Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 wins F2 - วินส์

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 11 / เข้าชม: 23726
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : wins F2 - วินส์
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 16:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ wins F2 - วินส์
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/wins/f2.htm

ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 20:52  

แชทMSN ได้ด้วยคับ
เฉยๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เฉยๆ
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 15:22  

เมนูรกมาก มองแล้วปวดหัว

---นี่มัน Nokia E71 Slide นี่---
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เฉยๆ
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 18:49  

เฉยๆ ผู้เขียน:

---นี่มัน Nokia E71 Slide นี่---

เมนูตัวอักษรใหญ่ไปทำให้ดูรกตา ถ้าปรับขนาดตัวอักษรได้ก็จะดี

มี Nokia E71 Slide ด้วยเหรอครับ? (wins F2 สไลด์ไม่ได้นะ)
wins 1
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 12:58  

ใช้อยู่ ผู้เขียน:
แชทMSN ได้ด้วยคับ

แสดงว่าท่านใช้อยู่เป็น 1 ใน 9 ท่าน ที่ีดาวน์โหลด ต้นฉบับ การทดสอบ การตั้งค่าการใช้MSN ผ่านเครื่อง wins f2 ก่อนที่ผมจะลบกระทู้นั้นไป ใช่ไม๊ครับ แฮ่ๆๆ Wink ท่านใช้อยู่ สามารถเล่นMSNได้แบบนี้ได้เลยเหมือนกัน ใช่ไม๊ครับ Wink

มีความสุขในการใช้งานนะครับ อ้่อ..........สำหรับท่านผู้ใช้ wins f2 ที่เพิ่งจะซื้อ (ผมได้ลบกระทู้ที่ให้ดาวน์โหลด ใน http://www.winsmobile.com/webboard/viewforum.php?f=21 ต้นฉบับนั้นไปแล้ว ) ผมก็ขอเปิดหน้าเว็ปที่จะดาวน์โหลดอันใหม่ ที่ผมได้ทำรูปแบบการตั้งค่าต่างๆ เสร็จสมบรูณ์แล้ว และในนั้นก็มีของฝาก เพิ่มเติม มาให้โหลดเอาไปใช้งานเช่นเดียวกันกะ 9 คนแรกนั้นด้วยครับ ในนั้น ก็จะมีเกมส์ มีวอเปเปอร์ มีสกรีนเซริฟ์เวอร์ และวีธีการตั้งค่า+โปรแกรมที่ใช้ ให้มาเบ็ดเสร็จในคราวเดียว ตามลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ Laughing

http://upload.myjob.in.th/view.aspx?ItemID=2137

มีความสุขในการใช้งาน wins f2 นะครับ ทุกท่าน Wink
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 13:10  

ไข่เจียวยัดไส้ ผู้เขียน:

เมนูตัวอักษรใหญ่ไปทำให้ดูรกตา ถ้าปรับขนาดตัวอักษรได้ก็จะดี

มี Nokia E71 Slide ด้วยเหรอครับ? (wins F2 สไลด์ไม่ได้นะ)

ขอขอบคุณในคำแนะนำครับ แต่ขอชี้แจงนิืดหนึ่งครับ ว่า หน้าจอที่แสดงไว้ข้างบนนั้น เป็น หน้าไอคอนเมนู การใช้งาน เพื่อให้สัมผัส ใช้งานได้ง่ายขึ้นครับ (เป็นเพราะ ทางเราต้องการให้มีพื้นที่สัมผัสมากขั้น เนื่องจาก wins f2 เป็นเครื่องที่เล็ก ไม่มีปุ่มคีย์ตัวเลข+ตัวอักษรใดๆ แต่ เน้นความแข็งแรงในการใช้งาน ครับ) และเมื่อเข้าเมนูการใช้งานต่างๆได้แล้ว ตัวอักษรที่เซ็ตไว้ ก็จะทำให้ใช้งานอย่างสบายตาครับในเมนูต่อๆไปครับ Wink
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 18:42  

wins 1 ผู้เขียน:

ขอขอบคุณในคำแนะนำครับ แต่ขอชี้แจงนิืดหนึ่งครับ ว่า หน้าจอที่แสดงไว้ข้างบนนั้น เป็น หน้าไอคอนเมนู การใช้งาน เพื่อให้สัมผัส ใช้งานได้ง่ายขึ้นครับ (เป็นเพราะ ทางเราต้องการให้มีพื้นที่สัมผัสมากขั้น เนื่องจาก wins f2 เป็นเครื่องที่เล็ก ไม่มีปุ่มคีย์ตัวเลข+ตัวอักษรใดๆ แต่ เน้นความแข็งแรงในการใช้งาน ครับ) และเมื่อเข้าเมนูการใช้งานต่างๆได้แล้ว ตัวอักษรที่เซ็ตไว้ ก็จะทำให้ใช้งานอย่างสบายตาครับในเมนูต่อๆไปครับ Wink

อืมม เข้าใจในความคิดแล้วครับ ที่จริงตัวอักษรใหญ่ๆ ก็เป็นผลดีกับคนแก่ๆ อย่างผม อิอิ
แต่ที่ผมอยากเสนอคือ ให้มีเมนูการตั้งค่าแล้วปรับขนาดตัวอักษรได้เองน่ะครับ
Vodabee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2009 17:01  

กล้องดิจิตอล VGA - 640 x 480 พิกเซล

ลาวจับใจ
Hinokami Akira
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2009 20:18  

wins 1 ผู้เขียน:

อืมม เข้าใจในความคิดแล้วครับ ที่จริงตัวอักษรใหญ่ๆ ก็เป็นผลดีกับคนแก่ๆ อย่างผม อิอิ
แต่ที่ผมอยากเสนอคือ ให้มีเมนูการตั้งค่าแล้วปรับขนาดตัวอักษรได้เองน่ะครับ

ช่ายครับ

อยากให้ปรับขนาดตัวอักษรได้เอง ถ้าโหลด Icon มาเองด้วยได้จะแหล่มมากมาย กำลังมองหา โทรศัพท์ 2 ซิมมาใช้อยู่อะครับ ตอนนี้พกหลายเครื่อง รก มากๆ
batmandd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 12:00  

อ่าน ไฟล์ .TXT ที่เป็นภาษาไทยได้รึเปล่าครับ
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2009 12:44  

Vodabee ผู้เขียน:
กล้องดิจิตอล VGA - 640 x 480 พิกเซล

ลาวจับใจ

ถ้าจะมาโจมตี อย่ามาแสดงความคิดเห็นดีกว่าครับ
ยี่ห้ออื่นๆ ก็ใช้กล้อง VGA เยอะแยะไป
ถ้าอยากได้ความละเอียดกล้องมากกว่านี้ ก็มีตัวเลือกอีกหลายยี่ห้อ
red shrit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: wins F2 - วินส์
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2010 11:28  

ผมใช้ รุ่น TV8000 จะหาซื้อสายชาร์จได้ที่ไหน เคยถามในหมวดของมัน ก็ไม่ได้รับคำตอบ เครียดๆๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: