Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG GT505 - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 433 / เข้าชม: 1119167
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
555555555555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 19:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

*0* ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไรละครับ เชียงใหม่นะครับ

แล้วถ้าประมาณ มีนา ราคาจะเหลือประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

โอย ยังคิดจะซื้ออยู่อีกเหรอครับ น่ากลัวนะ Rolling Eyes
ยศ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG GT505 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 18:50  

รุ่นนี้เห็นมีล้างสต๊อกเหลือประมาณ 3900 บาท ที่โลตัสเเค่บางสาขานะครับ มีทั้งตัวโชว์เเละตัวใหม่ ( ถ้ายังมีของเเต่ถ้าช้าจะได้ตัวช้า ) เรื่องจริงนะครับ ผมไปไม่ทันคนอื่นตัดหน้าไปก่อน
อยากขายค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 22:15  

ขายยัง ผู้เขียน:
aechanexe 62 ผู้เขียน:
ขายมือถือ ยี่ห้อ LG GT 505 สีดำ ครับ ซื้อมาจากเพาเวอร์บายตอนต้นเดือนตุลา
ตัวเครื่องมีรอยกุญแจข่วนเล็กๆด้านหลังเครื่อง เจ้าของช้ำใจ เลยอยากขายทำทุนซื้อเครื่องใหม่ครับ 5500 ครับ ต่อได้จ้า

ขายไปหรือยังครับ...แล้วมีปัญหา...ค้าง..รีสตาร์ตเองหรือป่าว...atthayuw@hotmail.com

^
^

ยังอยากได้อยู่มั๊ยค่ะ

เราอยากขาย ซื้อตอนต้นเดือนธันวา ยังใหม่ มีพาสติกอุปกรณ์ครบค่ะ

สนใจป่ะคะ่ 7000 ก้ได้ ยังมีประกันอยู่เลย

เครื่องไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ ถ่ายภาพสวยยด้วย

sazzy_pee@hotmail.com
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 10:42  

อ้างถึง:
ยังอยากได้อยู่มั๊ยค่ะ

เราอยากขาย ซื้อตอนต้นเดือนธันวา ยังใหม่ มีพาสติกอุปกรณ์ครบค่ะ

สนใจป่ะคะ่ 7000 ก้ได้ ยังมีประกันอยู่เลย

เครื่องไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ ถ่ายภาพสวยยด้วย

sazzy_pee@hotmail.com
[/quote]

มือ 1 ตอนนี้ 7900 ครับ 7000 สูงไปครับ
fowlere
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 19:32  

ที่มันเสียคือ GPS ใฃ่ไหมครับ ฟังค์ชั่นอื่นโอเคไหม
peee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 15:15  

อยากขายเหมือนกันครับ มีใครสนใจไหมสภาพเครื่องยังใหม่อยู่ ซื้อเมื่อต้นๆปี ประกันศูนย์JAY MARTครับ ขาย5700 ต่อได้ สนใจติดต่อ email aircraft13@gmail.com
lucianar
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 13:00  

peee ผู้เขียน:
อยากขายเหมือนกันครับ มีใครสนใจไหมสภาพเครื่องยังใหม่อยู่ ซื้อเมื่อต้นๆปี ประกันศูนย์JAY MARTครับ ขาย5700 ต่อได้ สนใจติดต่อ email aircraft13@gmail.com

^
^^
^^^
^^^^

จากด้านบน ทำไมถึงขายอ้ะคะ แล้วถ้าขายตอนนี้ก็ผ่านมาได้ 3 เดือนแล้ว

สภาพเครื่องเป็นแบบไหนบ้่างคะ, มีรอยขีดข่วนไหม, หรือ มีจุดไหนเสียคะ ยังงัยรบกวน

ตอบทางนี้ หรือ ทาง E-mail ที่แอด ไปด้วยนะคะ ขอบคุณจ้ะ Embarassed
ขอคำแนะนำหน่อยค่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 23:30  

ซื้อ LG GT505 มาคิดว่าจะมาเล่น net แต่เข้า net ไม่ได้ซักที มีแต่บอกว่าการเชื่อมต่อล้มเหลว (เปลี่ยน Sim มา ทุกระบบแล้วค่ะ) ทั้ True,Imobole3G,Dtacขณะนี้ใช้Dtac อยู่ ไม่ทราบว่าต้องไปตั้ค่าอะไรในโทรศัพท์ก่อนหรือเปล่าค่ะ ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณมากค่ะ :D
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 00:11  

อ้างถึง:
ขาย LG GT 505 สภาพสวย 99% 5,500 B.ครับ ต่อรองได้
แฟนใช้ I Phoneแล้วเลยฝากมาขาย ใช้มือเดียว ไม่เคยแกะซ่อม ไม่มีปัญหา อุปกรณ์ยกกล่อง ตัวเครื่องสีดำ เมม 4GB เหลือประกัน สนใจติดต่อกอล์ฟ โทร. 0851266007
อยู่กทม.ครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2010 07:22  

พอดีใช้ซิม 3G ของทาง 365 เครือแม่เป็นของ TOT แล้วเข้า App บางตัวเช่น

E Buddy หรือ Google Map ที่ให้มาในเครื่องปรากฎว่าเข้าไม่ได้ คือกำลัง งง

ทำไมข้าไม่ได้ ใครมีวิธีแก้ตอบทีนะจ๊ะ ขอบคุณมากๆ
Maluko99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 13:11  

พึ่งไปถอย LG GT505 มาเมื่อวานนี้เองค่ะตอนนี้ก็ยังโอเคไม่มีปัญหาค่ะ แต่อยากรู้ว่าเล่น MSN ได้มั้ยค่ะแล้วถ้าเล่นได้ต้องทำยังไง อยากรู้มากเลยค่ะ ใครช่วยตอบที
BellLa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 12:03  

Maluko99 ผู้เขียน:
พึ่งไปถอย LG GT505 มาเมื่อวานนี้เองค่ะตอนนี้ก็ยังโอเคไม่มีปัญหาค่ะ แต่อยากรู้ว่าเล่น MSN ได้มั้ยค่ะแล้วถ้าเล่นได้ต้องทำยังไง อยากรู้มากเลยค่ะ ใครช่วยตอบที

อยากถามว่าโดยรวมของเครื่่องดีมั้ยอ่ะคะ แบบว่า การสัมผัส กล้องหน้า โปรแกรม ช้า/เร็ว รบกวนตอบทีนะคะ ขอบคุนค่ะ
innocent35
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2010 13:24  

มีใครสนใจจะซื้อมั๊ยครับพอดีผมว่าจะขาย ของครบ ใช้มาสามเดือน เครื่องไม่มีปัญหาอะไร เหงเพื่อนใช้มอนเต้ดูไฮโซดีเลยอยากใช้มั่ง ใครสนใจก็PMมานะครับ
innocent35
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2010 13:26  

หรือจะเมล มาที่ onitsuka39@hotmail.com
SouSo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 14:32  

ตามหา LG GT505 สีดำ สภาพดีราคาน่ารักค่ะ

สนใจขายเมล์มานะคะ

strawberry_sorbett@hotmail.com ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 08:32  

Msconfig ผู้เขียน:
ก็เป็นธรรมดาครับ เพราะคนไม่ค่อยใช้กันผมก็ตอบอะไรมากไม่ได้เพราะไม่ได้ซื้อมาใช้ แต่ลองเล่นของคนอื่นแล้วมาเปรียบเทียบกันก็แค่นั้นแหละ

ไม่ได้ซื้อมาใช้แล้วมาตอบทำห่าอะไรครับ ไม่รู้ยังมาตอบมาติ
JJJ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 12:13  

ต้องการขาย LG GT 505 สีขาว ขาย 4000 ค่ะ สภาพใหม่ค่ะ เป็นเครื่องใช้เองค่ะ ต้องการขายเพราะอยากจะเปลี่ยนรุ่น ไม่เคยเสียหรือเข้าศูนย์ค่ะ อายุการใช้งาน 3 เดือนค่ะ รับประกันศูนย์เจมาร์ทค่ะ ถ้าสนใจติดต่อได้ที่เบอร์นี้นะคะ 0833020805
p_tu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2010 14:53  

ต้องการขาย LG GT505 ราคา 5000 บาท ของใหม่ 100% เพราะเพิ่งซื้อวันนี้ครับ รับประกันจากศูนย์ TGFONE สนใจติดต่อ 08-5796-0940 ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2010 14:57  

p_tu ผู้เขียน:
ต้องการขาย LG GT505 ราคา 5000 บาท ของใหม่ 100% เพราะเพิ่งซื้อวันนี้ครับ ผมใช้ออปชั่นไม่คุ้มครับเลยขาย รับประกันจากศูนย์ TGFONE สนใจติดต่อ 08-5796-0940 ครับ
p_tu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2010 15:18  

Anonymous ผู้เขียน:
p_tu ผู้เขียน:
ต้องการขาย LG GT505 ราคา 5000 บาท ของใหม่ 100% เพราะเพิ่งซื้อวันนี้ครับ ผมใช้ออปชั่นไม่คุ้มครับเลยขาย รับประกันจากศูนย์ TGFONE สนใจติดต่อ 08-5796-0940 ครับ

ต่อราคาได้นะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : test
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2010 16:59  

test
khunaeyh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2010 19:37  

APLE ผู้เขียน:
คือว่า ต่อ USB ยังไม่ได้อะค่ะ

เลือกตั้งค่า เชื่อต่อ USB แล้วที่มันมี ที่เก็บข้อมูล พีซี.. ถามเสมอ ... ค้องเลือกอันไหนคะ

เวลาต่อเข้าคอม มันต้อง ปิดเครื่อง ใช่ไม๊คะ

พอเสียบสายเข้าคอมแล้ว ก็คลิก PC suite ที่เราลงไว้ในคอมใช่ไม๊คะ

แล้วก็คลิก connection wizard

พอคลิกแล้ว มันก้บอกว่า Failed ... อ่ะค่ะ

แล้วต้องทำไงอะคะ.. แล้วที่บอกว่าจะมีรูปหมุนลูกศรที่หน้าจอ ก้ไม่เห็นมีเลยอะค่ะ

ต้องทยังไงอะคะ หรือว่ากดอะไรผิด ทำตรงไหนผิด ช่วยบอกด้วยนะคะ

ขอแบบละเอียดๆ ขอบคุณล่งหน้าเป็นอย่างสูง ค่ะ

http://www.lgmobilelover.com/club/lg-tips-tricks/lg-pc-suite-t17609.html

http://www.lgmobilelover.com/club/lg/lg-pc-suite-iii-iv-t27728.html
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 20:58  

ข้อดีมีครบ
ข้อเสีย ปลดล๊อคง่ายเกิน (โทรออกเอง บ่อยมาก)ตอนอยู่ในกระเป๋ากางเกง
และอีกอย่าง ไม่รองรับการทำรายการผ่านทางหน้าจอนะคับ
ตัวอย่างเวลา กดเช็คยอดเงินของ True move #123# จะมีให้กดเลือก 1 2 3 4 เพื่อเช็คยอดอื่น ๆ กดไปเถอะคับ มันไม่ขึ้นอะไรมาให้เยย แงว Crying or Very sad
nuzsu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 03:35  

ดูยูทูปไม่ได้อ่ะค่ะ ต้องไปตั้งค่าอะไรก่อนรึเปล่าค่ะ แล้วเราสามารถแปลงไฟล์หนังลงเครื่องได้รึเปล่า คือลองแปลงเป็น3gpแล้วเอาลงเครื่อง มันก็บอกว่าไม่สนับสนุน เพราะอะไรหรอค่ะ เคยแปลงลง N70 ก็ดูได้อ่ะค่ะ งง??มาก Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2011 11:22  

Ballang ผู้เขียน:
-สักพักผมจะส่งดิกไปให้นะครับ kiat_pty@hotmail.com
-เรื่องแบตนี่ผมชอบมากๆ เช้าเมื่อวานชาร์จแบตจนเต็ม เมือวานใช้สายรวมไป 106 นาที (เปิดบลูทูธสนทนามากกว่า 60 นาที) ใช้ wifi ไปอีกประมาณ 20 นาที ที่เหลือจิ้มหน้าจอเปลี่ยน wallpaper รวมแล้วประมาณ 10 นาที คลิ้กเล่นเกมลูกเต๋าและงูรวม 5 นาที จนถึงตอนเช้าวันนี้แบตยังเต็มอยู่เลยครับ นี่ล่ะครับที่ผมชอบ
-ติเรื่องถ่ายภาพ ปิดเสียงชัตเตอร์ไม่ได้ สงสัยต้องเปลบันทึกเสียงเงียบแล้ว save ทับไฟล์เดิมแทน

สงสัยต้องเปลบันทึกเสียงเงียบแล้ว save ทับไฟล์เดิมแทน-----> ทำไงค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามปัญหาเกี่ยวกับ LG GT505 ครับ
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 06:04  

ผมเพิ่ง ซื้อเครื่องมาประมาณวันที่ 19 มกราคม 2011 ครับ แต่เพิ่งลองเสียบสาย usn เพื่อจะลองโอนไฟล์ดูเป็นครั้งแรก วันที่ 1 มีนาคมนี้ ครับ

ตอนแรกผมลองลง Pc suit จากแผนที่ได้รับมา แล้วเสียบสาย usb เข้ากับเครื่องปรกติ ก็ปรากฏว่าใช้งาน pc suit ได้ตามปรกติแต่เมื่อกดปุ่ม Music ใน suit โปรแกรมจะขึ้นหน้าจอโหลด แล้วก็ Not respond ปิดตัวลง

หลังจากนั้นผมเลยลอง Restart เครื่องแล้วเปิดดูอีกครั้งหนึ่ง ปรากฏว่าคราวนี้มันมีคำสั่งให้ auto update PC suit จึงลองอพดู เป็น Latest Version : v3.2.25.20101025 เมื่ออัพเสร็จ มีแต่คำสั่ง ok ให้กด เมื่อกดแล้ว pc suit ก็ปิดตัวลง

ซึ่งต่อจากนั้นเมื่อเปิดใช้งาน pc suit และเสียบ sub กับโทรศัพท์เมื่อไหร่ก็จะ auto update เองทุกครั้ง และปิดโปรแกรมเอง เลยอยกถามผู้รู้ว่าเกิดปัญหาขึ้นและต้องแก้ไขขยังไงครับ ฝากขอบคุณผู้ที่ใจดีช่วยตอบปัญหาต่างๆด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอความกรุณาสอบถามปัญหาหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 06:08  

ผมเพิ่ง ซื้อเครื่อง LG GT505 มาประมาณวันที่ 19 มกราคม 2011 ครับ แต่เพิ่งลองเสียบสาย usb เพื่อจะลองโอน

ไฟล์ดูเป็นครั้งแรก วันที่ 1 มีนาคมนี้ ครับ

ตอนแรกผมลองลง Pc suit จากแผนที่ได้รับมา แล้วเสียบสาย usb เข้ากับเครื่องปรกติ ก็ปรากฏว่าใช้งาน pc suit

ได้ตามปรกติแต่เมื่อกดปุ่ม Music ใน suit โปรแกรมจะขึ้นหน้าจอโหลด แล้วก็ Not respond ปิดตัวลง (ต่อส่วนที่ 2)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 06:09  

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ
ผมเพิ่ง ซื้อเครื่อง LG GT505 มาประมาณวันที่ 19 มกราคม 2011 ครับ แต่เพิ่งลองเสียบสาย usb เพื่อจะลองโอน

ไฟล์ดูเป็นครั้งแรก วันที่ 1 มีนาคมนี้ ครับ

ตอนแรกผมลองลง Pc suit จากแผนที่ได้รับมา แล้วเสียบสาย usb เข้ากับเครื่องปรกติ ก็ปรากฏว่าใช้งาน pc suit

ได้ตามปรกติแต่เมื่อกดปุ่ม Music ใน suit โปรแกรมจะขึ้นหน้าจอโหลด แล้วก็ Not respond ปิดตัวลง (ต่อส่วนที่2)
หยก QingWa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 01:07  

[/list]
Anonymous ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่ามี แจ็คหูฟังเปลี่ยนเป็นแบบ 3.5 ไหมครับ

ผมไม่ปลื้มกับหูฟังที่แถมมากับเครืองมากๆครับ มันใหญ่คับ

เวลาใส่ฟังเพลงแล้วเจ็บหูมากๆครับ จะใหญ่ไปไหนนิ

ไม่ทราบว่ามีขายที่ไหน ราคา ประมาณเท่าไหร่ครับ

ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ ไปเดินถามหลายที่แล้ว แต่ยังไม่เจอเลยนิ

เห็นมีคนบอกว่าที่MBK น่าจะมีครับ..ผมว่าว่างๆจะไปเดินดู ผลเป็นยังไง

จะมาบอกนะครับ![/list]

เราใช้ GT505 สีขาว มา 6 เดือนแล้วค่ะ ไม่มีปัญหาเลย ok หมดค่ะ

จะบอกว่าตอนนี้เราใช้หูฟังแบบ 3.5 นะคะ แต่ว่ามันจะเป็นแบบ2ท่อนน่ะ

คือท่อนแรกก็เป็นรูที่ต่อกับมือถือ อีกรูถึงต่อแบบ 3.5 อีกทีน่ะค่ะ

คนที่ซื้อส่วนใหญ่จะเป็นแบบท่อนเดียว(ที่มันมีมาในกล่องอยุ่แล้ว)

ถ้าอยากได้แบบ3.5ล่ะก็ แนะนำไปถามตามร้านมือถือต่างๆ(ที่ใหญ่นิดนึง)

ลองถามดูว่ามีหูฟังของแท้ของGT505รึป่าว

เพราะถ้าของแท้จริงๆเลยจะมี2ท่อนค่ะ ราคาอาจแพงกว่าเล็กน้อย

เราซื้อมาประมาน 400 (ราคาแล้วแต่ที่นะคะ บางร้านก็เอากำไรไม่เท่ากัน)

ใช้งานดีมากค่ะ เวลาคุยเพื่อนบอกว่าได้ยินเสียงชัดกว่าเดิมมาก

อีกอย่างเสียงรบกวนรอบข้างก็ได้ยินน้อยลงด้วยค่ะ Very Happy

ส่วนเรื่อง3G นะคะ
เราใช้ซิม ไอโมบาย3G อ่าค่ะ ก็ใช้งานได้ดีนะคะ ไม่มีปัญหาอะไร

เร็วดีด้วยค่ะ ดีกว่าใช้พวกเน็ตซิม เพราะ ซิมต่างๆจะช้ากว่าค่ะ

เราใช้แบบวีดีโอ คอล(สนทนาแบบเห็นหน้า) ผ่าน3G

มันก็ดีค่ะ เสียงชัดไม่มีติดขัด เสียอย่างเดียว กล้องหน้าไม่ค่อยชัด แหะๆ

เราใช้คุยกับเพื่อนที่อยุ่ออสเตรเลีย เวลาโหลด(ข้ามประเทศ)

ภาพจะมาช้านิดนึงนะคะ บางครั้งอาจจะรอนานหน่อย ไม่ต้องตกใจ

ตอนแรกก็คิดว่าค้างรึป่าว แต่พอรอไปเรื่อยๆ ก็พึ่งรู้ว่ามันโหลดนาน

เพราะว่าความเร็วของเครื่องมันต่ำอ่าค่ะ เลยโหลดนาน

ส่วนแอพพลิเคชั่น

ตอนแรกมี2อันมากับเครื่อง ถ้าอยากได้แอพฯของ Facebook
ก็เข้าเว็บปกติอ่าค่ะ แล้วเลื่อนลงมาข้างล่าง มันจะมีบอกค่ะ

ว่าหน้าสำหรับมือถือ GT505 อ่าค่ะ

ส่วนแอพฯของ Twitter ตอนนี้เราพยายามหาอยุ่ค่ะ

ถ้าได้เมื่อไหร่่ จะมาบอกอีกทีนะคะ
pp910
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 17:54  

ซื้อเครื่องมาประมาณ ม.ค. 2010 ใช้มาจนจะครบปี หน้าจอทัชสกรีนเจ๊งค่ะ
(เคยตกบ้าง ครั้ง 2ครั้งไม่แรง ไม่เคยตกน้ำ สภาพใหม่มากกกกกกกกกก)
ก็เอาส่งเคลมศูนย์ อยู่ในประกัน เดือนสุดท้ายพอดี ประมาณ ม.ค.2011
หลังเปลี่ยนทัชสกรีนใหม่ ใช้มาเรื่อย ไม่เคยทำตก/ตกน้ำเลย
แต่ทัชสกรีน ไปอีกแล้ว เจ๊งบ๊งค่ะ ทั้งที่เพิ่งเปลี่ยน นับเดือนมานี่
ถึงวันนี้ ยังไม่ 3 เดือนดีเลย ทำไมมันเจ๊งอีกแล้ว เซ็งมาก
ถ้าจะส่งเข้าศูนย์อีกนี่ ต้องเสียเงินป่าวไม่รู้
เพราะจำไม่ได้ว่า หลังไปเปลี่ยนจากครั้งแรกที่อยุ่ในประกัน 1 ปี
ครั้งนี้ มีประกันอีกรึป่าวไม่รู้ ถ้าไม่มีก็ซวยมาก เพราะเคยถามเค้าว่า
ถ้าไม่อยุ่ในประกัน เปลี่ยนทัชสกรีนใหม่เสียเท่าไหร่ เค้าว่า 1000+
เสียใจง่ะ เครื่องยังใหม่อยุ่เลย ไม่รุ้ทำไม ทัชสกรีนเจ๊งอีกแล้ว
ทีตอนซื้อมา ใช้มาเป็นปีกว่าจะเสีย แต่พอเปลี่ยนใหม่ ใช้แค่ 3เดือน เจ๊งอีกแล้ว
ใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างคะ เสียดายอ่ะ
zjko,k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 21:54  

LG เกรต B ผู้เขียน:
ภาพของพี่ Star Wifi ทาง Siamphone ถ่ายไว้จากรีวิว

อันล่างของ LG GT505

ทีแรกก็ไม่อยากจะเชื่อหรอกนะครับว่า 3.2 ล้านของ Star จะดีกว่า แต่พอมาเห็นผลพิสูตรจริงๆเข้าแล้วก็เลยต้องเชื่อแล้วล่ะครับ ผมคิดไว้แล้วครับว่า ราคาถูกกว่า Star 90 บาท แต่สเป็กเครื่องความสามารถของเครื่องสูงกว่า แต่ทำไมราคามันถูกจัง ต้องคิดตรงนี้ด้วยครับแล้วก็ได้คำตอบมาเช่นนี้ สำหรับเรื่องกล้องนะ เห็นๆครับว่า Star ภาพสวยกว่า อย่างที่เถียงกันอยู่ตอนนี้

ถ้าจะเทียบกัน มันต้องถ่ายจากแบบเดียวกัน เวลาใกล้เคียงกัน การเปรียบแทบแบบที่ท่านทำ ไม่มีความหมายหรือ ไม่มีนัยยะให้ ตัดสินใจได้ว่าอะไรดีกว่ากันครับ
zjko,k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 21:57  

Photo ผู้เขียน:

สีสดใช้ได้

สดหรือป่าวไม่รู้แต่สีเพี้ยน มากมาย สีกลางภาพกับ ขอบภาพ บอกถึงคุณภาพครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2015 14:52  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG GT505 - แอลจี
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2009/lg/gt505/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/LG/gt505.htm

แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5

ไปยังหัวข้อ: