Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3720 Classic - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 371 / เข้าชม: 1321735
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 3720 Classic - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 09:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

ชอบจังเลย...
... อย่าลืมนะครับคุณต้องรอมันไปอีก 1 วันก็เท่ากับว่า
คุณเสียโอกาสในการรับรู้อะไรใหม่ๆไปแล้ว
เลิกรอสิ่งที่เลื่อนอลยแบบนี้ได้แล้วครับ...

สั้น ๆ แต่ได้ใจความ แต่...ผมกำลังมองของดีตกรุ่นของโนเกียอยู่ โดยเฉพาะ 6300 ราคาคงที่ดีแท้ ซื้อมาใช้ในครอบครัว+ญาติ 3 เครื่องแล้ว ไม่มีงอแง ยกเว้นเสียงเบาไปหน่อยเท่านั้น ทุกอย่างโอเคหมด
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia 3720 Classic - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 11:09  

ไม่อยากจะรอแล้ว Crying or Very sad
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 18:10  

อ้างถึง:

ผมก็ผ่านเข้ามาอ่านอยุ่เรื่อยๆนะครับ
แอบชอบรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน
แต่ผมอยากบอกคนที่รอนะครับ
ตอนนี้เทคโนโลยีมันไปถึงไหนกันแล้วครับ
ทำไมไม่ลองไปหารุ่นอื่นที่มันเจ๋งกว่านี้ล่ะครับ
ผมว่ามันต้องมีแน่นอนแต่ไม่ขอออกความเห็นว่ารุ่นไหน
อย่าลืมนะครับคุณต้องรอมันไปอีก 1 วันก็เท่ากับว่า
คุณเสียโอกาสในการรับรู้อะไรใหม่ๆไปแล้ว
เลิกรอสิ่งที่เลื่อนอลยแบบนี้ได้แล้วครับ...

หุหุ ไม่เห็นด้วยโดยสิ้นเชิงครับ

สำหรับผมการที่รอ กลับทำให้เรามีโอกาสรับรู้สิ่งใหม่ๆ เพิ่มกว่าเดิมครับ

ดีกว่าใจเร็วด่วนได้ รีบๆ เลือกสิ่งที่ไม่ได้ศึกษาข้อมูลมาก่อน

ยึดหลักพอเพียงดีกว่า
อย่างน่้อยซื้อช้า 1 วัน ค่าเสื่อมราคาก็น้อยลง 1 วัน
ถ้ามีของเดิมก็ใช้ของเดิมไปพลางๆ ของยังใช้ได้ ไม่เปลี่ยนไม่ตายครับ
(นอกจากว่าไม่มีโทรศัพท์ใช้แล้ว แล้วไม่ยอมซื้อจนเสียโอกาส อันนั้นถึงเรียกว่าโง่)

เทคโนโลยีมันไปถึงไหนแล้ว... ก็ไม่เห็นจะไปถึงไหนนี่ครับ...
มือถือ 4G /BB /Iphone ก็ไม่เห็นมันจะกันน้ำกันกระแทกได้เหมือนรุ่นนี้นิครับ

ณ เวลานี้ ฟังก์ชั่นแบบนี้ rateราคาเท่านี้ มันก็ยังเป็นรุ่นที่หารุ่นอื่นมาทดแทนได้ยากอยู่ดี...

แต่ใครจะรอไม่รอ ก็เป็นเหตุผลส่วนตัว ห้ามกันบ่ได้เนาะ

ปล. แต่ก็ยอมรับว่ามันเลื่อนมานาน... มาก จนคนรอเหนียงยานไปแว้ว....
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 20:59  

ผมว่านะสำหรับคนที่ไม่ได้ผูกผันกับเรือ หรือ ต้องอยู่บนเรือ หรือ มีกิจกรรมอะไรที่เกี่ยวกับน้ำอาจจะมองว่าจะรอกันไปทำไมรุ่นอื่นดีๆมีเยอะแยะ แต่สำหรับผมเป็นคนทีชอบกิจกรรมทางน้ำ ชอบขับเรือเที่ยว คงจะหารุ่นอื่นที่ทดแทนลำบากอยู่เหมือนกันเพราะด้วยคุณสมบัติที่กันน้ำได้ รุ่นอื่นๆไม่มี หรือ ถ้ามีก็คงเป็นรุ่นที่โบราณมากๆแล้ว ของอีกยี่ห้อนึงก็หาซื้อยากพอๆกัน แต่ถ้าจะให้รอแบบไม่มีความหวังก็คงไม่รอเหมือนกันครับ
รอมานานเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 15:12  

นานาจิตตังค่ะเรืองแบบนี้ ขึ้นอยุ่กับความพอใจของการรอและความจำเป็นของแต่ละคนในการรอซื้อเครืองรุ่นนี้ สำหรับเราคิดว่า รอมาตั้งนานแระ รออีกเดือนสองเดือนจะเป็นไรไป ถ้ายังมีเครืองที่สามารถใช้งานได้อยู่ แต่ถ้าจำเป็นมากๆมือถือพังและหาเครืองสำรองไมได้แล้วระหว่างรอซื้อเครืองรุ่นนี้ คงซื้อเครืองรุ่นอื่นๆใช้แทนค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 20:36  

ดูเหมือนจะมีคนที่พร้อมเต็มใจรออยู่อีกไม่น้อยนะครับ
ขออวยพรให้มันเข้ามาขายโดยเร็วนะครับ^^
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 21:37  

ซื้อ 6303 Classic ดูว่า วัสดุดีกว่า 3720Classic อีก Crying or Very sad
Naver
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 21:43  

รุ่น เข้า มา แล้ว นิ ครับ

เหอะๆ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 07:34  

Naver ผู้เขียน:
รุ่น เข้า มา แล้ว นิ ครับ

เหอะๆ

อะนะ - -* Crying or Very sad
น่าเบื่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 21:28  

" ซื้อ 6303 Classic ดูว่า วัสดุดีกว่า 3720Classic อีก "
" รุ่น เข้า มา แล้ว นิ ครับ "
เพ้อ...ได้ทุกวันพวกเกรียน
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 21:43  

เหอะๆ เข้าก็เข้า ไม่เข้าก็ไม่เข้าครับ

อย่าไปยึดติด

แต่ที่มีคนมาบอกว่าวัสดุไม่ดีนี่ก็ไม่น่าแปลกใจนะ

ปกติมือถือกันน้ำ มันจะเป็นความรู้สึกแบบพลาสติกผสมยางอยู่แล้ว

ถ้าให้คนที่ชอบผิวสัมผัสแบบโลหะผสมพลาสติกอาจจะบอกว่าไม่ดีก็ได้ครับ (ทั้งที่จริงๆอาจทนไม่เท่า)

แล้วเครื่องยางของโนเกียนี่จริงๆก็เป็นอะไรที่น่ากลัวนะ

ใช้ไปนานๆ จะยางเปื่อยเหมือนรุ่นเก่าๆ 5140 หรือเปล่าไม่รู้...

แต่ก็ยังรอต่อไป
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 22:00  

เอาข้อดีที่คนไม่ค่อยสนใจมาฝากอีกข้อละกัน

คือค่า SAR ของมือถือรุ่นนี้ค่อนข้างต่ำมากนะ
The highest SAR value under the ICNIRP guidelines for use of the device at the ear is 0.48 W/kg. จาก Limit ที่ 2.0 เท่านั้น

เทียบกับ X3 = 0.73
6303 = 1.15
E72 = 1.31

ก็ถือว่าเอามาทดแทน video framerate ที่ต่ำเตี้ยติดดินก็แล้วกัน Laughing
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 08:31  

มันจะนานเกินไปไหมเนี้ย
ไม่รู้ TME 2010 จะมาไหม - -*
ไม่รู้สึก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 15:14  

อย่างทนจริง ๆ
" ซื้อ 6303 Classic ดูว่า วัสดุดีกว่า 3720Classic อีก "
ตกลงจะเชียร์รุ่นไหน.......?
NIBIRU
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ชุมพร
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 15:20  

ผมว่าเรื่องความทนทานคงไม่มีใครสนใจแล้วล่ะครับ
ผู้คนคงสนแค่ว่า...โนเกียมันจะ ..นาธาน.. ไปอีกนานแค่ไหน
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 21:34  

NIBIRU ผู้เขียน:
ผมว่าเรื่องความทนทานคงไม่มีใครสนใจแล้วล่ะครับ
ผู้คนคงสนแค่ว่า...โนเกียมันจะ ..นาธาน.. ไปอีกนานแค่ไหน

พาดองไม่เอามาขาย Confused
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2010 20:56  

รอไม่ไหวไปถอยรุ่นอื่นมาเรียบร้อย เพราะคิดว่าโนเกียคงไม่เอาเข้ามาขายแล้ว จริงๆไม่เอามาก็ไม่น่าเอามาลงให้คนสนใจ เพราะมันทำให้เสียความรู้สึกมากๆ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2010 10:18  

Anonymous ผู้เขียน:
รอไม่ไหวไปถอยรุ่นอื่นมาเรียบร้อย เพราะคิดว่าโนเกียคงไม่เอาเข้ามาขายแล้ว จริงๆไม่เอามาก็ไม่น่าเอามาลงให้คนสนใจ เพราะมันทำให้เสียความรู้สึกมากๆ

แถมยังไม่มีข่าวในงานอีก Mad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2010 18:59  

โปรดทราบ Nokia 3720 Classic ทั้ง2สี จะพร้อมจำหน่ายตั้งแต่วันที่ 12 ก.พ. นี้นะครับผม
แต่ว่าครั้งที่แล้วที่ผมได้แจ้งไปว่าจะมาสีละ 5 พันเครื่องนั้น ปรากฎว่าโดนหั่นเหลือสีละ 1,500 เครื่องเท่านั้น สรุปในไทยจะมีรุ่นนี้ขายแค่ 3 พันเครื่องเท่านั้นครับ

และจะมาขายแบบเงียบๆ ไม่มีการโปรโมทใดๆทั้งสิ้นนะครับ และหมดแล้วหมดเลย ไม่มีสั่งมาขายต่อก็อกสองก็อกสามแน่นอนครับ เพราะบริษัทไม่เน้นรุ่นนี้เท่าไรครับ

โปรดทราบ! นี่คือข้อมูลจริงๆนะครับ ไม่มั่ว ผมเคยมาแจ้งทีนึงแล้ว แต่พึ่งมีโอกาสได้เข้ามาอีกครั้งตอนนี้เลยขออนุญาตแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่งนะครับ

ใครที่กำลังรออยู่อดใจรออีกแป๊บนึงนะครับ มาแน่นอน 10000000000000%

ส่วนพวกมั่วข้อมูลที่ชื่อ gap ko อะไรน่ะ กรุณาอย่ามั่วให้ข้อมูลที่ผิดพลาดนะครับ เพราะจะทำให้คนอื่นสับสนได้ เห็นตอบมั่วไปหมด Laughing
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2010 19:09  

โปรดทราบ Nokia 3720 Classic ทั้ง2สี จะพร้อมจำหน่ายตั้งแต่วันที่ 12 ก.พ. นี้นะครับผม
แต่ว่าครั้งที่แล้วที่ผมได้แจ้งไปว่าจะมาสีละ 5 พันเครื่องนั้น ปรากฎว่าโดนหั่นเหลือสีละ 1,500 เครื่องเท่านั้น สรุปในไทยจะมีรุ่นนี้ขายแค่ 3 พันเครื่องเท่านั้นครับ

และจะมาขายแบบเงียบๆ ไม่มีการโปรโมทใดๆทั้งสิ้นนะครับ และหมดแล้วหมดเลย ไม่มีสั่งมาขายต่อก็อกสองก็อกสามแน่นอนครับ เพราะบริษัทไม่เน้นรุ่นนี้เท่าไรครับ

โปรดทราบ! นี่คือข้อมูลจริงๆนะครับ ไม่มั่ว ผมเคยมาแจ้งทีนึงแล้ว แต่พึ่งมีโอกาสได้เข้ามาอีกครั้งตอนนี้เลยขออนุญาตแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่งนะครับ

ใครที่กำลังรออยู่อดใจรออีกแป๊บนึงนะครับ มาแน่นอน 10000000000000%

ส่วนพวกมั่วข้อมูลที่ชื่อ gap ko อะไรน่ะ กรุณาอย่ามั่วให้ข้อมูลที่ผิดพลาดนะครับ เพราะจะทำให้คนอื่นสับสนได้ เห็นตอบมั่วไปหมด Laughing

ผมจะดูนะครับว่า คุณจะมั่วเหมือนผมไหม เพราะตอนนี้ Nokia ยังไม่มีกำหนดเลยครับ Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2010 19:21  

gappkoo ผู้เขียน:

ผมจะดูนะครับว่า คุณจะมั่วเหมือนผมไหม เพราะตอนนี้ Nokia ยังไม่มีกำหนดเลยครับ Wink

อย่าเหมาว่าผมมั่วแบบคุณสิครับ ผมคนในทำไมจะไม่รู้ว่าจะขายวันไหน

ว่าแต่คุณเป้นใครล่ะครับ เป็นพวกเกรียนบอร์ดไปวันๆหรือครับ

ผมบอกมาตั้งนานแล้ว ว่าจะเข้ามาเดือน กพ. 53 ไปหาอ่านซะครับ

ส่วนคุณ ตอบมั่วๆแบบไหนบ้าง ใครอยากรู้ ก็ไปหาอ่านได้ตามรีบนๆนะครับ ว่านายคนนี้ตอบว่าไรบ้าง Laughing Laughing
Naver
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2010 20:38  

[quote="น่าเบื่อ"]" ซื้อ 6303 Classic ดูว่า วัสดุดีกว่า 3720Classic อีก "
" รุ่น เข้า มา แล้ว นิ ครับ "
เพ้อ...ได้ทุกวันพวกเกรียน[/quote]

---------------------

ก้อ แค่ เข้ามา แซว เฉยๆ จะ เครียด ไป ไหน หรอ ครับ ???
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2010 09:08  

อย่าเหมาว่าผมมั่วแบบคุณสิครับ ผมคนในทำไมจะไม่รู้ว่าจะขายวันไหน

ว่าแต่คุณเป้นใครล่ะครับ เป็นพวกเกรียนบอร์ดไปวันๆหรือครับ

ผมบอกมาตั้งนานแล้ว ว่าจะเข้ามาเดือน กพ. 53 ไปหาอ่านซะครับ

ส่วนคุณ ตอบมั่วๆแบบไหนบ้าง ใครอยากรู้ ก็ไปหาอ่านได้ตามรีบนๆนะครับ ว่านายคนนี้ตอบว่าไรบ้าง Laughing Laughing

อ๋อ หรอ คุณ คน ใน Rolling Eyes
BamBam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 18:48  

อ๋อ หรอ คุณ คน ใน Rolling Eyes

เราว่าที่เค้าพูดก็จริงนะเพราะเราเห็นนายตอบเลื่อนเปื้อนในหลายรุ่นของโนเกียอ่ะ เราไปอ่านของรุ่นไหนก็เห็นแต่ตอบกระทู้ของนาย แต่ว่านะบางอย่างนายไม่ต้องพิมพ์ตอบก้อได้ เพราะมันไร้สาระและรกบอร์ดมากๆขอโทษที่เราพุดตรงๆ
เชื่อมา12ก.พ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 21:37  

ผมก็เชื่อนะว่าคนใน เค้าน่าจะชัว (เพราะดูจากกะทู้เก่าเค้าก็บอกมาเดือน ก.พ.)
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 22:58  

ถ้ามันเข้ามา 3,000 เครื่อง ก้แสดงว่าไม่เน้นการทำตลาด ต่อไปการบริการของรุ่นนี้ก็จะยากลำบาก เพราะเครื่องเข้ามาน้อย การสต็อคอะไหล่ย่อมน้อยตามไปด้วย เป็นผมไปสอยรุ่นอื่นดีกว่า ตามความคิดส่วนตัวของผมคิดว่ารุ่นนี้มันคงมีปัญหาที่แก้ไขไม่ได้จึงหยุดการพัฒนาต่อ คงเป็นเรื่องที่ว่ากันน้ำได้นั่นแหละครับ โฆษณาเสียเว่อร์ขนาดนั้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 03:51  

เชื่อคุณคนในนะครับ แต่ของมาน้อยแบบนี้คนต่างจังหวัดคงอด
สก๊อยซ.3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 12:06  

เชื่อเด่ะ เด๋วอ้ายgappkooก็เข้ามาแถตอบคอมเม้นแบบหน้ามึนๆอีก ด้านซะไม่มี คอยดูจิ่ เหอเหอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 12:41  

แล้วจะวางขายที่ใหนบ้างอะครับ ถึงรอไม่ไหวซื้อรุ่นอื่นมาแล้ว แต่ถ้ามาจริงๆก็จะซื้ออยู่ดีครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 20:26  

ผมก็รอ...จนเลิกรอไปถอย I-MO... มาใช้ไปพลางๆ ก็อย่างที่บอกของมาน้อย ก็อย่าไปตื่นตามกระแสเลย ตัวอย่างก็ ZN5 นั่นไง.. ใช้แล้วมีปัญหาขัดข้องหาศูนย์บริการก็ยาก เพราะบริษัทตัวแทนจำหน่ายไม่มี มีเพียงเจมาร์ทนำเข้ามาขายเอง ต่อไปใครจะรับผิดชอบหากหมดประกัน
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 22:34  

สก๊อยซ.3 ผู้เขียน:
เชื่อเด่ะ เด๋วอ้ายgappkooก็เข้ามาแถตอบคอมเม้นแบบหน้ามึนๆอีก ด้านซะไม่มี คอยดูจิ่ เหอเหอ

No Comment Wink
สมใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 09:53  

ไอ้บริษัทที่ออกข่าวว่าจะเอามาขาย มันไปไหนหว่า ทำเฉยเหมือนคนตาย ไม่ได้ขอให้รับผิดชอบต่อการออกข่าวมาขายหรอกนะ เพราะมันคงขายหน้าตัวเองที่อยู่ฝ่ายการตลาดแล้วทำการตลาดผิดพลาดแบบนี้ ถ้าลูกค้าเป็นประธานบริษัทได้ มันโดนไล่ออกแน่ๆ ทำซะเสียเครดิตบริษัทขนาดนี้ ห่วยแตก เห็นในใบโฆษณาของ UD ขึ้นภาพออกขาย ลงบอกราคาซะหราแบบนั้น ครั้นไม่เอามาขายก็ไม่กล้าบอกกลัวเสียการตลาด กลัวตกงานหรือพ่อคุ๊น แค่ท่านคิดได้ว่าทำการตลาดผิดพลาดแบบนี้ คงเป็นรอยบาปของหน้าที่การงาน ไม่ละอายใจเพราะกลัวตกงาน ก็รอให้มันย้อนเข้าตัวเองซักวันจะรู้ ว่าการงานห่วยๆลวงโลกแบบนี้ ลูกค้าเขาด่ารอบเมือง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 11:56  

สก๊อยซ.3 ผู้เขียน:

No Comment Wink

แล้วมันก็มาจริงๆ หุหุ Laughing
อีกคนที่รอความหวัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 21:55  

ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ร้านไหนบ้างคะ จะได้ไปรอคิวซื้อแต่เช้า กลัวหมด
อยากได้จิงเทียว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 23:53  

เมื่อไหร่จะมา ใครรู้บอกที
งาน TME2010 มามั๊ย
โจคุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 12:02  

มาแล้วครับ มีเครื่องจริงเอามาพรีวิวให้ดูกันแล้ว แต่จำนวนไม่แน่ใจว่าจะนำเข้ามาไม่กี่เครื่อง

เรื่องการตลาดก็เปิดตัวเงียบๆจริงๆ ใครไม่เชื่อให้ไปที่แผงหนังสือได้เลยครับ

วันที่มาไม่แน่นอน แต่น่าจะภายในเดือนนี้แน่ๆ

ว่าแต่ใครสอยมา ช่วยลองจุ่มน้ำดูทีครับ อยากรู้ว่าลงน้ำได้เท่าไร ระยะกี่เมตร จุ่มได้นานเท่าไร

เพราะผมชอบลุยๆ เห็นเถียงกันหลายคน เลยไม่ได้ข้อสรุปซะที

อ้อ บรรดาท่านโนเกียทั้งหลาย ที่ออกมาด่ากันว่าไม่มีขายจริง ช่วยแก้คำพูดด้วยครับ

อย่าแต่สักเอามัน รับผิดชอบสิ่งที่พิมพ์กันด้วยครับ โตๆกันแล้ว คิดเองน่าจะได้

หรือต้องให้ผมคิดแทนท่านทั้งหลายครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 11:44  

ใครมีข้อมูลว่าขายที่ใหนรบกวนช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ อยากได้มากๆครับ
สาวกโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 15:20  

ให้ตัวเป็น ๆ มันมานอนตรงหน้าก่อน ค่อยมาเรียกร้องให้รับผิดชอบ ขณะนี้คุณก็ยังไม่มีตัวจริงในมือ ก็อย่ามาเรียกร้องให้คนอื่นมารับผิดชอบ
"วันที่มาไม่แน่นอน แต่น่าจะภายในเดือนนี้แน่ๆ "
คุณเองยังไม่รู้ว่าจะมาวันไหน อย่าเพิ่งมาโพสน์ ......รำคาญ แล้วอย่าลืมรับผิดชอบคำพูดของตัวเองด้วยก็แล้วกัน.....
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 18:37  

สาวกโนเกีย ผู้เขียน:
ให้ตัวเป็น ๆ มันมานอนตรงหน้าก่อน ค่อยมาเรียกร้องให้รับผิดชอบ ขณะนี้คุณก็ยังไม่มีตัวจริงในมือ ก็อย่ามาเรียกร้องให้คนอื่นมารับผิดชอบ
"วันที่มาไม่แน่นอน แต่น่าจะภายในเดือนนี้แน่ๆ "
คุณเองยังไม่รู้ว่าจะมาวันไหน อย่าเพิ่งมาโพสน์ ......รำคาญ แล้วอย่าลืมรับผิดชอบคำพูดของตัวเองด้วยก็แล้วกัน.....

ก็หวังว่าถ้ามันมาแล้ว คุณ"สาวกโนเกีย"คงจะรับผิดชอบความ"พล่อย"ของตัวเองด้วยละกัน
ไม่ใช่พอเครื่องมาขายแล้ว หายเข้ากลีบเมฆไปเลยล่ะ
สาวกโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 20:36  

1.มันมาหรือยัง ถ้ายังก็อย่าเพิ่งพูด
2.การคาดว่าจะมาอาทิตย์หน้า หรือเดือนหน้าบ้าง เคยออกมารับผิดชอบคำพูดบ้างหรือเปล่า
3.อ่านแล้วเก็บไปใช้สมองคิด..แล้วค่อยมาตอบ
4. ถ้ามันไม่เข้ามาขายในไทย..มีใครถึงกับต้องผูกคอตายบ้างหรือเปล่า
เกลียดอีตุ๊ดโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 07:57  

1.มันมาหรือยัง ถ้ายังก็อย่าเพิ่งพูด
2.การคาดว่าจะมาอาทิตย์หน้า หรือเดือนหน้าบ้าง เคยออกมารับผิดชอบคำพูดบ้างหรือเปล่า
3.อ่านแล้วเก็บไปใช้สมองคิด..แล้วค่อยมาตอบ
4. ถ้ามันไม่เข้ามาขายในไทย..มีใครถึงกับต้องผูกคอตายบ้างหรือเปล่า

อีตุ๊ดสาวกโนเกียนี่เก็บกดมาจากไหนวะ หัวเน่าไม่ค่อยมีใครสนใจเหรอ ถ้ามรึงไม่ชอบรุ่นนี้ก็ไสหัวไปดูรุ่นอื่นสิคนอื่นยังรออยู่อีกเยอะ อย่ามาอวดเก่งแถวนี้มรึงนั่นล่ะไอ้พวกไม่มีสมอง ก็มรึงไม่ใช่หรือบอกว่ารุ่นนี้โฆษณาเว่อไม่ทนคงมีปัญหาจึงไม่นำมาขาย มรึงนี่คาดเดาดูถูกรุ่นนี้ไปก่อนซะงั้น ทั้งๆที่ยังไม่มีปัญญาหาเครื่องจริงมาลองเล่นดูเลย ถ้ามันไม่มาขายในไทยก็ไม่มีใครผูกคอตายหรอกคงแค่เสียดายนิดๆ แล้วทำไมต้องผูกคอตายด้วย.. สิ้นคิดว่ะ เห็นมีแต่พวกตุ๊ดโง่ๆไม่มีสมองแบบมรึงเท่านั้นที่ผูกคอตายเพราะโดนผู้ชายหลอกแล้วทิ้ง Laughing
ใจเย็นๆค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 13:29  

ใจเย็นค่ะ คนเราแตกต่างความคิด แต่อย่าแตกแยกกันเลย รออีกสองวันก็วันที่ 12 ละรอดูว่าจะมามั๊ย ถ้าไม่มาใครมีความจำเป็นก็ซื้อรุ่น อื่นไป ใครรอได้ก็รอไป เราเป็นคนหนึ่งที่รอค่ะเพราะยังรอได้ Laughing
คนใน(เจ้าเดิม)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 14:41  

อย่าทะเลาะกันเลยนะครับทุกท่าน ผมมีข่าวดีจะบอกครับ ตอนนี้ของเข้าไทย 3,000 เครื่องเรียบร้อยแล้วนะครับ รอQCอีกนิดหน่อยและจะเริ่มกระจายของให้dealerได้ตั้งแต่วันที่12นะครับผม ส่วนการขายจะช้าหรือเร็วใครจะวางขายหน้าร้านก่อนกัน อันนี้ขึ้นอยู่กับdealerแล้วครับ สนนราคาที่ 4,9xx บาทครับผม Very Happy
สาวกโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 21:30  

"ตุ๊ดสาวกโนเกียนี่เก็บกดมาจากไหนวะ หัวเน่าไม่ค่อยมีใครสนใจเหรอ ถ้ามรึงไม่ชอบรุ่นนี้ก็ไสหัวไปดูรุ่นอื่นสิคนอื่นยังรออยู่อีกเยอะ อย่ามาอวดเก่งแถวนี้มรึงนั่นล่ะไอ้พวกไม่มีสมอง ก็มรึงไม่ใช่หรือบอกว่ารุ่นนี้โฆษณาเว่อไม่ทนคงมีปัญหาจึงไม่นำมาขาย มรึงนี่คาดเดาดูถูกรุ่นนี้ไปก่อนซะงั้น ทั้งๆที่ยังไม่มีปัญญาหาเครื่องจริงมาลองเล่นดูเลย ถ้ามันไม่มาขายในไทยก็ไม่มีใครผูกคอตายหรอกคงแค่เสียดายนิดๆ แล้วทำไมต้องผูกคอตายด้วย.. สิ้นคิดว่ะ เห็นมีแต่พวกตุ๊ดโง่ๆไม่มีสมองแบบมรึงเท่านั้นที่ผูกคอตายเพราะโดนผู้ชายหลอกแล้วทิ้ง"

" สำเนียงส่อภาษา กริยาส่อสถุล" พวกไพร่นี่มองยังไงก็ไพร่
จริง ๆ แล้วก็ไม่ใส่ใจอะไรหรอก แต่สงสัยว่าโคตรพ่อมันคงมีร้านที่ขายแต่ยี่ห้อนี้ และกำลังจะเจ๊ง เลยเชียร์อยู่ได้ทุกวัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 07:27  

"ตุ๊ดสาวกโนเกียนี่เก็บกดมาจากไหนวะ หัวเน่าไม่ค่อยมีใครสนใจเหรอ ถ้ามรึงไม่ชอบรุ่นนี้ก็ไสหัวไปดูรุ่นอื่นสิคนอื่นยังรออยู่อีกเยอะ อย่ามาอวดเก่งแถวนี้มรึงนั่นล่ะไอ้พวกไม่มีสมอง ก็มรึงไม่ใช่หรือบอกว่ารุ่นนี้โฆษณาเว่อไม่ทนคงมีปัญหาจึงไม่นำมาขาย มรึงนี่คาดเดาดูถูกรุ่นนี้ไปก่อนซะงั้น ทั้งๆที่ยังไม่มีปัญญาหาเครื่องจริงมาลองเล่นดูเลย ถ้ามันไม่มาขายในไทยก็ไม่มีใครผูกคอตายหรอกคงแค่เสียดายนิดๆ แล้วทำไมต้องผูกคอตายด้วย.. สิ้นคิดว่ะ เห็นมีแต่พวกตุ๊ดโง่ๆไม่มีสมองแบบมรึงเท่านั้นที่ผูกคอตายเพราะโดนผู้ชายหลอกแล้วทิ้ง"

" สำเนียงส่อภาษา กริยาส่อสถุล" พวกไพร่นี่มองยังไงก็ไพร่
จริง ๆ แล้วก็ไม่ใส่ใจอะไรหรอก แต่สงสัยว่าโคตรพ่อมันคงมีร้านที่ขายแต่ยี่ห้อนี้ และกำลังจะเจ๊ง เลยเชียร์อยู่ได้ทุกวัน

555 อีตุ๊ดเอ๊ย!..คิดว่าด่าได้เจ็บแล้วหรอ..ถุย..บอกเป็นสาวกโนเกีย แต่ด่าโนเกียเนี่ยนะ 555 อีตุ๊ดดๆๆ ไปหลอกโคตรพ่อมรึงเถอะ เก่งจริงตัวๆเลยดีกว่าอย่าเก่งแต่หน้าคอม โธ่..อีตุ๊ดเก็บกด Laughing Laughing Laughing
สาวกโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 10:43  

ถ้าแน่จริงก็ล็อคอินเข้ามาซี..ใจถึง ๆ หน่อย อย่าเห่ากับหอนเพื่อขอกระดูกแดกไปวัน ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 11:30  

ถ้าแน่จริงก็ล็อคอินเข้ามาซี..ใจถึง ๆ หน่อย อย่าเห่ากับหอนเพื่อขอกระดูกแดกไปวัน ๆ

ถ้าแน่จริงมรึงก็ล็อคอินเข้ามาดิ่ว่ะอีตุ๊ดตู่..กล้าๆหน่อย อย่ามัวแต่ไปหาขี้กินในห้องน้ำผู้ชาย ปากมรึงถึงได้เหม็นแบบนี้ไง 555 Laughing
สาวกโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 12:15  

อ๋อ........รู้แล้วว่าเป็นใคร ประเภทชอบตีกรอบข้อความ ถุย..เผยตัวออกมาแล้ว ใจไม่ถึงละซี ไม่กล้าล็อคอิน กลัวโดนยึดอมยิ้มใช่เปล่า .ตัวเอง .ไปเอากระโปรง หรือผ้าถุงเมียมาใส่ แล้วค่อยเข้ามาแถใหม่นะ ยังไม่อดนมละซี เด็กวานซืน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 17:42  

อ๋อ........รู้แล้วว่าเป็นใคร ประเภทชอบตีกรอบข้อความ ถุย..เผยตัวออกมาแล้ว ใจไม่ถึงละซี ไม่กล้าล็อคอิน กลัวโดนยึดอมยิ้มใช่เปล่า .ตัวเอง .ไปเอากระโปรง หรือผ้าถุงเมียมาใส่ แล้วค่อยเข้ามาแถใหม่นะ ยังไม่อดนมละซี เด็กวานซืน

555 ขำอีตุ๊ดโง่ว่ะ ทำเป็นรู้ดี รู้จริงก็บอกมาดิ่ว่ากรูคือใคร ถุย!ทำเป็นอวดเก่ง ตัวเองยังไม่รู้จักตัวเองเลยว่าจะเป็นผู้หญิงหรือจะเป็นผู้ชาย ก๊ากๆๆๆๆ อีตุ๊ด!! เสียชาติเกิดจริงๆ กรูว่ามรึงนั่นล่ะไปเอากระโปรงมาใส่ซะ คราวหลังจะได้ไม่ต้องแอบขโมยกระโปรงแม่มรึงมาใส่อีก ก๊ากๆๆๆ
สาวกโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 22:39  

เอ้า..ไอ้ควา.ย เพิ่งรู้เรอะ ทำไมความรู้สึกช้าจัง กูกิ๊กกับเมียมรึงมาตั้งหลายปีแล้ว ไปแถที่ไหนมา
3720 OMG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 08:13  

คนใน(เจ้าเดิม) ผู้เขียน:
อย่าทะเลาะกันเลยนะครับทุกท่าน ผมมีข่าวดีจะบอกครับ ตอนนี้ของเข้าไทย 3,000 เครื่องเรียบร้อยแล้วนะครับ รอQCอีกนิดหน่อยและจะเริ่มกระจายของให้dealerได้ตั้งแต่วันที่12นะครับผม ส่วนการขายจะช้าหรือเร็วใครจะวางขายหน้าร้านก่อนกัน อันนี้ขึ้นอยู่กับdealerแล้วครับ สนนราคาที่ 4,9xx บาทครับผม Very Happy
ถ้าของมาจะวางขายที่ไหน ใครซื้อได้วานบอกต่อด้วยนะครับ please
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 11:14  

เอ้า..ไอ้ควา.ย เพิ่งรู้เรอะ ทำไมความรู้สึกช้าจัง กูกิ๊กกับเมียมรึงมาตั้งหลายปีแล้ว ไปแถที่ไหนมา

ก๊ากๆๆ อีตุ๊ด!! กูว่ามรึงไปอัดตูดกะพ่อมรึงดีกว่าว่ะ

พอดีเมียกรูชอบผู้ชาย ไม่ชอบตุ๊ดตู่แบบมรึงว่ะ เห้อ...อีกะเทยสาวกโนเกียนี่หัวมันทึบจริง จะเถียงทั้งทีไม่มีตรรกะเลย จะเป็นกะเทยทั้งทีก็หัดทำไรที่มีประโยชน์ต่อสังคมบ้างนะ อีตุ๊ดๆๆๆ Laughing Laughing

ไปดีกว่า ขี้เกียจเถียงกับ"อีตุ๊ดสาวกโนเกีย" อีตุ๊ดเก็บกดพ่อแม่ไม่รักผู้ชายไม่เอา 5555 Laughing Laughing
go go go
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 11:53  

โทดนะครับ 3720 นี่ มีขายรึยังครับอยากรู้
สาวกโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 15:24  

เฮ๊ย........กรูกำลังอึ๊บกับเมียมรึงอยู่ว่ะ .. เดี๋ยวว่าง ๆ จะมาบอกว่าที่ไหน..คนต่อไปก็แ ม่.มรึงไง ฮิฮิ..
เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 16:54  

วันนี้โทรไป nokia care เบอร์ 02-2552111 จนท.บอกว่า เครื่องออกจำหน่ายตั้งแต่วันที่4feb10แล้ว โดยอธิบายว่า เพราะราคาโชว์มาตั้งแต่วันนั้นแล้ว ส่วนมากราคามาแล้ว เครื่องก้อต้องมาแล้ว เค้าบอกให้โทรไปถามที่nokia shopเอง (ได้เบอร์nokia shopมา สาขาMBK02-620-9488สาขาเซนทัลเวิล 02-253-4733)
โทรไปเค้าบอกไม่มีไม่มา ทีนี้เรยมานึกถึง M-Link02-741-6363 เพราะหน้าเวปในส่วนของโปรดักซ์ มีโชว์เครื่องรุ่นนี้มาเกิน1เดือนแล้ว แต่ติดว่า coming soon
จนท.M-linkบอกcoming soonเหมือนกัน แต่ไม่รุว่าเมื่อไหร่ โอ้วววว

หลังจากนั้นบ่ายๆ
เดินไปเจอ โบรชัว MFAประจำเดือน กุมภาพันธ์ 53 เรยโทรไปถามอีก (1175ต่อCool โอ้วววว เค้าบอกว่ามันเป็นแค่รูปโฆษณา ของจิงยังไม่มา แค่ทำท่าจะมา ฮ่าๆๆ (ทั้งๆที่ราคามาแล้ว)

ผมอยู่ ตจว. เรยได้แต่โทรๆๆๆๆๆๆๆ ไม่รุว่า ใน กทม. เครื่องมันมาจริงๆจังๆหรือแอบมารึเปล่า

ใครทราบข่าวบอกหน่อยนะรอมาหลายเดือนแล่ว

ขออภัยถ้าให้ข้อมูลผิลพลาด แต่ผมโทรไปคุยแล้วได้คำตอบประมาณนี้จริงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 23:44  

วันนี้ไปถามที่ เอสพานาส ก็บอกว่ายังไม่มีของมาเหมือนกันครับผม
รอ..นานมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 09:21  

สงสัยว่าทำไมบริษัทมาตรฐานอย่างโนเกียถึงมีนโยบายการตลาดที่ไม่แน่นอน ถ้าไม่นำเข้าก้แค่นำเสนอและบอกว่าไม่นำเข้ามาในไทย ทุกคนจะได้ไม่ต้องมาโต้แย้งกัน เสียมาตรฐานบริษัทยุโรปหมด หรือว่าเพราะตัวแทนของไทยเราเป้นแบบนี้เอง คิดว่าคงยกเลิกการนำเข้าแล้ว ตามเหตุผลของคุณเมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ทำดีอย่าลืมละชั่ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 21:18  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8877795/T8877795.html

มีคนมายืนยันอีกแล้ว
momooooooo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 22:15  

โทรไปเบอร์นี้เลยจ้า 022552111

นำเข้ามาแล้ว ไม่จำกัดจ้า เค้าบอกมาอะงิ
โจคุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 00:39  

16 นี้วางขายครับ : 3720c.

ราคา 5 พันต้นๆ เตรียมตังรอได้เลย

จากคุณ : papayatop
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 53 18:21:20

ไอสาวกโนเกีย อย่าเกรียน สงสัยอายุยังไม่เท่าไร ปากดีจัง เดี๋ยวนี้เด็กปากไม่สิ้นกลิ่นน้ำนมเยอะแฮะ ตรูนึกว่าจะมีแต่ใน overclockzone อย่างเดียวซะอีก

ถึงคนที่สนใจรุ่นนี้นะครับ วันนี้ผมไป MBK ไปถามร้านนิดหรือร้านอื่นๆ มีมาแน่ ออกหลังตรุษจีน
ครับ ตามที่น้อง papayatop บอกครับ น้องคนนี้แฟนพันธ์แท้nokia ครับ เล่นประจำที่บอร์ด
pantip และ nokiagang ไม่ใช่สักแต่ด่าหยาบคาย สถุน ไปวันๆเหมือนเกรียนบางตัวนะครับ

อ้อ..ที่ผมบอกว่า ไม่แน่นอนว่าจะมาวันไหน เพราะผมทำงานเกาะเต่า เห็นหนังสือ on-mobile
เอาเครื่องจริงมาเทสแล้วครับ ไม่ได้มาดูที่MBK เพิ่งกลับมาช่วงตรุษจีน แต่เห็นเกรียนเที่ยวไปด่าคนนั้นทีคนนู้นทีแล้วมันอดไม่ได้ที่จะมาบอก ผมมันอดีตแฟนพันธ์แท้nokiaครับ
momooooooo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 01:06  

มันจะทนอย่างที่เค้าทดสอบให้ดูมั้ยอะ

ใคร ใจดี ช่วย ทดสอบ ให้ที นะครับ Laughing

อยากเห็นคลิปเวลาทดสอบ ด้วย จะเปน พระคุณอย่างยิ่ง Embarassed
ซะทีเถอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 10:27  

เพิ่งดูเวป mLink 3720 เอาคำว่า comings soon ออกแล้วจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 14:01  

ทุกท่านโปรดทราบครับ Nokia 3720C พร้อมจำหน่ายตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปนะครับ
วันนี้ของจะเข้าMBKช่วงเย็นๆนะครับ..
ส่วนตามshopที่แรกที่วางขายแล้วสามารถหาได้ที่ร้าน M-Shop ครับ
ยังยืนยันคำเดิมนะครับ ว่าของเข้าแค่สีละ1,500เครื่องเท่านั้นครับ(รวมทั้งหมด3,000)
และ ณ. ตอนนี้ก็ยืนยันคำเดิมอีกเหมือนกันนะครับ ว่าถ้าล็อตแรกหมดแล้ว
จะ>>ยังไม่มีนโยบายนำเข้าล็อตต่อมานะครับ<< ซึ่งทั้งนี้อาจเปลี่ยนแปลงได้ตามสภาพdemandนะครับ

...สุขสันต์กับมือถือ Nokia 3720 Classic เครื่องใหม่ของทุกคนนะครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 14:03  

ทุกท่านโปรดทราบครับ Nokia 3720C พร้อมจำหน่ายตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปนะครับ
วันนี้ของจะเข้าMBKช่วงเย็นๆนะครับ..
ส่วนตามshopที่แรกที่วางขายแล้วสามารถหาได้ที่ร้าน M-Shop ครับ
ยังยืนยันคำเดิมนะครับ ว่าของเข้าแค่สีละ1,500เครื่องเท่านั้นครับ(รวมทั้งหมด3,000)
และ ณ. ตอนนี้ก็ยืนยันคำเดิมอีกเหมือนกันนะครับ ว่าถ้าล็อตแรกหมดแล้ว
จะ>>ยังไม่มีนโยบายนำเข้าล็อตต่อมานะครับ<< ซึ่งทั้งนี้อาจเปลี่ยนแปลงได้ตามสภาพdemandนะครับ

...สุขสันต์กับมือถือ Nokia 3720 Classic เครื่องใหม่ของทุกคนนะครับ Very Happy

ลืมบอกเลยครับ ราคาจำหน่ายมาตรฐาน 4,900 บาทนะครับ(ราคาศูนย์) Wink
รูปหล่อ100%
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 16:29  

กำ..ว่าจะมาบอกซะหน่อยว่ามันมาขายแล้ว คนข้างบนมาบอกก่อนซะแล้ว คือมันมาขายแล้วอ่ะผมซื้อมาแล้วสีเหลืองในกล่องก็มีการ์ดกะหูฟังแค่นี้อ่ะคับ รวมๆก็ดูแข็งแรงดีแต่ไม่กล้าเอาไปทดสอบน้ำเข้าเพราะดูยางที่ปิดตูดเครื่องตรงแถวรูชาตแบตผมดูแล้วมั่นใจว่ามันกันน้ำไม่ได้แน่ คิดว่าคงกันได้แค่ละอองน้ำ ยางตัวเครื่องดูดีกว่ารุ่น5500และปุ่มกดไม่ลอกเป็นแผ่นชัวร์ อยากถ่ายรุปมาให้ดูจังแต่อยู่ที่ทำงาน ใครรออยู่ก็ไปซื้อซะครับมันมาแล้ว ผมได้มาจากร้านในมาบุญครองนะ
สาวกโนเกีย(ในอดีต)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 21:58  

อ่านดีแล้วหรือยังว่า..ใครด่าใครก่อน ที่จะมีการตอบโต้กันขึ้น ..ขาใหญ่ในนี้แตะไม่ได้หรือไงเห็นแถตอบส่งเดชไปวัน ๆ เลยเข้ามาเรียกสติ..อย่าให้เพ้อ ลม ๆ ไปวัน ๆ
momooooooo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 23:28  

ลืมบอกเลยครับ ราคาจำหน่ายมาตรฐาน 4,900 บาทนะครับ(ราคาศูนย์) Wink

ผมขอถามรายอย่างหะ เพ่ มะได้หาเรื่องหรืออย่าใด นะครับ

โทรไป โนเกียแคร์ 022552111 พนักงานเค้าบอกว่า ไม่จำกัดจำนวนนิครับ สรุปมันยังไงกันแน่ เนี่ย

กะซื้อปลายเดือน จะทั้นมั้ยหว่า - -

สรุปให้ผมที งง นะเนี่ย Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 11:57  

momooooooo ผู้เขียน:

ผมขอถามรายอย่างหะ เพ่ มะได้หาเรื่องหรืออย่าใด นะครับ

โทรไป โนเกียแคร์ 022552111 พนักงานเค้าบอกว่า ไม่จำกัดจำนวนนิครับ สรุปมันยังไงกันแน่ เนี่ย

กะซื้อปลายเดือน จะทั้นมั้ยหว่า - -

สรุปให้ผมที งง นะเนี่ย Crying or Very sad

อิอิ มันจำกัดจริงๆนะครับ ผมไม่ได้โม้ มาแค่3,000เครื่องจริงๆครับ อืม ..เอาเป็นว่าถึงซื้อตอนปลายเดือนก็ยังทันถมไปครับ เพราะของจะทะยอยออกครับ ไม่ได้ส่งให้dealerหมดstockทีเดียวครับ
ยั่วน้ำลาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 18:39  

ไม่ต้องตื่นเต้นกันครับ...นำเข้ามาเป็นตู้คอนเทนเนอร์ ของแบบนี้โนเกียถนัดให้รอนาน ๆ จะได้ราคาไม่ตก แต่...มีข้อสังเกตกรุณาอย่านำไปลองเรื่องกันน้ำได้นะครับ คุณจะเสียเครื่อง+เงินโดยไม่ได้คืน เพราะเขาไม่รับประกันเรื่องกันน้ำนะครับ...เราเตือนคุณแล้ว อีกอย่างผิดหวังกับตัวจริง ไม่เหมือนในรูปที่ปล่อยออกมาเลย รุ่นนี้ขอบายครับ ราคาตั้งมาสูงเกินไป
รอซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 00:55  

ผมดูตัวทดลองการประกอบมันแปลกๆ ปุ่มกลางมันก็ไม่ตรง แผงข้างปุ่มโทรออก-รับสายมันก็

กรอบแกรบๆ ไม่รู้ว่าตัวจิงจะเป็นด้วยป่าว รบกวนผู้ที่ซื้อใช้แล้วแนะนำด้วย
we
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 01:31  

รอดูตัวจริงอยู่เหมือนกัน ไครมีข้อมูลบอกหน่อยนะ
neos
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 05:11  

ทำไม feedback ของแต่ละคนนี่... ทำผมไม่กล้าซื้อเลยอ่ะ 555+

สรุปมันไม่น่าซื้อใช่ไหมเนี่ยยย

รอคนมา preview อยู่น๊าาาา Razz

ใครมีแหล่งที่เค้า preview แล้ว... เอามาให้ดูด้วยนะ อยากรู้ว่าดีไหม จะได้ตัดสินใจถูก Twisted Evil
อ่อนแอฉิบ..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 09:19  

ผมมีเรื่องมาเตือนทุกคนคับ คือผมซื้อมาได้2วันแล้วแล้วเมื่อวันจันทร์ไปกินเหล้ากะเพื่อนฉลองรับปริญญากันที่บ้านมันจัดปาร์ตี้เล็กๆ แล้วช่วงได้ที่ดันนึกสนุกจับกันโยนลงสระบ้านมัน แต่ผมลืมไปว่าใส่3720ไว้ในกระเป๋ากางเกง มันก็คาอยู่ในกระเป๋าแบบนั้นทั้งคืน จนตอนเช้าจะเอาเกงกางไปตากให้แห้งและซัก ก็เลยเห็นว่ามันอยู่ในกางเกงแต่คิดว่าคงไม่เป็นไรที่ไหนได้..ควักออกมากดไม่ติด นึกว่าแบทหมดเอาไปชาร์จ...เงียบสนิท กดยังไงก็ไม่ติด เอาไดรืเป่าให้แห้งก็แล้ว หมกในข้าวสารก็แล้ว จนผ่านมาถึงวันนี้วันพุธมันก็ยังเจ๊งบ๊งอยู่ เซ็งมากมาย นี่ดีว่าผมซื้อศูนย์นะกะว่าวันนี้จะเอาไปเปลี่ยนเครื่องดูใน7วันไม่รู้ได้ป่าวเนี่ย เซ็ง เซ็ง เซ็ง Crying or Very sad Crying or Very sad
lek10230
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 10:35  

อ่อนแอฉิบ.. ผู้เขียน:
ผมมีเรื่องมาเตือนทุกคนคับ คือผมซื้อมาได้2วันแล้วแล้วเมื่อวันจันทร์ไปกินเหล้ากะเพื่อนฉลองรับปริญญากันที่บ้านมันจัดปาร์ตี้เล็กๆ แล้วช่วงได้ที่ดันนึกสนุกจับกันโยนลงสระบ้านมัน แต่ผมลืมไปว่าใส่3720ไว้ในกระเป๋ากางเกง มันก็คาอยู่ในกระเป๋าแบบนั้นทั้งคืน จนตอนเช้าจะเอาเกงกางไปตากให้แห้งและซัก ก็เลยเห็นว่ามันอยู่ในกางเกงแต่คิดว่าคงไม่เป็นไรที่ไหนได้..ควักออกมากดไม่ติด นึกว่าแบทหมดเอาไปชาร์จ...เงียบสนิท กดยังไงก็ไม่ติด เอาไดรืเป่าให้แห้งก็แล้ว หมกในข้าวสารก็แล้ว จนผ่านมาถึงวันนี้วันพุธมันก็ยังเจ๊งบ๊งอยู่ เซ็งมากมาย นี่ดีว่าผมซื้อศูนย์นะกะว่าวันนี้จะเอาไปเปลี่ยนเครื่องดูใน7วันไม่รู้ได้ป่าวเนี่ย เซ็ง เซ็ง เซ็ง Crying or Very sad Crying or Very sad

โกหกไม่เนียนเลย เครื่องเพิ่งวางขายเมื่อวานเอง 55555
แต่งเรื่องมาโจมตีกันใหม่นะ เอาให้เนียนๆ หน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 11:06  

lek10230 ผู้เขียน:

โกหกไม่เนียนเลย เครื่องเพิ่งวางขายเมื่อวานเอง 55555
แต่งเรื่องมาโจมตีกันใหม่นะ เอาให้เนียนๆ หน่อย

ขอโทษนะคับ ผมไม่ได้โกหกคับ ผมซื้อที่M-Shopซีคอนมาตั้งแต่เย็นวันอาทิตย์แล้วคับ เพราะผมก็รอรุ่นนี้เดินไปดูทุกวันเลยตั้งแต่อ่านบอร์ดที่นี่ว่ามันจะมาวันที่12ผมก็ไปดูทุกวัน พอมันมาผมก็ซื้อเลย แล้วก็ไม่ได้แต่งเรื่องโจมตีด้วยคับ ทำไมผมจะต้องโจมตีด้วยเพราะผมก็ชอบรุ่นนี้มาก แต่ผิดหวังตรงที่มันไม่กันน้ำเหมือนที่โฆษณาไว้ ก็เลยมาเตือนทุกคนด้วยความหวังดีแค่นั้นจริงๆ ผมว่าคุณนี่จิตใจคับแคบจัง ทำไมชอบมองโลกในแง่ร้าย แย่ๆๆ ไปปรับปรุงนิสัยเสียใหม่นะคับ ทำแบบนี้ไม่แมนเลย สงสัยไม่ค่อยมีใครคบด้วยแน่ๆเลย นิสัยแบบนี้ Laughing
โจคุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 19:44  

สาวกโนเกีย(ในอดีต) ผู้เขียน:
อ่านดีแล้วหรือยังว่า..ใครด่าใครก่อน ที่จะมีการตอบโต้กันขึ้น ..ขาใหญ่ในนี้แตะไม่ได้หรือไงเห็นแถตอบส่งเดชไปวัน ๆ เลยเข้ามาเรียกสติ..อย่าให้เพ้อ ลม ๆ ไปวัน ๆ

อายุเท่าไร สติดีอยู่รึเปล่า เห็นเถียงหัวชนฝา ใครมาแชร์ความคิดเห็นไร ก็ไปกวนทีนเขา

พอเจอเกรียนตัวจริงกินกระทิงแดงวันละ4ขวด คุณก็แสดงความ...ออกมา

แล้วไอที่ว่า รับผิดชอบคำพูด แค่นี้ทำไม่ได้หรือ อย่างนี้จะให้เรียกว่าอะไรดีละครับ

ที่ไม่มีขาใหญ่หรอก ถ้าอยากเจอ ไปหาดูเอาที่บอร์ดอื่นที่มีการสมัครสมาชิกเถอะ Evil or Very Mad
โจคุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 20:08  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8890643/T8890643.html

แปะมาให้ดูราคากัน

คนที่เถียงหัวชนฝา รู้นะว่าแอบดูอยู่ รับผิดชอบคำพูดด้วย ไม่งั้นจะหาเสื้อผ้าผู้หญิงให้ใส่

" ริจะเกรียนจะต้องเนียน รู้ไหม "
อยาก..ว่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 22:25  

บรรดาผู้บูชาโนเกียทั้งหลายเอามารีวิวถึงความสุดยอดในปัฐพีให้ดูหน่อยว่ามันแกร่งจริงอย่างโฆษณา ถ้าไม่ซื้อมาใช้แต่ดันกระทู้ไปวัน ๆ ไม่มีประโยชน์ ทุกอย่างตัดสินกันที่พยานหลักฐาน โดยเฉพาะที่บอกว่าแช่น้ำ+รถทับได้ ช่วยสาธิตให้ดูหน่อย
โนไม่มีเกียร์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 22:30  

ถ้าของดีจริง Siamphone คงทำรีวิวให้ดูแล้ว รีบ ๆ หน่อยรอดูอยู่
โจคุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 01:05  

อยาก..ว่ะ ผู้เขียน:
บรรดาผู้บูชาโนเกียทั้งหลายเอามารีวิวถึงความสุดยอดในปัฐพีให้ดูหน่อยว่ามันแกร่งจริงอย่างโฆษณา ถ้าไม่ซื้อมาใช้แต่ดันกระทู้ไปวัน ๆ ไม่มีประโยชน์ ทุกอย่างตัดสินกันที่พยานหลักฐาน โดยเฉพาะที่บอกว่าแช่น้ำ+รถทับได้ ช่วยสาธิตให้ดูหน่อย

มีตังค์สัก80บาทไหมครับ ถ้ามี ไปซื้อหนังสือ on-mobile มาอ่านนะครับ
ถ้ามีตังค์เล่นเน็ตก็ลองหาข้อมูลเวปนอกดู รึว่าอ่านภาษาอังกฤษไม่ออก
ว่ารุ่นนี้เขากันได้ในระดับไหน

รู้อยู่แก่ใจ เชื่อเลย รึต้องให้เอาIPมาประจานกัน Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 01:08  

ใช่ๆ +10เลยครับ เนียนๆหน่อยครับ รู้นะว่าเป็นใคร ว่างๆจะเอาIPมาแฉให้หมด

555+เดี๋ยวมันก็เปลี่ยนชื่อเข้ามาอีกหลายๆชื่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 13:37  

ใช่ๆ +10เลยครับ เนียนๆหน่อยครับ รู้นะว่าเป็นใคร ว่างๆจะเอาIPมาแฉให้หมด

555+เดี๋ยวมันก็เปลี่ยนชื่อเข้ามาอีกหลายๆชื่อ

555+ ทำอย่างกะตัวเองไม่เปลี่ยนชื่อ รู้นะว่าเมิงเปนครายย จาก>สาวกโนเกีย เป็น>ผ่านมา
เป็น>lek10230 แล้วก็ไม่ใส่ชื่อ คิดว่าเนียนแล้วเหรอ รู้นะว่าเป็นใคร ว่างๆจะเอาipมาแฉเหมือนกัน เหอะๆ
แฉเลย..รอยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 14:28  

แฉเร็วๆ....หน่อยวัยรุ่นเซ็งโว๊ย.................
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 14:42  

รอซื้อ ผู้เขียน:
ผมดูตัวทดลองการประกอบมันแปลกๆ ปุ่มกลางมันก็ไม่ตรง แผงข้างปุ่มโทรออก-รับสายมันก็

กรอบแกรบๆ ไม่รู้ว่าตัวจิงจะเป็นด้วยป่าว รบกวนผู้ที่ซื้อใช้แล้วแนะนำด้วย

เป็นไปได้มั่ยว่า เป็นของค้างสต็อกและมีตำหนิ จากหลายๆที่มารวมกันแล้วเอามาขายให้ไทย ???

Very Happy
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 14:56  

โทรศัพท์เขาผลิตให้คนใช้ ไม่ใช่ผลิตให้กุ้ง หอย ปู ปลา ใช้นะครับ

เล่นทิ้งแช่น้ำไว้ทั้งคืน ไม่พังก็แปลกแล้วคุณ ที่เขาว่ากันน้ำนั้นมันก็มีเงื่อนไขของมันอยู่ เช่นอยู่ในน้ำได้ไม่เกินกี่นาที อยู่ในน้ำได้ที่ความลึกเท่าไหร่ ในความเป็นจริงผมว่ามันกันได้นิดๆหน่อยเท่านั้น ตกปุ๊บเอาขึ้นปั๊บ, คนเอาน้ำสาด ฯ อะไรประมาณนี้ แต่นี้เล่นทิ้งไว้ทั้งคืนแล้วมาโทษว่าเครื่องไม่ดี อ่านแล้วมันตลกๆ อ่ะครับ
we
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 17:40  

ไครพบเห็นขายทีใดบ้างแจ้งเบาะแสหน่อยะน ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 17:51  

มือถือกะเทยคับรุ่นนี้ สังเกตได้เลยว่าในบอร์ดรุ่นนี้มีแต่กะเทยกัดกัน +5555

มือถือแมนจริงต้องยี่ห้อSonimไม่ก้อSamsungB2100เลย

รุ่นนี้มันตุ๊ดใช้กัน กันน้ำก็ไม่ได้ โคนาซะเว่อ ตกจากที่สูง2mเครื่องก็แบะแล้ว

ไปหาดูในยูทุปกันบ้างเถอะว่ะ เผื่อพวกเมิงจะฉลาดขึ้น ไอ้พวกควายโนเกียทั้งหลาย +5555555 Twisted Evil
BRYAN
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 21:38  

ซื้อมาแล้วครับ จากร้านเทเลวิซ เมื่อวาน ไปถามเซลบอก รอแปปนึงกำลังเช็คสต๊อคของอยู่

พอของมารู้สึกได้ถึงความแข็งแรงเลย ฝาปิดหลังเป็นพลาสติกสากๆ จับถนัดมือดี เครื่องบางดีด้วย

ตัวเครื่องทำมาแน่นหนาดี

แต่ปุ่มกด ปุ่ม ดอกจันกับเครื่องหมายสี่เหลี่ยม กดยากไปนิดสำหรับคนนิ้วใหญ่อะนะ

โดยรวมผมว่าโอเคอ่ะ ซื้อมา 5300 แต่ไม่มีสีเขียวซะนี่ มีแต่สีดำ - -" Laughing

ไอ้เกรียนไหนที่มันยังไม่เคยจับของจริง ก็ปล่อยมันไปเหอะ
smileandguy
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 00:31  

รุ่นนี้กันน้ำไมได้นะคะ ญาติซื้อมาแล้วไปเฮฮากับเพือ่นๆ ลองเอาหย่อนลงแก้วน้ำเปล่าแล้วเอาขึ้นเลยไมได้แช่นาน ผลคือปกติดีใช้งานได้ดี เช้ายันบ่ายก็ใช้ได้ดี แต่ตกเย็น จอเริ่มเป็นไอน้ำค่ะ ตอนนี้ไปอยุในถังข้าวสารอยุ่ค่ะ
โจคุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 01:51  

555+ ทำอย่างกะตัวเองไม่เปลี่ยนชื่อ รู้นะว่าเมิงเปนครายย จาก>สาวกโนเกีย เป็น>ผ่านมา
เป็น>lek10230 แล้วก็ไม่ใส่ชื่อ คิดว่าเนียนแล้วเหรอ รู้นะว่าเป็นใคร ว่างๆจะเอาipมาแฉเหมือนกัน เหอะๆ

มั่วแล้ว สมองคิดได้แค่นี้เหรอพวกเกรียน อายุเท่าไรแล้ว สงสารแต่พ่อแม่พวกมรึงวะ

ใครเขาจะมานั่งเปลี่ยนชื่อกัน อยากบ่นก็เชิญ กรูเจอพวกเกรียนใน overclockzone เยอะแล้ว

ยังไงก็ออกมารับผิดชอบคำพูด อายุเท่าไรแล้วครับ เอาสมองไว้ทำไร ว่างๆก็ไปสแกนสมองละกัน

ปากดีกันจัง รึว่าจะต้องให้ท้ามานัดเจอแบบไอเกรียน overclockzone ฟ่ะ
โจคุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 01:57  

มือถือกะเทยคับรุ่นนี้ สังเกตได้เลยว่าในบอร์ดรุ่นนี้มีแต่กะเทยกัดกัน +5555

มือถือแมนจริงต้องยี่ห้อSonimไม่ก้อSamsungB2100เลย

รุ่นนี้มันตุ๊ดใช้กัน กันน้ำก็ไม่ได้ โคนาซะเว่อ ตกจากที่สูง2mเครื่องก็แบะแล้ว

ไปหาดูในยูทุปกันบ้างเถอะว่ะ เผื่อพวกเมิงจะฉลาดขึ้น ไอ้พวกควายโนเกียทั้งหลาย +5555555 Twisted Evil

บ่งบองถึงการศึกษา

มีสมองไว้ใช้ทำไรครับ

รึว่าต้องให้คิดแทน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 12:41  

โจคุง ผู้เขียน:

มั่วแล้ว สมองคิดได้แค่นี้เหรอพวกเกรียน อายุเท่าไรแล้ว สงสารแต่พ่อแม่พวกมรึงวะ

ใครเขาจะมานั่งเปลี่ยนชื่อกัน อยากบ่นก็เชิญ กรูเจอพวกเกรียนใน overclockzone เยอะแล้ว

ยังไงก็ออกมารับผิดชอบคำพูด อายุเท่าไรแล้วครับ เอาสมองไว้ทำไร ว่างๆก็ไปสแกนสมองละกัน

ปากดีกันจัง รึว่าจะต้องให้ท้ามานัดเจอแบบไอเกรียน overclockzone ฟ่ะ

555+ ทำไมต้องรับผิดชอบคำพูดวะ ก็กรูไม่ได้พูดอะไรนิ มรึงบ้าป่าว สรุปไอ้โจคุง มรึงนี่ปั่นบอร์ดรุ่นนี้อยู่คนเดียวใช่มั้ย แค่เปลี่ยนชื่อไปมา และแล้วก็โง่ยอมรับซะที 555

กรูว่ามรึงเอาเวลาไปดูแลพ่อแม่มรึงเถอะ ไม่ต้องมายุ่งกะพ่อแม่ใครหรอก ดูแลพ่อแม่ตัวเองให้ดีซะก่อน วันๆเอาแต่บ้ามือถือ ไอ้ควายเอ๊ย...

กรูรู้ว่ามรึงก็อายุ 30up แล้ว ดีไม่ดีหัวหงอกอีกต่างหาก มีเมียมีลูกยังวะ

หรือมัวแต่ทำตัวเป้นพวกบ้ามือถือ จนไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันในชีวิตเลย

มรึงแน่จริงลงเบอร์โทรไว้ดิ่ ทำกร่างเจงๆ ไอ้เห้เอ้ย
Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 12:47  

โจคุง ผู้เขียน:

บ่งบองถึงการศึกษา

มีสมองไว้ใช้ทำไรครับ

รึว่าต้องให้คิดแทน

บ่งบอกถึงความโง่..

มีสมองก็ไปดูรีวิวและcommentจากคนใช้จริงซะบ้าง

หัดหาข้อมูลที่เป็นจริงมาดีๆก่อน แล้วลองทดสอบด้วยตัวเองดู

หัวมีก็คิดซะบ้าง แก่แล้วนะมรึง

ตรรกะน่ะมีมั้ยไอ้ฟาย Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 12:52  

BRYAN ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ จากร้านเทเลวิซ เมื่อวาน ไปถามเซลบอก รอแปปนึงกำลังเช็คสต๊อคของอยู่

พอของมารู้สึกได้ถึงความแข็งแรงเลย ฝาปิดหลังเป็นพลาสติกสากๆ จับถนัดมือดี เครื่องบางดีด้วย

ตัวเครื่องทำมาแน่นหนาดี

แต่ปุ่มกด ปุ่ม ดอกจันกับเครื่องหมายสี่เหลี่ยม กดยากไปนิดสำหรับคนนิ้วใหญ่อะนะ

โดยรวมผมว่าโอเคอ่ะ ซื้อมา 5300 แต่ไม่มีสีเขียวซะนี่ มีแต่สีดำ - -" Laughing

ไอ้เกรียนไหนที่มันยังไม่เคยจับของจริง ก็ปล่อยมันไปเหอะ

รุ่นนี้ไม่มีสีเขียว เมิงตาบอดสีรึงัย

มีดำเทา กับ ดำเหลือง

ซื้อมา 5,300 อีก .... ควายยยสุดๆ

เค้าขาย 4,900 ราคาศูนย์เลย มาบุนครองยิ่งถูกกว่าอีก

โง่ซื้อมาได้ราคาขนาดนี้แถมยังปากดี

กรูว่าเมิงนี่ ทั้งควายยย ทั้งเกรียนนน เลยว่ะ 5555 Laughing
พึงมีสติเพื่อ คิดดี ทำดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 21:14  

ได้มาแล้วครับ ...
โดยส่วนตัวชอบครับ

แต่คิดว่าไม่น่าเอาไปแช่น้ำครับ

ในพันทิพ บอกไว้แล้วครับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8898455/T8898455.html

สังเกตุ จาก รูชาร์จ เป็นรูเดียวที่ดูแล้วทำให้ผมเข้าใจว่ามันไม่สามารถป้องกันของเหลวได้

อย่าเอาไปแช่นะครับ กันแค่ละอองน้ำ
JojoKUNG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 23:31  

รุ่นนี้ ส่วนตัวผมว่าน่าสนใจมากครับ เลยอยากรู้ว่ามันทนมากน้อยสักแค่ เลยเอา Review มาฝากครับ เพื่อมีประโยชน์ใช้ในการตัดสินใจ Smile

Video Review Nokia 3720 Classic
http://vimeo.com/6829330

ดู Review แล้วคิดว่ายังไงกันบ้างครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 08:39  

เหอๆ มันไม่ได้ขายวันที่ 12 ก.พ. แต่ขายตั้งแต่วันที่ 15 ก.พ 53 Laughing
น่าลอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 13:09  

ไม่ต้องดูวิดีโอหรอก เอามาทดสอบกันจะ ๆ ในไทยนี่แหละโนเกียกล้าทำหรือเปล่า จะได้เห็นจริง ๆ ว่าทนและถึกเป็นแบบนั้น ถ้าไม่ทำก็ใช้ความคิดเอาเองว่ามีความเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหน ส่วนตัวแล้วไม่เชื่อว่าที่ฝรั่งทำรีวิวไว้แบบนั้นจะมีเครื่องเดียว คงหมดเครื่องที่เข้าทดสอบไปหลายเครื่อง แต่ก็รอให้ผ่านสัก 3 เดือน เพื่อดูผลจากการใช้งานจริงจากผู้ใช้ (เว้นผู้บูชาโนเกีย) จะเข้ามาบอกกล่าวกันเอง ถ้ามันเวิร์คก็จะจัดหามาไว้สักเครื่อง
ตอนนี้กำลังมอง ๆ 6303i อยู่ว่าจะเข้าไทยหรือแห้วตามเคย บอกตามตรงไปลองเล่น 6300 แล้วรับไม่ได้กับเสียงที่เบากว่าแมงหวี่บินมาเสียอีก ยิ่งในห้างแล้วไปกันใหญ่ ตั้งดังสุดยังต้องยกขึ้นมาใกล้ ๆ หูถึงจะได้ยิน พนักงานขายยังบอกเลยว่าเสียงเบามากทุกเครื่อง
โจคุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 17:48  

SP Guest

สถุน ถ่อย ไร้การศึกษา ใครแสดงความคิดเห็นไรมา แม่มก็แสดงความถ่อยอกมาหมด

อยู่ไปเพื่ออะไร ชีวิตมีค่าแค่นี้ใช่ไหม พ่อแม่ไม่เคยอบรบสอนมรึงเป็นคนดี มีการศึกษาใช่ไหม

รึว่ามีอาการทางประสาทอีกตัว ว่างๆก็ไปตรวจนะ
เด็กไชยา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 20:21  

ร้านที่แถวบ้านมีแล้วครับ ราคา 4950 แต่! ผิดหวังมาก งานไม่เนียนเลย ของที่ร้านเทเลวิชซีลสีเหลืองที่อยู่ระหว่างตัวเครื่องด้านหน้าและด้านหลังบริเวณที่ชาร์ตอ้า อย่างเห็นได้ชัด(ไม่ใช่ฝาปิดแบตนะครับ) ส่วนของอีกร้าน ซีลสีเหลืองด้านข้างตรงปุ่มวอลุ่มไม่สนิท มีช่องที่น้ำน่าจะเข้าได้ งานประกอบไม่สวย เหมือนงานที่ทำจากจีน ไม่น่าผ่าน QC มาได้เลย ที่เอามา3,000เครื่อง เพราะอย่างนี้หรือเปล่า ไม่รู้ทนสมที่บอกๆกันหรือเปล่า แต่ใจก็ยังอยากได้นะครับ แต่คงต้องหาตัวที่สมบูรณ์จริงๆ หรือไม่คงต้องไปเล่นยี่ห้ออืน
เดี๋ยวนี้งานโนเกียนี่เข้าขั้นห่วยแล้วนะครับตั้งแต่จ้างจีนทำเนี่ย 5800 ผมก็กำลังจะเดี้ยงแล้วด้วย Sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: