Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Hero Android - เอชทีซี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 289 / เข้าชม: 1003295
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
76%
 76%  [ 30 ]
ดี - GOOD - 4
15%
 15%  [ 6 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 1 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
5%
 5%  [ 2 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 39

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Hero Android - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 16:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
jnop23 ผู้เขียน:
ขอถามผู้รู้หน่อยคับ
รุ่นนี้สามารถล่น หุ้น ผ่าน settrade streaming ได้รึป่าวคับ
และสาารถล่นเกม ใน facebook ได้รึป่ว คับ

พอดีกะลังตัดสินใจเลือกว่าจะเลืกรุ่ไหนดีอะคับ
ผมอยากได้รุ่นที่เล่น ห้น ได้
เพื่อนผมอยากเล่นเกมใน facebook อ่ะคับ

Very Happy ใช่ครับอยากรู้ด้วยอีกคนว่ามัน เล่นเกมส์ใน facebook ได้หรือ ป่าวครับ แล้ว win mo `อย่าง Diamond 2 เนี่ย เล่นได้ไหมครับ อยากรุ้จริงๆ

ไม่ได้ครับ ลองแล้ว Rolling Eyes

รู้สึกจะไม่ได้เขียนไว้ในรีวิว เหอๆ ... ลืม
pandaz4
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Hero Android - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 18:36  

เจ้ช่วยดันกระทู้
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 20:53  

ว้า าา

รอราคาตกอีกนิดมันจะดีมาก ห้าห้า
ช่างใจๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 19:42  

-อย่างนี้พอจะมีแอฟไว้แก้ไฟล์งานในเครื่องได้มั้ยครับ?

-แล้วก็เรื่องเกมส์ในเฟสบุ๊คอ่ะครับพอจะมีอัพเดทแฟรชหรืออะไรมารองรับให้มันเล่นได้มั้ยครับ?

ส่วนตัว ผมกำลังช่างใจอยู่2รุ่น คือ ฮีโร่กับ ทัชได2 เนี่ยแหละครับ เลือกไม่ถูกจริงๆ แต่ถ้าฮีโร่สามารถแก้ไฟล์ได้ก็ไม่ลังเลแล้วครับ Cool
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 20:07  

ช่างใจๆ ผู้เขียน:
-อย่างนี้พอจะมีแอฟไว้แก้ไฟล์งานในเครื่องได้มั้ยครับ?

-แล้วก็เรื่องเกมส์ในเฟสบุ๊คอ่ะครับพอจะมีอัพเดทแฟรชหรืออะไรมารองรับให้มันเล่นได้มั้ยครับ?

ส่วนตัว ผมกำลังช่างใจอยู่2รุ่น คือ ฮีโร่กับ ทัชได2 เนี่ยแหละครับ เลือกไม่ถูกจริงๆ แต่ถ้าฮีโร่สามารถแก้ไฟล์ได้ก็ไม่ลังเลแล้วครับ Cool

Hero แก้ไฟล์ได้นะคับ ลงโปรแกรม Document To Go หรือไม่ก็ MobiSystems OfficeSuite Viewer อะครับ
dftaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 17:43  

ทำไม hTC ไม่ประกาศผล who is your hero ซักที
whoisyourhero.net
เลยกำหนดเล่นเกมส์ มาจะ2weekแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 10:56  

fake-callme อะคับ

โปรแกรมไว้หลอกคนอื่นว่ามีคนโทรเข้ามา

เผื่ออยู่ในสถานการณ์ที่อยากออกจากวง แต่เกรงใจ

ตั้งได้เลยคับ ว่าจะให้เบอร์ไค ชื่อไร เมคเองได้ อีกกี่นาทีจะโทมา

ลองใช้ดูคับ อยู่ใน market

แปลกดี.....อิอิ

ลองใช้ทีนึง.....โห เนียนซะ 555+
finext
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 14:52  

ทำไม hTC ไม่ประกาศผล who is your hero ซักที

whoisyourhero.net

เลยกำหนดเล่นเกมส์ มา2weekแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 19:50  

HTC HERO
นี่ระดับความดังของเสียงเป็นยังไงบ้างครับ
ดัง หรือ เบา

เวลาฟังเพลง
เวลามีคนโทรเข้า

บอกทีคับเสียงเป็นยังไง
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 22:57  

Anonymous ผู้เขียน:
HTC HERO
นี่ระดับความดังของเสียงเป็นยังไงบ้างครับ
ดัง หรือ เบา

เวลาฟังเพลง
เวลามีคนโทรเข้า

บอกทีคับเสียงเป็นยังไง

เสียงดังชัดแจนดีใช้ได้เลยครับ เสียอยู่ที่ตัวลำโพงเวลาแนบกับหูแ้ล้วมันจะไม่มีที่กั้นเสียงรบกวนเลย แล้วเราก็ต้องขยับตัวโทรศัพท์ลงมาให้ตัวลำโพงมันส่งเสียงเข้าไปตรงๆ ที่หูของเราอะครับ เนื่องจากพื่นที้ด้านบนของตัวเครื่องมีน้อยมากถ้าใครดูจากรูปจะเห็นว่าลำโพงมันสุดแสนจะแบนเลยอะครับ แล้วตอนเปิด Speaker Phone อีก มันดันไปออกลำโพงหลัง แล้วคิดดู เราวางอยู่แล้วเสียงออกลำโพงหลังที่เครื่องเรากำลังแนบกับพื้นอะครับ เหอๆ มันก็เลย เหมือนไม่ได้เปิด Speaker Phone เลย

ก็มีเท่านี้แหละครับ ไม่เหมาะกับการนำไปใช้โทรเข้าโทรออกอย่างแรง .. ดีนะที่มีชุดหูฟังแถมมา ไม่งั้นผมว่าคงมี...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 00:28  

http://www.zu-zon.com/acc_crystal/crystal_htc.php
ใครซื้อมาใช้บ้างยังครับ
pui99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 00:50  

เห็นMomaxน่าสนกว่า ซิลิโคนเคส ครับตรงที่มันน่าจะไม่หนึนหนับควักง่ายใน ยีนส์ ราคาก็น่าจะ 250 บาท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 01:11  

ชนิดหรือวัสดุที่ทำหน้าจอทัชสกีนของ HTC Hero Android กับ HTC Tattoo มัมต่างกันอย่างไรบ้างคับ มันมีผลต่อการใช้งานมากน้อยแค่ไหนคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 01:12  

ขอถามหน่อยคับ ถ้าซื้อมาแล้วมันสามารถเอาโปรแกรมเสริมต่างๆมีอยู่ของแอนดรอยด์มาลงได้เลย ป่าวคับหรือว่าต้องหาแบบว่าเป็นรุ่นของมันเฉพาะ

เช่น ซื้อHTC HEROมาหรือยี่ห้ออื่น โปรฯแอนดรอยด์เสริมที่ลงกับ HTC TATTOO สามารถเอามาลงได้เลยป่าวคับ หรือต้องลงตามรุ่นของมันโดยเฉพาะ
Demigodz
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 13:44  

ถ้ามันเป็น โปรแกรมสำหรับ Android ลงด้วยกันได้หมดครับ
Ox_nea_xO
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 20:06  

สวยดีครับ
fakeman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 22:01  

เทพ Shocked
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Dec 2009 07:55  

ถามนิดนะครับ มันลงโปรแกรม wm6.1 หรือโปรแกรมที่รัน บน htc touch ได้เปล่าครับ
พวก cab พวก exe พวกอะไรทำนองนี้้ Smile
pui99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 01:11  

[quote="Anonymous"]ขอถามหน่อยคับ ถ้าซื้อมาแล้วมันสามารถเอาโปรแกรมเสริมต่างๆมีอยู่ของแอนดรอยด์มาลงได้เลย ป่าวคับหรือว่าต้องหาแบบว่าเป็นรุ่นของมันเฉพาะ

เช่น ซื้อHTC HEROมาหรือยี่ห้ออื่น โปรฯแอนดรอยด์เสริมที่ลงกับ HTC TATTOO สามารถเอามาลงได้เลยป่าวคับ หรือต้องลงตามรุ่นของมันโดยเฉพาะ[/quote]
=============================
ไม่เคยใช้ HTC รุ่นอื่นครับ
แต่ที่ใช้อยู่ Hero โหลดโปรแกรมใน มาร์เก็ท บางตัวจะระบุเลยว่า ไม่ทำงานสำหรับ Hero
บางตัวเขาก็ ออกแบบ สำหรับ Moto Clicq for droide 2.0
ก็ต้องลอง ลงดูครับ ผมขยัน เปิดไวเลส ก็โหลดมาหลายๆตัว
ลองดูตัวไหนได้ ดี ก็ใช้งาน ตัวไหนไม่ดี ไม่ทำงาน ก็ Uninstall ทิ้งไป ทั้งเกมส์ เพลงใน I-music แต่ส่วนมากแล้ว ใช้ได้แทบจะทุกโปรแกรมครับ
สรุปแล้ว ถ้าใช้ ครบฟังชั่นของมันได้ ผมก็ว่าคุ้มราคาหน่อยครับ
เสียหน่อย ตรงที่ เพลง รูป วิดิโอ ผมยังจัดเป็น หมวดหมู่ไม่เป็น เปิดทีทั้งดุ้นเลย
บลูทูธ บอกตามตรง แทบใช้งานไม่ได้เลย เพราะผมลง driver หรืออะไรน๊ะ scene
แต่ละตัว มันไม่รองรับรุ่นนี้ครับ คงต้องรอ Hero ตัวจริงเขาพัฒนาออกมาครับ
แต่ไม่สำคัญกับผมเท่าไร ไม่เน้น ส่งข้อมูล เท่าไรครับ
สงสัยข้อมูลของโปรแกรมต่างๆที่ลองไปอ่านที่ บานเลยเป็น พัน โปรแกรมครับ
http://www.androlib.com/android.category.applications-j.aspx
pui99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 01:16  

[quote="pui99"][quote="Anonymous"]ขอถามหน่อยคับ ถ้าซื้อมาแล้วมันสามารถเอาโปรแกรมเสริมต่างๆมีอยู่ของแอนดรอยด์มาลงได้เลย ป่าวคับหรือว่าต้องหาแบบว่าเป็นรุ่นของมันเฉพาะ

เช่น ซื้อHTC HEROมาหรือยี่ห้ออื่น โปรฯแอนดรอยด์เสริมที่ลงกับ HTC TATTOO สามารถเอามาลงได้เลยป่าวคับ หรือต้องลงตามรุ่นของมันโดยเฉพาะ[/quote]
ไม่เคยใช้ HTC รุ่นอื่นครับ
แต่ที่ใช้อยู่ Hero โหลดโปรแกรมใน มาร์เก็ท บางตัวจะระบุเลยว่า ไม่ทำงานสำหรับ Hero
บางตัวเขาก็ ออกแบบ สำหรับ Moto Clicq for droide 2.0
ก็ต้องลอง ลงดูครับ ผมขยัน เปิดไวเลส ก็โหลดมาหลายๆตัว
ลองดูตัวไหนได้ ดี ก็ใช้งาน ตัวไหนไม่ดี ไม่ทำงาน ก็ Uninstall ทิ้งไป ทั้งเกมส์ เพลงใน I-music แต่ส่วนมากแล้ว ใช้ได้แทบจะทุกโปรแกรมครับ
สรุปแล้ว ถ้าใช้ ครบฟังชั่นของมันได้ ผมก็ว่าคุ้มราคาหน่อยครับ
เสียหน่อย ตรงที่ เพลง รูป วิดิโอ ผมยังจัดเป็น หมวดหมู่ไม่เป็น เปิดทีทั้งดุ้นเลย
บลูทูธ บอกตามตรง แทบใช้งานไม่ได้เลย เพราะผมลง driver หรืออะไรน๊ะ scene
แต่ละตัว มันไม่รองรับรุ่นนี้ครับ คงต้องรอ Hero ตัวจริงเขาพัฒนาออกมาครับ
แต่ไม่สำคัญกับผมเท่าไร ไม่เน้น ส่งข้อมูล เท่าไรครับ
สงสัยข้อมูลของโปรแกรมต่างๆที่ลองไปอ่านที่ บานเลยเป็น พัน โปรแกรมครับ
http://www.androlib.com/android.category.applications-j.aspx[/quote]
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
[b][u]โทดที่ครับ หมื่นห้าพันยี่สิบสี่ โปรแกรมครับ[/u][/b]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 11:15  

ทำเสียงเรียกเข้าเป็นเพลงmp3 ยังไงครับ
ผมทำไม่เปน งง มากมาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 11:35  

ทำยังไงให้ชื่อเพลงเวลาดูเป็นภาษาไทยครับ
มันเป็นภาษาอะไรไม่รู้
pui99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 17:14  

[quote="Anonymous"]ทำเสียงเรียกเข้าเป็นเพลงmp3 ยังไงครับ
ผมทำไม่เปน งง มากมาย[/quote]
==============================
==============================
เข้าไปเล่นเพลงโปรด ที่ Music
กดปุ่ม Manu
เลือกมาที่ Set as ringtone รูปมือถือ+กระดิ่ง ง่ายครับ
หรืออีกอัน ก็ ลงโปรแกรม Ringdroid แล้วตัดเพลงสดๆ ตั้งเป็น Ringtone ได้เลย
อันนี้เคยแต่ลองตัดเพลง แต่ยังไม่ได้ลอSet Ringtone แต่ดูๆไม่ยากครับ
pui99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 18:57  

[quote="pui99"][quote="Anonymous"]ทำเสียงเรียกเข้าเป็นเพลงmp3 ยังไงครับ
ผมทำไม่เปน งง มากมาย[/quote]
เข้าไปเล่นเพลงโปรด ที่ Music
กดปุ่ม Manu
เลือกมาที่ Set as ringtone รูปมือถือ+กระดิ่ง ง่ายครับ
หรืออีกอัน ก็ ลงโปรแกรม Ringdroid แล้วตัดเพลงสดๆ ตั้งเป็น Ringtone ได้เลย
อันนี้เคยแต่ลองตัดเพลง แต่ยังไม่ได้ลอSet Ringtone แต่ดูๆไม่ยากครับ[/quote]
===============================
===============================
โปรแกรม Ringdriod ตัวนี้คล้ายกับ Nero Weve Editor มากเพียงแต่ใช้นิ้วลาก กำหนดจุดที่จะใช้งานของเพลง
เมือ่เสร็จ ก็เซฟเข้าไฟล์ ริงโทนเลย
และต้องการจะใช้งานก็ไปที่ Setting เลือก Sound&Display เลือก Phoneringtone เลือกเพลงที่เราตัดเอาไว้ แล้วกด OK ง่ายครับ
พอดีโพสรูปไม่เก่ง+กับขี้เกียจด้วยครับ ขั้นตอนไม่มากหรอก ลองผิดถูก อะไรไม่มั่นใจก้ กดยกเลิก สิครับ
thachie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2010 02:52  

ไม่ทราบว่า ปีนี้ 2010 ราคาของ Hero จะลดลงไหมครับ
แล้วจะลงมามากไหมครับ เห็นว่าจะมี android รุ่นอื่นๆเข้ามาอีกมากมาย
Evilwall
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2010 09:36  

เอ้อ อยากจะถามวิธีใช้ app album น่ะครับ

ผมตั้งให้มันขึ้นเฉพาะfolderที่ต้องการไม่ได้น่ะ

มันเลยแสดงรูปทั้งเครื่องเลย ไอ้รูป icon ของ gps มันก็ขึ้นอ่ะคับ T-T
Rae
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2010 18:02  

อยากรู้เหมือนกัน เลย Question
Annatcha
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 23:52  

อยากได้สีขาวอ่ะครับ ใครเบื่อแล้วเอามาปล่อยที
Xaint7
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 21:35  

มี 2 ปัญหาครับผม

1. ผม set widget เป็น photo album ปกติมันจะเลื่อนภาพขึ้นลงได้ถูกมั๊ยครับ ทีนี้ผมไปเปิด camera แล้วกดถ่ายรูป .... พอออกมา ไปหน้า photo alum รูปมันค้างครับ เลื่อขึ้นลงไม่ได้ ได้แต่กดเข้าไปอย่างเดียว ... ไม่ทราบมีใครเป็นกันบ้างครับ ลองดู

2. ผมโหลด background พวก .png มา แต่พอจะเปิดหาไฟล์ที่โหลดมา มันหาไม่เจอครับ ใครพอจะทราบบ้างครับว่าจะเปิดดูได้อย่างไร

3. จะเข้าไปใน SD card directory เลยได้รึปล่าวครับ (ไม่ต้องผ่านโปรแกรม) แบบมือถือธรรมดาอะ

ขอบคุณมากครับผมมม
bostonian
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 23:24  

สนใจมาก อยากซื้อมาใช้งาน แต่มีโจทก์ข้อนึงที่ยังตอบไม่ได้ คือ ผมต้องการซื้อมาใช้ corporate pushmail ของ dtac อะครับ (ใช้เมลงานของออฟฟิส) ซึ่งตอนนี้ใช้ Window Mobile อยู่มันสามารถทำได้ คือ ถ้ามีเมลเข้ามา server ที่ออฟฟิสมันจะ push เข้ามาที่โทรศัพท์เลย และสามารถตอบกลับจากโทรศัพท์ได้ (โดยไม่ผ่าน gmail อะไรทั้งสิ้น)

ลองเช็คกับ IT ที่ออฟฟิสและทาง dtac corporate แล้ว เค้าบอกว่า android ยังไม่อยู่ในลิสต์ของผู้พัฒนาซอฟท์แวร์ corporate pushmail ให้ dtac ก็เลยยังไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้หรือเปล่า

ผมไม่กล้าเสี่ยงซื้อถ้ามันใช้อีเมล์งานไม่ได้ ถ้าเพื่อนๆคนไหนใช้ corporate pushmail ของ dtac แล้วสามารถใช้ hero ได้ รบกวนช่วยแชร์ข้อมูลด้วยครับ
sense_fox
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 16:00  

bostonian ผู้เขียน:
สนใจมาก อยากซื้อมาใช้งาน แต่มีโจทก์ข้อนึงที่ยังตอบไม่ได้ คือ ผมต้องการซื้อมาใช้ corporate pushmail ของ dtac อะครับ (ใช้เมลงานของออฟฟิส) ซึ่งตอนนี้ใช้ Window Mobile อยู่มันสามารถทำได้ คือ ถ้ามีเมลเข้ามา server ที่ออฟฟิสมันจะ push เข้ามาที่โทรศัพท์เลย และสามารถตอบกลับจากโทรศัพท์ได้ (โดยไม่ผ่าน gmail อะไรทั้งสิ้น)

ลองเช็คกับ IT ที่ออฟฟิสและทาง dtac corporate แล้ว เค้าบอกว่า android ยังไม่อยู่ในลิสต์ของผู้พัฒนาซอฟท์แวร์ corporate pushmail ให้ dtac ก็เลยยังไม่แน่ใจว่าจะใช้ได้หรือเปล่า

ผมไม่กล้าเสี่ยงซื้อถ้ามันใช้อีเมล์งานไม่ได้ ถ้าเพื่อนๆคนไหนใช้ corporate pushmail ของ dtac แล้วสามารถใช้ hero ได้ รบกวนช่วยแชร์ข้อมูลด้วยครับ

เราใช้โปรแกรม Mail sync เข้ามาได้ค่ะ แต่เมลของที่บริษัทเป็น webmail ของ google เองนะคะ

ปล.เท่าที่ลองใช้แล้ว hotmail yahoo gmail ใช้โปรแกรม Mail เป็นตัว sync เข้ามา โอเคมากๆเลยค่ะ
ตอนนี้ราคา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 17:43  

ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วครับเอาทุกที่เลยนะ

พวกไอโมบาย เจมาท เอไอเอส ตัวแทนอื่นๆเครื่อง 0

ด้วยครับ

ขอบคุณนะครับ
bostonian
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 18:20  

sense_fox ผู้เขียน:
bostonian ผู้เขียน:

เราใช้โปรแกรม Mail sync เข้ามาได้ค่ะ แต่เมลของที่บริษัทเป็น webmail ของ google เองนะคะ

ปล.เท่าที่ลองใช้แล้ว hotmail yahoo gmail ใช้โปรแกรม Mail เป็นตัว sync เข้ามา โอเคมากๆเลยค่ะ

ขอบคุณคุณ sense fox สำหรับข้อมูลครับ แต่รู้สึกว่า corporate pushmail ของ dtac ที่เป็น server ของบริษัท มันต้องลงโปรแกรม pushmail ที่ dtac จ้างบริษัทในสิงคโปร์เขียนมาโดยเฉพาะ ผมเลยยังไม่แน่ใจว่ามัน support กับ android OS หรือเปล่าครับ ถ้าใครใช้ dtac corporate pushmail ได้ช่วยตอบทีครับ
บอกหน่อยยนะๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 21:19  

ตอนนี้ราคา ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วครับเอาทุกที่เลยนะ

พวกไอโมบาย เจมาท เอไอเอส ตัวแทนอื่นๆเครื่อง 0

ด้วยครับ

ขอบคุณนะครับ

อยากได้แต่ไม่มีเวลาไปดูๆๆ

ใครรุ้บอกหน่อยน้าา
sense_fox
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2010 09:25  

ไปเดิน fortune มาเมื่อวันจันทร์ ก็เห็นยังอยู่ที่ 22900 เหมือนเดิมนะคะ

ที่อื่นไม่รู้แฮะ รอท่านอื่นละกันค่ะ
f man
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 01:18  

Laughing Laughing Laughing
i love it Embarassed
orange
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2010 17:06  

สวยดีค่ะ

แต่ว่าถ้ารุปทรงมันไม่งอๆ ข้างล่าง จะสวยกว่า

ตามความเห็นส่วนตัวนะคะ
nat_x10
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 22:48  

วันนี้ไปเดิน Central ปิ่นเกล้ามาครับ เห็นที่ร้าน Studio Phone ชั้น 4
เค้าลดราคา Hero ลงมาเหลือ 21900 บาทครับ เลยแวะมาบอกข่าวกัน อิอิ
Guessจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 23:39  

ไปในงาน thailand mobile expo มาแล้วนะครับ ราคา 18,500 เวิร์คมากครับลื่นมาก

แถมเมม 16gb + ซองหนังครับ ซองสวยมาก ^^
-0-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 09:58  

อยากทราบว่า android มีโปรแกรม ซ่อนเบอร์โทรเข้าโทรออก call log เหมือน ซิมเบี้ยน รึป่าวอ่ะครับ ถ้ามี เป็นโปรแกรมไรร๋อได้โหลดมั้ง -0-
BBy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 10:42  

พวกเกมในเฟสบุ๊ค อย่างตู้ปลา และก้ restauant city อ่ะครับ

ใน hero นี่เล่นได้มั้ยครับ
tuh3008
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 00:46  

BBy ผู้เขียน:
พวกเกมในเฟสบุ๊ค อย่างตู้ปลา และก้ restauant city อ่ะครับ

ใน hero นี่เล่นได้มั้ยครับ

ตอนนี้ยังไม่ได้ครับ ตอนหน้าก็ไม่รู้จะได้รึปล่าว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 01:17  

flash 10 ไม่รองรับ cpu รุ้นนี้ครับ

แต่รุ้นเหนือกว่านี้ได้แน่นอนเช่น nexus 1, bravo, milestone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 10:49  

ทริปแนะนำ** ให้ลงโปรแกรม ช่วยปิด แอป ที่ค้างในเมม .. เช่น Automatic Task Killer โดยปิด-เปิด หน้าจอแล้วเครื่องทำงานได้ลิ่นดีคับ

ยังไง ก็รอ ROM ศูนย์ 2.1 อยู่นะ..อิอิ ^^
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 05:16  

มีใคร ใช้ ตัว นี้ แล้ว สมัคร ใช้ package net unlimited เป็นรายเดือน บ้างครับ

ประมาณ คล้ายว่า on FB MSN ตลอดเวย์
bigrat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 17:58  

ใช้ HERO อยู่แต่หลังๆมานี้ไม่รู้เป็นอะไรเวลาจะต่อเข้า EDGE ของทรูแล้วบางทีต่อไม่ได้ มักจะขึ้นว่า Disconnected because service is unavailable
บางทีต้องเข้าไปเซตตรง network operator ใหม่ถึงต่อติด บางทีต้องปิด/เปิดเครื่องใหม่ถึงต่อติด

บางทีทำ 2 อย่างนี้แล้วก็ไม่ติดเลย -*-

ลองโทรถามทรู เค้าก็บอกว่าละแวกที่อยู่อาศัยไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณ... เลยเริ่มงงแล้วว่าตกลงเป็นที่เครื่องหรือเป็นที่ทรูกันแน่ อยากรู้วิธีแก้มากๆเพราะเลือกแพคเกจ internet unlimited ด้วย รู้สึกไม่คุ้มอย่างแรง
meen_onboard
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 18:29  

ล่าสุด ที่เชียงใหม่ Hero มือหนึ่ง ราคาตกมา 13000 บาทเรียบร้อยล่ะคับ น่าใจหายจิงๆ เพิ่งซื้อไปต้นปี 18000 Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 19:26  

meen_onboard ผู้เขียน:
ล่าสุด ที่เชียงใหม่ Hero มือหนึ่ง ราคาตกมา 13000 บาทเรียบร้อยล่ะคับ น่าใจหายจิงๆ เพิ่งซื้อไปต้นปี 18000 Sad

จิงดิครับ ร้านไหนเหรอ
justpass
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 19:48  

hero ลดเหลือ 14,500 แล้วครับ ใครสนใจไปซื้อโลด

legend เปิดตัว 17,500 ครับ หาซื้อได้แล้วตั้งแต่วันนี้ Smile
sorrehean
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 10:38  

justpass ผู้เขียน:
hero ลดเหลือ 14,500 แล้วครับ ใครสนใจไปซื้อโลด

legend เปิดตัว 17,500 ครับ หาซื้อได้แล้วตั้งแต่วันนี้ Smile

หาซื้อที่ไหนได้หรอคับเนี่ย
แวะมาพอดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 22:35  

ดูในกระทู้ของ Legend เค้าบอกว่าร้านที่เซียร์กับฟอร์จูนมีขายกันแล้วครับ
เพิ่งดูมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 01:22  

ศูนย์ TG เซ็นทรัลลาดพร้าว

HERO 14500

Magic 14900

ชัวร์ครับ
มึนตึ้บ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 16:25  

Hero ราคาลงไปเยอะกว่า Magic อีกหรอครับนิ Mad

คนที่เพิ่งซื้อไปตอน mobile expo เซ็งเลย - -"
kaipsa
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 13:36  

ไปพันทิพย์มาเมื่อกี้ (12/4/2553) เห็นราคาเหลือ 14500 ตกใจเลยครับ
วันก่อนยังเห็น 18500 อยู่เลย
iaMmOnkeYz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 17:31  

อ่านเจอว่า Hero มี flash 10 แล้ว ตกลงว่าจริงรึเปล่าคะ หรือว่าจะเข้าเมื่อไหร่

อยากได้ Hero มาก แต่ลังเล เพราะอยากเล่นแฟลชเกมบนเฟซบุคด้วย ><
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2010 21:18  

ผมสนใจขายเครื่อง HTC LEgend เครื่องศูนย์ครับ ของมือหนึ่งจากศูนย์ สนใจโทรมาได้ที่ 086 793 7558 ของยังอยู่ที่ศุนย์นะครับ ราคา 17000 ถ้ายังไงตอนซื้อก็ไปเอาที่ศูนย์กับผมได้เลยครับผม เร่งด่วน น่ะ
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 00:39  

iaMmOnkeYz ผู้เขียน:
อ่านเจอว่า Hero มี flash 10 แล้ว ตกลงว่าจริงรึเปล่าคะ หรือว่าจะเข้าเมื่อไหร่

อยากได้ Hero มาก แต่ลังเล เพราะอยากเล่นแฟลชเกมบนเฟซบุคด้วย ><

ถ้าจะหวังซื้อเล่นเกมส์ facebook บน android ของ HTC ขั้นต่ำต้อง legend ขึ้นไปครับ

Hero เลิกหวังได้เลยครับ
champdada
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 04 May 2010 20:33  

ช่วยหน่อยครับ เครื่องผม หน้าจอกดไม่ได้เลย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร แต่ปุ่มยังใช้งานได้ โทรเข้าออกได้ปกติ เครียดมาก อยากส่งศูนย์ แต่อยู่ต่างจังหวัด ใครก็ได้ช่วยทีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2010 16:17  

champdada ผู้เขียน:
ช่วยหน่อยครับ เครื่องผม หน้าจอกดไม่ได้เลย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร แต่ปุ่มยังใช้งานได้ โทรเข้าออกได้ปกติ เครียดมาก อยากส่งศูนย์ แต่อยู่ต่างจังหวัด ใครก็ได้ช่วยทีครับ

ไปลงโปรแกรม หรือ ทำไรเข้าละคับ..บอกอาการมาให้ละเอียดหน่อย
champdada
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 08 May 2010 15:01  

ก็มีลง app ทั่วไปอะครับ อาการคือ อยู่ดีๆ จอก็กดไม่ติดเริ่มจากแถวล่างสุดก่อน อีกแปบเดียว ไปทั้งจอเลย แต่บางทีก็จะกดได้ ลองรีเซตเครื่องแล้วไม่หาย แต่การทำงานของเครื่องยังปกติ แต่ตอนนี้ตัดสินใจส่งศูนย์ที่ฟอร์จูนแล้วครับ คิดว่าน่าจะแก้ปัญหาได้ แต่ถ้าใครรู้สาเหตุก็บอกกันได้นะครับ จะได้ไม่เป็นอีก ขอบคุณครับ
HTC club
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 09:35  

อยากทราบว่าใครที่ซื้อ HTC Hero แล้วอัพเป็น Android 2.1 มาแล้วบ้าง แล้วมีปัญหาไรหรือเปล่า หลังจากอัพมา กำลังตัดสินใจซื้ออยู่จ้า
- -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 17:45  

ตอนนี้ราคาตกลงมาเหลือเท่าไหร่แล้วครับ?
kim14002
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 17:09  

อยากทราบว่า hero ลง garmin ได้ไหมครับ
dd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2010 20:29  

Hero good
อัพเดดราคา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2010 19:55  

hero มาบุญครองเหลือประมาณ 12800-13000 แล้วครับ
hatoko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 03:27  

Very Happy อยากปล่อย HERO สีขาว ซื้อจากงานคอมมาร์ท เดือนกุมภาค่ะ ประกันเต็ม

นัดดูเครื่องก่อนได้ หรืออยากนัดไปที่ศูนย์เพื่อเชคเครื่องต่อหน้าเลยก็ได้

อยากได้กาแลกซี่อ่ะค่ะ อิอิ 081-5612564 ขอขาย 12000 นะคะ เพราะว่าสภาพดีมาก ไม่เคยแกะกันรอยออกเลย

อุปกรณ์ที่ให้มา ครบหมดค่ะ หูฟังแทบไม่ได้ใช้ใส่กระเป๋าผ้าไว้ตลอด กล่อง
ที่ชาร์ต ซีดี สาย USB SD card 2GB

เครื่องไม่เคยรูทนะคะ ลงแต่แอพจากมาเก็ตอย่างเดียว
เปี๊ยก iPhone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 11:10  

HTC Hero Android สีขาว เพิ่งเปลี่ยนจอมาใหม่กิ๊ก อุปกรณ์ครบในกล่อง ขาย 10,000 ถ้วน จัดส่งให้เพราะตอนนี้อยู่ แหลมฉบัง ชลบุรี แต่ถ้าอยู่แถวนี้นัดดูเครื่องและแลกเปลี่ยนกันได้

086-808-9009
เปี๊ยก

ถ้าขายให้ร้านคงได้ 8,000-9,000 เสียดาย รอฟัง 1 สัปดาห์ถ้าเงียบก็ต้องขายแล้วครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 22:05  

เอารูปมาลงให้ดูสภาพ และอุปกรณ์ แต่ไม่รู้เอารูปลงยังไง เลยไปฝากไว้ที่อื่น ยังไงสนใจก็คลิ๊กไปดูละกันครับ
ข้อมูลเพิ่มเติม เป็นเครื่องหิ้ว ซื้อ มาบุญครอง ซื้อเดือนธันวาคม ปีที่แล้ว ปี52

ราคาหนึ่งหมื่น อย่าต่อเลยครับ เพิ่งเปลี่ยนจอ tuch screen มา ใหม่กิ๊ก เสียไป สองพันห้า จะเอาตังส์ไปซื้อ iPhone อีกเครื่องให้แฟน แฟนผมเค้าบอกไม่ถนัด HTC (เหมือนผม)

รูปที่1 http://www.temppic.com/img.php?28-06-2010:1277738849_0.44813200.jpg
รูปที่ 2 http://www.temppic.com/img.php?28-06-2010:1277738850_0.33321900.jpg
รูปที่ 3 http://www.temppic.com/img.php?28-06-2010:1277738850_0.73867200.jpg
รูปที่ 4 http://www.temppic.com/img.php?28-06-2010:1277738851_0.10297000.jpg[/img]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 22:08  

เอารูปมาลงให้ดูสภาพ และอุปกรณ์ แต่ไม่รู้เอารูปลงยังไง เลยไปฝากไว้ที่อื่น ยังไงสนใจก็คลิ๊กไปดูละกันครับ
ข้อมูลเพิ่มเติม เป็นเครื่องหิ้ว ซื้อ มาบุญครอง ซื้อเดือนธันวาคม ปีที่แล้ว ปี52

ราคาหนึ่งหมื่น อย่าต่อเลยครับ เพิ่งเปลี่ยนจอ tuch screen มา ใหม่กิ๊ก เสียไป สองพันห้า จะเอาตังส์ไปซื้อ iPhone อีกเครื่องให้แฟน แฟนผมเค้าบอกไม่ถนัด HTC (เหมือนผม)

รูปที่1 http://www.temppic.com/img.php?28-06-2010:1277738849_0.44813200.jpg
รูปที่ 2 http://www.temppic.com/img.php?28-06-2010:1277738850_0.33321900.jpg
รูปที่ 3 http://www.temppic.com/img.php?28-06-2010:1277738850_0.73867200.jpg
รูปที่ 4 http://www.temppic.com/img.php?28-06-2010:1277738851_0.10297000.jpg

.............
ladygeminiiiii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 14:29  

พอดีเจ้านายใช้ Hero ค่ะ แต่คีย์บอร์ดไม่มีภาษาไทย ต้องไปโหลดที่ไหนคะ ถ้าหาวิธีให้เจ้านายไม่ได้สงสัยอนาคตด้านการงานจะไม่รุ่ง T T
popmanwith
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 19:09  

ไปใน Market ครับ
แล้วก็พิมพ์ droidsan ประมาณนี้ครับ แล้วค้นหาเลย
เลือก app ที่เป็นคีย์บอร์ด ดาวโหลดมาเลยครับ
หลังจากนั้นก็ลองไปพิมพ์ดู เช่น เขียนข้อความครับ
พิมพ์ข้อความครับ กดค้างตรงช่องคำว่า tap to compose มันจะขึ้นให้ input method ก็กดเข้าไป หลังจากนั้นก็เลือกโปรแกรมคีย์บอร์ดที่เราได้ทำการโหลดมาเมื่อสักครู่ครับ
เป็นอันใช้ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 21:12  

popmanwith ผู้เขียน:
ไปใน Market ครับ
แล้วก็พิมพ์ droidsan ประมาณนี้ครับ แล้วค้นหาเลย
เลือก app ที่เป็นคีย์บอร์ด ดาวโหลดมาเลยครับ
หลังจากนั้นก็ลองไปพิมพ์ดู เช่น เขียนข้อความครับ
พิมพ์ข้อความครับ กดค้างตรงช่องคำว่า tap to compose มันจะขึ้นให้ input method ก็กดเข้าไป หลังจากนั้นก็เลือกโปรแกรมคีย์บอร์ดที่เราได้ทำการโหลดมาเมื่อสักครู่ครับ
เป็นอันใช้ได้

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองทำดุนะคะ ขอบคุณที่ชี้แนะค่ะ เย้ๆๆๆ อย่างงี้อนาคตรุ่งโรจน์ชัวร์ค่ะ
pui99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 13:12  

HERO เปิดให้อัพ 2.1แล้วนิ
ChiisunG
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 02:57  

htc Hero update rom 2.1 FOTA

ใครพบปัญหาการใช้ animation (fade in, fade out) ด้วยนิ้วไม่ได้บ้างคับ
ตอนที่ install ใหม่ก็ยังใช้ได้อยู่ แต่พอ ตั้งค่าเสร็จ (ไม่ได้ไปยุ่งกับ display) มันก็ใช้ไม่ได้แล้ว T^T
ต้องกดปุ่ม home เอา ถึงจะ เล่น animation (fade in, fade out) ได้
pui99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 21:50  

pui99 ผู้เขียน:
HERO เปิดให้อัพ 2.1แล้วนิ

หน้าตาสวย บางอย่างก็คล่องดีครับจำพวกมาร์เกท แต่บางโปรแกรม มันซ้ำซ้อน พวกเฟสบุค คอนแทค ทำนองนั้น
ส่วนไวไฟ กับ จีพีเอส เหมือนเดิม ชอบเพี้ยนๆดีอย่างเสียอย่าง
ถ้าคุ้นๆ 1.6 แล้วUpเป็น2.1ก็ต้องเรียนรู้อีกนิดครับ เพราะหน้าตามันเปลี่ยนไปหลายอย่างครับ
JayJay23
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2010 21:32  

ต้องการกดปุ่มตัวเลข ขณะโทรต้องทำยังไงครับ!?
spy_yim
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย HTC Hero Android - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2010 21:34  

ขายโทรศัพท์ HTC รุ่น HERO ของใหม่ ยังไม่เคยใช้ พร้อมลงโปรแกรมให้เรียบร้อย ตัวเครื่องสีขาว พร้อมส่งฟรีทั่วประเทศ ขอขายที่ราคาเครื่อง 11,500 จ้า

สนใจโทรติดต่อได้ที่เบอร์ 087-5795767
pui99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2010 22:06  

JayJay23 ผู้เขียน:
ต้องการกดปุ่มตัวเลข ขณะโทรต้องทำยังไงครับ!?

กดแถบสี่เหลี่ยม ที่คล้ายปุ่มตัวเลขข้างซ้ายล่างในจอมือถือครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Aug 2010 20:50  

11,500 นี่เท่าราคาหน้าร้านเลยนะเนี่ยะ
Momoku
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 09:55  

จะสวยมากก ถ้าตูดไม่ยื่น = = Crying or Very sad Crying or Very sad
CountryHERO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2010 07:29  

ต้องการเปลี่ยนเป็น Keyboard ไทยใน HERO( Android 2.1Update1)
แป้นใหม่English/Chinese ใช้ง่ายมากเลย แตะแล้วขยับขึ้น ไม่ต้องกดยก แต่บางครั้งต้องการใช้ภาษาไทย
ลอง Download Arch TK , Droidsans TK มาลองแล้วไม่สำเร็จ
ไม่สะดวกเข้าศูนย์นะครับ
ขอคำแนะนำลงkeyboardไทยด้วย
ขอบคุณครับ
countryHERO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2010 09:36  

CountryHERO ผู้เขียน:
ต้องการเปลี่ยนเป็น Keyboard ไทยใน HERO( Android 2.1Update1)
แป้นใหม่English/Chinese ใช้ง่ายมากเลย แตะแล้วขยับขึ้น ไม่ต้องกดยก แต่บางครั้งต้องการใช้ภาษาไทย
ลอง Download Arch TK , Droidsans TK มาลองแล้วไม่สำเร็จ
ไม่สะดวกเข้าศูนย์นะครับ
ขอคำแนะนำลงkeyboardไทยด้วย
ขอบคุณครับ

OK แล้วครับ Select input method ใหม่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 15:49  

ราคามือ 1 เท่าไรครับ?
และราคามือ 2 เท่าไรครับ?
Up เป็น Android 2.1 ได้แบบไม่มีปัญหาเลยใช่มั้ยครับ?
ขอบคุณครับ
chai Maker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 02:22  

ราคามือ 1 ไม่รู้เหมือนกันครับ
มือ 2 ตอนนี้ประมาณ 5000-6000 ครับน่าใช้มากเลย
ตอนนี้ผมใช้ ROM 2.2.1 ครับลื่นมากใช้งานใด้ดีมาก
HTC Hero เป็น Android เครื่องแรกของผมเลย
aou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2011 08:01  

ตอนนี้ราคา 1000 บาท ราคาลงมาแว้ว
aou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2011 08:03  

ผิดๆๆๆๆ ตอนนี้ราคาเหลือ 10,000 บาทที่ศูนย์ HTC พึ่งไปถามมาแล่มเลยจะถอยแล้วแต่ตังมะพอถอยอะถอยได้แต่จะอดกินไม่ถึงสิ้นเดือนอดทนก่อน5555+
cr2518
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2011 13:11  

มีเวปไหนที่โหลดเกมส์ฟรีบ้างคะ นอกจาก market
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: