหรือฝรั่งครับ Question ยังไงๆก็ขอช่วยลุ้นด้วยคนนะครับ
Newhope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 05:08  

ขอบคุณครับ คุณ Newhope

ที่แรกนึกว่าผิดพลาดที่ซอฟแวร์ซะอีก ^^

น่านน่ะจิ เหมือนผมตอนแรกเลย..ซ้ำยังไปหวังให้เค๊าอัพเฟิมร์แวร์

มาแก้เข้าไปอีก(LGคงแอบยิ้มง่ะ!)..พอลองเล่นไปเล่นมามันก็เลย

เจอวิธีการใช้เข้าเองอ่ะครับ คงต้องโทษLGที่สอนการใช้มาไม่ครบ

และไม่ละเอียดพอล่ะนะ(เอากลับหนึ่งดอก อิอิ!!)
คนขาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 07:15  

ขออนุญาติขาย lg gt505 สีดำครับ

ขออนุญาติหน่อยนะครับ ขอขาย lg gt505 พอดีซื้อมาแล้วผมไม่ชอบ

ระบบ ปฏิบัติการของมันครับ สภาพ 99% ประกันเหลือ 11 เดือน

ซื้อมาวันที่ 3 ตุลานี้เองครับ ขอขาย 7500 บาทนะครับ ขอดูรูปได้นะครับ

nanniceguy99@hotmail.com แต่โทรมาก่อนนะครับ จะได้ออนเอ็ม

085-3559251
Newhope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 08:57  

((( ผู้เขียน:
อ้างถึง:
LG รุ่นนี้ ดูyoutubeได้ไหมเอ่ย

ดูได้ครับผม

ลองมาแล้ว

ปล วันนี้ทำเครื่องตกจากกระเป๋ากางเกง ใจเสียเลย ดียังไม่มีอะไรเสียยย

นอกจากฟิล์มกันรอย เป้นรอยไปหมด สงสัยต้องเอาไปติดใหม่ๆๆๆ

รบกวนบอกรายละเอียดการเข้าไปดูvideo ในyoutubeให้หน่อยซิครับ

ผมเิปิดเข้าไปดูไม่ได้ง่ะครับ..ขอบคุณล่วงหน้าครับ!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 11:20  

ถ้าลงแผนที่แล้วเป็นยังไงก็โพสรูปให้ชมหน่อยนะคร้าบ ของเราใช้เน็ทเต่า ม่ายไหว...(เน็ทมือถือ) มีเสียงนำทางด้ยวหรือครับ ภาษาไทยหรือฝรั่งครับ Question ยังไงๆก็ขอช่วยลุ้นด้วยคนนะครับ

ลงแผนที่แล้วครับใช้ได้ดีแผนที่ก็ขยับเลื่อนตามการเดินทางของเราครับ แต่ยุ่งยากหน่อยเวลาเราจะไปไหนต้องทำแผนที่ ที่เราจะไปครับ อย่างของผมต้องไปงานที่ สปป.ลาว ก็ทำแผนที่ในแต่ละแขวงเอาไว้ก่อนครับ เลือกระดับการซูมพอดูทางได้ครับ แต่ดีอย่างเสียอย่างครับแบบนี้ ดีก็คือไม่ต้องเสียค่า gprs ในการโหลดแผนที่(แต่ในลาวมี3gค่าบริการยังไม่ได้เช็คราคา) ส่วนการลงทำตามเวป http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=230403&PN=1&TPN=1 ทำได้ใช้จริง ส่วนเรื่องเสียง และ poi กำลังลองอยู่ครับ แล้วก็ระบบนำทางครับขอแค่เป็นภาพแบบลูกศรบอกทิศกับเสียงบอกทางเป็นภาษาอะไรยังไม่ทราบครับ ขอลองก่อนก็แล้วกันครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 11:35  

พี่น้องครับ ขนาดลาวยังมี3Gใช้แล้วเลยครับ โอ้วประเทศไทย Shocked
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 16:58  

((( ผู้เขียน:
อ้างถึง:
LG รุ่นนี้ ดูyoutubeได้ไหมเอ่ย

ดูได้ครับผม

ลองมาแล้ว

ปล วันนี้ทำเครื่องตกจากกระเป๋ากางเกง ใจเสียเลย ดียังไม่มีอะไรเสียยย

นอกจากฟิล์มกันรอย เป้นรอยไปหมด สงสัยต้องเอาไปติดใหม่ๆๆๆ

รบกวนบอกรายละเอียดการเข้าไปดูvideo ในyoutubeให้หน่อยซิครับ

ผมเิปิดเข้าไปดูไม่ได้ง่ะครับ..ขอบคุณล่วงหน้าครับ!
เหมือนเราเลยชม video บน youtube ไม่ได้ ทั้ง operamini 4.2 ,บราวเซอร์ในเครื่อง และ google พอกดดูก็ไม่ไป มีวิธีไหนบ้างน่า....
อยากขาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 06:47  

ขออนุญาติขาย lg gt505 สีดำครับ

ขออนุญาติหน่อยนะครับ ขอขาย lg gt505 พอดีซื้อมาแล้วผมไม่ชอบ

ระบบ ปฏิบัติการของมันครับ สภาพ 99% ประกันเหลือ 11 เดือน

มีรอยตรงฟิล์มกันรอย เท่าขนแมว 3 รอย แต่ผมมีฟิล์มของแท้จาก lg ให้ครับ

ขายยกกล่องเลย ของแท้ทั้งหมดไม่เคยซ่อมหรือแงะใดๆทั้งสิ้นครับ

ซื้อมาวันที่ 3 ตุลานี้เองครับ ขอขาย 7500 บาทนะครับ

085-3559251
thanathanak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 09:33  

ลงแผนที่แล้วครับใช้ได้ดีแผนที่ก็ขยับเลื่อนตามการเดินทางของเราครับ แต่ยุ่งยากหน่อยเวลาเราจะไปไหนต้องทำแผนที่ ที่เราจะไปครับ อย่างของผมต้องไปงานที่ สปป.ลาว ก็ทำแผนที่ในแต่ละแขวงเอาไว้ก่อนครับ เลือกระดับการซูมพอดูทางได้ครับ แต่ดีอย่างเสียอย่างครับแบบนี้ ดีก็คือไม่ต้องเสียค่า gprs ในการโหลดแผนที่(แต่ในลาวมี3gค่าบริการยังไม่ได้เช็คราคา) ส่วนการลงทำตามเวป http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=230403&PN=1&TPN=1 ทำได้ใช้จริง ส่วนเรื่องเสียง และ poi กำลังลองอยู่ครับ แล้วก็ระบบนำทางครับขอแค่เป็นภาพแบบลูกศรบอกทิศกับเสียงบอกทางเป็นภาษาอะไรยังไม่ทราบครับ ขอลองก่อนก็แล้วกันครับ Very Happy

ขอรบกวนถามสักนิดนะครับผมเพิ่งซื้อมาใช้ได้3วันและเน้นgpsครับ คือว่า
1 เขาบอกว่าโปรแกรมใช้ฟรี1เดือนต่อไปคิดเป็นปี ปีละ2-3พันบาทคืออะไรครับ
2 สรุป ถ้าไม่มีสัญญานโทรศัพท์ก็ใช้gpsไม่ได้ไช่รึเปล่าครับ
3 ค่าgprs ไม่ว่าจะเปิดแสตนอโลน หรือช่วยเหลือก็เสียอยู่ดีเช่น แสตนอโลนก็ต้องเสียค่าโหลดแผนที่และเสียตลอดเวลาที่ใช้งาน ช่วยเหลือก็ต้องเสียตลอดเวลาที่ใช้งาน
4 สรุปว่าผมไม่รู้หรือlgไม่บอกกันแน่ครับแล้วจะทำยังไงไม่ให้เสียเงินละ (ผมลองเข้าไปดูในเวปที่แนะนำแล้วแต่ทำไม่เป็นครับ) ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
thanathanak
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 09:34  

อยากขาย ผู้เขียน:

มีรอยตรงฟิล์มกันรอย เท่าขนแมว 3 รอย แต่ผมมีฟิล์มของแท้จาก lg ให้ครับ

ขายยกกล่องเลย ของแท้ทั้งหมดไม่เคยซ่อมหรือแงะใดๆทั้งสิ้นครับ

ซื้อมาวันที่ 3 ตุลานี้เองครับ ขอขาย 7500 บาทนะครับ

085-3559251
เสียดายจังเพิ่งเห็นกระทู้นี้ ผมเพิ่งซื้อมาได้3วันเองครับ เสียดายจัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 19:35  

ขออนุญาติขาย LG GT505 สีขาว สภาพ 100 % พึงซื้อมา 5 วัน

พอดีอยากได้โทรศัพท์ 2 ซิม ไม่อยากพกหลายเครื่อง รอI-MOBILE อยู่ตั่งนานไออกซะที ซื้อมาแค่ 3 วัน ออกมาซะงั้น เลยตัดใจขายขาดทุนครับผม ซื้อมาราคาศูนย์ 8900 บาท
ขอขาย 7950 ครับผม อุปกรณ์ครบยกกล่อง ประกัน 1 ปีเต็ม

โทร 086 985 2888 02776513888
MOOK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 18:47  

อยากทราบวิธีการเล่น wi-fi อ่ะค่ะ บางทีมันต้องป้อนรหัส แล้วจะเอารหัสมาจากไหนหรอค่ะ หรือไม่บางทีที่มันไม่ต้องป้อนรหัส พอเราเข้าหน้าเว็บได้แล้ว มันเหมือนต้องสมัครสามชิกเพื่อเล่น wi-fi ของ tot แล้วก้ true wi-fi อ่ะค่ะ งง มากๆๆ ใครรู้วิธีการเล่ นช่วยบอกทีค่ะ Laughing
prigzii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 19:09  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วเหรอคะ

แล้วเมื่อไหร่จะลด -*- 555

ใครมีรูปเครื่องสีขาวกับชมพู รบกวนโพสให้ดูหรือขอลิ้งดูหน่อย

ขอบคุณค่ะ
mhugetzung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 20:51  

อยากได้โปรแกรม Opera ของเครื่องรุ่นนี้ อ่ะครับ ไม่ทราบว่ามีไหมครับ
Monkeymintz
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 22:00  

MOOK ผู้เขียน:
อยากทราบวิธีการเล่น wi-fi อ่ะค่ะ บางทีมันต้องป้อนรหัส แล้วจะเอารหัสมาจากไหนหรอค่ะ หรือไม่บางทีที่มันไม่ต้องป้อนรหัส พอเราเข้าหน้าเว็บได้แล้ว มันเหมือนต้องสมัครสามชิกเพื่อเล่น wi-fi ของ tot แล้วก้ true wi-fi อ่ะค่ะ งง มากๆๆ ใครรู้วิธีการเล่ นช่วยบอกทีค่ะ Laughing

ต้องมีรหัสครับ หรือเป็นสมาชิกทรู ไรประมาณนี้ แค่ใช้ ยูสกะพาส ลอคอิน Very Happy
Newhope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 04:14  

prigzii ผู้เขียน:

ใครมีรูปเครื่องสีขาวกับชมพู รบกวนโพสให้ดูหรือขอลิ้งดูหน่อย

ขอบคุณค่ะ

ตอนนี้ราคาศูนย์กับราคาตามshopต่างๆอยู่ 8900 ครับ แถมเมม4g+ซองหนัง

ส่วนราคาตามตู้ อาจจะหย่อนลงไปบ้างแล้วแต่สถานที่ครับ..ส่วนจะลดรึไม่นั้น

ช่วงนี้คงยังเพราะเพิ่งเปิดตัว แต่ถ้าซื้อตามตู้เช่นMBK ราคามันก็จะถูกกว่าศูนย์

อยู่แล้วล่ะครับ(อาจจะไม่มีของแถมนะ)..แต่ผมแนะนำซื้อตามshopใหญ่ๆจะดี

กว่าครับ เพราะเค๊ารับประกันเครื่อง และบริการหลังการขายดีกว่าน่ะครับ!

...นี่รูปสีขาวครับ ส่วนสีชมพูไม่มีรูปครับ..แต่จะคล้ายๆกะสีขาวนี่แหล่ะ ต่างกัน

ที่สีเท่านั้นครับ ต้องลองนึกภาพดูเองนะ!...

ขอบคุณhttp://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=21&t=24514&start=0ครับสำหรับรูปภาพ!
Newhope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 04:26  

mhugetzung ผู้เขียน:
อยากได้โปรแกรม Opera ของเครื่องรุ่นนี้ อ่ะครับ ไม่ทราบว่ามีไหมครับ

เข้าไปดูที่นี่เลยครับhttp://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=1&t=27635

มีเพื่อนๆที่lgmobilelover มาโพสเอาไว้ครับ..น่าจะใช้ได้ครับ!
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 14:21  

มีใครเคยลองน้องคุ้ม..กับ 3 G ของ AIS กันมั่ง......ใช้ได้รึเปล่าน่า? หรือของ TOT ก็ได้ อยากรู้ง่ะ!!! ที่แม่ฮ่องสอนบ่มี 3G ให้ลอง Sad
เอ็ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 17:29  

มีใครเคยลองน้องคุ้ม..กับ 3 G ของ AIS กันมั่ง......ใช้ได้รึเปล่าน่า? หรือของ TOT ก็ได้ อยากรู้ง่ะ!!! ที่แม่ฮ่องสอนบ่มี 3G ให้ลอง Sad

ตอนนี้ 3G ยังไม่ให้บริการเลยครับ TOT จะขายเองก่อนที่ 500,000 เลขหมายครับ

ที่ความถี่ 1900 ดังนั้น GT505 ใช้ได้ครับ ส่วนค่ายอื่นคงต้องรออีกสักนิด ^^"
เอ็ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 17:43  

prigzii ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ

ขออภัยเพิ่งอ่านเจอ เลยโพส 2 อันติด - -"

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8390120/T8390120.html

ลิงค์รูปเครื่องสีขาวในงาน ส่วน 2 รูปสุดท้ายใช้ GT505 ถ่ายจัดว่าชัดนะ

ปกติชอบสีดำ พอเจอสีขาวเข้าไปคิดหนักเลยเอะ - -"
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 22:23  

ตอนนี้ 3G ยังไม่ให้บริการเลยครับ TOT จะขายเองก่อนที่ 500,000 เลขหมายครับ

ที่ความถี่ 1900 ดังนั้น GT505 ใช้ได้ครับ ส่วนค่ายอื่นคงต้องรออีกสักนิด ^^"
เออ....คุณ เอ็ม ครับ ข้างกล่อง gt 505 มันพิมพ์ว่า WCDMA 900/2100 ไม่ใช่หรือครับ แล้ว 1900 มันมาจากไหน (หรือว่า.....ไม่ใครก็ใครซักคนต้องพิมพ์ผิดแน่ๆ)
thitiphan_j
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วันนี้ลองแล้วครับ สำหรับการย้าย namecard จากเครื่อง sony ericsso
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 23:32  

วันนี้ลองแล้วครับ สำหรับการย้าย namecard จากเครื่อง sony ericsson ไปหา LG GT505

transfer contact name จาก sony k550 ไป LG GT505

โดย transfer sync ข้อมูลนามบัตร ผ่าน OBEX file ของ bluetooth place (ทำจาก notebook lenovo r61)
พอ sync กันแล้ว ก็จะได้ นามบัตรทั้งหมด มาอยู่ที่ outlook express

หลังจากนั้น ก็เข้า pcsuit ของ LG GT 505 ครับ

ใช้ระบบ sync ข้อมูล ให้ ข้อมูลของ namecard จาก pc เข้าสู่ phone ครับ
แล้วปล่อยให้มัน update กันเอง

เท่านี้ ข้อมูลก็จะไหลเข้าไปเก็บในหน่วยความจำของเครื่อง LG GT505 แล้วครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 14:09  

เพิ่งซื้อได้ไม่นานจาก tg phone เครื่องศูนย์มีรับประกัน ครบยกกล่องเมม4กิ๊ก เครื่องสีดำ ติดกันรอยรอบตัวตลอด ขายที่6500 บาท ที่ขายเพราะไม่ชินระบบสัมผัสครับ ดูของได้แถวอินทามาระ8 0831355252
เอ็ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 17:35  

เออ....คุณ เอ็ม ครับ ข้างกล่อง gt 505 มันพิมพ์ว่า WCDMA 900/2100 ไม่ใช่หรือครับ แล้ว 1900 มันมาจากไหน (หรือว่า.....ไม่ใครก็ใครซักคนต้องพิมพ์ผิดแน่ๆ)

อ้าว ในเว็บ ไทยโมบาย บอกว่า WCDMA/HSDPA Dual Band (1900/2100 MHz)

ตอนนี้ผมรอศึกษาข้อมูลไปพลางๆนะครับ เลยไม่รู้ว่าที่จริงมัน 900/2100 ขออภัยอย่างสูง

ส่วนเรื่องที่ TOT เปิดที่ความถี่ 1900 ครับ อันนี้ชัว ฟังมาจากข่าวไม่แน่ใจว่าช่อง 7 หรือ 9

แบบนี้คงต้องลุ้นให้ค่ายอื่นเปิดที่ ความถี่ 2100 แล้วละครับ อันนี้ลิงค์ไปหามาแก้ตัวจ้า

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8421875/T8421875.html

ถ้าเป็นตามที่ ข้อความที่ 10 บอก แสดงว่า ค่ายใหม่ๆจะใช้ 2100 แบบนี้ได้ชัวครับ

ปล.ไทยเข็มแข็ง นักวิชาการปลานิล เมื่อไหรงบจะมาเนี้ย อยากซื้อ GT505 แล้ว - -"
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 16:38  

ได้ข่าวแว่วๆ ไม่ คอนเฟิร์ม ว่า.....AIS ทดลอง 3G บนคลื่น 900 แต่จะใช้จริงๆ(เชิงพาณิชย์)อาจจะเป็นคลื่น 2100 ก็เลยอยากให้ทุกๆท่านที่ใช้ น้องคุ้ม ที่อยู่ในพื้นที่ 3G เช่น เชียงใหม่ ชลบุรี กรุงเทพๆ และ หัวหิน ลองยืม SIM AIS 3G มาใส่น้องคุ้ม แล้วเราก็จะรู้ว่าใช้ได้หรือไม่....ลองดูนะครับ อยากทราบจริงๆว่าจะใช้ได้ไหม ขอบคุณครับ (ขอให้ใช้ได้เฮอะ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 20:16  

ไม่ทราบว่ามี แจ็คหูฟังเปลี่ยนเป็นแบบ 3.5 ไหมครับ

ผมไม่ปลื้มกับหูฟังที่แถมมากับเครืองมากๆครับ มันใหญ่คับ

เวลาใส่ฟังเพลงแล้วเจ็บหูมากๆครับ จะใหญ่ไปไหนนิ

ไม่ทราบว่ามีขายที่ไหน ราคา ประมาณเท่าไหร่ครับ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 23:08  

LG นี่ไม่รู้เป็นอะไร ออกมากี่รุ่นๆพักเดียวคนก็จะเริ่มขายทิ้งกันหมด มันเป็นอะไรกันหว่า Neutral
Newhope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 02:43  

ไม่ทราบว่ามี แจ็คหูฟังเปลี่ยนเป็นแบบ 3.5 ไหมครับ

ผมไม่ปลื้มกับหูฟังที่แถมมากับเครืองมากๆครับ มันใหญ่คับ

เวลาใส่ฟังเพลงแล้วเจ็บหูมากๆครับ จะใหญ่ไปไหนนิ

ไม่ทราบว่ามีขายที่ไหน ราคา ประมาณเท่าไหร่ครับ

ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ ไปเดินถามหลายที่แล้ว แต่ยังไม่เจอเลยนิ

เห็นมีคนบอกว่าที่MBK น่าจะมีครับ..ผมว่าว่างๆจะไปเดินดู ผลเป็นยังไง

จะมาบอกนะครับ!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Newhope เมื่อวันที่ 17 Dec 2009 01:12; ทั้งหมด 3 ครั้ง
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 13:50  

ขอถามหน่อยจ้า....ใครก็ล่าย เล่น net ที่บราวเซอร์ของเครื่องทำไมเป็นภาษาต่างดาว(แต่เล่นบน opera mini และ google บราวเซอร์ เป็นภาษาไทย) ตั้งค่า unicode ทุกรายการแล้วก็ไม่ได้ แล้วก็ดู YouTube ไม่ได้ ใน opera ก้ดูไม่ได้ ปรับแต่งตรงไหนจ้า....??? Embarassed มึนนนน...(จะมีคนตอบไหมเนี่ย Rolling Eyes เงียบเหงา) ฝากถึง LG หน่อยจ้า ร๊บๆเปิดไลเซนต์ Wisepilot ฟรีเหอะ ยอดจะได้พุ่งลิ่ว เด๋วจะโดน 5230 งาบหัวเอานา......
gg ja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 10:26  

คือเครื่องของผม มันขึ้นเป็น ให้เลือกว่ามี 1 2 3 ที่หน้าจออ่ะคับ มันคืออ่ะไร เร้อคับ สังเกตุที่หน้าจอของเรามันจะมีสองปุ่มเล็กๆ คือ 1 มีรูปสี่เหลี่ยมเล็กๆซ้อน กันสองอัน อันที่ 2 เป็นรูปหน้าคน ตอนนี้เหมือนมันมาอยู่โหมดหน้าคน แล้วก้อมี เลข 1 2 3 มาให้เราเมม อ่ะไรซักอย่างอะ อยากกลับไปโหมดเดิมทำยังงัยเร้อคับ แล้วที่อยู่ปัจจุบัน มันคือโหมดไรอะ ที่พอเราเมมชือไปมันจะมีใบสี่เหลี่ยมเป็นคล้ายรูปหน้าคนยิ้มอ่ะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 16:53  

gg ja ผู้เขียน:
คือเครื่องของผม มันขึ้นเป็น ให้เลือกว่ามี 1 2 3 ที่หน้าจออ่ะคับ มันคืออ่ะไร เร้อคับ สังเกตุที่หน้าจอของเรามันจะมีสองปุ่มเล็กๆ คือ 1 มีรูปสี่เหลี่ยมเล็กๆซ้อน กันสองอัน อันที่ 2 เป็นรูปหน้าคน ตอนนี้เหมือนมันมาอยู่โหมดหน้าคน แล้วก้อมี เลข 1 2 3 มาให้เราเมม อ่ะไรซักอย่างอะ อยากกลับไปโหมดเดิมทำยังงัยเร้อคับ แล้วที่อยู่ปัจจุบัน มันคือโหมดไรอะ ที่พอเราเมมชือไปมันจะมีใบสี่เหลี่ยมเป็นคล้ายรูปหน้าคนยิ้มอ่ะคับ
มันคือโหมดเบอร์โทรคนสนิทของเรา เม็มได้ 18 คน หมายเลข 1 ก็เม็มได้ 6 คน หมายเลข 2 และหมายเลข 3 ก็เม็มได้อีกหมายเลขละ 6 คนรวมทั้งหมดก็ 18 คน วิธีเพิ่มเบอร์โทรทำได้โดยการกดปุ่ม + ที่อยู่ในช่องสี่เหลี่ยมข้างล่างของจอ ก็จะปรากฎรายชื่อให้เราเลือก เมื่อเราสัมผัสรายชื่อที่เราเลือกแล้วก็จะโชว์ที่หน้าจอ ในโหมด ตัวเลข 1 2 หรือ 3 ตามที่เราเลือกตัวเลขครั้งแรก (1 2 หรือ 3) ถ้าเราเพิ่มรูปถ่ายของคนสนิทเราในตอนเม็มเบอร์ รูปก็จะขึ้นโชว์แทนกรอบสี่เหลี่ยมรูปหน้าคนอมยิ้มแทน ถ้าเราไม่ได้ใส่รูปไว้ก็จเป็นสัญลักษณ์หน้าคนอมยิ้ม ใต้กรอบจะบอกเฉพาะรายชื่อเท่านั้น การกลับไปโหมดเดิม ได้โดยการใช้นิ้วปาดแนวขวางของจอก็จะกลับไปที่เดิม
เอ็ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 16:55  

ขอถามหน่อยจ้า....ใครก็ล่าย เล่น net ที่บราวเซอร์ของเครื่องทำไมเป็นภาษาต่างดาว(แต่เล่นบน opera mini และ google บราวเซอร์ เป็นภาษาไทย) ตั้งค่า unicode ทุกรายการแล้วก็ไม่ได้ แล้วก็ดู YouTube ไม่ได้ ใน opera ก้ดูไม่ได้ ปรับแต่งตรงไหนจ้า....??? Embarassed มึนนนน...(จะมีคนตอบไหมเนี่ย Rolling Eyes เงียบเหงา) ฝากถึง LG หน่อยจ้า ร๊บๆเปิดไลเซนต์ Wisepilot ฟรีเหอะ ยอดจะได้พุ่งลิ่ว เด๋วจะโดน 5230 งาบหัวเอานา......

ทำให้ฟรีนั้นคงเป็นไปไม่ได้ครับ ของค่ายอื่นถ้าจะใช้นำทางก็เสียตังเหมือนกันนี่ครับ ต่างกันที่

ซิมเบียนสามารถโหลดแผนที่จากกลูเกิลมาเก็บไว้ในเครื่องได้ ส่วนที่ GT505 ไม่ดัง

เพราะไม่ทำการตลาด ทั้งๆที่สเปกเหนือกว่าคู่แข่งเยอะ - -"

gg ja ผู้เขียน:

ไม่รู้จะใช้หน้าบันทึกกลุ่มเบอร์โทรรึเปล่านะครับ ถ้าในคลิปที่ดูเขาจะเอานิ้วปัดกลางหน้าจอไป

ซ้ายหรือขวานี่แหละครับ ถ้าไม่ได้ยังไงรอผู้รู้มาตอบนะ ผมยังไม่ได้ซื้อครับ ^^"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 18:57  

อยากดู YouTube บน GT 505 ทำไงดีเนี่ย ซ่วยล้วยๆๆๆๆๆๆๆ Laughing
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 23:25  

ออกมาเหมือนแรงนะเนีย สุดท้ายดับซะงั้น สงสารผู้ใช้ GPS แล้วหมดอายุการใช้งานจริงๆ เศร้า เพราะ LG ไม่ได้มีประกาศเอาไว้ตอนแรกเลย ผู้บริโภคเหมือนโดนหักหลังเต็มๆเลยนะเนีย เหอะๆ Arrow

ปล. เห็นขายกันใหญ่เลย เลยคิดว่าคงไปไม่รอดยอดขายไม่พุ่ง
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 23:27  

haku ผู้เขียน:
Haku ผู้เขียน:
ผมขายครับ ซื้อมาไม่ถึงเดือน
ใช้แล้วไม่ถูกใจครับ
แถมประกันเครื่องหาย ตกน้ำ เสีย ให้อีก
ด่วนนะครับ
ติดต่อ 0814855140

ลืมบอกครับ ซื้อที่ Jaymart สภาพ 99.99%
ขายที่ 8,100 บาท

ราคามือ 2 ไม่ถึง 7000 เลยครับ ท่านพี่น้อง ทำใจครับ
thanathanak
Year's Star

หัวข้อ : ข้อมูลgps gt505
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 09:19  

ได้ข้อมูลมาแล้วครับเกี่ยวกับgps ของgt505 ดังนี้ครับถ้าหากผิดพลาดประการใดก็ขออภัยครับ
gt505โปรแกรมแผนที่มี2โปรแกรม1. กูเกิ้ลแมพออนโมบาย 2. ไวท์ไพรอท ฟอร์แอลจี ซึ่งโปรแกรมทั้ง2ต้องใช้gprsในการดึงข้อมูลมาทำให้เสียเงินเพิ่มเติม และโปรแกรมนำทางไวท์ไพลอทของแอลจีนั้นจะหมดอายุโดยอัตโนมัติเมื่อเปิดใช้ไปได้1เดือนหากประสงค์ใช้ต่อต้องเสียเป็นยูโรถ้าคิดเป็นเงินไทยก็ประมาณ2-3พันบาทต่อปีครับ สำหรับตัวรับสัญญานgpsนั้นในgt505มีอยู่ในตัวเลยไม่ต้องต่อa-gpsก็สามารถใช้ได้ แต่มันไม่มีแผนที่จะให้อ่านสรุปคือดาวเทียมรู้ว่าgt505อยู่ไหนแต่gt505ไม่รู้ว่าตัวเองอยู่ตรงจุดไหนบนพื้นโลกถ้าอยากรู้ว่าอยู่จุดไหนก็ต้องโหลดแผนที่มาอยู่ดี โดยสรุปgt505เราจะใช้a-gpsหรือไม่ก็ได้มันมี2ระบบแต่อย่างที่บอกถ้าเราจะใช้แบบไม่เสียเงินก็ไม่มีแผนที่ให้อ่านมองเห็นดาวเทียมอย่างเดียวถ้าใช้แบบเสียเงินหรือa-gpsมันก็จะโหลดแผนที่มาให้และค้นพบจุดของเรารวดเร็วขึ้น แต่คุณจะไม่สามารถใช้ได้หากอยู่ในที่ไม่มีสัญญาณโทรศัพท์เพราะมันมองไม่เห็นแผนที่ แต่ถ้าท่านใดที่มีแผนที่ประเทศไทยที่เป็นjavaก็สามารถลงได้แต่ผมยังหาไม่เจอเลยครับเจอแต่พวกแซมเบี้ยนใครมีก็บอกบ้างนะครับจะได้ใช้แบบไม่เสียเงินบ้าง(แอลจีน่าจะทำแผนที่สำหรับ505บางนะครับจะขายเท่าไรก็ขายไปเพราะในตัวก็มีgpsอยู่แล้วจะได้ใช้ได้ทุกที่ไม่ต้องพึ่งสัญญาณโทรศัพท์เห็นใจคนที่เขาสนับสนุนlgบ้างนะครับ)
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 15:42  

ง่ายมากกก เลยครับ ก็จ่าย 2-3 พันบาทต่อปีไปสิครับ จะได้ใช้อย่างชื่นบาน อิอิ Laughing

สงสัย LG คงคิดแผนการนี้มาล่วงหน้าแล้วล่ะ กะว่าได้เก็บค่า GPS รายปี ได้เรื่อยๆ Cool
เอ็ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 16:12  

ออกมาเหมือนแรงนะเนีย สุดท้ายดับซะงั้น สงสารผู้ใช้ GPS แล้วหมดอายุการใช้งานจริงๆ เศร้า เพราะ LG ไม่ได้มีประกาศเอาไว้ตอนแรกเลย ผู้บริโภคเหมือนโดนหักหลังเต็มๆเลยนะเนีย เหอะๆ Arrow

ปล. เห็นขายกันใหญ่เลย เลยคิดว่าคงไปไม่รอดยอดขายไม่พุ่ง

เหมือนจะสมบูรณ์ แต่ไม่สมบูรณ์ เห็นมีข่าวว่าคนไปฟ้องเหมือนกันครับ

ก็ดีเหมือนกันเผื่อมีแผนที่แบบจาวาออกมา ส่วนคนที่เอามาขายเพราะอะไรครับ

คือผมเป็นแบบซื้อมาใช้จนพังแล้วค่อยซื้อใหม่แบบนี้มากกว่า - -?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 16:32  

ง่ายมากกก เลยครับ ก็จ่าย 2-3 พันบาทต่อปีไปสิครับ จะได้ใช้อย่างชื่นบาน อิอิ Laughing

สงสัย LG คงคิดแผนการนี้มาล่วงหน้าแล้วล่ะ กะว่าได้เก็บค่า GPS รายปี ได้เรื่อยๆ Cool

ผมว่าจะโพสแต่ละครั้งน่าจะเป็นอะไรที่มีประโยชน์มากกว่านี่นะครับ

อันนี้เหมือนมากประชดประชันมากกว่า แล้วก็ LG ก็คงไม่หวังเล็กๆ

แค่นี้เพื่อทำลายชื่อเสียงตัวเองหรอกครับ อาจมีข้อจำกัดที่ว่าไม่ใช้ซิมเบี้ยน

จึงไม่มีแผนที่ลงในเครื่องได้ ส่วนด้านอื่นก้ดีกว่าคู่แข็งในราคาใกล้ๆ กันนะ

ถ้าไม่เน้นลงโปรแกรมเพิ่มที่ไม่ใช่พวกจาวาก็จัดว่าน่าใช้ในราคาเท่านี้นะ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 16:56  

ผมว่าจะโพสแต่ละครั้งน่าจะเป็นอะไรที่มีประโยชน์มากกว่านี่นะครับ

อันนี้เหมือนมากประชดประชันมากกว่า แล้วก็ LG ก็คงไม่หวังเล็กๆ

แค่นี้เพื่อทำลายชื่อเสียงตัวเองหรอกครับ อาจมีข้อจำกัดที่ว่าไม่ใช้ซิมเบี้ยน

จึงไม่มีแผนที่ลงในเครื่องได้ ส่วนด้านอื่นก้ดีกว่าคู่แข็งในราคาใกล้ๆ กันนะ

ถ้าไม่เน้นลงโปรแกรมเพิ่มที่ไม่ใช่พวกจาวาก็จัดว่าน่าใช้ในราคาเท่านี้นะ

แต่แค่ 2-3 พันบาทต่อปี = คนทั้งประเทศ คุณคิดสิครับกี่เครื่อง ไหนจะต่างประเทศอีก ซึ่งก็ต้องเจอเหตุการเดียวเหมือนกันทุกคน รวมๆแล้ว จะได้กี่บาท ลองเดาๆดูครับ Wink
เอ็ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 19:45  

แต่แค่ 2-3 พันบาทต่อปี = คนทั้งประเทศ คุณคิดสิครับกี่เครื่อง ไหนจะต่างประเทศอีก ซึ่งก็ต้องเจอเหตุการเดียวเหมือนกันทุกคน รวมๆแล้ว จะได้กี่บาท ลองเดาๆดูครับ Wink

ลองทำใจให้เป็นกลาง แล้วอ่านนี่ดูนะ คุณ Msconfig

1.ถ้าคุณเป็นเจ้าของบริษัทคุณจะยอมเอาแค่เศษเงินตรงนี้แลกกับชื่อเสียงที่สร้างมาหรือครับ

2.คนซื้อยังไงเขาก็ต้องอ่านในสื่อต่างๆประกอบการตัดสินใจนะครับ คงมีไม่กี่คนหรอกเจอ

เครื่องแล้วซื้อเลย ถ้ามีคนด่าเอยะๆ ยังไงยอดขายก็ลดอยู่แล้ว

3.มือถือเด๋วนี้ไม่ใช่เครื่อง 2 - 3 หมื่น เหมือนแต่ก่อนนะครับ ที่ซื้อแล้วจำเป็นต้องใช้ไปตลอด

4.เราสามารถโหลดโปรแกรมฟรีที่มีแผนที่เจ้าอื่นมาใช้ได้นะ ไม่ได้ผูกขาด GPS แต่อย่างใด

5.จะมีซักกี่คนครับ ที่ซื้อ GT505 เพื่อใช้นำทาง ถ้าจะนำทางจริงๆ ซื้อ GPS นำทาง โดย

เฉพาะมาจะดีกว่าไหมครับ ที่จะต้องมาเสีย 2 - 3 พัน ให้กับ LG

สุดท้ายนี่ผมไม่มีส่วนได้ส่วยเสียกับ LG นะครับ ตอนนี้ใช้ก็ โนเกีย 6610 ซึ่งมันกำลังจะพัง

จากการปา ผมเลยมาหามือถือใช้ มาอ่านบอร์ดนี้เป็นระยะๆ เห็นคุณโพสเชียร์สตาร์ตั้งแต่หน้า

แรกละ ผมไม่รู้ว่าคุณชอบซัมซุงไหมนะ แต่ผมว่ามือถือแต่ค่าย หรือแต่ละรุ่นนั้นมันก็มีจุดเด่น

จุดด้อยไม่เหมือนกันนะครับ แล้วแต่คนชอบมากกว่า ^^"
Newhope
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 22:58  

ลองทำใจให้เป็นกลาง แล้วอ่านนี่ดูนะ คุณ Msconfig

1.ถ้าคุณเป็นเจ้าของบริษัทคุณจะยอมเอาแค่เศษเงินตรงนี้แลกกับชื่อเสียงที่สร้างมาหรือครับ

2.คนซื้อยังไงเขาก็ต้องอ่านในสื่อต่างๆประกอบการตัดสินใจนะครับ คงมีไม่กี่คนหรอกเจอ

เครื่องแล้วซื้อเลย ถ้ามีคนด่าเอยะๆ ยังไงยอดขายก็ลดอยู่แล้ว

3.มือถือเด๋วนี้ไม่ใช่เครื่อง 2 - 3 หมื่น เหมือนแต่ก่อนนะครับ ที่ซื้อแล้วจำเป็นต้องใช้ไปตลอด

4.เราสามารถโหลดโปรแกรมฟรีที่มีแผนที่เจ้าอื่นมาใช้ได้นะ ไม่ได้ผูกขาด GPS แต่อย่างใด

5.จะมีซักกี่คนครับ ที่ซื้อ GT505 เพื่อใช้นำทาง ถ้าจะนำทางจริงๆ ซื้อ GPS นำทาง โดย

เฉพาะมาจะดีกว่าไหมครับ ที่จะต้องมาเสีย 2 - 3 พัน ให้กับ LG

สุดท้ายนี่ผมไม่มีส่วนได้ส่วยเสียกับ LG นะครับ ตอนนี้ใช้ก็ โนเกีย 6610 ซึ่งมันกำลังจะพัง

จากการปา ผมเลยมาหามือถือใช้ มาอ่านบอร์ดนี้เป็นระยะๆ เห็นคุณโพสเชียร์สตาร์ตั้งแต่หน้า

แรกละ ผมไม่รู้ว่าคุณชอบซัมซุงไหมนะ แต่ผมว่ามือถือแต่ค่าย หรือแต่ละรุ่นนั้นมันก็มีจุดเด่น

จุดด้อยไม่เหมือนกันนะครับ แล้วแต่คนชอบมากกว่า ^^"

ผมเห็นด้วยทุกประการครับ..เพราะผมเองก็ซื้อเจ้านี่มาใช้ จากการเข้ามาหาข้อมูลที่นี่

แหล่ะครับ ตอนแรกก็เล็งไว้หลายๆตัว แต่สกรีนมาจนได้ตัวนี้อ่ะครับ..ในส่วนตัวผมเอง

ไม่ค่อยสนใจGPSนะครับ ถือว่าเป็นกำไรที่เค๊าแถมมาให้ในราคาเท่านี้ก็OK(คิดว่าคนที่

อยากจะใช้GPSจริงๆ คงไปสอยตัวหมื่นกว่าถึงสองหมื่นกว่ามากกว่านะครับ)แต่ผมกลับ

ไปชอบฟังค์ชั่นอื่นๆของมันมากกว่า โดยเฉพาะมีกล้องหน้ากับรองรับ3Gในอนาคตอันใกล้

ราคาแค่เนี๊ย กับไอ้ที่มีมาให้เนี่ย ก็แอบหรูนิดๆแล้วล่ะนะ!...ตอนนี้เจ้าขาวคุ้มของผมก็ใช้

มาเดือนนึงแล้ว ชอบมากนะ..คุ้มค่าเงินช่วงสภาพเศรษฐกิจแบบนี้ดีง่ะครับ!
เอ็ม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 01:08  

ขอบคุณครับ ยิ่งสีขาวถ้าผมไม่ศึกษาข้อมูล แล้วเจอผ่าน คงคิดว่า หมื่นกว่าบาทนะ

เพราะมันดูดี เหมือนรถยนต์สีขาวดูแพงกว่าสีอื่นๆ แต่ตอนนี้กำลังลังเลว่าจะใช้สีดำ

หรือสีขาวดี ปกติตามนิสัยชอบสีดำ แต่สีขาวสะดวกกว่าเวลาลืมว่าวางที่ไหน(ขี้ลืม) - -"

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เอ็ม เมื่อวันที่ 21 Nov 2009 11:11; ทั้งหมด 1 ครั้ง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: