Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สงสัยอะคับว่าทำไมต้องUp Rom

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 8536
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สงสัยอะคับว่าทำไมต้องUp Rom
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 23:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

แบบว่ามือใหม่อะคับเลยสงสัยว่าUp Rom กันเพื่ออะไรคับ

Up เวลามันจะดีอย่างไรมือใหม่ งงคับ
จิม
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สงสัยอะคับว่าทำไมต้องUp Rom
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 10:56  

EDEN_969 ผู้เขียน:
แบบว่ามือใหม่อะคับเลยสงสัยว่าUp Rom กันเพื่ออะไรคับ

Up เวลามันจะดีอย่างไรมือใหม่ งงคับ

ลองคิดถึง Windows XP นะครับ หลักการเดียวกัน
คุณจะ Up หรือไม่ อันนี้ก็แล้วแต่ครับ

ส่วนการ Up Firmware ของมือถือ มีทั้งแบบ Up ออก หรือเข้า ศูนย์ อันนี้ขึ้นอยู่กับรุ่น และยี้ห้อที่ใช้ครับ
indexplus
Silver Member
Silver Member
Year's Star

จังหวัด: ChOnBuRi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 20:16  

สมมุติว่า โทรศัพท์เราเป็น Windows Mobile 6.0 เหมือนเครื่องคอมที่ใช้ xp

ถ้าเครื่องคอมเราอยากลง vista เหมือนกัน เราก็เอาโทรศัพท์ไปลง Windows Mobile 6.1

ตอนนี้ มีตัวใหม่ windows 7 เราอยากให้โทรศัพท์เราใหม่ขึ้นไปอีก เราก็ลง Windows Mobile 6.5

ประมาณนี้

ส่วนคอมเราโดนไวรัส เราฟอร์แมตเครื่องคอม โทรศัพท์เราก็อัพมันใหม่ เหมือนลงวินโดส์วใหม่
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: